Recruiter (7.x-1.0-rc1) - en to cy translation catalogue (1067 entries)

en: Home
cy: Hafan

en: User interface
cy: Rhyngwyneb defnyddwyr

en: Slideshow
cy: Sioe Sleidiau

en: Title
cy: Pennawd

en: Body
cy: Corff

en: Previous
cy: Cynt

en: Next
cy: Nesaf

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: Reset to defaults
cy: Ailosod i rhagosodiadau

en: delete
cy: dileu

en: Status
cy: Statws

en: Create a new user account.
cy: Creu cyfrif defnyddiwr newydd.

en: Request new password via e-mail.
cy: Gofyn am gyfrinair newydd drwy e-bost

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Suffix
cy: Ôl-ddoddiadau

en: E-mail
cy: E-bost

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Value
cy: Gwerth

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Item
cy: Eitem

en: Type
cy: Math

en: Author
cy: Awdur

en: Replies
cy: Atebion

en: Closed
cy: Ar gau

en: List
cy: Rhestr

en: Subject
cy: Testun

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: disabled
cy: analluog

en: Confirm
cy: Cadarnhau

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Remove
cy: Symud

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: Read more
cy: Darllen mwy

en: more
cy: mwy

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disable
cy: Analluogi

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: Administration
cy: Gweinyddiaeth

en: Comments
cy: Sylwadau

en: More
cy: Mwy

en: On
cy: Ymlaen

en: Tags
cy: Tagiau

en: Block title
cy: Pennawd bloc

en: Taxonomy
cy: Tacsonomi

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Content types
cy: Mathau cynnwys

en: Home page
cy: Hafan

en: Version
cy: Fersiwn

en: view
cy: gweld

en: Overview
cy: Arolwg

en: File
cy: Ffeil

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: Advanced options
cy: Dewisiadau uwch

en: Edit
cy: Golygu

en: Date
cy: Dyddiad

en: Size
cy: Maint

en: Links
cy: Dolenni

en: Search
cy: Chwilio

en: Reset
cy: Ailosod

en: Daily
cy: Dyddiol

en: Weekly
cy: Wythnosol

en: None
cy: Dim

en: Display settings
cy: Dangos gosodiadau

en: default
cy: rhagosod

en: This action cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Number
cy: Rhif

en: Message
cy: Neges

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Block settings
cy: Gosodiadau bloc

en: - None -
cy: - Dim -

en: Country
cy: Gwlad

en: Weight
cy: Pwysau

en: The configuration options have been saved.
cy: Mae dewisadau ffurfweddu wedi ei gadw.

en: Variable
cy: Newidiol

en: Link
cy: Dolen

en: Image
cy: Delwedd

en: Hierarchy
cy: Hierarchaeth

en: Multiple
cy: Lluosog

en: Synonyms
cy: Cyfystyron

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: Parent
cy: Rhiant

en: Parents
cy: Rhieni

en: Depth
cy: Dyfnder

en: none
cy: dim

en: Category
cy: Categori

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Feed
cy: Porth

en: Name
cy: Enw

en: edit
cy: golygu

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Book
cy: Llyfr

en: Export
cy: Allfudo

en: Taxonomy term
cy: Term tacsonomi

en: settings
cy: gosodiadau

en: Node ID
cy: ID Nod

en: Field
cy: Maes

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Save
cy: Cadw

en: Help
cy: Cymorth

en: True
cy: Gwir

en: False
cy: Anwir

en: Default
cy: Diofyn

en: Update
cy: Diweddaru

en: Open
cy: Ar agor

en: Link Target
cy: Targed Dolen

en: Small
cy: Bach

en: Large
cy: Mawr

en: Core
cy: Craidd

en: Views
cy: Gwelediadau

en: Access
cy: Mynediad

en: Add
cy: Ychwanegu

en: View
cy: Gweld

en: Format
cy: Fformat

en: Path
cy: Llwybr

en: Vocabularies
cy: Geirfaoedd

en: Modules
cy: Modiwlau

en: Clear index
cy: Clirio mynegai

en: Region
cy: Rhanbarth

en: Placeholder tokens
cy: Symbolau daliwr lle

en: Display
cy: Dangos

en: Node type
cy: Math o nod

en: Menu
cy: Dewislen

en: Advanced settings
cy: Gosodiadau uwch

en: results
cy: canlyniadau

en: search
cy: chwilio

en: Teaser
cy: Rhagflas

en: Add item
cy: Ychwanegu eitem

en: Text
cy: Testun

en: Theme
cy: Thema

en: Timestamp
cy: Amsernod

en: Keywords
cy: Geiriau allweddol

en: Component
cy: Cydran

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Attachment
cy: Atodiad

en: Picture
cy: Darlun

en: Paths
cy: Llwybrau

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
cy: Gall y symbolau daliwr lle canlynol eu defnyddio mewn llwybrau ac penawdau. Pan yn cael eu defnyddio mewn llwybt neu pennawd, byddent yn cael ei ail-osod gyda gwerthoedd addas.

en: Before
cy: Cynt

en: After
cy: Ar ôl

en: User
cy: Defnyddiwr

en: action
cy: gweithred

en: Continue
cy: Parhau

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Files
cy: Ffeiliau

en: Error
cy: Gwall

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Contact
cy: Cyswllt

en: Created
cy: Wedi ei greu

en: Node
cy: Nod

en: The subject of the message.
cy: Pwnc y neges.

en: Number of columns
cy: Nifer o golofnau

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Are you sure you want to delete %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu %title?

en: Optional Title
cy: Pennawd dewisol

en: Required Title
cy: Pennawd sy'n ofynnol

en: No Title
cy: Dim pennawd

en: Link Title
cy: Pennawd Dolen

en: URL Display Cutoff
cy: Toriad Arddangosiad URL

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
cy: Os nad yw'r defnyddiwr yn cynnwys pennawd i'r ddolen yma, bydd URL yn cael ei ddefnyddio fel pennawd. Pryd ddylai pennawd dolen gael ei dacluso a'i orffen gydag elipsis (&hellip;)?. Gadewch yn wag i ddim cyfyngiad.

en: Default (no target attribute)
cy: Rhagosod (dim priodoledd darged)

en: Open link in window root
cy: Agor dolen mewn gwraidd ffenestr

en: Open link in new window
cy: Agor dolen mewn ffenestr newydd

en: Allow the user to choose
cy: Caniatau'r defnyddiwr i ddewis

en: Additional CSS Class
cy: Dosbarth CSS ychwanegol

en: Not a valid URL.
cy: Ddim yn URL dilys.

en: Titles are required for all links.
cy: Penawdau yn ofynnol i holl ddoleni.

en: Open URL in a New Window
cy: Agor URL mewn Ffenestr Newydd

en: Defines simple link field types.
cy: Diffinio mathau o faes dolen syml.

en: All
cy: I gyd

en: Access log
cy: Mynediad log

en: Active
cy: Gweithredol

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Date format
cy: Fformat dyddiad

en: Page title
cy: Pennawd y dudalen

en: Block
cy: Bloc

en: Display links
cy: Dangos dolenni

en: Page
cy: Tudalen

en: Site name
cy: Enw'r safle

en: Site slogan
cy: Arwyddair safle

en: Off
cy: I ffwrdd

en: Never
cy: Byth

en: Header
cy: Pennawd

en: Footer
cy: Troedyn

en: Selected
cy: Wedi ei ddewis

en: You cannot send more than %number messages per hour. Please try again later.
cy: Ni allwch yrru mwy na %number o negeseuon pob awr. Ceisiwch eto nes ymlaen.

en: Your name
cy: Eich enw

en: Your e-mail address
cy: Eich cyfeiriad ebost

en: Send e-mail
cy: Gyrru e-bost

en: You must enter a valid e-mail address.
cy: Mae'n rhaid i chi roi cyfeiriad e-bost dilys i mewn.

en: To
cy: I

en: From
cy: Gan

en: Custom
cy: Addasu

en: Roles
cy: Swyddogaethau

en: Comment
cy: Sylw

en: Hostname
cy: Enw gwesteiwr

en: Score
cy: Sgôr

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Signature
cy: Llofnod

en: Filter
cy: Hidlydd

en: Location
cy: Lleoliad

en: Promoted to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Revisions
cy: Diwygiadau

en: Log message
cy: Neges log

en: Poll duration
cy: Hyd pleidlais

en: Session ID
cy: Sesiwn ID

en: File ID
cy: ID ffeil

en: File name
cy: Enw ffeil

en: Vocabulary
cy: Geirfa

en: Vocabulary ID
cy: ID geirfa

en: Term ID
cy: ID Term

en: Term name
cy: Enw term

en: E-mail address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Last access
cy: Mynediad diwethaf

en: Last login
cy: Mewngofnod diwethaf

en: Severity
cy: Difrifoldeb

en: Global settings
cy: Gosodiadau eang

en: Fields
cy: Meysydd

en: Contains
cy: Yn cynnwys

en: Does not contain
cy: Ddim yn cynnwys

en: Is less than
cy: Mae'n llai na

en: Is less than or equal to
cy: Yn llai nag neu yn hafal i

en: Is equal to
cy: Yn gyfartal i

en: Is greater than or equal to
cy: Mae'n fwy nag neu'n hafal i

en: Is greater than
cy: Mae'n fwy nag

en: Is not equal to
cy: Nid yw'n hafal i

en: Average
cy: Cyfartaledd

en: Count
cy: Cyfrifiad

en: Overridden
cy: Wedi ei wrthwneud

en: Mode
cy: Modd

en: Normal
cy: Cyffredin

en: Last update
cy: Diweddariad diwethaf

en: %time ago
cy: %time yn ôl

en: Advanced
cy: Uwch

en: Sort order
cy: Dosbarthu trefn

en: Up
cy: I fyny

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: Medium
cy: Canolig

en: Media
cy: Cyfryngau

en: Sortable
cy: Dosbarthadwy

en: Month
cy: Mis

en: Processors
cy: Proseswyr

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Current
cy: Cyfredol

en: Phone
cy: ffôn

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Code
cy: côd

en: Recipient
cy: Derbynnydd

en: OR
cy: NEU

en: Company
cy: Cwmni

en: node
cy: nod

en: General
cy: Cyffredinol

en: Method
cy: Dull

en: Recent posts
cy: Cofnodion diweddar

en: Day
cy: Dyddiad

en: Table
cy: Tabl

en: Now
cy: Nawr

en: Configuration
cy: Ffurfweddiad

en: !time ago
cy: !time yn ôl

en: Other
cy: Arall

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Repeat
cy: Ail adrodd

en: Link URL
cy: Cysylltu URL

en: List type
cy: Rhestru y math

en: Role
cy: Swyddogaeth

en: Last name
cy: Cyfenw

en: User login
cy: Mewngofnod defnyddiwr

en: String
cy: Llinyn

en: Case
cy: Achos

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Not installed
cy: Heb ei osod

en: Referrer
cy: Cyfeiriwr

en: Exists
cy: Yn bodoli

en: Both
cy: Y ddau

en: Last
cy: Olaf

en: Argument
cy: Arg

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: <All>
cy: <I gyd>

en: Clone
cy: Clôn

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Normal menu item
cy: Eitem dewislen cyffredin

en: Empty text
cy: Testun gwag

en: Down
cy: I lawr

en: Wildcard
cy: Nod-chwiliwr

en: Arguments
cy: Argiau

en: Operator
cy: Gweithredydd

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Optional
cy: Dewisol

en: Order
cy: Trefn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
cy: Dylai enw gwelediad fod yn alffaniwmerig neu'n danlinellol yn unig.

