Omega (7.x-3.0) - en to vi translation catalogue (136 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Pages
vi: Trang

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: Content
vi: Nội dung

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Top
vi: Đầu

en: Section
vi: Phần

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Bottom
vi: Cuối

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Position
vi: Vị trí

en: Messages
vi: Thông báo

en: next ›
vi: sau ›

en: Middle
vi: Giữa

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Zone
vi: Vùng

en: Regions
vi: Các vùng

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: Page Top
vi: Đầu trang

en: Page Bottom
vi: Cuối trang

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Enable or disable the display of certain page elements.
vi: Bật hoặc tắt phần hiển thị của một vài thành phần của trang.

en: Preface First
vi: Mở đầu thứ nhất

en: Postscript First
vi: Phần kết thứ nhất

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Minimum scale
vi: Tỉ lệ tối thiểu

en: Maximum scale
vi: Tỉ lệ tối đa

en: Sidebar First
vi: Lề thứ nhất

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: Secondary menu
vi: Trình đơn phụ

en: Grid settings
vi: Thiết lập lưới

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Branding
vi: Thương hiệu

en: Sidebar Second
vi: Lề thứ hai

en: Header First
vi: Phần đầu thứ nhất

en: Header Second
vi: Phần đầu thứ hai

en: Preface Second
vi: Mở đầu thứ hai

en: Preface Third
vi: Mở đầu thứ ba

en: Postscript Second
vi: Phần kết thứ hai

en: Postscript Third
vi: Phần kết thứ ba

en: Postscript Fourth
vi: Phần kết thứ tư

en: Footer First
vi: Phần chân thứ nhất

en: Footer Second
vi: Phần chân thứ hai

en: Enabling this feature will give a &lt;div&gt; wrapper around the zone itself, allowing you to theme in elements that appear outside the 960 pixel container zone.
vi: Bật tính năng này sẽ thêm một vùng bao bằng thẻ &lt;div&gt; xung quanh khu vực, cho phép chỉnh sửa giao diện của các thành phần nằm bên ngoài phần nội dung chính 960 pixel.

en: Primary Region
vi: Vùng chính

en: User Bar First
vi: Thanh người dùng thứ nhất

en: User Bar Second
vi: Thanh người dùng thứ hai

en: Action links
vi: Liên kết hành động

en: <h3>Layout configuration</h3>
vi: <h3>Cấu hình bố cục</h3>

en: Select the grid system that you want to use for this layout.
vi: Chọn hệ lưới muốn dùng trên bố cục này.

en: Grid system
vi: Hệ lưới

en: Initial scale
vi: Tỉ lệ ban đầu

en: The initial scaling of the page. This should almost always be set to 1.0.
vi: Tỉ lệ ban đầu của trang. Thường thường được đặt là 1.0.

en: The minimum scaling of the site. This should usually be the same as your <em>Initial scale</em> setting.
vi: Tỉ lệ nhỏ nhất mà trang có thể hiển thị tốt. Thường thì nó chính là <em>tỉ lệ ban đầu</em> thiết lập ở trên.

en: The maximum scaling of the site. This can be any value between 1 and 10, but should not be too big if you want to preserve your mobile look and feel.
vi: Tỉ lệ to nhất được hỗ trợ. Giá trị thường nằm trong khoảng 1 đến 10, nhưng không nên to quá nếu không sẽ không giữ được bố cục trình bày trên các thiết bị di động.

en: Scalable by user
vi: Cho phép người dùng thay đổi tỉ lệ

en: <p>Determine if a user can resize the screen. This is usually accomplished via multi-touch gestures on iOS and Android devices. If your mobile theme is very customized and presented with good typography and graphics for a reduced mobile size, it is recommended to leave this setting unchecked. If it is left unchecked, the min-scale and max-scale properties will be ignored.</p><p class="marker">HTC Android devices do NOT (currently) respect the viewport meta tag for <em>user-scalable</em>. It will render at the appropriate <em>initial-scale</em> set above, but a user can still zoom in/out.</p>
vi: <p>Cho phép hoặc không cho phép người dùng co giãn tỉ lệ của trang. Thông thường việc này được thực hiện bằng cách sử dụng các thao tác chạm đa điểm trên các thiết bị iOS và Android. Nếu giao diện hỗ trợ di động của bạn đã tốt rồi thì nên để trống thiết lập này. Lúc đó, tỉ lệ nhỏ nhất và lớn nhất sẽ bị bỏ qua.</p><p class="marker">Các thiết bị Android của HTC hiện KHÔNG xử lý được các thẻ dữ liệu cho viewport để <em>cho phép người dùng co giãn website</em>. Nó sẽ sử dụng <em>tỉ lệ ban đầu</em> đặt ở trên, nhưng người dùng vẫn có thể thu nhỏ hoặc phóng to trang.</p>

en: Toggle styles
vi: Kiểu dáng được sử dụng

en: Enable optional stylesheets
vi: Bật hoặc tắt các kiểu dáng tùy chọn.

