Webchick's test profile (6.x-0.1-unstable3) - en to th translation catalogue (2277 entries)

en: list
th: รายการ

en: Forms
th: ฟอร์ม

en: Home
th: หน้าแรก

en: User interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Slideshow
th: สไลด์โชว์

en: Title
th: ชื่อ

en: Body
th: เนื้อความ

en: Images
th: รูปภาพ

en: Image size
th: ขนาดรูปภาพ

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Next
th: ถัดไป

en: user
th: ผู้ใช้

en: Show on every page except the listed pages.
th: แสดงทุกหน้ายกเว้นหน้าเหล่านี้

en: Show on only the listed pages.
th: แสดงเฉพาะหน้าเหล่านี้

en: Pages
th: หน้า

en: Save configuration
th: บันทึกค่า

en: Reset to defaults
th: กลับไปใช้ค่าเริ่มต้น

en: enabled
th: เปิดใช้งานแล้ว

en: enable
th: เปิดใช้งาน

en: delete
th: ลบ

en: Status
th: สถานะ

en: Administer
th: บริหารระบบ

en: Create a new user account.
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Request new password via e-mail.
th: ขอรหัสผ่านใหม่ผ่านอีเมล

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: E-mail
th: อีเมล

en: Approve
th: อนุมัติ

en: Delete
th: ลบ

en: Submit
th: ส่งข้อมูล

en: Operations
th: การดำเนินการ

en: Content
th: เนื้อหา

en: Value
th: ค่า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Item
th: รายการ

en: Private
th: ส่วนตัว

en: content
th: เนื้อหา

en: Groups
th: กลุ่ม

en: Type
th: ชนิด

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Replies
th: ตอบ

en: Closed
th: ปิด

en: yes
th: ตกลง

en: Wrong username or password.
th: ชื่อผู้ใช้งาน หรือ รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Create group administrator
th: สร้างเจ้าหน้าที่ผู้ดูแลกลุ่มสมาชิก

en: Send invitation
th: ส่งคำเชิญ

en: List
th: รายการ

en: Subject
th: หัวเรื่อง

en: closed
th: ปิด

en: Actions
th: การกระทำ

en: disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Remove
th: เอาออก

en: Email addresses or usernames
th: อีเมลหรือชื่อผู้ใช้

en: Personal message
th: ข้อความส่วนบุคคล

en: Unsubscribe
th: ยกเลิกการเป็นสมาชิก

en: deny
th: ไม่อนุญาต

en: Manager
th: ผู้จัดการ

en: Age
th: อายุ

en: Last comment
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Language
th: ภาษา

en: Read more
th: อ่านต่อ

en: Log
th: บันทึกข้อความ

en: more
th: มากกว่านี้

en: Enable
th: เปิดใช้

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Explanation or submission guidelines
th: คำอธิบายหรือคำแนะนำในการเขียน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Administration
th: ดูแลระบบ

en: Comments
th: ความเห็น

en: More
th: เพิ่มเติม

en: not verified
th: ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง

en: Last updated
th: แก้ไข

en: new
th: ใหม่

en: error
th: ผิดพลาด

en: Block title
th: ชื่อบล็อค

en: The title of the block as shown to the user.
th: ชื่อของบล็อคที่แสดงให้ผู้ชมเห็น

en: Taxonomy
th: หมวดหมู่

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Blue Lagoon (Default)
th: Blue Lagoon (ปริยาย)

en: Content types
th: ชนิดเนื้อหา

en: Homepage
th: โฮมเพจ

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Version
th: รุ่น

en: view
th: แสดง

en: updated
th: ถูกปรับปรุง

en: Available variables are:
th: ตัวแปรที่สามารถใช้งานได้:

en: Overview
th: ภาพรวม

en: all
th: ทั้งหมด

en: File
th: ไฟล์

en: Advanced options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Release notes
th: เอกสารกำกับรุ่น

en: Edit
th: แก้ไข

en: Date
th: วันที่

en: Links
th: ลิงก์

en: Search
th: ค้นหา

en: Reset
th: คืนค่าเดิม

en: Daily
th: ทุกวัน

en: Weekly
th: รายสัปดาห์

en: None
th: ไม่มี

en: This action cannot be undone.
th: คำสั่งนี้เมื่อทำแล้วไม่สามารถย้อนได้

en: Number
th: หมายเลข

en: Message
th: ข้อความ

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: Country
th: ประเทศ

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: The configuration options have been saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Variable
th: ตัวแปร

en: Link
th: ลิงก์

en: Required
th: จำเป็น

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
th: หน้าในแต่ละระดับจะถูกจัดลำดับโดยความสำคัญ และชื่อ

en: none
th: ไม่มี

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Add category
th: เพิ่มหมวด

en: Name
th: ชื่อ

en: edit container
th: แก้ไข container

en: edit
th: แก้ไข

en: Go to previous page
th: ไปหน้าก่อน

en: up
th: ขึ้น

en: Go to parent page
th: ไปหน้าแม่

en: Go to next page
th: ไปหน้าถัดไป

en: Import
th: นำเข้า

en: Book
th: หนังสือ

en: Export
th: ส่งออก

en: Taxonomy term
th: หมวดหมู่

en: General settings
th: กำหนดค่าทั่วไป

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Field
th: ฟิลด์

en: category
th: หมวดหมู่

en: Outline
th: ภาพรวม

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Preview
th: แสดงตัวอย่าง

en: Save
th: บันทึก

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Default
th: ค่าปริยาย

en: Summary
th: สรุป

en: Update
th: ปรับปรุง

en: Open
th: เปิด

en: Small
th: เล็ก

en: Large
th: ใหญ่

en: Sunday
th: อาทิตย์

en: Monday
th: จันทร์

en: Tuesday
th: อังคาร

en: Wednesday
th: พุธ

en: Thursday
th: พฤหัสบดี

en: Friday
th: ศุกร์

en: Saturday
th: เสาร์

en: High
th: สูง

en: Low
th: ต่ำ

en: Time
th: เวลา

en: Add
th: เพิ่ม

en: remove
th: เอาออก

en: View
th: ดู

en: Format
th: รูปแบบ

en: History
th: ประวัติ

en: The configuration options have been reset to their default values.
th: คืนการตั้งค่ากลับเป็นค่าปริยายแล้ว

en: Path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Modules
th: โมดูล

en: edit forum
th: แก้ไข forum

en: Forum name
th: ชื่อกระดานสนทนา

en: forum
th: กระดานสนทนา

en: Are you sure you want to delete the forum %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบกระดานสนทนา %name?

en: Region
th: ตำแหน่ง

en: Visible
th: มองเห็น

en: Display
th: แสดงผล

en: Menu
th: เมนู

en: Advanced settings
th: การติดตั้งขั้นสูง

en: results
th: ผล

en: search
th: ค้นหา

en: Core - optional
th: หลัก - ไม่จำเป็น

en: never
th: ไม่เคย

en: The username %name does not exist.
th: ไม่มีผู้ใช้ %name

en: mail
th: อีเมล

en: Add item
th: เพิ่มเมนูย่อย

en: actions
th: การดำเนินการ

en: Text
th: ข้อความ

en: aggregator
th: ตัวดึงฟีด

en: read more
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Update interval
th: ระยะเวลาระหว่างการปรับปรุง

en: The fully-qualified URL of the feed.
th: URL เต็มของฟีด

en: Add forum
th: เพิ่มกระดานสนทนาใหม่

en: path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Screenshot for %theme theme
th: ภาพหน้าจอของธีม %theme

en: no screenshot
th: ไม่มีภาพหน้าจอ

en: Keywords
th: คำค้นหา

en: Preview comment
th: แสดงตัวอย่าง

en: Total
th: ทั้งหมด

en: ID
th: ไอดี

en: Statistics
th: สถิติ

en: Advanced search
th: ค้นหาแบบละเอียด

en: You are not authorized to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าดูหน้านี้

en: Unknown
th: ไม่รู้

en: Settings for @role
th: การตั้งค่าสำหรับ @role

en: Permitted file extensions
th: นามสกุลของไฟล์ที่อนุญาตให้ใช้งานได้

en: Extensions that users in this role can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
th: นามสกุลของไฟล์ที่ผู้ใช้งานในบทบาทที่กำหนดไว้นี้สามารถอัพโหลดได้ คั่นระหว่างรายชื่อประเภทของไฟล์ด้วยการเว้นวรรค และไม่ต้องใส่จุดนำหน้าชื่อประเภทของไฟล์

en: n/a
th: ไม่มีข้อมูล

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Picture
th: รูปภาพ

en: type
th: ชนิด

en: Before
th: ก่อน

en: After
th: หลัง

en: Database type
th: ชนิดฐานข้อมูล

en: Maximum items
th: จำนวนรายการสูงสุด

en: User
th: ผู้ใช้

en: action
th: ใช้งานอยู่

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Check
th: เช็ค

en: file
th: ไฟล์

en: status
th: สถานะ

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Contact
th: ติดต่อ

en: no
th: ไม่

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Sent email to %recipient
th: ส่งอีเมลไปที่ %recipient แล้ว

en: Unable to send email to %recipient
th: ไม่สามารถส่งอีเมลไปที่ %recipient

en: The subject of the message.
th: ชื่อเรื่องของข้อความ

en: Create
th: สร้าง

en: Exclude
th: ไม่รวม

en: Are you sure you want to delete %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบ %title?

en: Save categories
th: บันทึกประเภท

en: Content management
th: การจัดการเนื้อหา

en: Menu item
th: เมนูย่อย

en: Expanded
th: แสดงเมนูย่อย

en: The path this menu item links to. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
th: ตำแหน่งที่เมนูนี้จะลิงก์ไป อาจเป็นลิงก์ภายในระบบ Drupal เช่น %add-node หรือลิงก์ภายนอกอย่าง %drupalถ้าต้องการไปหน้าแรกให้ใช้ %front

en: If selected and this menu item has children, the menu will always appear expanded.
th: ถ้าเมนูนี้มีเมนูย่อย เมื่อแสดงผลจะขยายให้เห็นเมนูย่อยที่อยู่ภายในเสมอ

en: Parent item
th: เมนูหลักของเมนูย่อยนี้

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
th: (ไม่จำเป็นต้องใส่) เมนูที่มีตัวเลขน้ำหนักน้อยจะอยู่บนเมนูที่มีเลขเยอะกว่า

en: Question
th: คำถาม

en: Answer
th: คำตอบ

en: Add child page
th: เพิ่มหน้าลูก

en: Printer-friendly version
th: แบบง่ายต่อการพิมพ์

en: Update options
th: ตัวเลือกในการปรับปรุง

en: Remove from outline
th: ลบออกจากหนังสือ

en: Unknown export format.
th: ไม่รู้จักรูปแบบนำออก

en: All
th: ทั้งหมด

en: Active
th: ใช้งาน

en: Done
th: เสร็จสิ้น

en: Last post
th: กระทู้ล่าสุด

en: Access denied
th: ปัญหา 'access denied'

en: Year
th: ปี

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Page title
th: ชื่อหัวเว็บ

en: Block
th: บล็อค

en: Add block
th: เพิ่มบล็อค

en: CSS class
th: คลาส CSS

en: Page
th: หน้า

en: RSS
th: ตั้งค่า RSS

en: 1 hour | @count hours
th[0]: 1 ชั่วโมง
th[1]: @count ชั่วโมง

en: 1 day | @count days
th[0]: 1 วัน
th[1]: @count วัน

en: Configuration saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Footer message
th: ข้อความส่วนท้าย

en: Logo
th: โลโก้

en: Mission
th: เป้าหมาย

en: Search box
th: กล่องค้นหา

en: Site name
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Site slogan
th: สโลแกน

en: Good
th: ดี

en: User settings
th: ตั้งค่าผู้ใช้

en: Public registrations
th: รูปแบบการลงทะเบียน

en: Only site administrators can create new user accounts.
th: ผู้ดูแลระบบเท่านั้นที่สามารถเพิ่มบัญชีผู้ใช้ได้

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Host
th: โฮสต์

en: Available updates
th: แจ้งเตือนการอัพเดต

en: Never
th: ไม่เคย

en: Check manually
th: ตรวจสอบอีกครั้ง

en: Up to date
th: รุ่นล่าสุด

en: Update available
th: มีการอัพเดต

en: Drupal core update status
th: สถานะของ Drupal core

en: Out of date
th: ล้าสมัย

en: Update status
th: อัพเดตสถานะ

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Recipients
th: ผู้รับ

en: Selected
th: ถูกเลือก

en: Set this to <em>Yes</em> if you would like this category to be selected by default.
th: เลือกกำหนดเป็น <em>ใช่</em> หากคุณต้องการให้หมวดหมู่นี้ถูกเลือกระบุไว้เป็นคำ่เริ่มต้น.

en: You must enter a category.
th: ท่านต้องเลือกหมวดหมู่

en: You must enter one or more recipients.
th: คุณต้องกรอกชื่อผู้รับอย่างน้อยหนึ่งชื่อหรือมากกว่านั้น

en: Category %category has been added.
th: หมวดหมู่ %category ถูกเพิ่มเข้าไปแล้ว

en: Category %category has been updated.
th: หมวดหมู่ %category ได้รับการอัพเดทข้อมูลแล้ว

en: Are you sure you want to delete %category?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบ %category?

en: Category %category has been deleted.
th: หมวดหมู่ %category ถูกลบแล้ว

en: You cannot send more than %number messages per hour. Please try again later.
th: คุณไม่สามารถส่งข้อความเกินกว่า %number ข้อความต่อชั่วโมงได้ กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: Your name
th: ชื่อ

en: Your e-mail address
th: ที่อยู่อีเมลของคุณ

en: Send e-mail
th: ส่งอีเมล

en: You must select a valid category.
th: คุณต้องเลือกหมวดหมู่ที่สามารถใช้งานได้

en: You must enter a valid e-mail address.
th: ท่านต้องกรอกอีเมล

en: To
th: ถึง

en: From
th: จาก

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Visibility
th: การมองเห็น

en: Roles
th: บทบาท

en: Comment
th: ความเห็น

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Score
th: คะแนน

en: Published
th: จัดพิมพ์แล้ว

en: Signature
th: ข้อความลงท้าย

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Locale
th: ภาษา

en: Title field label
th: ป้ายสำหรับช่องชื่อเรื่อง

en: Body field label
th: ป้ายสำหรับช่องเนื้อความ

en: Promoted to front page
th: แสดงในหน้าแรกแล้ว

en: Sticky at top of lists
th: ค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Revisions
th: รุ่น

en: Log message
th: บันทึกข้อความ

en: Poll duration
th: ระยะเวลาแบบสำรวจ

en: Selection options
th: ตัวเลือก

en: Role name
th: ชื่อของระดับผู้ใช้

en: E-mail address
th: อีเมล

en: Theme configuration
th: ตั้งค่าธีม

en: Last access
th: เข้าชมล่าสุด

en: Time zone
th: เขตเวลา

en: Severity
th: ระดับความรุนแรง

en: Field name
th: ชื่อฟิลด์

en: Field type
th: ประเภทฟิลด์

en: Global settings
th: ตั้งค่าทั่วไป

en: Fields
th: เขตข้อมูล

en: Vote
th: โหวต

en: Average
th: เฉลี่ย

en: Count
th: จำนวน

en: RSS - blogs
th: RSS - บล็อก

en: Search settings
th: ตั้งค่าการค้นหา

en: Mode
th: รูปแบบ

en: blocked
th: ถูกบล็อค

en: active
th: ใช้งาน

en: N/A
th: ไม่มี

en: OPML feed
th: ฟีด OPML

en: configure
th: ตั้งค่า

en: Number of news items in block
th: จำนวนข่าวในบล็อก

en: View this feed's recent news.
th: ดูข่าวล่าสุดในแหล่งข่าวนี้

en: View this category's recent news.
th: ดูข่าวล่าสุดในกลุ่มนี้

en: Feed overview
th: ภาพรวมฟีด

en: Items
th: จำนวน

en: Last update
th: ปรับปรุงล่าสุด

en: Next update
th: ปรับปรุงถัดไป

en: %time ago
th: %time ก่อนหน้า

en: %time left
th: เหลือ %time

en: remove items
th: ลบรายการ

en: update items
th: ปรับปรุงรายการ

en: Category overview
th: ภาพรวมประเภท

en: Categorize
th: แยกประเภท

en: You are not allowed to categorize this feed item.
th: คุณไม่สามารถจัดกลุ่มแหล่งข่าวเหล่านี้ได้

en: The categories have been saved.
th: ประเภทถูกบันทึกแล้ว

en: Updated:
th: ถูกปรับปรุง:

en: blog it
th: ทำเป็นบล็อก

en: Comment on this news item in your personal blog.
th: แสดงความคิดเห็นลงบนรายการข่าวนี้ในบล็อกส่วนตัวของคุณ

en: %age old
th: %age ก่อน

en: %ago ago
th: %ago ที่แล้ว

en: Authored by
th: เขียนโดย

en: Items shown in sources and categories pages
th: รายการที่แสดงในหน้าแหล่งข้อมูล และการจัดกลุ่ม

en: A feed with this URL %url already exists. Please enter a unique URL.
th: มีชื่อแหล่งข่าว %feed อยู่แล้ว กรุณาเปลี่ยนชื่อใหม่

en: The feed %feed has been updated.
th: ฟีด %feed ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Feed %feed deleted.
th: ฟีด %feed ถูกลบแล้ว

en: The feed %feed has been deleted.
th: ฟีด %feed ถูกลบแล้ว

en: Feed %feed added.
th: ฟีด %feed ถูกเพิ่มแล้ว

en: The feed %feed has been added.
th: ฟีด %feed ถูกเพิ่มแล้ว

en: Delete all
th: ลบทั้งหมด

en: The news items from %site have been removed.
th: รายการข่าวจาก %site ถูกลบแล้ว

en: administer news feeds
th: การจัดการฟีดข่าวสาร

en: access news feeds
th: เข้าถึงฟีดข่าว

en: Sort order
th: ลำดับการเรียง

en: Up
th: ขึ้น

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: This field is required.
th: ช่องนี้จำเป็นต้องกรอก

en: Maximum
th: อย่างสูง

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Plain text
th: ข้อความล้วน

en: Caching
th: ตั้งค่าแคช

en: Month
th: เดือน

en: Details
th: รายละเอียด

en: Last reply
th: ตอบสุดท้าย

en: System
th: ระบบ

en: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: State
th: รัฐ

en: Send
th: ส่ง

en: Code
th: รหัส

en: No posts available.
th: ไม่มีเนื้อหา

en: Recipient
th: ผู้รับ

en: OR
th: หรือ

en: Company
th: บริษัท

en: Add a role to the selected users
th: เพิ่มระดับให้กับผู้ใช้ที่เลือก

en: Remove a role from the selected users
th: ลบระดับของผู้ใช้ที่เลือก

en: security
th: ความปลอดภัย

en: node
th: โหนด

en: General
th: ทั่วไป

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Recent posts
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Week
th: สัปดาห์

en: Day
th: วัน

en: Table
th: ตาราง

en: Mon
th: จ

en: Tue
th: อ

en: Wed
th: พ

en: Thu
th: พฤ

en: Fri
th: ศ

en: Sat
th: ส

en: Sun
th: อา

en: May
th: พ.ค.

en: Now
th: เดี๋ยวนี้

en: Start date
th: วันเริ่ม

en: Forum
th: กระดานสนทนา

en: !time ago
th: !time ก่อน

en: Other
th: อื่นๆ

en: Text color
th: สีของข้อความ

en: Navigation
th: นำทาง

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Color
th: สี

en: Appearance
th: การแสดงผล

en: Link URL
th: ลิงค์ URL

en: access content
th: อ่านเนื้อหา

en: Allow
th: อนุญาต

en: Deny
th: ไม่อนุญาต

en: Signatures
th: ข้อความลงท้าย

en: First name
th: ชื่อ

en: Last name
th: นามสกุล

en: User login
th: ล็อกอิน

en: Log in
th: ล็อกอิน

en: Updated URL for feed %title to %url.
th: อัพเดท URL ของข่าวชื่อ %title ไปยัง %url

en: Blog
th: บล็อก

en: Jump to the first comment of this posting.
th: ไปยังความคิดเห็นแรกของเรื่องนี้

en: Jump to the first new comment of this posting.
th: ไปยังความคิดเห็นใหม่อันแรกของเรื่องนี้

en: Add new comment
th: แสดงความเห็น

en: Add a new comment to this page.
th: เพิ่มความคิดเห็นใหม่ในหน้านี้

en: Share your thoughts and opinions related to this posting.
th: แสดงความคิดเห็นของคุณต่อเรื่องนี้

en: reset
th: คืนค่าเดิม

en: String
th: ข้อความ

en: Case
th: ตัวพิมพ์

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Not installed
th: ไม่ได้ติดตั้งไว้

en: Minimum cache lifetime
th: อายุสั้นสุดของแคช

en: Referrer
th: อ้างอิง

en: 1 vote | @count votes
th[0]: 1 โหวต
    @count votes
th[1]: @count โหวต

en: Site maintenance
th: ปิดปรับปรุงเว็บไซต์

en: Online
th: ออนไลน์

en: Off-line
th: ออฟไลน์

en: When set to "Online", all visitors will be able to browse your site normally. When set to "Off-line", only users with the "administer site configuration" permission will be able to access your site to perform maintenance; all other visitors will see the site off-line message configured below. Authorized users can log in during "Off-line" mode directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
th: เมื่อตั้งเป็น "ออนไลน์" ผู้ใช้ทุกคนจะสามารถเข้าชมเว็บไซต์ได้ตามปกติ แต่ถ้าตั้ง "ออฟไลน์" ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ "บริหารระบบ" เท่านั้นจึงสามารถเข้ามาจัดการระบบได้ ผู้ใช้อื่นๆ จะเห็นข้อความออฟไลน์ข้างล่าง ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์สามารถล็อกอินในระหว่างที่เว็บออฟไลน์ได้จากหน้า <a href="@user-login">ล็อกอิน</a> โดยตรง

en: Site off-line message
th: ข้อความสำหรับตอนออฟไลน์

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
th: @site กำลังอยู่ระหว่างการปรับปรุง และจะกลับมาใช้งานได้โดยเร็ว ขออภัยในความไม่สะดวก

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
th: ข้อความที่ให้แสดงบนเว็บไซต์ขณะที่ปิดปรับปรุง

en: Default front page
th: หน้าแรกของเว็บไซต์

en: Maximum length
th: ความยาวสูงสุด

en: Rows
th: แถว

en: Create content
th: สร้างเนื้อหา

en: access denied
th: ไม่อนุญาตให้เข้าถึง

en: Anonymous
th: ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

en: Uninstall
th: ลบโมดูล

en: <All>
th: <ทั้งหมด>

en: Ascending
th: เรียงน้อยไปมาก

en: Descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Optional
th: ไม่จำเป็น

en: Order
th: เรียงตาม

en: Recent comments
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: Uncategorized
th: ไร้หมวดหมู่

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: IP Address
th: หมายเลข IP

en: The comment no longer exists.
th: ไม่มีความเห็นนี้อยู่ในระบบ

en: The comment and all its replies have been deleted.
th: ความเห็นและความเห็นตอบทั้งหมดถูกลบ

en: Do not display
th: ไม่ต้องแสดง

en: Show if the following PHP code returns <code>TRUE</code> (PHP-mode, experts only).
th: แสดงต่อเมื่อโค้ด PHP ข้างล่างนี้คืนค่า  <code>TRUE</code> (โหมด PHP, เฉพาะผู้เชี่ยวชาญ)

en: Preformatted
th: จัดรูปแบบไว้ล่วงหน้า

en: Profile
th: ประวัติผู้ใช้

en: Visibility settings
th: ตั้งค่าการแสดงผล

en: Votes
th: คะแนนโหวต

en: Save settings
th: บันทึกค่า

en: Expiration
th: วันหมดอายุ

en: Operation
th: การดำเนินการ

en: reply
th: ตอบ

en: Duration
th: เวลาสอบ

en: You have to specify a valid date.
th: ท่านต้องกำหนดวันที่ให้ถูกต้อง

en: Server settings
th: การตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์

en: The name %name is a reserved username.
th: มีคนใช้ชื่อ %name ไปแล้ว

en: The field %field is required.
th: ต้องการฟิลด์ %field

en: Protocol
th: โปรโตคอล

en: Sort by
th: เรียงลำดับตาม

en: 1 new | @count new
th[0]: ใหม่ 1
th[1]: @count ใหม่

en: Add rule
th: เพิ่มกฎ

en: Delete rule
th: ลบกฎ

en: Full name
th: ชื่อเต็ม

en: Table prefix
th: ขึ้นต้นตารางด้วย

en: Database username
th: ชื่อสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database password
th: รหัสผ่านสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database name
th: ชื่อฐานข้อมูล

en: Add user
th: เพิ่มผู้ใช้

en: Formatting guidelines
th: แนวทางการจัดรูปแบบ

en: Size of textfield
th: ขนาดช่องข้อความ

en: Authoring information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Authored on
th: เขียนเมื่อ

en: Format: %time. Leave blank to use the time of form submission.
th: รูปแบบ: %time ปล่อยว่างถ้าต้องการใช้เวลาขณะที่ส่งข้อมูล

en: Leave blank for %anonymous.
th: ปล่อยว่างสำหรับ %anonymous

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Enable or disable page caching for anonymous users and set CSS and JS bandwidth optimization options.
th: เปิด/ปิดการใช้แคชสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ได้ล็อกอิน และเปิด/ปิดการประมวลผล CSS ล่วงหน้า

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
th: ระบุตำแหน่งในระบบของ Drupal 1 ตำแหน่งต่อบรรทัด ตัวอักษร '*' ทำหน้าที่เป็น wildcard ตัวอย่างเช่นตำแหน่ง %blog หมายถึงหน้าบล็อกหลัก และ %blog-wildcard หมายถึงบล็อกของผู้ใช้แต่ละคนทุกบล็อก ถ้าต้องการหน้าแรก ให้ใช้ %front

en: Syslog
th: บันทึกของระบบ

en: Key
th: คีย์

en: Maximum resolution for uploaded images
th: ความละเอียดของรูปภาพที่อนุญาต

en: Maximum file size per upload
th: ขนาดไฟล์สูงสุดต่อการอัพโหลด

en: Total file size per user
th: ขนาดไฟล์รวมต่อผู้ใช้งาน

en: The maximum size of all files a user can have on the site (in megabytes).
th: ขนาดไฟล์สูงสุดของไฟล์ทั้งหมดที่ผู้ใช้งานสามารถใช้งานได้บนเว็บไซต์ (ในหน่วยเมกะไบต์)

en: [<a href="@link">more help...</a>]
th: [<a href="@link">ช่วยเหลือ...</a>]

en: English
th: ภาษาอังกฤษ

en: Spanish
th: ภาษาสเปน

en: Are you sure you want to delete these items?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบเนื้อหาเหล่านี้หรือไม่?

en: The items have been deleted.
th: เนื้อหาถูกลบแล้ว

en: A valid e-mail address. All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
th: อีเมลที่ใช้งานจริง ระบบจะส่งข้อมูลที่จำเป็นไปยังอีเมลนี้ เช่น ส่งรหัสผ่าน โดยระบบจะไม่เปิดเผยที่อยู่อีเมลต่อบุคคลภายนอก

en: The e-mail address %email is already registered. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
th: มีคนใช้อีเมล %email ไปแล้ว <a href="@password">คุณลืมรหัสผ่านหรือไม่?</a>

en: The e-mail address %email has been denied access.
th: อีเมล %email ถูกจำกัดสิทธิ์การใช้งาน

en: Remove items
th: ลบรายการ

en: Allowed HTML tags
th: อนุญาตให้ใช้แท็ก HTML

en: Sources
th: แหล่ง

en: !title category latest items
th: รายการล่าสุดของประเภท !title

en: !title feed latest items
th: !title แหล่งข่าวล่าสุด

en: A category named %category already exists. Please enter a unique title.
th: มีกลุ่มชื่อ %category อยู่แล้ว กรุณาเปลี่ยนชื่อ

en: The category %category has been updated.
th: ประเภท %category ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Category %category deleted.
th: ประเภท %category ถูกลบแล้ว

en: The category %category has been deleted.
th: ประเภท %category ถูกลบแล้ว

en: Category %category added.
th: ประเภท %category ถูกเพิ่มแล้ว

en: The category %category has been added.
th: ประเภท %category ถูกเพิ่มแล้ว

en: aggregator - @title
th: ตัวดึงฟีด - @title

en: 1 item | @count items
th[0]: 1 รายการ
th[1]: @count รายการ

en: Add menu
th: เพิ่มเมนู

en: Are you sure you want to delete the custom menu item %item?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบเมนูแบบกำหนดเอง %item นี้ทิ้งไป?

en: The menu item %title has been deleted.
th: ลบเมนูย่อย %title แล้ว

en: Deleted menu item %title.
th: บบเมนูย่อย %title

en: menu
th: เมนู

en: ‹ previous
th: ‹ หน้าก่อน

en: next ›
th: ถัดไป ›

en: No items selected.
th: ยังไม่มีรายการที่เลือก

en: The update has been performed.
th: ปรับปรุงสำเร็จ

en: update
th: อัปเดต

en: View user profile.
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้

en: locked
th: ถูกล็อค

en: Titles only
th: เฉพาะหัวเรื่อง

en: Full text
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: This cannot be undone.
th: การกระทำนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Upload picture
th: อัพโหลดรูปภาพ

en: Message:
th: ข้อความ:

en: Date/Time
th: วัน/เวลา

en: Language file
th: แฟ้มภาษา

en: published
th: ตีพิมพ์

en: The changes have been saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Show only users where
th: แสดงเฉพาะผู้ใช้ตามเงื่อนไขต่อไปนี้

en: Undo
th: เลิกทำ

en: Member for
th: เป็นสมาชิกมาแล้ว

en: @time ago
th: @time ก่อน

en: No users available.
th: ไม่มีผู้ใช้ในระบบ

en: No users selected.
th: ไม่ได้เลือกผู้ใช้

en: Select all rows in this table
th: เลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Deselect all rows in this table
th: ยกเลิกการเลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Your search yielded no results
th: ไม่พบสิ่งที่คุณต้องการค้นหา

en: Please enter some keywords.
th: กรุณาใส่คำที่ต้องการค้นหา

en: Request new password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
th: ผู้ชมสามารถสร้างบัญชีผู้ใช้ได้เองโดยไม่ต้องรออนุมัติ

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Languages
th: ภาษา

en: Topics
th: หัวเรื่อง

en: Topic
th: หัวเรื่อง

en: Allowed values list
th: รายการค่าที่อนุญาต

en: Available tokens
th: Token ที่สามารถนำไปใช้ได้

en: The maximum size of a file a user can upload (in megabytes).
th: ขนาดไฟล์สูงสุดที่ผู้ใช้งานสามารถอัพโหลดได้ (ในหน่วยเมกะไบต์)

en: Edit menu
th: แก้ไขเมนู

en: Delete menu
th: ลบเมนู

en: Edit menu item
th: แก้ไขเมนูย่อย

en: Reset menu item
th: คืนค่าเมนูย่อยเดิม

en: Delete menu item
th: ลบเมนูย่อย

en: Publishing options
th: ตั้งค่าการตีพิมพ์

en: Create new revision
th: บันทึกเป็นรุ่นใหม่

en: Locale settings
th: ตั้งค่าภาษา

en: Configure block
th: ตั้งค่าบล็อค

en: Jan
th: ม.ค.

en: Feb
th: ก.พ.

en: Mar
th: มี.ค.

en: Apr
th: เม.ย.

en: Jun
th: มิ.ย.

en: Jul
th: ก.ค.

en: Aug
th: ส.ค.

en: Sep
th: ก.ย.

en: Oct
th: ต.ค.

en: Nov
th: พ.ย.

en: Dec
th: ธ.ค.

