SimpleTest (7.x-2.0) - en to vi translation catalogue (145 entries)

en: Status
vi: Trạng thái

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Group
vi: Nhóm

en: List
vi: Danh sách

en: Actions
vi: Thao tác

en: Description
vi: Mô tả

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Test
vi: Thử nghiệm

en: Message
vi: Thông điệp

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Line
vi: Dòng

en: General
vi: Tổng quát

en: Method
vi: Phương thức

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Role
vi: Vai trò

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Function
vi: Chức năng

en: Logout
vi: Thoát

en: Browser
vi: Trình duyệt

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Results
vi: Kết quả

en: Testing
vi: Kiểm tra

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Exception
vi: Ngoại lệ

en: Expand
vi: Mở rộng

en: HTTP authentication
vi: Xác nhận HTTP

en: Found the @submit button
vi: Tìm thấy nút @submit

en: Failed to set field @name to @value
vi: Đặt giá trị @value cho trường @name thất bại

en: No temporary directories to remove.
vi: Không có thư mục tạm thời nào để xóa.

en: Run tests against Drupal core and your active modules. These tests help assure that your site code is working as designed.
vi: Chạy các test cho phần nhân Drupal và các module đang hoạt động của bạn. Các test này giúp bạn chắc chắn rằng mã nguồn site của bạn đang làm việc đúng như thiết kế.

en: Any
vi: Bất kỳ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Remote
vi: Bỏ

en: Pass
vi: Đạt

en: Fail
vi: Không đạt

en: No test results to display.
vi: Không có kết quả kiểm tra để hiển thị.

en: Uses
vi: Sử dụng

en: Digest
vi: Tóm tắt

en: Created content type %type.
vi: Nội dung thể loại %type đã được tạo.

en: User created with name %name and pass %pass
vi: Đã tạo người dùng với tên: %name và mật khẩu: %pass

en: Created permissions: @perms
vi: Quyền hạn @perms đã được tạo

en: Invalid permission %permission.
vi: Quyền hạn %permission không đúng.

en: Username field found.
vi: Tìm thấy trường: tên người dùng.

en: Password field found.
vi: Tìm thấy trường: mật khẩu.

en: !method @url returned @status (!length).
vi: !method @url trả về @status (!length).

en: Valid HTML found on "@path"
vi: HTML hợp lệ tìm thấy ở "@path"

en: Parsed page successfully.
vi: Trích xuất trang thành công.

en: Found the requested form fields at @path
vi: Tìm thấy biểu mẫu yêu cầu tại @path

en: Found field by name @name
vi: Veld gevonden op de naam @name

en: Did not find field by name @name
vi: Không tìm thấy trường có tên @name

en: Found field by id @id
vi: Tìm thấy trường có id @id

en: Did not find field by id @id
vi: Không tìm thấy trường có id @id

en: HTTP response expected !code, actual !curl_code
vi: Kết quả HTTP lý thuyết !code, thực tế !curl_code

en: Tests
vi: Các phép thử

en: Run tests
vi: Kích hoạt các phép thử

en: Clean test environment
vi: Dọn dẹp môi trường thử nghiệm

en: Remove tables with the prefix "simpletest" and temporary directories that are left over from tests that crashed. This is intended for developers when creating tests.
vi: Xóa các bảng với tiếp đầu ngữ "simpletest" và các thư mục tạm còn bỏ sót sau khi phép thử thất bại. Tính năng này được thiết kế cho các lập trình viên khi tạo các phép thử.

en: Clean environment
vi: Dọn dẹp môi trường

en: No tests to display.
vi: Không có phép thử nào để hiển thị.

en: @pass, @fail, and @exception
vi: @pass, @fail và @exception

en: No test(s) selected.
vi: Chưa chọn phép thử nào.

en: Processing test @num of @max - %test.
vi: Đang thực hiện phép thử @num trong số @max - %test.

en: Processed test @num of @max - %test.
vi: Hoàn thành phép thử @num trong số @max - %test.

en: 1 pass | @count passes
vi[0]: 1 đạt
vi[1]: @count đạt

en: 1 fail | @count fails
vi[0]: 1 thất bại
vi[1]: @count thất bại

en: 1 exception | @count exceptions
vi[0]: 1 biệt lệ
vi[1]: @count biệt lệ

en: PHP DOMDocument class
vi: Lớp PHP DOMDocument

en: Provides a framework for unit and functional testing.
vi: Cung cấp một framework cho kiểm thử chức năng.

