Totem (7.x-1.0-alpha6) - en to vi translation catalogue (5109 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: Pages
vi: Trang

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: enable
vi: bật

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Register
vi: Đăng ký

en: Create a new user account.
vi: Tạo tài khoản người dùng mới.

en: Request new password via e-mail.
vi: Yêu cầu gửi mật khẩu mới qua thư điện tử.

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Approve
vi: Chấp thuận

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Real name
vi: Tên thật

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Private
vi: Riêng tư

en: content
vi: nội dung

en: Development
vi: Phát triển

en: Is
vi: Là

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Closed
vi: Đóng

en: yes
vi: có

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: closed
vi: đã kết thúc

en: Actions
vi: Thao tác

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: administrator
vi: người quản lý

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Public
vi: Công cộng

en: Read more
vi: Xem thêm

en: RSS feed
vi: Nguồn RSS

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Access control
vi: Điều khiển truy cập

en: Explanation or submission guidelines
vi: Giải thích hoặc hướng dẫn cho bài biết

en: Email settings
vi: Thiết lập thư điện tử

en: Article
vi: Bài viết

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: not verified
vi: chưa được kiểm chứng

en: Action
vi: Thao tác

en: Last updated
vi: Cập nhật lần cuối

en: new
vi: mới

en: error
vi: lỗi

en: Tags
vi: Thẻ

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: The title of the block as shown to the user.
vi: Tiêu đề của khối được trình bày cho người dùng.

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Blue Lagoon (Default)
vi: Blue Lagoon (Mặc định)

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Home page
vi: Trang nhà

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: updated
vi: đã cập nhật

en: Overview
vi: Tổng quan

en: all
vi: tất cả

en: File information
vi: Thông tin tập tin

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: register
vi: đăng ký

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Release notes
vi: Ghi chú phát hành

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Daily
vi: Hàng ngày

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: None
vi: Không có

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: default
vi: mặc định

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Test
vi: Thử nghiệm

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: No log messages available.
vi: Không có thông điệp bản ghi nào.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Comment form
vi: Form bình luận

en: User edit form
vi: Form sửa người dùng

en: User contact form
vi: Form liên hệ của người dùng

en: - None -
vi: - Không -

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Types
vi: Các kiểu

en: Required
vi: Bắt buộc

en: root
vi: gốc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: Pages at a given level are ordered first by weight and then by title.
vi: Các trang ở một cấp độ đã cho được sắp thứ tự đầu tiên theo độ nặng, sau đó theo tiêu đề.

en: Depth
vi: Độ sâu

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Add container
vi: Thêm nhóm diễn đàn

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Add category
vi: Thêm mục phân loại

en: Name
vi: Tên

en: edit container
vi: chỉnh sửa nhóm diễn đàn

en: edit
vi: sửa

en: No categories available.
vi: Không có mục phân loại nào.

en: Go to previous page
vi: Đến trang kế trước

en: up
vi: lên

en: Go to parent page
vi: Đến trang cha

en: Go to next page
vi: Đến trang sau

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: Back
vi: Trở lại

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Outline
vi: Tóm tắt

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Session opened for %name.
vi: Đã mở phiên truy cho %name.

en: Help
vi: Trợ giúp

en: username
vi: tên đăng nhập

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Top
vi: Đầu

en: Link Target
vi: Thuộc tính Target của Link

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Core
vi: Nhân

en: Time
vi: Thời gian

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Length
vi: Chiều dài

en: Format
vi: Định dạng

en: History
vi: Lịch sử

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Section
vi: Phần

en: Clear index
vi: Xóa chỉ mục

en: General discussion
vi: Thảo luận chung

en: edit forum
vi: chỉnh sửa diễn đàn

en: Forum name
vi: Tên diễn đàn

en: forum
vi: diễn đàn

en: Are you sure you want to delete the forum %name?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa diễn đàn %name?

en: Manage
vi: Quản lý

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: Region
vi: Vùng

en: Visible
vi: Hiện

en: Anchor
vi: Điểm neo

en: Placeholder tokens
vi: Các từ thay thế

en: Display
vi: Hiển thị

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: never
vi: chưa bao giờ

en: Notes
vi: Ghi chú

en: The username %name does not exist.
vi: Tên người dùng %name không tồn tại.

en: mail
vi: thư

en: Event
vi: Sự Kiện

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: actions
vi: thao tác

en: Text
vi: Văn bản

en: aggregator
vi: bộ lấy tin

en: read more
vi: xem thêm

en: Update interval
vi: Tần suất cập nhật

en: The fully-qualified URL of the feed.
vi: URL đầy đủ của nguồn tin.

en: Add forum
vi: Thêm diễn đàn

en: Add term
vi: Thêm từ liệu

en: theme
vi: Giao diện

en: no screenshot
vi: không có ảnh chụp

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Access log settings
vi: Cài đặt bản ghi truy cập

en: Enable access log
vi: Bật bản ghi truy cập

en: Discard access logs older than
vi: Hủy bỏ các bản ghi truy cập cũ hơn

en: Preview comment
vi: Xem trước

en: <none>
vi: <không>

en: Unassign
vi: Bỏ gán

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: You are not authorized to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: n/a
vi: không có

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
vi: Thẻ giữ chỗ sau đây có thể được sử dụng trong cả hai con đường và các chức danh. Khi được sử dụng trong một đường dẫn hoặc tiêu đề, họ sẽ được thay thế bằng các giá trị thích hợp.

en: type
vi: loại

en: Mail
vi: Thư

en: Find content
vi: Tìm nội dung

en: Database type
vi: Loại cơ sở dữ liệu

en: Main settings
vi: Các thiết lập chính

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: action
vi: hành động

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: status
vi: trạng thái

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Contact
vi: Liên hệ

en: no
vi: không

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Sent email to %recipient
vi: Gửi email đến %recipient

en: Unable to send email to %recipient
vi: Không thể gửi email đến %recipient

en: The subject of the message.
vi: Chủ đề của thông điệp.

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Are you sure you want to delete %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title?

en: Optional Title
vi: Tiêu đề tùy chọn

en: Required Title
vi: Tiêu đề bắt buộc

en: No Title
vi: Không có Tiêu đề

en: Link Title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: URL Display Cutoff
vi: Hiển thị URL rút gọn

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
vi: Nếu người dùng không nhập tiêu đề cho liên kết, thì phần URL sẽ được dùng làm tiêu đề. Khi ấy, có giữ nguyên địa chỉ này, hay thu gọn nó lại và thêm kí tự &hellip; vào không? Để trống nếu không muốn thu gọn.

en: Default (no target attribute)
vi: Mặc định (không có thuộc tính target)

en: Open link in window root
vi: Mở liên kết trong cửa sổ gốc

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Allow the user to choose
vi: Cho phép người dùng chọn lựa

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS

en: Not a valid URL.
vi: Không phải URL hợp lệ.

en: Titles are required for all links.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề cho tất cả các liên kết.

en: Open URL in a New Window
vi: Mở URL trong một cửa sổ mới

en: Defines simple link field types.
vi: Định nghĩa kiểu trường liên kết đơn giản.

en: Save categories
vi: Lưu các thể loại

en: Menu item
vi: Mục liên kết

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: Parent item
vi: Phần tử cha

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Add child page
vi: Thêm trang con

en: Printer-friendly version
vi: Phiên bản để in

en: Content type for child pages
vi: Kiểu nội dung dành cho các trang con trong sách

en: Update options
vi: Các tùy chọn cập nhật

en: Remove from outline
vi: Xóa khỏi tóm tắt

en: Unknown export format.
vi: Không rõ định dạng xuất ra.

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Points
vi: Điểm

en: Post
vi: Bài gửi

en: Last post
vi: Bài gửi cuối

en: Submit @name
vi: Tạo @name mới

en: Access denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Add content
vi: Thêm nội dung

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Add block
vi: Thêm khối nội dung

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Bottom
vi: Cuối

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Configuration saved.
vi: Đã lưu cấu hình.

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: User picture
vi: Ảnh người dùng

en: Logo
vi: Biểu huy

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: Good
vi: Tốt

en: rate content
vi: nội dung xếp hạng

en: Node types
vi: Kiểu node

en: Only site administrators can create new user accounts.
vi: Chỉ có quản trị hệ thống mới có thể tạo tài khoản người dùng mới.

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Available updates
vi: Các bản cập nhật hiện có

en: Manual update check
vi: Kiểm tra cập nhật thủ công

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Check manually
vi: Kiểm tra thủ công

en: Up to date
vi: Phiên bản mới nhất

en: Update available
vi: Bản cập nhật hiện có

en: Drupal core update status
vi: Tình trạng cập nhật của nhân Drupal

en: Out of date
vi: Quá hạn

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Recipients
vi: Người nhận

en: Selected
vi: Được chọn

en: Set this to <em>Yes</em> if you would like this category to be selected by default.
vi: Đặt giá trị này là <em>Có</em> nếu bạn muốn mục phân loại này được chọn mặc định.

en: You must enter a category.
vi: Bạn phải nhập một mục phân loại.

en: Are you sure you want to delete %category?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa %category?

en: Category %category has been deleted.
vi: Mục phân loại %category đã được xóa.

en: Your name
vi: Tên của bạn

en: Your e-mail address
vi: Địa chỉ thư điện tử của bạn

en: Send e-mail
vi: Gửi thư điện tử

en: You must select a valid category.
vi: Bạn phải chọn đúng một mục phân loại.

en: You must enter a valid e-mail address.
vi: Bạn phải nhập một địa chỉ thư điện tử hợp lệ.

en: Read message
vi: Đọc thông điệp

en: Private messages
vi: Mật thư

en: Inbox
vi: Hộp thư đến

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: To
vi: Đến

en: Preview message
vi: Xem trước thông điệp

en: Feed description
vi: Mô tả feed

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Visibility
vi: Hiển thị nội dung

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Comment ID
vi: ID bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Locale
vi: Bản địa

en: Title field label
vi: Nhãn của trường dữ liệu tiêu đề

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Revisions
vi: Các bản duyệt

en: URL alias
vi: URL ảo

en: Poll duration
vi: Thời gian thăm dò

en: Poll choices
vi: Lựa chọn bầu chọn

en: Poll votes
vi: Số bình chọn

en: Explanation
vi: Lời giải nghĩa

en: Selection options
vi: Các tùy chọn

en: File ID
vi: ID tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File size
vi: Kích cỡ tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Vocabulary name
vi: Tên kho từ

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Role name
vi: Tên vai trò

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Severity
vi: Mức độ

en: Field name
vi: Tên trường

en: Field type
vi: Kiểu trường

en: Global settings
vi: Thiết đặt toàn cục

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Percent
vi: Phần trăm

en: Vote
vi: Bình chọn

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Set name
vi: Đặt tên

en: Original image
vi: Hình ảnh gốc

en: Photos
vi: Ảnh

en: RSS - blogs
vi: RSS - blog

en: Heading
vi: Tiêu đề

en: Search settings
vi: Cài đặt tìm kiếm

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: blocked
vi: khóa

en: active
vi: hoạt động

en: OPML feed
vi: Nguồn tin OPML

en: configure
vi: cấu hình

en: Number of news items in block
vi: Số bài viết mới trong block

en: View this feed's recent news.
vi: Xem tin tức gần đây của nguồn tin này.

en: View this category's recent news.
vi: Xem tin mới nhất trong thể loại này.

en: Feed overview
vi: Tổng quan nguồn tin

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: Next update
vi: Cập nhật tiếp theo

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: %time left
vi: còn %time

en: remove items
vi: bỏ các bài viết

en: update items
vi: cập nhật các bài viết

en: Category overview
vi: Tổng quan phân loại

en: Categorize
vi: Phân loại

en: The categories have been saved.
vi: Các thể loại đã được lưu lại.

en: Updated:
vi: Đã cập nhật:

en: %age old
vi: %age tuổi

en: %ago ago
vi: cách đây %ago

en: Nodes
vi: Các node

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: The feed %feed has been updated.
vi: Nguồn tin %feed đã được cập nhật.

en: Feed %feed deleted.
vi: Đã xóa nguồn tin %feed.

en: The feed %feed has been deleted.
vi: Nguồn tin %feed đã được xóa.

en: Feed %feed added.
vi: Nguồn tin %feed đã được thêm vào.

en: The feed %feed has been added.
vi: Nguồn tin %feed đã được thêm vào.

en: The news items from %site have been removed.
vi: Những mục tin từ %site đã được gỡ bỏ.

en: Up
vi: Lên

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Display options
vi: Các tùy chọn trình bày

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Line
vi: Dòng

en: Scale
vi: Co dãn

en: Medium
vi: Vừa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Load
vi: Nạp

en: Last reply
vi: Bài trả lời cuối

en: Prev
vi: Trước

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: Introduction
vi: Giới thiệu

en: System
vi: Hệ thống

en: Domain
vi: Miền

en: Processors
vi: Bộ xử lí

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Current
vi: Hiện thời

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Fax
vi: Điện thư

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Send
vi: Gửi

en: Code
vi: Mã

en: Enter a valid username.
vi: Nhập một tên sử dụng hợp lệ.

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Recipient
vi: Người nhận

en: By
vi: Bởi

en: Add a role to the selected users
vi: Thêm vai trò cho người dùng được chọn

en: Remove a role from the selected users
vi: Bỏ vai trò cho người dùng được chọn

en: security
vi: an ninh

en: Members
vi: Các thành viên

en: Administer content
vi: Quản trị nội dung

en: General
vi: Tổng quát

en: Directory
vi: Thư mục

en: Cleanup
vi: Làm sạch

en: Example
vi: Ví dụ

en: Method
vi: Phương thức

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: Events
vi: Sự kiện

en: Mon
vi: T2

en: Tue
vi: T3

en: Wed
vi: T4

en: Thu
vi: T5

en: Fri
vi: T6

en: Sat
vi: T7

en: Sun
vi: CN

en: January
vi: Tháng 1

en: February
vi: Tháng 2

en: March
vi: Tháng 3

en: April
vi: Tháng 4

en: May
vi: Tháng 5

en: June
vi: Tháng 6

en: July
vi: Tháng 7

en: August
vi: Tháng 8

en: September
vi: Tháng 9

en: October
vi: Tháng 10

en: November
vi: Tháng 11

en: December
vi: Tháng 12

en: am
vi: sa

en: pm
vi: ch

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Default path pattern (applies to all vocabularies with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các phân nhóm với các mẫu trống dưới đây)

en: Pattern for all %vocab-name paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các phân nhóm %vocab-name

en: Pattern for forums and forum containers
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho diễn đàn và nhóm diễn đàn

en: Pattern for user account page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang tài khoản của người dùng

en: Pattern for blog page paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho các trang blog

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Display alias changes (except during bulk updates).
vi: Hiển thị chi tiết các thay đổi liên quan đến đường dẫn ảo (trừ khi cập nhật hàng loạt).

en: Replace by separator
vi: Thay thế bằng ký tự phân cách

en: Maximum alias length
vi: Chiều dài tối đa của đường dẫn ảo

en: Maximum component length
vi: Chiều dài tối đa của thành phần

en: Update action
vi: Hành động khi Cập nhật

en: Strings to Remove
vi: Các chuỗi cần xóa

en: Pathauto
vi: Đường dẫn tự động

en: Provides a mechanism for modules to automatically generate aliases for the content they manage.
vi: Cung cấp một cơ chế cho các module tự động tạo  các đường dẫn ảo cho các nội dung được chúng quản lý.

en: Forum
vi: Diễn đàn

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: !time ago
vi: !time trước

en: Other
vi: Khác

en: Background color
vi: Màu nền

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Color
vi: Màu sắc

en: Appearance
vi: Hình thức

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Link URL
vi: URL của liên kết

en: access content
vi: truy cập nội dung

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Allow
vi: Cho phép

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Updated URL for feed %title to %url.
vi: Đã cập nhật URL cho nguồn tin %title thành %url.

en: Jump to the first comment of this posting.
vi: Xem bài bình luận đầu tiên của nội dung này.

en: Jump to the first new comment of this posting.
vi: Xem bài bình luận mới đầu tiên của nội dung này.

en: Add new comment
vi: Viết bình luận

en: Add a new comment to this page.
vi: Viết bài bình luận về nội dung này.

en: Share your thoughts and opinions related to this posting.
vi: Chia sẻ những suy nghĩ và ý kiến của bạn về nội dung này.

en: reset
vi: thiết lập lại

en: String
vi: Chuỗi

en: External
vi: Bên ngoài

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Choices
vi: Các lựa chọn

en: Minimum cache lifetime
vi: Thời gian đệm tối thiểu

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Exists
vi: Tồn tại

en: 1 vote | @count votes
vi[0]: 1 phiếu
vi[1]: @count phiếu

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Default front page
vi: Trang trước mặc định

en: Top pages
vi: Trang được xem nhiều nhất

en: Both
vi: Cả hai

en: Last
vi: Cuối

en: Text processing
vi: Xử lí văn bản

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Rows
vi: Số dòng

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: access denied
vi: truy cập bị từ chối

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Uninstall
vi: Gỡ bỏ

en: Install
vi: Cài đặt

en: <All>
vi: <Tất cả>

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Down
vi: Xuống

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Add criteria
vi: Thêm tiêu chuẩn

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Recent hits
vi: Các lượt truy cập gần đây

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Set default
vi: Đặt mặc định

en: Position
vi: Vị trí

en: Integer
vi: Số nguyên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Pattern
vi: Mẫu

en: The comment and all its replies have been deleted.
vi: Bài bình luận và các bài viết phản hồi đã được xóa.

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Node template
vi: Khuôn mẫu node

en: false
vi: sai

en: true
vi: đúng

en: Preformatted
vi: Định dạng sẵn

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Anonymous users
vi: Người dùng nặc danh

en: Clear cache
vi: Xóa bộ đệm

en: Close
vi: Đóng

en: Visibility settings
vi: Các thiết lập hiển thị

en: Votes
vi: Phiếu bình chọn

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Original
vi: Gốc

en: Threshold
vi: Ngưỡng

en: Function
vi: Chức năng

en: Session closed for %name.
vi: Phiên truy cập đã kết thúc của %name.

en: You have to specify a valid date.
vi: Bạn phải nhập một ngày hợp lệ.

en: Server settings
vi: Thiết lập máy chủ

en: Street
vi: Đường

en: City
vi: Thành phố

en: Postal code
vi: Mã bưu điện

en: State/Province
vi: Tỉnh/Thành

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Collapsed
vi: Đã thu hẹp

en: The field %field is required.
vi: Trường dữ liệu %field là bắt buộc.

en: Fax number
vi: Số fax

en: Phone number
vi: Số điện thoại

en: Germany
vi: Đức

en: Protocol
vi: Giao thức

en: Logout
vi: Thoát

en: Common settings
vi: Các thiết lập chung

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: 1 new | @count new
vi[0]: @count mới

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Chad
vi: Tchad

en: Spain
vi: Tây Ban Nha

en: Full name
vi: Họ và tên

en: Gender
vi: Giới tính

en: Birthday
vi: Ngày sinh

en: Your e-mail
vi: Địa chỉ email của bạn

en: Table prefix
vi: Tiếp đầu ngữ của bảng dữ liệu

en: Database username
vi: Tên người dùng cơ sở dữ liệu

en: Database password
vi: Mật khẩu cơ sở dữ liệu

en: Database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu

en: Add user
vi: Thêm người dùng

en: Port
vi: Cổng

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Authoring information
vi: Thông tin tác giả

en: Authored on
vi: Viết lúc

en: Leave blank for %anonymous.
vi: Để trống cho %anonymous.

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Attachments
vi: Các đính kèm

en: Root
vi: Gốc

en: Show
vi: Hiện

en: Enable or disable page caching for anonymous users and set CSS and JS bandwidth optimization options.
vi: Bật hoặc tắt tính năng đệm nội dung trang đối với người dùng nặc danh và thiết lập các tùy chọn tối ưu băng thông cho các nội dung CSS và JS.

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn mỗi trang trên một dòng. Ký tự '*' là ký tự đại diện. Ví dụ nhập đường dẫn %blog là cho trang blog và %blog-wildcard cho tất cả các blog cá nhân. %front là trang chính.

en: Key
vi: Khóa

en: Link to node
vi: Liên kết đến node

en: Enabled languages
vi: Các ngôn ngữ đang bật

en: Change
vi: Thay đổi

en: Messages
vi: Thông báo

en: Edit term
vi: Chỉnh sửa từ liệu

en: Switch
vi: Chuyển

en: Week of @date
vi: Tuần của @date

en: A valid e-mail address. All e-mails from the system will be sent to this address. The e-mail address is not made public and will only be used if you wish to receive a new password or wish to receive certain news or notifications by e-mail.
vi: Địa chỉ thư điện tử của bạn. Tất cả thư điện tử của hệ thống sẽ được gửi đến địa chỉ thư điện tử này. Địa chỉ thư điện tử sẽ không được phổ biến ra ngoài và chỉ được sử dụng nếu bạn muốn nhận mật khẩu mới, nhận tin tức hoặc thông báo qua thư điện tử.

en: The e-mail address %email is already registered. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
vi: Địa chỉ email %email đã được sử dụng để đăng kí. <a href="@password">Có phải bạn đã quên mật khẩu của mình?</a>

en: Import OPML
vi: Nhập OPML

en: Remove items
vi: Bỏ các bài viết

en: OPML File
vi: Tập tin OPML

en: ago
vi: trước

en: Allowed HTML tags
vi: Các thẻ HTML được cho phép

en: Sources
vi: Nguồn

en: !title category latest items
vi: Tin mới nhất thuộc thể loại !title

en: !title feed latest items
vi: Tin mới nhất từ nguồn !title

en: The category %category has been updated.
vi: Mục %category đã được cập nhật.

en: Category %category deleted.
vi: Đã xóa thể loại %category.

en: The category %category has been deleted.
vi: Thể loại %category đã được xóa.

en: Category %category added.
vi: Đã thêm thể loại %category.

en: The category %category has been added.
vi: Thể loại %category đã được thêm vào.

en: aggregator - @title
vi: bộ lấy tin - @title

en: 1 item | @count items
vi[0]: 1 mục

en: Add menu
vi: Thêm trình đơn

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: No items selected.
vi: Không có mục nào được chọn.

en: The update has been performed.
vi: Quá trình cập nhật đã được thực hiện.

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: update
vi: cập nhật

en: Browser
vi: Trình duyệt

en: View user profile.
vi: Xem hồ sơ người dùng.

en: Titles only
vi: Chỉ có tiêu đề

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: This cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Upload picture
vi: Tải ảnh lên

en: Source
vi: Nguồn

en: Message:
vi: Thông điệp:

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: Language file
vi: Tập tin bản dịch

en: Attach method
vi: Cách thức đính kèm

en: published
vi: đã xuất bản

en: Average page generation time
vi: Thời gian trung bình để tạo trang

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Show only users where
vi: Chỉ hiển thị người dùng mà

en: Refine
vi: Sàng lọc

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: @time ago
vi: cách đây @time

en: No users selected.
vi: Không có người dùng nào được chọn.

en: Detected malicious attempt to alter protected user fields.
vi: Phát hiện các ý định xâm phạm nguy hiểm nhằm thay đổi trường dữ liệu người dùng đã được bảo vệ.

en: Select all rows in this table
vi: Chọn tất cả các dòng trong bảng này

en: Deselect all rows in this table
vi: Bỏ chọn tất cả các dòng trong bảng này

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Please enter some keywords.
vi: Vui lòng nhập một vài từ khóa.

en: Front page
vi: Trang nhất

en: Request new password
vi: Yêu cầu mật khẩu mới

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Topics
vi: Chủ đề

en: Topic
vi: Chủ đề

en: Allowed values list
vi: Danh sách các giá trị được phép

en: Today
vi: Hôm nay

en: Add file
vi: Thêm tập tin

en: Edit menu
vi: Sửa trình đơn

en: Delete menu
vi: Xóa trình đơn

en: Publishing options
vi: Tùy chọn xuất bản

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: First
vi: Đầu tiên

en: Middle
vi: Giữa

en: Minimum height
vi: Chiều cao tối thiểu

en: Minimum width
vi: Độ rộng tối thiểu

en: Locale settings
vi: Thiết lập địa phương

en: Configure block
vi: Cấu hình khối nội dung

en: How many content items to display in "day" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "trong ngày".

en: Period
vi: Dấu chấm

en: Site's time zone
vi: Múi giờ của website

en: Jan
vi: Th1

en: Feb
vi: Th2

en: Mar
vi: Th3

en: Apr
vi: Th4

en: Jun
vi: Th6

en: Jul
vi: Th7

en: Aug
vi: Th8

en: Sep
vi: Th9

en: Oct
vi: Th10

en: Nov
vi: Th11

en: Dec
vi: Th12

en: Second
vi: Giây

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Time zone handling
vi: Xử lí múi giờ

en: Long
vi: Dài

en: Short
vi: Ngắn

en: Target type
vi: Kiểu đích

en: Date field
vi: Trường dữ liệu ngày tháng

en: Posts
vi: Số bài gửi

en: Configure permissions
vi: Cấu hình quyền hạn

en: Workflow
vi: Luồng công việc

en: Randomize
vi: Ngẫu nhiên

en: AND
vi: VÀ

en: None.
vi: Không có.

en: Fixed
vi: Cố định

en: Revert
vi: Trở lại

en: Empty
vi: Trống

en: Existing system path
vi: Đường dẫn hệ thống đang có

en: Path alias
vi: Đường dẫn giả

en: Specify an alternative path by which this data can be accessed. For example, type "about" when writing an about page. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
vi: Chọn một đường dẫn thay thế để truy cập dữ liệu. Ví dụ gõ "tacgia" khi viết một trang thông tin tác giả. . Hãy sử dụng đường dẫn tương đối và không thêm dấu "/" ở cuối cùng nếu không thì đường dẫn sẽ không hoạt động.

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: any
vi: bất kì

en: Your rating
vi: Xếp hạng của bạn

en: Choice
vi: Lựa chọn

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Number of day's top views to display
vi: Số lượng lượt được xem trong ngày cần hiển thị

en: Number of all time views to display
vi: Số lượng lượt được xem tại mọi thời điểm cần hiển thị

en: Number of most recent views to display
vi: Số lượng lượt được xem gần đây cần hiển thị

en: The settings have not been saved because of the errors.
vi: Các thiết lập không lưu được vì lỗi.

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: characters
vi: kí tự

en: profile
vi: hồ sơ

en: Su
vi: CN

en: Mo
vi: T2

en: Tu
vi: T3

en: We
vi: T4

en: Th
vi: T5

en: Fr
vi: T6

en: Sa
vi: T7

en: First day of week
vi: Ngày đầu tiên của tuần

en: Immediately
vi: Ngay lập tức

en: Autocomplete taxonomy
vi: Tự động hoàn tất taxonomy

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Send yourself a copy.
vi: Gửi cho bạn một bản sao.

en: Your message has been sent.
vi: Thông điệp của bạn đã được gửi đi.

en: Create new account
vi: Tạo tài khoản mới

en: role
vi: vai trò

en: Are you sure you want to delete the block %name?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa block %name?

en: The block %name has been removed.
vi: Block %name đã được gỡ bỏ.

en: Info
vi: Thông tin

en: Units
vi: Đơn vị

en: People
vi: Mọi người

en: list terms
vi: liệt kê từ liệu

en: add terms
vi: thêm từ liệu

en: Created new term %term.
vi: Đã tạo từ liệu mới %term.

en: Are you sure you want to delete the term %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa từ liệu %title?

en: Deleted term %name.
vi: Đã xóa từ liệu %name.

en: warning
vi: cảnh báo

en: No statistics available.
vi: Chưa có thống kê.

en: Last run !time ago
vi: Lần chạy cuối !time trước

en: Site information
vi: Thông tin website

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Enabled filters
vi: Các bộ lọc đã kích hoạt

en: critical
vi: nghiêm trọng

en: Do it!
vi: Thực hiện!

en: Results
vi: Kết quả

en: Older polls
vi: Thăm dò cũ

en: View the list of polls on this site.
vi: Xem danh sách các bảng thăm dò trong hệ thống.

en: Poll settings
vi: Các thiết lập Poll

en: You must fill in at least two choices.
vi: Bạn phải điền vào ít nhất hai lựa chọn.

en: open
vi: đang hoạt động

en: This table lists all the recorded votes for this poll. If anonymous users are allowed to vote, they will be identified by the IP address of the computer they used when they voted.
vi: Bảng này liệt kê tất cả các phiếu bình chọn đã được ghi lại của cuộc bình chọn này. Nếu người dùng ẩn danh được phép bỏ phiếu, họ sẽ được xác định bởi địa chỉ IP của máy vi tính mà họ đã sử dụng để bỏ phiếu.

en: Visitor
vi: Khách

en: Cancel your vote
vi: Hủy bỏ phiếu bình chọn

en: View the current poll results.
vi: Xem kết quả thăm dò hiện tại.

en: Deleting a term will delete all its children if there are any. This action cannot be undone.
vi: Hành động xóa một từ liệu sẽ xóa tất cả mục con của nó. Thao tác này không thể hoàn tác.

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: Parent terms
vi: Các từ liệu cấp trên

en: Syndicate
vi: Lấy tin RSS

en: Blogs
vi: Blog

en: All blogs
vi: Tất cả blog

en: Books
vi: Sách

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: The feed from %site seems to be broken, due to an error "%error" on line %line.
vi: Feed từ %site dường như bị phá vỡ, do lỗi "%error" tại dòng $line.

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error" on line %line.
vi: Nguồn tin từ %site hình như bị hỏng, vì lỗi "%error" ở dòng %line.

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: Match type
vi: Khớp kiểu

en: Revisions for %title
vi: Các bản duyệt cho %title

en: !date by !username
vi: !date bởi !username

en: revert
vi: trở lại

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: current revision
vi: bản duyệt hiện tại

en: Asterisk
vi: Dấu sao

en: The specified passwords do not match.
vi: Mật khẩu không trùng khớp.

en: Session
vi: Phiên làm việc

en: Track
vi: Theo dõi

en: Missing
vi: Bị mất

en: No forums defined
vi: Không có diễn đàn nào được định nghĩa.

en: This topic has been moved
vi: Chủ đề này đã được chuyển đi

en: Permissions
vi: Quyền

en: Your settings have been saved.
vi: Đã lưu lại các thiết lập của bạn.

en: Search options
vi: Các tùy chọn tìm kiếm

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: permission
vi: quyền

en: Display of XML feed items
vi: Hiển thị nguồn tin dạng XML

en: Your vote was recorded.
vi: Phiếu bình chọn của bạn đã được lưu lại.

en: Allows your site to capture votes on different topics in the form of multiple choice questions.
vi: Cho phép hệ thống ghi nhận các phiếu bình chọn ở các chủ đề khác nhau theo dạng câu hỏi có nhiều lựa chọn.

en: Link color
vi: Màu liên kết

en: options
vi: tuỳ chọn

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Manage features
vi: Quản lý các gói tính năng

en: Testing
vi: Kiểm tra

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Vietnam
vi: Việt Nam

en: Province
vi: Tỉnh

en: My bookmarks
vi: Dấu trang của tôi

en: %type settings
vi: Cài đặt cho %type

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Color scheme
vi: Phối màu

en: Attach
vi: Đính kèm

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Formats
vi: Định dạng

en: @type: deleted %title.
vi: @type: đã xóa %title.

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: Allowed file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Enter username
vi: Nhập tên người dùng

en: Username not found
vi: Không tìm thấy tên người dùng

en: Redirect to URL
vi: Chuyển hướng đến URL

en: details
vi: chi tiết

en: flag
vi: đánh dấu

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: The username %name has not been activated or is blocked.
vi: Tên đăng nhập %name chưa được kích hoạt hoặc đang bị phong tỏa.

en: Login attempt failed for %user.
vi: Các lần đăng nhập bị thất bại của %user.

en: image
vi: hình ảnh

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: <Hidden>
vi: <Ẩn>

en: Revision of %title from %date
vi: Bản duyệt của %title từ %date

en: The username of the user to which you would like to assign ownership.
vi: Tên của người dùng mà bạn muốn gán quyền tác giả.

en: Manage the actions defined for your site.
vi: Quản lí các thao tác đã được định nghĩa cho hệ thống của bạn.

en: Delete action
vi: Xóa hành động

en: The action has been successfully saved.
vi: Thao tác đã được lưu thành công.

en: Deleted action %aid (%action)
vi: Đã xoá thao tác %aid (%action)

en: Action '%action' added.
vi: Đã thêm thao tác '%action'.

en: Remove orphaned actions
vi: Xoá bỏ các hành động mồ côi

en: Themes
vi: Sắc thái

en: JPEG quality
vi: Chất lượng JPEG

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Delete comments
vi: Xóa bài bình luận

en: not published
vi: chưa xuất bản

en: Published comments
vi: Các bình luận đã được đăng

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Protected
vi: Đã được bảo vệ

en: Comment settings
vi: Cài đặt bài bình luận

en: Hits
vi: Lượt truy cập

en: not sticky
vi: không cố định vị trí

en: sticky
vi: cố định vị trí

en: not promoted
vi: không quảng bá

en: promoted
vi: đã đưa lên trang chủ

en: You are here
vi: Bạn đang ở đây

en: Default options
vi: Tùy chọn mặc định

en: TRUE
vi: Đúng

en: FALSE
vi: Sai

en: Contact settings
vi: Cài đặt liên hệ

en: Reset password
vi: Thiết lập lại mật khẩu

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: Finished
vi: Đã hoàn thành

en: disable
vi: tắt

en: File types
vi: Kiểu tệp tin

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Temporary directory
vi: Thư mục tạm

en: date
vi: ngày tháng

en: Limits
vi: Giới hạn

en: File upload error. Could not move uploaded file.
vi: Lỗi khi tải tập tin lên. Không thể di chuyển tập tin đã tải lên.

en: Shortcuts
vi: Các liên kết nhanh

en: Shortcut
vi: Đường tắt

en: Webforms
vi: Biểu mẫu web

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: The specified date is invalid.
vi: Ngày nhập không hợp lệ.

en: Password strength:
vi: Độ mạnh của mật khẩu:

en: Passwords match:
vi: Mật khẩu hợp lệ:

en: Slogan
vi: Khẩu hiệu

en: The name used to indicate anonymous users.
vi: Tên được sử dụng để chỉ người dùng nặc danh.

en: Alternate text
vi: Chuỗi thay thế

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Please wait...
vi: Vui lòng đợi...

en: Assign
vi: Gán

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: Select
vi: Chọn

en: Examples
vi: Ví dụ

en: You must select a node.
vi: Bạn phải chọn một node.

en: Go to first page
vi: Đến trang đầu tiên

en: Go to last page
vi: Đến trang cuối cùng

en: Go to page @number
vi: Đến trang @number

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Bold
vi: In Đậm

en: Underlined
vi: Gạch chân

en: Tasks
vi: Tác vụ

en: Delete role
vi: Xóa vai trò

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Basic configuration
vi: Cấu hình cơ bản

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Double
vi: Đôi

en: Relationship type
vi: Kiểu quan hệ

en: List menus
vi: Danh sách trình đơn

en: Customize menu
vi: Tùy chỉnh trình đơn

en: Internationalization
vi: Quốc tế hóa

en: English name
vi: Tên tiếng Anh

en: Native name
vi: Tên bản địa

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: Form name
vi: Tên biểu mẫu

en: The title of the new field. The title will be shown to the user. An example title is "Favorite color".
vi: Tiêu đề của trường dữ liệu. Tiêu đề này sẽ được hiển thị ra ngoài. Ví dụ tiêu đề là "Màu sắc ưa thích".

en: An optional explanation to go with the new field. The explanation will be shown to the user.
vi: Lời giải nghĩa tùy chọn về trường dữ liệu. Lời giải nghĩa này sẽ được hiển thị ra ngoài.

en: Save field
vi: Lưu trường dữ liệu

en: Blocks
vi: Khối

en: Configure what block content appears in your site's sidebars and other regions.
vi: Cấu hình khối nội dung xuất hiện trên thanh lề và các vùng khác của website.

en: Delete block
vi: Xóa khối nội dung

en: Save blocks
vi: Lưu khối

en: The block settings have been updated.
vi: Cài đặt block đã được cập nhật.

en: '%name' block
vi: Block '%name'

en: Allow individual users to customize the visibility of this block in their account settings.
vi: Cho phép người dùng tùy chỉnh hiển thị của block này trong phần cài đặt cá nhân.

en: Show block for specific roles
vi: Trình bày block cho các vai trò xác định

en: Show this block only for the selected role(s). If you select no roles, the block will be visible to all users.
vi: Chỉ hiển thị block này cho người dùng có vai trò đã chọn. Nếu không có vai trò nào được chọn, block sẽ hiển thị cho tất cả người dùng.

en: Show block on specific pages
vi: Trình bày block ở các trang xác định

en: Save block
vi: Lưu khối nội dung

en: The block configuration has been saved.
vi: Cấu hình của khối đã được lưu lại.

en: The block has been created.
vi: Block đã được tạo.

en: Block body
vi: Phần thân block

en: The content of the block as shown to the user.
vi: Phần nội dung của block được trình bày ra cho người dùng.

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Any customizations will be lost. This action cannot be undone.
vi: Mọi tùy chỉnh sẽ bị mất. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: Allows administrators to customize the site navigation menu.
vi: Cho phép quản trị hệ thống tùy biến menu chính.

en: Add vocabulary
vi: Thêm kho từ

en: edit vocabulary
vi: chỉnh sửa kho từ

en: Created new vocabulary %name.
vi: Đã tạo kho từ mới %name.

en: Updated vocabulary %name.
vi: Đã cập nhật kho từ %name.

en: Are you sure you want to delete the vocabulary %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa kho từ %title?

en: Deleting a vocabulary will delete all the terms in it. This action cannot be undone.
vi: Hành động xóa một kho từ sẽ xóa tất cả từ liệu bên trong nó. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Deleted vocabulary %name.
vi: Đã xóa kho từ %name.

en: Relative
vi: Liên quan

en: Above
vi: Bên trên

en: Number of values
vi: Số giá trị

en: User's time zone
vi: Múi giờ người dùng

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Until
vi: Đến khi

en: Every
vi: Mỗi

en: Third
vi: Thứ ba

en: Fourth
vi: Thứ tư

en: Fifth
vi: Thứ năm

en: Default time zone
vi: Múi giờ mặc định

en: Overrides
vi: Ghi đè

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Manage fields
vi: Quản lý trường

en: Add field
vi: Thêm trường

en: Trimmed
vi: Đã thu gọn

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Add existing field
vi: Thêm trường đã khai báo

en: If you have any content left in this field, it will be lost. This action cannot be undone.
vi: Các dữ liệu hiện có của trường này sẽ bị mất. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Save field settings
vi: Lưu thiết lập trường

en: The update has encountered an error.
vi: Cập nhật gặp lỗi.

en: 1 item successfully processed: | @count items successfully processed:
vi[0]: 1 mục đã được xử lý:

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Float
vi: Số thực

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: The total number of digits to store in the database, including those to the right of the decimal.
vi: Tổng số chữ số được lưu trong CSDL, bao gồm cả phần thập phân.

en: The number of digits to the right of the decimal.
vi: Số chữ số sẽ hiển thị phần thập phân.

en: Decimal marker
vi: Dấu ngăn cách hàng đơn vị

en: The character users will input to mark the decimal point in forms.
vi: Ký tự do người dùng nhập để đánh dấu ngăn cách giữa phần nguyên và phần thập phân.

en: Defines numeric field types.
vi: Định nghĩa một kiểu trường chứa giá trị số.

en: For a 'single on/off checkbox' widget, define the 'off' value first, then the 'on' value in the <strong>Allowed values</strong> section. Note that the checkbox will be labeled with the label of the 'on' value.
vi: Nhập giá trị 'tắt' trước, sau đó nhập giá trị 'bật' vào trong ô <strong>Các giá trị được phép</strong> cho widget 'Một hộp kiểm bật/tắt'. Lưu ý là hộp kiểm sẽ dùng giá trị 'bật' để làm nhãn.

en: Check boxes/radio buttons
vi: Các hộp kiểm/hộp chọn

en: Single on/off checkbox
vi: Hộp kiểm

en: Defines selection, check box and radio button widgets for text and numeric fields.
vi: Khai báo danh sách chọn, hộp kiểm hay hộp chọn cho các trường văn bản và số.

en: Text area (multiple rows)
vi: Hộp văn bản (nhiều dòng)

en: Defines simple text field types.
vi: Khai báo các trường kiểu văn bản đơn giản.

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Enable clean URLs
vi: Kích hoạt tính năng URL gọn

en: Permalink
vi: Liên kết cố định

en: Theme-engine-specific settings
vi: Cài đặt dành cho bộ xử lý giao diện

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Exception
vi: Ngoại lệ

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: Any user
vi: Người dùng bất kỳ

en: Permission
vi: Quyền

en: @module module
vi: mô-đun @module

en: Incompatible with this version of PHP
vi: Không tương thích với phiên bản PHP

en: This module requires PHP version @php_required and is incompatible with PHP version !php_version.
vi: Module này đòi hỏi PHP phiên bản @php_required và không tương thích với PHP phiên bản !php_version.

en: More information
vi: Thông tin thêm

en: My blog
vi: Blog của tôi

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Hide
vi: Ẩn

en: Anonymous commenting
vi: Bình luận ẩn danh

en: Anonymous posters may not enter their contact information
vi: Người gửi ẩn danh có thể không nhập thông tin liên hệ

en: Anonymous posters may leave their contact information
vi: Người gửi ẩn danh có thể để lại thông tin liên hệ

en: Anonymous posters must leave their contact information
vi: Người gửi nặc danh phải để lại thông tin liên hệ

en: The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
vi: Nội dung của trường dữ liệu này được giữ kín và sẽ không được hiển thị công khai.

en: Your signature will be publicly displayed at the end of your comments.
vi: Chữ ký của bạn sẽ được hiển thị ở cuối các lời bình luận của bạn.

en: Date - newest first
vi: Ngày - mới trước

en: Date - oldest first
vi: Ngày - cũ trước

en: 1 comment | @count comments
vi[0]: 1 bình luận

en: 1 new comment | @count new comments
vi[0]: Bài bình luận mới (1)
vi[1]: Bài bình luận mới (@count)

en: Connect
vi: Kết nối

en: Save content type
vi: Lưu kiểu nội dung

en: Show descriptions
vi: Trình bày các phần mô tả

en: Subtitle
vi: Phụ đề

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Save role
vi: Lưu vai trò

en: debug
vi: gỡ lỗi

en: file system
vi: Hệ thống tập tin

en: Menu link title
vi: Tiêu đề mục liên kết

en: The menu system stores system paths only, but will use the URL alias for display. %link_path has been stored as %normal_path
vi: Hệ thống menu chỉ lưu giữ các đường dẫn hệ thống nhưng sẽ sử dụng URL giả để trình bày. %link_path đã được lưu lại thành %normal_path

en: The path '@link_path' is either invalid or you do not have access to it.
vi: Đường dẫn '@link_path' không đúng hoặc là bạn không có quyền truy cập.

en: There was an error saving the menu link.
vi: Có lỗi xảy ra khi đang lưu liên kết menu.

en: Menu name
vi: Tên menu liên kết

en: Are you sure you want to delete the custom menu %title?
vi: Bạn có chắc muốn xóa thực đơn tùy chỉnh %title?

en: Number of users to display
vi: Số người dùng cần hiển thị

en: Thumbnails
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Edit container
vi: Chỉnh sửa công-ten-nơ diễn đàn

en: Last visit
vi: Lần ghé thăm cuối

en: Reply
vi: Phản hồi

en: Hot topic threshold
vi: Giới hạn chủ đề được nhiều người quan tâm

en: Topics per page
vi: Chủ đề trên mỗi trang

en: Posts - most active first
vi: Bài viết - hoạt động nhiều nhất

en: Posts - least active first
vi: Bài viết - ít hoạt động nhất

en: URL path settings
vi: Thiết lập đường dẫn URL

en: @user's picture
vi: Ảnh của @user

en: Rate
vi: Tỷ lệ

en: Postal Code
vi: Mã bưu điện

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
vi: Bạn có chắc muốn trở lại về bản duyệt từ %revision-date?

en: Are you sure you want to delete the revision from %revision-date?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá bản duyệt từ %revision-date?

en: Maximum upload size
vi: Dung lượng tải lên tối đa

en: Uppercase
vi: Chữ hoa

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Space
vi: Khoảng trống

en: New forum topics
vi: Chủ đề thảo luận mới

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: @type: deleted %title revision %revision.
vi: @type: đã xóa %title bản duyệt %revision.

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang

en: The automatically generated alias %original_alias conflicted with an existing alias. Alias changed to %alias.
vi: Đường dẫn ảo tự động tạo %original_alias xung đột với một đường dẫn ảo khác. Do vậy, nó bị đổi thành %alias.

en: Pattern for all @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type

en: Delete aliases
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Automatic alias
vi: Đường dẫn ảo tự động

en: Character used to separate words in titles. This will replace any spaces and punctuation characters. Using a space or + character can cause unexpected results.
vi: Ký tự sẽ dùng để ngăn cách các từ trên tiêu đề. Nó sẽ được dùng để thay thế các khoảng trắng và các dấu. Không khoảng trắng hoặc dấu +, vì có thể gây nên các hành vi không chuẩn.

en: Character case
vi: Viết hoa viết thường

en: Leave case the same as source token values.
vi: Giữ nguyên kiểu viết hoa viết thường của đường dẫn tổng hợp từ các từ thay thế.

en: Change to lower case
vi: Chuyển thành chữ thường

en: Do nothing. Leave the old alias intact.
vi: Không làm gì cả. Giữ nguyên các đường dẫn ảo cũ.

en: Create a new alias. Leave the existing alias functioning.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Giữ nguyên hoạt động của đường dẫn ảo hiện có.

en: Create a new alias. Delete the old alias.
vi: Tạo một đường dẫn ảo mới. Xóa đường dẫn ảo cũ.

en: Transliterate prior to creating alias
vi: Chuyển chữ trước khi tạo đường dẫn ảo

en: Filters the new alias to only letters and numbers found in the ASCII-96 set.
vi: Lọc đường dẫn ảo mới để loại bỏ các ký tự đặc biệt và chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số trong bảng ký tự ASCII-96.

en: No action (do not replace)
vi: Không làm gì (không thay thế)

en: Delete all aliases. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa tất cả các đường dẫn ảo. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases for all @label. Number of aliases which will be deleted: %count.
vi: Xóa đường dẫn ảo cho tất cả các @label. Số đường dẫn ảo sẽ bị xóa: %count.

en: Delete aliases now!
vi: Xóa các đường dẫn ảo ngay!

en: All of your path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo đã bị xóa.

en: All of your %type path aliases have been deleted.
vi: Tất cả các đường dẫn ảo thuộc loại %type đã bị xóa.

