OpenideaL - idea management system (7.x-1.0-beta13) - en to cy translation catalogue (1245 entries)

en: Home
cy: Hafan

en: User interface
cy: Rhyngwyneb defnyddwyr

en: Title
cy: Pennawd

en: Body
cy: Corff

en: Next
cy: Nesaf

en: user
cy: defnyddiwr

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: delete
cy: dileu

en: Status
cy: Statws

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Suffix
cy: Ôl-ddoddiadau

en: E-mail
cy: E-bost

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Value
cy: Gwerth

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Item
cy: Eitem

en: Groups
cy: Grwpiau

en: Type
cy: Math

en: Author
cy: Awdur

en: Replies
cy: Atebion

en: Closed
cy: Ar gau

en: yes
cy: ie

en: List
cy: Rhestr

en: Subject
cy: Testun

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Confirm
cy: Cadarnhau

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Remove
cy: Symud

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: Read more
cy: Darllen mwy

en: more
cy: mwy

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disable
cy: Analluogi

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: Administration
cy: Gweinyddiaeth

en: Comments
cy: Sylwadau

en: More
cy: Mwy

en: Last updated
cy: Diweddarwyd diwethaf

en: On
cy: Ymlaen

en: Tags
cy: Tagiau

en: Block title
cy: Pennawd bloc

en: Taxonomy
cy: Tacsonomi

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Content types
cy: Mathau cynnwys

en: Home page
cy: Hafan

en: Categories
cy: Categorïau

en: Download
cy: Lawrlwytho

en: Version
cy: Fersiwn

en: view
cy: gweld

en: File
cy: Ffeil

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: Advanced options
cy: Dewisiadau uwch

en: Edit
cy: Golygu

en: Date
cy: Dyddiad

en: Size
cy: Maint

en: Search
cy: Chwilio

en: Reset
cy: Ailosod

en: None
cy: Dim

en: Display settings
cy: Dangos gosodiadau

en: This action cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Number
cy: Rhif

en: Message
cy: Neges

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Block settings
cy: Gosodiadau bloc

en: - None -
cy: - Dim -

en: Country
cy: Gwlad

en: Weight
cy: Pwysau

en: The configuration options have been saved.
cy: Mae dewisadau ffurfweddu wedi ei gadw.

en: Variable
cy: Newidiol

en: Link
cy: Dolen

en: Image
cy: Delwedd

en: Types
cy: Mathau

en: Hierarchy
cy: Hierarchaeth

en: Multiple
cy: Lluosog

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: root
cy: gwreiddyn

en: Parent
cy: Rhiant

en: Parents
cy: Rhieni

en: Depth
cy: Dyfnder

en: none
cy: dim

en: Category
cy: Categori

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Feed
cy: Porth

en: Name
cy: Enw

en: edit
cy: golygu

en: ‹
cy: <

en: Go to previous page
cy: Ewch i'r dudalen flaenorol

en: up
cy: i fyny

en: Go to parent page
cy: Ewch i dudalen rhiant

en:  ›
cy:  >

en: Go to next page
cy: Ewch i'r dudalen nesaf

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Book
cy: Llyfr

en: Export
cy: Allfudo

en: Taxonomy term
cy: Term tacsonomi

en: Description field
cy: Maes disgrifiad

en: settings
cy: gosodiadau

en: Node ID
cy: ID Nod

en: Field
cy: Maes

en: category
cy: categori

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Save
cy: Cadw

en: Help
cy: Cymorth

en: True
cy: Gwir

en: False
cy: Anwir

en: Default
cy: Diofyn

en: Update
cy: Diweddaru

en: Open
cy: Ar agor

en: Small
cy: Bach

en: Large
cy: Mawr

en: Sunday
cy: dydd Sul

en: Monday
cy: dydd Llun

en: Tuesday
cy: dydd Mawrth

en: Wednesday
cy: dydd Mercher

en: Thursday
cy: dydd Iau

en: Friday
cy: dydd Gwener

en: Saturday
cy: dydd Sadwrn

en: Core
cy: Craidd

en: Archives
cy: Archifau

en: Time
cy: Amser

en: Views
cy: Gwelediadau

en: Access
cy: Mynediad

en: Add
cy: Ychwanegu

en: View
cy: Gweld

en: Format
cy: Fformat

en: Path
cy: Llwybr

en: Dimensions
cy: Dimensiynau

en: Vocabularies
cy: Geirfaoedd

en: Modules
cy: Modiwlau

en: Region
cy: Rhanbarth

en: key
cy: allwedd

en: link
cy: dolen

en: Display
cy: Dangos

en: Node type
cy: Math o nod

en: Menu
cy: Dewislen

en: Advanced settings
cy: Gosodiadau uwch

en: results
cy: canlyniadau

en: search
cy: chwilio

en: Teaser
cy: Rhagflas

en: Text
cy: Testun

en: Theme
cy: Thema

en: Timestamp
cy: Amsernod

en: Keywords
cy: Geiriau allweddol

en: <none>
cy: <dim>

en: Component
cy: Cydran

en: Statistics
cy: Ystadegaeth

en: You are not authorized to access this page.
cy: Does gennych chi ddim hawl i gael mynediad i'r dudalen yma.

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Attachment
cy: Atodiad

en: Permitted file extensions
cy: Estyniadau ffeil a ganiateir

en: Upload
cy: Llwytho i fyny

en: Picture
cy: Darlun

en: Paths
cy: Llwybrau

en: Before
cy: Cynt

en: After
cy: Ar ôl

en: User
cy: Defnyddiwr

en: action
cy: gweithred

en: Continue
cy: Parhau

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Files
cy: Ffeiliau

en: file
cy: ffeil

en: Error
cy: Gwall

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Contact
cy: Cyswllt

en: no
cy: na

en: Created
cy: Wedi ei greu

en: Node
cy: Nod

en: Number of columns
cy: Nifer o golofnau

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Are you sure you want to delete %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu %title?

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
cy: Dewisol. Yn y dewislen, bydd yr eitemau trymaf yn suddo a bydd yr eitemau ysgafn yn cael eu lleoli yn agosach i'r brig.

en: Question
cy: Cwestiwn

en: All
cy: I gyd

en: Access log
cy: Mynediad log

en: Active
cy: Gweithredol

en: Post
cy: Cofnod

en: Access denied
cy: Mynediad wedi ei wrthod

en: Submitted
cy: Wedi ei gyflwyno

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Date format
cy: Fformat dyddiad

en: Page title
cy: Pennawd y dudalen

en: Block
cy: Bloc

en: Display links
cy: Dangos dolenni

en: Page
cy: Tudalen

en: Site name
cy: Enw'r safle

en: Site slogan
cy: Arwyddair safle

en: Voting
cy: Pleidleisio

en: Off
cy: I ffwrdd

en: Never
cy: Byth

en: Out of date
cy: Wedi dyddio

en: Header
cy: Pennawd

en: Footer
cy: Troedyn

en: Selected
cy: Wedi ei ddewis

en: You must enter a valid e-mail address.
cy: Mae'n rhaid i chi roi cyfeiriad e-bost dilys i mewn.

en: To
cy: I

en: From
cy: Gan

en: Custom
cy: Addasu

en: Roles
cy: Swyddogaethau

en: Comment
cy: Sylw

en: Hostname
cy: Enw gwesteiwr

en: Score
cy: Sgôr

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Signature
cy: Llofnod

en: Filter
cy: Hidlydd

en: Location
cy: Lleoliad

en: Promoted to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Log message
cy: Neges log

en: Poll duration
cy: Hyd pleidlais

en: Session ID
cy: Sesiwn ID

en: File ID
cy: ID ffeil

en: File name
cy: Enw ffeil

en: Vocabulary
cy: Geirfa

en: Vocabulary ID
cy: ID geirfa

en: Term ID
cy: ID Term

en: Term name
cy: Enw term

en: Theme configuration
cy: Ffurfweddiad thema

en: Last access
cy: Mynediad diwethaf

en: Last login
cy: Mewngofnod diwethaf

en: Severity
cy: Difrifoldeb

en: Fields
cy: Meysydd

en: Contains
cy: Yn cynnwys

en: Does not contain
cy: Ddim yn cynnwys

en: Is less than
cy: Mae'n llai na

en: Is less than or equal to
cy: Yn llai nag neu yn hafal i

en: Is equal to
cy: Yn gyfartal i

en: Is greater than or equal to
cy: Mae'n fwy nag neu'n hafal i

en: Is greater than
cy: Mae'n fwy nag

en: Is not equal to
cy: Nid yw'n hafal i

en: Vote
cy: Pleidleisio

en: Average
cy: Cyfartaledd

en: Count
cy: Cyfrifiad

en: Overridden
cy: Wedi ei wrthwneud

en: Mode
cy: Modd

en: Normal
cy: Cyffredin

en: configure
cy: ffurfweddu

en: Last update
cy: Diweddariad diwethaf

en: %time ago
cy: %time yn ôl

en: Updated:
cy: Wedi ei ddiweddaru:

en: Advanced
cy: Uwch

en: Sort order
cy: Dosbarthu trefn

en: Up
cy: I fyny

en: Performance
cy: Perfformiad

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: Medium
cy: Canolig

en: Media
cy: Cyfryngau

en: Sortable
cy: Dosbarthadwy

en: Plain text
cy: Testun plaen

en: Month
cy: Mis

en: Details
cy: Manylion

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Current
cy: Cyfredol

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Serial
cy: Cyfresol

en: Code
cy: côd

en: OR
cy: NEU

en: Company
cy: Cwmni

en: Add a role to the selected users
cy: Ychwanegu swyddogaeth i'r defnyddwyr dewisedig

en: node
cy: nod

en: General
cy: Cyffredinol

en: Method
cy: Dull

en: Recent posts
cy: Cofnodion diweddar

en: Day
cy: Dyddiad

en: Table
cy: Tabl

en: am
cy: yb

en: pm
cy: yp

en: Now
cy: Nawr

en: !time ago
cy: !time yn ôl

en: Other
cy: Arall

en: Navigation
cy: Mordwyo

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Repeat
cy: Ail adrodd

en: List type
cy: Rhestru y math

en: Role
cy: Swyddogaeth

en: Last name
cy: Cyfenw

en: User login
cy: Mewngofnod defnyddiwr

en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: Add new comment
cy: Ychwanegu sylw newydd

en: String
cy: Llinyn

en: Case
cy: Achos

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Not installed
cy: Heb ei osod

en: Referrer
cy: Cyfeiriwr

en: Exists
cy: Yn bodoli

en: Both
cy: Y ddau

en: Last
cy: Olaf

en: Argument
cy: Arg

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: <All>
cy: <I gyd>

en: Override
cy: Gwrthwneud

en: Clone
cy: Clôn

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Normal menu item
cy: Eitem dewislen cyffredin

en: Down
cy: I lawr

en: Arguments
cy: Argiau

en: Operator
cy: Gweithredydd

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Optional
cy: Dewisol

en: Order
cy: Trefn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
cy: Dylai enw gwelediad fod yn alffaniwmerig neu'n danlinellol yn unig.

en: Views UI
cy: UI Gwelediadau

en: Recent comments
cy: Sylwadau diweddar

en: Random
cy: Ar hap

en: Uncategorized
cy: Heb ei gategoreiddio

en: Plain
cy: Plaen

en: Position
cy: Lleoliad

en: IP Address
cy: Cyfeiriad IP

en: Basic settings
cy: Gosodiadau sylfaenol

en: Preformatted
cy: Rhagffurfio

en: Profile
cy: Proffil

en: Close
cy: Yn agos

en: Votes
cy: Pleidleisiau

en: Term description
cy: Disgrifiad term

en: fields
cy: meysydd

en: Save settings
cy: Cadw gosodiadau

en: Expiration
cy: Dyddiad dod i ben

en: Operation
cy: Gweithrediad

en: reply
cy: ateb

en: Tracker
cy: Traciwr

en: Defaults
cy: Rhagosodiadau

en: City
cy: Tref

en: Postal code
cy: Cod Post

en: Collapsible
cy: Plygadwy

en: Sort by
cy: Dosbarthu drwy

en: Created date
cy: Dyddiad y crewyd

en: Updated date
cy: Dyddiad wedi ei ddiweddaru

en: 1 new | @count new
cy[0]: 1 newydd                                        @count newydd

en: Default language
cy: Rhagosod iaith

en: American Samoa
cy: Samoa Americanaidd

en: Palau
cy: Palaw

en: Full name
cy: Enw llawn

en: Authoring information
cy: Awduro gwybodaeth

en: Hidden
cy: Wedi cuddio

en: Root
cy: Gwreiddyn

en: minute
cy: munud

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
cy: Rhowch un dudalen i bob llinell ar lwybrau Drupal. Mae'r cymeriad '*' yn nod-chwiliwr. Mae enghreifftiau llwybrau yn %blog ar gyfer tudalen blog ac %blog-wildcard ar gyfer pob blog personol. %front yw'r dudalen blaen.

en: Other queries
cy: Ymholiadau eraill

en: Key
cy: Allwedd

en: WIDTHxHEIGHT
cy: LLEDxUCHDER

en: Maximum file size per upload
cy: Maint ffeil mwyaf i bob llwythiad.

en: settings page
cy: tudalen gosodiadau

en: Timer
cy: Amserydd

en: Edit term
cy: Golygu term

en: Week of @date
cy: Wythnos @date

en: Allowed HTML tags
cy: Tagiau HTML a ganiateir

en: 1 item | @count items
cy[0]: 1 eitem                             @count o eitemau

en: Clear
cy: Clir

en: The update has been performed.
cy: Mae'r diweddaraid yma wedi ei wneud.

en: Full text
cy: Testun llawn

en: Feed settings
cy: Gosodiadau porth

en: Date/Time
cy: Dyddiad/ Amser

en: Display all menu items
cy: Dangos holl eitemau dewislen

en: The changes have been saved.
cy: Mae'r newidiadau wedi cael eu cadw.