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Select list
th: รายการที่เลือก

en: Text field
th: ช่องข้อความ

en: Granularity
th: ความละเอียด

en: Posts
th: ตั้งกระทู้

en: Mission statement
th: เป้าหมาย

en: Configure permissions
th: กำหนดสิทธิ์ของผู้ใช้

en: None.
th: ไม่มี

en: Revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Existing system path
th: ตำแหน่งพาธของระบบที่ใช้อยู่

en: Greater than
th: มากกว่า

en: Less than
th: น้อยกว่า

en: any
th: ใดๆ

en: Choice
th: ตัวเลือก

en: Log out
th: ออก

en: The settings have not been saved because of the errors.
th: การตั้งค่าไม่ถูกบันทึกเนื่องจากมีข้อผิดพลาด

en: profile
th: โปรไฟล์

en: First day of week
th: วันแรกของสัปดาห์

en: Date formats
th: รูปแบบวันที่

en: Send yourself a copy.
th: ส่งสำเนาถึงตัวเอง

en: !name (!name-url) has sent you a message via your contact form (!form-url) at !site.
th: !name (!name-url) ได้ส่งข้อความถึงคุณผ่านทางแบบฟอร์มติดต่อ (!form-url) ที่ !site.

en: If you don't want to receive such e-mails, you can change your settings at !url.
th: หากคุณไม่ต้องการรับอีเมลเช่นนั้นอีก, คุณสามารถเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าของคุณได้ที่ !url.

en: The message has been sent.
th: ข้อความถูกส่งเรียบร้อยแล้ว

en: !name sent a message using the contact form at !form.
th: !name ได้ส่งข้อความโดยใช้แบบฟอร์มติดต่อที่ !form.

en: Your message has been sent.
th: ข้อความของคุณถูกส่งเรียบร้อยแล้ว

en: Create new account
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: role
th: ระดับผู้ใช้

en: Are you sure you want to delete the block %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบบล็อค %name?

en: The block %name has been removed.
th: ลบบล็อค %name แล้ว

en: warning
th: คำเตือน

en: Last run !time ago
th: ทำงานครั้งสุดท้าย !time ก่อน

en: Never run
th: ไม่เคยทำงาน

en: Site information
th: ข้อมูลเว็บไซต์

en: Blocked
th: ถูกบล็อค

en: critical
th: อันตราย

en: Default permitted file extensions
th: ประเภทของไฟล์ที่อนุญาตให้ใช้ได้เริ่มต้น

en: Optimize JavaScript files
th: ปรับปรุงประสิทธิภาพไฟล์ JavaScript

en: Results
th: ผลสำรวจ

en: Older polls
th: แบบสำรวจย้อนหลัง

en: View the list of polls on this site.
th: ดูรายการแบบสำรวจในเว็บไซต์

en: Poll settings
th: การตั้งค่าแบบสำรวจ

en: You must fill in at least two choices.
th: คุณต้องกรอกข้อมูลลงไปอย่างน้อย 2 ตัวเลือก

en: open
th: เปิด

en: Visitor
th: ผู้เยี่ยมชม

en: Cancel your vote
th: ยกเลิกการโหวตของคุณ

en: View the current poll results.
th: ดูผลสำรวจ ณ ปัจจุบัน

en: vote on polls
th: โหวตให้คะแนนในแบบสำรวจ

en: cancel own vote
th: ยกเลิกคะแนนโหวตของตนเอง

en: inspect all votes
th: ตรวจสอบคะแนนโหวตทั้งหมด

en: Syndicate content
th: เนื้อหาแหล่งข่าว

en: Blogs
th: บล็อก

en: Books
th: หนังสือ

en: The feed from %site seems to be broken, due to an error "%error" on line %line.
th: ฟีดจากเว็บ %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error" ที่บรรทัด %line

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error" on line %line.
th: ฟีดจากเว็บ %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error" ที่บรรทัด %line

en: Forums
th: กระดานสนทนา

en: access administration pages
th: เข้าถึงหน้าจัดการของระบบ

en: view revisions
th: ดูการเปลี่ยนแปลงรุ่น

en: Revisions for %title
th: การปรับปรุงรุ่นของ %title

en: !date by !username
th: เมื่อ !date โดย !username

en: revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Revision
th: รุ่น

en: current revision
th: รุ่นปัจจุบัน

en: The specified passwords do not match.
th: รหัสผ่านที่ระบุไม่ตรงกัน

en: Track
th: ตามรอย

en: No forums defined
th: ยังไม่มีกระดานสนทนาที่กำหนดไว้

en: This topic has been moved
th: กระทู้นี้ถูกย้าย

en: User management
th: จัดการผู้ใช้

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: e-mail
th: อีเมล

en: permission
th: สิทธิ์

en: Your vote was recorded.
th: คะแนนโหวตของคุณถูกบันทึกแล้ว

en: Allows your site to capture votes on different topics in the form of multiple choice questions.
th: เปิดให้มีการโหวตสำหรับหัวข้อต่างๆ

en: Link color
th: สีของลิงก์

en: Your password and further instructions have been sent to your e-mail address.
th: ส่งรหัสผ่านและวิธีการใช้งานไปยังอีเมลของคุณแล้ว

en: Length of trimmed posts
th: ความยาวของเนื้อหาย่อ

en: 200 characters
th: 200 ตัวอักษร

en: 400 characters
th: 400 ตัวอักษร

en: 600 characters
th: 600 ตัวอักษร

en: 800 characters
th: 800 ตัวอักษร

en: 1000 characters
th: 1000 ตัวอักษร

en: 1200 characters
th: 1200 ตัวอักษร

en: 1400 characters
th: 1400 ตัวอักษร

en: 1600 characters
th: 1600 ตัวอักษร

en: 1800 characters
th: 1800 ตัวอักษร

en: 2000 characters
th: 2000 ตัวอักษร

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
th: ความยาวของเนื้อหาส่วนที่ตัดมาเป็นเนื้อหาย่อ (นับเป็นตัวอักษร) เนื้อหาย่อมักใช้เป็นคำโปรยเมื่อแสดงเนื้อหานั้นในหน้าแรกของเว็บหรือใน XML feed ถ้าไม่ต้องการให้ตัดส่วนของเนื้อหา ให้ตั้งเป็น 'ไม่จำกัด' ค่าเหล่านี้จะส่งผลเฉพาะเนื้อหาที่สร้างใหม่หลังจากนี้เท่านั้น

en: System default
th: ปริยาย

en: Not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: File settings
th: การตั้งค่าไฟล์

en: Default extensions that users can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
th: ประเภทไฟล์เริ่มต้น ที่ผู้ใช้สามารถอัพโหลดได้ คั่นระหว่างรายชื่อประเภทไฟล์ด้วยการเว้นวรรค และไม่ต้องมีจุดนำหน้าชื่อ

en: Default maximum file size per upload
th: ขนาดไฟล์สูงสุดเริ่มต้นต่อการอัพโหลด

en: Default total file size per user
th: ขนาดไฟล์รวมเริ่มต้นต่อผู้ใช้งาน

en: Menu settings
th: ตั้งค่าเมนู

en: The description displayed when hovering over a menu item.
th: คำอธิบายที่ปรากฎเมื่อนำเมาส์ไปชี้ที่เมนูย่อย

en: Color scheme
th: ชุดสี

en: Gray
th: สีเทา

en: File system path
th: ตำแหน่งของระบบไฟล์

en: @type: deleted %title.
th: @type: ลบ %title.

en: <a href="@link" title="@title">more</a>
th: <a href="@link" title="@title">อ่านต่อ</a>

en: details
th: รายละเอียด

en: The username %name has not been activated or is blocked.
th: ผู้ใช้ %name ยังไม่ถูกอนุญาตให้ใช้งาน หรือถูกบล็อคอยู่

en: Login attempt failed for %user.
th: %user ล็อกอินไม่สำเร็จ

en: image
th: รูปภาพ

en: <Hidden>
th: <ซ่อน>

en: Revision of %title from %date
th: ปรับรุ่น %title จาก %date

en: Please enter a valid username.
th: คุณต้องกรอกชื่อผู้ใช้ให้ถูกต้อง

en: Please enter a valid email address or %author.
th: กรุณาใส่อีเมลหรือ %author

en: Manage the actions defined for your site.
th: เก็บสถิติในการใช้งานเว็บไซต์

en: Delete action
th: ลบข้อความ

en: The action has been successfully saved.
th: ข้อความถูกบันทึกแล้ว

en: Action '%action' added.
th: เพิ่มแอ็คชั่น '%action' แล้ว

en: Remove orphaned actions
th: ลบแอ็คชั่นที่ขาดการเชื่อมโยง

en: administer actions
th: ดูแลระบบ

en: Themes
th: ธีม

en: Story
th: เรื่อง

en: JPEG quality
th: คุณภาพของไฟล์ JPEG

en: comment
th: ความคิดเห็น

en: administer nodes
th: จัดการเนื้อหา

en: administer comments
th: จัดการความคิดเห็น

en: Delete comments
th: ลบความคิดเห็น

en: not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: by
th: โดย

en: The comments have been deleted.
th: ลบความคิดเห็นแล้ว

en: Published comments
th: ความคิดเห็นที่ตีพิมพ์

en: Your comment has been queued for moderation by site administrators and will be published after approval.
th: ความคิดเห็นของคุณได้ถูกจัดเข้าไปอยู่ในรายการรอตรวจสอบโดยผู้ดูแลระบบของเว็บไซต์แล้ว และจะถูกเผยแพร่หลังจากได้รับการอนุมัติ

en: !name field is required.
th: ช่อง !name จำเป็นต้องกรอก

en: Protected
th: มีการป้องกัน

en: Comment settings
th: ตั้งค่าความคิดเห็น

en: not sticky
th: ไม่ค้างไว้บนสุด

en: sticky
th: ค้างไว้บนสุด

en: not promoted
th: ไม่แสดงในหน้าแรก

en: promoted
th: แสดงในหน้าแรก

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: Default options
th: ตัวเลือก

en: Read only
th: อ่านอย่างเดียว

en: Contact settings
th: การตั้งค่าข้อมูลการติดต่อ

en: Reset password
th: ตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Processing
th: กำลังดำเนินการ

en: Finished
th: เสร็จสิ้น

en: Temporary directory
th: ไดเรคทอรีชั่วคราว

en: date
th: วันที่

en: File upload error. Could not move uploaded file.
th: การอัปโหลดไฟล์ผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์

en: Site configuration
th: ตั้งค่าเว็บไซต์

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: The specified date is invalid.
th: วันที่ที่ระบุไม่ถูกต้อง

en: Choice @n
th: ตัวเลือก @n

en: Password strength:
th: ความยากของรหัสผ่าน:

en: It is recommended to choose a password that contains at least six characters. It should include numbers, punctuation, and both upper and lowercase letters.
th: รหัสผ่านควรมีความยาวอย่างต่ำ 6 ตัวอักษร โดยสามารถใช้ตัวเลข เครื่องหมายวรรคตอน และตัวอักษรทั้งใหญ่และเล็ก

en: The password does not include enough variation to be secure. Try:
th: รหัสผ่านยังไม่ปลอดภัยเพียงพอ ลอง:

en: Adding both upper and lowercase letters.
th: ใช้ทั้งตัวใหญ่และตัวเล็กผสมกัน

en: Adding numbers.
th: เพิ่มตัวเลข

en: Adding punctuation.
th: เพิ่มเครื่องหมายวรรคตอน

en: It is recommended to choose a password different from the username.
th: รหัสผ่านไม่ควรเหมือนกับชื่อผู้ใช้

en: Passwords match:
th: รหัสผ่านตรงกัน:

en: Slogan
th: สโลแกน

en: This text will be displayed at the bottom of each page. Useful for adding a copyright notice to your pages.
th: ข้อความนี้จะแสดงในส่วนท้ายของทุกหน้า เหมาะสำหรับข้อความด้านลิขสิทธิ์ของเว็บไซต์

en: Anonymous user
th: ผู้ใช้ยังไม่ลงทะเบียน

en: The name used to indicate anonymous users.
th: คำเรียกผู้ใช้ที่ยังไม่ลงทะเบียน

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
th: หน้าแรกของเว็บไซต์จะแสดงเนื้อหาจาก URL นี้ ถ้าไม่แน่ใจให้ใส่ "node"

en: Apply
th: เริ่มใช้

en: Get help
th: วิธีใช้

en: Please wait...
th: กรุณารอ

en: Select
th: เลือก

en: is
th: คือ

en: Approval queue
th: ความคิดเห็นที่รอตรวจสอบ

en: Display on separate page
th: แยกเป็นหน้าใหม่

en: Location of comment submission form
th: ตำแหน่งของกล่องตอบความคิดเห็น

en: Go to first page
th: ไปหน้าแรก

en: Go to last page
th: ไปหน้าสุดท้าย

en: Go to page @number
th: ไปยังหน้า @number

en: Go to previous forum topic
th: ไปกระทู้ก่อนหน้า

en: Go to next forum topic
th: ไปกระทู้ถัดไป

en: Enter the terms you wish to search for.
th: ใส่คำที่คุณต้องการค้นหา

en: Underlined
th: ขีดเส้นใต้

en: Site building
th: จัดการเว็บไซต์

en: No primary links
th: ยังไม่มีลิงก์หลัก

en: Source for the primary links
th: แหล่งที่มาของลิงก์หลัก

en: Select what should be displayed as the primary links.
th: เลือกรายการที่คุณต้องการแสดงเป็นลิงก์หลัก

en: No secondary links
th: ยังไม่มีลิงก์สำรอง

en: Source for the secondary links
th: แหล่งที่มาของลิงก์รอง

en: No content types available.
th: ไม่พบชนิดเนื้อหา

en: Delete role
th: ลบระดับผู้ใช้

en: Role specific visibility settings
th: การแสดงบล็อคตามระดับผู้ใช้ที่กำหนด

en: Menu items that are not enabled will not be listed in any menu.
th: เมนูย่อยที่ไม่ถูกเปิดใช้จะไม่แสดงในเมนูใดๆ

en: Enter the name for your new menu. Remember to enable the newly created block in the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
th: ใส่ชื่อของเมนูที่ต้องการสร้าง คุณสามารถเปิดบล็อคที่เพิ่งสร้างได้จากหน้า <a href="@blocks">จัดการบล็อค</a>

en: To rearrange menu items, grab a drag-and-drop handle under the <em>Menu item</em> column and drag the items (or group of items) to a new location in the list. (Grab a handle by clicking and holding the mouse while hovering over a handle icon.) Remember that your changes will not be saved until you click the <em>Save configuration</em> button at the bottom of the page.
th: เรียงลำดับเมนูโดยการลากเครื่องหมายกากบาทในคอลัมน์ <em>รายการ</em> ไปไว้ในตำแหน่งที่ต้องการ การเปลี่ยนตำแหน่งจะยังไม่ถูกบันทึกจนกว่าคุณจะกดปุ่ม <em>บันทึกค่า</em>

en: List menus
th: รายการเมนู

en: Customize menu
th: จัดการเมนู

en: List items
th: รายการเมนูย่อย

en: Language switcher
th: เปลี่ยนภาษา

en: English name
th: ชื่อภาษาอังกฤษ

en: Native name
th: ชื่อเดิม

en: Block description
th: คำอธิบายบล็อค

en: Form name
th: ชื่อแบบฟอร์ม

en: The title of the new field. The title will be shown to the user. An example title is "Favorite color".
th: ชื่อของช่องรับข้อมูลใหม่ ชื่อดังกล่าวจะถูกนำไปแสดงกับผู้ใช้ ตัวอย่างของชื่อ เช่น "สีโปรด",

en: Save field
th: บันทึกช่องรับข้อมูล

en: Blocks
th: บล็อค

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
th: กำหนดตำแหน่งของบล็อคที่จะแสดงในแถบข้าง หรือตำแหน่งอื่นๆ

en: Delete block
th: ลบบล็อค

en: Save blocks
th: บันทึกบล็อค

en: The block settings have been updated.
th: ตั้งค่าบล็อคเรียบร้อย

en: Block specific settings
th: ตั้งค่าเฉพาะบล็อค

en: Override the default title for the block. Use <em>&lt;none&gt;</em> to display no title, or leave blank to use the default block title.
th: ตั้งชื่อบล็อคทับชื่อเดิมของบล็อคนี้ ใช้ <em>&lt;none&gt;</em> ถ้าไม่ต้องการให้แสดงชื่อบล็อค หรือปล่อยว่างไว้ถ้าต้องการใช้ชื่อปกติ

en: '%name' block
th: บล็อค '%name'

en: User specific visibility settings
th: การตั้งค่าแสดงบล็อคของผู้ใช้

en: Custom visibility settings
th: การแสดงบล็อคของผู้ใช้แต่ละคน

en: Users cannot control whether or not they see this block.
th: ผู้ใช้ไม่สามารถซ่อน/แสดงบล็อคได้

en: Show this block by default, but let individual users hide it.
th: แสดงบล็อคนี้โดยปริยาย แต่อนุญาตให้ผู้ใช้แต่ละคนซ่อนได้

en: Hide this block by default but let individual users show it.
th: ซ่อนบล็อคนี้โดยปริยาย แต่อนุญาตให้ผู้ใช้แต่ละคนแสดงได้

en: Allow individual users to customize the visibility of this block in their account settings.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้แต่ละคนกำหนดว่าตัวเองมองเห็นบล็อคนี้หรือไม่ ผ่านทางบัญชีผู้ใช้

en: Show block for specific roles
th: แสดงบล็อคให้กับผู้ใช้ระดับต่อไปนี้

en: Show this block only for the selected role(s). If you select no roles, the block will be visible to all users.
th: แสดงบล็อกเฉพาะผู้ใช้ระดับต่อไปนี้ ถ้าคุณไม่เลือก ผู้ใช้ทุกระดับจะมองเห็นบล็อกนี้

en: Page specific visibility settings
th: การแสดงบล็อคในหน้าที่กำหนด

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
th: ถ้าเลือกโหมด PHP ให้ใส่โค้ด PHP ระหว่าง %php การใส่โค้ด PHP ที่ไม่สมบูรณ์อาจสร้างปัญหากับเว็บไซต์ได้

en: Show block on specific pages
th: แสดงบล็อคในหน้าที่กำหนด

en: Save block
th: บันทึกบล็อค

en: Please ensure that each block description is unique.
th: กรุณาตรวจสอบว่าคำอธิบายของแต่ละบล็อคไม่ซ้ำกัน

en: The block configuration has been saved.
th: ตั้งค่าบล็อคแล้ว

en: The block has been created.
th: สร้างบล็อคสำเร็จ

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">block overview page</a>.
th: คำอธิบายสั้นๆ เกี่ยวกับบล็อคที่สร้าง จะแสดงใน <a href="@overview">หน้าแสดงภาพรวมของบล็อค</a>

en: Block body
th: เนื้อหาในบล็อก

en: The content of the block as shown to the user.
th: เนื้อหาของบล็อคที่แสดงให้ผู้ชมเห็น

en: Block configuration
th: ตั้งค่าบล็อค

en: administer blocks
th: จัดการบล็อค

en: use PHP for block visibility
th: ใช้ PHP สำหรับความสามารถในการมองเห็นบล็อคข้อมูล

en: Controls the boxes that are displayed around the main content.
th: ควบคุมการแสดงเนื้อหาในกล่องด้านข้างเนื้อหาหลัก

en: Core - required
th: หลัก - จำเป็น

en: Menus
th: เมนู

en: Are you sure you want to reset the item %item to its default values?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการรีเซ็ตค่า %item กลับไปเป็นค่าเริ่มต้น?

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
th: การปรับแต่งที่เคยทำไว้จะถูกลบ การกระทำนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: The menu item was reset to its default settings.
th: เมนูย่อยถูกคืนค่ากลับเป็นค่าปริยาย

en: administer menu
th: จัดการเมนู

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
th: ผู้บริหารระบบสามารถปรับแต่งเมนูนำทางของเว็บไซต์ได้

en: Above
th: ด้านบน

en: Within
th: ภายใน

en: Default time zone
th: เขตเวลาเริ่มต้น

en: Add another item
th: เพิ่มรายการอื่น

en: Add field
th: เพิ่มฟิลด์

en: Used in
th: ถูกใช้ใน

en: The update has encountered an error.
th: การอัพเดตพบปัญหา

en: Decimal
th: ตัวเลข

en: Float
th: เลขทศนิยม

en: Minimum
th: อย่างต่ำ

en: Precision
th: ความละเอียด

en: Theme-engine-specific settings
th: การแสดงบล็อคในหน้าที่กำหนด

en: Use administration theme for content editing
th: ใช้ธีมของหน้าบริหารระบบกับหน้าแก้ไขเนื้อหาด้วย

en: Use the administration theme when editing existing posts or creating new ones.
th: ใช้ธีมของหน้าบริการระบบ สำหรับหน้าแก้ไขเนื้อหาเก่าหรือสร้างเนื้อหาใหม่ด้วย

en: Publish
th: เผยแพร่

en: Unpublish
th: ระงับการเผยแพร่

en: Permission
th: สิทธิ์

en: @module module
th: โมดูล @module

en: My blog
th: บล็อกของฉัน

en: Hide
th: ซ่อน

en: Anonymous commenting
th: การตอบความคิดเห็นของผู้ใช้ที่ไม่ลงทะเบียน

en: Anonymous posters may not enter their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนไม่ต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Anonymous posters may leave their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนอาจกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Anonymous posters must leave their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: This option is enabled when anonymous users have permission to post comments on the <a href="@url">permissions page</a>.
th: ตัวเลือกนี้จะเลือกได้ต่อเมื่อผู้ใช้ที่ไม่ลงทะเบียนมีสิทธิ์ตอบความคิดเห็น ดูได้ในหน้า <a href="@url">สิทธิ์การเข้าถึง</a>

en: Display below post or comments
th: แสดงไว้ใต้ความคิดเห็น

en: Default comment setting
th: ตั้งค่าความคิดเห็น

en: Read/Write
th: อ่าน/ตอบ

en: Users with the <em>administer comments</em> permission will be able to override this setting.
th: ผู้ใช้งานที่ได้รับสิทธิอนุญาตให้ <em>ตรวจสอบความคิดเห็น</em> จะสามารถกำหนดค่าทับลงไปในการตั้งค่านี้ได้.

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
th: เนื้อหาของข้อมูลนี้ถูกรักษาเป็นความลับและไม่แสดงต่อสาธารณะ

en: Your signature will be publicly displayed at the end of your comments.
th: ข้อความลงท้ายจะแสดงต่อท้ายความคิดเห็นที่คุณเขียน

en: parent
th: Parent

en: Flat list - collapsed
th: ไม่เรียงลำดับชั้น - ย่อ

en: Flat list - expanded
th: ไม่เรียงลำดับชั้น - ขยาย

en: Threaded list - collapsed
th: เรียงลำดับชั้น - ย่อ

en: Threaded list - expanded
th: เรียงลำดับชั้น - ขยาย

en: Date - newest first
th: วันที่ - ใหม่สุดมาก่อน

en: Date - oldest first
th: วันที่ - เก่าสุดมาก่อน

en: 1 comment | @count comments
th[0]: 1 ความคิดเห็น
th[1]: @count ความคิดเห็น

en: 1 new comment | @count new comments
th[0]: ความคิดเห็นใหม่
th[1]: @count ความคิดเห็นใหม่

en: access comments
th: อ่านความคิดเห็น

en: post comments
th: ตอบความคิดเห็น

en: post comments without approval
th: ตอบความคิดเห็นโดยไม่ต้องรอตรวจสอบ

en: The email address to which the message should be sent OR enter %author if you would like to send an e-mail to the author of the original post.
th: อีเมล์ที่ต้องการส่งข้อความไป หรือใส่ %author ในกรณีที่คุณต้องการส่งอีเมล์ไปยังผู้เขียนของเนื้อหานั้นๆ

en: Save content type
th: บันทึกชนิดเนื้อหา

en: Show descriptions
th: แสดงคำอธิบาย

en: Subtitle
th: คำบรรยาย

en: Language code
th: รหัสภาษา

en: Save role
th: บันทึกระดับผู้ใช้

en: Blue
th: สีน้ำเงิน

en: debug
th: ดีบั๊ก

en: file system
th: ระบบไฟล์

en: There are no menu items yet.
th: ไม่มีเมนูย่อย

en: Menu link title
th: รายการ

en: The link text corresponding to this item that should appear in the menu.
th: ข้อความสำหรับแสดงเป็นลิงก์ในเมนู

en: The maximum depth for an item and all its children is fixed at !maxdepth. Some menu items may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
th: เมนูสามารถมีเมนูย่อยได้ลึกที่สุด !maxdepth ชั้น คุณอาจไม่เห็นบางเมนูเนื่องจากมีระดับความลึกเกินจากนี้

en: The path '@link_path' is either invalid or you do not have access to it.
th: ตำแหน่งพาธ '@link_path' ไม่ถูกต้อง หรือคุณยังไม่ได้ หรือ คุณไม่สามารถเข้าถึงได้

en: There was an error saving the menu link.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกลิงก์ของเมนู

en: Menu name
th: ชื่อเมนู

en: The machine-readable name of this menu. This text will be used for constructing the URL of the <em>menu overview</em> page for this menu. This name must contain only lowercase letters, numbers, and hyphens, and must be unique.
th: ชื่อเมนูที่คุณต้องการให้ระบบเห็น ชื่อนี้จะใช้ในการสร้าง URL สำหรับหน้า <em>menu overview</em> อนุญาตให้ใส่ได้เฉพาะตัวพิมพ์เล็ก, ตัวเลข และขีดกลาง (-) เท่านั้น และต้องไม่ซ้ำกับที่มีอยู่ก่อนแล้ว

en: Are you sure you want to delete the custom menu %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบเมนู %title?

en: The menu name may only consist of lowercase letters, numbers, and hyphens.
th: ชื่อเมนูควรประกอบไปด้วยตัวอักษรพิมพ์เล็ก, ตัวเลข, และยัติภังค์เท่านั้น

en: The menu already exists.
th: มีเมนูอยู่แล้ว

en: Enter the title and path for your new menu item.
th: ใส่ชื่อ, ลิงก์, ตำแหน่ง และน้ำหนักของเมนูย่อยที่ต้องการสร้าง

en: Number of users to display
th: จำนวนผู้ใช้ที่ต้องการแสดง

en: Profiles
th: ประวัติผู้ใช้

en: <a href="@login">Login</a> to post comments
th: <a href="@login">ล็อกอิน</a> เพื่อแสดงความคิดเห็น

en: Reply
th: ตอบ

en: Topics per page
th: ข้อความต่อหน้า

en: Posts - most active first
th: ข้อความโพสต์ - เคลื่อนไหวสูงสุดมาก่อน

en: Posts - least active first
th: ข้อความโพสต์ - เคลื่อนไหวน้อยสุดมาก่อน

en: URL path settings
th: การตั้งค่าพาธสำหรับ URL

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
th: คุณต้องใส่คำที่ต้องการค้นหาอย่างน้อย 1 คำ และต้องมีความยาวไม่ต่ำกว่า @count ตัวอักษร

en: @user's picture
th: รูปภาพของ @user

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการคืนรุ่นกลับไปเป็นรุ่น %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบรุ่นจาก %revision-date?

en: revert revisions
th: แก้ไขรุ่นคืนรุ่นเดิม

en: New forum topics
th: กระทู้ใหม่

en: Page not found
th: ไม่พบหน้าที่เรียก

en: Language neutral
th: ไม่ขึ้นกับภาษา

en: This guide provides context sensitive help on the use and configuration of <a href="@drupal">Drupal</a> and its modules, and is a supplement to the more extensive online <a href="@handbook">Drupal handbook</a>. The online handbook may contain more up-to-date information, is annotated with helpful user-contributed comments, and serves as the definitive reference point for all Drupal documentation.
th: คู่มือนี้อธิบายการใช้งาน <a href="@drupal">Drupal</a> และโมดูลต่างๆ โดยเป็นส่วนเสริมของ <a href="@handbook">Drupal handbook</a> ฉบับออนไลน์ที่มีเนื้อหามากกว่า รวมถึงมีความคิดเห็นของผู้ที่ใช้งานจริง และเป็นจุดเริ่มต้นของเอกสารทั้งหมดของ Drupal

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@help">Help module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือของ<a href="@help">โมดูลคู่มือการใช้งาน</a>

en: (site default theme)
th: (ธีมปริยาย)

en: Screenshot
th: ภาพหน้าจอ

en: Preview trimmed version
th: ตัวอย่างเนื้อหาฉบับย่อ

en: Preview full version
th: ตัวอย่างเนื้อหาฉบับเต็ม

en: This content has been modified by another user, changes cannot be saved.
th: เนื้อหานี้ได้ถูกแก้ไขโดยผู้ใช้งานรายอื่นไปแล้ว การเปลี่ยนแปลงใดๆจึงไม่สามารถบันทึกได้

en: List, add, and edit users.
th: แสดง, เพิ่ม, แก้ไขผู้ใช้

en: The name %name is already taken.
th: มีคนใช้ชื่อ %name ไปแล้ว

en: info
th: เพื่อทราบ

en: OpenID Login
th: ชื่อผู้ใช้ OpenID

en: Delete OpenID
th: ลบ OpenID

en: Log in using OpenID
th: เข้าสู่ระบบโดยใช้ OpenID

en: Cancel OpenID login
th: ยกเลิกการเข้าสู่ระบบโดยใช้ OpenID

en: What is OpenID?
th: OpenID คืออะไร?

en: OpenID login failed.
th: การเข้าสู่ระบบด้วย OpenID ล้มเหลว

en: OpenID login cancelled.
th: การเข้าสู่ระบบด้วย OpenID ถูกยกเลิก

en: Successfully added %identity
th: เพิ่ม %identity เรียบร้อยแล้ว

en: Add an OpenID
th: เพิ่ม OpenID

en: That OpenID is already in use on this site.
th: ชื่อผู้ใช้จาก OpenID ดังกล่าวถูกใช้งานในเว็บไซต์นี้ไปแล้ว

en: Are you sure you want to delete the OpenID %authname for %user?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบชื่อผู้ใช้จาก OpenID %authname ของ %user นี้ทิ้งไป?

en: OpenID deleted.
th: ลบชื่อผู้ใช้จาก OpenID แล้ว

en: Sorry, that is not a valid OpenID. Please ensure you have spelled your ID correctly.
th: ขออภัย, ข้อมูลดังกล่าวไม่ใช่ชื่อผู้ใช้จาก OpenID ที่ถูกต้อง, กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณสะกดข้อมูลการเข้าใช้งานจาก OpenID ของคุณอย่างถูกต้อง

en: You must validate your email address for this account before logging in via OpenID
th: คุณต้องระบุที่อยู่อีเมลที่ถูกต้องของคุณสำหรับบัญชีนี้ก่อน จึงจะสามารถเข้าสู่ระบบผ่านทาง OpenID ได้

en: « first
th: « แรก

en: last »
th: หน้าสุดท้าย »

en: The directory %directory does not exist.
th: ไม่พบไดเรกทอรี %directory

en: The directory %directory is not writable
th: ไดเรคทอรี %directory ไม่สามารถเขียนข้อมูลได้

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
th: ไม่สามารถเขียนข้อมูลลงใน %directory ได้ เนื่องจากไม่มีสิทธิ์อนุญาต

en: Show only items where
th: แสดงเฉพาะเนื้อหาที่

en: No comments available.
th: ไม่มีความคิดเห็น

en: 1 user | @count users
th[0]: ผู้ใช้ 1 คน
th[1]: ผู้ใช้ @count คน

en: Primary links
th: ลิงก์หลัก

en: @type: updated %title.
th: @type: ปรับปรุง %title.

en: @type: added %title.
th: @type: เพิ่ม %title.

