Scald Galaxy (7.x-1.6) - en to vi translation catalogue (1324 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Development
vi: Phát triển

en: Groups
vi: Nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Last Post
vi: Bài gửi cuối

en: Closed
vi: Đóng

en: yes
vi: có

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Actions
vi: Thao tác

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: Tags
vi: Thẻ

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Home page
vi: Trang nhà

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: updated
vi: đã cập nhật

en: created
vi: đã tạo

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: default
vi: mặc định

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User edit form
vi: Form sửa người dùng

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: username
vi: tên đăng nhập

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Top
vi: Đầu

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Core
vi: Nhân

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Length
vi: Chiều dài

en: Format
vi: Định dạng

en: hidden
vi: ẩn

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: The username %name does not exist.
vi: Tên người dùng %name không tồn tại.

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: ID
vi: Mã

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: Mail
vi: Thư

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: status
vi: trạng thái

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: no
vi: không

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Menu item
vi: Mục liên kết

en: Expanded
vi: Mở rộng

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: Bottom
vi: Cuối

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Off
vi: Tắt

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Selected
vi: Được chọn

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Input format
vi: Định dạng nhập vào

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Poll votes
vi: Số bình chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Field name
vi: Tên trường

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Original image
vi: Hình ảnh gốc

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Nodes
vi: Các node

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Up
vi: Lên

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Medium
vi: Vừa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: Load
vi: Nạp

en: Introduction
vi: Giới thiệu

en: System
vi: Hệ thống

en: Current
vi: Hiện thời

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: General
vi: Tổng quát

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: here
vi: ở đây

en: Now
vi: Bây giờ

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Other
vi: Khác

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Basic
vi: Cơ bản

en: access content
vi: truy cập nội dung

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Add new comment
vi: Viết bình luận

en: String
vi: Chuỗi

en: External
vi: Bên ngoài

en: Users
vi: Người dùng

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Both
vi: Cả hai

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Administer views
vi: Quản lý các view

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Down
vi: Xuống

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Exposed Filters
vi: Các bộ lọc tự chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Untitled
vi: Không tên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Position
vi: Vị trí

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: Default state
vi: Trạng thái mặc định

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Close
vi: Đóng

en: filters
vi: bộ lọc

en: File browser settings
vi: Các thiết lập trình duyệt tập tin.

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: fields
vi: các trường

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Property
vi: Thuộc tính

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: You have to specify a valid date.
vi: Bạn phải nhập một ngày hợp lệ.

en: Collapsed
vi: Đã thu hẹp

en: with comments
vi: có phần bình luận

en: without comments
vi: không có phần bình luận

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Authored on
vi: Viết lúc

en: Leave blank for %anonymous.
vi: Để trống cho %anonymous.

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Approved
vi: Đã chấp thuận

en: Show
vi: Hiện

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Change
vi: Thay đổi

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Switch
vi: Chuyển

en: ago
vi: trước

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: update
vi: cập nhật

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Front page
vi: Trang nhất

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: First
vi: Đầu tiên

en: Query
vi: Truy vấn

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: Block name
vi: Tên khối

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: author
vi: tác giả

en: AND
vi: VÀ

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Seconds
vi: Giây

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: open
vi: đang hoạt động

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: revert
vi: trở lại

en: Permissions
vi: Quyền

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Link color
vi: Màu liên kết

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Reverse
vi: Ngược

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: @type: deleted %title.
vi: @type: đã xóa %title.

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Enter username
vi: Nhập tên người dùng

en: Username not found
vi: Không tìm thấy tên người dùng

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Oldest first
vi: Từ cũ đến mới

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Automatic
vi: Tự động

en: Sticky
vi: Dính

en: TRUE
vi: Đúng

en: FALSE
vi: Sai

en: Collapsible, expanded by default.
vi: Có thể thu gọn, mặc định mở rộng.

en: Collapsible, collapsed by default.
vi: Có thể thu gọn, mặc định thu gọn.

