TB Simply Starter (7.x-1.0-beta1) - en to th translation catalogue (2640 entries)

en: Home
th: หน้าแรก

en: User interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Slideshow
th: สไลด์โชว์

en: Title
th: หัวข้อ

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Next
th: ถัดไป

en: user
th: ผู้ใช้

en: Pages
th: หน้า

en: Save configuration
th: บันทึกค่า

en: Reset to defaults
th: กลับไปใช้ค่าเริ่มต้น

en: delete
th: ลบ

en: Status
th: สถานะ

en: Create a new user account.
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Request new password via e-mail.
th: ขอรหัสผ่านใหม่ผ่านอีเมล

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: approve
th: อนุมัติ

en: E-mail
th: อีเมล

en: Approve
th: อนุมัติ

en: Delete
th: ลบ

en: Value
th: ค่า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้งาน

en: Email address
th: ที่อยู่อีเมล

en: content
th: เนื้อหา

en: Type
th: ประเภท

en: Replies
th: ตอบ

en: Closed
th: ปิด

en: yes
th: ตกลง

en: List
th: ดูลิสต์

en: closed
th: ปิด

en: Actions
th: แอคชั่น

en: disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Remove
th: เอาออก

en: administrator
th: ผู้บริหาร

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Read more
th: อ่านต่อ

en: Enable
th: เปิดใช้

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Explanation or submission guidelines
th: คำอธิบายหรือคำแนะนำในการเขียน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: footer
th: แสดงบล็อกของเมนูดา้นล่างของเวบ็ไซต์

en: not verified
th: ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง

en: Action
th: แอคชั่น

en: Last updated
th: แก้ไข

en: On
th: เปิด

en: For
th: สำหรับ

en: new
th: ใหม่

en: error
th: ผิดพลาด

en: Block title
th: ชื่อบล็อค

en: The title of the block as shown to the user.
th: ชื่อของบล็อคที่แสดงให้ผู้ชมเห็น

en: Taxonomy
th: หมวดหมู่

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Blue Lagoon (Default)
th: Blue Lagoon (ปริยาย)

en: Content types
th: ชนิดเนื้อหา

en: Homepage
th: หน้าหลัก

en: Home page
th: เว็บไซต์

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Version
th: รุ่น

en: updated
th: ถูกปรับปรุง

en: Overview
th: ภาพรวม

en: File
th: ไฟล์

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Advanced options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Release notes
th: เอกสารกำกับรุ่น

en: Edit
th: แก้ไข

en: Date
th: วันที่

en: Search
th: ค้นหา

en: Daily
th: ทุกวัน

en: Weekly
th: รายสัปดาห์

en: None
th: ไม่มี

en: This action cannot be undone.
th: คำสั่งนี้เมื่อทำแล้วไม่สามารถย้อนได้

en: Test
th: นัดหมายเพื่อทดลองสินค้า

en: Message
th: ข้อความ

en: No log messages available.
th: ไม่มี Log

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Block settings
th: การตั้งค่าบล็อก

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: The configuration options have been saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Link
th: ลิงค์

en: Required
th: จำเป็น

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
th: หน้าในแต่ละระดับจะถูกจัดลำดับโดยความสำคัญ และชื่อ

en: none
th: ไม่มี

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Add category
th: เพิ่มหมวด

en: edit container
th: แก้ไข container

en: edit
th: แก้ไข

en: Go to previous page
th: ไปหน้าก่อน

en: up
th: ขึ้น

en: Go to parent page
th: ไปหน้าแม่

en: Go to next page
th: ไปหน้าถัดไป

en: Import
th: นำเข้า

en: Book
th: หนังสือ

en: Export
th: ส่งออก

en: Back
th: กลับ

en: Field
th: ช่องรับข้อมูล

en: Outline
th: ภาพรวม

en: header
th: ส่วนหัวด้านบนของเว็บไซต์

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Save
th: บันทึก

en: False
th: เท็จ

en: Update
th: ปรับปรุง

en: Open
th: เปิด

en: Small
th: เล็ก

en: Large
th: ใหญ่

en: Sunday
th: อาทิตย์

en: Monday
th: จันทร์

en: Tuesday
th: อังคาร

en: Wednesday
th: พุธ

en: Thursday
th: พฤหัสบดี

en: Friday
th: ศุกร์

en: Saturday
th: เสาร์

en: Add new
th: เพิ่มใหม่

en: Time
th: เวลา

en: Views
th: ดู

en: Access
th: การเข้าถึง

en: Add
th: เพิ่ม

en: View
th: ดู

en: Format
th: รูปแบบ

en: History
th: ประวัติ

en: Path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Modules
th: โมดูล

en: edit forum
th: แก้ไข forum

en: Forum name
th: ชื่อกระดานสนทนา

en: forum
th: กระดานสนทนา

en: Are you sure you want to delete the forum %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบกระดานสนทนา %name?

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Region
th: ตำแหน่ง

en: Visible
th: มองเห็น

en: Display
th: แสดงผล

en: Menu
th: เมนู

en: Advanced settings
th: การติดตั้งขั้นสูง

en: results
th: ผล

en: search
th: ค้นหา

en: never
th: ไม่เคย

en: The username %name does not exist.
th: ไม่มีผู้ใช้ %name

en: mail
th: อีเมล

en: actions
th: การดำเนินการ

en: Text
th: ข้อความ

en: Theme
th: แบบเว็บไซต์

en: aggregator
th: ตัวดึงฟีด

en: read more
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Update interval
th: ระยะเวลาระหว่างการปรับปรุง

en: The fully-qualified URL of the feed.
th: URL เต็มของฟีด

en: Add forum
th: เพิ่มกระดานสนทนาใหม่

en: theme
th: ธีม

en: no screenshot
th: ไม่มีภาพหน้าจอ

en: Timestamp
th: ระบุเวลา

en: Keywords
th: คำค้นหา

en: Preview comment
th: แสดงตัวอย่าง

en: ID
th: ไอดี

en: Statistics
th: สถิติ

en: Advanced search
th: ค้นหาแบบละเอียด

en: You are not authorized to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าดูหน้านี้

en: Unknown
th: ไม่รู้

en: n/a
th: ไม่มีข้อมูล

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Picture
th: รูปภาพ

en: type
th: ชนิด

en: Before
th: ก่อน

en: After
th: หลัง

en: Database type
th: ชนิดฐานข้อมูล

en: Content type
th: ชนิดของเนื้อหา

en: action
th: ใช้งานอยู่

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Email
th: อีเมล

en: file
th: แฟ้ม

en: status
th: สถานะ

en: User ID
th: รหัสผู้ใช้

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Contact
th: ติดต่อ

en: no
th: ไม่

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Sent email to %recipient
th: ส่งอีเมลไปที่ %recipient แล้ว

en: Unable to send email to %recipient
th: ไม่สามารถส่งอีเมลไปที่ %recipient

en: The subject of the message.
th: ชื่อเรื่องของข้อความ

en: Create
th: สร้าง

en: Separator
th: คั่น,แยก

en: Exclude
th: ไม่รวม

en: Are you sure you want to delete %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบ %title?

en: Save categories
th: บันทึกประเภท

en: term
th: ข้อมูล

en: Parent item
th: เมนูหลักของเมนูย่อยนี้

en: Question
th: คำถาม

en: Add child page
th: เพิ่มหน้าลูก

en: Printer-friendly version
th: แบบง่ายต่อการพิมพ์

en: Content type for child pages
th: ชนิดเนื้อหาสำหรับหน้าลูก

en: Update options
th: ตัวเลือกในการปรับปรุง

en: Remove from outline
th: ลบออกจากหนังสือ

en: Unknown export format.
th: ไม่รู้จักรูปแบบนำออก

en: All
th: ทั้งหมด

en: Done
th: เสร็จสิ้น

en: Last post
th: กระทู้ล่าสุด

en: Access denied
th: ปัญหา 'access denied'

en: Year
th: ปี

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Add content
th: เพิ่มเนื้อหา

en: Add block
th: เพิ่มบล็อค

en: Override title
th: ชื่อแทนที่

en: CSS class
th: คลาส CSS

en: 1 hour | @count hours
th[0]: 1 ชั่วโมง
th[1]: @count ชั่วโมง

en: 1 day | @count days
th[0]: 1 วัน
th[1]: @count วัน

en: Configuration saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Taxonomy terms
th: แง่อนุกรมวิธาน

en: Breadcrumb
th: การแสดงเส้นทาง

en: Logo
th: โลโก้

en: Site name
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Site slogan
th: สโลแกน

en: Good
th: ดี

en: Only site administrators can create new user accounts.
th: ผู้ดูแลระบบเท่านั้นที่สามารถเพิ่มบัญชีผู้ใช้ได้

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Off
th: ปิด

en: Host
th: โฮสต์

en: Available updates
th: แจ้งเตือนการอัพเดต

en: Never
th: ไม่เคย

en: Check manually
th: ตรวจสอบอีกครั้ง

en: Up to date
th: รุ่นล่าสุด

en: Update available
th: มีการอัพเดต

en: Drupal core update status
th: สถานะของ Drupal core

en: Out of date
th: ล้าสมัย

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Left sidebar
th: แถบเมนูด้านซ้าย

en: Right sidebar
th: แถบเมนูด้านขวา

en: Recipients
th: ผู้รับ

en: Selected
th: ถูกเลือก

en: Set this to <em>Yes</em> if you would like this category to be selected by default.
th: เลือกกำหนดเป็น <em>ใช่</em> หากคุณต้องการให้หมวดหมู่นี้ถูกเลือกระบุไว้เป็นคำ่เริ่มต้น.

en: You must enter a category.
th: ท่านต้องเลือกหมวดหมู่

en: Are you sure you want to delete %category?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบ %category?

en: Category %category has been deleted.
th: หมวดหมู่ %category ถูกลบแล้ว

en: Your name
th: ชื่อ

en: Your e-mail address
th: ที่อยู่อีเมลของคุณ

en: Send e-mail
th: ส่งอีเมล

en: You must select a valid category.
th: คุณต้องเลือกหมวดหมู่ที่สามารถใช้งานได้

en: You must enter a valid e-mail address.
th: ท่านต้องกรอกอีเมล

en: To
th: ถึง

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Visibility
th: การมองเห็น

en: Revision ID
th: แก้ไข ID

en: Comment ID
th: IDของความคิดเห็น

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Score
th: คะแนน

en: Signature
th: ข้อความลงท้าย

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Locale
th: ภาษา

en: Title field label
th: ป้ายสำหรับช่องชื่อเรื่อง

en: Sticky at top of lists
th: ค้างไว้เป็นอันแรกสุด

en: Revisions
th: รุ่น

en: Log message
th: บันทึกข้อความ

en: URL alias
th: เป็นการกำหนด URL เฉพาะให้กับธีม

en: Poll duration
th: ระยะเวลาแบบสำรวจ

en: Selection options
th: ตัวเลือก

en: File ID
th: รหัสไฟล์

en: File size
th: ขนาดไฟล์

en: Vocabulary
th: คำศัพท์

en: Role name
th: ชื่อของระดับผู้ใช้

en: E-mail address
th: อีเมล

en: Last login
th: เข้าสู่ระบบล่าสุด

en: Time zone
th: เขตเวลา

en: Severity
th: ระดับความรุนแรง

en: Field name
th: ชื่อช่องรับข้อมูล

en: Field type
th: ประเภทช่องรับข้อมูล

en: Global settings
th: ตั้งค่าทั่วไป

en: Contains
th: ประกอบด้วย

en: Does not contain
th: ไม่ประกอบด้วย

en: Is less than
th: น้อยกว่า

en: Is less than or equal to
th: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Is equal to
th: เท่ากับ

en: Is greater than or equal to
th: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: Is greater than
th: มากกว่า

en: Is not equal to
th: ไม่เท่ากับ

en: Vote
th: โหวต

en: Average
th: เฉลี่ย

en: Count
th: จำนวน

en: RSS - blogs
th: RSS - บล็อก

en: Heading
th: หมวดหมู่

en: Search settings
th: ตั้งค่าการค้นหา

en: Mode
th: รูปแบบ

en: Warning
th: การเตือน

en: blocked
th: ถูกบล็อค

en: active
th: ใช้งาน

en: N/A
th: ไม่มี

en: OPML feed
th: ฟีด OPML

en: configure
th: ตั้งค่า

en: Number of news items in block
th: จำนวนข่าวในบล็อก

en: View this feed's recent news.
th: ดูข่าวล่าสุดจากฟีดข่าว

en: View this category's recent news.
th: ดูข่าวล่าสุดในกลุ่มนี้

en: Feed overview
th: ภาพรวมฟีด

en: Items
th: จำนวน

en: Next update
th: ปรับปรุงถัดไป

en: %time ago
th: %time ก่อนหน้า

en: %time left
th: เหลือ %time

en: remove items
th: ลบรายการ

en: update items
th: ปรับปรุงรายการ

en: Category overview
th: ภาพรวมประเภท

en: Categorize
th: แยกประเภท

en: The categories have been saved.
th: ประเภทถูกบันทึกแล้ว

en: Updated:
th: ถูกปรับปรุง:

en: %age old
th: %age ก่อน

en: %ago ago
th: %ago ที่แล้ว

en: Authored by
th: โพสต์โดย

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: The feed %feed has been updated.
th: ฟีด %feed ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Feed %feed deleted.
th: ฟีด %feed ถูกลบแล้ว

en: The feed %feed has been deleted.
th: ฟีด %feed ถูกลบแล้ว

en: Feed %feed added.
th: ฟีด %feed ถูกเพิ่มแล้ว

en: The feed %feed has been added.
th: ฟีด %feed ถูกเพิ่มแล้ว

en: The news items from %site have been removed.
th: รายการข่าวจาก %site ถูกลบแล้ว

en: Sort order
th: ลำดับการเรียง

en: Up
th: ขึ้น

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Width
th: ความกว้าง

en: Height
th: ความสูง

en: This field is required.
th: ช่องนี้จำเป็นต้องกรอก

en: Maximum
th: อย่างสูง

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Media
th: สื่อ

en: Caching
th: ตั้งค่าแคช

en: Month
th: เดือน

en: Details
th: รายละเอียด

en: Widget
th: วิดเจ็ต

en: Last reply
th: ตอบสุดท้าย

en: System
th: ระบบ

en: Domain
th: โดเมน

en: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: Send
th: ส่ง

en: Code
th: รหัส

en: Owner
th: เจ้าของ

en: Recipient
th: ผู้รับ

en: OR
th: หรือ

en: Add a role to the selected users
th: เพิ่มระดับให้กับผู้ใช้ที่เลือก

en: Remove a role from the selected users
th: ลบระดับของผู้ใช้ที่เลือก

en: security
th: ความปลอดภัย

en: node
th: โหนด

en: Administer content
th: จัดการเนื้อหา

en: General
th: ทั่วไป

en: Recent posts
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Day
th: วัน

en: Table
th: ตาราง

en: Mon
th: จ

en: Tue
th: อ

en: Wed
th: พ

en: Thu
th: พฤ

en: Fri
th: ศ

en: Sat
th: ส

en: Sun
th: อา

en: May
th: พ.ค.

en: Forum
th: กระดานสนทนา

en: Configuration
th: กำหนดค่า

en: !time ago
th: !time ก่อน

en: Other
th: อื่นๆ

en: Text color
th: สีของข้อความ

en: Navigation
th: นำทาง

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Color
th: สี

en: Appearance
th: การแสดงผล

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: Log in
th: เข้าสู่ระบบ

en: Updated URL for feed %title to %url.
th: อัพเดท URL ของข่าวชื่อ %title ไปยัง %url

en: Blog
th: บล็อก

en: Link text
th: ลิงค์ข้อความ

en: Jump to the first comment of this posting.
th: ไปยังความคิดเห็นแรกของเรื่องนี้

en: Jump to the first new comment of this posting.
th: ไปยังความคิดเห็นใหม่อันแรกของเรื่องนี้

en: Add new comment
th: แสดงความเห็น

en: Add a new comment to this page.
th: เพิ่มความคิดเห็นใหม่ในหน้านี้

en: Share your thoughts and opinions related to this posting.
th: แสดงความคิดเห็นของคุณต่อเรื่องนี้

en: reset
th: คืนค่าเดิม

en: String
th: ข้อความ

en: Case
th: ตัวพิมพ์

en: Not installed
th: ไม่ได้ติดตั้งไว้

en: Minimum cache lifetime
th: อายุสั้นสุดของแคช

en: Referrer
th: อ้างอิง

en: 1 vote | @count votes
th[0]: 1 โหวต
    @count votes
th[1]: @count โหวต

en: Default front page
th: หน้าแรกของเว็บไซต์

en: Maximum length
th: ความยาวสูงสุด

en: Rows
th: แถว

en: Save changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: access denied
th: ปฏิเสธการเข้าใช้

en: Uninstall
th: ลบโมดูล

en: Install
th: ติดตั้ง

en: <All>
th: <ทั้งหมด>

en: Edit view
th: แก้ไขมุมมอง

en: Clone
th: โคลน

en: Administer views
th: จัดการมุมมอง

en: Ascending
th: เรียงน้อยไปมาก

en: Descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Arguments
th: ข้อโต้แย้ง

en: Operator
th: ผู้ประกอบการ

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Optional
th: ไม่จำเป็น

en: Order
th: เรียงตาม

en: Random
th: สุ่ม

en: Uncategorized
th: ไร้หมวดหมู่

en: Set default
th: ตั้งเป็นค่ามาตรฐาน

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: IP Address
th: หมายเลข IP

en: The comment and all its replies have been deleted.
th: ความเห็นและความเห็นตอบทั้งหมดถูกลบ

en: Preformatted
th: จัดรูปแบบไว้ล่วงหน้า

en: Profile
th: ประวัติผู้ใช้

en: Anonymous users
th: ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ

en: Clear cache
th: ล้างแคช

en: Visibility settings
th: ตั้งค่าการแสดงผล

en: Votes
th: คะแนนโหวต

en: Save settings
th: บันทึกค่า

en: Operation
th: การปฏิบัติการ

en: reply
th: ตอบ

en: Session closed for %name.
th: เซสชั่นปิดสำหรับ %name.

en: You have to specify a valid date.
th: ท่านต้องกำหนดวันที่ให้ถูกต้อง

en: Server settings
th: การตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์

en: The field %field is required.
th: ต้องการฟิลด์ %field

en: Logout
th: ออกจากระบบ

en: Created date
th: วันที่สร้าง

en: Updated date
th: วันที่ปรับปรุง

en: 1 new | @count new
th[0]: ใหม่ 1
th[1]: @count ใหม่

en: American Samoa
th: อเมริกันซามัว

en: Georgia
th: จอร์เจีย

en: Guam
th: กวม

en: Marshall Islands
th: หมู่เกาะมาร์แชลล์

en: Northern Mariana Islands
th: หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา

en: Palau
th: ปาเลา

en: Puerto Rico
th: เปอร์โตริโก

en: Thailand
th: ไทย

en: Table prefix
th: ขึ้นต้นตารางด้วย

en: Database username
th: ชื่อสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database password
th: รหัสผ่านสำหรับเข้าใช้ฐานข้อมูล

en: Database name
th: ชื่อฐานข้อมูล

en: Add user
th: เพิ่มผู้ใช้

en: Port
th: พอร์ต

en: Regular expression
th: การแสดงออกปกติ

en: Size of textfield
th: ขนาดช่องข้อความ

en: Authoring information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Authored on
th: โพสต์เมื่อ

en: Leave blank for %anonymous.
th: ปล่อยว่างสำหรับ %anonymous

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Show
th: แสดง

en: Enable or disable page caching for anonymous users and set CSS and JS bandwidth optimization options.
th: เปิด/ปิดการใช้แคชสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ได้ล็อกอิน และเปิด/ปิดการประมวลผล CSS ล่วงหน้า

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
th: ระบุตำแหน่งในระบบของ Drupal 1 ตำแหน่งต่อบรรทัด ตัวอักษร '*' ทำหน้าที่เป็น wildcard ตัวอย่างเช่นตำแหน่ง %blog หมายถึงหน้าบล็อกหลัก และ %blog-wildcard หมายถึงบล็อกของผู้ใช้แต่ละคนทุกบล็อก ถ้าต้องการหน้าแรก ให้ใช้ %front

en: Syslog
th: บันทึกของระบบ

en: Key
th: คีย์

en: Spanish
th: ภาษาสเปน

en: in
th: ใน

en: A valid e-mail address. All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
th: อีเมลที่ใช้งานจริง ระบบจะส่งข้อมูลที่จำเป็นไปยังอีเมลนี้ เช่น ส่งรหัสผ่าน โดยระบบจะไม่เปิดเผยที่อยู่อีเมลต่อบุคคลภายนอก

en: The e-mail address %email is already registered. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
th: มีคนใช้อีเมล %email ไปแล้ว <a href="@password">คุณลืมรหัสผ่านหรือไม่?</a>

en: Import OPML
th: นำเข้า OPML

en: Remove items
th: ลบรายการ

en: OPML File
th: ไฟล์ OPML

en: Allowed HTML tags
th: อนุญาตให้ใช้แท็ก HTML

en: Sources
th: แหล่ง

en: !title category latest items
th: รายการล่าสุดของประเภท !title

en: !title feed latest items
th: !title แหล่งข่าวล่าสุด

en: The category %category has been updated.
th: ประเภท %category ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Category %category deleted.
th: ประเภท %category ถูกลบแล้ว

en: The category %category has been deleted.
th: ประเภท %category ถูกลบแล้ว

en: Category %category added.
th: ประเภท %category ถูกเพิ่มแล้ว

en: The category %category has been added.
th: ประเภท %category ถูกเพิ่มแล้ว

en: aggregator - @title
th: ตัวดึงฟีด - @title

en: 1 item | @count items
th[0]: 1 รายการ
th[1]: @count รายการ

en: Add menu
th: เพิ่มเมนู

en: menu
th: เมนู

en: No items selected.
th: ยังไม่มีรายการที่เลือก

en: The update has been performed.
th: ปรับปรุงสำเร็จ

en: View user profile.
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้

en: Titles only
th: เฉพาะหัวเรื่อง

en: Full text
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: This cannot be undone.
th: การกระทำนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Upload picture
th: อัพโหลดรูปภาพ

en: Source
th: แหล่งที่มา

en: Message:
th: ข้อความ:

en: Language file
th: แฟ้มภาษา

en: published
th: ตีพิมพ์

en: The changes have been saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Show only users where
th: แสดงเฉพาะผู้ใช้ตามเงื่อนไขต่อไปนี้

en: Undo
th: เลิกทำ

en: @time ago
th: @time ก่อน

en: No users selected.
th: ไม่ได้เลือกผู้ใช้

en: Select all rows in this table
th: เลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Deselect all rows in this table
th: ยกเลิกการเลือกทุกแถวในตารางนี้

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Your search yielded no results
th: ไม่พบสิ่งที่คุณต้องการค้นหา

en: Please enter some keywords.
th: กรุณาใส่คำที่ต้องการค้นหา

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Request new password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Display name
th: ชื่อที่แสดง

en: Feature
th: ลักษณะการทำงาน

en: Topics
th: หัวเรื่อง

en: Topic
th: หัวเรื่อง

en: Allowed values list
th: รายการค่าที่อนุญาต

en: Available tokens
th: Token ที่สามารถนำไปใช้ได้

en: Edit menu
th: แก้ไขเมนู

en: Delete menu
th: ลบเมนู

en: Publishing options
th: ตั้งค่าการตีพิมพ์

en: Create new revision
th: บันทึกเป็นรุ่นใหม่

en: Query
th: สอบถาม

en: Locale settings
th: ตั้งค่าภาษา

en: Configure block
th: ตั้งค่าบล็อค

en: Block name
th: ชื่อที่ถูกบล็อก

en: Jan
th: ม.ค.

en: Feb
th: ก.พ.

en: Mar
th: มี.ค.

en: Apr
th: เม.ย.

en: Jun
th: มิ.ย.

en: Jul
th: ก.ค.

en: Aug
th: ส.ค.

en: Sep
th: ก.ย.

en: Oct
th: ต.ค.

en: Nov
th: พ.ย.

en: Dec
th: ธ.ค.

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Select list
th: รายการที่เลือก

en: Text field
th: ช่องข้อความ

en: Granularity
th: ความละเอียด

en: Posts
th: ตั้งกระทู้

en: Configure permissions
th: กำหนดสิทธิ์ของผู้ใช้

en: Workflow
th: ขั้นตอนการทำงาน

en: author
th: ผู้เขียน

en: Revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Existing system path
th: ตำแหน่งพาธของระบบที่ใช้อยู่

en: Path alias
th: พาธนามแฝง

en: Greater than
th: มากกว่า

en: Less than
th: น้อยกว่า

en: any
th: ใดๆ

en: Choice
th: ตัวเลือก

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: The settings have not been saved because of the errors.
th: การตั้งค่าไม่ถูกบันทึกเนื่องจากมีข้อผิดพลาด

en: profile
th: โปรไฟล์

en: First day of week
th: วันแรกของสัปดาห์

en: Send yourself a copy.
th: ส่งสำเนาถึงตัวเอง

en: Your message has been sent.
th: ข้อความของคุณถูกส่งเรียบร้อยแล้ว

en: Create new account
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: role
th: ระดับผู้ใช้

en: Are you sure you want to delete the block %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบบล็อค %name?

en: The block %name has been removed.
th: ลบบล็อค %name แล้ว

en: Info
th: ข้อมูล

en: People
th: บุคคล

en: warning
th: คำเตือน

en: Last run !time ago
th: ทำงานครั้งสุดท้าย !time ก่อน

en: Site information
th: ข้อมูลเว็บไซต์

en: Enabled filters
th: เปิดใช้งานตัวกรอง

en: critical
th: อันตราย

en: or
th: หรือ

en: Results
th: ผลลัพท์

en: Older polls
th: แบบสำรวจย้อนหลัง

en: View the list of polls on this site.
th: ดูรายการแบบสำรวจในเว็บไซต์

en: Poll settings
th: การตั้งค่าแบบสำรวจ

en: You must fill in at least two choices.
th: คุณต้องกรอกข้อมูลลงไปอย่างน้อย 2 ตัวเลือก

en: open
th: เปิด

en: Visitor
th: ผู้เยี่ยมชม

en: Cancel your vote
th: ยกเลิกการโหวตของคุณ

en: View the current poll results.
th: ดูผลสำรวจ ณ ปัจจุบัน

en: Parent term
th: ลำดับชั้นของ Term

en: Syndicate
th: รวมกลุ่ม

en: Blogs
th: บล็อก

en: Books
th: หนังสือ

en: The feed from %site seems to be broken, due to an error "%error" on line %line.
th: ฟีดจากเว็บ %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error" ที่บรรทัด %line

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error" on line %line.
th: ฟีดจากเว็บ %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error" ที่บรรทัด %line

en: Superscript
th: ตัวยก

en: Revisions for %title
th: การปรับปรุงรุ่นของ %title

en: !date by !username
th: เมื่อ !date โดย !username

en: revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Revision
th: รุ่น

en: current revision
th: รุ่นปัจจุบัน

en: The specified passwords do not match.
th: รหัสผ่านที่ระบุไม่ตรงกัน

en: Track
th: ตามรอย

en: No forums defined
th: ยังไม่มีกระดานสนทนาที่กำหนดไว้

en: This topic has been moved
th: กระทู้นี้ถูกย้าย

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: Installed
th: ติดตั้ง

en: permission
th: สิทธิ์

en: Your vote was recorded.
th: คะแนนโหวตของคุณถูกบันทึกแล้ว

en: Allows your site to capture votes on different topics in the form of multiple choice questions.
th: เปิดให้มีการโหวตสำหรับหัวข้อต่างๆ

en: Link color
th: สีของลิงก์

en: Changed
th: เปลี่ยน

en: Date created
th: วันที่สร้าง

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: Menu settings
th: ตั้งค่าเมนู

en: Color scheme
th: ชุดสี

en: @type: deleted %title.
th: @type: ลบ %title.

en: Allowed file extensions
th: ขนาดอัปโหลดสูงสุด

en: New comments
th: ความคิดเห็นใหม่

en: details
th: รายละเอียด

en: Relationships
th: ความสัมพันธ์

en: Relationship
th: ความสัมพันธ์

en: relationships
th: ความสัมพันธ์

en: The username %name has not been activated or is blocked.
th: ผู้ใช้ %name ยังไม่ถูกอนุญาตให้ใช้งาน หรือถูกบล็อคอยู่

en: Login attempt failed for %user.
th: %user ล็อกอินไม่สำเร็จ

en: image
th: รูปภาพ

en: Oldest first
th: ที่เก่าแก่ที่สุดก่อน

en: Sort criteria
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: <Hidden>
th: <ซ่อน>

en: Revision of %title from %date
th: ปรับรุ่น %title จาก %date

en: Manage the actions defined for your site.
th: จัดการแอคชั่นที่กำหนดสำหรับไซต์ของคุณ

en: Delete action
th: ลบข้อความ

en: The action has been successfully saved.
th: ข้อความถูกบันทึกแล้ว

en: Action '%action' added.
th: เพิ่มแอ็คชั่น '%action' แล้ว

en: Remove orphaned actions
th: ลบแอ็คชั่นที่ขาดการเชื่อมโยง

en: Themes
th: แบบเว็บไซต์

en: JPEG quality
th: คุณภาพของไฟล์ JPEG

en: Delete comments
th: ลบความคิดเห็น

en: not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: Published comments
th: ความคิดเห็นที่ตีพิมพ์

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: !name field is required.
th: ช่อง !name จำเป็นต้องกรอก

en: Protected
th: มีการป้องกัน

en: Comment settings
th: ตั้งค่าความคิดเห็น

en: not sticky
th: ไม่ค้างไว้บนสุด

en: sticky
th: ค้างไว้บนสุด

en: not promoted
th: ไม่แสดงในหน้าแรก

en: promoted
th: แสดงในหน้าแรก

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: You are here
th: คุณอยู่ที่นี่

en: Default options
th: ตัวเลือก

en: Contact settings
th: การตั้งค่าข้อมูลการติดต่อ

en: cancel
th: ยกเลิก

en: Reset password
th: ตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Processing
th: กำลังดำเนินการ

en: Finished
th: เสร็จสิ้น

en: Temporary directory
th: ไดเรคทอรีชั่วคราว

en: date
th: วันที่

en: File upload error. Could not move uploaded file.
th: การอัปโหลดไฟล์ผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์

en: Shortcuts
th: เส้นทางลัด

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: The specified date is invalid.
th: วันที่ที่ระบุไม่ถูกต้อง

en: Password strength:
th: ความยากของรหัสผ่าน:

en: Passwords match:
th: รหัสผ่านตรงกัน:

en: Slogan
th: สโลแกน

en: The name used to indicate anonymous users.
th: คำเรียกผู้ใช้ที่ยังไม่ลงทะเบียน

en: Please wait...
th: กรุณารอ...

en: Select
th: เลือก

en: Examples
th: ตัวอย่าง

en: Show blocks
th: แสดงบล็อก

en: Go to first page
th: ไปหน้าแรก

en: Go to last page
th: ไปหน้าสุดท้าย

en: Go to page @number
th: ไปยังหน้า @number

en: Enter the terms you wish to search for.
th: ใส่คำที่คุณต้องการค้นหา

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Underlined
th: ขีดเส้นใต้

en: Copy
th: คัดลอก

en: Delete role
th: ลบบทบาทผู้ใช้

en: Basic configuration
th: การตั้งค่าพื้นฐาน

en: List menus
th: รายการเมนู

en: Customize menu
th: จัดการเมนู

en: English name
th: ชื่อภาษาอังกฤษ

en: Native name
th: ชื่อเดิม

en: Form name
th: ชื่อแบบฟอร์ม

en: The title of the new field. The title will be shown to the user. An example title is "Favorite color".
th: ชื่อของช่องรับข้อมูลใหม่ ชื่อดังกล่าวจะถูกนำไปแสดงกับผู้ใช้ ตัวอย่างของชื่อ เช่น "สีโปรด",

en: Save field
th: บันทึกช่องรับข้อมูล

en: Blocks
th: บล็อค

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
th: กำหนดตำแหน่งของบล็อคที่จะแสดงในแถบข้าง หรือตำแหน่งอื่นๆ

en: Delete block
th: ลบบล็อค

en: Save blocks
th: บันทึกบล็อค

en: The block settings have been updated.
th: ตั้งค่าบล็อคเรียบร้อย

en: '%name' block
th: บล็อค '%name'

en: Allow individual users to customize the visibility of this block in their account settings.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้แต่ละคนกำหนดว่าตัวเองมองเห็นบล็อคนี้หรือไม่ ผ่านทางบัญชีผู้ใช้

en: Show block for specific roles
th: แสดงบล็อคให้กับผู้ใช้ระดับต่อไปนี้

en: Show this block only for the selected role(s). If you select no roles, the block will be visible to all users.
th: แสดงบล็อกเฉพาะผู้ใช้ระดับต่อไปนี้ ถ้าคุณไม่เลือก ผู้ใช้ทุกระดับจะมองเห็นบล็อกนี้

en: Show block on specific pages
th: แสดงบล็อคในหน้าที่กำหนด

en: Save block
th: บันทึกบล็อค

en: The block configuration has been saved.
th: ตั้งค่าบล็อคแล้ว

en: The block has been created.
th: สร้างบล็อคสำเร็จ

en: Block body
th: เนื้อหาในบล็อก

en: The content of the block as shown to the user.
th: เนื้อหาของบล็อคที่แสดงให้ผู้ชมเห็น

en: Menus
th: เมนู

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
th: การปรับแต่งที่เคยทำไว้จะถูกลบ การกระทำนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
th: ผู้บริหารระบบสามารถปรับแต่งเมนูนำทางของเว็บไซต์ได้

en: Above
th: ด้านบน

en: Default time zone
th: เขตเวลาเริ่มต้น

en: Add another item
th: เพิ่มรายการอื่น

en: Manage fields
th: จัดการช่องรับข้อมูล

en: Add field
th: เพิ่มช่องรับข้อมูล

en: Text area
th: พื้นที่ข้อความ

en: Save field settings
th: บันทึกการตั้งค่าช่องรับข้อมูล

en: The update has encountered an error.
th: การอัพเดตพบปัญหา

en: Decimal
th: ตัวเลข

en: Float
th: เลขทศนิยม

en: Minimum
th: อย่างต่ำ

en: Precision
th: ความละเอียด

en: Defines selection, check box and radio button widgets for text and numeric fields.
th: กำหนดตัวเลือก , ตรวจสอบกล่องและปุ่มเครื่องมือสำหรับข้อความและเขตข้อมูลตัวเลข

en: Defines simple text field types.
th: กำหนดชนิดเขตข้อมูลข้อความ

en: Theme-engine-specific settings
th: การแสดงบล็อคในหน้าที่กำหนด

en: Exceptions
th: ข้อยกเว้น

en: @module module
th: โมดูล @module

en: Grid
th: ตะแกรง

en: My blog
th: บล็อกของฉัน

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Editor
th: แก้ไข

en: Hide
th: ซ่อน

en: Anonymous commenting
th: การตอบความคิดเห็นของผู้ใช้ที่ไม่ลงทะเบียน

en: Anonymous posters may not enter their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนไม่ต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Anonymous posters may leave their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนอาจกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: Anonymous posters must leave their contact information
th: ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
th: เนื้อหาของข้อมูลนี้ถูกรักษาเป็นความลับและไม่แสดงต่อสาธารณะ

en: Your signature will be publicly displayed at the end of your comments.
th: ข้อความลงท้ายจะแสดงต่อท้ายความคิดเห็นที่คุณเขียน

en: Date - newest first
th: วันที่ - ใหม่สุดมาก่อน

en: Date - oldest first
th: วันที่ - เก่าสุดมาก่อน

en: 1 comment | @count comments
th[0]: 1 ความคิดเห็น
th[1]: @count ความคิดเห็น

en: 1 new comment | @count new comments
th[0]: ความคิดเห็นใหม่
th[1]: @count ความคิดเห็นใหม่

en: Save content type
th: บันทึกชนิดเนื้อหา

en: Global
th: ส่วนกลาง

en: Show descriptions
th: แสดงคำอธิบาย

en: Subtitle
th: คำบรรยาย

en: Save role
th: บันทึกระดับผู้ใช้

en: Blue
th: สีน้ำเงิน

en: debug
th: ดีบั๊ก

en: file system
th: ระบบไฟล์

en: Menu link title
th: รายการ

en: The path '@link_path' is either invalid or you do not have access to it.
th: ตำแหน่งพาธ '@link_path' ไม่ถูกต้อง หรือคุณยังไม่ได้ หรือ คุณไม่สามารถเข้าถึงได้

en: There was an error saving the menu link.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกลิงก์ของเมนู

en: Menu name
th: ชื่อเมนู

en: Are you sure you want to delete the custom menu %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบเมนู %title?