en: Error saving user account.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกข้อมูลบัญชีผู้ใช้งาน

en: Add role
th: เพิ่มระดับผู้ใช้

en: You must specify a valid role name.
th: ท่านต้องกำหนดชื่อระดับผู้ใช้ให้ถูกต้อง

en: The role has been added.
th: เพิ่มระดับผู้ใช้แล้ว

en: Path to custom logo
th: ตำแหน่งของไฟล์โลโก้ที่กำหนดเอง

en: - Please choose -
th: - กรุณาเลือก -

en: Discard items older than
th: ลบรายการที่เก่ากว่า

en: The length of time to retain feed items before discarding. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
th: ระยะเวลาแสดงแหล่งข่าว ก่อนจะลบ (ต้องตั้ง <a href="@cron">งานบำรุงรักษาของ cron</a> ให้ถูกต้อง

en: Number of feed items displayed in feed and category summary pages.
th: จำนวนแหล่งข่าวที่ถูกแสดงในหน้าแหล่งข่าว และกลุ่มแหล่งข่าว

en: @site_name - aggregated feeds in category @title
th: @site_name - ฟีดที่ดึงมาในประเภท @title

en: @site_name - aggregated feeds
th: @site_name - ฟีดที่ดึงมา

en: @site_name aggregator
th: ตัวดึงฟีดของ @site_name

en: !title feed
th: ฟีด !title

en: The aggregator is a powerful on-site syndicator and news reader that gathers fresh content from RSS-, RDF-, and Atom-based feeds made available across the web. Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines and posts in feeds, using a number of standardized XML-based formats. Formats supported by the aggregator include <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>.
th: ตัวรวบรวมข่าว เป็นเครื่องมือที่ทรงคุณภาพ ที่สามารถรวบรวมข่าวจากแหล่ง RSS, RDF และ Atom ต่างๆ ระหว่างเว็บไซต์ หลายพันเว็บไซต์ (โดยเฉพาะเว็บไซต์ข่าว และบล็อก) ตีพิมพ์บทความต่างๆ ผ่านทางแหล่งข่าวนี้ โดยใช้รูปแบบ XML ซึ่งรูปแบบที่ตัวรวบรวมข่าวสนับสนุน ได้แก่ <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a> และ <a href="@atom">Atom</a>

en: Feeds contain feed items, or individual posts published by the site providing the feed. Feeds may be grouped in categories, generally by topic. Users view feed items in the <a href="@aggregator">main aggregator display</a> or by <a href="@aggregator-sources">their source</a>. Administrators can <a href="@feededit">add, edit and delete feeds</a> and choose how often to check each feed for newly updated items. The most recent items in either a feed or category can be displayed as a block through the <a href="@admin-block">blocks administration page</a>. A <a href="@aggregator-opml">machine-readable OPML file</a> of all feeds is available. A correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required to update feeds automatically.
th: แหล่งข่าว จะประกอบด้วยข่าวต่างๆ หรือ บทความที่ตีพิมพ์โดยใช้แหล่งข่าว ซึ่งสามารถนำมารวมกันเป็นกลุ่ม โดยใช้ชื่อเรื่อง ผู้ใช้สามารถดูข่าวต่างๆ ได้ในหน้า <a href="@aggregator">หน้าแสดงตัวรวบรวมข่าว</a> หรือโดย <a href="@aggregator-sources">ที่มาของข่าว</a> ผู้ดูแลเว็บไซต์ สามารถ <a href="@feededit">เพิ่ม, แก้ไข และลบข่าว</a> ได้ และกำหนดระยะเวลาในการตรวจสอบข่าวใหม่ได้ ข่าวและกลุ่มข่าวล่าสุด สามารถแสดงโดยใช้บล็อคได้ใน <a href="@admin-block">หน้าบริหารบล็อค</a> นอกจากนั้น <a href="@aggregator-opml">ไฟล์ OPML</a> ก็มีให้ด้วยเช่นกัน แต่คุณต้องตั้งค่า <a href="@cron">งานการดูแลของ cron</a> ให้ถูกต้อง เพื่อปรับปรุงแหล่งข่าว

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@aggregator">Aggregator module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม อ่านได้ในคู่มือ <a href="@aggregator">โมดูล Aggregator</a>

en: Aggregator
th: ข่าวที่ดึงมา

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error".
th: ฟีดจาก %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error"

en: There is no new syndicated content from %site.
th: ไม่มีเนื้อหาใหม่จากเว็บไซต์ %site

en: There is new syndicated content from %site.
th: มีข่าวใหม่ส่งมาจากเว็บไซต์ %site

en: The feed from %site seems to be broken, due to "%error".
th: ฟีดจาก %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error"

en: Feed aggregator
th: ตัวรวบรวมแหล่งข่าว

en: Aggregates syndicated content (RSS, RDF, and Atom feeds).
th: ดึงข้อมูลจากเว็บอื่นๆ (RSS, RDF, Atom) มาแสดง

en: Alias
th: นามแฝง

en: Account settings
th: ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้

en: The content type %name has been deleted.
th: ลบชนิดเนื้อหาแบบ %name แล้ว

en: Deleted content type %name.
th: ลบชนิดเนื้อหา %name แล้ว.

en: Enter your keywords
th: ใส่คำที่ต้องการค้นหา

en: Clean URLs
th: URL สะอาด

en: My account
th: บัญชีผู้ใช้ของฉัน

en: Pictures
th: รูปภาพ

en: Number of topics
th: จำนวนกระทู้

en: Active forum topics
th: กระทู้ที่มีความเคลื่อนไหวสูงสุด

en: Read the latest forum topics.
th: อ่านกระทู้ล่าสุด

en: The user must enter a value.
th: ผู้ใช้งานต้องกรอกค่าลงไป

en: The length of time between feed updates. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
th: ระยะเวลาระหว่างการปรับปรุงแหล่งข่าว (ต้องตั้งการใช้งาน <a href="@cron">งานดูแล cron</a> ให้ถูกต้อง

en: New feed items are automatically filed in the checked categories.
th: รายการฟีดใหม่ถูกกำหนดเป็นประเภทที่เลือกโดยอัตโนมัติ

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
th: URL %url ไม่ต้องต้อง กรุณากรอก URL ที่ถูกต้อง เช่น http://www.example.com/feed.xml เป็นต้น

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
th: ผู้ใช้จะถูกตัดสินว่ายังออนไลน์โดยนับระยะเวลาจากการเข้าชมครั้งล่าสุด

en: Maximum number of currently online users to display.
th: จำนวนผู้ใช้ออนไลน์ที่ต้องการแสดง

en: There is currently %members and %visitors online.
th: ขณะนี้มี %members และ %visitors กำลังออนไลน์

en: There are currently %members and %visitors online.
th: ขณะนี้มี %members และ %visitors กำลังออนไลน์

en: 1 guest | @count guests
th[0]: ผู้เยี่ยมชม 1 คน
th[1]: ผู้เยี่ยมชม @count คน

en: Context
th: บริบท

en: Book navigation
th: ดูรายการหนังสือ

en: !a comments per page
th: !a ความคิดเห็นต่อหน้า

en: Pager
th: ตัวเปลี่ยนหน้า

en: 1 year | @count years
th[0]: 1 ปี
th[1]: @count ปี

en: 1 week | @count weeks
th[0]: 1 สัปดาห์
th[1]: @count สัปดาห์

en: 1 min | @count min
th[0]: 1 นาที
th[1]: @count นาที

en: 1 sec | @count sec
th[0]: 1 วินาที
th[1]: @count วินาที

en: Black
th: สีดำ

en: Polish
th: ภาษาโปแลนด์

en: Edit comment
th: แก้ไขความคิดเห็น

en: Promote to front page
th: แสดงในหน้าแรก

en: Send message
th: ส่งข้อความ

en: Machine name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Edit rule
th: แก้ไขกฎ

en: Print
th: พิมพ์

en: %keys (@type).
th: %keys (@type)

en: The file could not be created.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ได้

en: Locked
th: ถูกล็อค

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
th: วิธีการตั้งรหัสผ่านใหม่ถูกส่งไปยัง %name ทาง %email แล้ว

en: Account information
th: ข้อมูลทั่วไปของผู้ใช้

en: The e-mail address %mail is not valid.
th: อีเมล %mail ไม่ถูกต้อง

en: Account
th: บัญชีผู้ใช้

en: authenticated user
th: สมาชิก

en: E-mail addresses to notify when updates are available
th: อีเมลที่ให้แจ้งเมื่อมีรุ่นใหม่

en: Whenever your site checks for available updates and finds new releases, it can notify a list of users via e-mail. Put each address on a separate line. If blank, no e-mails will be sent.
th: คุณสามารถตั้งให้เว็บไซต์อีเมลแจ้งผู้ใช้ตามรายชื่อเหล่านี้เมื่อมีโมดูลหรือธีมที่อัพเดตได้ โดยกรอกอีเมลที่ต้องการ บรรทัดละ 1 อีเมล ในกรณีที่ไม่ต้องการให้ปล่อยว่างไว้

en: Check for updates
th: ตรวจสอบการอัพเดต

en: All newer versions
th: ทุกรุ่นที่ออกใหม่

en: Only security updates
th: เฉพาะการอัพเดตด้านความปลอดภัย

en: %email is not a valid e-mail address.
th: %email ไม่ถูกรูปแบบ

en: %emails are not valid e-mail addresses.
th: %emails ไม่ถูกรูปแบบ

en: No update data available
th: ไม่มีข้อมูลการอัพเดต

en: Not secure!
th: ไม่ปลอดภัย!

en: (version @version available)
th: ล้าสมัย (รุ่นล่าสุด @version)

en: See the available updates page for more information:
th: ดูรายละเอียดในหน้าแจ้งเตือนการอัพเดต:

en: New release(s) available for !site_name
th: มีการอัพเดตสำหรับ !site_name

en: There is a security update available for your version of Drupal. To ensure the security of your server, you should update immediately!
th: มีการปรับปรุงความปลอดภัยใหม่สำหรับ Drupal รุ่นที่คุณใช้อยู่ เพื่อให้แน่ใจว่าเว็บไซต์ของคุณจะปลอดภัย คุณควรปรับปรุงไปสู่รุ่นดังกล่าวเดี่ยวนี้

en: Project not secure
th: โครงการไม่ปลอดภัย

en: No available releases found
th: ไม่มีข้อมูลรุ่น

en: Security update required!
th: จำเป็นต้องอัพเดตเพื่อความปลอดภัย

en: Recommended version:
th: รุ่นที่แนะนำ:

en: Security update:
th: อัพเดตความปลอดภัย:

en: Latest version:
th: รุ่นล่าสุด:

en: Development version:
th: รุ่นกำลังพัฒนา:

en: Also available:
th: การอัพเดตอื่นๆ:

en: Finish
th: ส่งข้อสอบ

en: The selected file %name could not be uploaded.
th: ไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ %name ที่เลือกได้

en: Field settings
th: การตั้งค่าช่องรับข้อมูล

en: Validation error, please try again. If this error persists, please contact the site administrator.
th: การตรวจสอบผิดพลาด กรุณาลองอีกครั้ง ถ้ายังพบข้อผิดพลาด กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Control forums and their hierarchy and change forum settings.
th: กำหนดค่าเพื่อควบคุมกระดานสนทนาและการแบ่งลำดับชั้นของกระดานสนทนา และเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าต่างๆเกี่ยวกับกระดานสนทนา

en: Edit forum
th: แก้ไขกระดานสนทนา

en: Default order
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: Created new @type %term.
th: สร้าง @type %term ใหม่แล้ว

en: The @type %term has been updated.
th: @type %term ได้รับการอัพเดทแล้ว

en: @time ago<br />by !author
th: @time ที่ผ่านมา<br />โดย !author

en: create forum topics
th: สร้างหัวข้อกระดานสนทนาใหม่

en: edit own forum topics
th: แก้ไขหัวข้อกระดานสนทนาของตนเอง

en: administer forums
th: ดูแลตรวจสอบกระดานสนทนา

en: Add new field
th: เพิ่มช่องรับข้อมูลใหม่

en: Containing any of the words
th: มีคำใดคำหนึ่งต่อไปนี้

en: Containing the phrase
th: มีวลี

en: Containing none of the words
th: ไม่มีคำเหล่านี้

en: Only in the category(s)
th: เฉพาะในหมวด

en: Only of the type(s)
th: เฉพาะชนิดเนื้อหา

en: Content ranking
th: จัดอันดับเนื้อหา

en: Keyword relevance
th: คีย์เวิร์ดที่สัมพันธ์กัน

en: Recently posted
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Number of comments
th: จำนวนความเห็น

en: Number of views
th: จำนวนการเข้าชม

en: Factor
th: ส่วนประกอบ

en: Hide descriptions
th: ซ่อนคำอธิบาย

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory is not properly configured.
th: ไม่สามารถปรับปรุงไฟล์ %file ได้ เนื่องจากไดเร็กทอรี่ %directory ไม่ได้รับการตั้งค่าที่ถูกต้อง

en: The selected file %file could not be copied, because no file by that name exists. Please check that you supplied the correct filename.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์ %file ได้ เนื่องจากไม่มีไฟล์ดังกล่าว กรุณาตรวจสอบว่า ท่านใส่ชื่อไฟล์ถูกหรือไม่

en: The selected file %file could not be copied, because a file by that name already exists in the destination.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์ %file ที่เลือกไว้ เนื่องจากมีไฟล์ชื่อเดียวกันอยู่ที่ปลายทางแล้ว

en: The selected file %file could not be copied.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์ %file ที่เลือกได้

en: The removal of the original file %file has failed.
th: ไม่สามารถลบไฟล์ต้นฉบับได้

en: Color set
th: เซ็ตสี

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Database host
th: โฮสต์ของฐานข้อมูล

en: Check e-mail
th: ตรวจสอบอีเมล

en: Reports
th: รายงานสถานะ

en: Default picture
th: รูปภาพปริยาย

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
th: URL ของรูปภาพสำหรับผู้ใช้ที่ยังไม่ได้ใส่รูปภาพของตัวเอง ถ้าไม่ต้องการใช้ให้เว้นว่างไว้

en: Select the default site time zone.
th: เลือกเขตเวลาปริยายของระบบ

en: Site status
th: สถานะของเว็บไซต์

en: If the amount of boxes above isn't enough, click here to add more choices.
th: หากจำนวนช่องข้างบนไม่พอ คลิกที่นี่เพื่อเพิ่มตัวเลือก

en: Toggle display
th: เปิด/ปิดการแสดงผลส่วนต่างๆ

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
th: ถ้าคุณไม่มีสิทธิ์เรียกไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์โดยตรง ให้อัพโหลดโลโก้ที่นี่แทน

en: Configuration file
th: แฟ้มตั้งค่า

en: Install profile
th: ติดตั้งโพรไฟล์

en: Download method
th: วิธีการดาวน์โหลด

en: Web server
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์

en: Error reporting
th: การรายงานปัญหา

en: The content access permissions have been rebuilt.
th: สิทธิ์การเข้าถึงเนื้อหาได้ถูกสร้างใหม่แล้ว

en: sort by @s
th: เรียงตาม @s

en: Sorry, unrecognized username or password. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง <a href="@password">คุณลืมรหัสผ่านหรือไม่?</a>

en: and
th: และ

en: where
th: โดยที่

en: Please select one or more comments to perform the update on.
th: กรุณาเลือกความคิดเห็นที่ต้องการเปลี่ยนแปลง

en: Stack overflow: too many calls to actions_do(). Aborting to prevent infinite recursion.
th: Stack overflow: มีการเรียก actions_do() ลึกเกินไป ยกเลิกการดำเนินการเพื่อป้องกันการเรียกตัวเองซ้ำไม่สิ้นสุด

en: Action %action saved.
th: บันทึกแอ็คชั่น %action แล้ว

en: Action %action created.
th: สร้างแอคชั่น %action แล้ว

en: Manage actions
th: จัดการข้อความ

en: Configure an advanced action
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Delete an action.
th: ลบข้อความ

en: Remove orphans
th: ลบข้อมูล

en: Choose an advanced action
th: ใช้การค้นหาแบบละเอียด

en: Action type
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา

en: Are you sure you want to delete the action %action?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบบัญชีผู้ใช้ %name?

en: When either saving a new post or updating an existing post
th: เมื่อบันทึกบทความใหม่ หรืออัพเดทบทความที่มีอยู่แล้ว

en: After saving a new post
th: หลังจากที่บันทึกบทความใหม่

en: After saving an updated post
th: หลังการบันทึกบทความที่ได้รับการปรับปรุงแล้ว

en: After deleting a post
th: หลังการลบบทความ

en: When content is viewed by an authenticated user
th: เมื่อผู้ใช้ที่ล็อกอินดูเนื้อหานี้

en: Publish post
th: เผยแพร่บทความ

en: Unpublish post
th: ระงับการเผยแพร่บทความ

en: Make post sticky
th: ค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Make post unsticky
th: เอาออกจากอันแรกสุด

en: Promote post to front page
th: แสดงในหน้าแรก

en: Remove post from front page
th: เอาออกจากหน้าแรก

en: Change the author of a post
th: เปลี่ยนชื่อผู้เขียนบทความ

en: Save post
th: บันทึกเนื้อหา

en: Unpublish post containing keyword(s)
th: ระงับการเผยแพร่บทความที่มีคีย์เวิร์ด

en: Display a message to the user
th: แสดงข้อความให้ผู้ใช้ทราบ

en: Unpublish comment
th: ระงับการเผยแพร่ความคิดเห็น

en: Unpublish comment containing keyword(s)
th: ระงับการเผยแพร่ความคิดเห็นที่บรรจุคีย์เวิร์ดว่า

en: Block current user
th: บล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Set @type %title to published.
th: ตีพิมพ์ @type %title แล้ว

en: Set @type %title to unpublished.
th: เลิกตีพิมพ์ @type %title แล้ว

en: Set @type %title to sticky.
th: ค้าง @type %title ไว้เป็นอันแรกแล้ว

en: Set @type %title to unsticky.
th: เลิกค้าง @type %title เป็นอันแรกแล้ว

en: Promoted @type %title to front page.
th: แสดง @type %title ในหน้าแรกแล้ว

en: Removed @type %title from front page.
th: เอา @type %title ออกจากหน้าแรกแล้ว

en: Saved @type %title
th: บันทึก @type %title แล้ว

en: Changed owner of @type %title to uid %name.
th: เปลี่ยนชื่อเจ้าของ @type %title ไปเป็นรหัสผู้ใช้ %name แล้ว

en: After saving a new comment
th: หลังบันทึกความคิดเห็นใหม่

en: After saving an updated comment
th: หลังจากการบันทึกความคิดเห็นที่ได้รับการอัพเดทแล้ว

en: After deleting a comment
th: หลังจากลบความคิดเห็น

en: When a comment is being viewed by an authenticated user
th: เมื่อมีความคิดเห็นถูกเปิดดูโดยผู้ใช้งานที่ได้การรับรองสิทธิให้เข้าถึงข้อมูลได้

en: Unpublished comment %subject.
th: เลิกตีพิมพ์ความเห็น %subject

en: After a user account has been created
th: หลังจากสร้างบัญชีผู้ใช้

en: After a user's profile has been updated
th: หลังจากแก้ไขประวัติผู้ใช้

en: After a user has been deleted
th: หลังจากบัญชีผู้ใช้ถูกลบ

en: After a user has logged in
th: หลังจากผู้ใช้ล็อกอิน

en: After a user has logged out
th: หลังจากผู้ใช้ออกจากระบบ

en: Blocked user %name.
th: บล็อคผู้ใช้ %name

en: Enables the categorization of content.
th: จัดหมวดหมู่ให้เนื้อหา

en: Path prefix
th: อักษรนำของพาธ

en: Save rule
th: บันทึกกฎ

en: Delete contact
th: ลบข้อมูลการติดต่อ

en: Example: 'webmaster@example.com' or 'sales@example.com,support@example.com'. To specify multiple recipients, separate each e-mail address with a comma.
th: ตัวอย่าง: 'webmaster@example.com' หรือ 'sales@example.com,support@example.com'. หากต้องการระบุชื่อผู้รับพร้อมกันหลายคน, คั่นระหว่างรายการอีเมลแต่ละรายการด้วยเครื่องหมายจุลภาค หรือคอมม่า

en: Auto-reply
th: ตอบกลับอัตโนมัติ

en: %recipient is an invalid e-mail address.
th: %recipient ไม่ใช่ที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

en: Additional information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: You can leave a message using the contact form below.
th: คุณสามารถฝากข้อความโดยใช้แบบฟอร์มการติดต่อด้านล่าง

en: The maximum number of contact form submissions a user can perform per hour.
th: จำนวนครั้งสูงสุดของการส่งข้อมูลจากแบบฟอร์มสำหรับติดต่อ ที่ผู้ใช้งานสามารถดำเนินการได้ต่อหนึ่งชั่วโมง

en: Contact form: category %category added.
th: แบบฟอร์มติดต่อ: หมวดหมู่ %category ถูกเพิ่มแล้ว

en: Contact form: category %category updated.
th: แบบฟอร์มติดต่อ: หมวดหมู่ %category ได้รับการอัพเดทแล้ว

en: Up to date translation
th: คำแปลทันสมัย

en: Outdated translation
th: คำแปลล้าสมัย

en: <em>and</em> where <strong>%a</strong> is <strong>%b</strong>
th: <em>และ</em> โดยที่ <strong>%a</strong> คือ <strong>%b</strong>

en: <strong>%a</strong> is <strong>%b</strong>
th: <strong>%a</strong> เป็น <strong>%b</strong>

en: Depends on: !dependencies
th: ต้องการ: !dependencies

en: Required by: !required
th: ถูกใช้โดย: !required

en: Some required modules must be enabled
th: ต้องเปิดใช้บางโมดูลก่อน

en: Would you like to continue with enabling the above?
th: คุณต้องการจะดำเนินการต่อโดยเปิดใช้โมดูลข้างต้นหรือไม่?

en: administer site configuration
th: จัดการค่าทั่วไปของเว็บไซต์

en: Public key
th: กุญแจสาธารณะ

en: Translate
th: แปล

en: File to import not found.
th: ไม่พบแฟ้มที่ต้องการนำเข้า

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
th: นำเข้าการแปลไม่สำเร็จเนื่องจากไม่สามารถอ่านไฟล์ %filename ได้

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ต้องการ "msgstr" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ต้องการ "msgid_plural" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีรูปแบบไม่ถูกต้องที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgid" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgstr[]" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgstr" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมีข้อความที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename สิ้นสุดที่บรรทัด %line เร็วเกินไป

en: Save translations
th: บันทึกการแปล

en: Export template
th: ส่งออกการแปล

en: Time ago
th: เวลาก่อนหน้า

en: Create @name
th: สร้าง @name

en: The custom menu %title has been deleted.
th: ลบเมนู %title แล้ว

en: Deleted custom menu %title and all its menu items.
th: ลบเมนู %title และเมนูย่อยทั้งหมดแล้ว

en: @type %title has been deleted.
th: ลบ @type %title แล้ว

en: Not enabled
th: ยังไม่ได้ติดตั้ง

en: anonymous user
th: คนเยี่ยมชม

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
th: @module (<span class="admin-disabled">ปิดการใช้งานแล้ว</span>)

en: @module (<span class="admin-enabled">enabled</span>)
th: @module (<span class="admin-enabled">เปิดใช้งานแล้ว</span>)

en: Save permissions
th: บันทึกสิทธิ์

en: The name %name has been denied access.
th: ชื่อ %name ถูกจำกัดสิทธิ์การใช้งาน

en: Show @count value(s)
th: แสดง @count ค่า

en: Search this site
th: ค้นหาเว็บนี้

en: Original text
th: ข้อความเดิม

en: Delete content type
th: ลบชนิดเนื้อหา

en: Change book (update list of parents)
th: แก้ไขหนังสือ (ปรับปรุงรายการหน้าหลัก)

en: add content to books
th: เพิ่มเนื้อหาเข้าไปในหนังสือ

en: create a new book
th: สร้างหนังสือใหม่

en: edit permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: edit order and titles
th: แก้ไขลำดับและชื่อเรื่อง

en: Manage your site's book outlines.
th: บริหารหนังสือในเว็บไซต์ของคุณ

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
th: เพื่อความปลอดภัยไฟล์ของคุณได้ถูกเปลี่ยนชื่อเป็น %filename

en: notice
th: ข้อสังเกต

en: User account
th: บัญชีผู้ใช้

en: File download
th: วิธีการดาวน์โหลด

en: Failed to upload the picture image; the %directory directory doesn't exist or is not writable.
th: ไม่สามารถอัพโหลดรูปภาพได้ เนื่องจากไม่มีไดเรคทอรี %directory หรือไม่สามารถเขียนข้อมูลได้

en: Post new comment
th: แสดงความคิดเห็น

en: The field has been updated.
th: ช่องรับข้อมูลดังกล่าวถูกอัพเดทเรียบร้อยแล้ว

en: Use default
th: ใช้ค่าเริ่มต้น

en: Returns information about an author in the system.
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับผู้เขียนในระบบ

en: Creates a new post, and optionally publishes it.
th: สร้างบทความใหม่, และเผยแพร่บทความ

en: Updates the information about an existing post.
th: อัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับบทความที่มีอยู่แล้ว

en: Returns information about a specific post.
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับบทความที่ระบุเลือก

en: Deletes a post.
th: ลบบทความ

en: Returns a list of the most recent posts in the system.
th: แสดงรายการบทความที่มีการโพสต์ล่าสุดในระบบ

en: Updates information about an existing post.
th: อัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับบทความที่มีอยู่

en: Uploads a file to your webserver.
th: อัพโหลดไฟล์ขึ้นไปที่เว็บเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: Sets the categories for a post.
th: ตั้งค่าหมวดหมู่ให้กับบทความ

en: Retrieve information about the XML-RPC methods supported by the server.
th: ดึงข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการรับรองสิทธิ์การเข้าใช้งานด้วยวิธีการแบบ XML-RPC ที่ได้รับการสนับสนุนโดยเซิร์ฟเวอร์

en: Retrieve information about the text formatting plugins supported by the server.
th: ดึงข้อมูลเกี่ยวกับปลั๊กอินสำหรับจัดรูปแบบข้อความที่ได้รับการสนับสนุนโดยเซิร์ฟเวอร์

en: Error storing post.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการจัดเก็บบทความ

en: You do not have permission to update this post.
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้อัพเดทบทความนี้

en: It is not possible to upload the file, because it exceeded the maximum filesize of @maxsize.
th: ไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ดังกล่าวได้, เนื่องจากไฟล์ดังกล่าวมีขนาดไฟล์เกินจนวนที่กำหนดไว้ @maxsize.

en: The file can not be attached to this post, because the disk quota of @quota has been reached.
th: ไฟล์ดังกล่าวไม่สามารถแนบไปกับบทความนี้ได้ เนื่องจากพื้นที่ที่จัดสรรเอาไว้สำหรับ @quota ได้ถึงจำนวนที่จำกัดไว้แล้ว

en: It is not possible to upload the file, because it is only possible to upload files with the following extensions: @extensions
th: ไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ดังกล่าวได้ เนื่องจากไฟล์ดังกล่าวสามามารถอัพโหลดได้เฉพาะไฟล์ที่มีนามสกุลดังต่อไปนี้เท่านั้น: @extensions

en: No file sent.
th: ยังไม่มีไฟล์ที่ถูกส่ง

en: Error storing file.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการจัดเก็บไฟล์

en: Invalid post.
th: ข้อความที่โพสต์ไม่ถูกต้อง

en: The default maximum file size a user can upload.
th: ขนาดไฟล์สูงสุดเริ่มต้นที่ผู้ใช้งานสามารถอัพโหลดได้

en: The default maximum size of all files a user can have on the site.
th: ขนาดไฟล์สูงสุดเริ่มต้นของไฟล์ทั้งหมดที่ผู้ใช้งานสามารถใช้งานได้บนเว็บไซต์

en: administer content with blog api
th: ตรวจสอบเนื้อหาด้วย API ของบล็อก

en: List, edit, or add user roles.
th: แสดง, แก้ไข, หรือ เพิ่มระดับผู้ใช้

en: edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: Custom format
th: กำหนดรูปแบบเอง

en: Block cache
th: แคชของบล็อค

en: Optionally report this to Mollom
th: อาจจะเลือกรายงานไปที่ Mollom

en: Don't send feedback to Mollom
th: ไม่ส่งฟีดแบ็กกลับไปที่ Mollom

en: Report as spam or unsolicited advertising
th: รายงานว่าเป็นสแปม หรือโฆษณาที่ไม่ใช่ของไซต์

en: Report as obscene, violent or profane content
th: รายงานว่าเป็นเนื้อหาโป๊เปลือย เนื้อหารุนแรง หรือเนื้อหาที่มีคำหยาบ

en: Report as low-quality content or writing
th: รายงานว่าเป็นการเขียนหรือเนื้อหาคุณภาพต่ำ

en: Report as unwanted, taunting or off-topic content
th: รายงานว่าเป็น เนื้อหาที่ไม่ต้องการ เนื้อหาที่ล้อเลียน หรือเนื้อหาที่ออกนอกประเด็น

en: The comment has been deleted.
th: ความเห็นได้ถูกลบ

en: Report as inappropriate: @link
th: รายงานว่าไม่เหมาะสม: @link

en: Report as inappropriate
th: รายงานว่าไม่เหมาะสม

en: Private key
th: กุญแจส่วนตัว

en: All recent posts
th: เนื้อหาล่าสุดทั้งหมด

en: My recent posts
th: เนื้อหาล่าสุดของฉัน

en: Track posts
th: ตามรอย

en: Enables tracking of recent posts for users.
th: แสดงรายการเนื้อหาที่เขียนล่าสุดของผู้ใช้แต่ละคน

en: Direction
th: คำอธิบาย

en: %name: illegal value.
th: %name: ข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: Book navigation block display
th: แสดงบล็อครายการหนังสือ

en: Minimum number of words
th: จำนวนคำขั้นต่ำ

en: Password field is required.
th: จำเป็นต้องกรอกรหัสผ่าน

en: Confirm password
th: ยืนยันรหัสผ่าน

en: Default display order
th: ลำดับการแสดงผล

en: The default sorting for new users and anonymous users while viewing comments. These users may change their view using the comment control panel. For registered users, this change is remembered as a persistent user preference.
th: ลำดับการแสดงผลของผู้ใช้ที่ยังไม่ได้ลงทะเบียน ผู้ใช้ที่ลงทะเบียนแล้วสามารถเปลี่ยนค่านี้ได้ในบัญชีผู้ใช้ของตัวเอง

en: No strings found for your search.
th: ไม่พบข้อความที่ท่านค้นหา

en: Administration theme
th: ธีมของหน้าบริหารระบบ

en: Check username
th: ตรวจสอบชื่อผู้ใช้

en: Enable personal contact form by default
th: เปิดใช้งานแบบฟอร์มข้อมูลติดต่อส่วนตัวไว้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Default status of the personal contact form for new users.
th: สถานะเริ่มต้นของแบบฟอร์มข้อมูลติดต่อส่วนตัวสำหรับผู้ใช้งานรายใหม่

en: Run cron
th: เรียก Cron ทำงาน

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
th: คำเตือนด้านความปลอดภัย: ไม่สามารถเขียนไฟล์ .htaccess ได้ กรุณาสร้างไฟล์ .htaccess  ในไดเรกทอรี %directory โดยมีข้อความ: <code>!htaccess</code>

en: The file %file could not be saved, because it exceeds %maxsize, the maximum allowed size for uploads.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกได้เนื่องจากมีขนาดเกิน %maxsize ซึ่งเป็นขนาดสูงสุดที่อนุญาต

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากการอัปโหลดไม่สมบูรณ์

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
th: นามสกุลของไฟล์ที่ได้รับอนุญาต: %files-allowed

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งเกินขนาดสูงสุดที่อนุญาต %maxsize

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งอาจเกิดโควต้า %quota

en: Only JPEG, PNG and GIF images are allowed.
th: รูปภาพต้องเป็นไฟล์ JPEG, PNG หรือ GIF เท่านั้น

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
th: รูปภาพถูกปรับขนาดให้ไม่เกินความละเอียดที่กำหนด (%dimensions พิกเซล)

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
th: รูปภาพที่อัพโหลดมีขนาดใหญ่เกิน %dimensions พิกเซล