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Search results
cy: Canlyniadau chwilio

en: Your search yielded no results
cy: Ni gynhyrchodd eich gwelediad unrhyw ganlyniadau.

en: Front page
cy: Tudalen flaen

en: Request new password
cy: Gofyn am gyfrinair newydd

en: Deleted
cy: Wedi ei ddileu

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Replace
cy: Ailosod

en: Publishing options
cy: Dewisiadau cyhoeddi

en: First
cy: Cyntaf

en: Query
cy: Ymholiad

en: Configure block
cy: Ffurfweddu'r bloc

en: Site's time zone
cy: Cylchfa amser safle

en: Date's time zone
cy: Dyddiad Cylchfa amser

en: No time zone conversion
cy: Dim trawsnewidiad cylchfa amser

en: hour
cy: awr

en: Hour
cy: Awr

en: Minute
cy: Munud

en: Second
cy: Eiliad

en: Select list
cy: Dewis rhestr

en: Text field
cy: Maes testun

en: Dates without hours granularity must not use any timezone handling.
cy: Ni ddylai dyddiad heb oriau gronynnedd ddefnyddio yr un trinydd cylchfa amser.

en: Granularity
cy: Gronynnedd

en: Time zone handling
cy: Triniaeth Cylchfa amser

en: Target type
cy: Math o darged

en: Date field
cy: Maes dyddiad

en: Date API
cy: Dyddiad API

en: Moderated
cy: Wedi ei safoni

en: Alignment
cy: Aliniad

en: E-mail subject
cy: Pwnc e-bost

en: AND
cy: AC

en: None.
cy: Dim

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Empty
cy: Gwag

en: Existing system path
cy: Llwybr system presennol

en: Greater than
cy: Yn fwy na

en: Less than
cy: Yn llai na

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: views
cy: golygfeydd

en: Maxlength
cy: Hyd mwyaf

en: Are you sure you want to delete the block %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu'r bloc %name?

en: People
cy: Pobl

en: No statistics available.
cy: Dim ystadegaethau ar gael.

en: Site information
cy: Gwybodaeth am y safle

en: Blocked
cy: Wedi blocio

en: or
cy: neu

en: Results
cy: Canlyniadau

en: open
cy: ar agor

en: Convert
cy: Trawsnewid

en: Parent term
cy: Term rhiant

en: Parent terms
cy: Termau rhiant

en: Style
cy: Arddull

en: Link style
cy: Steil dolen

en: revert
cy: dychwelyd

en: Permissions
cy: Hawliau

en: Date created
cy: Dyddiad crëwyd

en: Reverse
cy: Yn ôl

en: Testing
cy: Profi

en: Thousands separator
cy: Miloedd o ddidolwyr

en: Not published
cy: Heb ei gyhoeddi

en: Your PHP settings limit the maximum file size per upload to %size.
cy: Mae eich gosodiad PHP yn cyfyngu ar faint ffeil mwyaf sydd i bob llwythiad i fyny i %size.

en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislen

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Attach
cy: Atodi

en: Unformatted
cy: Heb ei fformatio

en: Documents
cy: Dogfennau

en: RSS Feed
cy: Porth RSS

en: New comments
cy: Sylwadau newydd

en: details
cy: manylion

en: Relationships
cy: Cysylltiadau

en: Relationship
cy: Perthynas

en: relationships
cy: cysylltiadau

en: image
cy: delwedd

en: Sort criteria
cy: Dosbarthu meini prawf

en: Parent menu item
cy: Eitem dewislen rhiant

en: Delete action
cy: Dileu gweithred

en: Themes
cy: Themâu

en: Translations
cy: Cyfieithiadau

en: comment
cy: sylw

en: !name field is required.
cy: Mae maes !name yn ofynnol.

en: Sticky
cy: Gludiog

en: Ok
cy: Iawn

en: cancel
cy: Diddymu

en: Output format
cy: Fformat allbwn

en: Storage
cy: Storfa

en: date
cy: dyddiad

en: File upload error. Could not move uploaded file.
cy: Gwall llwytho'r ffeil i fyny. Methu symud y ffeil sydd wedi ei lwytho.

en: Submissions
cy: Cyflwyniadau

en: Analysis
cy: Dadansoddiad

en: Clear Form Submissions
cy: Clirio Cyflwyniadau Ffurflen

en: Are you sure you want to delete all submissions for this form?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu holl gyflwyniadau i'r ffurf yma?

en: Webform %title entries cleared.
cy: Cofnodion ffurf gwe %title wedi clirio.

en: Are you sure you want to delete this submission?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu'r cyflwyniad yma?

en: Submitted values are
cy: Gwerthoedd wedi eu cyflwyno yw

en: webform
cy: ffurf gwe

en: responses
cy: ymatebion

en: Webforms
cy: Ffurfiau Gwe

en: View and edit all the available webforms on your site.
cy: Gweld a golygu holl ffurfiau gwe sydd ar gael ar eich safle.

en: Webform
cy: Ffurf gwe

en: Global configuration of webform functionality.
cy: Ffurfweddu Bydol o ymarferoldeb ffurf y we.

en: Create a new form or questionnaire accessible to users. Submission results and statistics are recorded and accessible to privileged users.
cy: Creu ffurlen neu holidaur newydd sy'n gyrraedadwy i ddefnyddwyr. Mae canlyniadau ac ystadegau cyflwyniadau yn cael eu cofnodi ac yn gyraeddadwy i ddefnyddwyr breintiedig.

en: Go to form
cy: Mynd i'r ffurf

en: View this form.
cy: Gweld y ffurf yma.

en: Mandatory
cy: Gorfodol

en: E-mail to address
cy: E-bost i gyfeiriad

en: E-mail from name
cy: E-bost o enw

en: E-mail from address
cy: E-bost o gyfeiriad

en: ever
cy: byth

en: every hour
cy: bob awr

en: every day
cy: bob dydd

en: every week
cy: bob wythnos

en: No Components, add a component below.
cy: Dim cydrannau, ychwanegu cydran isod.

en: Field Key
cy: Allwedd Maes

en: This is used as a descriptive label when displaying this form element.
cy: Mae hwnyn cael ei ddefnyddio fel label digrifiol pan yn dangos yr elfen ffurf yma.

en: A short description of the field used as help for the user when he/she uses the form.
cy: Disgrifiad byr o'r maes a ddefnyddir fel cymorth i'r defnyddiwr pan mae ef/hi yn defnyddio'r ffurf.

en: Check this option if the user must enter a value.
cy: Gwirio'r dewis yma os yw'r defnyddiwr yn gorfod rhoi gwerth i mewn.

en: The webform component of type @type does not have an edit function defined.
cy: Cyd-ran ffurf gwe o math @type ddim gyda pwrpas golygu wedi ei ddiffinio.

en: The field key %field_key is invalid. Please include only lowercase alphanumeric characters and underscores.
cy: Mae'r allwedd maes %filed_key yn anilys. Rhaid i chi gynnwys cymeriadau alffaniwmerig is ac tanlinellau.

en: The field key %field_key is already in use by the field labeled %existing_field. Please use a unique key.
cy: mae allwedd maes %field_key yn cael ei ddefnyddio'n barod gan faes sydd wedi ei labelu %existing_field. Defnyddiwch allwedd unigryw.

en: Submission #@sid
cy: Cyflwyniad # @sid

en: Previous submission
cy: Cyflwyniad blaenorol

en: Next submission
cy: Cyflwyniad nesaf

en: Submitted by !name
cy: Wedi ei gyflwyno gan !name

en: Next Page >
cy: Tudalen Nesaf >

en: < Previous Page
cy: < Tudalen blaenorol

en: The webform component @type is not able to be displayed
cy: Nid yw cydran ffurf gwe @type ar gael i'w arddangos

en: Illegal information. Data not submitted.
cy: Gwybodaeth anghyfreithlon. Data heb ei gyflwyno.

en: Go back to the form
cy: Ewch yn ôl i'r ffurflen

en: Enables the creation of forms and questionnaires.
cy: Yn galluogi cread o ffurflenni a holiaduron.

en: Default value
cy: Gwerth rhagosod

en: The default value of the field.
cy: Gwerth rhagosod o'r maes.

en: Timezone
cy: Cylchfa Amser

en: Presents month, day, and year fields.
cy: Yn cyflwyno meysydd mis, dydd a blwyddyn.

en: Left Blank
cy: Wedi ei adael yn wag

en: User entered value
cy: Gwerth mae defnyddiwr wedi ei roi

en: Width of the textfield.
cy: Lled o'r  maes testun.

en: User email as default
cy: Ebost defnyddiwr fel rhagosodiad

en: Set the default value of this field to the user email, if he/she is logged in.
cy: Gosod gwerth rhagosod y maes yma i e-bost y defnyddiwr, os yw ef/hi wedi mewngofnodi.

en: Make this field non-editable. Useful for setting an unchangeable default value.
cy: Llunio'r maes yma fel na ellir ei olygu. Defnyddiol ar gyfer gosod gwerth rhagosod na ellir ei newid.

en: Average submission length in words (ex blanks)
cy: Hyd cyflwyniad yn gyffredinol mewn geiriau (eithrio gofod)

en: If this fieldset is collapsible, the user may open or close the fieldset.
cy: Os yw'r gosodiad maes yma yn gallu cwympo, gall y defnyddiwr agor neu gau y gosodiad maes.

en: Collapsed by Default
cy: Wedi cwympo drwy Ragosod

en: Collapsible fieldsets are "open" by default. Select this option to default the fieldset to "closed."
cy: Gosodiadau maes sy'n disgyn ar "agor" drwy ragosod. Dewisiwch y dewis yma i ragosod y maes gosod i "gau".

en: User uploaded file
cy: Ffeil defnyddiwr wedi ei lwytho i fyny

en: Average uploaded file size
cy: Maint ffeil cyfartalog wedi ei lwytho i fyny

en: Questions
cy: Cwestiynau

en: Randomize Options
cy: Dewisiadau ar hap

en: Randomizes the order of options on the top when they are displayed in the form.
cy: Trefn y dewisiadau yn y top ar hap pan wedi eu harddangos yn y ffurf.

en: Randomize Questions
cy: Cwestiynau ar hap

en: Randomize the order of the questions on the side when they are displayed in the form.
cy: Trefn y cwestiynau ar yr ochr ar hap pan wedi eu harddangos yn y ffurf

en: Allows creation of grid questions, denoted by radio buttons.
cy: Canaitáu cread o gwestiynau grid, wedi ei ddynodi gan fotymau radio.

en: Non-empty
cy: Anwag

en: Markup allows you to enter custom HTML or PHP logic into your form.
cy: Ychwanegiadau yn caniatau i chi gofnodi custom HTML neu PHP logic yn eich ffurflen.

en: Check this option if the user should be allowed to choose multiple values.
cy: Gwirio'r dewis yma os y ddylai'r defnyddiwr gael ei ganiatáu i ddewis gwerthoedd lluosog.

en: Listbox
cy: Bocs restr

en: Allows creation of checkboxes, radio buttons, or select menus.
cy: Caniatau i greu blychau gwirio, botymau radio, neu fwydlenni dethol.

en: A large text area that allows for multiple lines of input.
cy: Man testun mawr sydd yn caniatau llinellau lluosog o fewnbwn.

en: Basic textfield type.
cy: Math o faes testun sylfaenol

en: Presents the user with hour and minute fields. Optional am/pm fields.
cy: Yn cyflwyno'r defnyddiwr gyda meysydd awr a munud. Meysydd y.b/y.p dewisol.

en: Slogan
cy: Arwyddair

en: Apply
cy: Ceisio

en: Select
cy: Dewis

en: Enter the terms you wish to search for.
cy: Rhowch y termau yr ydych eisiau chwilio amdano i mewn.

