OpenPublish (7.x-1.0-alpha5) - en to vi translation catalogue (2100 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Development
vi: Phát triển

en: Is
vi: Là

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Last Post
vi: Bài gửi cuối

en: Closed
vi: Đóng

en: yes
vi: có

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: Last updated
vi: Cập nhật lần cuối

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Home page
vi: Trang nhà

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Required
vi: Bắt buộc

en: root
vi: gốc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Go to previous page
vi: Đến trang kế trước

en: Go to next page
vi: Đến trang sau

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Top
vi: Đầu

en: Link Target
vi: Thuộc tính Target của Link

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Core
vi: Nhân

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: remove
vi: xóa

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Form ID
vi: ID của Form

en: Section
vi: Phần

en: Manage
vi: Quản lý

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: Visible
vi: Hiện

en: link
vi: liên kết

en: Anchor
vi: Điểm neo

en: Placeholder tokens
vi: Các từ thay thế

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Layout
vi: Bố cục

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: <none>
vi: <không>

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Permitted file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được phép

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
vi: Thẻ giữ chỗ sau đây có thể được sử dụng trong cả hai con đường và các chức danh. Khi được sử dụng trong một đường dẫn hoặc tiêu đề, họ sẽ được thay thế bằng các giá trị thích hợp.

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: no
vi: không

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Advanced Settings
vi: Thiết lập nâng cao

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Optional Title
vi: Tiêu đề tùy chọn

en: Required Title
vi: Tiêu đề bắt buộc

en: No Title
vi: Không có Tiêu đề

en: Link Title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: URL Display Cutoff
vi: Hiển thị URL rút gọn

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
vi: Nếu người dùng không nhập tiêu đề cho liên kết, thì phần URL sẽ được dùng làm tiêu đề. Khi ấy, có giữ nguyên địa chỉ này, hay thu gọn nó lại và thêm kí tự &hellip; vào không? Để trống nếu không muốn thu gọn.

en: Default (no target attribute)
vi: Mặc định (không có thuộc tính target)

en: Open link in window root
vi: Mở liên kết trong cửa sổ gốc

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Allow the user to choose
vi: Cho phép người dùng chọn lựa

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS

en: Not a valid URL.
vi: Không phải URL hợp lệ.

en: Titles are required for all links.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề cho tất cả các liên kết.

en: Open URL in a New Window
vi: Mở URL trong một cửa sổ mới

en: Defines simple link field types.
vi: Định nghĩa kiểu trường liên kết đơn giản.

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Submitted
vi: Đã đệ trình

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Add content
vi: Thêm nội dung

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Embedded
vi: Nhúng

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Bottom
vi: Cuối

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Logo
vi: Biểu huy

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Added
vi: Đã thêm

en: Off
vi: Tắt

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Selected
vi: Được chọn

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Revisions
vi: Các bản duyệt

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Poll votes
vi: Số bình chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: User role
vi: Vai trò của người dùng

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Severity
vi: Mức độ

en: Field name
vi: Tên trường

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget settings
vi: Các thiết lập widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Add a condition
vi: Thêm điều kiện

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Nodes
vi: Các node

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Processor
vi: Bộ xử lý

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Medium
vi: Vừa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Prev
vi: Trước

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: System
vi: Hệ thống

en: Current
vi: Hiện thời

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: An error occurred
vi: Một lỗi đã xảy ra

en: General
vi: Tổng quát

en: Cleanup
vi: Làm sạch

en: Getting started
vi: Bắt đầu

en: Example
vi: Ví dụ

en: Method
vi: Phương thức

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Default path pattern (applies to all vocabularies with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các phân nhóm với các mẫu trống dưới đây)

en: Pattern for all %vocab-name paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các phân nhóm %vocab-name

en: Pattern for forums and forum containers
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho diễn đàn và nhóm diễn đàn

en: Pattern for user account page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang tài khoản của người dùng

en: Pattern for blog page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang blog

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Public Key
vi: Khoá công khai

en: Private Key
vi: Khoá cá nhân

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: Background color
vi: Màu nền

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Shuffle
vi: Trộn

en: Link URL
vi: URL của liên kết

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Destination
vi: Nơi đến

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Both
vi: Cả hai

en: Last
vi: Cuối

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Smiley
vi: Hình cười

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Override
vi: Ghi đè

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Administer views
vi: Quản lý các view

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Down
vi: Xuống

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Exposed Filters
vi: Các bộ lọc tự chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Position
vi: Vị trí

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Template
vi: Mẫu

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: Allow users to choose default
vi: Cho phép người dùng chọn bộ soạn thảo mặc định

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: Buttons and plugins
vi: Nút và trình bổ sung

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Toolbar location
vi: Vị trí thanh công cụ

en: Path location
vi: Vị trí thanh cấu trúc

en: Enable resizing button
vi: Bật các nút định lại kích cỡ

en: Block formats
vi: Định dạng khối

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Verify HTML
vi: Chuẩn hóa HTML

en: Preformatted
vi: Định dạng sẵn

en: Convert &lt;font&gt; tags to styles
vi: Chuyển các thẻ &lt;font&gt; thành các thuộc tính style

en: Remove linebreaks
vi: Gỡ Bỏ Chỗ Ngắt Dòng

en: Apply source formatting
vi: Định dạng mã nguồn

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: CSS path
vi: Đường dẫn CSS

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Close
vi: Đóng

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: fields
vi: các trường

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Word count
vi: Đếm từ

en: Unsupported database.
vi: Cơ sở dữ liệu không được hỗ trợ.

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: Protocol
vi: Giao thức

en: Common settings
vi: Các thiết lập chung

en: with comments
vi: có phần bình luận

en: without comments
vi: không có phần bình luận

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Browse
vi: Duyệt qua

en: Approved
vi: Đã chấp thuận

en: Root
vi: Gốc

en: normal
vi: bình thường

en: seconds
vi: giây

en: Show
vi: Hiện

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: WIDTHxHEIGHT
vi: RỘNGxCAO

en: Maximum file size per upload
vi: Dung lượng tập tin tối đa cho mỗi lần tải lên

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: Upload file
vi: Tải tập tin lên

en: Change
vi: Thay đổi

en: Messages
vi: Thông báo

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Week of @date
vi: Tuần của @date

en: Delimiter
vi: Dấu tách

en: Sources
vi: Nguồn

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: Attach method
vi: Cách thức đính kèm

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Replace
vi: Thay thế

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: First
vi: Đầu tiên

en: Middle
vi: Giữa

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Query
vi: Truy vấn

en: Font size
vi: Cỡ chữ

en: Math question
vi: Câu hỏi toán học

en: For language %lang_name (code %lang_code)
vi: Cho ngôn ngữ %lang_name (mã ngôn ngữ %lang_code)

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Block name
vi: Tên khối

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Site's time zone
vi: Múi giờ của website

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Site default
vi: Mặc định của website

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Time zone handling
vi: Xử lí múi giờ

en: Long
vi: Dài

en: Short
vi: Ngắn

en: ongoing
vi: đang tiến hành

en: Date field
vi: Trường dữ liệu ngày tháng

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: author
vi: tác giả

en: AND
vi: VÀ

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: Changes have been saved.
vi: Các thay đổi đã được lưu.

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Are you sure you want to delete the block %name?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa block %name?

en: Info
vi: Thông tin

en: Red
vi: Đỏ

en: Clean
vi: Dọn

en: Slow
vi: Chậm

en: Fast
vi: Nhanh

en: Site information
vi: Thông tin website

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Circular
vi: Vòng tròn

en: open
vi: đang hoạt động

en: Visitor
vi: Khách

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Animation speed
vi: Tốc độ hoạt hình

en: Superscript
vi: Chỉ số trên

en: view revisions
vi: xem các bản duyệt

en: !date by !username
vi: !date bởi !username

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: current revision
vi: bản duyệt hiện tại

en: Diff
vi: Khác biệt

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: Session
vi: Phiên làm việc

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Reverse
vi: Ngược

en: Manage features
vi: Quản lý các gói tính năng

en: Conflict
vi: Xung đột

en: User name
vi: Tên người dùng

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Your PHP settings limit the maximum file size per upload to %size.
vi: Thiết lập PHP của hệ thống giới hạn dung lượng tối đa của tập tin cho mỗi lần tải lên là %size.

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Attach
vi: Đính kèm

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: Allowed file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: image
vi: hình ảnh

en: Oldest first
vi: Từ cũ đến mới

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: <Hidden>
vi: <Ẩn>

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Sticky
vi: Dính

en: disable
vi: tắt

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Control how your image/file browser works.
vi: Điều khiển cách hoạt động của trình duyệt ảnh/tệp.

en: File upload error. Could not move uploaded file.
vi: Lỗi khi tải tập tin lên. Không thể di chuyển tập tin đã tải lên.

en: Enable inline image/file insertion into plain textareas
vi: Bật chèn ảnh/tập tin trên cùng dòng vào vùng văn bản đơn giản.

en: Insert !image or !link.
vi: Chèn !image hoặc !link.

en: An image/file uploader and browser supporting personal directories and user quota.
vi: Trình duyệt và trình tải hình ảnh/tập tin hỗ trợ các thư mục cá nhân và hạn ngạch người dùng.

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Select
vi: Chọn

en: Display on separate page
vi: Hiển thị trên trang riêng biệt

en: Add CAPTCHA administration links to forms
vi: Cho phép người dùng tùy chỉnh CAPTCHA

en: The CAPTCHA settings were saved.
vi: Các thiếp lập CAPTCHA đã được lưu lại.

en: Challenge type
vi: Loại hình sử dụng

en: Location of comment submission form
vi: Vị trí của biểu mẫu gửi bài bình luận

en: This question is for testing whether you are a human visitor and to prevent automated spam submissions.
vi: Nhập các mã nhìn thấy dưới đây hoặc trả lời câu hỏi được đưa ra. Việc này để ngăn chặn việc tự động Spam.

en: The answer you entered for the CAPTCHA was not correct.
vi: Bạn đã trả lời sai.

en: Solve this simple math problem and enter the result. E.g. for 1+3, enter 4.
vi: Tính các phép tính đơn giản này và nhập kết quả vào. Ví dụ: cho 1+3, hãy nhập 4.

en: Administer how and where CAPTCHAs are used.
vi: Quản trị nơi và cách ứng dụng kiểm duyệt CAPTCHA.

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Enter the hexadecimal code for the text color (e.g. #000 or #004283).
vi: Nhập mã hexa của màu chữ (vd, #000 hoặc #004283).

en: What code is in the image?
vi: Những mã nào có trong hình ảnh?

en: Show blocks
vi: Hiện các khối

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Go to first page
vi: Đến trang đầu tiên

en: Go to last page
vi: Đến trang cuối cùng

en: Go to page @number
vi: Đến trang @number

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Copy
vi: Sao chép

en: Information
vi: Thông tin

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: Internationalization
vi: Quốc tế hóa

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: The content of the block as shown to the user.
vi: Phần nội dung của block được trình bày ra cho người dùng.

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Relative
vi: Liên quan

en: Above
vi: Bên trên

en: User's time zone
vi: Múi giờ người dùng

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: !time from now
vi: !time kể từ bây giờ

en: Until
vi: Đến khi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Full node
vi: Node đầy đủ

en: Manage fields
vi: Quản lý trường

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Fieldgroup
vi: Nhóm trường dữ liệu

en: Node reference
vi: Tham chiếu node

en: Content types that can be referenced
vi: Những kiểu nội dung có thể được tham khảo đến

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Title (link)
vi: Tiêu đề (liên kết)

en: Title (no link)
vi: Tiêu đề (không liên kết)

en: Autocomplete text field
vi: Trường dữ liệu autocomplete

en: Node Reference
vi: Tham Chiếu Node

en: Defines a field type for referencing one node from another.
vi: Định nghĩa kiểu trường dữ liệu để tham chiếu một node từ một node khác.

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: User reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: User roles that can be referenced
vi: Những vai trò người dùng có thể được tham chiếu.

en: User status that can be referenced
vi: Tình trạng người dùng có thể được tham chiếu

en: User Reference
vi: Tham chiếu người dùng

en: Defines a field type for referencing a user from a node.
vi: Địng nghĩa một kiểu trường để tham chiếu đến người dùng từ một node.