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
th: รูปภาพที่อัพโหลดมีขนาดเล็กกว่า %dimensions พิกเซล

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
th: อัปโหลดผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์ %file ไปยังปลายทาง %destination

en: Add to book outline
th: เพิ่มไปยังหนังสือ

en: outdated
th: ล้าสมัย

en: The maximum upload size is %filesize. Only files with the following extensions may be uploaded: %extensions.
th: อนุญาตให้แนบไฟล์นามสกุล %extensions ขนาดไม่เกิน %filesize ได้เท่านั้น

en: Its name exceeds the 255 characters limit. Please rename the file and try again.
th: ชื่อไฟล์ที่ตั้งมีตัวอักษรเกินกว่าที่กำหนด คือ 255 ตัว กรุณาเปลี่ยนชื่อแล้วลองใหม่

en: Database port
th: พอร์ตสำหรับติดต่อฐานข้อมูล

en: Re-index site
th: จัดทำดัชนีใหม่

en: Save and continue
th: บันทึกและไปต่อ

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
th: ตัวเลือกนี้จำเป็นเป็นสำหรับเพียงบางเว็บไซต์ ถ้าหากว่าคุณไม่แน่ใจว่าต้องใส่ค่าอะไร ให้ข้ามไป หรือสอบถามกับ ผู้ให้บริการพื้นที่เว็บไซต์

en: If your database is located on a different server, change this.
th: หากฐานข้อมูลไม่ได้อยู่เครื่องเดียว ให้ระบุที่ช่องนี้

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
th: หากฐานข้อมูลใช้พอร์ตที่ต่างไปจากมาตรฐาน โปรดระบุ

en: Database port must be a number.
th: พอร์ตของฐานข้อมูล ต้องเป็นตัวเลข

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
th: อนุญาตให้ใช้ช่องว่าง, จุด (.), ขีดกลาง (-) และขีดล่าง (_)

en: Secondary links
th: ลิงก์รอง

en: Enable or disable the display of certain page elements.
th: เปิด/ปิดการแสดงผลส่วนต่างๆ ของเว็บไซต์

en: Add new content
th: เพิ่มเนื้อหาใหม่

en: create url aliases
th: สร้างนามแฝงให้กับชื่อ url

en: administer url aliases
th: จัดการนามแฝงของชื่อ url

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
th: พบตัวเลือกที่ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Illegal choice %choice in !name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน !name

en: Language negotiation
th: การเลือกภาษา

en: Status report
th: รายงานสถานะเว็บไซต์

en: Not writable
th: เขียนไม่ได้

en: Decimal point
th: จุดทศนิยม

en: Identification
th: ชื่อและคำอธิบาย

en: host
th: โฮสต์

en: Book outline
th: หนังสือ

en: This will be the top-level page in this book.
th: หน้านี้จะเป็นหน้าหลักของหนังสือ

en: Revision information
th: ข้อมูลรุ่น

en: Notify user of new account
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เกี่ยวกับบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: The selected file %file could not be uploaded, because the destination %directory could not be found, or because its permissions do not allow the file to be written.
th: ไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ %file ได้ เนื่องจากไม่มีไดเร็กทอรี่ปลายทาง หรือไดเร็กทอรี่ดังกล่าวป้องกันการเขียนไว้

en: Path to custom icon
th: ตำแหน่งของแฟ้มไอคอนที่กำหนดเอง

en: Below is a list of the comments posted to your site that need approval. To approve a comment, click on 'edit' and then change its 'moderation status' to Approved. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
th: รายการด้านล่างคือความคิดเห็นที่รอการตรวจสอบ ถ้าคุณอนุญาตให้ความเห็นนั้นเข้ามาในระบบ ให้คลิกที่ 'แก้ไข' และเปลี่ยน 'สถานะการตรวจสอบ' เป็นอนุญาต คลิกที่ชื่อเรื่องเพื่ออ่านความเห็น, คลิกที่ชื่อของผู้เขียนเพื่อแก้ไขข้อมูลผู้เขียน, คลิกที่ 'แก้ไข' เพื่อแก้ไขข้อความภายในความคิดเห็น และ 'ลบ' เพื่อลบความเห็นนั้น

en: List and edit site comments and the comment moderation queue.
th: ดูและแก้ไขความคิดเห็น รวมถึงความคิดเห็นที่รอการตรวจสอบ

en: Delete comment
th: ลบความคิดเห็น

en: Reply to comment
th: ตอบความคิดเห็น

en: Default display mode
th: รูปแบบการแสดงผล

en: The default view for comments. Expanded views display the body of the comment. Threaded views keep replies together.
th: รูปแบบการแสดงผลความคิดเห็นในเนื้อหา แบบขยายจะแสดงเนื้อความของความคิดเห็นด้วย ส่วนแบบลำดับชั้น จะแสดงการเชื่อมโยงของความคิดเห็นที่ตอบต่อๆ กัน

en: Default comments per page
th: จำนวนความคิดเห็นต่อหน้า

en: Default number of comments for each page: more comments are distributed in several pages.
th: จำนวนความคิดเห็นที่ต้องการแสดงในหนึ่งหน้า ถ้ามีมากกว่านั้นจะแสดงในหน้าถัดไป

en: Comment controls
th: กล่องควบคุมความคิดเห็น

en: Display above the comments
th: แสดงไว้ก่อนความคิดเห็น

en: Display below the comments
th: แสดงไว้ท้ายความคิดเห็น

en: Display above and below the comments
th: แสดงไว้ทั้งก่อนและท้ายความคิดเห็น

en: Position of the comment controls box. The comment controls let the user change the default display mode and display order of comments.
th: ตำแหน่งของกล่องควบคุมความคิดเห็น ซึ่งช่วยให้ผู้อ่านสามารถเปลี่ยนวิธีและลำดับการแสดงผลความคิดเห็นได้

en: Comment subject field
th: ช่องหัวข้อของความคิดเห็น

en: Can users provide a unique subject for their comments?
th: ผู้ใช้ต้องกรอกหัวข้อของความคิดเห็นหรือไม่?

en: You are not authorized to post comments.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เขียนความคิดเห็น

en: The comment you are replying to does not exist.
th: คุณกำลังตอบความคิดเห็นที่ไม่มีอยู่จริง

en: This discussion is closed: you can't post new comments.
th: เรื่องนี้ปิดการแสดงความคิดเห็นไปแล้ว คุณไม่สามารถแสดงความคิดเห็นใหม่ได้

en: You are not authorized to view comments.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ดูความคิดเห็น

en: Comment: updated %subject.
th: แก้ไขความคิดเห็น %subject

en: Comment: added %subject.
th: เพิ่มความคิดเห็น %subject

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบความคิดเห็น %title?

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
th: ความเห็นที่ตอบต่อจากนี้จะถูกลบไปด้วย และไม่สามารถย้อนคืนได้

en: Publish the selected comments
th: ตีพิมพ์ความคิดเห็นที่เลือก

en: Unpublish the selected comments
th: เลิกตีพิมพ์ความคิดเห็นที่เลือก

en: There do not appear to be any comments to delete or your selected comment was deleted by another administrator.
th: ไม่มีความคิดเห็น หรือความคิดเห็นนั้นอาจโดนผู้ดูแลระบบคนอื่นลบไปแล้ว

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบความเห็นเหล่านี้ (และความเห็นระดับย่อยลงไป) หรือไม่?

en: You have to specify a valid author.
th: คุณต้องกรอกชื่อให้ถูกต้อง

en: The name you used belongs to a registered user.
th: มีสมาชิกใช้ชื่อที่คุณกรอกไปแล้ว

en: You have to leave your name.
th: คุณต้องใส่ชื่อ

en: The e-mail address you specified is not valid.
th: อีเมลที่คุณกรอกไม่ถูกต้อง

en: You have to leave an e-mail address.
th: คุณต้องใส่อีเมล

en: The URL of your homepage is not valid. Remember that it must be fully qualified, i.e. of the form <code>http://example.com/directory</code>.
th: URL ของโฮมเพจไม่ถูกต้อง คุณต้องใส่ URL เต็ม เช่น  <code>http://example.com/directory</code>

en: (No subject)
th: (ไม่มีชื่อ)

en: Select your preferred way to display the comments and click "Save settings" to activate your changes.
th: เลือกช่องทางที่คุณต้องการใช้ในการแสดงความคิดเห็น และคลิกที่ "บันทึกการตั้งค่า" เพื่อเปิดใช้การเปลี่ยนแปลงของคุณ

en: Comment viewing options
th: ตั้งค่าการแสดงผลความคิดเห็น

en: <a href="@login">Login</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
th: <a href="@login">ล็อกอิน</a> หรือ <a href="@register">ลงทะเบียน</a> เพื่อแสดงความคิดเห็น

en: Comment: deleted %subject.
th: ลบความคิดเห็น %subject แล้ว

en: Access type
th: ชนิดการเข้าถึง

en: Add feed
th: เพิ่มแหล่งข่าว

en: File system
th: ระบบไฟล์

en: @name's blog
th: บล็อกของ @name

en: You need to provide a valid e-mail address to contact other users. Please update your <a href="@url">user information</a> and try again.
th: คุณจำเป็นต้องแจ้งที่อยู่อีเมลที่สามารถใช้งานได้ เพื่อติดต่อกับผู้ใช้งานรายอื่นๆ กรุณาอัพเดท <a href="@url">ข้อมูลผู้ใช้งาน</a> แล้วลองใหม่อีกครั้ง.

en: You cannot contact more than %number users per hour. Please try again later.
th: คุณไม่สามารถติดต่อผู้ใช้งานมากกว่า %number คนต่อชั่วโมงได้. กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: Join summary
th: รวมใจความสรุป

en: Split summary at cursor
th: แยกใจความสรุปตรงเคอร์เซอร์

en: Enter your @s username.
th: ใส่ชื่อผู้ใช้ของ @s

en: Your virtual face or picture. Maximum dimensions are %dimensions and the maximum size is %size kB.
th: รูปภาพแสดงตัวตนของคุณ อนุญาตให้ภาพใหญ่ไม่เกิน %dimensions และขนาดของไฟล์ไม่เกิน %size kB

en: Posted in
th: เป็นความเห็นใน

en: Cannot delete non-existent comment.
th: ไม่สามารถลบความเห็นที่ไม่มีอยู่ได้

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@comment">Comment module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือของ<a href="@comment">โมดูลความคิดเห็น</a>

en: Below is a list of the latest comments posted to your site. Click on a subject to see the comment, the author's name to edit the author's user information, 'edit' to modify the text, and 'delete' to remove their submission.
th: รายการด้านล่างคือความคิดเห็นล่าสุดที่ถูกเขียนเข้ามาในระบบ คลิกที่ชื่อเรื่องเพื่ออ่านความเห็น, คลิกที่ชื่อของผู้เขียนเพื่อแก้ไขข้อมูลผู้เขียน, คลิกที่ 'แก้ไข' เพื่อแก้ไขข้อความภายในความคิดเห็น และ 'ลบ' เพื่อลบความเห็นนั้น

en: Comment: unauthorized comment submitted or comment submitted to a closed post %subject.
th: ความคิดเห็น: มีความคิดเห็นทั้งที่ได้รับอนุญาตและไม่ได้รับส่งไปยังบทความ %subject ซึ่งถูกปิดไปแล้ว

en: Submitted by !username on @datetime.
th: เขียนโดย !username เมื่อ @datetime

en: !name's blog
th: บล็อก !name

en: All languages
th: ทุกภาษา

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. If unsure, specify nothing.
th: หน้านี้จะถูกแสดงถ้าไม่มีหน้าที่ถูกเรียก ไม่ต้องใส่ถ้าไม่แน่ใจ

en: The size of the file.
th: ขนาดของไฟล์

en: @type %title has been created.
th: สร้าง @type %title แล้ว

en: @type %title has been updated.
th: อัพเดต @type %title แล้ว

en: The post could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกเนื้อหานี้ได้

en: %message in %file on line %line.
th: %message ใน %file บรรทัดที่ %line.

en: Picture image path
th: ตำแหน่งที่เก็บรูปภาพ

en: You do not have any administrative items.
th: คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขเรื่องนี้

en: One or more problems were detected with your Drupal installation. Check the <a href="@status">status report</a> for more information.
th: เกิดปัญหาในระบบ Drupal กรุณาดูข้อมูลเพิ่มเติมในหน้า <a href="@status">รายงานสถานะเว็บไซต์</a>

en: Help topics
th: หัวข้อที่เป็นคู่มือการใช้งาน

en: Help is available on the following items:
th: มีคู่มือการใช้งานในหัวข้อต่อไปนี้:

en: No help is available for module %module.
th: ไม่มีวิธีใช้งานโมดูล %module

en: @module administration pages
th: หน้าจัดการโมดูล @module

en: By module
th: แยกตามโมดูล

en: Manage your site's content.
th: จัดการเนื้อหาภายในเว็บไซต์

en: Control how your site looks and feels.
th: ปรับแต่งหน้าตาและการใช้งานของเว็บไซต์

en: Adjust basic site configuration options.
th: ตั้งค่าทั่วไปของเว็บไซต์

en: Manage your site's users, groups and access to site features.
th: จัดการผู้ใช้, กลุ่มผู้ใช้ และสิทธิ์ในการเข้าถึงส่วนต่างๆ ของเว็บไซต์

en: View reports from system logs and other status information.
th: แสดงบันทึกของระบบ และข้อมูลสถานะอื่นๆ

en: Delete link
th: ลบลิงก์

en: Translate interface
th: แปลส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Add language
th: เพิ่มภาษา

en: Edit string
th: แก้ไขข้อความ

en: Delete string
th: ลบข้อความ

en: Are you sure you want to delete the language %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบภาษา %name?

en: The language %locale has been removed.
th: ลบภาษา %locale แล้ว

en: Are you sure you want to delete the string "%source"?
th: ต้องการลบข้อความ "%source" หรือไม่

en: Deleting the string will remove all translations of this string in all languages. This action cannot be undone.
th: คำแปลทั้งหมดของข้อความนี้จะถูกลบทั้งหมด การกระทำนี้ไม่สามารถแก้ไขได้

en: locale
th: ภาษาถิ่น

en: Publish comment
th: ตีพิมพ์ความคิดเห็น

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
th: ชุดเครื่องมือจัดการภาพ '%toolkit' ไม่สามารถดำเนินการ %function ได้อย่างถูกต้อง

en: The directory %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the directory's permissions to be non-writable.
th: ไดเรคทอรี %file ไม่มีการป้องกันการแก้ไข และอาจเป็นช่องโหว่ด้านความปลอดภัย คุณต้องแก้สิทธิ์การเขียนไดเรคทอรีไม่ให้ผู้อื่นเขียนได้

en: Currently using !item !version
th: ขณะนี้ใช้ !item !version

en: Password and further instructions have been e-mailed to the new user <a href="@url">%name</a>.
th: ส่งรหัสผ่านและวิธีการใช้งานไปยังอีเมลของผู้ใช้ใหม่ <a href="@url">%name</a> แล้ว

en: New user: %name (%email).
th: ผู้ใช้ใหม่: %name (%email)

en: Failed to modify %settings, please verify the file permissions.
th: ไม่สามารถแก้ไข %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิการใช้งานไฟล์

en: Failed to open %settings, please verify the file permissions.
th: ไม่สามารถเปิด %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิการใช้งานไฟล์

en: First letter of name
th: อักษรแรกของชื่อ

en: First two letters of name
th: สองตัวอักษรแรกของชื่อ

en: 3 items
th: 3 รายการ

en: 5 items
th: 5 รายการ

en: 10 items
th: 10 รายการ

en: Maximum number of items to show in calendar cells, used to keep the calendar from expanding to a huge size when there are lots of items in one day.
th: จำนวนรายการสูงสุดที่แสดงในช่องตารางปฏิทิน, ใช้ในการเก็บปฏิทินจากการขยายให้มีขนาดใหญ่เมื่อมีจำนวนมากรายการในวันหนึ่ง

en: Too many items
th: มีรายการมากเกินไป

en: Show maximum, add 'more' link
th: แสดงจำนวนสูงสุด, เพิ่มลิ้งค์ 'อ่านต่อ'

en: Hide all, add link to day
th: ซ่อนไว้ทั้งหมด, เพิ่มลิ้งค์ถึงวัน

en: Change date
th: เปลี่ยนวันที่

en: Click to see all @count events
th: กดเพื่อดูเหตุการณ์ทั้งหมด @count เหตุการณ์

en: Creates a popup for calendar dates.
th: สร้าง ป๊อบอัพ สำหรับวันในปฏิทิน

en: Format: @date
th: รูปแบบ: @date

en: Username or e-mail address
th: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมล

en: No fields available.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลที่ใช้งานได้

en: Vertical Tabs
th: แท็บแนวตั้ง

en: Not in book
th: ไม่อยู่ในหนังสือ

en: New book
th: หนังสือใหม่

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@blogapi">Blog API module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม, กรุณาศึกษาจากรายการคู่มือออนไลน์ของ <a href="@blogapi">โมดูลบล็อก API</a>.

en: Returns a list of all categories defined in the blog.
th: แสดงรายการหมวดหมู่ทั้งหมดที่กำหนดไว้ในบล็อก

en: You do not have permission to create this type of post.
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์อนุญาตให้สร้างบทความประเภทนี้

en: You do not have permission to publish this type of post. Please save it as a draft instead.
th: คณไม่ได้รับสิทธิ์ให้เผยแพร่บทความประเภทนี้ กรุณาบันทึกเป็นฉบับร่างแทน

en: You do not have permission to save this post as a draft. Please publish it instead.
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้บันทึกบทความเป็นฉบับร่าง กรุณาเลือกเผยแพร่บทความแทน

en: Invalid categories submitted.
th: หมวดหมู่ที่ส่งข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: A category from the @vocabulary_name vocabulary is required.
th: หมวดหมู่จากคำศัพท์ใน @vocabulary_name จำเป็นต้องเลือก

en: You may only choose one category from the @vocabulary_name vocabulary.
th: คุณสามารถเลือกได้เพียงหมวดหมู่เดียวจากคำศัพท์ที่อยู่ใน @vocabulary_name

en: Error saving categories. This feature is not available.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกหมวดหมู่ คุณสมบัตินี้ยังไม่สามารถใช้งานได้

en: You do not have permission to edit this blog.
th: คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขบล็อกนี้

en: Enable for external blogging clients
th: อนุญาตให้ใช้โปรแกรมไคลเอนต์ภายนอกในการเขียนบล็อกได้

en: @type: added %title using blog API.
th: @type: ได้เพิ่ม %title โดยใช้ API ของบล็อกแล้ว.

en: @type: updated %title using Blog API.
th: @type: ได้อัพเดท %title โดยใช้ API ของบล็อกแล้ว.

en: Allows users to post content using applications that support XML-RPC blog APIs.
th: ผู้ใช้สามารถเขียนเนื้อหาโดยผ่านโปรแกรมภายนอกที่สนับสนุน API แบบ XML-RPC

en: Initializing.
th: กำลังเริ่มต้น

en: Remaining @remaining of @total.
th: เหลือ @remaining จาก @total

en: An error has occurred.
th: มีัปัญหาเกิดขึ้น

en: Please continue to <a href="@error_url">the error page</a>
th: กรุณาไปต่อที่<a href="@error_url">หน้าความผิดพลาด</a>

en: HTTP POST is required.
th: ต้องการ HTTP POST

en: Your page will be a part of the selected book.
th: หน้าของคุณจะเป็นส่วนหนึ่งในหนังสือ

en: 0 sec
th: 0 วินาที

en: form
th: ฟอร์ม

en: Edit link
th: แก้ไขลิงก์

en: Basic options
th: ตัวเลือกพื้นฐาน

en: alert
th: ตื่นตัว

en: emergency
th: ฉุกเฉิน

en: Filter log messages
th: กรองข้อมูลการแสดงผลข้อความจากบันทึก log

en: You must select something to filter by.
th: คุณต้องเลือกรายการที่ต้องการกรองข้อมูล

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน โดยกรอกรหัสผ่านใหม่ทั้งสองช่อง

en: This login can be used only once.
th: ล็อกอินนี้สามารถใช้ได้เพียงครั้งเดียว

en: The translation import of %filename failed.
th: นำเข้า %filename ล้มเหลว

en: More choices
th: ตัวเลือกอื่นๆเพิ่มเติม

en: Javascript Choice Form
th: รูปแบบตัวเลือกคำตอบแบบจาวาสคริปต์

en: Abbreviation
th: อักษรย่อ

en: Inserted
th: แทรกแล้ว

en: Provide a password for the new account in both fields.
th: กรุณากรอกรหัสผ่านของบัญชีใหม่ทั้งสองช่อง

en: For more information, please refer to the <a href="@help">help section</a>, or the <a href="@handbook">online Drupal handbooks</a>. You may also post at the <a href="@forum">Drupal forum</a>, or view the wide range of <a href="@support">other support options</a> available.
th: สำหรับข้อมูลอื่นๆ กรุณาดูใน <a href="@help">หน้าวิธีใช้</a> หรือ <a href="@handbook">คู่มือ Drupal เวอร์ชันออนไลน์</a> คุณยังสามารถถามคำถามใน <a href="@forum">กระทู้สนทนาของ Drupal</a> หรือใช้บริการ <a href="@support">ช่องทางสนับสนุนอื่นๆ</a>

en: Account details for !username at !site
th: รายละเอียดบัญชีผู้ใช้ !username ของเว็บไซต์ !site

en: User e-mail settings
th: ตั้งค่าอีเมลที่ส่งให้ผู้ใช้

en: Current date
th: วันปัจจุบัน

en: Character limit
th: จำกัดอักขระ

en: No transform
th: ไม่แปลง

en: Upper case
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Lower case
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Link path
th: พาธลิงก์

en: Time ago (with "ago" appended)
th: เวลาก่อนหน้า (พร้อมคำว่า "ก่อนหน้า" ต่อท้าย)

en: filter
th: ตัวกรอง

en: The title of the comment.
th: ชื่อเรื่องของความคิดเห็น

en: Comment count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Poll
th: แบบสำรวจ

en: upload
th: อัพโหลด

en: contact
th: ติดต่อ

en: PHP filter
th: ตัวกรอง PHP

en: Submitted by !username on @datetime
th: โดย !username เมื่อ @datetime

en: Preview post
th: แสดงตัวอย่าง

en: Must users preview posts before submitting?
th: ผู้เขียนต้องดูตัวอย่างเรื่องที่เขียนก่อนส่งเรื่องหรือไม่?

en: More information about formatting options
th: ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับตัวเลือกในการจัดรูปแบบ

en: Language settings
th: ตั้งค่าภาษา

en: Default menu for content
th: เมนูปริยายสำหรับเนื้อหา

en: Choose the menu to be the default in the menu options in the content authoring form.
th: เลือกเมนูปริยายที่แสดงในตัวเลือกเมนูของหน้าสร้างเนื้อหา

en: Cron has been running for more than an hour and is most likely stuck.
th: Cron ทำงานมามากกว่าหนึ่งชั่วโมงแล้ว และมีโอกาสสูงที่จะเกิดปัญหา

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
th: พยายามเรียก cron ให้ทำงานใหม่ ในขณะที่ตัวเก่ายังทำงานอยู่

en: Cron run completed.
th: Cron ทำงานเสร็จเรียบร้อย

en: An explanation of the additions or updates being made to help other authors understand your motivations.
th: คำอธิบายของการเพิ่มและเปลี่ยนแปลงมีไว้เพื่อช่วยผู้เขียนอื่นให้รู้ถึงแรงจูงใจของท่าน

en: Fails
th: ความผิดพลาด

en: Delete this menu item.
th: ลบเมนูย่อยนี้

en: The link text corresponding to this item that should appear in the menu. Leave blank if you do not wish to add this post to the menu.
th: ข้อความที่ต้องการแสดงในเมนูแล้วลิงก์มายังรายการนี้ ปล่อยว่างไว้ถ้าไม่ต้องการเพิ่มเนื้อหานี้ในเมนู

en: The minimum number of words for the body field to be considered valid for this content type. This can be useful to rule out submissions that do not meet the site's standards, such as short test posts.
th: ความยาว (นับเป็นคำ) ที่น้อยที่สุดที่ยอมรับสำหรับเนื้อหาชนิดนี้ ใช้สำหรับกรองเนื้อหาที่ไม่ตรงมาตรฐานของเว็บไซต์ เช่น เนื้อหาสั้นเกินไป เป็นต้น

en: Provides the jQuery UI plug-in to other Drupal modules.
th: เป็นปลั๊กอินที่ช่วยให้สามารถใช้ jQuery UI ในโมดูลอื่นๆของ Drupal ได้

en: Machine-readable name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Already added languages
th: ภาษาที่เพิ่มแล้ว

en: Allowing users to react, participate and contribute while still keeping your site's content under control can be a huge challenge. Mollom is a web service that helps you identify content quality and, more importantly, helps you stop spam. When content moderation becomes easier, you have more time and energy to interact with your web community. More information about Mollom is available on the <a href="@mollom-website">Mollom website</a> or in the <a href="@mollom-faq">Mollom FAQ</a>.
th: Mollom คือเว็บเซอร์วิสที่ช่วยคุณป้องกันสแปมโดยการวิเคราะห์จากเนื้อหาที่ถูกส่งเข้ามา เมื่อเนื้อหาได้ถูกตรวจตาให้ง่ายขึ้นนั้น คุณก็จะมีเวลาในการสร้างชุมชนในเว็บไซต์คุณ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Mollom ดูได้ที่ <a href="@mollom-website">เว็บไซต์ Mollom</a> หรือที่ <a href="@mollom-faq">Mollom FAQ</a>

en: The selected comments have been reported as inappropriate and are deleted.
th: ความเห็นที่เลือกได้ถูกรายงานว่าไม่เหมาะสมและถูกลบออก

en: The selected comments have been reported as inappropriate and are unpublished.
th: ความเห็นที่เลือกได้ถูกรายงานว่าไม่เหมาะสมและถูกนำออกจากการแสดงผล

en: The selected posts have been reported as inappropriate and are deleted.
th: ข้อความที่เลือกได้ถูกรายงานว่าไม่เหมาะสมและถูกลบออก

en: The selected posts have been reported as inappropriate and are unpublished.
th: ข้อความที่เลือกได้ถูกรายงานว่าไม่เหมาะสมและถูกนำออกจากการแสดงผล

en: Recent blog posts
th: รายการบล็อกล่าสุด

en: Who's new
th: สมาชิกใหม่

en: Are you sure you want to delete these users?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบผู้ใช้เหล่านี้หรือไม่?

en: The users have been deleted.
th: ลบผู้ใช้แล้ว

en: Language name
th: ชื่อภาษา

en: Edit language
th: แก้ไขภาษา

en: allow
th: อนุญาต

en: Edit category
th: แก้ไขกลุ่ม

en: The content type %name has been updated.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้รับการปรับปรุงข้อมูลแล้ว

en: The content type %name has been added.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้ถูกเพิ่มแล้ว

en: Contact form
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: Drag to re-order
th: ลากเพื่อเปลี่ยนลำดับ

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
th: การเปลี่ยนแปลงในตารางนี้จะไม่ถูกบันทึกจนกระทั่งฟอร์มถูกส่ง

en: Rule type
th: ชนิดของกฎ

en: The access rule has been deleted.
th: ลบกฎการเข้าถึงเรียบร้อยแล้ว

en: The requested page could not be found.
th: ไม่พบหน้าที่ต้องการ

en: Post new @node_type
th: สร้าง @node_type ใหม่

en: Requirements problem
th: ปัญหาความต้องการของระบบ

en: Database configuration
th: องค์ประกอบฐานข้อมูล

en: Your web server does not appear to support any common database types. Check with your hosting provider to see if they offer any databases that <a href="@drupal-databases">Drupal supports</a>.
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่รองรับฐานข้อมูลสำหรับใช้งาน กรุณาติดต่อผู้ให้บริการเว็บโฮสติงของคุณหากทางนั้นมีให้บริการฐานข้อมูลที่ <a href="@drupal-databases">Drupal รองรับ</a>

en: To set up your @drupal database, enter the following information.
th: ใส่ข้อมูลต่อไปนี้เพื่อติดตั้งฐานข้อมูล @drupal ของคุณ

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
th: ชนิดของฐานข้อมูลที่ข้อมูล @drupal ของคุณจะถูกเก็บไว้

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
th: ชื่อของฐานข้อมูล ที่จะจัดเก็บข้อมูล ข้อมูล @drupal ของคุณ จะต้องสร้างฐานข้อมูลนี้ไว้ในเซิฟเวอร์ก่อนที่จะทำการติดตั้ง @drupal

en: The name of the %db_type database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
th: ชื่อของ %db_type ที่เก็บข้อมูลเว็บไซต์ @drupal ของคุณ จะต้องสร้างฐานข้อมูลนี้ไว้ในเซิฟเวอร์ก่อนที่จะทำการติดตั้ง @drupal

en: If more than one application will be sharing this database, enter a table prefix such as %prefix for your @drupal site here.
th: ถ้าหากมีการใช้งานฐานข้อมูลร่วมกัน หลายโปรแกรม ให้ใส่ค่า  %prefix สำหรับ @drupal ที่นี่

en: The database table prefix you have entered, %db_prefix, is invalid. The table prefix can only contain alphanumeric characters, periods, or underscores.
th: คำนำหน้าตาราง %db_prefix ไม่ถูกต้อง คำนำหน้าตารางต้องประกอบด้วย ตัวอักษร ตัวเลข มหัพภาค (.) หรือสัญประกาศ (_) เท่านั้น