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: More help
vi: Trợ giúp thêm

en: Preview trimmed version
vi: Xem trước phiên bản rút gọn

en: Preview full version
vi: Xem trước phiên bản đầy đủ

en: Account blocked
vi: Tài khoản đã bị chặn

en: Expand
vi: Mở rộng

en: The name %name is already taken.
vi: Tên người dùng %name đã được sử dụng.

en: Usage
vi: Sử dụng

en: info
vi: thông tin

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: OpenID redirect
vi: Chuyển tiếp OpenID

en: OpenID Login
vi: Đăng nhập OpenID

en: Delete OpenID
vi: Xóa OpenID

en: Log in using OpenID
vi: Đăng nhập sử dụng OpenID

en: Cancel OpenID login
vi: Hủy bỏ đăng nhập OpenID

en: What is OpenID?
vi: OpenID là gì?

en: OpenID login failed.
vi: Đăng nhập OpenID thất bại.

en: OpenID login cancelled.
vi: Đăng nhập OpenID bị hủy bỏ.

en: Successfully added %identity
vi: Đã thêm %identity thành công.

en: Add an OpenID
vi: Thêm OpenID

en: That OpenID is already in use on this site.
vi: OpenID đã được sử dụng trên website này.

en: Are you sure you want to delete the OpenID %authname for %user?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa OpenID %authname cho %user?

en: OpenID deleted.
vi: OpenID đã được xóa.

en: edit menu
vi: sửa trình đơn

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Resize
vi: Đổi kích thước

en: Loading
vi: Đang nạp

en: The directory %directory does not exist.
vi: Thư mục %directory không tồn tại.

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
vi: Thư mục %directory không ghi được vì quyền của thư mục này chưa được thiết lập đúng.

en: File display
vi: Hiển thị tập tin

en: Defines a file field type.
vi: Định nghĩa một kiểu trường chứa tệp tin.

en: Show only items where
vi: Chỉ hiển thị các mục có

en: No comments available.
vi: Không có bài bình luận nào.

en: !num_users created.
vi: !num_users đã được tạo.

en: 1 user | @count users
vi[0]: @count thành viên

en: Empty cache
vi: Xóa bộ đệm

en: Reinstall modules
vi: Cài lại mô-đun

en: Variable editor
vi: Trình soạn thảo biến số

en: Switch user
vi: Chuyển người dùng

en: Execute PHP
vi: Thực hiện PHP

en: Number of users to display in the list
vi: Số lượng người dùng hiển thị trên danh sách

en: This user can switch back.
vi: Người dùng này có thể chuyển đổi ngược.

en: Caution: this user will be unable to switch back.
vi: Cẩn thận: Người dùng này sẽ không thể chuyển đổi ngược lại.

en: Query log
vi: Nhật ký truy vấn

en: Display query log
vi: Trình bày nhật ký truy vấn

en: Sort query log
vi: Sắp xếp nhật ký truy vấn

en: by source
vi: theo nguồn

en: by duration
vi: theo thời lượng

en: Display memory usage
vi: Trình bày cách dùng bộ nhớ

en: Display redirection page
vi: Trình bày trang chuyển hướng

en: PHP code to execute
vi: Mã PHP để thực hiện

en: Enter some code. Do not use <code>&lt;?php ?&gt;</code> tags.
vi: Nhập mã. Không dùng các thẻ <code>&lt;?php ?&gt;</code>.

en: Execute
vi: Thực hiện

en: Warning - will delete your module tables and variables.
vi: Cảnh báo - sẽ xóa các bảng và biến module của bạn.

en: Old value
vi: Giá trị cũ

en: New value
vi: Giá trị mới

en: Generate users
vi: Tạo người dùng

en: Generate content
vi: Tạo nội dung

en: How many users would you like to generate?
vi: Bạn muốn tạo ra bao nhiêu người dùng?

en: How many nodes would you like to generate?
vi: Bạn muốn tạo bao nhiêu node?

en: realm
vi: địa hạt

en: public nodes
vi: các node công cộng

en: Public Nodes
vi: Các node công cộng

en: private nodes
vi: các node riêng tư

en: Protected Nodes
vi: Các node được bảo vệ

en: empty
vi: trống

en: Rebuild permissions
vi: Tạo lại thông tin phân quyền

en: Package
vi: Kiện hàng

en: @type: updated %title.
vi: @type: đã cập nhật %title.

en: @type: added %title.
vi: @type: đã thêm %title.

en: Error saving user account.
vi: Lỗi khi đang lưu tài khoản người dùng.

en: Action %action has been unassigned.
vi: Hành động %action đã được bỏ gán.

en: Add role
vi: Tạo vai trò

en: You must specify a valid role name.
vi: Bạn phải chọn một tên vai trò hợp lệ.

en: The role has been added.
vi: Đã tạo vai trò mới.

en: Path to custom logo
vi: Đường dẫn đến biểu huy tùy biến

en: taxonomy
vi: luật phân loại

en: Updated term %term.
vi: Đã cập nhật từ liệu %term.

en: - Please choose -
vi: - Vui lòng chọn -

en: - None selected -
vi: - Không có mục nào được chọn -

en: Parser
vi: Bộ phân tích cú pháp

en: Discard items older than
vi: Bỏ qua các bài viết cũ hơn

en: @site_name - aggregated feeds in category @title
vi: @site_name - các nguồn lấy tin thuộc thể loại @title

en: @site_name - aggregated feeds
vi: @site_name - các nguồn lấy tin

en: @site_name aggregator
vi: bộ lấy tin trang @site_name

en: !title feed
vi: Nguồn tin !title

en: The feed from %site seems to be broken, because of error "%error".
vi: Có lẽ nguồn tin từ %site bị hỏng vì lỗi "%error".

en: There is no new syndicated content from %site.
vi: Không có nội dung nào mới được cung cấp từ %site.

en: There is new syndicated content from %site.
vi: Có nội dung mới được cung cấp từ %site.

en: The feed from %site seems to be broken, due to "%error".
vi: Dường như nguồn tin từ %site bị hỏng do lỗi "%error".

en: Feed aggregator
vi: Bộ tổng hợp feed

en: Aggregates syndicated content (RSS, RDF, and Atom feeds).
vi: Tổng hợp nội dung (RSS, RDF, và Atom feed).

en: Alias
vi: Tên giả

en: Account settings
vi: Thiết lập tài khoản

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: The content type %name has been deleted.
vi: Kiểu nội dung %name đã được xóa.

en: Deleted content type %name.
vi: Đã xóa kiểu nội dung %name

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Enter your keywords
vi: Nhập từ khóa

en: Clean URLs
vi: URL gọn

en: My account
vi: Tài khoản cá nhân

en: Rebuilding
vi: Xây dựng lại

en: Number of topics
vi: Số lượng chủ đề

en: Active forum topics
vi: Chủ đề đang hoạt động

en: Read the latest forum topics.
vi: Xem các chủ đề thảo luận mới nhất.

en: HTTP authentication
vi: Xác nhận HTTP

en: User activity
vi: Hoạt động của người dùng

en: Attach files
vi: Tập tin đính kèm

en: The category the new field should be part of. Categories are used to group fields logically. An example category is "Personal information".
vi: Mục phân loại của trường dữ liệu mới. Mục phân loại được sử dụng để nhóm các trường dữ liệu thích hợp lại với nhau. Ví dụ mục phân loại có thể là "Thông tin cá nhân".

en: The user must enter a value.
vi: Người dùng phải nhập một giá trị.

en: Visible in user registration form.
vi: Hiển thị ở biểu mẫu đăng ký người dùng.

en: New feed items are automatically filed in the checked categories.
vi: Các mục cấp tin mới đã được tự động sắp xếp vào các thể loại đã đánh dấu.

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: URL %url là không hợp lệ. Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ, ví dụ như http://www.example.com/feed.xml.

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
vi: Một người dùng được coi là trực tuyến trong thời lượng này, tính từ lần cuối cùng họ xem một nội dung trên website.

en: Maximum number of currently online users to display.
vi: Số tối đa các người dùng đang trực tuyến sẽ biểu diễn.

en: by @user
vi: bởi @user

en: Argument type
vi: Kiểu tham số

en: Deleted/missing block @module-@delta
vi: Khối đã xóa/bị thiếu @module-@delta

en: Create a completely custom piece of HTML content.
vi: Tạo một nội dung HTML tùy ý.

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Node type description
vi: Mô tả loại node

en: Attached files
vi: Các tập tin đã đính kèm

en: A list of files attached to the node.
vi: Danh sách tập tin đính kèm theo nội dung

en: Book navigation
vi: Điều hướng sách

en: Add comment
vi: Thêm bình luận

en: A form to add a new comment.
vi: Một mẫu để thêm bình luận mới.

en: "@s" comment form
vi: "@s" mẫu biểu bình luận

en: !a comments per page
vi: !a bài mỗi trang

en: Pager
vi: Phân trang

en: Node content
vi: Nội dung node

en: Node title.
vi: Tiêu đề node

en: Identifier
vi: Định danh

en: Node form publishing options
vi: Mẫu node - tùy chọn xuất bản

en: Publishing options on the Node form.
vi: Tùy chọn xuất bản trên mẫu Node.

en: Node form author information
vi: Mẫu node - thông tin tác giả

en: Node form comment settings
vi: Mẫu node - cài đặt bình luận

en: Comment settings on the Node form.
vi: Cài đặt bình luận trên mẫu Node.

en: Node form menu settings
vi: Mẫu node - cài đặt menu

en: Node form file attachments
vi: Mẫu node - đính kèm tệp

en: Publishing options.
vi: Tùy chọn xuất bản.

en: Comment options
vi: Các tùy chọn bình luận

en: Comment options.
vi: Các tùy chọn bình luận.

en: Authoring information.
vi: Thông tin tác giả.

en: Attach files.
vi: Tập tin đính kèm.

en: Node type description.
vi: Mô tả loại node.

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: The picture of a user.
vi: Ảnh của một người dùng.

en: "@s" user picture
vi: "@s" ảnh người dùng

en: All the terms in a vocabulary.
vi: Tất cả thuật ngữ trong một từ vựng.

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: A single user object.
vi: Đối tượng người dùng.

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: argument
vi: tham số

en: Add argument
vi: Thêm tham số

en: relationship
vi: quan hệ

en: Add relationship
vi: Thêm quan hệ

en: Add context
vi: Thêm ngữ cảnh

en: Required contexts
vi: Ngữ cảnh bắt buộc

en: required context
vi: ngữ cảnh cần có

en: Add required context
vi: Thêm ngữ cảnh bắt buộc

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Add @type "@context"
vi: Thêm @type "@context"

en: Edit @type "@context"
vi: Sửa @type "@context"

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Argument @count
vi: Tham số @count

en: Context @count
vi: Ngữ cảnh @count

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Configure !subtype_title
vi: Cấu hình !subtype_title

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Module name
vi: Tên module

en: Local
vi: Cục bộ

en: Add a node from your site as content.
vi: Thêm một node trong website vào nội dung.

en: Invalid node
vi: Node không hợp lệ

en: Node loaded from @var
vi: Đã nạp node từ @var

en: Deleted/missing node @nid
vi: node @nid đã bị xóa/bị mất

en: Path is required.
vi: Đường dẫn là bắt buộc.

en: No argument
vi: Không tham số

en: Sixth
vi: Thứ sáu

en: Fixed argument
vi: Tham số cố định

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: Send arguments
vi: Gửi các tham số

en: Deleted/missing view @view
vi: View bị xóa/mất @view

en: Found the @submit button
vi: Tìm thấy nút @submit

en: Failed to set field @name to @value
vi: Đặt giá trị @value cho trường @name thất bại

en: No temporary directories to remove.
vi: Không có thư mục tạm thời nào để xóa.

en: Run tests against Drupal core and your active modules. These tests help assure that your site code is working as designed.
vi: Chạy các test cho phần nhân Drupal và các module đang hoạt động của bạn. Các test này giúp bạn chắc chắn rằng mã nguồn site của bạn đang làm việc đúng như thiết kế.

en: Palestinian Territory
vi: Lãnh thổ Palestin

en: Edit comment
vi: Chỉnh sửa bài bình luận

en: Featured
vi: Tính năng

en: Send message
vi: Gửi thông điệp

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Allow Upscaling
vi: Cho phép Phóng to

en: Let scale make images larger than their original size
vi: Cho giãn ảnh lớn hơn kích thước gốc.

en: Rotation angle
vi: Góc xoay

en: The number of degrees the image should be rotated. Positive numbers are clockwise, negative are counter-clockwise.
vi: Góc quay của bức ảnh, tính bằng độ. Các góc dương thể hiện phép xoay theo chiều kim đồng hồ, còn các góc âm là ngược chiều.

en: Randomize the rotation angle for each image. The angle specified above is used as a maximum.
vi: Ngẫu nhiên góc quay cho mỗi tấm ảnh. Góc được chỉ định ở trên sẽ được coi là góc lớn nhất.

en: Print
vi: In

en: The file could not be created.
vi: Không thể tạo tập tin.

en: Remember me
vi: Ghi nhớ mật khẩu

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
vi: Hướng dẫn thiết lập lại mật khẩu đã được gửi đến %name tại địa chỉ %email.

en: The e-mail address %mail is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử %mail không hợp lệ.

en: Account
vi: Tài khoản

en: authenticated user
vi: người dùng đã được xác thực

en: Any
vi: Bất kỳ

en: E-mail addresses to notify when updates are available
vi: Địa chỉ E-mail nhận thông báo khi có các cập nhật mới.

en: Whenever your site checks for available updates and finds new releases, it can notify a list of users via e-mail. Put each address on a separate line. If blank, no e-mails will be sent.
vi: Nhập danh sách địa chỉ e-mail của những ai cần gửi thông báo tới ngay khi hệ thống kiểm tra và tìm ra các cập nhật mới được phát hành. Để trống để không dùng tới tính năng này.

en: Check for updates
vi: Kiểm tra bản cập nhật

en: All newer versions
vi: Tất cả các phiên bản mới

en: Only security updates
vi: Chỉ các bản cập nhật bảo mật

en: %email is not a valid e-mail address.
vi: Địa chỉ thư %email không hợp lệ.

en: %emails are not valid e-mail addresses.
vi: Địa chỉ E-mail %email không hợp lệ.

en: No update data available
vi: Không có dữ liệu cập nhật

en: Not secure!
vi: Không an toàn!

en: Revoked!
vi: Đã bị hủy bỏ!

en: Unsupported release
vi: Bản phát hành không được hỗ trợ

en: Can not determine status
vi: Không biết trạng thái

en: (version @version available)
vi: (có phiên bản @version)

en: See the available updates page for more information:
vi: Xin xem trang các bản cập nhật hiện có để biết thêm thông tin:

en: New release(s) available for !site_name
vi: Có bản phát hành mới cho !site_name

en: There is a security update available for your version of Drupal. To ensure the security of your server, you should update immediately!
vi: Có một cập nhật bảo mật cho phiên bản Drupal đang dùng. Để đảm bảo tính bảo mật của hệ thống, vui lòng cập nhật ngay khi có thể!

en: Your version of Drupal has been revoked and is no longer available for download. Upgrading is strongly recommended!
vi: Phiên bản Drupal đang dùng đã quá lỗi thời và không nên được sử dụng tiếp. Bạn nên tiến hành nâng cấp ngay!

en: The installed version of at least one of your modules or themes has been revoked and is no longer available for download. Upgrading or disabling is strongly recommended!
vi: Một hoặc nhiều module hay giao diện đang sử dụng đã bị hủy bỏ và không thể tải về để sử dụng tiếp. Xin vui lòng nâng cấp hoặc tắt chúng đi!

en: Your version of Drupal is no longer supported. Upgrading is strongly recommended!
vi: Phiên bản Drupal đang dùng đã không còn được hỗ trợ nữa. Bạn nên tiến hành nâng cấp ngay!

en: There are updates available for your version of Drupal. To ensure the proper functioning of your site, you should update as soon as possible.
vi: Có các cập nhật dành cho phiên bản Drupal đang dùng. Để đảm bảo hoạt động và chức năng mà site cung cấp, xin vui lòng cập nhật chúng ngay khi có thể.

en: See the <a href="@available_updates">available updates</a> page for more information.
vi: Xin xem trang  <a href="@available_updates">bản cập nhật hiện có</a> để biết thêm thông tin.

en: Project not secure
vi: Dự án không an toàn

en: This project has been labeled insecure by the Drupal security team, and is no longer available for download. Immediately disabling everything included by this project is strongly recommended!
vi: Dự án này được nhóm bảo mật Drupal đánh giá là không an toàn, và không cho sử dụng nữa. Xin hãy tắt các chức năng liên quan đến dự án này.

en: Project revoked
vi: Dự án bị hủy bỏ

en: This project has been revoked, and is no longer available for download. Disabling everything included by this project is strongly recommended!
vi: Dự án này đã bị hủy bỏ, nên không còn bản phát hành nào để tải về. Bạn nên vô hiệu hóa tất cả các thứ liên quan tới dự án này.

en: Project not supported
vi: Dự án không được hỗ trợ

en: This project is no longer supported, and is no longer available for download. Disabling everything included by this project is strongly recommended!
vi: Dự án này đã không còn được hỗ trợ nữa, nên không còn bản phát hành nào để tải về. Bạn nên vô hiệu hóa tất cả các thứ liên quan tới dự án này.

en: No available releases found
vi: Không tìm thấy bản phát hành nào

en: Release revoked
vi: Bản phát hành bị hủy bỏ

en: Your currently installed release has been revoked, and is no longer available for download. Disabling everything included in this release or upgrading is strongly recommended!
vi: Bản phát hành bạn đang sử dụng đã bị hủy bỏ, nên không thể tải về được nữa. Bạn nên vô hiệu hóa tất cả các thứ liên quan tới bản phát hành này hoặc cập nhật để sử dụng bản mới nhất.

en: Release not supported
vi: Bản phát hành không được hỗ trợ

en: Your currently installed release is now unsupported, and is no longer available for download. Disabling everything included in this release or upgrading is strongly recommended!
vi: Bản phát hành bạn đang sử dụng đã không còn được hỗ trợ, nên không thể tải về được nữa. Bạn nên vô hiệu hóa tất cả các thứ liên quan tới bản phát hành này hoặc cập nhật để sử dụng bản mới nhất.

en: Invalid info
vi: Thông tin không hợp lệ

en: Security update required!
vi: Cập nhật bảo mật cần thiết!

en: Not supported!
vi: Không được hỗ trợ!

en: Recommended version:
vi: Phiên bản nên dùng:

en: Security update:
vi: Cập nhật bảo mật:

en: Latest version:
vi: Phiên bản mới nhất:

en: Development version:
vi: Phiên bản đang phát triển:

en: Also available:
vi: Cũng có trong:

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Validation
vi: Kiểm tra

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Edit forum
vi: Chỉnh sửa diễn đàn

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: This is the designated forum vocabulary. Some of the normal vocabulary options have been removed.
vi: Đây là từ vựng được chọn lựa của diễn đàn. Một vài tùy chọn từ vựng bình thường đã được xóa.

en: Leave shadow copy
vi: Để lại bản sao

en: If you move this topic, you can leave a link in the old forum to the new forum.
vi: Nếu bạn chuyển chủ đề này đi, bạn có thể để lại liên kết ở diễn đàn cũ dẫn đến diễn đàn mới.

en: Container name
vi: Tên nhóm diễn đàn

en: forum container
vi: nhóm diễn đàn

en: Created new @type %term.
vi: Đã tạo @type %term mới.

en: The @type %term has been updated.
vi: %term kiểu @type đã được cập nhật.

en: Add new field
vi: Thêm trường dữ liệu mới

en: Containing any of the words
vi: Có chứa bất kỳ từ nào

en: Containing the phrase
vi: Có chứa cụm từ

en: Containing none of the words
vi: Không chứa bất cứ từ nào

en: Only of the type(s)
vi: Chỉ thuộc kiểu

en: Content ranking
vi: Xếp loại nội dung

en: The following numbers control which properties the content search should favor when ordering the results. Higher numbers mean more influence, zero means the property is ignored. Changing these numbers does not require the search index to be rebuilt. Changes take effect immediately.
vi: Các giá trị sau điều khiển các thuộc tính mà tìm kiếm nội dung sẽ ưu tiên khi sắp xếp kết quả tìm kiếm. Giá trị cao hơn có nghĩa là có ảnh hưởng nhiều hơn, số không nghĩa là các thuộc tính sẽ bị bỏ qua. Bạn không cần phải thiết lập lại các chỉ mục tìm kiếm khi thay đổi các giá trị này bởi vì nó các dụng tức thì.

en: Keyword relevance
vi: Từ khóa có liên quan

en: Recently posted
vi: Được gửi gần đây

en: Number of comments
vi: Số phản hồi

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Factor
vi: Hệ số

en: Expand layout to include descriptions.
vi: Mở rộng bố cục để thêm phần mô tả.

en: Hide descriptions
vi: Ẩn các phần mô tả

en: Compress layout by hiding descriptions.
vi: Nén giao diện bằng cách giấu nội dung mô tả.

en: Or
vi: Hoặc

en: Color set
vi: Bộ màu

en: Content ID
vi: ID nội dung

en: Tags:
vi: Thẻ:

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Font family
vi: Họ phông chữ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa chữ thường

en: Database host
vi: Máy chủ cơ sở dữ liệu

en: Maximum link text length
vi: Độ dài tối đa của chuỗi liên kết

en: URLs longer than this number of characters will be truncated to prevent long strings that break formatting. The link itself will be retained; just the text portion of the link will be truncated.
vi: Những URL có độ dài nhiều hơn số lượng ký tự này sẽ bị cắt bớt nhằm ngăn chặn những chuỗi ký tự dài làm hỏng định dạng. Nội dung liên kết vẫn được giữ nguyên, chỉ có chuỗi thể hiện là bị cắt bớt.

en: Reports
vi: Báo cáo

en: Default picture
vi: Ảnh đại diện mặc định

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
vi: Địa chỉ URL của ảnh đại diện mặc định, sẽ hiển thị nếu người dùng không tải ảnh của họ lên. Để trống nếu không có ảnh đại diện mặc định.

en: If the amount of boxes above isn't enough, click here to add more choices.
vi: Nếu số lượng của các ô phía trên không đủ, bấm vào đầy để thêm lựa chọn.

en: Toggle display
vi: Bật/tắt hiển thị

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
vi: Nếu bạn không có quyền truy cập trực tiếp tập tin trên máy chủ, hãy sử dụng trường dữ liệu này để tải biểu trưng của mình lên.

en: Links area
vi: Các liên kết đi kèm

en: Configuration file
vi: Tập tin cấu hình

en: Install profile
vi: Hồ sơ cài đặt

en: %percentage of the site has been indexed.
vi: %percentage nội dung đã được lập chỉ mục.

en: File directory
vi: Thư mục lưu trữ tệp tin

en: Default theme
vi: Giao diện mặc định

en: Web server
vi: Máy chủ web

en: There is 1 item left to index. | There are @count items left to index.
vi[0]: Còn lại 1 mục chưa lập chỉ mục.
vi[1]: Còn lại @count mục chưa lập chỉ mục.

en: The content access permissions have been rebuilt.
vi: Các quyền truy cập nội dung đã được xây dựng lại.

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: Sorry, unrecognized username or password. <a href="@password">Have you forgotten your password?</a>
vi: Rất tiếc, hệ thống không tìm thấy tên đăng nhập hoặc mật khẩu vừa được nhập. <a href="@password">Quên mật khẩu?</a>

en: Publish content
vi: Đăng nội dung

en: and
vi: và

en: Stack overflow: too many calls to actions_do(). Aborting to prevent infinite recursion.
vi: Tràn bộ đệm: hàm actions_do() được gọi quá nhiều. Đã hủy các thao tác này để tránh đệ quy vô tận.

en: Action %action saved.
vi: Đã lưu thao tác %action.

en: You may proceed to the <a href="@url">Triggers</a> page to assign these actions to system events.
vi: Bạn có thể chuyển tới trang <a href="@url">Trigger</a> để gán các hành động sẽ được thực hiện mỗi khi 1 sự kiện hệ thống diễn ra.

en: Manage actions
vi: Quản lý các thao tác

en: Configure an advanced action
vi: Cấu hình thao tác nâng cao

en: Delete an action.
vi: Xóa một thao tác.

en: Remove orphans
vi: Xóa dư thừa

en: Triggers
vi: Bộ kích hoạt

en: Unassign an action from a trigger.
vi: Bỏ gán một hành động từ bộ kích hoạt.

en: Choose an advanced action
vi: Chọn một thao tác nâng cao

en: Action type
vi: Loại thao tác

en: Are you sure you want to delete the action %action?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa thao tác %action?

en: Action %action was deleted
vi: Thao tác %action đã được xóa

en: Deleted orphaned action (%action).
vi: Thao tác mồ côi đã xóa (%action).

en: Are you sure you want to unassign the action %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn bỏ gán cho hành động %title?

en: You can assign it again later if you wish.
vi: Bạn có thể gán lại cho nó sau nếu muốn.

en: unassign
vi: bỏ gán

en: Choose an action
vi: Chọn một hành động

en: The action you chose is already assigned to that trigger.
vi: Hành động bạn chọn đã được gán cho bộ kích hoạt này rồi.

en: When cron runs
vi: Khi cron chạy

en: The URL to which the user should be redirected. This can be an internal URL like node/1234 or an external URL like http://drupal.org.
vi: Địa chỉ URL mà người dùng sẽ được chuyển hướng tới. Đây có thể là 1 địa chỉ URL nội bộ, như node/1234 hay địa chỉ ngoài, như http://drupal.org.

en: When content is viewed by an authenticated user
vi: Khi nội dung được xem bởi tác giả của nó

en: Display a message to the user
vi: Trình bày một thông điệp cho người dùng

en: Unpublish comment
vi: Bỏ công bố bài bình luận

en: Unpublish comment containing keyword(s)
vi: Bỏ công bố bài bình luận chứa (các) từ khóa

en: Block current user
vi: Chặn người dùng hiện thời

en: Ban IP address of current user
vi: Chặn địa chỉ IP của người dùng hiện thời

en: Set @type %title to published.
vi: Đặt @type %title thành đã công bố.

en: Set @type %title to unpublished.
vi: Đặt @type %title thành chưa công bố.

en: Set @type %title to sticky.
vi: Đặt @type %title thành dính vào.

en: Set @type %title to unsticky.
vi: Đặt @type %title thành rời ra.

en: Promoted @type %title to front page.
vi: Đã đưa @type %title ra trang chủ.

en: Removed @type %title from front page.
vi: Đã xóa @type %title khỏi trang nhất.

en: Saved @type %title
vi: Đã lưu @type %title

en: Changed owner of @type %title to uid %name.
vi: Đã thay đổi chủ của @type %title thành uid %name.

en: After saving a new comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận mới

en: After saving an updated comment
vi: Sau khi lưu một bài bình luận được cập nhật

en: After deleting a comment
vi: Sau khi xóa một bài bình luận

en: When a comment is being viewed by an authenticated user
vi: Khi một bình luận đang được xem bởi một người dùng đã được chứng thực

en: Unpublished comment %subject.
vi: Bài bình luận đã bỏ công bố %subject.

en: After a user has been deleted
vi: Sau khi một tài khoản người dùng được xóa.

en: After a user has logged in
vi: Sau khi một người dùng đăng nhập

en: After a user has logged out
vi: Sau khi người dùng đăng xuất

en: When a user's profile is being viewed
vi: Khi một hồ sơ của một người dùng được xem

en: Blocked user %name.
vi: Đã khóa người dùng %name.

en: Banned IP address %ip
vi: Đã chặn địa chỉ IP %ip

en: After saving a new term to the database
vi: Sau khi lưu một từ liệu mới vào cơ sở dữ liệu

en: After saving an updated term to the database
vi: Sau khi lưu một từ liệu đã được cập nhật vào cơ sỡ dữ liệu

en: After deleting a term
vi: Sau khi xóa một từ liệu

en: Enables actions to be fired on certain system events, such as when new content is created.
vi: Cho phép hành động được ghép vào hệ thống các sự kiện nhất định, chẳng hạn như khi nội dung mới được tạo ra.

en: 1 read | @count reads
vi[0]: 1 lần xem

en: Optional URL
vi: Không bắt buộc phải nhập URL

en: If the link title is optional or required, a field will be displayed to the end user. If the link title is static, the link will always use the same title. If <a href="http://drupal.org/project/token">token module</a> is installed, the static title value may use any other node field as its value. Static and token-based titles may include most inline XHTML tags such as <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>img</em>, <em>span</em>, etc.
vi: Nếu các tiêu đề liên kết là tùy chọn hoặc bắt buộc, một trường sẽ được hiển thị cho người dùng cuối. Nếu các tiêu đề là cố định, liên kết sẽ luôn luôn sử dụng cùng một tiêu đề. Nếu <a href="http://drupal.org/project/token">mô-đun token</a> được cài đặt, thì ta có thể khai báo tiêu đề tĩnh gồm các từ thay thế tương ứng với các trường trong nội dung, để lấy giá trị của chúng. Các thẻ HTML cùng dòng như <em>strong</em>, <em>em</em>, <em>span</em> và <em>img</em>... có thể xuất hiện trong phần tiêu đề tĩnh sử dụng từ thay thế.

en: Allow user-entered tokens
vi: Cho phép người dùng nhập vào thẻ

en: Checking will allow users to enter tokens in URLs and Titles on the node edit form. This does not affect the field settings on this page.
vi: Đánh dấu ô này để cho phép người dùng nhập các từ thay thế vào trong phần URL và tiêu đề của form sửa nội dung. Phần này không ảnh hưởng tới thiết lập của trường trong trang này.

en: Rel Attribute
vi: Thuộc tính Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có thuộc tính rel này. Giá trị thường dùng nhất là <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> để ngăn không cho các máy tìm kiếm dò theo liên kết này.

en: At least one title or URL must be entered.
vi: Bạn phải nhập phần tiêu đề hoặc địa chỉ URL cho liên kết.

en: You cannot enter a title without a link url.
vi: Bạn không thể nhập tiêu đề mà không nhập địa chỉ liên kết.

en: Title, as link (default)
vi: Tiêu đề, dưới dạng liên kết (mặc định)

en: URL, as link
vi: URL, dưới dạng liên kết

en: Short, as link with title "Link"
vi: Ngắn, dưới dạng liên kết với tiêu đề "Liên kết"

en: Label, as link with label as title
vi: Nhãn, dưới dạng liên kết có phần tiêu đề là nhãn

en: Separate title and URL
vi: Tách riêng phần tiêu đề và URL

en: Zone
vi: Vùng

en: Popup
vi: Tự mở

en: - Select -
vi: - Chọn -

en: Enables the categorization of content.
vi: Cho phép phân loại nội dung.

en: Path prefix
vi: Phần đầu đường dẫn

en: Add new rule
vi: Thêm luật mới

en: Delete contact
vi: Xóa liên hệ

en: Auto-reply
vi: Tự động trả lời

en: Optional auto-reply. Leave empty if you do not want to send the user an auto-reply message.
vi: Tùy chọn tự động trả lời. Để trống nếu bạn không muốn gửi cho người dùng một thông điệp tự động trả lời.

en: %recipient is an invalid e-mail address.
vi: %recipient là một địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: Conversations
vi: Cuộc nói chuyện

en: Up to date translation
vi: Bản dịch mới nhất

en: Outdated translation
vi: Bản dịch đã cũ

en: Started
vi: Đã bắt đầu

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Some required modules must be enabled
vi: Một vài module cần thiết phải được bật

en: New posts
vi: Bài mới

en: Regions
vi: Các vùng

en: Translate
vi: Dịch

en: File to import not found.
vi: Không tìm thấy tập tin để nhập vào.

en: The translation import failed, because the file %filename could not be read.
vi: Quá trình nhập bản dịch thất bại - không thể đọc được tập tin %filename.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgstr" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid_plural" was expected but not found on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename chứa một lỗi: phải có "msgid_plural" nhưng không được tìm thấy ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains a syntax error on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có lỗi cú pháp ở dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgid" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgid" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr[]" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr[]" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: "msgstr" is unexpected on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: "msgstr" bị thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename contains an error: there is an unexpected string on line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename có sai sót: có một chuỗi thừa tại dòng %line.

en: The translation file %filename ended unexpectedly at line %line.
vi: Tập tin bản dịch %filename kết thúc đột ngột tại dòng %line.

en: Save translations
vi: Lưu các bản dịch

en: Export template
vi: Xuất mẫu bản dịch

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: The custom menu %title has been deleted.
vi: Menu tùy chỉnh %title đã được xóa.

en: @type %title has been deleted.
vi: @type %title đã được xóa.

en: You have
vi: Bạn có

en: User @user has
vi: Thành viên @user có

en: Welcome back, %name.
vi: Chào mừng bạn quay lại, %name.

en: Crop
vi: Xén

en: Not enabled
vi: Không bật

en: Instructions to present to the user below this field on the editing form.<br />Allowed HTML tags: @tags
vi: Các hướng dẫn cần hiển thị lên cho người dùng bên dưới trường này trong các form.<br />Các thẻ HTML được sử dụng: @tags

en: Number of stars
vi: Số sao

en: anonymous user
vi: người dùng ẩn danh

en: @module (<span class="admin-disabled">disabled</span>)
vi: @module (<span class="admin-disabled">đang tắt</span>)

en: @module (<span class="admin-enabled">enabled</span>)
vi: @module <span class="admin-enabled">(kích hoạt)</span>

en: Web services
vi: Dịch vụ web

en: Save permissions
vi: Lưu các quyền

en: The e-mail address %email is already taken.
vi: Địa chỉ thư điện tử %email đã được dùng.

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Show @count value(s)
vi: Trình bày @count giá trị

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: Activities
vi: Hoạt động

en: Original text
vi: Văn bản gốc

en: Patterns
vi: Các mẫu

en: Delete content type
vi: Xóa kiểu nội dung

en: Change book (update list of parents)
vi: Thay đổi sách (cập nhật danh sách các mục cấp trên)

en: create a new book
vi: tạo một sách mới

en: edit permissions
vi: sửa quyền

en: edit order and titles
vi: chỉnh sửa thứ tự và các tiêu đề

en: Manage your site's book outlines.
vi: Quản lý cấu trúc sách trên website.

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
vi: Vì lí do bảo mật, tập tin tải lên của bạn đã được đổi tên thành %filename.

en: Installed version
vi: Phiên bản đã cài đặt

en: Recommended version
vi: Phiên bản nên dùng

en: Cron run successfully.
vi: Đã chạy cron thành công.

en: notice
vi: chú ý

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: File download
vi: Tải tập tin về

en: Importing
vi: Nhập

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: original
vi: gốc

en: Failed to upload the picture image; the %directory directory doesn't exist or is not writable.
vi: Tải lên hình ảnh thất bại; thư mục %directory không tồn tại hoặc không thể ghi.

en: Dates
vi: Ngày

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: The field has been updated.
vi: Trường dữ liệu đã được cập nhật.

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: 1 month | @count months
vi[0]: 1 tháng
    @count tháng

en: Save order
vi: Lưu thứ tự

en: done
vi: hoàn tất

en: List, edit, or add user roles.
vi: Liệt kê, chỉnh sửa hoặc thêm vai trò người dùng.

en: edit role
vi: sửa vai trò

en: Custom format
vi: Định dạng tùy biến

en: Direction
vi: Hướng

en: %name: illegal value.
vi: %name: Giá trị không hợp lệ.

en: Edit %title
vi: Sửa %title

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Drupal core
vi: Nhân Drupal

en: Book navigation block display
vi: Hiển thị khối điều hướng sách

en: Relations
vi: Quan hệ

en: Password field is required.
vi: Bắt buộc phải nhập mật khẩu.

en: Number of options
vi: Số tùy chọn

en: Please select
vi: Vui lòng chọn

en: Confirm password
vi: Xác nhận mật khẩu

en: Message subject
vi: Chủ đề thông điệp

en: export
vi: xuất ra

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Custom pages
vi: Các trang tự tạo

en: Administration theme
vi: Giao diện quản trị

en: Thank you for applying for an account. Your account is currently pending approval by the site administrator.<br />In the meantime, a welcome message with further instructions has been sent to your e-mail address.
vi: Cám ơn bạn đã đăng ký tài khoản người dùng. Tài khoản của bạn đang chờ được xét duyệt.<br />Trong thời gian chờ đợi, vui lòng kiểm tra e-mail của mình để xem thông tin với các hướng dẫn chi tiết vừa được gửi tới cho bạn.

en: Hong Kong S.A.R., China
vi: Hồng Kông

en: Macao S.A.R., China
vi: Ma Cao

en: Saint Pierre and Miquelon
vi: Xanh Pi-e va Mi-quê-lon

en: Colon
vi: Dấu hai chấm

en: Run cron
vi: Chạy cron

en: Run updates
vi: Chạy các cập nhật

en: Enable developer modules
vi: Bật các module nhà phát triển

en: Disable developer modules
vi: Tắt các module nhà phát triển

en: Current anonymous / authenticated users
vi: Người dùng hiện được xác thực/ ẩn danh

en: Disabled these modules: !module-list.
vi: Đã tắt các module sau: !module-list.

en: No developer modules are enabled.
vi: Không có module của nhà phát triển được kích hoạt

en: Warning message
vi: Cảnh báo

en: Security warning: Couldn't write .htaccess file. Please create a .htaccess file in your %directory directory which contains the following lines: <code>!htaccess</code>
vi: Cảnh báo bảo mật: Không thể ghi vào tập tin .htaccess. Vui lòng tạo tập tin .htaccess trong thư mục %directory có chứa dòng sau: <code>!htacess</code>

en: The specified file %file could not be copied, because no file by that name exists. Please check that you supplied the correct filename.
vi: Tập tin %file không thể được sao chép, bởi vì không tồn tại tập tin có tên như vậy. Vui lòng đảm bảo rằng bạn nhập chính xác tên tập tin.

en: The specified file %file was not copied because it would overwrite itself.
vi: Tập tin %file không sao chép được vì nó sẽ tự ghi đè chính nó.

en: The file %file could not be saved, because it exceeds %maxsize, the maximum allowed size for uploads.
vi: Tập tin %file không thể được lưu lại, vì dung lượng của nó vượt quá %maxsize -- dung lượng tải lên tối đa được phép.

en: The file %file could not be saved, because the upload did not complete.
vi: Không thể lưu tập tin %file vì việc tải lên chưa hoàn thành.

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
vi: Không thể lưu tập tin %file. Không rõ nguyên nhân lỗi.

en: The specified file %name could not be uploaded.
vi: Không tải được tập tin %name lên.

en: The file's name is empty. Please give a name to the file.
vi: Tên tập tin rỗng. Vui lòng đặt tên cho tập tin.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
vi: Chỉ những tập tin có phần mở rộng sau mới được phép: %files-allowed.

en: The file is %filesize exceeding the maximum file size of %maxsize.
vi: Dung lượng của tập tin là %filesize vượt quá dung lượng tối đa được phép, %maxsize.

en: The file is %filesize which would exceed your disk quota of %quota.
vi: Tập tin này có dung lượng %filesize vượt quá giới hạn lưu trữ của bạn là %quota.

en: Only JPEG, PNG and GIF images are allowed.
vi: Chỉ chấp nhận các ảnh JPEG, PNG và GIF.

en: The image was resized to fit within the maximum allowed dimensions of %dimensions pixels.
vi: Ảnh đã được thay đổi kích thước để phù hợp với kích thước tối đa cho phép là %dimensions pixel.

en: The image is too large; the maximum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Ảnh quá lớn; kích thước tối đa là %dimensions pixel.

en: The image is too small; the minimum dimensions are %dimensions pixels.
vi: Ảnh quá nhỏ; kích thước tối thiểu là %dimensions pixel.

en: The file %path was not deleted, because it does not exist.
vi: Tập tin %path không xóa được vì nó không tồn tại.

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
vi: Lỗi tải lên. Không thể di chuyển tập tin %file vừa được tải lên vào %destination.

en: Add to book outline
vi: Thêm vào cấu trúc sách

en: Flagged
vi: Đã đặt cờ

en: Sharing
vi: Dùng chung

en: New set
vi: Thêm thanh liên kết nhanh mới

en: No link
vi: Không liên kết

en: outdated
vi: quá cũ

en: <strong>@language_name</strong> (source)
vi: <strong>@language_name</strong> (nguồn)

en: add translation
vi: thêm bản dịch

en: Translations of %title
vi: Bản dịch của %title

en: File upload error.
vi: Lỗi tải tệp tin lên.

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Manage tagging, categorization, and classification of your content.
vi: Quản lý việc đánh thẻ và các chuyên mục để phân loại các nội dung trên website.

en: Database port
vi: Cổng cơ sở dữ liệu

en: Re-index site
vi: Lập lại chỉ mục

en: Are you sure you want to re-index the site?
vi: Bạn có chắc chắn muốn lập lại chỉ mục cho hệ thống?

en: Flags
vi: Cờ

en: Pass
vi: Đạt

en: Fail
vi: Không đạt

en: No test results to display.
vi: Không có kết quả kiểm tra để hiển thị.

en: Save and continue
vi: Lưu và tiếp tục

en: Page Top
vi: Đầu trang

en: Page Bottom
vi: Cuối trang

en: Row
vi: Hàng

en: These options are only necessary for some sites. If you're not sure what you should enter here, leave the default settings or check with your hosting provider.
vi: Những tùy chọn này chỉ cần thiết cho một số website. Nếu bạn không chắc phải nhập gì vào, cứ để các thiết lập mặc định hoặc kiểm tra lại với nhà cung cấp hosting của bạn.

en: If your database is located on a different server, change this.
vi: Thay đổi giá trị này nếu cơ sở dữ liệu của bạn được đặt ở một máy chủ khác.

en: If your database server is listening to a non-standard port, enter its number.
vi: Nhập giá trị này nếu máy chủ cơ sở dữ liệu của bạn không dùng cổng chuẩn.

en: Database port must be a number.
vi: Cổng cơ sở dữ liệu phải là một số nguyên.

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, and underscores.
vi: Chấp nhận các khoảng trắng. Không chấp nhận các kí tự phân cách ngoại trừ dấu chấm, dấu gạch ngang và dấu gạch dưới.

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Maximum height
vi: Chiều cao tối đa

en: Maximum width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Page elements
vi: Thành phần trang

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Enable or disable the display of certain page elements.
vi: Bật hoặc tắt phần hiển thị của một vài thành phần của trang.

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: More details
vi: Chi tiết

en: Add new content
vi: Thêm nội dung

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: File browser
vi: Trình duyệt tập tin

en: Maximum image resolution
vi: Độ phân giải ảnh tối đa

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: First sidebar
vi: Thanh bên đầu tiên (bên trái)

en: Status report
vi: Báo cáo trạng thái

en: Not writable
vi: Không thể ghi

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Allowed extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: Book outline
vi: Cấu trúc sách

en: This will be the top-level page in this book.
vi: Đây sẽ là trang sách cấp cao nhất trong quyển sách này.

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Notify user of new account
vi: Thông báo cho người dùng về tài khoản mới

en: Locations
vi: Địa điểm

en: mi
vi: dặm

en: Is one of
vi: Là một trong

en: View comment
vi: Xem bình luận

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

en: Uses
vi: Sử dụng

en: Path to custom icon
vi: Đường dẫn đến biểu tượng tùy chọn

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Bad token. You seem to have followed an invalid link.
vi: Token xấu. Dường như bạn nhấp vào liên kết không hợp lệ.

en: flagging user
vi: người dùng đang đánh dấu

en: Current user
vi: Người dùng hiện tại

en: Digest
vi: Tóm tắt

en: You are not authorized to post comments.
vi: Bạn không có quyền gửi bài bình luận.

en: The comment you are replying to does not exist.
vi: Bạn đang trả lời cho một bài bình luận không tồn tại.

en: This discussion is closed: you can't post new comments.
vi: Thảo luận đã kết thúc: bạn không thể gửi bài bình luận mới.

en: You are not authorized to view comments.
vi: Bạn có không quyền xem bài bình luận.

en: Are you sure you want to delete the comment %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa bài bình luận %title?

en: Any replies to this comment will be lost. This action cannot be undone.
vi: Mọi bài viết phản hồi về bài bình luận này sẽ bị mất. Thao tác này không thể khôi phục được.

en: Publish the selected comments
vi: Công bố các bài bình luận được chọn

en: Unpublish the selected comments
vi: Thu hồi các bài bình luận được chọn

en: Are you sure you want to delete these comments and all their children?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa những bài bình luận này và tất cả các mục bên dưới nó?

en: You have to specify a valid author.
vi: Bạn phải nhập đúng tên tác giả.

en: The name you used belongs to a registered user.
vi: Tên mà bạn sử dụng thuộc về một người dùng đã đăng ký.

en: The e-mail address you specified is not valid.
vi: Địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: The URL of your homepage is not valid. Remember that it must be fully qualified, i.e. of the form <code>http://example.com/directory</code>.
vi: Địa chỉ của trang chủ không hợp lệ. Chú ý rằng địa chỉ phải được ghi đầy đủ theo định dạng <code>http://example.com/directory</code>.

en: (No subject)
vi: (Không có chủ đề)

en: Default image
vi: Ảnh mặc định

en: This text will be used by screen readers, search engines, or when the image cannot be loaded.
vi: Văn bản này sẽ được sử dụng bởi các trình đọc màn hình, công cụ tìm kiếm, hoặc khi không tải được ảnh.

en: Add feed
vi: Thêm nguồn tin

en: List links
vi: Danh sách các liên kết

en: Thank you for your vote.
vi: Cảm ơn bạn đã bỏ phiếu

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: File system
vi: Hệ thống tập tin

en: @name's blog
vi: Blog của @name

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Enter your @s username.
vi: Hãy điền tên đăng nhập ở @s của bạn.

en: Posted in
vi: Đã gửi bài trong

en: Comment: unauthorized comment submitted or comment submitted to a closed post %subject.
vi: Bình luận: đệ trình bình luận không rõ tác giả hoặc đệ trình bình luận tới một bài gửi đã đóng %subject.

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
vi: Tiêu đề sẽ dùng khi có tham số này; nó sẽ ghi đè lên tiêu đề của view và tiêu đề do các tham số trước đó tạo ra. Có thể sử dụng dấu phần trăm để chỉ các chuỗi cần thay thế bằng giá trị của tham số. Dùng "%1" cho tham số đầu tiên, "%2" cho tham số thứ hai..v.v.

en: Action to take if argument is not present
vi: Cách xử lý khi thiếu tham số

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu giá trị này được nhận như một tham số, đối số sẽ được bỏ qua, nghĩa là,  "tất cả các giá trị "

en: Wildcard title
vi: Ký tự đại diện cho tiêu đề

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
vi: Tiêu đề để sử dụng cho các ký tự đại diện thay thế ở những nơi khác.

en: <Basic validation>
vi: <Kiểm tra cơ bản>

en: Action to take if argument does not validate
vi: Cách xử lý khi tham số không hợp lệ

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
vi: Các giao thức hiển thị ở đây được sử dụng rộng rãi. Bạn có thể thêm các giao thức bằng cách sửa phần <em>filter_allowed_protocols</em> trong phần thiết lập hệ thống.

en: !name's blog
vi: Blog của !name

en: Preface First
vi: Mở đầu thứ nhất

en: Primary
vi: Chính

en: Postscript First
vi: Phần kết thứ nhất

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: Dashboard
vi: Trang tổng hợp

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: File preview
vi: Xem thử tập tin

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: The MIME type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: Videos
vi: Phim

en: @type %title has been created.
vi: @type %title đã được tạo.

en: @type %title has been updated.
vi: @type %title đã được cập nhật.

en: The post could not be saved.
vi: Không thể lưu bài viết.