en: Number of users to display
th: จำนวนผู้ใช้ที่ต้องการแสดง

en: Profiles
th: ประวัติผู้ใช้

en: Subscript
th: ตัวห้อย

en: Indent
th: ย่อหน้า

en: Outdent
th: เยื้อง

en: Unlink
th: ยกเลิกการเชื่อมโยง

en: Thread
th: หัวข้อ

en: Topics per page
th: ข้อความต่อหน้า

en: Posts - most active first
th: ข้อความโพสต์ - เคลื่อนไหวสูงสุดมาก่อน

en: Posts - least active first
th: ข้อความโพสต์ - เคลื่อนไหวน้อยสุดมาก่อน

en: URL path settings
th: การตั้งค่าพาธสำหรับ URL

en: @user's picture
th: รูปภาพของ @user

en: Title text
th: หัวข้อ

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการคืนรุ่นกลับไปเป็นรุ่น %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบรุ่นจาก %revision-date?

en: Maximum upload size
th: ขนาดอัปโหลดสูงสุด

en: Space
th: ช่องว่าง

en: New forum topics
th: กระทู้ใหม่

en: Page not found
th: ไม่พบหน้าที่เรียก

en: Language neutral
th: ไม่ขึ้นกับภาษา

en: More help
th: ความช่วยเหลือเพิ่มเติม

en: Preview trimmed version
th: ตัวอย่างเนื้อหาฉบับย่อ

en: Preview full version
th: ตัวอย่างเนื้อหาฉบับเต็ม

en: Bullet list
th: รายการสัญลักษณ์

en: Account blocked
th: บัญชีผู้ใช้บล็อก

en: The name %name is already taken.
th: มีคนใช้ชื่อ %name ไปแล้ว

en: info
th: เพื่อทราบ

en: Provided by
th: ให้บริการโดย

en: OpenID Login
th: ชื่อผู้ใช้ OpenID

en: Delete OpenID
th: ลบ OpenID

en: Log in using OpenID
th: เข้าสู่ระบบโดยใช้ OpenID

en: Cancel OpenID login
th: ยกเลิกการเข้าสู่ระบบโดยใช้ OpenID

en: What is OpenID?
th: OpenID คืออะไร?

en: OpenID login failed.
th: การเข้าสู่ระบบด้วย OpenID ล้มเหลว

en: OpenID login cancelled.
th: การเข้าสู่ระบบด้วย OpenID ถูกยกเลิก

en: Successfully added %identity
th: เพิ่ม %identity เรียบร้อยแล้ว

en: Add an OpenID
th: เพิ่ม OpenID

en: That OpenID is already in use on this site.
th: ชื่อผู้ใช้จาก OpenID ดังกล่าวถูกใช้งานในเว็บไซต์นี้ไปแล้ว

en: Are you sure you want to delete the OpenID %authname for %user?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบชื่อผู้ใช้จาก OpenID %authname ของ %user นี้ทิ้งไป?

en: OpenID deleted.
th: ลบชื่อผู้ใช้จาก OpenID แล้ว

en: The directory %directory does not exist.
th: ไม่พบไดเรกทอรี %directory

en: Defines a file field type.
th: กำหนดชนิดของเขตข้อมูลแฟ้ม

en: Show only items where
th: แสดงเฉพาะเนื้อหาที่

en: empty
th: ว่างเปล่า

en: @type: updated %title.
th: @type: ปรับปรุง %title.

en: @type: added %title.
th: @type: เพิ่ม %title.

en: Error saving user account.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกข้อมูลบัญชีผู้ใช้งาน

en: Add role
th: เพิ่มระดับผู้ใช้

en: You must specify a valid role name.
th: ท่านต้องกำหนดชื่อระดับผู้ใช้ให้ถูกต้อง

en: The role has been added.
th: เพิ่มระดับผู้ใช้แล้ว

en: Path to custom logo
th: ตำแหน่งของไฟล์โลโก้ที่กำหนดเอง

en: - Please choose -
th: - กรุณาเลือก -

en: - None selected -
th: -ไม่เลือก-

en: Discard items older than
th: ลบรายการที่เก่ากว่า

en: @site_name - aggregated feeds in category @title
th: @site_name - ฟีดที่ดึงมาในประเภท @title

en: @site_name - aggregated feeds
th: @site_name - ฟีดที่ดึงมา

en: @site_name aggregator
th: ตัวดึงฟีดของ @site_name

en: !title feed
th: ฟีด !title

en: Aggregator
th: ข่าวที่ดึงมา

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error".
th: ฟีดจาก %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error"

en: There is no new syndicated content from %site.
th: ไม่มีเนื้อหาใหม่จากเว็บไซต์ %site

en: There is new syndicated content from %site.
th: มีข่าวใหม่ส่งมาจากเว็บไซต์ %site

en: The feed from %site seems to be broken, due to "%error".
th: ฟีดจาก %site ไม่ถูกต้อง พบข้อผิดพลาด "%error"

en: Feed aggregator
th: ตัวรวบรวมแหล่งข่าว

en: Aggregates syndicated content (RSS, RDF, and Atom feeds).
th: ดึงข้อมูลจากเว็บอื่นๆ (RSS, RDF, Atom) มาแสดง

en: Alias
th: นามแฝง

en: Account settings
th: ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้

en: The content type %name has been deleted.
th: ลบชนิดเนื้อหาแบบ %name แล้ว

en: Deleted content type %name.
th: ลบชนิดเนื้อหา %name แล้ว.

en: Enter your keywords
th: ใส่คำที่ต้องการค้นหา

en: Clean URLs
th: URL สะอาด

en: My account
th: บัญชีผู้ใช้ของฉัน

en: Number of topics
th: จำนวนกระทู้

en: Active forum topics
th: กระทู้ที่มีความเคลื่อนไหวสูงสุด

en: Read the latest forum topics.
th: อ่านกระทู้ล่าสุด

en: The user must enter a value.
th: ผู้ใช้งานต้องกรอกค่าลงไป

en: New feed items are automatically filed in the checked categories.
th: รายการฟีดใหม่ถูกกำหนดเป็นประเภทที่เลือกโดยอัตโนมัติ

en: Maximum number of currently online users to display.
th: จำนวนผู้ใช้ออนไลน์ที่ต้องการแสดง

en: Context
th: บริบท

en: Book navigation
th: ดูรายการหนังสือ

en: !a comments per page
th: !a ความคิดเห็นต่อหน้า

en: Pager
th: ตัวเปลี่ยนหน้า

en: Taxonomy vocabulary
th: คำศัพท์จำแนกประเภท

en: Remove this item
th: ลบรายการนี้

en: Keyword
th: คำค้นหา

en: 1 year | @count years
th[0]: 1 ปี
th[1]: @count ปี

en: 1 week | @count weeks
th[0]: 1 สัปดาห์
th[1]: @count สัปดาห์

en: 1 min | @count min
th[0]: 1 นาที
th[1]: @count นาที

en: 1 sec | @count sec
th[0]: 1 วินาที
th[1]: @count วินาที

en: Show all
th: แสดงทุกข้อ

en: Page settings
th: การตั้งค่าหน้า

en: Use pager
th: ใช้ pager

en: Items to display
th: รายการที่จะแสดง

en: More link
th: เชื่อมโยงเพิ่มเติม

en: Polish
th: ภาษาโปแลนด์

en: contains
th: ประกอบด้วย

en: Send message
th: ส่งข้อความ

en: Machine name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Print
th: พิมพ์

en: The file could not be created.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ได้

en: Locked
th: ถูกล็อค

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
th: วิธีการตั้งรหัสผ่านใหม่ถูกส่งไปยัง %name ทาง %email แล้ว

en: The e-mail address %mail is not valid.
th: อีเมล %mail ไม่ถูกต้อง

en: Account
th: บัญชีผู้ใช้

en: authenticated user
th: สมาชิก

en: Data
th: ข้อมูล

en: E-mail addresses to notify when updates are available
th: อีเมลที่ให้แจ้งเมื่อมีรุ่นใหม่

en: Whenever your site checks for available updates and finds new releases, it can notify a list of users via e-mail. Put each address on a separate line. If blank, no e-mails will be sent.
th: คุณสามารถตั้งให้เว็บไซต์อีเมลแจ้งผู้ใช้ตามรายชื่อเหล่านี้เมื่อมีโมดูลหรือธีมที่อัพเดตได้ โดยกรอกอีเมลที่ต้องการ บรรทัดละ 1 อีเมล ในกรณีที่ไม่ต้องการให้ปล่อยว่างไว้

en: Check for updates
th: ตรวจสอบการอัพเดต

en: All newer versions
th: ทุกรุ่นที่ออกใหม่

en: Only security updates
th: เฉพาะการอัพเดตด้านความปลอดภัย

en: %email is not a valid e-mail address.
th: %email ไม่ถูกรูปแบบ

en: %emails are not valid e-mail addresses.
th: %emails ไม่ถูกรูปแบบ

en: No update data available
th: ไม่มีข้อมูลการอัพเดต

en: Not secure!
th: ไม่ปลอดภัย!

en: (version @version available)
th: ล้าสมัย (รุ่นล่าสุด @version)

en: See the available updates page for more information:
th: ดูรายละเอียดในหน้าแจ้งเตือนการอัพเดต:

en: New release(s) available for !site_name
th: มีการอัพเดตสำหรับ !site_name

en: There is a security update available for your version of Drupal. To ensure the security of your server, you should update immediately!
th: มีการปรับปรุงความปลอดภัยใหม่สำหรับ Drupal รุ่นที่คุณใช้อยู่ เพื่อให้แน่ใจว่าเว็บไซต์ของคุณจะปลอดภัย คุณควรปรับปรุงไปสู่รุ่นดังกล่าวเดี่ยวนี้

en: Project not secure
th: โครงการไม่ปลอดภัย

en: No available releases found
th: ไม่มีข้อมูลรุ่น

en: Security update required!
th: จำเป็นต้องอัพเดตเพื่อความปลอดภัย

en: Recommended version:
th: รุ่นที่แนะนำ:

en: Security update:
th: อัพเดตความปลอดภัย:

en: Latest version:
th: รุ่นล่าสุด:

en: Development version:
th: รุ่นกำลังพัฒนา:

en: Also available:
th: การอัพเดตอื่นๆ:

en: Finish
th: ส่งข้อสอบ

en: Field settings
th: การตั้งค่าช่องรับข้อมูล

en: Skip to main content
th: ข้ามไปยังเนื้อหาหลัก

en: Edit forum
th: แก้ไขกระดานสนทนา

en: Default order
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: Created new @type %term.
th: สร้าง @type %term ใหม่แล้ว

en: The @type %term has been updated.
th: @type %term ได้รับการอัพเดทแล้ว

en: Add new field
th: เพิ่มช่องรับข้อมูลใหม่

en: Containing any of the words
th: มีคำใดคำหนึ่งต่อไปนี้

en: Containing the phrase
th: มีวลี

en: Containing none of the words
th: ไม่มีคำเหล่านี้

en: Only of the type(s)
th: เฉพาะชนิดเนื้อหา

en: Content ranking
th: การจัดอันดับเนื้อหา

en: Keyword relevance
th: คีย์เวิร์ดที่สัมพันธ์กัน

en: Recently posted
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Number of comments
th: จำนวนความเห็น

en: Number of views
th: จำนวนการเข้าชม

en: Factor
th: ส่วนประกอบ

en: Hide descriptions
th: ซ่อนคำอธิบาย

en: Compress layout by hiding descriptions.
th: รูปแบบการบีบอัดโดยการซ่อนรายละเอียด

en: Color set
th: เซ็ตสี

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Cut
th: ตัด

en: Paste
th: วาง

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Database host
th: โฮสต์ของฐานข้อมูล

en: Maximum link text length
th: ความยาวสูงสุดของลิงค์ข้อความ

en: URLs longer than this number of characters will be truncated to prevent long strings that break formatting. The link itself will be retained; just the text portion of the link will be truncated.
th: URL ที่นานกว่าจำนวนของตัวอักษรนี้จะถูกตัดทอนเพื่อป้องกันไม่ให้สายยาวที่แบ่งการจัดรูปแบบ การเชื่อมโยงตัวเองจะถูกเก็บรักษาไว้; เพียงแค่ส่วนหนึ่งของการเชื่อมโยงข้อความจะถูกตัดทอน

en: Reports
th: รายงานสถานะ

en: Default picture
th: รูปภาพปริยาย

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
th: URL ของรูปภาพสำหรับผู้ใช้ที่ยังไม่ได้ใส่รูปภาพของตัวเอง ถ้าไม่ต้องการใช้ให้เว้นว่างไว้

en: If the amount of boxes above isn't enough, click here to add more choices.
th: หากจำนวนช่องข้างบนไม่พอ คลิกที่นี่เพื่อเพิ่มตัวเลือก

en: Toggle display
th: เปิด/ปิดการแสดงผลส่วนต่างๆ

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
th: ถ้าคุณไม่มีสิทธิ์เรียกไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์โดยตรง ให้อัพโหลดโลโก้ที่นี่แทน

en: Configuration file
th: แฟ้มตั้งค่า

en: Install profile
th: ติดตั้งโพรไฟล์

en: Default theme
th: ธีมเริ่มต้น

en: Web server
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์

en: The content access permissions have been rebuilt.
th: สิทธิ์การเข้าถึงเนื้อหาได้ถูกสร้างใหม่แล้ว

en: sort by @s
th: เรียงตาม @s

en: Sorry, unrecognized username or password. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง <a href="@password">คุณลืมรหัสผ่าน?</a>

en: and
th: และ

en: Stack overflow: too many calls to actions_do(). Aborting to prevent infinite recursion.
th: Stack overflow: มีการเรียก actions_do() ลึกเกินไป ยกเลิกการดำเนินการเพื่อป้องกันการเรียกตัวเองซ้ำไม่สิ้นสุด

en: Action %action saved.
th: บันทึกแอ็คชั่น %action แล้ว

en: Manage actions
th: จัดการ actions

en: Configure an advanced action
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Delete an action.
th: ลบข้อความ

en: Remove orphans
th: ลบข้อมูล

en: Choose an advanced action
th: ใช้การค้นหาแบบละเอียด

en: Action type
th: เพิ่มชนิดแอคชั่น

en: Are you sure you want to delete the action %action?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบบัญชีผู้ใช้ %name?

en: When content is viewed by an authenticated user
th: เมื่อผู้ใช้ที่ล็อกอินดูเนื้อหานี้

en: Display a message to the user
th: แสดงข้อความให้ผู้ใช้ทราบ

en: Unpublish comment containing keyword(s)
th: ระงับการเผยแพร่ความคิดเห็นที่บรรจุคีย์เวิร์ดว่า

en: Block current user
th: บล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Set @type %title to published.
th: ตีพิมพ์ @type %title แล้ว

en: Set @type %title to unpublished.
th: เลิกตีพิมพ์ @type %title แล้ว

en: Set @type %title to sticky.
th: ค้าง @type %title ไว้เป็นอันแรกแล้ว

en: Set @type %title to unsticky.
th: เลิกค้าง @type %title เป็นอันแรกแล้ว

en: Promoted @type %title to front page.
th: แสดง @type %title ในหน้าแรกแล้ว

en: Removed @type %title from front page.
th: เอา @type %title ออกจากหน้าแรกแล้ว

en: Saved @type %title
th: บันทึก @type %title แล้ว

en: Changed owner of @type %title to uid %name.
th: เปลี่ยนชื่อเจ้าของ @type %title ไปเป็นรหัสผู้ใช้ %name แล้ว

en: After saving a new comment
th: หลังบันทึกความคิดเห็นใหม่

en: After saving an updated comment
th: หลังจากการบันทึกความคิดเห็นที่ได้รับการอัพเดทแล้ว

en: After deleting a comment
th: หลังจากลบความคิดเห็น

en: When a comment is being viewed by an authenticated user
th: เมื่อมีความคิดเห็นถูกเปิดดูโดยผู้ใช้งานที่ได้การรับรองสิทธิให้เข้าถึงข้อมูลได้

en: Unpublished comment %subject.
th: เลิกตีพิมพ์ความเห็น %subject

en: After a user has been deleted
th: หลังจากบัญชีผู้ใช้ถูกลบ

en: After a user has logged in
th: หลังจากผู้ใช้ล็อกอิน

en: After a user has logged out
th: หลังจากผู้ใช้ออกจากระบบ

en: Blocked user %name.
th: บล็อคผู้ใช้ %name

en: - Select -
th: - เลือกรายการ -

en: Enables the categorization of content.
th: จัดหมวดหมู่ให้เนื้อหา

en: Path prefix
th: อักษรนำของพาธ

en: Delete contact
th: ลบข้อมูลการติดต่อ

en: Auto-reply
th: ตอบกลับอัตโนมัติ

en: %recipient is an invalid e-mail address.
th: %recipient ไม่ใช่ที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

en: Add @type
th: เพิ่ม @type

en: Not promoted
th: ไม่เลื่อน

en: Up to date translation
th: คำแปลทันสมัย

en: Outdated translation
th: คำแปลล้าสมัย

en: Parent comment
th: ลำดับชั้นของความคิดเห็น

en: Author's website
th: เว็บไซต์ของผู้เขียน

en: Display the depth of the comment if it is threaded.
th: แสดงความคิดเห็นในเชิงลึก ถ้าเป็นเธรด

en: Sort by the threaded order. This will keep child comments together with their parents.
th: เรียงตามลำดับแบบเธรด จะช่วยให้การแสดงความคิดเห็นร่วมกับหัวข้อหลัก

en: Provide a simple link to reply to the comment.
th: มีการลิงค์ในการตอบกลับความคิดเห็น

en: Newest first
th: ใหม่ล่าสุดก่อน

en: Some required modules must be enabled
th: ต้องเปิดใช้บางโมดูลก่อน

en: New posts
th: ข้อความโพสต์ใหม่

en: File to import not found.
th: ไม่พบแฟ้มที่ต้องการนำเข้า

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
th: นำเข้าการแปลไม่สำเร็จเนื่องจากไม่สามารถอ่านไฟล์ %filename ได้

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ต้องการ "msgstr" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ต้องการ "msgid_plural" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีรูปแบบไม่ถูกต้องที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgid" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgstr[]" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgstr" ที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมีข้อความที่บรรทัด %line

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename สิ้นสุดที่บรรทัด %line เร็วเกินไป

en: Save translations
th: บันทึกการแปล

en: Export template
th: ส่งออกการแปล

en: Target
th: Target of the link, such as _blank, _parent or an iframe's name. This field is rarely used.

en: Time ago
th: เวลาก่อนหน้า

en: Create @name
th: สร้าง @name

en: The custom menu %title has been deleted.
th: ลบเมนู %title แล้ว

en: @type %title has been deleted.
th: ลบ @type %title แล้ว

en: Not enabled
th: ยังไม่ได้ติดตั้ง

en: anonymous user
th: คนเยี่ยมชม

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
th: @module (<span class="admin-disabled">ปิดการใช้งานแล้ว</span>)

en: @module (<span class="admin-enabled">enabled</span>)
th: @module (<span class="admin-enabled">เปิดใช้งานแล้ว</span>)

en: Save permissions
th: บันทึกสิทธิ์

en: Error message
th: ข้อความผิดพลาด

en: Original text
th: ข้อความเดิม

en: Delete content type
th: ลบชนิดเนื้อหา

en: Change book (update list of parents)
th: แก้ไขหนังสือ (ปรับปรุงรายการหน้าหลัก)

en: create a new book
th: สร้างหนังสือใหม่

en: edit permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: edit order and titles
th: แก้ไขลำดับและชื่อเรื่อง

en: Manage your site's book outlines.
th: จัดการโครงร่างหนังสือบนไซต์ของคุณ

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
th: เพื่อความปลอดภัยไฟล์ของคุณได้ถูกเปลี่ยนชื่อเป็น %filename

en: notice
th: ข้อสังเกต

en: File download
th: วิธีการดาวน์โหลด

en: Failed to upload the picture image; the %directory directory doesn't exist or is not writable.
th: ไม่สามารถอัพโหลดรูปภาพได้ เนื่องจากไม่มีไดเรคทอรี %directory หรือไม่สามารถเขียนข้อมูลได้

en: The field has been updated.
th: ช่องรับข้อมูลดังกล่าวถูกอัพเดทเรียบร้อยแล้ว

en: pixels
th: พิกเซล

en: 1 month | @count months
th[0]: 1 เดือน
th[1]: @count เดือน

en: Save order
th: บันทึกลำดับ

en: done
th: เสร็จ

en: List, edit, or add user roles.
th: แสดง, แก้ไข, หรือ เพิ่มระดับผู้ใช้

en: edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: Display format
th: รูปแบบการแสดง

en: Custom format
th: กำหนดรูปแบบเอง

en: Category ID
th: รหัสหมวดหมู่

en: Direction
th: คำอธิบาย

en: %name: illegal value.
th: %name: ข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: Book navigation block display
th: แสดงบล็อครายการหนังสือ

en: Password field is required.
th: จำเป็นต้องกรอกรหัสผ่าน

en: Confirm password
th: ยืนยันรหัสผ่าน

en: Administration theme
th: ธีมของหน้าบริหารระบบ

en: Run cron
th: เรียก Cron ทำงาน

en: Warning message
th: ข้อความเตือน

en: of
th: ของ

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
th: คำเตือนด้านความปลอดภัย: ไม่สามารถเขียนไฟล์ .htaccess ได้ กรุณาสร้างไฟล์ .htaccess  ในไดเรกทอรี %directory โดยมีข้อความ: <code>!htaccess</code>

en: The specified file %file could not be copied, because no file by that name exists. Please check that you supplied the correct filename.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาได้เนื่องจากไม่พบไฟล์ชื่อนี้ กรุณาตรวจสอบชื่อไฟล์อีกครั้ง

en: The specified file %file was not copied because it would overwrite itself.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่ถูกทำสำเนาเนื่องจากอาจทับตัวเอง

en: The file %file could not be saved, because it exceeds %maxsize, the maximum allowed size for uploads.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกได้เนื่องจากมีขนาดเกิน %maxsize ซึ่งเป็นขนาดสูงสุดที่อนุญาต

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากการอัปโหลดไม่สมบูรณ์

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถบันทึกเนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: The specified file %name could not be uploaded.
th: ไฟล์ %name ที่ระบุไม่สามารถอัปโหลดได้

en: The file's name is empty. Please give a name to the file.
th: ชื่อไฟล์ว่างเปล่า กรุณาระบุชื่อไฟล์

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
th: นามสกุลของไฟล์ที่ได้รับอนุญาต: %files-allowed

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งเกินขนาดสูงสุดที่อนุญาต %maxsize

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
th: ไฟล์มีขนาด %filesize ซึ่งอาจเกิดโควต้า %quota

en: Only JPEG, PNG and GIF images are allowed.
th: รูปภาพต้องเป็นไฟล์ JPEG, PNG หรือ GIF เท่านั้น

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
th: รูปภาพถูกปรับขนาดให้ไม่เกินความละเอียดที่กำหนด (%dimensions พิกเซล)

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
th: รูปภาพที่อัพโหลดมีขนาดใหญ่เกิน %dimensions พิกเซล

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
th: รูปภาพที่อัพโหลดมีขนาดเล็กกว่า %dimensions พิกเซล

en: The file %path was not deleted, because it does not exist.
th: ไฟล์ %path ไม่ถูกลบเนื่องจากไม่มีอยู่จริง

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
th: อัปโหลดผิดพลาด ไม่สามารถย้ายไฟล์ %file ไปยังปลายทาง %destination

en: Add to book outline
th: เพิ่มไปยังหนังสือ

en: New set
th: ชุดรูปแบบใหม่

en: outdated
th: ล้าสมัย

en: Is not one of
th: ไม่ได้เป็นหนึ่ง

en: Manage tagging, categorization, and classification of your content.
th: จัดการการติดแท็ก การจัดประเภท และการจัดหมวดหมู่ของเนื้อหา*

en: Database port
th: พอร์ตสำหรับติดต่อฐานข้อมูล

en: Re-index site
th: จัดทำดัชนีใหม่

en: Save and continue
th: บันทึกและไปต่อ

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
th: ตัวเลือกนี้จำเป็นเป็นสำหรับเพียงบางเว็บไซต์ ถ้าหากว่าคุณไม่แน่ใจว่าต้องใส่ค่าอะไร ให้ข้ามไป หรือสอบถามกับ ผู้ให้บริการพื้นที่เว็บไซต์

en: If your database is located on a different server, change this.
th: หากฐานข้อมูลไม่ได้อยู่เครื่องเดียว ให้ระบุที่ช่องนี้

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
th: หากฐานข้อมูลใช้พอร์ตที่ต่างไปจากมาตรฐาน โปรดระบุ

en: Database port must be a number.
th: พอร์ตของฐานข้อมูล ต้องเป็นตัวเลข

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
th: อนุญาตให้ใช้ช่องว่าง, จุด (.), ขีดกลาง (-) และขีดล่าง (_)

en: IP address
th: ที่อยู IP

en: Starts with
th: เริ่มต้นด้วย

en: Enable or disable the display of certain page elements.
th: เปิด/ปิดการแสดงผลส่วนต่างๆ ของเว็บไซต์

en: Add new content
th: เพิ่มเนื้อหาใหม่

en: Boolean
th: บูลีน

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
th: พบตัวเลือกที่ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Illegal choice %choice in !name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน !name

en: First sidebar
th: แถบด้านข้างแถบแรก

en: Status report
th: รายงานสถานะเว็บไซต์

en: Not writable
th: เขียนไม่ได้

en: Decimal point
th: จุดทศนิยม

en: Permanent
th: ถาวร

en: Temporary
th: ชั่วคราว

en: Book outline
th: หนังสือ

en: This will be the top-level page in this book.
th: หน้านี้จะเป็นหน้าหลักของหนังสือ

en: Revision information
th: ข้อมูลรุ่น

en: Notify user of new account
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เกี่ยวกับบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Is one of
th: เป็นหนึ่งใน

en: View comment
th: ดูความคิดเห็น

en: Comma
th: จุลภาค

en: Uses
th: ใช้

en: Path to custom icon
th: ตำแหน่งของแฟ้มไอคอนที่กำหนดเอง

en: Users who have created accounts on your site.
th: ผู้ใช้ที่ได้สร้างบัญชีในเว็บไซต์ของคุณได้

en: Current user
th: ผู้ใช้ปัจจุบัน

en: You are not authorized to post comments.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เขียนความคิดเห็น

en: The comment you are replying to does not exist.
th: คุณกำลังตอบความคิดเห็นที่ไม่มีอยู่จริง

en: This discussion is closed: you can't post new comments.
th: เรื่องนี้ปิดการแสดงความคิดเห็นไปแล้ว คุณไม่สามารถแสดงความคิดเห็นใหม่ได้

en: You are not authorized to view comments.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ดูความคิดเห็น

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบความคิดเห็น %title?

