LoginToboggan (7.x-1.3) - en to vi translation catalogue (141 entries)

en: user
vi: người dùng

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: None
vi: Không có

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Link
vi: Liên kết

en: edit
vi: sửa

en: You are not authorized to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: User
vi: Người dùng

en: Access denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Add a role to the selected users
vi: Thêm vai trò cho người dùng được chọn

en: Other
vi: Khác

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: 1 Day
vi: 1 ngày

en: 2 Days
vi: 2 ngày

en: 3 Days
vi: 3 ngày

en: 4 Days
vi: 4 ngày

en: 5 Days
vi: 5 ngày

en: 6 Days
vi: 6 ngày

en: 1 Week
vi: 1 tuần

en: 2 Weeks
vi: 2 tuần

en: 1 Month
vi: 1 tháng

en: 3 Months
vi: 3 tháng

en: 6 Months
vi: 6 tháng

en: 1 Year
vi: 1 năm

en: Request new password
vi: Yêu cầu mật khẩu mới

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Access Denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Error saving user account.
vi: Lỗi khi đang lưu tài khoản người dùng.

en: Block type
vi: Kiểu khối

en: Registration
vi: Đăng ký

en: Confirm e-mail address
vi: Xác nhận địa chỉ thư điện tử

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
vi: Người dùng %name đã sử dụng liên kết đăng nhập một lần tại thời điểm %timestamp.

en: New user: %name (%email).
vi: Người dùng mới: %name (%email).

en: More help can be found at <a href="!help">LoginToboggan help</a>.
vi: Xem thêm các hướng dẫn trên <a href="!help">hướng dẫn trực tuyến</a>.

en: <strong>Note:</strong> Logintoboggan module is installed. If you are using one of the custom login block types below, it is recommended that you set this to <em>&lt;none&gt;</em>.
vi: <strong>Lưu ý :</strong> Hệ thống có các thiết lập tùy chỉnh đăng nhập và đăng ký. Nếu bạn dùng một trong số các khối đăng nhập cấu hình được ở bên dưới, hãy đặt phần này là <em>&lt;none&gt;</em>.

en: Collapsible form
vi: Đóng mở hình thức

en: 'Standard' is a standard login block, 'Link' is a login link that returns the user to the original page after logging in, 'Collapsible form' is a javascript collaspible login form.
vi: 'Tiêu chuẩn' là một khối đăng nhập chuẩn, 'Liên kết' là một liên kết đăng nhập mà trả về người sử dụng vào trang ban đầu sau khi đăng nhập vào hình thức Collapsible javascript hình thức đăng nhập collaspible.

en: Set a custom message to appear at the top of the login block
vi: Thiết lập tùy chỉnh xuất hiện ở phía trên cùng của khối đăng nhập

en: If this user was created using the "Immediate Login" feature of LoginToboggan, and they are also awaiting adminstrator approval on their account, you must remove them from the site's pre-authorized role in the "Roles" section below, or they will not receive authenticated user permissions!
vi: Nếu người dùng này đã được tạo ra bằng cách sử dụng  "ngay lập tức đăng nhập " tính năng của LoginToboggan, và họ đang còn chờ phê duyệt người quản trị trên tài khoản của họ, bạn phải loại bỏ chúng từ vai trò tiền, thẩm quyền của trang web trong  "Vai trò " phần dưới đây, hoặc họ sẽ không nhận được cho phép người dùng xác thực!

en: The user is assigned LoginToboggan's pre-authorized role, and is not currently receiving authenticated user permissions.
vi: Người sử dụng được phân công vai trò ủy quyền trước của LoginToboggan, và hiện tại không nhận được quyền truy cập người dùng xác thực.

en: Please re-type your e-mail address to confirm it is accurate.
vi: Vui lòng nhập lại địa chỉ e-mail của bạn để xác nhận là chính xác.

en: A validation e-mail has been sent to your e-mail address. In order to gain full access to the site, you will need to follow the instructions in that message.
vi: Một xác nhận e-mail đã được gửi đến địa chỉ e-mail của bạn. Để đạt được truy cập vào trang web, bạn sẽ cần phải thực hiện theo các hướng dẫn trong tin nhắn đó.