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Link title
vi: Tiêu đề của liên kết

en: Generating Content
vi: Đang tạo nội dung

en: Saved new value for %name.
vi: Đã lưu giá trị mới cho %name.

en: One variable deleted. | @count variables deleted.
vi[0]: Đã xóa một biến.

en: 1 character | @count characters
vi[0]: 1 kí tự

en: Clear the CSS cache and all database cache tables which store page, node, theme and variable caches.
vi: Xóa bộ đệm CSS và tất cả bảng bộ đệm của CSDL lưu các thông tin đệm trang, node, giao diện và biến.

en: View a list of currently defined user functions with documentation links.
vi: Xem danh sách các chức năng người dùng đã định nghĩa hiện tại với liên kết văn bản.

en: Rebuild menus
vi: Tạo lại menu

en: Rebuild menu based on hook_menu() and revert any custom changes. All menu items return to their default settings.
vi: Tạo lại menu dựa trên hook_menu() và khôi phục lại mọi thay đổi. Mọi mục trên menu sẽ trở lại cài đặt mặc định.

en: Edit and delete site variables.
vi: Sửa và xóa các biến

en: PHPinfo()
vi: PHPInfo()

en: View your server's PHP configuration
vi: Xem cấu hình PHP trên máy chủ của bạn

en: View a list of available theme functions across the whole site.
vi: Xem danh sách các chức năng giao diện khả thi trên toàn website.

en: View the active form/render elements for this site.
vi: Xem các thành phần mẫu/diễn tả được kích hoạt cho website.

en: Devel settings
vi: Cài đặt phát triển

en: Delete all users (except user id 1) before generating new users.
vi: Xóa tất cả người dùng (trừ người dùng id 1) trước khi tạo người dùng mới.

en: Bio
vi: Tiểu sử

en: Filter settings
vi: Thiết lập lọc

en: You do not have any administrative items.
vi: Bạn không có liên kết điều hành nào.

en: One or more problems were detected with your Drupal installation. Check the <a href="@status">status report</a> for more information.
vi: Một hoặc nhiều trở ngại đã được phát hiện với bản cài đặt Drupal của bạn. Kiểm tra trang <a href="@status">báo cáo tình trạng</a> để có thêm thông tin.

en: Help topics
vi: Các chủ đề trợ giúp

en: Help is available on the following items:
vi: Có những nội dung trợ giúp cho những mục sau:

en: No help is available for module %module.
vi: Không có trợ giúp cho module %module.

en: @module administration pages
vi: các trang quản lý @module

en: Translate interface
vi: Dịch giao diện

en: Add language
vi: Thêm ngôn ngữ

en: Edit string
vi: Sửa chuỗi

en: Delete string
vi: Xóa chuỗi

en: Are you sure you want to delete the language %name?
vi: Bạn có muốn xóa ngôn ngữ %name không?

en: The language %locale has been removed.
vi: Ngôn ngữ %locale đã được gỡ bỏ.

en: Are you sure you want to delete the string "%source"?
vi: Bạn có muốn xóa chuỗi "%source" không?

en: Deleting the string will remove all translations of this string in all languages. This action cannot be undone.
vi: Xóa chuỗi này sẽ xóa tất cả các bản dịch tương ứng với nó trong tất cả các ngôn ngữ hiện có. Thao tác này không thể khôi phục.

en: locale
vi: bản địa

en: AM
vi: SA

en: PM
vi: CH

en: PHP extensions
vi: Các phần mở rộng PHP

en: Comments per page
vi: Số bình luận mỗi trang

en: Multilingual support
vi: Hỗ trợ đa ngôn ngữ

en: Enabled, with translation
vi: Kích hoạt đối với bản dịch

en: Publish comment
vi: Xuất bản bình luận

en: The file could not be uploaded.
vi: Không tải được tệp lên.

en: The selected image handling toolkit %toolkit can not correctly process %function.
vi: Bộ công cụ xử lý hình ảnh %toolkit được chọn không thể xử lý chính xác %function.

en: The directory %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the directory's permissions to be non-writable.
vi: Thư mục %file không được bảo vệ khỏi việc sửa chữa và đặt ra nguy cơ bảo mật. Bạn phải thay đổi giấy phép của thư mục thành không thể ghi.

en: Collaboration
vi: Cộng tác

en: Administration pages
vi: Trang quản trị

en: Currently using !item !version
vi: Hiện đang sử dụng !item !version

en: Slash
vi: Dấu xuộc

en: Created content type %type.
vi: Nội dung thể loại %type đã được tạo.

en: User created with name %name and pass %pass
vi: Đã tạo người dùng với tên: %name và mật khẩu: %pass

en: Created permissions: @perms
vi: Quyền hạn @perms đã được tạo

en: Invalid permission %permission.
vi: Quyền hạn %permission không đúng.

en: Username field found.
vi: Tìm thấy trường: tên người dùng.

en: Password field found.
vi: Tìm thấy trường: mật khẩu.

en: !method @url returned @status (!length).
vi: !method @url trả về @status (!length).

en: Valid HTML found on "@path"
vi: HTML hợp lệ tìm thấy ở "@path"

en: Parsed page successfully.
vi: Trích xuất trang thành công.

en: Found the requested form fields at @path
vi: Tìm thấy biểu mẫu yêu cầu tại @path

en: Did not find field by name @name
vi: Không tìm thấy trường có tên @name

en: Found field by id @id
vi: Tìm thấy trường có id @id

en: Did not find field by id @id
vi: Không tìm thấy trường có id @id

en: HTTP response expected !code, actual !curl_code
vi: Kết quả HTTP lý thuyết !code, thực tế !curl_code

en: The website encountered an unexpected error. Please try again later.
vi: Site đã bị gặp lỗi không mong muốn. Vui lòng thử lại sau.

en: Tests
vi: Các phép thử

en: Run tests
vi: Kích hoạt các phép thử

en: Clean test environment
vi: Dọn dẹp môi trường thử nghiệm

en: Remove tables with the prefix "simpletest" and temporary directories that are left over from tests that crashed. This is intended for developers when creating tests.
vi: Xóa các bảng với tiếp đầu ngữ "simpletest" và các thư mục tạm còn bỏ sót sau khi phép thử thất bại. Tính năng này được thiết kế cho các lập trình viên khi tạo các phép thử.

en: Clean environment
vi: Dọn dẹp môi trường

en: No tests to display.
vi: Không có phép thử nào để hiển thị.

en: @pass, @fail, and @exception
vi: @pass, @fail và @exception

en: No test(s) selected.
vi: Chưa chọn phép thử nào.

en: Processing test @num of @max - %test.
vi: Đang thực hiện phép thử @num trong số @max - %test.

en: Processed test @num of @max - %test.
vi: Hoàn thành phép thử @num trong số @max - %test.

en: 1 pass | @count passes
vi[0]: 1 đạt
vi[1]: @count đạt

en: 1 fail | @count fails
vi[0]: 1 thất bại
vi[1]: @count thất bại

en: 1 exception | @count exceptions
vi[0]: 1 biệt lệ
vi[1]: @count biệt lệ

en: PHP DOMDocument class
vi: Lớp PHP DOMDocument

en: Provides a framework for unit and functional testing.
vi: Cung cấp một framework cho kiểm thử chức năng.

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: User %name used one-time login link at time %timestamp.
vi: Người dùng %name đã sử dụng liên kết đăng nhập một lần tại thời điểm %timestamp.

en: Created a new user account for <a href="@url">%name</a>. No e-mail has been sent.
vi: Đã tạo tài khoản người dùng <a href="@url">%name</a>. Thư điện tử không được gửi đi.

en: Registration successful. You are now logged in.
vi: Việc ghi danh thành công. Bây giờ bạn đã đăng nhập.

en: New user: %name (%email).
vi: Người dùng mới: %name (%email).

en: Format: @date
vi: Định dạng: @date

en: Add link
vi: Thêm liên kết

en: No description
vi: Không mô tả

en: View comments
vi: Xem bình luận

en: Username or e-mail address
vi: Tên người dùng hoặc địa chỉ e-mail

en: %name: this field cannot hold more than @count values.
vi: %name: trường này không được phép chứa nhiều hơn @count giá trị.

en: Secondary
vi: Phụ

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: After saving new content
vi: Sau khi lưu nội dung mới

en: After deleting content
vi: Sau khi xóa nội dung

en: rules
vi: quy tắc

en: Block a user
vi: Khóa một người dùng

en: Vertical Tabs
vi: Tab nằm dọc

en: Not in book
vi: Không nằm trong sách

en: New book
vi: Sách mới

en: By @name on @date
vi: Bởi @name vào lúc @date

en: By @name
vi: @name viết

en: Not in menu
vi: Không có trong trình đơn

en: Alias: @alias
vi: Đường dẫn ảo: @alias

en: No alias
vi: Chưa có đường dẫn ảo

en: User autocomplete
vi: Tự động điền nốt tên người dùng

en: Initializing.
vi: Đang khởi tạo.

en: An error has occurred.
vi: Đã xảy ra lỗi.

en: Please continue to <a href="@error_url">the error page</a>
vi: Vui lòng tiếp tục chuyển đến <a href="@error_url">trang báo cáo lỗi</a>

en: HTTP POST is required.
vi: Yêu cầu phải có HTTP POST.

en: Your page will be a part of the selected book.
vi: Trang của bạn sẽ là một phần của sách đã chọn.

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: 0 sec
vi: 0 giây

en: form
vi: biểu mẫu

en: alert
vi: báo động

en: emergency
vi: khẩn cấp

en: Filter log messages
vi: Lọc thông điệp nhật ký

en: You must select something to filter by.
vi: Bạn phải chọn vài thứ làm tiêu chuẩn lọc.

en: New revision
vi: Phiên bản mới

en: Punctuation
vi: Dấu chấm câu

en: To change the current user password, enter the new password in both fields.
vi: Để đổi mật khẩu hiện tại, vui lòng nhập mật khẩu mới vào.

en: You have tried to use a one-time login link that has expired. Please request a new one using the form below.
vi: Bạn đã cố gắng sử dụng một liên kết đăng nhập 1 lần đã hết hạn. Hãy yêu cầu một lần khác bằng cách sử dụng mẫu dưới đây.

en: This login can be used only once.
vi: Lần đăng nhập này chỉ có hiệu lực 1 lần.

en: The translation import of %filename failed.
vi: Hỏng khi nhập vào bản dịch của %filename.

en: More choices
vi: Thêm lựa chọn

en: Justify
vi: Canh đều

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Provide a password for the new account in both fields.
vi: Nhập cùng một mật khẩu cho tài khoản mới vào cả 2 trường.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: filter
vi: Lọc

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: The title of the node.
vi: Tiêu đề của nội dung.

en: The date the node was posted.
vi: Ngày khởi tạo node.

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: contact
vi: liên hệ

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Search for either of the two terms with uppercase <strong>OR</strong>. For example, <strong>cats OR dogs</strong>.
vi: Sử dụng toán tử OR viết hóa để tìm kiếm một trong hai từ khóa. Ví dụ: <strong>desktop OR laptop</strong>

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: Keep menu at top of page
vi: Giữ thực đơn nằm trên cùng của trang

en: If the Utility module was installed for this purpose, it can be safely disabled and uninstalled.
vi: Nếu Utility module đã được cài đặt cho mục đích này, bây giờ nó có thể được vô hiệu hóa và gỡ bỏ một cách an toàn.

en: Administration menu settings
vi: Trình quản lý các thiết lập của thực đơn

en: Enabled these modules: !module-list.
vi: Đã kích hoạt những module sau: !module-list

en: The administration menu module provides a dropdown menu arranged for one- or two-click access to most administrative tasks and other common destinations (to users with the proper permissions). Use the settings below to customize the appearance of the menu.
vi: Mô-đun Menu quản trị này cung cấp 1 trình đơn thả xuống, và có thể cài đặt truy cập cho bằng cách bấm chuột hoặc bấm đúp chuột. Sử dụng các thiết lập dưới đây để tùy chỉnh cách hiển thị của trình đơn.

en: Administration menu
vi: Menu Admin

en: Adjust administration menu settings.
vi: Điều chỉnh các cài đặt menu Admin.

en: PHP filter
vi: Bộ lọc PHP

en: Formatted html link
vi: Định dạng html của liên kết

en: Language settings
vi: Thiết lập ngôn ngữ

en: Attempting to re-run cron while it is already running.
vi: Đang cố thử chạy lại cron mặc dù cron đang chạy.

en: Cron run completed.
vi: Cron đã chạy xong.

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: HTTP request status
vi: Trạng thái của yêu cầu HTTP

en: Fails
vi: Hỏng

en: Visitors
vi: Khách tham quan

en: Import code
vi: Nhập từ mã

en: The maximum length of the field in characters.
vi: Số ký tự tối đa của trường.

en: Unmet dependencies: !dependencies
vi: Chưa được đáp ứng phụ thuộc: !dependencies

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra ...

en: The feature !module cannot be enabled because it conflicts with !conflict.
vi: Không kích hoạt được Gói tính năng !module vì có xung đột với !conflict.

en: Reverted all <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong>.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: No changes have been made to this feature.
vi: Gói tính năng này không bị thay đổi.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Enable and disable features.
vi: Bật và tắt các tính năng.

en: Display components of a feature.
vi: Hiển thị các thành phần của một gói tính năng.

en: Compare default and current feature.
vi: So sánh mặc định và tính năng hiện tại.

en: Javascript status call back.
vi: Trạng thái gọi lại cho mã Javascript.

en: Menu items for any enabled features.
vi: Các mục trình đơn cho gói tính năng đã kích hoạt bất kỳ.

en: Provides feature management for Drupal.
vi: Cung cấp phương thức quản lý các tính năng của Drupal.

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: No features available.
vi: Không có gói tính năng nào.

en: Already added languages
vi: Các ngôn ngữ đã được thêm vào

en: Array
vi: Mảng

en: Recent blog posts
vi: Các bài blog gần đây

en: Who's new
vi: Thành viên mới

en: Language name
vi: Tên ngôn ngữ

en: Edit language
vi: Sửa ngôn ngữ

en: list links
vi: các liên kết

en: Edit category
vi: Sửa mục phân loại

en: The content type %name has been updated.
vi: Kiểu nội dung %name đã được cập nhật.

en: The content type %name has been added.
vi: Kiểu nội dung %name đã được thêm.

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Drag to re-order
vi: Kéo để sắp xếp lại

en: Changes made in this table will not be saved until the form is submitted.
vi: Các thay đổi được thực hiện trong bảng này sẽ không được lưu cho đến khi biểu mẫu được đệ trình.

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: Blue Lagoon (default)
vi: Blue Lagoon (mặc định)

en: Rating (i.e. 4.2/5)
vi: Xếp hạng (v.d. 4.2/5)

en: Percentage (i.e. 92)
vi: Tỷ lệ (v.d. 92)

en: Cancel rating
vi: Hủy xếp hạng

en: Give it @star/@count
vi: Cho nó @star/@count

en: Your vote has been cleared.
vi: Phiếu của bạn đã được xóa.

en: Your rating: <span>!stars</span>
vi: Xếp hạng của bạn <span>!stars</span>

en: No votes yet
vi: Chưa có phiếu nào

en: Saving your vote...
vi: Đang lưu phiếu của bạn ...

en: Your vote has been saved.
vi: Phiếu của bạn đã được lưu.

en: Deleting your vote...
vi: Đang xóa phiếu của bạn ...

en: Your vote has been deleted.
vi: Phiếu của bạn đã được xóa.

en: Select rating
vi: Chọn xếp hạng

en: The requested page could not be found.
vi: Không tìm thấy trang yêu cầu.

en: The user account %id does not exist.
vi: Tài khoản người dùng %id không tồn tại trên hệ thống.

en: Attempted to cancel non-existing user account: %id.
vi: Hệ thống đã thử xóa các tài khoản %id nhưng tài khoản này không tồn tại.

en: Requirements problem
vi: Có vấn đề với các điều kiện cần thiết

en: Database configuration
vi: Cấu hình cơ sở dữ liệu

en: The type of database your @drupal data will be stored in.
vi: Loại cơ sở dữ liệu để lưu trữ dữ liệu @drupal của bạn.

en: The name of the database your @drupal data will be stored in. It must exist on your server before @drupal can be installed.
vi: Tên của cơ sở dữ liệu lưu trữ dữ liệu @drupal của bạn. Nó phải tồn tại trên máy chủ của bạn trước khi @drupal có thể được cài đặt.

en: If more than one application will be sharing this database, enter a table prefix such as %prefix for your @drupal site here.
vi: Nếu có hơn một ứng dụng sử dụng cùng một cơ sở dữ liệu, hãy nhập vào tiếp đầu ngữ của bảng cơ sở dữ liệu cho site @drupal của bạn, ví dụ như %prefix.

en: Select an installation profile
vi: Chọn một hồ sơ cài đặt

en: Choose language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: Learn how to install Drupal in other languages
vi: Tìm hiểu cách cài đặt Drupal bằng các ngôn ngữ khác

en: (built-in)
vi: (dựng sẵn)

en: No profiles available
vi: Không có hồ sơ nào

en: Drupal already installed
vi: Drupal đã được cài đặt rồi

en: <ul><li>To start over, you must empty your existing database.</li><li>To install to a different database, edit the appropriate <em>settings.php</em> file in the <em>sites</em> folder.</li><li>To upgrade an existing installation, proceed to the <a href="@base-url/update.php">update script</a>.</li><li>View your <a href="@base-url">existing site</a>.</li></ul>
vi: <ul><li>Để bắt đầu, bạn phải làm rỗng cơ sở dữ liệu hiện tại của bạn.</li><li>Để cài đặt trên một cơ sở dữ liệu khác, chỉnh sửa tập tin <em>settings.php</em> thích hợp trong thư mục <em>sites</em>.</li><li>Để nâng cấp bản cài đặt hiện thời, chạy <a href="@base-url/update.php">kịch bản cập nhật</a>.</li><li>Xem <a href="@base-url">website hiện tại</a> của bạn.</li></ul>

en: Installing @drupal
vi: Cài đặt @drupal

en: The installation has encountered an error.
vi: Quá trình cài đặt gặp lỗi.

en: Configure site
vi: Cấu hình website

en: @drupal installation complete
vi: Hoàn thành quá trình cài đặt @drupal

en: Installed %module module.
vi: Đã cài đặt module %module

en: Choose profile
vi: Chọn hồ sơ

en: Verify requirements
vi: Kiểm tra các yêu cầu

en: Set up database
vi: Thiết lập cơ sở dữ liệu

en: Set up translations
vi: Thiết lập bản dịch

en: Install site
vi: Cài đặt site

en: Finish translations
vi: Đang hoàn thành các bản dịch

en: Site e-mail address
vi: Địa chỉ e-mail của website

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
vi: Địa chỉ <em>Gửi từ</em> trong thư điện tử tự động được gửi đi trong quá trình đăng ký, yêu cầu mật khẩu mới, thông báo và nhắc nhở. (Sử dụng một địa chỉ kết thúc với tên miền website của bạn để ngăn ngừa thư điện tử gửi đi bị cho là thư rác.)

en: By default, dates in this site will be displayed in the chosen time zone.
vi: Theo mặc định, ngày tháng trong website này sẽ được hiển thị theo múi giờ đã chọn.

en: Update notifications
vi: Thông báo cập nhật

en: Check for updates automatically
vi: Tự động kiểm tra các bản cập nhật

en: Removed orphaned action '%action' from database.
vi: Đã xoá bỏ thao tác mồ côi '%action' khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Cron run exceeded the time limit and was aborted.
vi: Cron chạy vượt quá thời gian giới hạn và đã bị hủy.

en: 1 byte | @count bytes
vi[0]: 1 byte
vi[1]: @count byte

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
vi: Trường dữ liệu !name không thể dài hơn %max ký tự nhưng độ dài hiện tại là %length ký tự.

en: Illegal choice %choice in %name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở thành phần %name

en: GD2 image manipulation toolkit
vi: Thư viện xử lý ảnh GD2

en: The GD toolkit is installed and working properly.
vi: Bộ công cụ GD đã được cài đặt và làm việc đúng cách.

en: Define the image quality for JPEG manipulations. Ranges from 0 to 100. Higher values mean better image quality but bigger files.
vi: Đặt chất lượng ảnh JPEG mong muốn. Nhập giá trị từ 0 đến 100. Giá trị càng cao, hơn có nghĩa là chất lượng hình ảnh tốt hơn nhưng các tập tin lớn hơn.

en: The GD image toolkit requires that the GD module for PHP be installed and configured properly. For more information see <a href="@url">PHP's image documentation</a>.
vi: Bộ công cụ xử lý ảnh GD yêu cầu module GD cho PHP được cài đặt và cấu hình đúng. Để biết thêm thông tin, xem tài liệu <a href="@url">xử lý ảnh của PHP</a>.

en: JPEG quality must be a number between 0 and 100.
vi: Chất lượng ảnh JPEG phải là một số từ 0 đến 100.

en: Right to left
vi: Phải sang trái

en: Left to right
vi: Trái sang phải

en: Predefined language
vi: Ngôn ngữ có sẵn

en: Custom language
vi: Ngôn ngữ tự chọn

en: Add custom language
vi: Thêm ngôn ngữ tự chọn

en: Save language
vi: Lưu ngôn ngữ

en: <a href="@rfc4646">RFC 4646</a> compliant language identifier. Language codes typically use a country code, and optionally, a script or regional variant name. <em>Examples: "en", "en-US" and "zh-Hant".</em>
vi: Định danh ngôn ngữ theo chuẩn <a href="@rfc4646">RFC 4646</a>. Thường gồm mã quốc gia, có thể có thêm phần tên vùng địa lý đi phía sau. <em>Ví dụ: "en", "en-US" và "zh-Hant".</em>

en: Language name in English
vi: Tên ngôn ngữ viết bằng tiếng Anh

en: Name of the language in English. Will be available for translation in all languages.
vi: Tên ngôn ngữ viết bằng tiếng Anh, để sử dụng cho bản dịch.

en: Native language name
vi: Tên bản địa của ngôn ngữ

en: Name of the language in the language being added.
vi: Tên bản địa của ngôn ngữ được thêm vào.

en: Language domain
vi: Tên miền cho ngôn ngữ

en: Direction that text in this language is presented.
vi: Hướng viết khi bản văn ở ngôn ngữ này được trình bày.

en: The language %language (%code) already exists.
vi: Ngôn ngữ %language (%code) đã có rồi.

en: Invalid language code.
vi: Mã ngôn ngữ không hợp lệ.

en: The language %language has been created and can now be used. More information is available on the <a href="@locale-help">help screen</a>.
vi: Ngôn ngữ %language đã được tạo và sử dụng được. Xin xem các thông tin hướng dẫn trong phần <a href="@locale-help">trợ giúp</a>.

en: Domain and path prefix values should not be set at the same time.
vi: Không nên sử dụng cả phát hiện theo Tên miền và theo Ohần đầu đường dẫn cùng nhau.

en: The domain (%domain) is already tied to a language (%language).
vi: Tên miền (%domain) đã được gắn cho 1 ngôn ngữ (%language) rồi.

en: Only the default language can have both the domain and prefix empty.
vi: Chỉ có ngôn ngữ mặc định được để trống tên miền và phần đầu đường dẫn.

en: The prefix (%prefix) is already tied to a language (%language).
vi: Phần đầu đường dẫn (%prefix) đã được gắn cho 1 ngôn ngữ (%language).

en: The English language cannot be deleted.
vi: Tiếng Anh là ngôn ngữ không xóa được.

en: The default language cannot be deleted.
vi: Không thể xóa ngôn ngữ mặc định.

en: Deleting a language will remove all interface translations associated with it, and posts in this language will be set to be language neutral. This action cannot be undone.
vi: Việc xóa bỏ một ngôn ngữ sẽ xóa tất cả các bản dịch giao diện thuộc ngôn ngữ đó, và các bài viết của ngôn ngữ này sẽ được đưa về ngôn ngữ trung lập. Thao tác này không thể khôi phục.

en: Language negotiation configuration saved.
vi: Cấu hình phát hiện ngôn ngữ đã được lưu lại.

en: English (built-in)
vi: Tiếng Anh (có sẵn)

en: String contains
vi: Chuỗi có chứa

en: Leave blank to show all strings. The search is case sensitive.
vi: Để trống để hiển thị tất cả các chuỗi. Tìm kiếm có phân biệt chữ hoa/thường.

en: English (provided by Drupal)
vi: Tiếng Anh (cung cấp bởi Drupal)

en: Search in
vi: Tìm kiếm trong

en: Both translated and untranslated strings
vi: Cả chuỗi đã và chưa được dịch

en: Only translated strings
vi: Chỉ những chuỗi đã được dịch

en: Only untranslated strings
vi: Chỉ những chuỗi chưa được dịch

en: Limit search to
vi: Giới hạn tìm kiếm đến

en: All text groups
vi: Tất cả các nhóm văn bản

en: Languages not yet added
vi: Ngôn ngữ chưa được thêm vào

en: Import translation
vi: Nhập bản dịch

en: A Gettext Portable Object (<em>.po</em>) file.
vi: Tập tin Gettext Portable Object (<em>.po</em>).

en: Import into
vi: Nhập vào

en: Choose the language you want to add strings into. If you choose a language which is not yet set up, it will be added.
vi: Chọn ngôn ngữ bạn muốn thêm các chuỗi vào. Nếu bạn chọn một ngôn ngữ chưa được cài đặt, nó sẽ được thêm mới.

en: Text group
vi: Nhóm bản văn

en: Imported translations will be added to this text group.
vi: Các bản dịch nhập vào sẽ được thêm vào nhóm bản văn này.

en: The language %language has been created.
vi: Ngôn ngữ %language đã được tạo.

en: Export translation
vi: Xuất bản dịch

en: Select the language to export in Gettext Portable Object (<em>.po</em>) format.
vi: Chọn ngôn ngữ để xuất ra trong định dạng Gettext Portable Object (<em>.po</em>) .

en: Generate a Gettext Portable Object Template (<em>.pot</em>) file with all strings from the Drupal locale database.
vi: Tạo ra tập tin Gettext Portable Object Template (&lt;em&gt;.pot&lt;/em&gt;) với tất cả các chuỗi từ cơ sở dữ liệu bản địa của Drupal.

en: String not found.
vi: Không tìm thấy chuỗi.

en: The submitted string contains disallowed HTML: %string
vi: Chuỗi gửi lên có chứa các mã HTML không được dùng: %string

en: The string has been saved.
vi: Chuỗi đã được lưu.

en: The string has been removed.
vi: Chuỗi đã được xóa.

en: The language selected for import is not supported.
vi: Ngôn ngữ được chọn để nhập vào không được hỗ trợ.

en: The translation file %filename appears to have a missing or malformed header.
vi: Phần đầu đề của tập tin bản dịch %filename bị thiếu hoặc không đúng định dạng.

en: The translation was successfully imported. There are %number newly created translated strings, %update strings were updated and %delete strings were removed.
vi: Bản dịch đã được nhập thành công. Có tất cả %number chuỗi mới được tạo, %update chuỗi được cập nhật và %delete chuỗi được xóa bỏ.

en: Importing interface translations
vi: Đang nhập các giao diện bản dịch

en: Starting import
vi: Bắt đầu nhập vào

en: Error importing interface translations
vi: Lỗi khi nhập giao diện các bản dịch

en: Attempted submission of a translation string with disallowed HTML: %string
vi: Chuỗi dịch được gửi lên chứa các mã HTML không được dùng: %string

en: The %language language (%code) has been created.
vi: Ngôn ngữ %language (%code) đã được tạo.

en: Imported %file into %locale: %number new strings added, %update updated and %delete removed.
vi: Đã nhập %file vào %locale: %number chuỗi mới được thêm, %update được cập nhật và %delete được bỏ đi.

en: Exported %locale translation file: %filename.
vi: Đã xuất tập tin bản dịch %locale: %filename.

en: Exported translation file: %filename.
vi: Đã xuất tập tin bản dịch: %filename.

en: Updated JavaScript translation file for the language %language.
vi: Đã cập nhật tập tin bản dịch JavaScript cho ngôn ngữ %language.

en: Created JavaScript translation file for the language %language.
vi: Đã tạo tập tin bản dịch JavaScript cho ngôn ngữ %language.

en: Removed JavaScript translation file for the language %language, because no translations currently exist for that language.
vi: Đã gỡ bỏ tập tin bản dịch JavaScript cho ngôn ngữ %language vì hiện thời không có bản dịch nào tồn tại cho ngôn ngữ đó.

en: An error occurred during creation of the JavaScript translation file for the language %language.
vi: Có lỗi xảy ra trong khi tạo tập tin bản dịch Javascript cho ngôn ngữ %language.

en: One translation string was skipped because it contains disallowed HTML. | @count translation strings were skipped because they contain disallowed HTML.
vi[0]: Một chuỗi dịch đã bị bỏ qua vì chứa mã HTML không hợp lệ.
vi[1]: @count chuỗi dịch đã bị bỏ qua vì chứa mã HTML không hợp lệ.

en: One translation file imported for the newly installed modules. | @count translation files imported for the newly installed modules.
vi[0]: Một tập tin bản dịch được nhập vào cho các module cài đặt mới.

en: One translation file imported for the enabled modules. | @count translation files imported for the enabled modules.
vi[0]: @count tập tin bản dịch đã được nhập cho các module đã được bật.

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Error sending e-mail (from %from to %to).
vi: Lỗi gửi thư điện tử (từ %from đến %to).

en: sort ascending
vi: sắp xếp tăng dần

en: sort descending
vi: sắp xếp giảm dần

en: Operations on Unicode strings are emulated on a best-effort basis. Install the <a href="@url">PHP mbstring extension</a> for improved Unicode support.
vi: Các thao tác thực hiện trên chuỗi Unicode được mô phỏng trên nền tảng tốt nhất. Hãy cài đặt <a href="@url">Mở rộng mbstring cho PHP</a> để nâng cao khả năng hỗ trợ Unicode.

en: Multibyte string function overloading in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.func_overload</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Quá tải hàm (function overloading) chuỗi multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.func_overload</em> trong tập tin php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.encoding_translation</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi nhập multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.encoding_translation</em> ở php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string input conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_input</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi nhập multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra cài đặt <em>mbstring.http_input</em> ở php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Multibyte string output conversion in PHP is active and must be disabled. Check the php.ini <em>mbstring.http_output</em> setting. Please refer to the <a href="@url">PHP mbstring documentation</a> for more information.
vi: Chuyển đổi chuỗi xuất multibyte trong PHP đang hoạt động và phải được vô hiệu hóa. Hãy kiểm tra thiết lập của <em>mbstring.http_output</em> trong php.ini. Vui lòng xem <a href="@url">tài liệu mbstring cho PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Standard PHP
vi: Chuẩn PHP

en: PHP Mbstring Extension
vi: Phần mở rộng Mbstring cho PHP

en: Unicode library
vi: Thư viện unicode

en: Could not convert XML encoding %s to UTF-8.
vi: Không thể chuyển đổi bảng mã XML %s sang UTF-8.

en: Unsupported encoding %s. Please install iconv, GNU recode or mbstring for PHP.
vi: Bảng mã %s không được hỗ trợ. Vui lòng cài đặt iconv, GNU recode hoặc mbstring cho PHP.

en: Parse error. Not well formed
vi: Lỗi khi phân tích. Không đúng dạng thức.

en: Parse error. Request not well formed.
vi: Lỗi khi phân tích. Yêu cầu không đúng dạng thức.

en: Server error. Invalid XML-RPC. Request must be a methodCall.
vi: Lỗi máy chủ. XML-RPC không hợp lệ. Yêu cầu phải là một methodCall.

en: Server error. Requested method @methodname not specified.
vi: Lỗi máy chủ. Không rõ phương thức đã yêu cầu %methodname.

en: Server error. Wrong number of method parameters.
vi: Lỗi máy chủ. Số tham số của phương thức bị sai.

en: Server error. Invalid method parameters.
vi: Lỗi máy chủ. Các tham số phương thức không hợp lệ.

en: Server error. Requested function @method does not exist.
vi: Lỗi máy chủ. Hàm được yêu cầu %method không tồn tại.

en: Invalid syntax for system.multicall.
vi: Cú pháp không hợp lệ cho system.multicall.

en: Recursive calls to system.multicall are forbidden.
vi: Gọi đệ quy đến system.multical bị ngăn cấm.

en: Server error. Requested method @methodname signature not specified.
vi: Lỗi máy chủ. Không rõ chữ ký của phương thức đã yêu cầu %methodname.

en: The name of the feed (or the name of the website providing the feed).
vi: Tên của nguồn tin (hoặc tên của website cung cấp nguồn tin).

en: Categorize news items
vi: Phân loại các mục tin mới

en: Are you sure you want to remove all items from the feed %feed?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa tất cả bài viết của nguồn tin %feed?

en: checkboxes
vi: các hộp kiểm

en: multiple selector
vi: bộ đa lựa chọn

en: Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines and posts in feeds, using a number of standardized XML-based formats. Formats supported by the aggregator include <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, and <a href="@atom">Atom</a>.
vi: Hàng nghìn site (đặc biệt là các site tin tức và blog) phát hành các bản tin tóm tắt và bài viết của họ ở dạng nguồn tin, sử dụng một số định dạng đã chuẩn hóa dựa trên XML. Các định dạng được hỗ trợ bởi bộ lấy tin bao gồm <a href="@rss">RSS</a>, <a href="@rdf">RDF</a>, và <a href="@atom">Atom</a>.

en: Current feeds are listed below, and <a href="@addfeed">new feeds may be added</a>. For each feed or feed category, the <em>latest items</em> block may be enabled at the <a href="@block">blocks administration page</a>.
vi: Các nguồn tin hiện thời được liệt kê bên dưới, và <a href="@addfeed">nguồn tin mới có thể được thêm</a>. Với mỗi nguồn tin hoặc loại nguồn tin, khối <em>các mục mới nhất</em> có thể được bật tại <a href="@block">trang quản lý khối</a>.

en: Add a feed in RSS, RDF or Atom format. A feed may only have one entry.
vi: Thêm một nguồn tin trong định dạng RSS, RDF hoặc Atom. Một nguồn tin có thể chỉ chứa một tin.

en: Categories allow feed items from different feeds to be grouped together. For example, several sport-related feeds may belong to a category named <em>Sports</em>. Feed items may be grouped automatically (by selecting a category when creating or editing a feed) or manually (via the <em>Categorize</em> page available from feed item listings). Each category provides its own feed page and block.
vi: Các thể loại cho phép nhóm các mục tin từ nhiều nguồn lại với nhau. Ví dụ, vài nguồn tin liên quan đến thể thao có thể thuộc về một thể loại có tên <em>Thể thao</em>. Các mục tin có thể được nhóm một cách tự động (bằng cách chọn một thể loại khi tạo hoặc sửa nguồn tin) hoặc thủ công (thông qua trang <em>Phân loại</em> có sẵn khi liệt kê các nguồn tin). Mỗi thể loại đều có trang nguồn tin và khối riêng.

en: Configure which content your site aggregates from other sites, how often it polls them, and how they're categorized.
vi: Cấu hình các nội dung site của bạn tập hợp từ các site khác, cập nhật thường xuyên và phân loại như thế nào.

en: Update items
vi: Cập nhật các phần tử

en: Edit feed
vi: Chỉnh sửa feed

en: No blocks in this region
vi: Không có khối nội dung nào trong vùng miền này.

en: The block %info was assigned to the invalid region %region and has been disabled.
vi: Block %info được gắn vào một miền %region không hợp lệ và đã bị tắt.

en: The changes to these blocks will not be saved until the <em>Save blocks</em> button is clicked.
vi: Các thay đổi đối với các khối nội dung này sẽ chưa được lưu cho đến khi nút <em>Lưu các khối nội dung</em> được nhấp.

en: Post new blog entry.
vi: Tạo mục blog mới.

en: You are not allowed to post a new blog entry.
vi: Bạn không được phép gửi mục blog mới.

en: You have not created any blog entries.
vi: Bạn chưa tạo mục blog nào.

en: !author has not created any blog entries.
vi: !author chưa tạo mục blog nào.

en: No blog entries have been created.
vi: Chưa có mục blog nào được tạo.

en: Blog entry
vi: Mục blog

en: View recent blog entries
vi: Xem các mục blog gần đây

en: Read !username's latest blog entries.
vi: Đọc mục blog cuối cùng của !username.

en: !username's blog
vi: Blog của !username

en: Read the latest blog entries.
vi: Xem các mục blog mới nhất.

en: The content type for the %add-child link must be one of those selected as an allowed book outline type.
vi: Kiểu nội dung cho liên kết %add-child phải là một trong các kiểu đề cương sách được phép.

en: Save book pages
vi: Lưu các trang sách

en: This book has been modified by another user, the changes could not be saved.
vi: Sách này đã được sửa bởi người dùng khác, nên các thay đổi sẽ không được lưu lại.

en: Title changed from %original to %current.
vi: Tiêu đề đã được đổi từ %original thành %current.

en: Updated book %title.
vi: Đã cập nhật sách %title.

en: book: updated %title.
vi: sách: đã cập nhật %title.

en: Update book outline
vi: Cập nhật cấu trúc sách

en: Remove from book outline
vi: Bỏ ra khỏi cấu trúc trang sách

en: No changes were made
vi: Không có thay đổi nào được thực hiện.

en: The post has been added to the selected book. You may now position it relative to other pages.
vi: Bài viết đã được thêm vào sách được chọn. Bây giờ, bạn có thể thay đổi vị trí của nó.

en: The book outline has been updated.
vi: Cấu trúc trang sách đã được cập nhật.

en: There was an error adding the post to the book.
vi: Có lỗi khi thêm bài viết vào sách.

en: %title has associated child pages, which will be relocated automatically to maintain their connection to the book. To recreate the hierarchy (as it was before removing this page), %title may be added again using the Outline tab, and each of its former child pages will need to be relocated manually.
vi: %title có các trang liên kết phía dưới, các trang này sẽ tự động được định vị lại để duy trì kết nối của chúng trong quyển sách. Để tạo lại phân cấp như trước đây, bạn có thể sử dụng thẻ Tóm tắt để tạo lại %title và các trang phía dưới trước đây phải được định vị lại thủ công.

en: %title may be added to hierarchy again using the Outline tab.
vi: %title có thể được thêm vào hệ phân cấp lần nữa thông qua tab Tóm tắt.

en: Are you sure you want to remove %title from the book hierarchy?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %title khỏi hệ phân cấp của sách?

en: The post has been removed from the book.
vi: Bài viết đã được xóa khỏi sách

en: Show a printer-friendly version of this book page and its sub-pages.
vi: Hiện bản để in cho trang sách này và các trang con của nó.

en: Show block on all pages
vi: Hiển thị khối nội dung ở mọi trang

en: Show block only on book pages
vi: Chỉ hiển thị khối nội dung ở các trang sách

en: If <em>Show block on all pages</em> is selected, the block will contain the automatically generated menus for all of the site's books. If <em>Show block only on book pages</em> is selected, the block will contain only the one menu corresponding to the current page's book. In this case, if the current page is not in a book, no block will be displayed. The <em>Page specific visibility settings</em> or other visibility settings can be used in addition to selectively display this block.
vi: Nếu chọn <em>Hiển thị khối nội dung ở tất cả các trang</em>, khối nội dung sẽ chứa menu đã được tạo ra tự động của tất cả các quyển sách trong website.Nếu chọn <em>Chỉ Hiển thị khối nội dung ở các trang sách</em>, quyển sách sẽ chỉ chứa một menu tương ứng với trang sách hiện tại. Trong trường hợp này, nếu trang đang xem hiện tại không phải là một trang sách thì khối nội dung sẽ không được hiển thị. Bạn có thể sử dụng trang <em>thiết lập hiển thị cụ thể của trang</em> hoặc những thiết lập hiển thị khác để hiển thị khối nối dung một cách có lựa chọn.

en: This is the top-level page in this book.
vi: Đây là trang sách cấp cao nhất trong quyển sách này.

en: No book selected.
vi: Không có quyển sách nào được chọn.

en: The parent page in the book. The maximum depth for a book and all child pages is !maxdepth. Some pages in the selected book may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
vi: Trang cấp trên trong quyển sách. Độ sâu tối đa của sách và tất cả trang bên trong là !maxdepth. Một số trang trong quyển sách được chọn có thể không được trình bày là trang cấp trên nếu độ sâu của nó vượt quá giới hạn này.

en: %title is part of a book outline, and has associated child pages. If you proceed with deletion, the child pages will be relocated automatically.
vi: %title là một phần của cấu trúc trang sách, và có liên kết với các trang con. Nếu bạn xóa nó đi, các trang con sẽ được tự động định vị lại.

en: Re-order book pages and change titles
vi: Sắp xếp lại và thay đổi tiêu đề các trang sách

en: Book page
vi: Trang sách

en: Base color
vi: Màu chủ đạo

en: Header top
vi: Đầu đề trên

en: Header bottom
vi: Đầu đề dưới

en: There is not enough memory available to PHP to change this theme's color scheme. You need at least %size more. Check the <a href="@url">PHP documentation</a> for more information.
vi: Không đủ bộ nhớ trống cho PHP để thay đổi phối màu của giao diện này. Hệ thống cần phải có thêm ít nhất %size. Vui lòng xem <a href="%url">tài liệu PHP</a> để có thêm thông tin.

en: Delete the selected comments
vi: Xóa các bài bình luận được chọn

en: Allows users to comment on and discuss published content.
vi: Cho phép người dùng bình luận và thảo luận về nội dung đã công bố.

en: Example: 'website feedback' or 'product information'.
vi: Vi dụ: 'gửi thư phản hồi' hoặc 'thông tin sản phẩm'

en: When listing categories, those with lighter (smaller) weights get listed before categories with heavier (larger) weights. Categories with equal weights are sorted alphabetically.
vi: Khi liệt kê các mục phân loại, các mục có thứ tự sắp xếp nhỏ hơn sẽ được đặt ở trên và ngược lại. Các mục có cùng thứ tự sắp xếp sẽ được sắp xếp theo thứ tự chữ cái.

en: The contact form has not been configured. <a href="@add">Add one or more categories</a> to the form.
vi: Trang liên hệ chưa được cấu hình.<a href="@add">Bấm vào đây để thêm mục liên hệ</a>.

en: Personal contact form
vi: Trang liên hệ cá nhân

en: Create a system contact form and set up categories for the form to use.
vi: Tạo một biểu mẫu liên hệ và cài đặt các dạng biểu mẫu có thể sử dụng.

en: Edit contact category
vi: Chỉnh sửa mục liên hệ

en: Enables the use of both personal and site-wide contact forms.
vi: Cho phép sử dụng trang liên hệ cá nhân và trang liên hệ thống.

en: Database logging
vi: Ghi nhật ký cơ sở dữ liệu.

en: View events that have recently been logged.
vi: Xem các sự kiện đã được ghi lại gần đây.

en: Top 'page not found' errors
vi: Những lỗi 'không tìm thấy trang' phổ biến nhất

en: View 'page not found' errors (404s).
vi: Xem các lỗi 'không tìm thấy trang' (các lỗi 404).

en: Top 'access denied' errors
vi: Những lỗi 'Truy cập bị từ chối' phổ biến nhất

en: View 'access denied' errors (403s).
vi: Xem các lỗi 'truy cập bị từ chối' (các lỗi 403).

en: Logs and records system events to the database.
vi: Ghi nhật ký và lưu lại các sự kiện hệ thống vào cơ sở dữ liệu.

en: No roles may use this format
vi: Không có vai trò nào có thể sử dụng định dạng này

en: Allowed HTML tags: @tags
vi: Các thẻ HTML được chấp nhận: @tags

en: Anchors are used to make links to other pages.
vi: Các neo được sử dụng để tạo liên kết đến những trang khác.

en: By default line break tags are automatically added, so use this tag to add additional ones. Use of this tag is different because it is not used with an open/close pair like all the others. Use the extra " /" inside the tag to maintain XHTML 1.0 compatibility
vi: Mặc định thẻ phân cách đoạn văn bản sẽ tự động được thêm vào, vì vậy hãy sử dụng thẻ này để chèn thêm. Cách sử dụng thẻ này có một chút khác biệt bởi vì nó không được sử dụng bằng cặp thẻ mở/đóng như tất cả những thẻ khác. Hãy sử dụng thêm dấu " /" bên trong thẻ để bảo đảm tương thích với XHTML 1.0.

en: Text with <br />line break
vi: Nội dung có <br />ngắt dòng

en: By default paragraph tags are automatically added, so use this tag to add additional ones.
vi: Mặc định thẻ phân cách đoạn văn bản sẽ tự động được thêm vào, vì vậy hãy sử dụng thẻ này để chèn thêm.

en: Paragraph one.
vi: Đoạn văn một.

en: Paragraph two.
vi: Đoạn văn hai.

en: Strong
vi: Đậm

en: Emphasized
vi: Nhấn mạnh

en: Cited
vi: Trích dẫn

en: Coded text used to show programming source code
vi: Nội dung viết bằng đoạn mã được sử dụng để hiển thị mã nguồn lập trình.

en: Coded
vi: Mã nguồn

en: Bolded
vi: In đậm

en: Italicized
vi: In nghiêng

en: Superscripted
vi: Chỉ số trên

en: <sup>Super</sup>scripted
vi: Viết <sup>lên trên</sup>

en: Subscripted
vi: Chỉ số dưới

en: <sub>Sub</sub>scripted
vi: Viết <sub>xuống dưới</sub>

en: <abbr title="Abbreviation">Abbrev.</abbr>
vi: <abbr title="Viết tắt">VT.</abbr>

en: <acronym title="Three-Letter Acronym">TLA</acronym>
vi: <acronym title="Viết tắt gồm 3 chữ">TLA - Three-Letter Acronym</acronym>

en: Block quoted
vi: Khối nội dung trích dẫn

en: Quoted inline
vi: Trích dẫn nội tuyến

en: Table header
vi: Tiêu đề bảng

en: Table cell
vi: Ô trong bảng

en: Ordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
vi: Danh sách có thứ tự - dùng &lt;li&gt; để bắt đầu mỗi mục

en: First item
vi: Phần tử đầu tiên

en: Second item
vi: Phần tử thứ hai

en: Unordered list - use the &lt;li&gt; to begin each list item
vi: Danh sách không thứ tự - dùng &lt;li&gt; để bắt đầu mỗi mục

en: Definition lists are similar to other HTML lists. &lt;dl&gt; begins the definition list, &lt;dt&gt; begins the definition term and &lt;dd&gt; begins the definition description.
vi: Danh sách thuật ngữ cũng tương tự như các danh sách HTML khác. Thẻ &lt;dl&gt; bắt đầu một danh sách thuật ngữ, thẻ &lt;dt&gt; bắt đầu thuật ngữ và thẻ &lt;dd&gt; bắt đầu phần mô tả cho thuật ngữ đó.