en: Views UI
cy: UI Gwelediadau

en: Recent comments
cy: Sylwadau diweddar

en: Random
cy: Ar hap

en: Uncategorized
cy: Heb ei gategoreiddio

en: Plain
cy: Plaen

en: Position
cy: Lleoliad

en: IP Address
cy: Cyfeiriad IP

en: Basic settings
cy: Gosodiadau sylfaenol

en: Preformatted
cy: Rhagffurfio

en: Profile
cy: Proffil

en: Close
cy: Yn agos

en: Term description
cy: Disgrifiad term

en: fields
cy: meysydd

en: Save settings
cy: Cadw gosodiadau

en: Operation
cy: Gweithrediad

en: reply
cy: ateb

en: Defaults
cy: Rhagosodiadau

en: City
cy: Tref

en: Postal code
cy: Cod Post

en: Sort by
cy: Dosbarthu drwy

en: Created date
cy: Dyddiad y crewyd

en: Updated date
cy: Dyddiad wedi ei ddiweddaru

en: Default language
cy: Rhagosod iaith

en: American Samoa
cy: Samoa Americanaidd

en: Palau
cy: Palaw

en: Full name
cy: Enw llawn

en: Authoring information
cy: Awduro gwybodaeth

en: Hidden
cy: Wedi cuddio

en: Attachments
cy: Atodiadau

en: Root
cy: Gwreiddyn

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
cy: Rhowch un dudalen i bob llinell ar lwybrau Drupal. Mae'r cymeriad '*' yn nod-chwiliwr. Mae enghreifftiau llwybrau yn %blog ar gyfer tudalen blog ac %blog-wildcard ar gyfer pob blog personol. %front yw'r dudalen blaen.

en: Other queries
cy: Ymholiadau eraill

en: Key
cy: Allwedd

en: Timer
cy: Amserydd

en: Edit term
cy: Golygu term

en: Week of @date
cy: Wythnos @date

en: 1 item | @count items
cy[0]: 1 eitem                             @count o eitemau

en: Clear
cy: Clir

en: The update has been performed.
cy: Mae'r diweddaraid yma wedi ei wneud.

en: Full text
cy: Testun llawn

en: Feed settings
cy: Gosodiadau porth

en: Date/Time
cy: Dyddiad/ Amser

en: Display all menu items
cy: Dangos holl eitemau dewislen

en: The changes have been saved.
cy: Mae'r newidiadau wedi cael eu cadw.

en: Undo
cy: Dadwneud

en: @time ago
cy: @time yn ôl

en: Search results
cy: Canlyniadau chwilio

en: Your search yielded no results
cy: Ni gynhyrchodd eich gwelediad unrhyw ganlyniadau.

en: Front page
cy: Tudalen flaen

en: Request new password
cy: Gofyn am gyfrinair newydd

en: Deleted
cy: Wedi ei ddileu

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Replace
cy: Ailosod

en: Publishing options
cy: Dewisiadau cyhoeddi

en: First
cy: Cyntaf

en: Query
cy: Ymholiad

en: Configure block
cy: Ffurfweddu'r bloc

en: Site's time zone
cy: Cylchfa amser safle

en: Date's time zone
cy: Dyddiad Cylchfa amser

en: No time zone conversion
cy: Dim trawsnewidiad cylchfa amser

en: Hour
cy: Awr

en: Minute
cy: Munud

en: Second
cy: Eiliad

en: Select list
cy: Dewis rhestr

en: Text field
cy: Maes testun

en: Dates without hours granularity must not use any timezone handling.
cy: Ni ddylai dyddiad heb oriau gronynnedd ddefnyddio yr un trinydd cylchfa amser.

en: Granularity
cy: Gronynnedd

en: Time zone handling
cy: Triniaeth Cylchfa amser

en: Target type
cy: Math o darged

en: Date field
cy: Maes dyddiad

en: Date API
cy: Dyddiad API

en: Alignment
cy: Aliniad

en: AND
cy: AC

en: None.
cy: Dim

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Existing system path
cy: Llwybr system presennol

en: Greater than
cy: Yn fwy na

en: Less than
cy: Yn llai na

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: views
cy: golygfeydd

en: Your message has been sent.
cy: Mae'ch neges wedi ei yrru.

en: Create new account
cy: Creu cyfrif newydd

en: Site information
cy: Gwybodaeth am y safle

en: Blocked
cy: Wedi blocio

en: or
cy: neu

en: Results
cy: Canlyniadau

en: open
cy: ar agor

en: Convert
cy: Trawsnewid

en: Parent term
cy: Term rhiant

en: Parent terms
cy: Termau rhiant

en: Style
cy: Arddull

en: Forums
cy: Fforymau

en: view revisions
cy: gweld diwygiadau

en: !date by !username
cy: !date drwy !username

en: revert
cy: dychwelyd

en: Revision
cy: Diwygiad

en: current revision
cy: diwygiad cyfredol

en: Permissions
cy: Hawliau

en: Date created
cy: Dyddiad crëwyd

en: Reverse
cy: Yn ôl

en: Not published
cy: Heb ei gyhoeddi

en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislen

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Unformatted
cy: Heb ei fformatio

en: RSS Feed
cy: Porth RSS

en: New comments
cy: Sylwadau newydd

en: Relationships
cy: Cysylltiadau

en: Relationship
cy: Perthynas

en: relationships
cy: cysylltiadau

en: Sort criteria
cy: Dosbarthu meini prawf

en: Parent menu item
cy: Eitem dewislen rhiant

en: Delete action
cy: Dileu gweithred

en: Themes
cy: Themâu

en: Translations
cy: Cyfieithiadau

en: comment
cy: sylw

en: !name field is required.
cy: Mae maes !name yn ofynnol.

en: Sticky
cy: Gludiog

en: Read only
cy: Darllen yn unig

en: Ok
cy: Iawn

en: cancel
cy: Diddymu

en: Output format
cy: Fformat allbwn

en: Storage
cy: Storfa

en: date
cy: dyddiad

en: Timezone
cy: Cylchfa Amser

en: Slogan
cy: Arwyddair

en: Apply
cy: Ceisio

en: Select
cy: Dewis

en: Enter the terms you wish to search for.
cy: Rhowch y termau yr ydych eisiau chwilio amdano i mewn.

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: PHP Code
cy: Côd PHP

en: Translation status
cy: Statws cyfieithu

en: Blocks
cy: Blociau

en: Menus
cy: Dewislenni

en: A valid date is required for %title.
cy: Mae dyddiad dilys yn ofynnol i %title.

en: A Date API that can be used by other modules.
cy: Dyddiad API a ellir ei ddefnyddio gan fodiwlau eraill.

en: The Strtotime default value is invalid.
cy: Mae'r gwerth rhagosod Strtotime yn anilys.

en: Relative
cy: Cymharol

en: Above
cy: Uwchben

en: Within
cy: O fewn

en: Position of date part labels
cy: Lleoliad labeli rhan dyddiad

en: User's time zone
cy: Cylchfa amser y defnyddiwr

en: @min and @max
cy: @min a @max

en: Store a date in the database as an ISO date, recommended for historical or partial dates.
cy: Yn storio dyddiad yn y gronfa ddada fel dyddiad ISO, wedi ei argymell i ddyddiadau hanesyddol neu rhannol.

en: Store a date in the database as a datetime field, recommended for complete dates and times that may need timezone conversion.
cy: Storio dyddiad yn y gronfa ddata fel maes amser dyddiad, wedi ei argymell i ddyddiadau ac amseroedd cwblhau sydd angen trawsnewidiad cylchfa amser hwyrach.

en: Date Popup
cy: Dyddiad Neidio'i Fyny

en: Enables jquery popup calendars and time entry widgets for selecting dates and times.
cy: Galluogi calendrau neidio i fyny jquery ac dyfeisiau cofnod amser i ddewis dyddiadau ac amseroedd.

en: Until
cy: Tan

en: Every
cy: Bob

en: Third
cy: Trydydd

en: Fourth
cy: Pedwerydd

en: Fifth
cy: Pumed

en: Date Repeat API
cy: Ailadordd Dyddiad API

en: A Date Repeat API to calculate repeating dates and times from iCal rules.
cy: Ailadrodd Dyddiad API i gyfrifo dyddiadau ac amseroedd sy'n ailadrodd o reolau iCal.

en: Precision
cy: Trachywiredd

en: Permission
cy: Caniatâd

en: Hide
cy: Cuddio

en: Global
cy: Eang

en: Image gallery
cy: Galeri delwedd

en: Profiles
cy: Proffilau

en: Thread
cy: Llinyn

en: URL path settings
cy: Gosodiadau llwybr URL

en: Distinct
cy: Amlwg

en: <None>
cy: <Dim>

en: Language neutral
cy: Iaith niwtral

en: <Any>
cy: <Unrhyw>

en: Rearrange
cy: Aildrefnu

en: empty
cy: gwag

en: Package
cy: Pecyn

en: Aggregator
cy: Cydgasglydd

en: Attach to
cy: Atodi at

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
cy: Mae URL %url yn annilys. Rhowch URL sy'n hollol gymwys megis http://www.example.com/feed.xml.

en: Argument type
cy: Math o arg

en: Context
cy: Cyd-destun

en: Attached files
cy: Ffeiliau sydd ynghlwm

en: Book navigation
cy: Mordwyaeth llyfr

en: !a comments per page
cy: !a o sylwadau ym mhob tudalen

en: Remove this item
cy: Symud yr eitem yma

en: Module name
cy: Enw modiwl

en: Enter the module name to export code to.
cy: Rhoi enw'r modiwl i allfudo'r côd ato.