en: Thank you for applying for an account. Your account is currently pending approval by the site administrator.<br />Once it has been approved, you will receive an e-mail containing further instructions.
vi: Cảm ơn bạn đã áp dụng một tài khoản. Tài khoản của bạn hiện đang chờ phê duyệt bởi người quản trị trang web. <br /> Một khi nó đã được chấp thuận, bạn sẽ nhận được một e-mail có chứa hướng dẫn thêm.

en: Your e-mail address and confirmed e-mail address must match.
vi: Địa chỉ e-mail của bạn và địa chỉ xác nhận e-mail phải phù hợp.

en: LoginToboggan logged in block
vi: Khối đăng nhập cấu hình được

en: Allow users to login using their e-mail address
vi: Cho phép người dùng đăng nhập bằng cách sử dụng địa chỉ e-mail của họ

en: Users will be able to enter EITHER their username OR their e-mail address to log in.
vi: Người dùng sẽ có thể nhập của họ DÙ LÀ tên người dùng hoặc địa chỉ e-mail của họ để đăng nhập.

en: Use two e-mail fields on registration form
vi: Yêu cầu gõ lại địa chỉ e-mail trên form đăng ký

en: User will have to type the same e-mail address into both fields. This helps to confirm that they've typed the correct address.
vi: Người dùng sẽ phải gõ địa chỉ e-mail của mình 2 lần. Việc này giúp tăng tính chính xác của địa chỉ e-mail.

en:  More help in writing the e-mail message can be found at <a href="!help">LoginToboggan help</a>.
vi:  Xem thêm các hướng dẫn để viết các thông báo e-mail trên <a href="!help">hướng dẫn trực tuyến</a>.

en: Set password
vi: Cho phép người đăng ký tự chọn mật khẩu

en: Non-authenticated role
vi: Vai trò chưa xác minh

en: Never delete
vi: Không bao giờ xóa

en: Delete unvalidated users after
vi: Tự động xóa những tài khoản chưa xác minh

en: If enabled, users that are still in the 'Non-authenticated role' set above will be deleted automatically from the system, if the set time interval since their initial account creation has passed. This can be used to automatically purge spambot registrations. Note: this requires cron, and also requires that the 'Set password' option above is enabled. <strong>WARNING: changing this setting after initial site setup can cause undesirable results, including unintended deletion of users -- change with extreme caution! (please read the CAVEATS section of INSTALL.txt for important information on configuring this feature)</strong>
vi: Khi kích hoạt chức năng này, những tài khoản chưa được xác minh, nằm trong vai trò 'Chưa xác minh', sẽ tự động bị xóa khỏi hệ thống sau một khoảng thời gian chờ nhất định, tính từ khi tài khoản được tạo. Chức năng này giúp tự động xóa các tài khoản do các máy spam tạo ra. Lưu ý là chức năng này hoạt động thông qua cron, và cần kích hoạt lựa chọn 'Cho phép đặt mật khẩu' ở trên. <strong>LƯU Ý: Thay đổi thiết lập này ngay sau khi cài đặt hệ thống có thể gây lỗi không mong muốn, xóa tài khoản của người dùng - hãy cẩn trọng! (vui lòng xem phần CAVEATS trong tệp INSTALL.txt để biết các thông tin quan trọng khi cấu hình tính năng này)</strong>

en: Immediate login
vi: Đăng nhập luôn

en: If set, the user will be logged in immediately after registering. Note this only applies if the 'Set password' option above is enabled.
vi: Nếu bật tính năng này, ngay sau khi đăng ký, người dùng sẽ được coi là đã đăng nhập xong. Lưu ý là nó chỉ có hiệu lực khi chức năng 'Cho phép đặt mật khẩu' ở tren được bật.

