Hierarchical Text (7.x-1.0) - en to vi translation catalogue (24 entries)

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Fields
vi: Các trường

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Text processing
vi: Xử lí văn bản

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Rows
vi: Số dòng

en: Order
vi: Thứ tự

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Trimmed
vi: Đã thu gọn

en: Text area (multiple rows)
vi: Hộp văn bản (nhiều dòng)

en: The maximum length of the field in characters.
vi: Số ký tự tối đa của trường.

en: This field stores varchar text in the database.
vi: Trường này lưu trữ các văn bản trong CSDL.

en: This field stores long text in the database.
vi: Trường này lưu trữ văn bản dài trong cơ sở dữ liệu.

en: This field stores long text in the database along with optional summary text.
vi: Trường này lưu văn bản dài trong CSDL cùng với văn bản tóm tắt tùy chọn.

en: Filtered text (user selects text format)
vi: Văn bản đã lọc (định dạng văn bản do người dùng chọn)

en: Summary input
vi: Nhập phần tóm tắt

en: This allows authors to input an explicit summary, to be displayed instead of the automatically trimmed text when using the "Summary or trimmed" display type.
vi: Cho phép tác giả nhập 1 phần tóm tắt riêng, để hiển thị thay vì nội dung thu gọn được tự động tạo ra khi dùng kiểu hiển thị "Bản cắt hoặc Tóm tắt".

en: Summary or trimmed
vi: Bản thu gọn hoặc phần tóm tắt

en: Text area with a summary
vi: Hộp văn bản với phần tóm lược

en: Leave blank to use trimmed value of full text as the summary.
vi: Để trống để sử dụng bản cắt giá trị của văn bản đầy đủ như bản tóm tắt.
