IMCE (7.x-1.9) - en to vi translation catalogue (127 entries)

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Weight
vi: Độ nặng

en: root
vi: gốc

en: none
vi: không có

en: Name
vi: Tên

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: link
vi: liên kết

en: Permitted file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được phép

en: Extensions that users in this role can upload. Separate extensions with a space and do not include the leading dot.
vi: Phần mở rộng mà người dùng có vai trò này có thể tải lên. Phân cách các phần mở rộng này bằng khoảng trắng và không có dấu chấm (.) ở phía trước.

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: File name
vi: Tên tập tin

en: User role
vi: Vai trò của người dùng

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Media
vi: Phương tiện

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: Close
vi: Đóng

en: Common settings
vi: Các thiết lập chung

en: Browse
vi: Duyệt qua

en: WIDTHxHEIGHT
vi: RỘNGxCAO

en: Maximum file size per upload
vi: Dung lượng tập tin tối đa cho mỗi lần tải lên

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: Upload file
vi: Tải tập tin lên

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Changes have been saved.
vi: Các thay đổi đã được lưu.

en: user #1
vi: người dùng #1

en: Your PHP settings limit the maximum file size per upload to %size.
vi: Thiết lập PHP của hệ thống giới hạn dung lượng tối đa của tập tin cho mỗi lần tải lên là %size.

en: image
vi: hình ảnh

en: Control how your image/file browser works.
vi: Điều khiển cách hoạt động của trình duyệt ảnh/tệp.

en: Enable inline image/file insertion into plain textareas
vi: Bật chèn ảnh/tập tin trên cùng dòng vào vùng văn bản đơn giản.

en: Insert !image or !link.
vi: Chèn !image hoặc !link.

en: An image/file uploader and browser supporting personal directories and user quota.
vi: Trình duyệt và trình tải hình ảnh/tập tin hỗ trợ các thư mục cá nhân và hạn ngạch người dùng.

en: Thumbnails
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Add new profile
vi: Thêm hồ sơ mới

en: Directories
vi: Các thư mục

en: Resize
vi: Đổi kích thước

en: The selected file %file could not be copied.
vi: Không thể sao chép tập tin %file đã chọn.

en: Please select a file.
vi: Vui lòng chọn một tập tin.

en: The maximum allowed image size (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an <a href="!image-toolkit-link">image toolkit</a> is installed, files exceeding this value will be scaled down to fit.
vi: Giới hạn kích thước tối đa cho phép của hình ảnh (ví dụ: 640x480). Đặt giá trị này là 0 để không giới hạn. Nếu <a href="!image-toolkit-link">bộ công cụ hình ảnh</a> đã được cài đặt, những hình ảnh có kích thước vượt quá giá trị này sẽ được thu nhỏ lại cho phù hợp.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
vi: Chỉ những tập tin có phần mở rộng sau mới được phép: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
vi: Dung lượng của tập tin là %filesize vượt quá dung lượng tối đa được phép, %maxsize.

en: File browser
vi: Trình duyệt tập tin

en: Configuration profiles
vi: Các hồ sơ cấu hình

en: If you don't use any WYSIWYG editor, this feature will allow you to add your images or files as <strong>html code into any plain textarea</strong>. Enter <strong>comma separated textarea IDs</strong> under which you want to enable a link to IMCE. Hint: ID of Body fields in most node types is edit-body.
vi: Nếu bạn không dùng một trình biên tập WYSIWYG, tính năng này sẽ cho phép bạn thêm các hình ảnh hoặc tập tin như <strong>mã  html vào trong bất kỳ vùng văn bản đơn giản nào</strong>. Nhập vào <strong>các ID vùng văn bản phân tách bởi dấu phẩy</strong> bạn muốn có một liên kết tới IMCE ở dưới. Gợi ý: ID của các trường Body trong hầu hết các kiểu node là edit-body.

en: Absolute URLs
vi: Các URL tuyệt đối

en: Check if you want IMCE to return absolute file URLs.
vi: Đánh dấu nếu bạn muốn IMCE trả về các URL tập tin tuyệt đối.