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: PHP Code
cy: Côd PHP

en: Translation status
cy: Statws cyfieithu

en: Blocks
cy: Blociau

en: The content of the block as shown to the user.
cy: Cynnwys y bloc fel y dangosir i'r defnyddiwr.

en: Menus
cy: Dewislenni

en: A valid date is required for %title.
cy: Mae dyddiad dilys yn ofynnol i %title.

en: A Date API that can be used by other modules.
cy: Dyddiad API a ellir ei ddefnyddio gan fodiwlau eraill.

en: The Strtotime default value is invalid.
cy: Mae'r gwerth rhagosod Strtotime yn anilys.

en: Relative
cy: Cymharol

en: Above
cy: Uwchben

en: Within
cy: O fewn

en: Position of date part labels
cy: Lleoliad labeli rhan dyddiad

en: User's time zone
cy: Cylchfa amser y defnyddiwr

en: @min and @max
cy: @min a @max

en: Store a date in the database as an ISO date, recommended for historical or partial dates.
cy: Yn storio dyddiad yn y gronfa ddada fel dyddiad ISO, wedi ei argymell i ddyddiadau hanesyddol neu rhannol.

en: Store a date in the database as a datetime field, recommended for complete dates and times that may need timezone conversion.
cy: Storio dyddiad yn y gronfa ddata fel maes amser dyddiad, wedi ei argymell i ddyddiadau ac amseroedd cwblhau sydd angen trawsnewidiad cylchfa amser hwyrach.

en: Date Popup
cy: Dyddiad Neidio'i Fyny

en: Enables jquery popup calendars and time entry widgets for selecting dates and times.
cy: Galluogi calendrau neidio i fyny jquery ac dyfeisiau cofnod amser i ddewis dyddiadau ac amseroedd.

en: Until
cy: Tan

en: Every
cy: Bob

en: Third
cy: Trydydd

en: Fourth
cy: Pedwerydd

en: Fifth
cy: Pumed

en: Date Repeat API
cy: Ailadordd Dyddiad API

en: A Date Repeat API to calculate repeating dates and times from iCal rules.
cy: Ailadrodd Dyddiad API i gyfrifo dyddiadau ac amseroedd sy'n ailadrodd o reolau iCal.

en: Precision
cy: Trachywiredd

en: Permission
cy: Caniatâd

en: Hide
cy: Cuddio

en: Global
cy: Eang

en: Blue
cy: Glas

en: Number of users to display
cy: Nifer o ddefnyddwyr i ddangos

en: Image gallery
cy: Galeri delwedd

en: Thread
cy: Llinyn

en: Orange
cy: Oren

en: From name
cy: Gan enw

en: From address
cy: Gan gyfeiriad

en: Distinct
cy: Amlwg

en: Language neutral
cy: Iaith niwtral

en: Export format
cy: Allfudo fformat

en: <Any>
cy: <Unrhyw>

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
cy: Nid yw cyfeiriadur %directory yn ysgrifenadwy, oherwydd does ganddo ddim y gosodiad hawliau cywir.

en: Rearrange
cy: Aildrefnu

en: empty
cy: gwag

en: Package
cy: Pecyn

en: Error saving user account.
cy: Gwall wrth gadw cyfrif defnyddiwr.

en: Aggregator
cy: Cydgasglydd

en: Attach to
cy: Atodi at

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
cy: Mae URL %url yn annilys. Rhowch URL sy'n hollol gymwys megis http://www.example.com/feed.xml.

en: Argument type
cy: Math o arg

en: Context
cy: Cyd-destun

en: Attached files
cy: Ffeiliau sydd ynghlwm

en: Book navigation
cy: Mordwyaeth llyfr

en: !a comments per page
cy: !a o sylwadau ym mhob tudalen

en: Remove this item
cy: Symud yr eitem yma

en: Module name
cy: Enw modiwl

en: Enter the module name to export code to.
cy: Rhoi enw'r modiwl i allfudo'r côd ato.

en: Page settings
cy: Gosodiadau tudalen

en: Use pager
cy: Defnyddio galwr

en: Items to display
cy: Eitemau i ddangos

en: Offset
cy: Ongli

en: More link
cy: Dolen mwy

en: Book parent
cy: Llyfr rhiant

en: Top level book
cy: Llyfr lefel uchaf

en: contains
cy: yn cynnwys

en: Selection type
cy: Math o ddewis

en: No name
cy: Dim enw

en: Text only
cy: Testun yn unig

en: Default order
cy: Trefn rhagosod

en: Number of views
cy: Nifer sydd wedi cael golwg

en: Ordered list
cy: Rhestr mewn trefn

en: Unordered list
cy: Rhestr ddim mewn trefn

en: Case sensitive
cy: Achos sensitif

en: Icon only
cy: Eicon yn unig

en: Select the visual style of the link.
cy: Dewis steil gweladwy o'r ddolen.

en: Link class
cy: Dosbarth Linc

en: Column
cy: Colofn

en: Default sort
cy: Rhagosod dosbarthiad

en: sort by @s
cy: dosbarthu drwy @s

en: and
cy: ac

en: Triggers
cy: Sbardunau

en: After saving a new comment
cy: Ar ôl cadw sylw newydd

en: After deleting a comment
cy: Ar ôl dileu sylw

en: After deleting a term
cy: Ar ôl dileu term

en: Add @type
cy: Ychwanegu @type

en: Parent comment
cy: Sylw rhiant

en: The parent comment.
cy: Sylw rhiant.

en: Author's website
cy: Gwefan yr awdur

en: Display the depth of the comment if it is threaded.
cy: Arddangos dyfnder y sylwad os mewn llinyn

en: Sort by the threaded order. This will keep child comments together with their parents.
cy: Sortio drwy drefn y llinyn. Bydd hyn yn cadw sylwadau plant gyda'u rhieni.

en: Reply-to link
cy: Ateb i ddolen

en: Provide a simple link to reply to the comment.
cy: Darparu dolen syml i ateb y sylw.

en: Text to display
cy: Testun i ddangos

en: Link this field to its user or an author's homepage
cy: Cysylltu'r maes yma i'r defnyddiwr neu tudlaen gartref yr awdur.

en: The new webform %title has been created. Add new fields to your webform with the form below.
cy: Mae ffurf gwe %title wedi ei greu. Ychwanegwch meysydd newydd i'ch ffurf gwe gyda'r ffurflen isod.

en: Submission deleted.
cy: Cyflwyniad wedi ei ddileu.

en: field
cy: maes

en: Week @week
cy: Wythnos @week

en: Translate
cy: Cyfieithu

en: Time ago
cy: Amser yn ôl

en: Create @name
cy: Creu @name

en: The taxonomy vocabulary ID
cy: ID geirfa tacsonomeg.

en: Force single
cy: Gorfodi sengl

en: Effect
cy: Effaith

en: The language the content is in.
cy: Yr iaith y mae'r cynnwys ynddo.

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
cy: Am resymau diogelwch, mae eich llwythiad i fyny wedi ei ailenwi i %filename.

en: User roles
cy: Swyddogaethau defnyddiwr

en: User account
cy: Cyfrif defnyddiwr

en: Title only
cy: Pennawd yn unig

en: Validator
cy: Dilysydd

en: Inherit
cy: Etifeddu

en: Mime type
cy: Math o feim

en: The maximum allowed image size (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an <a href="!image-toolkit-link">image toolkit</a> is installed, files exceeding this value will be scaled down to fit.
cy: Maint delwedd mwyaf a ganiateir (e.e.640x480). Wedi ei osod i 0 i ddim cyfyngiad. Os yw a href="!image-toolkit-link">cronfa feddalwedd delwedd</a> wedi ei mewnosod, gall ffeiliau sydd yn fwy na'r gwerth yma gael eu graddio lawr i ffitio.

en: Custom format
cy: Addasu fformat

en: The date the node was last updated.
cy: Dyddiad y ddiweddarwyd y nod ddiwethaf.

en: Invalid display id @display
cy: Arddangos annilys @display

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
cy: Gwall: trinydd i @table.@field ddim yn bodoli!

en: Do not use a relationship
cy: Peidiwch a defnyddio cysylltiad

en: Display type
cy: Dangos math

en: The cache has been cleared.
cy: Mae'r stôr wedi ei glirio.

en: Run cron
cy: Gadael i cron redeg

en: Disable developer modules
cy: Dangos modiwlau datblygwr

en: Current anonymous / authenticated users
cy: Defnyddwyr anhysbys / dilys cyfredol

en: Disabled these modules: !module-list.
cy: Wedi anablu'r modiwlau hyn: !module-list

en: No developer modules are enabled.
cy: Dim modiwlau datblygwr wedi ei alluogi.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
cy: Dim ond ffeiliau sydd gyda'r estyniadau canlynol a ganiateir: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
cy: Mae'r ffeil %filesize yn rhagori maint ffeil mwyaf o %maxsize.

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
cy: Gwall llwytho i fyny. Nid oedd modd symud ffeil %file oedd wedi ei lawrlwytho i leoliad %destination.

en: No link
cy: Dim dolen

en: Is not one of
cy: Ddim yn un o

en: Admin
cy: Gweinydd

en: Starts with
cy: Dechrau gyda

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Autocomplete
cy: Hunan-gwblhau

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
cy: Mae dewis anghyfreithlon wedi ei ganfod. Cysylltwch â gweinyddwr y safle.

en: Illegal choice %choice in !name element.
cy: Dewis %choice anghyfreithlon yn elfen !name.

en: Decimal point
cy: Pwynt degol

en: Permanent
cy: Parhaol

en: Temporary
cy: Dros dro

en: Delimited text
cy: Testun amgaeedig

en: A plain text file delimited by commas, tabs, or other characters.
cy: Ffeil destun blaen gyda chomas, tabs, neu symbolau eraill.

en: A file readable by Microsoft Excel.
cy: Ffeil ddarllenadwy gan Microsoft Excel.

en: Delimited text format
cy: Fformat testun amgaeedig

en: Comma (,)
cy: Atalnod (,)

en: Semicolon (;)
cy: Gwahannod (;)

en: Pipe (|)
cy: Pibell (|)

en: Period (.)
cy: Atalnod llawn (.)

en: Space ( )
cy: Bwlch (  )

en: Custom date format
cy: Addasu fformat dyddiad

en: Book outline
cy: Amlinelliad o'r llyfr

en: Revision information
cy: Gwybodaeth diwygiad

en: Is one of
cy: Yn un o

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
cy: Bydd mynediad yn cael ei roi i ddefnyddwyr gyda llinyn hawliau penodol.

en: Show All
cy: Dangos i gyd

en: Nodes are a Drupal site's primary content.
cy: Mae nodau yn gynnwys cynradd safle Drupal.

en: Comments are responses to node content.
cy: Mae sylwadau yn atebion i gynnwys nod.

en: Users who have created accounts on your site.
cy: Defnyddwyr sydd wedi creu cyfrifon ar eich safle.

en: !group: !title
cy: !group; !title

en: The comment you are replying to does not exist.
cy: Mae'r sylw rydych yn ei ateb ddim yn bodoli.

en: (No subject)
cy: (Dim testun)

en: Is empty (NULL)
cy: Yn wag (NULL)

en: not empty
cy: ddim yn wag

en: Theming information
cy: Gwybodaeth themâu

en: Ends with
cy: Yn gorffen gyda

en: Undated
cy: Heb ei ddyddio

en: Upload date
cy: Dyddiad llwytho i fyny

en: Do not cache
cy: Peidiwch a'i storio

en: Link this field to its user
cy: Cysylltu'r maes yma i'r defnyddiwr

en: Use default RSS settings
cy: Defnyddio gosodiadau rhagosod RSS

en: Title plus teaser
cy: Pennawd gan gynnwys rhagflas

en: Front page feed
cy: Tudalen porth blaen

en: The node ID of the node.
cy: ID nod o'r nod.

en: Tab weight
cy: Pwysau'r tab

en: No role
cy: Dim swyddogaeth

en: View link
cy: Gweld dolen

en: The size of the file.
cy: Maint y ffeil.

en: Link this field
cy: Cysylltu'r maes yma

en: Link title
cy: Pennwad dolen

en: Link this field to its node
cy: Cysylltu'r maes yma i'w nod

en: Delete link
cy: Dileu dolen

en: Filter the view to the currently logged in user.
cy: Hidlo gwelediad y defnyddiwr sydd wedi mewngofnodi ar hyn o bryd.