en: Redirections
vi: Chuyển hướng

en: Normally, after a user registers a new account, they will be taken to the front page, or to their user page if you specify <cite>Immediate login</cite> above. Leave this setting blank if you wish to keep the default behavior. If you wish the user to go to a page of your choosing, then enter the path for it here. For instance, you may redirect them to a static page such as <cite>node/35</cite>, or to the <cite>&lt;front&gt;</cite> page. You may also use <em>%uid</em> as a variable, and the user's user ID will be substituted in the path.
vi: Thông thường, sau khi đăng ký tài khoản, người dùng sẽ được đưa đến trang chủ, hoặc tới trang hồ sơ của mình nếu dùng chức năng <cite>Đăng nhập luôn</cite>  ở trên. Để trống thiết lập này nếu muốn dùng hành vi mặc định, hoặc nhập đường dẫn của trang muốn chuyển người dùng đến. Ví dụ, hệ thống có thể chuyển người dùng tới trang tĩnh như <cite>node/35</cite>, hoặc <cite>&lt;front&gt;</cite>. Ngoài ra, ta còn có thể nhập  <em>%uid</em> vào đường dẫn để biểu diễn mã người dùng.

en: Normally, after a user confirms their new account, they will be taken to their user page. Leave this setting blank if you wish to keep the default behavior. If you wish the user to go to a page of your choosing, then enter the path for it here. For instance, you may redirect them to a static page such as <cite>node/35</cite>, or to the <cite>&lt;front&gt;</cite> page. You may also use <em>%uid</em> as a variable, and the user's user ID will be substituted in the path. In the case where users are not creating their own passwords, it is suggested to use <cite>user/%uid/edit</cite> here, so the user may set their password immediately after validating their account.
vi: Thông thường, sau khi xác minh tài khoản, người dùng sẽ được đưa đến trang hồ sơ của mình. Để trống thiết lập này nếu muốn dùng hành vi mặc định, hoặc nhập đường dẫn của trang muốn chuyển người dùng đến. Ví dụ, hệ thống có thể chuyển người dùng tới trang tĩnh như <cite>node/35</cite>, hoặc  <cite>&lt;front&gt;</cite>. Ngoài ra, ta còn có thể nhập <em>%uid</em> vào đường dẫn để biểu diễn mã người dùng. Nếu không cho người dùng chọn mật khẩu khi đăng ký, ta có thể nhập <cite>user/%uid/edit</cite> để chuyển người dùng tới trang sửa hồ sơ của mình, cho phép họ đặt mật khẩu mới.

en: Present login form on access denied (403)
vi: Hiện form đăng nhập ngay trên trang truy cập bị từ chối (403)

en: Anonymous users will be presented with a login form along with an access denied message.
vi: Nếu người dùng chưa đăng nhập truy cập vào một trang không được phép, hệ thống sẽ hiện kèm form đăng nhập bên cạnh thông báo Truy cập bị từ chối.

en: Display login successful message
vi: Hiện thông báo đăng nhập thành công

en: Minimum password length
vi: Độ dài tối thiểu của mật khẩu

en: You must enter a password.
vi: Bạn phải nhập mật khẩu.

en: The password contains an illegal character.
vi: Mật khẩu bạn chọn có chứa các ký tự không hợp lệ.

en: The password is too short: it must be at least %min_length characters.
vi: Mật khẩu này quá ngắn: Mật khẩu phải gồm ít nhất %min_length ký tự.

en: You have successfully validated your e-mail address.
vi: Địa chỉ e-mail của bạn đã được kiểm tra xong.

en: Your account is currently blocked -- login cancelled.
vi: Tài khoản của bạn hiện đang bị khóa -- bạn không thể đăng nhập vào hệ thống.

en: You have successfully validated %user.
vi: Bạn đã kiểm tra xong người dùng %user.

en: Account validation
vi: Kiểm tra tài khoản

en: re-send validation e-mail
vi: gửi lại e-mail kiểm tra tài khoản

en: This name has already been taken by another user.
vi: Tên đăng nhập này đã tồn tại trên hệ thống.

en: This e-mail has already been taken by another user.
vi: Email này đã tồn tại trên hệ thống.