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %db_type server, however your PHP installation currently does not support this database type.
th: ไฟล์ %settings_file ระบุให้ @drupal ใช้ฐานข้อมูล %db_type แต่การติดตั้งผ่าน PHP ในขณะนี้ไม่สนับสนุนฐานข้อมูลนี้

en: In order for Drupal to work, and to continue with the installation process, you must resolve all permission issues reported above. We were able to verify that we have permission for the following commands: %commands. For more help with configuring your database server, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what any of this means you should probably contact your hosting provider.
th: ถ้าต้องการให้ Drupal สามารถใช้งานได้ และเพื่อทำการติดตั้งต่อ คุณต้องแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับสิทธิการใช้งานที่แจ้งอยู่ด้านบน เราตรวจสอบพบว่า เรามีสิทธิในการใช้คำสั่งต่อไปนี้ %commands ถ้าต้องการความช่วยเหลือเกี่ยวกับการตั้งค่าฐานข้อมูล ให้ไปที่ <a href="http://drupal.org/node/258">คู่มือการติดตั้ง และการอัพเดท</a> ถ้าคุณไม่แน่ใจ โปรดติดต่อผู้ให้บริการอินเตอร์เนตที่ใช้งานอยู่

en: Select an installation profile
th: เลือกโปรไฟล์ในการติดตั้ง

en: Choose language
th: เลือกภาษา

en: With the addition of an appropriate translation package, this installer is capable of proceeding in another language of your choice. To install and use Drupal in a language other than English:
th: คุณสามารถดำเนินการติดตั้งในภาษาอื่นนอกจากภาษาอังกฤษได้ ด้วยการติดตั้งชุดแปลภาษาที่ตรงกับภาษาของคุณ

en: Determine if <a href="@translations" target="_blank">a translation of this Drupal version</a> is available in your language of choice. A translation is provided via a translation package; each translation package enables the display of a specific version of Drupal in a specific language. Not all languages are available for every version of Drupal.
th: ตรวจสอบว่า <a href="@translations" target="_blank">ชุดภาษาของ Drupal เวอร์ชันนี้</a> ถูกแปลเป็นภาษาของคุณแล้วหรือไม่ โดยการติดตั้งชุดภาษาจะทำให้เว็บไซต์ สามารถแสดงผลในภาษาของคุณได้ และมีเพียงบางภาษาเท่านั้นที่สามารถเลือก เพื่อติดตั้งได้

en: If an alternative translation package of your choice is available, download and extract its contents to your Drupal root directory.
th: ถ้ามีชุดภาษาของคุณอยู่ ให้คุณดาวน์โหลด และแตกไฟล์ที่ได้ ไว้ในไดเร็คทอรี่หลักของ Drupal

en: Return to choose language using the second link below and select your desired language from the displayed list. Reloading the page allows the list to automatically adjust to the presence of new translation packages.
th: กลับไปเลือกภาษาที่คุณต้องการ โดยใช้ลิงค์ด้านล่าง จากนั้นรีโหลดหน้าต่างใหม่ เพื่อแสดงภาษาที่เลือก

en: Alternatively, to install and use Drupal in English, or to defer the selection of an alternative language until after installation, select the first link below.
th: นอกจากนั้น ถ้าต้องการติดตั้งและใช้งาน Drupal เป็นภาษาอังกฤษ หรือต้องการเลือกภาษาภายหลัง ให้เลือกลิงค์แรกด้านล่าง

en: How should the installation continue?
th: การติดตั้งควรดำเนินการต่ออย่างไร

en: Continue installation in English
th: ดำเนินการติดตั้งต่อในภาษาอังกฤษ

en: Return to choose a language
th: ย้อนกลับไปเลือกภาษา

en: Install Drupal in English
th: ติดตั้ง Drupal ในภาษาอังกฤษ

en: Learn how to install Drupal in other languages
th: เรียนรู้การติดตั้ง Drupal ในภาษาอื่น

en: (built-in)
th: (ในตัว)

en: Select language
th: เลือกภาษา

en: No profiles available
th: ไม่พบโปรไฟล์

en: We were unable to find any installer profiles. Installer profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
th: เราไม่พบรูปแบบสำหรับการติดตั้ง โดยรูปแบบการติดตั้งจะกำหนดการเปิดใช้โมดูล และรายละเอียดของฐานข้อมูล คุณต้องมีรูปแบบการติดตั้ง เพื่อดำเนินการติดตั้งต่อ

en: Drupal already installed
th: Drupal ติดตั้งแล้ว

en: <ul><li>To start over, you must empty your existing database.</li><li>To install to a different database, edit the appropriate <em>settings.php</em> file in the <em>sites</em> folder.</li><li>To upgrade an existing installation, proceed to the <a href="@base-url/update.php">update script</a>.</li><li>View your <a href="@base-url">existing site</a>.</li></ul>
th: <ul><li>การเริ่มติดตั้งใหม่จำเป็นที่คุณจะต้องลบฐานข้อมูลเก่าเสียก่อน</li><li>ถ้าต้องการติดตั้งบนฐานข้อมูลอื่น คุณต้องแก้ไขไฟล์ <em>settings.php</em> ในไดเรกทอรี่ <em>sites</em></li><li>ในกรณีที่ต้องการอัปเกรด กรุณาไปยัง<a href="@base-url/update.php">หน้าอัปเดต</a></li><li>ไปยัง<a href="@base-url">เว็บไซต์เดิม</a></li></ul>

en: Installing @drupal
th: กำลังติดตั้ง @drupal

en: The installation has encountered an error.
th: พบปัญหาระหว่างการติดตั้ง

en: Configure site
th: ตั้งค่าเว็บไซต์

en: All necessary changes to %dir and %file have been made, so you should remove write permissions to them now in order to avoid security risks. If you are unsure how to do so, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.
th: %dir และ %file ได้รับการแก้ไขเพื่อให้พร้อมใช้งานแล้ว คุณควรยกเลิกสิทธิในการเขียนไปยังไฟล์ทั้งสอง เพื่อลดปัญหาด้านความปลอดภัย กรุณาอ่าน <a href="@handbook_url">คู่มือการใช้งานออนไลน์</a> เพื่อศึกษาการใช้งาน

en: All necessary changes to %dir and %file have been made. They have been set to read-only for security.
th: การเปลี่ยนแปลงที่จำเป็นต่อ %dir และ %file ได้ถูกดำเนินการแล้วเสร็จ และเปลี่ยนสิทธิ์เป็นอ่านอย่างเดียวเพื่อความปลอดภัยแล้ว

en: Your server has been successfully tested to support this feature.
th: เซิร์ฟเวอร์ของคุณสนับสนุนความสามารถนี้

en: Your system configuration does not currently support this feature. The <a href="http://drupal.org/node/15365">handbook page on Clean URLs</a> has additional troubleshooting information.
th: ระบบของคุณไม่สนับสนุนคุณสมบัตินี้ กรุณาอ่าน <a href="http://drupal.org/node/15365">คู่มือการใช้งาน Clean URLs</a> เพื่อแก้ปัญหา

en: Testing clean URLs...
th: ทดสอบ URL สะอาด...

en: @drupal installation complete
th: การติดตั้ง @drupal เสร็จสมบูรณ์

en: Congratulations, @drupal has been successfully installed.
th: ยินดีด้วย @drupal ได้ถูกติดตั้งสำเร็จ

en: Please review the messages above before continuing on to <a href="@url">your new site</a>.
th: กรุณาตรวจทานข้อความด้านบนก่อนที่จะดำเนินการต่อที่ <a href="@url">เว็บไซต์ใหม่ของคุณ</a>

en: You may now visit <a href="@url">your new site</a>.
th: ตอนนี้คุณสามารถเยี่ยมชม<a href="@url">เว็บใหม่ของคุณ</a>ได้แล้ว

en: Installed %module module.
th: %module ติดตั้งแล้ว

en: The @drupal installer requires that you create a settings file as part of the installation process.
    <ol>
    <li>Copy the %default_file file to %file.</li>
    <li>Change file permissions so that it is writable by the web server. If you are unsure how to grant file permissions, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.</li>
    </ol>
    More details about installing Drupal are available in INSTALL.txt.
th: ในการติดตั้ง @drupal คุณจำเป็นต้องสร้างไฟล์ต่อไปนี้ <ol> <li>คัดลอก ไฟล์ %default_file เป็น %file.</li> <li>แก้ไขสิทธิเพื่อให้ระบบสามารถแก้ไขไฟล์ ได้ ถ้าสงสัย โปรดอ่าน <a href="@handbook_url">คู่มือออนไลน์</a>.</li> </ol> อ่านข้อมูลเพิ่มเติมในการติดตั้ง Drupal ได้ใน INSTALL.txt.

en: The @drupal installer requires write permissions to %file during the installation process. If you are unsure how to grant file permissions, please consult the <a href="@handbook_url">on-line handbook</a>.
th: ตัวติดตั้งของ @drupal ต้องการสิทธิในการเขียน @file ในระหว่างกระบวนการติดตั้ง ถ้าคุณไม่ทราบวิธีการตั้งสิทธิไฟล์ กรุณาอ่าน <a href="@handbook_url">คู่มือการใช้งานออนไลน์</a>

en: Choose profile
th: เลือกโปรไฟล์

en: Verify requirements
th: ตรวจสอบความต้องการขั้นต่ำ

en: Set up database
th: ติดตั้งฐานข้อมูล

en: Set up translations
th: ติดตั้งตัวแปลภาษา

en: Install site
th: ติดตั้งเวบไซต์

en: Finish translations
th: การติดตั้งตัวแปลภาษาเสร็จสมบูรณ์

en: To configure your website, please provide the following information.
th: ในการตั้งค่าเว็บไซต์ คุณต้องให้ข้อมูลดังต่อไปนี้

en: Site e-mail address
th: อีเมลเว็บไซต์

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
th: อีเมลนี้จะถูกใช้ในช่อง <em>From</em> ของอีเมลที่ส่งให้ผู้ใช้หลังการลงทะเบียนหรือการขอรหัสผ่านใหม่ (แนะนำให้ใช้อีเมลที่ตามด้วยโดเมนเนมของเว็บไซต์ เพื่อหลีกเลี่ยงการถูกมองเป็นจดหมายขยะ)

en: Administrator account
th: ชื่อผู้ใช้สำหรับบริหารระบบ

en: The administrator account has complete access to the site; it will automatically be granted all permissions and can perform any administrative activity. This will be the only account that can perform certain activities, so keep its credentials safe.
th: ผู้บริหารเว็บไซต์ จะเป็นสมาชิกคนเดียว ที่ได้รับสิทธิทั้งหมดในการจัดการเว็บไซต์ ดังนั้นควรเก็บข้อมูลของผู้บริหารเว็บไซต์ให้ปลอดภัย

en: All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
th: อีเมลทั้งหมดจากระบบ จะถูกส่งเข้าไปยังที่อยู่นี้ โดยอีเมลนี้จะไม่ถูกเปิดภายต่อสาธารณะ และจะถูกใช้เพื่อส่งรหัสผ่าน หรือข้อมูลอื่นๆ ที่ต้องการรับผ่านอีเมล

en: By default, dates in this site will be displayed in the chosen time zone.
th: โดยปกติวันเวลาที่แสดงในเว็บไซต์นี้จะใช้เขตเวลาที่เลือก

en: This option makes Drupal emit "clean" URLs (i.e. without <code>?q=</code> in the URL).
th: ตัวเลือกนี้ทำให้ Drupal ใช้ URL แบบสะอาด (ไม่มี <code>?q=</code> ใน URL)

en: Update notifications
th: การแจ้งเตือนข้อมูลอัพเดท

en: Check for updates automatically
th: ตรวจสอบเวอร์ชันใหม่อัตโนมัติ

en: With this option enabled, Drupal will notify you when new releases are available. This will significantly enhance your site's security and is <strong>highly recommended</strong>. This requires your site to periodically send anonymous information on its installed components to <a href="@drupal">drupal.org</a>. For more information please see the <a href="@update">update notification information</a>.
th: ถ้าตัวเลือกนี้ถูกใช้งาน ดรูปอลจะแจ้งให้ท่านทราบ เมื่อมีการอัพเดทใหม่ๆ ซึ่งจะช่วยให้<strong>เกิดความปลอดภัยในการใช้งานมากขึ้น</strong> ถ้าเลือกตัวเลือกนี้ เว็บไซต์ของท่านจะส่งข้อมูลไปยัง <a href="@drupal">drupal.org</a> เพื่อตรวจสอบการอัพเดทใหม่ๆ ให้ท่าน ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติม อ่านได้ที่ <a href="@update">ข้อมูลระบบแจ้งเตือนการอัพเดทเว็บไซต์</a>.

en: Removed orphaned action '%action' from database.
th: ลบแอ็คชั่นที่ขาดการเชื่อมโยง '%action' จากฐานข้อมูลแล้ว

en: One orphaned action (%orphans) exists in the actions table. !link | @count orphaned actions (%orphans) exist in the actions table. !link
th[0]: พบหนึ่งแอ็คชั่นไร้การเชื่อมโยง (%orphans) ในตารางแอ็คชั่น !link
th[1]: พบ @count แอ็คชั่นไร้การเชื่อมโยง (%orphans) ในตารางแอ็คชั่น !link

en: Site off-line
th: เว็บไซต์ปิดปรับปรุง

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
th: Cron ทำงานเกินระยะเวลาที่กำหนดและถูกยกเลิก

en: 1 byte | @count bytes
th[0]: 1 ไบต์
th[1]: @count ไบต์

en: MySQL database
th: ฐานข้อมูล MySQL

en: Your MySQL Server is too old. Drupal requires at least MySQL %version.
th: เซิร์ฟเวอร์ MySQL ของคุณเก่าเกินไป Drupal ต้องการ MySQL %version เป็นอย่างน้อย

en: PostgreSQL database
th: ฐานข้อมูล PostgreSQL

en: Your PostgreSQL Server is too old. Drupal requires at least PostgreSQL %version.
th: เซิร์ฟเวอร์ PostgreSQL ของคุณเก่าเกินไป Drupal ต้องการ PostgreSQL %version เป็นอย่างน้อย

en: Your PostgreSQL database is set up with the wrong character encoding (%encoding). It is possible it will not work as expected. It is advised to recreate it with UTF-8/Unicode encoding. More information can be found in the <a href="@url">PostgreSQL documentation</a>.
th: ฐานข้อมูล PostgreSQL ตั้งค่าการเข้ารหัสอักขระ (%encoding) ไม่ถูกต้อง และอาจให้การทำงานผิดพลาดได้ เราแนะนำให้คุณสร้างฐานข้อมูลใหม่ด้วยรหัสแบบ UTF-8/Unicode อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ <a href="@url">PostgreSQL documentation</a>

en: The directory %directory has been created.
th: สร้างไดเรคทอรี %directory แล้ว

en: The permissions of directory %directory have been changed to make it writable.
th: สิทธิ์อนุญาตของไดเรคทอรี %directory ถูกแก้ไขให้เขียนข้อมูลได้

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
th: !name ไม่สามารถยาวเกินกว่า %max ตัวอักษร ซึ่งปัจจุบันมีความยาว %length

en: Illegal choice %choice in %name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน %name

en: GD2 image manipulation toolkit
th: ชุดเครื่องมือจัดการรูปภาพ GD2

en: The GD toolkit is installed and working properly.
th: GD2 ถูกติดตั้งและทำงานราบรื่น

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
th: กำหนดคุณภาพของไฟล์รูปภาพแบบ JPEG โดยใส่ค่า 0-100 ค่ามากหมายถึงภาพคุณภาพดี แต่ขนาดไฟล์จะใหญ่ตามไปด้วย

en: The GD image toolkit requires that the GD module for PHP be installed and configured properly. For more information see <a href="@url">PHP's image documentation</a>.
th: ชุดเครื่องมือจัดการภาพ GD ต้องการโมดูล GD สำหรับ PHP และต้องติดตั้งอย่างถูกต้อง ดูข้อมูลเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP's image documentation</a>

en: JPEG quality must be a number between 0 and 100.
th: คุณภาพของไฟล์ JPEG ต้องใส่เป็นตัวเลขระหว่าง 0 ถึง 100

en: The %module module is required but was not found. Please move it into the <em>modules</em> subdirectory.
th: ระบบต้องการโมดูล %module แต่หาไม่พบ กรุณาย้ายโมดูลดังกล่าวไปที่ไดเร็กทอรี่ย่อย <em>modules</em>

en: PHP MySQL support not enabled.
th: ระบบไม่สนับสนุน PHP MYSQL

en: Failed to connect to your MySQL database server. MySQL reports the following message: %error.<ul><li>Are you sure you have the correct username and password?</li><li>Are you sure that you have typed the correct database hostname?</li><li>Are you sure that the database server is running?</li></ul>For more help, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what these terms mean you should probably contact your hosting provider.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูล MySQL โดยเกิดข้อผิดพลาด %error <ul><li>ท่านแน่ใหรือไม่ว่าพิมพ์ชื่อโฮสของฐานข้อมูลถูกต้อง</li><li>ท่านแน่ใจหรือไม่ว่าฐานข้อมูลทำงานอยู่</li></ul> กรุณาอ่าน <a href="http://drupal.org/node/258">คู่มือการติดตั้ง และการอัพเกรด</a> ถ้าท่านไม่เข้าใจความหมายของคำแนะนำเหล่านี้ กรุณาติดต่อผู้ให้บริการเว็บไซต์ของท่าน

en: Failed to select your database on your MySQL database server, which means the connection username and password are valid, but there is a problem accessing your data. MySQL reports the following message: %error.<ul><li>Are you sure you have the correct database name?</li><li>Are you sure the database exists?</li><li>Are you sure the username has permission to access the database?</li></ul>For more help, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what these terms mean you should probably contact your hosting provider.
th: ไม่สามารถเลือกฐานข้อมูลของ MySQL ได้ ซึ่งอาจหมายถึงท่านกรอกชื่อผู้ใช้ และรหัสผ่านถูกต้อง แต่มีปัญหาในการเข้าถึงข้อมูล โดยมีข้อผิดพลาด คือ %error <ul><li>ท่านกรอกชื่อฐานข้อมูลถูกต้องหรือไม่</li><li>มีฐานข้อมูลดังกล่าวหรือไม่</li><li>ชื่อผู้ใช้ที่ท่านกรอก มีสิทธิเขาใช้ฐานข้อมูลดังกล่าวหรือไม่</li></ul> กรุณาอ่าน <a href="http://drupal.org/node/258">คู่มือการติดตั้ง และการอัพเกรด</a> ถ้าท่านไม่เข้าใจความหมายของคำแนะนำเหล่านี้ กรุณาติดต่อผู้ให้บริการเว็บไซต์ของท่าน

en: Failed to create a test table on your MySQL database server with the command %query. MySQL reports the following message: %error.<ul><li>Are you sure the configured username has the necessary MySQL permissions to create tables in the database?</li></ul>For more help, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what these terms mean you should probably contact your hosting provider.
th: ไม่สามารถสร้างตารางทดสอบบนฐานข้อมูล MySQL ด้วยคำสั่ง %query ได้ โดยมีข้อผิดพลา คือ %error <ul><li>ท่านแน่ใจหรือไม่ว่าชื่อผู้ใช้ มีสิทธิสร้างตารางในฐานข้อมูลดังกล่าว</li></ul> กรุณาอ่าน <a href="http://drupal.org/node/258">คู่มือการติดตั้ง และการอัพเกรด</a> ถ้าท่านไม่เข้าใจความหมายของคำแนะนำเหล่านี้ กรุณาติดต่อผู้ให้บริการเว็บไซต์ของท่าน

en: Failed to insert a value into a test table on your MySQL database server. We tried inserting a value with the command %query and MySQL reported the following error: %error.
th: ไม่สามารถใส่ข้อมูลลงในฐานข้อมูลทดสอบ MySQL ได้ เราพยายามใส่ข้อมูลด้วยคำสั่ง %query แต่ MySQL แจ้งข้อผิดพลาด %error

en: Failed to update a value in a test table on your MySQL database server. We tried updating a value with the command %query and MySQL reported the following error: %error.
th: ไม่สามารถปรับปรุงข้อมูลในฐานข้อมูลทดสอบ MySQL ได้ เราพยายามปรับปรุงข้อมูลด้วยคำสั่ง %query แต่ MySQL แจ้งข้อผิดพลาด %error

en: Failed to delete a value from a test table on your MySQL database server. We tried deleting a value with the command %query and MySQL reported the following error: %error.
th: ไม่สามารถลบข้อมูลในตารางทดสอบออกจากฐานข้อมูล MySQL ได้ เราทดลองลบด้วยคำสั่ง %query และ MySQL แสดงข้อผิดพลาด %error

en: Failed to drop a test table from your MySQL database server. We tried dropping a table with the command %query and MySQL reported the following error %error.
th: ไม่สามารถลบตารางทดสอบออกจากฐานข้อมูล MySQL ได้ เราทดลองลบตาราง
    ด้วยคำสั่ง %query และ MySQL แสดงข้อผิดพลาด %error

en: PHP MySQLi support not enabled.
th: ระบบไม่สนับสนุน PHP MySQLi

en: PHP PostgreSQL support not enabled.
th: ระบบไม่สนับสนุน PHP PostgreSQL

en: Failed to connect to your PostgreSQL database server. PostgreSQL reports the following message: %error.<ul><li>Are you sure you have the correct username and password?</li><li>Are you sure that you have typed the correct database hostname?</li><li>Are you sure that the database server is running?</li><li>Are you sure you typed the correct database name?</li></ul>For more help, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what these terms mean you should probably contact your hosting provider.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูล PostgreSQL โดยเกิดข้อผิดพลาด %error <ul><li>ท่านแน่ใจหรือไม่ ว่าชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านถูกต้อง</li><li>ท่านแน่ใหรือไม่ว่าพิมพ์ชื่อโฮสของฐานข้อมูลถูกต้อง</li><li>ท่านแน่ใจหรือไม่ว่าฐานข้อมูลทำงานอยู่</li><li>ท่านกรอกชื่อฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li></ul> กรุณาอ่าน <a href="http://drupal.org/node/258">คู่มือการติดตั้ง และการอัพเกรด</a> ถ้าท่านไม่เข้าใจความหมายของคำแนะนำเหล่านี้ กรุณาติดต่อผู้ให้บริการเว็บไซต์ของท่าน

en: Failed to create a test table on your PostgreSQL database server with the command %query. PostgreSQL reports the following message: %error.<ul><li>Are you sure the configured username has the necessary PostgreSQL permissions to create tables in the database?</li></ul>For more help, see the <a href="http://drupal.org/node/258">Installation and upgrading handbook</a>. If you are unsure what these terms mean you should probably contact your hosting provider.
th: ไม่สามารถสร้างตารางทดสอบบนฐานข้อมูล PostgreSQL ด้วยคำสั่ง %query ได้ โดยมีข้อผิดพลา คือ %error <ul><li>ท่านแน่ใจหรือไม่ว่าชื่อผู้ใช้ มีสิทธิสร้างตารางในฐานข้อมูลดังกล่าว</li></ul> กรุณาอ่าน <a href="http://drupal.org/node/258">คู่มือการติดตั้ง และการอัพเกรด</a> ถ้าท่านไม่เข้าใจความหมายของคำแนะนำเหล่านี้ กรุณาติดต่อผู้ให้บริการเว็บไซต์ของท่าน

en: Failed to insert a value into a test table on your PostgreSQL database server. We tried inserting a value with the command %query and PostgreSQL reported the following error: %error.
th: ไม่สามารถเพิ่มข้อมูลในตารางทดสอบออกจากฐานข้อมูล PostgreSQL ได้ เราทดลองเพิ่มข้อมูลด้วยคำสั่ง %query และ PostgreSQL แสดงข้อผิดพลาด %error

en: Failed to update a value in a test table on your PostgreSQL database server. We tried updating a value with the command %query and PostgreSQL reported the following error: %error.
th: ไม่สามารถปรับปรุงข้อมูลในตารางทดสอบออกจากฐานข้อมูล PostgreSQL ได้ เราทดลองปรับปรุงข้อมูลด้วยคำสั่ง %query และ PostgreSQL แสดงข้อผิดพลาด %error

en: Failed to lock a test table on your PostgreSQL database server. We tried locking a table with the command %query and PostgreSQL reported the following error: %error.
th: ไม่สามารถล็อกตารางทดสอบบนฐานข้อมูล PostgreSQL ได้ เราทดสอบล็อกตารางด้วยคำสั่ง %query และ PostgreSQL แจ้งข้อผิดพลาด %error

en: Failed to unlock a test table on your PostgreSQL database server. We tried unlocking a table with the command %query and PostgreSQL reported the following error: %error.
th: ไม่สามารถปลดล็อกตารางทดสอบบนฐานข้อมูล PostgreSQL ได้ เราทดสอบปลดล็อกตารางด้วยคำสั่ง %query และ PostgreSQL แจ้งข้อผิดพลาด %error

en: Failed to delete a value from a test table on your PostgreSQL database server. We tried deleting a value with the command %query and PostgreSQL reported the following error: %error.
th: ไม่สามารถลบข้อมูลจากตารางทดสอบบนฐานข้อมูล PostgreSQL ได้ เราทดสอบด้วยคำสั่ง %query และ PostgreSQL แจ้งข้อผิดพลาด %error

en: Failed to drop a test table from your PostgreSQL database server. We tried dropping a table with the command %query and PostgreSQL reported the following error %error.
th: ไม่สามารถลบตารางทดสอบจากฐานข้อมูล PostgreSQL ได้ เราทดสอบลบตารางด้วยคำสั่ง %query และ PostgreSQL แจ้งข้อผิดพลาด %error

en: Right to left
th: ขวาไปซ้าย

en: Left to right
th: ซ้ายไปขวา

en: Predefined language
th: ภาษาที่กำหนดไว้

en: Select the desired language and click the <em>Add language</em> button. (Use the <em>Custom language</em> options if your desired language does not appear in this list.)
th: เลือกภาษาที่ต้องการ แล้วคลิ๊กปุ่ม <em>เพิ่มภาษา</em> (ใช้ตัวเลือก <em>ภาษาอื่นๆ</em> ถ้าต้องการใช้ภาษาที่ไม่อยู่ในรายการ)

en: Custom language
th: ภาษากำหนดเอง

en: Add custom language
th: เพิ่มภาษาที่กำหนดเอง

en: Save language
th: บันทึกภาษา

en: <a href="@rfc4646">RFC 4646</a> compliant language identifier. Language codes typically use a country code, and optionally, a script or regional variant name. <em>Examples: "en", "en-US" and "zh-Hant".</em>
th: <a href="@rfc4646">RFC 4646</a> รหัสภาษามาตรฐาน - โดยปกติรหัสภาษาจะใช้รหัสเดียวกับรหัสประเทศ และอาจมีรูปแบบการเขียน หรือภูมิภาคของภาษากำกับ เช่น <em>"en", "en-US" และ "zh-Hant"</em> เป็นต้น

en: Language name in English
th: ชื่อภาษา (เป็นภาษาอังกฤษ)

en: Name of the language in English. Will be available for translation in all languages.
th: ชื่อของภาษาเป็นภาษาอังกฤษ ข้อมูลนี้จะถูกแสดงในทุกภาษา

en: Native language name
th: ชื่อภาษา (ในภาษานั้นๆ)

en: Name of the language in the language being added.
th: ชื่อของภาษาในภาษานั้นๆ

en: Language code or other custom string for pattern matching within the path. With language negotiation set to <em>Path prefix only</em> or <em>Path prefix with language fallback</em>, this site is presented in this language when the Path prefix value matches an element in the path. For the default language, this value may be left blank. <strong>Modifying this value will break existing URLs and should be used with caution in a production environment.</strong> <em>Example: Specifying "deutsch" as the path prefix for German results in URLs in the form "www.example.com/deutsch/node".</em>
th: รหัสภาษา หรือข้อความอื่นๆ สำหรับการเปรียบเทียบรูปแบบของ path เมื่อตั้งการเลือกใช้ภาษาเป็น <em>อักษรนำของ Path เท่านั้น</em> หรือ <em>อักษรนำของ Path ก่อน ใช้ภาษาที่เลือก</em> เว็บไซต์จะแสดงภาษาของเนื้อหาที่ตรงกับอักษรนำของ Path โดยอาจจะปล่อยว่างไว้สำหรับภาษาเริ่มต้น <strong>การแก้ไขค่านี้ อาจทำให้ URL ที่มีอยู่แล้วใช้ไม่ได้ จึงควรระมัดระวังเมื่อใช้กับเว็บไชต์ที่เปิดใช้งานแล้ว</strong> <em>ตัวอย่างเช่น เมื่อกำหนด "th" เป็นอักษรนำของ Path สำหรับภาษาไทย เมื่อต้องการแสดงเว็บไซต์เป็นภาษาไทย ให้ใส่ URL เป็น "www.example.com/th/node" เป็นต้น</em>

en: Language domain
th: โดเมนภาษา

en: Language-specific URL, with protocol. With language negotiation set to <em>Domain name only</em>, the site is presented in this language when the URL accessing the site references this domain. For the default language, this value may be left blank. <strong>This value must include a protocol as part of the string.</strong> <em>Example: Specifying "http://example.de" or "http://de.example.com" as language domains for German results in URLs in the forms "http://example.de/node" and "http://de.example.com/node", respectively.</em>
th: URL ที่ถูกกำหนดโดยภาษาพร้อมด้วยโปรโตคอล เมื่อกำหนดการเลือกภาษาเป็น <em>ชื่อโดเมนเท่านั้น</em> เว็บไซต์จะแสดงภาษานี้เมื่อกำหนด URL ไปยังโดเมนที่กำหนด และสามารถว่างไว้สำหรับภาษาเริ่มต้น <strong>ค่าที่กรอกต้องกำหนดโปรโตคอลไว้ด้วย</strong> <em>เช่น กำหนด "http://example.th" หรือ "http://th.example.com" เป็นโดเมนภาษาไทย ซึ่งจะได้รูปแบบของ URL เป็น "http://example.th/node" หรือ "http://th.example.com/node" ตามลำดับ </em>

en: Direction that text in this language is presented.
th: ทิศทางการแสดงข้อความของภาษา

en: The language %language (%code) already exists.
th: มีภาษา  %language (%code) อยู่แล้ว

en: Invalid language code.
th: รหัสภาษาไม่ถูกต้อง

en: The language %language has been created and can now be used. More information is available on the <a href="@locale-help">help screen</a>.
th: ภาษา %language ถูกสร้าง และพร้อมใช้งานแล้ว สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม สามารถอ่านได้ที่ <a href="@locale-help">หน้าช่วยเหลือ</a>

en: Domain and path prefix values should not be set at the same time.
th: โดเมน และอักษรนำของพาธไม่ควรตั้งพร้อมกัน

en: The domain (%domain) is already tied to a language (%language).
th: โดเมน (%domain) ถูกใช้กับภาษา (%language) แล้ว

en: Only the default language can have both the domain and prefix empty.
th: มีเพียงภาษาเริ่มต้นเท่านั้น ที่สามารถปล่อยให้ช่องโดเมน และอักษรนำของพาธว่างได้

en: The prefix (%prefix) is already tied to a language (%language).
th: อักษรนำ (%prefix) ถูกใช้กับภาษา (%language) แล้ว

en: The English language cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบภาษาอังกฤษได้

en: The default language cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบภาษาปริยายได้

en: Deleting a language will remove all interface translations associated with it, and posts in this language will be set to be language neutral. This action cannot be undone.
th: การลบภาษาจะลบข้อมูลอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องออกไปด้วย และไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Path prefix only.
th: อักษรนำของ Path เท่านั้น

en: Path prefix with language fallback.
th: อักษรนำของ Path แล้วจึงใช้ภาษาที่ตั้งไว้

en: Domain name only.
th: ชื่อโดเมนเท่านั้น

en: Select the mechanism used to determine your site's presentation language. <strong>Modifying this setting may break all incoming URLs and should be used with caution in a production environment.</strong>
th: เลือกวิธีการที่เว็บไซต์จะเลือกแสดงภาษา <strong>การแก้ไขค่านี้ในเว็บไซต์ที่เปิดใช้งานแล้ว อาจทำให้ URL ทั้งหมดใช้งานไม่ได้</strong>

en: Language negotiation configuration saved.
th: บันทึกการตั้งค่าการเลือกภาษาแล้ว

en: English (built-in)
th: English (ภาษาหลัก)

en: String contains
th: ข้อความประกอบด้วย

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อแสดงข้อความทั้งหมด คำค้นหาสนใจความแตกต่างของตัวอักษรเล็ก-ใหญ่

en: English (provided by Drupal)
th: อังกฤษ (ข้อความของ Drupal)

en: Search in
th: ค้นหาใน

en: Both translated and untranslated strings
th: ข้อความทั้งหมด

en: Only translated strings
th: เฉพาะข้อความที่แปลแล้ว

en: Only untranslated strings
th: เฉพาะข้อความที่ยังไม่แปล

en: Limit search to
th: จำกัดวงการค้นหา

en: All text groups
th: กลุ่มภาษาทั้งหมด

en: Languages not yet added
th: ภาษาที่ยังไม่ได้เพิ่ม

en: Import translation
th: นำเข้าการแปล

en: A Gettext Portable Object (<em>.po</em>) file.
th: แฟ้ม Gettext Portable Object (<em>.po</em>)

en: Import into
th: นำเข้าเป็นภาษา

en: Choose the language you want to add strings into. If you choose a language which is not yet set up, it will be added.
th: เลือกภาษาที่คุณต้องการเพิ่มข้อความ ถ้าภาษานั้นยังไม่มีในระบบมันจะถูกสร้างโดยอัตโนมัติ

en: Text group
th: กลุ่มข้อความ

en: Imported translations will be added to this text group.
th: ชุดแปลที่นำเข้ามาจะถูกเพิ่มเข้าไปยังกลุ่มข้อความนี้

en: Strings in the uploaded file replace existing ones, new ones are added
th: แทนที่ข้อความเก่าด้วยข้อความจากแฟ้มที่อัพโหลด เพิ่มข้อความใหม่ที่เพิ่งแปล

en: Existing strings are kept, only new strings are added
th: เก็บข้อความเก่าไว้ เพิ่มเฉพาะข้อความใหม่ที่เพิ่งแปล

en: The language %language has been created.
th: สร้างภาษา %language แล้ว

en: Export translation
th: ส่งออกการแปล

en: Select the language to export in Gettext Portable Object (<em>.po</em>) format.
th: เลือกภาษาที่คุณต้องการส่งออกในรูป Gettext Portable Object (<em>.po</em>)

en: Generate a Gettext Portable Object Template (<em>.pot</em>) file with all strings from the Drupal locale database.
th: สร้างแฟ้ม Gettext Portable Object Template (<em>.pot</em>) จากข้อความในฐานข้อมูลของ Drupal

en: String not found.
th: ไม่พบข้อความ

en: The submitted string contains disallowed HTML: %string
th: ข้อความที่ส่งมา มีคำสั่ง HTML ที่ห้ามใช้: %string

en: The string has been saved.
th: ข้อความถูกบันทึกแล้ว

en: The string has been removed.
th: ข้อความถูกลบแล้ว

en: The language selected for import is not supported.
th: ไม่สนับสนุนภาษาที่เลือกเพื่อนำเข้า