en: Created role of name: @name, id: @rid
vi: Vai trò được tạo: @name, id: @rid

en: User %name successfully logged in.
vi: Người dùng %name đăng nhập thành công.

en: Raw "@raw" found
vi: Tìm thấy "@raw" thô

en: Raw "@raw" not found
vi: Không tìm thấy "@raw" thô

en: "@text" found
vi: Tìm thấy "@text"

en: "@text" not found
vi: Không tìm thấy "@text"

en: Pattern "@pattern" found
vi: Tìm thấy mô hình "@pattern"

en: Pattern "@pattern" not found
vi: Không tìm thấy mô hình "@pattern"

en: Checkbox field @id is checked.
vi: Hộp kiểm @id được chọn.

en: Checkbox field @id is not checked.
vi: Hộp kiểm @id không được chọn.

en: Verbose message
vi: Thông báo đầy đủ

en: Select the test(s) or test group(s) you would like to run, and click <em>Run tests</em>.
vi: Chọn các phép thử bạn muốn kích hoạt và nhấn <em>Thử nghiệm</em>.

en: All (@count)
vi: Tất cả (@count)

en: Pass (@count)
vi: Đạt (@count)

en: Fail (@count)
vi: Không đạt (@count)

en: Return to list
vi: Quay lại danh sách

en: Clear results after each complete test suite run
vi: Xóa kết quả sau mỗi lần chạy ứng dụng thành công

en: Provide verbose information when running tests
vi: Hiển thị đầy đủ thông tin khi thử nghiệm hệ thống

en: The verbose data will be printed along with the standard assertions and is useful for debugging. The verbose data will be erased between each test suite run. The verbose data output is very detailed and should only be used when debugging.
vi: Các dữ liệu chi tiết sẽ được in cùng với sự khẳng định tiêu chuẩn và rất hữu ích để gỡ lỗi. Các dữ liệu chi tiết sẽ được xoá hoàn toàn giữa mỗi lần chạy bộ phần mềm thử nghiệm. Các tiết dữ liệu đầu ra là rất chi tiết và chỉ nên được sử dụng khi gỡ lỗi.

en: HTTP auth settings to be used by the SimpleTest browser during testing. Useful when the site requires basic HTTP authentication.
vi: Cấu hình chứng thực HTTP để sử dụng cho trình duyệt SimpleTest trong quá trình thử nghiệm. Thích hợp cho các trang web chỉ yêu cầu chứng thực HTTP đơn giản.

en: @pass, @fail, @exception, and @debug
vi: @pass, @fail, @exception và @debug

en: The test run did not successfully finish.
vi: Quá trình thử nghiệm kết thúc không thành công.

en: Clear results is disabled and the test results table will not be cleared.
vi: Chức năng xóa kết quả đang bị vô hiệu hóa, và bảng kiểm quả thử nghiệm sẽ không bị xóa.

en: No leftover tables to remove.
vi: Không còn bảng dữ liệu nào để xóa.

en: 1 debug message | @count debug messages
vi[0]: 1 thông báo lỗi
vi[1]: @count thông báo lỗi

en: Removed 1 test result. | Removed @count test results.
vi[0]: Đã xóa 1 kết quả thử nghiệm.
vi[1]: Đã xóa @count kết quả thử nghiệm.

en: Removed 1 leftover table. | Removed @count leftover tables.
vi[0]: Đã xóa 1 bảng còn lại.
vi[1]: Đã xóa @count bảng còn lại.

en: Removed 1 temporary directory. | Removed @count temporary directories.
vi[0]: Đã xóa 1 thư mục tạm.
vi[1]: Đã xóa @count thư mục tạm.

en: Test result
vi: Kết quả thử nghiệm

en: View result of tests.
vi: Xem kết quả của các cuộc thử nghiệm.

en: Value @value is TRUE.
vi: Giá trị @value là TRUE.

en: Value @value is FALSE.
vi: Giá trị @value là FALSE.

en: Value @value is NULL.
vi: Giá trị @value là NULL.