en: Default behaviour for existing files during file uploads
vi: Hành vi mặc định cho các tập tin đang có trong khi tải lên

en: Keep the existing file renaming the new one
vi: Giữ nguyên tập tin đang có, đổi tên tập tin mới

en: Keep the existing file rejecting the new one
vi: Giữ nguyên tập tin đang có, loại bỏ tập tin mới

en: Replace the existing file with the new one
vi: Thay thế tập tin đang có bằng tập tin mới

en: Assigned profile
vi: Hồ sơ đã được gán

en: For users who have <strong>multiple roles</strong>, <strong>weight</strong> property will determine the assigned profile. Lighter roles that are placed upper will take the precedence. So, an administrator role should be placed over other roles by having a smaller weight, ie. -10.
vi: Với người dùng có <strong>nhiều vai trò</strong>, thuộc tính <strong>weight</strong> sẽ xác định hồ sơ được gán. Vai trò "nhẹ hơn" được đặt trên sẽ có quyền ưu tiên. Vì vậy, vai tròn quản lý sẽ được đặt trên các vai trò khác bằng cách cho một weight nhẹ hơn, vd. -10.

en: Role-profile assignments
vi: Gán hồ sơ-vai trò

en: Assign profiles to user roles.
vi: Gán hồ sơ cho vai trò người dùng.

en: Settings were imported from the profile %name
vi: Các thiết lập đã được nhập khẩu vào từ hồ sơ %name

en: Give a name to this profile.
vi: Đặt tên cho hồ sơ này.

en: Set to 0 to use the maximum value avaliable.
vi: Đặt về 0 để dùng giá trị tối đa có thể.

en: Directory quota
vi: Hạn ngạch thư mục

en: Define the upload quota per directory. Total user quota is proportional to the number of directories that the user has upload access to.
vi: Định nghĩa hạn ngạch tải lên cho mỗi thư mục. Tổng hạn ngạch người dùng tỷ lệ thuận với số thư mục người dùng có truy cập tải lên.

en: Total user quota
vi: Tổng hạn ngạch người dùng

en: You can force total user quota to be a value independent of directory quota. <strong>This quota is calculated using the files table in the database, so that it will not include the files uploaded via FTP or by previous versions of IMCE(4.7.x and 5.x)</strong>. You can either use both quotations together or safely ignore this by setting the value to 0.
vi: Bạn có thể buộc hạn ngạch người dùng là một giá trị độc lập với hạn ngạch thư mục. <strong>Hạn ngạch này được tính toán bằng cách dùng bảng các tập tin trong cơ sở dữ liệu, vì vậy sẽ không bao gồm các tập tin được tải lên thông qua FTP hay bởi các phiên bản trước của IMCE(4.7.x và 5.x)</strong>. Bạn cũng có thể dùng cả hai loại hạn ngạch này hoặc bỏ qua một cách an toàn bằng cách đặt giá trị này về 0.

en: Set to * to remove the restriction.
vi: Đặt về * để xóa các hạn chế

en: Maximum image resolution
vi: Độ phân giải ảnh tối đa

en: Maximum number of files per operation
vi: Số tập tin tối đa cho mỗi hoạt động

en: You can allow users to select multiple files for operations such as delete, resize, etc. Entire batch file operation is executed in a single drupal load, which may be good. However there will be an increase in script execution time, cpu load and memory consumption possibly exceeding the limits of your server, which is really bad. For unlimited number of file handling, set this to 0.
vi: Bạn có thể cho phép người dùng chọn nhiều tập tin cho các hoạt động như xóa, đổi kích thước, v.v. Toàn bộ hoạt động nhóm tập tin sẽ được thực hiện trong một lần nạp đơn lẻ của drupal, điều này có thể là tốt. Tuy nhiên việc tăng thời gian thực hiện lệnh, độ tải cpu và tiêu tốn bộ nhớ sẽ có thể vượt quá các giới hạn trên máy chủ của bạn, điều này thật sự tồi tệ. Để không giới hạn số lượng tập tin được thao tác, đặt cái này về 0.

en: Profile has been added.
vi: Hồ sơ đã được thêm.

en: Including subdirectories
vi: Bao gồm cả các thư mục con.