en: First term
vi: Từ liệu đầu tiên

en: First definition
vi: Định nghĩa đầu

en: Second term
vi: Từ liệu thứ hai

en: Second definition
vi: Định nghĩa thứ hai

en: Subtitle three
vi: Phụ đề ba

en: Subtitle four
vi: Phụ đề bốn

en: Subtitle five
vi: Phụ đề năm

en: Subtitle six
vi: Phụ đề sáu

en: Tag Description
vi: Mô tả thẻ

en: You Type
vi: Bạn nhập

en: You Get
vi: Bạn được

en: No help provided for tag %tag.
vi: Không có trợ giúp cho thẻ %tag.

en: Ampersand
vi: Dấu và

en: Quotation mark
vi: Dấu nháy kép

en: Character Description
vi: Diễn tả ký tự

en: Lines and paragraphs break automatically.
vi: Tự động ngắt dòng và đoạn văn.

en: Lines and paragraphs are automatically recognized. The &lt;br /&gt; line break, &lt;p&gt; paragraph and &lt;/p&gt; close paragraph tags are inserted automatically. If paragraphs are not recognized simply add a couple blank lines.
vi: Dòng và đoạn văn bản sẽ tự động được nhận diện. Ngắt dòng &lt;br /&gt;, bắt đầu đoạn văn bản &lt;p&gt; và kết thúc đoạn văn bản &lt;/p&gt; sẽ tự động được chèn vào. Nếu đoạn văn bản không được nhận diện chỉ đơn giản cần thêm vào một vài dòng trắng.

en: Web page addresses and e-mail addresses turn into links automatically.
vi: Các địa chỉ web và email sẽ tự động được chuyển sang dạng liên kết.

en: Configure how content input by users is filtered, including allowed HTML tags. Also allows enabling of module-provided filters.
vi: Cấu hình cách thức lọc nội dung do người dùng nhập vào, bao gồm các thẻ HTML được phép nhập, và các bộ lọc do module khác cung cấp.

en: Compose tips
vi: Mẹo soạn thảo

en: Short but meaningful name for this collection of threaded discussions.
vi: Tên ngắn gọn có ý nghĩa của tập hợp các chủ đề thảo luận.

en: Description and guidelines for discussions within this forum.
vi: Ghi chú và hướng dẫn cho các thảo luận trong diễn đàn này.

en: Forums are displayed in ascending order by weight (forums with equal weights are displayed alphabetically).
vi: Các diễn đàn được trình bày tăng dần theo độ nặng (các diễn đàn có cùng độ nặng được trình bày theo thứ tự bảng chữ cái).

en: Short but meaningful name for this collection of related forums.
vi: Tên ngắn gọn có ý nghĩa của tập hợp các diễn đàn liên quan.

en: Description and guidelines for forums within this container.
vi: Nội dung mô tả chung của các diễn đàn bên trong nhóm diễn đàn này.

en: Deleting a forum or container will also delete its sub-forums, if any. To delete posts in this forum, visit <a href="@content">content administration</a> first. This action cannot be undone.
vi: Việc xóa một diễn đàn hoặc nhóm diễn đàn cũng sẽ xóa các diễn đàn con của nó, nếu có. Để xóa các bài gửi trong diễn đàn này, hãy thăm <a href="@content">quản trị nội dung</a> trước. Hành động này không thể hủy.

en: Default number of forum topics displayed per page.
vi: Số lượng chủ đề thảo luận mặc định được trình bày trên mỗi trang.

en: Default display order for topics.
vi: Thứ tự hiển thị mặc định cho các chủ đề.

en: Containers are usually placed at the top (root) level, but may also be placed inside another container or forum.
vi: Nhóm diễn đàn thông thường được đặt ở mức cao nhất (gốc), nhưng cũng có thể được đặt trong một nhóm diễn đàn hoặc diễn đàn khác.

en: Forums may be placed at the top (root) level, or inside another container or forum.
vi: Diễn đàn có thể được đặt ở cấp trên cùng (gốc) hoặc ở bên trong mộ nhóm diễn đàn hoặc diễn đàn khác.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@forum">Forum module</a>.
vi: Để có thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến trang <a href="@forum">Module Diễn đàn</a>.

en: Forum topic
vi: Chủ đề thảo luận

en: You are not allowed to post new content in the forum.
vi: Bạn không được phép đăng nội dung mới vào diễn đàn

en: Manages the display of online help.
vi: Quản lý hiển thị trợ giúp trực tuyến

en: This page provides an overview of available translatable strings. Drupal displays translatable strings in text groups; modules may define additional text groups containing other translatable strings. Because text groups provide a method of grouping related strings, they are often used to focus translation efforts on specific areas of the Drupal interface.
vi: Trang này trình bày thông tin tổng hợp về các chuỗi có thể dịch được. Drupal phân các chuỗi này thành các nhóm; và các module có thể khai báo các nhóm bản dịch của riêng mình. Chuỗi trong cùng nhóm thường liên quan với nhau, giúp việc dịch tập trung hơn.

en: Note that the <em>.po</em> files within a translation package are imported automatically (if available) when new modules or themes are enabled, or as new languages are added. Since this page only allows the import of one <em>.po</em> file at a time, it may be simpler to download and extract a translation package into your Drupal installation directory and <a href="@language-add">add the language</a> (which automatically imports all <em>.po</em> files within the package). Translation packages are available for download on the <a href="@translations">Drupal translation page</a>.
vi: Lưu ý là các tệp <em>.po</em> nằm trong một bản dịch sẽ được nhập tự động (nếu có) khi một module hay giao diện được bật, hoặc khi thêm ngôn ngữ mới cho hệ thống. Trang này chỉ cho phép nhập 1 tệp <em>.po</em> mỗi lần, nên nếu muốn nhập nhiều tệp cùng lúc, bạn có thể tải tệp dịch về và đặt vào trong thư mục chứa bản dịch của Drupal, sau đó <a href="@language-add">thêm ngôn ngữ này</a> (để hệ thống tự động nhập các tệp <em>.po</em> có trong đó). Để tải các bản dịch, xin xem <a href="@translations">trang dịch Drupal</a>.

en: This page exports the translated strings used by your site. An export file may be in Gettext Portable Object (<em>.po</em>) form, which includes both the original string and the translation (used to share translations with others), or in Gettext Portable Object Template (<em>.pot</em>) form, which includes the original strings only (used to create new translations with a Gettext translation editor).
vi: Trang này xuất các chuỗi dịch được sử dụng bởi trang web của bạn. Một tập tin xuất khẩu có thể ở Gettext Portable Object <em>(po.)</em> Hình thức, trong đó bao gồm cả các chuỗi gốc và bản dịch (được sử dụng để chia sẻ bản dịch với người khác), hoặc trong gettext Portable Object Template <em>(. Pot)</em> mẫu, trong đó bao gồm các chuỗi ban đầu chỉ (được sử dụng để tạo ra các bản dịch mới với một trình soạn thảo bản dịch gettext).

en: Built-in interface
vi: Giao diện dựng sẵn

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
vi: Ngôn ngữ mặc định dành cho tài khoản sẽ áp dụng cho nội dung trong email và giao diện hiển thị cho tài khoản này.

en: This account's default language for e-mails.
vi: Ngôn ngữ mặc định dùng cho thư điện tử của tài khoản này.

en: A path alias set for a specific language will always be used when displaying this page in that language, and takes precedence over path aliases set for <em>All languages</em>.
vi: Một đường dẫn ảo cho một ngôn ngữ nhất định sẽ luôn được sử dụng khi hiển thị trang trên ngôn ngữ này, và được ưu tiên hơn so với đường dẫn ảo cho <em>Mọi ngôn ngữ</em>.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu bật, trên form sửa nội dung sẽ có thêm trường chọn ngôn ngữ, liệt kê <a href="!languages">các ngôn ngữ có thể sử dụng</a>. Nếu tắt, ngôn ngữ mặc định sẽ được chọn. Các nội dung hiện có sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi lựa chọn này.

en: Configure languages for content and the user interface.
vi: Cấu hình các ngôn ngữ dùng cho nội dung và giao diện người dùng.

en: Translate the built in interface and optionally other text.
vi: Dịch giao diện dựng sẵn và các văn bản tùy chọn khác.

en: Adds language handling functionality and enables the translation of the user interface to languages other than English.
vi: Thêm chức năng điều khiển ngôn ngữ và cho phép biên dịch giao diện người dùng sang các ngôn ngữ khác ngoài Tiếng Anh.

en: Submission form settings
vi: Thiết lập cho biểu mẫu đệ trình

en: This content type does not have a title field.
vi: Kiểu nội dung này không có trường tiêu đề.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy hợp lệ chỉ được phép chứa các ký tự thường, số và gạch dưới.

en: The human-readable name %name is already taken.
vi: Tên dành cho người dùng đọc - %name đã được sử dụng.

en: Are you sure you want to delete the content type %type?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá kiểu nội dung %type?

en: Added content type %name.
vi: Đã thêm kiểu nội dung %name.

en: Changed the content type of 1 post from %old-type to %type. | Changed the content type of @count posts from %old-type to %type.
vi[0]: Thay đổi kiểu cho 1 nội dung từ %old-type sang %type.

en: Are you sure you want to rebuild the permissions on site content?
vi: Bạn có chắc là muốn xây dựng lại quyền hạn trên nội dung của hệ thống?

en: This action rebuilds all permissions on site content, and may be a lengthy process. This action cannot be undone.
vi: Thao tác này xây dựng lại tất cả quyền hạn trên nội dung của hệ thống và có thể việc xử lý mất nhiều thời gian. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: language
vi: ngôn ngữ

en: An error occurred and processing did not complete.
vi: Có lỗi xảy ra và việc xử lý chưa hoàn thành.

en: The trimmed version of your post shows what your post looks like when promoted to the main page or when exported for syndication.<span class="no-js"> You can insert the delimiter "&lt;!--break--&gt;" (without the quotes) to fine-tune where your post gets split.</span>
vi: Phiên bản thu gọn của bài viết là những gì sẽ hiển thị khi xuất hiện trên trang chủ hay khi xuất thành các mẩu tin.<span class="no-js"> Bạn có thể thêm các ký tự ngăn cách "&lt;!--break--&gt;" (không có dấu ngoặc kép) để quyết định vị trí sẽ cắt bài viết.</span>

en: Copy of the revision from %date.
vi: Bản sao của bản duyệt từ %date.

en: @type %title has been reverted back to the revision from %revision-date.
vi: @type %title đã được trả lại về bản duyệt ngày %revision-date.

en: Revision from %revision-date of @type %title has been deleted.
vi: Bản duyệt từ %revision-date của @type %title đã được xoá.

en: @type: reverted %title revision %revision.
vi: @type: đã đưa %title trở lại bản duyệt %revision.

en: The content access permissions need to be rebuilt.
vi: Các quyền hạn truy cập nội dung cần được xây dựng lại.

en: <strong>Configure your website</strong> Once logged in, visit the <a href="@admin">administration section</a>, where you can <a href="@config">customize and configure</a> all aspects of your website.
vi: <strong>Cấu hình hệ thống</strong> Sau khi đăng nhập, hãy truy cập vào <a href="@admin">khu vực quản trị</a>, nơi bạn có thể <a href="@config">tùy chỉnh và cấu hình</a> toàn bộ hệ thống.

en: <strong>Enable additional functionality</strong> Next, visit the <a href="@modules">module list</a> and enable features which suit your specific needs. You can find additional modules in the <a href="@download_modules">Drupal modules download section</a>.
vi: <strong>Bật các chức năng bổ sung</strong> Kế tiếp, hãy truy cập vào trang <a href="@modules">danh sách module</a> và kích hoạt những chức năng cần thiết. Bạn có thể tìm thấy các module bổ sung từ trang <a href="@download_modules">module dùng cho Drupal</a>.

en: <strong>Customize your website design</strong> To change the "look and feel" of your website, visit the <a href="@themes">themes section</a>. You may choose from one of the included themes or download additional themes from the <a href="@download_themes">Drupal themes download section</a>.
vi: <strong>Tùy biến giao diện</strong> Để thay đổi giao diện của website, hãy truy cập vào <a href="@themes">mục giao diện</a>. Bạn có thể chọn một trong những giao diện đã có hoặc tải thêm các giao diện khác từ trang <a href="@download_themes">giao diện dùng cho Drupal</a>.

en: Rebuilding content access permissions
vi: Xây dựng lại các quyền hạn truy cập nội dung

en: Content permissions have been rebuilt.
vi: Quyền hạn cho nội dung đã được xây dựng lại.

en: The content access permissions have not been properly rebuilt.
vi: Các quyền hạn truy cập nội dung chưa được xây dựng lại chính xác.

en: Add content type
vi: Thêm kiểu nội dung

en: Revert to earlier revision
vi: Quay lại sửa đổi trước đó

en: Delete earlier revision
vi: Sử dụng lại phiên bản trước

en: Allows content to be submitted to the site and displayed on pages.
vi: Cho phép nội dung được gửi đến và hiển thị trên các trang.

en: To use OpenID you must first establish an identity on a public or private OpenID server. If you do not have an OpenID and would like one, look into one of the <a href="@openid-providers">free public providers</a>. You can find out more about OpenID at <a href="@openid-net">this website</a>.
vi: Để sử dụng OpenID, trước tiên bạn phải thiết lập một định danh trên một máy chủ OpenID công cộng hoặc riêng. Nếu bạn không có OpenID và muốn sử dụng, hãy xem xét kỹ một trong <a href="@openid-providers">những nhà cung cấp OpenID công cộng miễn phí</a>. Bạn có thể tìm hiểu thêm về OpenID tại <a href="@openid-net">website này</a>.

en: OpenID identities
vi: Định danh OpenID

en: Allows users to log into your site using OpenID.
vi: Cho phép người dùng đăng nhập vào site của bạn sử dụng OpenID.

en: The alias %alias is already in use in this language.
vi: Tên giả %alias đã được sử dụng trong ngôn ngữ này.

en: The alias has been saved.
vi: Tên giả đã được lưu.

en: Are you sure you want to delete path alias %title?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá đường dẫn giả %title?

en: Filter aliases
vi: Lọc tên giả

en: Enter the path you wish to create the alias for, followed by the name of the new alias.
vi: Nhập đường dẫn mà bạn muốn tạo bí danh theo sau tên của bí danh mới.

en: URL aliases
vi: URL ảo

en: Change your site's URL paths by aliasing them.
vi: Thay đổi đường dẫn URL của trang web bằng bí danh chúng.

en: Edit alias
vi: Sửa đường dẫn ảo

en: Delete alias
vi: Xóa đường dẫn ảo

en: Add alias
vi: Thêm đường dẫn ảo

en: Allows users to rename URLs.
vi: Cho phép người dùng đổi tên đường dẫn URL.

en: <a href="@drupal">Drupal.org</a> offers <a href="@php-snippets">some example PHP snippets</a>, or you can create your own with some PHP experience and knowledge of the Drupal system.
vi: <a href="@drupal">Drupal.org</a> có cung cấp <a href="@php-snippets">một số đoạn PHP mẫu</a>, hoặc bạn có thể tự viết nếu có một ít kinh nghiệm PHP và kiến thức về hệ thống Drupal.

en: You may post PHP code. You should include &lt;?php ?&gt; tags.
vi: Bạn có thể gửi mã PHP. Bạn nên kèm theo thẻ &lt;?php ?&gt;.

en: Using custom PHP code
vi: Sử dụng đoạn mã PHP tùy chỉnh

en: Custom PHP code may be embedded in some types of site content, including posts and blocks. While embedding PHP code inside a post or block is a powerful and flexible feature when used by a trusted user with PHP experience, it is a significant and dangerous security risk when used improperly. Even a small mistake when posting PHP code may accidentally compromise your site.
vi: Đoạn mã PHP tùy chỉnh có thể được nhúng vào trong một vài kiểu nội dung của hệ thống. Chức năng này là một chức năng mạnh mẽ và uyển chuyển nếu nó được sử dụng bởi những người dùng đáng tin có kinh nghiệm với PHP; tuy nhiên, nó lại sẽ là lỗ hổng bảo mật rất lớn nếu nó được sử dụng bởi những người dùng có ác ý. Ngay cả đối với những người dùng đáng tin cũng có thể do tình cờ mà nhập vào các đoạn mã PHP nguy hiểm đến hệ thống.

en: If you are unfamiliar with PHP, SQL, or Drupal, avoid using custom PHP code within posts. Experimenting with PHP may corrupt your database, render your site inoperable, or significantly compromise security.
vi: Nếu bạn không quen thuộc với PHP, SQL hoặc Drupal, không nên sử dụng đoạn mã PHP tùy chỉnh trong các bài viết. Việc thử nghiệm với PHP có thể làm hỏng cơ sở dữ liệu của bạn, làm website không mở được, hoặc làm tăng nguy cơ bảo mật.

en: Notes:
vi: Chú ý:

en: Remember to double-check each line for syntax and logic errors <strong>before</strong> saving.
vi: Nhớ kiểm tra kỹ các lỗi logic và cú pháp <strong>trước khi lưu lại</strong>.

en: Statements must be correctly terminated with semicolons.
vi: Các câu lệnh phải được kết thúc một cách chính xác bằng các dấu chấm phẩy.

en: Global variables used within your PHP code retain their values after your script executes.
vi: Các biến toàn cục được sử dụng trong đoạn mã PHP của bạn được giữ nguyên giá trị sau khi kịch bản của bạn được thực thi.

en: <code>register_globals</code> is <strong>turned off</strong>. If you need to use forms, understand and use the functions in <a href="@formapi">the Drupal Form API</a>.
vi: <code>register_globals</code> đã <strong>được tắt</strong>. Nếu bạn cần sử dụng các biểu mẫu, cần hiểu và sử dụng các hàm trong <a href="@formapi">Drupal Form API</a>.

en: Use a <code>print</code> or <code>return</code> statement in your code to output content.
vi: Sử dụng cú pháp <code>print</code> hoặc <code>return</code> trong đoạn mã của bạn để xuất nội dung ra.

en: Develop and test your PHP code using a separate test script and sample database before deploying on a production site.
vi: Phát triển và thử nghiệm đoạn mã PHP của bạn bằng một kịch bản và cơ sở dữ liệu mẫu riêng trước khi triển khai trên site sản phẩm.

en: Consider including your custom PHP code within a site-specific module or <code>template.php</code> file rather than embedding it directly into a post or block.
vi: Bạn nên đặt đoạn mã PHP tùy chỉnh của bạn trong các module cụ thể hoặc trong tập tin <code>template.php</code> thay vì nhúng trực tiếp vào một khối nội dung hay vào một bài viết.

en: Be aware that the ability to embed PHP code within content is provided by the PHP Filter module. If this module is disabled or deleted, then blocks and posts with embedded PHP may display, rather than execute, the PHP code.
vi: Chú ý rằng khả năng nhúng đoạn mã PHP vào trong nội dung được cung cấp bởi module PHP Filter. Nếu như module này ngưng hoạt động hoặc bị xóa đi, các khối nội dung và các bài viết có nhúng đoạn mã PHP, thay vì đoạn mã PHP được thực thi, thì chúng sẽ được hiển thị ra.

en: A basic example: <em>Creating a "Welcome" block that greets visitors with a simple message.</em>
vi: Ví dụ cơ bản: <em>Tạo khối nội dung "Chào mừng" để chào mừng khách ghé thăm với một thông điệp đơn giản.</em>

en: Executes a piece of PHP code. The usage of this filter should be restricted to administrators only!
vi: Thực thi các đoạn mã PHP. Chỉ nên cho phép người điều hành hệ thống sử dụng chức năng này.

en: Allows embedded PHP code/snippets to be evaluated.
vi: Cho phép nhúng đoạn mã PHP.

en: Total votes: @votes
vi: Tổng số phiếu: @votes

en: Most recent poll
vi: Cuộc thăm dò gần đây nhất

en: A <em>poll</em> is a question with a set of possible responses. A <em>poll</em>, once created, automatically provides a simple running count of the number of votes received for each response.
vi: &lt;em&gt;Thăm dò&lt;/em&gt; là một câu hỏi với một tập hợp các câu trả lời có thể. Khi &lt;em&gt;thăm dò&lt;/em&gt; một khi được tạo, tự động cung cấp một bộ đếm số phiếu nhận được cho mỗi câu trả lời.

en: Poll status
vi: Trạng thái hoạt động

en: When a poll is closed, visitors can no longer vote for it.
vi: Người dùng sẽ không thể bỏ phiếu bình chọn được nữa khi cuộc thăm dò đã kết thúc.

en: After this period, the poll will be closed automatically.
vi: Cuộc thăm dò sẽ tự động kết thúc sau khoảng thời gian này.

en: Negative values are not allowed.
vi: Không thể nhập giá trị là số âm.

en: Your vote could not be recorded because you did not select any of the choices.
vi: Phiếu bình chọn của bạn không thể được lưu lại vì bạn không chọn bất kì lựa chọn nào.

en: Vote count
vi: Số phiếu

en: Polls
vi: Thăm dò ý kiến

en: Profile fields have been updated.
vi: Các trường dữ liệu hồ sơ đã được cập nhật.

en: No fields in this category. If this category remains empty when saved, it will be removed.
vi: Không có trường dữ liệu nào trong mục này. Nếu mục này vẫn trống khi thực hiện lưu, nó sẽ bị xóa.

en: The name of the field. The form name is not shown to the user but used internally in the HTML code and URLs.
    Unless you know what you are doing, it is highly recommended that you prefix the form name with <code>profile_</code> to avoid name clashes with other fields. Spaces or any other special characters except dash (-) and underscore (_) are not allowed. An example name is "profile_favorite_color" or perhaps just "profile_color".
vi: Tên của trường dữ liệu. Tên của biểu mẫu sẽ không được hiển thị ra ngoài nhưng sẽ được sử dụng ở bên trong mã lệnh HTML và các URL.
    Nếu không hiểu rõ, đề nghị bạn nên đặt tên có tiếp đầu ngữ là <code>profile_</code> để tránh sự xung đột với các trường dữ liệu khác. Khoảng trắng và các ký tự đặc biệt khác ngoại trừ dấu gạch ngang (-) và dấu gạch chân (_) đều không được phép sử dụng. Ví dụ tên trường dữ liệu có thể là "profile_favorite_color" hoặc có thể chỉ đơn giản là "profile_color".

en: A list of all options. Put each option on a separate line. Example options are "red", "blue", "green", etc.
vi: Danh sách các lựa chọn. Hãy đặt mỗi lựa chọn trên một dòng riêng biệt. Ví dụ các lựa chọn có thể được đặt là "xanh", "đỏ", "vàng", v.v...

en: Hidden profile field, only accessible by administrators, modules and themes.
vi: Trường dữ liệu ẩn, chỉ có thể truy cập bởi quản trị hệ thống, module và giao diện.

en: Private field, content only available to privileged users.
vi: Trường dữ liệu riêng tư, nội dung chỉ được hiển thị cho người dùng có đặc quyền.

en: Public field, content shown on profile page but not used on member list pages.
vi: Trường dữ liệu công khai, nội dung sẽ được hiển thị ở trang hồ sơ cá nhân nhưng không hiển thị ở danh sách thành viên.

en: Public field, content shown on profile page and on member list pages.
vi: Trường dữ liệu công khai, nội dung sẽ được hiển thị ở trang hồ sơ cá nhân và danh sách thành viên.

en: The weights define the order in which the form fields are shown. Lighter fields "float up" towards the top of the category.
vi: Thứ tự sắp xếp xác định thứ tự hiển thị các trường dữ liệu. Thứ tự nhỏ hơn sẽ hiển thị gần phía trên hơn.

en: Form will auto-complete while user is typing.
vi: Biểu mẫu sẽ tự động được điền vào khi người dùng nhập liệu.

en: For security, auto-complete will be disabled if the user does not have access to user profiles.
vi: Để bảo mật, tự động hoàn tất sẽ bị vô hiệu hóa nếu người dùng không có quyền xem các hồ sơ người dùng.

en: The specified form name contains one or more illegal characters. Spaces or any other special characters except dash (-) and underscore (_) are not allowed.
vi: Tên của biểu mẫu có chứa một hoặc nhiều ký tự không hợp lệ. Khoảng trắng và các ký tự đặc biệt khác ngoại trừ dấu gạch ngang (-) và dấu gạch chân (_) đều không được phép sử dụng.

en: The specified form name is reserved for use by Drupal.
vi: Tên của biểu mẫu là tên đã được đặt trước dành cho hệ thống.

en: The specified category name is reserved for use by Drupal.
vi: Tên của mục phân loại đã được đặt trước dành cho hệ thống.

en: The specified title is already in use.
vi: Tiêu đề đã được sử dụng.

en: The specified name is already in use.
vi: Tên đã được sử dụng.

en: A hidden field cannot be required.
vi: Trường ẩn không thể là bắt buộc

en: A hidden field cannot be set to visible on the user registration form.
vi: Trường ẩn không thể đặt thành có thể nhìn thấy trong biểu mẫu đăng ký người dùng.

en: The field has been created.
vi: Trường dữ liệu đã được tạo.

en: Are you sure you want to delete the field %field?
vi: Bạn có muốn xóa trường %field?

en: This action cannot be undone. If users have entered values into this field in their profile, these entries will also be deleted. If you want to keep the user-entered data, instead of deleting the field you may wish to <a href="@edit-field">edit this field</a> and change it to a hidden profile field so that it may only be accessed by administrators.
vi: Thao tác này không thể khôi phục được. Nếu người dùng đã nhập thông tin vào trường này trong hồ sơ cá nhân của họ, những thông tin này cũng sẽ bị xóa. Nếu bạn muốn giữ lại thông tin mà người dùng đã nhập vào, thay vì xóa nó thì bạn nên <a href="@edit-field">biên tập trường dữ liệu này</a> và chuyển nó sang trạng thái ẩn để chỉ có quản trị hệ thống truy cập vào được.

en: The field %field has been deleted.
vi: Trường dữ liệu %field đã được xóa.

en: Profile field %field added under category %category.
vi: Trường dữ liệu %field đã được thêm vào mục phân loại %category.

en: Profile field %field deleted.
vi: Trường dữ liệu %field đã được xóa.

en: User list
vi: Danh sách người dùng

en: single-line textfield
vi: ô nhập liệu dòng đơn

en: multi-line textfield
vi: ô nhập liệu nhiều dòng

en: checkbox
vi: ô chọn

en: list selection
vi: danh sách chọn

en: freeform list
vi: danh sách tự do

en: Author information
vi: Thông tin tác giả

en: Link to full user profile
vi: Liên kết đến hồ sơ người dùng đầy đủ

en: Profile fields to display
vi: Hiển thị các trường dữ liệu

en: Select which profile fields you wish to display in the block. Only fields designated as public in the <a href="@profile-admin">profile field configuration</a> are available.
vi: Chọn trường dữ liệu mà bạn muốn hiển thị. Chỉ có trường dữ liệu công khai được khai báo ở <a href="@profile-admin">cấu hình hồ sơ</a> mới được hiển thị.

en: View full user profile
vi: Xem hồ sơ người dùng đầy đủ

en: About %name
vi: Thông tin về %name

en: Put each item on a separate line or separate them by commas. No HTML allowed.
vi: Đặt mỗi mục trên một dòng riêng biệt hoặc phân cách chúng bằng dấu phẩy. Không hỗ trợ thẻ lệnh HTML.

en: The value provided for %field is not a valid URL.
vi: Giá trị nhập vào %field không phải là một URL hợp lệ.

en: Create customizable fields for your users.
vi: Tạo trường dữ liệu tùy biến cho người dùng.

en: Profile category autocomplete
vi: Tự điền phân mục hồ sơ

en: Edit field
vi: Chỉnh sửa trường dữ liệu

en: Delete field
vi: Xóa trường

en: Profile autocomplete
vi: Tự động điền hồ sơ

en: Supports configurable user profiles.
vi: Hỗ trợ hồ sơ người dùng có thể cấu hình được.

en: The index will be rebuilt.
vi: Chỉ mục sẽ được xây dựng lại.

en: Indexing status
vi: Trạng thái lập chỉ mục

en: Indexing throttle
vi: Điều tiết lập chỉ mục

en: Number of items to index per cron run
vi: Số lượng đối tượng để lập chỉ mục trong mỗi lần thực hiện cron

en: The maximum number of items indexed in each pass of a <a href="@cron">cron maintenance task</a>. If necessary, reduce the number of items to prevent timeouts and memory errors while indexing.
vi: Số lượng tối đa các đối tượng được lập chỉ mục trong mỗi lần thực hiện <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a>. Nếu cần thiết, bạn có thể giảm số lượng để ngăn ngừa lỗi timeout và thiếu bộ nhớ trong khi lập chỉ mục.

en: Indexing settings
vi: Cấu hình chỉ mục

en: <p><em>Changing the settings below will cause the site index to be rebuilt. The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed.</em></p><p><em>The default settings should be appropriate for the majority of sites.</em></p>
vi: <p><em>Thay đổi các thiết lập phía dưới sẽ khiến chỉ mục của website được xây dựng lại. Chỉ mục tìm kiếm sẽ không bị xóa nhưng sẽ được cập nhật có hệ thống tương ứng với các thiết lập mới. Chức năng tìm kiếm sẽ tiếp tục hoạt động nhưng nội dung mới sẽ không được lập chỉ mục cho đến khi tất cả nội dung đã được lập chỉ mục lại.</em></p><p><em>Thiết lập mặc định nên được đặt phù hợp với phần lớn của website.</em></p>

en: Minimum word length to index
vi: Độ dài từ tối thiểu để lập chỉ mục

en: The number of characters a word has to be to be indexed. A lower setting means better search result ranking, but also a larger database. Each search query must contain at least one keyword that is this size (or longer).
vi: Số lượng ký tự mà một từ phải có để được lập chỉ mục. Thiết lập thấp hơn có nghĩa là phân loại kết quả tìm kiếm tốt hơn nhưng cơ sở dữ liệu cũng nhiều hơn. Mỗi yêu cầu tìm kiếm phải có chứa ít nhất một từ khóa có số lượng ký tự này (hoặc nhiều hơn).

en: Simple CJK handling
vi: Điều khiển CJK đơn giản

en: Whether to apply a simple Chinese/Japanese/Korean tokenizer based on overlapping sequences. Turn this off if you want to use an external preprocessor for this instead. Does not affect other languages.
vi: Có áp dụng hay không dấu hiệu Tiếng Trung Quốc/Nhật Bản/Hàn Quốc đơn giản dựa trên sự phối hợp chồng chéo. Hãy tắt chức năng này nếu bạn muốn sử dụng bộ tiền xử lý thay thế cho việc này. Thiết lập này không ảnh hưởng đến các ngôn ngữ khác.

en: The search engine maintains an index of words found in your site's content. To build and maintain this index, a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required. Indexing behavior can be adjusted using the settings below.
vi: Máy tìm kiếm duy trì chỉ mục của những từ được tìm thấy trong nội dung của website. Để xây dựng và duy trì chỉ mục này, cần phải cấu hình <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> đúng. Cách thức lập chỉ mục có thể được điều chỉnh sử dụng các thiết lập phía dưới.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Top search phrases
vi: Các từ khóa tìm kiếm phổ biến nhất

en: View most popular search phrases.
vi: Xem các cụm từ tìm kiếm phổ biến nhất.

en: Enables site-wide keyword searching.
vi: Hỗ trợ tìm kiếm từ khóa trên toàn hệ thống.

en: Total page generation time
vi: Thời gian tạo trang tổng cộng

en: Top pages in the past %interval
vi: Số trang được truy cập nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: Top visitors in the past %interval
vi: Số khách nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: Top referrers in the past %interval
vi: Liên kết đến nhiều nhất trong %interval vừa qua

en: Log each page access. Required for referrer statistics.
vi: Ghi thông tin truy cập của mỗi trang. Bắt buộc phải có nếu thống kê liên kết đến.

en: Older access log entries (including referrer statistics) will be automatically discarded. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
vi: Các mục bản ghi truy cập cũ hơn (kể cả thống kê các liên kết dẫn đến) sẽ tự động được hủy. (Cần phải cấu hình <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> đúng.)

en: Content viewing counter settings
vi: Cài đặt bộ đếm số lần xem nội dung

en: Count content views
vi: Đếm số lần xem nội dung

en: Increment a counter each time content is viewed.
vi: Tăng số đếm mỗi lần nội dung được xem.

en: Settings for the statistical information that Drupal will keep about the site. See <a href="@statistics">site statistics</a> for the actual information.
vi: Các thiết lập cài đặt cho các thông tin thống kê về hệ thống. Vui lòng xem <a href="@statistics">thống kê hệ thống</a> để có thông tin hiện thời.

en: This page displays the site's most recent hits.
vi: Trang này trình bày các lượt truy cập gần đây nhất.

en: This page displays all external referrers, or external references to your website.
vi: Trang này trình bày tất cả các liên kết dẫn đến bên ngoài, hoặc hoặc các tham chiếu bên ngoài đến website của bạn.

en: When you ban a visitor, you prevent the visitor's IP address from accessing your site. Unlike blocking a user, banning a visitor works even for anonymous users. This is most commonly used to block resource-intensive bots or web crawlers.
vi: Khi bạn phong tỏa một khách ghé thăm tức là bạn ngăn cản truy cập vào website dựa trên địa chỉ IP. Không giống như phong tỏa người dùng, phong tỏa khách ghé thăm hoạt động với cả người dùng ẩn danh. Chức năng này hầu hết thường được sử dụng để chặn các máy tìm kiếm tự động dò tìm và lập chỉ mục website của bạn làm tiêu tốn tài nguyên.

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: How many content items to display in "all time" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "mọi thời điểm".

en: How many content items to display in "recently viewed" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "được xem gần đây".

en: Today's:
vi: Hôm nay:

en: All time:
vi: Mọi thời điểm:

en: Last viewed:
vi: Lần xem cuối:

en: View pages that have recently been visited.
vi: Xem danh sách các trang được truy cập gần đây.

en: View pages that have been hit frequently.
vi: Xem trang thường xem.

en: Top visitors
vi: Khách truy cập nhiều nhất

en: View visitors that hit many pages.
vi: Xem người truy cập nhiều trang nhất.

en: Top referrers
vi: Các trang dẫn đến nhiều nhất

en: View top referrers.
vi: Xem các trang dẫn đến nhiều nhất.

en: View access log.
vi: Xem lưu ký truy cập.

en: Track page visits
vi: Theo dõi lượt truy cập trang

en: Logs access statistics for your site.
vi: Ghi lại thống kê truy cập trong hệ thống

en: Logs and records system events to syslog.
vi: Ghi nhật ký và lưu lại các sự kiện hệ thống vào syslog.

en: User pictures in posts
vi: Hình ảnh người dùng trong các bài viết

en: User pictures in comments
vi: Hình ảnh người dùng trong các phản hồi

en: Shortcut icon
vi: Biểu tượng shortcut

en: Logo image settings
vi: Thiết lập ảnh biểu huy

en: If toggled on, the following logo will be displayed.
vi: Nếu bật, biểu trưng sau sẽ được hiển thị.

en: Use the default logo
vi: Sử dụng biểu huy mặc đinh

en: Check here if you want the theme to use the logo supplied with it.
vi: Chọn vào đây nếu bạn muốn giao diện sử dụng biểu trưng được cung cấp với nó.

en: The path to the file you would like to use as your logo file instead of the default logo.
vi: Đường dẫn của tập tin mà bạn muốn sử dụng làm tập tin biểu trưng thay cho biểu trưng mặc định.

en: Upload logo image
vi: Tải lên ảnh biểu huy

en: Shortcut icon settings
vi: Các thiết lập biểu tượng shortcut

en: Your shortcut icon, or 'favicon', is displayed in the address bar and bookmarks of most browsers.
vi: Biểu tượng shortcut của bạn, hay 'favicon', được trình bày trong thanh địa chỉ và bookmark của hầu hết các trình duyệt.

en: Use the default shortcut icon.
vi: Sử dụng biểu tượng shortcut mặc định.

en: Check here if you want the theme to use the default shortcut icon.
vi: Chọn vào đây nếu bạn muốn giao diện sử dụng biểu tượng shortcut mặc định.

en: The path to the image file you would like to use as your custom shortcut icon.
vi: Đường dẫn của tập tin hình ảnh mà bạn muốn sử dụng làm biểu tượng shortcut tùy chọn.

en: Upload icon image
vi: Tải hình biểu tượng lên

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your shortcut icon.
vi: Nếu bạn không có quyền truy cập trực tiếp tập tin trên máy chủ, hãy sử dụng trường dữ liệu này để tải biểu tượng shortcut của mình lên.

en: @module (<span class="admin-missing">missing</span>)
vi: @module (<span class="admin-missing">thiếu</span>)

en: The following modules will be completely uninstalled from your site, and <em>all data from these modules will be lost</em>!
vi: Các module sau đây sẽ được gỡ bỏ hoàn toàn ra khỏi hệ thống và <em>mọi dữ liệu liên quan của các module này sẽ bị mất</em>!

en: Confirm uninstall
vi: Xác nhận gỡ bỏ

en: Would you like to continue with uninstalling the above?
vi: Bạn có muốn tiếp tục và gỡ bỏ những module trên?

en: No modules selected.
vi: Không có module nào được chọn.

en: The selected modules have been uninstalled.
vi: Những module được chọn đã được gỡ bỏ.

en: Default 403 (access denied) page
vi: Trang 403 (truy cập bị từ chối) mặc định

en: Default 404 (not found) page
vi: Trang 404 (không tìm thấy trang) mặc định

en: Caches cleared.
vi: Đã xóa bộ nhớ đệm.

en: Select an image processing toolkit
vi: Chọn một bộ công cụ xử lý hình ảnh

en: Number of items in each feed
vi: Số tin trong mỗi nguồn

en: Default number of items to include in each feed.
vi: Số lượng mặc định cho số tin trong mỗi nguồn

en: Feed content
vi: Nguồn nội dung

en: Titles plus teaser
vi: Tiêu đề và bản cắt

en: Global setting for the default display of content items in each feed.
vi: Thiết lập chung cho hiển thị mặc định của nội dung trong mỗi nguồn tin.

en: Cron ran successfully.
vi: Chạy cron thành công.

en: Cron run failed.
vi: Chạy cron hỏng.

en: No modules are available to uninstall.
vi: Không có module nào hợp lệ để gỡ bỏ.

en: This theme requires PHP version @php_required and is incompatible with PHP version !php_version.
vi: Giao diện này đòi hỏi PHP phiên bản @php_required và không tương thích với PHP phiên bản !php_version.

en: This page shows you all available administration tasks for each module.
vi: Trang này cho bạn thấy tất cả các tác vụ quản trị của mỗi module.

en: These options control the default display settings for your entire site, across all themes. Unless they have been overridden by a specific theme, these settings will be used.
vi: Những tuỳ chọn này điều khiển các thiết lập hiển thị mặc định cho toàn bộ hệ thống, xuyên suốt tất cả giao diện. Những thiết lập này sẽ được sử dụng nếu chúng không bị một giao diện cụ thể nào đó làm mất hiệu lực.

en: The <em>Powered by Drupal</em> block is an optional link to the home page of the Drupal project. While there is absolutely no requirement that sites feature this link, it may be used to show support for Drupal.
vi: Khối <em>Sử dụng Drupal</em> là một tùy chọn liên kết tới trang chủ của Drupal. Nó có thể được sử dụng để thể hiện sự trợ giúp cho Drupal.

en: Here you can find a short overview of your site's parameters as well as any problems detected with your installation. It may be useful to copy and paste this information into support requests filed on drupal.org's support forums and project issue queues.
vi: Trang này trình bày các thông tin tổng quan và ngắn gọn về các tham số của site, cũng như các vấn đề phát hiện được trên hệ thống. Thông tin này sẽ giúp ích rất nhiều để bắt lỗi hoặc yêu cầu trợ giúp từ drupal.org.

en: Powered by Drupal
vi: Sử dụng Drupal

en: Could not delete temporary file "%path" during garbage collection
vi: Không thể xóa tập tin tạm "%path" trong quá trình thu gom rác.

en: Compact mode
vi: Chế độ thu gọn

en: Tell Drupal where to store uploaded files and how they are accessed.
vi: Cấu hình cách thức Drupal sẽ lưu trữ và truy cập các tệp được tải lên.

en: Image toolkit
vi: Bộ công cụ hình ảnh

en: Choose which image toolkit to use if you have installed optional toolkits.
vi: Chọn bộ công cụ hình ảnh sử dụng nếu bạn đã cài đặt nhiều bộ tùy chọn.

en: RSS publishing
vi: Xuất bản RSS

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Date and time lookup
vi: Kiểm tra ngày và giờ

en: Enable or disable clean URLs for your site.
vi: Bật hoặc tắt tính năng URL gọn cho hệ thống.

en: Clean URL check
vi: Kiểm tra hỗ trợ URL gọn

en: Get a status report about your site's operation and any detected problems.
vi: Báo cáo tình trạng hoạt động trong hệ thống và các lỗi đã được phát hiện.

en: -1 (Unlimited)
vi: -1 (Không giới hạn)

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP %version.
vi: Bản cài đặt PHP của bạn đã quá cũ. Drupal yêu cầu sử dụng phiên bản thấp nhất là %version.

en: <em>register_globals</em> is enabled. Drupal requires this configuration directive to be disabled. Your site may not be secure when <em>register_globals</em> is enabled. The PHP manual has instructions for <a href="http://php.net/configuration.changes">how to change configuration settings</a>.
vi: <em>register_globals</em> đã được kích hoạt. Drupal bắt buộc chức năng này phải được ngưng kích hoạt. Website của bạn sẽ không an toàn khi <em>register_globals</em> được kích hoạt. Tài liệu PHP có những hướng dẫn <a href="http://php.net/configuration.changes">cách thay đổi các thiết lập cấu hình</a>.

en: Enabled ('@value')
vi: Đã bật ('@value')

en: PHP memory limit
vi: Giới hạn bộ nhớ PHP

en: Consider increasing your PHP memory limit to %memory_minimum_limit to help prevent errors in the installation process.
vi: Cân nhắc việc tăng giới hạn bộ nhớ PHP lên %memory_minimum_limit để tránh các lỗi phát sinh trong quá trình cài đặt.

en: Consider increasing your PHP memory limit to %memory_minimum_limit to help prevent errors in the update process.
vi: Xem xét việc tăng giới hạn bộ nhớ PHP lên %memory_minimum_limit để giúp tránh các lỗi phát sinh trong quá trình cập nhật.

en: Depending on your configuration, Drupal can run with a %memory_limit PHP memory limit. However, a %memory_minimum_limit PHP memory limit or above is recommended, especially if your site uses additional custom or contributed modules.
vi: Tùy theo cấu hình của bạn, Drupal có thể chạy với giới hạn bộ nhớ PHP %memory_limit. Tuy nhiên, giới hạn bộ nhớ PHP %memory_minimum_limit hoặc cao hơn thì tốt hơn, nhất là khi website của bạn có sử dụng các module bổ sung hoặc cộng thêm.

en: Increase the memory limit by editing the memory_limit parameter in the file %configuration-file and then restart your web server (or contact your system administrator or hosting provider for assistance).
vi: Tăng giới hạn bộ nhớ bằng cách chỉnh sửa thông số memory_limit trong tập tin %configuration-file, sau đó khởi động lại máy chủ web của bạn (hoặc có thể liên hệ với Quản trị hệ thống hay với nhà cung cấp host của bạn để được hỗ trợ).

en: Contact your system administrator or hosting provider for assistance with increasing your PHP memory limit.
vi: Liên hệ với Quản trị hệ thống hoặc với nhà cung cấp host của bạn để tăng giới hạn bộ nhớ cho PHP.

en: See the <a href="@url">Drupal requirements</a> for more information.
vi: Xem &lt;a href="@url"&gt;các yêu cầu của Drupal&lt;/a&gt; để có thêm thông tin.

en: Not protected
vi: Không được bảo vệ

en: The file %file is not protected from modifications and poses a security risk. You must change the file's permissions to be non-writable.
vi: Tập tin %file không được bảo vệ chống không cho thay đổi, dẫn đến nguy cơ bảo mật. Bạn phải thay đổi quyền truy cập trên tập tin sang chế độ không được phép ghi.

en: For more information, see the online handbook entry for <a href="@cron-handbook">configuring cron jobs</a>.
vi: Để có thêm thông tin, vui lòng xem sổ tay trực tuyến của trang <a href="@cron-handbook">cấu hình tác vụ cron</a>.

en: Cron has not run recently.
vi: Gần đây, cron chưa được chạy.

en: Cron maintenance tasks
vi: Tác vụ bảo trì cron

en: You can <a href="@cron">run cron manually</a>.
vi: Bạn có thể <a href="@cron">chạy cron một cách thủ công</a>.

en: The directory %directory is not writable.
vi: Thư mục %directory là không thể ghi.

en: You may need to set the correct directory at the <a href="@admin-file-system">file system settings page</a> or change the current directory's permissions so that it is writable.
vi: Bạn có thể cần phải cài đặt đúng thư mục ở <a href="@admin-file-system">trang cấu hình hệ thống tập tin</a> hoặc thay đổi quyền truy cập của thư mục hiện tại sang chế độ cho phép ghi.

en: Writable (<em>public</em> download method)
vi: Có thể ghi được (cách thức tải dữ liệu <em>công khai</em>)

en: Writable (<em>private</em> download method)
vi: Có thể ghi được (cách thức tải dữ liệu <em>giữ kín</em>)

en: Database updates
vi: Cập nhật cơ sở dữ liệu

en: Some modules have database schema updates to install. You should run the <a href="@update">database update script</a> immediately.
vi: Một vài module cần phải cập nhật cơ sở dữ liệu. Bạn nên <a href="@update">cập nhật cơ sở dữ liệu</a> ngay lập tức.

en: The update.php script is accessible to everyone without authentication check, which is a security risk. You must change the $update_free_access value in your settings.php back to FALSE.
vi: Kịch bản update.php có thể được truy cập bởi mọi người mà không cần kiểm tra xác thực, đây là một nguy cơ bảo mật. Bạn phải thay đổi lại giá trị của biến $update_free_access trong tập tin settings.php thành FALSE.

en: Access to update.php
vi: Truy cập update.php

en: Handles general site configuration for administrators.
vi: Điều khiển cấu hình chung dành cho quản trị hệ thống.

en: Reset to alphabetical
vi: Thiết lập lại theo thứ tự chữ cái.

en: Terms are displayed in ascending order by weight.
vi: Các phân loại sẽ được sắp xếp tăng dần theo trường Thứ tự.

en: Weight value must be numeric.
vi: Giá trị độ nặng phải là số.

en: Are you sure you want to reset the vocabulary %title to alphabetical order?
vi: Bạn có muốn thiết lập lại kho từ %title theo thứ tự chữ cái?

en: Resetting a vocabulary will discard all custom ordering and sort items alphabetically.
vi: Thiết lập lại kho từ sẽ hủy bỏ tất cả thứ tự sắp xếp tùy biến và sắp xếp lại theo thứ tự chữ cái.

en: Reset vocabulary %name to alphabetical order.
vi: Thiết lập lại kho từ %name theo thứ tự chữ cái.

en: Translations of a piece of content are managed with translation sets. Each translation set has one source post and any number of translations in any of the <a href="!languages">enabled languages</a>. All translations are tracked to be up to date or outdated based on whether the source post was modified significantly.
vi: Việc biên dịch mộn đoạn nội dung được quản lý bằng các tập hợp bản dịch. Mỗi tập hợp bản dịch có một bài viết gốc và một hoặc nhiều bản dịch trong danh sách <a href="!languages">những ngôn ngữ được hỗ trợ</a>. Tất cả bản dịch đều được theo dõi tình trạng đã cập nhật hoặc quá cũ tùy thộc vào bài viết gốc bị thay đổi nhiều hay ít.

en: Translation settings
vi: Thiết lập bản dịch

en: Flag translations as outdated
vi: Đánh dấu bản dịch là quá cũ

en: If you made a significant change, which means translations should be updated, you can flag all translations of this post as outdated. This will not change any other property of those posts, like whether they are published or not.
vi: Nếu bạn tạo ra thay đổi đáng kể, có nghĩa là các bản dịch nên được cập nhật, bạn có thể đánh dấu tất cả bản dịnh của bài viết này là quá cũ. Hành động này sẽ không làm thay đổi bất cứ thuộc tính nào khác của bài viết, chẳng hạn như chúng đã được công bố hay chưa.

en: This translation needs to be updated
vi: Bản dịch này cần phải được cập nhật

en: When this option is checked, this translation needs to be updated because the source post has changed. Uncheck when the translation is up to date again.
vi: Khi tùy chọn này được chọn, bản dịch này cần phải được cập nhật bởi vì bài viết gốc đã bị thay đổi. Bỏ chọn khi bản dịch lại được cập nhật.