en: Page settings
cy: Gosodiadau tudalen

en: Use pager
cy: Defnyddio galwr

en: Items to display
cy: Eitemau i ddangos

en: Offset
cy: Ongli

en: More link
cy: Dolen mwy

en: Book parent
cy: Llyfr rhiant

en: Top level book
cy: Llyfr lefel uchaf

en: contains
cy: yn cynnwys

en: Selection type
cy: Math o ddewis

en: No name
cy: Dim enw

en: Default order
cy: Trefn rhagosod

en: Add new field
cy: Ychwanegu maes newydd

en: Number of views
cy: Nifer sydd wedi cael golwg

en: Ordered list
cy: Rhestr mewn trefn

en: Unordered list
cy: Rhestr ddim mewn trefn

en: Case sensitive
cy: Achos sensitif

en: Link class
cy: Dosbarth Linc

en: Column
cy: Colofn

en: Default sort
cy: Rhagosod dosbarthiad

en: sort by @s
cy: dosbarthu drwy @s

en: and
cy: ac

en: After saving a new comment
cy: Ar ôl cadw sylw newydd

en: After deleting a comment
cy: Ar ôl dileu sylw

en: After deleting a term
cy: Ar ôl dileu term

en: Optional URL
cy: URL dewisol

en: If the link title is optional or required, a field will be displayed to the end user. If the link title is static, the link will always use the same title. If <a href="http://drupal.org/project/token">token module</a> is installed, the static title value may use any other node field as its value. Static and token-based titles may include most inline XHTML tags such as <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>img</em>, <em>span</em>, etc.
cy: Od yw'r pennawd dolen yn ddewisol neu yn ofynnol, bydd maes yn cael ei ddangos i'r defnyddiwr olaf. Os yw'r dolen pennawd yn statig, bydd y ddolen yn defnyddio'r un pennawd. Os <a href="http://drupal.org/project/token">caiff modiwl symbol</a> ei mewnosod, bydd gwerth pennawd statig yn agllu defnyddio maes nod aeall fel ei werth. Gall penawdau statig ac wedi ei seilio ar sybol gynnwys rhan fwyaf o dagiau XHTML mewn llinell megis <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>img</em>, <em>span</em>, etc.If the link title is optional or required, a field will be displayed to the end user. If the link title is static, the link will always use the same title. If token module is installed, the static title value may use any other node field as its value. Static and token-based titles may include most inline XHTML tags such as <em>cryf</em>,<em> em</em>,<em> img</em>, <em>span</em>, ayyb.

en: Allow user-entered tokens
cy: Caniatau symbolau wedi ei roi gan ddefnyddiwr

en: Checking will allow users to enter tokens in URLs and Titles on the node edit form. This does not affect the field settings on this page.
cy: Bydd gwirio yn caniatau defnyddwyr i roi symbolau yn URLau a Phennawdau ar y ffurf golygu nod. Nid yw hyn yn effeithio gosodiadau maes ar y dudalen yma.

en: Rel Attribute
cy: Priodoledd Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
cy: Pan yn allbynnu, bydd y ddolen yma gyda'r priodeoledd rel. Y defnydd mwyaf cyffredin yw  <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> sydd yn atal rhai injan chwilio rhag trybeddu doleni sydd wedi ei roi.

en: At least one title or URL must be entered.
cy: Mae'n rhaid o leiaf un pennawd neu URL gael ei roi mewn.

en: You cannot enter a title without a link url.
cy: Ni allwch roi pennawd heb ddolen url.

en: Title, as link (default)
cy: pennawd, fel dolen (rhagosod)

en: URL, as link
cy: URL, fel dolen

en: Short, as link with title "Link"
cy: Byr, fel dolen gyda pennawd "Dolen"

en: Label, as link with label as title
cy: Label, fel dolen gyda label fel pennawd.

en: Separate title and URL
cy: Gwahanu pennawd ac URL

en: The maximum number of contact form submissions a user can perform per hour.
cy: Y rhif mwyaf o gyflwyniadau ffurf cyswllt y gall ddefnyddiwr ei berfformio pob awr.

en: Add @type
cy: Ychwanegu @type

en: Parent comment
cy: Sylw rhiant

en: The parent comment.
cy: Sylw rhiant.

en: Author's website
cy: Gwefan yr awdur

en: Display the depth of the comment if it is threaded.
cy: Arddangos dyfnder y sylwad os mewn llinyn

en: Sort by the threaded order. This will keep child comments together with their parents.
cy: Sortio drwy drefn y llinyn. Bydd hyn yn cadw sylwadau plant gyda'u rhieni.

en: Reply-to link
cy: Ateb i ddolen

en: Provide a simple link to reply to the comment.
cy: Darparu dolen syml i ateb y sylw.

en: Text to display
cy: Testun i ddangos

en: Link this field to its user or an author's homepage
cy: Cysylltu'r maes yma i'r defnyddiwr neu tudlaen gartref yr awdur.

en: field
cy: maes

en: Week @week
cy: Wythnos @week

en: Translate
cy: Cyfieithu

en: Time ago
cy: Amser yn ôl

en: Create @name
cy: Creu @name

en: The taxonomy vocabulary ID
cy: ID geirfa tacsonomeg.

en: Force single
cy: Gorfodi sengl

en: The language the content is in.
cy: Yr iaith y mae'r cynnwys ynddo.

en: edit permissions
cy: golygu hawliau

en: User roles
cy: Swyddogaethau defnyddiwr

en: User account
cy: Cyfrif defnyddiwr

en: Title only
cy: Pennawd yn unig

en: Validator
cy: Dilysydd

en: Inherit
cy: Etifeddu

en: Mime type
cy: Math o feim

en: edit role
cy: golygu swyddogaeth

en: Custom format
cy: Addasu fformat

en: The date the node was last updated.
cy: Dyddiad y ddiweddarwyd y nod ddiwethaf.

en: Invalid display id @display
cy: Arddangos annilys @display

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
cy: Gwall: trinydd i @table.@field ddim yn bodoli!

en: Do not use a relationship
cy: Peidiwch a defnyddio cysylltiad

en: Display type
cy: Dangos math

en: The cache has been cleared.
cy: Mae'r stôr wedi ei glirio.

en: Run cron
cy: Gadael i cron redeg

en: Disable developer modules
cy: Dangos modiwlau datblygwr

en: Current anonymous / authenticated users
cy: Defnyddwyr anhysbys / dilys cyfredol

en: Disabled these modules: !module-list.
cy: Wedi anablu'r modiwlau hyn: !module-list

en: No developer modules are enabled.
cy: Dim modiwlau datblygwr wedi ei alluogi.

en: No link
cy: Dim dolen

en: Is not one of
cy: Ddim yn un o

en: Starts with
cy: Dechrau gyda

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Autocomplete
cy: Hunan-gwblhau

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
cy: Mae dewis anghyfreithlon wedi ei ganfod. Cysylltwch â gweinyddwr y safle.

en: Decimal point
cy: Pwynt degol

en: Permanent
cy: Parhaol

en: Temporary
cy: Dros dro

en: Custom date format
cy: Addasu fformat dyddiad

en: Book outline
cy: Amlinelliad o'r llyfr

en: Revision information
cy: Gwybodaeth diwygiad

en: Is one of
cy: Yn un o

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
cy: Bydd mynediad yn cael ei roi i ddefnyddwyr gyda llinyn hawliau penodol.

en: Show All
cy: Dangos i gyd

en: Comments are responses to node content.
cy: Mae sylwadau yn atebion i gynnwys nod.

en: Users who have created accounts on your site.
cy: Defnyddwyr sydd wedi creu cyfrifon ar eich safle.

en: !group: !title
cy: !group; !title

en: Is empty (NULL)
cy: Yn wag (NULL)

en: not empty
cy: ddim yn wag

en: Theming information
cy: Gwybodaeth themâu

en: Ends with
cy: Yn gorffen gyda

en: Undated
cy: Heb ei ddyddio

en: Upload date
cy: Dyddiad llwytho i fyny

en: Do not cache
cy: Peidiwch a'i storio

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
cy: Pennawd i'w ddefnyddio pan mae'r arg yma'n bresennol; bydd yn gwrthwneud y pennawd o'r gwelediad a penawdau o argau blaenorol. Gallwch ddefnyddio amnewid canran i ailosod gyda penawdau arg. Defnyddio "%1" i'r arg gyntaf, "%2" i'r ail, ayyb.

en: Action to take if argument is not present
cy: Gweithred i'w wneud os nad yw'r arg yn bresennol.

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
cy: Os yw'r gwerth yma yn cael ei ddwerbyn fel arg, bydd yr arg yn cael ei anwybyddu; e.e., "holl werthoedd"

en: Wildcard title
cy: Pennawd nod-chwiliwr

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
cy: Pennwad i'w ddefnyddio i'r nod-chwiliwr mewn amnewidiadau yn rhywle arall.

en: <Basic validation>
cy: <Dilysydd sylfaenol>

en: Action to take if argument does not validate
cy: Gweithred i'w gyflawni os nad yw'r arg yn dilysu.