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Max nodes
vi: Số node tối đa

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: Any user
vi: Người dùng bất kỳ

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Redo
vi: Làm lại

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Hide
vi: Ẩn

en: Global
vi: Chung

en: Blue
vi: Xanh

en: No highlighting
vi: Không tô màu

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: Autoplay
vi: Tự động phát

en: Thumbnails
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Add new profile
vi: Thêm hồ sơ mới

en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

en: Indent
vi: Thụt lề phải

en: Outdent
vi: Thụt lề trái

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

en: Thread
vi: Luồng

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: Not configured
vi: Không được cấu hình

en: Mapping
vi: Ánh xạ

en: Orange
vi: Da cam

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Directories
vi: Các thư mục

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Auto
vi: Tự động

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Pattern for all @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Leave case the same as source token values.
vi: Giữ nguyên kiểu viết hoa viết thường của đường dẫn tổng hợp từ các từ thay thế.

en: Change to lower case
vi: Chuyển thành chữ thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: All of your %type path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo thuộc loại %type đã bị xóa.

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Bullet list
vi: Danh sách chấm điểm

en: Available
vi: Có sẵn

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: <Any>
vi: <Bất kì>

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Skin
vi: Giao diện cho trình soạn thảo

en: Resize
vi: Đổi kích thước

en: Loading
vi: Đang nạp

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
vi: Thư mục %directory không ghi được vì quyền của thư mục này chưa được thiết lập đúng.

en: Blockquote
vi: Khối trích dẫn

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: empty
vi: trống

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Parser
vi: Bộ phân tích cú pháp

en: Title of the feed item.
vi: Tiêu đề của tin đồng bộ.

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Rebuilding
vi: Xây dựng lại

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ, ví dụ như http://www.example.com/feed.xml.

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Edit this node
vi: Sửa nút này

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Module name
vi: Tên module

en: Local
vi: Cục bộ

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: contains
vi: chứa

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Print
vi: In

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Registration form
vi: Biểu mẫu đăng kí

en: Data
vi: Dữ liệu

en: No name
vi: Không tên

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Or
vi: Hoặc

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Cut
vi: Cắt

en: Paste
vi: Dán

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Default theme
vi: Giao diện mặc định

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: Optional URL
vi: Không bắt buộc phải nhập URL

en: If the link title is optional or required, a field will be displayed to the end user. If the link title is static, the link will always use the same title. If <a href="http://drupal.org/project/token">token module</a> is installed, the static title value may use any other node field as its value. Static and token-based titles may include most inline XHTML tags such as <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>img</em>, <em>span</em>, etc.
vi: Nếu các tiêu đề liên kết là tùy chọn hoặc bắt buộc, một trường sẽ được hiển thị cho người dùng cuối. Nếu các tiêu đề là cố định, liên kết sẽ luôn luôn sử dụng cùng một tiêu đề. Nếu <a href="http://drupal.org/project/token">mô-đun token</a> được cài đặt, thì ta có thể khai báo tiêu đề tĩnh gồm các từ thay thế tương ứng với các trường trong nội dung, để lấy giá trị của chúng. Các thẻ HTML cùng dòng như <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>span</em> và <em>img</em>... có thể xuất hiện trong phần tiêu đề tĩnh sử dụng từ thay thế.

en: Allow user-entered tokens
vi: Cho phép người dùng nhập vào thẻ

en: Checking will allow users to enter tokens in URLs and Titles on the node edit form. This does not affect the field settings on this page.
vi: Đánh dấu ô này để cho phép người dùng nhập các từ thay thế vào trong phần URL và tiêu đề của form sửa nội dung. Phần này không ảnh hưởng tới thiết lập của trường trong trang này.

en: Rel Attribute
vi: Thuộc tính Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có thuộc tính rel này. Giá trị thường dùng nhất là <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> để ngăn không cho các máy tìm kiếm dò theo liên kết này.

en: At least one title or URL must be entered.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề hoặc địa chỉ URL cho liên kết.

en: You cannot enter a title without a link url.
vi: Bạn không thể nhập tiêu đề mà không nhập địa chỉ liên kết.

en: Title, as link (default)
vi: Tiêu đề, dưới dạng liên kết (mặc định)

en: URL, as link
vi: URL, dưới dạng liên kết

en: Short, as link with title "Link"
vi: Ngắn, dưới dạng liên kết với tiêu đề "Liên kết"

en: Label, as link with label as title
vi: Nhãn, dưới dạng liên kết có phần tiêu đề là nhãn

en: Separate title and URL
vi: Tách riêng phần tiêu đề và URL

en: Zone
vi: Vùng

en: Popup
vi: Tự mở

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: field
vi: trường

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Depends on: !dependencies
vi: Phụ thuộc: !dependencies

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Regions
vi: Các vùng

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
vi: @module (<span class="admin-disabled">đang tắt</span>)

en: @module (<span class="admin-enabled">enabled</span>)
vi: @module <span class="admin-enabled">(kích hoạt)</span>

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Please select a file.
vi: Vui lòng chọn một tập tin.

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
vi: Vì lí do bảo mật, tập tin tải lên của bạn đã được đổi tên thành %filename.

en: Importing
vi: Nhập

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: Choose a category
vi: Chọn một chuyên mục

en: The maximum allowed image size (e.g. 640x480). Set to 0 for no restriction. If an <a href="!image-toolkit-link">image toolkit</a> is installed, files exceeding this value will be scaled down to fit.
vi: Giới hạn kích thước tối đa cho phép của hình ảnh (ví dụ: 640x480). Đặt giá trị này là 0 để không giới hạn. Nếu <a href="!image-toolkit-link">bộ công cụ hình ảnh</a> đã được cài đặt, những hình ảnh có kích thước vượt quá giá trị này sẽ được thu nhỏ lại cho phù hợp.

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: Button alignment
vi: Sắp xếp nút

en: Example:
vi: Ví dụ:

en: off
vi: tắt

en: iFrame
vi: Khung

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: export
vi: xuất ra

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: of
vi: trên

en: The specified file %name could not be uploaded.
vi: Không tải được tập tin %name lên.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
vi: Chỉ những tập tin có phần mở rộng sau mới được phép: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
vi: Dung lượng của tập tin là %filesize vượt quá dung lượng tối đa được phép, %maxsize.

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
vi: Lỗi tải lên. Không thể di chuyển tập tin %file vừa được tải lên vào %destination.

en: No link
vi: Không liên kết

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Infinite
vi: Vô hạn

en: Remove from queue
vi: Xóa khỏi hàng đợi

en: Queue size
vi: Kích thước hàng đợi

en: Queue
vi: Hàng đợi

en: Save and continue
vi: Lưu và tiếp tục

en: Page Top
vi: Đầu trang

en: Page Bottom
vi: Cuối trang

en: Row
vi: Hàng

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Enable or disable the display of certain page elements.
vi: Bật hoặc tắt phần hiển thị của một vài thành phần của trang.

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Light
vi: Nhẹ

en: File browser
vi: Trình duyệt tập tin

en: Configuration profiles
vi: Các hồ sơ cấu hình

en: Absolute URLs
vi: Các URL tuyệt đối

en: Check if you want IMCE to return absolute file URLs.
vi: Đánh dấu nếu bạn muốn IMCE trả về các URL tập tin tuyệt đối.

en: Default behaviour for existing files during file uploads
vi: Hành vi mặc định cho các tập tin đang có trong khi tải lên

en: Keep the existing file renaming the new one
vi: Giữ nguyên tập tin đang có, đổi tên tập tin mới

en: Keep the existing file rejecting the new one
vi: Giữ nguyên tập tin đang có, loại bỏ tập tin mới

en: Replace the existing file with the new one
vi: Thay thế tập tin đang có bằng tập tin mới

en: Role-profile assignments
vi: Gán hồ sơ-vai trò

en: Settings were imported from the profile %name
vi: Các thiết lập đã được nhập khẩu vào từ hồ sơ %name

en: Give a name to this profile.
vi: Đặt tên cho hồ sơ này.

en: Set to 0 to use the maximum value avaliable.
vi: Đặt về 0 để dùng giá trị tối đa có thể.

en: Directory quota
vi: Hạn ngạch thư mục

en: Total user quota
vi: Tổng hạn ngạch người dùng

en: Set to * to remove the restriction.
vi: Đặt về * để xóa các hạn chế

en: Maximum image resolution
vi: Độ phân giải ảnh tối đa

en: Maximum number of files per operation
vi: Số tập tin tối đa cho mỗi hoạt động

en: You can allow users to select multiple files for operations such as delete, resize, etc. Entire batch file operation is executed in a single drupal load, which may be good. However there will be an increase in script execution time, cpu load and memory consumption possibly exceeding the limits of your server, which is really bad. For unlimited number of file handling, set this to 0.
vi: Bạn có thể cho phép người dùng chọn nhiều tập tin cho các hoạt động như xóa, đổi kích thước, v.v. Toàn bộ hoạt động nhóm tập tin sẽ được thực hiện trong một lần nạp đơn lẻ của drupal, điều này có thể là tốt. Tuy nhiên việc tăng thời gian thực hiện lệnh, độ tải cpu và tiêu tốn bộ nhớ sẽ có thể vượt quá các giới hạn trên máy chủ của bạn, điều này thật sự tồi tệ. Để không giới hạn số lượng tập tin được thao tác, đặt cái này về 0.

en: Profile has been added.
vi: Hồ sơ đã được thêm.

en: Including subdirectories
vi: Bao gồm cả các thư mục con.

en: Directory path
vi: Đường dẫn thư mục

en: Define directories that users of this profile can access.
    <ul>
    	<li>Use alphanumeric characters as directory paths.</li>
    	<li>To specify file system root, just enter <strong>.</strong>(dot) character.</li>
    	<li>Use <strong>%uid</strong> as a placeholder for user ID. Ex: <em>users/user%uid</em> creates directories such as <em>users/user1</em>, <em>users/user42</em>, etc.</li>
      <li>To remove a directory from the list, leave the directory path blank.</li>
      <li>If you want more flexibility in directory paths you can execute php to return a directory path.<br />
      For php execution your directory path must start with <strong>php:</strong> and the rest must be a valid php code that is expected to return the actual directory path. <br />Ex: <strong>php: return 'users/'.$user->name;</strong> defines <strong>users/USER-NAME</strong> as the directory path.<br />
      A multi-level directory example <strong>php: return date('Y', $user->created).'/'.date('m', $user->created).'/'.$user->uid;</strong> defines <strong>MEMBERSHIP-YEAR/MONTH/USER-ID</strong> as the directory path, resulting in self-categorized user directories based on membership date.<br />
      Note that you should use the $user variable instead of $GLOBALS['user'] since they are not always the same object.</li>
    </ul>
    <p>Note that thumbnails permission does not affect thumbnail creation on upload. See thumbnails decription below.</p>
    <p>If you need more fields, just fill all and save, and you will get two more on the next page.</p>
vi: Địng nghĩa các thư mục mà người dùng của hồ sơ này có thể truy cập.
    <ul>
    	<li>Dùng các ký tự chữ-số cho đường dẫn thư mục.</li>
    	<li>Để chỉ định gốc hệ thống tập tin, chỉ cần nhập <strong>.</strong>(dấu chấm).</li>
    	<li>Dùng <strong>%uid</strong> như nơi giữ chỗ cho ID người dùng. Vd: <em>users/user%uid</em> sẽ tạo các thư mục như là <em>users/user1</em>, <em>users/user42</em>, v.v.</li>
      <li>Để xóa một thư mục từ danh sách, hãy bỏ trống đường dẫn thư mục.</li>
      <li>Nếu bạn muốn linh hoạt hơn trong các đường dẫn thư mục bạn có thể thực hiện php để trả về một đường dẫn thư mục.<br>
      Để thực hiện php đường dẫn thư mục của bạn phải bắt đầu với <strong>php:</strong> và phần cón lại phải là một đoạn mã php hợp lệ trả về một đường dẫn thư mục thực sự. <br>Vd: <strong>php: return 'users/'.$user-&gt;name;</strong> định nghĩa <strong>users/USER-NAME</strong> như một đường dẫn thư mục.<br>
      Một ví dụ về thư mục nhiều cấp <strong>php: return date('Y', $user-&gt;created).'/'.date('m', $user-&gt;created).'/'.$user-&gt;uid;</strong> định nghĩa <strong>MEMBERSHIP-YEAR/MONTH/USER-ID</strong> như một đường dẫn thư mục, cho kết quả là các thư mục được phân loại theo người dùng dựa vào ngày đăng ký làm thành viên.<br>
      Lưu ý rằng bạn phải dùng biến$user thay cho $GLOBALS['user'] bởi vì chúng không phải là cùng một đối tượng.</li>
    </ul>
    <p>Lưu ý rằng phân quyền tạo ảnh thu nhio3 không ảnh hưởng đến việc tạo ảnh thu nhỏ khi tải lên. Xem mô tả ảnh thu nhỏ bên dưới.</p>
    <p>Nếu bạn muốn thêm nhiều trường hơn, chỉ việc điền tất cả và lưu lại, sau đó bạn sẽ có thêm hai trường ở trang kế tiếp.</p>

en: Are you sure you want to delete the profile %name?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hồ sơ %name?

