Questions field (7.x-1.25) - en to vi translation catalogue (138 entries)

en: select
vi: chọn

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Type
vi: Kiểu

en: Description
vi: Mô tả

en: Disabled
vi: Tắt

en: Overview
vi: Tổng quan

en: File
vi: Tập tin

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: None
vi: Không có

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Types
vi: Các kiểu

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Name
vi: Tên

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Save
vi: Lưu

en: Default
vi: Mặc định

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Add
vi: Thêm

en: Format
vi: Định dạng

en: Display
vi: Hiển thị

en: Text
vi: Văn bản

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
vi: Tùy chọn. Trong menu, những phần tử có độ nặng nhỏ hơn sẽ được định vị ở vị trí cao hơn.

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Textfield
vi: Trường văn bản

en: Media
vi: Phương tiện

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Position
vi: Vị trí

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: show
vi: hiện

en: Countries
vi: Quốc gia

en: equals
vi: bằng

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Maxlength
vi: Độ dài tối đa

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Allowed file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: This is used as a descriptive label when displaying this form element.
vi: Nhãn của thành phần này.

en: A short description of the field used as help for the user when he/she uses the form.
vi: Văn bản mô tả đi kèm với trường này, hướng dẫn người dùng thao tác với form.

en: Check this option if the user must enter a value.
vi: Nhấp chọn vào tùy chọn này nếu muốn người dùng phải nhập vào một giá trị.

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Width of the textfield.
vi: Độ dài của trường văn bản.

en: User email as default
vi: Mặc định là email của người dùng

en: Set the default value of this field to the user email, if he/she is logged in.
vi: Đặt giá trị mặc định của trường này là email của người truy cập, nếu họ đã đăng nhập vào hệ thống.

en: Make this field non-editable. Useful for setting an unchangeable default value.
vi: Không cho phép sửa trường này. Cho phép tạo các giá trị mặc định không thay đổi được.

en: Allows creation of checkboxes, radio buttons, or select menus.
vi: Cho phép tạo các hộp kiểm, hộp chọn hoặc danh sách chọn.

en: A large text area that allows for multiple lines of input.
vi: Hộp văn bản để nhập nhiều dòng.

en: Basic textfield type.
vi: Kiểu trường văn bản cơ bản.

en: Alaska
vi: A-la-x-ca

en: Above
vi: Bên trên

en: Content types that can be referenced
vi: Những kiểu nội dung có thể được tham khảo đến

en: Autocomplete text field
vi: Trường dữ liệu autocomplete

en: Node Reference
vi: Tham Chiếu Node

en: Check boxes/radio buttons
vi: Các hộp kiểm/hộp chọn

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Validation
vi: Kiểm tra

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Resizable
vi: Có thể đổi cỡ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Default image
vi: Ảnh mặc định

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Delete the %name component?
vi: Có muốn xóa thành phần %name?

en: Component %name deleted.
vi: Đã xóa thành phần %name.

en: Token values
vi: Các từ thay thế

en: Website timezone
vi: Múi giờ website

en: User timezone
vi: Múi giờ người dùng

en: Use a textfield for year
vi: Cho phép nhập năm thông qua trường văn bản

en: If checked, the generated date field will use a textfield for the year. Otherwise it will use a select list.
vi: Nếu chọn, người dùng sẽ phải gõ năm cần nhập vào, thay vì chọn từ danh sách như mặc định.

en: Leaving blank will use the default size.
vi: Để trống nếu muốn dùng kích thước mặc định.

en: Filesize (KB)
vi: Kích cỡ tập tin (KB)

en: Examples: $, #, -.
vi: Ví dụ: $, #, -.

en: Examples: lb, kg, %.
vi: Ví dụ: lb, kg, %.

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Default email link
vi: Liên kết email mặc định

en: Textarea
vi: Hộp văn bản

en: %name: title mismatch. Please check your selection.
vi: %name: tiêu đề không trùng khớp. Vui lòng kiểm tra lại chọn lựa của bạn.

en: Progress indicator
vi: Báo cáo tiến độ

en: Bar with progress meter
vi: Thanh tiến độ

en: Throbber
vi: Con chạy

en: Unique
vi: Không trùng lặp

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>. Strings such as today, +2 months, and Dec 9 2004 are all valid.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>. Các chuỗi như today, +2 months, và Dec 9 2004 đều hợp lệ.

en: Render
vi: Trình bày

en: Upload destination
vi: Đích tải lên

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Allow users to upload files of configurable types.
vi: Cho phép người dùng tải các loại tập tin được quy định lên.

en: Select options
vi: Danh sách chọn

en: Check that all entered values for this field are unique. The same value is not allowed to be used twice.
vi: Đảm bảo tất cả các giá trị nhập vào trường này phải là duy nhất. Nếu người dùng nhập vào một giá trị đã có, thì kết quả gửi đi sẽ bị hủy.

en: Other...
vi: Khác...

en: Maximum length of the textfield value.
vi: Chiều dài tối đa của giá trị có thể nhập vào trong trường này

en: Default value timezone
vi: Múi giờ mặc định

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Link image to
vi: Liên kết ảnh tới

en: Email plain text
vi: Email dạng văn bản thuần

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Enter a machine readable key for this form element. May contain only alphanumeric characters and underscores. This key will be used as the name attribute of the form element. This value has no effect on the way data is saved, but may be helpful if doing custom form processing.
vi: Tên nội bộ của thành phần này. Có thể nhập các chữ cái, chữ số hoặc dấu gạch dưới. Tên này sẽ dùng làm thuộc tính name của thành phần. Nó không ảnh hưởng tới cách thức lưu trữ dữ liệu, nhưng cho phép thực hiện các thao tác xử lý dữ liệu được người dùng gửi lên từ form.

en: Enter your question
vi: Nhập câu hỏi

en: If using relative dates for a default value (e.g. "today") base the current day on this timezone.
vi: Nếu dùng các ngày tương đối (vd "today" - hôm nay), thì giá trị của ngày hôm nay sẽ được tính dựa trên múi giờ được chọn.

en: Hide label
vi: Ẩn nhãn

en: Do not display the label of this component.
vi: Đừng hiển thị nhãn của thành phần này.

en: Save component
vi: Lưu thành phần

en: The earliest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày nhỏ nhất được phép.

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>.

en: The latest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày lớn nhất được phép.

en: The throbber display does not show the status of uploads but takes up less space. The progress bar is helpful for monitoring progress on large uploads.
vi: Con chạy không hiển thị trạng thái tải lên, nhưng nhỏ gọn hơn. Thanh tiến độ cho phép theo dõi tiến độ tải lên, và trực quan hơn nếu tệp tải lên có dung lượng lớn.

en: Prefix text placed to the left of the textfield
vi: Văn bản đặt phía trước của trường

en: Postfix text placed to the right of the textfield
vi: Văn bản đặt phía sau của trường