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
cy: Y brasluniau a ddangosir yma yw rhai sydd ar gael yn eang. Gallwch ychwanegu brasluniau drwy addasu newidiolyn <em>brasluniau_hidlo_a ganiateri</em> yn eich mewnosodiad.

en: Link this field to its user
cy: Cysylltu'r maes yma i'r defnyddiwr

en: Use default RSS settings
cy: Defnyddio gosodiadau rhagosod RSS

en: Title plus teaser
cy: Pennawd gan gynnwys rhagflas

en: Front page feed
cy: Tudalen porth blaen

en: Tab weight
cy: Pwysau'r tab

en: No role
cy: Dim swyddogaeth

en: View link
cy: Gweld dolen

en: The size of the file.
cy: Maint y ffeil.

en: Link this field
cy: Cysylltu'r maes yma

en: Link title
cy: Pennwad dolen

en: Delete link
cy: Dileu dolen

en: Filter the view to the currently logged in user.
cy: Hidlo gwelediad y defnyddiwr sydd wedi mewngofnodi ar hyn o bryd.

en: Cache once for everything (global)
cy: Storio unwiath i bopeth (eang)

en: Per page
cy: Pob tudalen

en: Per role
cy: Pob swyddogaeth

en: Per role per page
cy: Pob swyddogaeth pob tudalen

en: Per user
cy: Pob defnyddiwr

en: Per user per page
cy: Defnyddiwr pob tudalen

en: Capitalize first letter
cy: Priflythrennu'r lythyren gyntaf

en: Date year range
cy: Graddfa dyddiad blwyddyn

en: Format: @date
cy: fformat: @date

en: date ical
cy: dyddiad ical

en: Repeats
cy: Ailadroddiad

en: every week | every @count weeks
cy[0]: bob wythnos.   bob @count wythnos

en: every month | every @count months
cy[0]: bob mis. bob @count mis.

en: every year | every @count years
cy[0]: bob blwyddyn.   bob @count blynedd

en: every day | every @count days
cy[0]: bob dydd. bob @count dydd.

en: No fields available.
cy: Dim meysydd ar gael.

en: Numeric
cy: Rhifol

en: Edit link
cy: Golygu dolen

en: Submit button text
cy: Cyflwyno botwm testun

en: Date field(s)
cy: Maes (meysydd) dyddiad

en: Method of handling multiple date fields in the same query. Return items that have any matching date field (date = field_1 OR field_2), or only those with matches in all selected date fields (date = field_1 AND field_2).
cy: Dull o drin meysydd dyddiad lluosod yn yr un ymholiad. Dychwleyd eitemau sydd gyda maes dyddiad sy'n cyd-fynd (dyddiad = maes_1 NEU maes_2), neu dim ond y rhai hynny sydd gyda cyseffeilliau yn holl feysydd dyddiad wedi eu dewis (dyddiad = maes_1 AC maes_2).

en: You must select at least one date field for this filter.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un maes dyddiad i'r hidlydd yma.

en: Missing date fields!
cy: Meysydd dyddiad ar goll!

en: (@field) <strong>Exposed</strong> @widget @format
cy: (@field) @widget @format yn agored

en: Abbreviation
cy: Talfyriad

en: Inserted
cy: Wedi ei fewnosod

en: Font Color
cy: Lliw ffont

en: Broken handler @table.@field
cy: Triniwr wedi torri @table.@field

en: Skipping broken view @view
cy: Neidio gwelediad wedi torri @view

en: Ajax callback for view loading.
cy: Adalwad aias ar gyfer llwytho gwelediad.

en: Changes cannot be made to a locked view.
cy: Ni ellir gwneud newidiadau i welediad sydd ar glo.

en: Create customized lists and queries from your database.
cy: Creu rhestrau ac ymholiadau addasedig o'ch cronfa ddata.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
cy: Gweinyddu rhyngwyneb i welediadau. Heb y modiwl yma, ni allwch greu neu olygu eich gwelediadau.

en: Display all values
cy: Dangos holl werthoedd

en: Hide view / Page not found (404)
cy: Cuddio gwelediad / Tudalen heb ei ddarganfod (404)

en: Display empty text
cy: Dangos testun gwag

en: Provide default argument
cy: Darparu arg rhagosod

en: Broken/missing handler
cy: Trinydd wedi torri/ ar goll

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
cy: Mae trinydd yr eitem yma wedi torri neu ar goll a ni ellir ei ddefnyddio. Os byddai modiwl yn darparu trinydd ac wedi ei anablu, byddai ail-alluogi ef yn gallu ei adfer efallai. Fel arall, dylech ddileu'r eitem yma.

en: Current date
cy: Dyddiad presennol

en: Current node's creation time
cy: Amser creu nod cyfredol

en: Current node's update time
cy: Amser diweddaru nod cyfredol

en: Do not display items with no value in summary
cy: Peidiwch a dangos eitemau heb werth yn y crynodeb

en: Invalid input
cy: Mewnbwn annilys

en: Fail basic validation if any argument is given
cy: Methu dilysiad sylfaenol os derbynir unrhyw ymresymiad

en: By checking this field, you can use this to make sure views with more arguments than necessary fail validation.
cy: Drwy wirio'r maes yma, gallwch ddefnyddio hwn i sicrhau bod gwelediadau sydd gyda mwy o argiau nag dilysiad methu angenrheidiol.

en: Glossary mode
cy: Dull geirfa

en: Character limit
cy: Terfyn cymeriadau

en: No transform
cy: Dim trawsffurfio

en: Upper case
cy: Achos uchaf

en: Lower case
cy: Achos isaf

en: Capitalize each word
cy: Priflythrennu pob gair

en: Case in path
cy: Achos yn llwybr

en: Transform spaces to dashes in URL
cy: Trawsffurfio blychau i linellau toriad yn URL.

en: Exclude from display
cy: Gwahardd o'r arddangosiad

en: If checked, true will be displayed as false.
cy: Os yn cael ei wirio, bydd gwir yn cael ei arddangos fel anwir.

en: Round
cy: Crwn

en: If checked, the number will be rounded.
cy: Bydd y rhif yn cael ei rowndio os caiff ei wirio

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
cy: Enwi baint o ddigidau i argraffu ar ôl y pwynt degol.

en: What single character to use as a decimal point.
cy: Pa gymeriad sengl i ddefnyddio fel pwynt degolyn.

en: What single character to use as the thousands separator.
cy: Pa cymeriad sengl i'w ddefnyddio fel gwahanydd miloedd.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
cy: Testun i roi o flaen y rhif, megis symbol arian.

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
cy: Testun i roi ar ôl y rhif, megis symbol arian.

en: Simple separator
cy: Gwahanydd syml

en: Display as link
cy: Dangos fel dolen

en: Operator identifier
cy: Dynodwr gweithredydd

en: This will appear in the URL after the ? to identify this operator.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn yr URL ar ôl i ? adnabod y gweithredydd yma.

en: Filter identifier
cy: Dynodwr hidlydd

en: This will appear in the URL after the ? to identify this filter. Cannot be blank.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn yr URL ar ôl y ? i ddynodi'r hidlydd yma. Ni all fod yn wag.

en: The identifier is required if the filter is exposed.
cy: Mae dynodwr yn ofynnol os caiff yr hidlydd ei ddatgelu.

en: This identifier is not allowed.
cy: Ni chaniateir y dynodwr yma.

en: exposed
cy: agored

en: Value type
cy: Math o werth

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
cy: Dyddiad mewn unrhyw fformat sy'n ddarllenadwy i beiriant. CCYY-MM-DD HH:MM:SS sy'n cael ei ddewis fel arfer.

en: Invalid date format.
cy: Fformat dyddiad annilys.

en: Limit list to selected items
cy: Cyfyngu rhestr o eitemau dewisedig

en: Is all of
cy: Y cyfan o

en: Is none of
cy: Dim o

en: Is between
cy: Mae rhwng

en: between
cy: rhwng

en: Is not between
cy: Nid yw rhwng

en: not between
cy: ddim rhwng

en: Min
cy: Isafswm

en: And max
cy: Ac uchafswm

en: And
cy: Ac

en: Contains any word
cy: Yn cynnwys unrhyw air

en: has word
cy: gan air

en: Contains all words
cy: Yn cynnwys holl eiriau

en: has all
cy: gan y cyfan

en: begins
cy: yn dechrau

en: ends
cy: yn gorffen

en: Require this relationship
cy: Ceisio'r berthynas yma

en: asc
cy: esg

en: desc
cy: disg

en: The granularity is the smallest unit to use when determining whether two dates are the same; for example, if the granularity is "Year" then all dates in 1999, regardless of when they fall in 1999, will be considered the same date.
cy: Y gronnyn yw'r uned leiaf i'w ddefnyddio pan yn ceisio darganfod os yw dau ddyddiad yr un fath; er enghraifft, os yw'r gronnyn yn "Flwyddyn" yna ystyrir yr holl dyddiadau yn 1999, waeth pryd maent yn disgyn yn 1999, i fod yr un dyddiad.

en: If you <a href="@modules">enable the advanced help module</a>, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
cy: Os ydych yn galluogi y modiwl cymorth uwch  <a href="@modules">, bydd Gwelediadau yn darparu cymorth mwy a gwell. Cuddiwch y neges yma.<a href="@hide">

en: If you install the advanced help module from !href, Views will provide more and better help. <a href="@hide">Hide this message.</a>
cy: Os ydych yn mewnosod modiwl cymorth uwch o !href, bydd Gwelediadau yn darparu cymorth mwy a gwell. <a href="@hide"> Cuddiwch y neges yma.

en: Broken
cy: Wedi torri

en: Displays
cy: Yn arddangos

en: These queries were run during view rendering:
cy: Cafodd yr ymholiadau yma eu rhedeg yn ystod datganiad gwelediad

en: This display has no path.
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim llwybr.

en: Query build time
cy: Amser adeiladu ymholiad

en: Query execute time
cy: Amser gweithredu ymholiad

en: View render time
cy: Gweld amser rendro

en: No query was run
cy: Doedd dim ymholiad wedi ei redeg

en: Unable to preview due to validation errors.
cy: Methu ag rhagweld oherwydd gwallau dilysiad.

en: View name
cy: Gweld enw

en: View description
cy: Gweld disgrifiad

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
cy: Bydd y disgrifiad yma'n ymddangos ar UI gweinyddu Gwelediadau i ddweud wrthych beth mae'r gwelediad amdano.

en: View tag
cy: Gweld y cofnod

en: The view has been deleted.
cy: Mae'r gwelediad yma wedi ei ddileu.

en: There is no lock on view %view to break.
cy: Does dim clo ar welediad %view i'w dorri.

en: Are you sure you want to break the lock on view %name?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau torri'r clo ar welediad %name?

en: By breaking this lock, any unsaved changes made by !user will be lost!
cy: Drwy dorri'r clo yma, bydd unrhyw newidiadau heb eu cadw wedi ei wneud gan !user yn cael eu colli!

en: Break lock
cy: Torri clo

en: The lock has been broken and you may now edit this view.
cy: Mae'r clo wedi ei dorri a gallwch nawr olygu'r golwg yma.

en: Enter the name to use for this view if it is different from the source view. Leave blank to use the name of the view.
cy: Rhowch enw i ddefnyddio ar gyfer y gwelediad yma os yw'n wahanol i welediad ffynhonnell. Gadael yn wag i ddefnyddio enw'r gwelediad.

en: Paste view code here
cy: Pastio côd gwelediad yma

en: Unable to interpret view code.
cy: Methu â dehongli côd gwelediad.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
cy: Mae gwelediad gyda enw fel hyn yn bodoli'n barod; dewisiwch enw arall.

en: Display plugin @plugin is not available.
cy: Plygio arddangos @plugin ddim ar gael.