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
th: ความเห็นที่ตอบต่อจากนี้จะถูกลบไปด้วย และไม่สามารถย้อนคืนได้

en: Publish the selected comments
th: ตีพิมพ์ความคิดเห็นที่เลือก

en: Unpublish the selected comments
th: เลิกตีพิมพ์ความคิดเห็นที่เลือก

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบความเห็นเหล่านี้ (และความเห็นระดับย่อยลงไป) หรือไม่?

en: You have to specify a valid author.
th: คุณต้องกรอกชื่อให้ถูกต้อง

en: The name you used belongs to a registered user.
th: มีสมาชิกใช้ชื่อที่คุณกรอกไปแล้ว

en: The e-mail address you specified is not valid.
th: อีเมลที่คุณกรอกไม่ถูกต้อง

en: The URL of your homepage is not valid. Remember that it must be fully qualified, i.e. of the form <code>http://example.com/directory</code>.
th: URL ของโฮมเพจไม่ถูกต้อง คุณต้องใส่ URL เต็ม เช่น  <code>http://example.com/directory</code>

en: (No subject)
th: (ไม่มีชื่อ)

en: Is empty (NULL)
th: ว่างเปล่า ( null )

en: not empty
th: ไม่ว่างเปล่า

en: This text will be used by screen readers, search engines, or when the image cannot be loaded.
th: ข้อความนี้จะถูกใช้ โดยตัวอ่านหน้าจอ ,โปรแกรมค้นหา, หรือเมื่อไม่สามารถโหลดภาพ

en: Add feed
th: เพิ่มแหล่งข่าว

en: List links
th: รายการลิงค์

en: File system
th: ระบบไฟล์

en: Ends with
th: ลงท้ายด้วย

en: @name's blog
th: บล็อกของ @name

en: Enter your @s username.
th: กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้

en: Posted in
th: เป็นความเห็นใน

en: Comment: unauthorized comment submitted or comment submitted to a closed post %subject.
th: ความคิดเห็น: มีความคิดเห็นทั้งที่ได้รับอนุญาตและไม่ได้รับส่งไปยังบทความ %subject ซึ่งถูกปิดไปแล้ว

en: !name's blog
th: บล็อก !name

en: All languages
th: ทุกภาษา

en: Dashboard
th: หน้าหลัก

en: The size of the file.
th: ขนาดของไฟล์

en: @type %title has been created.
th: สร้าง @type %title แล้ว

en: @type %title has been updated.
th: อัพเดต @type %title แล้ว

en: The post could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกเนื้อหานี้ได้

en: 1 character | @count characters
th[0]: 1 ตัวอักษร
th[1]: @count ตัวอักษร

en: Filter settings
th: การตั้งค่าตัวกรอง

en: You do not have any administrative items.
th: คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขเรื่องนี้

en: One or more problems were detected with your Drupal installation. Check the <a href="@status">status report</a> for more information.
th: เกิดปัญหาในระบบ Drupal กรุณาดูข้อมูลเพิ่มเติมในหน้า <a href="@status">รายงานสถานะเว็บไซต์</a>

en: Help topics
th: หัวข้อที่เป็นคู่มือการใช้งาน

en: Help is available on the following items:
th: มีคู่มือการใช้งานในหัวข้อต่อไปนี้:

en: No help is available for module %module.
th: ไม่มีวิธีใช้งานโมดูล %module

en: @module administration pages
th: หน้าจัดการโมดูล @module

en: Delete link
th: ลบลิงก์

en: Filter the view to the currently logged in user.
th: กรองมุมมองในการเข้าสู่ระบบของผู้ใช้ในปัจจุบัน

en: Translate interface
th: แปลส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Add language
th: เพิ่มภาษา

en: Edit string
th: แก้ไขข้อความ

en: Delete string
th: ลบข้อความ

en: Are you sure you want to delete the language %name?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบภาษา %name?

en: The language %locale has been removed.
th: ลบภาษา %locale แล้ว

en: Are you sure you want to delete the string "%source"?
th: ต้องการลบข้อความ "%source" หรือไม่

en: Deleting the string will remove all translations of this string in all languages. This action cannot be undone.
th: คำแปลทั้งหมดของข้อความนี้จะถูกลบทั้งหมด การกระทำนี้ไม่สามารถแก้ไขได้

en: locale
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: Comments per page
th: ความคิดเห็นต่อหน้า

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
th: ชุดเครื่องมือจัดการภาพ '%toolkit' ไม่สามารถดำเนินการ %function ได้อย่างถูกต้อง

en: The directory %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the directory's permissions to be non-writable.
th: ไดเรคทอรี %file ไม่มีการป้องกันการแก้ไข และอาจเป็นช่องโหว่ด้านความปลอดภัย คุณต้องแก้สิทธิ์การเขียนไดเรคทอรีไม่ให้ผู้อื่นเขียนได้

en: Collaboration
th: ความร่วมมือ

en: Administration pages
th: จัดการหน้าผู้ดูแลระบบ

en: Currently using !item !version
th: ขณะนี้ใช้ !item !version

en: The website encountered an unexpected error. Please try again later.
th: เว็บไซต์พบข้อผิดพลาดที่ไม่คาดคิด โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง

en: Provides a framework for unit and functional testing.
th: ให้กรอบสำหรับหน่วยและการทดสอบการทำงาน

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
th: ผู้ใช้ %name used one-time login link at time %timestamp.

en: New user: %name (%email).
th: ผู้ใช้ใหม่: %name (%email)

en: Custom text
th: กำหนดรูปแบบข้อความเอง

en: Sum
th: ผลรวม

en: sorted by
th: เรียงตาม

en: Remove group
th: เอากลุ่มออก

en: Add link
th: เพิ่มลิงค์

en: Numbered list
th: รายการลำดับเลข

en: View comments
th: ดูความคิดเห็น

en: Username or e-mail address
th: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมล

en: %name: this field cannot hold more than @count values.
th: %name: ช่องรับข้อมูลนี้ไม่สามารถกดค้างไว้มากกว่า @count values.

en: No fields available.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลที่ใช้งานได้

en: Vertical Tabs
th: แท็บแนวตั้ง

en: Not in book
th: ไม่อยู่ในหนังสือ

en: New book
th: หนังสือใหม่

en: By @name on @date
th: โดย @name บน @date

en: By @name
th: โดย @name

en: Not in menu
th: ไม่ได้อยู่ในเมนู

en: Alias: @alias
th: นามแฝง: @alias

en: No alias
th: ไม่มีนามแฝง

en: Initializing.
th: กำลังเริ่มต้น

en: An error has occurred.
th: มีัปัญหาเกิดขึ้น

en: Please continue to <a href="@error_url">the error page</a>
th: กรุณาไปต่อที่<a href="@error_url">หน้าความผิดพลาด</a>

en: HTTP POST is required.
th: ต้องการ HTTP POST

en: Your page will be a part of the selected book.
th: หน้าของคุณจะเป็นส่วนหนึ่งในหนังสือ

en: 0 sec
th: 0 วินาที

en: form
th: ฟอร์ม

en: Edit link
th: แก้ไขลิงก์

en: alert
th: ตื่นตัว

en: emergency
th: ฉุกเฉิน

en: Filter log messages
th: กรองข้อมูลการแสดงผลข้อความจากบันทึก log

en: You must select something to filter by.
th: คุณต้องเลือกรายการที่ต้องการกรองข้อมูล

en: New revision
th: ปรับปรุงใหม่

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน โดยกรอกรหัสผ่านใหม่ทั้งสองช่อง

en: This login can be used only once.
th: ล็อกอินนี้สามารถใช้ได้เพียงครั้งเดียว

en: Add comment link
th: เพิ่มความคิดเห็น

en: The translation import of %filename failed.
th: นำเข้า %filename ล้มเหลว

en: More choices
th: ตัวเลือกอื่นๆเพิ่มเติม

en: Strike-through
th: ขีด

en: Align left
th: จัดชิดซ้าย

en: Align center
th: จัดกึ่งกลาง

en: Align right
th: จัดชิดขวา

en: Justify
th: จัดชิดขอบ

en: Horizontal rule
th: กฎแนวนอน

en: Paste Text
th: วางข้อความ

en: Paste from Word
th: วางจาก Word

en: Remove format
th: ลบรูปแบบ

en: HTML block format
th: รูปแบบ HTML บล็อก

en: Font style
th: รูปแบบตัวอักษร

en: Abbreviation
th: อักษรย่อ

en: Inserted
th: แทรกแล้ว

en: Provide a password for the new account in both fields.
th: กรุณากรอกรหัสผ่านของบัญชีใหม่ทั้งสองช่อง

en: Create customized lists and queries from your database.
th: สร้างรายการที่กำหนดเองและการสืบค้นจากฐานข้อมูลของคุณ

en: Current date
th: วันปัจจุบัน

en: Character limit
th: จำกัดอักขระ

en: No transform
th: ไม่แปลง

en: Upper case
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Lower case
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Link path
th: พาธลิงก์

en: Time ago (with "ago" appended)
th: เวลาก่อนหน้า (พร้อมคำว่า "ก่อนหน้า" ต่อท้าย)

en: - Any -
th: - อื่น ๆ -

en: not in
th: ไม่ได้อยู่ใน

en: Is all of
th: เป็นทั้งหมดของ

en: Is none of
th: ไม่เป็นของ

en: not
th: ไม่

en: Is between
th: อยู่ระหว่าง

en: between
th: ระหว่าง

en: Is not between
th: ไม่ได้อยู่ระหว่าง

en: not between
th: ไม่ได้อยู่ระหว่าง

en: Contains any word
th: ประกอบด้วยคำใด ๆ

en: has word
th: มีคำ

en: Contains all words
th: ประกอบด้วยคำทั้งหมด

en: has all
th: มีทั้งหมด

en: begins
th: เริ่มต้น

en: ends
th: ปลาย,สิ้นสุดลง

en: desc
th: จากมากไปหาน้อย

en: Displays
th: แสดง

en: This display has no path.
th: การแสดงผลนี้มี ไม่มี path

en: Unable to preview due to validation errors.
th: ไม่สามารถแสดงตัวอย่างจากการตรวจสอบข้อผิดพลาด

en: View name
th: ดูชื่อ

en: Click on an item to edit that item's details.
th: คลิกที่รายการเพื่อแก้ไขรายละเอียดของรายการนั้น

en: Change settings for this style
th: เปลี่ยนการตั้งค่า สำหรับรูปแบบนี้

en: Reduce duplicates
th: ลดการทำที่ซ้ำกัน

en: sort criteria
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: Sort criterion
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: sort criterion
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: filter
th: ตัวกรอง

en: The title of the comment.
th: ชื่อเรื่องของความคิดเห็น

en: The name of the comment's author. Can be rendered as a link to the author's homepage.
th: ชื่อของความคิดเห็น สามารถแสดงเป็นลิงค์ไปยังหน้าแรกของผู้เขียน

en: The website address of the comment's author. Can be rendered as a link. Will be empty if the author is a registered user.
th: ที่อยู่เว็บไซต์ของผู้เขียนความคิดเห็น สามารถแสดงผลเป็นลิงค์  จะเป็นค่าว่างถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้ที่ลงทะเบียน

en: Post date
th: วันที่โพสต์

en: Provide a simple link to view the comment.
th: มีการลิงค์เพื่อดูความคิดเห็น

en: Provide a simple link to edit the comment.
th: มีการลิงค์ในการแก้ไขความคิดเห็น

en: Provide a simple link to delete the comment.
th: มีการลิงค์ในการลบความคิดเห็น

en: The User ID of the comment's author.
th: รหัสผู้ใช้งานของผู้เขียนความคิดเห็น

en: Parent CID
th: ลำดับชั้นของ CID

en: Last comment time
th: เวลาที่แสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Date and time of when the last comment was posted.
th: วันที่และเวลาเมื่อมีการแสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Last comment author
th: เขียนความคิดเห็นล่าสุด

en: The name of the author of the last posted comment.
th: ชื่อผู้เขียนแสดงความคิดเห็น ส่าสุด

en: Comment count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Updated/commented date
th: วันปรับปรุง/ความคิดเห็น

en: The number of new comments on the node.
th: จำนวนของความคิดเห็นใหม่บนโหนด

en: Comment status
th: สถานะการแสดงความคิดเห็น

en: User posted or commented
th: ผู้ใช้โพสต์หรือแสดงความคิดเห็น

en: Provide a simple link to the user contact page.
th: มีการเชื่อมโยงอย่างง่ายไปยังหน้าติดต่อผู้ใช้

en: Created year + month
th: สร้างขึ้น ปี + เดือน

en: Created year
th: ปีที่สร้าง

en: Created month
th: เดือนที่สร้าง

en: Created day
th: วันที่สร้าง

en: Created week
th: สัปดาห์ที่สร้าง

en: Updated year + month
th: ปรับปรุงปี + เดือน

en: Updated year
th: ปรับปรุงปี

en: Updated month
th: ปรับปรุงเดือน

en: Updated day
th: ปรับปรุงวัน

en: Updated week
th: ปรับปรุงสัปดาห์

en: Provide a simple link to revert to the revision.
th: มีการลิงค์กลับไปยังการแก้ไข

en: Filter by access.
th: การเข้าถึงโดยการกรอง

en: Has new content
th: มีเนื้อหาใหม่

en: Poll
th: แบบสำรวจ

en: The score of the search item. This will not be used if the search filter is not also present.
th: คะแนนของการค้นหารายการไม่นำมาใช้ ถ้าตัวกรองการค้นหาไม่มีอยู่ในปัจจุบัน

en: Files maintained by Drupal and various modules.
th: ไฟล์ที่เก็บรักษา Drupal และโมดูลต่างๆ

en: Taxonomy terms are attached to nodes.
th: การจัดหมวดหมู่ของข้อมูลที่แนบมากับโหนด

en: Display all taxonomy terms associated with a node from specified vocabularies.
th: แสดงการจัดระเบียบข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโหนด จากคำศัพท์ที่ระบุไว้

en: The parent term of the term. This can produce duplicate entries if you are using a vocabulary that allows multiple parents.
th: ลำดับชั้นของธีมนี้สามารถสร้างรายการที่ซ้ำกันได้ ถ้าคุณใช้ที่เก็บข้อมูลช่วยให้ลำดับชั้นข้อมูล

en: The parent term of the term.
th: ข้อมูลในลำดับชั้นของข้อมูล

en: The user ID
th: รหัสผู้ใช้

en: The user or author name.
th: ชื่อผู้ใช้หรือผู้เขียน

en: Email address for a given user. This field is normally not shown to users, so be cautious when using it.
th: ที่อยู่อีเมลสำหรับผู้ใช้ที่กำหนด ช่องรับข้อมูลนี้จะไม่แสดงให้ผู้ใช้ ดังนั้นระมัดระวังเมื่อใช้มัน

en: Provide a simple link to edit the user.
th: มีการแก้ไขที่ง่ายลิงค์ไปยังผู้ใช้

en: Roles that a user belongs to.
th: บทบาทที่ผู้ใช้เป็นสมาชิก

en: Randomize the display order.
th: ลำดับการแสดงผล

en: Null
th: null

en: Provide custom text or link.
th: มีข้อความแบบกำหนดเองหรือลิงค์

en: View result counter
th: ตัวนับผลลัพท์วิว

en: Displays the actual position of the view result
th: แสดงค่าที่แท้จริงของมุมมอง

en: contact
th: ติดต่อ

en: Broken field
th: Field ที่เสียหาย

en: Change the title that this display will use.
th: เปลี่ยนชื่อที่แสดงผลนี้จะใช้

en: Use AJAX
th: ใช้ AJAX

en: Change whether or not this display will use AJAX.
th: เปลี่ยนหรือไม่ว่าการแสดงผลนี้จะใช้ AJAX

en: Change this display's pager setting.
th: เปลี่ยนการตั้งค่าการแสดงผลของpagerนี้

en: Specify whether this display will provide a "more" link.
th: ระบุว่า การแสดงนี้จะมีการเชื่อมโยง "เพิ่มเติม"

en: Specify access control type for this display.
th: ระบุประเภทของการควบคุมการเข้าถึงสำหรับการแสดงนี้

en: Change settings for this access type.
th: เปลี่ยนการตั้งค่านี้ชนิดการเข้าถึง

en: Specify caching type for this display.
th: ระบุประเภทแคชสำหรับการแสดงผลนี้

en: Link display
th: แสดงการเชื่อมโยง

en: PHP filter
th: ตัวกรอง PHP

en: Language settings
th: ตั้งค่าภาษา

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
th: พยายามเรียก cron ให้ทำงานใหม่ ในขณะที่ตัวเก่ายังทำงานอยู่

en: Cron run completed.
th: Cron ทำงานเสร็จเรียบร้อย

en: Fails
th: ความผิดพลาด

en: Machine-readable name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Already added languages
th: ภาษาที่เพิ่มแล้ว

en: Recent blog posts
th: รายการบล็อกล่าสุด

en: Edit language
th: แก้ไขภาษา

en: Filter criteria
th: คัดกรองตามเงื่อนไข

en: Edit category
th: แก้ไขกลุ่ม

en: The content type %name has been updated.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้รับการปรับปรุงข้อมูลแล้ว

en: The content type %name has been added.
th: ชนิดเนื้อหา %name ได้ถูกเพิ่มแล้ว

en: Contact form
th: แบบฟอร์มการติดต่อ

en: Drag to re-order
th: ลากเพื่อเปลี่ยนลำดับ

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
th: การเปลี่ยนแปลงในตารางนี้จะไม่ถูกบันทึกจนกระทั่งฟอร์มถูกส่ง

en: The requested page could not be found.
th: ไม่พบหน้าที่ต้องการ

en: Requirements problem
th: ปัญหาความต้องการของระบบ

en: Database configuration
th: องค์ประกอบฐานข้อมูล

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
th: ชนิดของฐานข้อมูลที่ข้อมูล @drupal ของคุณจะถูกเก็บไว้

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
th: ชื่อของฐานข้อมูล ที่จะจัดเก็บข้อมูล ข้อมูล @drupal ของคุณ จะต้องสร้างฐานข้อมูลนี้ไว้ในเซิฟเวอร์ก่อนที่จะทำการติดตั้ง @drupal

en: If more than one application will be sharing this database, enter a table prefix such as %prefix for your @drupal site here.
th: ถ้าหากมีการใช้งานฐานข้อมูลร่วมกัน หลายโปรแกรม ให้ใส่ค่า  %prefix สำหรับ @drupal ที่นี่

en: Select an installation profile
th: เลือกโปรไฟล์ในการติดตั้ง

en: Choose language
th: เลือกภาษา

en: Learn how to install Drupal in other languages
th: เรียนรู้การติดตั้ง Drupal ในภาษาอื่น

en: (built-in)
th: (ในตัว)

en: No profiles available
th: ไม่พบโปรไฟล์

en: Drupal already installed
th: Drupal ติดตั้งแล้ว

en: <ul><li>To start over, you must empty your existing database.</li><li>To install to a different database, edit the appropriate <em>settings.php</em> file in the <em>sites</em> folder.</li><li>To upgrade an existing installation, proceed to the <a href="@base-url/update.php">update script</a>.</li><li>View your <a href="@base-url">existing site</a>.</li></ul>
th: <ul><li>การเริ่มติดตั้งใหม่จำเป็นที่คุณจะต้องลบฐานข้อมูลเก่าเสียก่อน</li><li>ถ้าต้องการติดตั้งบนฐานข้อมูลอื่น คุณต้องแก้ไขไฟล์ <em>settings.php</em> ในไดเรกทอรี่ <em>sites</em></li><li>ในกรณีที่ต้องการอัปเกรด กรุณาไปยัง<a href="@base-url/update.php">หน้าอัปเดต</a></li><li>ไปยัง<a href="@base-url">เว็บไซต์เดิม</a></li></ul>

en: Installing @drupal
th: กำลังติดตั้ง @drupal

en: The installation has encountered an error.
th: พบปัญหาระหว่างการติดตั้ง

en: Configure site
th: ตั้งค่าเว็บไซต์

en: @drupal installation complete
th: การติดตั้ง @drupal เสร็จสมบูรณ์

en: Installed %module module.
th: %module ติดตั้งแล้ว

en: Choose profile
th: เลือกโปรไฟล์

en: Verify requirements
th: ตรวจสอบความต้องการขั้นต่ำ

en: Set up database
th: ติดตั้งฐานข้อมูล

en: Set up translations
th: ติดตั้งตัวแปลภาษา

en: Install site
th: ติดตั้งเวบไซต์

en: Finish translations
th: การติดตั้งตัวแปลภาษาเสร็จสมบูรณ์

en: Site e-mail address
th: อีเมลเว็บไซต์

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
th: อีเมลนี้จะถูกใช้ในช่อง <em>From</em> ของอีเมลที่ส่งให้ผู้ใช้หลังการลงทะเบียนหรือการขอรหัสผ่านใหม่ (แนะนำให้ใช้อีเมลที่ตามด้วยโดเมนเนมของเว็บไซต์ เพื่อหลีกเลี่ยงการถูกมองเป็นจดหมายขยะ)

en: By default, dates in this site will be displayed in the chosen time zone.
th: โดยปกติวันเวลาที่แสดงในเว็บไซต์นี้จะใช้เขตเวลาที่เลือก

en: Update notifications
th: การแจ้งเตือนข้อมูลอัพเดท

en: Check for updates automatically
th: ตรวจสอบเวอร์ชันใหม่อัตโนมัติ

en: Removed orphaned action '%action' from database.
th: ลบแอ็คชั่นที่ขาดการเชื่อมโยง '%action' จากฐานข้อมูลแล้ว

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
th: Cron ทำงานเกินระยะเวลาที่กำหนดและถูกยกเลิก

en: 1 byte | @count bytes
th[0]: 1 ไบต์
th[1]: @count ไบต์

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
th: !name ไม่สามารถยาวเกินกว่า %max ตัวอักษร ซึ่งปัจจุบันมีความยาว %length

en: Illegal choice %choice in %name element.
th: ตัวเลือก %choice ไม่ถูกต้องใน %name

en: GD2 image manipulation toolkit
th: ชุดเครื่องมือจัดการรูปภาพ GD2

en: The GD toolkit is installed and working properly.
th: GD2 ถูกติดตั้งและทำงานราบรื่น

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
th: กำหนดคุณภาพของไฟล์รูปภาพแบบ JPEG โดยใส่ค่า 0-100 ค่ามากหมายถึงภาพคุณภาพดี แต่ขนาดไฟล์จะใหญ่ตามไปด้วย

en: The GD image toolkit requires that the GD module for PHP be installed and configured properly. For more information see <a href="@url">PHP's image documentation</a>.
th: ชุดเครื่องมือจัดการภาพ GD ต้องการโมดูล GD สำหรับ PHP และต้องติดตั้งอย่างถูกต้อง ดูข้อมูลเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP's image documentation</a>

en: JPEG quality must be a number between 0 and 100.
th: คุณภาพของไฟล์ JPEG ต้องใส่เป็นตัวเลขระหว่าง 0 ถึง 100

en: Right to left
th: ขวาไปซ้าย

en: Left to right
th: ซ้ายไปขวา

en: Predefined language
th: ภาษาที่กำหนดไว้

en: Custom language
th: ภาษากำหนดเอง

en: Add custom language
th: เพิ่มภาษาที่กำหนดเอง

en: Save language
th: บันทึกภาษา

en: <a href="@rfc4646">RFC 4646</a> compliant language identifier. Language codes typically use a country code, and optionally, a script or regional variant name. <em>Examples: "en", "en-US" and "zh-Hant".</em>
th: <a href="@rfc4646">RFC 4646</a> รหัสภาษามาตรฐาน - โดยปกติรหัสภาษาจะใช้รหัสเดียวกับรหัสประเทศ และอาจมีรูปแบบการเขียน หรือภูมิภาคของภาษากำกับ เช่น <em>"en", "en-US" และ "zh-Hant"</em> เป็นต้น

en: Language name in English
th: ชื่อภาษา (เป็นภาษาอังกฤษ)

en: Name of the language in English. Will be available for translation in all languages.
th: ชื่อของภาษาเป็นภาษาอังกฤษ ข้อมูลนี้จะถูกแสดงในทุกภาษา

en: Native language name
th: ชื่อภาษา (ในภาษานั้นๆ)

en: Name of the language in the language being added.
th: ชื่อของภาษาในภาษานั้นๆ

en: Language domain
th: โดเมนภาษา

en: Direction that text in this language is presented.
th: ทิศทางการแสดงข้อความของภาษา

en: The language %language (%code) already exists.
th: มีภาษา  %language (%code) อยู่แล้ว

en: Invalid language code.
th: รหัสภาษาไม่ถูกต้อง

en: The language %language has been created and can now be used. More information is available on the <a href="@locale-help">help screen</a>.
th: ภาษา %language ถูกสร้าง และพร้อมใช้งานแล้ว สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม สามารถอ่านได้ที่ <a href="@locale-help">หน้าช่วยเหลือ</a>

en: Domain and path prefix values should not be set at the same time.
th: โดเมน และอักษรนำของพาธไม่ควรตั้งพร้อมกัน

en: The domain (%domain) is already tied to a language (%language).
th: โดเมน (%domain) ถูกใช้กับภาษา (%language) แล้ว

en: Only the default language can have both the domain and prefix empty.
th: มีเพียงภาษาเริ่มต้นเท่านั้น ที่สามารถปล่อยให้ช่องโดเมน และอักษรนำของพาธว่างได้

en: The prefix (%prefix) is already tied to a language (%language).
th: อักษรนำ (%prefix) ถูกใช้กับภาษา (%language) แล้ว

en: The English language cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบภาษาอังกฤษได้

en: The default language cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบภาษาปริยายได้

en: Deleting a language will remove all interface translations associated with it, and posts in this language will be set to be language neutral. This action cannot be undone.
th: การลบภาษาจะลบข้อมูลอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องออกไปด้วย และไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Language negotiation configuration saved.
th: บันทึกการตั้งค่าการเลือกภาษาแล้ว

en: English (built-in)
th: English (ภาษาหลัก)

en: String contains
th: ข้อความประกอบด้วย

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อแสดงข้อความทั้งหมด คำค้นหาสนใจความแตกต่างของตัวอักษรเล็ก-ใหญ่

en: English (provided by Drupal)
th: อังกฤษ (ข้อความของ Drupal)

en: Search in
th: ค้นหาใน

en: Both translated and untranslated strings
th: ข้อความทั้งหมด

en: Only translated strings
th: เฉพาะข้อความที่แปลแล้ว

en: Only untranslated strings
th: เฉพาะข้อความที่ยังไม่แปล

en: Limit search to
th: จำกัดวงการค้นหา

en: All text groups
th: กลุ่มภาษาทั้งหมด

en: Languages not yet added
th: ภาษาที่ยังไม่ได้เพิ่ม

en: Import translation
th: นำเข้าการแปล

en: A Gettext Portable Object (<em>.po</em>) file.
th: แฟ้ม Gettext Portable Object (<em>.po</em>)

en: Import into
th: นำเข้าเป็นภาษา

en: Choose the language you want to add strings into. If you choose a language which is not yet set up, it will be added.
th: เลือกภาษาที่คุณต้องการเพิ่มข้อความ ถ้าภาษานั้นยังไม่มีในระบบมันจะถูกสร้างโดยอัตโนมัติ

en: Text group
th: กลุ่มข้อความ

en: Imported translations will be added to this text group.
th: ชุดแปลที่นำเข้ามาจะถูกเพิ่มเข้าไปยังกลุ่มข้อความนี้

en: The language %language has been created.
th: สร้างภาษา %language แล้ว

en: Export translation
th: ส่งออกการแปล

en: Select the language to export in Gettext Portable Object (<em>.po</em>) format.
th: เลือกภาษาที่คุณต้องการส่งออกในรูป Gettext Portable Object (<em>.po</em>)

en: Generate a Gettext Portable Object Template (<em>.pot</em>) file with all strings from the Drupal locale database.
th: สร้างแฟ้ม Gettext Portable Object Template (<em>.pot</em>) จากข้อความในฐานข้อมูลของ Drupal

en: String not found.
th: ไม่พบข้อความ

en: The submitted string contains disallowed HTML: %string
th: ข้อความที่ส่งมา มีคำสั่ง HTML ที่ห้ามใช้: %string

en: The string has been saved.
th: ข้อความถูกบันทึกแล้ว

en: The string has been removed.
th: ข้อความถูกลบแล้ว

en: The language selected for import is not supported.
th: ไม่สนับสนุนภาษาที่เลือกเพื่อนำเข้า

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
th: ไฟล์แปล %filename มีส่วนหัวไม่ถูกต้อง

en: The translation was successfully imported. There are %number newly created translated strings, %update strings were updated and %delete strings were removed.
th: นำเข้าแฟ้มภาษาสำเร็จ มีข้อความที่ถูกแปลเพิ่มขึ้น %number ข้อความ, ข้อความที่ปรับปรุงแก้ไข %update ข้อความ และข้อความที่ถูกลบ %delete ข้อความ

en: Importing interface translations
th: นำเข้าการแปลส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Starting import
th: เริ่มต้นการนำเข้า

en: Error importing interface translations
th: เกิดปัญหาในการนำเข้าส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Attempted submission of a translation string with disallowed HTML: %string
th: มีความพยายามส่งคำแปลที่มีคำสั่ง HTML ห้ามใช้: %string

en: The %language language (%code) has been created.
th: สร้างภาษา %language (%code) แล้ว

en: Imported %file into %locale: %number new strings added, %update updated and %delete removed.
th: นำเข้าแฟ้ม %file ในภาษา %locale แล้ว: มีข้อความใหม่ %number ข้อความ แก้ข้อความเดิม %update ข้อความ และข้อความถูกลบ %delete ข้อความ

en: Exported %locale translation file: %filename.
th: ส่งออกภาษา %locale เป็นไฟล์: %filename

en: Exported translation file: %filename.
th: ไฟล์ที่ถูกส่งออก: %filename

en: Updated JavaScript translation file for the language %language.
th: ปรับปรุงไฟล์การแปลสำหรับจาวาสคริปต์ของภาษา %language

en: Created JavaScript translation file for the language %language.
th: สร้างไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language แล้ว

en: Removed JavaScript translation file for the language %language, because no translations currently exist for that language.
th: ลบไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language แล้วเนื่องจากไม่มีการแปลสำหรับภาษานั้น

en: An error occurred during creation of the JavaScript translation file for the language %language.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างสร้างไฟล์การแปลจาวาสคริปต์สำหรับภาษา %language

en: One translation string was skipped because it contains disallowed HTML. | @count translation strings were skipped because they contain disallowed HTML.
th[0]: ข้ามหนึ่งข้อความการแปลเพราะพบ HTML ที่ไม่อนุญาต
th[1]: ข้าม %count ข้อความการแปลเพราะพบ HTML ที่ไม่อนุญาต

en: One translation file imported for the newly installed modules. | @count translation files imported for the newly installed modules.
th[0]: นำเข้าหนึ่งไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกติดตั้งใหม่
th[1]: นำเข้า %count ไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกติดตั้งใหม่

en: One translation file imported for the enabled modules. | @count translation files imported for the enabled modules.
th[0]: นำเข้าหนึ่งไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกเปิดใช้งาน
th[1]: นำเข้า %count ไฟล์การแปลสำหรับโมดูลที่ถูกเปิดใช้งาน

en: Esperanto
th: การดำเนินการ

en: Thai
th: ไทย

en: Error sending e-mail (from %from to %to).
th: เกิดปัญหาในการส่งอีเมล (จาก %from ไปถึง %to)

en: sort ascending
th: เรียงจากน้อยไปมาก

en: sort descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Operations on Unicode strings are emulated on a best-effort basis. Install the <a href="@url">PHP mbstring extension</a> for improved Unicode support.
th: การดำเนินการกับข้อความยูนิโค้ดอยู่ในโหมดจำลอง กรุณาติดตั้ง <a href="@url">PHP mbstring extension</a> เพื่อการสนับสนุนยูนิโค้ดที่ดีขึ้น

en: Multibyte string function overloading in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.func_overload</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: การโอเวอร์โหลดฟังก์ชั่นของ mbstring ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบค่า <em>mbstring.func_overload</em> ใน php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.encoding_translation</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.encoding_translation</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_input</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.http_input</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Multibyte string output conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_output</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
th: ค่าติดตั้ง <em>mbstring.http_output</em> ถูกเปิดใช้งานและต้องถูกปิด กรุณาตรวจสอบ php.ini อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ <a href="@url">PHP mbstring documentation</a>

en: Standard PHP
th: PHP มาตรฐาน

en: PHP Mbstring Extension
th: ส่วนขยาย PHP mbstring

en: Unicode library
th: ไลบรารี Unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
th: ไม่สามารถแปลง XML เข้ารหัสแบบ %s ให้เป็น UTF-8 ได้

en: Unsupported encoding %s. Please install iconv, GNU recode or mbstring for PHP.
th: ไม่สนับสนุนการเข้ารหัสแบบ %s กรุณาติดตั้ง iconv, GNU recode หรือ PHP mbstring

en: Parse error. Not well formed
th: ตัดคำผิดพลาด ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Parse error. Request not well formed.
th: ตัดคำผิดพลาด ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Server error. Invalid XML-RPC. Request must be a methodCall.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด XML-RPC ไม่ถูกต้อง ไม่ตรงตามข้อตกลง คำร้องต้องเป็น method_call

en: Server error. Requested method @methodname not specified.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด วิธีร้องขอ @methodname ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Wrong number of method parameters.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด จำนวนพารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Invalid method parameters.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด พารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Server error. Requested function @method does not exist.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด ไม่พบวิธีร้องขอ @method

en: Invalid syntax for system.multicall.
th: การเรียกใช้ system.multicall ไม่ถูกต้อง

en: Recursive calls to system.multicall are forbidden.
th: ไม่อนุญาตให้เรียก system.multicall แบบเวียนเกิด

en: Server error. Requested method @methodname signature not specified.
th: เซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด วิธีร้องขอ %methodname ลายเซ็นไม่ถูกต้อง

en: The name of the feed (or the name of the website providing the feed).
th: ชื่อของฟีด (หรือชื่อเว็บไซต์ของฟีด)

en: Categorize news items
th: จัดประเภทรายการข่าว

en: Are you sure you want to remove all items from the feed %feed?
th: คุณต้องการลบทุกรายการจากฟีด %feed จริงหรือไม่?