en: Cache once for everything (global)
cy: Storio unwiath i bopeth (eang)

en: Per page
cy: Pob tudalen

en: Per role
cy: Pob swyddogaeth

en: Per role per page
cy: Pob swyddogaeth pob tudalen

en: Per user
cy: Pob defnyddiwr

en: Per user per page
cy: Defnyddiwr pob tudalen

en: Capitalize first letter
cy: Priflythrennu'r lythyren gyntaf

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
cy: Defnyddiodd defnyddiwr %name dolen mewngofnodi un-waith ar amser %timestamp.

en: New user: %name (%email).
cy: Defnyddiwr newydd: %user (%email).

en: There are no submissions for this form. <a href="!url">View this form</a>.
cy: Does dim cyflwyniadau i'r ffurf yma. Gweld y ffurf yma !url.

en: Date year range
cy: Graddfa dyddiad blwyddyn

en: Format: @date
cy: fformat: @date

en: date ical
cy: dyddiad ical

en: Repeats
cy: Ailadroddiad

en: every week | every @count weeks
cy[0]: bob wythnos.   bob @count wythnos

en: every month | every @count months
cy[0]: bob mis. bob @count mis.

en: every year | every @count years
cy[0]: bob blwyddyn.   bob @count blynedd

en: every day | every @count days
cy[0]: bob dydd. bob @count dydd.

en: You must enter a message.
cy: Mae'n rhaid i chi roi neges.

en: Username or e-mail address
cy: Enw defnyddiwr neu cyfeiriad e-bost

en: No fields available.
cy: Dim meysydd ar gael.

en: Numeric
cy: Rhifol

en: form
cy: ffurf

en: Edit link
cy: Golygu dolen

en: Submit button text
cy: Cyflwyno botwm testun

en: Date field(s)
cy: Maes (meysydd) dyddiad

en: Method of handling multiple date fields in the same query. Return items that have any matching date field (date = field_1 OR field_2), or only those with matches in all selected date fields (date = field_1 AND field_2).
cy: Dull o drin meysydd dyddiad lluosod yn yr un ymholiad. Dychwleyd eitemau sydd gyda maes dyddiad sy'n cyd-fynd (dyddiad = maes_1 NEU maes_2), neu dim ond y rhai hynny sydd gyda cyseffeilliau yn holl feysydd dyddiad wedi eu dewis (dyddiad = maes_1 AC maes_2).

en: You must select at least one date field for this filter.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un maes dyddiad i'r hidlydd yma.

en: Missing date fields!
cy: Meysydd dyddiad ar goll!

en: (@field) <strong>Exposed</strong> @widget @format
cy: (@field) @widget @format yn agored

en: The results of this submission may be viewed at:
cy: Gall canlyniad y cyflwyniad yma ei weld yn:

en: New component name
cy: Enw cydran newydd

en: The component positions and mandatory values have been updated.
cy: Mae lleoliadau cydran a gwerthoedd gorfodol wedi cael eu diweddaru.

en: Optional. You may organize your form by placing this component inside another fieldset.
cy: Dewisol. Gallwch drefnu eich ffurf drwy osod y cydran yma i mewn i osodiad maes arall.

en: Component %name cloned.
cy: Cydran %name wedi ei glonio.

en: Component %name updated.
cy: Cydran %name wedi ei ddiweddaru.

en: New component %name added.
cy: Cydran %name newydd wedi ei ychwanegu.

en: Delete the %name fieldset?
cy: Dileu gosodiad maes %name?

en: This will immediately delete the %name fieldset and all children elements within %name from the %webform webform. This cannot be undone.
cy: Bydd hyn yn dileu y %name gosodiad maes ar unwaith  a'r holl elfennau plant o fewn %name o ffurf y we %webform. Ni ellir dadwneud hyn.

en: Delete the %name component?
cy: Dileu'r cydran %name?

en: This will immediately delete the %name component from the %webform webform. This cannot be undone.
cy: Bydd hyn yn dileu cydran %name yn syth o ffurf gwe %webform. Ni ellir dad-wneud hyn.

en: Component %name deleted.
cy: Cydran %name wedi ei ddileu.

en: Submissions for %user
cy: Cyflwyniadau i %user

en: This is the delimiter used in the CSV/TSV file when downloading Webform results. Using tabs in the export is the most reliable method for preserving non-latin characters. You may want to change this to another character depending on the program with which you anticipate importing results.
cy: Hwn yw'r amffinydd a ddefnyddir yn y ffeil CSV/TSV pan yn lawrlwytho canlyniadau Ffurfgwe. Gan ddefnyddio tabiau yn yr allbwn yw'r dull mwyaf dibynadwy i gadw cymeriadau di-Ladin. Byddwch eisiau newid hwn i gymeriad arall gan ddibynnu ar y rhaglen y mae'n rhagweld canlyniadau mewnfudo.

en: Submission Details
cy: Manylion Cyflwyniad

en: This page displays all the components currently configured for this webform node. You may add any number of components to the form, even multiple of the same type. To add a new component, fill in a name and select a type from the fields at the bottom of the table. Submit the form to create the new component or update any changed form values.
cy: Mae'r dudalen yma yn arddangos yr holl gydrannau sydd wedi eu ffurfweddu ar hyn o bryd o'r nod ffurf y we yma.  Gallwch ychwanegu unrhyw nifer o gydrannau i'r ffurf, hyd yn oed lluosog o'r un math. I ychwanegu cydran newydd, llenwch enw a dewis y math o'r meysydd ar waelod y tabl. Cyflwynwch y ffurf i greu cydran newydd neu i ddiweddaru unrhyw werthoedd ffurf wedi newid.

en: Click on any existing component's name to edit its settings.
cy: Clicio ar unrhyw enw cydran sy'n bodoli i olygu ei osodiadau.

en: These permissions affect which roles can submit this webform. It does not prevent access to the webform page. If needing to prevent access to the webform page entirely, use a content access module such as <a href="http://drupal.org/project/taxonomy_access">Taxonomy Access</a> or <a href="http://drupal.org/project/node_privacy_byrole">Node Privacy by Role</a>.
cy: Mae'r halwiau yma yn effeithi pa swyddogaethau sy'n gallu cyflwyno i;r ffurf gwe yma. Nid yw'n atal mynedid i'r dudalen ffurf gwe. Os oes angen atal mynediad i'r dudalen ffurf gwe yn gyfan gwbl, defnyddiwch modiwl mynediad cynnwys fel <a href="http://drupal.org/project/taxonomy_access">Mynediad Tacsonomeg</a> neu <a href="http://drupal.org/project/node_privacy_byrole"> Preifatrwydd nod drwy Swyddogaeth</a>.

en: Roles that can submit this webform
cy: Swyddogaethau a gall gyflwyno y ffurf gwe yma

en: Show complete form in teaser
cy: Dangos ffurf llawn y rhagflas

en: Display the entire form in the teaser display of this node.
cy: Arddangos y ffurf gyfan yn arddangosfa rhagflas y nod yma.

en: By default the submit button on this form will have the label <em>Submit</em>. Enter a new title here to override the default.
cy: Drwy ragosod bydd y botwm cyflwyno ar y ffurflen yma gyda'r label <em>Submit</em>. Cofnodwch deitl newydd yma i wrthwneud y rhagosod.

en: The entered email address %address is not a valid address.
cy: Mae'r cyfeiriad e-bost %address rydych wedi ei roi ddim yn gyfeiriad dilys.

en: Submissions for this form are closed.
cy: Mae cyflwyniadau ar gyfer y ffurf yma wedi cau.

en: You must <a href="!login">login</a> or <a href="!register">register</a> to view this form.
cy: Mae'n rhaid i chi<a href="!login">fewngofnodi</a> neu <a href="!register">cofrestru</a> i weld y ffurf yma.

en: You do not have permission to view this form.
cy: Does gennych ddim yr hawl i weld y ffurflen yma.

en: You have submitted this form the maximum number of times (@count).
cy: Rydych wedi cyflwyno y ffurflen yma y nifer mwyaf o weithiau (@count).

en: You have already submitted this form.
cy: Rydych wedi cyflwyno'r ffurflen yma'n barod.

en: You may not submit another entry at this time.
cy: Ni allwch gyflwyno cyflwyniad arall ar hyn o bryd.

en: <a href="!url">View your previous submissions</a>.
cy: Gweld eich cyflwyniadau blaenorol !url.

en: Available components
cy: Cydrannau sydd ar gael

en: These are the available field types for your installation of Webform. You may disable any of these components by unchecking its corresponding box. Only checked components will be available in existing or new webforms.
cy: Dyma'r mathau maes sydd ar gael i osod eich ffurf gwe. Gallwch analluogi unrhyw un o'r cydranau yma drwy ddad-wirio'r blwch gohebiaeth. Dim ond cydrannau wedi eu gwirio bydd ar gael mewn ffurfiau gwe newydd neu gyfredol.

en: Default e-mail values
cy: Rhagosod gwerthoedd e-bost

en: The default sender address for emailed webform results; often the e-mail address of the maintainer of your forms.
cy: Cyfeiriad gyrrwr rhagosod i ganlyniadau ffurfgwe wedi ei ebostio; fel arfer cyfeiriad e-bost cynhaliwr eich ffurfiau.

en: The default sender name which is used along with the default from address.
cy: Enw'r gyrrwr rhagosod sy'n cael ei ddefnyddio ynghyd â'r rhagosod o'r cyfeiriad.

en: Default subject
cy: Rhagosod pwnc

en: Form submission from: %title
cy: Ffurf cyflwyno o: %title

en: The default subject line of any e-mailed results.
cy: Llinell pwnc rhagosod o unrhyw ganlyniad sydd wedi ei e-bostio.

en: Allow cookies for tracking submissions
cy: Caniatau cwcis ar gyfer llwybro cyflwyniadau

en: <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookies</a> can be used to help prevent the same user from repeatedly submitting a webform. This feature is not needed for limiting submissions per user, though it can increase accuracy in some situations. Besides cookies, Webform also uses IP addresses and site usernames to prevent repeated submissions.
cy: <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie"> Gellir ddefnyddio cwciau i helpu atal yr un defnyddiwr rhag gyflwyno yn ailadroddus y ffurf gwe. Nid oes angen y nodwedd yma i gyfyngiad cyflwyniadau i bob defnyddiwr, er gall gynnyddu cywirdeb mewn rhai sefyllfaoedd. Heblaw am gwcis, gall Ffurf gwe ddefnyddio cyfeiriadau IP a enw defnyddiwr safle i atal cyflwyniadau gael eu ailadrodd.

en: Default export format
cy: Rhagosod fformat allfudo

en: Default export delimiter
cy: Rhagosod amffinydd allfudo

en: Form: !form
cy: Ffurf: !form

en: Submission updated.
cy: Wedi diweddaru'r cyflwyniad.

en: Thank you, your submission has been received.
cy: Diolch, cafodd eich cyflwyniad ei dderbyn.

en: You may use special tokens in this field that will be replaced with dynamic values.
cy: Gallwch ddefnyddio tocynnau arbennig yn y maes yma a fydd yn aileoli gwerthoedd dynamig.

en: Token values
cy: Gwerthoedd tocyn

en: Webform confirmation
cy: Cadarnhad ffurf gwe

en: Form components
cy: Cydrannau ffurf

en: Webform submission
cy: Cyflwyniad ffurf gwe

en: Website timezone
cy: Cylchfa amser gwefan

en: User timezone
cy: Cylchfa amser defnyddiwr

en: Use a textfield for year
cy: Defnyddio maes testun i flwyddyn

en: If checked, the generated date field will use a textfield for the year. Otherwise it will use a select list.
cy: Os yn cael ei wirio, bydd y maes dyddiad wedi ei generadu yn defnyddio maes testun ar gyfer y flwyddyn. Fel arall, bydd yn defnyddio rhestr dewis.

en: Entered !name is not a valid date.
cy: Mae'r !name sydd wedi ei roi ddim yn ddyddiad dilys.

en: Leaving blank will use the default size.
cy: Bydd ei adael yn wag yn defnyddio maint rhagosod.

en: %value is not a valid email address.
cy: Nid yw %value yn gyfeiriad e-bost dilys.

en: Fieldsets allow you to organize multiple fields into groups.
cy: Mae setiau maes yn eich galluogi i drefnu sawl maes i mewn i grwpiau.

en: %field field is required.
cy: Maes %field yn ofynnol.

