MongoDB (7.x-1.0-rc3) - en to vi translation catalogue (77 entries)

en: Pages
vi: Trang

en: delete
vi: xoá

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Type
vi: Kiểu

en: List
vi: Danh sách

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: error
vi: lỗi

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: The title of the block as shown to the user.
vi: Tiêu đề của khối được trình bày cho người dùng.

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Overview
vi: Tổng quan

en: File
vi: Tập tin

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Message
vi: Thông điệp

en: Weight
vi: Độ nặng

en: none
vi: không có

en: Region
vi: Vùng

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: User
vi: Người dùng

en: Block
vi: Khối

en: Add block
vi: Thêm khối nội dung

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Severity
vi: Mức độ

en: Count
vi: Số lượng

en: configure
vi: cấu hình

en: Line
vi: Dòng

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Visibility settings
vi: Các thiết lập hiển thị

en: Function
vi: Chức năng

en: Source
vi: Nguồn

en: Are you sure you want to delete the block %name?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa block %name?

en: The block %name has been removed.
vi: Block %name đã được gỡ bỏ.

en: warning
vi: cảnh báo

en: critical
vi: nghiêm trọng

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: Blocks
vi: Khối

en: Delete block
vi: Xóa khối nội dung

en: Save blocks
vi: Lưu khối

en: The block settings have been updated.
vi: Cài đặt block đã được cập nhật.

en: '%name' block
vi: Block '%name'

en: Save block
vi: Lưu khối nội dung

en: The block configuration has been saved.
vi: Cấu hình của khối đã được lưu lại.

en: The block has been created.
vi: Block đã được tạo.

en: Block body
vi: Phần thân block

en: The content of the block as shown to the user.
vi: Phần nội dung của block được trình bày ra cho người dùng.

en: About
vi: Giới thiệu

en: Uses
vi: Sử dụng

en: alert
vi: báo động

en: emergency
vi: khẩn cấp

en: Filter log messages
vi: Lọc thông điệp nhật ký

en: You must select something to filter by.
vi: Bạn phải chọn vài thứ làm tiêu chuẩn lọc.

en: No blocks in this region
vi: Không có khối nội dung nào trong vùng miền này.

en: The changes to these blocks will not be saved until the <em>Save blocks</em> button is clicked.
vi: Các thay đổi đối với các khối nội dung này sẽ chưa được lưu cho đến khi nút <em>Lưu các khối nội dung</em> được nhấp.

en: View 'page not found' errors (404s).
vi: Xem các lỗi 'không tìm thấy trang' (các lỗi 404).

en: View 'access denied' errors (403s).
vi: Xem các lỗi 'truy cập bị từ chối' (các lỗi 403).

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: If the PHP option is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP code can break your Drupal site.
vi: Nếu chọn lựa chọn PHP, nhập mã PHP giữa %php. Lưu ý là mã PHP này nếu sai có thể gây treo hệ thống Drupal của bạn.

en: Not customizable
vi: Người dùng không được phép tùy chỉnh

en: Ensure that each block description is unique.
vi: Đảm bảo là phần thông tin mô tả cho khối không bị trùng lặp.

en: Positioning content
vi: Bố trí nội dung

en: Controlling visibility
vi: Trình bày hoặc ẩn đi

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">Blocks administration page</a>.
vi: Mô tả ngắn gọn về khối này, được hiển thị trong trang <a href="@overview">Quản lý khối</a>.

en: Cache blocks
vi: Lưu thông tin khối vào bộ nhớ đệm

en: Block caching is inactive because you have enabled modules defining content access restrictions.
vi: Việc lưu thông tin khối vào bộ nhớ đệm đang được bỏ qua, vì bạn đã bật các module phân quyền truy cập các nội dung trên hệ thống.

en: Controls the visual building blocks a page is constructed with. Blocks are boxes of content rendered into an area, or region, of a web page.
vi: Điều khiển các khối cho phép bố trí nên một trang. Các khối là các hộp nội dung được trình bày trên một vùng của trang web.

en: Restricted to certain pages
vi: Hạn chế đối với một số trang

en: The block cannot be placed in this region.
vi: Không thể đưa khối này vào vùng này.

en: Clear log messages
vi: Xóa các thông báo

en: This will permanently remove the log messages from the database.
vi: Thao tác này sẽ xóa toàn bộ các thông báo khỏi CSDL.

en: Show block for specific content types
vi: Hiện khối này cho các kiểu nội dung được chọn

en: Show this block only on pages that display content of the given type(s). If you select no types, there will be no type-specific limitation.
vi: Hiện khối này chỉ trên những trang hiển thị nội dung thuộc kiểu được chọn. Nếu không chọn kiểu nào, hệ thống sẽ hiển thị khối này đối với mọi kiểu nội dung.
