Transliteration (6.x-3.1) - en to vi translation catalogue (24 entries)

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Transliteration
vi: Chuyển chữ

en: Database not supported.
vi: Cơ sở dữ liệu không được hỗ trợ.

en: Original file name
vi: Tên tệp gốc

en: Transliterate
vi: Chuyển chữ

en: Are you sure you want to transliterate existing file names?
vi: Bạn chắc chắn rằng bạn muốn chuyển chữ tên tập tin hiện có?

en: Not all file names could be converted. The following files could not be accessed and have been ignored:
vi: Không phải tất cả các tên tập tin đều có thể được chuyển đổi. Các tập tin sau đây không thể được truy cập nên bị bỏ qua:

en: @filenames have been successfully transliterated.
vi: Tệp @filenames đã được chuyển chữ thành công.

en: 1 file name | @count file names
vi[0]: 1 tên tập tin

en: Lowercase transliterated file names.
vi: Đổi tên tập tin đã chuyển chữ thành chữ thường.

en: Convert existing file names to US-ASCII.
vi: Chuyển tên tập tin hiện có thành tên không dấu tương ứng.

en: Transliteration has been installed. <a href="@transliteration-url">Fix existing file names</a>.
vi: Đã cài đặt Chuyển chữ. <a href="@transliteration-url">Sửa tên tập tin hiện có</a>.

en: Converts non-latin text to US-ASCII and sanitizes file names.
vi: Thay thế các chữ cái đặc biệt thành chữ ASCII tương ứng.

en: Retroactive transliteration is not supported for the database system of this Drupal installation. If you think this should be fixed please <a href="@issues-url">file an issue</a> in the project issue queue.
vi: Phiên âm hồi tố không được hỗ trợ cho hệ thống cơ sở dữ liệu này cài đặt Drupal. Nếu bạn nghĩ rằng điều này cần được cố định xin vui lòng <a href="@issues-url">thêm một vấn đề</a> trong hàng đợi vấn đề dự án.

en: Transliteration is not required.
vi: Không cần thực hiện chuyển chữ.

en: There are currently no files names containing non-ASCII characters.
vi: Hiện tại không có tên tập tin có chứa các ký tự đặc biệt.

en: Transliterated file name
vi: Chuyển chữ cho tên tệp

en: The database currently lists @x_filenames containing non-ASCII characters.
vi: Cơ sở dữ liệu hiện đang có @x_filenames có chứa các ký tự đặc biệt.

en: Note: table shows only the first 10 entries.
vi: Lưu ý: bảng này chỉ hiển thị 10 mục đầu tiên.

en: <strong>WARNING:</strong> if you have manually entered image or file paths in text fields (for example, text areas or WYSIWYG editors), renaming the files will break these references. Since there is currently no automated way to also fix referenced files in textual contents, it is a very good idea to backup the database and %files directory beforehand. Modules accessing files using their internal system ids are not affected.
vi: <strong>Chú ý:</strong> nếu bạn tự điền đường dẫn của ảnh hoặc tập tin trong các trường văn bản (ví dụ, trong các hộp văn bản hoặc trình soạn thảo HTML), việc đổi tên tệp sẽ khiến các tham chiếu bị mất. Vì hiện không có cách nào để tự động hóa việc này, nên tốt nhất bạn hãy sao lưu CSDL và thư mục %file trước đã. Các tệp được module truy cập thông qua hệ thống nội bộ nên không bị ảnh hưởng.

en: Transliterate file names during upload.
vi: Đổi tên tập tin ngay khi được tải lên.

en: Enable to convert file names to US-ASCII character set for cross-platform compatibility.
vi: Kích hoạt tính năng chuyển đổi tên tập tin về US-ASCII để tăng khả năng tương thích đa nền tảng.

en: This is a recommended setting to prevent issues with case-insensitive file systems. It has no effect if transliteration has been disabled.
vi: Đây là thiết lập khuyên dùng để ngăn chặn các vấn đề với các hệ thống tệp tin phân biệt chữ hoa chữ thường. Nó không có tác dụng nếu vô hiệu module Chuyển chữ.