en: Filesize (KB)
cy: Maint ffeil (KB)

en: A field which is not visible to the user, but is recorded with the submission.
cy: Maes sydd ddim yn weladwy i'r defnyddiwr, ond yn cael ei gofnodi gyda'r cyflwyniad.

en: Displays text as HTML in the form; does not render a field.
cy: Yn dangos testun fel HTML yn y ffurf; ddim yn adfer maes.

en: Examples: $, #, -.
cy: Enghreiffitau:$,#,-.

en: Examples: lb, kg, %.
cy: Enghreifftiau: lb, kg, %

en: Entered %name is not a valid time.
cy: Mae'r %name sydd wedi ei roi yn amser annilys.

en: Abbreviation
cy: Talfyriad

en: Inserted
cy: Wedi ei fewnosod

en: Font Color
cy: Lliw ffont

en: Broken handler @table.@field
cy: Triniwr wedi torri @table.@field

en: Skipping broken view @view
cy: Neidio gwelediad wedi torri @view

en: Ajax callback for view loading.
cy: Adalwad aias ar gyfer llwytho gwelediad.

en: Changes cannot be made to a locked view.
cy: Ni ellir gwneud newidiadau i welediad sydd ar glo.

en: Create customized lists and queries from your database.
cy: Creu rhestrau ac ymholiadau addasedig o'ch cronfa ddata.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
cy: Gweinyddu rhyngwyneb i welediadau. Heb y modiwl yma, ni allwch greu neu olygu eich gwelediadau.

en: Broken/missing handler
cy: Trinydd wedi torri/ ar goll

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
cy: Mae trinydd yr eitem yma wedi torri neu ar goll a ni ellir ei ddefnyddio. Os byddai modiwl yn darparu trinydd ac wedi ei anablu, byddai ail-alluogi ef yn gallu ei adfer efallai. Fel arall, dylech ddileu'r eitem yma.

en: Current date
cy: Dyddiad presennol

en: Current node's creation time
cy: Amser creu nod cyfredol

en: Current node's update time
cy: Amser diweddaru nod cyfredol

en: Do not display items with no value in summary
cy: Peidiwch a dangos eitemau heb werth yn y crynodeb

en: Invalid input
cy: Mewnbwn annilys

en: Fail basic validation if any argument is given
cy: Methu dilysiad sylfaenol os derbynir unrhyw ymresymiad

en: By checking this field, you can use this to make sure views with more arguments than necessary fail validation.
cy: Drwy wirio'r maes yma, gallwch ddefnyddio hwn i sicrhau bod gwelediadau sydd gyda mwy o argiau nag dilysiad methu angenrheidiol.

en: Glossary mode
cy: Dull geirfa

en: Character limit
cy: Terfyn cymeriadau

en: No transform
cy: Dim trawsffurfio

en: Upper case
cy: Achos uchaf

en: Lower case
cy: Achos isaf

en: Capitalize each word
cy: Priflythrennu pob gair

en: Case in path
cy: Achos yn llwybr

en: Transform spaces to dashes in URL
cy: Trawsffurfio blychau i linellau toriad yn URL.

en: Exclude from display
cy: Gwahardd o'r arddangosiad

en: If checked, true will be displayed as false.
cy: Os yn cael ei wirio, bydd gwir yn cael ei arddangos fel anwir.

en: Round
cy: Crwn

en: If checked, the number will be rounded.
cy: Bydd y rhif yn cael ei rowndio os caiff ei wirio

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
cy: Enwi baint o ddigidau i argraffu ar ôl y pwynt degol.

en: What single character to use as a decimal point.
cy: Pa gymeriad sengl i ddefnyddio fel pwynt degolyn.

en: What single character to use as the thousands separator.
cy: Pa cymeriad sengl i'w ddefnyddio fel gwahanydd miloedd.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
cy: Testun i roi o flaen y rhif, megis symbol arian.

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
cy: Testun i roi ar ôl y rhif, megis symbol arian.

en: Simple separator
cy: Gwahanydd syml

en: Display as link
cy: Dangos fel dolen

en: Operator identifier
cy: Dynodwr gweithredydd

en: This will appear in the URL after the ? to identify this operator.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn yr URL ar ôl i ? adnabod y gweithredydd yma.

en: Filter identifier
cy: Dynodwr hidlydd

en: This will appear in the URL after the ? to identify this filter. Cannot be blank.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn yr URL ar ôl y ? i ddynodi'r hidlydd yma. Ni all fod yn wag.

en: This exposed filter is optional and will have added options to allow it not to be set.
cy: Mae'r hidlydd agored yn ddewisol a bydd ganddo ddewisadau wedi ei ychwanegu i'w alluogi i beidio a chael ei osod.

en: Remember
cy: Cofio

en: Remember the last setting the user gave this filter.
cy: Cofio y gosodiad diwethaf y rhoddodd y defnyddiwr i'r hidlydd yma.

en: The identifier is required if the filter is exposed.
cy: Mae dynodwr yn ofynnol os caiff yr hidlydd ei ddatgelu.

en: This identifier is not allowed.
cy: Ni chaniateir y dynodwr yma.

en: exposed
cy: agored

en: Value type
cy: Math o werth

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
cy: Dyddiad mewn unrhyw fformat sy'n ddarllenadwy i beiriant. CCYY-MM-DD HH:MM:SS sy'n cael ei ddewis fel arfer.

en: Invalid date format.
cy: Fformat dyddiad annilys.

en: Limit list to selected items
cy: Cyfyngu rhestr o eitemau dewisedig

en: Is all of
cy: Y cyfan o

en: Is none of
cy: Dim o

en: Is between
cy: Mae rhwng

en: between
cy: rhwng

en: Is not between
cy: Nid yw rhwng

en: not between
cy: ddim rhwng

en: Min
cy: Isafswm

en: And max
cy: Ac uchafswm

en: And
cy: Ac

en: Contains any word
cy: Yn cynnwys unrhyw air

en: has word
cy: gan air

en: Contains all words
cy: Yn cynnwys holl eiriau

en: has all
cy: gan y cyfan

en: begins
cy: yn dechrau

en: ends
cy: yn gorffen

en: Require this relationship
cy: Ceisio'r berthynas yma

en: asc
cy: esg

en: desc
cy: disg

en: The granularity is the smallest unit to use when determining whether two dates are the same; for example, if the granularity is "Year" then all dates in 1999, regardless of when they fall in 1999, will be considered the same date.
cy: Y gronnyn yw'r uned leiaf i'w ddefnyddio pan yn ceisio darganfod os yw dau ddyddiad yr un fath; er enghraifft, os yw'r gronnyn yn "Flwyddyn" yna ystyrir yr holl dyddiadau yn 1999, waeth pryd maent yn disgyn yn 1999, i fod yr un dyddiad.

en: Broken
cy: Wedi torri

en: Displays
cy: Yn arddangos

en: These queries were run during view rendering:
cy: Cafodd yr ymholiadau yma eu rhedeg yn ystod datganiad gwelediad

en: This display has no path.
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim llwybr.

en: Query build time
cy: Amser adeiladu ymholiad

en: Query execute time
cy: Amser gweithredu ymholiad

en: View render time
cy: Gweld amser rendro

en: No query was run
cy: Doedd dim ymholiad wedi ei redeg

en: Unable to preview due to validation errors.
cy: Methu ag rhagweld oherwydd gwallau dilysiad.

en: View name
cy: Gweld enw

en: View description
cy: Gweld disgrifiad

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
cy: Bydd y disgrifiad yma'n ymddangos ar UI gweinyddu Gwelediadau i ddweud wrthych beth mae'r gwelediad amdano.

en: View tag
cy: Gweld y cofnod

en: The view has been deleted.
cy: Mae'r gwelediad yma wedi ei ddileu.

en: Are you sure you want to break the lock on view %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau torri'r clo ar welediad %name?

en: By breaking this lock, any unsaved changes made by !user will be lost!
cy: Drwy dorri'r clo yma, bydd unrhyw newidiadau heb eu cadw wedi ei wneud gan !user yn cael eu colli!

en: Break lock
cy: Torri clo

en: The lock has been broken and you may now edit this view.
cy: Mae'r clo wedi ei dorri a gallwch nawr olygu'r golwg yma.

en: Enter the name to use for this view if it is different from the source view. Leave blank to use the name of the view.
cy: Rhowch enw i ddefnyddio ar gyfer y gwelediad yma os yw'n wahanol i welediad ffynhonnell. Gadael yn wag i ddefnyddio enw'r gwelediad.

en: Paste view code here
cy: Pastio côd gwelediad yma

en: Unable to interpret view code.
cy: Methu â dehongli côd gwelediad.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
cy: Mae gwelediad gyda enw fel hyn yn bodoli'n barod; dewisiwch enw arall.

en: Display plugin @plugin is not available.
cy: Plygio arddangos @plugin ddim ar gael.

en: Style plugin @plugin is not available.
cy: Steil plygio @plugin ddim ar gael.

en: Row plugin @plugin is not available.
cy: Plygio rhes @plugin ddim ar gael.

en: @type handler @table.@field is not available.
cy: Trinydd @type @table.@field ddim ar gael.

en: Unable to import view.
cy: Methu a mewnfudo gwelediad.

en: Click on an item to edit that item's details.
cy: Cliciwch ar eitem i olygu manylion yr eitem yna.

en: Go to the real page for this display
cy: Ewch i'r gwir dudalen ar gyfer y gwelediad yma.

en: Invalid
cy: Annilys

en: Missing style plugin
cy: Steil plygio ar goll

en: Change settings for this style
cy: Newid gosodiadau i'r arddull yma.

en: View analysis
cy: Gweld dadansoddiad

en: Configure @type
cy: Ffurfweddu @type

en: Rearrange @type
cy: Aildrefnu @type

en: Broken field @id
cy: Maes wedi ei dorri @id

en: There are no @types available to add.
cy: Does dim @types ar gael i ychwanegu.

en: Configure extra settings for @type %item
cy: Ffurfweddu gosodiadau ychwanegol i @type %item

en: Configure summary style for @type %item
cy: Ffurfweddu crynodeb arddull ar gyfer @type %item

en: Clear Views' cache
cy: Clirio storfa Gwelediadau

en: Add Views signature to all SQL queries
cy: Ychwanegu llofnod Gwelediadau i holl ymholiadau SQL

en: Disable views data caching
cy: Anablu storio data gwelediadau

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
cy: Data cuddstoriau Gweledyddion am dablau, modiwlau a gweledyddion ar gael, i gynyddu perfformiad. Drwy wirio'r blwch yma, bydd Gweledyddion yn neidio'r cuddstôr yma a bob tro yn ailadeiladu'r data pan fo'i angen. Gall hyn gael effaith perfformio enbyd ar eich safle.

en: Show other queries run during render during live preview
cy: Dangos ymholiadau eraill wedi eu rhedeg yn ystod rhagolwg byw

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
cy: Mae gan Drupal botensial i redeg gymaint o ymholiadau tra mae gwelediad yn cael ei adfer. Bydd gwirio y bocs yma yn dangos pob ymholiad a ddangosir pob ymholiad sydd wedi ei adfer fel rhan o'r rhagwelediad byw.

en: Error: missing @component
cy: Gwall: @component ar goll

en: View analysis can find nothing to report.
cy: Methu darganfod dim i'w adrodd wrth weld dadansoddiad.

en: This view has only a default display and therefore will not be placed anywhere on your site; perhaps you want to add a page or a block display.
cy: Does gan y gwelediad ddim ond arddangosiad rhagosod ac felly ddim yn cael ei roi yn unrhyw le ar eich safle; efallai yr ydych eisiau ychwanegu tudalen neu arddangosiad bloc.

en: Reduce duplicates
cy: Lleihau dyblygu

en: Default settings for this view.
cy: Rhagosod gosodiadau i'r arddangosiad yma.

en: Display the view as a page, with a URL and menu links.
cy: Dangos y gwelediad fel tudalen, gyda URL a dolenni dewislen.

en: Display the view as a block.
cy: Dangos y gwelediad fel bloc.

en: Attachments added to other displays to achieve multiple views in the same view.
cy: Atodiadau wedi ei ychwanegu ar arddangosiadau eraill i gael gwelediadau lluosog yn yr un gwelediad.

