Printer, email and PDF versions (7.x-1.0) - en to vi translation catalogue (108 entries)

en: Show on every page except the listed pages.
vi: Trình bày ở mọi trang ngoại trừ các trang được liệt kê.

en: Show on only the listed pages.
vi: Chỉ trình bày ở những trang được liệt kê.

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: Content
vi: Nội dung

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Send email
vi: Gửi thư điện tử

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Links
vi: Các liên kết

en: Link
vi: Liên kết

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Font Size
vi: Cỡ chữ

en: Display a PDF version of this page.
vi: Trình bày phiên bản PDF cho trang này.

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Printer-friendly version
vi: Phiên bản để in

en: Recipients
vi: Người nhận

en: Hourly threshold
vi: Giới hạn trong một giờ

en: Your name
vi: Tên của bạn

en: Source URL
vi: URL nguồn

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Robots META tags
vi: Các thẻ Robots META

en: Add noindex
vi: Thêm noindex

en: Add nofollow
vi: Thêm nofollow

en: Add noarchive
vi: Thêm noarchive

en: Printer-friendly pages
vi: Các trang bản in

en: Send to
vi: Gửi đến

en: Show if the following PHP code returns <code>TRUE</code> (PHP-mode, experts only).
vi: Trình bày nếu đoạn mã PHP sau trả về giá trị <code>TRUE</code> (chế độ PHP, dành cho người dùng chuyên nghiệp).

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Printer-friendly
vi: Bản in

en: Display a printer-friendly version of this page.
vi: Trình bày bản in của trang này.

en: Printer-friendly page link
vi: Liên kết trang bản in

en: Printer-friendly URLs list
vi: Danh sách các URL trang in

en: Open the printer-friendly version in a new window
vi: Mở bản in ở một cửa sổ mới

en: Setting this option will make the printer-friendly version open in a new window/tab.
vi: Thiết lập tùy chọn này để cho các bản in được mở ở cửa sổ/tab mới.

en: Send to printer
vi: Gửi đến máy in

en: Automatically calls the browser's print function when the printer-friendly version is displayed.
vi: Tự động gọi tính năng in ấn của trình duyệt web khi bản in được trình bày.

en: Display source URL
vi: Trình bày nguồn URL

en: When this option is selected, the URL for the original page will be displayed at the bottom of the printer-friendly version.
vi: Khi tùy chọn này được chọn, URL cho trang

en: Add current time/date to the source URL
vi: Thêm ngày/giờ hiện tại vào nguồn URL

en: Display the current date and time in the Source URL line.
vi: Trình bày ngày và giờ hiện tại ở dòng URL nguồn.

en: Force use of node ID in source URL
vi: Buộc sử dụng node ID trong nguồn URL

en: Drupal will attempt to use the page's defined alias in case there is one. To force the use of the fixed URL, activate this option.
vi: Drupal sẽ tìm đường dẫn giả đã được cho trang tương ứng và sử dụng nó, nếu tồn tại. Nếu muốn module phải trình bày URL cố định, bạn hãy kích hoạt tính năng này.

en: Instruct robots to not index printer-friendly pages. Recommended for good search engine karma.
vi: Hướng dẫn các máy tìm kiếm không nên đánh chỉ mục các trang bản in. Nên chọn tính năng này để SEO tốt hơn.

en: Instruct robots to not follow outgoing links on printer-friendly pages.
vi: Hướng dẫn các cổ máy tìm kiếm không lần theo các liên kết ngoại ở các trang bản in.

en: Non-standard tag to instruct search engines to not show a "Cached" link for your printer-friendly pages. Recognized by Googlebot.
vi: Thẻ không đúng chuẩn, được sử dụng để hướng dẫn các máy tìm kiếm không trình bày liên kết "Cached" ở các trang in của bạn. Được nhận dạng bởi Googlebot.

en: Font Family
vi: Họ phông

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
vi: Nếu chế dộ PHP được chọn, nhập vào đoạn mã PHP ở giữa %php. Chú ý rằng việc thực thi đoạn mã PHP không đúng có thể làm hỏng hệ thống Drupal của bạn.

en: From name
vi: Tên người gửi

en: Print
vi: In

en: Your message
vi: Thông điệp của bạn

en: Text only
vi: Chỉ trình bày bản văn

en: If set, a list of the destination URLs for the page links will be displayed at the bottom of the page.
vi: Nếu được chọn, danh sách các liên kết có trang trang nội dung sẽ được trình bày ở phần dưới của trang.

en: Include comments in printer-friendly version
vi: Bao gồm các chú thích trong bản in

en: When this option is active, user comments are also included in the printer-friendly version. Requires the comment module.
vi: Khi tùy chọn này được kích hoạt, các phản hồi của người dùng cũng có thể được bao gồm trong bản in. Đòi buộc module comment.

en: New window method
vi: Phương thức mở cửa sổ mới

en: Use HTML target (does not validate as XHTML Strict)
vi: Sử dụng HTML target (không hợp chuẩn XHTML Strict)

en: Use Javascript (requires browser support)
vi: Sử dụng Javascript (đòi buộc trình duyệt hỗ trợ)

en: Choose the method used to open pages in a new window/tab.
vi: Chọn phương thức được sử dụng để mở các trang trong cửa sổ/tab mới.

