Pathauto (7.x-1.0) - en to vi translation catalogue (134 entries)

en: Content
vi: Nội dung

en: Remove
vi: Xoá

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Update
vi: Cập nhật

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: Default path pattern (applies to all vocabularies with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các phân nhóm với các mẫu trống dưới đây)

en: Pattern for all %vocab-name paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các phân nhóm %vocab-name

en: Pattern for forums and forum containers
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho diễn đàn và nhóm diễn đàn

en: Pattern for user account page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang tài khoản của người dùng

en: Pattern for blog page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang blog

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Users
vi: Người dùng

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Pattern for all @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Leave case the same as source token values.
vi: Giữ nguyên kiểu viết hoa viết thường của đường dẫn tổng hợp từ các từ thay thế.

en: Change to lower case
vi: Chuyển thành chữ thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: All of your %type path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo thuộc loại %type đã bị xóa.

en: About
vi: Giới thiệu

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: Maximum length of aliases to generate. 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa các đường dẫn ảo được tạo ra. 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">Trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: When a pattern includes certain characters (such as those with accents) should Pathauto attempt to transliterate them into the ASCII-96 alphabet? Transliteration is handled by the Transliteration module.
vi: Khi một mẫu bao gồm các ký tự nhất định (chẳng hạn như có dấu trọng âm) Pathauto sẽ thực hiện chuyển chữ về bảng chữ cái ASCII-96 hay không? Việc chuyển chữ được xử lý bởi module Transliteration.

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias due to existing path conflict.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias do lỗi xung đột với một đường dẫn ảo hiện có.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: User blogs
vi: Trang blog của người dùng

en: Maximum text length of any component in the alias (e.g., [title]). 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa của các thành phần trong đường dẫn ảo (vd [title]). 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: The field %name is not a valid number.
vi: Trường %name không phải là một số hợp lệ.

en: The field %name cannot be greater than @max.
vi: Trường %name không được lớn hơn @max.

en: The field %name cannot be less than @min.
vi: Trường %name không được nhỏ hơn @min.

en: The <em>Strings to remove</em> field must not contain HTML. Make sure to disable any WYSIWYG editors for this field.
vi: Phần <em>Các chuỗi cần xóa</em> không được chứa mã HTML. Không sử dụng bất kỳ trình soạn thảo HTML nào trong trường này.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Pattern for all @language @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type và ngôn ngữ @language

en: Updated alias for node @nid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho nội dung @nid.

en: Taxonomy term paths
vi: Đường dẫn ảo cho các phân loại

en: Updated alias for term @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho phân loại @tid.

en: Forum paths
vi: Đường dẫn ảo cho Diễn đàn

en: Updated alias for forum @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho diễn đàn @tid.

en: User paths
vi: Đường dẫn ảo cho người dùng

en: Updated alias for user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho người dùng @uid.

en: Blog paths
vi: Đường dẫn ảo cho Blog

en: Updated alias for blog user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho trang blog của người dùng @uid.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Updated URL alias for 1 node. | Updated URL aliases for @count nodes.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung

en: Updated URL alias for 1 term. | Updated URL aliases for @count terms.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.

en: Updated URL alias for 1 user account. | Updated URL aliases for @count user accounts.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: You have configured the @name to be the separator and to be removed when encountered in strings. This can cause problems with your patterns and especially with the term:path token. You should probably set the action for @name to be "replace by separator".
vi: Bạn đã cấu hình @name làm ký tự phân tách, nhưng lại xóa bỏ những ký tự này khi gặp trong các chuỗi. Việc này sẽ khiến các mẫu và các từ thay thế trong term:path gặp vấn đề khi xử lý. Hãy đặt hành động cho @name thành "thay thế bằng kí tự phân tách".

en: Content paths
vi: Đường dẫn cho Nội dung

en: Default path pattern (applies to all content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các loại nội dung với mẫu trống dưới đây)

en: Default path pattern for @node_type (applies to all @node_type content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn ảo mặc định cho @node_type (áp dụng cho tất cả các nội dung kiểu @node_type với mẫu trống dưới đây)

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: The <a href="!url">Redirect module settings</a> affect whether a redirect is created when an alias is deleted.
vi: Các <a href="!url">Cài đặt của module Chuyển hướng</a> ảnh hưởng đến chức năng chuyển hướng người dùng xóa một đường dẫn ảo.

en: Considering installing the <a href="!url">Redirect module</a> to get redirects when your aliases change.
vi: Hãy cài đặt <a href="!url">module Chuyển hướng</a> để chuyển hướng người dùng tới đường dẫn ảo mới mỗi khi thay đổi.

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: Generate automatic URL alias
vi: Tạo đường dẫn ảo URL tự động

en: Uncheck this to create a custom alias below.
vi: Bỏ chọn phần này để tạo ra một đường dẫn ảo tùy ý dưới đây.

en: Configure URL alias patterns.
vi: Cấu hình mẫu đường dẫn URL ảo.