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
th: ไฟล์แปล %filename มีส่วนหัวไม่ถูกต้อง

en: The translation was successfully imported. There are %number newly created translated strings, %update strings were updated and %delete strings were removed.
th: นำเข้าแฟ้มภาษาสำเร็จ มีข้อความที่ถูกแปลเพิ่มขึ้น %number ข้อความ, ข้อความที่ปรับปรุงแก้ไข %update ข้อความ และข้อความที่ถูกลบ %delete ข้อความ

en: The translation file %filename contains an error: the plural formula could not be parsed.
th: มีความผิดพลาดใน ไฟล์ภาษา %filename: ไม่สามารถอ่านรูปแบบพหูพจน์ได้

en: Importing interface translations
th: นำเข้าการแปลส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Starting import
th: เริ่มต้นการนำเข้า

en: Error importing interface translations
th: เกิดปัญหาในการนำเข้าส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Attempted submission of a translation string with disallowed HTML: %string
th: มีความพยายามส่งคำแปลที่มีคำสั่ง HTML ห้ามใช้: %string

en: The %language language (%code) has been created.
th: สร้างภาษา %language (%code) แล้ว

en: Imported %file into %locale: %number new strings added, %update updated and %delete removed.
th: นำเข้าแฟ้ม %file ในภาษา %locale แล้ว: มีข้อความใหม่ %number ข้อความ แก้ข้อความเดิม %update ข้อความ และข้อความถูกลบ %delete ข้อความ

en: Exported %locale translation file: %filename.
th: ส่งออกภาษา %locale เป็นไฟล์: %filename

en: Exported translation file: %filename.
th: ไฟล์ที่ถูกส่งออก: %filename

en: Updated JavaScript translation file for the language %language.
th: ปรับปรุงไฟล์การแปลสำหรับจาวาสคริปต์ของภาษา %language

en: Created JavaScript translation file for the language %language.
th: สร้างไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language แล้ว

en: Removed JavaScript translation file for the language %language, because no translations currently exist for that language.
th: ลบไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language แล้วเนื่องจากไม่มีการแปลสำหรับภาษานั้น

en: An error occurred during creation of the JavaScript translation file for the language %language.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างสร้างไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language

en: One translation string was skipped because it contains disallowed HTML. | @count translation strings were skipped because they contain disallowed HTML.
th[0]: ข้ามหนึ่งข้อความการแปลเพราะพบ HTML ที่ไม่อนุญาต
th[1]: ข้าม %count ข้อความการแปลเพราะพบ HTML ที่ไม่อนุญาต

en: One translation file imported for the newly installed modules. | @count translation files imported for the newly installed modules.
th[0]: นำเข้าหนึ่งไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกติดตั้งใหม่
th[1]: นำเข้า %count ไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกติดตั้งใหม่

en: One translation file imported for the enabled modules. | @count translation files imported for the enabled modules.
th[0]: นำเข้าหนึ่งไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกเปิดใช้งาน
th[1]: นำเข้า %count ไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกเปิดใช้งาน

en: Esperanto
th: การดำเนินการ

en: Thai
th: ไทย

en: Unable to send e-mail. Please contact the site administrator if the problem persists.
th: ส่งอีเมลไม่ได้ กรุณาติดต่อผู้บริหารเว็บไซต์ถ้ายังพบปัญหานี้อยู่

en: Error sending e-mail (from %from to %to).
th: เกิดปัญหาในการส่งอีเมล (จาก %from ไปถึง %to)

en: Operating in off-line mode.
th: กำลังปฏิบัติงานในโหมดออฟไลน์

en: Menu router rebuild failed - some paths may not work correctly.
th: ไม่สามารถสร้าง path เมนูใหม่ได้ path บางอัน อาจทำงานไม่ถูกต้อง

en: %module is part of a circular dependency. This is not supported and you will not be able to switch it on.
th: โมดูล %module มีการเชื่อมโยงกับโมดูลอื่นเป็นแบบงูกินหาง ซึ่งใช้ไม่ได้ และจะไม่ถูกเปิดใช้

en: sort icon
th: เรียงไอคอน

en: sort ascending
th: เรียงจากน้อยไปมาก

en: sort descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: The following errors must be resolved before you can continue the installation process
th: คุณต้องแก้ไขข้อผิดพลาดเหล่านี้ก่อนจะดำเนินการติดตั้งต่อ

en: The following error must be resolved before you can continue the installation process
th: คุณต้องแก้ไขข้อผิดพลาดเหล่านี้ก่อนจะดำเนินการติดตั้งต่อ

en: Please check the error messages and <a href="!url">try again</a>.
th: กรุณาตรวจสอบข้อผิดพลาด และ <a href="!url">ลองใหม่อีกครั้ง</a>

en: The following installation warnings should be carefully reviewed
th: คำเตือนในการติดตั้งต่อไปนี้ ควรได้รับความสนใจเป็นพิเศษ

en: The following installation warning should be carefully reviewed
th: คำเตือนในการติดตั้งต่อไปนี้ ควรได้รับความสนใจเป็นพิเศษ

en: The following installation warnings should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
th: คำเตือนในการติดตั้งต่อไปนี้ ควรได้รับความสนใจเป็นพิเศษ แต่ส่วนใหญ่ปลอดภัยที่จะไม่สนใจ

en: The following installation warning should be carefully reviewed, but in most cases may be safely ignored
th: คำเตือนในการติดตั้งต่อไปนี้ ควรได้รับความสนใจเป็นพิเศษ แต่ส่วนใหญ่ปลอดภัยที่จะไม่สนใจ

en: The PCRE library in your PHP installation is outdated. This will cause problems when handling Unicode text. If you are running PHP 4.3.3 or higher, make sure you are using the PCRE library supplied by PHP. Please refer to the <a href="@url">PHP PCRE documentation</a> for more information.
th: PCRE library ในภาษา PHP ของคุณหมดอายุ และอาจส่งผลถึงการประมวลผลตัวหนังสือแบบ Unicode ถ้าคุณใช้ PHP 4.3.3 หรือสูงกว่า คุณต้องแน่ใจว่าได้ใช้ PCRE library ที่มากับ PHP โดยตรง กรุณาอ่าน <a href="@url">เอกสารเกี่ยวกับ PHP PCRE</a> เพิ่มเติม

en: Operations on Unicode strings are emulated on a best-effort basis. Install the <a href="@url">PHP mbstring extension</a> for improved Unicode support.
th: การดำเนินการกับข้อความยูนิโค้ดอยู่ในโหมดจำลอง กรุณาติดตั้ง <a href="@url">PHP mbstring extension</a> เพื่อการสนับสนุนยูนิโค้ดที่ดีขึ้น

en: Multibyte string function overloading in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.func_overload</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: การโอเวอร์โหลดฟังก์ชั่นของ mbstring ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบค่า <em>mbstring.func_overload</em> ใน php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.encoding_translation</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.encoding_translation</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_input</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.http_input</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string output conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_output</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.http_output</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Standard PHP
th: PHP มาตรฐาน

en: PHP Mbstring Extension
th: ส่วนขยาย PHP mbstring

en: Unicode library
th: ไลบรารี Unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
th: ไม่สามารถแปลง XML เข้ารหัสแบบ %s ให้เป็น UTF-8 ได้

en: Unsupported encoding %s. Please install iconv, GNU recode or mbstring for PHP.
th: ไม่สนับสนุนการเข้ารหัสแบบ %s กรุณาติดตั้ง iconv, GNU recode หรือ PHP mbstring

en: Parse error. Not well formed
th: ตัดคำผิดพลาด ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Parse error. Request not well formed.
th: ตัดคำผิดพลาด ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Server error. Invalid XML-RPC. Request must be a methodCall.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด XML-RPC ไม่ถูกต้อง ไม่ตรงตามข้อตกลง คำร้องต้องเป็น method_call

en: Server error. Requested method @methodname not specified.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด วิธีร้องขอ @methodname ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Wrong number of method parameters.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด จำนวนพารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Invalid method parameters.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด พารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Requested function @method does not exist.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด ไม่พบวิธีร้องขอ @method

en: Invalid syntax for system.multicall.
th: การเรียกใช้ system.multicall ไม่ถูกต้อง

en: Recursive calls to system.multicall are forbidden.
th: ไม่อนุญาตให้เรียก system.multicall แบบเวียนเกิด

en: Server error. Requested method @methodname signature not specified.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด วิธีร้องขอ %methodname ลายเซ็นไม่ถูกต้อง

en: Unspecified error
th: ไม่ทราบข้อผิดพลาด

en: An error occurred. 
    @uri
    @text
th: เกิดข้อผิดพลาด
    @uri
    @text

en: An error occurred. 
    @uri
    (no information available).
th: เกิดข้อผิดพลาด. 
    @uri
    (ไม่มีข้อมูล).

en: An HTTP error @status occurred. 
    @uri
th: เกิดข้อผิดพลาด @status ใน HTTP
    @uri

en: The name of the feed (or the name of the website providing the feed).
th: ชื่อของฟีด (หรือชื่อเว็บไซต์ของฟีด)

en: Categorize news items
th: จัดประเภทรายการข่าว

en: A feed named %feed already exists. Please enter a unique title.
th: มีชื่อแหล่งข่าว %feed อยู่แล้ว กรุณาเปลี่ยนชื่อใหม่

en: Are you sure you want to remove all items from the feed %feed?
th: คุณต้องการลบทุกรายการจากฟีด %feed จริงหรือไม่?

en: A space-separated list of HTML tags allowed in the content of feed items. (Tags in this list are not removed by Drupal.)
th: คำสั่ง HTML ที่ใช้ได้ในเนื้อหาของแหล่งข่าว (คำสั่งที่ไม่อยู่ในรายการจะถูกตัดทิ้ง)

en: Category selection type
th: ชนิดของกลุ่มที่เลือก

en: checkboxes
th: กล่องเลือก

en: multiple selector
th: ตัวเลือกแบบหลายตัว

en: The type of category selection widget displayed on categorization pages. (For a small number of categories, checkboxes are easier to use, while a multiple selector work well with large numbers of categories.)
th: ชนิดของวิธีแสดงผลกลุ่มในหน้ารายการกลุ่ม (สำหรับกลุ่มที่มีสมาชิกน้อย อาจใช้กล่องเลือก เพราะง่ายกว่า และใช้การเลือกแบบหลายค่า เมื่อมีจำนวนกลุ่มเยอะ)

en: Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines and posts in feeds, using a number of standardized XML-based formats. Formats supported by the aggregator include <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>.
th: หลายเว็บไซต์ (โดยเฉพาะเว็บข่าวและบล๊อก) ตีพิมพ์หัวข่าวล่าสุด และส่งเข้าไปในแหล่งข่าว โดยใช้รูปแบบตามมาตรฐาน XML รูปแบบที่ตัวรวบรวมข่าวสนับสนุนได้แก่ <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>

en: Current feeds are listed below, and <a href="@addfeed">new feeds may be added</a>. For each feed or feed category, the <em>latest items</em> block may be enabled at the <a href="@block">blocks administration page</a>.
th: ด้านล่าง เป็นรายการแหล่งข่าวปัจจุบัน โดยท่านสามารถ <a href="@addfeed">เพิ่มแหล่งข่าวใหม่</a> ท่านสามารถเปิดบล็อก <em>รายการล่าสุด</em> สำหรับแหล่งข่าวหรือรายการแหล่งข่าว ได้ทาง <a href="@block">หน้าบริหารบล็อก</a>

en: Add a feed in RSS, RDF or Atom format. A feed may only have one entry.
th: เพิ่มแหล่งข่าวในรูปแบบ RSS, RDF หรือ Atom อย่างใดอย่างหนึ่ง

en: Categories allow feed items from different feeds to be grouped together. For example, several sport-related feeds may belong to a category named <em>Sports</em>. Feed items may be grouped automatically (by selecting a category when creating or editing a feed) or manually (via the <em>Categorize</em> page available from feed item listings). Each category provides its own feed page and block.
th: การจัดกลุ่ม จะช่วยรวมแหล่งข่าวต่างๆ เข้าไว้ด้วยกัน ยกตัวอย่างเช่น แหล่งข่าวหลายๆ แหล่งเกี่ยวกับกีฬา สามารถใส่เข้าไปในกลุ่ม <em>กีฬา</em> ท่านสามารถจัดกลุ่มแบบอัตโนมัติ (โดยการเลือกกลุ่มในขณะที่สร้างหรือแก้ไขแหล่งข่าว) หรือจัดกลุ่มเอง (ผ่านทางหน้า <em>การแบ่งกลุ่ม</em> จากหน้ารายการแหล่งข้อมูล) ก็ได้ โดยแต่ละกลุ่มจะมีหน้าแหล่งข่าว และบล็อกของตนเอง

en: Configure which content your site aggregates from other sites, how often it polls them, and how they're categorized.
th: ตั้งค่าเนื้อหาที่เว็บไซต์ของคุณจะรวบรวมมาจากเว็บไซต์อื่น ความถี่ในการรวบรวม และวิธีการที่จะจัดกลุ่ม

en: Update items
th: อัพเดทรายการ

en: Edit feed
th: แก้ไขแหล่งข่าว

en: No blocks in this region
th: ไม่มีบล็อคในตำแหน่งนี้

en: When working with blocks, remember that:
th: เมื่อทำงานในส่วนของบล็อคข้อมูล, กรุณาจำไว้ว่า:

en: disabled blocks, or blocks not in a region, are never shown.
th: บล็อคข้อูลที่ถูกปิดการใช้งาน, หรือบล็อคข้อมูลที่ไม่อยู่ในพื้นที่, จะไม่ถูกแสดงให้เห็น

en: blocks can be configured to be visible only on certain pages.
th: บล็อคสามารถถูกกำหนดค่าให้สามารถมองเห็นได้เฉพาะหน้าที่ระบุเท่านั้น

en: blocks can be configured to be visible only when specific conditions are true.
th: บล็อคสามารถถูกกำหนดค่าให้สามารถมองเห็นได้เฉพาะเมื่อเงื่อนไขที่ระบุไว้เป็นจริง

en: blocks can be configured to be visible only for certain user roles.
th: บล็อคข้อมูลต่างๆสามารถกำหนดค่าให้สามารถมองเห็นได้เฉพาะกับบทบาทที่มีการกำหนดให้กับผู้ใช้งานเท่านั้น

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@block">Block module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือการตั้งค่าและการปรับแต่งที่<a href="@block">หน้าบล็อค</a>

en: Use this page to create a new custom block. New blocks are disabled by default, and must be moved to a region on the <a href="@blocks">blocks administration page</a> to be visible.
th: ใส่ชื่อของเมนูที่ต้องการสร้าง คุณสามารถเปิดบล็อคที่เพิ่งสร้างได้จากหน้า <a href="@blocks">จัดการบล็อค</a>

en: The block %info was assigned to the invalid region %region and has been disabled.
th: บล็อค %info ถูกปิดไว้ เนื่องจากกำหนดให้แสดงในพื้นที่ %region ซึ่งไม่ถูกต้อง

en: JavaScript List Form
th: แบบฟอร์มรายการจาวาสคริปต์

en: The changes to these blocks will not be saved until the <em>Save blocks</em> button is clicked.
th: การเปลี่ยนแปลงในบล็อคใดๆ จะไม่มีผลจนกว่าคุณจะคลิ๊กปุ่ม <em>บันทึกบล็อค</em>

en: Post new blog entry.
th: เขียนรายการบล็อกใหม่

en: You are not allowed to post a new blog entry.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เขียนรายการบล็อกใหม่

en: You have not created any blog entries.
th: คุณยังไม่ได้สร้างบล็อกใดๆ

en: !author has not created any blog entries.
th: !author ยังไม่มีเรื่องในบล็อก

en: Create new blog entry.
th: สร้างรายการบล็อกใหม่

en: No blog entries have been created.
th: ยังไม่ได้สร้างบล็อกใดๆ

en: Blog entry
th: รายการบล็อก

en: A <em>blog entry</em> is a single post to an online journal, or <em>blog</em>.
th: <em>รายการบล็อก</em> คือบทความที่โพสต์หนึ่งบทความในวารสารออนไลน์, หรือ <em>บล็อก</em>.

en: View recent blog entries
th: ดูรายการบล็อกล่าสุด

en: Read !username's latest blog entries.
th: อ่านบล็อกล่าสุดของ !username

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@blog">Blog module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม, กรุณาศึกษาจากรายการคู่มือออนไลน์ของ <a href="@blog">โมดูล บล็อก</a>.

en: !username's blog
th: บล็อกของ !username

en: Read the latest blog entries.
th: อ่านรายการบล็อกล่าสุด

en: create blog entries
th: สร้างรายการบล็อก

en: delete own blog entries
th: ลบรายการบล็อกของตนเอง

en: delete any blog entry
th: ลบรายการบล็อก

en: edit own blog entries
th: แก้ไขรายการบล็อกของตนเอง

en: edit any blog entry
th: แก้ไขรายการบล็อก

en: Enables keeping easily and regularly updated user web pages or blogs.
th: ผู้ใช้แต่ละคนมีบล็อกของตัวเอง

en: The content type for the %add-child link must be one of those selected as an allowed book outline type.
th: ชนิดเนื้อหาสำหรับลิงค์ %add-child ต้องเป็นชนิดใดชนิดหนึ่งในชนิดเนื้อหาที่ประกอบเป็นหนังสือ

en: Save book pages
th: บันทึกหน้าหนังสือ

en: This book has been modified by another user, the changes could not be saved.
th: หนังสือนี้ถูกแก้ไขโดยผู้ใช้คนอื่น จึงไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงได้

en: Title changed from %original to %current.
th: เปลี่ยนชื่อจาก %original เป็น %current

en: Updated book %title.
th: อัพเดทหนังสือ %title แล้ว

en: book: updated %title.
th: หนังสือ: ปรับปรุง %title แล้ว

en: Update book outline
th: ปรับปรุงหนังสือ

en: Remove from book outline
th: ลบออกจากหนังสือ

en: No changes were made
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: The post has been added to the selected book. You may now position it relative to other pages.
th: เพิ่มเนื้อหาเข้าไปยังหนังสือที่เลือก คุณสามารถกำหนดความสัมพันธ์ และตำแหน่งของเนื้อหาได้แล้ว

en: The book outline has been updated.
th: ปรับปรุงรายละเอียดหนังสือแล้ว

en: There was an error adding the post to the book.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเพิ่มบทความในหนังสือ

en: %title has associated child pages, which will be relocated automatically to maintain their connection to the book. To recreate the hierarchy (as it was before removing this page), %title may be added again using the Outline tab, and each of its former child pages will need to be relocated manually.
th: %title มีหน้าย่อยๆ ประกอบอยู่ และจะถูกเปลียนตำแหน่งอัตโนมัติเพื่อรักษาการเชื่อมโยงกับหนังสือ ถ้าต้องการสร้างลำดับหน้าต่างๆ (เช่นเดียวกับก่อนลบหน้านี้) ให้เพิ่ม %title อีกครั้งจากแถบภาพรวม และต้องจัดแต่ละหน้าลูกที่มีอยู่ก่อนเข้ามาในหนังสือเอง

en: %title may be added to hierarchy again using the Outline tab.
th: เพิ่ม %title เข้าสู่ลำดับในหนังสือได้ โดยใช้แถบภาพรวม

en: Are you sure you want to remove %title from the book hierarchy?
th: คุณต้องการลบ %title ออกจากหนังสือหรือไม่

en: The post has been removed from the book.
th: บทความถูกลบออกจากหนังสือแล้ว

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
th: แสดงหน้าหลักและหน้าย่อยในหนังสือแบบง่ายต่อการพิมพ์

en: Show block on all pages
th: แสดงบล็อคทุกหน้า

en: Show block only on book pages
th: แสดงบล็อคในหน้าหนังสือเท่านั้น

en: If <em>Show block on all pages</em> is selected, the block will contain the automatically generated menus for all of the site's books. If <em>Show block only on book pages</em> is selected, the block will contain only the one menu corresponding to the current page's book. In this case, if the current page is not in a book, no block will be displayed. The <em>Page specific visibility settings</em> or other visibility settings can be used in addition to selectively display this block.
th: ถ้าเลือก <em>แสดงบล็อคในทุกหน้า</em> บล็อคจะประกอบด้วยเมนูที่รวมเอาหนังสือทั้งหมดในเว็บไซต์  ถ้าเลือก <em>แสดงบล็อคในหน้าหนังสือเท่านั้น</em> บล็อคจะแสดงเฉพาะเมนูของหนังสือที่เลือก ซึ่งในกรณีนี้ บล็อคจะไม่ถูกแสดง ถ้าหน้าดังกล่าวไม่อยู่ในหนังสือ คุณสามารถเลือก <em>ตั้งค่าเจาะจงหน้าแสดงผล</em> หรือการแสดงผลแบบอื่นๆ เพื่อเป็นตัวเลือกเสริมในการแสดงบล็อคนี้ได้

en: This is the top-level page in this book.
th: หน้านี้เป็นหน้าหลักของหนังสือ

en: No book selected.
th: ไม่ได้เลือกหนังสือใดๆ

en: The parent page in the book. The maximum depth for a book and all child pages is !maxdepth. Some pages in the selected book may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
th: หน้าหลักของหนังสือ จำนวนลำดับและหน้ารองมีได้สูงสุด !maxdepth บางหน้าในหนังสืออาจไม่สามารถใช้เป็นหน้าหลักได้ ถ้าลำดับหรือหน้ารองเกินค่าที่กำหนดนี้

en: %title is part of a book outline, and has associated child pages. If you proceed with deletion, the child pages will be relocated automatically.
th: %title เป็นส่วนหนึ่งของหนังสือ และมีหน้ารองอยู่ด้วย ถ้าคุณจะลบหน้านี้ หน้ารองต่างๆ จะถูกเปลี่ยนตำแหน่งอัตโนมัติ

en: Re-order book pages and change titles
th: เรื่องลำดับและเปลี่ยนชื่อหนังสือ

en: Book page
th: หน้าหนังสือ

en: Allows users to structure site pages in a hierarchy or outline.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้งานสามารถวางโครงสร้างเว็บไซต์ในรูปแบบลำดับชั้นหรือเค้าโครงได้

en: Base color
th: สีอ้างอิงหลัก

en: Header top
th: ด้านบนของส่วนหัว

en: Header bottom
th: ด้านล่างของส่วนหัว

en: There is not enough memory available to PHP to change this theme's color scheme. You need at least %size more. Check the <a href="@url">PHP documentation</a> for more information.
th: มีหน่วยความจำไม่พอสำหรับ PHP ที่จะเปลี่ยนรูปแบบสีของธีม คุณต้องการอีกอย่างน้อย %size ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ใน <a href="@url">คู่มือของ PHP</a>

en: Allows the user to change the color scheme of certain themes.
th: ผู้ใช้สามารถเปลี่ยนชุดสีของธีมได้

en: Delete the selected comments
th: ลบความคิดเห็นที่เลือก

en: Allows users to comment on and discuss published content.
th: ผู้ใช้สามารถแสดงความคิดเห็นในเนื้อหา

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
th: ตัวอย่าง: 'คำติชมเกี่ยวกับเว็บไซต์' หรือ 'ข้อมูลเกี่ยวกับสินค้า'

en: Contact form: category %category deleted.
th: แบบฟอร์มติดต่อ: หมวดหมู่ %category ถูกลบแล้ว

en: The contact form has not been configured. <a href="@add">Add one or more categories</a> to the form.
th: แบบฟอร์มติดต่อยังไม่ได้ถูกกำหนดค่า <a href="@add">กรุณาเพิ่มหมวดหมู่อย่างน้อยหนึ่งหมวดหรือมากกว่านั้น</a>ให้กับแบบฟอร์ม

en: Personal contact form
th: แบบฟอร์มติดต่อส่วนบุคคล

en: Create a system contact form and set up categories for the form to use.
th: สร้างแบบฟอร์มสำหรับติดต่อกับระบบและตั้งค่าหมวดหมู่ให้กับแบบฟอร์ม

en: Edit contact category
th: แก้ไขหมวดหมู่ข้อมูลการติดต่อ

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
th: ผู้ใช้สามารถส่งข้อความติดต่อกันเอง และฟอร์มติดต่อของเว็บไซต์

en: Database logging
th: บันทึกลงฐานข้อมูล

en: View events that have recently been logged.
th: ดูเหตุการณ์ที่ถูกบันทึกไว้ล่าสุด

en: Top 'page not found' errors
th: อันดับความผิดพลาดที่เกิดจากกรณี "ไม่พบหน้าที่ต้องการ' สูงสุด

en: View 'page not found' errors (404s).
th: ดูรายการข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ 'ไม่พบหน้าที่ต้องการ' (404)

en: Top 'access denied' errors
th: อันดับข้อผิดพลาดสูงสุดสำหรับ 'ปฏิเสธการเข้าใช้งาน'

en: View 'access denied' errors (403s).
th: ดูรายการข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ 'ปฏิเสธการเข้าใช้งาน' (403)

en: Logs and records system events to the database.
th: บันทึกเหตุการณ์ต่างๆ ของระบบลงในฐานข้อมูล

en: All roles may use default format
th: บทบาททั้งหมดสามารถใช้รูปแบบที่กำหนดไว้เริ่มต้นได้

en: No roles may use this format
th: ยังไม่มีบทบาทใดที่ใช้รูปแบบนี้

en: Set default format
th: กำหนดรูปแบบเริ่มต้น

en: Default format updated.
th: อัพเดทรูปแบบเริ่มต้นเรียบร้อยแล้ว

en: Specify a unique name for this filter format.
th: ระบุชื่อให้กับรูปแบบการแสดงข้อมูลตามเงื่อนไขนี้

en: The default format cannot be deleted.
th: รูปแบบที่กำหนดไว้เริ่มต้นไม่สามารถลบทิ้งได้

en: Configure %format
th: กำหนดค่า %format

en: Allowed HTML tags: @tags
th: แท็กคำสั่ง HTML ที่อนุญาตให้ใช้งานได้: @tags

en: Text with <br />line break
th: ข้อความที่มี <br />ตัวแบ่งบรรทัด

en: Paragraph one.
th: ย่อหน้าที่ 1

en: Paragraph two.
th: ย่อหน้าที่สอง

en: Emphasized
th: เป็นตัวเน้น

en: Coded
th: เป็นรหัส

en: Bolded
th: เป็นตัวหนา

en: Italicized
th: เป็นตัวเอียง

en: Superscripted
th: เป็นตัวยก

en: <sup>Super</sup>scripted
th: ตัว<sup>ยก</sup>

en: Subscripted
th: ตัวห้อย

en: <sub>Sub</sub>scripted
th: ตัว<sub>ห้อย</sub>

en: Table header
th: ส่วนหัวของตาราง

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
th: ลำดับรายการแบบตัวเลข - ใช้ &lt;li&gt; เพื่อเริ่มต้นรายการแต่ละรายการ

en: First item
th: รายการแรก

en: Second item
th: รายการที่สอง

en: First term
th: คำศัพท์ตัวแรก

en: First definition
th: คำจำกัดความแรก

en: Second term
th: คำศัพท์ตัวที่สอง

en: Second definition
th: คำจำกัดความที่สอง

en: Subtitle three
th: คำบรรยาย 3

en: Subtitle four
th: คำบรรยาย 4

en: Subtitle five
th: คำบรรยาย 5

en: Subtitle six
th: คำบรรยาย 6

en: Tag Description
th: คำอธิบายเกี่ยวกับคำสำคัญ

en: You Type
th: คุณพิมพ์

en: You Get
th: คุณจะได้รับ

en: No help provided for tag %tag.
th: ไม่มีความช่วยเหลือใดๆสำหรับคำสำคัญ %tag.

en: Quotation mark
th: เครื่องหมายคำพูด

en: Character Description
th: คำอธิบายตัวอักษร

en: No HTML tags allowed
th: ไม่มีแท็กคำสั่ง HTML ที่ได้รับอนุญาตให้ใช้

en: Lines and paragraphs break automatically.
th: แบ่งบรรทัดและย่อหน้าอัตโนมัติ

en: Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
th: ที่อยู่หน้าเว็บและที่อยู่อีเมล จะกลายเป็นลิงก์โดยอัตโนมัติ

en: Compose tips
th: คำแนะนำในการส่ง

en: Description and guidelines for discussions within this forum.
th: คำอธิบายและแนวทางการใช้งานต่างๆสำหรับการสนทนาในกระดานสนทนานี้

en: The number of posts a topic must have to be considered "hot".
th: จำนวนข้อความโพสต์ในกระทู้ที่ใช้กำหนดกระทู้ดังกล่าวเป็นกระทู้ "hot"

en: Default number of forum topics displayed per page.
th: จำนวนกระทู้ในหนึ่งหน้า

en: Default display order for topics.
th: รูปแบบการจัดลำดับเริ่มต้นสำหรับกระทู้

en: When administering a forum, note that:
th: เมื่อทำการดูแลตรวจสอบกระดานสนทนา, กรุณจำไว้ว่า:

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@forum">Forum module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือการตั้งค่าและการปรับแต่งที่<a href="@forum">โมดูล Forum</a>

en: Forum topic
th: กระทู้

en: A <em>forum topic</em> is the initial post to a new discussion thread within a forum.
th: <em>กระทู้</em> คือหัวข้อใหม่ในกระดานสนทนา

en: You are not allowed to post new content in the forum.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้โพสต์เนื้อหาใหม่ลงในกระดานสนทนาได้

en: <a href="@login">Login</a> to post new content in the forum.
th: <a href="@login">เข้าสู่ระบบ</a> เพื่อโพสต์เนื้อหาใหม่เข้าไปในกระดานสนทนา

en: delete own forum topics
th: ลบหัวข้อกระดานสนทนาของตนเอง

en: delete any forum topic
th: ลบหัวข้อกระดานสนทนาใดก็ได้

en: edit any forum topic
th: แก้ไขหัวข้อกระดานสนทนาใดก็ได้

en: Enables threaded discussions about general topics.
th: กระดานสนทนาในหัวข้อต่างๆ

en: Manages the display of online help.
th: แสดงข้อความวิธีการใช้งาน

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@locale">Locale module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือ<a href="@locale">หน้าภาษา</a>

en: This account's default language for e-mails.
th: ภาษาที่ผู้ใช้เลือกเป็นค่าปริยายสำหรับอีเมล

en: administer languages
th: จัดการภาษา

en: translate interface
th: แปลส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Configure languages for content and the user interface.
th: ตั้งค่าภาษาของเว็บไซต์และส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Translate the built in interface and optionally other text.
th: แปลหน้าจอติดต่อผู้ใช้ที่มากับระบบ และข้อความอื่นๆเพิ่มเติม

en: !long-month-name January
th: !long-month-name มกราคม

en: !long-month-name February
th: !long-month-name กุมภาพันธ์

en: !long-month-name March
th: !long-month-name มีนาคม

en: !long-month-name April
th: !long-month-name เมษายน

en: !long-month-name May
th: !long-month-name พฤษภาคม

en: !long-month-name June
th: !long-month-name มิถุนายน

en: !long-month-name July
th: !long-month-name กรกฎาคม

en: !long-month-name August
th: !long-month-name สิงหาคม

en: !long-month-name September
th: !long-month-name กันยายน

en: !long-month-name October
th: !long-month-name ตุลาคม

en: !long-month-name November
th: !long-month-name พฤศจิกายน

en: !long-month-name December
th: !long-month-name ธันวาคม

en: Adds language handling functionality and enables the translation of the user interface to languages other than English.
th: แปลภาษาของส่วนติดต่อผู้ใช้เป็นภาษาอื่นๆ นอกเหนือจากภาษาอังกฤษ

en: The menu module allows on-the-fly creation of menu links in the content authoring forms. The following option sets the default menu in which a new link will be added.
th: โมดูลเมนูเพิ่มตัวเลือกสร้างเมนูจากหน้าสร้างเนื้อหา ตัวเลือกต่อไปนี้เป็นการตั้งเมนูปริยายสำหรับเนื้อหาใหม่