en: Style plugin @plugin is not available.
cy: Steil plygio @plugin ddim ar gael.

en: Row plugin @plugin is not available.
cy: Plygio rhes @plugin ddim ar gael.

en: @type handler @table.@field is not available.
cy: Trinydd @type @table.@field ddim ar gael.

en: Unable to import view.
cy: Methu a mewnfudo gwelediad.

en: Click on an item to edit that item's details.
cy: Cliciwch ar eitem i olygu manylion yr eitem yna.

en: Go to the real page for this display
cy: Ewch i'r gwir dudalen ar gyfer y gwelediad yma.

en: Invalid
cy: Annilys

en: Missing style plugin
cy: Steil plygio ar goll

en: Change settings for this style
cy: Newid gosodiadau i'r arddull yma.

en: View analysis
cy: Gweld dadansoddiad

en: Configure @type
cy: Ffurfweddu @type

en: Rearrange @type
cy: Aildrefnu @type

en: Broken field @id
cy: Maes wedi ei dorri @id

en: There are no @types available to add.
cy: Does dim @types ar gael i ychwanegu.

en: Configure extra settings for @type %item
cy: Ffurfweddu gosodiadau ychwanegol i @type %item

en: Configure summary style for @type %item
cy: Ffurfweddu crynodeb arddull ar gyfer @type %item

en: Clear Views' cache
cy: Clirio storfa Gwelediadau

en: Add Views signature to all SQL queries
cy: Ychwanegu llofnod Gwelediadau i holl ymholiadau SQL

en: Disable views data caching
cy: Anablu storio data gwelediadau

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
cy: Data cuddstoriau Gweledyddion am dablau, modiwlau a gweledyddion ar gael, i gynyddu perfformiad. Drwy wirio'r blwch yma, bydd Gweledyddion yn neidio'r cuddstôr yma a bob tro yn ailadeiladu'r data pan fo'i angen. Gall hyn gael effaith perfformio enbyd ar eich safle.

en: Show other queries run during render during live preview
cy: Dangos ymholiadau eraill wedi eu rhedeg yn ystod rhagolwg byw

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
cy: Mae gan Drupal botensial i redeg gymaint o ymholiadau tra mae gwelediad yn cael ei adfer. Bydd gwirio y bocs yma yn dangos pob ymholiad a ddangosir pob ymholiad sydd wedi ei adfer fel rhan o'r rhagwelediad byw.

en: Error: missing @component
cy: Gwall: @component ar goll

en: View analysis can find nothing to report.
cy: Methu darganfod dim i'w adrodd wrth weld dadansoddiad.

en: This view has only a default display and therefore will not be placed anywhere on your site; perhaps you want to add a page or a block display.
cy: Does gan y gwelediad ddim ond arddangosiad rhagosod ac felly ddim yn cael ei roi yn unrhyw le ar eich safle; efallai yr ydych eisiau ychwanegu tudalen neu arddangosiad bloc.

en: Reduce duplicates
cy: Lleihau dyblygu

en: Default settings for this view.
cy: Rhagosod gosodiadau i'r arddangosiad yma.

en: Display the view as a page, with a URL and menu links.
cy: Dangos y gwelediad fel tudalen, gyda URL a dolenni dewislen.

en: Display the view as a block.
cy: Dangos y gwelediad fel bloc.

en: Attachments added to other displays to achieve multiple views in the same view.
cy: Atodiadau wedi ei ychwanegu ar arddangosiadau eraill i gael gwelediadau lluosog yn yr un gwelediad.

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
cy: Dangos y gwelediad fel porthwr, megis porthwr RSS.

en: Displays rows one after another.
cy: Yn dangos rhesi un ar ôl y llall.

en: Displays rows as an HTML list.
cy: Yn dangos rhesi fel rhestr HTML.

en: Displays rows in a grid.
cy: Yn dangos rhesi mewn grid.

en: Displays rows in a table.
cy: Dangos rhesi mewn tabl.

en: Displays the default summary as a list.
cy: Dangos crynodeb rhagosod fel rhestr.

en: Displays the summary unformatted, with option for one after another or inline.
cy: Yn dangos y crynodeb heb ei fformatio, gyda dewis i un ar ôl un arall neu mewn llinell.

en: Generates an RSS feed from a view.
cy: Cynhyrchu porth RSS o welediad.

en: Displays the fields with an optional template.
cy: Yn dangos y meysydd gyda phatrymlun dewisol.

en: Will be available to all users.
cy: Bydd ar gael i holl ddefnyddwyr

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
cy: Bydd mynediad yn cael ei roi i ddefnyddwyr sydd gydag unrhyw un o'r swyddogaethau penodol.

en: sort criteria
cy: dosbarthu meini prawf

en: Sort criterion
cy: Dosbarthu maen prawf

en: sort criterion
cy: dosbarthu maen prawf

en: The book the node is in.
cy: Y llyfr y mae'r nod ynddo.

en: The weight of the book page.
cy: Pwysau tudalen y llyfr.

en: The depth of the book page in the hierarchy; top level books have a depth of 1.
cy: Dyfnder tudalen y llyfr yn yr hierarchaeth; mae gan lyfrau lefel uchaf ddyfnder o 1.

en: The parent book node.
cy: Nod llyfr rhiant.

en: The title of the comment.
cy: Pennawd y sylw.

en: The comment ID of the field
cy: Id sylw o'r maes

en: Post date
cy: Dyddiad cofnod

en: Provide a simple link to view the comment.
cy: Darparu dolen syml i weld y sylw.

en: Provide a simple link to edit the comment.
cy: Darparu dolen syml i olygu'r ddolen.

en: Provide a simple link to delete the comment.
cy: Darparu dolen syml i ddileu y sylw.

en: Parent CID
cy: CID rhiant

en: The Comment ID of the parent comment.
cy: ID sylw o sylw y rhiant.

en: Last comment time
cy: Amser y sylw diwethaf

en: Date and time of when the last comment was posted.
cy: Dyddiad ac amser y cafodd y sylw diwethaf ei gofnodi.

en: Last comment author
cy: Awdur sylw diwethaf

en: The name of the author of the last posted comment.
cy: Enw awdur y sylw a gafodd ei gofnodi ddiwethaf.

en: Comment count
cy: Cyfrifiad sylw

en: The number of comments a node has.
cy: Nifer o sylwadau y mae gan nod.

en: Updated/commented date
cy: Dyddiad wedi ei ddiweddaru/ wedi cael sylw

en: The most recent of last comment posted or node updated time.
cy: Y mwyaf diweddar o'r sylwad diwethaf a bostiwyd neu amser diweddaru'r nod.

en: The number of new comments on the node.
cy: Nifer o sylwadau newydd ar y nod.

en: Comment status
cy: Statws y sylw

en: Whether comments are enabled or disabled on the node.
cy: Pun ai mae sylwadau wedi eu galluogi neu analluogi ar y nod.

en: User posted or commented
cy: Cofnod neu sylw a roddodd y defnyddiwr

en: Display the comment with standard comment view.
cy: Yn dangos sylw gyda gwelediad sylw safonol.

en: Display the comment as RSS.
cy: Dangos y sylw fel RSS.

en: The title of the node.
cy: Pennawd y nod.

en: The date the node was posted.
cy: Dyddiad y cafodd y nod ei gofnodi.

en: Published or admin
cy: Wedi ei gyhoeddi neu ei weinyddu

en: Created year + month
cy: Blwyddyn + mis y cafodd ei greu

en: Created year
cy: Cafodd ei greu yn blwyddyn

en: Created month
cy: Cafodd ei greu ar fis

en: Created day
cy: Cafodd ei greu ar ddydd

en: Created week
cy: Cafodd ei greu yn wythnos

en: Vid
cy: Fid

en: The log message entered when the revision was created.
cy: Y neges log a roddwyd pan gafodd y diwygiad ei greu.

en: Revert link
cy: Dolen dychwelyd

en: Provide a simple link to revert to the revision.
cy: Darparu dolen syml i ddychwelyd at y diwygiad.

en: Has new content
cy: Gyda cynnwys newydd

en: Display %display has no access control but does not contain a filter for published nodes.
cy: Nid oes gan arddangosydd %display ddim rheolaeth mynediad ond nid yw'n cynnwys hidlydd ar gyfer nodau cyhoeddedig.

en: Poll
cy: Pleidlais

en: Whether the poll is open for voting.
cy: Os yw'r etholiad ar agor i bleidleisiau neu ddim.

en: Profile textfield
cy: Maes testun proffil

en: Profile textarea
cy: Ardal-testun y Proffil

en: Profile checkbox
cy: Bocs gwirio proffil

en: Profile URL
cy: Proffil URL

en: Profile selection
cy: Dewis proffil

en: Profile freeform list %field-name.
cy: Rhestr Proffil Ffurf Rydd %field-name

en: Profile date %field-name.
cy: Dyddiad proffil %field-name.

en: Links from
cy: Yn cysylltu o

en: Links to
cy: Dolenni at

en: Search Terms
cy: Termau Chwilio

en: The terms to search for.
cy: Y termau i chwilio amdano.

en: Display the results with standard search view.
cy: Yn dangos canlyniadau gyda chwiliad safonol gwelediad.

en: Total views
cy: Cyfanswm y gwelediadau

en: The total number of times the node has been viewed.
cy: Y cyfanswm nifer o weithiau y mae rhywun wedi edrych ar y nod.

en: Views today
cy: Gwelediadau heddiw

en: The total number of times the node has been viewed today.
cy: Y cyfanswm nifer o weithiau y mae'r rhywun wedi edrych ar y nod.

en: Most recent view
cy: Gwelediad mwyaf diweddar

en: The most recent time the node has been viewed.
cy: Yr amser mwyaf diweddar y cafodd y nod ei weld gan rywun.

en: Stores site access information.
cy: Yn storio gwybodaeth mynediad.

en: Browser session ID of user that visited page.
cy: ID sesiwn pori o ddefnyddiwr a ymwelodd â'r dudalen yna.

en: Title of page visited.
cy: Pennawd y dudalen a gafodd ei hymweld.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
cy: Llwybr mewnol i dudalen a ymwelwyd (yn berthnasol i wreiddyn Drupal.)

en: Referrer URI.
cy: URI cyfeirwyr

en: Hostname of user that visited the page.
cy: Enw gwesteiwr y defnyddiwr a ymwelodd â'r dudalen.

en: The user who visited the site.
cy: Y defnyddiwr sydd wedi ymweld â'r safle.