en: Profile has been deleted.
vi: Hồ sơ đã được xóa

en: Import settings from other profiles
vi: Nhập khẩu các thiết lập từ một hồ sơ khác

en: Duplicate directory paths are not allowed.
vi: Đường dẫn tập tin trùng lắp không được chấp nhận.

en: %dirname is not accepted as a proper directory name.
vi: %dirname không được chấp nhận là tên thư mục thích hợp.

en: Create thumbnails
vi: Tạo ảnh thu nhỏ

en: Selected files
vi: Các tập tin đã chọn

en: Width x Height
vi: Rộng x Cao

en: Create a new image
vi: Tạo ảnh mới

en: You are not allowed to operate on more than %num files.
vi: Bạn không được phép thao tác nhiều hơn %num tập tin.

en: directory (%dir)
vi: thư mục (%dir)

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Upload failed.
vi: Tải lên thất bại

en: File deletion successful: %files.
vi: Xóa tập tin thành công: %files.

en: Please specify dimensions within the allowed range that is from 1x1 to @dimensions.
vi: Vui lòng xác định kích thước trong khoảng cho phép từ 1x1 đến @dimensions.

en: File resizing successful: %files.
vi: Đổi kích thước tập tin thành công: %files.

en: Thumbnail creation (%thumbnames) successful for %filename.
vi: Tạo ảnh thu nhỏ (%thumbnames) cho %filename thành công.

en: %filename is not an image.
vi: %filename không phải là một ảnh

en: Scaling up is not allowed.
vi: Không được phép phóng to.

en: %filename(%dimensions) already exists.
vi: %filename(%dimensions) đã tồn tại.

en: %filename cannot be resized to %dimensions
vi: không thể đặt %filename về kích thước %dimensions

en: Unable to get a working directory for the file browser!
vi: Không thể nhận thư mục đang làm việc cho trình duyệt tập tin!

en: There is no valid directory specified for the file browser!
vi: Không có thư mục hợp lệ đã chỉ ra cho trình duyệt tập tin!

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: File browsing is disabled in directory %dir.
vi: Việc duyệt tập tin bị tắt trong thư mục %dir.

en: Do you want to refresh the current directory?
vi: Bạn có có muốn làm tươi thư mục hiện hành?

en: Delete selected files?
vi: Xóa các tập tin đã chọn?

en: Please select a thumbnail.
vi: Vui lòng chọn một ảnh thu nhỏ.

en: You must select at least %num files.
vi: Bạn phải chọn ít nhất %num tập tin.

en: Tips
vi: Các mẹo

en: Select a file by clicking the corresponding row in the file list.
vi: Chọn một tập tin bằng cách nhấn vào dòng tương ứng trong danh sách tập tin.

en: Ctrl+click to add files to the selection or to remove files from the selection.
vi: Ctrl+click để thêm tập tin vào danh sách lựa chọn hoặc xóa tập tin khỏi danh sách lựa chọn.

en: Shift+click to create a range selection. Click to start the range and shift+click to end it.
vi: Shift+click để tạo vùng lựa chọn. Click để bắt đầu vùng lựa chọn và shift+click để kết thúc.

en: Sort the files by clicking a column header of the file list.
vi: Sắp xếp các tập tin bằng cách nhấn vào tiêu đề cột của danh sách tập tin.

en: Resize the work-spaces by dragging the horizontal or vertical resize-bars.
vi: Đổi kích thước vùng làm việc bằng cách kéo rê các thanh đổi kích thước ngang hoặc dọc.

en: Keyboard shortcuts for file list: up, down, left, home, end, ctrl+A.
vi: Các phím tắt cho danh sách tập tin: up, down, left, home, end, ctrl+A.

en: Keyboard shortcuts for selected files: enter/insert, delete, R(esize), T(humbnails), U(pload).
vi: Các phím tắt cho các tập tin đã chọn: enter/insert, delete, R(esize), T(humbnails), U(pload).

en: Keyboard shortcuts for directory list: up, down, left, right, home, end.
vi: Các phím tắt cho danh sách thư mục: up, down, left, right, home, end.

en: Limitations
vi: Các giới hạn

en: !num files using !dirsize of !quota
vi: !num tập tin đang dùng !dirsize trên !quota

en: unlimited quota
vi: hạn ngạch không giới hạn

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Citation
vi: Trích dẫn

en: View used to select the nodes
vi: View được sử dụng để chọn các node.

en: %name: this post can't be referenced.
vi: %name: bài viết này không thể được tham chiếu.

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
vi: Tiêu đề sẽ dùng khi có tham số này; nó sẽ ghi đè lên tiêu đề của view và tiêu đề do các tham số trước đó tạo ra. Có thể sử dụng dấu phần trăm để chỉ các chuỗi cần thay thế bằng giá trị của tham số. Dùng "%1" cho tham số đầu tiên, "%2" cho tham số thứ hai..v.v.

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: <Basic validation>
vi: <Kiểm tra cơ bản>

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
vi: Các giao thức hiển thị ở đây được sử dụng rộng rãi. Bạn có thể thêm các giao thức bằng cách sửa phần <em>filter_allowed_protocols</em> trong phần thiết lập hệ thống.

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Writable
vi: Có thể ghi được

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Preface First
vi: Mở đầu thứ nhất

en: Primary
vi: Chính

en: Postscript First
vi: Phần kết thứ nhất

en: View link
vi: Xem liên kết

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: The MIME type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: Attached to
vi: Được gắn cho

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Link title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: sorted by
vi: sắp xếp theo

en: Legend
vi: Chú giải

en: Format: @date
vi: Định dạng: @date

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: No description
vi: Không mô tả

en: Numbered list
vi: Danh sách đánh số

en: Not installed.
vi: Chưa cài đặt.

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Teaser break
vi: Ngắt tóm lược

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: %editor profile for %format
vi: Hồ sơ %editor cho định dạng %format

en: Enabled by default
vi: Bật theo mặc định

en: The default editor state for users having access to this profile. Users are able to override this state if the next option is enabled.
vi: Trình soạn thảo mặc định cho người dùng được phép sử dụng hồ sơ này. Người dùng cũng có thể chọn trạng thái khác nếu mục kế tiếp được chọn.

en: If allowed, users will be able to choose their own editor default state in their user account settings.
vi: Nếu được phép, người dùng có thể tự chọn bộ soạn thảo mặc định của mình từ trang thiết lập tài khoản.

en: Show <em>enable/disable rich text</em> toggle link
vi: Hiện liên kết để <em>bật/tắt văn bản giàu</em>

en: Whether or not to show the <em>enable/disable rich text</em> toggle link below a textarea. If disabled, the user setting or global default is used (see above).
vi: Hiện hoặc ẩn liên kết <em>bật/tắt văn bản giàu</em>. Nếu tắt, thiết lập toàn cục hoặc của người dùng sẽ được dùng (xem phần trên).

en: This option controls whether the editor toolbar is displayed above or below the editing area.
vi: Chọn vị trí sẽ trình bày thanh công cụ so với phần soạn thảo văn bản.

en: This option controls the alignment of icons in the editor toolbar.
vi: Chọn cách canh lề cho các biểu tượng trên thanh công cụ soạn thảo.

en: Where to display the path to HTML elements (i.e. <code>body > table > tr > td</code>).
vi: Có hiện thanh cấu trúc HTML không (vd: <code>body > table > tr > td</code>).

en: This option gives you the ability to enable/disable the resizing button. If enabled, the Path location toolbar must be set to "Top" or "Bottom" in order to display the resize icon.
vi: Hiện hoặc ẩn các nút kéo giãn kích thước vùng soạn thảo. Nếu bật, thanh cấu trúc HTML phải đặt ở "Đầu" hoặc "Cuối" vùng soạn thảo.

en: If enabled, potentially malicious code like <code>&lt;HEAD&gt;</code> tags will be removed from HTML contents.
vi: Nếu được bật, các đoạn mã độc tiềm năng như thẻ <code>&lt;HEAD&gt;</code> sẽ bị xóa khỏi nội dung HTML.

en: If enabled, the editor will insert TAB characters on tab and preserve other whitespace characters just like a PRE element in HTML does.
vi: Nếu chọn, trình soạn thảo sẽ chèn kí tự TAB cho các phím tab và giữ nguyên các ký tự khoảng trắng, như khi đặt trong thẻ PRE.

en: If enabled, HTML tags declaring the font size, font family, font color and font background color will be replaced by inline CSS styles.
vi: Nếu bật, các thẻ HTML cũ như font size, font family hay font color sẽ bị thay bằng thẻ style.

en: If enabled, the editor will remove most linebreaks from contents. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ xóa các chỗ ngắt dòng khỏi nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: If enabled, the editor will re-format the HTML source code. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ định dạng lại mã nguồn HTML cho nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: Force cleanup on standard paste
vi: Tự động xóa định dạng khi dán văn bản

en: If enabled, the default paste function (CTRL-V or SHIFT-INS) behaves like the "paste from word" plugin function.
vi: Chọn để tự động xóa các định dạng, giống như khi dùng trình bổ sung "Dán từ Word", ngay cả khi dùng thao tác dán thông thường (CTRL-V hoặc SHIFT-INS).

en: Comma separated list of HTML block formats. Possible values: <code>@format-list</code>.
vi: Danh sách các định dạng khối HTML được dùng, ngăn cách nhau bằng dấu phẩy. Các giá trị có thể dùng: <code>@format-list</code>.

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Editor default CSS
vi: CSS mặc định cho bộ soạn thảo

en: Defines the CSS to be used in the editor area.<br />Use theme CSS - loads stylesheets from current site theme.<br/>Define CSS - enter path for stylesheet files below.<br />Editor default CSS - uses default stylesheets from editor.
vi: Đặt kiểu dáng CSS áp dụng cho vùng soạn thảo. <br />CSS của giao diện - nạp các mã từ giao diện hiện thời.<br />CSS tự khai báo - nhập đường dẫn cho tệp CSS vào ô bên dưới.<br />CSS gốc của bộ soạn thảo - dùng kiểu dáng mặc định đi kèm theo bộ soạn thảo.

en: If "Define CSS" was selected above, enter path to a CSS file or a list of CSS files separated by a comma.
vi: Nếu chọn "CSS tự khai báo", nhập đường dẫn vào tệp CSS hoặc một danh sách các tệp CSS ngăn cách bằng dấu phẩy.

en: Available tokens: <code>%b</code> (base path, eg: <code>/</code>), <code>%t</code> (path to theme, eg: <code>themes/garland</code>)
vi: Các từ khóa giữ chỗ: <code>%b</code> (đường dẫn gốc, vd: <code>/</code>), <code>%t</code> (đường dẫn tới giao diện, vd <code>themes/garland</code>)

en: Optionally define CSS classes for the "Font style" dropdown list.<br />Enter one class on each line in the format: !format. Example: !example<br />If left blank, CSS classes are automatically imported from all loaded stylesheet(s).
vi: Khai báo các lớp CSS cho hộp chọn "Kiểu phông".<br /> Nhập một lớp trên một dòng, theo định dạng: !format. Ví dụ: !example<br />Nếu để trống, các lớp CSS sẽ được tự động nhập vào từ tất cả các kiểu dáng đã nạp.

en: Wysiwyg profile for %format has been saved.
vi: Đã lưu Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %format.