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: Allows content to be translated into different languages.
vi: Cho phép dịch nội dung sang các ngôn ngữ khác nhau.

en: Unknown release date
vi: Không rõ ngày phát hành

en: Last checked: @time ago
vi: Lần kiểm tra gần nhất: @time trước

en: Last checked: never
vi: Lần kiểm gần nhất: chưa bao giờ

en: Includes: %includes
vi: Bao gồm: %includes

en: Disabled modules
vi: Các module đã tắt

en: Disabled themes
vi: Các giao diện bị tắt

en: Select how frequently you want to automatically check for new releases of your currently installed modules and themes.
vi: Chọn tần suất kiểm tra các phiên bản mới cho các module và giao diện đang dùng.

en: E-mail notification threshold
vi: Ngưỡng thông báo qua thư điện tử

en: You can choose to send e-mail only if a security update is available, or to be notified about all newer versions. If there are updates available of Drupal core or any of your installed modules and themes, your site will always print a message on the <a href="@status_report">status report</a> page, and will also display an error message on administration pages if there is a security update.
vi: Bạn có thể lựa chọn để chỉ nhận e-mail thông báo nếu có các cập nhật bảo mật, hoặc ngay khi có bất kỳ cập nhật nào. Nếu có các cập nhật cho phần lõi Drupal hoặc các module hay giao diện đang dùng, hệ thống sẽ ghi các thông báo vào trang <a href="@status_report">báo cáo trạng thái</a>, và sẽ hiển thị một thông báo lỗi trên các trang quản trị nếu như có cập nhật bảo mật được phát hành.

en: Here you can find information about available updates for your installed modules and themes. Note that each module or theme is part of a "project", which may or may not have the same name, and might include multiple modules or themes within it.
vi: Trang này cung cấp thông tin về các bản cập nhật hiện có dành cho các module và giao diện đã cài đặt. Lưu ý là mỗi module hoặc giao diện có thể chỉ là một phần của một "dự án", cùng với các giao diện hay module khác.

en: Module and theme update status
vi: Tình trạng cập nhật mô-đun và giao diện

en: There are security updates available for one or more of your modules or themes. To ensure the security of your server, you should update immediately!
vi: Hiện đang có các bản cập nhật bảo mật cho một hoặc nhiều module hay giao diện đang dùng. Xin vui lòng nâng cấp ngay khi có thể, để đảm bảo tính bảo mật của hệ thống!

en: There are updates available for one or more of your modules or themes. To ensure the proper functioning of your site, you should update as soon as possible.
vi: Có các bản cập nhật dành cho một hoặc một vài module hay giao diện trên hệ thống. Bạn nên cài đặt các bản cập nhật càng sớm càng tốt, để đảm bảo hoạt động của website.

en: Get a status report about available updates for your installed modules and themes.
vi: Xem báo cáo trạng thái về các bản cập nhật hiện có dành cho các module và giao diện đang sử dụng.

en: Notify user when account is activated.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ được kích hoạt.

en: Notify user when account is blocked.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ bị khóa.

en: Picture guidelines
vi: Hướng dẫn tải ảnh đại diện

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
vi: Văn bản này sẽ được hiển thị ở form tải ảnh, bên cạnh các hướng dẫn mặc định, để cung cấp thêm thông tin hướng dẫn và trợ giúp cho người dùng.

en: The name for this role. Example: "moderator", "editorial board", "site architect".
vi: Đặt tên cho vai trò này. Ví dụ: "điều hành", "tổng biên tập", "thiết kế".

en: The role has been renamed.
vi: Đã đổi tên cho vai trò.

en: The role has been deleted.
vi: Đã xóa vai trò.

en: E-mail new password
vi: Gửi mật khẩu mới qua thư điện tử

en: Sorry, %name is not recognized as a user name or an e-mail address.
vi: Xin lỗi, không tìm thấy tên người dùng hoặc thư điện tử nào như %name

en: Further instructions have been sent to your e-mail address.
vi: Các hướng dẫn chi tiết đã được gửi tới địa chỉ e-mail của bạn

en: %name has been deleted.
vi: %name đã bị xóa

en: You must enter a username.
vi: Bạn phải điền tên đăng nhập.

en: The username cannot begin with a space.
vi: Tên đăng nhập không thể bắt đầu bằng một khoảng trắng.

en: The username cannot end with a space.
vi: Tên đăng nhập không thể kết thúc bằng một khoảng trắng.

en: The username cannot contain multiple spaces in a row.
vi: Tên đăng nhập không thể chứa nhiều khoảng trắng.

en: The username contains an illegal character.
vi: Tên đăng nhập có chứa ký tự không hợp lệ.

en: The username %name is too long: it must be %max characters or less.
vi: Tên đăng nhập %name quá dài. Tên đăng nhập phải có ít hơn %max ký tự.

en: You must enter an e-mail address.
vi: Bạn phải điền địa chỉ thư điện tử.

en: Who's online
vi: Thành viên trực tuyến

en: User list length
vi: Kích thước danh sách người dùng

en: Enter the password that accompanies your username.
vi: Điền mật khẩu đi kèm với tên đăng nhập.

en: Signature settings
vi: Thiết lập chữ ký

en: Delete picture
vi: Xóa ảnh

en: Check this box to delete your current picture.
vi: Đánh dấu hộp kiểm này để xóa ảnh hiện thời của bạn.

en: Unblock the selected users
vi: Mở khóa người dùng được lựa chọn

en: Block the selected users
vi: Khóa người dùng được lựa chọn

en: This web page allows administrators to register new users. Users' e-mail addresses and usernames must be unique.
vi: Trang web này cho phép quản trị hệ thống ghi danh những người dùng mới. Địa chỉ email và tên người dùng phải là duy nhất.

en: Enter a simple pattern ("*" may be used as a wildcard match) to search for a username or e-mail address. For example, one may search for "br" and Drupal might return "brian", "brad", and "brenda@example.com".
vi: Nhập một cụm từ đơn giản (có thể dùng ký tự "*" cho tìm kiếm đại diện) để tìm tên người dùng hay địa chỉ email. Ví dụ, một người có thể tìm "br" và Drupal sẽ trả về "brian", "brad", và "brenda@example.com".

en: Deleted user: %name %email.
vi: Đã xóa người dùng: %name %email.

en: Determine access to features by selecting permissions for roles.
vi: Cấp quyền truy cập vào các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm cho vai trò tương ứng.

en: Edit role
vi: Chỉnh sửa vai trò

en: Manages the user registration and login system.
vi: Quản lý việc đăng ký và đăng nhập của người dùng.

en: Run the clean URL test
vi: Thử kích hoạt URL gọn

en: Transliterate
vi: Chuyển chữ

en: The title is used as a tool tip when the user hovers the mouse over the image.
vi: Tiêu đề này sẽ được dùng làm chú thích nổi khi người dùng di chuột lên trên ảnh.

en: Progress indicator
vi: Báo cáo tiến độ

en: Bar with progress meter
vi: Thanh tiến độ

en: Throbber
vi: Con chạy

en: The file upload failed. %upload
vi: Không tải được tệp lên. %upload

en: URL to file
vi: URL tới tập tin

en: An unrecoverable error occurred. The uploaded file likely exceeded the maximum file size (@size) that this server supports.
vi: Đã xảy ra một lỗi nghiêm trọng. Tệp tin tải lên có kích thước quá lớn so với kích thước tối đa mà máy chủ này hỗ trợ (@size).

en: Starting upload...
vi: Bắt đầu tải lên...

en: Uploading... (@current of @total)
vi: Đang tải... (@current trong tổng số @total)

en: Your server is capable of displaying file upload progress, but does not have the required libraries. It is recommended to install the <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress library</a> (preferred) or to install <a href="http://us2.php.net/apc">APC</a>.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin, nhưng chưa được cài đặt các thư viện cần thiết. Hãy thông báo với quản trị hệ thống để cài đặt <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>, hoặc <a href="http://us2.php.net/apc">Thư viện APC</a>.

en: Your server is capable of displaying file upload progress using APC RFC1867. Note that only one upload at a time is supported. It is recommended to use the <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress library</a> if possible.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên thông qua thư viện APC RFC1867. Lưu ý rằng thư viện này không hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp cùng lúc. Để hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp tin đồng thời, hãy sử dụng <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>.

en: Your server is not capable of displaying file upload progress. File upload progress requires PHP be run with mod_php and not as FastCGI.
vi: Máy chủ web không hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên. Tính năng này yêu cầu máy chủ web phải chạy PHP thông qua mod_php, chứ không phải FastCGI.

en: Your server is capable of displaying file upload progress through APC, but it is not enabled. Add <code>apc.rfc1867 = 1</code> to your php.ini configuration. Alternatively, it is recommended to use <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>, which supports more than one simultaneous upload.
vi: Máy chủ web có hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên thông qua thư viện APC, nhưng thư viện này không được sử dụng. Hãy thêm dòng <code>apc.rfc1867 = 1</code> vào tệp cấu hình php.ini để sử dụng nó. Hoặc tối ưu hơn là sử dụng <a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">Thư viện PECL uploadprogress</a>, để hỗ trợ biểu diễn tiến độ cho nhiều tệp tin đồng thời.

en: Enabled (<a href="http://php.net/manual/en/apc.configuration.php#ini.apc.rfc1867">APC RFC1867</a>)
vi: Đã kích hoạt (<a href="http://php.net/manual/en/apc.configuration.php#ini.apc.rfc1867">APC RFC1867</a>)

en: Enabled (<a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>)
vi: Đã kích hoạt (<a href="http://pecl.php.net/package/uploadprogress">PECL uploadprogress</a>)

en: Upload progress
vi: Tiến độ tải lên

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
vi: Lưu trữ các thuộc tính title, href trong CSDL để tổng hợp một liên kết.

en: URL, as plain text
vi: URL, dưới dạng văn bản thuần

en: Fivestar Rating
vi: Xếp hạng Fivestar

en: Minimum scale
vi: Tỉ lệ tối thiểu

en: Maximum scale
vi: Tỉ lệ tối đa

en: The item has been deleted.
vi: Đã xóa mục.

en: Interface
vi: Giao diện

en: From !last
vi: Từ !last

en: Delete message
vi: Xoá thông điệp

en: Write new message
vi: Viết thông điệp mới

en: All messages
vi: Tất cả các thông báo

en: Sent Messages
vi: Thư đã gửi

en: (empty)
vi: (trống)

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: No new posts
vi: Không có bài mới

en: Sticky topic
vi: Chủ đề chú ý

en: The translation file %filename contains an error: "msgctxt" is unexpected on line %line.
vi: Bản dịch %filename chứa lỗi: "msgctxt" không mong muốn ở %line.

en: keyword
vi: từ khóa

en: The name of the site.
vi: Tên site

en: Unable to create
vi: Không thể tạo

en: Bulk Exporter
vi: Xuất hàng loạt

en: Bulk-export multiple CTools-handled data objects to code.
vi: Xuất hàng loạt các đối tượng nội dung xử lý bởi mô-đun CTools ra dạng mã.

en: , and
vi: , và

en: Update and return
vi: Cập nhật và quay trở về

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Optional features
vi: Những tính năng tuỳ chọn

en: Add, edit and remove overridden system pages and user defined pages from the system.
vi: Thêm, sửa hay xóa các trang trên hệ thống.

en: Node add/edit form
vi: Form thêm/sửa nút

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Import page
vi: Nhập trang

en: Administrator created pages that have a URL path, access control and entries in the Drupal menu system.
vi: Những trang do người quản trị tạo, có đường dẫn URL, thiết lập quyền truy cập và các liên kết trên trình đơn của Drupal.

en: Create a new page
vi: Tạo thêm trang mới

en: Edit name, path and other basic settings for the page.
vi: Sửa tên, đường dẫn và các thiết lập cơ bản cho trang.

en: User profile template
vi: Mẫu hồ sơ người dùng

en: Node links of the referenced node.
vi: Liên kết node của node được tham vấn.

en: Node last updated date
vi: Ngày cập nhật node gần nhất

en: Node form submit buttons
vi: Mẫu node - nút Đệ trình

en: Node form revision log message
vi: Mẫu node - thông tin truy cập bản hiệu đính

en: Node form url path settings
vi: Mẫu node - cài đặt đường dẫn URL

en: Profile category
vi: Phân mục hồ sơ

en: Contents of a single profile category.
vi: Nội dung của một thư mục hồ sơ đơn lẻ.

en: Configure view
vi: Cấu hình view

en: @count items displayed.
vi: @count mục được hiển thị.

en: Content pane
vi: Khung nội dung

en: Panel pages can be used as landing pages. They have a URL path, accept arguments and can have menu entries.
vi: Các trang panel thường được dùng làm trang đích, với đường dẫn URL, các tham số đầu vào và các liên kết trên trình đơn.

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: Region settings
vi: Thiếp lập vùng

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Format string
vi: Chuỗi định dạng

en: Are you sure you want to remove the format %format?
vi: Bạn có muốn xóa định dạng %format không?

en: Removed date format %format.
vi: Đã xóa định dạng ngày tháng %format.

en: %title is invalid.
vi: %title không hợp lệ.

en: Add format
vi: Thêm định dạng

en: Allow users to add additional date formats.
vi: Cho phép người dùng thêm vào các định dạng ngày giờ bổ sung.

en: Delete date format
vi: Xóa định dạng ngày giờ

en: Allow users to delete a configured date format.
vi: Cho phép người dùng xóa một định dạng ngày giờ đã thiết lập.

en: Configure date formats for each locale
vi: Cấu hình định dạng ngày giờ cho mỗi bản địa

en: Content type name
vi: Tên kiểu nội dung

en: manage fields
vi: quản lý trường

en: @field_name (Locked)
vi: @field_name (Bị khóa)

en: - Select a field type -
vi: - Chọn một kiểu trường -

en: - Select a widget -
vi: - Chọn một widget -

en: Type of data to store.
vi: Kiểu dữ liệu sẽ lưu trữ.

en: Form element to edit the data.
vi: Đối tượng form để chỉnh sửa dữ liệu.

en: - Select an existing field -
vi: - Chọn một trường đã khai báo -

en: Field to share
vi: Chia sẻ trường

en: Add new field: you need to provide a label.
vi: Thêm trường mới: bạn phải nhập nhãn của trường.

en: Add new field: you need to provide a field name.
vi: Thêm trường mới: bạn phải nhập tên trường.

en: Add new field: you need to select a field type.
vi: Thêm trường mới: bạn phải chọn một loại trường.

en: Add new field: you need to select a widget.
vi: Thêm trường mới: bạn phải chọn một widget.

en: Add new field: invalid widget.
vi: Thêm trường mới: widget không hợp lệ.

en: Add existing field: you need to provide a label.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải nhập nhãn của trường.

en: Add existing field: you need to select a field.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải chọn một trường.

en: Add existing field: you need to select a widget.
vi: Thêm trường đã có: bạn phải chọn một widget.

en: Add existing field: invalid widget.
vi: Thêm trường đã có: widget không hợp lệ.

en: The field %field is locked and cannot be edited.
vi: Trường %field đang bị khóa nên không thể chỉnh sửa.

en: Maximum number of values users can enter for this field.
vi: Số giá trị tối đa mà người dùng được phép nhập vào trường này.

en: 'Unlimited' will provide an 'Add more' button so the users can add as many values as they like.
vi: 'Không giới hạn' sẽ cho một nút 'Thêm nữa' để người dùng thêm vào bao nhiêu giá trị cũng được.

en: %name must be an integer.
vi: %name phải là số nguyên.

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: %name must be a number.
vi: %name phải là số.

en: Only numbers are allowed in %field.
vi: Trường %field chỉ chấp nhận các số.

en: Regional settings
vi: Các thiết lập vùng miền địa phương

en: Rotate
vi: Xoay

en: Page top
vi: Đầu trang

en: Page bottom
vi: Cuối trang

en: Library
vi: Thư viện

en: Sidebar First
vi: Lề thứ nhất

en: Hello <strong>@username</strong>
vi: Xin chào <strong>@username</strong>

en: Show shortcuts
vi: Hiện liên kết nhanh

en: width @width
vi: chiều rộng @width

en: height @height
vi: chiều cao @height

en: upscaling allowed
vi: Cho phép phóng to

en: random between -@degrees&deg and @degrees&deg
vi: ngẫu nhiên giữa -@degrees độ và @degrees độ

en: Existing node
vi: Nút trên hệ thống

en: Add the breadcrumb trail as content.
vi: Thêm chuỗi thư mục (breadcrumb) vào nội dung.

en: Add the help text of the current page as content.
vi: Thêm thông tin trợ giúp của trang này vào nội dung.

en: Add the status messages of the current page as content.
vi: Thêm thông điệp trạng thái của trang hiện tại vào nội dung.

en: Add the slogan trail as content.
vi: Thêm khẩu hiệu (slogan) vào nội dung.

en: Add the tabs (local tasks) as content.
vi: Thêm các tab vào nội dung.

en: Add the page title as content.
vi: Thêm tiêu đề trang vào nội dung.

en: Manage pages
vi: Quản lý các trang

en: Sidebar first
vi: Sidebar đầu tiên

en: Database is encoded in UTF-8
vi: Cơ sở dữ liệu được mã hóa UTF-8

en: Drupal could not determine the encoding of the database was set to UTF-8
vi: Drupal không thể xác định được cơ sở dữ liệu được mã hóa theo UTF-8

en: PostgreSQL has initialized itself.
vi: PostgreSQL đã tự khởi tạo.

en: Structure
vi: Cấu trúc

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: May only contain lowercase letters, numbers and underscores. <strong>Try to avoid conflicts with the names of existing Drupal projects.</strong>
vi: Chỉ được phép chứa các chữ thường, chữ số hay dấu gạch dưới. <strong>Tên này không nên trùng với tên các module hay giao diện hiện có.</strong>

en: Provide a short description of what users should expect when they enable your feature.
vi: Nhập một đoạn mô tả ngắn gọn về những gì tính năng này cung cấp cho người dùng.

en: URL of update XML
vi: URL của bản tin XML cập nhật

en: Example: http://mywebsite.com/fserver
vi: Ví dụ: http://mywebsite.com/fserver

en: features
vi: tính năng

en: Create feature
vi: Tạo tính năng

en: Create a new feature.
vi: Tạo một tính năng mới.

en: Auto-detected
vi: Tự động phát hiện

en: Provided by dependency
vi: Cung cấp các điều kiện phụ thuộc

en: Created role of name: @name, id: @rid
vi: Vai trò được tạo: @name, id: @rid

en: User %name successfully logged in.
vi: Người dùng %name đăng nhập thành công.

en: Raw "@raw" found
vi: Tìm thấy "@raw" thô

en: Raw "@raw" not found
vi: Không tìm thấy "@raw" thô

en: "@text" found
vi: Tìm thấy "@text"

en: "@text" not found
vi: Không tìm thấy "@text"

en: Pattern "@pattern" found
vi: Tìm thấy mô hình "@pattern"

en: Pattern "@pattern" not found
vi: Không tìm thấy mô hình "@pattern"

en: Checkbox field @id is checked.
vi: Hộp kiểm @id được chọn.

en: Checkbox field @id is not checked.
vi: Hộp kiểm @id không được chọn.

en: Verbose message
vi: Thông báo đầy đủ

en: Select the test(s) or test group(s) you would like to run, and click <em>Run tests</em>.
vi: Chọn các phép thử bạn muốn kích hoạt và nhấn <em>Thử nghiệm</em>.

en: All (@count)
vi: Tất cả (@count)

en: Pass (@count)
vi: Đạt (@count)

en: Fail (@count)
vi: Không đạt (@count)

en: Return to list
vi: Quay lại danh sách

en: Clear results after each complete test suite run
vi: Xóa kết quả sau mỗi lần chạy ứng dụng thành công

en: Provide verbose information when running tests
vi: Hiển thị đầy đủ thông tin khi thử nghiệm hệ thống

en: The verbose data will be printed along with the standard assertions and is useful for debugging. The verbose data will be erased between each test suite run. The verbose data output is very detailed and should only be used when debugging.
vi: Các dữ liệu chi tiết sẽ được in cùng với sự khẳng định tiêu chuẩn và rất hữu ích để gỡ lỗi. Các dữ liệu chi tiết sẽ được xoá hoàn toàn giữa mỗi lần chạy bộ phần mềm thử nghiệm. Các tiết dữ liệu đầu ra là rất chi tiết và chỉ nên được sử dụng khi gỡ lỗi.

en: HTTP auth settings to be used by the SimpleTest browser during testing. Useful when the site requires basic HTTP authentication.
vi: Cấu hình chứng thực HTTP để sử dụng cho trình duyệt SimpleTest trong quá trình thử nghiệm. Thích hợp cho các trang web chỉ yêu cầu chứng thực HTTP đơn giản.

en: @pass, @fail, @exception, and @debug
vi: @pass, @fail, @exception và @debug

en: The test run did not successfully finish.
vi: Quá trình thử nghiệm kết thúc không thành công.

en: Clear results is disabled and the test results table will not be cleared.
vi: Chức năng xóa kết quả đang bị vô hiệu hóa, và bảng kiểm quả thử nghiệm sẽ không bị xóa.

en: No leftover tables to remove.
vi: Không còn bảng dữ liệu nào để xóa.

en: 1 debug message | @count debug messages
vi[0]: 1 thông báo lỗi
vi[1]: @count thông báo lỗi

en: Removed 1 test result. | Removed @count test results.
vi[0]: Đã xóa 1 kết quả thử nghiệm.
vi[1]: Đã xóa @count kết quả thử nghiệm.

en: Removed 1 leftover table. | Removed @count leftover tables.
vi[0]: Đã xóa 1 bảng còn lại.
vi[1]: Đã xóa @count bảng còn lại.

en: Removed 1 temporary directory. | Removed @count temporary directories.
vi[0]: Đã xóa 1 thư mục tạm.
vi[1]: Đã xóa @count thư mục tạm.

en: Test result
vi: Kết quả thử nghiệm

en: View result of tests.
vi: Xem kết quả của các cuộc thử nghiệm.

en: Comment permalink
vi: Liên kết tới bình luận

en: !site_name blogs
vi: Blog !site_name

en: Search block
vi: Khối tìm kiếm

en: Edit style
vi: Chỉnh sửa kiểu

en: Delete style
vi: Xóa kiểu dáng ảnh

en: Check for updates of disabled modules and themes
vi: Đánh dấu để cập nhật hoặc tắt các module hay giao diện

en: Site contact page
vi: Trang liên hệ cho website

en: User contact
vi: Liên hệ người dùng

en: All polls
vi: Tất cả các thăm dò

en: Search @type
vi: Tìm kiếm @type

en: The site contact form that allows users to send a message to site administrators.
vi: Form liên hệ toàn cục, cho phép người dùng gửi một thông điệp tới người quản trị trang web.

en: Advanced search form
vi: Mẫu tìm kiếm tiên tiến

en: A search form with advanced options.
vi: Một mẫu tìm kiếm với nhiều các tùy chọn cao cấp.

en: Receive email notification for incoming private messages
vi: Nhận thông báo qua email khi có tin nhắn

en: Edit @tag
vi: Sửa @tag

en: Remove Tag...
vi: Bỏ thẻ...

en: Remove Tag
vi: Bỏ thẻ

en: This permission is inherited from the authenticated user role.
vi: Quyền này được kế thừa từ vai trò người dùng đã xác thực.

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Highlighted content
vi: Tô sáng nội dung

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: Administer forums
vi: Quản trị diễn đàn

en: Cancel account
vi: Xóa tài khoản

en: User menu
vi: Trình đơn của Người dùng

en: Secondary menu
vi: Trình đơn phụ

en: Please enter a valid version with core and major version number. Example: !example
vi: Xin nhập chuỗi phiên bản hợp lệ, bao gồm phiên bản của nhân và phiên bản chính. Ví dụ: !example

en: Recreate
vi: Tạo lại

en: Revert components
vi: Hoàn nguyên các thành phần

en: Mark as reviewed
vi: Đánh dấu đã xét duyệt lại

en: All <strong>!component</strong> components for <strong>!module</strong> reviewed.
vi: Hoàn nguyên tất cả các thành phần <strong>!component</strong> đối với <strong>!module</strong>.

en: Orphaned dependencies
vi: Các phụ thuộc đã lỗi thời

en: These modules are dependencies of features that have been disabled. They may be disabled without affecting other components of your website.
vi: Các module này chỉ để phục vụ các tính năng hiện đã bị vô hiệu hóa. Ta có thể tắt chúng đi mà không làm ảnh hưởng tới các thành phần khác trên website.

en: Disable selected modules
vi: Vô hiệu hoá các module đã chọn

en: Leave enabled
vi: Giữ nguyên ở trạng thái bật

en: @action completed for @module_name / @component.
vi: Đã hoàn thành @action cho @module_name / @component.

en: Manage features.
vi: Quản lí các tính năng.

en: Detect and disable any orphaned feature dependencies.
vi: Phát hiện và tắt các phụ thuộc không còn cần thiết cho các tính năng.

en: Recreate an existing feature.
vi: Tạo lại tính năng đã có.

en: Review overrides
vi: Xem các ghi đè

en: Needs review
vi: Cần xem lại

en: Administrator role
vi: Vai trò quản trị

en: Render
vi: Trình bày

en: No revision
vi: Không có phiên bản nào

en: @number comments per page
vi: @number lời bình mỗi trang

en: Requires a title
vi: Phần tiêu đề là bắt buộc

en: Grid settings
vi: Thiết lập lưới

en: Private files
vi: Các tệp được bảo mật

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: Other blocks
vi: Các khối khác

en: The unique ID of the comment.
vi: Mã ID duy nhất của bình luận này.

en: The IP address of the computer the comment was posted from.
vi: Địa chỉ IP của máy tính đã gửi bình luận.

en: The name left by the comment author.
vi: Tên được sử dụng bởi người bình luận.

en: The email address left by the comment author.
vi: Địa chỉ email của người đăng bình luận.

en: The home page URL left by the comment author.
vi: Địa chỉ URL của người đăng bình luận.

en: The formatted content of the comment itself.
vi: Nội dung đã được định dạng của bình luận này.

en: The URL of the comment.
vi: URL của bình luận.

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: The URL of the comment's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa bình luận.

en: The date the comment was posted.
vi: Ngày lời bình được gửi.

en: The comment's parent, if comment threading is active.
vi: Bình luận cấp cha của bình luận này, nếu danh sách bình luận là phân cấp.

en: The node the comment was posted to.
vi: Nội dung bình luận này được đăng lên.

en: The author of the comment, if they were logged in.
vi: Tên người dùng của tác giả, nếu có.

en: The number of comments posted on a node.
vi: Số bình luận được đăng cho một nội dung.

en: New comment count
vi: Số bình luận mới

en: The number of comments posted on a node since the reader last viewed it.
vi: Số bình luận đã được đăng trên nội dung kể từ khi người dùng xem nó lần cuối.

en: The unique ID of the node's latest revision.
vi: Mã duy nhất của phiên bản mới nhất cho nội dung này.

en: Translation set ID
vi: Mã bản dịch

en: The unique ID of the original-language version of this node, if one exists.
vi: Mã duy nhất của ngôn ngữ gốc cho nội dung này, nếu có.

en: The type of the node.
vi: Kiểu của nội dung này.

en: The human-readable name of the node type.
vi: Tên dành cho người dùng của kiểu nội dung.

en: The language the node is written in.
vi: Ngôn ngữ của nội dung.

en: The URL of the node.
vi: Địa chỉ URL của nội dung.

en: The URL of the node's edit page.
vi: URL của trang chỉnh sửa node.

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: The date the node was most recently updated.
vi: Ngày nút được cập nhật gần nhất.

en: The author of the node.
vi: Tác giả của nút.

en: Poll winner
vi: Người chiến thắng bình chọn

en: The winning poll answer.
vi: Câu trả lời được bình chọn nhiều nhất.

en: Poll winner votes
vi: Số phiếu người chiến thắng bình chọn

en: The number of votes received by the winning poll answer.
vi: Số phiếu bầu nhận được của câu trả lời đã chiến thắng.

en: Poll winner percent
vi: Phần trăm số phiếu bầu cho người chiến thắng

en: The percentage of votes received by the winning poll answer.
vi: Phần trăm số phiếu bầu nhận được cho câu trả lời chiến thắng.

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: The slogan of the site.
vi: Khẩu hiệu của site

en: The administrative email address for the site.
vi: Địa chỉ email của người quản trị trang web.

en: The URL of the site's front page.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ.

en: Login page
vi: Trang đăng nhập

en: The URL of the site's login page.
vi: Địa chỉ URL của trang đăng nhập.

en: The unique ID of the uploaded file.
vi: ID duy nhất của tệp đã tải lên.

en: The name of the file on disk.
vi: Tên tệp tin lưu trên đĩa cứng.

en: The size of the file, in kilobytes.
vi: Dung lượng tập tin, tính theo kilobytes.

en: The web-accessible URL for the file.
vi: Địa chỉ URL truy cập được từ trên web của tệp tin.

en: The date the file was most recently changed.
vi: Ngày tập tin bị thay đổi gần nhất.

en: The user who originally uploaded the file.
vi: Người dùng đã tải tệp tin gốc lên.

en: The unique ID of the taxonomy term.
vi: Mã duy nhất của mục phân loại.

en: The name of the taxonomy term.
vi: Tên của mục phân loại.

en: The optional description of the taxonomy term.
vi: Thông tin mô tả tùy chọn cho phân loại.

en: The number of nodes tagged with the taxonomy term.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân loại này.

en: The URL of the taxonomy term.
vi: Địa chỉ URL của phân loại.

en: The vocabulary the taxonomy term belongs to.
vi: Từ vựng chứa từ liệu này.

en: The parent term of the taxonomy term, if one exists.
vi: Từ liệu cha của từ liệu này, nếu có.

en: The unique ID of the taxonomy vocabulary.
vi: Mã duy nhất của phân nhóm.

en: The name of the taxonomy vocabulary.
vi: Tên của phân nhóm.

en: The optional description of the taxonomy vocabulary.
vi: Mô tả tùy thích cho phân nhóm.

en: The number of nodes tagged with terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số mục nội dung được liệt vào phân nhóm này.

en: Term count
vi: Số từ liệu

en: The number of terms belonging to the taxonomy vocabulary.
vi: Số phân loại nằm trong phân nhóm này.

en: The unique ID of the user account.
vi: ID duy nhất của tài khoản người dùng.

en: The login name of the user account.
vi: Tên đăng nhập của tài khoản người dùng.

en: The email address of the user account.
vi: Địa chỉ email của tài khoản người dùng.

en: The URL of the account profile page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang hồ sơ tài khoản.

en: The date the user last logged in to the site.
vi: Ngày đăng nhập gần nhất.

en: The date the user account was created.
vi: Ngày khởi tạo tài khoản.

en: Your OpenID
vi: OpenID của bạn

en: This OpenID will be attached to your account after registration.
vi: Thông tin OpenID này sẽ gắn với tài khoản của bạn sau khi đăng kí.

en: Main page content
vi: Nội dung chính của trang

en: You are not allowed to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: Authorize file system changes
vi: Cho phép thay đổi hệ thống tập tin

en: It appears you have reached this page in error.
vi: Dường như bạn có nhầm lẫn nào đó khi truy cập trang này.

en: Cron could not run because an invalid key was used.
vi: Cron không thể chạy bởi vì khóa sử dụng bị sai.

en: Cron could not run because the site is in maintenance mode.
vi: Cron không thể chạy bởi vì site đang trong chế độ bảo trì.

en: Default country
vi: Quốc gia mặc định

en: Check the error messages and <a href="!url">proceed with the installation</a>.
vi: Kiểm tra thông báo lỗi và <a href="!url">tiếp tục quá trình cài đặt</a>.

en: In your %settings_file file you have configured @drupal to use a %driver server, however your PHP installation currently does not support this database type.
vi: Trong tập tin %settings_file bạn đã cấu hình để @drupal sử dụng máy chủ %driver , tuy nhiên bộ cài đặt PHP của bạn hiện tại không hỗ trợ loại cơ sở dữ liệu này.

en: Sorry, you must select a language to continue the installation.
vi: Xin lỗi, bạn phải lựa chọn một ngôn ngữ để tiếp tục việc cài đặt.

en: We were unable to find any installation profiles. Installation profiles tell us what modules to enable and what schema to install in the database. A profile is necessary to continue with the installation process.
vi: Chúng tôi đã không thể tìm thấy bất kì mẫu cài đặt nào. Mẫu cài đặt cho biết mô-đun nào cần kích hoạt và lược đồ nào được cài đặt vào cơ sở dữ liệu. Cần có mẫu cài đặt để tiếp tục quá trình cài đặt.

en: Sorry, the profile you have chosen cannot be loaded.
vi: Xin lỗi, mẫu bạn vừa chọn không tải được.

en: All necessary changes to %dir and %file have been made, so you should remove write permissions to them now in order to avoid security risks. If you are unsure how to do so, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
vi: Tất cả các sự thay đổi cần thiết cho %dir và %file đã được thực hiện, vì vậy bạn nên gỡ bỏ quyền ghi cho chúng để tránh rủi ro về bảo mật. Nếu bạn không chắc chắn cách làm như thế nào, tham khảo <a href="@handbook_url">online handbook</a>.

en: Congratulations, you installed @drupal!
vi: Chúc mừng, ban đã cài @drupal!

en: Review the messages above before visiting <a href="@url">your new site</a>.
vi: Xem lại thông tin ở trên trước khi ghé thăm <a href="@url">website mới của bạn</a>.

en: <a href="@url">Visit your new site</a>.
vi: <a href="@url">Ghé thăm website của bạn</a>.

en: Settings file
vi: Tập tin thiết lập

en: The settings file does not exist.
vi: Tập tin thiết lập không tồn tại

en: The @drupal installer requires that you create a settings file as part of the installation process. Copy the %default_file file to %file. More details about installing Drupal are available in <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>.
vi: Bộ cài @drupal yêu cầu bạn tạo tạo một tập tin cấu hình cho quá trình cài đặt. Chép tập tin %default_file vào %file. Thông tin chi tiết về việc cài đặt Drupal có ở <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>.

en: The %file file exists.
vi: Tập tin %file đã tồn tại.

en: The settings file is not writable.
vi: Tập tin thiết lập không thể ghi.

en: The @drupal installer requires write permissions to %file during the installation process. If you are unsure how to grant file permissions, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
vi: Bộ cài @drupal yêu cầu phân quyền cho %file trong suốt quá trình cài đặt. Nếu bạn không biết chắc cách phân quyền như thế nào, tham khảo <a href="@handbook_url">online handbook</a>.

en: Automated e-mails, such as registration information, will be sent from this address. Use an address ending in your site's domain to help prevent these e-mails from being flagged as spam.
vi: Các e-mail do hệ thống tự động gửi đi, như thư đăng ký, sẽ dùng địa chỉ này làm địa chỉ người gửi. Hãy dùng địa chỉ thư với tên miền của trang web, để tránh việc bị coi là thư rác.

en: Site maintenance account
vi: Tài khoản bảo trì trang web

en: Select the default country for the site.
vi: Chọn quốc gia mặc định cho trang web.

en: Receive e-mail notifications
vi: Nhận thông báo qua email

en: The system will notify you when updates and important security releases are available for installed components. Anonymous information about your site is sent to <a href="@drupal">Drupal.org</a>.
vi: Hệ thống sẽ thông báo cho bạn khi có các bản vá lỗi bảo mật và các bản cập nhật cho các thành phần đã cài đặt. Thông tin về website của bạn sẽ được gửi tới <a href="@drupal">Drupal.org</a> dưới dạng người dùng ẩn danh.

en: No pending updates.
vi: Không có bản cập nhật đang chờ

en: 1 pending update | @count pending updates
vi[0]: 1 bản cập nhật đang chờ
    @count bản cập nhật đang chờ

en: An error occurred while handling the request: The server received invalid input.
vi: Xảy ra lỗi trong khi xử lý yêu cầu: Máy chủ nhận được dữ liệu đầu vào không hợp lệ.

en: Invalid form POST data.
vi: Lỗi dữ liệu POST trong bảng biểu.

en: Unable to continue, no available methods of file transfer
vi: Không thể tiếp tục, không có phương thức truyền tập tin

en: WARNING: You are not using an encrypted connection, so your password will be sent in plain text. <a href="@https-link">Learn more</a>.
vi: CẢNH BÁO: Bạn đang truy cập trên một kết nối không được bảo mật, do đó mật khẩu của bạn sẽ bị gửi đi dưới dạng văn bản đọc được. <a href="@https-link">Tìm hiểu thêm</a>.

en: To continue, provide your server connection details
vi: Để tiếp tục, hãy cung cấp thông tin về máy chủ kết nối

en: Connection method
vi: Phương thức kết nối

en: Enter connection settings
vi: Nhập tuỳ chỉnh kết nối

en: @backend connection settings
vi: Tuỳ chỉnh kết nối @backend

en: Change connection type
vi: Thay đổi loại kết nối

en: Error, this type of connection protocol (%backend) does not exist.
vi: Lỗi, kiểu giao thức kết nối (%backend) không tồn tại.

en: No active batch.
vi: Không có batch nào được kích hoạt.

en: Site under maintenance
vi: Site trong trạng thái bảo trì

en: Archivers can only operate on local files: %file not supported
vi: Chức năng nén/giải nén chỉ có thể tác động trên các tập tin nội bộ: %file không được hỗ trợ

en: The file could not be uploaded, because the destination %destination is invalid.
vi: Tệp tin không thể upload, bởi vì chổ ghi %destination không hợp lệ.

en: The file %source could not be uploaded because a file by that name already exists in the destination %directory.
vi: Tập tin %source không thể tải lên bởi vì một tập tin cùng tên đã tồn tại trong thư mục đích %directory.

en: The file's name exceeds the 240 characters limit. Please rename the file and try again.
vi: Tên tập tin vượt quá giới hạn 240 kí tự. Làm ơn đổi tên tập tin và thử lại.

en: %path is a directory and cannot be removed using file_unmanaged_delete().
vi: %path là thư mục và không thể gỡ bỏ bằng file_unmanaged_delete().

en: The file %path is not of a recognized type so it was not deleted.
vi: Tập tin %path không phải một trong các loại được nhận diện vì vậy nó không được xóa.

en: The file permissions could not be set on %uri.
vi: Các quyền của tập tin không thể được gán tại %uri.

en: Completed @current of @total.
vi: Hoàn thành @current trên tổng số @total.

en: Failed to run all tasks against the database server. The task %task wasn't found.
vi: Thất bại khi chạy tất cả tác vụ đối với máy chủ cơ sở dữ liệu. Tác vụ %task không được tìm thấy.

en: Failed to modify %settings. Verify the file permissions.
vi: Không thể chỉnh sửa %settings. Hãy xác nhận các quyền tập tin.

en: Failed to open %settings. Verify the file permissions.
vi: Không thể mở %settings. Hãy xác nhận các quyền tập tin.

en: Required modules
vi: Các module yêu cầu

en: Required modules not found.
vi: Các module yêu cầu không được tìm thấy.

en: The following modules are required but were not found. Move them into the appropriate modules subdirectory, such as <em>sites/all/modules</em>. Missing modules: !modules
vi: Các module sau đây được yêu cầu nhưng không được tìm thấy. Chuyển chúng đến thư mục con chứa module thích hợp, như là <em>sites/all/modules</em>. Thiếu các module: !modules

en: system
vi: hệ thống

en: %module module uninstalled.
vi: %module module đã được gỡ bỏ.

en: Saint Martin (French part)
vi: Saint Martin (thuộc Pháp)

en: Use the default site language (@language_name).
vi: Sử dụng ngôn ngữ mặc định của trang web (@language_name).

en: The translation file %filepath contains an error: the plural formula could not be parsed.
vi: Tập tin dịch thuật %filepath có chứa một lỗi: công thức số nhiều không thể phân tích được cú pháp.

en: No strings available.
vi: Không tìm thấy chuỗi nào.

en: @count disallowed HTML string(s) in %file
vi: Có @count chuỗi bị lỗi mã HTML trong tệp %file

en: JavaScript translation file %file.js was lost.
vi: Tập tin dịch Javascript %file đã thất lạc.

en: Unable to send e-mail. Contact the site administrator if the problem persists.
vi: Không thể gửi e-mail. Liên hệ người quản trị site nếu sự cố vẫn còn.

en: Class %class does not implement interface %interface
vi: Lớp %class không thực thi giao diện %interface

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Operating in maintenance mode. <a href="@url">Go online.</a>
vi: Đang điều hành trong chế độ bảo trì. <a href="@url">Mở lại hoạt động trang web.</a>

en: Operating in maintenance mode.
vi: Điều hành trong chế độ bảo trì.

en: %module module enabled.
vi: Module %module đã được kích hoạt.

en: %module module disabled.
vi: Module %module đã được vô hiệu.

en: Status message
vi: Thông báo tình trạng

en: Theme key "@key" not found.
vi: Không tìm thấy khóa "@key" trong giao diện.

en: Unable to determine the type of the source directory.
vi: Không thể xác định loại thư mục nguồn.

en: Cannot determine the type of project.
vi: Không thể xác định loại dự án.

en: Fatal error in update, cowardly refusing to wipe out the install directory.
vi: Gặp lỗi nghiêm trọng khi cập nhật, không thể xóa thư mục cài đặt được.

en: File Transfer failed, reason: !reason
vi: Chuyển tập tin thấy bại, lí do: !reason

en: Unable to create %directory due to the following: %reason
vi: Không thể tạo %directory bởi lí do sau: %reason

en: Drupal could not be correctly setup with the existing database. Revise any errors.
vi: Drupal không thể cài đặt đúng với cơ sở dữ liệu hiện hành. Xem lại bất kì lỗi nào.

en: An AJAX HTTP error occurred.
vi: Có lỗi AJAX HTTP.

en: HTTP Result Code: !status
vi: Kết quả mã HTTP: !status

en: An AJAX HTTP request terminated abnormally.
vi: Yêu cầu AJAX HTTP kết thúc bất thường.

en: Debugging information follows.
vi: Rà lỗi theo thông tin sau.

en: Path: !uri
vi: Đường dẫn: !uri

en: ResponseText: !responseText
vi: ResponseTextt: !responseText

en: No feeds available. <a href="@link">Add feed</a>.
vi: Không có feed. <a href="@link">Thêm feed</a>.

en: No categories available. <a href="@link">Add category</a>.
vi: Không có danh mục. <a href="@link">Thêm danh mục</a>.

en: The length of time between feed updates. Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.
vi: Thời gian giữa các lần cập nhật feed. Yêu cầu cấu hình  chính xác <a href="@cron">cron maintenance task</a>.

en: News items in block
vi: Các mục tin tức trong khối

en: Drupal can make a block with the most recent news items of this feed. You can <a href="@block-admin">configure blocks</a> to be displayed in the sidebar of your page. This setting lets you configure the number of news items to show in this feed's block. If you choose '0' this feed's block will be disabled.
vi: Drupal có thể tạo một khối chứa các mục tin tức gần đây nhất của feed này. Bạn có thể <a href="@block-admin">tùy chỉnh khối</a> để được hiển thị ở sidebar trên site của bạn. Tùy chọn này cho bạn tùy chỉnh số lượng các mục tin tức để hiển thị trong khối của feed. Nếu bạn chọn '0' khối feed này sẽ bị vô hiệu.

en: The URL %url is invalid. Enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
vi: Đường dẫn %url không hợp lệ. Nhập đường dẫn chính xác, như là http://www.example.com/feed.xml.

en: A feed named %feed already exists. Enter a unique title.
vi: Nguồn cung cấp dữ liệu %feed đã tồn tại. Vui lòng nhập một nguồn khác.

en: A feed with this URL %url already exists. Enter a unique URL.
vi: Một feed với đường dẫn này %url đã tồn tại. Hãy nhập một đường dẫn đơn nhất.

en: Upload an OPML file containing a list of feeds to be imported.
vi: Tải lên một tập tin OPML chứa danh sách các feed được nhập vào.

en: OPML Remote URL
vi: URL OPML từ xa

en: Enter the URL of an OPML file. This file will be downloaded and processed only once on submission of the form.
vi: Nhập URL của tập tin OPML. Tập tin này sẽ được tải xuống và xử lí khi đệ trình biểu mẫu.

en: Drupal can make a block with the most recent news items of a feed. You can <a href="@block-admin">configure blocks</a> to be displayed in the sidebar of your page. This setting lets you configure the number of news items to show in a feed's block. If you choose '0' these feeds' blocks will be disabled.
vi: Drupal có thể tạo một khối chứa các mục tin tức gần đây nhất của feed này. Bạn có thể <a href="@block-admin">tùy chỉnh khối</a> để được hiển thị ở sidebar trên site của bạn. Tùy chọn này cho bạn tùy chỉnh số lượng các mục tin tức để hiển thị trong khối của feed. Nếu bạn chọn '0' khối feed này sẽ bị vô hiệu.