en: If required, you may reset your password from: !url
vi: Nếu cần, hãy thử khôi phục mật khẩu từ trang !url

en: A validation e-mail has been sent to the user's e-mail address.
vi: Đã gửi một e-mail kiểm tra tới địa chỉ mail của người dùng.

en: A validation e-mail has been sent to your e-mail address. You will need to follow the instructions in that message in order to gain full access to the site.
vi: Hệ thống đã gửi e-mail xác nhận tới hòm thư của bạn. Hãy làm theo các hướng dẫn trong thư để truy cập vào trang web.

en: Username or e-mail address
vi: Tên người dùng hoặc địa chỉ e-mail

en: Username or e-mail
vi: Tên đăng nhập hoặc e-mail

en: You may login with either your assigned username or your e-mail address.
vi: Bạn có thể đăng nhập vào hệ thống qua tên đăng nhập hoặc e-mail của mình.

en: The password field is case sensitive.
vi: Trường mật khẩu có phân biệt chữ hoa chữ thường.

en: logintoboggan
vi: đăng nhập mở rộng

en: Purged the following unvalidated users: !purged_users
vi: Đã xóa bỏ hẳn những người dùng chưa kích hoạt tài khoản: !purged_users

en: E-mail validation URL used for %name with timestamp @timestamp.
vi: Người dùng %name đã kích hoạt tài khoản thông qua URL kích hoạt gửi trong e-mail vào lúc @timestamp.

en: LoginToboggan
vi: Thiết lập Đăng nhập và Đăng ký

en: Set up custom login options like instant login, login redirects, pre-authorized validation roles, etc.
vi: Điều chỉnh các thiết lập khi đăng nhập, như đăng nhập luôn sau khi đăng ký, chuyển hướng sau khi đăng nhập, chọn vai trò chưa xác minh...

en: Validate e-mail address
vi: Xác nhận địa chỉ e-mail

en: Re-send validation e-mail
vi: Gửi lại e-mail xác nhận

en: Improves Drupal's login system.
vi: Cải tiến chức năng đăng nhập của Drupal.

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
vi: Các hướng dẫn chi tiết đã được gửi tới địa chỉ e-mail của bạn

en: Override destination parameter
vi: Ghi đè tham số destination

en: Normally, when a Drupal redirect is performed, priority is given to the 'destination' parameter from the originating URL. With this setting enabled, LoginToboggan will attempt to override this behavior with any values set above.
vi: Thông thường, khi Drupal thực hiện chuyển hướng, nó sẽ tìm trong URL gốc tham số 'destination'. Khi chọn thiết lập này, module sẽ ghi đè lên chức năng mặc định để sử dụng các giá trị được đặt bên trên.

en: You have just used your one-time login link. It is no longer possible to use this link to login. Please change your password.
vi: Liên kết đăng nhập một lần cấp cho bạn đã được sử dụng, nên không thể dùng lại lần nữa. Xin hãy đổi mật khẩu của mình.

en: If "Set password" is selected, users will be able to login before their e-mail address has been authenticated. Therefore, you must choose a role for new non-authenticated users -- you may wish to <a href="!url">add a new role</a> for this purpose. Users will be removed from this role and assigned to the "authenticated user" role once they follow the link in their welcome e-mail. <strong>WARNING: changing this setting after initial site setup can cause undesirable results, including unintended deletion of users -- change with extreme caution!</strong>
vi: Nếu dùng chức năng "Cho phép người đăng ký tự chọn mật khẩu" thì sau khi đăng ký, người dùng có thể đăng nhập với thông tin tài khoản của mình ngay cả khi chưa xác minh địa chỉ e-mail. Do vậy, ta phải cấp cho họ một số quyền hạn nhất định thông qua vai trò đặc biệt -- ta có thể khai báo <a href="!url">vai trò mới</a>. Sau khi người dùng xác minh địa chỉ e-mail đăng ký với hệ thống bằng việc bấm vào liên kết gửi tới họ qua email, họ sẽ được đưa từ vai trò này sang vai trò "người dùng đã xác thực". <strong>LƯU Ý: thay đổi thiết lập này trước khi tạo các tài khoản người dùng trên hệ thống, nếu không có thể xảy ra lỗi và mất các tài khoản hiện có -- hãy thận trọng khi dùng!</strong>

en: This permission is inherited from the authenticated user role.
vi: Quyền này được kế thừa từ vai trò người dùng đã xác thực.