en: Value @value is not NULL.
vi: Giá trị @value không phải NULL.

en: Value @first is equal to value @second.
vi: Giá trị @first bằng với giá trị @second.

en: Value @first is not equal to value @second.
vi: Giá trị @first không bằng với giá trị @second.

en: Value @first is identical to value @second.
vi: Giá trị @first giống với giá trị @second.

en: Value @first is not identical to value @second.
vi: Giá trị @first không giống với giá trị @second.

en: The test did not complete due to a fatal error.
vi: Thử nghiệm đã không hoàn thành do một lỗi nghiêm trọng.

en: Link with label %label found.
vi: Liên kết với nhãn %label được tìm thấy.

en: Link with label %label not found.
vi: Liên kết với nhãn %label không được tìm thấy.

en: Link containing href %href found.
vi: Liên kết chứa href %href được tìm thấy.

en: No link containing href %href found.
vi: Không có liên kết chứa href %href được tìm thấy.

en: Clicked link %label (@url_target) from @url_before
vi: Bấm vào liên kết %label (@url_target) từ @url_before

en: Option @option for field @id is selected.
vi: Lựa chọn @option cho trường @id được chọn.

en: Option @option for field @id is not selected.
vi: Lựa chọn @option cho trường @id không được chọn.

en: By default SimpleTest will clear the results after they have been viewed on the results page, but in some cases it may be useful to leave the results in the database. The results can then be viewed at <em>admin/config/development/testing/[test_id]</em>. The test ID can be found in the database, simpletest table, or kept track of when viewing the results the first time. Additionally, some modules may provide more analysis or features that require this setting to be disabled.
vi: Mặc định SimpleTest sẽ làm sạch các kết quả sau khi chúng đã được xem trên trang kết quả, nhưng trong một vài trường hợp, nó có thể hữu ích để giữ lại các kết quả trong cơ sở dữ liệu. Các kết quả sau đó có thể xem tại <em>admin/config/development/testing/[test_id]</em>. ID thử ngiệm có thể được tìm thấy trong cơ sở dữ liệu, bảng simpletest, hoặc tiếp tục theo dõi khi xem kết quả lần đầu tiên. Ngoài ra, một số mô-đun có thể cung cấp phân tích thêm chi tiết hoặc các tính năng yêu cầu thiết lập này bị vô hiệu hóa.

en: GSS negotiate
vi: Thương lượng GSS

en: Any safe
vi: An toàn bất kì

en: The Testing module provides a framework for running automated unit tests. It can be used to verify a working state of Drupal before and after any code changes, or as a means for developers to write and execute tests for their modules. For more information, see the online handbook entry for <a href="@simpletest">Testing module</a>.
vi: Mô-đun Testing cung cấp một nền tảng để chạy tự động các thử nghiệm. Nó có thể được sử dụng để so sánh tình trạng làm việc của Drupal trước và sau khi thay đổi các mã có gì khác nhau. Hoặc như là một phương tiện cho các nhà phát triển viết và thực hiện các thử nghiệm cho các mô-đun. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay hướng dẫn trực tuyến cho mục <a href="@simpletest">Mô-đun Testing</a>.

en: Running tests
vi: Đang chạy bài kiểm thử

en: Visit the <a href="@admin-simpletest">Testing page</a> to display a list of available tests. For comprehensive testing, select <em>all</em> tests, or individually select tests for more targeted testing. Note that it might take several minutes for all tests to complete. For more information on creating and modifying your own tests, see the <a href="@simpletest-api">Testing API Documentation</a> in the Drupal handbook.
vi: Thăm <a href="@admin-simpletest">Testing page</a> để hiển thị một danh sách các kiểm thử có sẵn. để kiểm thử toàn diện, chọn kiểm thử <em>tất cả</em> , hay lần lượt chọn kiểm thử cho nhiều mục tiêu kiểm thử hơn. Ghi chú rằng nó có thể tốn vài phút cho tất cả kiểm thử  hoàn tất. Để biết thêm thông tin cho vieenjc tạo và sửa kiểm thử cho chính bạn , xem <a href="@simpletest-api">Testing API Documentation</a> trong sổ tay Drupal.