en: Directory path
vi: Đường dẫn thư mục

en: Define directories that users of this profile can access.
    <ul>
    	<li>Use alphanumeric characters as directory paths.</li>
    	<li>To specify file system root, just enter <strong>.</strong>(dot) character.</li>
    	<li>Use <strong>%uid</strong> as a placeholder for user ID. Ex: <em>users/user%uid</em> creates directories such as <em>users/user1</em>, <em>users/user42</em>, etc.</li>
      <li>To remove a directory from the list, leave the directory path blank.</li>
      <li>If you want more flexibility in directory paths you can execute php to return a directory path.<br />
      For php execution your directory path must start with <strong>php:</strong> and the rest must be a valid php code that is expected to return the actual directory path. <br />Ex: <strong>php: return 'users/'.$user->name;</strong> defines <strong>users/USER-NAME</strong> as the directory path.<br />
      A multi-level directory example <strong>php: return date('Y', $user->created).'/'.date('m', $user->created).'/'.$user->uid;</strong> defines <strong>MEMBERSHIP-YEAR/MONTH/USER-ID</strong> as the directory path, resulting in self-categorized user directories based on membership date.<br />
      Note that you should use the $user variable instead of $GLOBALS['user'] since they are not always the same object.</li>
    </ul>
    <p>Note that thumbnails permission does not affect thumbnail creation on upload. See thumbnails decription below.</p>
    <p>If you need more fields, just fill all and save, and you will get two more on the next page.</p>
vi: Địng nghĩa các thư mục mà người dùng của hồ sơ này có thể truy cập.
    <ul>
    	<li>Dùng các ký tự chữ-số cho đường dẫn thư mục.</li>
    	<li>Để chỉ định gốc hệ thống tập tin, chỉ cần nhập <strong>.</strong>(dấu chấm).</li>
    	<li>Dùng <strong>%uid</strong> như nơi giữ chỗ cho ID người dùng. Vd: <em>users/user%uid</em> sẽ tạo các thư mục như là <em>users/user1</em>, <em>users/user42</em>, v.v.</li>
      <li>Để xóa một thư mục từ danh sách, hãy bỏ trống đường dẫn thư mục.</li>
      <li>Nếu bạn muốn linh hoạt hơn trong các đường dẫn thư mục bạn có thể thực hiện php để trả về một đường dẫn thư mục.<br>
      Để thực hiện php đường dẫn thư mục của bạn phải bắt đầu với <strong>php:</strong> và phần cón lại phải là một đoạn mã php hợp lệ trả về một đường dẫn thư mục thực sự. <br>Vd: <strong>php: return 'users/'.$user-&gt;name;</strong> định nghĩa <strong>users/USER-NAME</strong> như một đường dẫn thư mục.<br>
      Một ví dụ về thư mục nhiều cấp <strong>php: return date('Y', $user-&gt;created).'/'.date('m', $user-&gt;created).'/'.$user-&gt;uid;</strong> định nghĩa <strong>MEMBERSHIP-YEAR/MONTH/USER-ID</strong> như một đường dẫn thư mục, cho kết quả là các thư mục được phân loại theo người dùng dựa vào ngày đăng ký làm thành viên.<br>
      Lưu ý rằng bạn phải dùng biến$user thay cho $GLOBALS['user'] bởi vì chúng không phải là cùng một đối tượng.</li>
    </ul>
    <p>Lưu ý rằng phân quyền tạo ảnh thu nhio3 không ảnh hưởng đến việc tạo ảnh thu nhỏ khi tải lên. Xem mô tả ảnh thu nhỏ bên dưới.</p>
    <p>Nếu bạn muốn thêm nhiều trường hơn, chỉ việc điền tất cả và lưu lại, sau đó bạn sẽ có thêm hai trường ở trang kế tiếp.</p>

en: You may create a list of thumbnail options that users can choose from.
    <ul>
      <li>Use alphanumeric characters as thumbnail names.</li>
      <li>Specify dimensions as <strong>WidthxHeight</strong>.</li>
      <li>Prefix and suffix are strings that are added to original file name to create the thumbnail name.</li>
      <li>An example thumbnail: Name = <strong>Small</strong>, Dimensions = <strong>80x80</strong>, Prefix = <strong>small_</strong></li>
    </ul>
    <p>Note that users will always be able to create thumbnails on file upload no matter what the thumbnail permission is. To disable thumbnail creation on file upload you should not define any thumbnails here.</p>
    <p>If you need more fields, just fill all and save, and you will get two more on the next page.</p>
vi: Bạn có thể tạo một danh sách các tùy chọn ảnh thu nhỏ để người dùng có thể chọn.
    <ul>
      <li>Dùng các ký tự số-chữ cho các tên ảnh thu nhỏ.</li>
      <li>Chỉ định các kích thước kiểu <strong>RọngxCao</strong>.</li>
      <li>Tiền tố và hậu tố là các chuỗi được thêm vào tên tập tin gốc để tạo tên ảnh thu nhỏ.</li>
      <li>Một ví dụ ảnh thu nhỏ: Name = <strong>Small</strong>, Dimensions = <strong>80x80</strong>, Prefix = <strong>small_</strong></li>
    </ul>
    <p>Lưu ý rằng người luôn có thể tạo các ảnh thu nhỏ khi tải tập tin lên mà không cần biết phân quyền ảnh thu nhỏ là gì. Để tắt việc tạo ảnh thu nhỏ khi tải tập tin lên bạn không cần phải định nghĩa bất kỳ ảnh thu nhỏ nào ở đây.</p>
    <p>Nếu bạn muốn nhiều trường hơn, chỉ việc điền vào tất cả và lưu lại, sau đó bạn sẽ có thêm hai trường ở trang kế tiếp.</p>

en: Are you sure you want to delete the profile %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hồ sơ %name?