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Line break converter
vi: Bộ chuyển dòng

en: Atom
vi: Nguyên tử

en: Shortcuts
vi: Các liên kết nhanh

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Select
vi: Chọn

en: Examples
vi: Ví dụ

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Information
vi: Thông tin

en: Plugins
vi: Trình cắm

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Authors
vi: Tác giả

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Above
vi: Bên trên

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Every
vi: Mỗi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Hide
vi: Ẩn

en: Global
vi: Chung

en: Examples:
vi: Thí dụ:

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Thread
vi: Luồng

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: <Any>
vi: <Bất kì>

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Skin
vi: Giao diện cho trình soạn thảo

en: Loading
vi: Đang nạp

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: !num_users created.
vi: !num_users đã được tạo.

en: 1 user | @count users
vi[0]: @count thành viên

en: Empty cache
vi: Xóa bộ đệm

en: Reinstall modules
vi: Cài lại mô-đun

en: Variable editor
vi: Trình soạn thảo biến số

en: Switch user
vi: Chuyển người dùng

en: Execute PHP
vi: Thực hiện PHP

en: Number of users to display in the list
vi: Số lượng người dùng hiển thị trên danh sách

en: This user can switch back.
vi: Người dùng này có thể chuyển đổi ngược.

en: Caution: this user will be unable to switch back.
vi: Cẩn thận: Người dùng này sẽ không thể chuyển đổi ngược lại.

en: Query log
vi: Nhật ký truy vấn

en: Display query log
vi: Trình bày nhật ký truy vấn

en: Sort query log
vi: Sắp xếp nhật ký truy vấn

en: by source
vi: theo nguồn

en: by duration
vi: theo thời lượng

en: Display memory usage
vi: Trình bày cách dùng bộ nhớ

en: Display redirection page
vi: Trình bày trang chuyển hướng

en: PHP code to execute
vi: Mã PHP để thực hiện

en: Enter some code. Do not use <code>&lt;?php ?&gt;</code> tags.
vi: Nhập mã. Không dùng các thẻ <code>&lt;?php ?&gt;</code>.

en: Execute
vi: Thực hiện

en: Warning - will delete your module tables and variables.
vi: Cảnh báo - sẽ xóa các bảng và biến module của bạn.

en: Old value
vi: Giá trị cũ

en: New value
vi: Giá trị mới

en: Generate users
vi: Tạo người dùng

en: Generate content
vi: Tạo nội dung

en: How many users would you like to generate?
vi: Bạn muốn tạo ra bao nhiêu người dùng?

en: How many nodes would you like to generate?
vi: Bạn muốn tạo bao nhiêu node?

en: realm
vi: địa hạt

en: public nodes
vi: các node công cộng

en: Public Nodes
vi: Các node công cộng

en: private nodes
vi: các node riêng tư

en: Protected Nodes
vi: Các node được bảo vệ

en: empty
vi: trống

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: Module name
vi: Tên module

en: Local
vi: Cục bộ

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: Featured
vi: Tính năng

en: contains
vi: chứa

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Data
vi: Dữ liệu

en: No name
vi: Không tên

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Or
vi: Hoặc

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Default theme
vi: Giao diện mặc định

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: field
vi: trường

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: @type %title has been deleted.
vi: @type %title đã được xóa.

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Embed
vi: Nhúng

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
vi: Vì lí do bảo mật, tập tin tải lên của bạn đã được đổi tên thành %filename.

en: by !name
vi: bởi !name

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: Editable
vi: Có thể sửa

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: export
vi: xuất ra

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: Run cron
vi: Chạy cron

en: Run updates
vi: Chạy các cập nhật

en: Enable developer modules
vi: Bật các module nhà phát triển

en: Disable developer modules
vi: Tắt các module nhà phát triển

en: Current anonymous / authenticated users
vi: Người dùng hiện được xác thực/ ẩn danh

en: Disabled these modules: !module-list.
vi: Đã tắt các module sau: !module-list.

en: No developer modules are enabled.
vi: Không có module của nhà phát triển được kích hoạt

en: of
vi: trên

en: The specified file %name could not be uploaded.
vi: Không tải được tập tin %name lên.

en: No link
vi: Không liên kết

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Row
vi: Hàng

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang trả lời cho một bài bình luận không tồn tại.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: No profiles found. Click here to !create.
vi: Không tìm thấy hồ sơ nào. Nhấn vào đây để !create.

en: create a new profile
vi: tạo một hồ sơ mới

en: Switch to plain text editor
vi: Chuyển sang chế độ văn bản thuần

en: Switch to rich text editor
vi: Chuyển sang chế độ văn bản trù phú

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Auto-detect language
vi: Ngôn ngữ tự-động-dò-tìm

en: Enter mode
vi: Chế độ nhập

en: Path to uploaded files
vi: Đường dẫn tới các tập tin đã tải lên.

en: Absolute path to uploaded files
vi: Đường dẫn tuyệt đối tới các tập tin đã tải lên.

en: Uploading images and files
vi: Đang tải lên các hình ảnh và tập tin

en: Rich text editor settings
vi: Các thiết lập trình soạn thảo văn bản

en: Configure the rich text editor.
vi: Cấu hình trình biên tập.