en: No editor
vi: Không có bộ soạn thảo

en: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Download</a>)
vi: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Tải về</a>)

en: Extract the archive and copy its contents into a new folder in the following location:<br /><code>@editor-path</code>
vi: Giải nén và chép nội dung vào một thư mục mới trong:<br /><code>@editor-path</code>

en: So the actual library can be found at:<br /><code>@library-filepath</code>
vi: Sao cho thư viện nằm tại:<br /><code>@library-filepath</code>

en: Installation instructions
vi: Hướng dẫn cài đặt

en: There are no editor libraries installed currently. The following list contains a list of currently supported editors:
vi: Chưa có bộ soạn thảo nào được cài đặt. Các bộ soạn thảo hiện được hỗ trợ:

en: Are you sure you want to remove the profile for %name?
vi: Bạn có muốn xóa hồ sơ %name không?

en: Wysiwyg profile for %name has been deleted.
vi: Đã xóa Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %name.

en: Configure client-side editors.
vi: Cấu hình trình soạn thảo.

en: Disable rich-text
vi: Không dùng bộ soạn thảo

en: Enable rich-text
vi: Dùng bộ soạn thảo

en: The version of %editor could not be detected.
vi: Không nhận dạng được phiên bản của bộ soạn thảo %editor.

en: The installed version %version of %editor is not supported.
vi: Phiên bản %version của bộ soạn thảo %editor không được hỗ trợ.

en: Strike-through
vi: Gạch ngang

en: Align left
vi: Canh trái

en: Align center
vi: Canh giữa

en: Align right
vi: Canh phải

en: Justify
vi: Canh đều

en: Forecolor
vi: Màu chữ

en: Backcolor
vi: Màu nền

en: Horizontal rule
vi: Đường ngang

en: Paste Text
vi: Dán chữ

en: Paste from Word
vi: Dán từ Word

en: Remove format
vi: Xóa định dạng

en: Character map
vi: Bảng chữ cái

en: HTML block format
vi: Định dạng khối HTML

en: Font style
vi: Kiểu phông

en: Create DIV container
vi: Tạo khối DIV

en: FitWindow
vi: Vừa với cửa sổ

en: Check spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Autogrow
vi: Tự thu phóng

en: Table drag/resize
vi: Kéo thả và đổi cỡ bảng

en: Table: Cell properties
vi: Bảng: Thuộc tính của ô

en: Table: Insert row after
vi: Bảng: Thêm một dòng phía sau

en: Table: Insert column after
vi: Bảng: Thêm một cột phía sau

en: Table: Insert cell after
vi: Bảng: thêm một ô phía sau

en: Table: Delete rows
vi: Bảng: xóa dòng

en: Table: Delete columns
vi: Bảng: xóa cột

en: Table: Delete cells
vi: Bảng: xóa ô

en: Table: Merge cells
vi: Bảng: gộp ô

en: Table: Horizontal split cell
vi: Bảng: Tách ô theo chiều ngang

en: Sup
vi: Chỉ số trên

en: Sub
vi: Chỉ số dưới

en: Clean-up
vi: Xóa

en: Visual aid
vi: Hỗ trợ thị lực

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Advanced horizontal rule
vi: Thanh ngang cao cấp

en: Advanced image
vi: Ảnh cao cấp

en: Advanced link
vi: Liên kết cao cấp

en: Auto save
vi: Tự động lưu

en: Context menu
vi: Menu ngữ cảnh

en: Left-to-right
vi: Trái sang phải

en: Right-to-left
vi: Phải sang trái

en: Emotions
vi: Hình cười

en: Inline popups
vi: Hộp thoại trên cùng dòng

en: Insert date
vi: Chèn ngày tháng

en: Insert time
vi: Chèn thời gian

en: Insert layer
vi: Chèn lớp

en: Move forward
vi: Đi tới

en: Move backward
vi: Đi lui

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: Paste text
vi: Dán chữ

en: Style properties
vi: Thuộc tính kiểu dáng

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Safari compatibility
vi: Tương thích với Safari

en: Spell check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Font Color
vi: Màu chữ

en: Show/hide hidden elements
vi: Ẩn hiện các đối tượng

en: Separate the teaser and body of this content
vi: Phân tách phần tóm lược và phần thân của nội dung này

en: Queues
vi: Các hàng đợi

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: If you install the advanced help module from !href, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
vi: Cài thêm module Trợ giúp nâng cao tại !href để có thêm trợ giúp. <a href="@hide">Không hiển thị thông báo này nữa.</a>

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: All Views-generated queries will include a special 'VIEWS' = 'VIEWS' string in the WHERE clause. This makes identifying Views queries in database server logs simpler, but should only be used when troubleshooting.
vi: Thêm chuỗi 'VIEWS' = 'VIEWS' vào mệnh đề WHERE trong các truy vấn SQL của View, để tiện nhận diện chúng trong bản ghi log của máy chủ. Chỉ nên dùng khi gỡ lỗi.

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Show None
vi: Không hiện

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Formatted html link
vi: Định dạng html của liên kết

en: Language settings
vi: Thiết lập ngôn ngữ

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Unmet dependencies: !dependencies
vi: Chưa được đáp ứng phụ thuộc: !dependencies

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra ...

en: The feature !module cannot be enabled because it conflicts with !conflict.
vi: Không kích hoạt được Gói tính năng !module vì có xung đột với !conflict.

en: Reverted all <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong>.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: No changes have been made to this feature.
vi: Gói tính năng này không bị thay đổi.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Enable and disable features.
vi: Bật và tắt các tính năng.

en: Display components of a feature.
vi: Hiển thị các thành phần của một gói tính năng.

en: Compare default and current feature.
vi: So sánh mặc định và tính năng hiện tại.

en: Javascript status call back.
vi: Trạng thái gọi lại cho mã Javascript.

en: Menu items for any enabled features.
vi: Các mục trình đơn cho gói tính năng đã kích hoạt bất kỳ.

en: Provides feature management for Drupal.
vi: Cung cấp phương thức quản lý các tính năng của Drupal.

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: No features available.
vi: Không có gói tính năng nào.

en: Array
vi: Mảng

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: The revisions let you track differences between multiple versions of a post.
vi: Bản duyệt cho phép bạn theo dõi sự khác biệt giữa nhiều phiên bản của bài gửi.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: %name: title mismatch. Please check your selection.
vi: %name: tiêu đề không trùng khớp. Vui lòng kiểm tra lại chọn lựa của bạn.

en: Form protection
vi: Mẫu bảo vệ

en: Default challenge type
vi: Loại bảo vệ mặc định

en: Select the default challenge type for CAPTCHAs. This can be overriden for each form if desired.
vi: Chọn loại hình thức CAPTCHA để sử dụng. Có thể phân loại cho mỗi mục dưới đây nếu muốn.

en: CAPTCHA description
vi: Mô tả CAPTCHA

en: Configurable description of the CAPTCHA. An empty entry will reset the description.
vi: Mô tả cấu hình của CAPTCHA.Nếu để một mục trống, mô tả sẽ quay lại thiết lập mặc định.

en: Default CAPTCHA validation
vi: Chọn CAPTCHA mặc định

en: Define how the response should be processed by default. Note that the modules that provide the actual challenges can override or ignore this.
vi: Xác định lại hình CAPTCHA khi nhập. Lưu

en: Case sensitive validation: the response has to exactly match the solution.
vi: Yêu cầu nhập đúng chữ HOA, chữ thường.

en: Case insensitive validation: lowercase/uppercase errors are ignored.
vi: Không phân biệt chữ HOA, chữ thường.

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
vi: Lưu trữ các thuộc tính title, href trong CSDL để tổng hợp một liên kết.

en: URL, as plain text
vi: URL, dưới dạng văn bản thuần

en: Strongarm
vi: Thao tác với các giá trị mặc định

en: Minimum scale
vi: Tỉ lệ tối thiểu

en: Maximum scale
vi: Tỉ lệ tối đa

en: Subqueue title
vi: Tiêu đề hàng đợi con

en: Add to queue
vi: Thêm vào hàng đợi

en: In queue
vi: Trong hàng đợi

en: Subqueues
vi: Các hàng đợi con

en: Max nodes in queue: @size
vi: Số node tối đa trong hàng đợi: @size

en: Enter the name of the queue
vi: Nhập tên của hàng đợi

en: The queue has been created.
vi: Hàng đợi đã được tạo.

en: The queue has been updated.
vi: Hàng đợi đã được cập nhật.

en: Are you sure you want to delete "%title"?
vi: Bạn có chắc muốn xóa "%title"?

en: Subqueue '@title'
vi: Hàng đợi con '@title'

en: Queue empty
vi: Hàng đợi rỗng

en: Queue full
vi: Hàng đợi đầy

en: @count in queue
vi: @count trong hàng đợi

en: Click here for information about this module
vi: Nhấn vào đây để xem thông tin về module này

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Theme variables
vi: Các biến cho giao diện

en: The description of this context definition.
vi: Mô tả cho ngữ cảnh này.

en: Reactions
vi: Các phản ứng

en: Indexed
vi: Đánh chỉ mục

en: %title is invalid.
vi: %title không hợp lệ.

en: Content type name
vi: Tên kiểu nội dung

en: Author name
vi: Tên tác giả

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: @field_name (Locked)
vi: @field_name (Bị khóa)

en: Group name (a-z, 0-9, _)
vi: Tên nhóm (a-z, 0-9, _)

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: Add new group: you need to provide a label.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một nhãn.

en: Add new group: you need to provide a group name.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một tên cho nhóm.

en: %name: found no valid post with that title.
vi: %name: không tìm thấy bài gửi hợp lệ cho tiêu đề này.

en: View used to select the users
vi: View được sử dụng để chọn ra các người dùng

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Page top
vi: Đầu trang

en: Page bottom
vi: Cuối trang

en: Manage Drupal variable settings that have been strongarmed.
vi: Quản lý các thiết lập cho các biến của Drupal đã được lưu trữ.

en: Sidebar First
vi: Lề thứ nhất

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Sidebar first
vi: Sidebar đầu tiên

en: This option makes it easy to manage CAPTCHA settings on forms. When enabled, users with the "%admincaptcha" permission will see a fieldset with CAPTCHA administration links on all forms, except on administrative pages.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn dễ dàng quản lý hình thức CAPTCHA. Khi được hiệu lực hóa, người dùng có thể quản lý "%admincaptcha" cho mỗi mục, ngoại trừ trang chính.

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: May only contain lowercase letters, numbers and underscores. <strong>Try to avoid conflicts with the names of existing Drupal projects.</strong>
vi: Chỉ được phép chứa các chữ thường, chữ số hay dấu gạch dưới. <strong>Tên này không nên trùng với tên các module hay giao diện hiện có.</strong>

en: Provide a short description of what users should expect when they enable your feature.
vi: Nhập một đoạn mô tả ngắn gọn về những gì tính năng này cung cấp cho người dùng.

en: URL of update XML
vi: URL của bản tin XML cập nhật

en: Example: http://mywebsite.com/fserver
vi: Ví dụ: http://mywebsite.com/fserver

en: features
vi: tính năng

en: Create feature
vi: Tạo tính năng

en: Create a new feature.
vi: Tạo một tính năng mới.

en: Auto-detected
vi: Tự động phát hiện

en: Provided by dependency
vi: Cung cấp các điều kiện phụ thuộc

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: Show info
vi: Hiện thông tin

en: A natural name for this configuration. Example: RSS Feed. You can always change this name later.
vi: Tên dễ nhớ đặt cho cấu hình này, có thể sửa lại nếu muốn. Ví dụ: RSS Feed.

en: A description of this configuration.
vi: Mô tả cho cấu hình này.

en: Select a !plugin_type
vi: Chọn một !plugin_type

en: Settings for !plugin
vi: Các thiết lập cho !plugin

en: [none]
vi: [không]

en: every !interval
vi: mỗi !interval

en: after !time
vi: sau !time

en: Enter a feed URL.
vi: Nhập địa chỉ URL của feed

en: Expire nodes
vi: Các nút đã hết hiệu lực

en: Select after how much time nodes should be deleted. The node's published date will be used for determining the node's age, see Mapping settings.
vi: Chọn chu kì xóa bỏ các nội dung cũ. Ngày xuất bản của nội dung sẽ được dùng làm mốc để tính. Xin xem các thiết lập Ánh xạ.

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: Title of the feed.
vi: Tiêu đề của nguồn tin.