en: checkboxes
th: กล่องเลือก

en: multiple selector
th: ตัวเลือกแบบหลายตัว

en: Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines and posts in feeds, using a number of standardized XML-based formats. Formats supported by the aggregator include <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>.
th: หลายเว็บไซต์ (โดยเฉพาะเว็บข่าวและบล๊อก) ตีพิมพ์หัวข่าวล่าสุด และส่งเข้าไปในแหล่งข่าว โดยใช้รูปแบบตามมาตรฐาน XML รูปแบบที่ตัวรวบรวมข่าวสนับสนุนได้แก่ <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>

en: Current feeds are listed below, and <a href="@addfeed">new feeds may be added</a>. For each feed or feed category, the <em>latest items</em> block may be enabled at the <a href="@block">blocks administration page</a>.
th: ด้านล่าง เป็นรายการแหล่งข่าวปัจจุบัน โดยท่านสามารถ <a href="@addfeed">เพิ่มแหล่งข่าวใหม่</a> ท่านสามารถเปิดบล็อก <em>รายการล่าสุด</em> สำหรับแหล่งข่าวหรือรายการแหล่งข่าว ได้ทาง <a href="@block">หน้าบริหารบล็อก</a>

en: Add a feed in RSS, RDF or Atom format. A feed may only have one entry.
th: เพิ่มแหล่งข่าวในรูปแบบ RSS, RDF หรือ Atom อย่างใดอย่างหนึ่ง

en: Categories allow feed items from different feeds to be grouped together. For example, several sport-related feeds may belong to a category named <em>Sports</em>. Feed items may be grouped automatically (by selecting a category when creating or editing a feed) or manually (via the <em>Categorize</em> page available from feed item listings). Each category provides its own feed page and block.
th: การจัดกลุ่ม จะช่วยรวมแหล่งข่าวต่างๆ เข้าไว้ด้วยกัน ยกตัวอย่างเช่น แหล่งข่าวหลายๆ แหล่งเกี่ยวกับกีฬา สามารถใส่เข้าไปในกลุ่ม <em>กีฬา</em> ท่านสามารถจัดกลุ่มแบบอัตโนมัติ (โดยการเลือกกลุ่มในขณะที่สร้างหรือแก้ไขแหล่งข่าว) หรือจัดกลุ่มเอง (ผ่านทางหน้า <em>การแบ่งกลุ่ม</em> จากหน้ารายการแหล่งข้อมูล) ก็ได้ โดยแต่ละกลุ่มจะมีหน้าแหล่งข่าว และบล็อกของตนเอง

en: Configure which content your site aggregates from other sites, how often it polls them, and how they're categorized.
th: ตั้งค่าเนื้อหาที่เว็บไซต์ของคุณจะรวบรวมมาจากเว็บไซต์อื่น ความถี่ในการรวบรวม และวิธีการที่จะจัดกลุ่ม

en: Update items
th: อัพเดทรายการ

en: Edit feed
th: แก้ไขแหล่งข่าว

en: No blocks in this region
th: ไม่มีบล็อคในตำแหน่งนี้

en: The block %info was assigned to the invalid region %region and has been disabled.
th: บล็อค %info ถูกปิดไว้ เนื่องจากกำหนดให้แสดงในพื้นที่ %region ซึ่งไม่ถูกต้อง

en: The changes to these blocks will not be saved until the <em>Save blocks</em> button is clicked.
th: การเปลี่ยนแปลงในบล็อคใดๆ จะไม่มีผลจนกว่าคุณจะคลิ๊กปุ่ม <em>บันทึกบล็อค</em>

en: Post new blog entry.
th: เขียนรายการบล็อกใหม่

en: You are not allowed to post a new blog entry.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เขียนรายการบล็อกใหม่

en: You have not created any blog entries.
th: คุณยังไม่ได้สร้างบล็อกใดๆ

en: !author has not created any blog entries.
th: !author ยังไม่มีเรื่องในบล็อก

en: No blog entries have been created.
th: ยังไม่ได้สร้างบล็อกใดๆ

en: Blog entry
th: รายการบล็อก

en: View recent blog entries
th: ดูรายการบล็อกล่าสุด

en: Read !username's latest blog entries.
th: อ่านบล็อกล่าสุดของ !username

en: !username's blog
th: บล็อกของ !username

en: Read the latest blog entries.
th: อ่านรายการบล็อกล่าสุด

en: The content type for the %add-child link must be one of those selected as an allowed book outline type.
th: ชนิดเนื้อหาสำหรับลิงค์ %add-child ต้องเป็นชนิดใดชนิดหนึ่งในชนิดเนื้อหาที่ประกอบเป็นหนังสือ

en: Save book pages
th: บันทึกหน้าหนังสือ

en: This book has been modified by another user, the changes could not be saved.
th: หนังสือนี้ถูกแก้ไขโดยผู้ใช้คนอื่น จึงไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงได้

en: Title changed from %original to %current.
th: เปลี่ยนชื่อจาก %original เป็น %current

en: Updated book %title.
th: อัพเดทหนังสือ %title แล้ว

en: book: updated %title.
th: หนังสือ: ปรับปรุง %title แล้ว

en: Update book outline
th: ปรับปรุงหนังสือ

en: Remove from book outline
th: ลบออกจากหนังสือ

en: No changes were made
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: The post has been added to the selected book. You may now position it relative to other pages.
th: เพิ่มเนื้อหาเข้าไปยังหนังสือที่เลือก คุณสามารถกำหนดความสัมพันธ์ และตำแหน่งของเนื้อหาได้แล้ว

en: The book outline has been updated.
th: ปรับปรุงรายละเอียดหนังสือแล้ว

en: There was an error adding the post to the book.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเพิ่มบทความในหนังสือ

en: %title has associated child pages, which will be relocated automatically to maintain their connection to the book. To recreate the hierarchy (as it was before removing this page), %title may be added again using the Outline tab, and each of its former child pages will need to be relocated manually.
th: %title มีหน้าย่อยๆ ประกอบอยู่ และจะถูกเปลียนตำแหน่งอัตโนมัติเพื่อรักษาการเชื่อมโยงกับหนังสือ ถ้าต้องการสร้างลำดับหน้าต่างๆ (เช่นเดียวกับก่อนลบหน้านี้) ให้เพิ่ม %title อีกครั้งจากแถบภาพรวม และต้องจัดแต่ละหน้าลูกที่มีอยู่ก่อนเข้ามาในหนังสือเอง

en: %title may be added to hierarchy again using the Outline tab.
th: เพิ่ม %title เข้าสู่ลำดับในหนังสือได้ โดยใช้แถบภาพรวม

en: Are you sure you want to remove %title from the book hierarchy?
th: คุณต้องการลบ %title ออกจากหนังสือหรือไม่

en: The post has been removed from the book.
th: บทความถูกลบออกจากหนังสือแล้ว

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
th: แสดงหน้าหลักและหน้าย่อยในหนังสือแบบง่ายต่อการพิมพ์

en: Show block on all pages
th: แสดงบล็อคทุกหน้า

en: Show block only on book pages
th: แสดงบล็อคในหน้าหนังสือเท่านั้น

en: If <em>Show block on all pages</em> is selected, the block will contain the automatically generated menus for all of the site's books. If <em>Show block only on book pages</em> is selected, the block will contain only the one menu corresponding to the current page's book. In this case, if the current page is not in a book, no block will be displayed. The <em>Page specific visibility settings</em> or other visibility settings can be used in addition to selectively display this block.
th: ถ้าเลือก <em>แสดงบล็อคในทุกหน้า</em> บล็อคจะประกอบด้วยเมนูที่รวมเอาหนังสือทั้งหมดในเว็บไซต์  ถ้าเลือก <em>แสดงบล็อคในหน้าหนังสือเท่านั้น</em> บล็อคจะแสดงเฉพาะเมนูของหนังสือที่เลือก ซึ่งในกรณีนี้ บล็อคจะไม่ถูกแสดง ถ้าหน้าดังกล่าวไม่อยู่ในหนังสือ คุณสามารถเลือก <em>ตั้งค่าเจาะจงหน้าแสดงผล</em> หรือการแสดงผลแบบอื่นๆ เพื่อเป็นตัวเลือกเสริมในการแสดงบล็อคนี้ได้

en: This is the top-level page in this book.
th: หน้านี้เป็นหน้าหลักของหนังสือ

en: No book selected.
th: ไม่ได้เลือกหนังสือใดๆ

en: The parent page in the book. The maximum depth for a book and all child pages is !maxdepth. Some pages in the selected book may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
th: หน้าหลักของหนังสือ จำนวนลำดับและหน้ารองมีได้สูงสุด !maxdepth บางหน้าในหนังสืออาจไม่สามารถใช้เป็นหน้าหลักได้ ถ้าลำดับหรือหน้ารองเกินค่าที่กำหนดนี้

en: %title is part of a book outline, and has associated child pages. If you proceed with deletion, the child pages will be relocated automatically.
th: %title เป็นส่วนหนึ่งของหนังสือ และมีหน้ารองอยู่ด้วย ถ้าคุณจะลบหน้านี้ หน้ารองต่างๆ จะถูกเปลี่ยนตำแหน่งอัตโนมัติ

en: Re-order book pages and change titles
th: เรื่องลำดับและเปลี่ยนชื่อหนังสือ

en: Book page
th: หน้าหนังสือ

en: Base color
th: สีอ้างอิงหลัก

en: Header top
th: ด้านบนของส่วนหัว

en: Header bottom
th: ด้านล่างของส่วนหัว

en: There is not enough memory available to PHP to change this theme's color scheme. You need at least %size more. Check the <a href="@url">PHP documentation</a> for more information.
th: มีหน่วยความจำไม่พอสำหรับ PHP ที่จะเปลี่ยนรูปแบบสีของธีม คุณต้องการอีกอย่างน้อย %size ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ใน <a href="@url">คู่มือของ PHP</a>

en: Delete the selected comments
th: ลบความคิดเห็นที่เลือก

en: Allows users to comment on and discuss published content.
th: ผู้ใช้สามารถแสดงความคิดเห็นในเนื้อหา

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
th: ตัวอย่าง: 'คำติชมเกี่ยวกับเว็บไซต์' หรือ 'ข้อมูลเกี่ยวกับสินค้า'

en: The contact form has not been configured. <a href="@add">Add one or more categories</a> to the form.
th: แบบฟอร์มติดต่อยังไม่ได้ถูกกำหนดค่า <a href="@add">กรุณาเพิ่มหมวดหมู่อย่างน้อยหนึ่งหมวดหรือมากกว่านั้น</a>ให้กับแบบฟอร์ม

en: Personal contact form
th: อนุญาตให้มีการติดต่อส่วนตัว

en: Create a system contact form and set up categories for the form to use.
th: สร้างแบบฟอร์มสำหรับติดต่อกับระบบและตั้งค่าหมวดหมู่ให้กับแบบฟอร์ม

en: Edit contact category
th: แก้ไขหมวดหมู่ข้อมูลการติดต่อ

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
th: ผู้ใช้สามารถส่งข้อความติดต่อกันเอง และฟอร์มติดต่อของเว็บไซต์

en: Database logging
th: บันทึกลงฐานข้อมูล

en: View events that have recently been logged.
th: ดูเหตุการณ์ที่ถูกบันทึกไว้ล่าสุด

en: Top 'page not found' errors
th: อันดับความผิดพลาดที่เกิดจากกรณี "ไม่พบหน้าที่ต้องการ' สูงสุด

en: View 'page not found' errors (404s).
th: ดูรายการข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ 'ไม่พบหน้าที่ต้องการ' (404)

en: Top 'access denied' errors
th: อันดับข้อผิดพลาดสูงสุดสำหรับ 'ปฏิเสธการเข้าใช้งาน'

en: View 'access denied' errors (403s).
th: ดูรายการข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ 'ปฏิเสธการเข้าใช้งาน' (403)

en: Logs and records system events to the database.
th: บันทึกเหตุการณ์ต่างๆ ของระบบลงในฐานข้อมูล

en: No roles may use this format
th: ยังไม่มีบทบาทใดที่ใช้รูปแบบนี้

en: Allowed HTML tags: @tags
th: แท็กคำสั่ง HTML ที่อนุญาตให้ใช้งานได้: @tags

en: Text with <br />line break
th: ข้อความที่มี <br />ตัวแบ่งบรรทัด

en: Paragraph one.
th: ย่อหน้าที่ 1

en: Paragraph two.
th: ย่อหน้าที่สอง

en: Strong
th: ดีมาก

en: Emphasized
th: เป็นตัวเน้น

en: Coded
th: เป็นรหัส

en: Bolded
th: เป็นตัวหนา

en: Italicized
th: เป็นตัวเอียง

en: Superscripted
th: เป็นตัวยก

en: <sup>Super</sup>scripted
th: ตัว<sup>ยก</sup>

en: Subscripted
th: ตัวห้อย

en: <sub>Sub</sub>scripted
th: ตัว<sub>ห้อย</sub>

en: Table header
th: ส่วนหัวของตาราง

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
th: ลำดับรายการแบบตัวเลข - ใช้ &lt;li&gt; เพื่อเริ่มต้นรายการแต่ละรายการ

en: First item
th: รายการแรก

en: Second item
th: รายการที่สอง

en: First term
th: คำศัพท์ตัวแรก

en: First definition
th: คำจำกัดความแรก

en: Second term
th: คำศัพท์ตัวที่สอง

en: Second definition
th: คำจำกัดความที่สอง

en: Subtitle three
th: คำบรรยาย 3

en: Subtitle four
th: คำบรรยาย 4

en: Subtitle five
th: คำบรรยาย 5

en: Subtitle six
th: คำบรรยาย 6

en: Tag Description
th: คำอธิบายเกี่ยวกับคำสำคัญ

en: You Type
th: คุณพิมพ์

en: You Get
th: คุณจะได้รับ

en: No help provided for tag %tag.
th: ไม่มีความช่วยเหลือใดๆสำหรับคำสำคัญ %tag.

en: Quotation mark
th: เครื่องหมายคำพูด

en: Character Description
th: คำอธิบายตัวอักษร

en: Lines and paragraphs break automatically.
th: แบ่งบรรทัดและย่อหน้าอัตโนมัติ

en: Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
th: ที่อยู่หน้าเว็บและที่อยู่อีเมล จะกลายเป็นลิงก์โดยอัตโนมัติ

en: Compose tips
th: คำแนะนำในการส่ง

en: Description and guidelines for discussions within this forum.
th: คำอธิบายและแนวทางการใช้งานต่างๆสำหรับการสนทนาในกระดานสนทนานี้

en: Default number of forum topics displayed per page.
th: จำนวนกระทู้ในหนึ่งหน้า

en: Default display order for topics.
th: รูปแบบการจัดลำดับเริ่มต้นสำหรับกระทู้

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@forum">Forum module</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือการตั้งค่าและการปรับแต่งที่<a href="@forum">โมดูล Forum</a>

en: You are not allowed to post new content in the forum.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้โพสต์เนื้อหาใหม่ลงในกระดานสนทนาได้

en: Manages the display of online help.
th: จัดการการแสดงผลการช่วยเหลือออนไลน์

en: This account's default language for e-mails.
th: ภาษาที่ผู้ใช้เลือกเป็นค่าปริยายสำหรับอีเมล

en: Configure languages for content and the user interface.
th: ตั้งค่าภาษาของเว็บไซต์และส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Translate the built in interface and optionally other text.
th: แปลหน้าจอติดต่อผู้ใช้ที่มากับระบบ และข้อความอื่นๆเพิ่มเติม

en: Adds language handling functionality and enables the translation of the user interface to languages other than English.
th: แปลภาษาของส่วนติดต่อผู้ใช้เป็นภาษาอื่นๆ นอกเหนือจากภาษาอังกฤษ

en: Submission form settings
th: ตำแหน่งของกล่องตอบความเห็น

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_)

en: The human-readable name %name is already taken.
th: มีคนใช้ชื่อ %name ไปแล้ว

en: Are you sure you want to delete the content type %type?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบชนิดเนื้อหา %type?

en: Added content type %name.
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา %name แล้ว,

en: Are you sure you want to rebuild the permissions on site content?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการทำดัชนีเว็บไซต์ใหม่หรือไม่?

en: language
th: ภาษา

en: An error occurred and processing did not complete.
th: เกิดข้อผิดพลาดบางประการและไม่สามารถดำเนินการให้เสร็จสมบูรณ์ได้

en: Copy of the revision from %date.
th: ชุดคัดลอกของรุ่นปรับปรุงจาก %date.

en: @type %title has been reverted back to the revision from %revision-date.
th: @type %title ถูกแก้ไขรุ่นกลับเป็นรุ่น %revision-date

en: Revision from %revision-date of @type %title has been deleted.
th: ลบรุ่น %revision-date ของ @type %title แล้ว

en: @type: reverted %title revision %revision.
th: @type: แก้ไขรุ่น %title เป็นรุ่น %revision

en: <strong>Configure your website</strong> Once logged in, visit the <a href="@admin">administration section</a>, where you can <a href="@config">customize and configure</a> all aspects of your website.
th: <strong>ตั้งค่าเว็บไซต์</strong> เมื่อล็อกอินเข้าระบบแล้ว เข้าไปยังหน้า <a href="@admin">บริหารระบบ</a> ซึ่งคุณสามารถ <a href="@config">ปรับแต่งและตั้งค่า</a> เว็บไซต์ของคุณได้จากหน้านี้

en: <strong>Enable additional functionality</strong> Next, visit the <a href="@modules">module list</a> and enable features which suit your specific needs. You can find additional modules in the <a href="@download_modules">Drupal modules download section</a>.
th: <strong>เปิดใช้งานความสามารถเพิ่มเติม</strong> จากนั้นเข้าไปยัง <a href="@modules">รายการโมดูล</a> และเปิดใช้ความสามารถที่เหมาะกับเว็บไซต์ของคุณ คุณสามารถหาโมดูลเพิ่มเติมได้จาก <a href="@download_modules">หน้าดาวน์โหลดโมดูล</a> บนเว็บไซต์ของ Drupal

en: <strong>Customize your website design</strong> To change the "look and feel" of your website, visit the <a href="@themes">themes section</a>. You may choose from one of the included themes or download additional themes from the <a href="@download_themes">Drupal themes download section</a>.
th: <strong>ปรับแต่งหน้าตาของเว็บไซต์</strong> คุณสามารถปรับแต่งหน้าตาของเว็บไซต์ได้ที่หน้า <a href="@themes">ธีม</a> โดยเลือกจากธีมที่มีมาให้ในระบบ หรือ <a href="@download_themes">ดาวน์โหลดธีมเพิ่มเติม</a> จากเว็บไซต์ของ Drupal

en: Rebuilding content access permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: Content permissions have been rebuilt.
th: สิทธิเนื้อหาถูกสร้างแล้ว

en: Add content type
th: เพิ่มชนิดเนื้อหา

en: Revert to earlier revision
th: ลบเนื้อหารุ่นก่อนหน้า

en: Delete earlier revision
th: ลบรุ่นก่อนของเนื้อหา

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
th: อนุญาตให้ส่งและแสดงเนื้อหาบนเว็บไซต์

en: Allows users to log into your site using OpenID.
th: ผู้ใช้สามารถล็อกอินด้วย OpenID ได้

en: The alias has been saved.
th: นามแฝงดังกล่าวถูกบันทึกแล้ว

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบนามแฝงของตำแหน่งพาธ %title?

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
th: กรอกตำแหน่งพาธที่คุณต้องการสร้างนามแฝง, โดยตามด้วยชื่อของนามแฝงใหม่

en: URL aliases
th: เป็นการกำหนด URL เฉพาะให้กับ Terms

en: Change your site's URL paths by aliasing them.
th: เปลี่ยนตำแหน่งพาธที่อยู่ URL เว็บไซต์ของคุณ โดยการตั้งชื่อนามแฝงให้กับที่อยู่ URL ดังกล่าว

en: Edit alias
th: แก้ไขนามแฝง

en: Delete alias
th: ลบนามแฝง

en: Add alias
th: เพิ่มนามแฝงใหม่

en: Allows users to rename URLs.
th: เปลี่ยนชื่อเรียก URL

en: Using custom PHP code
th: ใช้โค้ด PHP ที่กำหนดเอง

en: Notes:
th: หมายเหตุ:

en: Allows embedded PHP code/snippets to be evaluated.
th: อนุญาตให้ใส่โค้ด PHP

en: Total votes: @votes
th: คะแนนโหวตทั้งหมด: @votes

en: Most recent poll
th: แบบสำรวจล่าสุด

en: Poll status
th: สถานะแบบสำรวจ

en: When a poll is closed, visitors can no longer vote for it.
th: เมื่อแบบสำรวจความคิดเห็นถูกปิดลง, ผู้เยี่ยมชมจะไม่สามารถลงคะแนนโหวตได้อีกต่อไป

en: After this period, the poll will be closed automatically.
th: หลังจากผ่านช่วงเวลานี้ไปแล้ว, แบบสำรวจจะถูกปิดลงโดยอัตโนมัติ

en: Negative values are not allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ใช้เป็นจำนวนติดลบได้

en: Your vote could not be recorded because you did not select any of the choices.
th: ไม่สามารถบันทึกคะแนนโหวตของคุณได้ เนื่องจากคุณยังไม่ได้เลือกคำตอบใดๆ

en: Vote count
th: คะแนนโหวต

en: Polls
th: แบบสำรวจ

en: Profile fields have been updated.
th: ช่องรับข้อมูลโปรไฟล์ได้รับการปรับปรุงเรียบร้อยแล้ว

en: No fields in this category. If this category remains empty when saved, it will be removed.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลในหมวดหมู่นี้ หากหมวดหมู่นี้ยังไม่มีข้อมูลเมื่อถูกบันทึก หมวดหมู่ดังกล่าวจะถูกลบออก

en: Form will auto-complete while user is typing.
th: แบบฟอร์มจะแสดงข้อความแนะนำในขณะที่ผู้ใช้กำลังพิมพ์ข้อความอยู่

en: For security, auto-complete will be disabled if the user does not have access to user profiles.
th: เพื่อเป็นการรักษาความปลอดภัย ระบบแนะนำข้อความจะถูกปิดการใช้งานไว้ หากผู้ใช้งานยังไม่ได้เข้าถึงหน้าโปรไฟล์ของตนเอง

en: The specified category name is reserved for use by Drupal.
th: ชื่อหมวดหมู่ที่ระบุถูกสงวนเอาไว้ใช้งานโดยเฉพาะจาก Drupal

en: The specified title is already in use.
th: ชื่อที่ระบุถูกใช้งานไปแล้ว

en: A hidden field cannot be required.
th: ช่องรับข้อมูลที่ถูกซ่อนอยู่ไม่สามารถกำหนดเป็นช่องรับข้อมูลที่จำเป็นต้องกรอกได้

en: The field has been created.
th: สร้างฟิลด์แล้ว

en: Are you sure you want to delete the field %field?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบช่องรับข้อมูล %field?

en: User list
th: รายชื่อผู้ใช้งาน

en: single-line textfield
th: ข้อความ แบบบรรทัดเดียว

en: multi-line textfield
th: ข้อความ แบบหลายบรรทัด

en: checkbox
th: ช่องกาตัวเลือก

en: list selection
th: เลือกรายการ

en: Author information
th: ข้อมูลผู้เขียน

en: Link to full user profile
th: เชื่อมโยงไปยังรายละเอียดผู้ใช้ทั้งหมด

en: Profile fields to display
th: ฟิลด์รายละเอียดผู้ใช้ที่ต้องการแสดง

en: View full user profile
th: ดูรายละเอียดผู้ใช้ทั้งหมด

en: About %name
th: เกี่ยวกับ %name

en: Put each item on a separate line or separate them by commas. No HTML allowed.
th: แยกรายการละบรรทัด หรือคั่นด้วยจุลภาค (,) ใช้ HTML ไม่ได้

en: The value provided for %field is not a valid URL.
th: ข้อมูลที่กรอกลงในช่อง %field ไม่ใช่ที่อยู่ URL ที่ถูกต้อง

en: Edit field
th: แก้ไขฟิลด์

en: Delete field
th: ลบช่องรับข้อมูล

en: Supports configurable user profiles.
th: ผู้ใช้สามารถมีหน้าประวัติส่วนตัวที่แก้ไขได้เอง

en: Indexing status
th: สถานะการทำดัชนี

en: Indexing settings
th: ตั้งค่าการทำดัชนี

en: <p><em>Changing the settings below will cause the site index to be rebuilt. The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed.</em></p><p><em>The default settings should be appropriate for the majority of sites.</em></p>
th: <p><em>เมื่อเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าต่างๆด้านล่างนี้จะมีผลทำให้เว็บไซต์จัดทำดัชนี้ใหม่ ดัชนีค้นหาเดิมไม่ได้ถูกลบออกไปแต่ได้รับการอัพเดตตามการตั้งค่าใหม่ การค้นหายังใช้การได้ต่อไปแต่เนื้อหาใหม่จะยังไม่ได้รับการทำดัชนีจนกว่าเนื้อหาที่มีอยู่แล้วจะได้รับการทำดัชนี้ใหม่ทั้งหมดก่อน</em></p><p><em>ค่าเริ่มต้นของการตั้งค่านั้นเหมาะสมกับเว็บไซต์โดยส่วนใหญ่อยู่</em></p>

en: Minimum word length to index
th: ความยาวน้อยสุดของคำที่จะทำดัชนี

en: The number of characters a word has to be to be indexed. A lower setting means better search result ranking, but also a larger database. Each search query must contain at least one keyword that is this size (or longer).
th: จำนวนตัวอักษรในคำที่ต้องการจัดทำดัชนี การตั้งตัวเลขน้อยหมายความว่าจะมีผลการค้นหาตามลำดับดีกว่าแต่ใช้ดาต้าเบสที่ใหญ่กว่า การค้นหาแต่ละครั้งต้องมีคำสำคัญอย่างน้อยหนึ่งคำซึ่งยาวเท่ากับตัวเลขนี้ (หรือมากกว่า)

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
th: เลือกเปิดหรือปิดการใช้งานตัวจัดทำชิ้นส่วนคำภาษาจีน, ญี่ปุ่น และเกาหลี แบบง่าย ปิดการใช้งานนี้หากคุณต้องการใช้งานตัวประมวลผลภายนอกแทน ไม่มีผลกระทบต่อภาษาอื่นๆ

en: Search form
th: ฟอร์มค้นหา

en: Top search phrases
th: คำที่ใช้ค้นหาบ่อยที่สุด

en: View most popular search phrases.
th: ดูคำค้นหายอดนิยม

en: Enables site-wide keyword searching.
th: ค้นหาข้อมูลภายในเว็บไซต์ด้วยคีย์เวิร์ด

en: Logs access statistics for your site.
th: เก็บสถิติในการใช้งานเว็บไซต์

en: Logs and records system events to syslog.
th: บันทึกเหตุการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นในระบบ

en: User pictures in posts
th: รูปภาพของผู้เขียนในเนื้อหา

en: User pictures in comments
th: รูปภาพของผู้เขียนในความเห็น

en: Shortcut icon
th: ไอคอน

en: Logo image settings
th: ตั้งค่ารูปสำหรับโลโก้

en: If toggled on, the following logo will be displayed.
th: ถ้าเปิดใช้โลโก้ จะใช้ภาพนี้

en: Use the default logo
th: ใช้โลโก้ปริยาย

en: Check here if you want the theme to use the logo supplied with it.
th: ใช้โลโก้ปริยายที่มากับธีม

en: The path to the file you would like to use as your logo file instead of the default logo.
th: ตำแหน่งของไฟล์ที่คุณต้องการใช้เป็นโลโก้ ในกรณีที่ไม่ใช้โลโก้ปริยาย

en: Upload logo image
th: อัพโหลดแฟ้มโลโก้

en: Shortcut icon settings
th: ตั้งค่าไอคอน

en: Your shortcut icon, or 'favicon', is displayed in the address bar and bookmarks of most browsers.
th: ไอคอนหรือ 'favicon' ที่จะแสดงในแถบที่อยู่และที่คั่นหน้าของเว็บเบราว์เซอร์

en: Use the default shortcut icon.
th: ใช้ไอคอนปริยาย

en: Check here if you want the theme to use the default shortcut icon.
th: ใช้ไอคอนปริยายที่มากับธีม

en: The path to the image file you would like to use as your custom shortcut icon.
th: ตำแหน่งของไฟล์ที่คุณต้องการใช้เป็นไอคอน ในกรณีที่ไม่ใช้ไอคอนปริยาย

en: Upload icon image
th: อัพโหลดแฟ้มไอคอน

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
th: ถ้าคุณไม่มีสิทธิ์เรียกไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์โดยตรง ให้อัพโหลดไอคอนที่นี่แทน

en: @module (<span class="admin-missing">missing</span>)
th: @module (<span class="admin-missing">ไม่พบ</span>)

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
th: โมดูลต่อไปนี้จะถูกลบออกจากเว็บไซต์ <em>ข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโมดูลจะถูกลบไปด้วย</em>

en: Confirm uninstall
th: ยืนยันการลบโมดูล

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
th: คุณต้องการดำเนินการต่อโดยลบโมดูลข้างต้นหรือไม่?

en: No modules selected.
th: ไม่ได้เลือกโมดูล

en: The selected modules have been uninstalled.
th: โมดูลที่เลือกถูกลบแล้ว

en: Default 403 (access denied) page
th: หน้าที่ให้แสดงเมื่อเจอข้อผิดพลาด 403 (access denied)

en: Default 404 (not found) page
th: หน้าที่ให้แสดงเมื่อเจอข้อผิดพลาด 404 (not found)'

en: Caches cleared.
th: ล้างแคชแล้ว

en: Select an image processing toolkit
th: เลือกชุดเครื่องมือประมวลผลรูปภาพ

en: Number of items in each feed
th: จำนวนเนื้อหาต่อ feed

en: Default number of items to include in each feed.
th: จำนวนเนื้อหาที่จะใส่ใน feed

en: Feed content
th: เนื้อหา feed

en: Titles plus teaser
th: หัวเรื่องและคำโปรย

en: Cron ran successfully.
th: Cron ทำงานสำเร็จ

en: Cron run failed.
th: Cron ทำงานล้มเหลว

en: No modules are available to uninstall.
th: ไม่มีโมดูลที่สามารถลบได้

en: This theme requires PHP version @php_required and is incompatible with PHP version !php_version.
th: ธีมนี้ต้องการ PHP เวอร์ชัน @php_required และไม่สามารถใช้กับ PHP เวอร์ชัน !php_version ได้

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
th: หน้านี้แสดงตัวเลือกด้านบริหารระบบแยกตามโมดูล

en: These options control the default display settings for your entire site, across all themes. Unless they have been overridden by a specific theme, these settings will be used.
th: ตัวเลือกเหล่านี้ใช้ควบคุมการแสดงผลในภาพรวมของเว็บไซต์ มีผลกับทุกธีม ยกเว้นในกรณีที่คุณตั้งค่าของแต่ละธีมเป็นพิเศษเท่านั้น

en: Here you can find a short overview of your site's parameters as well as any problems detected with your installation. It may be useful to copy and paste this information into support requests filed on drupal.org's support forums and project issue queues.
th: หน้านี้แสดงข้อมูลของเว็บไซต์ Drupal ในภาพรวม และปัญหาต่างๆ ที่พบในการติดตั้ง คุณสามารถคัดลอกข้อความเหล่านี้ไปใช้ประกอบการสนับสนุนได้

en: Tell Drupal where to store uploaded files and how they are accessed.
th: ระบุตำแหน่งที่เก็บไฟล์อัพโหลด และวิธีการเรียกใช้ไฟล์นั้น

en: Image toolkit
th: เครื่องมือรูปภาพ

en: Choose which image toolkit to use if you have installed optional toolkits.
th: เลือกภาพชุดเครื่องมือที่จะใช้ถ้าคุณได้ติดตั้งชุดเครื่องมือที่เป็นตัวเลือก

en: RSS publishing
th: ตั้งค่า RSS

en: Date and time
th: วันที่และเวลา

en: Date and time lookup
th: วันที่และเวลา

en: Enable or disable clean URLs for your site.
th: เปิด/ปิดการใช้ URL แบบสั้นและอ่านเข้าใจง่าย

en: Clean URL check
th: ตรวจสอบ URL สะอาด

en: Get a status report about your site's operation and any detected problems.
th: รายงานสถานะการทำงานของเว็บไซต์ และปัญหาที่ตรวจพบ

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
th: ระบบ PHP ที่คุณติดตั้งไว้เก่าเกินไป Drupal ต้องการ PHP อย่างน้อยเวอร์ชัน %version

en: PHP memory limit
th: จำกัดหน่วยความจำของ PHP

en: Contact your system administrator or hosting provider for assistance with increasing your PHP memory limit.
th: ติดต่อผู้ดูแลระบบ หรือผู้ให้บริการเว็บโฮสติ้งของคุณ เพื่อเพิ่มค่าหน่วยความจำสูงสุดที่ PHP สามารถใช้ได้

en: Not protected
th: ไม่มีการป้องกัน

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
th: แฟ้ม %file ไม่มีการป้องกันการแก้ไข และอาจเป็นช่องโหว่ด้านความปลอดภัย คุณต้องแก้สิทธิ์การเขียนไฟล์ไม่ให้ผู้อื่นเขียนได้

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@cron-handbook">configuring cron jobs</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาอ่านคู่มือ<a href="@cron-handbook">การตั้งค่า cron</a>

en: Cron maintenance tasks
th: งานดูแลระบบโดย cron

en: You can <a href="@cron">run cron manually</a>.
th: คุณสามารถ<a href="@cron">เรียก cron ให้ทำงานได้ด้วยตัวเอง</a>

en: The directory %directory is not writable.
th: ไม่มีสิทธิ์เขียนไดเรคทอรี %directory

en: Writable (<em>public</em> download method)
th: เขียนได้ (วิธีดาวน์โหลดแบบ <em>สาธารณะ</em>)

en: Writable (<em>private</em> download method)
th: เขียนได้ (วิธีดาวน์โหลดแบบ <em>ส่วนตัว</em>)

en: Database updates
th: อัพเดตล่าสุด

en: Access to update.php
th: เข้าถึง update.php

en: Handles general site configuration for administrators.
th: ตั้งค่าโดยทั่วไปของเว็บไซต์

en: Content translation
th: แปลเนื้อหา

en: Allows content to be translated into different languages.
th: แปลเนื้อหาของเว็บไซต์เป็นภาษาอื่น

en: Unknown release date
th: ไม่ทราบวันที่ออกรุ่น

en: Includes: %includes
th: รวมถึง: %includes

en: Disabled modules
th: ปิดใช้งานโมดูล

en: Disabled themes
th: ธีมที่ไม่ได้เปิดใช้

en: Select how frequently you want to automatically check for new releases of your currently installed modules and themes.
th: ตั้งความถี่ของการตรวจสอบว่ามีโมดูลหรือธีมออกรุ่นใหม่หรือไม่

en: Here you can find information about available updates for your installed modules and themes. Note that each module or theme is part of a "project", which may or may not have the same name, and might include multiple modules or themes within it.
th: หน้านี้แสดงข้อมูลว่าโมดูลและธีมที่ติดตั้งไปมีรุ่นอัพเดตหรือไม่ หมายเหตุ: โมดูลและธีมแต่ละตัวนั้นเป็นส่วนหนึ่งของ "โครงการ" ซึ่งอาจไม่จำเป็นต้องมีชื่อเดียวกัน และบางโครงการอาจมีโมดูลหรือธีมหลายตัวประกอบกันได้

en: Module and theme update status
th: สถานะของโมดูลและธีม

en: Get a status report about available updates for your installed modules and themes.
th: รายงานว่ามีโมดูลและธีมรุ่นที่อัพเดต

en: Notify user when account is activated.
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อบัญชีถูกเปิดใช้

en: Notify user when account is blocked.
th: แจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อบัญชีถูกบล็อค

en: Picture guidelines
th: คำแนะนำในการอัพโหลดรูปภาพ

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
th: ข้อความนี้จะถูกแสดงในหน้าอัพโหลดรูปภาพ (นอกเหนือไปจากคำแนะนำทั่วไป เช่น เรื่องขนาด) เพื่อบอกให้ผู้ใช้รู้วิธีที่เหมาะสมในการอัพโหลดรูปภาพ

en: The name for this role. Example: "moderator", "editorial board", "site architect".
th: ชื่อของระดับผู้ใช้นี้ เช่น "moderator", "editorial board", "site architect"

en: The role has been renamed.
th: เปลี่ยนชื่อระดับผู้ใช้แล้ว

en: The role has been deleted.
th: ลบระดับผู้ใช้แล้ว

en: E-mail new password
th: ขอรหัสผ่านใหม่ผ่านอีเมล

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
th: ส่งวิธีการใช้งานไปยังอีเมลของคุณแล้ว

en: %name has been deleted.
th: %name ถูกลบแล้ว

en: You must enter a username.
th: คุณต้องกรอกชื่อผู้ใช้

en: The username cannot begin with a space.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ขึ้นด้วยช่องว่าง

en: The username cannot end with a space.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ลงท้ายด้วยช่องว่าง

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่มีช่องว่างต่อกันมากกว่า 1 ตัว

en: The username contains an illegal character.
th: ชื่อผู้ใช้มีตัวอักษรที่ไม่อนุญาต