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: Sorry, you can only use your validation link once for security reasons.
vi: Liên kết xác nhận tài khoản này chỉ có hiệu lực 1 lần.

en:  Please log in with your username and password instead now.
vi:  Vui lòng đăng nhập với tên người dùng và mật khẩu của bạn.

en: Redirect path on registration
vi: Chuyển hướng người dùng sau khi đăng ký tài khoản

en: Redirect path on confirmation
vi: Chuyển hướng người dùng sau khi kích hoạt tài khoản

en: When the user account is validated.
vi: Khi tài khoản người dùng được xác nhận.

en: The validated user's account
vi: Tài khoản của người sử dụng xác nhận

en: LoginToboggan Rules Integration
vi: Tích hợp với Rules

en: Integrates LoginToboggan with Rules module
vi: Tích hợp module này với Rules

en: You are not logged in.
vi: Bạn chưa đăng nhập.

en: If enabled, users will receive a 'Log in successful' message upon login.
vi: Chọn để hiển thị thông báo 'Bạn đã đăng nhập thành công' cho người dùng khi họ đăng nhập xong.

en: Access Denied / User log in
vi: Truy cập bị từ chối / Đăng nhập

en: Log in/Register
vi: Đăng nhập / Đăng ký

en: Log in successful for %name.
vi: Người dùng %name đã đăng nhập thành công.

en: Present a unified login/registration page
vi: Trình bày phần đăng nhập và đăng ký trên một trang duy nhất

en: Use one page for both login and registration instead of Drupal's tabbed login/registration/password pages.
vi: Sử dụng một trang đăng nhập và đăng ký thay vì chia ra các tab đăng nhập / đăng ký / khôi phục mật khẩu.

en: Unified login setting was changed, menus have been rebuilt.
vi: Đã lưu thay đổi về giao diện tích hợp đăng nhập và đăng ký, đã tạo lại các trang.

en: The URL of the account validation page, provided by logintoboggan.
vi: Địa chỉ URL để xác minh tài khoản mà module sử dụng.

en: 
    [user:name],
    
    Thank you for registering.
    
    IMPORTANT:
    For full site access, you will need to click on this link or copy and paste it in your browser:
    
    [user:validate-url]
    
    This will verify your account and log you into the site. In the future you will be able to log in to [site:login-url] using the username and password that you created during registration.
vi: 
    [user :name],
    
    Cám ơn bạn đã mở tài khoản trên hệ thống.
    
    LƯU Ý :
    Để truy cập được mọi tính năng trên site, bạn phải bấm chuột vào liên kết dưới đây, hoặc sao chép rồi dán vào thanh địa chỉ trên trình duyệt của bạn:
    
    [user :validate-url]
    
    Việc này sẽ giúp chúng tôi xác minh được đây chính là địa chỉ email của bạn và cấp đầy đủ quyền truy cập cho bạn. Sau này, bạn có thể đăng nhập vào site thông qua trang [site :login-url] với tên và mật khẩu đã chọn.

en: Password must be at least %length characters.
vi: Mật khẩu phải dài ít nhất %length ký tự.

en: I have an account
vi: Đã có tài khoản

en: I want to create an account
vi: Tôi muốn tạo một tài khoản

en: This setting has been locked by the LoginToboggan module. You can change this setting by modifying the <strong>Set password</strong> checkbox at <a href="!link">LoginToboggan settings page</a>.
vi: Thiết lập này đã bị khóa bởi module Tùy chỉnh đăng nhập đăng ký. Để sửa thiết lập này, hãy sửa lại phần <strong>Cho phép người đăng ký tự chọn mật khẩu</strong> trên trang <a href="!link">Thiết lập Đăng nhập và Đăng ký</a>.

en: Customize your login and registration system.
vi: Tùy chỉnh quá trình đăng nhập và đăng ký tài khoản trên hệ thống.