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: Primary
vi: Chính

en: View link
vi: Xem liên kết

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: The MIME type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: Generating Content
vi: Đang tạo nội dung

en: Saved new value for %name.
vi: Đã lưu giá trị mới cho %name.

en: One variable deleted. | @count variables deleted.
vi[0]: Đã xóa một biến.

en: 1 character | @count characters
vi[0]: 1 kí tự

en: Clear the CSS cache and all database cache tables which store page, node, theme and variable caches.
vi: Xóa bộ đệm CSS và tất cả bảng bộ đệm của CSDL lưu các thông tin đệm trang, node, giao diện và biến.

en: View a list of currently defined user functions with documentation links.
vi: Xem danh sách các chức năng người dùng đã định nghĩa hiện tại với liên kết văn bản.

en: Rebuild menus
vi: Tạo lại menu

en: Rebuild menu based on hook_menu() and revert any custom changes. All menu items return to their default settings.
vi: Tạo lại menu dựa trên hook_menu() và khôi phục lại mọi thay đổi. Mọi mục trên menu sẽ trở lại cài đặt mặc định.

en: Edit and delete site variables.
vi: Sửa và xóa các biến

en: PHPinfo()
vi: PHPInfo()

en: View your server's PHP configuration
vi: Xem cấu hình PHP trên máy chủ của bạn

en: View a list of available theme functions across the whole site.
vi: Xem danh sách các chức năng giao diện khả thi trên toàn website.

en: View the active form/render elements for this site.
vi: Xem các thành phần mẫu/diễn tả được kích hoạt cho website.

en: Devel settings
vi: Cài đặt phát triển

en: Delete all users (except user id 1) before generating new users.
vi: Xóa tất cả người dùng (trừ người dùng id 1) trước khi tạo người dùng mới.

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: sorted by
vi: sắp xếp theo

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: No description
vi: Không mô tả

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Justify
vi: Canh đều

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: filter
vi: Lọc

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Show None
vi: Không hiện

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: The style selected does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày được chọn không dùng các trường.

en: None defined
vi: Chưa có mục nào

en: New view
vi: View mới

en: Changed view
vi: View đã sửa

en: View %name, displaying items of type <strong>@base</strong>.
vi: View %name, hiện các mục thuộc kiểu <strong>@base</strong>.

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Keep menu at top of page
vi: Giữ thực đơn nằm trên cùng của trang

en: If the Utility module was installed for this purpose, it can be safely disabled and uninstalled.
vi: Nếu Utility module đã được cài đặt cho mục đích này, bây giờ nó có thể được vô hiệu hóa và gỡ bỏ một cách an toàn.

en: Administration menu settings
vi: Trình quản lý các thiết lập của thực đơn

en: Enabled these modules: !module-list.
vi: Đã kích hoạt những module sau: !module-list

en: The administration menu module provides a dropdown menu arranged for one- or two-click access to most administrative tasks and other common destinations (to users with the proper permissions). Use the settings below to customize the appearance of the menu.
vi: Mô-đun Menu quản trị này cung cấp 1 trình đơn thả xuống, và có thể cài đặt truy cập cho bằng cách bấm chuột hoặc bấm đúp chuột. Sử dụng các thiết lập dưới đây để tùy chỉnh cách hiển thị của trình đơn.

en: Administration menu
vi: Menu Admin

en: Adjust administration menu settings.
vi: Điều chỉnh các cài đặt menu Admin.