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
th: ชื่อผู้ใช้ %name ยาวเกินกำหนด %max ตัวอักษร

en: You must enter an e-mail address.
th: คุณต้องใส่อีเมล

en: User list length
th: ความยาวของรายการผู้ใช้

en: Enter the password that accompanies your username.
th: กรุณาใส่รหัสผ่าน

en: Signature settings
th: ตั้งค่าข้อความลงท้าย

en: Delete picture
th: ลบรูปภาพ

en: Check this box to delete your current picture.
th: เลือกเพื่อลบรูปปัจจุบันของคุณ

en: Unblock the selected users
th: เลิกบล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: Block the selected users
th: บล็อคผู้ใช้ที่เลือก

en: This web page allows administrators to register new users. Users' e-mail addresses and usernames must be unique.
th: ผู้บริหารระบบสามารถสร้างผู้ใช้ใหม่ด้วยตนเองได้ในหน้านี้ ระบบไม่สามารถมีผู้ใช้ที่ชื่อหรืออีเมลซ้ำกันได้

en: Deleted user: %name %email.
th: ลบผู้ใช้: %name %email

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
th: เลือกสิทธิ์ในการเข้าใช้งานแต่ละส่วนของเว็บไซต์ โดยเลือกตามระดับผู้ใช้

en: Edit role
th: แก้ไขระดับผู้ใช้

en: Manages the user registration and login system.
th: จัดการการลงทะเบียนผู้ใช้ และระบบล็อกอิน*

en: The title is used as a tool tip when the user hovers the mouse over the image.
th: ชื่อเรื่องจะใช้เป็นการแนะนำเครื่องมือเมื่อผู้ใช้เลื่อนเมาส์ไปที่ภาพ

en: Upload progress
th: ความคืบหน้าการอัปโหลด

en: Styles
th: ลักษณะ

en: All messages
th: ข้อความทั้งหมด

en: (empty)
th: (ว่าง)

en: Text format
th: รูปแบบข้อความ

en: No new posts
th: ยังไม่มีข้อความโพสต์ใหม่

en: Sort descending
th: เรียงลำดับจากมากไปน้อย

en: Sort ascending
th: เรียงลำดับจากน้อยไปมาก

en: The translation file %filename contains an error: "msgctxt" is unexpected on line %line.
th: ไฟล์การแปล %filename มีข้อผิดพลาด: ไม่ควรมี "msgctxt" ที่บรรทัด %line

en: Administrative title
th: หัวข้อด้านการบริหาร

en: Allow settings
th: อนุญาตให้การตั้งค่า

en: Title override
th: ชื่อเรื่อง

en: Region settings
th: ตั้งค่าพื้นที่แสดงผล

en: Taxonomy Term
th: การจัดหมวดหมู่เนื้อหาด้วยเทอม

en: @field_name (Locked)
th: @field_name (ถูกล็อค)

en: - Select a widget -
th: - เลือกวิดเจ็ต -

en: %name must be an integer.
th: %name ต้องเป็นเลขจำนวนเต็ม

en: %name must be a positive integer.
th: %name ต้องเป็นจำนวนเต็มบวก

en: %name must be a number.
th: %name ต้องเป็นตัวเลข

en: Regional settings
th: การตั้งค่าภูมิภาค

en: Page top
th: บนสุดของหน้า

en: Page bottom
th: ด้านล่างของหน้า

en: Sidebar first
th: แถบข้างแรก

en: Database is encoded in UTF-8
th: ฐานข้อมูลเข้ารหัสแบบ UTF-8

en: Drupal could not determine the encoding of the database was set to UTF-8
th: Drupal ไม่สามารถตรวจสอบการเข้าหรัสของฐานข้อมูลได้จึงใช้ UTF-8 โดยปริยาย

en: PostgreSQL has initialized itself.
th: PostgreSQL ตัดตั้งตัวเองแล้ว

en: Structure
th: โครงสร้าง

en: Comment permalink
th: ลิงค์ถาวรของความคิดเห็น

en: !site_name blogs
th: บล็อกของ !site_name

en: This permission is inherited from the authenticated user role.
th: การอนุญาตนี้ได้รับมาจากบทบาทผู้ใช้รับรองความถูกต้อง

en: Seven
th: 7

en: Hide if empty
th: ซ่อนถ้าว่างเปล่า

en: Does not start with
th: ไม่ได้เริ่มต้นด้วย

en: not_begins
th: ไม่_เริ่มต้น

en: Does not end with
th: ไม่ได้ลงท้ายด้วย

en: not_ends
th: ไม่_สิ้นสุด

en: The view %name has been saved.
th: มุมมอง %name  ได้รับการบันทึก

en: This filter can cause items that have more than one of the selected options to appear as duplicate results. If this filter causes duplicate results to occur, this checkbox can reduce those duplicates; however, the more terms it has to search for, the less performant the query will be, so use this with caution. Shouldn't be set on single-value fields, as it may cause values to disappear from display, if used on an incompatible field.
th: ตัวกรองนี้จะสามารถก่อให้เกิดรายการที่มีมากกว่าหนึ่งในตัวเลือกที่เลือกให้ปรากฏเป็นผลที่ซ้ำกัน ถ้าตัวกรองนี้ทำให้เกิดผลที่ซ้ำกันเกิดขึ้นช่องนี้สามารถลดซ้ำกันเหล่านั้น แต่เงื่อนไขมันมีการค้นหามากขึ้นสำหรับน้อย performant แบบสอบถามจะเป็นเพื่อใช้นี้ด้วยความระมัดระวัง ไม่ควรที่จะตั้งอยู่บนฟิลด์ค่าเดียวเพราะอาจทำให้ค่าที่จะหายไปจากจอแสดงผลถ้าใช้ในสนามเข้ากันไม่ได้

en: Email of user that posted the comment. Will be empty if the author is a registered user.
th: อีเมลของผู้ที่เขียนแสดงความคิดเห็น จะว่างเปล่าถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้ที่ลงทะเบียน

en: Submitted by !username on !datetime
th: เขียนโดย !username เมื่อ !datetime

en: Length is shorter than
th: ความยาวจะสั้นกว่า

en: shorter than
th: สั้นกว่า

en: Length is longer than
th: ความยาวไม่เกิน

en: longer than
th: ยาวกว่า

en: revision user
th: การแก้ไขผู้ใช้

en: Exposed form
th: แบบฟอร์มการสัมผัส

en: Cancel account
th: ยกเลิกบัญชี

en: Secondary menu
th: เมนูรอง

en: Administrator role
th: บทบาทของผู้ดูแลระบบ

en: No revision
th: ไม่มีการแก้ไข

en: @number comments per page
th: @number ความคิดเห็นต่อหน้า

en: Not restricted
th: ไม่จำกัด

en: Other blocks
th: บล็อคอื่น

en: The unique ID of the comment.
th: หมายเลขเฉพาะสำหรับความคิดเห็น

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
th: หมายเลข IP ที่ความคิดเห็นถูกส่งมา

en: The name left by the comment author.
th: ชื่อของคนแสดงความคิดเห็น

en: The email address left by the comment author.
th: อีเมลของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The home page URL left by the comment author.
th: เว็บไซต์ของผู้แสดงความคิดเห็น

en: The formatted content of the comment itself.
th: รูปแบบเนื้อหาของความคิดเห็น

en: The URL of the comment.
th: URL ของความคิดเห็น

en: Edit URL
th: แก้ไข URL

en: The URL of the comment's edit page.
th: URL ของหน้าแก้ไขความคิดเห็น

en: The date the comment was posted.
th: วันที่ความคิดเห็นถูกส่ง

en: The comment's parent, if comment threading is active.
th: ความคิดเห็นหลักของความคิดเห็นนี้ ถ้าเปิดใช้ลำดับความคิดเห็น

en: The node the comment was posted to.
th: node ที่ความคิดเห็นถูกส่งไป

en: The author of the comment, if they were logged in.
th: คนเขียนความคิดเห็น ถ้าอยู่ในระบบ

en: The number of comments posted on a node.
th: จำนวนความคิดเห็นที่เขียนในแต่ละ node

en: New comment count
th: จำนวนความคิดเห็นใหม่

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
th: จำนวนความเขียนเห็นที่เขียนใน node นับตั้งแต่ถูกอ่านครั้งล่าสุด

en: Date changed
th: วันที่เปลี่ยนแปลง

en: You are not allowed to access this page.
th: คุณไม่อนุญาตให้เข้าถึงหน้านึ้

en: Authorize file system changes
th: อนุญาตให้เปลี่ยนแปลงระบบไฟล์

en: It appears you have reached this page in error.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างการเข้าถึง

en: Cron could not run because an invalid key was used.
th: Cron ไม่สามารถทำงานได้เนื่องจาก key ไม่ถูกต้อง

en: Cron could not run because the site is in maintenance mode.
th: cron ไม่สามารถทำงานได้ เนื่องจากเว็บไซต์อยู่ในโหมดซ่อมบำรุง

en: Default country
th: ประเทศปกติ

en: Check the error messages and <a href="!url">proceed with the installation</a>.
th: ตรวจสอบข้อความแสดงความผิดพลาดและ<a href="!url">ดำเนินการติดตั้ง</a>

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %driver server, however your PHP installation currently does not support this database type.
th: ไฟล์ %settings_file ระบุให้ @drupal ใช้ %driver อย่างไรก็ตาม PHP ที่ใช้งานไม่สนับสนุนฐานข้อมูลนี้

en: Sorry, you must select a language to continue the installation.
th: ขออภัย คุณต้องเลือกภาษาเพื่อดำเนินการติดตั้งต่อ

en: We were unable to find any installation profiles. Installation profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
th: ไม่พบโปรไฟล์การติดตั้ง โปรไฟล์การติดตั้งมีหน้าที่ระบุโมดูลและรายละเอียดฐานข้อมูลซึ่งเป็นสิ่งจำเป็นในการติดตั้งในขั้นถัดไป

en: Sorry, the profile you have chosen cannot be loaded.
th: ขออภัย ไม่สามารถโหลดโปรไฟล์ที่คุณเลือก

en: All necessary changes to %dir and %file have been made, so you should remove write permissions to them now in order to avoid security risks. If you are unsure how to do so, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
th: การเปลี่ยนแปลงที่จำเป็นต่อ %dir และ %file ได้ถูกดำเนินการแล้ว คุณสามารถยกเลิกสิทธิ์การเขียนเพื่อลดความเสี่ยงด้านความปลอดภัย ถ้าคุณไม่แน่ใจว่าต้องทำอย่างไร สามารถอ่านเพิ่มเติมได้ที่ <a href="@handbook_url">คู่มือออนไลน์</a>

en: Congratulations, you installed @drupal!
th: ขอแสดงความยินดี คุณติดตั้ง @drupal สำเร็จแล้ว!

en: Review the messages above before visiting <a href="@url">your new site</a>.
th: อ่านข้อความด้านบนก่อนเยี่ยมชม<a href="@url">เว็บไซต์ใหม่ของคุณ</a>

en: <a href="@url">Visit your new site</a>.
th: <a href="@url">เยี่ยมชมเว็บไซต์ใหม่ของคุณ</a>

en: Settings file
th: ไฟล์ค่าติดตั้ง

en: The settings file does not exist.
th: ไม่พบไฟล์ค่าติดตั้ง

en: The @drupal installer requires that you create a settings file as part of the installation process. Copy the %default_file file to %file. More details about installing Drupal are available in <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>.
th: การติดตั้ง @drupal ต้องการให้คุณสร้างไฟล์ค่าติดตั้งโดยการสำเนาไฟล์ %default_file ไปยัง %file รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการติดตั้ง Drupal อ่านได้ใน <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>

en: The %file file exists.
th: พบไฟล์ %file

en: The settings file is not writable.
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ค่าติดตั้งได้

en: The @drupal installer requires write permissions to %file during the installation process. If you are unsure how to grant file permissions, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
th: การติดตั้ง @drupal ต้องการสิทธิ์เขียนไฟล์ %file ระหว่างการติดตั้ง ถ้าคุณไม่แน่ใจว่าจะกำหนดสิทธิ์อย่างไร สามารถอ่านได้ที่<a href="@handbook_url">คู่มือออนไลน์</a>

en: Automated e-mails, such as registration information, will be sent from this address. Use an address ending in your site's domain to help prevent these e-mails from being flagged as spam.
th: อีเมลอัตโนมัติ เช่น รายละเอียดการลงทะเบียน จะถูกส่งจากอีเมลนี้ ควรใช้อีเมลที่ลงท้ายด้วยโดเมนของเว็บเพื่อหลีกเลี่ยงการถูกมองเป็นสแปม

en: Site maintenance account
th: ผู้บำรุงรักษาเว็บไซต์

en: Select the default country for the site.
th: เลือกประเทศปกติของเว็บไซต์

en: Receive e-mail notifications
th: รับอีเมลแจ้งข่าว

en: The system will notify you when updates and important security releases are available for installed components. Anonymous information about your site is sent to <a href="@drupal">Drupal.org</a>.
th: ระบบจะแจ้งเตือนคุณเมื่อมีการปรับปรุงและมีการแก้ไขเกี่ยวกับความปลอดภัยที่สำคัญให้ติดตั้งเพิ่ม รายละเอียดทั่วไปเกี่ยวกับเว็บไซต์ของคุณถูกส่งไปยัง <a href="@drupal">Drupal.org</a>

en: No pending updates.
th: ไม่พบการปรับปรุงคงค้าง

en: 1 pending update | @count pending updates
th[0]: 1 การปรับปรุงคงค้าง
th[1]: @count การปรับปรุงคงค้าง

en: An error occurred while handling the request: The server received invalid input.
th: เกิดความผิดพลาดระหว่างดำเนินการ: เซิร์ฟเวอร์ได้รับข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: Invalid form POST data.
th: ข้อมูลฟอร์ม POST ไม่ถูกต้อง

en: Unable to continue, no available methods of file transfer
th: ไม่สามารถดำเนินการต่อได้เนื่องจากไม่พบวิธีถ่ายโอนไฟล์

en: WARNING: You are not using an encrypted connection, so your password will be sent in plain text. <a href="@https-link">Learn more</a>.
th: คำเตือน: การเชื่อมต่อของคุณไม่เข้ารหัส ดังนั้นรหัสผ่านจะถูกส่งเหมือนข้อความธรรมดา และอ่านได้ <a href="@https-link">เรียนเพิ่มเติม</a>

en: To continue, provide your server connection details
th: กำหนดรายละเอียดการเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ของคุณเพื่อทำงานต่อ

en: Connection method
th: วิธีเชื่อมต่อ

en: Enter connection settings
th: ป้อนรายละเอียดการเชื่อมต่อ

en: @backend connection settings
th: รายละเอียดการเชื่อมต่อ @backend

en: Change connection type
th: เปลี่ยนประเภทการเชื่อมต่อ

en: Error, this type of connection protocol (%backend) does not exist.
th: ผิดพลาด, ไม่พบโปรโตคอลเชื่อมต่อประเภท @backend

en: No active batch.
th: ไม่พบงานค้าง

en: Site under maintenance
th: เว็บกำลังอยู่ระหว่างบำรุงรักษา

en: Archivers can only operate on local files: %file not supported
th: Archivers สามารถทำงานบนไฟล์บนเครื่องเดียวกันเท่านั้น

en: The file could not be uploaded, because the destination %destination is invalid.
th: ไฟล์นี้ไม่สามารถอัปโหลดได้เนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง

en: The file %source could not be uploaded because a file by that name already exists in the destination %directory.
th: ไฟล์ %source ไม่สามารถอัปโหลดได้เนื่องจากพบไฟล์ชื่อเดียวกันที่ปลายทาง %destination

en: The file's name exceeds the 240 characters limit. Please rename the file and try again.
th: ชื่อไฟล์ยาวเกิน 240 ตัวอักษร กรุณาเปลี่ยนชื่อไฟล์และลองใหม่อีกครั้ง

en: %path is a directory and cannot be removed using file_unmanaged_delete().
th: %path เป็นไดเรกทอรี่และไม่สามารถลบด้วย file_unmanaged_delete()

en: The file %path is not of a recognized type so it was not deleted.
th: ไฟล์ %path ไม่ใช่ประเภทที่รู้จักดังนั้นจึงไม่ถูกลบ

en: The file permissions could not be set on %uri.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์ %uri

en: Completed @current of @total.
th: เสร็จสิ้น @current จาก @total

en: Failed to run all tasks against the database server. The task %task wasn't found.
th: ไม่สามารถดำเนินการงานทั้งหมดกับฐานข้อมูล ไม่พบงาน %task

en: Failed to modify %settings. Verify the file permissions.
th: ไม่สามารถแก้ไข %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิ์การเข้าถึง

en: Failed to open %settings. Verify the file permissions.
th: ไม่สามารถเปิด %settings กรุณาตรวจสอบสิทธิ์การเข้าถึง

en: Required modules
th: โมดูลที่จำเป็น

en: Required modules not found.
th: ไม่พบโมดูลที่จำเป็น

en: The following modules are required but were not found. Move them into the appropriate modules subdirectory, such as <em>sites/all/modules</em>. Missing modules: !modules
th: ไม่พบโมดูลที่จำเป็นต่อไปนี้ กรุณาย้ายโมดูลเหล่านี้ไปยังไดเรกทอรี่ที่เหมาะสม เช่น <em>sites/all/modules</em> โมดูลที่ขาด: !modules

en: system
th: ระบบ

en: %module module uninstalled.
th: ยกเลิกการติดตั้งโมดูล %module เรียบร้อยแล้ว

en: Use the default site language (@language_name).
th: ใช้ภาษาปกติของเว็บไซต์ (@language_name)

en: The translation file %filepath contains an error: the plural formula could not be parsed.
th: ไฟล์แปล %filepath มีข้อผิดพลาด: รูปแบบพหูพจน์ไม่ถูกต้อง

en: No strings available.
th: ไม่มีข้อความ

en: @count disallowed HTML string(s) in %file
th: พบข้อความ HTML ที่ไม่อนุญาต @count ข้อความใน %file

en: JavaScript translation file %file.js was lost.
th: ไฟล์การแปลจาวาสคริปต์ %file.js สูญหาย

en: Unable to send e-mail. Contact the site administrator if the problem persists.
th: ไม่สามารถส่งอีเมล กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบถ้าปัญหายังคงอยู่

en: Class %class does not implement interface %interface
th: คลาส %class ไม่มีคุณสมบัติของอินเทอร์เฟส %interface

en: (active tab)
th: (แท็บปัจจุบัน)

en: Operating in maintenance mode. <a href="@url">Go online.</a>
th: กำลังอยู่ในสภาวะบำรุงรักษา <a href="@url">กลับสู่สภาวะออนไลน์</a>

en: Operating in maintenance mode.
th: กำลังอยู่ในสภาวะบำรุงรักษา

en: %module module enabled.
th: เปิดใช้งานโมดูล %module แล้ว

en: %module module disabled.
th: ปิดใช้งานโมดูล %module แล้ว

en: Status message
th: สถานะข้อความ

en: Theme key "@key" not found.
th: ไม่พบธีมคีย์ "@key"

en: Unable to determine the type of the source directory.
th: ไม่สามารถตรวจสอบชนิดของไดเรกทอรี่ต้นทางได้

en: Cannot determine the type of project.
th: ไม่สามารถตรวจสอบชนิดของโปรเจคได้

en: Fatal error in update, cowardly refusing to wipe out the install directory.
th: เกิดปัญหารายแรงระหว่างการปรับปรุง ไม่กล้าลบไดเรกทอรี่สำหรับติดตั้ง

en: File Transfer failed, reason: !reason
th: การโอนย้ายไฟล์ผิดพลาด สาเหตุ: !reason

en: Unable to create %directory due to the following: %reason
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี่เนื่องจาก: %reason

en: Drupal could not be correctly setup with the existing database. Revise any errors.
th: Drupal ไม่สามารถติดตั้งกับฐานข้อมูล กรุณาแก้ไขปัญหา

en: An AJAX HTTP error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดใน AJAX HTTP

en: HTTP Result Code: !status
th: รหัสผล HTTP: !status

en: An AJAX HTTP request terminated abnormally.
th: การร้องขอ AJAX HTTP สิ้นสุดอย่างผิดปกติ

en: Debugging information follows.
th: รายละเอียดสำหรับดีบั๊ก

en: Path: !uri
th: พาธ: !uri

en: StatusText: !statusText
th: สถานะ: !statusText

en: ResponseText: !responseText
th: การตอบสนอง: !responseText

en: ReadyState: !readyState
th: สถานะเตรียมพร้อม: !readyState

en: No feeds available. <a href="@link">Add feed</a>.
th: ไม่พบฟีด <a href="@link">เพิ่มฟีด</a>

en: No categories available. <a href="@link">Add category</a>.
th: ไม่พบประเภท <a href="@link">เพิ่มประเภท</a>

en: The length of time between feed updates. Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.
th: ช่วงเวลาระหว่างการปรับปรุงฟีดแต่ละครั้ง จำเป็นต้องตั้งค่า <a href="@cron">cron maintenance task</a> ให้ถูกต้อง

en: News items in block
th: รายการข่าวในบล็อค

en: Drupal can make a block with the most recent news items of this feed. You can <a href="@block-admin">configure blocks</a> to be displayed in the sidebar of your page. This setting lets you configure the number of news items to show in this feed's block. If you choose '0' this feed's block will be disabled.
th: Drupal สามารถสร้างบล็อคจากรายการข่าวล่าสุดจากฟีดนี้ คุณสามารถ<a href="@block-admin">ตั้งค่าบล็อค</a>ที่แสดงในแถบด้านข้างของหน้า การตั้งค่านี้ให้คุณตั้งค่าจำนวนรายการข่าวที่จะแสดงในบล็อคฟีด ถ้าเลือก '0' บล็อคฟีดนี้จะถูกปิด

en: The URL %url is invalid. Enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
th: URL %url ไม่ถูกต้อง กรุณาป้อง URL เต็มเช่น http://www.example.com/feed.xml

en: A feed named %feed already exists. Enter a unique title.
th: พบฟีดชื่อ %feed อยู่แล้ว กรุณาป้อนชื่อที่ไม่ซ้ำ

en: A feed with this URL %url already exists. Enter a unique URL.
th: พบฟีด URL %url อยู่แล้ว กรุณาป้อน URL ที่ไม่ซ้ำ

en: Upload an OPML file containing a list of feeds to be imported.
th: อัปโหลดไฟล์ OPML ซึ่งบรรจุรายการของฟีดที่ต้องการนำเข้า

en: OPML Remote URL
th: URL ปลายทาง OPML

en: Enter the URL of an OPML file. This file will be downloaded and processed only once on submission of the form.
th: ป้อน URL ของไฟล์ OPML ไฟลนี้จะถูกดาวน์โหลดและประมวณผลเพียงครั้งเดียวตอนส่งข้อมูลในฟอร์ม

en: Drupal can make a block with the most recent news items of a feed. You can <a href="@block-admin">configure blocks</a> to be displayed in the sidebar of your page. This setting lets you configure the number of news items to show in a feed's block. If you choose '0' these feeds' blocks will be disabled.
th: Drupal สามารถสร้างบล็อคจากรายการข่าวล่าสุดของฟีด คุณสามารถ<a href="@block-admin">ตั้งค่าบล็อค</a>ที่แสดงในแถบข้าง การตั้งค่านี้คุณตั้งค่าจำนวนรายการข่าวในบล็อคฟีด ถ้าเลือก '0' ฟีดนี้จะถูกปิด

en: You must <em>either</em> upload a file or enter a URL.
th: คุณต้องอัปโหลดไฟล์หรือป้อน URL อย่างใดอย่างหนึ่ง

en: This URL is not valid.
th: URL ไม่ถูกต้อง

en: No new feed has been added.
th: ไม่มีฟีดใหม่ถูกเพิ่ม

en: The URL %url is invalid.
th: URL %url ไม่ถูกต้อง

en: A feed named %title already exists.
th: พบฟีดชื่อ %title อยู่แล้ว

en: A feed with the URL %url already exists.
th: พบฟีด URL %url อยู่แล้ว

en: Fetchers download data from an external source. Choose a fetcher suitable for the external source you would like to download from.
th: Fetcher ดาวน์โหลดข้อมูลจากแหล่งภายนอก เลือก Fetcher ที่เหมาะสมกับแหล่งภายนอกที่คุณต้องการ

en: Parsers transform downloaded data into standard structures. Choose a parser suitable for the type of feeds you would like to aggregate.
th: Parser แปลงข้อมูลที่ดาวน์โหลดมาให้เป็นโครงสร้างมาตรฐาน เลือก Parser ที่เหมาะสมกับชนิดของฟีดที่คุณต้องการรวบรวม

en: Processors act on parsed feed data, for example they store feed items. Choose the processors suitable for your task.
th: Processor ทำงานกับข้อมูลฟีดที่ถูกอ่านมาแล้ว เช่น บันทึกรายการฟีด เป็นต้น กรุณาเลือก Processor ที่เหมาะสมกับงานของคุณ

en: For most aggregation tasks, the default settings are fine.
th: ค่าปกติสามารถใช้งานได้ดีสำหรับงานรวมฟีดทั่วไป

en: A category named %category already exists. Enter a unique title.
th: พบประเภท %category อยู่แล้ว กรุณาป้อนชื่อที่ไม่ซ้ำ

en: Default fetcher
th: Fetcher ปกติ

en: Downloads data from a URL using Drupal's HTTP request handler.
th: ดาวน์โหลดข้อมูลจาก URL ด้วยฟังก์ชั่นภายในของ Drupal

en: Default parser
th: Parser ปกติ

en: Parses RSS, Atom and RDF feeds.
th: วิเคราะห์ฟีด RSS, Atom และ RDF

en: Default processor
th: Processor ปกติ

en: Creates lightweight records from feed items.
th: สร้างรายการพื้นฐานจากรายการฟีด

en: Default processor settings
th: ค่าติดตั้ง Processor ปกติ

en: Number of items shown in listing pages
th: จำนวนของรายการที่แสดงในหน้ารายการ

en: Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.
th: ต้องการการติดตั้ง <a href="@cron">cron maintenance task</a> ที่ถูกต้อง

en: Select categories using
th: เลือกประเภทด้วย

en: For a small number of categories, checkboxes are easier to use, while a multiple selector works well with large numbers of categories.
th: สำหรับประเภทจำนวนไม่มาก กล่องเลือกจะใช้ง่ายกว่า ในขณะที่ตัวเลือกแบบหลายตัวจะสะดวกกว่าเมื่อมีประเภทจำนวนมาก

en: Length of trimmed description
th: ความยาวของคำบรรยายที่ถูกตัดให้สั้นลง

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of content.
th: จำนวนตัวอักษรสูงสุดที่ใช้จำกัดเนื้อหาแบบสั้น

en: The Aggregator module is an on-site syndicator and news reader that gathers and displays fresh content from RSS-, RDF-, and Atom-based feeds made available across the web. Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines in feeds, using a number of standardized XML-based formats. For more information, see the online handbook entry for <a href="@aggregator-module">Aggregator module</a>.
th: โมดูลดึงฟีดคือศูนย์รวมข้อมูลหรืออ่านข่าวที่รวบรวมและแสดงข้อมูลล่าสุดจาก RSS, RDF และ Atom จากเว็บอื่น เว็บไซต์จำนวนมาก (ส่วนใหญ่เป็นเว็บไซต์ข่าวและบล็อก) นำเสนอเนื้อหาผ่านฟีดในรูปแบบ XML มาตรฐาน อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่คู่มือออนไลน์สำหรับ <a href="@aggregator">โมดูลดึงฟีด</a>

en: Viewing feeds
th: ดูฟีด

en: Feeds contain published content, and may be grouped in categories, generally by topic. Users view feed content in the <a href="@aggregator">main aggregator display</a>, or by <a href="@aggregator-sources">their source</a> (usually via an RSS feed reader). The most recent content in a feed or category can be displayed as a block through the <a href="@admin-block">Blocks administration page</a>.
th: ฟีดบรรจุเนื้อหาที่ถูกตีพิมพ์และอาจจัดกลุ่มแยกประเภทด้วยหัวข้อ ผู้ใช้ดูเนื้อหาฟีดใน <a href="@aggregator">หน้าฟีดหลัก</a> หรือ <a href="@aggregator-sources">ต้นฉบับ</a> (ส่วนใหญ่ดูผ่านทางโปรแกรมอ่านฟีด) เนื้อหาล่าสุดในฟีดหรือประเภทสามารถแสดงในบล็อคได้ผ่าน <a href="@admin-block">หน้าจัดการบล็อค</a>

en: Adding, editing, and deleting feeds
th: เพิ่ม, แก้ไข, ลบฟีด

en: Administrators can add, edit, and delete feeds, and choose how often to check each feed for newly updated items on the <a href="@feededit">Feed aggregator administration page</a>.
th: ผู้บริหารสามารถเพิ่ม แก้ไข, ลบฟีด และเลือกความถี่เพื่อตรวจสอบเนื้อหาใหม่ของแต่ละฟีดที่ <a href="@feededit">หน้าจัดการฟีด</a>

en: OPML integration
th: การทำงานร่วมกับ OPML

en: A <a href="@aggregator-opml">machine-readable OPML file</a> of all feeds is available. OPML is an XML-based file format used to share outline-structured information such as a list of RSS feeds. Feeds can also be <a href="@import-opml">imported via an OPML file</a>.
th: มี <a href="@aggregator-opml">ไฟล์ OPML</a> ของฟีดทั้งหมด OPML คือไฟล์ XML เพื่อแบ่งปันข้อมูลแบบมีโครงสร้าง เช่น รายการฟีด RSS เป็นต้น คุณสามารถ <a href="@import-opml">นำเข้าฟีดผ่าน OPML</a> ได้

en: Configuring cron
th: ติดตั้ง cron

en: A correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required to update feeds automatically.
th: ต้องการการติดตั้ง <a href="@cron">cron maintenance task</a> ที่ถูกต้องเพื่อการปรับปรุงฟีดอัตโนมัติ

en: <acronym title="Outline Processor Markup Language">OPML</acronym> is an XML format used to exchange multiple feeds between aggregators. A single OPML document may contain a collection of many feeds. Drupal can parse such a file and import all feeds at once, saving you the effort of adding them manually. You may either upload a local file from your computer or enter a URL where Drupal can download it.
th: <acronym title="Outline Processor Markup Language">OPML</acronym> เป็นรูปแบบ XML รูปแบบหนึ่งที่ใช้สำหรับแลกเปลี่ยนแหล่งข่าว ผ่านทางตัวรวบรวมข่าว เอกสาร OPML หนึ่งๆ อาจประกอบด้วยหลายๆ แหล่งข่าว ดรูปอลสามารถอ่าน และนำเข้าไฟล์เหล่านั้นได้ในครั้งเดียว ทำให้่ท่านประหยัดเวลามากขึ้น ท่านสามารถอัพโหลดไฟล์จากคอมพิวเตอร์ของท่าน หรือกรอก URL ที่ดรูปอลสามารถดาวน์โหลดได้

en: Administer news feeds
th: จัดการฟีดข่าว

en: View news feeds
th: ดูฟีดข่าว

en: Configure the behavior of the feed aggregator, including when to discard feed items and how to present feed items and categories.
th: ตั้งค่าการทำงานของตัวรวบรวมข่าว เช่น จะลบแหล่งข่าวเก่าเมื่อไหร่ หรือจะแสดงรายการข่าว และกลุ่มข่าวอย่างไร

en: Override the default title for the block. Use <em>!placeholder</em> to display no title, or leave blank to use the default block title.
th: แทนที่ชื่อเริ่มต้นของบล็อค หรือใช้ <em>!placeholder</em> เมื่อไม่ต้องการแสดงชื่อ หรือว่างไว้เพื่อใช้ชื่อเริ่มต้นของบล็อค

en: Specify in which themes and regions this block is displayed.
th: กำหนดพื้นที่ และธีมที่จะใช้แสดงบล็อคนี้

en: All pages except those listed
th: ทุกหน้ายกเว้นในรายการ

en: Only the listed pages
th: เฉพาะหน้าที่อยู่ในรายการ

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
th: กำหนดหน้าโดยใช้ path ของหน้านั้นๆ และให้กรอกบรรทัดละ path ใช้เครื่องหมาย '*' สำหรับ path ใดๆ เช่น ถ้า path ของหน้าบล็อก คือ %blog ให้ใช้ %block-* สำหรับบล็อกส่วนตัวใดๆ ถ้าต้องการใช้หน้าแรก ให้กรอก %frong

en: Pages on which this PHP code returns <code>TRUE</code> (experts only)
th: หน้าใดๆ ที่คำสั่ง PHP นี้ส่งค่า <code>TRUE</code> กลับมา (ผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น)

en: Pages or PHP code
th: หน้าใดๆ หรือ คำสั่ง PHP

en: If the PHP option is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP code can break your Drupal site.
th: ถ้าเลือกใช้คำสั่ง PHP ให้พิมพ์คำสั่ง PHP ระหว่าง %php และพึงระลึกเสมอว่า การใช้คำสั่ง PHP ที่ไม่ถูกต้อง อ่านทำให้เว็บไซต์ไม่สามารถใช้งานได้

en: Customizable per user
th: ผู้ใช้สามารถปรับเปลี่ยนได้

en: Not customizable
th: ไม่สามารถปรับเปลี่ยนได้

en: Customizable, visible by default
th: แสดงไปก่อน แต่ปรับเปลี่ยนได้

en: Customizable, hidden by default
th: ซ่อนไว้ แต่ปรับเปลี่ยนได้

en: Ensure that each block description is unique.
th: ต้องแน่ใจว่าคำอธิบายบล็อคแต่ละอัน ไม่ซ้ำกัน

en: The Block module allows you to create boxes of content, which are rendered into an area, or region, of one or more pages of a website. The core Seven administration theme, for example, implements the regions "Content", "Help", "Dashboard main", and "Dashboard sidebar", and a block may appear in any one of these regions. The <a href="@blocks">Blocks administration page</a> provides a drag-and-drop interface for assigning a block to a region, and for controlling the order of blocks within regions. For more information, see the online handbook entry for <a href="@block">Block module</a>.
th: โมดูล Block ให้คุณสามารถสร้างกล่องที่มีเนื้อหาต่างๆ และแสดงบนพื้นที่หนึ่ง พื้นที่ใด หรือหน้าใดๆ ของเว็บไซต์ ยกตัวอย่างเช่น ธีมหน้าบริหาร Seven จะมีพื้นที่ต่างๆ ได้แก่ เนื้อหา ช่วยเหลือ Dashboard หลัก Dashboard แถบด้านข้าง  โดยสามารถกำหนดให้บล็อคแสดงในพื้นที่เหล่านี้ได้ ถ้าต้องการกำหนดการแสดงผลบล็อค ให้ไปที่ <a href="@blocks">หน้าบริหารบล็อค</a> คุณสามารถดูคู่มือได้ที่ <a href="@block">โมดูล Block<a>