en: None (Disabled)
vi: Không (bị vô hiệu)

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
vi: Nếu bạn không có quyền truy cập trực tiếp tập tin trên máy chủ, hãy sử dụng trường dữ liệu này để tải biểu trưng của mình lên.

en: Web page options
vi: Lựa chọn cho trang web

en: Links area
vi: Các liên kết đi kèm

en: Icon only
vi: Chỉ trình bày icon

en: Icon and Text
vi: Icon và bản văn

en: Link visibility
vi: Trình bày liên kết

en: Link class
vi: Class liên kết

en: This can be used by themers to change the link style or by jQuery modules to open in a new window (e.g. greybox or thickbox). Multiple classes can be specified, separated by spaces.
vi: Có thể gắn cùng lúc nhiều class, phân cách các class bằng các khoảng trắng. Người phát triển giao diện có thể sử dụng tính năng này để tùy chỉnh các trình bày các liên kết, các module jQuery có thể sử dụng mục này để thực hiện các kịch bản riêng của nó (thí dụ như module greybox hoặc thickbox).

en: Show link in system (non-content) pages
vi: Trình bày liên kết ở các trang hệ thống (không phải các trang node)

en: Setting this option will add a printer-friendly version page link on pages created by Drupal or the enabled modules.
vi: Thiết lập này sẽ thêm liên kết đến bản in cho các trang được tạo bởi Drupal hoặc các module được kích hoạt.

en: Published on %site_name
vi: Xuất bản ở %site_name

en: retrieved on %date
vi: được tìm thấy vào ngày %date

en: Adds a printer-friendly version link to content and administrative pages.
vi: Thên link đến bản in vào các trang nội dung và các trang điều hành.

en: Web page
vi: Trang web

en: Printer-friendly Page settings are available under !link
vi: Có thể truy cập biểu mẫu cấu hình các trang in qua !link

en: Landscape
vi: Ngang

en: Portrait
vi: Dọc

en: No link
vi: Không liên kết

en: Send only the teaser
vi: Chỉ gửi bản cắt

en: If selected, the default choice will be to send only the node's teaser instead of the full content.
vi: Nếu chọn, tùy chọn mặc định sẽ chỉ gửi bản cắt của node thay vì gửi toàn bộ nội dung.

en: Enable teaser/full mode choice
vi: Kích hoạt lựa chọn bản cắt/bản đầy đủ

en: If checked, the user will be able to choose between sending the full content or only the teaser at send time.
vi: Nếu được chọn, người dùng sẽ có thể chọn lựa nội dung đầy đủ hoặc bản cắt khi gửi.

en: !user has sent you a message from !site
vi: Lời nhắn của !user cho bạn qua !site

en: Thank you for spreading the word about !site.
vi: Cảm ơn bạn đã quảng bá cho !site.

en: Enter multiple addresses separated by commas and/or different lines.
vi: Nhập nhiều địa chỉ phân cách bởi các dấu phẩy và/hoặc xuống dòng

en: Page to be sent
vi: Trang được gửi đi

en: Clear form
vi: Xóa form

en: Someone
vi: Người nào đó

en: an interesting site
vi: một trang được ưa thích

en: PDF generation tool
vi: công cụ xuất ra PDF

en: This option selects the PDF generation tool being used by this module to create the PDF version.
vi: Tùy chọn này chọn công cụ xuất PDF được dùng để tạo phiên bản PDF.

en: PDF version link
vi: liên kết đến phiên bản PDF

en: Setting this option will add a PDF version page link on pages created by Drupal or the enabled modules.
vi: Thiết lập tùy chọn này để thêm liên kết đến phiên bản PDF trên các trang được tạo bởi Drupal hoặc các module đang hoạt động.

en: Open PDF in
vi: Mở PDF trong

en: Same browser window
vi: Cùng cửa sổ trình duyệt

en: New browser window
vi: Cửa sổ trình duyệt mới

en: Save dialog
vi: Lưu hội thoại

en: Select the desired method for opening the PDF in the user's browser.
vi: Chọn cách thức mong muốn để mở PDF trong trình duyệt của người dùng

en: Paper size
vi: Khổ giấy

en: Choose the paper size of the generated PDF.
vi: Chọn khổ giấy cho PDF được tạo ra

en: Page orientation
vi: Hướng giấy

en: Choose the page orientation of the generated PDF.
vi: Chọn hướng giấy cho PDF được tạo ra

en: No PDF generation tool found! Please dowload a supported PHP PDF generation tool. Check this module's INSTALL.txt for more details.
vi: Không tìm thấy công cụ tạo PDF! Vui lòng tải xuống một công cụ tạo PDF. Kiểm tra INSTALL.txt của module để biết thêm chi tiết.

en: PDF version
vi: Phiên bản PDF

en: Printer-friendly PDF
vi: Bản in PDF

en: Adds the capability to export pages as PDF.
vi: Thêm tính năng xuất các trang ra dạng PDF.

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

en: Printer, email and PDF versions
vi: Bản In, Email hay PDF

en: Send by email
vi: Gửi Email

en: Send this page by email.
vi: Gửi nội dung trang này qua Email.