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: Blue Lagoon (default)
vi: Blue Lagoon (mặc định)

en: Header top
vi: Đầu đề trên

en: Header bottom
vi: Đầu đề dưới

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
vi: Ngôn ngữ mặc định dành cho tài khoản sẽ áp dụng cho nội dung trong email và giao diện hiển thị cho tài khoản này.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Page top
vi: Đầu trang

en: Page bottom
vi: Cuối trang

en: Library
vi: Thư viện

en: Hello <strong>@username</strong>
vi: Xin chào <strong>@username</strong>

en: Show shortcuts
vi: Hiện liên kết nhanh

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Sidebar first
vi: Sidebar đầu tiên

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Secondary menu
vi: Trình đơn phụ

en: Render
vi: Trình bày

en: CKEditor
vi: Trình biên tập CKEditor

en: The language for the CKEditor interface.
vi: Ngôn ngữ cho giao diện CKEditor.

en: Choose a CKEditor skin.
vi: Chọn một giao diện cho trình soạn thảo CKEditor.

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
vi: Địa chỉ IP của máy tính đã gửi bình luận.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The URL of the comment.
vi: URL của bình luận.

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: The URL of the comment's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa bình luận.

en: The date the comment was posted.
vi: Ngày lời bình được gửi.

en: The comment's parent, if comment threading is active.
vi: Bình luận cấp cha của bình luận này, nếu danh sách bình luận là phân cấp.

en: The node the comment was posted to.
vi: Nội dung bình luận này được đăng lên.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: New comment count
vi: Số bình luận mới

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The URL of the node's edit page.
vi: URL của trang chỉnh sửa node.

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: The date the node was most recently updated.
vi: Ngày nút được cập nhật gần nhất.

en: The author of the node.
vi: Tác giả của nút.

en: Poll winner
vi: Người chiến thắng bình chọn

en: The winning poll answer.
vi: Câu trả lời được bình chọn nhiều nhất.

en: Poll winner votes
vi: Số phiếu người chiến thắng bình chọn

en: The number of votes received by the winning poll answer.
vi: Số phiếu bầu nhận được của câu trả lời đã chiến thắng.

en: Poll winner percent
vi: Phần trăm số phiếu bầu cho người chiến thắng

en: The percentage of votes received by the winning poll answer.
vi: Phần trăm số phiếu bầu nhận được cho câu trả lời chiến thắng.

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: Login page
vi: Trang đăng nhập

en: The URL of the site's login page.
vi: Địa chỉ URL của trang đăng nhập.

en: The unique ID of the uploaded file.
vi: ID duy nhất của tệp đã tải lên.

en: The name of the file on disk.
vi: Tên tệp tin lưu trên đĩa cứng.

en: The size of the file, in kilobytes.
vi: Dung lượng tập tin, tính theo kilobytes.

en: The web-accessible URL for the file.
vi: Địa chỉ URL truy cập được từ trên web của tệp tin.

en: The date the file was most recently changed.
vi: Ngày tập tin bị thay đổi gần nhất.

en: The user who originally uploaded the file.
vi: Người dùng đã tải tệp tin gốc lên.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The number of nodes tagged with the taxonomy term.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân loại này.

en: The URL of the taxonomy term.
vi: Địa chỉ URL của phân loại.

en: The vocabulary the taxonomy term belongs to.
vi: Từ vựng chứa từ liệu này.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: Term count
vi: Số từ liệu

en: The number of terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số phân loại nằm trong phân nhóm này.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: The date the user last logged in to the site.
vi: Ngày đăng nhập gần nhất.

en: The date the user account was created.
vi: Ngày khởi tạo tài khoản.

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: The name is used in URLs for generated images. Use only lowercase alphanumeric characters, underscores (_), and hyphens (-).
vi: Tên này sẽ được dùng trong các đường dẫn URL, và chỉ được phép bao gồm các chữ cái viết thường, dấu gạch dưới (_) hay gạch ngang (-).

en: manage display
vi: quản lý hiển thị

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: Requires: !module-list
vi: Yêu cầu: !module-list

en: Required by: !module-list
vi: Cần thiết bởi: !module-list

en: There is currently no content classified with this term.
vi: Không có nội dung nào được liệt vào phân loại này.