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
cy: Dangos y gwelediad fel porthwr, megis porthwr RSS.

en: Displays rows one after another.
cy: Yn dangos rhesi un ar ôl y llall.

en: Displays rows as an HTML list.
cy: Yn dangos rhesi fel rhestr HTML.

en: Displays rows in a grid.
cy: Yn dangos rhesi mewn grid.

en: Displays rows in a table.
cy: Dangos rhesi mewn tabl.

en: Displays the default summary as a list.
cy: Dangos crynodeb rhagosod fel rhestr.

en: Displays the summary unformatted, with option for one after another or inline.
cy: Yn dangos y crynodeb heb ei fformatio, gyda dewis i un ar ôl un arall neu mewn llinell.

en: Generates an RSS feed from a view.
cy: Cynhyrchu porth RSS o welediad.

en: Displays the fields with an optional template.
cy: Yn dangos y meysydd gyda phatrymlun dewisol.

en: Will be available to all users.
cy: Bydd ar gael i holl ddefnyddwyr

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
cy: Bydd mynediad yn cael ei roi i ddefnyddwyr sydd gydag unrhyw un o'r swyddogaethau penodol.

en: sort criteria
cy: dosbarthu meini prawf

en: Sort criterion
cy: Dosbarthu maen prawf

en: sort criterion
cy: dosbarthu maen prawf

en: The book the node is in.
cy: Y llyfr y mae'r nod ynddo.

en: The weight of the book page.
cy: Pwysau tudalen y llyfr.

en: The depth of the book page in the hierarchy; top level books have a depth of 1.
cy: Dyfnder tudalen y llyfr yn yr hierarchaeth; mae gan lyfrau lefel uchaf ddyfnder o 1.

en: The parent book node.
cy: Nod llyfr rhiant.

en: The title of the comment.
cy: Pennawd y sylw.

en: The comment ID of the field
cy: Id sylw o'r maes

en: Post date
cy: Dyddiad cofnod

en: Provide a simple link to view the comment.
cy: Darparu dolen syml i weld y sylw.

en: Provide a simple link to edit the comment.
cy: Darparu dolen syml i olygu'r ddolen.

en: Provide a simple link to delete the comment.
cy: Darparu dolen syml i ddileu y sylw.

en: Parent CID
cy: CID rhiant

en: The Comment ID of the parent comment.
cy: ID sylw o sylw y rhiant.

en: Last comment time
cy: Amser y sylw diwethaf

en: Date and time of when the last comment was posted.
cy: Dyddiad ac amser y cafodd y sylw diwethaf ei gofnodi.

en: Last comment author
cy: Awdur sylw diwethaf

en: The name of the author of the last posted comment.
cy: Enw awdur y sylw a gafodd ei gofnodi ddiwethaf.

en: Comment count
cy: Cyfrifiad sylw

en: The number of comments a node has.
cy: Nifer o sylwadau y mae gan nod.

en: Updated/commented date
cy: Dyddiad wedi ei ddiweddaru/ wedi cael sylw

en: The most recent of last comment posted or node updated time.
cy: Y mwyaf diweddar o'r sylwad diwethaf a bostiwyd neu amser diweddaru'r nod.

en: The number of new comments on the node.
cy: Nifer o sylwadau newydd ar y nod.

en: Comment status
cy: Statws y sylw

en: Whether comments are enabled or disabled on the node.
cy: Pun ai mae sylwadau wedi eu galluogi neu analluogi ar y nod.

en: User posted or commented
cy: Cofnod neu sylw a roddodd y defnyddiwr

en: Display the comment with standard comment view.
cy: Yn dangos sylw gyda gwelediad sylw safonol.

en: Display the comment as RSS.
cy: Dangos y sylw fel RSS.

en: The title of the node.
cy: Pennawd y nod.

en: The date the node was posted.
cy: Dyddiad y cafodd y nod ei gofnodi.

en: Published or admin
cy: Wedi ei gyhoeddi neu ei weinyddu

en: Created year + month
cy: Blwyddyn + mis y cafodd ei greu

en: Created year
cy: Cafodd ei greu yn blwyddyn

en: Created month
cy: Cafodd ei greu ar fis

en: Created day
cy: Cafodd ei greu ar ddydd

en: Created week
cy: Cafodd ei greu yn wythnos

en: Vid
cy: Fid

en: The log message entered when the revision was created.
cy: Y neges log a roddwyd pan gafodd y diwygiad ei greu.

en: Revert link
cy: Dolen dychwelyd

en: Provide a simple link to revert to the revision.
cy: Darparu dolen syml i ddychwelyd at y diwygiad.

en: Has new content
cy: Gyda cynnwys newydd

en: Display %display has no access control but does not contain a filter for published nodes.
cy: Nid oes gan arddangosydd %display ddim rheolaeth mynediad ond nid yw'n cynnwys hidlydd ar gyfer nodau cyhoeddedig.

en: Poll
cy: Pleidlais

en: Whether the poll is open for voting.
cy: Os yw'r etholiad ar agor i bleidleisiau neu ddim.

en: Profile textfield
cy: Maes testun proffil

en: Profile textarea
cy: Ardal-testun y Proffil

en: Profile checkbox
cy: Bocs gwirio proffil

en: Profile URL
cy: Proffil URL

en: Profile selection
cy: Dewis proffil

en: Profile freeform list %field-name.
cy: Rhestr Proffil Ffurf Rydd %field-name

en: Profile date %field-name.
cy: Dyddiad proffil %field-name.

en: Links from
cy: Yn cysylltu o

en: Links to
cy: Dolenni at

en: Search Terms
cy: Termau Chwilio

en: The terms to search for.
cy: Y termau i chwilio amdano.

en: Display the results with standard search view.
cy: Yn dangos canlyniadau gyda chwiliad safonol gwelediad.

en: Total views
cy: Cyfanswm y gwelediadau

en: The total number of times the node has been viewed.
cy: Y cyfanswm nifer o weithiau y mae rhywun wedi edrych ar y nod.

en: Views today
cy: Gwelediadau heddiw

en: The total number of times the node has been viewed today.
cy: Y cyfanswm nifer o weithiau y mae'r rhywun wedi edrych ar y nod.

en: Most recent view
cy: Gwelediad mwyaf diweddar

en: The most recent time the node has been viewed.
cy: Yr amser mwyaf diweddar y cafodd y nod ei weld gan rywun.

en: Stores site access information.
cy: Yn storio gwybodaeth mynediad.

en: Browser session ID of user that visited page.
cy: ID sesiwn pori o ddefnyddiwr a ymwelodd â'r dudalen yna.

en: Title of page visited.
cy: Pennawd y dudalen a gafodd ei hymweld.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
cy: Llwybr mewnol i dudalen a ymwelwyd (yn berthnasol i wreiddyn Drupal.)

en: Referrer URI.
cy: URI cyfeirwyr

en: Hostname of user that visited the page.
cy: Enw gwesteiwr y defnyddiwr a ymwelodd â'r dudalen.

en: The user who visited the site.
cy: Y defnyddiwr sydd wedi ymweld â'r safle.

en: Time in milliseconds that the page took to load.
cy: Amser mewn mili-eiliadau a gymerodd i lwytho'r dudalen.

en: Timestamp of when the page was visited.
cy: Amserno o bryd cafodd y dudalen ei ymweld.

en: Files maintained by Drupal and various modules.
cy: Ffeiliau a caif eu cynnal gan Drupal a modiwlau amrywiol.

en: The ID of the file.
cy: ID y ffeil.

en: The name of the file.
cy: Enw'r ffeil.

en: The path of the file.
cy: Llwybr y ffeil.

en: The mime type of the file.
cy: Y math meim o'r ffeil

en: The status of the file.
cy: Statws y ffeil.

en: The date the file was uploaded.
cy: Dyddiad y cafodd y ffeil ei lwytho i fyny.

en: Name of the vocabulary a term is a member of. This will be the vocabulary that whichever term the "Taxonomy: Term" field is; and can similarly cause duplicates.
cy: Enw'r geirfa y mae'r term yn aelod ohono. Hwn fydd y geirfa y bydd term beth bynnag "Term:Tacsonomeg"; a gall achosi rhai lluosog.

en: Taxonomy terms are attached to nodes.
cy: Mae termau tasconomeg wedi eu atodi i nodau.

en: Taxonomy term name.
cy: Enw term tacsonomeg

en: The term weight field
cy: Maes pwysau'r term

en: The description associated with a taxonomy term.
cy: Y disgrifiad sy'n gysylltiedig gyda therm tacsonomeg.

en: Filter the results of "Taxonomy: Term" to a particular vocabulary.
cy: Hidlo canlyniadau "Tacsonomeg: Term" at eirfa arbenigol.

en: Display all taxonomy terms associated with a node from specified vocabularies.
cy: Dangos holl dermau tacsonomeg sy'n gysylltiedig gyda nodau o eirfaoedd penodol.

en: The parent term of the term. This can produce duplicate entries if you are using a vocabulary that allows multiple parents.
cy: Term rhiant y term. Gall hyn gynhyrchu cofnodion lluosog os ydych yn defnyddio geirfa sydd yn caniatáu rheini lluosog.

en: Node translation
cy: Cyfieithiad nod

en: Translation set node ID
cy: Set cyfieithiad ID nod

en: The ID of the translation set the content belongs to.
cy: ID y gosodiad cyfieithu y mae'r cynnwys yn perthyn iddo.

en: Source translation
cy: Ffynhonnell y cyfieithiad

en: The source that this content was translated from.
cy: Y ffynhonnell y mae'r cynnwys wedi ei gyfieithu ohono.

en: Versions of content in different languages.
cy: Fersiynau o gynnwys mewn gwahanol ieithoedd.

en: The user ID
cy: ID y defnyddiwr

en: The user or author name.
cy: Enw'r defnyddiwr neu'r awdur.

en: The user's picture, if allowed.
cy: Llun o'r defnyddiwr, os ganiateir.

en: The date the user was created.
cy: Dyddiad y cafodd y defnyddiwr ei greu.

en: The user's last access date.
cy: Dyddiad mynediad diwethaf y defnyddiwr.

en: The user's last login date.
cy: Dyddiad mewngofnodi diwethaf y defnyddiwr.

en: Whether a user is active or blocked.
cy: Un ai os yw'r defnyddiwr yn weithredol neu wedi ei flocio.

en: The user's signature.
cy: Llofnod y defnyddiwr

en: Provide a simple link to edit the user.
cy: Darparu dolen syml i olygu'r defnyddiwr.

en: Roles that a user belongs to.
cy: Swyddogaethau y mae'r defnyddiwr yn perthyn iddo.

en: User ID from URL
cy: ID y defnyddiwr o'r URL

en: User ID from logged in user
cy: ID defnyddiwr gan ddefnyddiwr sydd wedi mewngofnodi.

en: Randomize the display order.
cy: Gosod trefn arddangos ar hap

en: Null
cy: Nwl

en: No user
cy: Dim defnyddiwr

en: Link this field to its comment
cy: Cysylltu'r maes yma i'w sylw

en: Link this field to new comments
cy: Cysylltu'r maes yma i sylwadau newydd

en: contact
cy: cyswllt

en: Unknown language
cy: Iaith anhysbys

en: Current user's language
cy: Iaith y defnyddiwr ar hyn o bryd

en: Default site language
cy: Rhagosod iaith y safle

en: No language
cy: Dim iaith

en: Check for new comments as well
cy: Edrych am sylwadau newydd hefyd

en: Node IDs separated by , or +
cy: ID nod wedi ei wahanu gan , neu +

en: On empty input
cy: Ar fewnbwn gwag

en: Show None
cy: Peidio a dangos dim

en: Display score
cy: Dangos sgôr

en: Link this field to download the file
cy: Cysylltu'r dudalen yma i lawr lwytho'r ffeil

en: Set the breadcrumb for the term parents
cy: Gosod y briwsionyn ar gyfer y term gwreiddiol

en: If selected, the breadcrumb trail will include all parent terms, each one linking to this view. Note that this only works if just one term was received.
cy: Os ddewisir, bydd llwybr briwsionyn yn cynnwys holl dermau rhiant, pob un yn cysylltu i'r gwelediad yma. Nodwch bod hyn ond yn digwydd os yw un term wedi ei dderbyn.

en: The depth will match nodes tagged with terms in the hierarchy. For example, if you have the term "fruit" and a child term "apple", with a depth of 1 (or higher) then filtering for the term "fruit" will get nodes that are tagged with "apple" as well as "fruit". If negative, the reverse is true; searching for "apple" will also pick up nodes tagged with "fruit" if depth is -1 (or lower).
cy: Bydd y dyfnder yn cyd-fynd â'r nodau wedi eu tagio gyda thelerau yn yr hierarchaeth. Er enghraifft, os oes gennych derm "ffrwyth" a therm plentyn "afal", gyda dyfnder o 1 (neu uwch) yna bydd ffiltro ar gyfer y term "ffrwyth" yn derbyn mwyn o nodau na wedi eu tagio gyda "afal" yn ogystal â "ffrwyth". Os yn negyddol, mae'r gwrthwyneb yn wir; bydd chwilio am "afal" yn pigo nodau i fyny wedi eu tagio â "ffrwyth" os yw'r dyfnder yn -1 (neu is).