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Secondary menu
vi: Trình đơn phụ

en: Scroll
vi: Cuộn

en: Please enter a valid version with core and major version number. Example: !example
vi: Xin nhập chuỗi phiên bản hợp lệ, bao gồm phiên bản của nhân và phiên bản chính. Ví dụ: !example

en: Recreate
vi: Tạo lại

en: Revert components
vi: Hoàn nguyên các thành phần

en: Mark as reviewed
vi: Đánh dấu đã xét duyệt lại

en: All <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong> reviewed.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: Orphaned dependencies
vi: Các phụ thuộc đã lỗi thời

en: These modules are dependencies of features that have been disabled. They may be disabled without affecting other components of your website.
vi: Các module này chỉ để phục vụ các tính năng hiện đã bị vô hiệu hóa. Ta có thể tắt chúng đi mà không làm ảnh hưởng tới các thành phần khác trên website.

en: Disable selected modules
vi: Vô hiệu hoá các module đã chọn

en: Leave enabled
vi: Giữ nguyên ở trạng thái bật

en: @action completed for @module_name / @component.
vi: Đã hoàn thành @action cho @module_name / @component.

en: Manage features.
vi: Quản lí các tính năng.

en: Detect and disable any orphaned feature dependencies.
vi: Phát hiện và tắt các phụ thuộc không còn cần thiết cho các tính năng.

en: Recreate an existing feature.
vi: Tạo lại tính năng đã có.

en: Review overrides
vi: Xem các ghi đè

en: Needs review
vi: Cần xem lại

en: Render
vi: Trình bày

en: Grid settings
vi: Thiết lập lưới

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
vi: Địa chỉ IP của máy tính đã gửi bình luận.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The URL of the comment.
vi: URL của bình luận.

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: The URL of the comment's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa bình luận.

en: The date the comment was posted.
vi: Ngày lời bình được gửi.

en: The comment's parent, if comment threading is active.
vi: Bình luận cấp cha của bình luận này, nếu danh sách bình luận là phân cấp.

en: The node the comment was posted to.
vi: Nội dung bình luận này được đăng lên.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: New comment count
vi: Số bình luận mới

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The URL of the node's edit page.
vi: URL của trang chỉnh sửa node.

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: The date the node was most recently updated.
vi: Ngày nút được cập nhật gần nhất.

en: The author of the node.
vi: Tác giả của nút.

en: Poll winner
vi: Người chiến thắng bình chọn

en: The winning poll answer.
vi: Câu trả lời được bình chọn nhiều nhất.

en: Poll winner votes
vi: Số phiếu người chiến thắng bình chọn

en: The number of votes received by the winning poll answer.
vi: Số phiếu bầu nhận được của câu trả lời đã chiến thắng.

en: Poll winner percent
vi: Phần trăm số phiếu bầu cho người chiến thắng

en: The percentage of votes received by the winning poll answer.
vi: Phần trăm số phiếu bầu nhận được cho câu trả lời chiến thắng.

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: Login page
vi: Trang đăng nhập

en: The URL of the site's login page.
vi: Địa chỉ URL của trang đăng nhập.

en: The unique ID of the uploaded file.
vi: ID duy nhất của tệp đã tải lên.

en: The name of the file on disk.
vi: Tên tệp tin lưu trên đĩa cứng.

en: The size of the file, in kilobytes.
vi: Dung lượng tập tin, tính theo kilobytes.

en: The web-accessible URL for the file.
vi: Địa chỉ URL truy cập được từ trên web của tệp tin.

en: The date the file was most recently changed.
vi: Ngày tập tin bị thay đổi gần nhất.

en: The user who originally uploaded the file.
vi: Người dùng đã tải tệp tin gốc lên.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The number of nodes tagged with the taxonomy term.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân loại này.

en: The URL of the taxonomy term.
vi: Địa chỉ URL của phân loại.

en: The vocabulary the taxonomy term belongs to.
vi: Từ vựng chứa từ liệu này.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: Term count
vi: Số từ liệu

en: The number of terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số phân loại nằm trong phân nhóm này.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: The date the user last logged in to the site.
vi: Ngày đăng nhập gần nhất.

en: The date the user account was created.
vi: Ngày khởi tạo tài khoản.

en: HTML attributes
vi: Thuộc tính HTML

en: Hardcoded
vi: Cố định trong mã nguồn

en: A tag to group this context with others.
vi: Thẻ phân loại để phân nhóm cho ngữ cảnh này.

en: Trigger the activation of this context
vi: Các điều kiện để Kích hoạt các phản ứng định nghĩa trong ngữ cảnh này

en: Actions to take when this context is active
vi: Các hành động sẽ thực hiện nếu ngữ cảnh này được kích hoạt

en: Add a reaction
vi: Thêm hành xử

en: Context editor
vi: Biên tập ngữ cảnh

en: Context inspector
vi: Kiểm tra ngữ cảnh

en: Always active
vi: Luôn kích hoạt

en: Enter the characters shown in the image.
vi: Nhập các ký tự được hiển thị trên hình ảnh.

en: Site maintenance account
vi: Tài khoản bảo trì trang web

en: The file could not be uploaded, because the destination %destination is invalid.
vi: Tệp tin không thể upload, bởi vì chổ ghi %destination không hợp lệ.

en: The file %source could not be uploaded because a file by that name already exists in the destination %directory.
vi: Tập tin %source không thể tải lên bởi vì một tập tin cùng tên đã tồn tại trong thư mục đích %directory.

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn của các trang cần kiểm tra. Mỗi đường dẫn nằm trên một dòng. Kí tự '*' cho phép so khớp với nhiều ký tự bất kỳ. Ví dụ, như %blog tương ứng với trang blog, và %blog-wildcard sẽ tương ứng với tất cả các trang blog của người dùng trên hệ thống. Chuỗi %front tương ứng với trang chủ.

en: Pages on which this PHP code returns <code>TRUE</code> (experts only)
vi: Các trang mà mã PHP này trả về giá trị <code>TRUE</code> (chỉ dành cho chuyên gia)

en: Pages or PHP code
vi: Các trang hoặc mã PHP

en: If the PHP option is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP code can break your Drupal site.
vi: Nếu chọn lựa chọn PHP, nhập mã PHP giữa %php. Lưu ý là mã PHP này nếu sai có thể gây treo hệ thống Drupal của bạn.

en: Not customizable
vi: Người dùng không được phép tùy chỉnh

en: Restricted to certain pages
vi: Hạn chế đối với một số trang

en: Enable <em>Description</em> field
vi: Bật trường <em>Mô tả</em>

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: No defined styles
vi: Chưa có kiểu dáng ảnh nào được khai báo

en: Image styles
vi: Kiểu dáng ảnh

en: manage display
vi: quản lý hiển thị

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has security implications.
vi: Cảnh báo: Chỉ cấp quyền này cho các vai trò đáng tin; quyền này ảnh hưởng lớn tới sự bảo mật của hệ thống.

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: Installing updates
vi: Đang cài các bản cập nhật

en: Preparing to update your site
vi: Chuẩn bị cập nhật hệ thống

en: Downloading updates failed:
vi: Lỗi khi tải cập nhật về:

en: Updates downloaded successfully.
vi: Các cập nhật đã được tải về hết.

en: Fatal error trying to download.
vi: Lỗi nghiêm trọng khi thử tải cập nhật về.

en: Downloading %project
vi: Đang tải %project

en: Failed to download %project from %url
vi: Không lấy được %project từ %url.

en: Update manager
vi: Trình quản lý cập nhật

en: The directory %directory does not exist or is not writable.
vi: Thư mục %directory không tồn tại hoặc không cho phép ghi.

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: A module by the name @name already exists on your site. Please choose a different name.
vi: Hiện đang có Module với tên @name trên hệ thống. Xin vui lòng chọn một tên khác.

en: Require all conditions
vi: Tất cả các điều kiện phải được thỏa mãn

en: Please reload the page to view this block.
vi: Hãy nạp lại trang để xem khối này.

en: The subject of the comment.
vi: Chủ đề bài bình luận.

en: Use PubSubHubbub
vi: Dùng PubSubHubbub

en: Attempt to use a <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/PubSubHubbub">PubSubHubbub</a> subscription if available.
vi: Thử dùng đăng ký <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/PubSubHubbub">PubSubHubbub</a>  nếu có thể.

en: Enter the URL of a designated PubSubHubbub hub (e. g. superfeedr.com). If given, this hub will be used instead of the hub specified in the actual feed.
vi: Nhập địa chỉ URL của PubSubHubbub hub (e. g. superfeedr.com). Nếu có, hub này sẽ được sử dụng thay cho hub được nhập trong feed ban đầu.

en: Maximum length of aliases to generate. 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa các đường dẫn ảo được tạo ra. 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">Trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: When a pattern includes certain characters (such as those with accents) should Pathauto attempt to transliterate them into the ASCII-96 alphabet? Transliteration is handled by the Transliteration module.
vi: Khi một mẫu bao gồm các ký tự nhất định (chẳng hạn như có dấu trọng âm) Pathauto sẽ thực hiện chuyển chữ về bảng chữ cái ASCII-96 hay không? Việc chuyển chữ được xử lý bởi module Transliteration.

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias due to existing path conflict.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias do lỗi xung đột với một đường dẫn ảo hiện có.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: User blogs
vi: Trang blog của người dùng

en: The file does not exist.
vi: Tập tin này không tồn tại.

en: No file selected
vi: Chưa chọn tập tin

en: Wysiwyg profiles
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: A Wysiwyg profile is associated with an input format. A Wysiwyg profile defines which client-side editor is loaded with a particular input format, what buttons or themes are enabled for the editor, how the editor is displayed, and a few other editor-specific functions.
vi: Mỗi hồ sơ Wysiwyg sẽ được gắn với một định dạng nhập liệu, tương ứng với trình soạn thảo khách được nạp, cũng như các thiết lập về nút và chức năng mà trình soạn thảo cung cấp cho định dạng này.

en: Div container
vi: Khối Div

en: Maximize
vi: Tối đa

en: Check spelling as you type
vi: Kiểm tra chính tả trong khi gõ

en: Advanced list
vi: Danh sách cao cấp

en: To assign a different editor to a text format, click "delete" to remove the existing first.
vi: Để gán một bộ soạn thảo khác cho một định dạng văn bản, trước hết ta phải "xóa" thiết lập hiện thời trước đã.

en: Update preview
vi: Cập nhật xem thử

en: Auto detect feeds
vi: Tự động phát hiện feed

en: If the supplied URL does not point to a feed but an HTML document, attempt to extract a feed URL from the document.
vi: Nếu địa chỉ URL được nhập vào không trỏ tới một feed, mà là một trang HTML, hệ thống sẽ thử tìm địa chỉ URL của feed trong trang đó.