en: After the tests run, a message will be displayed next to each test group indicating whether tests within it passed, failed, or had exceptions. A pass means that the test returned the expected results, while fail means that it did not. An exception normally indicates an error outside of the test, such as a PHP warning or notice. If there were failures or exceptions, the results will be expanded to show details, and the tests that had failures or exceptions will be indicated in red or pink rows. You can then use these results to refine your code and tests, until all tests pass.
vi: Sau khi chạy thử nghiệm, một thông báo chuyển qua bước kế tiếp sẽ hiển thị cho mỗi nhóm thử nghiệm để bạn biết nó đã vượt qua, đã thất bại hoặc là có trường hợp ngoại lệ. Một thông báo vượt qua có nghĩa là đã trả về kết quả thử nghiệm như mong đợi, trong khi thất bại có nghĩa ngược lại. Một thông báo có trường hợp ngoại lệ thường chỉ ra một lỗi bên ngoài của thử nghiệm, chẳng hạn như một cảnh báo về  PHP hoặc thông báo. Nếu có thất bại hoặc trường hợp ngoại lệ, kết quả sẽ được mở rộng để hiển thị chi tiết, và chúng sẽ được trình bày bằng dòng thông báo màu đỏ hoặc màu hồng. Sau đó, bạn có thể sử dụng những kết quả này để tinh chỉnh mã và thử nghiệm của bạn, cho đến khi tất cả đều được thông qua (pass).

en: Administer tests
vi: Quản trị kiểm thử

en: The test run finished in @elapsed.
vi: Chạy thử nghiệm đã hoàn thành trong @elapsed.

en: Use the <em>Clean environment</em> button to clean-up temporary files and tables.
vi: Sử dụng nút <em>Làm sạch hệ thống</em> để làm sạch các tập tin tạm và các bảng.

en: The testing framework requires the PHP <a href="@open_basedir-url">open_basedir</a> restriction to be disabled. Check your webserver configuration or contact your web host.
vi: Nền tảng kiểm thử yêu cầu tắt hạn chế PHP <a href="@open_basedir-url">open_basedir</a>. Kiểm tra cấu hình máy chủ hay liên hệ host web của bạn.

en: The testing framework could not be installed because the PHP <a href="@curl_url">cURL</a> library is not available.
vi: Nền tảng kiểm thử không thể được cài đặt bởi vì thư viện PHP <a href="@curl_url">cURL</a> không có.

en: The testing framework could not be installed because the PHP <a href="@hash_url">hash</a> extension is disabled.
vi: Nền tảng kiểm thử không thể được cài đặt bởi vì phần mở rộng PHP <a href="@hash_url">hash</a> bị vô hiệu.

en: PHP open_basedir restriction
vi: Hạn chế PHP open_basedir

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: The testing framework requires the DOMDocument class to be available. Check the configure command at the <a href="@link-phpinfo">PHP info page</a>.
vi: Nền tảng kiểm thử yêu cầu các lớp DOMDocument. Kiểm tra lệnh cấu hình tại <a href="@link-phpinfo">PHP info page</a>.

en: The HTML ID %id is unique.
vi: HTML ID %id là duy nhất.

en: 1 e-mail was sent during this test. | @count e-mails were sent during this test.
vi[0]: Một e-mail đã được gửi trong quá trình kiểm tra.
vi[1]: @count e-mail đã được gửi trong quá trình kiểm tra.

en: Current URL is @url.
vi: URL hiện tại là @url.

en: Page title @actual is equal to @expected.
vi: Tiêu đề trang @actual không giống như @expected.

en: Page title @actual is not equal to @unexpected.
vi: Tiêu đề trang @actual không giống như @unexpected.

en: HTTP response not expected !code, actual !curl_code
vi: Phản hồi HTTP không như dự kiến !code, thực tế !curl_code

en: %type: !message in %function (line %line of %file).
vi: %type: !message trong %function (dòng %line của %file).

en: The testing framework requires the PHP memory limit to be at least %memory_minimum_limit. The current value is %memory_limit. <a href="@url">Follow these steps to continue</a>.
vi: Nền tảng kiểm thử yêu cầu các giới hạn bộ nhớ PHP ít nhất là%memory_minimum_limit. Giá trị hiện tại là %memory_limit. <a href="@url">Thực hiện theo các bước sau để tiếp tục </a>.