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@menu">Menu module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือการตั้งค่าและการปรับแต่งที่<a href="@menu">หน้าเมนู</a>

en: Menus are a collection of links (menu items) used to navigate a website. The menus currently available on your site are displayed below. Select a menu from this list to manage its menu items.
th: เมนูคือชุดของลิงก์ (หรือเรียกว่า 'เมนูย่อย') ที่ใช้ในการนำทางไปยังส่วนต่างๆ ของเว็บไซต์รายการด้านล่างแสดงเมนูที่มีอยู่ในระบบ รวมถึงเมนูย่อยของแต่ละอัน คุณสามารถเลือกจัดการเมนูหรือเมนูย่อยได้

en: The human-readable name of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>create content</em> page. It is recommended that this name begin with a capital letter and contain only letters, numbers, and <strong>spaces</strong>. This name must be unique.
th: ชื่อเรียกของชนิดเนื้อหาที่คุณต้องการให้ผู้ใช้เห็น ชื่อนี้จะถูกแสดงในหน้า <em>สร้างเนื้อหา</em>เราแนะนำให้คุณใช้ชื่อที่ขึ้นต้นด้วยอักษรตัวใหญ่ และใช้เฉพาะตัวอักษร, ตัวเลข และ<strong>ช่องว่าง</strong>ที่สำคัญชื่อเนื้อหานี้ต้องไม่ซ้ำกับชนิดของเนื้อหาที่มีอยู่ก่อนแล้ว

en: The machine-readable name of this content type. This text will be used for constructing the URL of the <em>create content</em> page for this content type. This name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores. Underscores will be converted into hyphens when constructing the URL of the <em>create content</em> page. This name must be unique.
th: ชื่อเรียกของชนิดเนื้อหาที่คุณต้องการให้ระบบเห็น ชื่อนี้จะใช้ในการสร้าง URL สำหรับหน้า <em>สร้างเนื้อหา</em> อนุญาตให้ใส่ได้เฉพาะตัวพิมพ์เล็ก, ตัวเลข และขีดกลาง (-) เท่านั้น ชื่อเนื้อหานี้ต้องไม่ซ้ำกับชนิดของเนื้อหาที่มีอยู่ก่อนแล้ว

en: A brief description of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>create content</em> page.
th: คำอธิบายสั้นๆ เกี่ยวกับเนื้อหาชนิดนี้ ข้อความนี้จะถูกแสดงเป็นส่วนหนึ่งของรายการเนื้อหาในหน้า <em>สร้างเนื้อหา</em>

en: Submission form settings
th: ตำแหน่งของกล่องตอบความเห็น

en: This text will be displayed at the top of the submission form for this content type. It is useful for helping or instructing your users.
th: ข้อความนี้จะถูกแสดงเหนือช่องกรอกข้อมูลในหน้าสร้างเนื้อหาชนิดนี้โดยมันจะช่วยให้ผู้ใช้มีความเข้าใจวิธีการสร้างเนื้อหาที่เหมาะสม

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_)

en: The human-readable name %name is already taken.
th: มีคนใช้ชื่อ %name ไปแล้ว

en: The content type %name has been reset to its default values.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้ถูกคืนค่ากลับไปเป็นค่าเริ่มต้นแล้ว

en: Are you sure you want to delete the content type %type?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบชนิดเนื้อหา %type?

en: Added content type %name.
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา %name แล้ว,

en: Node access status
th: สถานะการเข้าถึงโหนด

en: Number of posts on main page
th: จำนวนเนื้อหาในหน้าแรก

en: The default maximum number of posts to display per page on overview pages such as the main page.
th: จำนวนเนื้อหามากที่สุดที่ให้แสดงในหน้ารวม เช่น หน้าแรก

en: Are you sure you want to rebuild the permissions on site content?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการทำดัชนีเว็บไซต์ใหม่หรือไม่?

en: Demote from front page
th: ซ่อนจากหน้าแรก

en: Make sticky
th: ค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Remove stickiness
th: เลิกค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: language
th: ภาษา

en: An error occurred and processing did not complete.
th: เกิดข้อผิดพลาดบางประการและไม่สามารถดำเนินการให้เสร็จสมบูรณ์ได้

en: Show summary in full view
th: แสดงข้อมูลโดยสรุปในมุมมองเต็มหน้า

en: Copy of the revision from %date.
th: ชุดคัดลอกของรุ่นปรับปรุงจาก %date.

en: @type %title has been reverted back to the revision from %revision-date.
th: @type %title ถูกแก้ไขรุ่นกลับเป็นรุ่น %revision-date

en: Revision from %revision-date of @type %title has been deleted.
th: ลบรุ่น %revision-date ของ @type %title แล้ว

en: @type: reverted %title revision %revision.
th: @type: แก้ไขรุ่น %title เป็นรุ่น %revision

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@node">Node module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือการตั้งค่าและการปรับแต่งที่<a href="@node">หน้า Node</a>

en: Below is a list of all the content types on your site. All posts that exist on your site are instances of one of these content types.
th: รายการด้านล่างแสดงชนิดของเนื้อหาในเว็บไซต์ของคุณ

en: To create a new content type, enter the human-readable name, the machine-readable name, and all other relevant fields that are on this page. Once created, users of your site will be able to create posts that are instances of this content type.
th: ในการสร้างเนื้อหาใหม่ คุณจะต้องใส่ชื่อที่แสดงให้ผู้ใช้อ่าน, ชื่อที่ให้ระบบรู้จัก และช่องข้อมูลอื่นๆ ที่แสดงในหน้านี้ เมื่อสร้างเสร็จแล้ว ผู้ใช้ของเว็บไซต์คุณจะสามารถสร้างเนื้อหาประเภทนี้ได้

en: Read the rest of !title.
th: อ่าน !title ต่อ

en: <h1 class="title">Welcome to your new Drupal website!</h1><p>Please follow these steps to set up and start using your website:</p>
th: <h1 class="title">ยินดีต้อนรับสู่เว็บไซต์ Drupal!</h1><p>กรุณาดำเนินการตามขั้นตอนต่อไปนี้ เพื่อติดตั้งและเริ่มใช้งานเว็บไซต์ของคุณ:</p>

en: <strong>Configure your website</strong> Once logged in, visit the <a href="@admin">administration section</a>, where you can <a href="@config">customize and configure</a> all aspects of your website.
th: <strong>ตั้งค่าเว็บไซต์</strong> เมื่อล็อกอินเข้าระบบแล้ว เข้าไปยังหน้า <a href="@admin">บริหารระบบ</a> ซึ่งคุณสามารถ <a href="@config">ปรับแต่งและตั้งค่า</a> เว็บไซต์ของคุณได้จากหน้านี้

en: <strong>Enable additional functionality</strong> Next, visit the <a href="@modules">module list</a> and enable features which suit your specific needs. You can find additional modules in the <a href="@download_modules">Drupal modules download section</a>.
th: <strong>เปิดใช้งานความสามารถเพิ่มเติม</strong> จากนั้นเข้าไปยัง <a href="@modules">รายการโมดูล</a> และเปิดใช้ความสามารถที่เหมาะกับเว็บไซต์ของคุณ คุณสามารถหาโมดูลเพิ่มเติมได้จาก <a href="@download_modules">หน้าดาวน์โหลดโมดูล</a> บนเว็บไซต์ของ Drupal

en: <strong>Customize your website design</strong> To change the "look and feel" of your website, visit the <a href="@themes">themes section</a>. You may choose from one of the included themes or download additional themes from the <a href="@download_themes">Drupal themes download section</a>.
th: <strong>ปรับแต่งหน้าตาของเว็บไซต์</strong> คุณสามารถปรับแต่งหน้าตาของเว็บไซต์ได้ที่หน้า <a href="@themes">ธีม</a> โดยเลือกจากธีมที่มีมาให้ในระบบ หรือ <a href="@download_themes">ดาวน์โหลดธีมเพิ่มเติม</a> จากเว็บไซต์ของ Drupal

en: <strong>Start posting content</strong> Finally, you can <a href="@content">create content</a> for your website. This message will disappear once you have promoted a post to the front page.
th: <strong>เริ่มต้นเขียนเนื้อหา</strong> ขั้นสุดท้าย คุณสามารถ <a href="@content">เขียนเนื้อหา</a> ลงในเว็บไซต์ ข้อความที่แสดงนี้จะถูกเอาออกเมื่อคุณเขียนเนื้อหาชิ้นแรกและแสดงบนหน้าแรก

en: Rebuilding content access permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: Content permissions have been rebuilt.
th: เนื้อหาถูกลบแล้ว

en: administer content types
th: จัดการชนิดของเนื้อหา

en: View, edit, and delete your site's content.
th: แสดง, แก้ไข และลบเนื้อหาที่มีในเว็บไซต์

en: Post settings
th: ตั้งค่าเนื้อหา

en: Control posting behavior, such as teaser length, requiring previews before posting, and the number of posts on the front page.
th: ควบคุมวิธีการเขียนเนื้อหา เช่น จำนวนเรื่องที่แสดงในหน้าแรก, บังคับให้ดูตัวอย่างก่อนส่งหรือไม่ เป็นต้น

en: Manage posts by content type, including default status, front page promotion, etc.
th: จัดการเนื้อหาโดยแยกตามชนิด ซึ่งสามารถควบคุมสถานะตั้งต้น, การแสดงผลในหน้าแรก ของเนื้อหาแต่ละชนิดได้

en: Add content type
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา

en: Revert to earlier revision
th: ลบเนื้อหารุ่นก่อนหน้า

en: Delete earlier revision
th: ลบรุ่นก่อนของเนื้อหา

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
th: อนุญาตให้ส่งและแสดงเนื้อหาบนเว็บไซต์

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@handbook">OpenID module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือการตั้งค่าและการปรับแต่งที่<a href="@handbook">โมดูล OpenID</a>

en: Allows users to log into your site using OpenID.
th: ผู้ใช้สามารถล็อกอินด้วย OpenID ได้

en: Update alias
th: อัพเดทนามแฝง

en: Create new alias
th: สร้างนามแฝงใหม่

en: The alias has been saved.
th: นามแฝงดังกล่าวถูกบันทึกแล้ว

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบนามแฝงของตำแหน่งพาธ %title?

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@path">Path module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือของ<a href="@path">โมดูล Path</a>

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
th: กรอกตำแหน่งพาธที่คุณต้องการสร้างนามแฝง, โดยตามด้วยชื่อของนามแฝงใหม่

en: The alias has been deleted.
th: นามแฝงดังกล่าวถูกลบแล้ว

en: The path is already in use.
th: ตำแหน่งพาธถูกใช้งานไปแล้ว

en: URL aliases
th: นามแฝงของชื่อ URL

en: Change your site's URL paths by aliasing them.
th: เปลี่ยนตำแหน่งพาธที่อยู่ URL เว็บไซต์ของคุณ โดยการตั้งชื่อนามแฝงให้กับที่อยู่ URL ดังกล่าว

en: Edit alias
th: แก้ไขนามแฝง

en: Delete alias
th: ลบนามแฝง

en: Add alias
th: เพิ่มนามแฝงใหม่

en: Allows users to rename URLs.
th: เปลี่ยนชื่อเรียก URL

en: Using custom PHP code
th: ใช้โค้ด PHP ที่กำหนดเอง

en: Notes:
th: หมายเหตุ:

en: Allows embedded PHP code/snippets to be evaluated.
th: อนุญาตให้ใส่โค้ด PHP

en: Alerts other sites when your site has been updated.
th: แจ้งเว็บไซต์อื่นว่าเว็บไซต์ของคุณมีการอัพเดต

en: Total votes: @votes
th: คะแนนโหวตทั้งหมด: @votes

en: Most recent poll
th: แบบสำรวจล่าสุด

en: Poll status
th: สถานะแบบสำรวจ

en: When a poll is closed, visitors can no longer vote for it.
th: เมื่อแบบสำรวจความคิดเห็นถูกปิดลง, ผู้เยี่ยมชมจะไม่สามารถลงคะแนนโหวตได้อีกต่อไป

en: After this period, the poll will be closed automatically.
th: หลังจากผ่านช่วงเวลานี้ไปแล้ว, แบบสำรวจจะถูกปิดลงโดยอัตโนมัติ

en: Votes for choice @n
th: คะแนนโหวตสำหรับตัวเลือก @n

en: Negative values are not allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ใช้เป็นจำนวนติดลบได้

en: Your vote could not be recorded because you did not select any of the choices.
th: ไม่สามารถบันทึกคะแนนโหวตของคุณได้ เนื่องจากคุณยังไม่ได้เลือกคำตอบใดๆ

en: Add another choice
th: เพิ่มตัวเลือกอื่นๆ

en: Vote count
th: คะแนนโหวต

en: create poll content
th: สร้างเนื้อหาแบบสำรวจ

en: delete own poll content
th: ลบเนื้อหาแบบสำรวจของตนเอง

en: delete any poll content
th: ลบเนื้อหาในแบบสำรวจใดๆก็ได้

en: edit any poll content
th: แก้ไขเนื้อหาในแบบสำรวจใดๆก็ได้

en: edit own poll content
th: แก้ไขเนื้อหาในแบบสำรวจของตนเอง

en: Polls
th: แบบสำรวจ

en: Profile fields have been updated.
th: ช่องรับข้อมูลโปรไฟล์ได้รับการปรับปรุงเรียบร้อยแล้ว

en: No fields in this category. If this category remains empty when saved, it will be removed.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลในหมวดหมู่นี้ หากหมวดหมู่นี้ยังไม่มีข้อมูลเมื่อถูกบันทึก หมวดหมู่ดังกล่าวจะถูกลบออก

en: edit %title
th: แก้ไข %title

en: add new %type
th: เพิ่ม %type ใหม่

en: Form will auto-complete while user is typing.
th: แบบฟอร์มจะแสดงข้อความแนะนำในขณะที่ผู้ใช้กำลังพิมพ์ข้อความอยู่

en: For security, auto-complete will be disabled if the user does not have access to user profiles.
th: เพื่อเป็นการรักษาความปลอดภัย ระบบแนะนำข้อความจะถูกปิดการใช้งานไว้ หากผู้ใช้งานยังไม่ได้เข้าถึงหน้าโปรไฟล์ของตนเอง

en: The specified category name is reserved for use by Drupal.
th: ชื่อหมวดหมู่ที่ระบุถูกสงวนเอาไว้ใช้งานโดยเฉพาะจาก Drupal

en: The specified title is already in use.
th: ชื่อที่ระบุถูกใช้งานไปแล้ว

en: A hidden field cannot be required.
th: ช่องรับข้อมูลที่ถูกซ่อนอยู่ไม่สามารถกำหนดเป็นช่องรับข้อมูลที่จำเป็นต้องกรอกได้

en: The field has been created.
th: สร้างฟิลด์แล้ว

en: Are you sure you want to delete the field %field?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบช่องรับข้อมูล %field?

en: User list
th: รายชื่อผู้ใช้งาน

en: single-line textfield
th: ข้อความ แบบบรรทัดเดียว

en: multi-line textfield
th: ข้อความ แบบหลายบรรทัด

en: checkbox
th: ช่องกาตัวเลือก

en: list selection
th: เลือกรายการ

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@profile">Profile module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือ<a href="@profile">โมดูลโปรไฟล์</a>

en: Author information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Link to full user profile
th: เชื่อมโยงไปยังรายละเอียดผู้ใช้ทั้งหมด

en: Profile fields to display
th: ฟิลด์รายละเอียดผู้ใช้ที่ต้องการแสดง

en: View full user profile
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้ทั้งหมด

en: About %name
th: เกี่ยวกับ %name

en: Put each item on a separate line or separate them by commas. No HTML allowed.
th: แยกรายการละบรรทัด หรือคั่นด้วยจุลภาค (,) ใช้ HTML ไม่ได้

en: The value provided for %field is not a valid URL.
th: ข้อมูลที่กรอกลงในช่อง %field ไม่ใช่ที่อยู่ URL ที่ถูกต้อง

en: Edit field
th: แก้ไขฟิลด์

en: Delete field
th: ลบฟิลด์

en: Supports configurable user profiles.
th: ผู้ใช้สามารถมีหน้าประวัติส่วนตัวที่แก้ไขได้เอง

en: Indexing status
th: สถานะการทำดัชนี

en: Indexing settings
th: ตั้งค่าการทำดัชนี

en: <p><em>Changing the settings below will cause the site index to be rebuilt. The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed.</em></p><p><em>The default settings should be appropriate for the majority of sites.</em></p>
th: <p><em>เมื่อเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าต่างๆด้านล่างนี้จะมีผลทำให้เว็บไซต์จัดทำดัชนี้ใหม่ ดัชนีค้นหาเดิมไม่ได้ถูกลบออกไปแต่ได้รับการอัพเดตตามการตั้งค่าใหม่ การค้นหายังใช้การได้ต่อไปแต่เนื้อหาใหม่จะยังไม่ได้รับการทำดัชนีจนกว่าเนื้อหาที่มีอยู่แล้วจะได้รับการทำดัชนี้ใหม่ทั้งหมดก่อน</em></p><p><em>ค่าเริ่มต้นของการตั้งค่านั้นเหมาะสมกับเว็บไซต์โดยส่วนใหญ่อยู่</em></p>

en: Minimum word length to index
th: ความยาวน้อยสุดของคำที่จะทำดัชนี

en: The number of characters a word has to be to be indexed. A lower setting means better search result ranking, but also a larger database. Each search query must contain at least one keyword that is this size (or longer).
th: จำนวนตัวอักษรในคำที่ต้องการจัดทำดัชนี การตั้งตัวเลขน้อยหมายความว่าจะมีผลการค้นหาตามลำดับดีกว่าแต่ใช้ดาต้าเบสที่ใหญ่กว่า การค้นหาแต่ละครั้งต้องมีคำสำคัญอย่างน้อยหนึ่งคำซึ่งยาวเท่ากับตัวเลขนี้ (หรือมากกว่า)

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
th: เลือกเปิดหรือปิดการใช้งานตัวจัดทำชิ้นส่วนคำภาษาจีน, ญี่ปุ่น และเกาหลี แบบง่าย ปิดการใช้งานนี้หากคุณต้องการใช้งานตัวประมวลผลภายนอกแทน ไม่มีผลกระทบต่อภาษาอื่นๆ

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@search">Search module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือ<a href="@search">โมดูลค้นหา</a>

en: Search form
th: ฟอร์มค้นหา

en: search content
th: ค้นหาเนื้อหา

en: use advanced search
th: ค้นหาขั้นสูง

en: Top search phrases
th: คำที่ใช้ค้นหาบ่อยที่สุด

en: View most popular search phrases.
th: ดูคำค้นหายอดนิยม

en: Enables site-wide keyword searching.
th: ค้นหาข้อมูลภายในเว็บไซต์ด้วยคีย์เวิร์ด

en: Logs access statistics for your site.
th: เก็บสถิติในการใช้งานเว็บไซต์

en: Logs and records system events to syslog.
th: บันทึกเหตุการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นในระบบ

en: Choose which theme the administration pages should display in. If you choose "System default" the administration pages will use the same theme as the rest of the site.
th: เลือกธีมของหน้าบริหารระบบ ถ้าคุณเลือก "ปริยาย" หน้าบริหารระบบจะใช้ธีมเดียวกับส่วนอื่นๆ ของเว็บไซต์

en: User pictures in posts
th: รูปภาพของผู้เขียนในเนื้อหา

en: User pictures in comments
th: รูปภาพของผู้เขียนในความเห็น

en: Shortcut icon
th: ไอคอน

en: Display post information on
th: แสดงข้อมูลการเขียนเนื้อหา

en: Enable or disable the <em>submitted by Username on date</em> text when displaying posts of the following type.
th: เปิด/ปิดการแสดงข้อความ <em>submitted by Username on date</em> ของเนื้อหาชนิดต่อไปนี้

en: Logo image settings
th: ตั้งค่ารูปสำหรับโลโก้

en: If toggled on, the following logo will be displayed.
th: ถ้าเปิดใช้โลโก้ จะใช้ภาพนี้

en: Use the default logo
th: ใช้โลโก้ปริยาย

en: Check here if you want the theme to use the logo supplied with it.
th: ใช้โลโก้ปริยายที่มากับธีม

en: The path to the file you would like to use as your logo file instead of the default logo.
th: ตำแหน่งของไฟล์ที่คุณต้องการใช้เป็นโลโก้ ในกรณีที่ไม่ใช้โลโก้ปริยาย

en: Upload logo image
th: อัพโหลดแฟ้มโลโก้

en: Shortcut icon settings
th: ตั้งค่าไอคอน

en: Your shortcut icon, or 'favicon', is displayed in the address bar and bookmarks of most browsers.
th: ไอคอนหรือ 'favicon' ที่จะแสดงในแถบที่อยู่และที่คั่นหน้าของเว็บเบราว์เซอร์

en: Use the default shortcut icon.
th: ใช้ไอคอนปริยาย

en: Check here if you want the theme to use the default shortcut icon.
th: ใช้ไอคอนปริยายที่มากับธีม

en: The path to the image file you would like to use as your custom shortcut icon.
th: ตำแหน่งของไฟล์ที่คุณต้องการใช้เป็นไอคอน ในกรณีที่ไม่ใช้ไอคอนปริยาย

en: Upload icon image
th: อัพโหลดแฟ้มไอคอน

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
th: ถ้าคุณไม่มีสิทธิ์เรียกไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์โดยตรง ให้อัพโหลดไอคอนที่นี่แทน

en: @module (<span class="admin-missing">missing</span>)
th: @module (<span class="admin-missing">ไม่พบ</span>)

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
th: โมดูลต่อไปนี้จะถูกลบออกจากเว็บไซต์ <em>ข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโมดูลจะถูกลบไปด้วย</em>

en: Confirm uninstall
th: ยืนยันการลบโมดูล

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
th: คุณต้องการดำเนินการต่อโดยลบโมดูลข้างต้นหรือไม่?

en: No modules selected.
th: ไม่ได้เลือกโมดูล

en: The selected modules have been uninstalled.
th: โมดูลที่เลือกถูกลบแล้ว

en: The name of this website.
th: ชื่อของเว็บไซต์นี้

en: Your site's motto, tag line, or catchphrase (often displayed alongside the title of the site).
th: คำขวัญ สโลแกน หรือประโยคโฆษณา (มักแสดงใต้ชื่อเว็บไซต์)

en: Your site's mission or focus statement (often prominently displayed on the front page).
th: เป้าหมายของเว็บไซต์ (มักแสดงในหน้าแรก)

en: Default 403 (access denied) page
th: หน้าที่ให้แสดงเมื่อเจอข้อผิดพลาด 403 (access denied)

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. If unsure, specify nothing.
th: หน้านี้จะถูกแสดงถ้าผู้ใช้ไม่มีสิทธิ์อ่านหน้าที่ต้องการ ไม่ต้องใส่ถ้าไม่แน่ใจ

en: Default 404 (not found) page
th: หน้าที่ให้แสดงเมื่อเจอข้อผิดพลาด 404 (not found)'

en: Write errors to the log
th: เขียนลงในบันทึกของระบบ

en: Write errors to the log and to the screen
th: เขียนลงในบันทึกของระบบ และแสดงบนหน้าจอ

en: Specify where Drupal, PHP and SQL errors are logged. While it is recommended that a site running in a production environment write errors to the log only, in a development or testing environment it may be helpful to write errors both to the log and to the screen.
th: ตำแหน่งที่บันทึกปัญหาของ Drupal, PHP หรือ SQL เราแนะนำว่าถ้าเป็นเครื่องที่ทำงานจริงให้เลือกเขียนลงเฉพาะบันทึกของระบบ แต่ถ้าเป็นเครื่องทดสอบ การเลือกแสดงบนหน้าจอจะช่วยให้แก้ปัญหาได้สะดวกขึ้น

en: The normal cache mode is suitable for most sites and does not cause any side effects. The aggressive cache mode causes Drupal to skip the loading (boot) and unloading (exit) of enabled modules when serving a cached page. This results in an additional performance boost but can cause unwanted side effects.
th: แคชระดับปกติเหมาะสำหรับเว็บไซต์ทั่วไป และไม่ก่อให้เกิดผลข้างเคียงใดๆ แต่แคชระดับพิเศษจะข้ามขั้นตอนการโหลด (boot) และเลิกโหลด (exit) โมดูลบางตัวเมื่อแสดงหน้าที่แคชไว้ ประสิทธิภาพที่ได้จะสูงขึ้นแต่อาจเกิดปัญหาได้

en: <strong class="error">The following enabled modules are incompatible with aggressive mode caching and will not function properly: %modules</strong>
th: <strong class="error">โมดูลที่เปิดใช้เหล่านี้ไม่สามารถทำงานร่วมกับแคชระดับพิเศษได้: %modules</strong>

en: <strong class="ok">Currently, all enabled modules are compatible with the aggressive caching policy.</strong> Please note, if you use aggressive caching and enable new modules, you will need to check this page again to ensure compatibility.
th: <strong class="ok">ขณะนี้โมดูลที่เปิดใช้ทุกตัวทำงานร่วมกับแคชระดับพิเศษได้</strong> คุณควรระวังไว้ว่าถ้าลงโมดูลเพิ่มเติมหลังจากนี้ คุณควรเข้ามาดูความเข้ากันได้ของโมดูลในหน้านี้ทุกครั้ง

en: Page cache
th: การแคชเนื้อหา

en: Enabling the page cache will offer a significant performance boost. Drupal can store and send compressed cached pages requested by <em>anonymous</em> users. By caching a web page, Drupal does not have to construct the page each time it is viewed.
th: การเปิดใช้แคชจะทำให้ประสิทธิภาพของเว็บไซต์เพิ่มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด Drupal จะส่งหน้าที่อยู่ในแคชและถูกบีบอัดแล้วให้กับ<em>ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียน</em> เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ เพราะ Drupal ไม่จำเป็นต้องโหลดหน้าที่ถูกเรียกใหม่ถ้าหน้านั้นอยู่ในแคชอยู่แล้ว

en: Caching mode
th: รูปแบบการแคช

en: Normal (recommended for production sites, no side effects)
th: ปกติ (แนะนำสำหรับเว็บไซต์ใช้งานจริง, ไม่มีผลกระทบ)

en: Aggressive (experts only, possible side effects)
th: พิเศษ (เฉพาะผู้เชี่ยวชาญ, อาจกระทบเว็บไซต์ได้)

en: On high-traffic sites, it may be necessary to enforce a minimum cache lifetime. The minimum cache lifetime is the minimum amount of time that will elapse before the cache is emptied and recreated, and is applied to both page and block caches. A larger minimum cache lifetime offers better performance, but users will not see new content for a longer period of time.
th: เว็บที่มีผู้ชมจำนวนมากควรระบุอายุที่สั้นที่สุดของแคช ซึ่งหมายถึงระยะเวลาน้อยที่สุดที่แคชจะถูกล้างและเก็บใหม่ อายุแคชยิ่งยาวจะช่วยให้ประสิทธิภาพของระบบสูงขึ้น แต่จะมีผลเสียคือผู้ใช้จะต้องรอนานขึ้นในการแสดงเนื้อหาใหม่ตามไปด้วย

en: Page compression
th: การบีบอัดข้อมูล

en: By default, Drupal compresses the pages it caches in order to save bandwidth and improve download times. This option should be disabled when using a webserver that performs compression.
th: โดยปกติแล้ว Drupal จะบีบอัดหน้าเว็บไว้ในแคชเพื่อประหยัดแบนด์วิธ และลดเวลาดวน์โหลด ในกรณีที่ใช้เว็บเซิร์ฟเวอร์ที่สนับสนุนการบีบอัดอยู่แล้ว ควรปิดตัวเลือกนี้

en: Enabling the block cache can offer a performance increase for all users by preventing blocks from being reconstructed on each page load. If the page cache is also enabled, performance increases from enabling the block cache will mainly benefit authenticated users.
th: การเปิดใช้แคชของบล็อค จะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพกับผู้ใช้ทุกคนเพราะไม่ต้องสร้างบล็อคใหม่ทุกครั้งที่โหลดเพจ ถ้าเปิดใช้การแคชหน้าเว็บอยู่แล้ว การใช้แคชของบล็อคจะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพกับผู้ใช้ที่ล็อกอิน

en: Enabled (recommended)
th: เปิดใช้ (แนะนำ)

en: Note that block caching is inactive when modules defining content access restrictions are enabled.
th: หมายเหตุ: แคชสำหรับบล็อคจะไม่ใช้งานถ้าโมดูลนั้นๆ เปิดใช้การจำกัดการเข้าถึงเนื้อหา

en: Bandwidth optimizations
th: การเพิ่มประสิทธิภาพแบนด์วิธ

en: <p>Drupal can automatically optimize external resources like CSS and JavaScript, which can reduce both the size and number of requests made to your website. CSS files can be aggregated and compressed into a single file, while JavaScript files are aggregated (but not compressed). These optional optimizations may reduce server load, bandwidth requirements, and page loading times.</p><p>These options are disabled if you have not set up your files directory, or if your download method is set to private.</p>
th: <p>Drupal สามารถเพิ่มประสิทธิภาพไฟล์ภายนอกอย่าง CSS และ JavaScript โดยอัตโนมัติ ซึ่งจะช่วยลดทั้งขนาดและจำนวนการเรียกไฟล์เหล่านี้ ไฟล์ CSS ทั้งหมดจะถูกรวมเป็นไฟล์เดียวและบีบอัด ส่วนไฟล์ JavaScript จะถูกรวม (แต่ไม่บีบอัด) ตัวเลือกเหล่านี้จะช่วยลดภาระของเซิร์ฟเวอร์และแบนด์วิธ</p><p>ตัวเลือกเหล่านี้จะถูกปิดไม่ใช้งานถ้าคุณยังไม่ได้สร้างไดเรคทอรี files หรือคุณตั้งวิธีดาวน์โหลดเป็นแบบ "ส่วนตัว" (private)</p>

en: Optimize CSS files
th: ปรับปรุงประสิทธิภาพไฟล์ CSS

en: This option can interfere with theme development and should only be enabled in a production environment.
th: ตัวเลือกนี้อาจมีผลต่อการพัฒนาธีมได้ และควรใช้ในการทำงานจริงเท่านั้น

en: This option can interfere with module development and should only be enabled in a production environment.
th: ตัวเลือกนี้อาจมีผลต่อการพัฒนาโมดูลได้ และควรใช้ในการทำงานจริงเท่านั้น

en: Clear cached data
th: ล้างข้อมูลแคช

en: Caching data improves performance, but may cause problems while troubleshooting new modules, themes, or translations, if outdated information has been cached. To refresh all cached data on your site, click the button below. <em>Warning: high-traffic sites will experience performance slowdowns while cached data is rebuilt.</em>
th: การทำแคชจะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพ แต่ในขณะเดียวกันอาจมีปัญหากับโมดูล ธีม หรือภาษาใหม่ๆ ได้ วิธีแก้ไขคือล้างแคชในระบบทั้งหมดเพื่อสร้างใหม่ โดยกดปุ่มด้านล่าง <em>คำเตือน: เว็บไซต์ที่มีผู้เยี่ยมชมจำนวนมากอาจเกิดปัญหาด้านประสิทธิภาพ ระหว่างที่กำลังสร้างแคชใหม่</em>

