Link (7.x-1.7) - en to vi translation catalogue (64 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Link
vi: Liên kết

en: Link Target
vi: Thuộc tính Target của Link

en: Optional Title
vi: Tiêu đề tùy chọn

en: Required Title
vi: Tiêu đề bắt buộc

en: No Title
vi: Không có Tiêu đề

en: Link Title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: URL Display Cutoff
vi: Hiển thị URL rút gọn

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
vi: Nếu người dùng không nhập tiêu đề cho liên kết, thì phần URL sẽ được dùng làm tiêu đề. Khi ấy, có giữ nguyên địa chỉ này, hay thu gọn nó lại và thêm kí tự &hellip; vào không? Để trống nếu không muốn thu gọn.

en: Default (no target attribute)
vi: Mặc định (không có thuộc tính target)

en: Open link in window root
vi: Mở liên kết trong cửa sổ gốc

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Allow the user to choose
vi: Cho phép người dùng chọn lựa

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS

en: Titles are required for all links.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề cho tất cả các liên kết.

en: Open URL in a New Window
vi: Mở URL trong một cửa sổ mới

en: Defines simple link field types.
vi: Định nghĩa kiểu trường liên kết đơn giản.

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: Fields
vi: Các trường

en: Link URL
vi: URL của liên kết

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Protocol
vi: Giao thức

en: About
vi: Giới thiệu

en: Optional URL
vi: Không bắt buộc phải nhập URL

en: Allow user-entered tokens
vi: Cho phép người dùng nhập vào thẻ

en: Rel Attribute
vi: Thuộc tính Rel

en: At least one title or URL must be entered.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề hoặc địa chỉ URL cho liên kết.

en: You cannot enter a title without a link url.
vi: Bạn không thể nhập tiêu đề mà không nhập địa chỉ liên kết.

en: Title, as link (default)
vi: Tiêu đề, dưới dạng liên kết (mặc định)

en: URL, as link
vi: URL, dưới dạng liên kết

en: Short, as link with title "Link"
vi: Ngắn, dưới dạng liên kết với tiêu đề "Liên kết"

en: Label, as link with label as title
vi: Nhãn, dưới dạng liên kết có phần tiêu đề là nhãn

en: Separate title and URL
vi: Tách riêng phần tiêu đề và URL

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Is one of
vi: Là một trong

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
vi: Tiêu đề sẽ dùng khi có tham số này; nó sẽ ghi đè lên tiêu đề của view và tiêu đề do các tham số trước đó tạo ra. Có thể sử dụng dấu phần trăm để chỉ các chuỗi cần thay thế bằng giá trị của tham số. Dùng "%1" cho tham số đầu tiên, "%2" cho tham số thứ hai..v.v.

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
vi: Các giao thức hiển thị ở đây được sử dụng rộng rãi. Bạn có thể thêm các giao thức bằng cách sửa phần <em>filter_allowed_protocols</em> trong phần thiết lập hệ thống.

en: Link title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: Formatted html link
vi: Định dạng html của liên kết

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
vi: Lưu trữ các thuộc tính title, href trong CSDL để tổng hợp một liên kết.

en: URL, as plain text
vi: URL, dưới dạng văn bản thuần

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: If checked, the URL field will be verified as a valid URL during validation.
vi: Nếu được chọn, hệ thống sẽ kiểm tra trường URL xem có hợp lệ không.

en: If checked, the URL field is optional and submitting a title alone will be acceptable. If the URL is omitted, the title will be displayed as plain text.
vi: Nếu được chọn, khi khai báo các liên kết, người dùng có thể chỉ nhập phần tiêu đề, và bỏ không nhập trường URL. Khi ấy, phần tiêu đề sẽ được trình bày dưới dạng văn bản thuần.

en: Title, as plain text
vi: Tiêu đề, dưới dạng văn bản thuần

en: Static Title
vi: Tiêu đề cố định

en: A default title must be provided if the title is a static value.
vi: Phải nhập tiêu đề mặc định nếu dùng tiêu đề cố định.

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: Allow the user to enter a link 'title' attribute
vi: Cho phép người dùng nhập vào thuộc tính 'title' của liên kết

en: Default link 'title' Attribute
vi: Thuộc tính 'title' mặc định của liên kết

en: Link "title" attribute
vi: Thuộc tính "title" của liên kết

en: Instance settings have been set with the data from the field settings.
vi: Đã dùng các thiết lập của trường để cấu hình cho phần tử này.

en: Max length of title field
vi: Chiều dài tối đa của trường Tiêu đề

en: Set a maximum length on the title field (applies only if Link Title is optional or required).  The maximum limit is 255 characters.
vi: Thiết lập chiều dài tối đa trên các trường Tiêu đề (chỉ áp dụng nếu Liên kết Tiêu đề là tùy chọn hoặc yêu cầu). Giới hạn tối đa là 255 ký tự.

en: URL Display Cutoff value must be numeric.
vi: Tham số Hiển thị URL rút gọn phải là giá trị số.

en: The max length of the link title must be numeric.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề liên kết phải là giá trị số.

en: The max length of the link title cannot be greater than 255 characters.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề trong liên kết không được quá 255 ký tự.

en: The title of the link.
vi: Thuộc tính title, xuất hiện khi người dùng di chuột lên trên liên kết.

en: The URL of the link.
vi: Địa chỉ URL mà liên kết trỏ tới.