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Highlighted
vi: Nổi bật

en: Sidebar second
vi: Sidebar thứ hai

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Insert file
vi: Chèn tập tin vào

en: If checked, the URL field will be verified as a valid URL during validation.
vi: Nếu được chọn, hệ thống sẽ kiểm tra trường URL xem có hợp lệ không.

en: If checked, the URL field is optional and submitting a title alone will be acceptable. If the URL is omitted, the title will be displayed as plain text.
vi: Nếu được chọn, khi khai báo các liên kết, người dùng có thể chỉ nhập phần tiêu đề, và bỏ không nhập trường URL. Khi ấy, phần tiêu đề sẽ được trình bày dưới dạng văn bản thuần.

en: When output, this link will have this class attribute. Multiple classes should be separated by spaces.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có lớp CSS này. Ngăn cách các lớp CSS bằng dấu phẩy.

en: Title, as plain text
vi: Tiêu đề, dưới dạng văn bản thuần

en: Autocomplete reference options
vi: Tuỳ chọn tự động hoàn chỉnh tài liệu tham khảo

en: Contains string
vi: Có chứa chuỗi

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Select the content type for the nodes to be created. <strong>Note:</strong> Users with "import !feed_id feeds" permissions will be able to <strong>import</strong> nodes of the content type selected here regardless of the node level permissions. Further, users with "clear !feed_id permissions" will be able to <strong>delete</strong> imported nodes regardless of their node level permissions.
vi: Chọn kiểu nội dung sẽ được tạo. <strong>Lưu ý:</strong> Những người dùng có quyền "nhập các feed !feed_id" có thể <strong>nhập</strong> các nội dung thuộc kiểu này, kể cả khi họ không có các quyền để sửa hay xóa các nội dung kiểu này. Ngoài ra, người dùng có quyền "xóa feed !feed_id" có thể <strong>xóa</strong> các nội dung được nhập, dù họ không có quyền xóa các nội dung thuộc kiểu này.

en: Select the input format for the body field of the nodes to be created.
vi: Chọn định dạng văn bản cho trường nội dung của các nút sẽ tạo.

en: Select the author of the nodes to be created - leave empty to assign "anonymous".
vi: Chọn tác giả cho nội dung được tạo ra - để trống nếu muốn chọn người dùng ẩn danh.

en: Edit components
vi: Chỉnh sửa các thành phần

en: All components of this type are exported by other features or modules.
vi: Tất cả các thành phần của loại này được xuất bởi các gói tính năng hoặc các mô-đun khác.

en: Required by: !dependents
vi: Cần thiết bởi: !dependents

en: Conflicts with: !conflicts
vi: Xung đột với: xung đột

en: The feature !module cannot be enabled because it has unmet requirements.
vi: Không thể kích hoạt Tính năng !module vì chưa thỏa mãn các điều kiện cần.

en: @module does not appear to include the @include file.
vi: Module @module không chứa tệp cần thiết @include.

en: The file @filename has been deprecated and can be removed.
vi: Tệp @filename đã không còn cần thiết, hãy xóa nó đi.

en: Conflicts with another feature
vi: Xung đột với một tính năng khác

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Display one or more rows from a loaded view context.
vi: Hiển thị một hoặc nhiều dòng từ ngữ cảnh view đã nạp.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: User account form
vi: Biểu mẫu tài khoản người dùng

en: Active for
vi: Được kích hoạt nếu

en: Strongarm lets site builders manage default variable settings. All the default values provided by Strongarm are listed on this page. Any overridden value can be reverted to its default by selecting its checkbox and clicking 'Reset to defaults'.
vi: Strongarm cho phép quản lý giá trị mặc định cho các biến. Tất cả các giá trị mặc định mà Strongarm cung cấp đều được liệt kê trên trang này. Ta có thể đưa các giá trị đã bị ghi đè về giá trị mặc định bằng cách chọn hộp kiểm tương ứng với nó rồi nhấn 'Đưa về mặc định'.

en: Context allows you to manage contextual conditions and reactions for different portions of your site. You can think of each context as representing a "section" of your site. For each context, you can choose the conditions that trigger this context to be active and choose different aspects of Drupal that should react to this active context.
vi: Ngữ cảnh cho phép ta quản lý các điều kiện và cách hành xử tương ứng với chúng cho các phần khác nhau trên website. Có thể coi mỗi một ngữ cảnh tương ứng với một "phần" trên trang web, tại đó ta có thể kiểm tra các điều kiện nhất định để quyết định xem hệ thống nên xử lý như thế nào.

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Absolute server path
vi: Đường dẫn tuyệt đối của máy chủ

en: Maximum text length of any component in the alias (e.g., [title]). 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa của các thành phần trong đường dẫn ảo (vd [title]). 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: The field %name is not a valid number.
vi: Trường %name không phải là một số hợp lệ.

en: The field %name cannot be greater than @max.
vi: Trường %name không được lớn hơn @max.

en: The field %name cannot be less than @min.
vi: Trường %name không được nhỏ hơn @min.

en: The <em>Strings to remove</em> field must not contain HTML. Make sure to disable any WYSIWYG editors for this field.
vi: Phần <em>Các chuỗi cần xóa</em> không được chứa mã HTML. Không sử dụng bất kỳ trình soạn thảo HTML nào trong trường này.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Pattern for all @language @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type và ngôn ngữ @language

en: Updated alias for node @nid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho nội dung @nid.

en: Taxonomy term paths
vi: Đường dẫn ảo cho các phân loại

en: Updated alias for term @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho phân loại @tid.

en: Forum paths
vi: Đường dẫn ảo cho Diễn đàn

en: Updated alias for forum @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho diễn đàn @tid.

en: User paths
vi: Đường dẫn ảo cho người dùng

en: Updated alias for user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho người dùng @uid.

en: Blog paths
vi: Đường dẫn ảo cho Blog

en: Updated alias for blog user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho trang blog của người dùng @uid.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Updated URL alias for 1 node. | Updated URL aliases for @count nodes.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung

en: Updated URL alias for 1 term. | Updated URL aliases for @count terms.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.

en: Updated URL alias for 1 user account. | Updated URL aliases for @count user accounts.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: You have configured the @name to be the separator and to be removed when encountered in strings. This can cause problems with your patterns and especially with the term:path token. You should probably set the action for @name to be "replace by separator".
vi: Bạn đã cấu hình @name làm ký tự phân tách, nhưng lại xóa bỏ những ký tự này khi gặp trong các chuỗi. Việc này sẽ khiến các mẫu và các từ thay thế trong term:path gặp vấn đề khi xử lý. Hãy đặt hành động cho @name thành "thay thế bằng kí tự phân tách".

en: IMPORTANT! If checked, First day of week MUST be set to Monday
vi: CHÚ Ý! Nếu chọn, ngày đầu tiên trong tuần PHẢI là Thứ 2

en: TODO Add a descriptive string here to show in the UI.
vi: TODO Viết mô tả để hiển thị trong UI.

en: Branding
vi: Thương hiệu

en: Administer features
vi: Quản trị các tính năng

en: Perform administration tasks on features.
vi: Thực hiện các tác vụ quản trị tính năng.

en: View, enable and disable features.
vi: Xem, bật và tắt các tính năng.

en: The specified file %file could not be copied, because the destination directory is not properly configured. This may be caused by a problem with file or directory permissions. More information is available in the system log.
vi: Tập tin %file không thể sao chép được vì thư mục đến không được đặt cấu hình đúng. Điều này có thể bị gây ra bởi chế độ cấp phép của thư  mục. Có thông tin thêm trong tập tin log hệ thống.

en: Image style: @style
vi: Kiểu dáng ảnh: @style

en: Administrative overlay
vi: Quản trị lớp phủ

en: Import on submission
vi: Nhập tin ngay khi gửi

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Examples: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1
vi: Ví dụ: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1

en: Administer Feeds
vi: Quản lý các Feed

en: Create, update, delete importers, execute import and delete tasks on any importer.
vi: Tạo, sửa và xóa các trình nhập tin, thực hiện các tác vụ nhập và xóa tin do các bộ nhập tin thu thập.

en: Import @name feeds
vi: Nhập các feed @name

en: Delete items from @name feeds
vi: Xóa các mục trong feed @name

en: Attached to: @type
vi: Đã gắn với: @type

en: Configure one or more Feeds importers to aggregate RSS and Atom feeds, import CSV files or more.
vi: Cấu hình một hoặc nhiều trình nhập tin Feeds để thu thập tin từ nguồn RSS hay Atom, hoặc từ các tệp CSV...

en: After saving a new @entity
vi: Sau khi tạo @entity

en: After updating an existing @entity
vi: Sau khi sửa @entity

en: Before saving a @entity
vi: Trước khi lưu @entity

en: After deleting a @entity
vi: Sau khi xóa @entity

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Dark
vi: Sẫm màu

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Feeds importers
vi: Các trình nhập tin Feed

en: 
        <p>
        You can create as many Feeds importer configurations as you would like to. Each can have a distinct purpose like letting your users aggregate RSS feeds or importing a CSV file for content migration. Here are a couple of things that are important to understand in order to get started with Feeds:
        </p>
        <ul>
        <li>
        Every importer configuration consists of basic settings, a fetcher, a parser and a processor and their settings.
        </li>
        <li>
        The <strong>basic settings</strong> define the general behavior of the importer. <strong>Fetchers</strong> are responsible for loading data, <strong>parsers</strong> for organizing it and <strong>processors</strong> for "doing stuff" with it, usually storing it.
        </li>
        <li>
        In Basic settings, you can <strong>attach an importer configuration to a content type</strong>. This is useful when many imports of a kind should be created, for example in an RSS aggregation scenario. If you don't attach a configuration to a content type, you can use it on the !import page.
        </li>
        <li>
        Imports can be <strong>scheduled periodically</strong> - see the periodic import select box in the Basic settings.
        </li>
        <li>
        Processors can have <strong>mappings</strong> in addition to settings. Mappings allow you to define what elements of a data feed should be mapped to what content fields on a granular level. For instance, you can specify that a feed item's author should be mapped to a node's body.
        </li>
        </ul>
vi: 
        <p>
    Bạn có thể tạo bao nhiêu cấu hình trình nhập tin Feed cũng được. Thường mỗi cấu hình sẽ dành riêng cho 1 mục đích riêng biệt, cho phép những người dùng trên hệ thống thu thập tin từ nguồn RSS, hoặc nhập tin từ một tệp CSV. Một số điều cần biết để bắt đầu với các Feed:
        </p>
        <ul>
        <li>
    Mỗi trình nhập tin đều bao gồm các thiết lập cơ bản, một bộ lấy tin, một bộ phân tích và một bộ xử lý. Mỗi thành phần đều có các thiết lập riêng.
        </li>
        <li>
    Phần <strong>thiết lập cơ bản</strong> định nghĩa các hành xử chung của trình nhập tin. <strong>Bộ lấy tin</strong> chịu trách nhiệm nạp dữ liệu từ các nguồn tin, <strong>bộ phân tách</strong> giúp tổ chức lại dữ liệu thu được, trước khi để <strong>bộ xử lý</strong> tiến hành lưu trữ dữ liệu lại.
        </li>
        <li>
    Trong phần Thiết lập chung, ta có thể <strong>gắn một bộ nhập tin vào một kiểu nội dung</strong>, để tạo nhiều bộ lấy tin với cấu hình tương tự nhau. Nếu không muốn gắn bộ nhập tin vào cho 1 kiểu nội dung, ta có thể sử dụng nó trong trang !import.
        </li>
        <li>
    Việc nhập tin có thể được <strong>tự động thực hiện định kỳ</strong> - xem phần nhập liệu định kỳ trong trang Thiết lập cơ bản.
        </li>
        <li>
    Các bộ xử lý cho phép ta <strong>ánh xạ</strong> các trường phân tách được từ dữ liệu nguồn, để lấy ra các thông tin mình cần và lưu vào CSDL hệ thống. Ví dụ, ta có thể chỉ định ra trường tác giả của nội dung nguồn được ánh xạ vào trường Người viết trong kiểu nội dung được chọn.
        </li>
        </ul>

en: Periodic import: !import_period
vi: Nhập tin định kỳ: !import_period

en: Select a file from your local system.
vi: Chọn một tệp tin từ máy bạn.

en: Update existing @entities
vi: Cập nhật các @entities đã có

en: Existing @entities will be determined using mappings that are a "unique target".
vi: Các @entities đã có sẽ được quyết định sử dụng các ánh xạ "đích duy nhất".

en: Do not update existing @entities
vi: Không cập nhật @entities đã có.

en: CAPTCHA placement caching
vi: Vị trí bộ nhớ đệm CAPTCHA

en: Sidebar Second
vi: Lề thứ hai

en: Header First
vi: Phần đầu thứ nhất

en: Header Second
vi: Phần đầu thứ hai

en: Preface Second
vi: Mở đầu thứ hai

en: Preface Third
vi: Mở đầu thứ ba

en: Postscript Second
vi: Phần kết thứ hai

en: Postscript Third
vi: Phần kết thứ ba

en: Postscript Fourth
vi: Phần kết thứ tư

en: Footer First
vi: Phần chân thứ nhất

en: Footer Second
vi: Phần chân thứ hai

en: Enabling this feature will give a &lt;div&gt; wrapper around the zone itself, allowing you to theme in elements that appear outside the 960 pixel container zone.
vi: Bật tính năng này sẽ thêm một vùng bao bằng thẻ &lt;div&gt; xung quanh khu vực, cho phép chỉnh sửa giao diện của các thành phần nằm bên ngoài phần nội dung chính 960 pixel.

en: Primary Region
vi: Vùng chính

en: User Bar First
vi: Thanh người dùng thứ nhất

en: User Bar Second
vi: Thanh người dùng thứ hai

en: Human-readable name
vi: Tên thân thiện

en: File %file could not be copied, because the destination directory %destination is not configured correctly.
vi: Tập tin %file không thể sao chép, bởi đích đến thư mục chứa %destination đã không được cấu hình chính xác.

