Publisher 7 (7.x-2.5) - en to fil translation catalogue (344 entries)

en: Home
fil: Bahay

en: Title
fil: Pamagat

en: Body
fil: Nilalaman

en: Next
fil: Susunod

en: Pages
fil: Mga Pahina

en: Save configuration
fil: Pangalagaan ang pagsasaayos

en: context
fil: konteksto

en: delete
fil: tanggalin

en: title
fil: pamagat

en: value
fil: halaga

en: Status
fil: Kalagayan

en: Prefix
fil: Unlapi

en: Suffix
fil: Hulapi

en: approve
fil: sang-ayunan

en: Delete
fil: Tanggalin

en: Operations
fil: Mga operasyon

en: Content
fil: Nilalaman

en: Value
fil: Halaga

en: Username
fil: Bansag

en: content
fil: nilalaman

en: Group
fil: Grupo

en: Type
fil: Uri

en: Author
fil: May akda

en: Replies
fil: Mga tugon

en: yes
fil: oo

en: List
fil: Listahan

en: Subject
fil: Paksa

en: Actions
fil: Mga gawain

en: Confirm
fil: Kumpirmahin

en: Cancel
fil: Kanselahin

en: Remove
fil: Tanggalin

en: Description
fil: Paglalarawan

en: Language
fil: Wika

en: Read more
fil: Magbasa pa

en: more
fil: marami pa

en: Disable
fil: Pahintuin

en: Disabled
fil: Nakahinto

en: Enabled
fil: Gumagana

en: Administration
fil: Pangangasiwa

en: Comments
fil: Mga puna

en: More
fil: marami pa

en: new
fil: bago

en: error
fil: mali

en: Tags
fil: Mga etiketa

en: Block title
fil: Pamagat ng tipak

en: Taxonomy
fil: Taksonomiya

en: Yes
fil: Oo

en: No
fil: Hindi

en: Content types
fil: Mga uri ng nilalaman

en: Homepage
fil: Unang pahina

en: view
fil: tingnan

en: Advanced options
fil: Mga abansadong pagpipilian

en: Edit
fil: Wastuhin

en: Date
fil: Petsa

en: Search
fil: Hanapin

en: Reset
fil: Ibalik sa pamantayan

en: This action cannot be undone.
fil: Ang gawaing ito ay hindi maaaring bawiin.

en: Message
fil: Mensahe

en: Password
fil: Hudyat

en: - None -
fil: - Wala -

en: Weight
fil: Timbang

en: none
fil: wala

en: Settings
fil: Mga pagtatakda

en: Name
fil: Pangalan

en: edit
fil: wastuhin

en: Go to previous page
fil: Pumunta sa nakaraang pahina

en: Go to next page
fil: Mag-punta sa susunod na pahina

en: Import
fil: Angkatin

en: Book
fil: Aklat

en: Export
fil: Luwasin

en: Back
fil: Bumalik

en: header
fil: ulunan

en: Preview
fil: Masdan muna

en: Save
fil: Pangalagaan

en: Help
fil: Tulong

en: Default
fil: Pamantayan

en: Update
fil: Gawing bago

en: Add
fil: Idagdag

en: View
fil: Tingnan

en: Path
fil: Landas

en: Vocabularies
fil: Bokabularyo

en: Modules
fil: Mga modulo

en: actions
fil: mga aksyon

en: You are not authorized to access this page.
fil: Ikaw ay hindi awtorisadong magpunta sa pahinang ito.

en: Picture
fil: Larawan

en: type
fil: uri

en: Database type
fil: Uri ng database

en: Configure
fil: Ayusin

en: Files
fil: Mga talaksan

en: Error
fil: Mali

en: Contact
fil: Pakikipag-ugnay

en: Created
fil: Inilikha

en: Are you sure you want to delete %title?
fil: Sigurado ka bang gusto mong tanggalin ang %title?

en: Expanded
fil: Pinalawak

en: All
fil: Lahat

en: Active
fil: Aktibo

en: Access denied
fil: Tinaggihan ang pagpunta dito

en: Add content
fil: Magdagdag nang nilalaman

en: Block
fil: Tipak

en: Page
fil: Pahina

en: 1 hour | @count hours
fil[0]: 1 oras
fil[1]: @count oras

en: 1 day | @count days
fil[0]: 1 araw
fil[1]: @count araw

en: Site name
fil: Pangalan ng sityo

en: Site slogan
fil: Sawikain ng sityo

en: Header
fil: Ulunan

en: Left sidebar
fil: Kaliwang sidebar

en: Right sidebar
fil: Kanang sidebar

en: Footer
fil: Paanan

en: Menu link
fil: Kawing sa menu

en: To
fil: Para kay

en: From
fil: Mula kay

en: Roles
fil: Mga papel

en: Comment
fil: Puna

en: Published
fil: Inilathala

en: Signature
fil: Lagda

en: Filter
fil: Salain

en: Promoted to front page
fil: Itinaas sa unang pahina

en: Poll duration
fil: Tagal ng botohan

en: File ID
fil: ID ng talaksan

en: File name
fil: Pangalan ng talaksan

en: File size
fil: Laki ng talaksan

en: E-mail address
fil: Tahanan ng e-liham

en: active
fil: aktibo

en: Items
fil: Mga bagay

en: Last update
fil: Huling binago

en: Performance
fil: Pagsasakatuparan

en: This field is required.
fil: Kinakailangan ang patlang na ito.

en: Medium
fil: Katamtaman

en: System
fil: Sistema

en: security
fil: kaligtasan

en: Recent posts
fil: Mga sariwang paskil

en: Configuration
fil: Pagsasa-ayos

en: !time ago
fil: !time ang nakalipas

en: User login
fil: Pagkalagda ng tagagamit

en: Add new comment
fil: Magdagdag nang bagong puna

en: Users
fil: Mga tagagamit

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
fil: Ang @site ay kasalukuyang nasa ilalim nang pagpapanatili. Kami ay babalik sa ilang sandali. Maraming salamat sa inyong pagtitiyaga.

en: Anonymous
fil: Hindi kilala

en: Filters
fil: Mga salaan

en: Recent comments
fil: Mga punang kumakailan lamang

en: IP Address
fil: Tirahang IP

en: Default state
fil: Pamantayan na katayuan

en: Save settings
fil: Pangalagaan ang mga pagtatakda

en: Operation
fil: Pagpapatakbo

en: reply
fil: tumugon

en: Server settings
fil: Pagtatakda ng tagasilbi ng web

en: Germany
fil: Alemanya

en: France
fil: Pransya

en: Norway
fil: Noruwega

en: Philippines
fil: Pilipinas

en: United Arab Emirates
fil: Nagkakaisang Arabong Emirato

en: United Kingdom
fil: Nagkakaisang Kaharian

en: United States
fil: Estados Unidos

en: Table prefix
fil: Unlapi ng talahanayan

en: Database username
fil: Bansag ng database

en: Database password
fil: Hudyat ng database

en: Database name
fil: Pangalan ng database

en: English
fil: Ingles

en: Sources
fil: Mga pinagmulan

en: 1 item | @count items
fil[0]: 1 bagay
fil[1]: @count mga bagay

en: ‹ previous
fil: ‹ nakaraan

en: next ›
fil: susunod ›

en: View user profile.
fil: Tingnan ang profile.

en: Feed settings
fil: Mga pagtatakda ng pakain

en: The changes have been saved.
fil: Ang mga pagbabago ay napangalagaan.

en: Your search yielded no results
fil: Ang iyong paghahanap ay walang naging resulta

en: Request new password
fil: Humingi ng panibagong hudyat

en: Languages
fil: Mga wika

en: Publishing options
fil: Mga opsyon sa paglalathala

en: Configure block
fil: Ayusin ang mga tipak

en: None.
fil: Wala.

en: Existing system path
fil: Umiiral na landas sa sistema

en: any
fil: kahit ano

en: Log out
fil: Umalis sa pagkalagda

en: Create new account
fil: Lumikha nang bagong akawnt

en: warning
fil: babala

en: Site information
fil: Impormasyon ng sityo

en: Blocked
fil: Hinadlangan

en: critical
fil: kritikal

en: Forums
fil: Mga pagpupulong

en: The specified passwords do not match.
fil: Ang tinukoy na mga hudyat ay hindi tumugma

en: Permissions
fil: Mga pahintulot

en: Standard
fil: Karaniwan

en: Menu settings
fil: Mga pagtatakda ng menu

en: Action '%action' added.
fil: Ang gawaing '%action' ay naidagdag.

en: Remove orphaned actions
fil: Tanggalin ang mga ulilang aksyon

en: Themes
fil: Mga bastidor ng disenyo

en: !name field is required.
fil: Ang patlang na <em>!name</em> ay kinakailangan.

en: Processing
fil: Pinoproseso

en: Finished
fil: Tapos na

en: Line break converter
fil: Tagapalit ng line break

en: File upload error. Could not move uploaded file.
fil: May mali sa pagkarga. Hindi ma-ilipat ang naikarga.

en: Shortcuts
fil: Mga maigsing ruta

en: The specified date is invalid.
fil: Ang tinukoy na petsa ay hindi wasto.

en: Go to first page
fil: Mag-punta sa unang pahina

en: Go to last page
fil: Mag-punta sa huling pahina

en: Go to page @number
fil: Mag-punta sa pahina @number

en: Enter the terms you wish to search for.
fil: Ipasok ang mga katagang nais mong hanapin.

en: Save blocks
fil: Pangalagaan ang mga tipak

en: Menus
fil: Mga menu

en: Default time zone
fil: Pamantayang sona ng oras

en: debug
fil: kumpuni

en: @user's picture
fil: Larawan ni @user

en: Page not found
fil: Hindi natagpuan ang pahina

en: info
fil: impormasyon

en: « first
fil: « una

en: last »
fil: huli »

en: The directory %directory is not writable
fil: Ang direktoryong %directory ay hindi masulatan

en: Rearrange
fil: Ayusin ang pagkasunod-sunod

en: !a comments per page
fil: !a komento sa bawat pahina

en: 1 year | @count years
fil[0]: 1 taon
fil[1]: @count taon

en: 1 week | @count weeks
fil[0]: 1 linggo
fil[1]: @count linggo

en: 1 min | @count min
fil[0]: 1 minuto
fil[1]: @count minuto

en: 1 sec | @count sec
fil[0]: 1 segundo
fil[1]: @count segundo

en: Bulgarian
fil: Bulgaryan

en: Czech
fil: Tsek

en: German
fil: Aleman

en: The file could not be created.
fil: Hindi mailikha ang file.

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
fil: Ang impormasyon sa pagpalit ng hudyat ay naipadala na kay %name sa %email.

en: Account
fil: Akawnt

en: Or
fil: O

en: Database host
fil: Host ng database

en: Install profile
fil: Iinstala ang profile

en: and
fil: at

en: Stack overflow: too many calls to actions_do(). Aborting to prevent infinite recursion.
fil: Naguumapaw na pagtawag sa actions_do(). Itinitigil upang maiwasan ang paulit-ulit na pangyayari.

en: Action %action saved.
fil: Gawaing %action ay napangalagaan.

en: Banned IP address %ip
fil: Pinagbabawal na IP address %ip

en: - Select -
fil: - Pumili -

en: Regions
fil: Rehiyon

en: Translate
fil: Isaling-wika

en: Create @name
fil: Lumikha ng @name

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
fil: Para sa kaligtasan, ang iyong ikinargang ito ay muling pinangalanan bilang %filename.

en: notice
fil: paunawa

en: User account
fil: Akawnt ng tagagamit

en: Password field is required.
fil: Ang patlang para sa hudyat ay kinakailangan

en: Confirm password
fil: Patunayan ang hudyat

en: Run cron
fil: Patakbuhin ang cron

en: Run updates
fil: Patakbuhin ang mga pagbabago

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
fil: Pangkaligtasang babala: Hindi maisulat ang .htaccess. Mangyaring lumikha ng .htaccess sa iyong direktoryong %directory kung saan ang nilalaman nito ay ang mga sumusunod: <code>!htaccess</code>

en: The file %file could not be saved, because it exceeds %maxsize, the maximum allowed size for uploads.
fil: Ang file na %file ay hindi mapangalagaan, dahil lumampas ito sa %maxsize, ang pinakamataas na ipinahihintulot na sukat para sa pag-angkat.

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
fil: Ang file na %file ay hindi mapangalagaan, dahil hindi nakumpleto ang pag-angkat nito.

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
fil: Ang file na %file ay hindi mapangalagaan. Isang hindi kilalang pagkakamali ay naganap.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
fil: Tanging ang mga file na may mga sumusunod na karugtong ang pinahihintulutan: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
fil: Ang file ay %filesize na lampas sa pinakamataas na sukat na %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
fil: Ang file ay %filesize. Lalampas ito sa kota ng disk na %quota.

en: Only JPEG, PNG and GIF images are allowed.
fil: Tanging ang mga larawang JPEG, PNG at GIF ang pinahihintulutan.

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
fil: Binago ang sukat ng larawan upang magkasya sa loob ng pnakamataas na pinapayagang sukat na %dimensions piksel.

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
fil: Ang larawan ay masyadong malaki; ang pinakamataas na sukat ay %dimensions piksel.

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
fil: Ang larawan ay masyadong maliit; ang pinakamababang sukat ay %dimensions piksel.

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
fil: Mali sa pagkarga. Hindi mailipat ang naikargang %file patungo sa destinasyong %destination.

en: Database port
fil: Port ng database

en: Save and continue
fil: Pangalagaan at magpatuloy

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
fil: Ang mga pagpipiliang ito ay kinakailangan lamang sa iilan lang na mga sityo. Kung hindi ka sigurado kung ano ang dapat mong ipasok dito, iwanan ang mga pamantayang pagtatakda, o di kaya'y tanungin mo ang tagapagtustos ng iyong hosting.

en: If your database is located on a different server, change this.
fil: Kung ang iyong database ay matatagpuan sa ibang tagasilbi, baguhin ito.

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
fil: Kung nakikinig ang iyong tagasilbi ng database sa isang di-pamantayang port, ipasok ang numero.

en: Database port must be a number.
fil: Numero dapat ang port ng database.

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
fil: Pinahihintulutan ang mga puwang. Ang iba't-ibang bantas ay hindi pinahihintulutan maliban sa tuldok, gitling at salungguhit

en: IP address
fil: Tirahang IP

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
fil: Isang iligal na pagpipilian ay napansin. Mangyaring makipag-ugnayan sa tagapangasiwa ng sayt.

en: Illegal choice %choice in !name element.
fil: Iligal na pagpipiliang %choice sa elementong !name.

en: The comment you are replying to does not exist.
fil: Tumutugon ka sa isang punang hindi umiiral.

en: Dashboard
fil: Dashbord

en: locale
fil: lokal

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
fil: Hindi maproseso ng tama ng napiling kasangkapan para sa pagmanipula ng mga imahe ang %function.

en: Currently using !item !version
fil: Kasalukyang gumagamit ng !item !version

en: Add link
fil: Magdagdag nang kawing

en: Initializing.
fil: Sinisimulan.

en: An error has occurred.
fil: May maling naganap.

en: Please continue to <a href="@error_url">the error page</a>
fil: Mangyaring magpatuloy sa <a href="@error_url">pahina ng kamalian</a>

en: HTTP POST is required.
fil: Kinakailangan ang HTTP POST

en: 0 sec
fil: 0 seg

en: alert
fil: alerto

en: emergency
fil: biglang pangangailangan

en: Poll
fil: Botohan

en: Administration menu
fil: Menu ng pangangasiwa

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
fil: Sinusubukang muling patakbuhin ang cron habang ito'y tumatakbo pa.

en: Cron run completed.
fil: Natapos ang pagtatakbo ng cron

en: Contact form
fil: Pormularyo sa pakikipag-ugnay

en: The requested page could not be found.
fil: Ang hiniling na pahina ay hindi mahanap.

en: Requirements problem
fil: Suliranin sa mga pangangailangan

en: Database configuration
fil: Pagsasaayos ng database

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
fil: Ang uri ng database kung saan iiimbak ang iyong datos ng @drupal.

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
fil: Ang pangalan ng database kung saan iiimbak ang iyong datos ng @drupal. Ito ay dapat umiiral sa iyong tagasilbi bago maiinstala ang @drupal.

en: If more than one application will be sharing this database, enter a table prefix such as %prefix for your @drupal site here.
fil: Kung higit sa isang aplikasyon ang makikibahagi sa database, magpasok nang unlapi para sa talahanayan gaya nang %prefix para sa iyong sityong @drupal dito.

en: Select an installation profile
fil: Pumili ng profile para sa instalasyon

en: Choose language
fil: Pumili ng wika

en: Learn how to install Drupal in other languages
fil: Alamin kung pa-paano iinstala ang Drupal sa ibang wika

en: (built-in)
fil: (kasama talaga)

en: No profiles available
fil: Walang magagamit na profile

en: Drupal already installed
fil: Drupal ay naka-instala na

en: <ul><li>To start over, you must empty your existing database.</li><li>To install to a different database, edit the appropriate <em>settings.php</em> file in the <em>sites</em> folder.</li><li>To upgrade an existing installation, proceed to the <a href="@base-url/update.php">update script</a>.</li><li>View your <a href="@base-url">existing site</a>.</li></ul>
fil: <ul><li>Upang muling mag-umpisa, kailangan mong alisin ang laman ng iyong umiiral na database.</li><li>Para mag-instala nang ibang database, wastuhin ang naaangkop na <em>settings.php</em> file sa <em>sites</em> folder.</li><li>Para mag-upgrade nang umiiral na instalasyon, magpatuloy sa <a href="@base-url/update.php">update script</a>.</li><li>Tingnan ang iyong <a href="@base-url">umiiral na sityo</a>.</li></ul>

en: Installing @drupal
fil: Iniinstala ang @drupal

en: The installation has encountered an error.
fil: Nakatagpo ng pagkakamali ang instalasyon

en: Configure site
fil: Ayusin ang sityo

en: @drupal installation complete
fil: Instalasyon ng @drupal ay kompleto na

en: Installed %module module.
fil: Nainstala na ang modulong %module.