en: No vocabulary
cy: Dim geirfa

en: Link this field to its taxonomy term page
cy: Cysylltu'r maes yma i'w dudalen term tacsonomeg

en: Link this field to its term page
cy: Cysylltu'r maes yma i'r dudalen term

en: Limit terms by vocabulary
cy: Cyfyngu termau drwy eirfa

en: Select which vocabulary to show terms for in the regular options.
cy: Dewis pa eirfa i ddangos termau yn y dewisadau rheolaidd.

en: Dropdown
cy: Llam-rhestr

en: Show hierarchy in dropdown
cy: Dangos hierarchaeth mewn llam-rhestr

en: An invalid vocabulary is selected. Please change it in the options.
cy: Mae geirfa anilys wedi ei ddewis. Newidiwch ef yn y dewisiadau.

en: Select terms from vocabulary @voc
cy: Dewis termau o eirfa @voc

en: Unable to find term: @terms | Unable to find terms: @terms
cy[0]: Methu darganfod term: @terms.   Methu darganfod termau: @terms

en: If you wish to validate for specific vocabularies, check them; if none are checked, all terms will pass.
cy: Os ydych yn dymuno dilysu geirfaoedd penodol, gwiriwch amdanynt; os nad oes dim yn cael eu gwirio , bydd holl dermau yn pasio.

en: Term IDs separated by , or +
cy: ID y term wedi ei wahanu gan , neu +

en: Current language
cy: Iaith cyfredol

en: Translation option
cy: Dewis cyfieithiad

en: The translation options allows you to select which translation or translations in a translation set join on. Select "Current language" or "Default language" to join on the translation in the current or default language respectively. Select a specific language to join on a translation in that language. If you select "All", each translation will create a new row, which may appear to cause duplicates.
cy: Mae'r dewisadau cyfieithu yn eich caniatau i ddewis pa gyfieithiad neu cyfieithiadau mewn uniad gosodiad cyfieithiad. Dewiswch "Iaith cyfredol" neu "Iaith ragosod" i uno'r cyfieithiad yn yr iaith cyfredol neu rhagosod yn ôl eu trefn. Dewiswch iaith penodol i uno cyfieithiad yn yr iaith yna. Os ydych yn dewis "I gyd", bydd pob cyfieithiad yn creu rhes newydd, sy'n gallu creu rhai dyblyg.

en: To the user
cy: I'r defnyddiwr

en: With a mailto:
cy: Gyda Post_at:

en: Is the logged in user
cy: A yw'r defnyddiwr sydd wedi mewngofnodi

en: Usernames
cy: Enwau defnyddiwr

en: Enter a comma separated list of user names.
cy: Rhowch restr o enwau defnyddwyr wedi eu gwahanu gan atalnod.

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
cy[0]: Methu darganfod defnyddiwr: @users.    Methu darganfod defnyddwyr: @users.

en: Also look for a node and use the node author
cy: Hefyd edrych am nod a defnyddio awdur y nod

en: Unrestricted
cy: Anghyfyngedig

en: Only users with the selected permission flag will be able to access this display. Note that users with "access all views" can see any view, regardless of other permissions.
cy: Dim ond defnyddwyr gyda fflag hawl wedi ei ddewis a fydd yn gallu cael mynediad i'r arddangosiad yma. Nodwch bod defnyddwyr sydd gyda "mynediad i holl welediadau" ddim yn gallu gweld unrhyw welediad, heb ystyried hawliau eraill.

en: No role(s) selected
cy: Dim swyddogaeth(au) wedi ei ddewis

en: Multiple roles
cy: Swyddogaethau lluosog

en: Only the checked roles will be able to access this display. Note that users with "access all views" can see any view, regardless of role.
cy: Dim ond swyddogaethau sydd wedi eu gwirio sy'n gallu mynd i mewn i'r arddangosiad yma. Nodyn i ddefnyddwyr gyda "mynediad i bob gwelediad" yn gallu gweld unrhyw welediad, heb ystyried y swyddogaeth.

en: You must select at least one role if type is "by role"
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un swyddogaeth os yw'r math ym "drwy swyddogaeth"

en: PHP validate code
cy: Côd dilysu PHP

en: Broken field
cy: Maes sydd wedi torri

en: Change the title that this display will use.
cy: Newid y pennawd y mae'r arddangosiad yma'n ei ddefnyddio.

en: Use AJAX
cy: Defnyddio AJAX

en: Change whether or not this display will use AJAX.
cy: Newid os bydd yr arddangosiad yma'n defnyddio AJAX neu peidio.

en: Mini
cy: Bychan

en: Change this display's pager setting.
cy: Newid gosodiad arddangos y galwr

en: Items per page
cy: Eitemau pob tudalen

en: Specify whether this display will provide a "more" link.
cy: Nodi os bydd yr arddangosiad yma'n darparu dolen "mwy".

en: Specify access control type for this display.
cy: Enwi math o reolaeth mynediad i'r arddangosiad yma.

en: Change settings for this access type.
cy: Newid gosodiadau ar gyfer y math yma o fynediad.

en: Link display
cy: Cysylltu dolen

en: Exposed form in block
cy: Ffurf agored mewn bloc

en: Allow the exposed form to appear in a block instead of the view.
cy: Caniatau y ffurf agored i ymddangos mewn bloc yn lle gwelediad.

en: Get information on how to theme this display
cy: Cael gwybodaeth ar sut i thema'r arddangosiad yma

en: The title of this view
cy: Pennawd y gwelediad yma

en: This title will be displayed with the view, wherever titles are normally displayed; i.e, as the page title, block title, etc.
cy: Bydd y pennawd yn arddangos gyda'r gwelediad, ble bynnag y mae pennawdau yn cael eu harddangos fel arfer; i.e, fel pennawd tudalen, pennawd bloc, ayyb.

en: Use AJAX when available to load this view
cy: Defnyddio AJAX pan ar gael i lwytho'r gwelediad yma

en: If set, this view will use an AJAX mechanism for paging, table sorting and exposed filters. This means the entire page will not refresh. It is not recommended that you use this if this view is the main content of the page as it will prevent deep linking to specific pages, but it is very useful for side content.
cy: Os gosodir, bydd y gwelediad yma yn defnyddio mecanwaith AJAX i dudalennu, trefnu tabl a hidlwyr agored. Golygai hyn na fydd y dudalen llawn yn adnewyddu. Ni argymhellir eich bod yn ei ddefnyddio os yw'r gwelediad yma yw'r prif gynnwys y dudalen oherwydd bydd yn atal cysylltu dwys i dudalennau penodol, ond mae'n ddefnyddiol iawn i gynnwys ar yr ochr.

en: Unless you're experiencing problems with pagers related to this view, you should leave this at 0. If using multiple pagers on one page you may need to set this number to a higher value so as not to conflict within the ?page= array. Large values will add a lot of commas to your URLs, so avoid if possible.
cy: Os nad eich bod yn profi problemau gyda galwyr sy'n gysylltiedig i'r gwelediad yma, dylech ei adael yn 0. Os yn defnyddio galwyr lluosog ar un dudalen bydd rhaid i chi osod y rhif yma i werth uwch fel nad yw'n gwrthdaro o fewn aräe ?tudalen=. Bydd gwerthoedd mwy yn ychwangeu llawer o atalnodau i'ch URLau, felly ceisiwch ei osgoi os yn bosib.

en: The number of items to display per page. Enter 0 for no limit.
cy: Nifer o eitemau i ddangos ym mhob tudalen. Rhowch 0 i ddim cyfyngiad.

en: Add a more link to the bottom of the display.
cy: Ychwanegu dolen mwy i waelod yr arddangosiad.

en: Create more link
cy: Creu mwy o ddolen

en: This will make the view display only distinct items. If there are multiple identical items, each will be displayed only once. You can use this to try and remove duplicates from a view, though it does not always work. Note that this can slow queries down, so use it with caution.
cy: Bydd hyn yn gwneud y gwelediad i ddangos eitemau amlwg yn unig. Os oes na lawer o eitemau yr un fath,  dim ond unwaith yn unig caiff rhain eu harddangos. Gallwch ddefnyddio hyn i geisio gael gwared ar ddyblygiadau o'r gwelediad, er nid yw'n gweithio bob tro. Noder fod hyn yn gallu arafu ymholiadau i lawr felly byddwch yn ofalus wrth ei ddefnyddio.

en: Access restrictions
cy: Cyfyngiadau Mynediad

en: Access options
cy: Dewisiadau defnydd

en: Display even if view has no result
cy: Dangos hyd yn oed os nad oes gan welediad ganlyniadau.

en: How should this view be styled
cy: Sut ddylai'r gwelediad yma ei steilio

en: If the style you choose has settings, be sure to click the settings button that will appear next to it in the View summary.
cy: Os yw'r steil rydych wedi ei ddewis gyda gosodiadau, byddwch yn sicr i glicio ar fotwm gosodiadau a fydd yn ymddangos wrth ei ymyl yn crynodeb Gwelediad.

en: Style options
cy: Dewisiadau arddull

en: Row style options
cy: Dewisiadau arddull rhes

en: How should each row in this view be styled
cy: Sut ddylai pob rhes yn y gwelediad yma gael ei steilio

en: Which display to use for path
cy: Pa arddangosfa i ddefnyddio i'r llwybr

en: Which display to use to get this display's path for things like summary links, rss feed links, more links, etc.
cy: Pa arddangosiad i'w ddefnyddio i gael y llwybr arddangos yma i bethau fel dolenni crynodeb, dolenni porthwr rss, mwy o ddolenni, ayyb.

en: Display output
cy: Dangos allbwn

en: Alternative display output
cy: Allbwn arddangos arall

en: Style output
cy: Allbwn arddull

en: Alternative style
cy: Arddull amgen

en: Row style output
cy: Allbwn steil rhes

en: Alternative row style
cy: Steil rhes arall

en: Field @field (ID: @id)
cy: Maes @field (IDL@id)

en: This section lists all possible templates for the display plugin and for the style plugins, ordered roughly from the least specific to the most specific. The active template for each plugin -- which is the most specific template found on the system -- is highlighted in bold.
cy: Mae'r rhan yma yn rhestur holl batrymluniau posibl ar gyfer arddangosiad mewnplygio ac ar gyfer y steio mewnblygio, wedi eu trefnu o'r rhai llai cymharol i'r rhai mwyaf cymharol. mae'r patrymlun gweithredol ar gyfer pob mewnblygio - a yw'r patrymlun mwyaf cymharol ar y system - wedi ei amlygu mewn bras.

en: Rescan template files
cy: Ail-sganio ffeiliau patrymlun

en: <strong>Important!</strong> When adding, removing, or renaming template files, it is necessary to make Drupal aware of the changes by making it rescan the files on your system. By clicking this button you clear Drupal's theme registry and thereby trigger this rescanning process. The highlighted templates above will then reflect the new state of your system.
cy: Pwysig! Pan yn ychwanegu, yn symud, neu'n ailenwi ffeiliau patrymlun, mae'n angenrheidiol i wneud Drupal yn ymwybodol o'r newidiadau drwy ail-sganio y ffeiliau yn eich system. Drwy glicio'r botwm byddwch yn clirio confrestrfa thema Drupal ac yn sbarduno'r broses ail-sganio hyn. Mae'r patrymluniadau sydd wedi eu amlygu uchod yn adlewyrchu stad newydd eich system.

en: Theming information (display)
cy: Gwybodaeth thema (arddangos)

en: Back to !info.
cy: Yn ôl i !info.

en: theming information
cy: gwybodaeth themâu

en: This display has no theming information
cy: Does gan yr arddangos yma wybodaeth themau

en: This is the default theme template used for this display.
cy: Dyma'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r arddangosiad yma.

en: This is an alternative template for this display.
cy: Mae hwn yn batrymlun amgen i'r arddangosfa yma.

en: Theming information (style)
cy: Gwybodaeth thema (steil)

en: This display has no style theming information
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim gwybodaeth thema steil.

en: This is the default theme template used for this style.
cy: Dyma'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r steil yma.

en: This is an alternative template for this style.
cy: Mae hwn yn batrymlun arall i'r steil yma.

en: Theming information (row style)
cy: Gwybodaeth thema (steil rhes)

en: This display has no row style theming information
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim gwybodaeth thema steil rhes.

en: This is the default theme template used for this row style.
cy: Hwn yw'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r steil rhes.

en: This is an alternative template for this row style.
cy: Mae hwn yn batrymlun amgen ar gyfer yr arddull rhes yma.