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Static Title
vi: Tiêu đề cố định

en: Static title
vi: Tiêu đề cố định

en: This title will always be used if &ldquo;Static Title&rdquo; is selected above.
vi: Tiêu đề này sẽ luôn được sử dụng nếu chọn &ldquo;Tiêu đề cố định&rdquo; ở trên.

en: A default title must be provided if the title is a static value.
vi: Phải nhập tiêu đề mặc định nếu dùng tiêu đề cố định.

en: Fixed value
vi: Giá trị cố định

en: Auto resize
vi: Tự động đổi cỡ

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Access the views administration pages.
vi: Truy cập trang quản trị view.

en: Bypass access control when accessing views.
vi: Bỏ qua kiểm tra truy cập khi xem các view.

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: Weight for @display
vi: Thứ tự của cách trình bày @display

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Approved comment
vi: Lời bình đã xét duyệt

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
vi: Một lời bình được gắn cho tệp tin này, thường do tệp này nằm trong một trường của lời bình.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Field Language
vi: Ngôn ngữ của trường

en: Text formats enabled for rich-text editing
vi: Các định dạng văn bản sử dụng bộ soạn thảo

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: Content paths
vi: Đường dẫn cho Nội dung

en: Default path pattern (applies to all content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các loại nội dung với mẫu trống dưới đây)

en: Default path pattern for @node_type (applies to all @node_type content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn ảo mặc định cho @node_type (áp dụng cho tất cả các nội dung kiểu @node_type với mẫu trống dưới đây)

[ctx: datetime]
en: Month
vi: Tháng

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Add exception
vi: Thêm ngoại lệ

en: Allows version dependent and shared usage of external libraries.
vi: Cho phép dùng chung các thư viện ngoài và phụ thuộc vào phiên bản.

en: Content revisions
vi: Phiên bản của nội dung

en: Machine name:
vi: Tên dùng trong hệ thống:

en: No Features were found. Please use the !create_link link to create 
          a new Feature module, or upload an existing Feature to your modules directory.
vi: Không có tính năng nào được tìm thấy. Xin hãy dùng liên kết !create_link để tạo một mô-đun Tính năng mới, hoặc tải một tính năng mới lên thư mục mô-đun của hệ thống.

en: Create Feature
vi: Tạo tính năng

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: All Day
vi: Trọn ngày

en: <p class="fieldgroup-help">Fields can be dragged into groups with unlimited nesting. Each fieldgroup format comes with a configuration form, specific for that format type.<br />Note that some formats come in pair. These types have a html wrapper to nest its fieldgroup children. E.g. Place accordion items into the accordion, vertical tabs in vertical tab group and horizontal tabs in the horizontal tab group. There is one exception to this rule, you can use a vertical tab without a wrapper when the additional settings tabs are available. E.g. node forms.</p>
vi: <p class="fieldgroup-help">Kéo và thả các trường trong danh sách dưới đây thành các nhóm. Có thể tạo một hoặc nhiều cấp lồng nhau, không giới hạn. Mỗi nhóm trường đều có một cấu hình riêng cho kiểu nhóm đó.<br />Lưu ý rằng một số kiểu nhóm đi theo cặp. Các kiểu nhóm này cần có mã HTML bao bọc các thành phần bên trong. Ví dụ, đặt các mục accordion bên trong nhóm accordion, các thẻ tab dọc bên trong nhóm tab dọc và các thẻ tab ngang trên nhóm tab ngang. Có một ngoại lệ là bạn có thể dùng thẻ tab dọc mà không cần nhóm tab dọc tương ứng khi có các thiết lập đi kèm với form.</p>

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Bypass views access control
vi: Bỏ qua việc kiểm tra truy cập cho view

en: No results behavior
vi: Hành xử khi không có dữ liệu

en: Edit @section
vi: Sửa @section

en: Edit this view to add a display.
vi: Sửa view này để thêm một cách trình bày mới.

en: Add view from template
vi: Tạo view từ mẫu

en: View to insert
vi: View cần chèn vào

en: The view to insert into this area.
vi: View cần chèn vào vùng này.

en: Inherit contextual filters
vi: Thừa kế các bộ lọc theo ngữ cảnh

en: If checked, this view will receive the same contextual filters as its parent.
vi: Nếu được chọn, view này sẽ nhận các tham số lọc ngữ cảnh giống như cấp cha của nó.

en: Recursion detected in view @view display @display.
vi: Lỗi đệ quy được phát hiện trong view @view, cách trình bày @display.

en: Exception value
vi: Giá trị ngoại lệ

en: If this value is received, the filter will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu nhận được giá trị này, bộ lọc sẽ bị bỏ qua; vd, "tất cả các giá trị"

en: Number of records
vi: Số bản ghi

[ctx: Sort order]
en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

[ctx: Sort order]
en: Date
vi: Ngày tháng

en: * All changes are stored temporarily. Click Save to make your changes permanent. Click Cancel to discard your changes.
vi: * Các thay đổi mới chỉ được lưu nháp. Xin nhấn Lưu để ghi lại chúng. Nhấn Hủy để bỏ các thay đổi.

en: Add !display
vi: Thêm !display

en: @display_title details
vi: Chi tiết cho @display_title

en: Auto preview
vi: Tự động xem thử

en: Preview with contextual filters:
vi: Xem thử với các bộ lọc theo ngữ cảnh:

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
vi: Ngăn cách các giá trị của bộ lọc ngữ cảnh bằng dấu "/". Ví dụ, %example.

en: Apply and continue
vi: Áp dụng và tiếp tục

en: @current of @total
vi: @current trên @total

en: All displays (except overridden)
vi: Tất cả các cách trình bày (trừ những cái bị ghi đè)

en: All displays
vi: Tất cả các cách trình bày

en: This @display_type (override)
vi: Chỉ cách trình bày @display_type (ghi đè)

en: View name and description
vi: Tên và mô tả cho view

en: A descriptive human-readable name for this view. Spaces are allowed
vi: Tên thân thiện cho view này. Có thể dùng dấu cách

en: Create new filter group
vi: Tạo nhóm lọc mới

en: No filters have been added.
vi: Chưa có bộ lọc nào.

en: Drag to add filters.
vi: Kéo để thêm bộ lọc.

en: Add and configure @types
vi: Thêm và cấu hình kiểu @types

en: Configure @type: @item
vi: Cấu hình @type: @item

en: Show filters on the list of views
vi: Hiện các bộ lọc trên danh sách view

en: Show advanced help warning
vi: Hiện cảnh báo của trợ giúp nâng cao

en: Always show the master display
vi: Luôn hiển thị cách trình bày chủ

en: Advanced users of views may choose to see the master (i.e. default) display.
vi: Cho phép người dùng xem cách trình bày chủ (hay mặc định).

en: Always show advanced display settings
vi: Luôn hiện các thiết lập nâng cao cho cách trình bày

en: Default to showing advanced display settings, such as relationships and contextual filters.
vi: Hiển thị các thiết lập nâng cao cho cách trình bày, như các quan hệ và bộ lọc ngữ cảnh.

en: Label for "Any" value on non-required single-select exposed filters
vi: Nhãn cho giá trị "Bất kỳ" trong các bộ lọc tự chọn kiểu danh sách chọn đơn không bắt buộc

en: Live preview settings
vi: Thiết lập xem thử trực tiếp

en: Automatically update preview on changes
vi: Tự động cập nhật phần xem thử khi có thay đổi

en: Show information and statistics about the view during live preview
vi: Hiện thông tin và thống kê về view trong quá trình xem thử

en: Above the preview
vi: Bên trên phần xem thử

en: Below the preview
vi: Bên dưới phần xem thử

en: Show the SQL query
vi: Hiện câu truy vấn SQL

en: Show performance statistics
vi: Hiện thống kê về hiệu năng

en: Disable JavaScript with Views
vi: Không dùng JavaScript trong View

en: If you are having problems with the JavaScript, you can disable it here. The Views UI should degrade and still be usable without javascript; it's just not as good.
vi: Nếu gặp lỗi với JavaScript, hãy bỏ không dùng JavaScript tại đây. Giao diện quản lý View sẽ vẫn hoạt động bình thường, nhưng không nhanh bằng.

en: Master
vi: Chính

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Contextual filter
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: filter criteria
vi: tiêu chí lọc

en: Filter criterion
vi: Tiêu chí lọc

en: filter criterion
vi: tiêu chuẩn lọc

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Display the content with standard node view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn theo nội dung.

en: Content ID from URL
vi: Mã nội dung từ URL

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: No views match the search criteria.
vi: Không có view phù hợp với tiêu chí tìm.

en: Create view from template @template
vi: Tạo view từ mẫu @template

en: This action will permanently remove any customizations made to this view.
vi: Hành động này sẽ xóa vĩnh viễn các tùy chỉnh tạo ra cho view này.

en: The view has been reverted.
vi: View đã được hoàn nguyên

en: This action will permanently remove the view from your database.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn view khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Create a page
vi: Tạo trang

en: Create a menu link
vi: Tạo liên kết trên trình đơn

en: Include an RSS feed
vi: Bao gồm nguồn cấp tin RSS

en: Feed path
vi: Đường dẫn của nguồn cấp tin

en: Feed row style
vi: Kiểu trình bày dòng dữ liệu cho nguồn cấp tin

en: Create a block
vi: Tạo một khối

en: of fields
vi: thuộc các trường

en: of type
vi: thuộc kiểu

en: tagged with
vi: được gắn thẻ

en: Attempted to create_view with values that have not been validated
vi: Thử create_view với các giá trị chưa được kiểm tra

en: Should links be displayed below each comment
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi lời bình hay không

en: with links (allow users to reply to the comment, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: without links
vi: không có các liên kết

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: full posts
vi: bản đầy đủ

en: titles
vi: tiêu đề

en: titles (linked)
vi: tiêu đề (dạng liên kết)

en: Should links be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: with links (allow users to add comments, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: Should comments be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần bình luận bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: Number of hits
vi: Số lần truy cập

en: Action links
vi: Liên kết hành động

en: <h3>Layout configuration</h3>
vi: <h3>Cấu hình bố cục</h3>

en: Select the grid system that you want to use for this layout.
vi: Chọn hệ lưới muốn dùng trên bố cục này.

en: Grid system
vi: Hệ lưới

en: Initial scale
vi: Tỉ lệ ban đầu

en: The initial scaling of the page. This should almost always be set to 1.0.
vi: Tỉ lệ ban đầu của trang. Thường thường được đặt là 1.0.

en: The minimum scaling of the site. This should usually be the same as your <em>Initial scale</em> setting.
vi: Tỉ lệ nhỏ nhất mà trang có thể hiển thị tốt. Thường thì nó chính là <em>tỉ lệ ban đầu</em> thiết lập ở trên.

en: The maximum scaling of the site. This can be any value between 1 and 10, but should not be too big if you want to preserve your mobile look and feel.
vi: Tỉ lệ to nhất được hỗ trợ. Giá trị thường nằm trong khoảng 1 đến 10, nhưng không nên to quá nếu không sẽ không giữ được bố cục trình bày trên các thiết bị di động.

en: Scalable by user
vi: Cho phép người dùng thay đổi tỉ lệ

en: <p>Determine if a user can resize the screen. This is usually accomplished via multi-touch gestures on iOS and Android devices. If your mobile theme is very customized and presented with good typography and graphics for a reduced mobile size, it is recommended to leave this setting unchecked. If it is left unchecked, the min-scale and max-scale properties will be ignored.</p><p class="marker">HTC Android devices do NOT (currently) respect the viewport meta tag for <em>user-scalable</em>. It will render at the appropriate <em>initial-scale</em> set above, but a user can still zoom in/out.</p>
vi: <p>Cho phép hoặc không cho phép người dùng co giãn tỉ lệ của trang. Thông thường việc này được thực hiện bằng cách sử dụng các thao tác chạm đa điểm trên các thiết bị iOS và Android. Nếu giao diện hỗ trợ di động của bạn đã tốt rồi thì nên để trống thiết lập này. Lúc đó, tỉ lệ nhỏ nhất và lớn nhất sẽ bị bỏ qua.</p><p class="marker">Các thiết bị Android của HTC hiện KHÔNG xử lý được các thẻ dữ liệu cho viewport để <em>cho phép người dùng co giãn website</em>. Nó sẽ sử dụng <em>tỉ lệ ban đầu</em> đặt ở trên, nhưng người dùng vẫn có thể thu nhỏ hoặc phóng to trang.</p>

en: Toggle styles
vi: Kiểu dáng được sử dụng

en: Enable optional stylesheets
vi: Bật hoặc tắt các kiểu dáng tùy chọn.