en: LoginToboggan automatically performs basic password validation for illegal characters. If you would additionally like to have a minimum password length requirement, select the length here, or set to 'None' for no password length validation.
vi: LoginToboggan tự động thực hiện xác nhận mật khẩu cơ bản cho các ký tự bất hợp pháp. Nếu bạn muốn bổ sung để có một yêu cầu mật khẩu độ dài tối thiểu, chọn chiều dài ở đây, hoặc thiết lập để 'Không' cho không có xác nhận chiều dài mật khẩu.

en: Access denied. You may need to login below or register to access this page.
vi: Truy cập bị từ chối. Bạn có thể cần phải đăng nhập hoặc đăng ký để truy cập vào trang này.

en: Go to the Access Control Settings page.
vi: Tới trang truy cập các thiết lập kiểm soát.

en: LoginToboggan Content Access Integration
vi: Nội dung truy cập tích hợp LoginToboggan

en: Integrates LoginToboggan with Content Access module, so that Non-validated users are handled correctly
vi: Tích hợp LoginToboggan với mô-đun truy cập nội dung, để người dùng không-xác nhận được xử lý chính xác

en: This will allow users to choose their initial password when registering (note that this setting is a mirror of the <a href="!settings">Require e-mail verification when a visitor creates an account</a> setting, and is merely here for convenience). If selected, users will be assigned to the role below. They will not be assigned to the 'authenticated user' role until they confirm their e-mail address by following the link in their registration e-mail. It is HIGHLY recommended that you set up a 'pre-authorized' role with limited permissions for this purpose. <br />NOTE: If you enable this feature, you should edit the <a href="!settings">Welcome (no approval required)</a> text.
vi: Chức năng này cho phép người dùng chọn mật khẩu của mình khi đăng ký tài khoản với hệ thống (đồng nghĩa với việc yêu cầu người dùng phải <a href="!settings">Xác minh địa chỉ e-mail của mình</a>). Nếu được bật, người dùng sẽ được cấp cho vai trò tạm thời được cấu hình bên dưới, thay vì vai trò 'người dùng đã xác thực', cho tới khi họ xác minh được địa chỉ e-mail của mình bằng cách bấm vào liên kết gửi tới hòm thư của họ. Do vậy, vai trò 'chưa xác minh' ở dưới đây nên có RẤT ÍT QUYỀN. <br />Lưu ý: Nếu sử dụng tính năng này, hãy soạn thảo lại nội dung thư <a href="!settings">Chào mừng (không cần xét duyệt)</a>.

en: <p>Note that if you have set the 'Visitors can create accounts but administrator approval is required' option for account approval, and are also using the 'Set password' feature of LoginToboggan, the user will immediately receive the permissions of the pre-authorized user role. LoginToboggan prevents the pre-authorized role from automatically inheriting the authorized role permissions. You may wish to create a pre-authorized role with the exact same permissions as the anonymous user if you wish the newly created user to only have anonymous permissions.</p><p>In order for a site administrator to unblock a user who is awaiting administrator approval, they must either click on the validation link they receive in their notification e-mail, or manually remove the user from the site's pre-authorized role -- afterwards the user will then receive 'authenticated user' permissions. In either case, the user will receive an account activated e-mail if it's enabled on the user settings page -- it's recommended that you edit the default text of the activation e-mail to match LoginToboggan's workflow as described. </p><p>If you are using the 'Visitors can create accounts and no administrator approval is required' option, removal of the pre-authorized role will happen automatically when the user validates their account via e-mail.</p><p>Also be aware that LoginToboggan only affects registrations initiated by users--any user account created by an administrator will not use any LoginToboggan functionality.
vi: <p>Lưu ý rằng nếu bạn chọn « Khách có thể tạo tài khoản nhưng cần được quản trị viên xét duyệt » trong phần xét duyệt tài khoản, thì khi đăng ký, hệ thống cũng tự động yêu cầu khách nhập mật khẩu cho tài khoản của mình, giống như chức năng « Cho phép người đăng ký tự chọn mật khẩu » của module. Bạn có thể tạo một vai trò chưa xác minh với các quyền tương tự như vai trò người dùng chưa xác thực - vai trò thường có ít quyền nhất trên hệ thống.</p><p>Để bỏ chặn một người dùng đang chờ xét duyệt, quản trị viên sẽ phải mở liên kết xét duyệt tài khoản cho họ, hoặc chuyển họ từ vai trò »chưa xác minh« thành »người dùng đã xác thực«. Sau đó, người dùng sẽ nhận được một thư thông báo việc hoàn tất xét duyệt tài khoản của họ -- vì vậy hãy thay đổi văn bản mặc định trong phần e-mail kích hoạt tài khoản để khớp với hoạt động của hệ thống.</p><p>Nếu chức năng « Người dùng có thể mở tài khoản, không cần quản trị viên xét duyệt » được sử dụng, việc chuyển đổi vai trò sẽ được tự động thực hiện khi người dùng bấm vào liên kết xác minh tài khoản của mình trong email.</p><p>Lưu ý là module này chỉ ảnh hưởng tới quá trình đăng nhập do người dùng tự đăng ký--những tài khoản do quản trị viên trực tiếp tạo sẽ không bị chi phối bởi module này.