en: Time in milliseconds that the page took to load.
cy: Amser mewn mili-eiliadau a gymerodd i lwytho'r dudalen.

en: Timestamp of when the page was visited.
cy: Amserno o bryd cafodd y dudalen ei ymweld.

en: Files maintained by Drupal and various modules.
cy: Ffeiliau a caif eu cynnal gan Drupal a modiwlau amrywiol.

en: The ID of the file.
cy: ID y ffeil.

en: The name of the file.
cy: Enw'r ffeil.

en: The path of the file.
cy: Llwybr y ffeil.

en: The mime type of the file.
cy: Y math meim o'r ffeil

en: The status of the file.
cy: Statws y ffeil.

en: The date the file was uploaded.
cy: Dyddiad y cafodd y ffeil ei lwytho i fyny.

en: Name of the vocabulary a term is a member of. This will be the vocabulary that whichever term the "Taxonomy: Term" field is; and can similarly cause duplicates.
cy: Enw'r geirfa y mae'r term yn aelod ohono. Hwn fydd y geirfa y bydd term beth bynnag "Term:Tacsonomeg"; a gall achosi rhai lluosog.

en: Taxonomy terms are attached to nodes.
cy: Mae termau tasconomeg wedi eu atodi i nodau.

en: Taxonomy term name.
cy: Enw term tacsonomeg

en: The term weight field
cy: Maes pwysau'r term

en: The description associated with a taxonomy term.
cy: Y disgrifiad sy'n gysylltiedig gyda therm tacsonomeg.

en: Filter the results of "Taxonomy: Term" to a particular vocabulary.
cy: Hidlo canlyniadau "Tacsonomeg: Term" at eirfa arbenigol.

en: Display all taxonomy terms associated with a node from specified vocabularies.
cy: Dangos holl dermau tacsonomeg sy'n gysylltiedig gyda nodau o eirfaoedd penodol.

en: The parent term of the term. This can produce duplicate entries if you are using a vocabulary that allows multiple parents.
cy: Term rhiant y term. Gall hyn gynhyrchu cofnodion lluosog os ydych yn defnyddio geirfa sydd yn caniatáu rheini lluosog.

en: Node translation
cy: Cyfieithiad nod

en: Translation set node ID
cy: Set cyfieithiad ID nod

en: The ID of the translation set the content belongs to.
cy: ID y gosodiad cyfieithu y mae'r cynnwys yn perthyn iddo.

en: Source translation
cy: Ffynhonnell y cyfieithiad

en: The source that this content was translated from.
cy: Y ffynhonnell y mae'r cynnwys wedi ei gyfieithu ohono.

en: Versions of content in different languages.
cy: Fersiynau o gynnwys mewn gwahanol ieithoedd.

en: The user ID
cy: ID y defnyddiwr

en: The user or author name.
cy: Enw'r defnyddiwr neu'r awdur.

en: The user's picture, if allowed.
cy: Llun o'r defnyddiwr, os ganiateir.

en: The date the user was created.
cy: Dyddiad y cafodd y defnyddiwr ei greu.

en: The user's last access date.
cy: Dyddiad mynediad diwethaf y defnyddiwr.

en: The user's last login date.
cy: Dyddiad mewngofnodi diwethaf y defnyddiwr.

en: Whether a user is active or blocked.
cy: Un ai os yw'r defnyddiwr yn weithredol neu wedi ei flocio.

en: The user's signature.
cy: Llofnod y defnyddiwr

en: Provide a simple link to edit the user.
cy: Darparu dolen syml i olygu'r defnyddiwr.

en: Roles that a user belongs to.
cy: Swyddogaethau y mae'r defnyddiwr yn perthyn iddo.

en: User ID from URL
cy: ID y defnyddiwr o'r URL

en: User ID from logged in user
cy: ID defnyddiwr gan ddefnyddiwr sydd wedi mewngofnodi.

en: Randomize the display order.
cy: Gosod trefn arddangos ar hap

en: Null
cy: Nwl

en: No user
cy: Dim defnyddiwr

en: Link this field to its comment
cy: Cysylltu'r maes yma i'w sylw

en: Link this field to new comments
cy: Cysylltu'r maes yma i sylwadau newydd

en: contact
cy: cyswllt

en: Unknown language
cy: Iaith anhysbys

en: Current user's language
cy: Iaith y defnyddiwr ar hyn o bryd

en: Default site language
cy: Rhagosod iaith y safle

en: No language
cy: Dim iaith

en: Check for new comments as well
cy: Edrych am sylwadau newydd hefyd

en: Node IDs separated by , or +
cy: ID nod wedi ei wahanu gan , neu +

en: On empty input
cy: Ar fewnbwn gwag

en: Show None
cy: Peidio a dangos dim

en: Display score
cy: Dangos sgôr

en: Link this field to download the file
cy: Cysylltu'r dudalen yma i lawr lwytho'r ffeil

en: Set the breadcrumb for the term parents
cy: Gosod y briwsionyn ar gyfer y term gwreiddiol

en: If selected, the breadcrumb trail will include all parent terms, each one linking to this view. Note that this only works if just one term was received.
cy: Os ddewisir, bydd llwybr briwsionyn yn cynnwys holl dermau rhiant, pob un yn cysylltu i'r gwelediad yma. Nodwch bod hyn ond yn digwydd os yw un term wedi ei dderbyn.

en: The depth will match nodes tagged with terms in the hierarchy. For example, if you have the term "fruit" and a child term "apple", with a depth of 1 (or higher) then filtering for the term "fruit" will get nodes that are tagged with "apple" as well as "fruit". If negative, the reverse is true; searching for "apple" will also pick up nodes tagged with "fruit" if depth is -1 (or lower).
cy: Bydd y dyfnder yn cyd-fynd â'r nodau wedi eu tagio gyda thelerau yn yr hierarchaeth. Er enghraifft, os oes gennych derm "ffrwyth" a therm plentyn "afal", gyda dyfnder o 1 (neu uwch) yna bydd ffiltro ar gyfer y term "ffrwyth" yn derbyn mwyn o nodau na wedi eu tagio gyda "afal" yn ogystal â "ffrwyth". Os yn negyddol, mae'r gwrthwyneb yn wir; bydd chwilio am "afal" yn pigo nodau i fyny wedi eu tagio â "ffrwyth" os yw'r dyfnder yn -1 (neu is).

en: No vocabulary
cy: Dim geirfa

en: Link this field to its taxonomy term page
cy: Cysylltu'r maes yma i'w dudalen term tacsonomeg

en: Link this field to its term page
cy: Cysylltu'r maes yma i'r dudalen term

en: Limit terms by vocabulary
cy: Cyfyngu termau drwy eirfa

en: Select which vocabulary to show terms for in the regular options.
cy: Dewis pa eirfa i ddangos termau yn y dewisadau rheolaidd.

en: Dropdown
cy: Llam-rhestr

en: Show hierarchy in dropdown
cy: Dangos hierarchaeth mewn llam-rhestr

en: An invalid vocabulary is selected. Please change it in the options.
cy: Mae geirfa anilys wedi ei ddewis. Newidiwch ef yn y dewisiadau.

en: Select terms from vocabulary @voc
cy: Dewis termau o eirfa @voc

en: Unable to find term: @terms | Unable to find terms: @terms
cy[0]: Methu darganfod term: @terms.   Methu darganfod termau: @terms

en: If you wish to validate for specific vocabularies, check them; if none are checked, all terms will pass.
cy: Os ydych yn dymuno dilysu geirfaoedd penodol, gwiriwch amdanynt; os nad oes dim yn cael eu gwirio , bydd holl dermau yn pasio.

en: Term IDs separated by , or +
cy: ID y term wedi ei wahanu gan , neu +

en: Current language
cy: Iaith cyfredol

en: Translation option
cy: Dewis cyfieithiad

en: The translation options allows you to select which translation or translations in a translation set join on. Select "Current language" or "Default language" to join on the translation in the current or default language respectively. Select a specific language to join on a translation in that language. If you select "All", each translation will create a new row, which may appear to cause duplicates.
cy: Mae'r dewisadau cyfieithu yn eich caniatau i ddewis pa gyfieithiad neu cyfieithiadau mewn uniad gosodiad cyfieithiad. Dewiswch "Iaith cyfredol" neu "Iaith ragosod" i uno'r cyfieithiad yn yr iaith cyfredol neu rhagosod yn ôl eu trefn. Dewiswch iaith penodol i uno cyfieithiad yn yr iaith yna. Os ydych yn dewis "I gyd", bydd pob cyfieithiad yn creu rhes newydd, sy'n gallu creu rhai dyblyg.

en: To the user
cy: I'r defnyddiwr

en: With a mailto:
cy: Gyda Post_at:

en: Is the logged in user
cy: A yw'r defnyddiwr sydd wedi mewngofnodi

en: Usernames
cy: Enwau defnyddiwr

en: Enter a comma separated list of user names.
cy: Rhowch restr o enwau defnyddwyr wedi eu gwahanu gan atalnod.

