New Aggregator for Drupal core (7.x-0.1-alpha3) - en to vi translation catalogue (35 entries)

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: RSS feed
vi: Nguồn RSS

en: More
vi: Thêm

en: None
vi: Không có

en: none
vi: không có

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Save
vi: Lưu

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: Core - optional
vi: Phần lõi - tùy chọn

en: never
vi: chưa bao giờ

en: aggregator
vi: bộ lấy tin

en: read more
vi: xem thêm

en: Update interval
vi: Tần suất cập nhật

en: OPML feed
vi: Nguồn tin OPML

en: Number of news items in block
vi: Số bài viết mới trong block

en: Updated:
vi: Đã cập nhật:

en: blog it
vi: viết blog

en: Comment on this news item in your personal blog.
vi: Phản hồi về bản tin này trong blog cá nhân của bạn.

en: %age old
vi: %age tuổi

en: %ago ago
vi: cách đây %ago

en: Items shown in sources and categories pages
vi: Các mục được thể hiện trong trang thể loại và nguồn

en: aggregator - @title
vi: bộ lấy tin - @title

en: 1 item | @count items
vi[0]: 1 mục

en: @time ago
vi: @time trước

en: Discard items older than
vi: Bỏ qua các bài viết cũ hơn

en: The length of time to retain feed items before discarding. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
vi: Độ dài thời gian để duy trì các mục cấp tin trước khi loại bỏ. (Yêu cầu một <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> được cấu hình chính xác.)

en: Number of feed items displayed in feed and category summary pages.
vi: Số lượng các mục cấp tin được trình bày trong trang cấp tin và tổng hợp theo thể loại.

en: @site_name - aggregated feeds in category @title
vi: @site_name - các nguồn lấy tin thuộc thể loại @title

en: @site_name - aggregated feeds
vi: @site_name - các nguồn lấy tin

en: @site_name aggregator
vi: bộ lấy tin trang @site_name

en: !title feed
vi: Nguồn tin !title

en: The aggregator is a powerful on-site syndicator and news reader that gathers fresh content from RSS-, RDF-, and Atom-based feeds made available across the web. Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines and posts in feeds, using a number of standardized XML-based formats. Formats supported by the aggregator include <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>.
vi: Bộ lấy tin là một công cụ đọc và lấy tin trực tuyến mạnh mẽ, tập hợp các nội dung mới nhất từ các nguồn tin trên nền RSS-, RDF-, và Atom- được cung cấp sẵn trên mạng. Có hàng nghìn trang web (đặc biệt là các trang tin tức và blog) phát hành các bản tin tóm tắt của họ và gửi vào các nguồn cung cấp tin, thông qua việc dùng các định dạng trên nền XML chuẩn. Các định dạng được hỗ trợ bởi bộ lấy tin bao gồm <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, và <a href="@atom">Atom</a>.

en: Feeds contain feed items, or individual posts published by the site providing the feed. Feeds may be grouped in categories, generally by topic. Users view feed items in the <a href="@aggregator">main aggregator display</a> or by <a href="@aggregator-sources">their source</a>. Administrators can <a href="@feededit">add, edit and delete feeds</a> and choose how often to check each feed for newly updated items. The most recent items in either a feed or category can be displayed as a block through the <a href="@admin-block">blocks administration page</a>. A <a href="@aggregator-opml">machine-readable OPML file</a> of all feeds is available. A correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required to update feeds automatically.
vi: Nguồn tin bao gồm các mục tin, hay là các bài viết riêng lẻ được phát hành bởi site cung cấp nguồn tin. Các nguồn tin có thể được nhóm theo thể loại, thông thường theo chủ đề. Người dùng có thể xem các mục tin trong <a href="@aggregator">trình bày bộ lấy tin chính</a> hoặc <a href="@aggregator-sources">nguồn của chúng</a>. Người quản lý có thể <a href="@feededit">thêm, sửa và xóa nguồn tin</a> và chọn để thường xuyên kiểm tra mỗi nguồn tin cho các mục mới cập nhật như thế nào. Các mục tin mới nhất trong một nguồn tin hoặc một thể loại có thể được trình bày như một khối thông qua <a href="@admin-block">trang quản lý khối</a>. Một <a href="@aggregator-opml">tập tin máy-đọc OPML</a> của tất cả các nguồn tin đã có sẵn.Cần có một <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> được cấu hình chính xác để cập nhật các nguồn tin một cách tự động.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@aggregator">Aggregator module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến, trang Ma href="@aggregator">Aggregator module</a>.

en: There is no new syndicated content from %site.
vi: Không có nội dung nào mới được cung cấp từ %site.