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: bypass node access
vi: Vượt qua quyền truy cập node

en: view own unpublished content
vi: xem bản tin chưa xuất bản của mình

en: The subject of the comment.
vi: Chủ đề bài bình luận.

en: Update preview
vi: Cập nhật xem thử

en: Footer first column
vi: Cột đầu tiên ở phần chân trang web

en: Footer second column
vi: Cột thứ 2 ở phần chân

en: Footer third column
vi: Cột thứ 3 ở phần chân

en: Footer fourth column
vi: Cột thứ 4 ở phần chân

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: System settings
vi: Thiết lập hệ thống

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Highlighted
vi: Nổi bật

en: Sidebar second
vi: Sidebar thứ hai

en: Triptych first
vi: Triptych đầu tiên

en: Triptych middle
vi: Triptych giữa

en: Triptych last
vi: Triptych cuối

en: Main background
vi: Màu nền phần nội dung chính

en: Sidebar background
vi: Màu nền thanh bên

en: Sidebar borders
vi: Đường viền thanh bên

en: Footer background
vi: Màu nền phần chân

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: Fetch
vi: _Lấy

en: Title and slogan
vi: Tiêu đề và khẩu hiệu

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: Missing text format: %format.
vi: Thiếu định dạng văn bản: %format.

en: Link image to
vi: Liên kết ảnh tới

en: Linked to content
vi: Liên kết tới nội dung

en: Linked to file
vi: Liên kết tới tệp tin

en: Format: %time. The date format is YYYY-MM-DD and %timezone is the time zone offset from UTC. Leave blank to use the time of form submission.
vi: Định dạng: %time. Định dạng ngày YYYY-MM-DD và %timezone là múi giờ lệch với giờ UTC.

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: After saving a new @entity
vi: Sau khi tạo @entity

en: After updating an existing @entity
vi: Sau khi sửa @entity

en: Before saving a @entity
vi: Trước khi lưu @entity

en: After deleting a @entity
vi: Sau khi xóa @entity

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Allowed files
vi: Các tệp được phép

en: Human-readable name
vi: Tên thân thiện

en: Fixed value
vi: Giá trị cố định

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Access the views administration pages.
vi: Truy cập trang quản trị view.

en: Bypass access control when accessing views.
vi: Bỏ qua kiểm tra truy cập khi xem các view.

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: Weight for @display
vi: Thứ tự của cách trình bày @display

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: Approved comment
vi: Lời bình đã xét duyệt

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
vi: Một lời bình được gắn cho tệp tin này, thường do tệp này nằm trong một trường của lời bình.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Field Language
vi: Ngôn ngữ của trường

en: Access administration menu
vi: Quyền truy cập menu quản trị

en: Display Drupal links
vi: Hiển thị các liên kết Drupal

en: Administration tools.
vi: Các công cụ quản lý.

en: Content revisions
vi: Phiên bản của nội dung

en: Machine name:
vi: Tên dùng trong hệ thống:

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Bypass views access control
vi: Bỏ qua việc kiểm tra truy cập cho view

en: No results behavior
vi: Hành xử khi không có dữ liệu

en: Edit @section
vi: Sửa @section

en: Edit this view to add a display.
vi: Sửa view này để thêm một cách trình bày mới.

en: Add view from template
vi: Tạo view từ mẫu

en: View to insert
vi: View cần chèn vào

en: The view to insert into this area.
vi: View cần chèn vào vùng này.

en: Inherit contextual filters
vi: Thừa kế các bộ lọc theo ngữ cảnh

en: If checked, this view will receive the same contextual filters as its parent.
vi: Nếu được chọn, view này sẽ nhận các tham số lọc ngữ cảnh giống như cấp cha của nó.

en: Recursion detected in view @view display @display.
vi: Lỗi đệ quy được phát hiện trong view @view, cách trình bày @display.

en: Exception value
vi: Giá trị ngoại lệ

en: If this value is received, the filter will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu nhận được giá trị này, bộ lọc sẽ bị bỏ qua; vd, "tất cả các giá trị"

en: Number of records
vi: Số bản ghi

[ctx: Sort order]
en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

[ctx: Sort order]
en: Date
vi: Ngày tháng

en: * All changes are stored temporarily. Click Save to make your changes permanent. Click Cancel to discard your changes.
vi: * Các thay đổi mới chỉ được lưu nháp. Xin nhấn Lưu để ghi lại chúng. Nhấn Hủy để bỏ các thay đổi.

en: Add !display
vi: Thêm !display

en: @display_title details
vi: Chi tiết cho @display_title

en: Auto preview
vi: Tự động xem thử

en: Preview with contextual filters:
vi: Xem thử với các bộ lọc theo ngữ cảnh:

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
vi: Ngăn cách các giá trị của bộ lọc ngữ cảnh bằng dấu "/". Ví dụ, %example.