en: You can choose from this list to enable optional stylesheets.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các kiểu dáng muốn thêm vào.

en: Disable module and theme stylesheets
vi: Tắt các kiểu dáng do module và giao diện cung cấp

en: Alpha will remove the selected stylesheets from your pages.
vi: Giao diện Alpha sẽ xóa các kiểu dáng này khỏi trang.

en: Enable the debugging (placeholder) blocks for the selected roles.
vi: Bật các khối gỡ lỗi (giữ chỗ) cho các vai trò dưới đây.

en: Roles that may use the grid overlay and debugging blocks.
vi: Các vai trò có thể sử dụng lưới phủ và các khối gỡ lỗi.

en: Choose from the elements below to hide them via CSS
vi: Chọn các thành phần muốn ẩn đi thông qua CSS

en: This will make the element invisible to normal users while not removing it from the HTML (e.g. for screenreaders).
vi: Ẩn các thành phần đi thông qua CSS sẽ giúp cho các thiết bị (như trình đọc màn hình) vẫn hiểu chính xác cấu trúc HTML của site, nhưng người dùng thì không nhìn thấy chúng.

en: Unassigned zones
vi: Khu vực chưa được sử dụng

en: There are no unassigned zones.
vi: Không có khu vực nào chưa sử dụng.

en: Unassigned regions
vi: Vùng chưa được sử dụng

en: There are no unassigned regions.
vi: Không có vùng nào chưa sử dụng.

en: This section is empty.
vi: Phần này đang trống.

en: This zone is empty.
vi: Khu vực này đang trống.

en: Force this region to be rendered
vi: Buộc trình bày vùng này

en: Enabling this will always render this region, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị vùng này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Additional region classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho vùng này

en: Force this zone to be rendered
vi: Buộc trình bày khu vực này

en: Enabling this will always render this zone, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị khu vực này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Column count
vi: Số cột

en: Additional zone classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho khu vực này

en: Additional wrapper classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho phần bao của khu vực này

en: Defined by
vi: Khai báo bởi

en: Belongs to
vi: Thuộc về

en: Toggle libraries
vi: Bật tắt các thư viện

en: Enable optional libraries
vi: Bật các thư viện tùy ý

en: You can choose from this list to enable optional libraries.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các thư viện muốn sử dụng.

en: @count Columns
vi: @count cột

en: @width Columns
vi: @width cột

en: Single column 12
vi: Một cột 12

en: Omega: 12 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 12 cột

en: Three column 4-4-4
vi: Ba cột 4-4-4

en: Three column 4-4-4 stacked
vi: Ba cột 4-4-4 chồng lên nhau

en: Two Column 3-9
vi: Hai cột 3-9

en: Two Column 6-6
vi: Hai cột 6-6

en: Two Column 6-6 bricks
vi: Hai cột 6-6 so le

en: Two Column 6-6 stacked
vi: Hai cột 6-6 xếp chồng

en: Two Column 9-3
vi: Hai cột 9-3

en: Single column 16
vi: Một cột 16

en: Omega: 16 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 16 cột

en: Three column 5-6-5
vi: Ba cột 5-6-5

en: Three column 5-6-5 stacked
vi: Ba cột 5-6-5 chồng lên nhau

en: Two Column 12-4
vi: Hai cột 12-4

en: Two Column 4-12
vi: Hai cột 4-12

en: Two Column 8-8
vi: Hai cột 8-8

en: Two Column 8-8 bricks
vi: Hai cột 8-8 so le

en: Two Column 8-8 stacked
vi: Hai cột 8-8 xếp chồng

en: Single column 24
vi: Một cột 24

en: Omega: 24 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 24 cột

en: Three column 8-8-8
vi: Ba cột 8-8-8

en: Three column 8-8-8 stacked
vi: Ba cột 8-8-8 chồng lên nhau

en: Two Column 12-12
vi: Hai cột 12-12

en: Two Column 12-12 bricks
vi: Hai cột 12-12 so le

en: Two Column 12-12 stacked
vi: Hai cột 12-12 xếp chồng

en: Two Column 18-6
vi: Hai cột 18-6

en: Two Column 6-18
vi: Hai cột 6-18