en: You must <em>either</em> upload a file or enter a URL.
vi: Bạn phải hoặc là tải lên một tập tin hoặc là nhập vào một đường dẫn.

en: This URL is not valid.
vi: Đường dẫn này không hợp lệ.

en: No new feed has been added.
vi: Không có feed mới được thêm vào.

en: The URL %url is invalid.
vi: Đường dẫn %url không hợp lệ.

en: A feed named %title already exists.
vi: Một feed tên %title đã tồn tại.

en: A feed with the URL %url already exists.
vi: Một feed với đường dẫn %url đã tồn tại.

en: Fetchers download data from an external source. Choose a fetcher suitable for the external source you would like to download from.
vi: Bộ nạp tải dữ liệu từ một nguồn bên ngoài. Chọn một bộ nạp thích hợp cho nguồn bên ngoài bạn muốn tải về.

en: Parsers transform downloaded data into standard structures. Choose a parser suitable for the type of feeds you would like to aggregate.
vi: Bộ phân tích biến đổi dữ liệu đã được tải về sang cấu trúc thông dụng. Hãy chọn một bộ phân tích thích hợp cho loại feed mà bạn muốn nhóm lại.

en: Processors act on parsed feed data, for example they store feed items. Choose the processors suitable for your task.
vi: Bộ xử lí tác động lên dữ liệu feed, thí dụ như là lưu các mẩu feed. Chọn bộ xử lí phù hợp với bạn.

en: For most aggregation tasks, the default settings are fine.
vi: Đối với hầu hết các nhiệm vụ tập hợp, các thiết lập mặc định là tốt

en: A category named %category already exists. Enter a unique title.
vi: Một danh mục tên %category đã tồn tại. Hãy nhập một tiêu đề đơn nhất.

en: Default fetcher
vi: Bộ nạp mặc định

en: Downloads data from a URL using Drupal's HTTP request handler.
vi: Tải dữ liệu từ một URL bằng cách sử dụng xử lý yêu cầu HTTP của Drupal.

en: Default parser
vi: Bộ phân tích mặc định

en: Parses RSS, Atom and RDF feeds.
vi: Phân tích feed RSS, Atom và RDF

en: Default processor
vi: Bộ xử lí măc định

en: Creates lightweight records from feed items.
vi: Tạo bản ghi nhỏ từ các mục feed.

en: Default processor settings
vi: Tùy chọn cho bộ xử lí mặc định

en: Number of items shown in listing pages
vi: Số mẩu hiển thị trong trang danh sách

en: Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.
vi: Yêu cầu thiết lập <a href="@cron">tác vụ bảo trì cron</a> chính xác.

en: Select categories using
vi: Chọn phân loại dựa trên

en: For a small number of categories, checkboxes are easier to use, while a multiple selector works well with large numbers of categories.
vi: Đối với một số lượng nhỏ các danh mục, checkbox thì dễ dùng hơn, trong khi một bộ đa chọn làm việc tối với số lượng lớn các danh mục.

en: Length of trimmed description
vi: Chiều dài của mô tả xén

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of content.
vi: Số kí tự tối đa được dùng trong phiên bản cắt của  nội dung.

en: The Aggregator module is an on-site syndicator and news reader that gathers and displays fresh content from RSS-, RDF-, and Atom-based feeds made available across the web. Thousands of sites (particularly news sites and blogs) publish their latest headlines in feeds, using a number of standardized XML-based formats. For more information, see the online handbook entry for <a href="@aggregator-module">Aggregator module</a>.
vi: Module Aggregator là bộ cung cấp thông tin trực tuyến và là công cụ đọc tin dùng để thu gom và hiển thị những nội dung mới nhất từ các nguồn RSS, RDF, Atom có sẵn trên web. Hàng ngàn website (đặc biệt là các site tin tức và blog) xuất bản các tin tức mới nhất theo dạng nguồn, được định dạng theo chuẩn XML. Để biết thêm thông tin, bạn có thể xem sổ tay hướng dẫn trực tuyến dành cho <a href="@aggregator-module">Aggregator module</a>.

en: Viewing feeds
vi: Xem feed

en: Feeds contain published content, and may be grouped in categories, generally by topic. Users view feed content in the <a href="@aggregator">main aggregator display</a>, or by <a href="@aggregator-sources">their source</a> (usually via an RSS feed reader). The most recent content in a feed or category can be displayed as a block through the <a href="@admin-block">Blocks administration page</a>.
vi: Feed chứa nội dung công khai, và có thể được nhóm lại theo danh mục, tổng quát bởi đề tài. Nội dung feed của người dùng ở trong <a href="@aggregator">main aggregator display</a>, or by <a href="@aggregator-sources">their source</a> (thường thông qua một RSS reader). Hầu hết nội dung gần đây trong feed hay danh mục có thể hiển thị dưới dạng khối thông qua <a href="@admin-block">Blocks administration page</a>.

en: Adding, editing, and deleting feeds
vi: Thêm, sửa, và xóa feed

en: Administrators can add, edit, and delete feeds, and choose how often to check each feed for newly updated items on the <a href="@feededit">Feed aggregator administration page</a>.
vi: Người quản trị có thể thêm, sửa, và xóa feed, và chọn bao lâu thì kiểm tra feed cho những mục được cập nhật mới tại <a href="@feededit">Feed aggregator administration page</a>.

en: OPML integration
vi: Tích hợp OPML

en: A <a href="@aggregator-opml">machine-readable OPML file</a> of all feeds is available. OPML is an XML-based file format used to share outline-structured information such as a list of RSS feeds. Feeds can also be <a href="@import-opml">imported via an OPML file</a>.
vi: Có một <a href="@aggregator-opml">machine-readable OPML file</a> của tất cả feed. OPML là một định dạng tập tin dựa trên XML được dùng để chia sẻ thông tin cấu trúc ngoài luồng như là danh sách các RSS. Feed cũng có thể là <a href="@import-opml">imported via an OPML file</a>.

en: Configuring cron
vi: Tùy chỉnh cron

en: A correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required to update feeds automatically.
vi: Cần cấu hình <a href="@cron">tác vụ cron</a> để cập nhật feed tự động.

en: <acronym title="Outline Processor Markup Language">OPML</acronym> is an XML format used to exchange multiple feeds between aggregators. A single OPML document may contain a collection of many feeds. Drupal can parse such a file and import all feeds at once, saving you the effort of adding them manually. You may either upload a local file from your computer or enter a URL where Drupal can download it.
vi: <acronym title="Outline Processor Markup Language">OPML</acronym> là một định dạng XML dùng để trao đổi nhiều feed giữa các mục. Một tài liệu OPML đơn có thể chứa một bộ nhiều feed. Drupal có thể phân tích một file và nhập tất cả feed cùng lúc, cứu bạn khỏi việc thêm chúng bằng tay. Bạn có thể hoặc là tải lên một tập tin nội bộ từ máy hoặc là nhập một đường dẫn nơi mà Drupal có thể tải nó về.

en: Administer news feeds
vi: Quản trị feed tin tức

en: View news feeds
vi: Xem feed tin tức

en: Configure the behavior of the feed aggregator, including when to discard feed items and how to present feed items and categories.
vi: Cấu hình các nguồn dữ liệu, kể cả khi loại bỏ feed và làm thế nào để hiển thị feed và danh mục.

en: Override the default title for the block. Use <em>!placeholder</em> to display no title, or leave blank to use the default block title.
vi: Thay thế tiêu đề mặc định của khối. Dùng <em>!placeholder</em> nếu không muốn hiện tiêu đề, hoặc để trống để dùng tiêu đề mặc định.

en: Specify in which themes and regions this block is displayed.
vi: Chọn giao diện và vùng mà khối này được hiển thị.

en: All pages except those listed
vi: Tất cả các trang, trừ các trang dưới đây

en: Only the listed pages
vi: Chỉ các trang dưới đây

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn của các trang cần kiểm tra. Mỗi đường dẫn nằm trên một dòng. Kí tự '*' cho phép so khớp với nhiều ký tự bất kỳ. Ví dụ, như %blog tương ứng với trang blog, và %blog-wildcard sẽ tương ứng với tất cả các trang blog của người dùng trên hệ thống. Chuỗi %front tương ứng với trang chủ.

en: Pages on which this PHP code returns <code>TRUE</code> (experts only)
vi: Các trang mà mã PHP này trả về giá trị <code>TRUE</code> (chỉ dành cho chuyên gia)

en: Pages or PHP code
vi: Các trang hoặc mã PHP

en: If the PHP option is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP code can break your Drupal site.
vi: Nếu chọn lựa chọn PHP, nhập mã PHP giữa %php. Lưu ý là mã PHP này nếu sai có thể gây treo hệ thống Drupal của bạn.

en: Customizable per user
vi: Người dùng được phép tùy chỉnh

en: Not customizable
vi: Người dùng không được phép tùy chỉnh

en: Customizable, visible by default
vi: Người dùng được phép tùy chỉnh, mặc định là hiển thị

en: Customizable, hidden by default
vi: Người dùng được phép tùy chỉnh, mặc định là ẩn

en: Ensure that each block description is unique.
vi: Đảm bảo là phần thông tin mô tả cho khối không bị trùng lặp.

en: The Block module allows you to create boxes of content, which are rendered into an area, or region, of one or more pages of a website. The core Seven administration theme, for example, implements the regions "Content", "Help", "Dashboard main", and "Dashboard sidebar", and a block may appear in any one of these regions. The <a href="@blocks">Blocks administration page</a> provides a drag-and-drop interface for assigning a block to a region, and for controlling the order of blocks within regions. For more information, see the online handbook entry for <a href="@block">Block module</a>.
vi: Mô-đun Block cho phép bạn táo các khối nội dung, được thêm vào các khu vực, vùng của một hoặc nhiều trang của trang web. Ví dụ, Giao diện quản trị Seven thực thi các khối "Nội dung", "Giúp đỡ", "Bảng điều khiển chính", và "Bảng điều khiển phụ", và các khối này có thể xuất hiện trong một hoặc nhieeuf vùng. <a href="@blocks">Trang quản trị Block</a> cung cấp giao diện kéo thả để gán block vào các vùng hay vị trí của block trong các khối. Để biết thêm thông tin, xem thêm sách hướng dẫn trực tuyến tại <a href="@blocks">Mô-đun Block</a>.

en: Positioning content
vi: Bố trí nội dung

en: When working with blocks, remember that all themes do <em>not</em> implement the same regions, or display regions in the same way. Blocks are positioned on a per-theme basis. Users with the <em>Administer blocks</em> permission can disable blocks. Disabled blocks are listed on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>, but are not displayed in any region.
vi: Khi làm việc với các khối, hãy nhớ rằng tất cả các theme <em>không</em> cung cấp các vùng hoặc hiển thị các vùng theo cùng một cách. Khối được định vị trên cơ sở mỗi theme. Sử dụng quyền <em>Quản trị khối</em> để cho phép hoặc vô hiệu hóa các khối. Các khối đã bị vô hiệu được liệt kê tại <a href="@blocks">Trang quản trị khối</a>, nhưng không được hiển thị trong bất kì vùng nào.

en: Controlling visibility
vi: Trình bày hoặc ẩn đi

en: Blocks can be configured to be visible only on certain pages, only to users of certain roles, or only on pages displaying certain <a href="@content-type">content types</a>. Administrators can also allow specific blocks to be enabled or disabled by users when they edit their <a href="@user">My account</a> page. Some dynamic blocks, such as those generated by modules, will be displayed only on certain pages.
vi: Ta có thể cấu hình các khối để chúng chỉ hiện lên trong một số trang, hoặc đối với một vài vai trò trên hệ thống, hoặc chỉ trên những <a href="@content-type">kiểu nội dung</a> nhất định. Các quản trị viên còn có thể cho phép một số khối được bật hoặc tắt bởi những người dùng khi họ sửa thông tin trên trang <a href="@user">Tài khoản</a> của mình. Một số khối động, như các khối được module khác tạo ra, sẽ chỉ hiển thị trên một số trang nhất định.

en: Creating custom blocks
vi: Tạo các khối tự chọn

en: Users with the <em>Administer blocks</em> permission can <a href="@block-add">add custom blocks</a>, which are then listed on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. Once created, custom blocks behave just like default and module-generated blocks.
vi: Những người có quyền <em>Quản lý khối</em> có thể <a href="@block-add">tạo khối tự chọn</a> mới, và sắp xếp chúng trên trang <a href="@blocks">Quản lý khối</a>. Các khối này cũng có các tùy chọn giống như các khối mặc định và các khối do module khác tạo ra.

en: This page provides a drag-and-drop interface for assigning a block to a region, and for controlling the order of blocks within regions. Since not all themes implement the same regions, or display regions in the same way, blocks are positioned on a per-theme basis. Remember that your changes will not be saved until you click the <em>Save blocks</em> button at the bottom of the page. Click the <em>configure</em> link next to each block to configure its specific title and visibility settings.
vi: Trang này cung cấp một giao diện kéo thả để gán và sắp xếp thứ tự của các khối trong các vùng trên các giao diện được bật. Do mỗi một giao diện lại có các vùng và bố cục khác nhau, ta có thể sắp xếp các khối cho từng giao diện đã được bật. Lưu ý là các thay đổi sẽ chỉ được lưu lại nếu ta nhấn nút <em>Lưu các khối</em> ở cuối trang này. Nhấn vào liên kết <em>cấu hình</em> bên cạnh một khối để cấu hình phần tiêu đề và các tùy chọn hiển thị cho khối đó.

en: Demonstrate block regions (@theme)
vi: Xem thử các vùng cung cấp bởi (@theme)

en: Administer blocks
vi: Quản lý khối

en: A brief description of your block. Used on the <a href="@overview">Blocks administration page</a>.
vi: Mô tả ngắn gọn về khối này, được hiển thị trong trang <a href="@overview">Quản lý khối</a>.

en: Personalize blocks
vi: Tùy chỉnh các khối

en: Blocks consist of content or information that complements the main content of the page. Enable or disable optional blocks using the checkboxes below.
vi: Các khối chứa nội dung hoặc thông tin bổ sung cho nội dung chính trình bày trên trang. Bật hoặc tắt các khối tùy chọn bằng cách dùng các hộp kiểm bên dưới đây.

en: Cache blocks
vi: Lưu thông tin khối vào bộ nhớ đệm

en: Block caching is inactive because you have enabled modules defining content access restrictions.
vi: Việc lưu thông tin khối vào bộ nhớ đệm đang được bỏ qua, vì bạn đã bật các module phân quyền truy cập các nội dung trên hệ thống.

en: Controls the visual building blocks a page is constructed with. Blocks are boxes of content rendered into an area, or region, of a web page.
vi: Điều khiển các khối cho phép bố trí nên một trang. Các khối là các hộp nội dung được trình bày trên một vùng của trang web.

en: Restricted to certain pages
vi: Hạn chế đối với một số trang

en: The block cannot be placed in this region.
vi: Không thể đưa khối này vào vùng này.

en: Use for multi-user blogs. Every user gets a personal blog.
vi: Sủ dụng cho các blog đa người dùng. Mỗi người dùng có một blog cá nhân.

en: Single-user blogs
vi: Các blog một người dùng

en: Each user's blog entries are automatically displayed with a link to the user's main blog page. You can create as many single-user blogs as you have site users with permission to create blog content.
vi: Mỗi mục blog của người dùng tự động hiển thị với một liên kết đến  trang blog chính của người dùng đó. Bạn có thể tạo nhiều blog đơn như số người dùng trên site của bạn mới quyền tạo nội dung blog.

en: Multi-user blogs
vi: Blog đa người dùng

en: Blog entries from each single-user blog are also aggregated into one central multi-user blog, which displays the blog content of all users in a single listing.
vi: Các mục blog từ blog đơn người dùng cũng được gộp thành một blog đa người dùng trung tâm, hiển thị nội dung blog của tất cả người dùng trong một danh sách đơn.

en: There is an optional <em>Blogs</em> menu item added to the Navigation menu, which displays all blogs available on your site, and a <em>My blog</em> item displaying the current user's blog entries.
vi: Có một <em>Blogs</em> mục trình đơn đã đươc thêm vào bảng kê điều hướng, hiển thị tất cả các blog có trên site của bạn, và một mục <em>My blog</em> hiển thị trang blog của người dùng.

en: The Blog module also creates a default <em>Recent blog posts</em> block that may be enabled at the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
vi: Module blog cũng tạo một khối <em>Recent blog posts</em> mặc định mà có thể được kích hoạt tại <a href="@blocks">blocks administration page</a>.

en: Create new blog entry
vi: Tạo mục blog mới

en: Enables multi-user blogs.
vi: Cho phép nhiều người sử dụng blog.

en: No books available.
vi: Không tìm thấy sách nào.

en: Content types allowed in book outlines
vi: Các kiểu nội dung được phép đưa vào sách

en: Users with the %outline-perm permission can add all content types.
vi: Những người dùng có quyền %outline-perm có thể thêm bất kỳ nội dung nào vào trong sách cũng được.

en: Administer book outlines
vi: Quản lý cấu trúc sách

en: The Book module is used for creating structured, multi-page content, such as site resource guides, manuals, and wikis. It allows you to create content that has chapters, sections, subsections, or any similarly-tiered structure. For more information, see the online handbook entry for <a href="@book">Book module</a>.
vi: Mô-đun sách được dùng cho việc tạo cấu trúc, nội dung đa trang, như các hướng dẫn, chỉ dẫn, và wiki của site. Nó cho phép bạn tạo nội dung mà có chương, đoạn, tiểu mục, hay bất kì cấu trúc phân lớp tương tự. Để biết thêm chi tiết, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@book">Book module</a>.

en: Adding and managing book content
vi: Tạo mới và quản lý nội dung của sách

en: You can assign separate permissions for <em>creating</em>, <em>editing</em>, and <em>deleting</em> book content, as well as <em>adding content to books</em>, and <em>creating new books</em>. Users with the <em>Administer book outlines</em> permission can add <em>any</em> type of content to a book by selecting the appropriate book outline while editing the content. They can also view a list of all books, and edit and rearrange section titles on the <a href="@admin-book">Book administration page</a>.
vi: Bạn có thể gán quyền cho <em>tạo mới</em>, <em>sửa</em>, và <em>xóa</em> nội dung sách, cũng như <em>thêm nội dung vào sách</em>, và <em>tạo sách mới</em>. Người dùng với quyền <em>Administer book outlines</em> có thể thêm <em>any</em> loại nội dung vào sách bằng cách chọn phác thảo sách thích hợp khi chỉnh sửa nội dung. Chúng cũng có thể xem danh sách của tất cả các sách, và sửa và sắp xếp tiêu đề đoạn trên <a href="@admin-book">Book administration page</a>.

en: Book pages have a default book-specific navigation block. This navigation block contains links that lead to the previous and next pages in the book, and to the level above the current page in the book's structure. This block can be enabled on the <a href='@admin-block'>Blocks administration page</a>. For book pages to show up in the book navigation, they must be added to a book outline.
vi: Các trang sách có khối chuyển hướng sách cụ thể mặc định. Khối điều hướng này chứa các liên kết dẫn đến trang trước hay sau của sách, và đến cấp trên của trang hiện tại trong cấu trúc sách. Khối này có thể được kích hoạt tại <a href='@admin-block'>Blocks administration page</a>. Đối với các trang sách để hiển thị trong việc điều hướng sách, chúng phải được thêm vào phác thảo sách.

en: Books can be created collaboratively, as they allow users with appropriate permissions to add pages into existing books, and add those pages to a custom table of contents menu.
vi: Các sách cho phép nhiều người cùng cộng tác thực hiện, vì những người có quyền phù hợp có thể thêm nội dung vào các sách đã có, và thêm liên kết tới trang này vào phần mục lục của sách đó.

en: Printing books
vi: In các sách

en: Users with the <em>View printer-friendly books</em> permission can select the <em>printer-friendly version</em> link visible at the bottom of a book page's content to generate a printer-friendly display of the page and all of its subsections.
vi: Những người dùng có quyền <em>Xem bản in của sách</em> có thể chọn liên kết <em>Bản in</em> ở cuối một trang sách, để tạo một trang tổng hợp nội dung, bao gồm trang đang xem cùng với các trang cấp dưới, để tiện cho việc in ấn.

en: The book module offers a means to organize a collection of related content pages, collectively known as a book. When viewed, this content automatically displays links to adjacent book pages, providing a simple navigation system for creating and reviewing structured content.
vi: Mô-đun sách cung cấp một phương tiện để tổ chức một bộ sưu tập của các trang nội dung liên quan, tập thể được biết đến như một cuốn sách. Khi xem, nội dung này sẽ tự động hiển thị liên kết đến các trang sách liền kề, cung cấp một hệ thống điều hướng đơn giản cho việc tạo ra và xem xét nội dung cấu trúc.

en: The outline feature allows you to include pages in the <a href="@book">Book hierarchy</a>, as well as move them within the hierarchy or to <a href="@book-admin">reorder an entire book</a>.
vi: Tính năng Cấu trúc sách cho phép đính kèm các trang vào trong <a href="@book">cấu trúc sách</a>, cũng như di chuyển chúng trong một cấu trúc, hoặc thậm chí <a href="@book-admin">sắp xếp lại toàn bộ sách</a>.

en: Create new books
vi: Tạo sách mới

en: Add content and child pages to books
vi: Thêm nội dung và các trang con vào trong các sách

en: View printer-friendly books
vi: Xem bản in của sách

en: View a book page and all of its sub-pages as a single document for ease of printing. Can be performance heavy.
vi: Xem một trang sách và tất cả các trang con của nó dưới dạng một văn bản duy nhất, để tiện cho việc in ấn. Chức năng này rất tốn tài nguyên của hệ thống

en: <em>Books</em> have a built-in hierarchical navigation. Use for handbooks or tutorials.
vi: Mỗi cuốn <em>Sách</em> đều có một cấu trúc sắp xếp được, và thường được dùng để tạo các bài hướng dẫn hay các sổ tay ghi chép.

en: Allows users to create and organize related content in an outline.
vi: Cho phép người dùng tạo và tổ chức các nội dung liên quan thành một cấu trúc.

en: The Color module allows users with the <em>Administer site configuration</em> permission to quickly and easily change the color scheme of themes that have been built to be compatible with it. For more information, see the online handbook entry for <a href="@color">Color module</a>.
vi: Module Màu sắc cho phép người dùng với quyền <em>Quản trị cấu hình hệ thống</em> có thể thay đổi các màu sắc của giao diện đang dùng, nếu giao diện này hỗ trợ việc thay đổi sắc thái màu. Xin tham khảo trang <a href="@color">hướng dẫn trực tuyến</a> để có thêm thông tin.

en: Changing colors
vi: Thay đổi màu sắc

en: Using the Color module allows you to easily change the color of links, backgrounds, text, and other theme elements. To change the color settings for a compatible theme, select the <em>Settings</em> link for your theme on the <a href='@configure'>Themes administration page</a>. If you don't see a color picker on that page, then your theme is not compatible with the color module. If you are sure that the theme does indeed support the color module, but the color picker does not appear, then <a href='@troubleshoot'>follow these troubleshooting procedures</a>.
vi: Module Màu sắc cho phép thay đổi màu của liên kết,màu nền, văn bản hay các thành phần khác trên giao diện, thông qua liên kết <em>Thiết lập</em> nằm bên cạnh giao diện trong trang <a href='@configure'>Quản lý giao diện</a>. Nếu trong phần thiết lập không có bộ chọn màu nào thì giao diện hiện tại không hỗ trợ chức năng đổi màu. Nếu bạn chắc chắn là giao diện có hỗ trợ chức năng đổi màu, nhưng không thấy bộ chọn màu đâu, thì hãy <a href='@troubleshoot'>làm theo các hướng dẫn sửa lỗi</a> này.

en: The Color module saves a modified copy of the theme's specified stylesheets in the files directory. This means that if you make any manual changes to your theme's stylesheet, <em>you must save your color settings again, even if they haven't changed</em>. This step is required because the module stylesheets (in the files directory) need to be recreated to include your changes.
vi: Khi sửa lại các tờ kiểu dáng CSS cho giao diện đang dùng module Màu sắc, bạn phải <em>lưu lại các thiết lập màu sắc của mình, ngay cả khi không thay đổi chúng</em>. Nhờ đó, hệ thống có thể tạo lại một bản sao của tờ kiểu dáng gốc (đã sửa đổi) với những thiết lập màu sắc mà module này cung cấp, và đặt trong thư mục chứa các tệp tin.

en: The GD library for PHP is enabled, but was compiled without PNG support. Check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
vi: Thư viện GD cho PHP đã được bật, nhưng lại không hỗ trợ ảnh PNG. Hãy làm theo <a href="@url">hướng dẫn</a> để sửa lỗi này.

en: The GD library for PHP is missing or outdated. Check the <a href="@url">PHP image documentation</a> for information on how to correct this.
vi: Thư viện GD cho PHP đã lỗi thời hoặc không hoạt động. Xin tham khảo <a href="@url">hướng dẫn</a> để sửa lỗi này.

en: Allows administrators to change the color scheme of compatible themes.
vi: Cho phép thay đổi sắc thái màu cho một số giao diện hỗ trợ.

en: Select one or more comments to perform the update on.
vi: Chọn một hay nhiều bình luận để thực hiện việc cập nhật.

en: There do not appear to be any comments to delete, or your selected comment was deleted by another administrator.
vi: Không có bình luận nào để xóa, hoặc các bình luận được chọn để xóa đã bị quản trị viên khác xóa mất rồi.

en: Deleted @count comments.
vi: Đã xóa @count bình luận.

en: Deleted comment @cid and its replies.
vi: Xóa bình luận @cid và các bài trả lời của nó.

en: Comment approved.
vi: Bình luận đã phê duyệt.

en: Tokens for comments posted on the site.
vi: Các chuỗi đại diện dành cho bình luận đăng trên site.

en: The Comment module allows users to comment on site content, set commenting defaults and permissions, and moderate comments. For more information, see the online handbook entry for <a href="@comment">Comment module</a>.
vi: Module Bình luận cho phép người dùng gửi lời bình luận cho các nội dung trên site, thiết lập các quyền và lựa chọn mặc định cho việc bình luận, cũng như quản lý các bình luận do người dùng đóng góp. Để biết thêm thông tin, vui lòng tham khảo trang <a href="@comment">hướng dẫn về module này</a>.

en: Default and custom settings
vi: Các thiết lập mặc định và tự chọn

en: Each <a href='@content-type'>content type</a> can have its own default comment settings configured as: <em>Open</em> to allow new comments, <em>Hidden</em> to hide existing comments and prevent new comments, or <em>Closed</em> to view existing comments, but prevent new comments. These defaults will apply to all new content created (changes to the settings on existing content must be done manually). Other comment settings can also be customized per content type, and can be overridden for any given item of content. When a comment has no replies, it remains editable by its author, as long as the author has a user account and is logged in.
vi: Mỗi <a href='@content-type'>Kiểu nội dung</a> đều có các thiết lập mặc định riêng về cách thức bình luận theo một trong những tùy chọn sau: <em>Mở</em> sẽ cho phép người khác tạo bình luận mới, <em>Ẩn</em> để ẩn các bình luận hiện có và không cho người khác đăng bình luận, hay <em>Đóng</em> để hiển thị các bình luận đã có, nhưng không cho tạo bình luận ​​mới. Các mặc định này sẽ áp dụng cho tất cả các nội dung mới (thay đổi các thiết lập về nội dung hiện có phải được thực hiện thủ công). Các thiết lập về bình luận khác cũng có thể được tùy chỉnh cho mỗi kiểu nội dung, nhưng mỗi nội dung thuộc kiểu này lại vẫn có thể có thiết lập riêng khác với thiết lập mặc định. Người dùng đã đăng nhập trên hệ thống có thể chỉnh sửa lại bình luận của mình, miễn là bình luận này chưa được trả lời.

en: Full comment
vi: Bình luận đầy đủ

en: Unapproved comments (@count)
vi: Bình luận chưa được duyệt (@count)

en: Administer comments and comment settings
vi: Quản lý các bình luận và thiết lập về bình luận

en: Edit own comments
vi: Sửa bình luận của mình

en: Number of recent comments
vi: Số bình luận gần đây

en: Threading
vi: Bình luận phân cấp

en: Show comment replies in a threaded list.
vi: Trình bày những lời bình luận theo dạng danh sách phân cấp, cho phép bình luận này là phần trả lời cho bình luận khác.

en: Default comment setting for new content
vi: Thiết lập bình luận mặc định cho nội dung mới

en: Allow comment title
vi: Hỗ trợ tiêu đề của bình luận

en: Show reply form on the same page as comments
vi: Hiện form trả lời kèm theo phần bình luận.

en: Users with the "Post comments" permission can post comments.
vi: Người dùng với quyền "Gửi bình luận" sẽ được phép bình luận.

en: Users cannot post comments, but existing comments will be displayed.
vi: Người dùng không được gửi bình luận, nhưng các bình luận đang có vẫn được hiển thị lên.

en: Comments are hidden from view.
vi: Ẩn các bình luận đi.

en: Users cannot post comments.
vi: Người dùng không thể gửi bình luận.

en: Your comment has been queued for review by site administrators and will be published after approval.
vi: Bình luận của bạn đang chờ được quản trị viên xét duyệt và sẽ được xuất bản nếu được duyệt.

en: Your comment has been posted.
vi: Bình luận của bạn đã được gửi.

en: <a href="@login">Log in</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> hoặc <a href="@register">Đăng kí</a> để bình luận

en: <a href="@login">Log in</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> để bình luận

en: Flat list
vi: Danh sách phẳng

en: Threaded list
vi: Danh sách phân cấp

en: Save comment
vi: Lưu bình luận

en: The comment will be unpublished if it contains any of the phrases above. Use a case-sensitive, comma-separated list of phrases. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc."
vi: Bình luận sẽ bị ẩn đi nếu chứa một trong các cụm từ trên. Nhập danh sách các cụm từ, phân biệt hoa thường và dùng dấu phẩy để ngăn cách. Ví dụ: vui vẻ, nhảy nhót, "Company, Inc."

en: Published comment %subject.
vi: Đã xuất bản bình luận %subject.

en: Saved comment %title
vi: Đã lưu bình luận %title

en: List and edit site comments and the comment approval queue.
vi: Xem danh sách và sửa lại các lời bình luận, cũng như xét duyệt các lời bình chưa được duyệt.

en: Unapproved comments
vi: Các bình luận chưa xét duyệt

en: Example: 'webmaster@example.com' or 'sales@example.com,support@example.com' . To specify multiple recipients, separate each e-mail address with a comma.
vi: Ví dụ: 'webmaster@example.com' hoặc 'sales@example.com,support@example.com' . Nếu muốn, bạn có thể nhập nhiều địa chỉ e-mail ngăn cách bằng dấu phẩy để gửi thư liên hệ cho tất cả các địa chỉ đó.

en: Category %category has been saved.
vi: Loại form liên hệ %category đã được lưu.

en: You cannot send more than %limit messages in @interval. Try again later.
vi: Bạn không thể gửi thư liên hệ nhiều hơn %limit thư trong vòng @interval. Vui lòng thử lại sau.

en: Contact @username
vi: Liên hệ @username

en: %sender-name (@sender-from) sent an e-mail regarding %category.
vi: %sender-name (@sender-from) đã gửi một e-mail liên hệ về %category.

en: %sender-name (@sender-from) sent %recipient-name an e-mail.
vi: %sender-name (@sender-from) đã gửi cho %recipient-name một thư liên hệ.

en: The Contact module allows visitors to contact site administrators and other users. Users specify a subject, write their message, and can have a copy of their message sent to their own e-mail address. For more information, see the online handbook entry for <a href="@contact">Contact module</a>.
vi: Module Liên hệ cho phép khách tham quan website liên hệ với quản trị viên và những người dùng trên hệ thống qua e-mail. Để thực hiện việc này, khách sẽ nhập tiêu đề và nội dung liên hệ, chọn xem có nhận 1 bản sao thư được gửi đi hay không. Để biết thêm thông tin, xin tham khảo <a href="@contact">hướng dẫn cho module này</a>.

en: User contact forms
vi: Trang liên hệ cá nhân

en: Site users can be contacted with a user contact form that keeps their e-mail address private. Users may enable or disable their personal contact forms by editing their <em>My account</em> page. If enabled, a <em>Contact</em> tab leads to a personal contact form displayed on their user profile. Site administrators are still able to use the contact form, even if has been disabled. The <em>Contact</em> tab is not shown when you view your own profile.
vi: Những người dùng trên hệ thống cũng có thể thiết lập lại tài khoản của mình trên trang <em>Tài khoản của tôi</em> để bật hoặc tắt chức năng Form liên hệ cá nhân. Nếu được bật, trên trang hồ sơ người dùng sẽ có thêm một thẻ <em>Liên hệ</em>. Các quản trị hệ thống có thể sử dụng form này kể cả khi người dùng đã tắt tính năng này đi. Thẻ <em>Liên hệ</em> sẽ không được hiển thị lên khi người dùng xem trang hồ sơ của mình.

en: Site-wide contact forms
vi: Trang liên hệ hệ thống

en: The <a href="@contact">Contact page</a> provides a simple form for users with the <em>Use the site-wide contact form</em> permission to send comments, feedback, or other requests. You can create categories for directing the contact form messages to a set of defined recipients. Common categories for a business site, for example, might include "Website feedback" (messages are forwarded to website administrators) and "Product information" (messages are forwarded to members of the sales department). E-mail addresses defined within a category are not displayed publicly.
vi: <a href="@contact">Trang liên hệ</a> cung cấp một form đơn giản để người sử dụng với quyền <em>Sử dụng form liên hệ của website</em> gửi nhận xét, ​phản hồi, hoặc các yêu cầu khác. Bạn có thể tạo các loại form liên hệ khác nhau, mỗi loại dành cho một mục đích riêng, và gửi tới danh sách e-mail phù hợp. Ví dụ, các form liên hệ phù hợp với một website thương mại thường là "Phản hồi về website" (gửi tới quản trị hệ thống) và "Thông tin sản phẩm " (gửi tới bộ phận bán hàng). Các địa chỉ E-mail được cấu hình trong một loại form sẽ không được hiển thị công khai cho người liên hệ.

en: When the site-wide contact form is enabled, a link in the main <em>Navigation</em> menu is created, but the link is disabled by default. This menu link can be enabled on the <a href='@menu'>Menus administration page</a>.
vi: Sau khi bật form liên hệ của website, một liên kết trên trình đơn <em>Điều hướng</em> sẽ được tạo, nhưng bị tắt theo mặc định. Bật liên kết này từ trang <a href='@menu'>Quản lý trình đơn</a> để hiển thị nó lên.

en: Customization
vi: Tùy biến

en: If you would like additional text to appear on the site-wide or personal contact page, use a block. You can create and edit blocks on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>.
vi: Nếu muốn thêm các nội dung bổ trợ vào form liên hệ của site, hoặc các form liên hệ cá nhân, quản trị viên có thể tạo và sửa các khối từ trang <a href="@blocks">Quản lý khối</a>.

en: Add one or more categories on this page to set up your site-wide <a href="@form">contact form</a>.
vi: Thêm các loại trên trang này để thiết lập <a href="@form">form liên hệ cho website</a>.

en: A <em>Contact</em> menu item (disabled by default) is added to the Navigation menu, which you can modify on the <a href="@menu-settings">Menus administration page</a>.
vi: Một liên kết <em>Liên hệ</em> (bị tắt theo mặc định) đã được thêm vào trình đơn Điều hướng. Bạn có thể bật lại nó trên trang <a href="@menu-settings">Quản lý trình đơn</a>.

en: If you would like additional text to appear on the site-wide contact page, use a block. You can create and edit blocks on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>.
vi: Nếu muốn thêm các nội dung bổ trợ trên trang liên hệ của website, hãy thêm chúng dưới dạng khối. Bạn có thể tạo và sửa các khối từ trang <a href="@blocks">Quản lý khối</a>.

en: Administer contact forms and contact form settings
vi: Quản lý các form liên hệ và các thiết lập liên quan

en: Use the site-wide contact form
vi: Dùng trang liên hệ hệ thống

en: Use users' personal contact forms
vi: Dùng trang liên hệ cá nhân

en: !sender-name (!sender-url) sent a message using the contact form at !form-url.
vi: !sender-name (!sender-url) đã gửi một thông điệp từ form liên hệ !form-url.

en: !sender-name (!sender-url) has sent you a message via your contact form (!form-url) at !site-name.
vi: !sender-name (!sender-url) đã gửi một thông điệp cho bạn từ form liên hệ của bạn (!form-url) trên website !site-name.

en: If you don't want to receive such e-mails, you can change your settings at !recipient-edit-url.
vi: Nếu bạn không muốn nhận những e-mail như thế này nữa, hãy thay đổi các thiết lập tại trang !recipient-edit-url.

en: Allow other users to contact you via a <a href="@url">personal contact form</a> which keeps your e-mail address hidden. Note that some privileged users such as site administrators are still able to contact you even if you choose to disable this feature.
vi: Cho phép những người khác liên hệ với bạn qua <a href="@url">trang liên hệ cá nhân</a>, mà không cần cung cấp e-mail của mình cho người khác biết. Lưu ý là một số người dùng có thẩm quyền, như các quản trị viên, vẫn có thể liên hệ với bạn, ngay cả khi bạn không sử dụng tính năng này đi.

en: Enable the personal contact form by default for new users.
vi: Form liên hệ cá nhân cho những người dùng mới được bật theo mặc định.

en: Changing this setting will not affect existing users.
vi: Thay đổi những thiết lập này không gây ảnh hưởng tới những người dùng hiện có.

en: The Contextual links module displays links related to regions of pages on your site to users with <em>access contextual links</em> permission. For more information, see the online handbook entry for <a href="@contextual">Contextual links module</a>.
vi: Module Liên kết ngữ cảnh hiển thị các liên kết liên quan tới các vùng trên trang web cho những ai có quyền <em>Sử dụng liên kết ngữ cảnh</em>. Xin xem <a href="@contextual">hướng dẫn này</a> để có thêm thông tin.

en: Displaying contextual links
vi: Hiện các liên kết ngữ cảnh

en: Contextual links are supplied by modules, to give you quick access to tasks associated with regions of pages on your site. For instance, if you have a custom menu block displayed in a sidebar of your site, the Blocks and Menus modules will supply links to configure the block and edit the menu. The Contextual links module collects these links into a list for display by your theme, and also adds JavaScript code to the page to hide the links initially, and display them when your mouse hovers over the block.
vi: Các liên kết ngữ cảnh được cung cấp bởi các module, cho phép bạn nhanh chóng truy cập vào các tác vụ gắn với một vùng của trang web. Ví dụ, nếu bạn có một khối trình đơn tự tạo trên thanh lề của site, các module Khối và Trình đơn sẽ cung cấp các liên kết ngữ cảnh để bạn Cấu hình khối và Sửa trình đơn. Module Liên kết ngữ cảnh sẽ thu thập các liên kết này lại và hiển thị chúng trên giao diện của trang, đồng thời thêm các mã JavaScript để ẩn các liên kết này đi từ đầu, và chỉ hiển thị chúng khi bạn di chuột lên trên đối tượng.

en: Use contextual links
vi: Sử dụng các liên kết ngữ cảnh

en: Use contextual links to perform actions related to elements on a page.
vi: Dùng các liên kết ngữ cảnh để thực hiện các thao tác liên quan tới một thành phần trên trang.

en: Contextual links
vi: Liên kết ngữ cảnh

en: Provides contextual links to perform actions related to elements on a page.
vi: Cung cấp các liên kết ngữ cảnh để thực hiện các tác vụ liên quan tới các thành phần trên trang.

en: Tracking user activity
vi: Theo dõi hoạt động của người dùng

en: By enabling blocks such as <em>Who's online</em> and <em>Who's new</em>, site users can track who is logged in and new user signups at a centralized location.
vi: Bằng cách bật các khối như <em>Người dùng trực tuyến</em> và <em>Người dùng mới</em>, ta có thể theo dõi xem những ai mới đăng ký hoặc đang đăng nhập vào hệ thống ngay trên trang tổng hợp của mình.

en: Tracking content activity
vi: Theo dõi hoạt động của nội dung

en: By enabling blocks such as <em>Recent blog posts</em>, <em>New forum topics</em> and <em>Recent comments</em>, site users can view newly added site content at a glance.
vi: Bằng cách bật các khối như <em>Bài blog mới</em>, <em>Chủ đề mới</em> và <em>Bình luận mới</em>, ta có thể theo dõi các nội dung mới nhất trên toàn bộ website.

en: View the administrative dashboard
vi: Xem trang quản trị tổng hợp

en: This dashboard region is empty. Click <em>Customize dashboard</em> to add blocks to it.
vi: Trang tổng hợp đang để trống. Nhấn vào <em>Tùy chỉnh trang tổng hợp</em> để thêm các khối vào trong đó.

en: DRAG HERE
vi: KÉO VÀO ĐÂY

en: Provides a dashboard page in the administrative interface for organizing administrative tasks and tracking information within your site.
vi: Cung cấp một trang tổng hợp trên giao diện quản lý, để tổ chức các tác vụ quản trị hay theo dõi thông tin có trên site.

en: Customize dashboard
vi: Sửa cấu hình khối

en: Clear log messages
vi: Xóa các thông báo

en: This will permanently remove the log messages from the database.
vi: Thao tác này sẽ xóa toàn bộ các thông báo khỏi CSDL.

en: Database log cleared.
vi: Đã xóa các thông báo trong CSDL.

en: The Database logging module logs system events in the Drupal database. For more information, see the online handbook entry for the <a href="@dblog">Database logging module</a>.
vi: Module Thông báo ghi lại trên CSDL sẽ ghi các sự kiện đã xảy ra trên hệ thống vào CSDL của website. Để biết thêm thông tin, xin xem mục hướng dẫn <a href="@dblog">cho module này</a>.

en: Monitoring your site
vi: Giám sát hệ thống

en: Debugging site problems
vi: Sửa lỗi hệ thống

en: Field validation errors
vi: Lỗi kiểm tra trường

en: Attempt to create a field with a name longer than 32 characters: %name
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 trường với tên dài hơn 32 ký tự: %name

en: Attempt to create field name %name which already exists and is active.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 trường với tên %name đang tồn tại và đang bật.

en: Attempt to create field name %name which already exists, although it is inactive.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 trường với tên %name đã tồn tại, nhưng đang bị tắt.

en: Attempt to create field name %name which is reserved by entity type %type.
vi: Gặp lỗi khi tạo trường có tên %name đã được gán cho kiểu đối tượng %type sử dụng.

en: Attempt to create a field of unknown type %type.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 trường không rõ kiểu %type.

en: Attempt to create a field with unknown storage type %type.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 trường mà không biết kiểu lưu trữ %type.

en: Attempt to create an instance of field @field_name without a bundle.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 bản thể của trường @field_name mà không có nhóm đối tượng.

en: Enabling field types
vi: Các kiểu trường đang bật

en: The Field module provides the infrastructure for fields and field attachment; the field types and input widgets themselves are provided by additional modules. Some of the modules are required; the optional modules can be enabled from the <a href="@modules">Modules administration page</a>. Drupal core includes the following field type modules: Number (required), Text (required), List (required), Taxonomy (optional), Image (optional), and File (optional); the required Options module provides input widgets for other field modules. Additional fields and widgets may be provided by contributed modules, which you can find in the <a href="@contrib">contributed module section of Drupal.org</a>. Currently enabled field and input widget modules:
vi: Mô-đun Field cung cấp cơ sở hạ tầng cho lĩnh vực và đính kèm lĩnh vực; những loại hình lĩnh vực và các widget đầu vào được cung cấp bởi các module bổ sung. Một số mô-đun được yêu cầu; các mô-đun tùy chọn có thể được kích hoạt từ <a href="@modules">Trang quản lý mô-đun</a>. Lõi Drupal bao gồm các loại mô-đun sau: Number (bắt buộc), Text (bắt buộc), List (bắt buộc), Taxonomy (tùy chọn), Image (tùy chọn), và File (tùy chọn); mô-đun Options yêu cầu cung cấp các widget cho mọi lĩnh vực của các mô-đun khác. Lĩnh vực bổ sung và các widget có thể được cung cấp bởi các mô-đun đóng góp, mà bạn có thể tìm thấy trong <a href="@contrib">mục mô-đun đóng góp của Druapl.org</a>. Lĩnh vực đầu vào và widget của các mô-đun hiện tại đã được lích hoạt.

en: Managing field data storage
vi: Quản lý cách lưu trữ dữ liệu của trường

en: Developers of field modules can either use the default <a href="@sql-store">Field SQL storage module</a> to store data for their fields, or a contributed or custom module developed using the <a href="@storage-api">field storage API</a>.
vi: Khi phát triển các module liên quan tới trường, ta có thể dùng <a href="@sql-store">module lưu trữ Field SQL</a> mặc định để lưu trữ dữ liệu của các trường, hoặc cung cấp 1 module dựa trên <a href="@storage-api">Field Storage API</a>.

en: The Field SQL storage module stores field data in the database. It is the default field storage module; other field storage mechanisms may be available as contributed modules. See the <a href="@field-help">Field module help page</a> for more information about fields.
vi: Module Lưu trữ trường SQL lưu dữ liệu của các trường vào trong CSDL. Đây là module lưu dữ liệu trường mặc định; các cách lưu trữ khác được cộng đồng đóng góp. Xin tham khảo <a href="@field-help">trang trợ giúp cho module Trường</a> để biết thêm thông tin.

en: Default SQL storage
vi: Lưu trữ SQL mặc định

en: Stores fields in the local SQL database, using per-field tables.
vi: Lưu trữ các trường ở trong CSDL SQL hiện thời, mỗi trường trong 1 bảng.

en: Field SQL storage
vi: Lưu trữ SQL của trường

en: Stores field data in an SQL database.
vi: Lưu dữ liệu của trường trong CSDL SQL.

en: The List module defines various fields for storing a list of items, for use with the Field module. Usually these items are entered through a select list, checkboxes, or radio buttons. See the <a href="@field-help">Field module help page</a> for more information about fields.
vi: Module Danh sách khai báo các trường để lưu trữ danh mục các trường, để sử dụng với module Trường. Thông thường các mục này được nhập qua một danh sách chọn, các hộp kiểm hay các hộp chọn. Xem <a href="@field-help">trợ giúp cho module Trường</a> để biết thêm thông tin về các trường.

en: This field stores simple on/off or yes/no options.
vi: Trường này lưu trữ các giá trị bật/tắt hay có/không.

en: List (text)
vi: Danh sách (văn bản)

en: The 'checkboxes/radio buttons' widget will display checkboxes if the <em>Number of values</em> option is greater than 1 for this field, otherwise radios will be displayed.
vi: Widget 'hộp kiểm/hộp chọn' sẽ hiển thị các hộp kiểm nếu lựa chọn <em>Số giá trị</em> lớn hơn 1, và hộp chọn khi chỉ cho phép người dùng nhập 1 giá trị.