en: Positioning content
th: ตำแหน่งเนื้อหา

en: When working with blocks, remember that all themes do <em>not</em> implement the same regions, or display regions in the same way. Blocks are positioned on a per-theme basis. Users with the <em>Administer blocks</em> permission can disable blocks. Disabled blocks are listed on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>, but are not displayed in any region.
th: เมื่อใช้งานบล็อค จำไว้ว่า แต่ละธีมจะมีการกำหนดพื้นที่แสดงผล <em>ไม่เหมือนกัน</em> หรือมีการกำหนดตำแหน่งที่ต่างกัน ผู้ใช้งานที่มีสิทธิในการจัดการบล็อค สามารถปิดบล็อคใดๆ ได้ ใน <a href="@blocks">หน้าบริหารบล็อค</a>

en: Controlling visibility
th: ควบคุมการแสดงผล

en: Blocks can be configured to be visible only on certain pages, only to users of certain roles, or only on pages displaying certain <a href="@content-type">content types</a>. Administrators can also allow specific blocks to be enabled or disabled by users when they edit their <a href="@user">My account</a> page. Some dynamic blocks, such as those generated by modules, will be displayed only on certain pages.
th: บล็อคสามารถตั้งค่าให้แสดงผลได้ในหน้าที่ต้องการ โดยผู้ใช้ที่มีสิทธิตั้งค่า หรือสามารถแสดงผลตาม <a href="@content-type">ประเภทเนื้อหา</a> ได้ ผู้ดูแลระบบ ยังสามารถกำหนดให้สมาชิก สามารถแก้ไขบล็อกของตนเองได้ในหน้า <a href="@user">บัญชีของฉัน</a> สำหรับบล็อกที่มีการปรับปรุงเนื้อหาตลอดเวลา เช่น บล็อคของโมดูลบางแบบ สามารถกำหนดให้แสดงผลในหน้าที่ต้องการได้

en: Creating custom blocks
th: สร้างบล็อคกำหนดเอง

en: Users with the <em>Administer blocks</em> permission can <a href="@block-add">add custom blocks</a>, which are then listed on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. Once created, custom blocks behave just like default and module-generated blocks.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ <em>บริหารบล็อค</em> สามารถ <a href="@block-add">เพิ่มบล็อค</a> ที่ต้องการ โดยบล็อคดังกล่าว จะถูกแสดงในหน้า <a href="@blocks">บริหารบล็อค</a> โดยบล็อคที่ถูกสร้างโดยสมาชิก จะมีคุณสมบัติเหมือนบล็อคที่สร้างจากโมดูลทุกประการ

en: This page provides a drag-and-drop interface for assigning a block to a region, and for controlling the order of blocks within regions. Since not all themes implement the same regions, or display regions in the same way, blocks are positioned on a per-theme basis. Remember that your changes will not be saved until you click the <em>Save blocks</em> button at the bottom of the page. Click the <em>configure</em> link next to each block to configure its specific title and visibility settings.
th: ในหน้านี้ เป็นหน้าติดต่อผู้ใช้แบบลากและวาง เพื่อกำหนดบล็อคให้แสดงผลในพื้นที่ต่างๆ และกำหนดลำดับที่จะแสดงผล เนื่องจากแต่ละธีมจะมีการกำหนดพื้นที่แสดงผลที่ต่างกัน ดังนั้น การแสดงผลบล็อค จะเป็นไปตามธีมนั้นๆ โปรดจำไว้ว่า การเปลี่ยนแปลงใดๆ จะไม่มีผลจนกว่าคุณจะคลิ๊กที่ <em>ปุ่มบันทึกบล็อค</em> บล็อคยังสามารถตั้งค่าโดยการคลิ๊กที่ <em>ตั้งค่า</em> ซึ่งจะปรากฎเหนือบล็อคขณะแสดงผล

en: Demonstrate block regions (@theme)
th: แสดงพื้นที่บล็อค (@theme)

en: Administer blocks
th: จัดการบล็อค

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">Blocks administration page</a>.
th: คำอธิบายย่อสำหรับบล็อคของคุณ โดยคำอธิบายนี้จะแสดงใน <a href="@overview">หน้าบริหารบล็อค</a>

en: Personalize blocks
th: กำหนดบล็อคส่วนตัว

en: Blocks consist of content or information that complements the main content of the page. Enable or disable optional blocks using the checkboxes below.
th: บล็อคประกอบด้วยเนื้อหาและข้อมูลต่างๆ ที่จะถูกใช้ในหน้าสร้างหน้าเว็บ เปิดใช้หรือปิดบล็อคโดยใช้กล่องเลือกด้านล่าง

en: Cache blocks
th: เก็บบล็อคไว้ในแคช

en: Block caching is inactive because you have enabled modules defining content access restrictions.
th: การใช้งานแคชของบล็อคถูกปิดไว้ เนื่องจากคุณเปิดใช้งานโมดูลที่มีการจำกัดการเข้าถึงเนื้อหา

en: Controls the visual building blocks a page is constructed with. Blocks are boxes of content rendered into an area, or region, of a web page.
th: ควบคุมการแสดงผลบล็อคในหน้าใดๆ โดยบล็อคจะเป็นกล่องที่แสดงเนื้อหาในพื้นที่ใดๆ ในหน้าเว็บ

en: Restricted to certain pages
th: จำกัดให้เฉพาะบางหน้า

en: The block cannot be placed in this region.
th: ไม่สามารถวางบล็อคในพื้นที่นี้ได้

en: Use for multi-user blogs. Every user gets a personal blog.
th: ใช้สำหรับบล็อกที่มีผู้ใช้หลายคน โดยทุกคนจะมีบล็อกส่วนตัวด้วย

en: Single-user blogs
th: บล็อกส่วนตัว

en: Each user's blog entries are automatically displayed with a link to the user's main blog page. You can create as many single-user blogs as you have site users with permission to create blog content.
th: แต่ละรายการบล็อกของผู้ใช้จะุถูกแสดงเมื่อลิงค์ไปยังหน้าบล็อกหลักของผู้ใช้ คุณสามารถสร้างบล็อกส่วนตัวผู้ใช้แต่ละคนได้ ถ้าคุณได้รับสิทธิในการสร้างบล็อก

en: Multi-user blogs
th: บล็อกส่วนรวม

en: Blog entries from each single-user blog are also aggregated into one central multi-user blog, which displays the blog content of all users in a single listing.
th: รายการบล็อกจากผู้ใช้แต่ละคน ยังสามารถนำมารวมกันทำเป็นบล็อกส่วนรวมได้ ซึ่งจะแสดงเนื้อหาบล็อกของผู้ใช้ทั้งหมดในรายการเดียว

en: There is an optional <em>Blogs</em> menu item added to the Navigation menu, which displays all blogs available on your site, and a <em>My blog</em> item displaying the current user's blog entries.
th: คุณสามารถเพิ่มเมนู "บล็อก" ไปยังเมนูนำทาง เพื่อแสดงบล็อกทั้งหมดที่มีอยู่บนเว็บไซต์ของคุณ และเพิ่มเมนู "บล็อกของฉัน" เพื่อแสดงบล็อกของผู้ใช้

en: The Blog module also creates a default <em>Recent blog posts</em> block that may be enabled at the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
th: โมดูลบล็อก จะสร้างบล็อค <em>รายการบล็อกล่าสุด</em> ซึ่งสามารถเปิดใช้ได้ในหน้า <a href="@blocks">หน้าบริหารบล็อค</a>

en: Create new blog entry
th: สร้างรายการบล็อกใหม่

en: Enables multi-user blogs.
th: เปิดใช้บล็อกส่วนรวม

en: No books available.
th: ยังไม่มีหนังสือ

en: Content types allowed in book outlines
th: ชนิดเนื้อหาที่ใช้ประกอบเป็นหนังสือ

en: Users with the %outline-perm permission can add all content types.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ %outline-perm สามารถเพิ่มเนื้อหาได้ทุกชนิด

en: Administer book outlines
th: บริหารหนังสือ

en: The Book module is used for creating structured, multi-page content, such as site resource guides, manuals, and wikis. It allows you to create content that has chapters, sections, subsections, or any similarly-tiered structure. For more information, see the online handbook entry for <a href="@book">Book module</a>.
th: โมดูลหนังสือ จะถูกใช้สำหรับสร้างโครงสร้างเนื้อหาแบบหลายหน้า เช่น คู่มือการใช้งาน หรือวิกิ คุณสามารถสร้างเนื้อหาที่มีบท ย่อหน้า ย่อหน้าย่อย หรือทั้งหมดได้ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม สามารถอ่านในคู่มือออนไลน์ได้ที่ <a href="@book">โมดูลหนังสือ</a>

en: Adding and managing book content
th: เพิ่มและจัดการหนังสือ

en: You can assign separate permissions for <em>creating</em>, <em>editing</em>, and <em>deleting</em> book content, as well as <em>adding content to books</em>, and <em>creating new books</em>. Users with the <em>Administer book outlines</em> permission can add <em>any</em> type of content to a book by selecting the appropriate book outline while editing the content. They can also view a list of all books, and edit and rearrange section titles on the <a href="@admin-book">Book administration page</a>.
th: คุณสามารถแยกสิทธิในการ <em>สร้าง</em> <em>แก้ไข</em> และ <em>ลบ</em> หนังสือ รวมทั้ง <em>เพิ่มเนื้อหาในหนังสือ</em> และ <em>เพิ่มหนังสือใหม่</em> ได้ ผู้ใช้ที่มีสิทธิ <em>บริหารจัดการหนังสือ</em> สามารถเพิ่ม <em>ชนิดเนื้อหาใดๆ</em> ในหนังสือโดยเลือกเนื้อหาที่ต้องการในขณะแก้ไขหนังสือ ผู้ใช้ยังสามารถดูรายการหนังสือทั้งหมด แก้ไขหรือเรียงลำดับย่อหน้าต่างๆได้ ที่ <a href="@admin-book">หน้าบริหารหนังสือ</a>

en: Printing books
th: พิมพ์หนังสือ

en: Users with the <em>View printer-friendly books</em> permission can select the <em>printer-friendly version</em> link visible at the bottom of a book page's content to generate a printer-friendly display of the page and all of its subsections.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ <em>ดูหนังสือแบบพิมพ์ได้</em> สามารถลิงค์ไปยังหน้า <em>แบบที่พิมพ์ได้</em> ซึ่งจะปรากฎที่ด้านล่างของเนื้อหาในหนังสือ เพื่อสร้างหน้าที่ง่ายต่อการพิมพ์สำหรับเนื้อหานั้นๆ

en: The book module offers a means to organize a collection of related content pages, collectively known as a book. When viewed, this content automatically displays links to adjacent book pages, providing a simple navigation system for creating and reviewing structured content.
th: โมดูลหนังสือ ให้คุณสามารถจัดการกลุ่มของหน้าต่าง รวมกันเป็นหนังสือ เมื่อเข้าไปยังหนังสือ หน้าต่างๆ ในหนังสือ จะถูกแสดงเป็นลิงค์ไปยังเนื้อหานั้นๆ ซึ่งทำให้ง่ายต่อการสร้าง และการอ่านเนื้อหาแบบมีโครงสร้าง

en: The outline feature allows you to include pages in the <a href="@book">Book hierarchy</a>, as well as move them within the hierarchy or to <a href="@book-admin">reorder an entire book</a>.
th: คุณสมบัติของการสร้างภาพรวม ทำให้คุณสามารถเพิ่มหน้าต่างๆ เข้าไปยัง <a href="@book">ลำดับหน้าของหนังสือ</a> รวมทั้งการ <a href="@book-admin">ย้ายลำดับหน้าในหนังสือ</a>

en: Create new books
th: สร้างหนังสือใหม่

en: Add content and child pages to books
th: เพิ่มเนื้อหาและหน้าต่างๆ ในหนังสือ

en: View printer-friendly books
th: ดูแบบที่ง่ายต่อการพิมพ์

en: View a book page and all of its sub-pages as a single document for ease of printing. Can be performance heavy.
th: ดูหน้าหลักและหน้าย่อยของหนังสือทั้งหมด ในหน้าเดียว เพื่อให้ง่ายต่อการพิมพ์ แต่อาจใช้เวลานาน

en: <em>Books</em> have a built-in hierarchical navigation. Use for handbooks or tutorials.
th: <em>หนังสือ</em> จะแสดงผลแบบเรียงลำดับ เพื่อใช้ทำคู่มือ หรือแบบเรียน

en: Allows users to create and organize related content in an outline.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้สร้างและจัดลำดับเนื้อหาในหนังสือ

en: The Color module allows users with the <em>Administer site configuration</em> permission to quickly and easily change the color scheme of themes that have been built to be compatible with it. For more information, see the online handbook entry for <a href="@color">Color module</a>.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ <em>บริหารการตั้งค่าเว็บไซต์</em> สามารถใช้ โมดูลสี เพื่อเปลี่ยนรูปแบบสีของเว็บไซต์ในธีมต่างๆ ที่เข้ากันได้กับโมดูลนี้ ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติม สามารถอ่านได้ที่ <a href="@color">โมดูลสี</a>

en: Changing colors
th: เปลี่ยนสี

en: The Color module saves a modified copy of the theme's specified stylesheets in the files directory. This means that if you make any manual changes to your theme's stylesheet, <em>you must save your color settings again, even if they haven't changed</em>. This step is required because the module stylesheets (in the files directory) need to be recreated to include your changes.
th: โมดูลสีจะบันทึก และเปลี่ยนแปลงสำเนา stylesheets ของธีม ในไดเร็คทอรี files ซึ่งหมายความว่า ถ้าคุณทำการเปลี่ยนแปลงใดๆ เองใน stylesheet ของธีม <em>คุณต้องบันทึกค่าสีของคุณอีกครั้ง แม้ว่าทั้งหมดจะไม่ถูกเปลี่ยน</em> ที่ต้องทำเช่นนี้เนื่องจาก stylesheets ของโมดูล (ในไดเร็คทอรี files) จะต้องถูกสร้างใหม่เพื่อรวมการเปลี่ยนแปลงของคุณเข้าไปด้วย

en: The GD library for PHP is enabled, but was compiled without PNG support. Check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
th: มี GD library ของ PHP อยู่ แต่ไม่สนับสนุนรูปภาพแบบ PNG โปรดอ่าน <a href="@url">คู่มือรูปภาพของ PHP</a> เพื่อดูวิธีแก้ปัญหา

en: The GD library for PHP is missing or outdated. Check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
th: ไม่มี GD library สำหรับ PHP หรือมีแต่ตกรุ่น โปรดอ่าน <a href="@url">คู่มือรูปภาพของ PHP</a> เพื่อดูวิธีแก้ปัญหา

en: Allows administrators to change the color scheme of compatible themes.
th: อนุญาตให้ผู้บริหารสามารถเปลี่ยนสีของธีมที่เข้ากันได้

en: Select one or more comments to perform the update on.
th: เลือกหนึ่งความคิดเห็นหรือมากกว่าเพื่อปรับปรุง

en: There do not appear to be any comments to delete, or your selected comment was deleted by another administrator.
th: ไม่มีความคิดเห็นให้ลบ หรือความคิดเห็นที่คุณเลือกถูกลบโดยผู้บริหารคนอื่น

en: Deleted @count comments.
th: ลบ @count ความคิดเห็นแล้ว

en: Deleted comment @cid and its replies.
th: ลบความคิดเห็น @cid และคำตอบทั้งหมดแล้ว

en: Comment approved.
th: ความคิดเห็นถูกอนุมัติแล้ว

en: Tokens for comments posted on the site.
th: Token ของความเห็นที่ถูกเขียนบนเว็บไซต์

en: The Comment module allows users to comment on site content, set commenting defaults and permissions, and moderate comments. For more information, see the online handbook entry for <a href="@comment">Comment module</a>.
th: โมดูลความคิดเห็น อนุญาตให้ผู้ใช้แสดงความคิดเห็นในเนื้อหาของเว็บไซต์ ที่อนุญาตให้แสดงความเห็นได้ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม อ่านได้ในคู่มือ <a href="@comment">โมดูลความคิดเห็น</a>

en: Default and custom settings
th: ตั้งค่ามาตรฐานและค่าปรับเอง

en: Each <a href='@content-type'>content type</a> can have its own default comment settings configured as: <em>Open</em> to allow new comments, <em>Hidden</em> to hide existing comments and prevent new comments, or <em>Closed</em> to view existing comments, but prevent new comments. These defaults will apply to all new content created (changes to the settings on existing content must be done manually). Other comment settings can also be customized per content type, and can be overridden for any given item of content. When a comment has no replies, it remains editable by its author, as long as the author has a user account and is logged in.
th: แต่ละ <a href='@content-type'>ชนิดเนื้อหา</a> สามารถมีการตั้งค่ามาตรฐานของมันเองเป็น <em>เปิด</em> เพื่อให้แสดงความคิดเห็นได้ หรือ <em>ซ่อน</em> เพื่อซ่อนความคิดเห็นที่มี และไม่อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นใหม่ หรือ <em>ปิด</em> เพื่อแสดงความคิดเห็นที่มีอยู่ แต่ไม่ให้แสดงความคิดเห็นใหม่ ค่ามาตรฐานนี้ จะมีผลกับเนื้อหาทั้งหมดที่ถูกสร้างใหม่ (ถ้าจะเปลี่ยนค่าของเนื้อหาที่มีอยู่แล้ว ต้องทำเอง) การตั้งค่าความคิดเห็นสามารถปรับเปลี่ยนได้ตามแต่ละชนิดเนื้อหา และสามารถแทนที่ได้เฉพาะในเนื้อหาแต่ละอัน ความคิดเห็นแต่ละอันจะถูกแก้ไขได้ ตราบใดที่ยังไม่มีผู้ตอบความคิดเห็นนั้น และผู้เขียนอยู่ในระบบ

en: Unapproved comments (@count)
th: ความคิดเห็นที่ยังไม่ได้รับอนุมัติ (@count)

en: Administer comments and comment settings
th: บริหารและตั้งค่าความคิดเห็น

en: Edit own comments
th: แก้ไขความคิดเห็นของตัวเอง

en: Number of recent comments
th: จำนวนความคิดเห็นล่าสุด

en: Threading
th: เรียงลำดับต่อเนื่อง

en: Show comment replies in a threaded list.
th: แสดงความคิดเห็นแบบรายการเรียงลำดับต่อเนื่อง

en: Default comment setting for new content
th: ตั้งค่ามาตรฐานของความคิดเห็นสำหรับเนื้อหาใหม่

en: Allow comment title
th: ให้มีชื่อความคิดเห็น

en: Show reply form on the same page as comments
th: แสดงฟอร์มสำหรับตอบในหน้าเดียวกับความคิดเห็น

en: Users with the "Post comments" permission can post comments.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ "เขียนความคิดเห็น" สามารถแสดงความคิดเห็นได้

en: Users cannot post comments, but existing comments will be displayed.
th: ผู้ใช้ไม่สามารถแสดงความคิดเห็น แต่สามารถอ่านได้

en: Comments are hidden from view.
th: ซ่อนความคิดเห็น

en: Users cannot post comments.
th: ผู้ใช้แสดงความคิดเห็นไม่ได้

en: Your comment has been queued for review by site administrators and will be published after approval.
th: ความคิดเห็นถูกส่งเพื่อรอการตรวจสอบโดยผู้ดูแลเว็บไซต์แล้ว และจะถูกตีพิมพ์เมื่อได้รับอนุมัติ

en: Your comment has been posted.
th: ความคิดเห็นของคุณถูกเขียนแล้ว

en: <a href="@login">Log in</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
th: <a href="@login">เข้าสู่ระบบ</a> หรือ <a href="@register">ลงทะเบียน</a> เพื่อแสดงความคิดเห็น

en: <a href="@login">Log in</a> to post comments
th: <a href="@login">เข้าสู่ระบบ</a> เพื่อแสดงความคิดเห็น

en: Flat list
th: รายการแบบเรียบ

en: Threaded list
th: รายการแบบเชื่อมโยงกัน

en: Published comment %subject.
th: ตีพิมพ์ความคิดเห็น %subject แล้ว

en: Saved comment %title
th: บันทึกความคิดเห็น %title

en: List and edit site comments and the comment approval queue.
th: แสดงรายการและแก้ไขความคิดเห็นในเว็บไซต์ และดูลำดับอนุมัติความคิดเห็น

en: Unapproved comments
th: ความคิดเห็นที่ยังไม่ได้รับอนุมัติ

en: Category %category has been saved.
th: บันทึกหมวดหมู่ %category เรียบร้อยแล้ว

en: Contact @username
th: ติดต่อ @username

en: User contact forms
th: ฟอร์มติดต่อผู้ใช้

en: Site-wide contact forms
th: ฟอร์มติดต่อไซต์

en: Customization
th: การปรับแต่ง

en: Administer contact forms and contact form settings
th: การบริหารจัดการรูปแบบการติดต่อและการตั้งค่ารูปแบบการติดต่อ

en: Use the site-wide contact form
th: ใช้ฟอร์มติดต่อไซต์

en: Use users' personal contact forms
th: ใช้ฟอร์มติดต่อผู้ใช้ส่วนตัว

en: Changing this setting will not affect existing users.
th: การเปลี่ยนการตั้งค่านี้จะไม่ส่งผลกระทบต่อผู้ใช้ที่มีอยู่

en: Displaying contextual links
th: แสดงการเชื่อมโยงตามบริบท

en: Use contextual links
th: ใช้การเชื่อมโยงบริบท

en: Use contextual links to perform actions related to elements on a page.
th: ใช้บริบทเชื่อมโยงการดำเนินการที่เกี่ยวข้องกับองค์ประกอบบนหน้าเว็บ

en: Contextual links
th: การเชื่อมโยงบริบท

en: Provides contextual links to perform actions related to elements on a page.
th: มีการลิงค์บริบทในการดำเนินการที่เกี่ยวข้องกับองค์ประกอบบนหน้าเว็บ

en: Tracking user activity
th: ติดตามกิจกรรมของผู้ใช้

en: Tracking content activity
th: ติดตามกิจกรรมของเนื้อหา

en: DRAG HERE
th: ลากมาที่นี่

en: Customize dashboard
th: ปรับแต่ง Dashboard

en: Clear log messages
th: ล้างข้อความ Log

en: This will permanently remove the log messages from the database.
th: จะลบข้อความบันทึกจากฐานข้อมูล

en: Monitoring your site
th: ติดตามสถานะไซต์ของคุณ

en: Debugging site problems
th: ปัญหาดีบั๊กของเว็บไซต์

en: List (text)
th: รายการ (ข้อความ)

en: Long text
th: ข้อความขนาดยาว

en: Leave blank to use trimmed value of full text as the summary.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อใช้ค่าที่ถูกตัดออกเป็นสรุป

en: Hide summary
th: ซ่อนสรุป

en: Edit summary
th: แก้ไขสรุป

en: Change widget type.
th: เปลี่ยนประเภทของวิดเจ็ต

en: Field list
th: รายการช่องรับข้อมูล

en: Manage display
th: จัดการการแสดงผล

en: Upload destination
th: ที่หมายของการอัพโหลด

en: Enter a value like "512" (bytes), "80 KB" (kilobytes) or "50 MB" (megabytes) in order to restrict the allowed file size. If left empty the file sizes will be limited only by PHP's maximum post and file upload sizes (current limit <strong>%limit</strong>).
th: Enable <em>Description</em> field

en: Add text format
th: เพิ่มรูปแบบข้อความ

en: Filter processing order
th: ลำดับการประมวลผลของตัวกรอง

en: The text format %format has been updated.
th: รูปแบบข้อความ %formatได้รับการปรับปรุง

en: Choosing a text format
th: เลือกรูปแบบข้อความ

en: A text format contains filters that change the user input, for example stripping out malicious HTML or making URLs clickable. Filters are executed from top to bottom and the order is important, since one filter may prevent another filter from doing its job. For example, when URLs are converted into links before disallowed HTML tags are removed, all links may be removed. When this happens, the order of filters may need to be re-arranged.
th: รูปแบบข้อความที่มีตัวกรองที่มีการเปลี่ยนแปลงการป้อนข้อมูลของผู้ใช้ ตัวอย่างเช่นทำให้เป็นอันตราย HTML หรือสร้าง URL ที่คลิกได้ ตัวกรองจะดำเนินการจากบนลงล่างและคำสั่งสำคัญ, ตั้งแต่หนึ่งตัวกรองที่อาจป้องกันไม่ให้ตัวกรองอีกตัวจากการทำงานของตัวอย่างเช่นเมื่อ URL จะถูกแปลงเป็นลิงก์ก่อนอนุญาต HTML แท็กจะถูกเอาออก,ลิงก์ทั้งหมดจะถูกลบออก. เมื่อเกิดเหตุการณ์นี้,คำสั่งของตัวกรองอาจต้องมีการจัดอีก

en: Warning: This permission may have security implications depending on how the text format is configured.
th: คำเตือน:การอนุญาตนี้อาจมีผลกระทบการรักษาความปลอดภัยขึ้นอยู่กับรูปแบบข้อความมีการกำหนดค่า

en: Limit allowed HTML tags
th: จำกัดการอนุญาตให้ใช้HTMLแท็ก

en: Convert line breaks into HTML (i.e. <code>&lt;br&gt;</code> and <code>&lt;p&gt;</code>)
th: แปลงบรรทัดแบ่งออกเป็น HTML(i.e. <code>&lt;br&gt;</code> and <code>&lt;p&gt;</code>)

en: Convert URLs into links
th: แปลง URL ให้เป็น ลิงก์

en: Correct faulty and chopped off HTML
th: แก้ไขที่ผิดพลาดและตัด HTML

en: Display any HTML as plain text
th: จอแสดงผลใด ๆ HTML เป็นข้อความ

en: A list of HTML tags that can be used. JavaScript event attributes, JavaScript URLs, and CSS are always stripped.
th: รายการของแท็ก HTML ที่สามารถใช้ JavaScript เหตุการณ์คุณลักษณะ URL ของ JavaScript และ CSS มักจะว่าง

en: Display basic HTML help in long filter tips
th: แสดงวิธีใช้ HTML ขั้นพื้นฐานเคล็ดลับกรองนาน

en: Add rel="nofollow" to all links
th: เพิ่ม rel = "nofollow" เพื่อการเชื่อมโยงทั้งหมด

en: Filters content in preparation for display.
th: ตัวกรองเนื้อหาในการเตรียมการแสดงผล

en: Provides discussion forums.
th: กระดานสนทนา

en: Follow these steps to set up and start using your website:
th: ทำตามขั้นตอนเหล่านี้เพื่อตั้งค่า และเริ่มใช้เว็บไซต์ของคุณ:

en: Providing a help reference
th: ให้ความช่วยเหลือการอ้างอิง

en: If no image is uploaded, this image will be shown on display.
th: จำนวนได้รับอนุญาต

en: The title attribute is used as a tooltip when the mouse hovers over the image.
th: If no image is uploaded, this image will be shown on display.

en: Administer image styles
th: การบริหารจัดการรูปแบบภาพ

en: Create and modify styles for generating image modifications such as thumbnails.
th: สร้างและปรับเปลี่ยนรูปแบบในการปรับเปลี่ยนภาพดังกล่าวเป็นภาพขนาดเล็ก

en: Error generating image.
th: ข้อผิดพลาดที่ภาพที่สร้างขึ้น

en: Image styles
th: ลักษณะรูปภาพ

en: Configure styles that can be used for resizing or adjusting images on display.
th: กำหนดค่ารูปแบบที่สามารถนำมาใช้สำหรับการปรับขนาดหรือปรับภาพบนจอแสดงผล

en: Administer languages
th: จัดการภาษา

en: Translate interface texts
th: แปลข้อความอินเตอร์เฟส

en: Order of language detection methods for content. If a version of content is available in the detected language, it will be displayed.
th: คำสั่งของวิธีการตรวจสอบภาษาสำหรับเนื้อหา ถ้าเป็นรุ่นที่เนื้อหาสามารถใช้ได้ในภาษาที่ตรวจพบ ก็จะแสดงขึ้นมา

en: Order of language detection methods for user interface text. If a translation of user interface text is available in the detected language, it will be displayed.
th: คำสั่งของวิธีการตรวจสอบข้อความภาษาสำหรับส่วนติดต่อผู้ใช้ ถ้าแปลข้อความที่ผู้ใช้สามารถใช้ได้ในภาษาที่ตรวจพบ ก็จะแสดงขึ้นมา

en: Detection and selection
th: การตรวจสอบและการเลือก

[ctx: Long month name]
en: January
th: มกราคม

[ctx: Long month name]
en: February
th: กุมภาพันธ์

[ctx: Long month name]
en: March
th: มีนาคม

[ctx: Long month name]
en: April
th: เมษายน

[ctx: Long month name]
en: May
th: พฤษภาคม

[ctx: Long month name]
en: June
th: มิถุนายน

[ctx: Long month name]
en: July
th: กรกฎาคม

[ctx: Long month name]
en: August
th: สิงหาคม

[ctx: Long month name]
en: September
th: กันยายน

[ctx: Long month name]
en: October
th: ตุลาคม

[ctx: Long month name]
en: November
th: พฤศจิกายน

[ctx: Long month name]
en: December
th: ธันวาคม

en: The text to be used for this link in the menu.
th: ข้อความที่จะใช้สำหรับการเชื่อมโยงในเมนู

en: Menu links that are not enabled will not be listed in any menu.
th: ลิงค์เมนูที่ไม่ได้เปิดใช้งานจะไม่ถูกแสดงในเมนูต่าง ๆ

en: Show as expanded
th: แสดงเป็นแบบขยาย

en: If selected and this menu link has children, the menu will always appear expanded.
th: ถ้าเลือกลิงค์เมนูนี้ เมนูมักจะขยามเสมอ

en: Parent link
th: ลิงค์หลัก

en: Managing menus
th: การจัดการเมนู

en: Displaying menus
th: แสดงเมนู

en: Administer menus and menu items
th: จัดการเมนูและรายการเมนู

en: Provide a menu link
th: เปิดช่องให้ลิงค์เมนู

en: Add new menus to your site, edit existing menus, and rename and reorganize menu links.
th: เพิ่มเมนูใหม่ในเว็บไซต์ของคุณ,แก้ไขเมนูที่มีอยู่,และเปลี่ยนชื่อ และจัดระเบียบเมนูลิงค์

en: No content types available. <a href="@link">Add content type</a>.
th: ไม่มีประเภทเนื้อหาที่มีอยู่ <a href="@link">Add content type</a>.

en: Author username and publish date will be displayed.
th: ชื่อผู้ใช้ของผู้เขียนและวันเผยแพร่จะถูกนำแสดงผล

en: Publish selected content
th: ตีพิมพ์เนื้อหาที่เลือก

en: Unpublish selected content
th: ถอนตีพิมพ์เนื้อหาที่เลือก

en: Promote selected content to front page
th: นำเสนอเนื้อหาที่เลือกบนหน้าแรก

en: Demote selected content from front page
th: ถอดเนื้อหาที่เลือกจากหน้าแรก

en: Make selected content sticky
th: ปักหมุดเนื้อหาที่เลือก

en: Make selected content not sticky
th: ถอดหมุดเนื้อหาที่เลือก

en: Delete selected content
th: ลบเนื้อหาที่เลือก

en: <em>Edit @type</em> @title
th: <em>แก้ไขt @type</em> @title

en: Revision log message
th: การแก้ไขการบันทึกข้อความ

en: Creating content
th: การสร้างเนื้อหา

en: Creating custom content types
th: การสร้างชนิดเนื้อหาที่กำหนดเอง

en: Administering content
th: การจัดการเนื้อหา

en: Creating revisions
th: การสร้างการแก้ไข

en: User permissions
th: สิทธิ์ของผู้ใช้

en: Administer content types
th: จัดการชนิดเนื้อหา

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has security implications.
th: คำเตือน: ให้บทบาทที่เชื่อถือได้เท่านั้น การอนุญาตนี้มีปัจจัยด้านความปลอดภัย

en: View published content
th: ดูเนื้อหาที่เผยแพร่

en: Bypass content access control
th: การควบคุมการเข้าถึงเนื้อหาบายพาส

en: View own unpublished content
th: ดูเนื้อหาของตัวเองที่ไม่ได้เผยแพร่

en: Welcome to @site-name
th: ยินดีต้อนรับสู่ @site-name

en: Node Access Permissions
th: สิทธิ์การเข้าถึงโหนด

en: Manage content types, including default status, front page promotion, comment settings, etc.
th: จัดการประเภทเนื้อหา รวมทั้งสถานะเริ่มต้น โปรโมชั่นหน้าแรก ค่าติดตั้งความคิดเห็น อื่นๆ*

en: Creating aliases
th: สร้างนามแฝง

en: Managing aliases
th: การจัดการนามแฝง

en: Administer URL aliases
th: จัดการURL ปลอม

en: Create and edit URL aliases
th: สร้างและแก้ไข URLนามแฝง

en: Administer search
th: จัดการค้นหา

en: Use search
th: ใช้การค้นหา

en: Use advanced search
th: ช้การค้นหาขั้นสูง

en: Choose a set of shortcuts to use
th: เลือกชุดรูปแบบเส้นทางลัดที่ต้องการใช้

en: Choose a set of shortcuts for this user
th: เลือกชุดของทางลัดสำหรับผู้ใช้นี้

en: Change set
th: ตั้งค่า

en: The name of the shortcut.
th: ชื่อของทางลัด

en: Adding and removing shortcuts
th: การเพิ่มและการลบทางลัด

en: Displaying shortcuts
th: แสดงทางลัด

en: Administer shortcuts
th: จัดการทางลัด

en: Add to %shortcut_set shortcuts
th: เพิ่มไปยัง %shortcut_set shortcuts

en: Remove from %shortcut_set shortcuts
th: ลบทางลัดจาก % shortcut_set

en: Edit shortcuts
th: แก้ไขทางลัด

en: Allows users to manage customizable lists of shortcut links.
th: ให้ผู้ใช้สามารถจัดการลิงค์รายการที่กำหนดเอง

en: Screenshot for !theme theme
th: ภาพหน้าจอสำหรับธีม

en: Settings for !theme theme
th: การตั้งค่าสำหรับธีม

en: Set !theme as default theme
th: ตั้งค่าธีมเป็นค่าธีมเริ่มต้น

en: Enable !theme theme
th: เปิดใช้ธีม !theme

en: Enable and set default
th: เปิดใช้ และตั้งเป็นค่ามาตรฐาน

en: Enable !theme as default theme
th: เปิดใช้งานธีม !theme และตั้งเป็นธีมมาตรฐาน

en: default theme
th: ธีมปัจจุบัน

en: Choose "Default theme" to always use the same theme as the rest of the site.
th: เลือก "ธีมมาตรฐาน" เพื่อใช้ธีมเดียวกันทั้งเว็บไซต์

en: Use the administration theme when editing or creating content
th: ใช้ธีมของหน้าบริหารเมื่อแก้ไขหรือสร้างเนื้อหา

en: User verification status in comments
th: สถานะการตรวจสอบผู้ใช้ในความคิดเห็น

en: How this is used depends on your site's theme.
th: วิธีนี้จะใช้ขึ้นอยู่กับรูปแบบของเว็บไซต์

