Advanced syslog (7.x-1.3) - en to vi translation catalogue (14 entries)

en: More information
vi: Thông tin thêm

en: About
vi: Giới thiệu

en: Uses
vi: Sử dụng

en: The Syslog module logs events by sending messages to the logging facility of your web server's operating system. Syslog is an operating system administrative logging tool that provides valuable information for use in system management and security auditing. Most suited to medium and large sites, Syslog provides filtering tools that allow messages to be routed by type and severity. For more information, see the online handbook entry for <a href='@syslog'>Syslog module</a> and PHP's <a href='@php_openlog'>openlog</a> and <a href='@php_syslog'>syslog</a> functions.
vi: Mô-đun Syslog theo dõi sự kiện bằng cách gửi thông điệp đến tiện ích theo dõi của hệ điều hành máy chủ của web của bạn. Syslog là một công cụ logging quản lí hệ thống mà cung cấp thông tin có giá trị cho việc dùng trong quản lí hệ thống và kiểm toán bảo mật. Hầu hết thích nghi cho site vừa và lớn, Syslog cung cấp công cụ lọc mà cho phép thông điệp được định tuyến bởi loại và độ nghiêm trọng. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay online cho <a href='@syslog'>Syslog module</a> and PHP's <a href='@php_openlog'>openlog</a> và chức năng <a href='@php_syslog'>syslog</a>.

en: Logging for UNIX, Linux, and Mac OS X
vi: Ghi log trên UNIX, Linux và Mac OS X

en: On UNIX, Linux, and Mac OS X, the file <em>/etc/syslog.conf</em> defines the routing configuration. Messages can be flagged with the codes <code>LOG_LOCAL0</code> through <code>LOG_LOCAL7</code>. For information on Syslog facilities, severity levels, and how to set up <em>syslog.conf</em>, see the <em>syslog.conf</em> manual page on your command line.
vi: Trên UNIX, Linux và Mac OS X, tệp <em>/etc/syslog.conf</em> quy định các cấu hình cho việc ghi log. Các thông báo sẽ được đánh dấu với các mã từ <code>LOG_LOCAL0</code> tới <code>LOG_LOCAL7</code>. Để biết thêm thông tin về tiện ích Syslog, các cấp an ninh, và cách cấu hình tệp <em>syslog.conf</em>, xin xem trang hướng dẫn bằng lệnh <em>man syslog.conf</em>.

en: Logging for Microsoft Windows
vi: Ghi log trên Microsoft Windows.

en: On Microsoft Windows, messages are always sent to the Event Log using the code <code>LOG_USER</code>.
vi: Trên Microsoft Windows, các thông báo luôn được gửi tới tiến trình Event Log thông qua mã <code>LOG_USER</code>.

en: Syslog facility
vi: Tiện ích syslog

en: Depending on the system configuration, Syslog and other logging tools use this code to identify or filter messages from within the entire system log.
vi: Tùy vào cấu hình hệ thống, Syslog hay các công cụ ghi log khác sẽ sử dụng mã này để định danh hoặc lọc các thông báo của mình ra khỏi các thông báo khác trên hệ thống.

en: Syslog format
vi: Định dạng syslog

en: Specify the format of the syslog entry. Available variables are: <dl><dt><code>!base_url</code></dt><dd>Base URL of the site.</dd><dt><code>!timestamp</code></dt><dd>Unix timestamp of the log entry.</dd><dt><code>!type</code></dt><dd>The category to which this message belongs.</dd><dt><code>!ip</code></dt><dd>IP address of the user triggering the message.</dd><dt><code>!request_uri</code></dt><dd>The requested URI.</dd><dt><code>!referer</code></dt><dd>HTTP Referer if available.</dd><dt><code>!uid</code></dt><dd>User ID.</dd><dt><code>!link</code></dt><dd>A link to associate with the message.</dd><dt><code>!message</code></dt><dd>The message to store in the log.</dd></dl>
vi: Cài đặt định dạng cho một thông báo được ghi trên syslog. Các biến cho phép sử dụng: <dl><dt><code>!base_url</code></dt><dd>Địa chỉ URL gốc của website.</dd><dt><code>!timestamp</code></dt><dd>Giá trị Unix timestamp của thông báo được gửi tới.</dd><dt><code>!type</code></dt><dd>Phân loại của thông báo này.</dd><dt><code>!ip</code></dt><dd>Địa chỉ IP của người dùng tạo ra thông báo.</dd><dt><code>!request_uri</code></dt><dd>Địa chỉ URI được người dùng yêu cầu.</dd><dt><code>!referer</code></dt><dd>Mã tham chiếu HTTP nếu có.</dd><dt><code>!uid</code></dt><dd>ID của người dùng.</dd><dt><code>!link</code></dt><dd>Liên kết đi kèm với thông báo.</dd><dt><code>!message</code></dt><dd>Nội dung thông báo.</dd></dl>

en: Syslog identity
vi: Định danh cho Syslog

en: A string that will be prepended to every message logged to Syslog. If you have multiple sites logging to the same Syslog log file, a unique identity per site makes it easy to tell the log entries apart.
vi: Chuỗi văn bản sẽ được thêm vào trước thông điệp ghi lại trên Syslog. Nếu bạn có nhiều hệ thống dùng chung 1 tệp do Syslog quản lý, hãy nhập các chuỗi đặc trưng cho từng hệ thống để phân biệt khi xem lại.