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
cy[0]: Methu darganfod defnyddiwr: @users.    Methu darganfod defnyddwyr: @users.

en: Also look for a node and use the node author
cy: Hefyd edrych am nod a defnyddio awdur y nod

en: Unrestricted
cy: Anghyfyngedig

en: Only users with the selected permission flag will be able to access this display. Note that users with "access all views" can see any view, regardless of other permissions.
cy: Dim ond defnyddwyr gyda fflag hawl wedi ei ddewis a fydd yn gallu cael mynediad i'r arddangosiad yma. Nodwch bod defnyddwyr sydd gyda "mynediad i holl welediadau" ddim yn gallu gweld unrhyw welediad, heb ystyried hawliau eraill.

en: No role(s) selected
cy: Dim swyddogaeth(au) wedi ei ddewis

en: Multiple roles
cy: Swyddogaethau lluosog

en: Only the checked roles will be able to access this display. Note that users with "access all views" can see any view, regardless of role.
cy: Dim ond swyddogaethau sydd wedi eu gwirio sy'n gallu mynd i mewn i'r arddangosiad yma. Nodyn i ddefnyddwyr gyda "mynediad i bob gwelediad" yn gallu gweld unrhyw welediad, heb ystyried y swyddogaeth.

en: You must select at least one role if type is "by role"
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un swyddogaeth os yw'r math ym "drwy swyddogaeth"

en: PHP validate code
cy: Côd dilysu PHP

en: Broken field
cy: Maes sydd wedi torri

en: Change the title that this display will use.
cy: Newid y pennawd y mae'r arddangosiad yma'n ei ddefnyddio.

en: Use AJAX
cy: Defnyddio AJAX

en: Change whether or not this display will use AJAX.
cy: Newid os bydd yr arddangosiad yma'n defnyddio AJAX neu peidio.

en: Mini
cy: Bychan

en: Change this display's pager setting.
cy: Newid gosodiad arddangos y galwr

en: Items per page
cy: Eitemau pob tudalen

en: Specify whether this display will provide a "more" link.
cy: Nodi os bydd yr arddangosiad yma'n darparu dolen "mwy".

en: Specify access control type for this display.
cy: Enwi math o reolaeth mynediad i'r arddangosiad yma.

en: Change settings for this access type.
cy: Newid gosodiadau ar gyfer y math yma o fynediad.

en: Link display
cy: Cysylltu dolen

en: Exposed form in block
cy: Ffurf agored mewn bloc

en: Allow the exposed form to appear in a block instead of the view.
cy: Caniatau y ffurf agored i ymddangos mewn bloc yn lle gwelediad.

en: Get information on how to theme this display
cy: Cael gwybodaeth ar sut i thema'r arddangosiad yma

en: The title of this view
cy: Pennawd y gwelediad yma

en: This title will be displayed with the view, wherever titles are normally displayed; i.e, as the page title, block title, etc.
cy: Bydd y pennawd yn arddangos gyda'r gwelediad, ble bynnag y mae pennawdau yn cael eu harddangos fel arfer; i.e, fel pennawd tudalen, pennawd bloc, ayyb.

en: Use AJAX when available to load this view
cy: Defnyddio AJAX pan ar gael i lwytho'r gwelediad yma

en: If set, this view will use an AJAX mechanism for paging, table sorting and exposed filters. This means the entire page will not refresh. It is not recommended that you use this if this view is the main content of the page as it will prevent deep linking to specific pages, but it is very useful for side content.
cy: Os gosodir, bydd y gwelediad yma yn defnyddio mecanwaith AJAX i dudalennu, trefnu tabl a hidlwyr agored. Golygai hyn na fydd y dudalen llawn yn adnewyddu. Ni argymhellir eich bod yn ei ddefnyddio os yw'r gwelediad yma yw'r prif gynnwys y dudalen oherwydd bydd yn atal cysylltu dwys i dudalennau penodol, ond mae'n ddefnyddiol iawn i gynnwys ar yr ochr.

en: Unless you're experiencing problems with pagers related to this view, you should leave this at 0. If using multiple pagers on one page you may need to set this number to a higher value so as not to conflict within the ?page= array. Large values will add a lot of commas to your URLs, so avoid if possible.
cy: Os nad eich bod yn profi problemau gyda galwyr sy'n gysylltiedig i'r gwelediad yma, dylech ei adael yn 0. Os yn defnyddio galwyr lluosog ar un dudalen bydd rhaid i chi osod y rhif yma i werth uwch fel nad yw'n gwrthdaro o fewn aräe ?tudalen=. Bydd gwerthoedd mwy yn ychwangeu llawer o atalnodau i'ch URLau, felly ceisiwch ei osgoi os yn bosib.

en: The number of items to display per page. Enter 0 for no limit.
cy: Nifer o eitemau i ddangos ym mhob tudalen. Rhowch 0 i ddim cyfyngiad.

en: Add a more link to the bottom of the display.
cy: Ychwanegu dolen mwy i waelod yr arddangosiad.

en: Create more link
cy: Creu mwy o ddolen

en: This will make the view display only distinct items. If there are multiple identical items, each will be displayed only once. You can use this to try and remove duplicates from a view, though it does not always work. Note that this can slow queries down, so use it with caution.
cy: Bydd hyn yn gwneud y gwelediad i ddangos eitemau amlwg yn unig. Os oes na lawer o eitemau yr un fath,  dim ond unwaith yn unig caiff rhain eu harddangos. Gallwch ddefnyddio hyn i geisio gael gwared ar ddyblygiadau o'r gwelediad, er nid yw'n gweithio bob tro. Noder fod hyn yn gallu arafu ymholiadau i lawr felly byddwch yn ofalus wrth ei ddefnyddio.

en: Access restrictions
cy: Cyfyngiadau Mynediad

en: Access options
cy: Dewisiadau defnydd

en: Display even if view has no result
cy: Dangos hyd yn oed os nad oes gan welediad ganlyniadau.

en: How should this view be styled
cy: Sut ddylai'r gwelediad yma ei steilio

en: If the style you choose has settings, be sure to click the settings button that will appear next to it in the View summary.
cy: Os yw'r steil rydych wedi ei ddewis gyda gosodiadau, byddwch yn sicr i glicio ar fotwm gosodiadau a fydd yn ymddangos wrth ei ymyl yn crynodeb Gwelediad.

en: Style options
cy: Dewisiadau arddull

en: Row style options
cy: Dewisiadau arddull rhes

en: How should each row in this view be styled
cy: Sut ddylai pob rhes yn y gwelediad yma gael ei steilio

en: Which display to use for path
cy: Pa arddangosfa i ddefnyddio i'r llwybr

en: Which display to use to get this display's path for things like summary links, rss feed links, more links, etc.
cy: Pa arddangosiad i'w ddefnyddio i gael y llwybr arddangos yma i bethau fel dolenni crynodeb, dolenni porthwr rss, mwy o ddolenni, ayyb.

en: Display output
cy: Dangos allbwn

en: Alternative display output
cy: Allbwn arddangos arall

en: Style output
cy: Allbwn arddull

en: Alternative style
cy: Arddull amgen

en: Row style output
cy: Allbwn steil rhes

en: Alternative row style
cy: Steil rhes arall

en: Field @field (ID: @id)
cy: Maes @field (IDL@id)

en: This section lists all possible templates for the display plugin and for the style plugins, ordered roughly from the least specific to the most specific. The active template for each plugin -- which is the most specific template found on the system -- is highlighted in bold.
cy: Mae'r rhan yma yn rhestur holl batrymluniau posibl ar gyfer arddangosiad mewnplygio ac ar gyfer y steio mewnblygio, wedi eu trefnu o'r rhai llai cymharol i'r rhai mwyaf cymharol. mae'r patrymlun gweithredol ar gyfer pob mewnblygio - a yw'r patrymlun mwyaf cymharol ar y system - wedi ei amlygu mewn bras.

en: Rescan template files
cy: Ail-sganio ffeiliau patrymlun

en: <strong>Important!</strong> When adding, removing, or renaming template files, it is necessary to make Drupal aware of the changes by making it rescan the files on your system. By clicking this button you clear Drupal's theme registry and thereby trigger this rescanning process. The highlighted templates above will then reflect the new state of your system.
cy: Pwysig! Pan yn ychwanegu, yn symud, neu'n ailenwi ffeiliau patrymlun, mae'n angenrheidiol i wneud Drupal yn ymwybodol o'r newidiadau drwy ail-sganio y ffeiliau yn eich system. Drwy glicio'r botwm byddwch yn clirio confrestrfa thema Drupal ac yn sbarduno'r broses ail-sganio hyn. Mae'r patrymluniadau sydd wedi eu amlygu uchod yn adlewyrchu stad newydd eich system.

en: Theming information (display)
cy: Gwybodaeth thema (arddangos)

en: Back to !info.
cy: Yn ôl i !info.

en: theming information
cy: gwybodaeth themâu

en: This display has no theming information
cy: Does gan yr arddangos yma wybodaeth themau

en: This is the default theme template used for this display.
cy: Dyma'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r arddangosiad yma.

en: This is an alternative template for this display.
cy: Mae hwn yn batrymlun amgen i'r arddangosfa yma.

en: Theming information (style)
cy: Gwybodaeth thema (steil)

en: This display has no style theming information
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim gwybodaeth thema steil.

en: This is the default theme template used for this style.
cy: Dyma'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r steil yma.

en: This is an alternative template for this style.
cy: Mae hwn yn batrymlun arall i'r steil yma.

en: Theming information (row style)
cy: Gwybodaeth thema (steil rhes)

en: This display has no row style theming information
cy: Does gan yr arddangosiad yma ddim gwybodaeth thema steil rhes.

en: This is the default theme template used for this row style.
cy: Hwn yw'r patrymlun thema rhagosod a ddefnyddir i'r steil rhes.

en: This is an alternative template for this row style.
cy: Mae hwn yn batrymlun amgen ar gyfer yr arddull rhes yma.

en: Put the exposed form in a block
cy: Rhoi'r ffurf agored mewn bloc

en: If set, any exposed widgets will not appear with this view. Instead, a block will be made available to the Drupal block administration system, and the exposed form will appear there. Note that this block must be enabled manually, Views will not enable it for you.
cy: Os yn cael ei osod, ni fydd unrhyw ddyfeisiau amlygedig yn ymddangos gyda'r gwelediad yma. Yn lle, bydd bloc yn cael ei wneud ar gael i'r system gweinyddu bloc Drupal, a bydd y ffurf amlygwyd yn ymddangos yna. Nodwch fod rhaid i'r bloc yma gael ei alluogi gyda llaw, ni fydd Gwlediad yn ei alluogi ef i chi.

en: File found in folder @template-path
cy: Ffeil wedi ei ddarganfod yn ffolder @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
cy: (Methu darganfod ffeil, yn ffolder @template-path)

en: Exposed form: @view-@display_id
cy: Ffurf wedi ei ddatgelu: @view-@display_id

en: Attachment settings
cy: Gosodiadau atodi

en: Inherit exposed filters
cy: Etifeddu hidlwyr wedi eu datgelu

en: Multiple displays
cy: Arddangosiadau lluosog

en: Should this display inherit its exposed filter values from the parent display to which it is attached?
cy: A ddylai'r arddangosiad etifeddu ei gwerthoedd hidlydd agored o'r arddangosiad rhiant y mae wedi ei ymgysylltu iddo?

en: Attach before or after the parent display?
cy: Atodi cyn neu ar ôl arddangosiad rhiant?

en: Select which display or displays this should attach to.
cy: Dewis pa arddangosiad neu arddangosiadau y dylai hwn ei atodi iddo.

en: Block admin description
cy: Disgrifiad gweinyddu bloc

en: Block caching type
cy: Math o storfa bloc

en: This sets the default status for Drupal's built-in block caching method; this requires that caching be turned on in block administration, and be careful because you have little control over when this cache is flushed.
cy: Mae hyn yn gosod statws rhagosod ar gyfer y dull storio bloc sydd wedi ei adeiladu i mewn i Drupal; mae angen troi'r cuddstôr ymlaen mewn gweinyddiaeth bloc; a bod yn ofalus gan mai ychydig o reolaeth sydd gennych pan gaiff y cuddstôr ei wagio.

en: Using the site name
cy: Defnyddio enw safle

en: Use the site name for the title
cy: Defnyddio enw'r safle ar gyfer y pennawd

en: The feed icon will be available only to the selected displays.
cy: Bydd yr eicon porthwr ar gael yn unig i arddangosiadau dewsiedig.

en: No menu
cy: Dim dewislen

en: Change settings for the parent menu
cy: Newid gosodiadau i ddewislen rhiant

en: The menu path or URL of this view
cy: Llwybr dewislen neu URL i'r golygfa yma

en: Menu item entry
cy: Cofnod eitem dewislen

en: No menu entry
cy: Dim cofnod dewislen

en: Normal menu entry
cy: Cofnod dewislen safonol

en: Menu tab
cy: Tab dewislen

en: Default menu tab
cy: Rhagosod tab dewislen

en: If set to normal or tab, enter the text to use for the menu item.
cy: Os wedi ei osod i safonol neu tab, rhowch destun i ddefnyddio ar gyfer eitem dewislen.

en: Insert item into an available menu.
cy: Rhoi eitem i mewn i ddewislen sydd ar gael.

en: The lower the weight the higher/further left it will appear.
cy: Y lleiaf bydd y pwysau yr uchaf/ pellach i'r chwith y bydd yn ymddangos.

en: Default tab options
cy: Dewisadau tab rhagosod

en: When providing a menu item as a tab, Drupal needs to know what the parent menu item of that tab will be. Sometimes the parent will already exist, but other times you will need to have one created. The path of a parent item will always be the same path with the last part left off. i.e, if the path to this view is <em>foo/bar/baz</em>, the parent path would be <em>foo/bar</em>.
cy: Pan yn darparu eitem dewislen fel tab, mae rhaid i Drupal wybod beth fydd eitem deiwslen rhiant i'r tab yna. Weithiau bydd y rhiant yn bodoli'n barod, ond amseroedd eraill bydd rhaid i chi greu un. Bydd llwybr eitem rhiant bob amser yr un fath o hwybr gyda'r rhan olaf wedi ei adael i ffwrdd. h.y, os yw'r llwybr i'r gwelediad yma'n foo/bar/baz, bydd llwybr rhiant yn foo/bar.

en: Already exists
cy: Yn bodoli'n barod

en: If creating a parent menu item, enter the title of the item.
cy: Os yn creu eitem dewislen rhiant, rhowch pennawd yr eitem i mewn.

en: If the parent menu item is a tab, enter the weight of the tab. The lower the number, the more to the left it will be.
cy: Os yw eitem dewislen rhiant yn tab, rhowch bwysau'r tab i mewn. Y lleiaf fydd y rhif, y mwyaf i'r chwith y bydd.

en: "$arg" is no longer supported. Use % instead.
cy: Nid yw "$arg" wedi ei gefnogi mwyach. Defnyddiwch % yn ei le.

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
cy: Ni ellir defnyddio "%" i'r segment cyntaf y llwybr.

en: Views cannot create normal menu items for paths with a % in them.
cy: Ni all gwelediadau greu eitemau dewislen cyffredin i lwybrau gyda % ynddynt.

en: A display whose path ends with a % cannot be a tab.
cy: Ni ellir arddangosiad sydd gyda llwybr sy'n gorffen gyda % fod yn dab.

en: Title is required for this menu type.
cy: Mae pennawd yn ofynnol i'r math yma o ddewislen.

en: Inline fields
cy: Meysydd mewn llinell

en: The separator may be placed between inline fields to keep them from squishing up next to each other. You can use HTML in this field.
cy: Gall y gwahannydd ei roi rhwng meysydd mewn llinell i'w atal rhag iddynt wasgu wrth ymyl ei gilydd. Gallwch ddefnyddio HTML yn y maes yma.

en: You may optionally specify a field by which to group the records. Leave blank to not group.
cy: Gallwch enwi maes yn ddewsiol i ba rai i grwpio'r cofnodion. Gadael yn wag i beidio a grwpio.

en: Style @style requires a row style but the row plugin is invalid.
cy: Mae steil @style yn gofyn am steil rhes ond nawr mae'r rhes plygio i mewn yn anilys.

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
cy: Bydd aliniad llorweddol yn gosod eitemau yn cychwyn o'r top ar y chwith gan symud i'r dde. Bydd aliniad fertigol yn cychwyn o'r top ar y chwith ac yn symud ar ei lawr.

en: RSS description
cy: Disgrifiad RSS

en: This will appear in the RSS feed itself.
cy: Bydd hwn yn ymddangos yn y porth RSS ei hun.

en: Display record count with link
cy: Dangos cyfrif cofnod gyda dolen

en: Override number of items to display
cy: Diystyru nifer o eitemau i arddangos

en: Display items inline
cy: Dangos eitemau mewn llinell

en: You need at least one field before you can configure your table settings
cy: Mae'n rhaid i chi gael o leiaf un maes cyn y gallwch ffurfweddu eich gosodiadau tabl.

en: Override normal sorting if click sorting is used
cy: Diystyru dosbarthiad normal os yw clic dosbarthu yn cael ei ddefnyddio.

en: Enable Drupal style "sticky" table headers (Javascript)
cy: Rhoi steil Drupal penawdau tabl "gludiog" (Javascript)

en: (Sticky header effects will not be active for preview below, only on live output.)
cy: (Efeeithiau pennawd gludiog ddim yn weithredol i ragolwg isod, dim ond ar allbwn byw.)

en: Place fields into columns; you may combine multiple fields into the same column. If you do, the separator in the column specified will be used to separate the fields. Check the sortable box to make that column click sortable, and check the default sort radio to determine which column will be sorted by default, if any. You may control column order and field labels in the fields section.
cy: Rhoi meysydd mewn colofnau; gallwch gyfuno meysydd lluosog i mewn i'r un golofn. Os ydych yn gwneud hyn, bydd y gwahanydd yn y golofn a ddynodwyd yn cael ei ddefnyddio i wahanu'r meysydd. Gwiriwch y bocs dosbarthadwy i wneud y golofn clic yna'n ddosbarthadwy, a gwiriwch trefn radio rhagosod i benderfynu pa golofn fydd yn cael ei ddosbarthu drwy ragosod, os oes rhai o gwbl. Gallwch reoli trefn colofn a labeli maes yn yr adran meysydd.

en: The style selected does not utilize fields.
cy: Mae'r steil a ddewiswyd ddim yn defnyddio maesydd.

en: None defined
cy: Dim wedi ei ddiffinio

en: This view is being edited by user !user, and is therefore locked from editing by others. This lock is !age old. Click here to <a href="!break">break this lock</a>.
cy: Mae'r gwelediad yma'n cael ei olygu gan ddefnyddiwr !user, ac fellu wedi ei gloi rhag cael ei olygu gan eraill. Mae'r clo yma'n !age oed. Cliciwch yma i dorri'r clo yma !break.

en: New view
cy: Gwelediad newydd

en: Changed view
cy: Gwelediad wedi newid

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
cy: Gweld %name, dangos eitemau o fath @base.

en: Live preview
cy: Rhagolwg byw

en: ‹‹
cy: <<

en: ››
cy: >>

en: @current of @max
cy: @current o @max

en: Formatted html link
cy: Dolen html wedi ei fformatio

en: Contact form
cy: Ffurflen gyswllt

en: HTML filter
cy: Hidlydd HTML

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
cy: Iaith rhagosod y cyfrif yma i e-byst, a iaith ffafrio i gyflwyniad y safle.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
cy: Mae'n rhaid i'r enw peirianr ddarllenadwy ddim ond cynnwys llythrennau bach, rhifau, ac thanlinellu.

en: The revisions let you track differences between multiple versions of a post.
cy: Mae adolygiadau yn caniatau i chi adnabod gwahaniaethau rhwng fersiynau lluosog o'r cofnod.

en: Notes:
cy: Nodiadau:

en: Edit field
cy: Golygu maes

en: Supports configurable user profiles.
cy: Yn cefnogi proffilau defnyddiwr ffurfweddiadol

en: Search form
cy: Ffurf chwiliad

en: Popular content
cy: Cynnwys poblogaidd

en: Date and time
cy: Dyddiad ac amser

en: Content translation
cy: Cynnwys y cyfieithiad

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
cy: Storio pennawdm ac priodolwyr yn y gronfa ddata i gydosod dolen.

en: URL, as plain text
cy: URL, fel testun plaen

en: Text format
cy: Fformat testun

en: A special cache used to store objects that are being edited; it serves to save state in an ordinarily stateless environment.
cy: Stôr arbennig a ddefnyddir i storio gwrthrychau sy'n cael eu golygu; mae'n werth cadw ffurf mewn amgylchedd heb stad cyffredin.

en: Date browser
cy: Porwr dyddiad

en: Date back/next navigation to attach to other displays. Requires the Date argument.
cy: Mordwyaeth dyddiad yn ôl/ymlaen i ymosod ag arddangosiadau eraill. Yn gofyn am arg Dyddiad.

en: Date browser style
cy: Steil pori dyddiad

en: Creates back/next navigation.
cy: Creu mordwyaeth yn ôl/nesaf

en: Select the type of date value to be used in defaults, summaries, and navigation. For example, a granularity of 'month' will set the default date to the current month, summarize by month in summary views, and link to the next and previous month when using date navigation.
cy: Dewis y math o werth dyddiad i'w ddefnyddio mewn rhagosodiadau, crynodebau, a mordwyaeth. Er engrhaifft, bydd gronynnedd o 'fis' yn cael ei osod i ddyddiad rhagosod yn y mis cyfredol, crynhoi drwy fis mewn gwelediadau crynodeb, ac yn ddolen i'r mis nesaf a blaenorol pan yn defnyddio mordwyaeth dyddiad.

en: You must select at least one date field for this argument.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un maes dyddiad i'r arg yma.

en: Hello <strong>@username</strong>
cy: Helo @username

en: Structure
cy: Strwythur

en: The URL of the comment.
cy: URL y sylw.

en: The date the comment was posted.
cy: Dyddiad postwyd y sylw.

en: Date changed
cy: Dyddiad newidwyd

en: Text formats
cy: Fformatiau testun

en: Validate URL
cy: Dilysu URL

en: Image style
cy: Arddull delwedd