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. Leave blank to display a generic "access denied" page.
th: หน้านี้จะแสดงเมื่อเอกสารร้องขอถูกปฏิเสธสำหรับผู้ใช้ปัจจุบัน ปล่อยว่างไว้เพื่อแสดงหน้าทั่วไป "การเข้าถึงถูกปฏิเสธ"

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. Leave blank to display a generic "page not found" page.
th: หน้านี้จะแสดงเมื่อเนื้อหาไม่ตรงกับเอกสาร ปล่อยว่างไว้เพื่อแสดงหน้าทั่วไป "หน้าไม่พบ"

en: Errors and warnings
th: ข้อผิดพลาดและคำเตือน

en: Clear all caches
th: ล้างแคชทั้งหมด

en: Bandwidth optimization
th: ลดการรับส่งข้อมูล

en: Compress cached pages.
th: บีบอัดหน้าเว็บในแคช

en: Public file system path
th: เส้นทางของระบบไฟล์สาธารณะ

en: Private file system path
th: เส้นทางระบบแฟ้มส่วนตัว

en: A local file system path where temporary files will be stored. This directory should not be accessible over the web.
th: A local ระบบแฟ้ม เส้นทางที่แฟ้มชั่วคราวจะถูกเก็บไว้ ไดเรกทอรีนี้ไม่ควรจะสามารถเข้าถึงได้ผ่านทางเว็บ.

en: Default download method
th: วิธีการดาวน์โหลดเริ่มต้น

en: This setting is used as the preferred download method. The use of public files is more efficient, but does not provide any access control.
th: การตั้งค่านี้จะถูกใช้เป็นวิธีการดาวน์โหลดต้องการ การใช้ไฟล์สาธารณะให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น แต่ไม่ได้ให้เข้าควบคุม

en: Time zones
th: โซนเวลา

en: Only applied if users may set their own time zone.
th: ใช้เฉพาะในกรณีที่ผู้ใช้สามารถตั้งค่าเขตเวลาของตัวเอง

en: Time zone for new users
th: โซนเวลาสำหรับผู้ใช้ใหม่

en: Requires: !module-list
th: ต้องการ: !module-list

en: Required by: !module-list
th: ที่กำหนดไว้ใน: !module-list

en: Managing modules
th: การจัดการโมดูล

en: Managing themes
th: การจัดการธีม

en: Configuring basic site settings
th: การตั้งค่าเว็บไซต์พื้นฐาน

en: Set and configure the default theme for your website.  Alternative <a href="@themes">themes</a> are available.
th: กำหนด และตั้งค่าธีมมาตรฐานเว็บไซต์ของคุณ และยังมี <a href="@themes">ธีมอื่นๆ</a> ให้เลือกใช้

en: Administer modules
th: จัดการโมดูล

en: Administer site configuration
th: การบริหารจัดการการตั้งค่าเว็บไซต์

en: Administer themes
th: จัดการรูปแบบ

en: Use the administration pages and help
th: ใช้ดูแลและช่วยเหลือ

en: Use the site in maintenance mode
th: ใช้เว็บไซต์ในโหมดการบำรุงรักษา

en: View site reports
th: ดูรายงานเว็บไซต์

en: Public files
th: ไฟล์สาธารณะ

en: Public local files served by the webserver.
th: ไฟล์ในพื้นที่สาธารณะให้บริการโดยเว็บเซิร์ฟเวอร์

en: Your password is not saved in the database and is only used to establish a connection.
th: รหัสผ่านของคุณไม่ถูกบันทึกในฐานข้อมูลและถูกใช้เพื่อเริ่มต้นการเชื่อมต่อเท่านั้น

en: The connection will be created between your web server and the machine hosting the web server files. In the vast majority of cases, this will be the same machine, and "localhost" is correct.
th: การเชื่อมต่อระหว่างเว็บเซิร์ฟเวอร์และเครื่องที่วางไฟล์จะถูกสร้าง โดยส่วนใหญ่แล้วทั้งสองเครื่องจะเป็นเครื่องเดียวกัน หรือ localhost นั่นเอง

en: Select the desired local time and time zone. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
th: เลือกเวลาท้องถิ่นที่ต้องการและโซนเวลา วันที่และเวลาของเว็บไซต์นี้จะแสดงได้โดยใช้ตามเขตเวลาที่เลือก

en: Powered by <a href="@poweredby">Drupal</a>
th: ขับเคลื่อนโดย <a href="@poweredby">Drupal</a>

en: Administer blocks, content types, menus, etc.
th: จัดการบล็อก,ชนิดเนื้อหา,เมนู ,อื่นๆ

en: Configure the site description, the number of items per feed and whether feeds should be titles/teasers/full-text.
th: กำหนดค่ารายละเอียดเว็บไซต์,จำนวนรายการต่อฟีดและไม่ว่าฟีดควรจะชื่อ /teasers/full-text.

en: Development tools.
th: เครื่องมือในการพัฒนา

en: Maintenance mode
th: โหมดบำรุงรักษา

en: Take the site offline for maintenance or bring it back online.
th: ใช้เว็บไซต์แบบออฟไลน์สำหรับการบำรุงรักษาหรือนำกลับมาออนไลน์อ

en: Logging and errors
th: เข้าสู่ระบบและข้อผิดพลาด

en: Settings for logging and alerts modules. Various modules can route Drupal's system events to different destinations, such as syslog, database, email, etc.
th: การตั้งค่าสำหรับการเข้าสู่ระบบและโมดูลการแจ้งเตือน  โมดูลต่างๆสามารถกำหนดเส้นทางของ Drupal เหตุการณ์ของระบบไปยังสถานที่ที่แตกต่างกัน เช่น syslog , database, email, etc.

en: Regional and language
th: ภูมิภาคและภาษา

en: Regional settings, localization and translation.
th: การตั้งค่าภูมิภาค,การปรับภาษาและการแปล

en: Settings for the site's default time zone and country.
th: การตั้งค่าสำหรับโซนเวลาเริ่มต้นของเว็บไซต์และประเทศ

en: Configure display format strings for date and time.
th: กำหนดค่าสตริงรูปแบบการแสดงผลสำหรับวันที่และเวลา

en: Local site search, metadata and SEO.
th: ค้นหาเว็บไซต์ท้องถิ่น, metadata and SEO.

en: General system related configuration.
th: ระบบทั่วไปที่เกี่ยวข้องกับการตั้งค่า

en: Tools that enhance the user interface.
th: เครื่องมือที่ช่วยเพิ่มส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Content workflow, editorial workflow tools.
th: Workflow เนื้อหา และอุปกรณ์สำหรับบรรณาธิการ

en: Content authoring
th: การเขียนเนื้อหา

en: Settings related to formatting and authoring content.
th: การตั้งค่าที่เกี่ยวข้องกับการจัดรูปแบบและเนื้อหาการเขียน

en: more information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: To run cron from outside the site, go to <a href="!cron">!cron</a>
th: เมื่อต้องการเรียกใช้ cron จากภายนอกเว็บไซต์ไปที่ <a href="!cron">!cron</a>

en: Administer vocabularies and terms
th: จัดการ vocabularies และเงื่อนไข

en: Edit terms in %vocabulary
th: แก้ไขเงื่อนไขใน%vocabulary

en: Delete terms from %vocabulary
th: ลบเงื่อนไขจาก %vocabulary

en: Term reference
th: คำอ้างอิง

en: Use the administration toolbar
th: ใช้งานแถบเครื่องมือ

en: Provides a toolbar that shows the top-level administration menu items and links from other modules.
th: แสดงแถบเครื่องมือที่แสดงรายการเมนูการจัดการระดับสูงสุดและการเชื่อมโยงจากโมดูลอื่น

en: Enables tracking of recent content for users.
th: ช่วยให้การติดตามเนื้อหาที่ผ่านมาสำหรับผู้ใช้

en: See the <a href="@available_updates">available updates</a> page for more information and to install your missing updates.
th: ดูหน้าข้อมูลเพิ่มเติม และติดตั้งรายการอัพเดทที่หน้า <a href="@available_updates">แจ้งเตือนการอัพเดท</a>

en: This role will be automatically assigned new permissions whenever a module is enabled. Changing this setting will not affect existing permissions.
th: บทบาทนี้จะถูกกำหนดโดยอัตโนมัติสิทธิ์ใหม่เมื่อใดก็ตามที่มีการใช้งานโมดูล เปลี่ยนการตั้งค่านี้จะไม่ส่งผลกระทบต่อสิทธิ์ของที่มีอยู่

en: Registration and cancellation
th: การลงทะเบียนและการยกเลิก

en: Who can register accounts?
th: ใครสามารถลงทะเบียนบัญชี ?

en: Administrators only
th: ผู้ดูแลระบบเท่านั้น

en: Visitors, but administrator approval is required
th: ผู้เข้าชม แต่ผู้บริหารจะต้องอนุมัติ

en: When cancelling a user account
th: เมื่อยกเลิกบัญชีผู้ใช้

en: Select method for cancelling account
th: เลือกวิธีการยกเลิกบัญชี

en: Administer users
th: จัดการผู้ใช้

en: Personalization
th: การทำให้เป็นส่วนตัว

en: Welcome (new user created by administrator)
th: ยินดีต้อนรับ ( ผู้ใช้ใหม่ที่สร้างขึ้นโดยผู้ดูแลระบบ )

en: Welcome (awaiting approval)
th: ยินดีต้อนรับ ( รอการอนุมัติ )

en: Welcome (no approval required)
th: ยินดีต้อนรับ ( ไม่มีการอนุมัติต้อง )

en: Password recovery
th: การกู้คืนรหัสผ่าน

en: Account activation
th: เปิดใช้งานบัญชี

en: Account cancellation confirmation
th: ยืนยันการยกเลิกบัญชี

en: Account canceled
th: ยกเลิกบัญชี

en: You have just used your one-time login link. It is no longer necessary to use this link to log in. Please change your password.
th: คุณมีเพียงการเชื่อมโยงเข้าสู่ระบบแบบครั้งเดียวของคุณ ไม่จำเป็นต้องใช้การเชื่อมโยงนี้เพื่อเข้าสู่ระบบ กรุณาเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ

en: When cancelling the account
th: เมื่อมีการยกเลิกบัญชี

en: Are you sure you want to cancel the account %name?
th: คุณแน่ใจว่าคุณต้องการที่จะยกเลิกบัญชี%name?

en: Select the method to cancel the account above.
th: เลือกวิธีการยกเลิกบัญชีดังกล่าวข้างต้น

en: Creating and managing users
th: การสร้างและการจัดการผู้ใช้

en: Administer permissions
th: จัดการสิทธิ์

en: View user profiles
th: เปิดดูหน้าโปรไฟล์ของผู้ใช้งาน

en: Change own username
th: เปลี่ยนชื่อผู้ใช้ของตัวเอง

en: Cancel own user account
th: ยกเลิกบัญชีผู้ใช้ของตัวเอง

en: Select method for cancelling own account
th: เลือกวิธีการยกเลิกบัญชีของตนเอง

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, apostrophes, and underscores.
th: เครื่องหมายที่ได้รับอนุญาต; เครื่องหมายวรรคตอนที่ไม่ได้รับอนุญาต ยกเว้น  periods, hyphens, apostrophes, และ underscores.

en: Cancelling account
th: การยกเลิกบัญชี

en: Cancelling user account
th: การยกเลิกบัญชีผู้ใช้

en: %name has been disabled.
th: %name ถูกปิดการใช้งานแล้ว

en: Cancel the selected user accounts
th: ยกเลิกบัญชีผู้ใช้งานที่เลือก

en: The user account %name cannot be cancelled.
th: บัญชีผู้ใช้งานชื่อ %name ไม่สามารถยกเลิกได้

en: Are you sure you want to cancel these user accounts?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการยกเลิกผู้ใช้งานเหล่านี้

en: Cancel accounts
th: ยกเลิกบัญชี

en: To make your password stronger:
th: เพื่อให้รหัสผ่านของคุณปลอดภัย :

en: Make it at least 6 characters
th: กรอกอย่างน้อย 6 ตัวอักษร

en: Add lowercase letters
th: พิ่มตัวอักษรตัวพิมพ์เล็ก

en: Add uppercase letters
th: เพิ่มตัวอักษรตัวพิมพ์ใหญ่

en: Add numbers
th: เพิ่มตัวเลข

en: Add punctuation
th: เพิ่มเครื่องหมายวรรคตอน

en: Make it different from your username
th: ทำให้มันแตกต่างจากชื่อผู้ใช้ของคุณ

en: Weak
th: อ่อนแอ

en: Fair
th: พอใช้

en: Blocked user: %name %email.
th: ผู้ใช้ถูกบล็อค: %name %email.

en: Content width
th: ความกว้างเนื้อหา

en: Fluid width
th: ความกว้างไหล

en: Fixed width
th: ควางกว้างตรึง

en: Entity ID
th: รหัสเอนทิตี

en: Image style
th: ลักษณะของรูป

en: Display a specified number of items
th: แสดงจำนวนรายการที่ระบุ

en: Paged output, mini pager
th: Paged output, full pager

en: Name (raw)
th: ชื่อ (raw)

en: Provide markup text for the area.
th: แสดงข้อความบนพื้นที่

en: Machine Name
th: ชื่อของเครื่อง

en: Change the machine name of this display.
th: เปลี่ยนชื่อเครื่องของจอแสดงผลนี้

en: Change settings for this pager type.
th: ปลี่ยนการตั้งค่านี้ชนิดเพจเจอร์

en: Allow grouping and aggregation (calculation) of fields.
th: อนุญาตให้รวมกลุ่มและการรวมกัน ( คำนวณ ) ของเขตข้อมูล

en: Exposed form style
th: ลักษณะแบบฟอร์มExposed

en: Select the kind of exposed filter to use.
th: เลือกชนิดของตัวกรองนำออกที่ถูกใช้

en: Exposed form settings for this exposed form style.
th: แสดงแบบฟอร์มการตั้งค่าสำหรับลักษณะแบบฟอร์มที่นำออกนี้

en: Group results together
th: กลุ่มผลลัพธ์เดียวกัน

en: 1 pending update (@number_applied to be applied, @number_incompatible skipped) | @count pending updates (@number_applied to be applied, @number_incompatible skipped)
th[0]: 1 การปรับปรุงคงค้าง (@number_applied ถูกปรับปรุง, @number_incompatible ถูกข้าม)
th[1]: @count การปรับปรุงคงค้าง (@number_applied ถูกปรับปรุง, @number_incompatible ถูกข้าม)

en: The Blog module allows registered users to maintain an online journal, or <em>blog</em>. Blogs are made up of individual <em>blog entries</em>. By default, the blog entries are displayed by creation time in descending order, with comments enabled, and are promoted to the site's front page. For more information, see the online handbook entry for <a href='@blog'>Blog module</a>.
th: โมดูลบล็อกอนุญาตให้สมาชิก ดูแลบทความที่เรียกว่า <em>บล็อก</em> โดยในแต่ละบล็อกจะรวมเอา <em>รายการบล็อก</em> ต่างๆ เข้าด้วยกัน ซึ่งปกติแล้วรายการบล็อกจะถูกแสดงเรียงตามวันเวลาล่าสุดที่สร้าง แสดงบนหน้าแรกของเว็บไซต์ และเปิดให้แสดงความคิดเห็นได้ ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติม สามารถอ่านคู่มือออนไลน์ได้ที่ <a href='@blog'>บล็อกโมดูล</a>

en: Author textfield
th: ชื่อผู้โพสต์ช่องข้อความ

en: Subject textfield
th: ช่องตัวอักษรสำหรับหัวเรื่อง

en: Hello !recipient-name,
th: สวัสดี !recipient-name,

en: Field API to add fields to entities like nodes and users.
th: API ช่องรับข้อมูล เมื่อต้องการเพิ่มช่องรับข้อมูลไปในเอนทิตีเช่นโหนดและผู้ใช้

en: Overview of fields on all entity types.
th: ภาพรวมของช่องรับข้อมูลในรูปแบบนิติบุคคลทั้งหมด

en: Text formats define the HTML tags, code, and other formatting that can be used when entering text. <strong>Improper text format configuration is a security risk</strong>. Learn more on the <a href="@filterhelp">Filter module help page</a>.
th: กำหนดรูปแบบข้อความ HTML แท็ก, รหัส , และอื่น ๆ การจัดรูปแบบที่สามารถนำมาใช้เมื่อป้อนข้อความ<strong>การตั้งค่ารูปแบบข้อความที่ไม่เหมาะสมเป็นความเสี่ยงด้านความปลอดภัย</strong>. เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ<a href="@filterhelp">กรองหน้าความช่วยเหลือโมดูล</a>.

en: Collapse
th: การรวมคอลัมน์

en: Error messages to display
th: ข้อความแสดงข้อผิดพลาด

en: It is recommended that sites running on production environments do not display any errors.
th: ขอแนะนำให้เว็บไซต์ทำงานบนสภาพแวดล้อมการผลิตไม่แสดงข้อผิดพลาดใด ๆ

en: Enter your current password to change the %mail or %pass. !request_new.
th: ใส่รหัสผ่านปัจจุบันเพื่อที่จะเปลี่ยน %mail หรือ %pass 
    !request_new

en: Current password
th: รหัสผ่านปัจจุบัน

en: Configure user accounts.
th: กำหนดค่าบัญชีผู้ใช้

en: Maximize
th: มากที่สุด

en: Update preview
th: ปรับปรุงตัวอย่าง

en: %module module installed.
th: ติดตั้งโมดูล %module แล้ว

en: Table %name already exists.
th: พบตาราง %name อยู่แล้ว

en: Cannot rename %table to %table_new: table %table doesn't exist.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ %table เป็น %table_new: ไม่พบตาราง %table

en: Cannot rename %table to %table_new: table %table_new already exists.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ %table เป็น %table_new: พบตาราง %table_new อยู่แล้ว

en: Cannot add field %table.%field: table doesn't exist.
th: ไม่สามารถเพิ่มฟิลด์ %table.%field: ไม่พบตาราง

en: Cannot add field %table.%field: field already exists.
th: ไม่สามารถเพิ่มฟิลด์ %table.%field: พบฟิลด์อยู่แล้ว

en: Cannot set default value of field %table.%field: field doesn't exist.
th: ไม่สามารถกำหนดค่าปริยายให้ฟิลด์ %table.%field: ไม่พบฟิลด์

en: Cannot remove default value of field %table.%field: field doesn't exist.
th: ไม่สามารถยกเลิกค่าปริยายของฟิลด์ %table.%field: ไม่พบฟิลด์

en: Cannot add primary key to table %table: table doesn't exist.
th: ไม่สามารถเพิ่มคีย์หลักให้ตาราง %table: ไม่พบตาราง

en: Cannot add primary key to table %table: primary key already exists.
th: ไม่สามารถเพิ่มคีย์หลักให้ตาราง %table: พบคีย์หลักอยู่แล้ว

en: Cannot add unique key %name to table %table: table doesn't exist.
th: ไม่สามารถเพิ่มคีย์ที่ไม่ซ้ำกัน %name ในตาราง %table: ไม่พบตาราง

en: Cannot add unique key %name to table %table: unique key already exists.
th: ไม่สามารถเพิ่มคีย์ที่ไม่ซ้ำกัน %name ในตาราง %table: พบคีย์ที่ไม่ซ้ำกันอยู่แล้ว

en: Cannot add index %name to table %table: table doesn't exist.
th: ไม่สามารถเพิ่มดัชนี %name ในตาราง %table: ไม่พบตาราง

en: Cannot add index %name to table %table: index already exists.
th: ไม่สามารถเพิ่มดัชนี %name ในตราง %table: พบดัชนีอยู่แล้ว

en: Cannot change the definition of field %table.%name: field doesn't exist.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนนิยามของฟิลด์ %table.%name: ไม่พบฟิลด์

en: Cannot rename field %table.%name to %name_new: target field already exists.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อฟิลด์ %table.%name เป็น %name_new ได้: พบชื่อฟิลด์ปลายทางอยู่แล้ว

en: Use this page to create a new custom block.
th: ใช้หน้านี้สร้างบล็อคกำหนดเอง

en: Number of recent blog posts to display
th: จำนวนรายการบล็อกล่าสุดที่จะแสดง

en: @node_type comment
th: ความคิดเห็น @node_type

en: Edit comment %comment
th: แก้ไขความคิดเห็น %comment

en: Administer text formats and filters
th: การบริหารจัดการรูปแบบข้อความและตัวกรอง

en: User interface text
th: ข้อความส่วนติดต่อผู้ใช้

en: The new set is created by copying items from your default shortcut set.
th: ชุดรูปแบบใหม่จะถูกสร้างขึ้นโดยการคัดลอกรายการมาจากชุดเส้นทางลัดเริ่มต้นของคุณ.

en: The new set is created by copying items from the %default set.
th: สร้างชุดใหม่ โดยคัดลอกรายการจาก %default

en: Administering shortcuts
th: การจัดการทางลัด

en: Choosing shortcut sets
th: การเลือกทางลัด

en: Users with permission to switch shortcut sets can choose a shortcut set to use from the Shortcuts tab of their user account page.
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์ในการเปลี่ยนการตั้งค่าทางลัดสามารถเลือกทางลัดที่กำหนดได้จากแท็บของหน้าของบัญชีผู้ใช้

en: Edit current shortcut set
th: แก้ไขตั้งค่าทางลัดปัจจุบัน

en: Editing the current shortcut set will affect other users if that set has been assigned to or selected by other users. Granting "Select any shortcut set" permission along with this permission will grant permission to edit any shortcut set.
th: การแก้ไขการตั้งค่าทางลัดในปัจจุบันจะส่งผลกระทบต่อผู้ใช้อื่น ๆ หากชุดที่ได้รับมอบหมายหรือที่เลือกโดยผู้ใช้อื่น อนุญาตให้ "เลือกชุดทางลัดใด ๆ " ได้รับอนุญาตพร้อมกับการอนุญาตนี้จะให้สิทธิ์ในการแก้ไขการตั้งค่าทางลัดใด ๆ

en: Select any shortcut set
th: เลือกการตั้งค่าทางลัดใด ๆ

en: From all shortcut sets, select one to be own active set. Without this permission, an administrator selects shortcut sets for users.
th: จากชุดทางลัดทั้งหมด เลือกมาหนึ่งที่สามารถตั้งค่าใช้งานเองได้โดยไม่ได้รับอนุญาตนี้ ผู้ดูแลระบบเลือกการตั้งค่าทางลัดสำหรับผู้ใช้

en: Add and modify shortcut sets.
th: เพิ่ม และปรับเปลี่ยนการตั้งค่าทางลัด

en: Is not empty (NOT NULL)
th: ไม่ว่างเปล่า (ไม่ NULL)

en: Change the CSS class name(s) that will be added to this display.
th: เปลี่ยนชื่อคลาส CSS ที่จะเพิ่มการแสดงผลนี้

en: Term edit link
th: ลิงค์การแก้ไขข้อมูล

en: Provide a simple link to edit the term.
th: จัดให้มีลิงค์ที่ง่ายต่อการแก้ไขข้อมูล

en: theme() may not be called until all modules are loaded.
th: theme() ไม่สามารถถูกเรียกจนกว่าโมดูลทั้งหมดจะพร้อมใช้งาน

en: GD library PNG support
th: GD library สนับสนุน PNG

en: The date the comment was most recently updated.
th: วันที่ความคิดเห็นถูกปรับปรุงล่าสุด

en: Comment posted: %subject.
th: ลงความคิดเห็นแล้ว: %subject

en: On value
th: ค่าเปิด

en: If left empty, "1" will be used.
th: ถ้าว่างเปล่าจะถูกกำหนดให้เป็น "1"

en: Off value
th: ค่าปิด

en: If left empty, "0" will be used.
th: ถ้าว่างเปล่าจะถูกกำหนดให้เป็น "0"

en: View, edit and delete all content regardless of permission restrictions.
th: ดู แก้ไขและลบเนื้อหาทั้งหมดโดยไม่คำนึงถึงข้อจำกัดที่ได้รับอนุญาต

en: External resources can be optimized automatically, which can reduce both the size and number of requests made to your website.
th: เนื้อหาและข้อมูลภายนอกสามารถลดลงได้อัตโนมัติ ซึ่งจะทำให้ขนาด และจำนวนครั้งในการติดต่อเว็บไซต์ลดลง

en: The selected file %filename cannot be uploaded. Only files with the following extensions are allowed: %extensions.
th: ไฟล์ที่เลือก %filename ไม่สามารถอัปโหลด เฉพาะไฟล์ที่มีนามสกุลดังต่อไปนี้เท่านั้น : %extensions.

en: Cache pages for anonymous users
th: เก็บหน้าเว็บของผู้ใช้ที่ไม่ใช่สมาชิกไว้ในแคช

en: Highlighted
th: ไฮไลต์

en: Sidebar second
th: แถบข้างที่สอง

en: Decoration
th: การตกแต่ง

en: A space-separated list of HTML tags allowed in the content of feed items. Disallowed tags are stripped from the content.
th: แท็ก HTML ที่อนุญาตให้มีในเนื้อหาของรายการฟีดคั่นด้วยช่องว่าง แท็กที่ไม่อนุญาตจะถูกลบทิ้ง

en: Cached pages will not be re-created until at least this much time has elapsed.
th: จะไม่มีการสร้างหน้าที่เก็บไว้ในแคชใหม่จนกว่าจะหมดอายุ

en: Expiration of cached pages
th: เวลาหมดอายุของหน้าเว็บในแคช

en: The maximum time an external cache can use an old version of a page.
th: เวลามากสุดที่แคชภายนอกจะเก็บหน้าเก่าของเว็บไว้

en: These options control the display settings for the %name theme. When your site is displayed using this theme, these settings will be used.
th: ตัวเลือกเหล่านี้ควบคุมการตั้งค่าแสดงผลสำหรับชุดรูปแบบ%name  เมื่อไซต์ของคุณถูกแสดงโดยใช้รูปแบบนี้ จะมีการตั้งค่าเหล่านี้

en: Administer software updates
th: การบริหารจัดการการปรับปรุงซอฟต์แวร์

en: Site details
th: รายละเอียดเว็บไซต์

en: Can't handle more than one field storage engine
th: ไม่สามารถรองรับ field storage engine มากกว่าหนึ่ง

en: Field storage engine not found.
th: ไม่พบ field storage engine

en: For this query an entity type must be specified.
th: การสืบค้นนี้จำเป็นต้องระบุ entity

en: Entity %entity has no base table.
th: Entity %entity ไม่มีตารางข้อมูลพื้นฐาน

en: Do not know how to order on @key for @entity_type
th: ไม่สามารถเลือกวิธีเรียงด้วย @key สำหรับ @entity_type

en: The database table prefix you have entered, %prefix, is invalid. The table prefix can only contain alphanumeric characters, periods, or underscores.
th: ชื่อนำหน้าตารางที่คุณป้อน %prefix ไม่ถูกต้อง ชื่อนำหน้าตารางต้องประกอบด้วย ตัวอักษร ตัวเลข มหัพภาค (.) หรือ สัญประกาศ (_) เท่านั้น

en: Default settings file
th: ไฟล์ค่าติดตั้งปกติ

en: The default settings file does not exist.
th: ไม่พบไฟล์ค่าติดตั้งปกติ

en: The @drupal installer requires that the %default-file file not be modified in any way from the original download.
th: การติดตั้ง @drupal ต้องการไฟล์ %default-file ที่ไม่ถูกแก้ไข

en: Re-order rows by numerical weight instead of dragging.
th: เปลี่ยนลำดับแถวด้วยน้ำหนักตัวเลขแทนการลาก

en: Show row weights
th: แสดงน้ำหนักของแถว

en: Hide row weights
th: ซ่อนน้ำหนักแถว

en: User interface for the Field API.
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ API ช่องรับข้อมูล

en: Separate extensions with a space or comma and do not include the leading dot.
th: ขนาดอัปโหลดสูงสุด

en: Node module element
th: โหนดขององค์ประกอบโมดูล

en: [user:name],
    
    A request to reset the password for your account has been made at [site:name].
    
    You may now log in by clicking this link or copying and pasting it to your browser:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    This link can only be used once to log in and will lead you to a page where you can set your password. It expires after one day and nothing will happen if it's not used.
    