en: Allowed HTML tags in labels: @tags
vi: Các thẻ HTML được phép dùng trong các nhãn: @tags

en: The value of this field is being determined by the %function function and may not be changed.
vi: Giá trị của trường này được hàm %function trả về và đôi khi không thay đổi được.

en: Allowed values list: each key must be a valid integer or decimal.
vi: Giá trị được phép: mỗi khóa phải là một số nguyên hoặc thập phân.

en: Allowed values list: each key must be a string at most 255 characters long.
vi: Giá trị được phép: mỗi khóa phải là 1 chuỗi ngắn hơn 255 ký tự.

en: Allowed values list: keys must be integers.
vi: Giá trị được phép: khóa phải là số nguyên.

en: Defines list field types. Use with Options to create selection lists.
vi: Khai báo các trường kiểu danh sách. Dùng với Lựa chọn để tạo danh sách chọn.

en: The Number module defines various numeric field types for the Field module. Numbers can be in integer, decimal, or floating-point form, and they can be formatted when displayed. Number fields can be limited to a specific set of input values or to a range of values. See the <a href="@field-help">Field module help page</a> for more information about fields.
vi: Module Số định nghĩa các trường số cho module Trường. Các trường thuộc kiểu này sẽ hỗ trợ số nguyên, số thập phân hay số thực, và hỗ trợ định dạng hiển thị khác nhau. Số trường có thể được giới hạn vào 1 phạm vi giá trị. Xem <a href="@field-help">hướng dẫn về module Trường</a> để có thêm thông tin.

en: This field stores a number in the database as an integer.
vi: Trường này lưu 1 giá trị số nguyên trong CSDL.

en: This field stores a number in the database in a fixed decimal format.
vi: Trường này lưu 1 giá trị số nguyên trong CSDL ở dạng số dấu phẩy tĩnh.

en: This field stores a number in the database in a floating point format.
vi: Trường này lưu 1 giá trị số nguyên trong CSDL ở dạng số dấu phẩy động.

en: The minimum value that should be allowed in this field. Leave blank for no minimum.
vi: Giá trị nhỏ nhất cho phép nhập vào trường này. Để trống nếu không có giá trị nhỏ nhất.

en: The maximum value that should be allowed in this field. Leave blank for no maximum.
vi: Giá trị lớn nhất cho phép nhập vào trường này. Để trống nếu không có giá trị lớn nhất.

en: Define a string that should be prefixed to the value, like '$ ' or '&euro; '. Leave blank for none. Separate singular and plural values with a pipe ('pound|pounds').
vi: Nhập 1 chuỗi để đưa lên trước phần giá trị của trường, ví dụ như '$' hay '&euro;'. Để trống nếu không muốn có văn bản phía trước. Ngăn cách giữa bản số ít và bản số nhiều bằng dấu xuộc đứng (vd: 'pound|pounds').

en: Only numbers and the decimal separator (@separator) allowed in %field.
vi: Trường %field chỉ chấp nhận các số và dấu ngăn cách thập phân (@separator).

en: The Options module defines checkbox, selection, and other input widgets for the Field module. See the <a href="@field-help">Field module help page</a> for more information about fields.
vi: Module Lựa chọn cho phép định nghĩa các hộp chọn, danh sách chọn và các widget nhập dữ liệu cho module Trường. Xem trang <a href="@field-help">trợ giúp module Trường</a> để biết thêm thông tin.

en: The Text module defines various text field types for the Field module. A text field may contain plain text only, or optionally, may use Drupal's <a href='@filter-help'>text filters</a> to securely manage HTML output. Text input fields may be either a single line (text field), multiple lines (text area), or for greater input control, a select box, checkbox, or radio buttons. If desired, the field can be validated, so that it is limited to a set of allowed values. See the <a href='@field-help'>Field module help page</a> for more information about fields.
vi: Module Văn bản cung cấp các kiểu trường văn bản cho module Trưowngf. Một trường văn bản có thể chứa văn bản thuần, hoặc các <a href='@filter-help'>Bộ lọc văn bản</a> để trình bày các mã HTML an toàn. Các trường văn bản có thể gồm 1 dòng (trường văn bản) hay nhiều dòng (ô văn bản), hoặc các hộp kiểm, danh sách chọn hay hộp chọn để quy định chính xác văn bản nhập vào. Nếu muốn, trường này có thể được kiểm tra trước khi chấp nhận, để giới hạn lại các giá trị được phép. Tham khảo <a href='@field-help'>trợ giúp module Trường</a> để có thêm thông tin.

en: This field stores varchar text in the database.
vi: Trường này lưu trữ các văn bản trong CSDL.

en: Long text
vi: Văn bản dài

en: This field stores long text in the database.
vi: Trường này lưu trữ văn bản dài trong cơ sở dữ liệu.

en: Long text and summary
vi: Văn bản dài với phần tóm lược

en: This field stores long text in the database along with optional summary text.
vi: Trường này lưu văn bản dài trong CSDL cùng với văn bản tóm tắt tùy chọn.

en: Filtered text (user selects text format)
vi: Văn bản đã lọc (định dạng văn bản do người dùng chọn)

en: Summary input
vi: Nhập phần tóm tắt

en: This allows authors to input an explicit summary, to be displayed instead of the automatically trimmed text when using the "Summary or trimmed" display type.
vi: Cho phép tác giả nhập 1 phần tóm tắt riêng, để hiển thị thay vì nội dung thu gọn được tự động tạo ra khi dùng kiểu hiển thị "Bản cắt hoặc Tóm tắt".

en: %name: the text may not be longer than %max characters.
vi: %name: phần văn bản không được dài quá %max ký tự.

en: %name: the summary may not be longer than %max characters.
vi: %name: phần tổng hợp không được dài quá %max ký tự.

en: Summary or trimmed
vi: Bản thu gọn hoặc phần tóm tắt

en: Text area with a summary
vi: Hộp văn bản với phần tóm lược

en: Leave blank to use trimmed value of full text as the summary.
vi: Để trống để sử dụng bản cắt giá trị của văn bản đầy đủ như bản tóm tắt.

en: Hide summary
vi: Ẩn tóm tắt

en: Edit summary
vi: Sửa tóm tắt

en: %field (@field_name) field requires the %widget_type widget provided by %widget_module module
vi: Trường %field (@field_name) yêu cầu widget %widget_type cung cấp bởi module %widget_module

en: Inactive fields are not shown unless their providing modules are enabled. The following fields are not enabled: !list
vi: Các trường bị tắt sẽ không được hiển thị trừ khi các module cung cấp chúng được bật. Các trường sau đã không được bật: !list

en: Edit field settings.
vi: Sửa thiết lập trường.

en: Change widget type.
vi: Đổi kiểu widget.

en: Edit instance settings.
vi: Sửa thiết lập cho bản thể.

en: Delete instance.
vi: Xóa bản thể.

en: The field %label cannot be added because it is locked.
vi: Không thể thêm trường %label vì nó đã bị khóa.

en: There was a problem creating field instance %label: @message.
vi: Gặp lỗi khi tạo bản thể cho trường %label: @message.

en: There are no fields yet added. You can add new fields on the <a href="@link">Manage fields</a> page.
vi: Chưa có trường nào được khai báo. Bạn có thể tạo trường mới từ trang <a href="@link">Quản lý trường</a>.

en: These settings apply to the %field field everywhere it is used. These settings impact the way that data is stored in the database and cannot be changed once data has been created.
vi: Các thiết lập này áp dụng cho tất cả các bản thể của trường %field. Chúng ảnh hưởng tới cách thức lưu trữ dữ liệu trong CSDL và sẽ không thay đổi được nữa khi trường đã được nhập dữ liệu.

en: %field has no field settings.
vi: Trường %field không có thiết lập nào cả.

en: Updated field %label field settings.
vi: Đã cập nhật các thiết lập cho trường %label.

en: Attempt to update field %label failed: %message.
vi: Không cập nhật được trường %label: %message.

en: Change widget
vi: Đổi widget

en: The type of form element you would like to present to the user when creating this field in the %type type.
vi: Kiểu đối tượng form dành cho người dùng nhập nội dung vào trường kiểu %type.

en: Changed the widget for field %label.
vi: Đã thay đổi widget cho trường %label.

en: There was a problem changing the widget for field %label.
vi: Không thể thay đổi widget cho trường %label.

en: This field is <strong>locked</strong> and cannot be deleted.
vi: Trường này đang <strong>bị khóa</strong> nên không thể xóa được.

en: The field %field has been deleted from the %type content type.
vi: Trường %field đã được xóa khỏi kiểu nội dung %type.

en: There was a problem removing the %field from the %type content type.
vi: Không thể xóa trường %field khỏi kiểu nội dung %type.

en: These settings apply only to the %field field when used in the %type type.
vi: Các thiết lập này chỉ áp dụng cho các trường %field khi đi kèm với kiểu %type.

en: Required field
vi: Trường bắt buộc

en: These settings apply to the %field field everywhere it is used. Because the field already has data, some settings can no longer be changed.
vi: Các thiết lập này áp dụng cho tất cả các bản thể của trường %field. Vì trường này đã có dữ liệu rồi, nên một số thiết lập sẽ không còn thay đổi được nữa.

en: These settings apply to the %field field everywhere it is used.
vi: Các thiết lập này áp dụng cho tất cả các trường %field được sử dụng.

en: %field field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu %field

en: The default value for this field, used when creating new content.
vi: Giá trị mặc định của trường này, được dùng khi tạo nội dung mới.

en: Saved %label configuration.
vi: Lưu cấu hình cho %label.

en: This list shows all fields currently in use for easy reference.
vi: Danh sách này hiển thị tất cả các trường đang được sử dụng để tiện tra cứu.

en: Save and add fields
vi: Lưu và thêm trường

en: Field list
vi: Danh sách trường

en: Manage display
vi: Quản lý hiển thị

en: Field UI
vi: Giao diện quản lý trường

en: This field stores the ID of a file as an integer value.
vi: Trường này lưu mã ID của một tệp tin dưới dạng một số nguyên.

en: Enable <em>Display</em> field
vi: Bật trường <em>Hiển thị</em>.

en: The display option allows users to choose if a file should be shown when viewing the content.
vi: Tùy chọn Hiển thị cho phép người dùng chọn xem có hiển thị tệp tin lên khi trình bày nội dung hay không.

en: Files displayed by default
vi: Theo mặc định là hiển thị các tệp tin

en: This setting only has an effect if the display option is enabled.
vi: Các thiết lập này chỉ có hiệu lực nếu tùy chọn Hiển thị được bật.

en: Upload destination
vi: Đích tải lên

en: Select where the final files should be stored. Private file storage has significantly more overhead than public files, but allows restricted access to files within this field.
vi: Chọn đích lưu trữ tệp tin. Đích lưu trữ bảo mật không cho phép truy cập trực tiếp vào tệp tin, nhưng lại làm tiêu hao nhiều tài nguyên hệ thống hơn.

en: Optional subdirectory within the upload destination where files will be stored. Do not include preceding or trailing slashes.
vi: Thư mục con bên trong đích lưu trữ dành cho các tệp tải lên. Xin đừng nhập dấu xuộc ở đầu hoặc cuối đường dẫn này.

en: Enter a value like "512" (bytes), "80 KB" (kilobytes) or "50 MB" (megabytes) in order to restrict the allowed file size. If left empty the file sizes will be limited only by PHP's maximum post and file upload sizes (current limit <strong>%limit</strong>).
vi: Nhập các giá trị như  "512" (bytes), "80 KB" (kilobyte) hay "50 MB" (megabyte) để giới hạn dung lượng tệp tin được phép tải lên. Để trống nếu như muốn dùng giới hạn mà cấu hình PHP trên hệ thống quy định (hiện đang là <strong>%limit</strong>).

en: Enable <em>Description</em> field
vi: Bật trường <em>Mô tả</em>

en: The description field allows users to enter a description about the uploaded file.
vi: Trường mô tả cho phép người dùng nhập các thông tin bổ sung cho tệp tin được tải lên.

en: The "!name" option must contain a valid value. You may either leave the text field empty or enter a string like "512" (bytes), "80 KB" (kilobytes) or "50 MB" (megabytes).
vi: Lựa chọn "!name" phải chứa một giá trị hợp lệ. Bạn có thể để trống ô này, hoặc nhập một chuỗi kiểu như "512" (byte), "80 KB" (kilobyte) hay "50 MB" (megabyte).

en: The list of allowed extensions is not valid, be sure to exclude leading dots and to separate extensions with a comma or space.
vi: Danh sách các phần mở rộng cho phép không hợp lệ, để chắc chắn loại trừ các dấu chấm và để phân chia phần mở rộng với một dấu phẩy hay khoảng trắng.

en: Generic file
vi: Tệp tin thông thường

en: Table of files
vi: Bảng tệp tin

en: Add a new file
vi: Thêm file đính kèm

en: Include file in display
vi: Đính kèm tệp khi hiển thị

en: The description may be used as the label of the link to the file.
vi: Thông tin mô tả có thể được sử dụng để làm liên kết tới tệp tin.

en: Files must be less than !size.
vi: Kích thước của file phải nhỏ hơn !size.

en: Allowed file types: !extensions.
vi: Các định dạng cho phép: !extensions.

en: Images must be exactly !size pixels.
vi: Ảnh phải có kích thước !size điểm ảnh.

en: Images must be between !min and !max pixels.
vi: Ảnh phải có kích thước nằm trong khoảng !min đến !max điểm ảnh.

en: Images must be larger than !min pixels.
vi: Ảnh phải có kích thước lớn hơn !min điểm ảnh.

en: Images must be smaller than !max pixels.
vi: Ảnh phải có kích thước nhỏ hơn !max điểm ảnh.

en: The File module defines a <em>File</em> field type for the Field module, which lets you manage and validate uploaded files attached to content on your site (see the <a href="@field-help">Field module help page</a> for more information about fields). For more information, see the online handbook entry for <a href="@file">File module</a>.
vi: Module Tệp tin cho phép khai báo các trường <em>Tệp tin</em>, với các tùy chọn để kiểm tra loại tệp tải lên cũng như thông tin hiển thị và mô tả đi kèm, sau đó gán chúng vào các kiểu nội dung trên site (tham khảo <a href="@field-help">Trợ giúp cho module Trường</a> để biết thêm thông tin về cách quản lý các trường nội dung). Tham khảo <a href="@file">hướng dẫn cho module File</a> để biết thêm thông tin.

en: Attaching files to content
vi: Đính kèm các tệp tin vào nội dung

en: The File module allows users to attach files to content (e.g., PDF files, spreadsheets, etc.), when a <em>File</em> field is added to a given content type using the <a href="@fieldui-help">Field UI module</a>. You can add validation options to your File field, such as specifying a maximum file size and allowed file extensions.
vi: Module Tệp tin cho phép người dùng đính kèm các tệp tin (như PDF, XLS...) vào nội dung, nếu quản trị viên khai báo trường <em>Tệp tin</em> cho kiểu nội dung này thông qua <a href="fieldui-help">module Quản lý trường</a>. Bạn có thể thêm các luật kiểm tra cho trường Tệp tin, như kiểm tra dung lượng tối đa hay các phần mở rộng được phép tải lên.

en: Managing attachment display
vi: Quản lý cách trình bày tệp đính kèm

en: When you attach a file to content, you can specify whether it is <em>listed</em> or not. Listed files are displayed automatically in a section at the bottom of your content; non-listed files are available for embedding in your content, but are not included in the list at the bottom.
vi: Khi đính kèm một tệp tin vào cho một nội dung, ta có thể chọn để <em>liệt kê</em> nó hay không. Các tệp được liệt kê sẽ được tự động hiển thị theo một phần ở cuối của nội dung; còn nếu không được liệt kê thì tệp sẽ không được hiển thị ở cuối nội dung, nhưng vẫn được nhúng vào nội dung này.

en: Managing file locations
vi: Quản lý vị trí của tệp tin

en: When you create a File field, you can specify a directory where the files will be stored, which can be within either the <em>public</em> or <em>private</em> files directory. Files in the public directory can be accessed directly through the web server; when public files are listed, direct links to the files are used, and anyone who knows a file's URL can download the file. Files in the private directory are not accessible directly through the web server; when private files are listed, the links are Drupal path requests. This adds to server load and download time, since Drupal must start up and resolve the path for each file download request, but allows for access restrictions.
vi: Khi khai báo một trường Tệp tin, ta có thể chọn một thư mục lưu trữ tệp tin, có thể là một <em>thư mục công cộng</em> hoặc <em>thư mục bảo mật</em>. Các tập tin trong thư mục lưu trữ công cộng có thể được truy cập trực tiếp thông qua máy chủ web, khi các tập tin công cộng được liệt kê, liên kết trực tiếp đến các tập tin được sử dụng, và bất cứ ai biết URL của tập tin có thể tải chúng về. Tập tin trong thư mục bảo mật không thể truy cập trực tiếp thông qua máy chủ web, và khi tập tin bảo mật được hiển thị, các liên kết được yêu cầu là đường dẫn Drupal. Tính năng này sẽ khiến tăng tải máy chủ và thời gian tải về, vì Drupal phải giải quyết các đường dẫn cho mỗi yêu cầu tải về, nhưng đảm bảo tính bảo mật của tệp tin, vì chỉ những ai xem được nội dung mới biết đường dẫn Drupal để tải tệp về.

en: An unrecoverable error occurred. Use of this form has expired. Try reloading the page and submitting again.
vi: Đã xảy ra một lỗi nghiêm trọng. Biểu mẫu này đã bị quá hạn. Vui lòng nạp lại trang này rồi gửi lại lần nữa.

en: The file referenced by the !name field does not exist.
vi: Tham chiếu tới tệp tin trong trường !name không tồn tại.

en: The file in the !name field was unable to be uploaded.
vi: Tệp tin trong trường !name đã không được tải lên thành công.

en: The upload directory %directory for the file field !name could not be created or is not accessible. A newly uploaded file could not be saved in this directory as a consequence, and the upload was canceled.
vi: Không thể tạo hoặc ghi vào thư mục tải lên %directory cho trường tệp tin !name. Vì tệp tin vừa tải lên không thể lưu vào thư mục này,  nên việc tải lên đã bị hủy bỏ.

en: Your server is not capable of displaying file upload progress. File upload progress requires an Apache server running PHP with mod_php.
vi: Máy chủ web không hỗ trợ việc biểu diễn tiến độ tải các tệp tin lên. Tính năng này yêu cầu máy chủ Apache chạy PHP thông qua mod_php.

en: All roles may use this format
vi: Vai trò nào cũng dùng được định dạng này

en: The text format ordering has been saved.
vi: Thứ tự các định dạng văn bản đã được lưu lại.

en: Add text format
vi: Thêm định dạng văn bản

en: All roles for this text format must be enabled and cannot be changed.
vi: Tất cả các vai trò được phép sử dụng định dạng văn bản này đều phải được bật và không được thay đổi.

en: Filter processing order
vi: Thứ tự lọc

en: Text format names must be unique. A format named %name already exists.
vi: Tên định dạng văn bản phải là duy nhất. Định dạng %name đã được khai báo rồi.

en: Added text format %format.
vi: Đã tạo định dạng văn bản %format.

en: The text format %format has been updated.
vi: Định dạng văn bản %format đã được cập nhật.

en: Text formats
vi: Định dạng Văn bản

en: The Filter module allows administrators to configure text formats. A text format defines the HTML tags, codes, and other input allowed in content and comments, and is a key feature in guarding against potentially damaging input from malicious users. For more information, see the online handbook entry for <a href="@filter">Filter module</a>.
vi: Module Bộ lọc cho phép quản trị viên cấu hình các định dạng văn bản. Một định dạng văn bản cho phép khai báo các thẻ HTML được phép sử dụng, các đoạn mã, hay các văn bản được nhập vào bởi người sử dụng trong các bài viết hay lời bình. Đây là một tính năng quan trọng để đảm bảo an toàn bảo mật cho website, chống lại các mã có khả năng gây tổn hại được người dùng nhập vào. Để biết thêm thông tin, xem mục <a href="@filter">Cẩm nang trực tuyến cho module Bộ lọc</a>.

en: Applying filters to text
vi: Áp dụng các bộ lọc lên văn bản

en: Each text format uses filters to manipulate text, and most formats apply several different filters to text in a specific order. Each filter is designed for a specific purpose, and generally either adds, removes, or transforms elements within user-entered text before it is displayed. A filter does not change the actual content, but instead, modifies it temporarily before it is displayed. One filter may remove unapproved HTML tags, while another automatically adds HTML to make URLs display as clickable links.
vi: Hầu hết các định dạng văn bản đều áp dụng các bộ lọc lên văn bản mà người dùng nhập vào theo một thứ tự riêng. Mỗi bộ lọc được thiết kế cho một mục đích cụ thể, để thêm, bớt, hoặc chuyển đổi các yếu tố trong văn bản người dùng nhập vào trước khi hiển thị lên website. Văn bản gốc do người dùng nhập không bị thay đổi. Bộ lọc cho phép loại bỏ các thẻ HTML không được chấp thuận, hoặc tự động thêm các mã HTML để chuyển đổi các URL thành các liên kết.

en: Defining text formats
vi: Khai báo các định dạng văn bản

en: One format is included by default: <em>Plain text</em> (which removes all HTML tags). Additional formats may be created by your installation profile when you install Drupal, and more can be created by an administrator on the <a href="@text-formats">Text formats page</a>.
vi: <em>Văn bản thuần</em> là định dạng mặc định được thêm vào (xóa bỏ toàn bộ các thẻ HTML). Hồ sơ cài đặt cũng có thể tạo các định dạng văn bản bổ sung, và quản trị viên có thể khai thêm các định dạng khác từ trang <a href="@text-formats">Các định dạng văn bản</a>.

en: Choosing a text format
vi: Chọn một định dạng văn bản

en: A text format contains filters that change the user input, for example stripping out malicious HTML or making URLs clickable. Filters are executed from top to bottom and the order is important, since one filter may prevent another filter from doing its job. For example, when URLs are converted into links before disallowed HTML tags are removed, all links may be removed. When this happens, the order of filters may need to be re-arranged.
vi: Mỗi định dạng văn bản bao gồm các bộ lọc để thay đổi dữ liệu mà người dùng nhập vào, như bỏ qua các mã HTML gây hại, hoặc thay thế các địa chỉ URL bằng liên kết tương ứng. Các bộ lọc được thực hiện theo thứ tự lần lượt từ trên xuống, do vậy bạn cần để ý đến thứ tự này để tránh trường hợp bộ lọc chạy trước làm ảnh hưởng tới bộ lọc sau. Ví dụ, nếu chạy bộ lọc để thay địa chỉ URL bằng liên kết tương ứng trước, rồi chạy tiếp bộ lọc xóa thẻ HTML, thì tất cả các liên kết vừa được thay thế sẽ bị xóa bỏ.

en: Warning: This permission may have security implications depending on how the text format is configured.
vi: Chú ý: Quyền này sẽ ảnh hưởng tới mức bảo mật trên hệ thống, tùy theo cấu hình định dạng văn bản hiện tại.

en: Use the !text_format text format
vi: Sử dụng định dạng !text_format

en: More information about text formats
vi: Thông tin thêm về định dạng văn bản

en: Limit allowed HTML tags
vi: Giới hạn các thẻ HTML được phép dùng

en: Convert line breaks into HTML (i.e. <code>&lt;br&gt;</code> and <code>&lt;p&gt;</code>)
vi: Chuyển những điểm cách dòng thành mã HTML (nghĩa là <code>&lt;br&gt;</code> và <code>&lt;p&gt;</code>)

en: Convert URLs into links
vi: Chuyển địa chỉ URL thành liên kết

en: Correct faulty and chopped off HTML
vi: Sửa lỗi và rút gọn các thẻ HTML

en: Display any HTML as plain text
vi: Hiển thị HTML dưới dạng văn bản thuần

en: A list of HTML tags that can be used. JavaScript event attributes, JavaScript URLs, and CSS are always stripped.
vi: Danh sách các thẻ HTML có thể sử dụng. Các thuộc tính sự kiện JavaScript, địa chỉ URL JavaScript và mã CSS sẽ bị loại bỏ.

en: Display basic HTML help in long filter tips
vi: Trình bày trợ giúp HTML cơ bản trong mẹo soạn thảo

en: Add rel="nofollow" to all links
vi: Thêm rel="nofollow" vào tất cả các liên kết

en: This site allows HTML content. While learning all of HTML may feel intimidating, learning how to use a very small number of the most basic HTML "tags" is very easy. This table provides examples for each tag that is enabled on this site.
vi: Trang web này hỗ trợ các nội dung HTML. Để học tất cả các cú pháp HTML sẽ khá mất thời gian, nhưng nếu chỉ học các thẻ HTML cơ bản thì lại rất dễ. Bảng dưới đây cung cấp các ví dụ về các thẻ cơ bản được hỗ trợ trên website này.

en: For more information see W3C's <a href="@html-specifications">HTML Specifications</a> or use your favorite search engine to find other sites that explain HTML.
vi: Để biết thêm thông tin, xin tham khảo trang <a href="@html-specifications">HTML Specifications</a> của tổ chức W3C hoặc dùng các công cụ tìm kiếm trên Internet để tìm hiểu về mã HTML.

en: Most unusual characters can be directly entered without any problems.
vi: Hầu hết các ký tự đặc biệt đều có thể được nhập vào.

en: If you do encounter problems, try using HTML character entities. A common example looks like &amp;amp; for an ampersand &amp; character. For a full list of entities see HTML's <a href="@html-entities">entities</a> page. Some of the available characters include:
vi: Nếu gặp lỗi, hãy thử dùng các mã HTML đã chuyển đổi. Ví dụ, &amp;amp; để thay thế cho dấu và &amp;. Danh sách các ký tự chuyển đổi HTML: <a href="@html-entities">trang tham khảo</a>. Một số ký tự thường dùng:

en: No HTML tags allowed.
vi: Không được dùng mã HTML.

en: Filters content in preparation for display.
vi: Bộ lọc nội dung để chuẩn bị cho màn hình hiển thị.

en: By !author @time ago
vi: !author gửi cách đây @time

en: The forum %term and all sub-forums have been deleted.
vi: Diễn dàn %term và tất cả các diễn đàn con đã bị xóa.

en: The number of replies a topic must have to be considered "hot".
vi: Số lượng các bài trả lời của một chủ đề được coi là "nóng".

en: forum: deleted %term and all its sub-forums.
vi: diễn đàn: đã xóa %term và tất cả các diễn đàn phụ của nó.

en: The Forum module lets you create threaded discussion forums with functionality similar to other message board systems. Forums are useful because they allow community members to discuss topics with one another while ensuring those conversations are archived for later reference. In a forum, users post topics and threads in nested hierarchies, allowing discussions to be categorized and grouped. The forum hierarchy consists of:
vi: Module Diễn đàn cho phép bạn tạo những luồng thảo luận có tính năng tương tự như các hệ thống thông báo. Các diễn đàn rất hữu ích vì chúng cho phép các thành viên trong cộng đồng trao đổi với nhau đồng thời các cuộc trao đổi này sẽ được lưu lại để có thể xem lại sau. Trong một diễn đàn, các chủ đề gửi bởi thành viên và luồng thông tin sẽ được thể hiện theo trật tự lồng nhau, các thảo luận được phân loại và gom nhóm. Một cấu trúc diễn đàn trật tự gồm có:

en: Forums (for example, <em>Installing Drupal</em>), which can hold:
vi: Diễn đàn (ví dụ như <em>Installing Drupal</em>), có thể giữ:

en: Threaded comments submitted by users (for example, <em>You have these options...</em>).
vi: Các chuỗi bình luận được gửi bởi người dùng (ví dụ,  <em>Bạn có những tùy chọn như sau....</em>).

en: Setting up forum structure
vi: Thiết lập cấu trúc diễn đàn

en: Visit the <a href="@forums">Forums page</a> to set up containers and forums to hold your discussion topics.
vi: Truy cập <a href="@forums">trang Diễn đàn</a> để thiết lập các nhóm diễn đàn và các diễn đàn để chứa các chủ đề thảo luận.

en: Starting a discussion
vi: Bắt đầu một cuộc thảo luận

en: The <a href="@create-topic">Forum topic</a> link on the <a href="@content-add">Add new content</a> page creates the first post of a new threaded discussion, or thread.
vi: Đường link <a href="@create-topic">Forum topic</a> trong trang href="@content-add">Add new content</a> tạo ra bài đăng đầu tiên trong một thread mới.

en: Enabling the Forum module provides a default <em>Forums</em> menu item in the navigation menu that links to the <a href="@forums">Forums page</a>.
vi: Mở module diễn dàn cung cấp một menu item <em>Forums</em> trong menu định hướng mà dẫn đến trang diễn đàn <a href="@forums">

en: Moving forum topics
vi: Chuyển topic diễn đàn

en: A forum topic (and all of its comments) may be moved between forums by selecting a different forum while editing a forum topic. When moving a forum topic between forums, the <em>Leave shadow copy</em> option creates a link in the original forum pointing to the new location.
vi: Một topic diễn đàn (và tất cả bình luận trong đó) có thể đã được chuyển qua lại giữa các diễn đàn bằng cách lựa chọn một diễn đàn khác trong khi chỉnh sửa topic. Khi chuyển một topic giữa các forum, tùy chọn <em>Leave shadow copy</em> tạo ra một đường dẫn trong diễn đàn cũ dẫn đến vị trí mới.

en: Locking and disabling comments
vi: Khóa và không cho bình luận

en: Selecting <em>Closed</em> under <em>Comment settings</em> while editing a forum topic will lock (prevent new comments on) the thread. Selecting <em>Hidden</em> under <em>Comment settings</em> while editing a forum topic will hide all existing comments on the thread, and prevent new ones.
vi: Chọn <em>Closed</em> bên dưới <em>Comment settings</em> khi đang chỉnh sửa một topic sẽ khóa (không cho bình luận mới) thread lại. Chọn <em>Hidden</em> bên dưới <em>Comment settings</em> khi đang chỉnh sửa một topic sẽ ẩn tất cả bình luận trong thread đó và không cho phép bình luận mới.

en: Forums contain forum topics. Use containers to group related forums.
vi: Mỗi forum lại chứa nhiều chủ đề. Các forum liên quan với nhau thường được sắp xếp trong cùng một container.

en: Use containers to group related forums.
vi: Sử dụng công-ten-nơ để nhóm diễn đàn liên quan.

en: A forum holds related forum topics.
vi: Mỗi diễn đàn chứa các chủ đề liên quan.

en: Adjust the display of your forum topics. Organize the forums on the <a href="@forum-structure">forum structure page</a>.
vi: Điều chỉnh cách hiển thị các chủ đề diễn đàn. Tổ chức các diễn đàn tại trang <a href="@forum-structure">Cấu trúc diễn đàn</a> .

en: Add new @node_type
vi: Thêm @node_type mới

en: <a href="@login">Log in</a> to post new content in the forum.
vi: Vui lòng <a href="@login">Đăng nhập</a> để đăng bài viết mới trên diễn đàn.

en: The item %forum is a forum container, not a forum. Select one of the forums below instead.
vi: Mục %forum là công-ten-nơ chứa diễn đàn, không phải diễn đàn. Chọn một trong các diễn đàn bên dưới.

en: A <em>forum topic</em> starts a new discussion thread within a forum.
vi: Một <em>chủ đề diễn đàn</em> sẽ khởi tạo một mạch thảo luận trong diễn đàn.

en: Control forum hierarchy settings.
vi: Quản lý cấu trúc phân loại trong diễn đàn.

en: Forum navigation vocabulary
vi: Từ loại cho diễn đàn

en: Provides discussion forums.
vi: Cung cấp diễn đàn thảo luận.

en: Follow these steps to set up and start using your website:
vi: Làm theo các bước sau để cài đặt và bắt đầu sử dụng website của bạn:

en: <strong>Start posting content</strong> Finally, you can <a href="@content">add new content</a> for your website.
vi: <strong>Bắt đầu đăng nội dung</strong> Cuối cùng, bạn đã có thể <a href="@content">đăng nội dung mới</a> lên website của mình.

en: For more information, refer to the specific topics listed in the next section or to the <a href="@handbook">online Drupal handbooks</a>. You may also post at the <a href="@forum">Drupal forum</a> or view the wide range of <a href="@support">other support options</a> available.
vi: Để biết thêm thông tin, xin tham khảo các chủ đề quan trọng được liệt kê trong phần bên dưới, hoặc xem <a href="@handbook">trợ giúp trực tuyến của Drupal</a>. Bạn cũng có thể đăng các thắc mắc của mình trên <a href="@forum">diễn đàn</a> hoặc tìm kiếm <a href="@support">các nguồn hỗ trợ khác</a>.

en: The Help module provides <a href="@help-page">Help reference pages</a> and context-sensitive advice to guide you through the use and configuration of modules. It is a starting point for the online <a href="@handbook">Drupal handbooks</a>. The handbooks contain more extensive and up-to-date information, are annotated with user-contributed comments, and serve as the definitive reference point for all Drupal documentation. For more information, see the online handbook entry for the <a href="@help">Help module</a>.
vi: Module Trợ giúp cung cấp các trang <a href="@help-page">Trợ giúp</a> và những hướng dẫn tại các trang khác để giúp bạn nắm được cách sử dụng và cấu hình của các module khác. Từ đây, bạn có thể xem các <a href="@handbook">trang hướng dẫn Drupal trực tuyến</a>, chứa những thông tin mang tính chất rộng hơn và được cập nhật hơn, được đóng góp bởi cộng đồng Drupal. Để biết thêm thông tin, hãy xem mục <a href="@help">Module Trợ giúp</a>.

en: Providing a help reference
vi: Cung cấp một tài liệu tham khảo giúp đỡ

en: The Help module displays explanations for using each module listed on the main <a href="@help">Help reference page</a>.
vi: Module Trợ giúp sẽ hiển thị những hướng dẫn về cách dùng các module trên trang <a href="@help">Tham khảo tài liệu trợ giúp</a>.

en: Providing context-sensitive help
vi: Cung cấp các trợ giúp theo ngữ cảnh

en: The Help module displays context-sensitive advice and explanations on various pages.
vi: Module Trợ giúp cũng hiển thị các giải thích và lời khuyên trên nhiều trang khác, tùy theo ngữ cảnh.

en: Edit %name style
vi: Chỉnh sửa kiểu %name

en: This image style is currently being provided by a module. Click the "Override defaults" button to change its settings.
vi: Kiểu dáng ảnh này được một module cung cấp. Nhấn vào nút "Ghi đè mặc định" để thay đổi các thiết lập của nó.

en: Image style name
vi: Tên kiểu hình ảnh

en: This image style is being provided by %module module and may not be renamed.
vi: Kiểu dáng ảnh này được module %module cung cấp nên không thể đổi tên được.

en: The name is used in URLs for generated images. Use only lowercase alphanumeric characters, underscores (_), and hyphens (-).
vi: Tên này sẽ được dùng trong các đường dẫn URL, và chỉ được phép bao gồm các chữ cái viết thường, dấu gạch dưới (_) hay gạch ngang (-).

en: Select a new effect
vi: Chọn một hiệu ứng mới

en: Override defaults
vi: Ghi đè lên mặc định

en: Update style
vi: Cập nhật kiểu

en: Select an effect to add.
vi: Chọn 1 hiệu ứng muốn thêm vào.

en: The image effect was successfully applied.
vi: Hiệu ứng ảnh đã được áp dụng thành công.

en: The %style style has been overridden, allowing you to change its settings.
vi: Kiểu dáng ảnh %style đã bị ghi đè, cho phép bạn thay đổi các thiết lập của nó.

en: Style name
vi: Tên kiểu

en: Create new style
vi: Tạo kiểu mới

en: Style %name was created.
vi: Đã tạo kiểu dáng ảnh %name.

en: The image style name %name is already in use.
vi: Tên kiểu dáng ảnh %name đang được dùng

en: Please only use lowercase alphanumeric characters, underscores (_), and hyphens (-) for style names.
vi: Xin chỉ dùng các chữ cái viết thường và chữ số, dấu gạch dưới (_) và dấu gạch ngang (-) để đặt tên kiểu dáng ảnh.

en: No replacement, just delete
vi: Xóa mà không cần thay thế

en: Replacement style
vi: Thay thế kiểu dáng ảnh

en: Optionally select a style before deleting %style
vi: Nếu muốn, chọn một kiểu dáng ảnh trước khi xóa %style

en: If this style is in use on the site, you may select another style to replace it. All images that have been generated for this style will be permanently deleted.
vi: Nếu kiểu dáng ảnh này đang được dùng trên website, bạn có thể chọn một kiểu khác để thay thế cho nó. Tất cả các ảnh được tạo cho kiểu bị xóa sẽ hoàn toàn bị xóa theo.

en: Style %name was deleted.
vi: Kiểu dáng ảnh %name đã bị xóa.

en: Revert the %style style?
vi: Khôi phục kiểu dáng ảnh %style?

en: Reverting this style will delete the customized settings and restore the defaults provided by the @module module.
vi: Khôi phục lại kiểu dáng ảnh này sẽ xóa bỏ các thiết lập tự chọn và khôi phục thiết lập mặc định mà module @module cung cấp.

en: Edit %label effect
vi: Sửa hiệu ứng %label

en: Add %label effect
vi: Thêm hiệu ứng %label

en: Update effect
vi: Sửa hiệu ứng

en: Add effect
vi: Thêm hiệu ứng

en: Are you sure you want to delete the @effect effect from the %style style?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá hiệu ứng @effect khỏi kiểu dáng ảnh %style không?

en: The image effect %name has been deleted.
vi: Hiệu ứng ảnh %name đã được xóa.

en: !name must be an integer.
vi: !name phải là số nguyên.

en: !name must be a positive integer.
vi: !name phải là số nguyên dương.

en: !name must be a hexadecimal color value.
vi: !name phải là một mã màu hexa.

en: Width and height can not both be blank.
vi: Không được để trống cả chiều rộng lẫn chiều dài.

en: The part of the image that will be retained during the crop.
vi: Phần được giữ lại của bức ảnh khi thực hiện xén.

en: The background color to use for exposed areas of the image. Use web-style hex colors (#FFFFFF for white, #000000 for black). Leave blank for transparency on image types that support it.
vi: Màu nền dùng để phơi màu cho hình ảnh. Nhập giá trị màu hexa (#FFFFFF: trắng, #000000: đen). Để trống để dùng trong suốt, chỉ khi kiểu ảnh tải lên hỗ trợ trong suốt.

en: There are currently no styles. <a href="!url">Add a new one</a>.
vi: Hiện chưa có kiểu dáng ảnh nào. <a href="!url">Thêm kiểu dáng ảnh mới</a>.

en: There are currently no effects in this style. Add one by selecting an option below.
vi: Kiểu dáng ảnh này hiện chưa có hiệu ứng nào. Thêm hiệu ứng bằng cách chọn một tùy chọn bên dưới.

en: view actual size
vi: xem kích thước thật

en: Sample original image
vi: Ảnh mẫu gốc

en: Sample modified image
vi: Ảnh mẫu đã qua xử lý

en: Resizing will make images an exact set of dimensions. This may cause images to be stretched or shrunk disproportionately.
vi: Đổi cỡ ảnh về một kích thước chính xác. Lưu ý là thao tác này có thể khiến ảnh bị co giãn quá, hoặc bị mất tỉ lệ.

en: Scaling will maintain the aspect-ratio of the original image. If only a single dimension is specified, the other dimension will be calculated.
vi: Co giãn sẽ giữ nguyên tỉ lệ của ảnh gốc. Nếu bạn chỉ nhập chiều rộng hoặc chiều dài, hệ thống sẽ tự động tính chiều còn lại.

en: Scale and crop
vi: Co giãn và xén

en: Scale and crop will maintain the aspect-ratio of the original image, then crop the larger dimension. This is most useful for creating perfectly square thumbnails without stretching the image.
vi: Co giãn, giữ nguyên tỉ lệ của ảnh gốc sau đó xén bỏ các chiều về kích thước ảnh được chỉ định. Hiệu ứng này thường được dùng để tạo các ảnh thu nhỏ hình vuông mà không làm mất tỉ lệ ảnh ban đầu.

en: Cropping will remove portions of an image to make it the specified dimensions.
vi: Xén ảnh sẽ cắt bỏ một phần của tấm ảnh, đưa nó về kích thước được chỉ định.

en: Desaturate
vi: Giảm bão hòa

en: Desaturate converts an image to grayscale.
vi: Desaturate chuyển đổi ảnh sang thang mức độ xám

en: Rotating an image may cause the dimensions of an image to increase to fit the diagonal.
vi: Xoay ảnh có thể làm tăng kích thước ảnh để vừa với đường chéo.

en: Image resize failed using the %toolkit toolkit on %path (%mimetype, %dimensions)
vi: Không thay đổi kích thước ảnh được khi dùng bộ công cụ %toolkit tại %path (%mimetype, %dimensions)

en: Image scale failed using the %toolkit toolkit on %path (%mimetype, %dimensions)
vi: Không thu phóng ảnh được khi dùng bộ công cụ %toolkit tại %path (%mimetype, %dimensions)

en: Image crop failed using the %toolkit toolkit on %path (%mimetype, %dimensions)
vi: Không xén ảnh được khi dùng bộ công cụ %toolkit tại %path (%mimetype, %dimensions)

en: Image scale and crop failed using the %toolkit toolkit on %path (%mimetype, %dimensions)
vi: Không thu phóng và xén ảnh được khi dùng bộ công cụ %toolkit tại %path (%mimetype, %dimensions)

en: Image desaturate failed using the %toolkit toolkit on %path (%mimetype, %dimensions)
vi: Không xóa màu ảnh được khi dùng bộ công cụ %toolkit tại %path (%mimetype, %dimensions)

en: Image rotate failed using the %toolkit toolkit on %path (%mimetype, %dimensions)
vi: Không xoay ảnh được khi dùng bộ công cụ %toolkit tại %path (%mimetype, %dimensions)

en: This field stores the ID of an image file as an integer value.
vi: Trường này lưu trữ ID của một tập tin ảnh dưới dạng một số nguyên.

en: If no image is uploaded, this image will be shown on display.
vi: Nếu không có ảnh được tải lên, ảnh này sẽ được hiển thị.

en: The maximum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Leave blank for no restriction. If a larger image is uploaded, it will be resized to reflect the given width and height. Resizing images on upload will cause the loss of <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Exchangeable_image_file_format">EXIF data</a> in the image.
vi: Kích thước lớn nhất của ảnh dưới dạng RỘNG x CAO (vd 640x480). Để trống nếu không muốn sử dụng giới hạn kích thước lớn nhất. Nếu ảnh có kích thước lớn hơn được tải lên, nó sẽ bị đổi cỡ kích thước này. Việc đổi cỡ ảnh có thể gây mất  <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Exchangeable_image_file_format">thông tin EXIF</a> của ảnh.

en: Minimum image resolution
vi: Độ phân giải ảnh tối thiểu

en: The minimum allowed image size expressed as WIDTHxHEIGHT (e.g. 640x480). Leave blank for no restriction. If a smaller image is uploaded, it will be rejected.
vi: Kích thước nhỏ nhất của ảnh dưới dạng RỘNG x CAO (vd 640x480). Để trống nếu không muốn sử dụng giới hạn kích thước nhỏ nhất. Nếu ảnh có kích thước nhỏ hơn được tải lên, nó sẽ bị từ chối.

en: Enable <em>Alt</em> field
vi: Thêm trường <em>Alt</em>

en: The alt attribute may be used by search engines, screen readers, and when the image cannot be loaded.
vi: Thuộc tính alt sẽ được các máy tìm kiếm, trình đọc màn hình sử dụng và được hiển thị lên nếu trình duyệt không tải được ảnh này về cho người xem.

en: Enable <em>Title</em> field
vi: Thêm trường <em>Title</em>

en: The title attribute is used as a tooltip when the mouse hovers over the image.
vi: Thuộc tính title sẽ được dùng để hiển thị văn bản chú thích khi người dùng đưa chuột lên trên ảnh.

en: Height and width values must be numeric.
vi: Chiều cao và chiều rộng phải là số nguyên.

en: Both a height and width value must be specified in the !name field.
vi: Trường !name phải bao gồm cả chiều cao lẫn chiều rộng.

en: Preview image style
vi: Xem thử kiểu dáng ảnh

en: no preview
vi: không có hình xem thử

en: The preview image will be shown while editing the content.
vi: Hình ảnh xem trước sẽ được hiển thị trong khi chỉnh sửa nội dung.

en: The Image module allows you to manipulate images on your website. It exposes a setting for using the <em>Image toolkit</em>, allows you to configure <em>Image styles</em> that can be used for resizing or adjusting images on display, and provides an <em>Image</em> field for attaching images to content. For more information, see the online handbook entry for <a href="@image">Image module</a>.
vi: Module Ảnh cho phép thao tác hình ảnh trên trang web của bạn. Sử dụng <em>các bộ công cụ hình ảnh</em>, module này cho phép tạo và quản lý các <em>kiểu dáng ảnh</em>, nhằm thay đổi kích thước hoặc điều chỉnh hình ảnh trước khi hiển thị, và cung cấp kiểu trường <em>Ảnh</em> cho các kiểu nội dung. Để có thêm thông tin, xem <a href="@image">Hướng dẫn trực tuyến</a>.

en: Manipulating images
vi: Thao tác với hình ảnh

en: With the Image module you can scale, crop, resize, rotate and desaturate images without affecting the original image using <a href="@image">image styles</a>. When you change an image style, the module automatically refreshes all created images. Every image style must have a name, which will be used in the URL of the generated images. There are two common approaches to naming image styles (which you use will depend on how the image style is being applied):
vi: Module Ảnh cho phép co giãn, cắt gọn, đổi cỡ, xoay và xóa màu ảnh thông qua các <a href="@image">kiểu dáng ảnh</a>. Khi sửa một kiểu dáng ảnh, module này sẽ tự động tạo lại tất cả các ảnh trực thuộc. Mỗi kiểu dáng ảnh phải có tên, để sử dụng trong URL của hình ảnh được tạo ra. Có hai cách đặt tên cho kiểu dáng ảnh (tùy theo cách sử dụng kiểu dáng ảnh này):

en: Based on where it will be used: eg. <em>profile-picture</em>
vi: Dựa vào đối tượng sử dụng phong cách ảnh này: ví dụ như <em>profile-picture</em>

en: Describing its appearance: eg. <em>square-85x85</em>
vi: Mô tả kích thước ảnh: ví dụ. <em>square-85x85</em>

en: Attaching images to content as fields
vi: Gắn ảnh vào nội dung dưới dạng trường

en: Image module also allows you to attach images to content as fields. To add an image field to a <a href='@content-type'>content type</a>, go to the content type's <em>manage fields</em> page, and add a new field of type <em>Image</em>. Attaching images to content this way allows image styles to be applied and maintained, and also allows you more flexibility when theming.
vi: Module Ảnh cũng cho phép đính kèm các ảnh vào các nội dung. Để thêm trường ảnh vào một <a href='@content-type'>Kiểu nội dung</a>, tới trang <em>quản lý trường</em> của nó rồi tạo một trường mới với kiểu <em>Ảnh</em>. Ảnh đính kèm luôn được hiển thị theo 1 kiểu dáng nhất định, cho phép thay đổi cách hiển thị một cách dễ dàng.