en: Apply and continue
vi: Áp dụng và tiếp tục

en: @current of @total
vi: @current trên @total

en: All displays (except overridden)
vi: Tất cả các cách trình bày (trừ những cái bị ghi đè)

en: All displays
vi: Tất cả các cách trình bày

en: This @display_type (override)
vi: Chỉ cách trình bày @display_type (ghi đè)

en: View name and description
vi: Tên và mô tả cho view

en: A descriptive human-readable name for this view. Spaces are allowed
vi: Tên thân thiện cho view này. Có thể dùng dấu cách

en: Create new filter group
vi: Tạo nhóm lọc mới

en: No filters have been added.
vi: Chưa có bộ lọc nào.

en: Drag to add filters.
vi: Kéo để thêm bộ lọc.

en: Add and configure @types
vi: Thêm và cấu hình kiểu @types

en: Configure @type: @item
vi: Cấu hình @type: @item

en: Show filters on the list of views
vi: Hiện các bộ lọc trên danh sách view

en: Show advanced help warning
vi: Hiện cảnh báo của trợ giúp nâng cao

en: Always show the master display
vi: Luôn hiển thị cách trình bày chủ

en: Advanced users of views may choose to see the master (i.e. default) display.
vi: Cho phép người dùng xem cách trình bày chủ (hay mặc định).

en: Always show advanced display settings
vi: Luôn hiện các thiết lập nâng cao cho cách trình bày

en: Default to showing advanced display settings, such as relationships and contextual filters.
vi: Hiển thị các thiết lập nâng cao cho cách trình bày, như các quan hệ và bộ lọc ngữ cảnh.

en: Label for "Any" value on non-required single-select exposed filters
vi: Nhãn cho giá trị "Bất kỳ" trong các bộ lọc tự chọn kiểu danh sách chọn đơn không bắt buộc

en: Live preview settings
vi: Thiết lập xem thử trực tiếp

en: Automatically update preview on changes
vi: Tự động cập nhật phần xem thử khi có thay đổi

en: Show information and statistics about the view during live preview
vi: Hiện thông tin và thống kê về view trong quá trình xem thử

en: Above the preview
vi: Bên trên phần xem thử

en: Below the preview
vi: Bên dưới phần xem thử

en: Show the SQL query
vi: Hiện câu truy vấn SQL

en: Show performance statistics
vi: Hiện thống kê về hiệu năng

en: Disable JavaScript with Views
vi: Không dùng JavaScript trong View

en: If you are having problems with the JavaScript, you can disable it here. The Views UI should degrade and still be usable without javascript; it's just not as good.
vi: Nếu gặp lỗi với JavaScript, hãy bỏ không dùng JavaScript tại đây. Giao diện quản lý View sẽ vẫn hoạt động bình thường, nhưng không nhanh bằng.

en: Master
vi: Chính

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Contextual filter
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: filter criteria
vi: tiêu chí lọc

en: Filter criterion
vi: Tiêu chí lọc

en: filter criterion
vi: tiêu chuẩn lọc

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Display the content with standard node view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn theo nội dung.

en: Content ID from URL
vi: Mã nội dung từ URL

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: No views match the search criteria.
vi: Không có view phù hợp với tiêu chí tìm.

en: Create view from template @template
vi: Tạo view từ mẫu @template

en: This action will permanently remove any customizations made to this view.
vi: Hành động này sẽ xóa vĩnh viễn các tùy chỉnh tạo ra cho view này.

en: The view has been reverted.
vi: View đã được hoàn nguyên

en: This action will permanently remove the view from your database.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn view khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Create a page
vi: Tạo trang

en: Create a menu link
vi: Tạo liên kết trên trình đơn

en: Include an RSS feed
vi: Bao gồm nguồn cấp tin RSS

en: Feed path
vi: Đường dẫn của nguồn cấp tin

en: Feed row style
vi: Kiểu trình bày dòng dữ liệu cho nguồn cấp tin

en: Create a block
vi: Tạo một khối

en: of fields
vi: thuộc các trường

en: of type
vi: thuộc kiểu

en: tagged with
vi: được gắn thẻ

en: Attempted to create_view with values that have not been validated
vi: Thử create_view với các giá trị chưa được kiểm tra

en: Should links be displayed below each comment
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi lời bình hay không

en: with links (allow users to reply to the comment, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: without links
vi: không có các liên kết