en: You can choose from this list to enable optional stylesheets.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các kiểu dáng muốn thêm vào.

en: Disable module and theme stylesheets
vi: Tắt các kiểu dáng do module và giao diện cung cấp

en: Alpha will remove the selected stylesheets from your pages.
vi: Giao diện Alpha sẽ xóa các kiểu dáng này khỏi trang.

en: Enable the debugging (placeholder) blocks for the selected roles.
vi: Bật các khối gỡ lỗi (giữ chỗ) cho các vai trò dưới đây.

en: Roles that may use the grid overlay and debugging blocks.
vi: Các vai trò có thể sử dụng lưới phủ và các khối gỡ lỗi.

en: Choose from the elements below to hide them via CSS
vi: Chọn các thành phần muốn ẩn đi thông qua CSS

en: This will make the element invisible to normal users while not removing it from the HTML (e.g. for screenreaders).
vi: Ẩn các thành phần đi thông qua CSS sẽ giúp cho các thiết bị (như trình đọc màn hình) vẫn hiểu chính xác cấu trúc HTML của site, nhưng người dùng thì không nhìn thấy chúng.

en: Unassigned zones
vi: Khu vực chưa được sử dụng

en: There are no unassigned zones.
vi: Không có khu vực nào chưa sử dụng.

en: Unassigned regions
vi: Vùng chưa được sử dụng

en: There are no unassigned regions.
vi: Không có vùng nào chưa sử dụng.

en: This section is empty.
vi: Phần này đang trống.

en: This zone is empty.
vi: Khu vực này đang trống.

en: Force this region to be rendered
vi: Buộc trình bày vùng này

en: Enabling this will always render this region, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị vùng này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Additional region classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho vùng này

en: Force this zone to be rendered
vi: Buộc trình bày khu vực này

en: Enabling this will always render this zone, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị khu vực này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Column count
vi: Số cột

en: Additional zone classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho khu vực này

en: Additional wrapper classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho phần bao của khu vực này

en: Defined by
vi: Khai báo bởi

en: Belongs to
vi: Thuộc về

en: Toggle libraries
vi: Bật tắt các thư viện

en: Enable optional libraries
vi: Bật các thư viện tùy ý

en: You can choose from this list to enable optional libraries.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các thư viện muốn sử dụng.

en: View mode: %mode
vi: Chế độ xem: %mode

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: The <a href="!url">Redirect module settings</a> affect whether a redirect is created when an alias is deleted.
vi: Các <a href="!url">Cài đặt của module Chuyển hướng</a> ảnh hưởng đến chức năng chuyển hướng người dùng xóa một đường dẫn ảo.

en: Considering installing the <a href="!url">Redirect module</a> to get redirects when your aliases change.
vi: Hãy cài đặt <a href="!url">module Chuyển hướng</a> để chuyển hướng người dùng tới đường dẫn ảo mới mỗi khi thay đổi.

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: view @display
vi: xem cách trình bày @display

en: clone @display_title
vi: sao chép @display_title

en: delete @display_title
vi: xóa @display_title

en: disable @display_title
vi: tắt @display_title

en: That view is not compatible with this version of Views.
          If you have a view from views1 you have to go to a drupal6 installation and import it there.
vi: View này không tương thích với phiên bản module đang chạy.
    Nếu bạn có một view từ phiên bản 1, bạn sẽ phải quay về drupal 6 để sử dụng nó.

en: The selected style or row format does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày hoặc Định dạng dòng đã chọn không sử dụng các trường.

en: Aggregation settings
vi: Thiết lập tập hợp dữ liệu

en: @entity using @field
vi: @entity dùng @field

en: Taxonomy term ID from URL
vi: Mã phân loại từ URL

en: Use aggregation
vi: Tổng hợp và Nhóm

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: Wysiwyg profile
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: Allows to edit content with client-side editors.
vi: Cho phép soạn thảo nội dung với các trình soạn thảo.

en: Create one or more Feed importers for pulling content into Drupal. You can use these importers from the <a href="@import">Import</a> page or - if you attach them to a content type - simply by creating a node from that content type.
vi: Tạo một hoặc một vài trình nhập tin Feed để kéo nội dung từ các nguồn khác về hệ thống Drupal. Xin tới trang <a href="@import">Nhập</a> hoặc nếu đã gắn một trình nhập tin cho một kiểu nội dung trên hệ thống, việc tạo nội dung mới thuộc kiểu này sẽ tự động nhập tin từ các nguồn tương ứng.

en: @count Columns
vi: @count cột

en: @width Columns
vi: @width cột

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: Single column 12
vi: Một cột 12

en: Omega: 12 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 12 cột

en: Three column 4-4-4
vi: Ba cột 4-4-4

en: Three column 4-4-4 stacked
vi: Ba cột 4-4-4 chồng lên nhau

en: Two Column 3-9
vi: Hai cột 3-9

en: Two Column 6-6
vi: Hai cột 6-6

en: Two Column 6-6 bricks
vi: Hai cột 6-6 so le

en: Two Column 6-6 stacked
vi: Hai cột 6-6 xếp chồng

en: Two Column 9-3
vi: Hai cột 9-3

en: Single column 16
vi: Một cột 16

en: Omega: 16 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 16 cột

en: Three column 5-6-5
vi: Ba cột 5-6-5

en: Three column 5-6-5 stacked
vi: Ba cột 5-6-5 chồng lên nhau

en: Two Column 12-4
vi: Hai cột 12-4

en: Two Column 4-12
vi: Hai cột 4-12

en: Two Column 8-8
vi: Hai cột 8-8

en: Two Column 8-8 bricks
vi: Hai cột 8-8 so le

en: Two Column 8-8 stacked
vi: Hai cột 8-8 xếp chồng

en: Single column 24
vi: Một cột 24

en: Omega: 24 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 24 cột

en: Three column 8-8-8
vi: Ba cột 8-8-8

en: Three column 8-8-8 stacked
vi: Ba cột 8-8-8 chồng lên nhau

en: Two Column 12-12
vi: Hai cột 12-12

en: Two Column 12-12 bricks
vi: Hai cột 12-12 so le

en: Two Column 12-12 stacked
vi: Hai cột 12-12 xếp chồng

en: Two Column 18-6
vi: Hai cột 18-6

en: Two Column 6-18
vi: Hai cột 6-18

en: @type field.
vi: trường @type.

en: Also known as %labels.
vi: Cũng như %labels.

en: Missing system date settings
vi: Thiếu các thiết lập ngày

en: Disable the following
vi: Tắt các vùng sau trên giao diện

en: Saved to DB
vi: Đã lưu vào CSDL

en: Restore values to DB
vi: Khôi phục các giá trị vào CSDL

en: Allow the user to enter a link 'title' attribute
vi: Cho phép người dùng nhập vào thuộc tính 'title' của liên kết

en: Default link 'title' Attribute
vi: Thuộc tính 'title' mặc định của liên kết

en: When output, links will use this "title" attribute if the user does not provide one and when different from the link text. Read <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">WCAG 1.0 Guidelines</a> for links comformances. Tokens values will be evaluated.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ dùng thuộc tính "title" này nếu người dùng để trống trường này, hoặc phần văn bản của liên kết khác so với thuộc tính chỉ định. Xem <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">Hướng dẫn WCAG 1.0</a> để biết thêm thông tin. Có thể sử dụng các từ thay thế.

en: Link "title" attribute
vi: Thuộc tính "title" của liên kết

en: Instance settings have been set with the data from the field settings.
vi: Đã dùng các thiết lập của trường để cấu hình cho phần tử này.

en: Max length of title field
vi: Chiều dài tối đa của trường Tiêu đề

en: Set a maximum length on the title field (applies only if Link Title is optional or required).  The maximum limit is 255 characters.
vi: Thiết lập chiều dài tối đa trên các trường Tiêu đề (chỉ áp dụng nếu Liên kết Tiêu đề là tùy chọn hoặc yêu cầu). Giới hạn tối đa là 255 ký tự.

en: URL Display Cutoff value must be numeric.
vi: Tham số Hiển thị URL rút gọn phải là giá trị số.

en: The max length of the link title must be numeric.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề liên kết phải là giá trị số.

en: The max length of the link title cannot be greater than 255 characters.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề trong liên kết không được quá 255 ký tự.

en: The title of the link.
vi: Thuộc tính title, xuất hiện khi người dùng di chuột lên trên liên kết.

en: The URL of the link.
vi: Địa chỉ URL mà liên kết trỏ tới.

en: @entity is viewed
vi: Xem @entity

en: Generate automatic URL alias
vi: Tạo đường dẫn ảo URL tự động

en: Uncheck this to create a custom alias below.
vi: Bỏ chọn phần này để tạo ra một đường dẫn ảo tùy ý dưới đây.

en: Configure URL alias patterns.
vi: Cấu hình mẫu đường dẫn URL ảo.

en: View: @view - Display: @display
vi: View: @view - Cách trình bày: @display

en: Fields used in views
vi: Các trường được dùng trong view

en: Overview of fields used in all views.
vi: Tổng quan về các trường được dùng trong tất cả các view.

en: And/Or, Rearrange
vi: Và/Hoặc, Sắp xếp lại

en: Revert to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Optionally, enter a comma delimited list of tags for this view to use in filtering and sorting views on the administrative page.
vi: Nhập một danh sách các thẻ, ngăn cách bằng dấu phẩy, để giúp phân loại hay sắp xếp thứ tự của view này trên trang quản trị.

en: Custom admin theme for the Views UI
vi: Tùy biến giao diện quản lý cho View

en: In some cases you might want to select a different admin theme for the Views UI.
vi: Trong một số trường hợp, ta có thể chọn một giao diện quản lý khác cho View.

en: Use a pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Tokens related to views.
vi: Các chuỗi đại diện liên quan tới views.

en: The human-readable name of the view.
vi: Tên thân thiện cho view này.

en: The description of the view.
vi: Mô tả cho view này.

en: The machine-readable name of the view.
vi: Tên máy cho view này.

en: The title of current display of the view.
vi: Phần tiêu đề của cách trình bày hiện tại cho view này.

en: The URL of the view.
vi: Địa chỉ URL của view.

en: -Select-
vi: -Chọn-

en: Enable views performance statistics/debug messages via the Devel module
vi: Bật thống kê hiệu năng và thông báo gỡ lỗi cho View thông qua module Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics/debug messages <em>if Devel is installed</em>.
vi: Đánh dấu ô này để bật một số câu truy vấn thống kê và thông báo gỡ lỗi cho View <em>thông qua module Devel</em>.

en: Devel message(dpm)
vi: Thông báo gỡ lỗi (dpm)

en: Devel logging (tmp://drupal_debug.txt)
vi: Tệp ghi log gỡ lỗi (tmp://drupal_debug.txt)

en: A "Feature" is a certain type of Drupal module which contains a package of configuration that, when enabled, provides a new set of functionality for your Drupal site. Enable features by selecting the checkboxes below and clicking the Save configuration button. If the configuration of the feature has been changed its "State" will be either "overridden" or "needs review", otherwise it will be "default", indicating that the configuration has not been changed. Click on the state to see more details about the feature and its components.
vi: Một "Gói tính năng" là một module cho Drupal, chứa các thiết lập và cấu hình, mà khi được bật, chúng sẽ cung cấp một loạt các tính năng cho site của bạn. Bật các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm bên cạnh nó rồi nhấn nút Lưu cấu hình. "Trạng thái" của một gói tính năng sẽ là "đã ghi đè" hoặc "cần xem lại" nếu các cấu hình mà gói này cung cấp đã bị thay đổi, và "mặc định" nếu vẫn nguyên như khi mới được bật. Bấm vào trạng thái của một gói để xem thông tin chi tiết về các thành phần mà nó cung cấp.

en: You may use HTML code in this field. The following tokens are supported:
vi: Bạn có thể sử dụng mã HTML trong trường này. Các chuỗi đại diện có thể dùng:
