Publisher 7 (7.x-2.5) - en to th translation catalogue (1295 entries)

en: Home
th: หน้าแรก

en: User interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Slideshow
th: สไลด์โชว์

en: Title
th: หัวข้อ

en: Next
th: ถัดไป

en: user
th: ผู้ใช้

en: Pages
th: หน้า

en: Save configuration
th: บันทึกค่า

en: enable
th: เปิดใช้งาน

en: delete
th: ลบ

en: title
th: ชื่อ

en: value
th: ค่า

en: Status
th: สถานะ

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: approve
th: อนุมัติ

en: E-mail
th: อีเมล

en: Delete
th: ลบ

en: Submit
th: ส่งข้อมูล

en: Value
th: ค่า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้งาน

en: Email address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Item
th: รายการ

en: content
th: เนื้อหา

en: Type
th: ประเภท

en: Replies
th: ตอบ

en: Closed
th: ปิด

en: yes
th: ตกลง

en: List
th: ดูลิสต์

en: Actions
th: แอคชั่น

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Remove
th: เอาออก

en: Unsubscribe
th: ยกเลิกการเป็นสมาชิก

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Read more
th: อ่านต่อ

en: Enable
th: เปิดใช้

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: footer
th: แสดงบล็อกของเมนูดา้นล่างของเวบ็ไซต์

en: not verified
th: ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง

en: Action
th: แอคชั่น

en: On
th: เปิด

en: For
th: สำหรับ

en: new
th: ใหม่

en: error
th: ผิดพลาด

en: Block title
th: ชื่อบล็อค

en: Taxonomy
th: หมวดหมู่

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Content types
th: ชนิดเนื้อหา

en: Homepage
th: หน้าหลัก

en: Home page
th: เว็บไซต์

en: Version
th: รุ่น

en: updated
th: ถูกปรับปรุง

en: all
th: ทั้งหมด

en: File
th: ไฟล์

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Advanced options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Edit
th: แก้ไข

en: Date
th: วันที่

en: Links
th: ลิงก์

en: Search
th: ค้นหา

en: None
th: ไม่มี

en: This action cannot be undone.
th: คำสั่งนี้เมื่อทำแล้วไม่สามารถย้อนได้

en: Message
th: ข้อความ

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Block settings
th: การตั้งค่าบล็อก

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: Country
th: ประเทศ

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: The configuration options have been saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Variable
th: ตัวแปร

en: Link
th: ลิงค์

en: Required
th: จำเป็น

en: none
th: ไม่มี

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: edit
th: แก้ไข

en: Go to previous page
th: ไปหน้าก่อน

en: Go to next page
th: ไปหน้าถัดไป

en: Import
th: นำเข้า

en: Book
th: หนังสือ

en: Export
th: ส่งออก

en: General settings
th: กำหนดค่าทั่วไป

en: Back
th: กลับ

en: Field
th: ช่องรับข้อมูล

en: header
th: ส่วนหัวด้านบนของเว็บไซต์

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Save
th: บันทึก

en: False
th: เท็จ

en: Background
th: ภาพพื้นหลัง

en: Update
th: ปรับปรุง

en: Open
th: เปิด

en: Small
th: เล็ก

en: Large
th: ใหญ่

en: Add new
th: เพิ่มใหม่

en: Views
th: ดู

en: Access
th: การเข้าถึง

en: Add
th: เพิ่ม

en: remove
th: เอาออก

en: View
th: ดู

en: Format
th: รูปแบบ

en: Path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Modules
th: โมดูล

en: Manage
th: จัดการ

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Region
th: ตำแหน่ง

en: Visible
th: มองเห็น

en: Display
th: แสดงผล

en: Menu
th: เมนู

en: Advanced settings
th: การติดตั้งขั้นสูง

en: results
th: ผล

en: search
th: ค้นหา

en: mail
th: อีเมล

en: actions
th: การดำเนินการ

en: Text
th: ข้อความ

en: Theme
th: แบบเว็บไซต์

en: theme
th: ธีม

en: Timestamp
th: ระบุเวลา

en: Keywords
th: คำค้นหา

en: ID
th: ไอดี

en: You are not authorized to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าดูหน้านี้

en: Unknown
th: ไม่รู้

en: Picture
th: รูปภาพ

en: type
th: ชนิด

en: Before
th: ก่อน

en: After
th: หลัง

en: Database type
th: ชนิดฐานข้อมูล

en: Content type
th: ชนิดของเนื้อหา

en: action
th: ใช้งานอยู่

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Email
th: อีเมล

en: Check
th: เช็ค

en: file
th: แฟ้ม

en: User ID
th: รหัสผู้ใช้

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Contact
th: ติดต่อ

en: no
th: ไม่

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Separator
th: คั่น,แยก

en: Exclude
th: ไม่รวม

en: Are you sure you want to delete %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบ %title?

en: term
th: ข้อมูล

en: Expanded
th: แสดงเมนูย่อย

en: All
th: ทั้งหมด

en: Access denied
th: ปัญหา 'access denied'

en: Year
th: ปี

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Add content
th: เพิ่มเนื้อหา

en: Override title
th: ชื่อแทนที่

en: CSS class
th: คลาส CSS

en: 1 hour | @count hours
th[0]: 1 ชั่วโมง
th[1]: @count ชั่วโมง

en: 1 day | @count days
th[0]: 1 วัน
th[1]: @count วัน

en: Taxonomy terms
th: แง่อนุกรมวิธาน

en: Breadcrumb
th: การแสดงเส้นทาง

en: Site name
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Site slogan
th: สโลแกน

en: Database
th: ฐานข้อมูล

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Off
th: ปิด

en: Host
th: โฮสต์

en: Always
th: ตลอดเวลา

en: Never
th: ไม่เคย

en: Update available
th: มีการอัพเดต

en: Update status
th: อัพเดตสถานะ

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Left sidebar
th: แถบเมนูด้านซ้าย

en: Right sidebar
th: แถบเมนูด้านขวา

en: Selected
th: ถูกเลือก

en: You cannot send more than %number messages per hour. Please try again later.
th: คุณไม่สามารถส่งข้อความเกินกว่า %number ข้อความต่อชั่วโมงได้ กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: To
th: ถึง

en: From
th: จาก

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Revision ID
th: แก้ไข ID

en: Comment ID
th: IDของความคิดเห็น

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Score
th: คะแนน

en: Signature
th: ข้อความลงท้าย

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Revisions
th: รุ่น

en: Log message
th: บันทึกข้อความ

en: URL alias
th: เป็นการกำหนด URL เฉพาะให้กับธีม

en: Poll duration
th: ระยะเวลาแบบสำรวจ

en: File ID
th: รหัสไฟล์

en: File size
th: ขนาดไฟล์

en: Vocabulary
th: คำศัพท์

en: E-mail address
th: อีเมล

en: Last login
th: เข้าสู่ระบบล่าสุด

en: Severity
th: ระดับความรุนแรง

en: Field name
th: ชื่อช่องรับข้อมูล

en: Global settings
th: ตั้งค่าทั่วไป

en: Contains
th: ประกอบด้วย

en: Does not contain
th: ไม่ประกอบด้วย

en: Is less than
th: น้อยกว่า

en: Is less than or equal to
th: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Is equal to
th: เท่ากับ

en: Is greater than or equal to
th: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: Is greater than
th: มากกว่า

en: Is not equal to
th: ไม่เท่ากับ

en: Average
th: เฉลี่ย

en: Count
th: จำนวน

en: Mode
th: รูปแบบ

en: Warning
th: การเตือน

en: active
th: ใช้งาน

en: Items
th: จำนวน

en: %time ago
th: %time ก่อนหน้า

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Sort order
th: ลำดับการเรียง

en: Up
th: ขึ้น

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Width
th: ความกว้าง

en: This field is required.
th: ช่องนี้จำเป็นต้องกรอก

en: Maximum
th: อย่างสูง

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Media
th: สื่อ

en: help
th: คู่มือการใช้งาน

en: Caching
th: ตั้งค่าแคช

en: Month
th: เดือน

en: Widget
th: วิดเจ็ต

en: End Date
th: วันที่สิ้นสุด

en: System
th: ระบบ

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Address
th: ที่อยู่

en: State
th: รัฐ

en: Postcode
th: รหัสไปรษณีย์

en: Code
th: รหัส

en: Owner
th: เจ้าของ

en: OR
th: หรือ

en: Company
th: บริษัท

en: security
th: ความปลอดภัย

en: node
th: โหนด

en: General
th: ทั่วไป

en: Recent posts
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Day
th: วัน

en: Table
th: ตาราง

en: Now
th: เดี๋ยวนี้

en: Start date
th: วันที่เริ่มต้น

en: End date
th: วันที่สิ้นสุด

en: Configuration
th: กำหนดค่า

en: !time ago
th: !time ก่อน

en: Other
th: อื่นๆ

en: Text color
th: สีของข้อความ

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: First name
th: ชื่อ

en: Last name
th: นามสกุล

en: Link text
th: ลิงค์ข้อความ

en: Add new comment
th: แสดงความเห็น

en: String
th: ข้อความ

en: Case
th: ตัวพิมพ์

en: Referrer
th: อ้างอิง

en: Site off-line message
th: ข้อความสำหรับตอนออฟไลน์

en: Message to show visitors when the site is in off-line mode.
th: ข้อความที่ให้แสดงบนเว็บไซต์ขณะที่ปิดปรับปรุง

en: Maximum length
th: ความยาวสูงสุด

en: Save changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: access denied
th: ปฏิเสธการเข้าใช้

en: <All>
th: <ทั้งหมด>

en: Edit view
th: แก้ไขมุมมอง

en: Clone
th: โคลน

en: Administer views
th: จัดการมุมมอง

en: Ascending
th: เรียงน้อยไปมาก

en: Descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Arguments
th: ข้อโต้แย้ง

en: Operator
th: ผู้ประกอบการ

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Optional
th: ไม่จำเป็น

en: Order
th: เรียงตาม

en: Random
th: สุ่ม

en: Uncategorized
th: ไร้หมวดหมู่

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: IP Address
th: หมายเลข IP

en: Profile
th: ประวัติผู้ใช้

en: Close
th: ปิด

en: Save settings
th: บันทึกค่า

en: Operation
th: การปฏิบัติการ

en: reply
th: ตอบ

en: Duration
th: เวลาสอบ

en: Server settings
th: การตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์

en: City
th: จังหวัด

en: Postal code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Created date
th: วันที่สร้าง

en: Updated date
th: วันที่ปรับปรุง

en: Delete rule
th: ลบกฎ

en: American Samoa
th: อเมริกันซามัว

en: Georgia
th: จอร์เจีย

en: Guam
th: กวม

en: Marshall Islands
th: หมู่เกาะมาร์แชลล์

en: Northern Mariana Islands
th: หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา

en: Palau
th: ปาเลา

en: Puerto Rico
th: เปอร์โตริโก

en: Thailand
th: ไทย

en: Virgin Islands
th: หมู่เกาะเวอร์จิน

en: Full name
th: ชื่อเต็ม

en: Table prefix
th: ขึ้นต้นตารางด้วย

en: Database username
th: ชื่อสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database password
th: รหัสผ่านสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database name
th: ชื่อฐานข้อมูล

en: Port
th: พอร์ต

en: Regular expression
th: การแสดงออกปกติ

en: Size of textfield
th: ขนาดช่องข้อความ

en: Authoring information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Show
th: แสดง

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
th: ระบุตำแหน่งในระบบของ Drupal 1 ตำแหน่งต่อบรรทัด ตัวอักษร '*' ทำหน้าที่เป็น wildcard ตัวอย่างเช่นตำแหน่ง %blog หมายถึงหน้าบล็อกหลัก และ %blog-wildcard หมายถึงบล็อกของผู้ใช้แต่ละคนทุกบล็อก ถ้าต้องการหน้าแรก ให้ใช้ %front

en: Link to content
th: ลิงค์ไปยังเนื้อหา

en: Spanish
th: ภาษาสเปน

en: in
th: ใน

en: Messages
th: ข้อความ

en: Sources
th: แหล่ง

en: 1 item | @count items
th[0]: 1 รายการ
th[1]: @count รายการ

en: View user profile.
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้

en: Full text
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: Source
th: แหล่งที่มา

en: Date/Time
th: วัน / เวลา

en: Display all menu items
th: แสดงรายการเมนูทั้งหมด

en: The changes have been saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Select all rows in this table
th: เลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Deselect all rows in this table
th: ยกเลิกการเลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Your search yielded no results
th: ไม่พบสิ่งที่คุณต้องการค้นหา

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Request new password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Display name
th: ชื่อที่แสดง

en: Feature
th: ลักษณะการทำงาน

en: Available tokens
th: Token ที่สามารถนำไปใช้ได้

en: Publishing options
th: ตั้งค่าการตีพิมพ์

en: Query
th: สอบถาม

en: Configure block
th: ตั้งค่าบล็อค

en: Block name
th: ชื่อที่ถูกบล็อก

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Select list
th: รายการที่เลือก

en: Text field
th: ช่องข้อความ

en: Granularity
th: ความละเอียด

en: author
th: ผู้เขียน

en: None.
th: ไม่มี

en: Revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Existing system path
th: ตำแหน่งพาธของระบบที่ใช้อยู่

en: Greater than
th: มากกว่า

en: Less than
th: น้อยกว่า

en: any
th: ใดๆ

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Create new account
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: warning
th: คำเตือน

en: Site information
th: ข้อมูลเว็บไซต์

en: critical
th: อันตราย

en: or
th: หรือ

en: Are you sure?
th: คุณแน่ใจหรือ ?

en: open
th: เปิด

en: Parent term
th: ลำดับชั้นของ Term

en: revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Revision
th: รุ่น

en: The specified passwords do not match.
th: รหัสผ่านที่ระบุไม่ตรงกัน

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: ZIP code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Changed
th: เปลี่ยน

en: Date created
th: วันที่สร้าง

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Federated States of Micronesia
th: สหพันธรัฐไมโครนีเซีย

en: Province
th: จังหวัด

en: Not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: Menu settings
th: ตั้งค่าเมนู

en: Color scheme
th: ชุดสี

en: New comments
th: ความคิดเห็นใหม่

en: Relationships
th: ความสัมพันธ์

en: Relationship
th: ความสัมพันธ์

en: relationships
th: ความสัมพันธ์

en: image
th: รูปภาพ

en: Oldest first
th: ที่เก่าแก่ที่สุดก่อน

en: Sort criteria
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: <Hidden>
th: <ซ่อน>

en: Revision of %title from %date
th: ปรับรุ่น %title จาก %date

en: Action '%action' added.
th: เพิ่มแอ็คชั่น '%action' แล้ว

en: Remove orphaned actions
th: ลบแอ็คชั่นที่ขาดการเชื่อมโยง

en: Themes
th: แบบเว็บไซต์

en: comment
th: ความคิดเห็น

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: !name field is required.
th: ช่อง !name จำเป็นต้องกรอก

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: You are here
th: คุณอยู่ที่นี่

en: Processing
th: กำลังดำเนินการ

en: Finished
th: เสร็จสิ้น

en: date
th: วันที่

en: File upload error. Could not move uploaded file.
th: การอัปโหลดไฟล์ผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์

en: Shortcuts
th: เส้นทางลัด

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: The specified date is invalid.
th: วันที่ที่ระบุไม่ถูกต้อง

en: Slogan
th: สโลแกน

en: Please wait...
th: กรุณารอ...

en: Select
th: เลือก

en: Examples
th: ตัวอย่าง

en: Go to first page
th: ไปหน้าแรก

en: Go to last page
th: ไปหน้าสุดท้าย

en: Go to page @number
th: ไปยังหน้า @number

en: Enter the terms you wish to search for.
th: ใส่คำที่คุณต้องการค้นหา

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Variables
th: ตัวแปร

en: Alabama
th: แอละแบมา

en: Alaska
th: อะแลสกา

en: Arizona
th: แอริโซนา

en: Arkansas
th: อาร์คันซอ

en: California
th: แคลิฟอร์เนีย

en: Colorado
th: โคโลราโด

en: Connecticut
th: คอนเนตทิคัต

en: Delaware
th: เดลาแวร์

en: Florida
th: ฟลอริดา

en: Hawaii
th: ฮาวาย

en: Idaho
th: ไอดาโฮ

en: Illinois
th: อิลลินอยส์

en: Indiana
th: อินดีแอนา

en: Iowa
th: ไอโอวา

en: Kansas
th: แคนซัส

en: Kentucky
th: เคนทักกี

en: Louisiana
th: ลุยเซียนา

en: Maine
th: เมน

en: Maryland
th: แมริแลนด์

en: Massachusetts
th: แมสซาชูเซตส์

en: Michigan
th: มิชิแกน

en: Minnesota
th: มินนิโซตา

en: Mississippi
th: มิสซิสซิปปี

en: Missouri
th: มิสซูรี

en: Montana
th: มอนแทนา

en: Nebraska
th: เนแบรสกา

en: Nevada
th: เนวาดา

en: New Hampshire
th: นิวแฮมป์เชียร์

en: New Jersey
th: นิวเจอร์ซีย์

en: New Mexico
th: นิวเม็กซิโก

en: New York
th: นิวยอร์ก

en: North Carolina
th: นอร์ทแคโรไลนา

en: North Dakota
th: นอร์ทดาโคตา

en: Ohio
th: โอไฮโอ

en: Oklahoma
th: โอคลาโฮมา

en: Oregon
th: ออริกอน

en: Pennsylvania
th: เพนซิลเวเนีย

en: Rhode Island
th: โรดไอแลนด์

en: South Carolina
th: เซาท์แคโรไลนา

en: South Dakota
th: เซาท์ดาโคตา

en: Tennessee
th: เทนเนสซี

en: Texas
th: เทกซัส

en: Utah
th: ยูทาห์

en: Vermont
th: เวอร์มอนต์

en: Virginia
th: เวอร์จิเนีย

en: Washington
th: วอชิงตัน

en: West Virginia
th: เวสต์เวอร์จิเนีย

en: Wisconsin
th: วิสคอนซิน

en: Wyoming
th: ไวโอมิง

en: Save blocks
th: บันทึกบล็อค

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
th: ถ้าเลือกโหมด PHP ให้ใส่โค้ด PHP ระหว่าง %php การใส่โค้ด PHP ที่ไม่สมบูรณ์อาจสร้างปัญหากับเว็บไซต์ได้

en: Menus
th: เมนู

en: Above
th: ด้านบน

en: Within
th: ภายใน

en: Default time zone
th: เขตเวลาเริ่มต้น

en: Add another item
th: เพิ่มรายการอื่น

en: Manage fields
th: จัดการช่องรับข้อมูล

en: Add field
th: เพิ่มช่องรับข้อมูล

en: Text area
th: พื้นที่ข้อความ

en: Decimal
th: ตัวเลข

en: Minimum
th: อย่างต่ำ

en: Precision
th: ความละเอียด

en: Exceptions
th: ข้อยกเว้น

en: 1 minute
th: 1 นาที

en: Grid
th: ตะแกรง

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Hide
th: ซ่อน

en: Global
th: ส่วนกลาง

en: debug
th: ดีบั๊ก

en: Profiles
th: ประวัติผู้ใช้

en: Thread
th: หัวข้อ

en: URL path settings
th: การตั้งค่าพาธสำหรับ URL

en: @user's picture
th: รูปภาพของ @user

en: Title text
th: หัวข้อ

en: Space
th: ช่องว่าง

en: Page not found
th: ไม่พบหน้าที่เรียก

en: Language neutral
th: ไม่ขึ้นกับภาษา

en: More help
th: ความช่วยเหลือเพิ่มเติม

en: Account blocked
th: บัญชีผู้ใช้บล็อก

en: info
th: เพื่อทราบ

en: Provided by
th: ให้บริการโดย

en: Available
th: อนุญาตให้สอบเมื่อ

en: The directory %directory is not writable
th: ไดเรคทอรี %directory ไม่สามารถเขียนข้อมูลได้

en: empty
th: ว่างเปล่า

en: Package
th: แพคเกจ

en: Aggregator
th: ข่าวที่ดึงมา

en: Alberta
th: แอลเบอร์ตา

en: British Columbia
th: บริติชโคลัมเบีย

en: Manitoba
th: แมนิโทบา

en: New Brunswick
th: นิวบรันสวิก

en: Northwest Territories
th: นอร์ทเวสต์เทร์ริทอรีส์

en: Nova Scotia
th: โนวาสโกเชีย

en: Nunavut
th: นูนาวุต

en: Ontario
th: ออนแทรีโอ

en: Prince Edward Island
th: ปรินซ์เอดเวิร์ดไอแลนด์

en: Quebec
th: ควิเบก

en: Saskatchewan
th: ซัสแคตเชวัน

en: Yukon Territory
th: ยูคอนเทร์ริทอรี

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
th: URL %url ไม่ต้องต้อง กรุณากรอก URL ที่ถูกต้อง เช่น http://www.example.com/feed.xml เป็นต้น

en: Context
th: บริบท

en: Book navigation
th: ดูรายการหนังสือ

en: !a comments per page
th: !a ความคิดเห็นต่อหน้า

en: Pager
th: ตัวเปลี่ยนหน้า

en: Taxonomy vocabulary
th: คำศัพท์จำแนกประเภท

en: Remove this item
th: ลบรายการนี้

en: Keyword
th: คำค้นหา

en: 1 year | @count years
th[0]: 1 ปี
th[1]: @count ปี

en: 1 week | @count weeks
th[0]: 1 สัปดาห์
th[1]: @count สัปดาห์

en: 1 min | @count min
th[0]: 1 นาที
th[1]: @count นาที

en: 1 sec | @count sec
th[0]: 1 วินาที
th[1]: @count วินาที

en: Show all
th: แสดงทุกข้อ

en: Page settings
th: การตั้งค่าหน้า

en: Use pager
th: ใช้ pager

en: Items to display
th: รายการที่จะแสดง

en: More link
th: เชื่อมโยงเพิ่มเติม

en: Polish
th: ภาษาโปแลนด์

en: contains
th: ประกอบด้วย

en: Postal address
th: ที่อยู่ทางไปรษณีย์

en: Machine name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Edit rule
th: แก้ไขกฎ

en: Print
th: พิมพ์

en: The file could not be created.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ได้

en: Locked
th: ถูกล็อค

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
th: วิธีการตั้งรหัสผ่านใหม่ถูกส่งไปยัง %name ทาง %email แล้ว

en: The e-mail address %mail is not valid.
th: อีเมล %mail ไม่ถูกต้อง

en: Account
th: บัญชีผู้ใช้

en: Data
th: ข้อมูล

en: Finish
th: ส่งข้อสอบ

en: Default order
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: Number of views
th: จำนวนการเข้าชม

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Database host
th: โฮสต์ของฐานข้อมูล

en: Install profile
th: ติดตั้งโพรไฟล์

en: Default theme
th: ธีมเริ่มต้น

en: sort by @s
th: เรียงตาม @s

en: and
th: และ

en: Stack overflow: too many calls to actions_do(). Aborting to prevent infinite recursion.
th: Stack overflow: มีการเรียก actions_do() ลึกเกินไป ยกเลิกการดำเนินการเพื่อป้องกันการเรียกตัวเองซ้ำไม่สิ้นสุด

en: Action %action saved.
th: บันทึกแอ็คชั่น %action แล้ว

en: After saving a new comment
th: หลังบันทึกความคิดเห็นใหม่

en: After deleting a comment
th: หลังจากลบความคิดเห็น

en: - Select -
th: - เลือกรายการ -

en: Content language
th: ภาษาเนื้อหา

en: Add @type
th: เพิ่ม @type

en: Not promoted
th: ไม่เลื่อน

en: Parent comment
th: ลำดับชั้นของความคิดเห็น

en: Author's website
th: เว็บไซต์ของผู้เขียน

en: Display the depth of the comment if it is threaded.
th: แสดงความคิดเห็นในเชิงลึก ถ้าเป็นเธรด

en: Sort by the threaded order. This will keep child comments together with their parents.
th: เรียงตามลำดับแบบเธรด จะช่วยให้การแสดงความคิดเห็นร่วมกับหัวข้อหลัก

en: Provide a simple link to reply to the comment.
th: มีการลิงค์ในการตอบกลับความคิดเห็น

en: Newest first
th: ใหม่ล่าสุดก่อน

en: View settings
th: การตั้งค่ามุมมอง

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
th: นำเข้าการแปลไม่สำเร็จเนื่องจากไม่สามารถอ่านไฟล์ %filename ได้

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ต้องการ "msgstr" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ต้องการ "msgid_plural" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีรูปแบบไม่ถูกต้องที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgid" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgstr[]" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgstr" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมีข้อความที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename สิ้นสุดที่บรรทัด %line เร็วเกินไป

en: Target
th: Target of the link, such as _blank, _parent or an iframe's name. This field is rarely used.

en: Time ago
th: เวลาก่อนหน้า

en: Create @name
th: สร้าง @name

en: Show @count value(s)
th: แสดง @count ค่า

en: Error message
th: ข้อความผิดพลาด

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
th: เพื่อความปลอดภัยไฟล์ของคุณได้ถูกเปลี่ยนชื่อเป็น %filename

en: notice
th: ข้อสังเกต

en: District
th: อำเภอ

en: Contact Forms
th: แบบฟอร์มการติดต่อ

en: 1 month | @count months
th[0]: 1 เดือน
th[1]: @count เดือน

en: done
th: เสร็จ

en: Display format
th: รูปแบบการแสดง

en: Custom format
th: กำหนดรูปแบบเอง

en: Category ID
th: รหัสหมวดหมู่

en: Password field is required.
th: จำเป็นต้องกรอกรหัสผ่าน

en: Confirm password
th: ยืนยันรหัสผ่าน

en: Run cron
th: เรียก Cron ทำงาน

en: Warning message
th: ข้อความเตือน

en: of
th: ของ

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
th: คำเตือนด้านความปลอดภัย: ไม่สามารถเขียนไฟล์ .htaccess ได้ กรุณาสร้างไฟล์ .htaccess  ในไดเรกทอรี %directory โดยมีข้อความ: <code>!htaccess</code>

en: The specified file %file could not be copied, because no file by that name exists. Please check that you supplied the correct filename.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาได้เนื่องจากไม่พบไฟล์ชื่อนี้ กรุณาตรวจสอบชื่อไฟล์อีกครั้ง

en: The specified file %file was not copied because it would overwrite itself.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่ถูกทำสำเนาเนื่องจากอาจทับตัวเอง

en: The file %file could not be saved, because it exceeds %maxsize, the maximum allowed size for uploads.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกได้เนื่องจากมีขนาดเกิน %maxsize ซึ่งเป็นขนาดสูงสุดที่อนุญาต

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากการอัปโหลดไม่สมบูรณ์

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: The specified file %name could not be uploaded.
th: ไฟล์ %name ที่ระบุไม่สามารถอัปโหลดได้

en: The file's name is empty. Please give a name to the file.
th: ชื่อไฟล์ว่างเปล่า กรุณาระบุชื่อไฟล์

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
th: นามสกุลของไฟล์ที่ได้รับอนุญาต: %files-allowed

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งเกินขนาดสูงสุดที่อนุญาต %maxsize

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งอาจเกิดโควต้า %quota

en: Only JPEG, PNG and GIF images are allowed.
th: รูปภาพต้องเป็นไฟล์ JPEG, PNG หรือ GIF เท่านั้น

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
th: รูปภาพถูกปรับขนาดให้ไม่เกินความละเอียดที่กำหนด (%dimensions พิกเซล)

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
th: รูปภาพที่อัพโหลดมีขนาดใหญ่เกิน %dimensions พิกเซล

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
th: รูปภาพที่อัพโหลดมีขนาดเล็กกว่า %dimensions พิกเซล

en: The file %path was not deleted, because it does not exist.
th: ไฟล์ %path ไม่ถูกลบเนื่องจากไม่มีอยู่จริง

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
th: อัปโหลดผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์ %file ไปยังปลายทาง %destination

en: Is not one of
th: ไม่ได้เป็นหนึ่ง

en: Database port
th: พอร์ตสำหรับติดต่อฐานข้อมูล

en: Save and continue
th: บันทึกและไปต่อ

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
th: ตัวเลือกนี้จำเป็นเป็นสำหรับเพียงบางเว็บไซต์ ถ้าหากว่าคุณไม่แน่ใจว่าต้องใส่ค่าอะไร ให้ข้ามไป หรือสอบถามกับ ผู้ให้บริการพื้นที่เว็บไซต์

en: If your database is located on a different server, change this.
th: หากฐานข้อมูลไม่ได้อยู่เครื่องเดียว ให้ระบุที่ช่องนี้

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
th: หากฐานข้อมูลใช้พอร์ตที่ต่างไปจากมาตรฐาน โปรดระบุ

en: Database port must be a number.
th: พอร์ตของฐานข้อมูล ต้องเป็นตัวเลข

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
th: อนุญาตให้ใช้ช่องว่าง, จุด (.), ขีดกลาง (-) และขีดล่าง (_)

en: IP address
th: ที่อยู IP

en: Starts with
th: เริ่มต้นด้วย

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
th: พบตัวเลือกที่ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Illegal choice %choice in !name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน !name

en: Not writable
th: เขียนไม่ได้

en: Decimal point
th: จุดทศนิยม

en: Permanent
th: ถาวร

en: Temporary
th: ชั่วคราว

en: Configuration name
th: ชื่อการกำหนดค่า

en: Book outline
th: หนังสือ

en: Revision information
th: ข้อมูลรุ่น

en: Is one of
th: เป็นหนึ่งใน

en: Comma
th: จุลภาค

en: Users who have created accounts on your site.
th: ผู้ใช้ที่ได้สร้างบัญชีในเว็บไซต์ของคุณได้

en: The comment you are replying to does not exist.
th: คุณกำลังตอบความคิดเห็นที่ไม่มีอยู่จริง

en: Is empty (NULL)
th: ว่างเปล่า ( null )

en: not empty
th: ไม่ว่างเปล่า

en: Ends with
th: ลงท้ายด้วย

en: Dashboard
th: หน้าหลัก

en: The size of the file.
th: ขนาดของไฟล์

en: Delete link
th: ลบลิงก์

en: Filter the view to the currently logged in user.
th: กรองมุมมองในการเข้าสู่ระบบของผู้ใช้ในปัจจุบัน

en: locale
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
th: ชุดเครื่องมือจัดการภาพ '%toolkit' ไม่สามารถดำเนินการ %function ได้อย่างถูกต้อง

en: Administration pages
th: จัดการหน้าผู้ดูแลระบบ

en: Currently using !item !version
th: ขณะนี้ใช้ !item !version

en: The website encountered an unexpected error. Please try again later.
th: เว็บไซต์พบข้อผิดพลาดที่ไม่คาดคิด โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
th: ผู้ใช้ %name used one-time login link at time %timestamp.

en: Custom text
th: กำหนดรูปแบบข้อความเอง

en: Sum
th: ผลรวม

en: sorted by
th: เรียงตาม

en: Format: @date
th: รูปแบบ: @date

en: Remove group
th: เอากลุ่มออก

en: Add link
th: เพิ่มลิงค์

en: No fields available.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลที่ใช้งานได้

en: Vertical Tabs
th: แท็บแนวตั้ง

en: Alias: @alias
th: นามแฝง: @alias

en: No alias
th: ไม่มีนามแฝง

en: Initializing.
th: กำลังเริ่มต้น

en: An error has occurred.
th: มีัปัญหาเกิดขึ้น

en: Please continue to <a href="@error_url">the error page</a>
th: กรุณาไปต่อที่<a href="@error_url">หน้าความผิดพลาด</a>

en: HTTP POST is required.
th: ต้องการ HTTP POST

en: 0 sec
th: 0 วินาที

en: form
th: ฟอร์ม

en: Edit link
th: แก้ไขลิงก์

en: alert
th: ตื่นตัว

en: emergency
th: ฉุกเฉิน

en: Add comment link
th: เพิ่มความคิดเห็น

en: Justify
th: จัดชิดขอบ

en: Create customized lists and queries from your database.
th: สร้างรายการที่กำหนดเองและการสืบค้นจากฐานข้อมูลของคุณ

en: Current date
th: วันปัจจุบัน

en: Character limit
th: จำกัดอักขระ

en: No transform
th: ไม่แปลง

en: Upper case
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Lower case
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Link path
th: พาธลิงก์

en: Time ago (with "ago" appended)
th: เวลาก่อนหน้า (พร้อมคำว่า "ก่อนหน้า" ต่อท้าย)

en: - Any -
th: - อื่น ๆ -

en: not in
th: ไม่ได้อยู่ใน

en: Is all of
th: เป็นทั้งหมดของ

en: Is none of
th: ไม่เป็นของ

en: not
th: ไม่

en: Is between
th: อยู่ระหว่าง

en: between
th: ระหว่าง

en: Is not between
th: ไม่ได้อยู่ระหว่าง

en: not between
th: ไม่ได้อยู่ระหว่าง

en: Contains any word
th: ประกอบด้วยคำใด ๆ

en: has word
th: มีคำ

en: Contains all words
th: ประกอบด้วยคำทั้งหมด

en: has all
th: มีทั้งหมด

en: begins
th: เริ่มต้น

en: ends
th: ปลาย,สิ้นสุดลง

en: desc
th: จากมากไปหาน้อย

en: Displays
th: แสดง

en: This display has no path.
th: การแสดงผลนี้มี ไม่มี path

en: Unable to preview due to validation errors.
th: ไม่สามารถแสดงตัวอย่างจากการตรวจสอบข้อผิดพลาด

en: View name
th: ดูชื่อ

en: Click on an item to edit that item's details.
th: คลิกที่รายการเพื่อแก้ไขรายละเอียดของรายการนั้น

en: Change settings for this style
th: เปลี่ยนการตั้งค่า สำหรับรูปแบบนี้

en: Reduce duplicates
th: ลดการทำที่ซ้ำกัน

en: sort criteria
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: Sort criterion
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: sort criterion
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: The title of the comment.
th: ชื่อเรื่องของความคิดเห็น

en: The name of the comment's author. Can be rendered as a link to the author's homepage.
th: ชื่อของความคิดเห็น สามารถแสดงเป็นลิงค์ไปยังหน้าแรกของผู้เขียน

en: The website address of the comment's author. Can be rendered as a link. Will be empty if the author is a registered user.
th: ที่อยู่เว็บไซต์ของผู้เขียนความคิดเห็น สามารถแสดงผลเป็นลิงค์  จะเป็นค่าว่างถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้ที่ลงทะเบียน

en: Post date
th: วันที่โพสต์

en: Provide a simple link to view the comment.
th: มีการลิงค์เพื่อดูความคิดเห็น

en: Provide a simple link to edit the comment.
th: มีการลิงค์ในการแก้ไขความคิดเห็น

en: Provide a simple link to delete the comment.
th: มีการลิงค์ในการลบความคิดเห็น

en: The User ID of the comment's author.
th: รหัสผู้ใช้งานของผู้เขียนความคิดเห็น

en: Parent CID
th: ลำดับชั้นของ CID

en: Last comment time
th: เวลาที่แสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Date and time of when the last comment was posted.
th: วันที่และเวลาเมื่อมีการแสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Last comment author
th: เขียนความคิดเห็นล่าสุด

en: The name of the author of the last posted comment.
th: ชื่อผู้เขียนแสดงความคิดเห็น ส่าสุด

en: Comment count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Updated/commented date
th: วันปรับปรุง/ความคิดเห็น

en: The number of new comments on the node.
th: จำนวนของความคิดเห็นใหม่บนโหนด

en: Comment status
th: สถานะการแสดงความคิดเห็น

en: User posted or commented
th: ผู้ใช้โพสต์หรือแสดงความคิดเห็น

en: Provide a simple link to the user contact page.
th: มีการเชื่อมโยงอย่างง่ายไปยังหน้าติดต่อผู้ใช้

en: Created year + month
th: สร้างขึ้น ปี + เดือน

en: Created year
th: ปีที่สร้าง

en: Created month
th: เดือนที่สร้าง

en: Created day
th: วันที่สร้าง

en: Created week
th: สัปดาห์ที่สร้าง

en: Updated year + month
th: ปรับปรุงปี + เดือน

en: Updated year
th: ปรับปรุงปี

en: Updated month
th: ปรับปรุงเดือน

en: Updated day
th: ปรับปรุงวัน

en: Updated week
th: ปรับปรุงสัปดาห์

en: Provide a simple link to revert to the revision.
th: มีการลิงค์กลับไปยังการแก้ไข

en: Filter by access.
th: การเข้าถึงโดยการกรอง

en: Has new content
th: มีเนื้อหาใหม่

en: Poll
th: แบบสำรวจ

en: The score of the search item. This will not be used if the search filter is not also present.
th: คะแนนของการค้นหารายการไม่นำมาใช้ ถ้าตัวกรองการค้นหาไม่มีอยู่ในปัจจุบัน

en: Files maintained by Drupal and various modules.
th: ไฟล์ที่เก็บรักษา Drupal และโมดูลต่างๆ

en: Taxonomy terms are attached to nodes.
th: การจัดหมวดหมู่ของข้อมูลที่แนบมากับโหนด

en: Display all taxonomy terms associated with a node from specified vocabularies.
th: แสดงการจัดระเบียบข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโหนด จากคำศัพท์ที่ระบุไว้

en: The parent term of the term. This can produce duplicate entries if you are using a vocabulary that allows multiple parents.
th: ลำดับชั้นของธีมนี้สามารถสร้างรายการที่ซ้ำกันได้ ถ้าคุณใช้ที่เก็บข้อมูลช่วยให้ลำดับชั้นข้อมูล

en: The parent term of the term.
th: ข้อมูลในลำดับชั้นของข้อมูล

en: The user ID
th: รหัสผู้ใช้

en: The user or author name.
th: ชื่อผู้ใช้หรือผู้เขียน

en: Email address for a given user. This field is normally not shown to users, so be cautious when using it.
th: ที่อยู่อีเมลสำหรับผู้ใช้ที่กำหนด ช่องรับข้อมูลนี้จะไม่แสดงให้ผู้ใช้ ดังนั้นระมัดระวังเมื่อใช้มัน

en: Provide a simple link to edit the user.
th: มีการแก้ไขที่ง่ายลิงค์ไปยังผู้ใช้

en: Roles that a user belongs to.
th: บทบาทที่ผู้ใช้เป็นสมาชิก

en: Randomize the display order.
th: ลำดับการแสดงผล

en: Null
th: null

en: Provide custom text or link.
th: มีข้อความแบบกำหนดเองหรือลิงค์

en: View result counter
th: ตัวนับผลลัพท์วิว

en: Displays the actual position of the view result
th: แสดงค่าที่แท้จริงของมุมมอง

en: contact
th: ติดต่อ

en: Broken field
th: Field ที่เสียหาย

en: Change the title that this display will use.
th: เปลี่ยนชื่อที่แสดงผลนี้จะใช้

en: Use AJAX
th: ใช้ AJAX

en: Change whether or not this display will use AJAX.
th: เปลี่ยนหรือไม่ว่าการแสดงผลนี้จะใช้ AJAX

en: Change this display's pager setting.
th: เปลี่ยนการตั้งค่าการแสดงผลของpagerนี้

en: Specify whether this display will provide a "more" link.
th: ระบุว่า การแสดงนี้จะมีการเชื่อมโยง "เพิ่มเติม"

en: Specify access control type for this display.
th: ระบุประเภทของการควบคุมการเข้าถึงสำหรับการแสดงนี้

en: Change settings for this access type.
th: เปลี่ยนการตั้งค่านี้ชนิดการเข้าถึง

en: Specify caching type for this display.
th: ระบุประเภทแคชสำหรับการแสดงผลนี้

en: Link display
th: แสดงการเชื่อมโยง

en: Administration menu
th: การดูแลระบบเมนู

en: Language settings
th: ตั้งค่าภาษา

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
th: พยายามเรียก cron ให้ทำงานใหม่ ในขณะที่ตัวเก่ายังทำงานอยู่

en: Cron run completed.
th: Cron ทำงานเสร็จเรียบร้อย

en: Machine-readable name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: The value of the variable.
th: ค่าของตัวแปร

en: Filter criteria
th: คัดกรองตามเงื่อนไข

en: Contact form
th: แบบฟอร์มการติดต่อ

en: Drag to re-order
th: ลากเพื่อเปลี่ยนลำดับ

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
th: การเปลี่ยนแปลงในตารางนี้จะไม่ถูกบันทึกจนกระทั่งฟอร์มถูกส่ง

en: The requested page could not be found.
th: ไม่พบหน้าที่ต้องการ

en: Standard deviation
th: ส่วนเบี่ยงเบนมาตรฐาน

en: Requirements problem
th: ปัญหาความต้องการของระบบ

en: Database configuration
th: องค์ประกอบฐานข้อมูล

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
th: ชนิดของฐานข้อมูลที่ข้อมูล @drupal ของคุณจะถูกเก็บไว้

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
th: ชื่อของฐานข้อมูล ที่จะจัดเก็บข้อมูล ข้อมูล @drupal ของคุณ จะต้องสร้างฐานข้อมูลนี้ไว้ในเซิฟเวอร์ก่อนที่จะทำการติดตั้ง @drupal

en: If more than one application will be sharing this database, enter a table prefix such as %prefix for your @drupal site here.
th: ถ้าหากมีการใช้งานฐานข้อมูลร่วมกัน หลายโปรแกรม ให้ใส่ค่า  %prefix สำหรับ @drupal ที่นี่

en: Select an installation profile
th: เลือกโปรไฟล์ในการติดตั้ง

en: Choose language
th: เลือกภาษา

en: Learn how to install Drupal in other languages
th: เรียนรู้การติดตั้ง Drupal ในภาษาอื่น

en: (built-in)
th: (ในตัว)

en: No profiles available
th: ไม่พบโปรไฟล์

en: Drupal already installed
th: Drupal ติดตั้งแล้ว

en: <ul><li>To start over, you must empty your existing database.</li><li>To install to a different database, edit the appropriate <em>settings.php</em> file in the <em>sites</em> folder.</li><li>To upgrade an existing installation, proceed to the <a href="@base-url/update.php">update script</a>.</li><li>View your <a href="@base-url">existing site</a>.</li></ul>
th: <ul><li>การเริ่มติดตั้งใหม่จำเป็นที่คุณจะต้องลบฐานข้อมูลเก่าเสียก่อน</li><li>ถ้าต้องการติดตั้งบนฐานข้อมูลอื่น คุณต้องแก้ไขไฟล์ <em>settings.php</em> ในไดเรกทอรี่ <em>sites</em></li><li>ในกรณีที่ต้องการอัปเกรด กรุณาไปยัง<a href="@base-url/update.php">หน้าอัปเดต</a></li><li>ไปยัง<a href="@base-url">เว็บไซต์เดิม</a></li></ul>

en: Installing @drupal
th: กำลังติดตั้ง @drupal

en: The installation has encountered an error.
th: พบปัญหาระหว่างการติดตั้ง

en: Configure site
th: ตั้งค่าเว็บไซต์

en: @drupal installation complete
th: การติดตั้ง @drupal เสร็จสมบูรณ์

en: Installed %module module.
th: %module ติดตั้งแล้ว

en: Choose profile
th: เลือกโปรไฟล์

en: Verify requirements
th: ตรวจสอบความต้องการขั้นต่ำ

en: Set up database
th: ติดตั้งฐานข้อมูล

en: Set up translations
th: ติดตั้งตัวแปลภาษา

en: Install site
th: ติดตั้งเวบไซต์

en: Finish translations
th: การติดตั้งตัวแปลภาษาเสร็จสมบูรณ์

en: Site e-mail address
th: อีเมลเว็บไซต์

en: By default, dates in this site will be displayed in the chosen time zone.
th: โดยปกติวันเวลาที่แสดงในเว็บไซต์นี้จะใช้เขตเวลาที่เลือก

en: Update notifications
th: การแจ้งเตือนข้อมูลอัพเดท

en: Check for updates automatically
th: ตรวจสอบเวอร์ชันใหม่อัตโนมัติ

en: Removed orphaned action '%action' from database.
th: ลบแอ็คชั่นที่ขาดการเชื่อมโยง '%action' จากฐานข้อมูลแล้ว

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
th: Cron ทำงานเกินระยะเวลาที่กำหนดและถูกยกเลิก

en: 1 byte | @count bytes
th[0]: 1 ไบต์
th[1]: @count ไบต์

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
th: !name ไม่สามารถยาวเกินกว่า %max ตัวอักษร ซึ่งปัจจุบันมีความยาว %length

en: Illegal choice %choice in %name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน %name

en: Text group
th: กลุ่มข้อความ

en: The language selected for import is not supported.
th: ไม่สนับสนุนภาษาที่เลือกเพื่อนำเข้า

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
th: ไฟล์แปล %filename มีส่วนหัวไม่ถูกต้อง

en: The translation was successfully imported. There are %number newly created translated strings, %update strings were updated and %delete strings were removed.
th: นำเข้าแฟ้มภาษาสำเร็จ มีข้อความที่ถูกแปลเพิ่มขึ้น %number ข้อความ, ข้อความที่ปรับปรุงแก้ไข %update ข้อความ และข้อความที่ถูกลบ %delete ข้อความ

en: Importing interface translations
th: นำเข้าการแปลส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Starting import
th: เริ่มต้นการนำเข้า

en: Error importing interface translations
th: เกิดปัญหาในการนำเข้าส่วนติดต่อผู้ใช้

en: The %language language (%code) has been created.
th: สร้างภาษา %language (%code) แล้ว

en: Imported %file into %locale: %number new strings added, %update updated and %delete removed.
th: นำเข้าแฟ้ม %file ในภาษา %locale แล้ว: มีข้อความใหม่ %number ข้อความ แก้ข้อความเดิม %update ข้อความ และข้อความถูกลบ %delete ข้อความ

en: Exported %locale translation file: %filename.
th: ส่งออกภาษา %locale เป็นไฟล์: %filename

en: Exported translation file: %filename.
th: ไฟล์ที่ถูกส่งออก: %filename

en: Updated JavaScript translation file for the language %language.
th: ปรับปรุงไฟล์การแปลสำหรับจาวาสคริปต์ของภาษา %language

en: Created JavaScript translation file for the language %language.
th: สร้างไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language แล้ว

en: Removed JavaScript translation file for the language %language, because no translations currently exist for that language.
th: ลบไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language แล้วเนื่องจากไม่มีการแปลสำหรับภาษานั้น

en: An error occurred during creation of the JavaScript translation file for the language %language.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างสร้างไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language

en: One translation string was skipped because it contains disallowed HTML. | @count translation strings were skipped because they contain disallowed HTML.
th[0]: ข้ามหนึ่งข้อความการแปลเพราะพบ HTML ที่ไม่อนุญาต
th[1]: ข้าม %count ข้อความการแปลเพราะพบ HTML ที่ไม่อนุญาต

en: One translation file imported for the newly installed modules. | @count translation files imported for the newly installed modules.
th[0]: นำเข้าหนึ่งไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกติดตั้งใหม่
th[1]: นำเข้า %count ไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกติดตั้งใหม่

en: One translation file imported for the enabled modules. | @count translation files imported for the enabled modules.
th[0]: นำเข้าหนึ่งไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกเปิดใช้งาน
th[1]: นำเข้า %count ไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกเปิดใช้งาน

en: Esperanto
th: การดำเนินการ

en: Thai
th: ไทย

en: Error sending e-mail (from %from to %to).
th: เกิดปัญหาในการส่งอีเมล (จาก %from ไปถึง %to)

en: sort ascending
th: เรียงจากน้อยไปมาก

en: sort descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Operations on Unicode strings are emulated on a best-effort basis. Install the <a href="@url">PHP mbstring extension</a> for improved Unicode support.
th: การดำเนินการกับข้อความยูนิโค้ดอยู่ในโหมดจำลอง กรุณาติดตั้ง <a href="@url">PHP mbstring extension</a> เพื่อการสนับสนุนยูนิโค้ดที่ดีขึ้น

en: Multibyte string function overloading in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.func_overload</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: การโอเวอร์โหลดฟังก์ชั่นของ mbstring ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบค่า <em>mbstring.func_overload</em> ใน php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.encoding_translation</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.encoding_translation</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_input</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.http_input</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string output conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_output</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.http_output</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Standard PHP
th: PHP มาตรฐาน

en: PHP Mbstring Extension
th: ส่วนขยาย PHP mbstring

en: Unicode library
th: ไลบรารี Unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
th: ไม่สามารถแปลง XML เข้ารหัสแบบ %s ให้เป็น UTF-8 ได้

en: Unsupported encoding %s. Please install iconv, GNU recode or mbstring for PHP.
th: ไม่สนับสนุนการเข้ารหัสแบบ %s กรุณาติดตั้ง iconv, GNU recode หรือ PHP mbstring

en: Parse error. Not well formed
th: ตัดคำผิดพลาด ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Parse error. Request not well formed.
th: ตัดคำผิดพลาด ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Server error. Invalid XML-RPC. Request must be a methodCall.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด XML-RPC ไม่ถูกต้อง ไม่ตรงตามข้อตกลง คำร้องต้องเป็น method_call

en: Server error. Requested method @methodname not specified.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด วิธีร้องขอ @methodname ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Wrong number of method parameters.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด จำนวนพารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Invalid method parameters.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด พารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Requested function @method does not exist.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด ไม่พบวิธีร้องขอ @method

en: Invalid syntax for system.multicall.
th: การเรียกใช้ system.multicall ไม่ถูกต้อง

en: Recursive calls to system.multicall are forbidden.
th: ไม่อนุญาตให้เรียก system.multicall แบบเวียนเกิด

en: Server error. Requested method @methodname signature not specified.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด วิธีร้องขอ %methodname ลายเซ็นไม่ถูกต้อง

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_)

en: Search form
th: ฟอร์มค้นหา

en: Date and time
th: วันที่และเวลา

en: Content translation
th: แปลเนื้อหา

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
th: ต้องยืนยันทางอีเมลหลังผู้ชมสร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
th: ส่งวิธีการใช้งานไปยังอีเมลของคุณแล้ว

en: Deleted user: %name %email.
th: ลบผู้ใช้: %name %email

en: Styles
th: ลักษณะ

en: Text format
th: รูปแบบข้อความ

en: Sort descending
th: เรียงลำดับจากมากไปน้อย

en: Sort ascending
th: เรียงลำดับจากน้อยไปมาก

en: The translation file %filename contains an error: "msgctxt" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgctxt" ที่บรรทัด %line

en: Administrative title
th: หัวข้อด้านการบริหาร

en: Allow settings
th: อนุญาตให้การตั้งค่า

en: Title override
th: ชื่อเรื่อง

en: Region settings
th: ตั้งค่าพื้นที่แสดงผล

en: Taxonomy Term
th: การจัดหมวดหมู่เนื้อหาด้วยเทอม

en: @field_name (Locked)
th: @field_name (ถูกล็อค)

en: %name must be an integer.
th: %name ต้องเป็นเลขจำนวนเต็ม

en: %name must be a positive integer.
th: %name ต้องเป็นจำนวนเต็มบวก

en: %name must be a number.
th: %name ต้องเป็นตัวเลข

en: Database is encoded in UTF-8
th: ฐานข้อมูลเข้ารหัสแบบ UTF-8

en: Drupal could not determine the encoding of the database was set to UTF-8
th: Drupal ไม่สามารถตรวจสอบการเข้าหรัสของฐานข้อมูลได้จึงใช้ UTF-8 โดยปริยาย

en: PostgreSQL has initialized itself.
th: PostgreSQL ตัดตั้งตัวเองแล้ว

en: Structure
th: โครงสร้าง

en: Hide if empty
th: ซ่อนถ้าว่างเปล่า

en: Does not start with
th: ไม่ได้เริ่มต้นด้วย

en: not_begins
th: ไม่_เริ่มต้น

en: Does not end with
th: ไม่ได้ลงท้ายด้วย

en: not_ends
th: ไม่_สิ้นสุด

en: The view %name has been saved.
th: มุมมอง %name  ได้รับการบันทึก

en: This filter can cause items that have more than one of the selected options to appear as duplicate results. If this filter causes duplicate results to occur, this checkbox can reduce those duplicates; however, the more terms it has to search for, the less performant the query will be, so use this with caution. Shouldn't be set on single-value fields, as it may cause values to disappear from display, if used on an incompatible field.
th: ตัวกรองนี้จะสามารถก่อให้เกิดรายการที่มีมากกว่าหนึ่งในตัวเลือกที่เลือกให้ปรากฏเป็นผลที่ซ้ำกัน ถ้าตัวกรองนี้ทำให้เกิดผลที่ซ้ำกันเกิดขึ้นช่องนี้สามารถลดซ้ำกันเหล่านั้น แต่เงื่อนไขมันมีการค้นหามากขึ้นสำหรับน้อย performant แบบสอบถามจะเป็นเพื่อใช้นี้ด้วยความระมัดระวัง ไม่ควรที่จะตั้งอยู่บนฟิลด์ค่าเดียวเพราะอาจทำให้ค่าที่จะหายไปจากจอแสดงผลถ้าใช้ในสนามเข้ากันไม่ได้

en: Email of user that posted the comment. Will be empty if the author is a registered user.
th: อีเมลของผู้ที่เขียนแสดงความคิดเห็น จะว่างเปล่าถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้ที่ลงทะเบียน

en: Length is shorter than
th: ความยาวจะสั้นกว่า

en: shorter than
th: สั้นกว่า

en: Length is longer than
th: ความยาวไม่เกิน

en: longer than
th: ยาวกว่า

en: revision user
th: การแก้ไขผู้ใช้

en: Exposed form
th: แบบฟอร์มการสัมผัส

en: Complement
th: ส่วนเติมเต็ม

en: Cancel account
th: ยกเลิกบัญชี

en: The unique ID of the comment.
th: หมายเลขเฉพาะสำหรับความคิดเห็น

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
th: หมายเลข IP ที่ความคิดเห็นถูกส่งมา

en: The name left by the comment author.
th: ชื่อของคนแสดงความคิดเห็น

en: The email address left by the comment author.
th: อีเมลของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The home page URL left by the comment author.
th: เว็บไซต์ของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The URL of the comment.
th: URL ของความคิดเห็น

en: Edit URL
th: แก้ไข URL

en: The URL of the comment's edit page.
th: URL ของหน้าแก้ไขความคิดเห็น

en: The date the comment was posted.
th: วันที่ความคิดเห็นถูกส่ง

en: The comment's parent, if comment threading is active.
th: ความคิดเห็นหลักของความคิดเห็นนี้ ถ้าเปิดใช้ลำดับความคิดเห็น

en: The node the comment was posted to.
th: node ที่ความคิดเห็นถูกส่งไป

en: The number of comments posted on a node.
th: จำนวนความคิดเห็นที่เขียนในแต่ละ node

en: New comment count
th: จำนวนความคิดเห็นใหม่

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
th: จำนวนความเขียนเห็นที่เขียนใน node นับตั้งแต่ถูกอ่านครั้งล่าสุด

en: Date changed
th: วันที่เปลี่ยนแปลง

en: You are not allowed to access this page.
th: คุณไม่อนุญาตให้เข้าถึงหน้านึ้

en: Authorize file system changes
th: อนุญาตให้เปลี่ยนแปลงระบบไฟล์

en: It appears you have reached this page in error.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างการเข้าถึง

en: Cron could not run because an invalid key was used.
th: Cron ไม่สามารถทำงานได้เนื่องจาก key ไม่ถูกต้อง

en: Cron could not run because the site is in maintenance mode.
th: cron ไม่สามารถทำงานได้ เนื่องจากเว็บไซต์อยู่ในโหมดซ่อมบำรุง

en: Default country
th: ประเทศปกติ

en: Check the error messages and <a href="!url">proceed with the installation</a>.
th: ตรวจสอบข้อความแสดงความผิดพลาดและ<a href="!url">ดำเนินการติดตั้ง</a>

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %driver server, however your PHP installation currently does not support this database type.
th: ไฟล์ %settings_file ระบุให้ @drupal ใช้ %driver อย่างไรก็ตาม PHP ที่ใช้งานไม่สนับสนุนฐานข้อมูลนี้

en: Sorry, you must select a language to continue the installation.
th: ขออภัย คุณต้องเลือกภาษาเพื่อดำเนินการติดตั้งต่อ

en: We were unable to find any installation profiles. Installation profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
th: ไม่พบโปรไฟล์การติดตั้ง โปรไฟล์การติดตั้งมีหน้าที่ระบุโมดูลและรายละเอียดฐานข้อมูลซึ่งเป็นสิ่งจำเป็นในการติดตั้งในขั้นถัดไป

en: Sorry, the profile you have chosen cannot be loaded.
th: ขออภัย ไม่สามารถโหลดโปรไฟล์ที่คุณเลือก

en: All necessary changes to %dir and %file have been made, so you should remove write permissions to them now in order to avoid security risks. If you are unsure how to do so, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
th: การเปลี่ยนแปลงที่จำเป็นต่อ %dir และ %file ได้ถูกดำเนินการแล้ว คุณสามารถยกเลิกสิทธิ์การเขียนเพื่อลดความเสี่ยงด้านความปลอดภัย ถ้าคุณไม่แน่ใจว่าต้องทำอย่างไร สามารถอ่านเพิ่มเติมได้ที่ <a href="@handbook_url">คู่มือออนไลน์</a>

en: Congratulations, you installed @drupal!
th: ขอแสดงความยินดี คุณติดตั้ง @drupal สำเร็จแล้ว!

en: Review the messages above before visiting <a href="@url">your new site</a>.
th: อ่านข้อความด้านบนก่อนเยี่ยมชม<a href="@url">เว็บไซต์ใหม่ของคุณ</a>

en: <a href="@url">Visit your new site</a>.
th: <a href="@url">เยี่ยมชมเว็บไซต์ใหม่ของคุณ</a>

en: Settings file
th: ไฟล์ค่าติดตั้ง

en: The settings file does not exist.
th: ไม่พบไฟล์ค่าติดตั้ง

en: The @drupal installer requires that you create a settings file as part of the installation process. Copy the %default_file file to %file. More details about installing Drupal are available in <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>.
th: การติดตั้ง @drupal ต้องการให้คุณสร้างไฟล์ค่าติดตั้งโดยการสำเนาไฟล์ %default_file ไปยัง %file รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการติดตั้ง Drupal อ่านได้ใน <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>

en: The %file file exists.
th: พบไฟล์ %file

en: The settings file is not writable.
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ค่าติดตั้งได้

en: The @drupal installer requires write permissions to %file during the installation process. If you are unsure how to grant file permissions, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
th: การติดตั้ง @drupal ต้องการสิทธิ์เขียนไฟล์ %file ระหว่างการติดตั้ง ถ้าคุณไม่แน่ใจว่าจะกำหนดสิทธิ์อย่างไร สามารถอ่านได้ที่<a href="@handbook_url">คู่มือออนไลน์</a>

en: Automated e-mails, such as registration information, will be sent from this address. Use an address ending in your site's domain to help prevent these e-mails from being flagged as spam.
th: อีเมลอัตโนมัติ เช่น รายละเอียดการลงทะเบียน จะถูกส่งจากอีเมลนี้ ควรใช้อีเมลที่ลงท้ายด้วยโดเมนของเว็บเพื่อหลีกเลี่ยงการถูกมองเป็นสแปม

en: Site maintenance account
th: ผู้บำรุงรักษาเว็บไซต์

en: Select the default country for the site.
th: เลือกประเทศปกติของเว็บไซต์

en: Receive e-mail notifications
th: รับอีเมลแจ้งข่าว

en: The system will notify you when updates and important security releases are available for installed components. Anonymous information about your site is sent to <a href="@drupal">Drupal.org</a>.
th: ระบบจะแจ้งเตือนคุณเมื่อมีการปรับปรุงและมีการแก้ไขเกี่ยวกับความปลอดภัยที่สำคัญให้ติดตั้งเพิ่ม รายละเอียดทั่วไปเกี่ยวกับเว็บไซต์ของคุณถูกส่งไปยัง <a href="@drupal">Drupal.org</a>

en: No pending updates.
th: ไม่พบการปรับปรุงคงค้าง

en: 1 pending update | @count pending updates
th[0]: 1 การปรับปรุงคงค้าง
th[1]: @count การปรับปรุงคงค้าง

en: An error occurred while handling the request: The server received invalid input.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างดำเนินการ: เซิร์ฟเวอร์ได้รับข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: Invalid form POST data.
th: ข้อมูลฟอร์ม POST ไม่ถูกต้อง

en: Unable to continue, no available methods of file transfer
th: ไม่สามารถดำเนินการต่อได้เนื่องจากไม่พบวิธีถ่ายโอนไฟล์

en: WARNING: You are not using an encrypted connection, so your password will be sent in plain text. <a href="@https-link">Learn more</a>.
th: คำเตือน: การเชื่อมต่อของคุณไม่เข้ารหัส ดังนั้นรหัสผ่านจะถูกส่งเหมือนข้อความธรรมดา และอ่านได้ <a href="@https-link">เรียนเพิ่มเติม</a>

en: To continue, provide your server connection details
th: กำหนดรายละเอียดการเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ของคุณเพื่อทำงานต่อ

en: Connection method
th: วิธีเชื่อมต่อ

en: Enter connection settings
th: ป้อนรายละเอียดการเชื่อมต่อ

en: @backend connection settings
th: รายละเอียดการเชื่อมต่อ @backend

en: Change connection type
th: เปลี่ยนประเภทการเชื่อมต่อ

en: Error, this type of connection protocol (%backend) does not exist.
th: ผิดพลาด, ไม่พบโปรโตคอลเชื่อมต่อประเภท @backend

en: No active batch.
th: ไม่พบงานค้าง

en: Site under maintenance
th: เว็บกำลังอยู่ระหว่างบำรุงรักษา

en: Archivers can only operate on local files: %file not supported
th: Archivers สามารถทำงานบนไฟล์บนเครื่องเดียวกันเท่านั้น

en: The file could not be uploaded, because the destination %destination is invalid.
th: ไฟล์นี้ไม่สามารถอัปโหลดได้เนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง

en: The file %source could not be uploaded because a file by that name already exists in the destination %directory.
th: ไฟล์ %source ไม่สามารถอัปโหลดได้เนื่องจากพบไฟล์ชื่อเดียวกันที่ปลายทาง %destination

en: The file's name exceeds the 240 characters limit. Please rename the file and try again.
th: ชื่อไฟล์ยาวเกิน 240 ตัวอักษร กรุณาเปลี่ยนชื่อไฟล์และลองใหม่อีกครั้ง

en: %path is a directory and cannot be removed using file_unmanaged_delete().
th: %path เป็นไดเรกทอรี่และไม่สามารถลบด้วย file_unmanaged_delete()

en: The file %path is not of a recognized type so it was not deleted.
th: ไฟล์ %path ไม่ใช่ประเภทที่รู้จักดังนั้นจึงไม่ถูกลบ

en: The file permissions could not be set on %uri.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์ %uri

en: Completed @current of @total.
th: เสร็จสิ้น @current จาก @total

en: Failed to run all tasks against the database server. The task %task wasn't found.
th: ไม่สามารถดำเนินการงานทั้งหมดกับฐานข้อมูล ไม่พบงาน %task

en: Failed to modify %settings. Verify the file permissions.
th: ไม่สามารถแก้ไข %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิ์การเข้าถึง

en: Failed to open %settings. Verify the file permissions.
th: ไม่สามารถเปิด %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิ์การเข้าถึง

en: Required modules
th: โมดูลที่จำเป็น

en: Required modules not found.
th: ไม่พบโมดูลที่จำเป็น

en: The following modules are required but were not found. Move them into the appropriate modules subdirectory, such as <em>sites/all/modules</em>. Missing modules: !modules
th: ไม่พบโมดูลที่จำเป็นต่อไปนี้ กรุณาย้ายโมดูลเหล่านี้ไปยังไดเรกทอรี่ที่เหมาะสม เช่น <em>sites/all/modules</em> โมดูลที่ขาด: !modules

en: system
th: ระบบ

en: %module module uninstalled.
th: ยกเลิกการติดตั้งโมดูล %module เรียบร้อยแล้ว

en: Use the default site language (@language_name).
th: ใช้ภาษาปกติของเว็บไซต์ (@language_name)

en: The translation file %filepath contains an error: the plural formula could not be parsed.
th: ไฟล์แปล %filepath มีข้อผิดพลาด: รูปแบบพหูพจน์ไม่ถูกต้อง

en: No strings available.
th: ไม่มีข้อความ

en: @count disallowed HTML string(s) in %file
th: พบข้อความ HTML ที่ไม่อนุญาต @count ข้อความใน %file

en: JavaScript translation file %file.js was lost.
th: ไฟล์การแปลจาวาสคริปต์ %file.js สูญหาย

en: Unable to send e-mail. Contact the site administrator if the problem persists.
th: ไม่สามารถส่งอีเมล กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบถ้าปัญหายังคงอยู่

en: Class %class does not implement interface %interface
th: คลาส %class ไม่มีคุณสมบัติของอินเทอร์เฟส %interface

en: (active tab)
th: (แท็บปัจจุบัน)

en: Operating in maintenance mode. <a href="@url">Go online.</a>
th: กำลังอยู่ในสภาวะบำรุงรักษา <a href="@url">กลับสู่สภาวะออนไลน์</a>

en: Operating in maintenance mode.
th: กำลังอยู่ในสภาวะบำรุงรักษา

en: %module module enabled.
th: เปิดใช้งานโมดูล %module แล้ว

en: %module module disabled.
th: ปิดใช้งานโมดูล %module แล้ว

en: Status message
th: สถานะข้อความ

en: Unable to determine the type of the source directory.
th: ไม่สามารถตรวจสอบชนิดของไดเรกทอรี่ต้นทางได้

en: Cannot determine the type of project.
th: ไม่สามารถตรวจสอบชนิดของโปรเจคได้

en: Fatal error in update, cowardly refusing to wipe out the install directory.
th: เกิดปัญหารายแรงระหว่างการปรับปรุง ไม่กล้าลบไดเรกทอรี่สำหรับติดตั้ง

en: File Transfer failed, reason: !reason
th: การโอนย้ายไฟล์ผิดพลาด สาเหตุ: !reason

en: Unable to create %directory due to the following: %reason
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี่เนื่องจาก: %reason

en: Drupal could not be correctly setup with the existing database. Revise any errors.
th: Drupal ไม่สามารถติดตั้งกับฐานข้อมูล กรุณาแก้ไขปัญหา

en: An AJAX HTTP error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดใน AJAX HTTP

en: HTTP Result Code: !status
th: รหัสผล HTTP: !status

en: An AJAX HTTP request terminated abnormally.
th: การร้องขอ AJAX HTTP สิ้นสุดอย่างผิดปกติ

en: Debugging information follows.
th: รายละเอียดสำหรับดีบั๊ก

en: Path: !uri
th: พาธ: !uri

en: StatusText: !statusText
th: สถานะ: !statusText

en: ResponseText: !responseText
th: การตอบสนอง: !responseText

en: ReadyState: !readyState
th: สถานะเตรียมพร้อม: !readyState

en: Manage display
th: จัดการการแสดงผล

en: Image styles
th: ลักษณะรูปภาพ

en: Revision log message
th: การแก้ไขการบันทึกข้อความ

en: Requires: !module-list
th: ต้องการ: !module-list

en: Required by: !module-list
th: ที่กำหนดไว้ใน: !module-list

en: Your password is not saved in the database and is only used to establish a connection.
th: รหัสผ่านของคุณไม่ถูกบันทึกในฐานข้อมูลและถูกใช้เพื่อเริ่มต้นการเชื่อมต่อเท่านั้น

en: The connection will be created between your web server and the machine hosting the web server files. In the vast majority of cases, this will be the same machine, and "localhost" is correct.
th: การเชื่อมต่อระหว่างเว็บเซิร์ฟเวอร์และเครื่องที่วางไฟล์จะถูกสร้าง โดยส่วนใหญ่แล้วทั้งสองเครื่องจะเป็นเครื่องเดียวกัน หรือ localhost นั่นเอง

en: Welcome (new user created by administrator)
th: ยินดีต้อนรับ ( ผู้ใช้ใหม่ที่สร้างขึ้นโดยผู้ดูแลระบบ )

en: Welcome (awaiting approval)
th: ยินดีต้อนรับ ( รอการอนุมัติ )

en: Welcome (no approval required)
th: ยินดีต้อนรับ ( ไม่มีการอนุมัติต้อง )

en: Password recovery
th: การกู้คืนรหัสผ่าน

en: Account activation
th: เปิดใช้งานบัญชี

en: Account cancellation confirmation
th: ยืนยันการยกเลิกบัญชี

en: Account canceled
th: ยกเลิกบัญชี

en: Blocked user: %name %email.
th: ผู้ใช้ถูกบล็อค: %name %email.

en: Fixed width
th: ควางกว้างตรึง

en: Entity ID
th: รหัสเอนทิตี

en: Image style
th: ลักษณะของรูป

en: Display a specified number of items
th: แสดงจำนวนรายการที่ระบุ

en: Paged output, mini pager
th: Paged output, full pager

en: Name (raw)
th: ชื่อ (raw)

en: Provide markup text for the area.
th: แสดงข้อความบนพื้นที่

en: Machine Name
th: ชื่อของเครื่อง

en: Change the machine name of this display.
th: เปลี่ยนชื่อเครื่องของจอแสดงผลนี้

en: Change settings for this pager type.
th: ปลี่ยนการตั้งค่านี้ชนิดเพจเจอร์

en: Allow grouping and aggregation (calculation) of fields.
th: อนุญาตให้รวมกลุ่มและการรวมกัน ( คำนวณ ) ของเขตข้อมูล

en: Exposed form style
th: ลักษณะแบบฟอร์มExposed

en: Select the kind of exposed filter to use.
th: เลือกชนิดของตัวกรองนำออกที่ถูกใช้

en: Exposed form settings for this exposed form style.
th: แสดงแบบฟอร์มการตั้งค่าสำหรับลักษณะแบบฟอร์มที่นำออกนี้

en: Group results together
th: กลุ่มผลลัพธ์เดียวกัน

en: 1 pending update (@number_applied to be applied, @number_incompatible skipped) | @count pending updates (@number_applied to be applied, @number_incompatible skipped)
th[0]: 1 การปรับปรุงคงค้าง (@number_applied ถูกปรับปรุง, @number_incompatible ถูกข้าม)
th[1]: @count การปรับปรุงคงค้าง (@number_applied ถูกปรับปรุง, @number_incompatible ถูกข้าม)

en: Collapse
th: การรวมคอลัมน์

en: Maximize
th: มากที่สุด

en: Update preview
th: ปรับปรุงตัวอย่าง

en: %module module installed.
th: ติดตั้งโมดูล %module แล้ว

en: Is not empty (NOT NULL)
th: ไม่ว่างเปล่า (ไม่ NULL)

en: Change the CSS class name(s) that will be added to this display.
th: เปลี่ยนชื่อคลาส CSS ที่จะเพิ่มการแสดงผลนี้

en: Term edit link
th: ลิงค์การแก้ไขข้อมูล

en: Provide a simple link to edit the term.
th: จัดให้มีลิงค์ที่ง่ายต่อการแก้ไขข้อมูล

en: view all
th: ดูทั้งหมด

en: theme() may not be called until all modules are loaded.
th: theme() ไม่สามารถถูกเรียกจนกว่าโมดูลทั้งหมดจะพร้อมใช้งาน

en: Decoration
th: การตกแต่ง

en: Previous page
th: หน้าก่อนหน้า

en: Can't handle more than one field storage engine
th: ไม่สามารถรองรับ field storage engine มากกว่าหนึ่ง

en: Field storage engine not found.
th: ไม่พบ field storage engine

en: For this query an entity type must be specified.
th: การสืบค้นนี้จำเป็นต้องระบุ entity

en: Entity %entity has no base table.
th: Entity %entity ไม่มีตารางข้อมูลพื้นฐาน

en: Do not know how to order on @key for @entity_type
th: ไม่สามารถเลือกวิธีเรียงด้วย @key สำหรับ @entity_type

en: The database table prefix you have entered, %prefix, is invalid. The table prefix can only contain alphanumeric characters, periods, or underscores.
th: ชื่อนำหน้าตารางที่คุณป้อน %prefix ไม่ถูกต้อง ชื่อนำหน้าตารางต้องประกอบด้วย ตัวอักษร ตัวเลข มหัพภาค (.) หรือ สัญประกาศ (_) เท่านั้น

en: Default settings file
th: ไฟล์ค่าติดตั้งปกติ

en: The default settings file does not exist.
th: ไม่พบไฟล์ค่าติดตั้งปกติ

en: The @drupal installer requires that the %default-file file not be modified in any way from the original download.
th: การติดตั้ง @drupal ต้องการไฟล์ %default-file ที่ไม่ถูกแก้ไข

en: Re-order rows by numerical weight instead of dragging.
th: เปลี่ยนลำดับแถวด้วยน้ำหนักตัวเลขแทนการลาก

en: Show row weights
th: แสดงน้ำหนักของแถว

en: Hide row weights
th: ซ่อนน้ำหนักแถว

en: - Use default -
th: - ใช้ค่าปริยาย -

en: Error opening socket @socket
th: ไม่สามารถเปิดการเชื่อมต่อแบบซ็อคเก็ต @socket

en: delivery callback not found
th: ไม่พบ delivery callback

en: callback %callback not found: %q.
th: ไม่พบ callback %callback: %q

en: The specified file %file could not be copied, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาได้เนื่องจากปลายทางไม่ถูกต้อง อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: The specified file %file could not be copied, because the destination directory is not properly configured. This may be caused by a problem with file or directory permissions. More information is available in the system log.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาได้เนื่องจากไดเรกทอรี่ปลายทางไม่ถูกสร้างอย่างถูกต้อง สาเหตุของปัญหาอาจเกิดจากสิทธิ์การเข้าถึงของไฟล์หรือไดเรกทอรี่ไม่ถูกต้อง อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: The file %file could not be copied because a file by that name already exists in the destination directory.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถทำสำเนาได้เนื่องจากพบไฟล์ชื่อเดียวกันในไดเรกทอรี่ปลายทาง

en: The specified file %file could not be moved, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่ถูกเคลื่อนย้ายเนื่องจากปลายทางไม่ถูกต้อง อ่นารายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: The specified file %file could not be deleted, because it is not a valid URI. More information is available in the system log.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถลบได้เนื่องจาก URI ไม่ถูกต้อง อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: The data could not be saved, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
th: ข้อมูลไม่สามารถบันทึกเนื่องจากปลายทางไม่ถูกต้อง อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: File %file (%realpath) could not be copied, because the destination %destination is invalid. This is often caused by improper use of file_copy() or a missing stream wrapper.
th: ไฟล์ %file (%realpath) ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_copy() ไม่ถูกหรือไม่มี stream wrapper

en: File %file (%realpath) could not be copied because it does not exist.
th: ไฟล์ %file (%realpath) ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากไม่มีไฟล์นี้อยู่จริง

en: File %file could not be copied because a file by that name already exists in the destination directory (%directory)
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากพบไฟล์ชื่อเดียวกันในไดเรกทอรี่ปลายทาง (%directory)

en: File %file could not be copied because it would overwrite itself.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากอาจทับตัวเอง

en: The specified file %file could not be copied to %destination.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาไปยัง %destination

en: File %file (%realpath) could not be moved, because the destination %destination is invalid. This may be caused by improper use of file_move() or a missing stream wrapper.
th: ไฟล์ %file (%realpath) ไม่สามารถเคลื่อนย้ายเนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_move() ไม่ถูกต้องหรือไม่มี stream wrapper

en: File %file (%realpath) could not be deleted because it is not a valid URI. This may be caused by improper use of file_delete() or a missing stream wrapper.
th: ไฟล์ %file (%realpath) ไม่สามารถลบเนื่องจาก URI ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_delete() ไม่ถูกต้องหรือไม่มี stream wrapper

en: The data could not be saved because the destination %destination is invalid. This may be caused by improper use of file_save_data() or a missing stream wrapper.
th: ข้อมูลไม่สามารถบันทึกเนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_save_data() ไม่ถูกต้องหรือไม่มี stream wrapper

en: Your PHP configuration only supports a single database type, so it has been automatically selected.
th: PHP ของคุณสนับสนุนฐานข้อมูลประเภทเดียว ดังนั้นตัวเลือกนี้จึงถูกเลือกโดนอัตโนมัติ

en: Failed to connect to your database server. The server reports the following message: %error.<ul><li>Is the database server running?</li><li>Does the database exist, and have you entered the correct database name?</li><li>Have you entered the correct username and password?</li><li>Have you entered the correct database hostname?</li></ul>
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูล ฐานข้อมูลแจ้งว่า: %error <ul><li>ฐานข้อมูลทำงานอยู่หรือไม่</li><li>มีฐานข้อมูลหรือไม่ ชื่อฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li><li>ชื่อและรหัสผ่านของฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li><li>ชื่อเครื่องของฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li></ul>

en: The version of PHP you are using has known issues with PostgreSQL. You need to upgrade PHP to 5.2.11, 5.3.1 or greater.
th: PHP รุ่นที่คุณใช้มีปัญหากับ PostgreSQL คุณต้องอัปเกรด PP เป็นรุ่น 5.2.11, 5.3.1 หรือดีกว่า

en: View mode
th: โหมดของวิว

en: The settings file is writable.
th: สามารถเขียนไฟล์ค่าติดตั้งได้

en: The settings file is owned by the web server.
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์เป็นเจ้าของไฟล์ค่าติดตั้ง

en: The @drupal installer failed to create a settings file with proper file ownership. Log on to your web server, remove the existing %file file, and create a new one by copying the %default_file file to %file. More details about installing Drupal are available in <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>. If you have problems with the file permissions on your server, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
th: การติดตั้ง @drupal ไม่สามารถสร้างไฟล์ค่าติดตั้งด้วยเจ้าของที่เหมาะสมได้ กรุณาลบไฟล์ %file และสร้างใหม่ด้วยการสำเนาจาก %default_file ไปยัง %file รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการติดตั้ง Drupal สามารถอ่านได้ใน <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a> ถ้าคุณพบปัญหาสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์บนเซิร์ฟเวอร์ของคุณ กรุณาอ่าน<a href="@handbook_url">คู่มือออนไลน์</a>

en: Invalid merge query: no conditions
th: การรวมคิวรี่ไม่ถูกต้อง: ไม่มีเงื่อนไข

en: Available countries
th: ประเทศที่มีอยู่

en: %type: !message in %function (line %line of %file).
th: %type: !message ใน %function (บรรทัด %line ของ %file)

en: Update @title
th: ปรับปรุง @title

en: A unique machine-readable name. Can only contain lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงที่ไม่ซ้ำ ประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_) เท่านั้น

en: The machine-readable name must contain unique characters.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรเฉพาะ

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and hyphens.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และยติภังค์ (-)

en: The machine-readable name is already in use. It must be unique.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงนี้ถูกใช้แล้ว ชื่อนี้ต้องไม่ซ้ำ

en: Weight for @title
th: ลำดับความสำคัญของ  %title

en: The database version %version is less than the minimum required version %minimum_version.
th: ฐานข้อมูลรุ่น %version เก่ากว่ารุ่นขั้นต่ำ %minimum_version ที่ต้องการ

en: Next steps
th: ขั้นถัดไป

en: File %file could not be copied, because the destination directory %destination is not configured correctly.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากไดเรกทอรี่ปลายทาง %destination ถูกสร้างไม่ถูกต้อง

en: @driver_name settings
th: การตั้งค่า @driver_name

en: MySQL, MariaDB, or equivalent
th: MySQL, MariaDB หรือเทียบเท่า

en: Database file
th: ไฟล์ฐานข้อมูล

en: The absolute path to the file where @drupal data will be stored. This must be writable by the web server and should exist outside of the web root.
th: พาธเต็มไปยังไฟล์ซึ่งเก็บข้อมูลของ @drupal เว็บเซิร์ฟเวอร์ต้องสามารถเขียนไฟล์นี้และควรอยู่นอกพื้นที่เว็บ

en: The directory you specified is not writable by the web server.
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์ไม่สามารถเขียนไดเรกทอรี่ที่ระบุได้

en: Autocomplete popup
th: ป๊อปอัพทำให้สมบูรณ์

en: Searching for matches...
th: กำลังค้นหาคำที่ตรงกัน

en: @count orphaned actions (%orphans) exist in the actions table. !link
th: พบ @count แอ็คชั่นไร้การเชื่อมโยงในตารางแอ็คชั่น !link

en: The %setting setting is currently set to '%current_value', but needs to be '%needed_value'. Change this by running the following query: !query
th: ค่า %setting ถูกตั้งค่าเป็น '%current_value' แต่ต้องเป็น '%needed_value' กรุณาเปลี่ยนค่านี้โดยเรียกคิวรี่: !query

en: Failed to connect to the server. The server reports the following message: !message For more help installing or updating code on your server, see the <a href="@handbook_url">handbook</a>.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ เซิร์ฟเวอร์รายงานว่า: !message อ่านรายละเอียดการติดตั้งและปรับปรุงโค้ดบนเซิร์ฟเวอร์ได้ที่<a href="@handbook_url">คู่มือ</a>

en: Unable to parse info file: %info_file.
th: ไม่สามารถอ่านไฟล์: %info_file

en: The info file (%info_file) does not define a 'name' attribute.
th: ไม่มีการกำหนดคุณสมบัติ 'ชื่อ' ในไฟล์ info (%info_file)

en: Access the views administration pages.
th: เข้าถึงหน้าจัดการมุมมอง

en: Add new view
th: เพิ่มมุมมองใหม่

en: - Basic validation -
th: - การตรวจสอบพื้นฐาน -

en: HTML element
th: อิลิเมนต์ HTML

en: Use default Views classes to identify the field, field label and field content.
th: ใช้ค่าเริ่มต้นมุมมองคลาเพื่อระบุช่องรับข้อมูล ป้ายชื่อฟิลด์ และเนื้อหาของช่องรับข้อมูล

en: Rel Text
th: ข้อความ Rel

en: Include Rel attribute for use in lightbox2 or other javascript utility.
th: nclude Rel attribute for use in lightbox2 or other javascript utility.

en: This title will be displayed on the views edit page instead of the default one. This might be useful if you have the same item twice.
th: ชื่อนี้จะถูกแสดงในมุมมองที่แก้ไขหน้าแทนที่จะเริ่มต้นอย่างใดอย่างหนึ่ง นี้อาจจะมีประโยชน์ถ้าคุณมีรายการเดียวกันสองครั้ง

en: Date and time of when the comment was created.
th: วันที่และเวลาเมื่อมีการแสดงความคิดเห็น

en: Date and time of when the comment was last updated.
th: วันที่และเวลาในการแสดงความคิดเห็นที่ปรับปรุงล่าสุด

en: Whether the comment is approved (or still in the moderation queue).
th: ไม่ว่าจะเป็นความคิดเห็นที่ได้รับการอนุมัติ (หรือยังคงอยู่ในการรอคิว)

en: Last comment CID
th: ความคิดเห็นล่าสุด CID

en: Last Comment
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: The extension of the file.
th: นามสกุลของไฟล์

en: File Usage
th: การใช้งานไฟล์

en: A file that is associated with this node, usually because it is in a field on the node.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับโหนดนี้มักจะเป็นเพราะมันอยู่ในช่องรับข้อมูลใของหนด

en: A user that is associated with this file, usually because this file is in a field on the user.
th: ผู้ใช้ที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้ มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของผู้ใช้

en: A file that is associated with this user, usually because it is in a field on the user.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้นี้  มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของผู้ใช้

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
th: ความคิดเห็นที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของการแสดงความคิดเห็น

en: A file that is associated with this comment, usually because it is in a field on the comment.
th: ไฟล์ที่มีความเกี่ยวข้องกับความคิดเห็นนี้มักจะเพราะมันอยู่ในช่องรับข้อมูลของการแสดงความคิดเห็น

en: A taxonomy term that is associated with this file, usually because this file is in a field on the taxonomy term.
th: การจัดหมวดหมู่ที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของหมวดหมู่

en: A file that is associated with this taxonomy term, usually because it is in a field on the taxonomy term.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับการจัดการหมวดหมู่นี้มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของหมวดหมู่

en: The module managing this file relationship.
th: โมดูลของการจัดการความสัมพันธ์ของไฟล์นี้

en: The type of entity that is related to the file.
th: ชนิดของเอนทิตีที่เกี่ยวข้องกับไฟล์

en: The number of times the file is used by this entity.
th: จำนวนครั้งที่ไฟล์จะถูกนำมาใช้โดยเอนทิตี

en: Comment or document this display.
th: ความคิดเห็น หรือเอกสารที่แสดงนี้

en: Query settings
th: การตั้งค่าแบบสอบถาม

en: Allow to set some advanced settings for the query plugin
th: อนุญาตให้มีการตั้งค่าขั้นสูงบางอย่างสำหรับปลั๊กอินแบบสอบถาม

en: Content access
th: การเข้าถึงเนื้อหา

[ctx: datetime]
en: All day
th: ทั้งวัน

[ctx: datetime]
en: Year
th: ปี

[ctx: datetime]
en: Month
th: เดือน

[ctx: datetime]
en: Day
th: วัน

en: Display:
th: แสดง:

en: starting from @isodate
th: เริ่มจาก @isodate

en: ending with @isodate
th: สิ้นสุด @isodate

[ctx: datetime]
en: Hour
th: ชั่วโมง

[ctx: datetime]
en: Minute
th: นาที

[ctx: datetime]
en: Second
th: วินาที

en: 5 minute
th: 5 นาที

en: 15 minute
th: 15 นาที

en: Content revisions
th: รุ่นปรับปรุงเนื้อหา

en: Custom block
th: บล็อกที่กำหนดเอง

en: All Day
th: ทั้งวัน

en: No results behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด

en: Edit @section
th: แก้ไข @section

en: Number of records
th: จำนวนระเบียน

[ctx: Sort order]
en: Default sort
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: Sort order]
en: Date
th: วันที่

[ctx: Sort order]
en: Numerical
th: ตามลำดับเลข

[ctx: Sort order]
en: Alphabetical
th: ตามลำดับตัวอักษร

en: Create a label
th: สร้างป้ายชื่อ

en: Choose the HTML element to wrap around this label, e.g. H1, H2, etc.
th: Choose the HTML element to wrap around this label, e.g. H1, H2, etc

en: Rewrite results
th: ผลลัพธ์การตรวจแก้

en: This filter is not exposed. Expose it to allow the users to change it.
th: ไม่มีสัมผัสตัวกรองนี้ เปิดเผยเพื่อให้ผู้ใช้สามารถเปลี่ยน

en: Expose filter
th: ตัวกรองแบบเปิดเผย

en: Provide description
th: ให้รายละเอียด

en: Update "@title" choice
th: ปรับปรุง " @ ชื่อเรื่อง " ทางเลือก

en: Update "@title" choice (@number)
th: ปรับปรุง "@title" choice (@number)

en: Add !display
th: เพิ่ม !display

en: Auto preview
th: ตัวอย่างอัตโนมัติ

en: Preview with contextual filters:
th: ตัวอย่างที่มีตัวกรองตามบริบท :

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
th: แยกค่าตัวกรองกับบริบท "/". For example, %example.

en: Apply and continue
th: สมัคร และดำเนินการต่อ

en: All displays
th: แสดงให้เห็นทั้งหมด

en: This @display_type (override)
th: นี่คือ @display_type (override)

en: Add and configure @types
th: เพิ่มและกำหนดค่า @types

en: Configure @type: @item
th: การกำหนดค่า @type: @item

en: Unformatted list
th: รายการไม่ได้จัดรูปแบบ

en: filter criteria
th: คัดกรองเนื้อหาที่ต้องการแสดงผล

en: Filter criterion
th: การคัดกรองตามเงื่อนไข

en: filter criterion
th: คัดกรองเนื้อหาที่ต้องการแสดงผล

en: no results behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด

en: The node ID.
th: node ID

en: Filters out unpublished content if the current user cannot view it.
th: กรองเนื้อหาที่ไม่ได้เผยแพร่หากผู้ใช้ในปัจจุบันไม่สามารถดูได้

en: Whether or not the content is sticky. To list sticky content first, set this to descending.
th: เนื้อหานี้ทำการยกเลิกปักหมุดเพื่อแสดงรายการเนื้อหาที่ปักหมุดต้องตั้งค่าจากมากไปน้อย

en: Provide a simple link to the content.
th: มีการทำเครื่องหมายเพื่อไปที่เนื้อหา

en: Provide a simple link to edit the content.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อแก้ไข

en: Provide a simple link to delete the content.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อลบ

en: The aliased path to this content.
th: การกำหนดเส้นทางให้กันเนื้อหา

en: Relate content to the user who created it.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้

en: User has a revision
th: ผู้ใช้มีการแก้ไข

en: All nodes where a certain user has a revision
th: โหนดทั้งหมดที่ผู้ใช้มีการแก้ไข

en: Content revision is a history of changes to content.
th: การแก้ไขประวัติของการเปลี่ยนแปลงเนื้อหา

en: Relate a content revision to the user who created the revision.
th: การแก้ไขเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้

en: Get the actual content from a content revision.
th: เนื้อหาที่เกิดขึ้นจริงจากเนื้อหาที่แก้ไข

en: Provide a simple link to delete the content revision.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อลบ

en: Filter for content by view access. <strong>Not necessary if you are using node as your base table.</strong>
th: เข้าถึงเนื้อหาโดยการกรองผ่านมุมมมอง<strong>Not necessary if you are using node as your base table.</strong>

en: Show a marker if the content is new or updated.
th: แสดงเครื่องหมายถ้ามีเนื้อหาใหม่หรือปรับปรุง

en: Show only content that is new or updated.
th: แสดงเนื้อหาเฉพาะที่มาใหม่ หรือปรับปรุง

en: Content that is associated with this file, usually because this file is in a field on the content.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเป็นเพราะในช่องรับข้อมูลนี้มีเนื้อหาของไฟล์นี้อยู่

en: Allows the "depth" for Taxonomy: Term ID (with depth) to be modified via an additional contextual filter value.
th: อนุญาตให้ "depth" สำหรับการจัดระเบียบข้อมูลของ ID (with depth)จะได้รับการแก้ไขผ่านทางค่าตัวกรอง

en: Content authored
th: เนื้อหาที่เขียน

en: Relate content to the user who created it. This relationship will create one record for each content item created by the user.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้สร้าง ความสัมพันธ์นี้จะสร้างสำหรับแต่ละรายการและเนื้อหาที่สร้างโดยผู้ใช้

en: Provide a simple link to cancel the user.
th: มีการยกเลิกที่ง่ายลิงค์ไปยังผู้ใช้

en: Allow a contextual filter value to be ignored. The query will not be altered by this contextual filter value. Can be used when contextual filter values come from the URL, and a part of the URL needs to be ignored.
th: แบบสอบถามจะไม่มีการเปลี่ยนแปลง โดยค่าฟิลเตอร์ สามารถใช้ค่าฟิลเตอร์มาจาก URL และเป็นส่วนหนึ่งของ URL ที่ต้องการ

en: View area
th: ดูพื้นที่ข้อความ

en: Insert a view inside an area.
th: แทรกมุมมองภายในพื้นที่

en: Change the way content is formatted.
th: เปลี่ยนเนื้อหาวิธีการจัดรูปแบบ

en: Change settings for this format
th: เปลี่ยนการตั้งค่าสำหรับรูปแบบนี้

en: Change the way each row in the view is styled.
th: เปลี่ยนวิธีการแต่ละแถวในมุมมองที่มีรูปแบบ

en: Hide attachments in summary
th: ซ่อนสิ่งที่แนบมาในการสรุป

en: Change whether or not to display attachments when displaying a contextual filter summary.
th: เปลี่ยนหรือไม่ที่จะแสดงสิ่งที่แนบมาด้วย เมื่อมีการแสดงสรุปกรองตามบริบท

en: Create a page
th: สร้างหน้า

en: Create a menu link
th: สร้างเมนูลิงค์

en: Include an RSS feed
th: รวมถึง RSS ฟีด

en: Feed path
th: เส้นทางฟีด

en: Feed row style
th: ฟีดสไตล์แถว

en: Create a block
th: สร้างบล็อก

en: of type
th: ของชนิด

en: teasers
th: ทีเซอร์

en: full posts
th: โพสต์เต็มรูปแบบ

en: titles
th: ชื่อเรื่อง

en: titles (linked)
th: ชื่อเรื่อง (เชื่อมโยง)

en: @group (historical data)
th: @group(ข้อมูลย้อนหลัง)

en: Administrative area (i.e. State / Province)
th: Administrative area (เช่น รัฐ / จังหวัด)

en: Locality (i.e. City)
th: ย่านที่อยู่ (เช่น เมือง)

en: !label of field %name
th: !label ของ %name

en: Neighborhood
th: บริเวณใกล้เคียง

en: Unsorted
th: ไม่มีการเรียงลำดับ

en: You may use token substitutions from the rewriting section in this class.
th: คุณอาจจะใช้แทนโทเค็นจากส่วนการเขียนใหม่ในชั้นนี้

en: Remove whitespace
th: ลบช่องว่าง

en: Hide rewriting if empty
th: ซ่อนเขียนใหม่ถ้าว่าง

en: Do not display rewritten content if this field is empty.
th: ไม่แสดงเนื้อหาที่เขียนใหม่ถ้าช่องรับข้อมูลนี้ว่าง

en: Expose this filter to visitors, to allow them to change it
th: เปิดเผยตัวกรองนี้กับผู้เข้าชมเพื่ออนุญาติให้เปลี่ยนได้

en: Apply (all displays)
th: ใช้ (แสดงทั้งหมด)

en: Apply (this display)
th: ใช้ (แสดงผลนี้)

en: Appears in: @bundles.
th: ปรากฏใน @bundles.

en: This is an alias of @group: @field.
th: นี้เป็นนามแฝงของ @group: @field.

en: Also known as: !also.
th: ยังเป็นที่รู้จัก: !also.

en: User who uploaded
th: ผู้ใช้ที่อัปโหลด

en: Taxonomy term chosen from autocomplete or select widget.
th: การจัดหมวดหมู่ของข้อมูลเลือกจากการเติมข้อความอัตโนมัติหรือเลือกเครื่องมือ

en: Obtains a single representative node for each term, according to a chosen sort criterion.
th: รับโหนดตัวแทนเพียงครั้งเดียวสำหรับแต่ละธีมมาเกณฑ์การเรียงลำดับ

en: Content with term
th: เนื้อหากับข้อมูล

en: Relate all content tagged with a term.
th: เนื้อหาทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกันข้อมูล

en: Has taxonomy term ID
th: ข้อมูลมีการจัดการหมวดหมู่โดยID

en: Display content if it has the selected taxonomy terms.
th: แสดงเนื้อหาถ้ามีการจัดหมวดหมู่เพื่อเลือกข้อมูล

en: Has taxonomy term
th: มีการจัดหมวดหมู่ข้อมูล

en: Taxonomy terms on node
th: การจัดระเบียบข้อมูลบนโหนด

en: All taxonomy terms
th: การจัดระเบียนข้อมูลทั้งหมด

en: Display content if it has the selected taxonomy terms, or children of the selected terms. Due to additional complexity, this has fewer options than the versions without depth.
th: แสดงเนื้อหาเมื่อมีการเลือกหมวดหมู่ของข้อมูลหรือเงื่อนไขที่เลือก เนื่องจากความซับซ้อนเพิ่มเติม นี้มีตัวเลือกน้อยลง

en: Has taxonomy term ID (with depth)
th: การจัดระเบียบข้อมูลของ ID(with depth)

en: Has taxonomy terms (with depth)
th: การจัดระเบียบข้อมูล(with depth)

en: Has taxonomy term ID depth modifier
th: มีการปรับปรุ่งการจัดระเบียบข้อมูลของID

en: @entity using @field
th: @entity โดยใช้ @field

en: Relate each @entity with a @field set to the term.
th: @entity ด้วย  @field การตั้งค่าข้อมูล

en: Obtains a single representative node for each user, according to a chosen sort criterion.
th: ได้รับโหนดตัวแทนเดียวสำหรับแต่ละผู้ใช้ ตามเงื่อนไขการเรียงลำดับ

en: Use aggregation
th: ใช้การรวม

en: Count DISTINCT
th: ใช้นับจำนวนค่าที่แตกต่างกัน

en: Unknown field: @field_name
th: ไม่รู้จักช่องรับข้อมูล: @field_name

en: Name (First name, Last name)
th: ชื่อ (ชื่อ, นามสกุล)

en: Name (single line)
th: ชื่อ (บันทัดเดียว)

en: Organisation (single line)
th: องค์กร (บันทัดเดียว)

en: File %file could not be copied because it does not exist.
th: คัดลอกไฟล์ %file ไม่ได้ เพราะไม่มีไฟล์ดังกล่าว

en: Entity Reference
th: อ้างอิงเอนทิตี

en: Provides a field that can reference other entities.
th: แสดงเขตข้อมูลที่สามารถอ้างอิงเอนทิตีอื่น

en: Start date only
th: เฉพาะวันเริ่ม

en: End date only
th: เฉพาะวันสิ้นสุด

en: Display Start date only
th: แสดงเฉพาะวันเริ่ม

en: Display End date only
th: แสดงเฉพาะวันสิ้นสุด

en: 10 minute
th: 10 นาที

en: 30 minute
th: 30 นาที

en: !start-date to !end-date
th: !start-date ถึงวันที่ !end-date

en: E.g., @date
th: เช่น @date

en: @name field is required.
th: @name ยังไม่ทำรายการนี้

en: No valid values found on filter: @filter.
th: ไม่ใช่ค่าเริ่มต้นที่พบบนตัวกรอง : @filter.

en: Whether the user is active or blocked.
th: ผู้ใช้มีการใช้งานหรือถูกปิดกั้น

en: The requested page "@path" could not be found.
th: ไม่พบหน้าเว็บ "@path" ที่คุณต้องการ

en: View modes
th: โหมดของวิว

en: Specify which display or custom url this display will link to.
th: ระบุว่าการแสดงผลหรือ URL ที่กำหนดเองการแสดงผลนี้จะเชื่อมโยงไป

en: Revert to default
th: กลับไปใช้ค่าเริ่มต้น

en: Provide a simple link to approve the comment.
th: มีการลิงค์ในการอนุมัติความคิดเห็น

en: Author uid
th: uid ผู้เขียน

en: image from !field_name
th: ภาพจาก !field_name

en: Relate each @entity with a @field set to the image.
th: @entity ด้วย  @field การตั้งค่ารูปภาพ

en: The tid of a taxonomy term.
th: tid ของการจัดหมวดหมู่ของข้อมูลที่

en: The user permissions.
th: สิทธิ์การเข้าถึงของผู้ใช้

en: Use a pager
th: ใช้เพจเจอร์

en: -Select-
th: -เลือก-

en: Date in the form of CCYYMMDD.
th: วันที่ในรูปแบบของ CCYYMMDD

en: Date in the form of YYYYMM.
th: วันที่ในรูปแบบของ YYYYMM.

en: Date in the form of YYYY.
th: วันที่ในรูปแบบของ YYYY

en: Date in the form of MM (01 - 12).
th: วันที่ในรูปแบบของMM  (01-12)

en: Date in the form of DD (01 - 31).
th: วันที่ในรูปแบบของ DD(01 - 31)

en: Date in the form of WW (01 - 53).
th: วันที่ในรูปแบบของ  WW (01 - 53)

en: If you need more fields than the uid add the comment: author relationship
th: ถ้าคุณต้องการเขตข้อมูลมากกว่า uid เพิ่มความคิดเห็น : ความสัมพันธ์ของผู้เขียน

en: Last comment uid
th: ความคิดเห็นล่าสุดของuid

en: The user authoring the content. If you need more fields than the uid add the content: author relationship
th: ผู้เขียนเนื้อหา ถ้าคุณต้องการเพิ่มเติมเนื้อหาช่องรับข้อมูลมากกว่าuid :ความสัมพันธ์ของผู้เขียน

en: Provide a simple link to the user.
th: มีการลิงค์ไปยังผู้ใช้ที่เรียบง่าย

en: Result summary
th: ผลสรุป

en: Shows result summary, for example the items per page.
th: แสดงผลสรุป ตัวอย่างรายการต่อหน้า

en: to:
th: ถึง:

en: Only has the 'authenticated user' role
th: เพียงมี 'authenticated user'

en: Has roles in addition to 'authenticated user'
th: มีบทบาทนอกเหนือจาก 'authenticated user'

en: Display fields in a contextual links menu.
th: ช่องรับข้อมูลแสดงผลในเมนูการเชื่อมโยงบริบท

en: Views plugins
th: ปลั๊กอินของวิว

en: Overview of plugins used in all views.
th: ภาพรวมของปลั๊กอินที่ใช้ในทุกมุมมอง

en: @entity types
th: ประเภท @entity

en: There are no enabled views.
th: ไม่มีการใช้งาน views

en: Provide a simple link to the revision.
th: มีการลิงค์เพื่อแก้ไข

en: The ID of the entity that is related to the file.
th: รหัสของเอนทิตีที่เกี่ยวข้องกับไฟล์

en: Filter the results of "Taxonomy: Term" by the parent pid.
th: กรองผลการค้นหาของการจัดหมวดหมูของข้อมูลโดยการลำดับของ pid

en: The raw numeric user ID.
th: รหัสผู้ใช้ตัวเลข

en: Unfiltered text
th: ข้อความที่ไม่ได้กรอง

en: Add unrestricted, custom text or markup. This is similar to the custom text field.
th: เพิ่มข้อความไม่จำกัด ,กำหนดหรือมาร์กอัปเอง คล้ายกับช่องรับข้อมูลข้อความแบบกำหนดเอง

en: Combine fields filter
th: ตัวกรอง

en: Combine two fields together and search by them.
th: รวมข้อมูลทั้งสองเข้าด้วยกัน และทำการค้นหาโดยธีม

en: Column used for click sorting
th: คอลัมน์ที่ใช้สำหรับการเรียงลำดับการคลิก

en: Change whether or not to display contextual links for this view.
th: เปลี่ยนแปลงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงตามบริบทในมุมมองนี้

en: Subscribe to !feed-title
th: สมัครสมาชิก !feed-title

en: Cannot rename @table to @table_new: table @table_new already exists.
th: ไม่สมารถเปลี่ยนชื่อ @table to @table_new: ตาราง @table_new มีอยู่แล้ว

en: Uyghur
th: อุยกูร์

en: Available buttons
th: ปุ่มที่พร้อมใช้งาน

en: Version: !module-version
th: รุ่น:!module-version
