New Aggregator for Drupal core (7.x-0.1-alpha3) - en to cy translation catalogue (56 entries)

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: RSS feed
cy: Porthwr RSS

en: More
cy: Mwy

en: None
cy: Dim

en: none
cy: dim

en: Feed
cy: Porth

en: Save
cy: Cadw

en: Core - optional
cy: Craidd - dewisol

en: never
cy: byth

en: aggregator
cy: cydgasglydd

en: read more
cy: darllen mwy

en: Update interval
cy: Diweddaru cyfwng

en: Vocabulary
cy: Geirfa

en: OPML feed
cy: Porthwr OPML

en: Number of news items in block
cy: Nifer o eitemau newyddion yn y bloc.

en: Updated:
cy: Wedi ei ddiweddaru:

en: blog it
cy: ei flogio

en: Comment on this news item in your personal blog.
cy: Rhoi sylw ar yr eitem newyddion yma yn eich blog personol.

en: %age old
cy: %age oed

en: %ago ago
cy: %ago yn ôl

en: Items shown in sources and categories pages
cy: Eitemau sydd wedi ymddangos yn tudalennau ffynonellau a chategorïau

en: Sources
cy: Ffynonellau

en: aggregator - @title
cy: cydgasglydd - @title

en: 1 item | @count items
cy[0]: 1 eitem                             @count o eitemau

en: @time ago
cy: @time yn ôl

en: Discard items older than
cy: Gwaredu eitemau sy'n hŷn nag

en: The length of time to retain feed items before discarding. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
cy: Hyd amser i gadw eitemau porthi cyn eu gwaredu. (Angen tasg cynnal cron @cron wedi ei ffurfweddu'n gywir.)

en: Number of feed items displayed in feed and category summary pages.
cy: Nifer o eitemau porthi sydd yn ymddangos ar dudalennau crynhoi porthwr a chategori.

en: @site_name - aggregated feeds in category @title
cy: @site_name - porthwyr cydgasglu yn categori @title

en: @site_name - aggregated feeds
cy: @site_name - porthwyr wedi eu cydgasglu

en: @site_name aggregator
cy: @site_name cydgasglydd

en: !title feed
cy: porthwr !title

en: The aggregator is a powerful on-site syndicator and news reader that gathers fresh content from RSS-, RDF-, and Atom-based feeds made available across the web. Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines and posts in feeds, using a number of standardized XML-based formats. Formats supported by the aggregator include <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>.
cy: Mae'r cydgasglydd yn syndicetiwr pwerus ar y safle ac yn ddarllennydd newyddion sy'n casglu cynnwys crai o RSS-, RDF-, ac porthwyr wedi ei seilio ar atom, a'u gwneud ar gael ar y we. Mae miloedd o safleoedd (yn enwedig safleoedd newyddion a blogiau) yn cyhoeddi eu pennawdau diweddar a chofnodion mewn porthwyr, gan ddefnyddio nifer o fformatiau wedi ei seilio ar XML. Mae fformatiau wedi eu cefnogi gan cydgasglydd yn cynnwys RSS @rss, RDF @rdf ac Atom @atom.

en: Feeds contain feed items, or individual posts published by the site providing the feed. Feeds may be grouped in categories, generally by topic. Users view feed items in the <a href="@aggregator">main aggregator display</a> or by <a href="@aggregator-sources">their source</a>. Administrators can <a href="@feededit">add, edit and delete feeds</a> and choose how often to check each feed for newly updated items. The most recent items in either a feed or category can be displayed as a block through the <a href="@admin-block">blocks administration page</a>. A <a href="@aggregator-opml">machine-readable OPML file</a> of all feeds is available. A correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required to update feeds automatically.
cy: Mae porthwyr yn cynnwys eitemau porthi, neu cofnodion unigol wedi eu cyhoeddi gan y safle sy'n darparu'r porthwr. Gall porthwyr eu rhoi mewn grŵp mewn categorïau, yn gyffredinol yn ôl testun. Gall defnyddwyr weld eitemau porthwr yn y prif arddangoswr cydgaslydd @aggregator neu eu ffynhonell @aggregator-sources. Gall gweinyddwyr ychwanegu, golygu a dileu porthwyr @feededit a dewis pa mor aml i edrych ar bob porthwr am eitemau wedi ei diweddaru'n newydd. Gall yr eitemau mwyaf diweddar yn un ai'r porthwr neu categori ei arddangos fel bloc trwy'r dudalen gweinyddu bloc @admin-block. Mae ffeil OPML darllenadwy gan beiriant @aggregator-cpml o bob porthwr ar gael. Mae tasg cynnal cron wedi ei ffurfweddu'n gywir, ei angen i ddiweddaru porthwyr yn awtomatig.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@aggregator">Aggregator module</a>.
cy: Am ragor o wybodaeth, ewch i lawlyfr ar-lein ar gyfer modiwl Cydgasglydd @aggregator.

en: Aggregator
cy: Cydgasglydd

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error".
cy: Mae porthwr o %site yn ymddangos fel petai wedi torri, oherwydd gwall "%error".

en: There is no new syndicated content from %site.
cy: Does dim cynnwys cyffredin newydd o %site.

en: There is new syndicated content from %site.
cy: Mae yna gynnwys cyffredin newydd o %site.

en: The feed from %site seems to be broken, due to "%error".
cy: Mae porthwr o %site yn ymddangos petai wedi torri,oherwydd "%error".

en: Feed aggregator
cy: Cydgasglydd porthwr

en: Stores feeds to be parsed by the aggregator.
cy: Yn storio porthwyr i gael eu dosrannu gan y cydgasglydd.

en: URL to the feed.
cy: URL i'r porthwr.

en: Last time feed was checked for new items, as Unix timestamp.
cy: Tro diwethaf y cafodd y porth ei wirio am eitemau newydd, fel amsernod Unix.

en: An image representing the feed.
cy: Delwedd sy'n cynrychioli'r porthwr.

en: Entity tag HTTP response header, used for validating cache.
cy: pennawd ymateb tag endid HTTP, defnyddir ar gyfer dilysu cuddstôr

en: When the feed was last modified, as a Unix timestamp.
cy: Pa bryd y cafod y porth ei addasu ddiwethaf, fel amsernod Unix.

en: Stores the individual items imported from feeds.
cy: Yn storio eitemau unigol sydd wedi eu mewnforio o borthwyr.

en: Primary Key: Unique ID for feed item.
cy: Allwedd Sylfaenol: ID unigryw i eitem porthwr.

en: Title of the feed item.
cy: Pennawd eitem y porthwr.

en: Link to the feed item.
cy: Dolen i eitem y porthwr.

en: Author of the feed item.
cy: Awdur yr eitem porthi.

en: Body of the feed item.
cy: Corff yr eitem porthi.

en: Post date of feed item, as a Unix timestamp.
cy: Cofnodi dyddiad yr eitem porth, fel amsernod Unix.

en: Unique identifier for the feed item.
cy: Dynodwr unigryw ar gyfer yr eitem porthi.

en: Aggregates syndicated content (RSS, RDF, and Atom feeds).
cy: Cynnwys cydgasglydd wedi ei syndiceiddio (porthwyr RSS, RDF ac Atom).