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: full posts
vi: bản đầy đủ

en: titles
vi: tiêu đề

en: titles (linked)
vi: tiêu đề (dạng liên kết)

en: Should links be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: with links (allow users to add comments, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: Should comments be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần bình luận bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: Number of hits
vi: Số lần truy cập

en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: view @display
vi: xem cách trình bày @display

en: clone @display_title
vi: sao chép @display_title

en: delete @display_title
vi: xóa @display_title

en: disable @display_title
vi: tắt @display_title

en: That view is not compatible with this version of Views.
          If you have a view from views1 you have to go to a drupal6 installation and import it there.
vi: View này không tương thích với phiên bản module đang chạy.
    Nếu bạn có một view từ phiên bản 1, bạn sẽ phải quay về drupal 6 để sử dụng nó.

en: The selected style or row format does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày hoặc Định dạng dòng đã chọn không sử dụng các trường.

en: Aggregation settings
vi: Thiết lập tập hợp dữ liệu

en: @entity using @field
vi: @entity dùng @field

en: Taxonomy term ID from URL
vi: Mã phân loại từ URL

en: Use aggregation
vi: Tổng hợp và Nhóm

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: Deletable
vi: Có thể xoá bỏ

en: The %dependency library, which the %library library depends on, is not installed.
vi: Thư viện %library phụ thuộc vào %dependency nhưng thư viện này không được cài đặt.

en: The version %dependency_version of the %dependency library is not compatible with the %library library.
vi: Thư viện phụ thuộc %dependency phiên bản %dependency_version không tương thích với thư viện %library.

en: The %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy thư viện %library.

en: The version of the %library library could not be detected.
vi: Không nhận diện được phiên bản của thư viện %library.

en: The installed version %version of the %library library is not supported.
vi: Không hỗ trợ thư viện %library phiên bản %version.

en: The %variant variant of the %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy biến thể %variant của thư viện %library.

en: @entity is viewed
vi: Xem @entity

en: View: @view - Display: @display
vi: View: @view - Cách trình bày: @display

en: Overview of fields used in all views.
vi: Tổng quan về các trường được dùng trong tất cả các view.

en: And/Or, Rearrange
vi: Và/Hoặc, Sắp xếp lại

en: Revert to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Optionally, enter a comma delimited list of tags for this view to use in filtering and sorting views on the administrative page.
vi: Nhập một danh sách các thẻ, ngăn cách bằng dấu phẩy, để giúp phân loại hay sắp xếp thứ tự của view này trên trang quản trị.

en: Custom admin theme for the Views UI
vi: Tùy biến giao diện quản lý cho View

en: In some cases you might want to select a different admin theme for the Views UI.
vi: Trong một số trường hợp, ta có thể chọn một giao diện quản lý khác cho View.

en: Use a pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Tokens related to views.
vi: Các chuỗi đại diện liên quan tới views.

en: The human-readable name of the view.
vi: Tên thân thiện cho view này.

en: The description of the view.
vi: Mô tả cho view này.

en: The machine-readable name of the view.
vi: Tên máy cho view này.

en: The title of current display of the view.
vi: Phần tiêu đề của cách trình bày hiện tại cho view này.

en: The URL of the view.
vi: Địa chỉ URL của view.

en: -Select-
vi: -Chọn-

en: Enable views performance statistics/debug messages via the Devel module
vi: Bật thống kê hiệu năng và thông báo gỡ lỗi cho View thông qua module Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics/debug messages <em>if Devel is installed</em>.
vi: Đánh dấu ô này để bật một số câu truy vấn thống kê và thông báo gỡ lỗi cho View <em>thông qua module Devel</em>.

en: Devel message(dpm)
vi: Thông báo gỡ lỗi (dpm)

en: Devel logging (tmp://drupal_debug.txt)
vi: Tệp ghi log gỡ lỗi (tmp://drupal_debug.txt)

en: You may use HTML code in this field. The following tokens are supported:
vi: Bạn có thể sử dụng mã HTML trong trường này. Các chuỗi đại diện có thể dùng:

en: Display the user with standard user view.
vi: Trình bày người dùng dạng chuẩn.

en: Loading…
vi: Đang nạp…

en: Breakpoints
vi: Điểm ngắt