en: 
    
    The user has automatically received the permissions of the LoginToboggan validating role. To give the user full site permissions, click the link below:
    
    !validation_url/admin
    
    Alternatively, you may visit their user account listed above and remove them from the validating role.
vi: 
    
    Người dùng đã nhận được các quyền cấp cho vai trò đặc biệt mà module Tùy chỉnh đăng nhập đăng ký sử dụng để cấp cho những ai chưa xác minh tài khoản. Để cấp đầy đủ các quyền cho người này, hãy bấm vào liên kết dưới đây:
    
    !validation_url/admin
    
    Hoặc, bạn có thể mở trang hồ sơ người dùng để cấp lại vai trò thích hợp cho họ.

en: If set, the user will be logged in immediately after registering.
vi: Tính năng này cho phép người dùng đăng nhập ngay lập tức sau khi đăng ký.

en: The minimum number of password characters required on the registration form.
vi: Độ dài tối thiểu của trường mật khẩu trên form đăng ký.

en: Normally, when a Drupal redirect is performed, priority is given to the 'destination' parameter from the originating URL. With this setting enabled, LoginToboggan will attempt to override this behavior.
vi: Thông thường, khi Drupal thực hiện chuyển hướng, nó sẽ tìm trong URL gốc tham số 'destination'. Khi chọn thiết lập này, module sẽ ghi đè lên chức năng mặc định để sử dụng các giá trị được đặt bên trên.

en: The role that is assigned to users that have supplied a password during the registration process but have not yet clicked on the link in their welcome email.
vi: Vai trò sẽ gán cho những người đã yêu cầu tài khoản nhưng chưa kích hoạt tài khoản của mình thông qua hướng dẫn trong email chào mừng mà hệ thống gửi tới.

en: Unvalidated user purge interval
vi: Thời hạn để kích hoạt tài khoản

en: The time interval in seconds after which users will be deleted who have registered but not yet clicked on the link in their welcome email.
vi: Khoảng thời gian tính bằng giây để xóa những người dùng đã đăng ký nhưng không kích hoạt tài khoản bằng cách nhấp vào liên kết trong email chào mừng hệ thống gửi tới.

en: The path the user will be redirected to after confiming their account.
vi: Đường dẫn người sử dụng sẽ được chuyển đến sau khi xác nhận tài khoản.

en: The path the user will be redirected to after registering.
vi: Đường dẫn của trang mà người dùng sẽ được chuyển tới sau khi đăng ký.

en: Supply password when registering
vi: Cho phép chọn mật khẩu khi đăng ký

en: Allows users to type in their password in the registration form.
vi: Cho phép người dùng tự chọn mật khẩu của họ khi đăng ký tài khoản.

en: LoginToboggan Variable Integration
vi: Tích hợp với Rules

en: Integrates LoginToboggan with Variable module
vi: Tích hợp module này với Rules