en: Put the exposed form in a block
cy: Rhoi'r ffurf agored mewn bloc

en: If set, any exposed widgets will not appear with this view. Instead, a block will be made available to the Drupal block administration system, and the exposed form will appear there. Note that this block must be enabled manually, Views will not enable it for you.
cy: Os yn cael ei osod, ni fydd unrhyw ddyfeisiau amlygedig yn ymddangos gyda'r gwelediad yma. Yn lle, bydd bloc yn cael ei wneud ar gael i'r system gweinyddu bloc Drupal, a bydd y ffurf amlygwyd yn ymddangos yna. Nodwch fod rhaid i'r bloc yma gael ei alluogi gyda llaw, ni fydd Gwlediad yn ei alluogi ef i chi.

en: File found in folder @template-path
cy: Ffeil wedi ei ddarganfod yn ffolder @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
cy: (Methu darganfod ffeil, yn ffolder @template-path)

en: Exposed form: @view-@display_id
cy: Ffurf wedi ei ddatgelu: @view-@display_id

en: Attachment settings
cy: Gosodiadau atodi

en: Inherit exposed filters
cy: Etifeddu hidlwyr wedi eu datgelu

en: Multiple displays
cy: Arddangosiadau lluosog

en: Should this display inherit its exposed filter values from the parent display to which it is attached?
cy: A ddylai'r arddangosiad etifeddu ei gwerthoedd hidlydd agored o'r arddangosiad rhiant y mae wedi ei ymgysylltu iddo?

en: Attach before or after the parent display?
cy: Atodi cyn neu ar ôl arddangosiad rhiant?

en: Select which display or displays this should attach to.
cy: Dewis pa arddangosiad neu arddangosiadau y dylai hwn ei atodi iddo.

en: Block admin description
cy: Disgrifiad gweinyddu bloc

en: Block caching type
cy: Math o storfa bloc

en: This sets the default status for Drupal's built-in block caching method; this requires that caching be turned on in block administration, and be careful because you have little control over when this cache is flushed.
cy: Mae hyn yn gosod statws rhagosod ar gyfer y dull storio bloc sydd wedi ei adeiladu i mewn i Drupal; mae angen troi'r cuddstôr ymlaen mewn gweinyddiaeth bloc; a bod yn ofalus gan mai ychydig o reolaeth sydd gennych pan gaiff y cuddstôr ei wagio.

en: Using the site name
cy: Defnyddio enw safle

en: Use the site name for the title
cy: Defnyddio enw'r safle ar gyfer y pennawd

en: The feed icon will be available only to the selected displays.
cy: Bydd yr eicon porthwr ar gael yn unig i arddangosiadau dewsiedig.

en: No menu
cy: Dim dewislen

en: Change settings for the parent menu
cy: Newid gosodiadau i ddewislen rhiant

en: The menu path or URL of this view
cy: Llwybr dewislen neu URL i'r golygfa yma

en: Menu item entry
cy: Cofnod eitem dewislen

en: No menu entry
cy: Dim cofnod dewislen

en: Normal menu entry
cy: Cofnod dewislen safonol

en: Menu tab
cy: Tab dewislen

en: Default menu tab
cy: Rhagosod tab dewislen

en: If set to normal or tab, enter the text to use for the menu item.
cy: Os wedi ei osod i safonol neu tab, rhowch destun i ddefnyddio ar gyfer eitem dewislen.

en: Insert item into an available menu.
cy: Rhoi eitem i mewn i ddewislen sydd ar gael.

en: The lower the weight the higher/further left it will appear.
cy: Y lleiaf bydd y pwysau yr uchaf/ pellach i'r chwith y bydd yn ymddangos.

en: Default tab options
cy: Dewisadau tab rhagosod

en: When providing a menu item as a tab, Drupal needs to know what the parent menu item of that tab will be. Sometimes the parent will already exist, but other times you will need to have one created. The path of a parent item will always be the same path with the last part left off. i.e, if the path to this view is <em>foo/bar/baz</em>, the parent path would be <em>foo/bar</em>.
cy: Pan yn darparu eitem dewislen fel tab, mae rhaid i Drupal wybod beth fydd eitem deiwslen rhiant i'r tab yna. Weithiau bydd y rhiant yn bodoli'n barod, ond amseroedd eraill bydd rhaid i chi greu un. Bydd llwybr eitem rhiant bob amser yr un fath o hwybr gyda'r rhan olaf wedi ei adael i ffwrdd. h.y, os yw'r llwybr i'r gwelediad yma'n foo/bar/baz, bydd llwybr rhiant yn foo/bar.

en: Already exists
cy: Yn bodoli'n barod

en: If creating a parent menu item, enter the title of the item.
cy: Os yn creu eitem dewislen rhiant, rhowch pennawd yr eitem i mewn.

en: If the parent menu item is a tab, enter the weight of the tab. The lower the number, the more to the left it will be.
cy: Os yw eitem dewislen rhiant yn tab, rhowch bwysau'r tab i mewn. Y lleiaf fydd y rhif, y mwyaf i'r chwith y bydd.

en: "$arg" is no longer supported. Use % instead.
cy: Nid yw "$arg" wedi ei gefnogi mwyach. Defnyddiwch % yn ei le.

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
cy: Ni ellir defnyddio "%" i'r segment cyntaf y llwybr.

en: Views cannot create normal menu items for paths with a % in them.
cy: Ni all gwelediadau greu eitemau dewislen cyffredin i lwybrau gyda % ynddynt.

en: A display whose path ends with a % cannot be a tab.
cy: Ni ellir arddangosiad sydd gyda llwybr sy'n gorffen gyda % fod yn dab.

en: Title is required for this menu type.
cy: Mae pennawd yn ofynnol i'r math yma o ddewislen.

en: Inline fields
cy: Meysydd mewn llinell

en: The separator may be placed between inline fields to keep them from squishing up next to each other. You can use HTML in this field.
cy: Gall y gwahannydd ei roi rhwng meysydd mewn llinell i'w atal rhag iddynt wasgu wrth ymyl ei gilydd. Gallwch ddefnyddio HTML yn y maes yma.

en: You may optionally specify a field by which to group the records. Leave blank to not group.
cy: Gallwch enwi maes yn ddewsiol i ba rai i grwpio'r cofnodion. Gadael yn wag i beidio a grwpio.

en: Style @style requires a row style but the row plugin is invalid.
cy: Mae steil @style yn gofyn am steil rhes ond nawr mae'r rhes plygio i mewn yn anilys.

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
cy: Bydd aliniad llorweddol yn gosod eitemau yn cychwyn o'r top ar y chwith gan symud i'r dde. Bydd aliniad fertigol yn cychwyn o'r top ar y chwith ac yn symud ar ei lawr.

en: RSS description
cy: Disgrifiad RSS

en: This will appear in the RSS feed itself.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn y porth RSS ei hun.

en: Display record count with link
cy: Dangos cyfrif cofnod gyda dolen

en: Override number of items to display
cy: Diystyru nifer o eitemau i arddangos

en: Display items inline
cy: Dangos eitemau mewn llinell

en: You need at least one field before you can configure your table settings
cy: Mae'n rhaid i chi gael o leiaf un maes cyn y gallwch ffurfweddu eich gosodiadau tabl.

en: Override normal sorting if click sorting is used
cy: Diystyru dosbarthiad normal os yw clic dosbarthu yn cael ei ddefnyddio.

en: Enable Drupal style "sticky" table headers (Javascript)
cy: Rhoi steil Drupal penawdau tabl "gludiog" (Javascript)

en: (Sticky header effects will not be active for preview below, only on live output.)
cy: (Efeeithiau pennawd gludiog ddim yn weithredol i ragolwg isod, dim ond ar allbwn byw.)

en: Place fields into columns; you may combine multiple fields into the same column. If you do, the separator in the column specified will be used to separate the fields. Check the sortable box to make that column click sortable, and check the default sort radio to determine which column will be sorted by default, if any. You may control column order and field labels in the fields section.
cy: Rhoi meysydd mewn colofnau; gallwch gyfuno meysydd lluosog i mewn i'r un golofn. Os ydych yn gwneud hyn, bydd y gwahanydd yn y golofn a ddynodwyd yn cael ei ddefnyddio i wahanu'r meysydd. Gwiriwch y bocs dosbarthadwy i wneud y golofn clic yna'n ddosbarthadwy, a gwiriwch trefn radio rhagosod i benderfynu pa golofn fydd yn cael ei ddosbarthu drwy ragosod, os oes rhai o gwbl. Gallwch reoli trefn colofn a labeli maes yn yr adran meysydd.

en: The style selected does not utilize fields.
cy: Mae'r steil a ddewiswyd ddim yn defnyddio maesydd.

en: None defined
cy: Dim wedi ei ddiffinio

en: This view is being edited by user !user, and is therefore locked from editing by others. This lock is !age old. Click here to <a href="!break">break this lock</a>.
cy: Mae'r gwelediad yma'n cael ei olygu gan ddefnyddiwr !user, ac fellu wedi ei gloi rhag cael ei olygu gan eraill. Mae'r clo yma'n !age oed. Cliciwch yma i dorri'r clo yma !break.

en: New view
cy: Gwelediad newydd

en: Changed view
cy: Gwelediad wedi newid

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
cy: Gweld %name, dangos eitemau o fath @base.

en: Live preview
cy: Rhagolwg byw

en: ‹‹
cy: <<

en: ››
cy: >>

en: @current of @max
cy: @current o @max

en: Language settings
cy: Gosodiadau iaith

en: The value of the variable.
cy: Gwerth y newidyn.

en: Recent blog posts
cy: Cofnodion blog diweddar

en: Who's new
cy: Pwy sy'n newydd

en: Contact form
cy: Ffurflen gyswllt

en: Widget display
cy: Arddangosiad dyfais

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
cy: Ni all !name fod yn fwy na %max o gymeriadau, ond ar hyn o bryd mae'n %length o gymeriadau.

en: Illegal choice %choice in %name element.
cy: Dewis %choice anghyfreithlon yn elfen %name.

en: Allowed HTML tags: @tags
cy: Tagiau HTML a ganiateir: @tags

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
cy: Iaith rhagosod y cyfrif yma i e-byst, a iaith ffafrio i gyflwyniad y safle.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
cy: Mae'n rhaid i'r enw peirianr ddarllenadwy ddim ond cynnwys llythrennau bach, rhifau, ac thanlinellu.

en: Edit field
cy: Golygu maes

en: Search form
cy: Ffurf chwiliad

en: Popular content
cy: Cynnwys poblogaidd

en: Date and time
cy: Dyddiad ac amser

en: Content translation
cy: Cynnwys y cyfieithiad

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
cy: Mae cyfarwyddiadau pellach wedi eu gyrru at eich cyfeiriad e-bost.

en: Text format
cy: Fformat testun

en: A special cache used to store objects that are being edited; it serves to save state in an ordinarily stateless environment.
cy: Stôr arbennig a ddefnyddir i storio gwrthrychau sy'n cael eu golygu; mae'n werth cadw ffurf mewn amgylchedd heb stad cyffredin.

en: Date browser
cy: Porwr dyddiad

en: Date back/next navigation to attach to other displays. Requires the Date argument.
cy: Mordwyaeth dyddiad yn ôl/ymlaen i ymosod ag arddangosiadau eraill. Yn gofyn am arg Dyddiad.

en: Date browser style
cy: Steil pori dyddiad

en: Creates back/next navigation.
cy: Creu mordwyaeth yn ôl/nesaf

en: Select the type of date value to be used in defaults, summaries, and navigation. For example, a granularity of 'month' will set the default date to the current month, summarize by month in summary views, and link to the next and previous month when using date navigation.
cy: Dewis y math o werth dyddiad i'w ddefnyddio mewn rhagosodiadau, crynodebau, a mordwyaeth. Er engrhaifft, bydd gronynnedd o 'fis' yn cael ei osod i ddyddiad rhagosod yn y mis cyfredol, crynhoi drwy fis mewn gwelediadau crynodeb, ac yn ddolen i'r mis nesaf a blaenorol pan yn defnyddio mordwyaeth dyddiad.

en: You must select at least one date field for this argument.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un maes dyddiad i'r arg yma.

en: Page top
cy: Brig y dudalen

en: Page bottom
cy: Gwaelod y dudalen

en: Hello <strong>@username</strong>
cy: Helo @username

en: The URL of the comment.
cy: URL y sylw.

en: The date the comment was posted.
cy: Dyddiad postwyd y sylw.

en: Date changed
cy: Dyddiad newidwyd

en: Site maintenance account
cy: Cyfrif cynnal safle

en: Text formats
cy: Fformatiau testun

en: Validate URL
cy: Dilysu URL

en: Image style
cy: Arddull delwedd