    --  [site:name] team
th: [user:name], การตั้งค่ารหัสผ่าน สำหรับบัญชีของคุณ สามารถแก้ไขได้ที่ [site:name].ตอนนี้คุณสามารถเข้าสู่ระบบ โดยการคลิกที่ลิงค์นี้ หรือ คัดลอกและวางที่เบราว์เซอร์อินเตอร์เน็ตเพื่อไปยังเบราว์เซอร์ของคุณ [user:one-time-login-url]
    การเชื่อมโยงนี้ สามารถกระทำได้ครั้งเดียวเพื่อเข้าสู่ระบบ คุณสามารถตั้งค่ารหัสผ่านของคุณ ก่อนที่จะหมดอายุภายในหนึ่งวันหลังจากนี้  --  [site:name] ทีม

en: - Use default -
th: - ใช้ค่าปริยาย -

en: Comment display
th: การแสดงรายการความคิดเห็น

en: Error opening socket @socket
th: ไม่สามารถเปิดการเชื่อมต่อแบบซ็อคเก็ต @socket

en: delivery callback not found
th: ไม่พบ delivery callback

en: callback %callback not found: %q.
th: ไม่พบ callback %callback: %q

en: The specified file %file could not be copied, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาได้เนื่องจากปลายทางไม่ถูกต้อง อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: The specified file %file could not be copied, because the destination directory is not properly configured. This may be caused by a problem with file or directory permissions. More information is available in the system log.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาได้เนื่องจากไดเรกทอรี่ปลายทางไม่ถูกสร้างอย่างถูกต้อง สาเหตุของปัญหาอาจเกิดจากสิทธิ์การเข้าถึงของไฟล์หรือไดเรกทอรี่ไม่ถูกต้อง อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: The file %file could not be copied because a file by that name already exists in the destination directory.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถทำสำเนาได้เนื่องจากพบไฟล์ชื่อเดียวกันในไดเรกทอรี่ปลายทาง

en: The specified file %file could not be moved, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่ถูกเคลื่อนย้ายเนื่องจากปลายทางไม่ถูกต้อง อ่นารายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: The specified file %file could not be deleted, because it is not a valid URI. More information is available in the system log.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถลบได้เนื่องจาก URI ไม่ถูกต้อง อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: The data could not be saved, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
th: ข้อมูลไม่สามารถบันทึกเนื่องจากปลายทางไม่ถูกต้อง อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในบันทึกของระบบ

en: File %file (%realpath) could not be copied, because the destination %destination is invalid. This is often caused by improper use of file_copy() or a missing stream wrapper.
th: ไฟล์ %file (%realpath) ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_copy() ไม่ถูกหรือไม่มี stream wrapper

en: File %file (%realpath) could not be copied because it does not exist.
th: ไฟล์ %file (%realpath) ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากไม่มีไฟล์นี้อยู่จริง

en: File %file could not be copied because a file by that name already exists in the destination directory (%directory)
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากพบไฟล์ชื่อเดียวกันในไดเรกทอรี่ปลายทาง (%directory)

en: File %file could not be copied because it would overwrite itself.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากอาจทับตัวเอง

en: The specified file %file could not be copied to %destination.
th: ไฟล์ %file ที่ระบุไม่สามารถทำสำเนาไปยัง %destination

en: File %file (%realpath) could not be moved, because the destination %destination is invalid. This may be caused by improper use of file_move() or a missing stream wrapper.
th: ไฟล์ %file (%realpath) ไม่สามารถเคลื่อนย้ายเนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_move() ไม่ถูกต้องหรือไม่มี stream wrapper

en: File %file (%realpath) could not be deleted because it is not a valid URI. This may be caused by improper use of file_delete() or a missing stream wrapper.
th: ไฟล์ %file (%realpath) ไม่สามารถลบเนื่องจาก URI ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_delete() ไม่ถูกต้องหรือไม่มี stream wrapper

en: The data could not be saved because the destination %destination is invalid. This may be caused by improper use of file_save_data() or a missing stream wrapper.
th: ข้อมูลไม่สามารถบันทึกเนื่องจากปลายทาง %destination ไม่ถูกต้อง สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ file_save_data() ไม่ถูกต้องหรือไม่มี stream wrapper

en: Your PHP configuration only supports a single database type, so it has been automatically selected.
th: PHP ของคุณสนับสนุนฐานข้อมูลประเภทเดียว ดังนั้นตัวเลือกนี้จึงถูกเลือกโดนอัตโนมัติ

en: Failed to connect to your database server. The server reports the following message: %error.<ul><li>Is the database server running?</li><li>Does the database exist, and have you entered the correct database name?</li><li>Have you entered the correct username and password?</li><li>Have you entered the correct database hostname?</li></ul>
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูล ฐานข้อมูลแจ้งว่า: %error <ul><li>ฐานข้อมูลทำงานอยู่หรือไม่</li><li>มีฐานข้อมูลหรือไม่ ชื่อฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li><li>ชื่อและรหัสผ่านของฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li><li>ชื่อเครื่องของฐานข้อมูลถูกหรือไม่</li></ul>

en: The version of PHP you are using has known issues with PostgreSQL. You need to upgrade PHP to 5.2.11, 5.3.1 or greater.
th: PHP รุ่นที่คุณใช้มีปัญหากับ PostgreSQL คุณต้องอัปเกรด PP เป็นรุ่น 5.2.11, 5.3.1 หรือดีกว่า

en: Exit block region demonstration
th: ออกจากการแสดงพื้นที่บล็อค

en: Database log messages to keep
th: ข้อความล็อกฐานข้อมูลเพื่อเก็บ

en: The maximum number of messages to keep in the database log. Requires a <a href="@cron">cron maintenance task</a>.
th: จำนวนสูงสุดของข้อความเพื่อเก็บในฐานข้อมูลเข้าสู่ระบบ ต้องใช้ <a href="@cron">cron maintenance task</a>.

en: Recent log messages
th: บันทึกข้อความล่าสุด

en: No field is displayed.
th: ไม่มีช่องรับข้อมูลถูกแสดงผล

en: No field is hidden.
th: ไม่มีช่องรับข้อมูลที่ถูกซ่อน

en: Text formats are presented on content editing pages in the order defined on this page. The first format available to a user will be selected by default.
th: รูปแบบข้อความจะแสดงบนหน้าแก้ไขเนื้อหาในการสั่งซื้อที่ระบุไว้ในหน้านี้ รูปแบบแรกของผู้ใช้จะถูกเลือกโดยค่าเริ่มต้น

en: Shown when hovering over the menu link.
th: แสดงเมนูเมื่อเลื่อนไปเหนือลิงค์

en: Error pages
th: ข้อผิดพลาดของหน้า

en: Manage automatic site maintenance tasks.
th: จัดการบำรุงรักษาเว็บไซต์อัตโนมัติ*

en: View mode
th: โหมดของวิว

en: The settings file is writable.
th: สามารถเขียนไฟล์ค่าติดตั้งได้

en: The settings file is owned by the web server.
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์เป็นเจ้าของไฟล์ค่าติดตั้ง

en: The @drupal installer failed to create a settings file with proper file ownership. Log on to your web server, remove the existing %file file, and create a new one by copying the %default_file file to %file. More details about installing Drupal are available in <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>. If you have problems with the file permissions on your server, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
th: การติดตั้ง @drupal ไม่สามารถสร้างไฟล์ค่าติดตั้งด้วยเจ้าของที่เหมาะสมได้ กรุณาลบไฟล์ %file และสร้างใหม่ด้วยการสำเนาจาก %default_file ไปยัง %file รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการติดตั้ง Drupal สามารถอ่านได้ใน <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a> ถ้าคุณพบปัญหาสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์บนเซิร์ฟเวอร์ของคุณ กรุณาอ่าน<a href="@handbook_url">คู่มือออนไลน์</a>

en: Invalid merge query: no conditions
th: การรวมคิวรี่ไม่ถูกต้อง: ไม่มีเงื่อนไข

en: Weight for @block block
th: น้ำหนักของบล็อค @block

en: Region for @block block
th: พื้นที่แสดงผลสำหรับบล็อค @block

en: Comment approval
th: การอนุมัติความคิดเห็น

en: Comments from users who have the <em>Skip comment approval</em> permission are published immediately. All other comments are placed in the <a href='@comment-approval'>Unapproved comments</a> queue, until a user who has permission to <em>Administer comments</em> publishes or deletes them. Published comments can be bulk managed on the <a href='@admin-comment'>Published comments</a> administration page.
th: ความคิดเห็นของผู้ใช้ที่มีสิทธิ <em>ไม่ต้องรออนุมัติความคิดเห็น</em> จะถูกตีพิมพ์ทันที นอกจากนั้น ความคิดเห็นจะถูกใส่ไว้ในรายการ <a href='@comment-approval'>ความคิดเห็นที่ยังไม่อนุมัติ</a> จนกระทั่งผู้ใช้ที่มีสิทธิ <em>บริหารความคิดเห็น</em> เข้ามาอนุมัติหรือลบทิ้ง ความคิดเห็นทั้งหมดที่ถูกตีพิมพ์แล้ว สามารถบริหารจัดการได้ที่หน้า <a href='@admin-comment'>ความคิดเห็นที่ถูกตีพิมพ์</a>

en: Post comments
th: แสดงความคิดเห็น

en: Skip comment approval
th: ข้ามการอนุมัติความคิดเห็น

en: View and customize your dashboard.
th: แสดงและปรับแต่ง Dashboard ของคุณ

en: Customize your dashboard.
th: ปรับแต่ง Dashboard ของคุณ

en: Text Formats
th: รูปแบบข้อความ

en: Reference for usage, configuration, and modules.
th: อ้างอิงสำหรับการใช้งาน การตั้งค่า และโมดูล

en: Select and configure your themes.
th: เลือกและกำหนดรูปแบบของคุณ

en: Administer settings.
th: จัดการการตั้งค่า

en: View reports, updates, and errors.
th: ดูรายงาน ปรับปรุง และข้อผิดพลาด

en: Install new theme
th: ติดตั้งธีมใหม่

en: Nothing
th: ไม่มีอะไร

en: %type: !message in %function (line %line of %file).
th: %type: !message ใน %function (บรรทัด %line ของ %file)

en: Update @title
th: ปรับปรุง @title

en: A unique machine-readable name. Can only contain lowercase letters, numbers, and underscores.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงที่ไม่ซ้ำ ประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และสัญประกาศ (_) เท่านั้น

en: The machine-readable name must contain unique characters.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรเฉพาะ

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and hyphens.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวเล็ก ตัวเลข และยติภังค์ (-)

en: The machine-readable name is already in use. It must be unique.
th: ชื่อสำหรับอ้างอิงนี้ถูกใช้แล้ว ชื่อนี้ต้องไม่ซ้ำ

en: Weight for @title
th: ลำดับความสำคัญของ  %title

en: Weight for row @number
th: น้ำหนักของแถวที่ @number

en: Widget for new field
th: วิดเจ็ตสำหรับฟิลด์ใหม่

en: Choose a file
th: เลือกไฟล์

en: Enable @title menu link
th: เปิดใช้งาน @title menu link

en: A unique name to construct the URL for the menu. It must only contain lowercase letters, numbers and hyphens.
th: ชื่อเฉพาะในการสร้าง URL สำหรับเมนู .ต้องประกอบด้วยตัวอักษรตัวพิมพ์เล็ก ตัวเลข และ เครื่องหมายขีดสั้นๆ(-)

en: The database version %version is less than the minimum required version %minimum_version.
th: ฐานข้อมูลรุ่น %version เก่ากว่ารุ่นขั้นต่ำ %minimum_version ที่ต้องการ

en: !theme (default theme)
th: !theme (ธีมเริ่มต้น)

en: !theme (administration theme)
th: !theme (ธีมสำหรับการบริหาร)

en: Add other blocks
th: เพิ่มบล็อคอื่น

en: %type_name: Create new content
th: %type_name:สร้างเนื้อหาใหม่

en: %type_name: Edit own content
th: %type_name:แก้ไขเนื้อหาของตัวเอง

en: %type_name: Edit any content
th: %type_name:แก้ไขเนื้อหาใด ๆ

en: %type_name: Delete own content
th: %type_name:ลบเนื้อหาของตัวเอง

en: %type_name: Delete any content
th: %type_name:ลบเนื้อหาใด ๆ

en: Dismiss this message.
th: ยกเลิกข้อความนี้

en: Next steps
th: ขั้นถัดไป

en: File %file could not be copied, because the destination directory %destination is not configured correctly.
th: ไฟล์ %file ไม่สามารถทำสำเนาเนื่องจากไดเรกทอรี่ปลายทาง %destination ถูกสร้างไม่ถูกต้อง

en: @driver_name settings
th: การตั้งค่า @driver_name

en: MySQL, MariaDB, or equivalent
th: MySQL, MariaDB หรือเทียบเท่า

en: Database file
th: ไฟล์ฐานข้อมูล

en: The absolute path to the file where @drupal data will be stored. This must be writable by the web server and should exist outside of the web root.
th: พาธเต็มไปยังไฟล์ซึ่งเก็บข้อมูลของ @drupal เว็บเซิร์ฟเวอร์ต้องสามารถเขียนไฟล์นี้และควรอยู่นอกพื้นที่เว็บ

en: The directory you specified is not writable by the web server.
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์ไม่สามารถเขียนไดเรกทอรี่ที่ระบุได้

en: Autocomplete popup
th: ป๊อปอัพทำให้สมบูรณ์

en: Searching for matches...
th: กำลังค้นหาคำที่ตรงกัน

en: Uninstall @module module
th: ถอนการติดตั้งโมดูล@module

en: Aggregate and compress CSS files.
th: รวมและบีบอัดไฟล์ CSS เข้าด้วยกัน

en: Aggregate JavaScript files.
th: รวมไฟล์ JavaScript เข้าด้วยกัน

en: View the administration theme
th: เปิดดูธีมของส่วนผู้ดูแลระบบ

en: Database system
th: ระบบฐานข้อมูล

en: Database system version
th: รุ่นของระบบฐานข้อมูล

en: Disable the account and keep its content.
th: ระงับการใช้งานบัญชีดังกล่าวและเก็บเนื้อหาของบัญชีดังกล่าวไว้

en: Disable the account and unpublish its content.
th: ระงับการใช้งานบัญชีดังกล่าวและระงับการเผยแพร่เนื้อหาของบัญชีดังกล่าวด้วย

en: Delete the account and its content.
th: ลบบัญชีดังกล่าวรวมทั้งเนื้อหาที่อยู่ในบัญชีนั้นด้วย

en: Display on user registration form.
th: แสดงในแบบฟอร์มลงทะเบียนสำหรับผู้ใช้งาน

en: @count orphaned actions (%orphans) exist in the actions table. !link
th: พบ @count แอ็คชั่นไร้การเชื่อมโยงในตารางแอ็คชั่น !link

en: Deleted 1 comment. | Deleted @count comments.
th[0]: ลบ 1 ความคิดเห็น
th[1]: ลบ @count ความคิดเห็น

en: Deleted 1 post. | Deleted @count posts.
th[0]: ลบข้อความโพสต์แล้ว 1 รายการ
th[1]: Deleted @count posts.

en: The %setting setting is currently set to '%current_value', but needs to be '%needed_value'. Change this by running the following query: !query
th: ค่า %setting ถูกตั้งค่าเป็น '%current_value' แต่ต้องเป็น '%needed_value' กรุณาเปลี่ยนค่านี้โดยเรียกคิวรี่: !query

en: List (integer)
th: รายการ (จำนวนเต็ม)

en: List (float)
th: รายการ (ค่า float)

en: Failed to connect to the server. The server reports the following message: !message For more help installing or updating code on your server, see the <a href="@handbook_url">handbook</a>.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ เซิร์ฟเวอร์รายงานว่า: !message อ่านรายละเอียดการติดตั้งและปรับปรุงโค้ดบนเซิร์ฟเวอร์ได้ที่<a href="@handbook_url">คู่มือ</a>

en: Unable to parse info file: %info_file.
th: ไม่สามารถอ่านไฟล์: %info_file

en: The info file (%info_file) does not define a 'name' attribute.
th: ไม่มีการกำหนดคุณสมบัติ 'ชื่อ' ในไฟล์ info (%info_file)

en: Access the views administration pages.
th: เข้าถึงหน้าจัดการมุมมอง

en: Add new view
th: เพิ่มมุมมองใหม่

en: - Basic validation -
th: - การตรวจสอบพื้นฐาน -

en: HTML element
th: อิลิเมนต์ HTML

en: Use default Views classes to identify the field, field label and field content.
th: ใช้ค่าเริ่มต้นมุมมองคลาเพื่อระบุช่องรับข้อมูล ป้ายชื่อฟิลด์ และเนื้อหาของช่องรับข้อมูล

en: Rel Text
th: ข้อความ Rel

en: Include Rel attribute for use in lightbox2 or other javascript utility.
th: nclude Rel attribute for use in lightbox2 or other javascript utility.

en: This title will be displayed on the views edit page instead of the default one. This might be useful if you have the same item twice.
th: ชื่อนี้จะถูกแสดงในมุมมองที่แก้ไขหน้าแทนที่จะเริ่มต้นอย่างใดอย่างหนึ่ง นี้อาจจะมีประโยชน์ถ้าคุณมีรายการเดียวกันสองครั้ง

en: Date and time of when the comment was created.
th: วันที่และเวลาเมื่อมีการแสดงความคิดเห็น

en: Date and time of when the comment was last updated.
th: วันที่และเวลาในการแสดงความคิดเห็นที่ปรับปรุงล่าสุด

en: Whether the comment is approved (or still in the moderation queue).
th: ไม่ว่าจะเป็นความคิดเห็นที่ได้รับการอนุมัติ (หรือยังคงอยู่ในการรอคิว)

en: Last comment CID
th: ความคิดเห็นล่าสุด CID

en: Last Comment
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: The extension of the file.
th: นามสกุลของไฟล์

en: File Usage
th: การใช้งานไฟล์

en: A file that is associated with this node, usually because it is in a field on the node.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับโหนดนี้มักจะเป็นเพราะมันอยู่ในช่องรับข้อมูลใของหนด

en: A user that is associated with this file, usually because this file is in a field on the user.
th: ผู้ใช้ที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้ มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของผู้ใช้

en: A file that is associated with this user, usually because it is in a field on the user.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้นี้  มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของผู้ใช้

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
th: ความคิดเห็นที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของการแสดงความคิดเห็น

en: A file that is associated with this comment, usually because it is in a field on the comment.
th: ไฟล์ที่มีความเกี่ยวข้องกับความคิดเห็นนี้มักจะเพราะมันอยู่ในช่องรับข้อมูลของการแสดงความคิดเห็น

en: A taxonomy term that is associated with this file, usually because this file is in a field on the taxonomy term.
th: การจัดหมวดหมู่ที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของหมวดหมู่

en: A file that is associated with this taxonomy term, usually because it is in a field on the taxonomy term.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับการจัดการหมวดหมู่นี้มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของหมวดหมู่

en: The module managing this file relationship.
th: โมดูลของการจัดการความสัมพันธ์ของไฟล์นี้

en: The type of entity that is related to the file.
th: ชนิดของเอนทิตีที่เกี่ยวข้องกับไฟล์

en: The number of times the file is used by this entity.
th: จำนวนครั้งที่ไฟล์จะถูกนำมาใช้โดยเอนทิตี

en: Comment or document this display.
th: ความคิดเห็น หรือเอกสารที่แสดงนี้

en: Query settings
th: การตั้งค่าแบบสอบถาม

en: Allow to set some advanced settings for the query plugin
th: อนุญาตให้มีการตั้งค่าขั้นสูงบางอย่างสำหรับปลั๊กอินแบบสอบถาม

en: Content access
th: การเข้าถึงเนื้อหา

en: Administer content and comments.
th: เนื้อหาและความคิดเห็นของผู้ดูแลระบบ

en: Comment fields
th: ช่องรับข้อมูลความคิดเห็น

en: Content revisions
th: รุ่นปรับปรุงเนื้อหา

en: No results behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด

en: Edit @section
th: แก้ไข @section

en: Number of records
th: จำนวนระเบียน

[ctx: Sort order]
en: Default sort
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: Sort order]
en: Date
th: วันที่

[ctx: Sort order]
en: Numerical
th: ตามลำดับเลข

[ctx: Sort order]
en: Alphabetical
th: ตามลำดับตัวอักษร

en: Create a label
th: สร้างป้ายชื่อ

en: Choose the HTML element to wrap around this label, e.g. H1, H2, etc.
th: Choose the HTML element to wrap around this label, e.g. H1, H2, etc

en: Rewrite results
th: ผลลัพธ์การตรวจแก้

en: This filter is not exposed. Expose it to allow the users to change it.
th: ไม่มีสัมผัสตัวกรองนี้ เปิดเผยเพื่อให้ผู้ใช้สามารถเปลี่ยน

en: Expose filter
th: ตัวกรองแบบเปิดเผย

en: Provide description
th: ให้รายละเอียด

en: Update "@title" choice
th: ปรับปรุง " @ ชื่อเรื่อง " ทางเลือก

en: Update "@title" choice (@number)
th: ปรับปรุง "@title" choice (@number)

en: Add !display
th: เพิ่ม !display

en: Auto preview
th: ตัวอย่างอัตโนมัติ

en: Preview with contextual filters:
th: ตัวอย่างที่มีตัวกรองตามบริบท :

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
th: แยกค่าตัวกรองกับบริบท "/". For example, %example.

en: Apply and continue
th: สมัคร และดำเนินการต่อ

en: All displays
th: แสดงให้เห็นทั้งหมด

en: This @display_type (override)
th: นี่คือ @display_type (override)

en: Add and configure @types
th: เพิ่มและกำหนดค่า @types

en: Configure @type: @item
th: การกำหนดค่า @type: @item

en: Unformatted list
th: รายการไม่ได้จัดรูปแบบ

en: filter criteria
th: คัดกรองเนื้อหาที่ต้องการแสดงผล

en: Filter criterion
th: การคัดกรองตามเงื่อนไข

en: filter criterion
th: คัดกรองเนื้อหาที่ต้องการแสดงผล

en: no results behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด

en: The node ID.
th: node ID

en: Filters out unpublished content if the current user cannot view it.
th: กรองเนื้อหาที่ไม่ได้เผยแพร่หากผู้ใช้ในปัจจุบันไม่สามารถดูได้

en: Whether or not the content is sticky. To list sticky content first, set this to descending.
th: เนื้อหานี้ทำการยกเลิกปักหมุดเพื่อแสดงรายการเนื้อหาที่ปักหมุดต้องตั้งค่าจากมากไปน้อย

en: Provide a simple link to the content.
th: มีการทำเครื่องหมายเพื่อไปที่เนื้อหา

en: Provide a simple link to edit the content.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อแก้ไข

en: Provide a simple link to delete the content.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อลบ

en: The aliased path to this content.
th: การกำหนดเส้นทางให้กันเนื้อหา

en: Relate content to the user who created it.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้

en: User has a revision
th: ผู้ใช้มีการแก้ไข

en: All nodes where a certain user has a revision
th: โหนดทั้งหมดที่ผู้ใช้มีการแก้ไข

en: Content revision is a history of changes to content.
th: การแก้ไขประวัติของการเปลี่ยนแปลงเนื้อหา

en: Relate a content revision to the user who created the revision.
th: การแก้ไขเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้

en: Get the actual content from a content revision.
th: เนื้อหาที่เกิดขึ้นจริงจากเนื้อหาที่แก้ไข

en: Provide a simple link to delete the content revision.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อลบ

en: Filter for content by view access. <strong>Not necessary if you are using node as your base table.</strong>
th: เข้าถึงเนื้อหาโดยการกรองผ่านมุมมมอง<strong>Not necessary if you are using node as your base table.</strong>

en: Show a marker if the content is new or updated.
th: แสดงเครื่องหมายถ้ามีเนื้อหาใหม่หรือปรับปรุง

en: Show only content that is new or updated.
th: แสดงเนื้อหาเฉพาะที่มาใหม่ หรือปรับปรุง

en: Content that is associated with this file, usually because this file is in a field on the content.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเป็นเพราะในช่องรับข้อมูลนี้มีเนื้อหาของไฟล์นี้อยู่

en: Allows the "depth" for Taxonomy: Term ID (with depth) to be modified via an additional contextual filter value.
th: อนุญาตให้ "depth" สำหรับการจัดระเบียบข้อมูลของ ID (with depth)จะได้รับการแก้ไขผ่านทางค่าตัวกรอง

en: Content authored
th: เนื้อหาที่เขียน

en: Relate content to the user who created it. This relationship will create one record for each content item created by the user.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้สร้าง ความสัมพันธ์นี้จะสร้างสำหรับแต่ละรายการและเนื้อหาที่สร้างโดยผู้ใช้

en: Provide a simple link to cancel the user.
th: มีการยกเลิกที่ง่ายลิงค์ไปยังผู้ใช้

en: Allow a contextual filter value to be ignored. The query will not be altered by this contextual filter value. Can be used when contextual filter values come from the URL, and a part of the URL needs to be ignored.
th: แบบสอบถามจะไม่มีการเปลี่ยนแปลง โดยค่าฟิลเตอร์ สามารถใช้ค่าฟิลเตอร์มาจาก URL และเป็นส่วนหนึ่งของ URL ที่ต้องการ

en: View area
th: ดูพื้นที่ข้อความ

en: Insert a view inside an area.
th: แทรกมุมมองภายในพื้นที่

en: Change the way content is formatted.
th: เปลี่ยนเนื้อหาวิธีการจัดรูปแบบ

en: Change settings for this format
th: เปลี่ยนการตั้งค่าสำหรับรูปแบบนี้

en: Change the way each row in the view is styled.
th: เปลี่ยนวิธีการแต่ละแถวในมุมมองที่มีรูปแบบ

en: Hide attachments in summary
th: ซ่อนสิ่งที่แนบมาในการสรุป

en: Change whether or not to display attachments when displaying a contextual filter summary.
th: เปลี่ยนหรือไม่ที่จะแสดงสิ่งที่แนบมาด้วย เมื่อมีการแสดงสรุปกรองตามบริบท

en: Create a page
th: สร้างหน้า

en: Create a menu link
th: สร้างเมนูลิงค์

en: Include an RSS feed
th: รวมถึง RSS ฟีด

en: Feed path
th: เส้นทางฟีด

en: Feed row style
th: ฟีดสไตล์แถว

en: Create a block
th: สร้างบล็อก

en: of type
th: ของชนิด

en: teasers
th: ทีเซอร์

en: full posts
th: โพสต์เต็มรูปแบบ

en: titles
th: ชื่อเรื่อง

en: titles (linked)
th: ชื่อเรื่อง (เชื่อมโยง)

en: @group (historical data)
th: @group(ข้อมูลย้อนหลัง)

en: Unsorted
th: ไม่มีการเรียงลำดับ

en: %name must be a valid hexadecimal CSS color value.
th: %name ต้องเป็นค่าสี่ CSS แบบเลขฐานสิบหก

en: Changes to the style have been saved.
th: เปลี่ยนไปใช้รูปแบบที่บันทึกเอาไว้

en: OpenID Math library
th: ไลบรารี่ทางคณิตศาสตร์ของ OpenID

en: You may use token substitutions from the rewriting section in this class.
th: คุณอาจจะใช้แทนโทเค็นจากส่วนการเขียนใหม่ในชั้นนี้

en: Remove whitespace
th: ลบช่องว่าง

en: Hide rewriting if empty
th: ซ่อนเขียนใหม่ถ้าว่าง

en: Do not display rewritten content if this field is empty.
th: ไม่แสดงเนื้อหาที่เขียนใหม่ถ้าช่องรับข้อมูลนี้ว่าง

en: Expose this filter to visitors, to allow them to change it
th: เปิดเผยตัวกรองนี้กับผู้เข้าชมเพื่ออนุญาติให้เปลี่ยนได้

en: Apply (all displays)
th: ใช้ (แสดงทั้งหมด)

en: Apply (this display)
th: ใช้ (แสดงผลนี้)

en: Appears in: @bundles.
th: ปรากฏใน @bundles.

en: This is an alias of @group: @field.
th: นี้เป็นนามแฝงของ @group: @field.

en: Also known as: !also.
th: ยังเป็นที่รู้จัก: !also.

en: User who uploaded
th: ผู้ใช้ที่อัปโหลด

en: Taxonomy term chosen from autocomplete or select widget.
th: การจัดหมวดหมู่ของข้อมูลเลือกจากการเติมข้อความอัตโนมัติหรือเลือกเครื่องมือ

en: Obtains a single representative node for each term, according to a chosen sort criterion.
th: รับโหนดตัวแทนเพียงครั้งเดียวสำหรับแต่ละธีมมาเกณฑ์การเรียงลำดับ

en: Content with term
th: เนื้อหากับข้อมูล

en: Relate all content tagged with a term.
th: เนื้อหาทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกันข้อมูล

en: Has taxonomy term ID
th: ข้อมูลมีการจัดการหมวดหมู่โดยID

en: Display content if it has the selected taxonomy terms.
th: แสดงเนื้อหาถ้ามีการจัดหมวดหมู่เพื่อเลือกข้อมูล

en: Has taxonomy term
th: มีการจัดหมวดหมู่ข้อมูล

en: Taxonomy terms on node
th: การจัดระเบียบข้อมูลบนโหนด

en: All taxonomy terms
th: การจัดระเบียนข้อมูลทั้งหมด

en: Display content if it has the selected taxonomy terms, or children of the selected terms. Due to additional complexity, this has fewer options than the versions without depth.
th: แสดงเนื้อหาเมื่อมีการเลือกหมวดหมู่ของข้อมูลหรือเงื่อนไขที่เลือก เนื่องจากความซับซ้อนเพิ่มเติม นี้มีตัวเลือกน้อยลง

en: Has taxonomy term ID (with depth)
th: การจัดระเบียบข้อมูลของ ID(with depth)

en: Has taxonomy terms (with depth)
th: การจัดระเบียบข้อมูล(with depth)

en: Has taxonomy term ID depth modifier
th: มีการปรับปรุ่งการจัดระเบียบข้อมูลของID

en: @entity using @field
th: @entity โดยใช้ @field

en: Relate each @entity with a @field set to the term.
th: @entity ด้วย  @field การตั้งค่าข้อมูล

en: Obtains a single representative node for each user, according to a chosen sort criterion.
th: ได้รับโหนดตัวแทนเดียวสำหรับแต่ละผู้ใช้ ตามเงื่อนไขการเรียงลำดับ

en: Use aggregation
th: ใช้การรวม

en: Count DISTINCT
th: ใช้นับจำนวนค่าที่แตกต่างกัน

en: Unknown field: @field_name
th: ไม่รู้จักช่องรับข้อมูล: @field_name

en: Enable !title
th: เปิดใช้งาน !title

en: Set !title as default
th: กำหนด !title เป็นค่าเริ่มต้น

en: Enabled modules: %modules
th: เปิดใช้งานโมดูลเรียบร้อยแล้ว: %modules

en: File %file could not be copied because it does not exist.
th: คัดลอกไฟล์ %file ไม่ได้ เพราะไม่มีไฟล์ดังกล่าว

en: Fields type(s) in use
th: ชนิดของช่องรับข้อมูลสำหรับนำไปใช้งาน

en: Fields pending deletion
th: เขตข้อมูลรอการลบ

en: (module: !module)
th: (โมดูล: !module)

en: Extend site functionality.
th: ขยายขีดความสามารถในการทำงานของเว็บไซต์

en: No valid values found on filter: @filter.
th: ไม่ใช่ค่าเริ่มต้นที่พบบนตัวกรอง : @filter.

en: The requested page "@path" could not be found.
th: ไม่พบหน้าเว็บ "@path" ที่คุณต้องการ

en: There are several decisions you will need to make before defining a field for content, comments, etc.:
th: คุณจำเป็นต้องทำการตัดสินใจหลายๆอย่างก่อนทำการกำหนดช่องรับข้อมูลสำหรับเนื้อหา, ความคิดเห็น, ฯลฯ:

en: Active search modules
th: โมดูลสำหรับค้นหาที่เปิดใช้งานอยู่

en: Leave this blank to delete both the existing username and password.
th: ปล่อยว่างไว้หากต้องการลบทั้งชื่อผู้ใช้งานและรหัสผ่านที่มีอยู่

en: To change the password, enter the new password here.
th: หากต้องการเปลี่ยนรหัสผ่าน, กรอกรหัสผ่านใหม่ของคุณที่นี่

en: Incompatible with this version of Drupal core.
th: ไม่สามารถเข้ากันได้กับ Drupal core เวอร์ชั่นนี้

en: User name and password
th: ชื่อผู้ใช้งานและรหัสผ่าน

en: User module account form elements.
th: บัญชีผู้ใช้โมดูลของแบบฟอร์ม

en: Specify which display or custom url this display will link to.
th: ระบุว่าการแสดงผลหรือ URL ที่กำหนดเองการแสดงผลนี้จะเชื่อมโยงไป

en: Revert to default
th: กลับไปใช้ค่าเริ่มต้น

en: Provide a simple link to approve the comment.
th: มีการลิงค์ในการอนุมัติความคิดเห็น

en: Author uid
th: uid ผู้เขียน

en: image from !field_name
th: ภาพจาก !field_name

en: Relate each @entity with a @field set to the image.
th: @entity ด้วย  @field การตั้งค่ารูปภาพ

en: The tid of a taxonomy term.
th: tid ของการจัดหมวดหมู่ของข้อมูลที่

en: The user permissions.
th: สิทธิ์การเข้าถึงของผู้ใช้

en: Use a pager
th: ใช้เพจเจอร์

en: There was a problem creating field %label: !message
th: เกิดปัญหาในระหว่างการสร้างช่องรับข้อมูล %label: !message

en: @module (<span class="admin-missing">incompatible with</span> this version of Drupal core)
th: @module (<span class="admin-missing">ไม่สามารถเข้ากันได้กับ</span> Drupal core รุ่นนี้)

en: -Select-
th: -เลือก-

en: Date in the form of CCYYMMDD.
th: วันที่ในรูปแบบของ CCYYMMDD

en: Date in the form of YYYYMM.
th: วันที่ในรูปแบบของ YYYYMM.

en: Date in the form of YYYY.
th: วันที่ในรูปแบบของ YYYY

en: Date in the form of MM (01 - 12).
th: วันที่ในรูปแบบของMM  (01-12)

en: Date in the form of DD (01 - 31).
th: วันที่ในรูปแบบของ DD(01 - 31)

en: Date in the form of WW (01 - 53).
th: วันที่ในรูปแบบของ  WW (01 - 53)

en: If you need more fields than the uid add the comment: author relationship
th: ถ้าคุณต้องการเขตข้อมูลมากกว่า uid เพิ่มความคิดเห็น : ความสัมพันธ์ของผู้เขียน

en: Last comment uid
th: ความคิดเห็นล่าสุดของuid

en: The user authoring the content. If you need more fields than the uid add the content: author relationship
th: ผู้เขียนเนื้อหา ถ้าคุณต้องการเพิ่มเติมเนื้อหาช่องรับข้อมูลมากกว่าuid :ความสัมพันธ์ของผู้เขียน

en: Provide a simple link to the user.
th: มีการลิงค์ไปยังผู้ใช้ที่เรียบง่าย

en: Result summary
th: ผลสรุป

en: Shows result summary, for example the items per page.
th: แสดงผลสรุป ตัวอย่างรายการต่อหน้า

en: The test cannot be executed because it has not been set up properly.
th: การทดสอบไม่สามารถดำเนินการได้เนื้องจากจำเป็นต้องได้รับการตั้งค่าที่เหมาะสม

en: Found field with name @name
th: พบช่องรับข้อมูลที่ใช้ชื่อ @name

en: Found field with name @name and value @value
th: พบช่องรับข้อมูลที่ใช้ชื่อ @name และมีค่าเป็น @value

en: Only has the 'authenticated user' role
th: เพียงมี 'authenticated user'

en: Has roles in addition to 'authenticated user'
th: มีบทบาทนอกเหนือจาก 'authenticated user'

en: Display fields in a contextual links menu.
th: ช่องรับข้อมูลแสดงผลในเมนูการเชื่อมโยงบริบท

en: Views plugins
th: ปลั๊กอินของวิว

en: Overview of plugins used in all views.
th: ภาพรวมของปลั๊กอินที่ใช้ในทุกมุมมอง

en: @entity types
th: ประเภท @entity

en: There are no enabled views.
th: ไม่มีการใช้งาน views

en: Provide a simple link to the revision.
th: มีการลิงค์เพื่อแก้ไข

en: The ID of the entity that is related to the file.
th: รหัสของเอนทิตีที่เกี่ยวข้องกับไฟล์

en: Filter the results of "Taxonomy: Term" by the parent pid.
th: กรองผลการค้นหาของการจัดหมวดหมูของข้อมูลโดยการลำดับของ pid

en: The raw numeric user ID.
th: รหัสผู้ใช้ตัวเลข

en: Unfiltered text
th: ข้อความที่ไม่ได้กรอง

en: Add unrestricted, custom text or markup. This is similar to the custom text field.
th: เพิ่มข้อความไม่จำกัด ,กำหนดหรือมาร์กอัปเอง คล้ายกับช่องรับข้อมูลข้อความแบบกำหนดเอง

en: Combine fields filter
th: ตัวกรอง

en: Combine two fields together and search by them.
th: รวมข้อมูลทั้งสองเข้าด้วยกัน และทำการค้นหาโดยธีม

en: Column used for click sorting
th: คอลัมน์ที่ใช้สำหรับการเรียงลำดับการคลิก

en: Change whether or not to display contextual links for this view.
th: เปลี่ยนแปลงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงตามบริบทในมุมมองนี้

en: Subscribe to !feed-title
th: สมัครสมาชิก !feed-title

en: logged in users only
th: เข้าสู่ระบบผู้ใช้เท่านั้น

en: Uyghur
th: อุยกูร์