en: Caches cleared.
th: ล้างแคชแล้ว

en: A file system path where the files will be stored. This directory must exist and be writable by Drupal. If the download method is set to public, this directory must be relative to the Drupal installation directory and be accessible over the web. If the download method is set to private, this directory should not be accessible over the web. Changing this location will modify all download paths and may cause unexpected problems on an existing site.
th: ตำแหน่งของระบบไฟล์คือไดเรคทอรีที่เก็บไฟล์ ไดเรคทอรีนี้ต้องถูกสร้างขึ้นและแก้ไขได้โดย Drupal ถ้าคุณเลือกวิธีดาวน์โหลดแบบ 'สาธารณะ'ไดเรคทอรีนี้ต้องมีตำแหน่งสัมพัทธ์ (relative) กับไดเรคทอรีที่ติดตั้ง Drupal และต้องเข้าได้จากเว็บเบราว์เซอร์แต่ถ้าเลือกแบบ 'ส่วนตัว' ไดเรคทอรีนี้ไม่จำเป็นต้องเข้าถึงได้จากเบราว์เซอร์ การเปลี่ยนตำแหน่งนี้เมื่อเว็บไซต์เปิดให้บริการอาจส่งผลกระทบต่อระบบ ดังนั้นควรเปลี่ยนเฉพาะกรณีที่จำเป็นจริงๆ

en: A file system path where uploaded files will be stored during previews.
th: ตำแหน่งของระบบไฟล์สำหรับไฟล์ที่เพิ่งอัพโหลด

en: Public - files are available using HTTP directly.
th: สาธารณะ - ไฟล์เข้าถึงได้จาก HTTP

en: Private - files are transferred by Drupal.
th: ส่วนตัว - ไฟล์ส่งผ่านระบบของ Drupal

en: Choose the <em>Public download</em> method unless you wish to enforce fine-grained access controls over file downloads. Changing the download method will modify all download paths and may cause unexpected problems on an existing site.
th: ควรเลือกวิธี <em>สาธารณะ</em> ยกเว้นคุณต้องการควบคุมการดาวน์โหลดไฟล์อย่างละเอียด การเปลี่ยนวิธีการดาวน์โหลดจะเปลี่ยนตำแหน่งไฟล์ทั้งหมด และอาจเกิดปัญหากับเว็บไซต์ได้

en: Select an image processing toolkit
th: เลือกชุดเครื่องมือประมวลผลรูปภาพ

en: Number of items in each feed
th: จำนวนเนื้อหาต่อ feed

en: Default number of items to include in each feed.
th: จำนวนเนื้อหาที่จะใส่ใน feed

en: Feed content
th: เนื้อหา feed

en: Titles plus teaser
th: หัวเรื่องและคำโปรย

en: User-configurable time zones
th: เขตเวลาของผู้ใช้

en: When enabled, users can set their own time zone and dates will be displayed accordingly.
th: เปิด/ปิดการตั้งค่าเขตเวลาของผู้ใช้แต่ละคน ถ้าเปิดใช้ผู้ใช้สามารถตั้งค่าเขตเวลาของตัวเอง และระบบจะปรับเวลาตามให้อัตโนมัติ

en: The first day of the week for calendar views.
th: วันแรกของสัปดาห์ สำหรับใช้ในปฏิทิน

en: Formatting
th: รูปแบบ

en: Short date format
th: วันที่แบบสั้น

en: The short format of date display.
th: รูปแบบวันที่แบบสั้น

en: Custom short date format
th: รูปแบบวันที่แบบสั้น (กำหนดเอง)

en: A user-defined short date format. See the <a href="@url">PHP manual</a> for available options. This format is currently set to display as <span>%date</span>.
th: คุณสามารถระบุรูปแบบวันที่แบบสั้นเองได้ อ่านรายละเอียดใน <a href="@url">เอกสารของ PHP</a> รูปแบบวันที่นี้จะถูกแสดงเป็น <span>%date</span>

en: Medium date format
th: วันที่แบบกลาง

en: The medium sized date display.
th: รูปแบบวันที่แบบกลาง

en: Custom medium date format
th: รูปแบบวันที่แบบกลาง (กำหนดเอง)

en: A user-defined medium date format. See the <a href="@url">PHP manual</a> for available options. This format is currently set to display as <span>%date</span>.
th: คุณสามารถระบุรูปแบบวันที่แบบกลางเองได้ อ่านรายละเอียดใน <a href="@url">เอกสารของ PHP</a> รูปแบบวันที่นี้จะถูกแสดงเป็น <span>%date</span>

en: Long date format
th: วันที่แบบยาว

en: Longer date format used for detailed display.
th: รูปแบบวันที่แบบยาว สำหรับแสดงผลอย่างละเอียด

en: Custom long date format
th: รูปแบบวันที่แบบยาว (กำหนดเอง)

en: A user-defined long date format. See the <a href="@url">PHP manual</a> for available options. This format is currently set to display as <span>%date</span>.
th: คุณสามารถระบุรูปแบบวันที่แบบยาวเองได้ อ่านรายละเอียดใน <a href="@url">เอกสารของ PHP</a> รูปแบบวันที่นี้จะถูกแสดงเป็น <span>%date</span>

en: Before enabling clean URLs, you must perform a test to determine if your server is properly configured. If you are able to see this page again after clicking the "Run the clean URL test" link, the test has succeeded and the radio buttons above will be available. If instead you are directed to a "Page not found" error, you will need to change the configuration of your server. The <a href="@handbook">handbook page on Clean URLs</a> has additional troubleshooting information.
th: ก่อนเปิดใช้งาน URL สะอาด คุณต้องทดสอบว่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณตั้งค่าไว้ถูกต้องหรือไม่ ถ้าคุณยังเห็นหน้านี้หลังจากคลิกลิงก์ "ทดสอบ URL สะอาด" แสดงว่าเซิร์ฟเวอร์ตั้งค่าไว้ถูกต้อง และคุณสามารถเปิดใช้งานได้ แต่ถ้าคุณเห็นหน้าข้อผิดพลาด "Page not found" คุณจำเป็นต้องปรับแต่งเซิร์ฟเวอร์ของคุณ โดยอ่านข้อมูลได้จาก <a href="@handbook">วิธีการใช้ URL สะอาด</a> ประกอบ !run-test

en: <a href="@clean_url">Run the clean url test</a>.
th: <a href="@clean_url">ทดสอบ URL สะอาด</a>

en: Cron ran successfully.
th: Cron ทำงานสำเร็จ

en: Cron run failed.
th: Cron ทำงานล้มเหลว

en: No modules are available to uninstall.
th: ไม่มีโมดูลที่สามารถลบได้

en: This theme requires PHP version @php_required and is incompatible with PHP version !php_version.
th: ธีมนี้ต้องการ PHP เวอร์ชัน @php_required และไม่สามารถใช้กับ PHP เวอร์ชัน !php_version ได้

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@system">System module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือการตั้งค่าและการปรับแต่งที่<a href="@system">หน้าของระบบ</a>

en: Welcome to the administration section. Here you may control how your site functions.
th: ยินดีต้อนรับสู่ส่วนของการบริหารระบบ คุณสามารถควบคุมการทำงานของเว็บไซต์ทั้งหมดได้ที่นี่

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
th: หน้านี้แสดงตัวเลือกด้านบริหารระบบแยกตามโมดูล

en: Select which themes are available to your users and specify the default theme. To configure site-wide display settings, click the "configure" task above. Alternatively, to override these settings in a specific theme, click the "configure" link for that theme. Note that different themes may have different regions available for displaying content; for consistency in presentation, you may wish to enable only one theme.
th: เลือกธีมที่อนุญาตให้ผู้ใช้เปลี่ยนได้ และระบุธีมหลักของเว็บไซต์ ในการตั้งค่าการแสดงผลทั้งหมดในระดับเว็บไซต์ ให้คลิกที่ "ตั้งค่าทั่วไป" หรือสามารถระบุค่าของแต่ละธีมโดยคลิกที่ "ตั้งค่า" ของแต่ละธีม ธีมแต่ละธีมจะมีตำแหน่งของบล็อคข้อมูลที่ตแตกต่างกัน ถ้าคุณต้องการให้เว็บไซต์ดูเหมือนกันทั้งหมด ควรเลือกใช้ธีมเพียงธีมเดียว

en: These options control the default display settings for your entire site, across all themes. Unless they have been overridden by a specific theme, these settings will be used.
th: ตัวเลือกเหล่านี้ใช้ควบคุมการแสดงผลในภาพรวมของเว็บไซต์ มีผลกับทุกธีม ยกเว้นในกรณีที่คุณตั้งค่าของแต่ละธีมเป็นพิเศษเท่านั้น

en: The uninstall process removes all data related to a module. To uninstall a module, you must first disable it. Not all modules support this feature.
th: การลบโมดูลจะลบข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโมดูลนั้นคุณจำเป็นต้องปิดการใช้งานโมดูลนั้นก่อนลบ และบางโมดูลเท่านั้นที่สนับสนุนการลบผ่านระบบ

en: Here you can find a short overview of your site's parameters as well as any problems detected with your installation. It may be useful to copy and paste this information into support requests filed on drupal.org's support forums and project issue queues.
th: หน้านี้แสดงข้อมูลของเว็บไซต์ Drupal ในภาพรวม และปัญหาต่างๆ ที่พบในการติดตั้ง คุณสามารถคัดลอกข้อความเหล่านี้ไปใช้ประกอบการสนับสนุนได้

en: Selecting a different theme will change the look and feel of the site.
th: การเลือกธีมที่ต่างกันจะเปลี่ยนหน้าตาของเว็บไซต์

en: Select your current local time. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
th: เลือกเวลาท้องถิ่นของคุณ วันที่และเวลาของเว็บไซต์จะแสดงตามเขตเวลานี้

en: Powered by Drupal
th: ขับเคลื่อนโดย Drupal

en: The message to be displayed to the current user. You may include the following variables: %site_name, %username, %node_url, %node_type, %title, %teaser, %body. Not all variables will be available in all contexts.
th: ข้อความที่จะถูกแสดงกับผู้ใช้ที่ใช้งานอยู่ในขณะนั้น ซึ่งคุณสามารถใช้ตัวแปรเหล่านี้เพิ่มลงไปได้: %site_name, %username, %node_url, %node_type, %title, %teaser, %body โดยตัวแปรบางตัวจะไม่สามารถใช้งานได้ในเนื้อหาบางชนิด

en: select different theme
th: เลือกธีมของตัวเอง

en: administer files
th: จัดการตัวกรอง

en: By task
th: แยกตามงาน

en: Settings for how your administrative pages should look.
th: ตั้งค่าหน้าตาของหน้าดูแลระบบตามที่คุณต้องการ

en: Change which theme your site uses or allows users to set.
th: เปลี่ยนธีมของเว็บไซต์ หรือกำหนดธีมที่ผู้ใช้สามารถเปลี่ยนได้

en: Select the default theme.
th: เลือกธีมหลักของเว็บไซต์

en: Enable or disable add-on modules for your site.
th: เปิด/ปิดโมดูลที่ใช้ในเว็บไซต์

en: Change basic site information, such as the site name, slogan, e-mail address, mission, front page and more.
th: แก้ไขข้อมูลทั่วไปของเว็บไซต์ เช่น ชื่อ, สโลแกน, อีเมล, เป้าหมาย, หน้าแรก ฯลฯ

en: Control how Drupal deals with errors including 403/404 errors as well as PHP error reporting.
th: ตั้งค่าวิธีที่จะให้ Drupal ดำเนินการเมื่อเกิดปัญหา เช่น 403/404/ปัญหาของ PHP

en: Logging and alerts
th: บันทึกระบบและการแจ้งเตือน

en: Tell Drupal where to store uploaded files and how they are accessed.
th: ระบุตำแหน่งที่เก็บไฟล์อัพโหลด และวิธีการเรียกใช้ไฟล์นั้น

en: RSS publishing
th: ตั้งค่า RSS

en: Configure the number of items per feed and whether feeds should be titles/teasers/full-text.
th: ตั้งค่าจำนวนข่าวต่อ feed และปริมาณเนื้อหาที่จะให้แสดงใน feed เช่น หัวข้อ/คำโปรย/ข้อความทั้งหมด

en: Date and time
th: วันที่และเวลา

en: Settings for how Drupal displays date and time, as well as the system's default timezone.
th: ตั้งค่าการแสดงวันที่และเวลา รวมถึงเขตเวลา

en: Date and time lookup
th: วันที่และเวลา

en: Take the site off-line for maintenance or bring it back online.
th: หยุดการทำงานของเว็บเพื่อปรับปรุงระบบ หรือเปิดกลับมาใช้งานดังเดิม

en: Enable or disable clean URLs for your site.
th: เปิด/ปิดการใช้ URL แบบสั้นและอ่านเข้าใจง่าย

en: Clean URL check
th: ตรวจสอบ URL สะอาด

en: Get a status report about your site's operation and any detected problems.
th: รายงานสถานะการทำงานของเว็บไซต์ และปัญหาที่ตรวจพบ

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
th: ระบบ PHP ที่คุณติดตั้งไว้เก่าเกินไป Drupal ต้องการ PHP อย่างน้อยเวอร์ชัน %version

en: Contact your system administrator or hosting provider for assistance with increasing your PHP memory limit.
th: ติดต่อผู้ดูแลระบบ หรือผู้ให้บริการเว็บโฮสติ้งของคุณ เพื่อเพิ่มค่าหน่วยความจำสูงสุดที่ PHP สามารถใช้ได้

en: Not protected
th: ไม่มีการป้องกัน

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
th: แฟ้ม %file ไม่มีการป้องกันการแก้ไข และอาจเป็นช่องโหว่ด้านความปลอดภัย คุณต้องแก้สิทธิ์การเขียนไฟล์ไม่ให้ผู้อื่นเขียนได้

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@cron-handbook">configuring cron jobs</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือ<a href="@cron-handbook">การตั้งค่า cron</a>

en: Cron has not run. Please visit the <a href="@status">status report</a> for more information.
th: Cron ไม่ทำงาน กรุณาดูข้อมูลเพิ่มเติมในหน้า <a href="@status">รายงานสถานะเว็บไซต์</a>

en: Cron has not run.
th: Cron ไม่ทำงาน

en: Cron maintenance tasks
th: งานดูแลระบบโดย cron

en: You can <a href="@cron">run cron manually</a>.
th: คุณสามารถ<a href="@cron">เรียก cron ให้ทำงานได้ด้วยตัวเอง</a>

en: The directory %directory is not writable.
th: ไม่มีสิทธิ์เขียนไดเรคทอรี %directory

en: Writable (<em>public</em> download method)
th: เขียนได้ (วิธีดาวน์โหลดแบบ <em>สาธารณะ</em>)

en: Writable (<em>private</em> download method)
th: เขียนได้ (วิธีดาวน์โหลดแบบ <em>ส่วนตัว</em>)

en: Database updates
th: อัพเดตล่าสุด

en: Access to update.php
th: เข้าถึง update.php

en: Handles general site configuration for administrators.
th: ตั้งค่าโดยทั่วไปของเว็บไซต์

en: Handles the auto-throttling mechanism, to control site congestion.
th: ตั้งค่าพฤติกรรมของเว็บไซต์เมื่อมีโหลดปริมาณมาก

en: Content translation
th: แปลเนื้อหา

en: Allows content to be translated into different languages.
th: แปลเนื้อหาของเว็บไซต์เป็นภาษาอื่น

en: Unknown release date
th: ไม่ทราบวันที่ออกรุ่น

en: Includes: %includes
th: รวมถึง: %includes

en: Disabled modules
th: ปิดใช้งานโมดูล

en: Disabled themes
th: ธีมที่ไม่ได้เปิดใช้

en: Select how frequently you want to automatically check for new releases of your currently installed modules and themes.
th: ตั้งความถี่ของการตรวจสอบว่ามีโมดูลหรือธีมออกรุ่นใหม่หรือไม่

en: Here you can find information about available updates for your installed modules and themes. Note that each module or theme is part of a "project", which may or may not have the same name, and might include multiple modules or themes within it.
th: หน้านี้แสดงข้อมูลว่าโมดูลและธีมที่ติดตั้งไปมีรุ่นอัพเดตหรือไม่ หมายเหตุ: โมดูลและธีมแต่ละตัวนั้นเป็นส่วนหนึ่งของ "โครงการ" ซึ่งอาจไม่จำเป็นต้องมีชื่อเดียวกัน และบางโครงการอาจมีโมดูลหรือธีมหลายตัวประกอบกันได้

en: To extend the functionality or to change the look of your site, a number of contributed <a href="@modules">modules</a> and <a href="@themes">themes</a> are available.
th: คุณสามารถเพิ่มความสามารถหรือปรับแต่งหน้าตาของเว็บไซต์ โดยดาวน์โหลด<a href="@modules">โมดูล</a> และ<a href="@themes">ธีม</a> เพิ่มเติมจากเว็บไซต์ของ Drupal

en: Module and theme update status
th: สถานะของโมดูลและธีม

en: No information is available about potential new releases for currently installed modules and themes. To check for updates, you may need to <a href="@run_cron">run cron</a> or you can <a href="@check_manually">check manually</a>. Please note that checking for available updates can take a long time, so please be patient.
th: ไม่มีข้อมูลว่ามีโมดูลหรือธีมอัพเดต คุณอาจต้อง <a href="@run_cron">ใช้งาน cron</a> เพื่อให้ตรวจสอบอัพเดตอัตโนมัติ หรือ <a href="@check_manually">สั่งตรวจสอบด้วยมือ</a> การตรวจสอบการอัพเดตอาจกินเวลาพอสมควร

en: Get a status report about available updates for your installed modules and themes.
th: รายงานว่ามีโมดูลและธีมรุ่นที่อัพเดต

en: Checks the status of available updates for Drupal and your installed modules and themes.
th: ตรวจสอบว่า Drupal กับโมดูลและธีมที่ติดตั้งไว้มีรุ่นอัพเดตหรือไม่

en: Allows users to upload and attach files to content.
th: เพิ่มการอัพโหลดและแนบไฟล์ในเนื้อหา

en: User registration settings
th: ตั้งค่าการลงทะเบียนผู้ใช้

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
th: ผู้ชมสามารถสร้างบัญชีผู้ใช้ได้เองแต่ต้องรออนุมัติจากผู้ดูแลระบบ

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
th: ต้องยืนยันทางอีเมลหลังผู้ชมสร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: If this box is checked, new users will be required to validate their e-mail address prior to logging into the site, and will be assigned a system-generated password. With it unchecked, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
th: ถ้าตัวเลือกนี้ถูกเลือก รหัสผ่านที่สุ่มสร้างโดยระบบจะส่งไปให้ผู้ใช้ใหม่ทางอีเมล แต่ถ้าไม่เลือก ผู้ใช้จะสามารถล็อกอินเข้าระบบได้ทันทีหลังลงทะเบียนแล้ว

en: User registration guidelines
th: คำแนะนำในการลงทะเบียน

en: This text is displayed at the top of the user registration form and is useful for helping or instructing your users.
th: ข้อความนี้จะถูกแสดงในหน้าลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่ เพื่อเป็นการแนะนำวิธีการลงทะเบียนที่เหมาะสม

en: Welcome, new user created by administrator
th: ยินดีต้อนรับผู้ใช้ใหม่ (ที่ถูกสร้างโดยผู้บริหารระบบ)

en: Customize welcome e-mail messages sent to new member accounts created by an administrator.
th: ปรับแต่งเนื้อหาในอีเมลที่ส่งให้ผู้ใช้ใหม่ที่สร้างโดยผู้บริหารระบบ

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when no administrator approval is required.
th: ปรับแต่งเนื้อหาในอีเมลที่ส่งให้ผู้ใช้ใหม่หลังลงทะเบียน (ผู้ใช้ไม่ต้องรออนุมัติจากผู้บริหารระบบ)

en: Welcome, awaiting administrator approval
th: เนื้อความในอีเมลต้อนรับสู่ระบบ (รอการอนุมัติ)

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when administrative approval is required.
th: ปรับแต่งเนื้อหาในอีเมลที่ส่งให้ผู้ใช้เป็นครั้งแรกหลังลงทะเบียน (ผู้ใช้ต้องรออนุมัติจากผู้บริหารระบบ)

en: Password recovery email
th: อีเมลแจ้งรหัสผ่านใหม่

en: Account activation email
th: อีเมลเปิดใช้บัญชีผู้ใช้ครั้งแรก

en: Notify user when account is activated.
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อบัญชีถูกเปิดใช้

en: Notify user when account is blocked.
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อบัญชีถูกบล็อค

en: Notify user when account is deleted.
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อบัญชีถูกลบ

en: Signature support
th: สนับสนุนข้อความลงท้าย

en: Picture support
th: รูปภาพของผู้ใช้

en: Subdirectory in the directory %dir where pictures will be stored.
th: ชื่อไดเรคทอรีย่อยในไดเรคทอรี %dir ที่ใช้เก็บรูปภาพ

en: Picture maximum dimensions
th: ขนาดเป็นพิกเซลที่อนุญาต

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
th: ขนาดใหญ่ที่สุดของรูปภาพที่อนุญาตให้ใช้ (วัดเป็นพิกเซล)

en: Picture maximum file size
th: ขนาดของแฟ้มรูปภาพ

en: Maximum file size for pictures, in kB.
th: ขนาดแฟ้มรูปภาพที่อนุญาตให้ใช้งาน (วัดเป็น kB)

en: Picture guidelines
th: คำแนะนำในการอัพโหลดรูปภาพ

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
th: ข้อความนี้จะถูกแสดงในหน้าอัพโหลดรูปภาพ (นอกเหนือไปจากคำแนะนำทั่วไป เช่น เรื่องขนาด) เพื่อบอกให้ผู้ใช้รู้วิธีที่เหมาะสมในการอัพโหลดรูปภาพ

en: The name for this role. Example: "moderator", "editorial board", "site architect".
th: ชื่อของระดับผู้ใช้นี้ เช่น "moderator", "editorial board", "site architect"

en: The role name %name already exists. Please choose another role name.
th: มีชื่อระดับ %name อยู่แล้ว กรุณาเลือกชื่ออื่น

en: The role has been renamed.
th: เปลี่ยนชื่อระดับผู้ใช้แล้ว

en: The role has been deleted.
th: ลบระดับผู้ใช้แล้ว

en: The access rule has been saved.
th: บันทึกกฎการเข้าถึงเรียบร้อยแล้ว

en: The access rule has been added.
th: เพิ่มกฎการเข้าถึงเรียบร้อยแล้ว

en: Enter a username to check if it will be denied or allowed.
th: กรอกชื่อผู้ใช้เพื่อตรวจสอบว่าอนุญาตให้ใช้หรือไม่

en: Enter an e-mail address to check if it will be denied or allowed.
th: กรอกอีเมลเพื่อตรวจสอบว่าอนุญาตให้ใช้หรือไม่

en: Enter a hostname or IP address to check if it will be denied or allowed.
th: กรอกชื่อโฮสต์หรือหมายเลขไอพี เพื่อตรวจสอบว่าอนุญาตให้ใช้หรือไม่

en: Check hostname
th: ตรวจสอบชื่อโฮสต์

en: The username %name is not allowed.
th: ผู้ใช้ %name ไม่ได้รับอนุญาต

en: The username %name is allowed.
th: ผู้ใช้ %name ได้รับอนุญาต

en: The e-mail address %mail is not allowed.
th: อีเมล %mail ไม่ได้รับอนุญาต

en: The e-mail address %mail is allowed.
th: อีเมล %mail ได้รับอนุญาต

en: The hostname %host is not allowed.
th: โฮสต์ %host ไม่ได้รับอนุญาต

en: The hostname %host is allowed.
th: โฮสต์ %host ได้รับอนุญาต

en: There are currently no access rules.
th: ยังไม่มีกฎการเข้าถึง

en: E-mail new password
th: ขอรหัสผ่านใหม่ผ่านอีเมล

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
th: ส่งวิธีการใช้งานไปยังอีเมลของคุณแล้ว

en: Are you sure you want to delete the account %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบบัญชีผู้ใช้ %name?

en: All submissions made by this user will be attributed to the anonymous account. This action cannot be undone.
th: เนื้อหาต่างๆ ที่ผู้ใช้นี้เป็นคนสร้างจะถูกเปลี่ยนเป็นของผู้ใช้ไม่ประสงค์จะออกนามแทน การกระทำนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: %name has been deleted.
th: %name ถูกลบแล้ว

en: You must enter a username.
th: คุณต้องกรอกชื่อผู้ใช้

en: The username cannot begin with a space.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ขึ้นด้วยช่องว่าง

en: The username cannot end with a space.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ลงท้ายด้วยช่องว่าง

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่มีช่องว่างต่อกันมากกว่า 1 ตัว

en: The username contains an illegal character.
th: ชื่อผู้ใช้มีตัวอักษรที่ไม่อนุญาต

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
th: ชื่อผู้ใช้ %name ยาวเกินกำหนด %max ตัวอักษร

en: You must enter an e-mail address.
th: คุณต้องใส่อีเมล

en: Who's online
th: สมาชิกที่ออนไลน์

en: User list length
th: ความยาวของรายการผู้ใช้

en: Online users
th: ผู้ใช้ที่ออนไลน์

en: Enter the password that accompanies your username.
th: กรอกรหัสผ่านของบัญชีผู้ใช้นี้

en: Signature settings
th: ตั้งค่าข้อความลงท้าย

en: Delete picture
th: ลบรูปภาพ

en: Check this box to delete your current picture.
th: เลือกเพื่อลบรูปปัจจุบันของคุณ

en: Account details for !username at !site (approved)
th: รายละเอียดบัญชีผู้ใช้ !username ของเว็บไซต์ !site (อนุมัติ)

en: Account details for !username at !site (blocked)
th: รายละเอียดบัญชีผู้ใช้ !username ของเว็บไซต์ !site (ถูกบล็อค)

en: Account details for !username at !site (deleted)
th: รายละเอียดบัญชีผู้ใช้ !username ของเว็บไซต์ !site (ถูกลบ)

en: !username,
    
    Your account on !site has been deleted.
th: !username,
    
    บัญชีผู้ใช้ของคุณบนเว็บไซต์ !site ถูกลบ

en: Unblock the selected users
th: เลิกบล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Block the selected users
th: บล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Delete the selected users
th: ลบผู้ใช้ที่เลือก

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@user">User module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือ<a href="@user">โมดูลผู้ใช้</a>

en: Drupal allows users to register, login, log out, maintain user profiles, etc. Users of the site may not use their own names to post content until they have signed up for a user account.
th: Drupal อนุญาตให้ผู้ใช้ลงทะเบียน, ล็อกอิน, ออกจากระบบ, แก้ไขประวัติส่วนตัว ผู้ใช้อาจจำเป็นต้องลงทะเบียนเพื่อสามารถใช้ชื่อของตัวเองในการเขียนข้อความต่างๆ บนเว็บไซต์

en: This web page allows administrators to register new users. Users' e-mail addresses and usernames must be unique.
th: ผู้บริหารระบบสามารถสร้างผู้ใช้ใหม่ด้วยตนเองได้ในหน้านี้ ระบบไม่สามารถมีผู้ใช้ที่ชื่อหรืออีเมลซ้ำกันได้

en: New external user: %name using module %module.
th: ผู้ใช้คนใหม่จากภายนอก: %user ผ่านโมดูล %module

en: Deleted user: %name %email.
th: ลบผู้ใช้: %name %email

en: administer permissions
th: จัดการสิทธิ์

en: administer users
th: จัดการผู้ใช้

en: access user profiles
th: เข้าถึงประวัติผู้ใช้

en: change own username
th: เปลี่ยนชื่อผู้ใช้ของตัวเอง

en: Configure default behavior of users, including registration requirements, e-mails, and user pictures.
th: ตั้งค่าพฤติกรรมของผู้ใช้ เช่น ข้อมูลที่จำเป็นในการลงทะเบียน, อีเมล และรูปภาพแสดงตน

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
th: เลือกสิทธิ์ในการเข้าใช้งานแต่ละส่วนของเว็บไซต์ โดยเลือกตามระดับผู้ใช้

en: Edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: Access rules
th: กฎการเข้าถึง

en: List and create rules to disallow usernames, e-mail addresses, and IP addresses.
th: สร้างเงื่อนไขสำหรับตรวจสอบชื่อผู้ใช้, อีมเล หรือหมายเลขไอพีที่ไม่อนุญาตให้เข้าใช้งานเว็บไซต์

en: Check rules
th: ตรวจสอบกฎ

en: Manages the user registration and login system.
th: จัดการการลงทะเบียนและล็อกอินของผู้ใช้

en: Calendar day of week names
th: ชื่อวันในสัปดาห์ของปฏิทิน

en: No items
th: ไม่มีรายการ

en: Half hour
th: ครึ่งชั่วโมง

en: Add+
th: เพิ่มรายการ

en: Before @time
th: ก่อนถึง @time

en: Empty day
th: วันว่าง

en: This format already exists.  Please enter a unique format string.
th: มีรูปแบบนี้แล้ว กรุณาใส่รูปแบบใหม่

en: Date format settings for %language_name
th: รูปแบบการตั้งค่าสำหรับ %language_name

en: Locale date settings
th: ตั้งต่าวันที่สำหรับท้องถิ่น

en: Remove calendar
th: นำปฏิทินออก

en: @field_name (Locked)
th: @field_name (ถูกล็อค)

en: - Select a widget -
th: - เลือกวิดเจ็ต -

en: %name must be an integer.
th: %name ต้องเป็นเลขจำนวนเต็ม

en: %name must be a positive integer.
th: %name ต้องเป็นจำนวนเต็มบวก

en: %name must be a number.
th: %name ต้องเป็นตัวเลข

en: !site_name blogs
th: บล็อกของ !site_name

en: Hide if empty
th: ซ่อนถ้าว่างเปล่า

en: @number comments per page
th: @number ความคิดเห็นต่อหน้า

en: Not restricted
th: ไม่จำกัด

en: Other blocks
th: บล็อคอื่น

en: The unique ID of the comment.
th: หมายเลขเฉพาะสำหรับความคิดเห็น

en: The name left by the comment author.
th: ชื่อของคนแสดงความคิดเห็น

en: The email address left by the comment author.
th: อีเมลของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The home page URL left by the comment author.
th: เว็บไซต์ของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The formatted content of the comment itself.
th: รูปแบบเนื้อหาของความคิดเห็น

en: The number of comments posted on a node.
th: จำนวนความคิดเห็นที่เขียนในแต่ละ node

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
th: จำนวนความเขียนเห็นที่เขียนใน node นับตั้งแต่ถูกอ่านครั้งล่าสุด

en: JavaScript translation file %file.js was lost.
th: ไฟล์การแปลจาวาสคริปต์ %file.js สูญหาย

en: Status message
th: ข้อความสถานะ

en: Published comment %subject.
th: ตีพิมพ์ความคิดเห็น %subject แล้ว

en: User contact forms
th: ฟอร์มติดต่อผู้ใช้

en: The characters &lt;, &gt;, " and ' are not allowed in the language code field.
th: ไม่สามารถใช้ตัวอักษร &lt;, &gt;, " and ' ในช่องรหัสภาษาได้

en: The characters &lt;, &gt;, " and ' are not allowed in the language name in English field.
th: ไม่สามารถใช้ตัวอักษร &lt;, &gt;, " and ' ในช่องชื่อภาษาอังกฤษได้

en: The characters &lt;, &gt;, " and ' are not allowed in the native language name field.
th: ไม่สามารถใช้ตัวอักษร &lt;, &gt;, " and ' ในช่องภาษาท้องถิ่นได้

en: - Basic validation -
th: - การตรวจสอบพื้นฐาน -

en: Rel Text
th: ข้อความ Rel

en: %name must be a valid hexadecimal CSS color value.
th: %name ต้องเป็นค่าสี่ CSS แบบเลขฐานสิบหก

en: Logo path
th: ตำแหน่งโลโก้