en: Choose profile
fil: Pumili ng profile

en: Verify requirements
fil: Suriin ang mga pangangailangan

en: Set up database
fil: Itayo ang database

en: Set up translations
fil: Itayo ang pagsasaling-wika

en: Install site
fil: Iinstala ang sityo

en: Finish translations
fil: Tapusin ang pagsasaling-wika

en: Site e-mail address
fil: E-liham ng sityo

en: By default, dates in this site will be displayed in the chosen time zone.
fil: Bilang pamantayan, ang mga petsa sa sityong ito ay ipapakita sa napiling sona ng oras

en: Update notifications
fil: Abiso mg mga pagbabago

en: Check for updates automatically
fil: Awtomatikong suriin ang mga update

en: Removed orphaned action '%action' from database.
fil: Tinanggal ang ulilang gawain na '%action' sa database.

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
fil: Lumampas ang pagtakbo ng cron sa takdang oras at ito ay nabigo.

en: 1 byte | @count bytes
fil[0]: 1 byte
fil[1]: @count byte

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
fil: !name ay hindi maaaring maging mas mahaba kaysa sa %max titik ngunit ito ay kasalukuyang %length titik ang haba.

en: Illegal choice %choice in %name element.
fil: Iligal na pagpipiliang %choice sa elementong %name.

en: Text group
fil: Grupo ng teksto

en: Abkhazian
fil: Abkasyan

en: Afrikaans
fil: Aprikaans

en: Belarusian
fil: Belarusyan

en: Norwegian Bokmål
fil: Wikang Noruwega

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
fil: Pamantayang wika ng akawnt na ito para sa mga e-liham, at ninanais na wika para sa pagtatanghal ng sityo.

en: Search form
fil: Pormularyo ng paghahanap

en: Date and time
fil: Petsa at oras

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
fil: Ang mga karagdagang instruksyon ay ipinadala sa tahanan ng iyong e-liham.

en: Text format
fil: Format ng teksto

en: Structure
fil: Pagkakayari

en: Cancel account
fil: Alisin ang akawnt

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
fil: Ang tirahang IP ng kompyuter kung saan nanggaling ang pinaskil na puna.

en: Default country
fil: Pamantayang bansa

en: Text formats
fil: Mga format ng teksto

en: Image styles
fil: Mga istilo ng larawan

en: Minimal
fil: Pinakakakaunti

en: Use <em>basic pages</em> for your static content, such as an 'About us' page.
fil: Gamitin ang mga <em>simpleng pahina</em> para sa iyong mga statik na nilalaman, tulad ng isang 'Tungkol sa amin' na pahina.

en: Install with commonly used features pre-configured.
fil: Instalahin gamit ang mga karaniwang ginagamit na mga tampok.

en: Use <em>articles</em> for time-sensitive content like news, press releases or blog posts.
fil: Gamitin ang mga <em>artikulo</em> para sa panahong sensitibong nilalaman tulad ng mga balita, mga "press release" o mga paskil sa blog.

en: Site logo
fil: Logo ng sityo

en: Add a new @plugin
fil: Magdagdag nang bagong @plugin

en: %title has been created.
fil: Ang %title ay nailikha.

en: %title could not be created.
fil: Ang %title ay hindi mailikha.

en: %title has been updated.
fil: Ang %title ay nabago.

en: %title could not be updated.
fil: Ang %title ay hindi mabago.

en: @plugin %title was enabled.
fil: Ang @plugin %title ay pinagana.

en: @plugin %title was disabled.
fil: Ang @plugin %title ay hindi pinagana.

en: Minimal profile for running tests. Includes absolutely required modules only.
fil: Pinakakaunting profile para sa pagpapatakbo ng mga pagsubok. Ang mga talagang kinakailangan lamang na mga modulo ang kasama.

en: Add new view
fil: Magdagdag nang bagong tanawin

en: Administration tools.
fil: Mga kasangkapan sa pangangasiwa.

en: Add view from template
fil: Magdagdag nang tanawin mula sa suleras

en: File byte size
fil: Laki ng byte ng talaksan