en: Profile has been deleted.
vi: Hồ sơ đã được xóa

en: Import settings from other profiles
vi: Nhập khẩu các thiết lập từ một hồ sơ khác

en: Duplicate directory paths are not allowed.
vi: Đường dẫn tập tin trùng lắp không được chấp nhận.

en: %dirname is not accepted as a proper directory name.
vi: %dirname không được chấp nhận là tên thư mục thích hợp.

en: Create thumbnails
vi: Tạo ảnh thu nhỏ

en: Selected files
vi: Các tập tin đã chọn

en: Width x Height
vi: Rộng x Cao

en: Create a new image
vi: Tạo ảnh mới

en: You are not allowed to operate on more than %num files.
vi: Bạn không được phép thao tác nhiều hơn %num tập tin.

en: directory (%dir)
vi: thư mục (%dir)

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Upload failed.
vi: Tải lên thất bại

en: File deletion successful: %files.
vi: Xóa tập tin thành công: %files.

en: Please specify dimensions within the allowed range that is from 1x1 to @dimensions.
vi: Vui lòng xác định kích thước trong khoảng cho phép từ 1x1 đến @dimensions.

en: File resizing successful: %files.
vi: Đổi kích thước tập tin thành công: %files.

en: Thumbnail creation (%thumbnames) successful for %filename.
vi: Tạo ảnh thu nhỏ (%thumbnames) cho %filename thành công.

en: %filename is not an image.
vi: %filename không phải là một ảnh

en: Scaling up is not allowed.
vi: Không được phép phóng to.

en: %filename(%dimensions) already exists.
vi: %filename(%dimensions) đã tồn tại.

en: %filename cannot be resized to %dimensions
vi: không thể đặt %filename về kích thước %dimensions

en: File browser is set to reject the upload of existing files.
vi: Trình duyệt tập tin được thiết lập để từ chối việc tải lên các tập tin đang có.

en: Unable to get a working directory for the file browser!
vi: Không thể nhận thư mục đang làm việc cho trình duyệt tập tin!

en: There is no valid directory specified for the file browser!
vi: Không có thư mục hợp lệ đã chỉ ra cho trình duyệt tập tin!

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: Do you want to refresh the current directory?
vi: Bạn có có muốn làm tươi thư mục hiện hành?

en: Delete selected files?
vi: Xóa các tập tin đã chọn?

en: Please select a thumbnail.
vi: Vui lòng chọn một ảnh thu nhỏ.

en: You must select at least %num files.
vi: Bạn phải chọn ít nhất %num tập tin.

en: Tips
vi: Các mẹo

en: Select a file by clicking the corresponding row in the file list.
vi: Chọn một tập tin bằng cách nhấn vào dòng tương ứng trong danh sách tập tin.

en: Ctrl+click to add files to the selection or to remove files from the selection.
vi: Ctrl+click để thêm tập tin vào danh sách lựa chọn hoặc xóa tập tin khỏi danh sách lựa chọn.

en: Shift+click to create a range selection. Click to start the range and shift+click to end it.
vi: Shift+click để tạo vùng lựa chọn. Click để bắt đầu vùng lựa chọn và shift+click để kết thúc.

en: Sort the files by clicking a column header of the file list.
vi: Sắp xếp các tập tin bằng cách nhấn vào tiêu đề cột của danh sách tập tin.

en: Resize the work-spaces by dragging the horizontal or vertical resize-bars.
vi: Đổi kích thước vùng làm việc bằng cách kéo rê các thanh đổi kích thước ngang hoặc dọc.

en: Keyboard shortcuts for file list: up, down, left, home, end, ctrl+A.
vi: Các phím tắt cho danh sách tập tin: up, down, left, home, end, ctrl+A.

en: Keyboard shortcuts for selected files: enter/insert, delete, R(esize), T(humbnails), U(pload).
vi: Các phím tắt cho các tập tin đã chọn: enter/insert, delete, R(esize), T(humbnails), U(pload).

en: Keyboard shortcuts for directory list: up, down, left, right, home, end.
vi: Các phím tắt cho danh sách thư mục: up, down, left, right, home, end.

en: Limitations
vi: Các giới hạn

en: !num files using !dirsize of !quota
vi: !num tập tin đang dùng !dirsize trên !quota

en: unlimited quota
vi: hạn ngạch không giới hạn

en: Site maintenance account
vi: Tài khoản bảo trì trang web

en: Insert file
vi: Chèn tập tin vào