en: Image styles commonly provide thumbnail sizes by scaling and cropping images, but can also add various effects before an image is displayed. When an image is displayed with a style, a new file is created and the original image is left unchanged.
vi: Các kiểu dáng ảnh thường cung cấp các kích thước ảnh thu nhỏ bằng cách co giãn và cắt gọn ảnh, nhưng cũng có thể thêm nhiều hiệu ứng cho ảnh được hiển thị cho người dùng. Khi một ảnh được trình bày với 1 kiểu dáng ảnh, một bản sao của nó được tạo ra và xử lý, còn ảnh gốc vẫn được giữ nguyên.

en: Administer image styles
vi: Quản lý kiểu dáng ảnh

en: Create and modify styles for generating image modifications such as thumbnails.
vi: Tạo và sửa đổi kiểu dáng ảnh để tạo các ảnh qua xử lý, như hình thu nhỏ.

en: No defined styles
vi: Chưa có kiểu dáng ảnh nào được khai báo

en: Image generation in progress. Try again shortly.
vi: Đang thực hiện quá trình tạo ảnh. Xin vui lòng thử lại.

en: Error generating image.
vi: Gặp lỗi khi tạo ảnh.

en: Unable to generate the derived image located at %path.
vi: Không thể tạo bản sao sửa đổi của ảnh, tại %path.

en: Failed to create style directory: %directory
vi: Không tạo được thư mục cho kiểu dáng ảnh: %directory

en: Cached image file %destination already exists. There may be an issue with your rewrite configuration.
vi: Thư mục lưu trữ ảnh tạm thời %destination đã tồn tại. Việc ghi lại các cấu hình của bạn có thể gặp lỗi.

en: Generate image style
vi: Tạo kiểu dáng ảnh

en: Image styles
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Configure styles that can be used for resizing or adjusting images on display.
vi: Cấu hình các kiểu dáng áp dụng cho ảnh, như thay đổi kích thước hay điều chỉnh màu sắc ảnh trước khi hiển thị.

en: List the current image styles on the site.
vi: Danh sách các kiểu dáng ảnh hiện có.

en: Add style
vi: Thêm kiểu

en: Add a new image style.
vi: Thêm kiểu ảnh mới

en: Configure an image style.
vi: Cấu hình kiểu dáng ảnh.

en: Delete an image style.
vi: Xóa 1 kiểu dáng ảnh.

en: Revert style
vi: Phục hồi kiểu dáng ảnh

en: Revert an image style.
vi: Phục hồi 1 kiểu dáng ảnh.

en: Edit image effect
vi: Sửa hiệu ứng ảnh

en: Delete image effect
vi: Xóa hiệu ứng ảnh

en: Add image effect
vi: Thêm hiệu ứng ảnh

en: Add a new effect to a style.
vi: Thêm 1 hiệu ứng mới cho kiểu dáng ảnh.

en: Provides image manipulation tools.
vi: Cung cấp các công cụ xử lý ảnh.

en: Use the <em>Custom language</em> section below if your desired language does not appear in this list.
vi: Nếu ngôn ngữ bạn muốn dùng không có trong danh sách này, hãy vào phần <em>Ngôn ngữ tự chọn</em> bên dưới đây.

en: Path prefix language code
vi: Mã ngôn ngữ dùng làm đường dẫn

en: Language code or other custom text to use as a path prefix for URL language detection, if your <em>Detection and selection</em> settings use URL path prefixes. For the default language, this value may be left blank. <strong>Modifying this value may break existing URLs. Use with caution in a production environment.</strong> Example: Specifying "deutsch" as the path prefix code for German results in URLs like "example.com/deutsch/contact".
vi: Mã ngôn ngữ hoặc văn bản tùy chọn để dùng làm phần đầu của đường dẫn khi thực hiện phát hiện ngôn ngữ theo URL, theo thiết lập trong <em>Phát hiện và chọn</em>. Ngôn ngữ mặc định có giá trị này là rỗng. <strong>Sửa giá trị này có thể làm hỏng các đường dẫn URL hiện có. Kiểm tra kỹ trên hệ thống thật.</strong>. Ví dụ: Nhập "deutsch" làm phần đầu đường dẫn cho nội dung tiếng Đức, thì trang "example.com/deutsch/contact" sẽ được hiển thị bằng tiếng Đức.

en: Detection method
vi: Phương thức phát hiện

en: Part of the URL that determines language
vi: Một phần của URL dùng để xác định ngôn ngữ

en: <em>Path prefix</em>: URLs like http://example.com/de/contact set language to German (de). <em>Domain</em>: URLs like http://de.example.com/contact set the language to German. <strong>Warning: Changing this setting may break incoming URLs. Use with caution on a production site.</strong>
vi: <em>Phần đầu đường dẫn</em>: Các URL như http://example.com/de/contact sẽ được quy về tiếng Đức (mã ngôn ngữ de). <em>Tên miền</em>: URL như http://de.example.com/contact sẽ được quy về tiếng Đức. <strong>Cảnh báo: Thay đổi thiết lập này có thể làm các URL bị lỗi. Kiểm tra kỹ lại trên site đang chạy.</strong>

en: Request/session parameter
vi: Tham số gửi lên

en: Name of the request/session parameter used to determine the desired language.
vi: Tên của tham số được dùng để thay đổi ngôn ngữ.

en: Filter translatable strings
vi: Lọc trong các chuỗi có thể dịch

en: Date type
vi: Kiểu ngày tháng

en: Are you sure you want to reset the date formats for %language to the global defaults?
vi: Bạn có muốn thiết lập lại định dạng ngày tháng cho ngôn ngữ %language về định dạng toàn cục không?

en: Resetting will remove all localized date formats for this language. This action cannot be undone.
vi: Thiết lập lại định dạng ngôn ngữ sẽ xóa tất cả các định dạng được quy định theo ngôn ngữ. Thao tác này không thể phục hồi.

en: The Locale module allows your Drupal site to be presented in languages other than the default English, and to be multilingual. The Locale module works by maintaining a database of translations, and examining text as it is about to be displayed. When a translation of the text is available in the language to be displayed, the translation is displayed rather than the original text. When a translation is unavailable, the original text is displayed, and then stored for review by a translator. For more information, see the online handbook entry for <a href="@locale">Locale module</a>.
vi: Module Bản địa cho phép site Drupal hiển thị các ngôn ngữ khác bên cạnh tiếng Anh. Module này cung cấp một CSDL các bản dịch, để kiểm tra và thay thế các văn bản được hiển thị lên bằng bản dịch tương ứng. Khi 1 đoạn văn đã được dịch sang ngôn ngữ khác, bản dịch sẽ được hiển thị lên. Nếu không có bản dịch, chuỗi gốc sẽ được lưu lại vào CSDL để chờ dịch. Để có thêm thông tin, xin tham khảo <a href="@locale">Trợ giúp trực tuyến</a>.

en: Translating interface text
vi: Dịch giao diện

en: Translations of text in the Drupal interface may be provided by:
vi: Các bản dịch trên giao diện của Drupal có thể được cung cấp bởi:

en: Translating within your site, using the Locale module's integrated <a href='@translate'>translation interface</a>.
vi: Dịch trực tiếp thông qua <a href='@translate'>giao diện dịch</a> mà module Bản địa cung cấp.

en: Importing files from a set of existing translations, known as a translation package. A translation package enables the display of a specific version of Drupal in a specific language, and contains files in the Gettext Portable Object (<em>.po</em>) format. Although not all languages are available for every version of Drupal, translation packages for many languages are available for download from the <a href="@translations">Drupal translations page</a>.
vi: Nhập các tệp từ 1 bản dịch đã có, hay 1 gói dịch. Một gói dịch thường chỉ áp dụng cho 1 phiên bản Drupal nhất định, và chứa các tệp Gettext Portable Object (<em>.po</em>). Các bản dịch hiện được tập trung lại trên <a href="@translations">trang dịch Drupal</a>.

en: If an existing translation package does not meet your needs, the Gettext Portable Object (<em>.po</em>) files within a package may be modified, or new <em>.po</em> files may be created, using a desktop Gettext editor. The Locale module's <a href='@import'>import</a> feature allows the translated strings from a new or modified <em>.po</em> file to be added to your site. The Locale module's <a href='@export'>export</a> feature generates files from your site's translated strings, that can either be shared with others or edited offline by a Gettext translation editor.
vi: Nếu một gói dịch đã có không đáp ứng được nhu cầu của mình, bạn có thể sửa đổi hoặc soạn thảo các tệp Gettext Portable Object (<em>.po</em>) bằng chương trình soạn thảo Gettext phù hợp. Module Bản địa cung cấp tính năng <a href='@import'>nhập</a> các bản dịch từ tệp tin <em>.po</em>, cũng như <a href='@export'>xuất</a> các chuỗi chưa dịch dưới dạng tệp <em>.po</em>.

en: Configuring a multilingual site
vi: Cấu hình site đa ngôn ngữ

en: Language negotiation allows your site to automatically change language based on the domain or path used for each request. Users may (optionally) select their preferred language on their <em>My account</em> page, and your site can be configured to honor a web browser's preferred language settings. Site content can be translated using the <a href='@content-help'>Content translation module</a>.
vi: Việc phát hiện ngôn ngữ cho phép site tự động thay đổi ngôn ngữ dựa vào tên miền hoặc đường dẫn của yêu cầu mà người dùng gửi lên. Người dùng (có thể) chọn ngôn ngữ của riêng mình trên trang <em>Tài khoản</em>, còn site cũng có thể chọn ngôn ngữ theo thiết lập trình duyệt của người xem. Để dịch nội dung, ta dùng <a href='@content-help'>module Dịch nội dung</a>.

en: With multiple languages enabled, interface text can be translated, registered users may select their preferred language, and authors can assign a specific language to content. <a href="@translations">Download contributed translations</a> from Drupal.org.
vi: Nếu có nhiều ngôn ngữ được bật, hệ thống sẽ cho phép dịch giao diện, cho phép người dùng chọn ngôn ngữ của họ, và tác giả sẽ phải gán ngôn ngữ cho nội dung đang soạn. <a href="@translations">Tải các bản dịch được đóng góp</a> từ Drupal.org.

en: Add a language to be supported by your site. If your desired language is not available in the <em>Language name</em> drop-down, click <em>Custom language</em> and provide a language code and other details manually. When providing a language code manually, be sure to enter a standardized language code, since this code may be used by browsers to determine an appropriate display language.
vi: Thêm 1 ngôn ngữ mới vào site. Nếu ngôn ngữ muốn thêm không có trong danh sách <em>Tên ngôn ngữ</em>, hãy chọn <em>Ngôn ngữ tự chọn</em> và nhập các thông tin về ngôn ngữ muốn dùng. Khi khai báo ngôn ngữ tự chọn, hãy nhập mã ngôn ngữ chuẩn, vì mã này sẽ được gửi cho trình duyệt để trình bày trang trong ngôn ngữ đó.

en: Determine the language from a request/session parameter. Example: "http://example.com?language=de" sets language to German based on the use of "de" within the "language" parameter.
vi: Xác định ngôn ngữ từ tham số gửi lên từ yêu cầu hoặc phiên làm việc hiện thời. Ví dụ:"http://example.com?language=de" đặt ngôn ngữ hiện thời thành tiếng Đức nếu cấu hình tên tham số là "language".

en: See the <a href="@languages">Languages page</a> for more information on adding support for additional languages.
vi: Xem <a href="@languages">Trang ngôn ngữ</a> để biết thêm thông tin về việc bổ sung thêm ngôn ngữ khác cho site.

en: This page imports the translated strings contained in an individual Gettext Portable Object (<em>.po</em>) file. Normally distributed as part of a translation package (each translation package may contain several <em>.po</em> files), a <em>.po</em> file may need to be imported after offline editing in a Gettext translation editor. Importing an individual <em>.po</em> file may be a lengthy process.
vi: Trang này nhập các chuỗi có trong một tệp tin Gettext Portable Object (<em>.po</em>). Một tệp <em>.po</em> thường đi kèm với một bản dịch (một bản dịch có thể có một hoặc nhiều tệp <em>.po</em>), và thường phải hiệu đính lại trước khi nhập. Việc nhập tệp <em>.po</em> có thể mất khá nhiều thời gian.

en: This page allows a translator to search for specific translated and untranslated strings, and is used when creating or editing translations. (Note: For translation tasks involving many strings, it may be more convenient to <a href="@export">export</a> strings for offline editing in a desktop Gettext translation editor.) Searches may be limited to strings found within a specific text group or in a specific language.
vi: Quản trị viên có thể tìm một bản dịch và các chuỗi chưa dịch trên trang này, sau đó bổ sung hoặc cập nhật bản dịch nếu cần. (Lưu ý: nếu muốn dịch đồng thời nhiều chuỗi, ta có thể <a href="@export">xuất</a> các chuỗi ra và dịch bằng phần mềm dịch Gettext trên máy mình). Có thể giới hạn phạm vi tìm kiếm các chuỗi theo nhóm bản dịch hoặc ngôn ngữ đích.

en: Administer languages
vi: Quản trị ngôn ngữ

en: Translate interface texts
vi: Dịch giao diện

en: Order of language detection methods for content. If a version of content is available in the detected language, it will be displayed.
vi: Trình tự tiến hành xác định ngôn ngữ. Nội dung thuộc ngôn ngữ đã phát hiện sẽ được hiển thị.

en: Order of language detection methods for user interface text. If a translation of user interface text is available in the detected language, it will be displayed.
vi: Trình tự phát hiện ngôn ngữ cho văn bản trên giao diện. Bản dịch thuộc ngôn ngữ đã phát hiện sẽ được hiển thị lên.

en: Determine the language from the URL (Path prefix or domain).
vi: Xác định ngôn ngữ theo URL (Phần đầu đường dẫn hoặc tên miền).

en: Determine the language from a request/session parameter.
vi: Xác định ngôn ngữ dựa vào tham số yêu cầu hoặc phiên làm việc.

en: Follow the user's language preference.
vi: Chọn ngôn ngữ theo thiết lập tài khoản của người dùng.

en: Determine the language from the browser's language settings.
vi: Xác định ngôn ngữ dựa vào thiết lập của trình duyệt.

en: Language switcher (@type)
vi: Chuyển đổi ngôn ngữ (@type)

en: Detection and selection
vi: Phát hiện và chọn

en: URL language detection configuration
vi: Cấu hình phát hiện ngôn ngữ qua đường dẫn URL

en: Session language detection configuration
vi: Cấu hình phát hiện ngôn ngữ theo phiên làm việc

en: Localize
vi: Bản địa

en: Localize date formats
vi: Bản địa hóa các định dạng ngày giờ

en: Reset date formats
vi: Thiết lập lại định dạng ngày giờ

en: Reset localized date formats to global defaults
vi: Thiết lập lại định dạng ngày giờ bản địa thành mặc định cho toàn cục

[ctx: Long month name]
en: January
vi: Tháng 1

[ctx: Long month name]
en: February
vi: Tháng 2

[ctx: Long month name]
en: March
vi: Tháng 3

[ctx: Long month name]
en: April
vi: Tháng 4

[ctx: Long month name]
en: May
vi: Tháng 5

[ctx: Long month name]
en: June
vi: Tháng 6

[ctx: Long month name]
en: July
vi: Tháng 7

[ctx: Long month name]
en: August
vi: Tháng 8

[ctx: Long month name]
en: September
vi: Tháng 9

[ctx: Long month name]
en: October
vi: Tháng 10

[ctx: Long month name]
en: November
vi: Tháng 11

[ctx: Long month name]
en: December
vi: Tháng 12

en: add link
vi: thêm liên kết

en: There are no menu links yet. <a href="@link">Add link</a>.
vi: Không có liên kết nào trên trình đơn này. <a href="@link">Tạo liên kết</a>.

en: The text to be used for this link in the menu.
vi: Văn bản sẽ dùng để hiển thị liên kết này trên trình đơn.

en: The path for this menu link. This can be an internal Drupal path such as %add-node or an external URL such as %drupal. Enter %front to link to the front page.
vi: Đường dẫn cho liên kết trên trình đơn. Bạn có thể nhập dạng đường dẫn nội tại của Drupal, như %add-node hoặc một địa chỉ URL đầy đủ, như %drupal. Nhập %front để trỏ tới trang chủ.

en: Menu links that are not enabled will not be listed in any menu.
vi: Các liên kết bị tắt sẽ không được hiển thị trên các trình đơn.

en: Show as expanded
vi: Trình bày Mở rộng

en: If selected and this menu link has children, the menu will always appear expanded.
vi: Nếu được chọn và liên kết này có chứa các liên kết khác bên dưới, trình đơn sẽ hiển thị dưới dạng mở rộng.

en: Parent link
vi: Liên kết cấp cha

en: The maximum depth for a link and all its children is fixed at !maxdepth. Some menu links may not be available as parents if selecting them would exceed this limit.
vi: Số lượng tối đa đối với 1 liên kết và các liên kết cấp dưới đã được chỉ định là !maxdepth. Một số liên kết sẽ không thể dùng làm liên kết cấp cha nếu nó đã có quá nhiều liên kết cấp con.

en: Optional. In the menu, the heavier links will sink and the lighter links will be positioned nearer the top.
vi: Tùy chọn. Trong trình đơn, các liên kết có thứ tự lớn hơn sẽ bị đẩy xuống dưới, và thứ tự nhỏ hơn sẽ được đưa lên trên đầu.

en: Are you sure you want to delete the custom menu link %item?
vi: Bạn có chắc chắn là muốn xóa liên kết tự chọn %item khỏi trình đơn chứ?

en: The menu link %title has been deleted.
vi: Liên kết %title đã được xóa khỏi trình đơn.

en: Are you sure you want to reset the link %item to its default values?
vi: Bạn có chắc là muốn thiết lập lại liên kết %item về giá trị mặc định chứ?

en: The menu link was reset to its default settings.
vi: Liên kết đã được thiết lập lại về giá trị mặc định.

en: No Main links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn chính

en: Source for the Main links
vi: Nguồn cho trình đơn chính

en: Select what should be displayed as the Main links (typically at the top of the page).
vi: Chọn các liên kết cần hiển thị trên Trình đơn chính (thường nằm ở phần đầu trang).

en: No Secondary links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn phụ

en: Source for the Secondary links
vi: Nguồn cho trình đơn phụ

en: Select the source for the Secondary links. An advanced option allows you to use the same source for both Main links (currently %main) and Secondary links: if your source menu has two levels of hierarchy, the top level menu links will appear in the Main links, and the children of the active link will appear in the Secondary links.
vi: Chọn nguồn cho liên kết trên trình đơn phụ. Một tùy chọn cao cấp cho phép bạn sử dụng cùng một nguồn cho cả Trình đơn chính (hiện tại đang là %main) và Trình đơn phụ: nếu trình đơn nguồn có hai cấp, cấp trên cùng sẽ được dùng cho Trình đơn chính, và cấp dưới sẽ được dùng cho Trình đơn phụ.

en: Deleted custom menu %title and all its menu links.
vi: Xóa trình đơn tự tạo %title và tất cả các liên kết trong đó.

en: Deleted menu link %title.
vi: Đã xóa liên kết %title khỏi trình đơn.

en: <strong>Warning:</strong> There is currently 1 menu link in %title. It will be deleted (system-defined items will be reset). | <strong>Warning:</strong> There are currently @count menu links in %title. They will be deleted (system-defined links will be reset).
vi[0]: <strong>Cảnh báo:</strong> Có 1 liên kết trong trình đơn %title. Thao tác này sẽ xóa bỏ liên kết này (hoặc thiết lập lại, nếu như đây là liên kết hệ thống).

en: Managing menus
vi: Quản lý trình đơn

en: Users with the <em>Administer menus and menu items</em> permission can add, edit and delete custom menus on the <a href="@menu">Menus administration page</a>. Custom menus can be special site menus, menus of external links, or any combination of internal and external links. You may create an unlimited number of additional menus, each of which will automatically have an associated block. By selecting <em>list links</em>, you can add, edit, or delete links for a given menu. The links listing page provides a drag-and-drop interface for controlling the order of links, and creating a hierarchy within the menu.
vi: Những ai có quyền <em>Quản trị trình đơn và các liên kết trình đơn</em> có thể tạo mới, sửa hoặc xóa các trình đơn do người dùng tạo thông qua trang <a href="@menu">Quản trị trình đơn</a>. Các trình đơn do người dùng tạo có thể là các trình đơn đặc biệt, các trình đơn trỏ tới các trang khác, hoặc kết hợp giữa các trang nội bộ và các trang bên ngoài. Bạn có thể tạo bao nhiêu trình đơn cũng được. Mỗi trình đơn sẽ tương ứng với một khối, cho phép sắp xếp vào giao diện của hệ thống. Chọn <em>Liệt kê liên kết</em>, ta có thể tạo, sửa hoặc xóa các liên kết trên một trình đơn. Trang liệt kê liên kết cũng có giao diện kéo-thả để người dùng điều khiển thứ tự sắp xếp và cấu trúc của trình đơn.

en: Displaying menus
vi: Hiện trình đơn

en: After you have created a menu, you must enable and position the associated block on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>.
vi: Sau khi đã tạo một trình đơn, bạn phải bật và sắp xếp khối tương ứng với nó trên trang <a href="@blocks">Quản lý khối</a>.

en: You can enable the newly-created block for this menu on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>.
vi: Bạn có thể bật khối vừa mới tạo cho trình đơn này từ trang <a href="@blocks">Quản lý khối</a>.

en: Each menu has a corresponding block that is managed on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>.
vi: Mỗi trình đơn đều có một khối tương ứng, có thể được quản lý ở trang <a href="@blocks">Quản lý khối</a>.

en: Administer menus and menu items
vi: Quản lý các trình đơn và liên kết trên trình đơn.

en: Provide a menu link
vi: Cung cấp một liên kết trên trình đơn

en: Menu links with smaller weights are displayed before links with larger weights.
vi: Các liên kết có thứ tự lớn sẽ nằm bên dưới các liên kết có thứ tự nhỏ hơn.

en: Available menus
vi: Trình đơn hiện có

en: The menus available to place links in for this content type.
vi: Các trình đơn cho phép kiểu nội dung này sử dụng.

en: Default parent item
vi: Cấp cha mặc định

en: Choose the menu item to be the default parent for a new link in the content authoring form.
vi: Chọn các liên kết dùng làm cấp cha cho liên kết mới sẽ tạo ra trong mẫu soạn thảo nội dung.

en: Add new menus to your site, edit existing menus, and rename and reorganize menu links.
vi: Thêm mới, chỉnh sửa các trình đơn của website, hoặc đổi tên, sắp xếp lại các liên kết trong một trình đơn.

en: Parent menu items
vi: Các liên kết cha

en: Edit menu link
vi: Sửa liên kết trên trình đơn

en: Reset menu link
vi: Thiết lập lại liên kết trên trình đơn

en: Delete menu link
vi: Xóa liên kết trên trình đơn

en: The <em>Navigation</em> menu contains links intended for site visitors. Links are added to the <em>Navigation</em> menu automatically by some modules.
vi: <em>Menu điều hướng</em> có chứa các liên kết dành cho khách truy cập trang web. Các liên kết được thêm vào <em>Menu điều hướng</em> tự động bởi một số mô-đun.

en: manage display
vi: quản lý hiển thị

en: No content types available. <a href="@link">Add content type</a>.
vi: Chưa có kiểu nội dung nào được khai báo. <a href="@link">Tạo kiểu nội dung</a>.

en: The human-readable name of this content type. This text will be displayed as part of the list on the <em>Add new content</em> page. It is recommended that this name begin with a capital letter and contain only letters, numbers, and spaces. This name must be unique.
vi: Tên dành cho người dùng của kiểu nội dung này. Văn bản này sẽ được hiển thị trong danh sách ở trang <em>Thêm nội dung</em>. Tên này nên bắt đầu bằng chữ hoa, và chỉ bao gồm chữ cái, số, và dấu cách. Tên này phải là duy nhất.

en: Describe this content type. The text will be displayed on the <em>Add new content</em> page.
vi: Mô tả kiểu nội dugn này. Văn bản này sẽ được hiển thị trong trang <em>Thêm nội dung</em>.

en: Preview before submitting
vi: Xem lại trước khi đăng

en: This text will be displayed at the top of the page when creating or editing content of this type.
vi: Văn bản này sẽ được trình bày ở đầu trang soạn thảo nội dung, khi tạo mới hoặc sửa nội dung thuộc kiểu này.

en: Users with the <em>Administer content</em> permission will be able to override these options.
vi: Người dùng với phân quyền <em>Quản lý nội dung</em> sẽ có thể ghi đè lên các tùy chọn này.

en: Display author and date information.
vi: Hiển thị thông tin tác giả và thời gian.

en: Author username and publish date will be displayed.
vi: Tên tác giả và ngày phát hành sẽ được hiển thị.

en: Invalid machine-readable name. Enter a name other than %invalid.
vi: Tên máy không hợp lệ. Xin nhập một tên khác %invalid.

en: Publish selected content
vi: Xuất bản nội dung được chọn

en: Unpublish selected content
vi: Thu hồi nội dung đã chọn

en: Promote selected content to front page
vi: Đưa các nội dung được chọn lên trang chủ

en: Demote selected content from front page
vi: Gỡ các nội dung được chọn khỏi trang chủ

en: Make selected content sticky
vi: Đính nội dung đã chọn

en: Make selected content not sticky
vi: Bỏ dính các nội dung được chọn

en: Delete selected content
vi: Xóa nội dung được chọn

en: Deleted @count posts.
vi: Đã xóa @coun bài viết.

en: Are you sure you want to delete this item? | Are you sure you want to delete these items?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xoá mục này không?

en: <em>Edit @type</em> @title
vi: <em>Chỉnh sửa @type</em> @title

en: You have not created any content types yet. Go to the <a href="@create-content">content type creation page</a> to add a new content type.
vi: Bạn chưa tạo ra bất kỳ một kiểu nội dung nào. Đến trang <a href="@create-content">tạo một kiểu nội dung mới</a> để thêm vào một kiểu nội dung.

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Provide an explanation of the changes you are making. This will help other authors understand your motivations.
vi: Mô tả một lời giải thích của những thay đổi bạn đang làm.Điều này sẽ giúp các tác giả khác hiểu mục đích của bạn.

en: Tokens related to individual content items, or "nodes".
vi: Các từ đại diện liên quan tới các mẩu nội dung, hoặc "nút".

en: The unique ID of the content item, or "node".
vi: Mã duy nhất cho nội dung này, hoặc "nút".

en: The main body text of the node.
vi: Phần văn bản chính của nội dung.

en: The summary of the node's main body text.
vi: Văn bản tóm tắt cho phần thân bài.

en: The content access permissions need to be rebuilt. <a href="@node_access_rebuild">Rebuild permissions</a>.
vi: Phân quyền truy cập nội dung cần được tạo lại. <a href="@node_access_rebuild">Tạo lại phân quyền</a>.

en: The Node module manages the creation, editing, deletion, settings, and display of the main site content. Content items managed by the Node module are typically displayed as pages on your site, and include a title, some meta-data (author, creation time, content type, etc.), and optional fields containing text or other data (fields are managed by the <a href="@field">Field module</a>). For more information, see the online handbook entry for <a href="@node">Node module</a>.
vi: Module Nút quản lý việc tạo, sửa, xóa, thiết lập, và trình bày các nội dung chính trên trang web. Nội dung quản lý bởi các module Nút thường được hiển thị như các trang trên trang web của bạn, và bao gồm một tiêu đề, một số dữ liệu meta (tác giả, thời gian tạo, loại nội dung, vv), và các trường tùy chọn có chứa văn bản hoặc dữ liệu khác (được quản lý thông qua <a href="@field">mô-đun trường</a>). Để biết thêm thông tin, hãy xem mục <a href="@node">hướng dẫn cho mô-đun này</a>.

en: Creating content
vi: Thêm nội dung

en: When new content is created, the Node module records basic information about the content, including the author, date of creation, and the <a href="@content-type">Content type</a>. It also manages the <em>publishing options</em>, which define whether or not the content is published, promoted to the front page of the site, and/or sticky at the top of content lists. Default settings can be configured for each <a href="@content-type">type of content</a> on your site.
vi: Khi nội dung mới được tạo, mô-đun Nút sẽ lưu các thông tin cơ bản về nội dung này, bao gồm tác giả, ngày tạo và <a href="@content-type">Kiểu nội dung</a>. Nó cũng quản lý <em>Tùy chọn xuất bản</em>, để thiết lập trạng thái xuất bản, đưa lên trang chủ hay đưa lên đầu danh sách nội dung. Thiết lập mặc định cho phần này được cấu hình riêng cho từng <a href="@content-type">kiểu nội dung</a> trên hệ thống.

en: Creating custom content types
vi: Tạo các kiểu nội dung tự chọn

en: The Node module gives users with the <em>Administer content types</em> permission the ability to <a href="@content-new">create new content types</a> in addition to the default ones already configured. Creating custom content types allows you the flexibility to add <a href="@field">fields</a> and configure default settings that suit the differing needs of various site content.
vi: Mô-đun Nút cung cấp cho người dùng với quyền <em>Quản lý kiểu nội dung</em> công cụ để <a href="@content-new">tạo kiểu nội dung mới</a> bên cạnh các kiểu nội dung được định nghĩa sẵn. Tính năng tạo các kiểu nội dung tự chọn kết hợp với việc gán thêm các <a href="@field">trường nội dung</a> và thiết lập các cấu hình mặc định cho phép trình bày nhiều loại nội dung khác nhau, tăng tính linh hoạt của hệ thống.

en: Administering content
vi: Quản trị nội dung

en: The <a href="@content">Content administration page</a> allows you to review and bulk manage your site content.
vi: Trang <a href="@content">Quản trị nội dung</a> cho phép bạn xem trang tổng hợp nội dung và thực hiện các thao tác trên nhiều nội dung cùng một lúc.

en: Creating revisions
vi: Đang tạo các phiên bản

en: The Node module also enables you to create multiple versions of any content, and revert to older versions using the <em>Revision information</em> settings.
vi: Mô-đun Nút cũng cho phép bạn tạo các phiên bản nội dung, để quay trở về phiên bản trước thông qua thiết lập <em>Thông tin phiên bản</em>.

en: User permissions
vi: Quyền của người dùng

en: The Node module makes a number of permissions available for each content type, which can be set by role on the <a href="@permissions">permissions page</a>.
vi: Mỗi kiểu nội dung lại có các quyền khác nhau, cho phép gán vào các vai trò trên hệ thống thông qua trang <a href="@permissions">Phân quyền</a>.

en: Individual content types can have different fields, behaviors, and permissions assigned to them.
vi: Mỗi kiểu nội dung lại có các trường, cách hành xử và phân quyền khác nhau.

en: Content items can be displayed using different view modes: Teaser, Full content, Print, RSS, etc. <em>Teaser</em> is a short format that is typically used in lists of multiple content items. <em>Full content</em> is typically used when the content is displayed on its own page.
vi: Các nội dung có thể được trình bày dưới nhiều hình thức: Bản tóm tắt, Bản đầy đủ, Bản in, RSS, v.v.. <em>Bản tóm tắm</em> thường được dùng trong các trang danh sách. <em>Bản đầy đủ</em> thường được dùng khi nội dung được trình bày trên toàn bộ trang.

en: Here, you can define which fields are shown and hidden when %type content is displayed in each view mode, and define how the fields are displayed in each view mode.
vi: Trang này cho phép bạn chọn các trường sẽ hiển thị hoặc bị ẩn đi khi nội dung thuộc kiểu %type được trình bày cho từng chế độ hiển thị khác nhau.

en: Revisions allow you to track differences between multiple versions of your content, and revert back to older versions.
vi: Các phiên bản cho phép ta theo dõi những thay đổi diễn ra khi sửa đổi một nội dung, và quay về phiên bản cũ nếu cần thiết.

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Search result
vi: Kết quả tìm kiếm

en: The content on this page has either been modified by another user, or you have already submitted modifications using this form. As a result, your changes cannot be saved.
vi: Nội dung trên trang này đã bị người dùng khác sửa lại, hoặc bạn đã nhấn nút Lưu từ form này. Do vậy, các thay đổi lần này sẽ không được ghi lại.

en: Administer content types
vi: Quản trị kiểu nội dung

en: Warning: Give to trusted roles only; this permission has security implications.
vi: Cảnh báo: Chỉ cấp quyền này cho các vai trò đáng tin; quyền này ảnh hưởng lớn tới sự bảo mật của hệ thống.

en: View published content
vi: Xem nội dung đã công bố

en: Access the content overview page
vi: Truy cập trang tổng hợp nội dung

en: Bypass content access control
vi: Bỏ qua bước kiểm tra quyền truy cập nội dung

en: View content revisions
vi: Xem danh sách phiên bản

en: Revert content revisions
vi: Quay lại phiên bản trước

en: Delete content revisions
vi: Xóa phiên bản

en: View own unpublished content
vi: Xem nội dung chưa công bố của mình

en: Content is sticky at top of lists
vi: Nội dung đã được đưa lên đầu các danh sách.

en: Content is promoted to the front page
vi: Nội dung đã được đưa lên trang chủ.

en: Recent content
vi: Nội dung mới

en: Number of recent content items to display
vi: Số nội dung mới cần hiển thị trong danh sách

en: Show block for specific content types
vi: Hiện khối này cho các kiểu nội dung được chọn

en: Show this block only on pages that display content of the given type(s). If you select no types, there will be no type-specific limitation.
vi: Hiện khối này chỉ trên những trang hiển thị nội dung thuộc kiểu được chọn. Nếu không chọn kiểu nào, hệ thống sẽ hiển thị khối này đối với mọi kiểu nội dung.

en: Welcome to @site-name
vi: Chào mừng đến với @site-name

en: No front page content has been created yet.
vi: Không có nội dung nào được đưa lên trang chủ.

en: Unpublish content
vi: Không xuất bản nội dung

en: Make content sticky
vi: Stick nội dung lên

en: Make content unsticky
vi: Unstick nội dung

en: Promote content to front page
vi: Đưa nội dung ra trang chủ

en: Remove content from front page
vi: Gỡ bỏ nội dung khỏi trang chính

en: Change the author of content
vi: Thay đổi tác giả nội dung

en: Save content
vi: Lưu nội dung

en: Unpublish content containing keyword(s)
vi: Không công bố các nội dung chứa các từ khóa

en: The content will be unpublished if it contains any of the phrases above. Use a case-sensitive, comma-separated list of phrases. Example: funny, bungee jumping, "Company, Inc."
vi: Nội dung sẽ bị thu hồi nếu nó chứa bất kì cụm từ nào ở trên. Sử dụng trường hợp nhạy cảm, ngăn cách các cụm từ bằng dấu phẩy. Ví dụ: funny, bungee jumping, "Company, Inc."

en: If the site is experiencing problems with permissions to content, you may have to rebuild the permissions cache. Rebuilding will remove all privileges to content and replace them with permissions based on the current modules and settings. Rebuilding may take some time if there is a lot of content or complex permission settings. After rebuilding has completed, content will automatically use the new permissions.
vi: Nếu site gặp vấn đề về quyền truy cập các nội dung, quản trị viên phải tiến hành tái tạo lại bộ nhớ đệm cho thông tin phân quyền. Việc này sẽ xóa tất cả các quyền truy cập nội dung rồi tạo lại dựa trên thiết lập hiện thời. Do vậy, thao tác này sẽ ngốn nhiều thời gian nếu có nhiều nội dung hoặc thiết lập phân quyền phức tạp. Sau khi xây dựng lại bộ nhớ phân quyền, các nội dung sẽ tự động sử dụng phân quyền mới.

en: Node Access Permissions
vi: Phần quyền truy cập node

en: One permission in use | @count permissions in use
vi[0]: Đang dùng 1 quyền

en: Find and manage content.
vi: Tìm và quản lí nội dung.

en: Manage content types, including default status, front page promotion, comment settings, etc.
vi: Quản lí các kiểu nội dung, bao gồm trạng thái mặc định, đẩy nội dung lên trang chủ, thiết lập bình luận,...

en: Edit content type
vi: Sửa kiểu nội dung

en: Don't display post information
vi: Hiển thị thoại thông tin chữ

en: This site supports <a href="@openid-net">OpenID</a>, a secure way to log in to many websites using a single username and password. OpenID can reduce the necessity of managing many usernames and passwords for many websites.
vi: Trang web này hỗ trợ <a href="@openid-net">OpenID</a>, một phương thức an toàn để đăng nhập với tên người dùng và mật khẩu, giúp đơn giản hóa việc quản lý tài khoản đăng nhập cho người dùng trên nhiều trang web.

en: If you already have an OpenID, enter the URL to your OpenID server below (e.g. myusername.openidprovider.com). Next time you log in, you will be able to use this URL instead of a regular username and password. You can have multiple OpenID servers if you like; just keep adding them here.
vi: Nếu bạn đã có OpenID, hãy nhập URL máy chủ OpenID của bạn vào dưới đây (ví dụ myusername.openidprovider.com). Lần đăng nhập tới của bạn, hệ thống sẽ sử dụng URL này thay vì một tên người dùng và mật khẩu thông thường. Có thể khai báo nhiều máy chủ OpenID nếu muốn.

en: The OpenID module allows users to log in using the OpenID single sign on service. <a href="@openid-net">OpenID</a> is a secure method for logging into many websites with a single username and password. It does not require special software, and it does not share passwords with any site to which it is associated, including the site being logged into. The main benefit to users is that they can have a single password that they can use on many websites. This means they can easily update their single password from a centralized location, rather than having to change dozens of passwords individually. For more information, see the online handbook entry for <a href="@handbook">OpenID module</a>.
vi: Mô-đun OpenID cho phép người dùng đăng nhập dùng OpenID đăng nhập vào dịch vụ. <a href="@openid-net">OpenID</a> là một phương thức bảo mật cho việc đăng nhập vào nhiều trang web với một tài khoản và mật khẩu. Nó không yêu cầu phần mền đặc biệt, và nó không chia sẻ mật khẩu với bất kì site nào liên quan đến, bao gồm cả site đã đang đăng nhập. Lợi ích chính cho người dùng là họ có thể có một mật khẩu mà họ có thể sử dụng cho nhiều site. Điều này có nghĩa là chúng có thể dễ dàng cập nhật mật khẩu đơn của họ từ một địa điểm trung tâm, đỡ hơn việc phải thay đổi hàng tá các mật khẩu từng cái một. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay online tại <a href="@handbook">OpenID module</a>.

en: Logging in with OpenID
vi: Đăng nhập với OpenID

en: To log in using OpenID, a user must already have an OpenID account. Users can then create site accounts using their OpenID, assign one or more OpenIDs to an existing account, and log in using an OpenID. This lowers the barrier to registration, which helps increase the user base, and offers convenience and security to the users. Because OpenID cannot guarantee a user is legitimate, email verification is still necessary. When logging in, users are presented with the option of entering their OpenID URL, which will look like <em>myusername.openidprovider.com</em>. The site then communicates with the OpenID server, asking it to verify the identity of the user. If the user is logged into their OpenID server, the server communicates back to your site, verifying the user. If they are not logged in, the OpenID server will ask the user for their password. At no point does the site being logged into record the user's OpenID password.
vi: Để đăng nhập sử dụng OpenID, người dùng phải có một tài khoản OpenID. Người dùng có thể tạo site các tài khoản dùng OpenID của họ, gán một hay nhiều OpenID vào một tài khoản có sẵn, và đăng nhập bằng một OpenID. Việc này làm giảm rào cản đối với việc đăng kí, giúp tăng cơ sở người dùng, mang lại tiện lợi và bảo mật cho người dùng. Bởi vì OpenID không thể đảm bảo người dùng nào là hợp pháp, xác nhận email vẫn cần thiết. Khi đăng nhập, người dùng được hiển thị tùy chọn nhập URL OpenID của họ, như thế này <em>myusername.openidprovider.com</em>. Sau đó site liên hệ với máy chủ OpenID, yêu cầu xác nhận người dùng. Nếu người dùng đã đăng nhập vào mày chủ OpenID của họ, máy chủ liên lạc lại site của bạn, xác nhận người dùng. Nếu chúng không đăng nhập, máy chủ OpenID sẽ hỏi người dùng mật khẩu của họ. Vào thời điểm không có trang web được lưu vào hồ sơ mật khẩu của người dùng.

en: Once you have verified your e-mail address, you may log in via OpenID.
vi: Một khi bạn đã xác nhận địa chỉ e-mail của bạn, bạn có thể đăng nhập thông qua OpenID.

en: Sorry, that is not a valid OpenID. Ensure you have spelled your ID correctly.
vi: Xin lỗi, đó không phải là một OpenID hợp lệ. Chắc chắn rằng bạn đã nhập đúng ID của bạn.

en: Complete the registration by filling out the form below. If you already have an account, you can <a href="@login">log in</a> now and add your OpenID under "My account".
vi: Hoàn thành việc đăng ký bằng cách điền vào mẫu dưới đây. Nếu bạn đã có một tài khoản, bây giờ bạn có thể <a href="@login">Đăng nhập</a> và thêm OpenID vào dưới mục "Tài khoản của tôi".

en: Account registration using the information provided by your OpenID provider failed due to the reasons listed below. Complete the registration by filling out the form below. If you already have an account, you can <a href="@login">log in</a> now and add your OpenID under "My account".
vi: Việc đăng kí tài khoản dùng thông tin cung cấp bởi OpenID của bạn thất bại bởi các lí do sau. Hoàn tất việc đăng kí bằng cách điền vào các biểu mẫu sau. Nếu bạn đã có một tài khoản, bạn có thể <a href="@login">đăng nhập</a> bây giờ và thêm OpenID của bạn dưới "Tài khoản của tôi".

en: The Overlay module makes the administration pages on your site display in a JavaScript overlay of the page you were viewing when you clicked the administrative link, instead of replacing the page in your browser window. Use the close link on the overlay to return to the page you were viewing when you clicked the link. For more information, see the online handbook entry for <a href="@overlay">Overlay module</a>.
vi: Mô-đun Overlay tạo cho trang quản trị hiển thị trong một lớp phủ JavaScript đè lên trang mà bạn đã xem khi bạn bấm vào liên kết quản trị, thay vì thay thế các trang trong cửa sổ trình duyệt của bạn (tức là nó sẽ tạo thêm một trang ghi đè lên trang cũ). Sử dụng liên kết đóng lớp phủ để trở lại trang bạn đang xem lúc trước. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay hướng dẫn trực tuyến cho mục <a href="@overlay">Mô-đun Overlay</a>.

en: Access the administrative overlay
vi: Truy cập vào giao diện quản trị nổi

en: View administrative pages in the overlay.
vi: Xem các trang quản trị trên lớp phủ.

en: Displays the Drupal administration interface in an overlay.
vi: Hiển thi giao diện quản trị bằng lớp phủ.

en: @title dialog
vi: Hộp thoại @title

en: Specify the existing path you wish to alias. For example: node/28, forum/1, taxonomy/term/1.
vi: Ghi rõ dường dẫn bạn muốn thành bí danh. ví dụ: node/28, forum/1, taxonomy/term/1.

en: The Path module allows you to specify an alias, or custom URL, for any existing internal system path. Aliases should not be confused with URL redirects, which allow you to forward a changed or inactive URL to a new URL. In addition to making URLs more readable, aliases also help search engines index content more effectively. Multiple aliases may be used for a single internal system path. To automate the aliasing of paths, you can install the contributed module <a href="@pathauto">Pathauto</a>. For more information, see the online handbook entry for the <a href="@path">Path module</a>.
vi: Module Đường dẫn cho phép bạn chỉ định một bí danh, hoặc URL tuỳ chỉnh, cho bất kì đường dẫn nội bộ hiện tại. Bí danh không nên nhầm lẫn với chuyển hướng URL, cho phép bạn chuyển tiếp một URL thay đổi hoặc không hoạt động với một URL mới. Ngoài việc làm cho URL dễ đọc hơn, bí danh cũng giúp các động cơ tìm kiếm đánh chỉ mục hiệu quả hơn. Nhiều bí danh có thể được sử dụng cho một đường dẫn nội bộ duy nhất. Để tự động hoá việc tạo bí danh, bạn có thể cài đặt các mô-đun contrib như <a href="@pathauto">Pathauto</a> . Để biết thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@path">mô-đun Đường dẫn</a> .

en: Creating aliases
vi: Tạo bí danh

en: Users with sufficient <a href="@permissions">permissions</a> can create aliases under the <em>URL path settings</em> section when they create or edit content. Some examples of aliases are:
vi: Người dùng có đủ <a href="@permissions">quyền truy cập</a> có thể tạo ra các bí danh theo <em>đường dẫn URL của</em> phần <em>cài đặt</em> khi họ tạo ra hoặc chỉnh sửa nội dung. Một số ví dụ về các bí danh là:

en: <em>member/jane-smith</em> aliased to internal path <em>user/123</em>
vi: <em>member/smith-jane</em> là bí danh của <em>user/123</em>

en: <em>about-us/team</em> aliased to internal path <em>node/456</em>
vi: Đường dẫn ảo <em>gioi-thieu/ban-quan-tri</em> tham chiếu tới đường dẫn cục bộ <em>node/456</em>

en: Managing aliases
vi: Quản lý đường dẫn ảo

en: The Path module provides a way to search and view a <a href="@aliases">list of all aliases</a> that are in use on your website. Aliases can be added, edited and deleted through this list.
vi: Module Đường dẫn cung cấp một phương thức để tìm kiếm và xem <a href="@alias">danh sách các đường dẫn ảo</a> được sử dụng trong toàn bộ website. Từ danh sách này, người dùng có thể khai báo, sửa và xóa các đường dẫn ảo.

en: An alias defines a different name for an existing URL path - for example, the alias 'about' for the URL path 'node/1'. A URL path can have multiple aliases.
vi: Một đường dẫn ảo tham chiếu tới một đường dẫn URL khác tồn tại trên hệ thống - ví dụ, đường dẫn ảo 'gioi-thieu' sẽ trỏ tới đường dẫn URL 'node/1'. Mỗi đường dẫn URL có thể có nhiều đường dẫn ảo tham chiếu tới.

en: Administer URL aliases
vi: Quản lý các URL ảo

en: Create and edit URL aliases
vi: Tạo và sửa URL ảo

en: The alias is already in use.
vi: Đường dẫn ảo này đã được sử dụng rồi.

en: Optionally specify an alternative URL by which this term can be accessed. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
vi: Có thể chọn một địa chỉ URL khác bằng để truy cập vào từ vựng này. Nhập một đường dẫn tương đối, và không thêm dấu xuộc vào cuối đường dẫn.

en: Enabling execution of PHP in text fields
vi: Kích hoạt thực thi của PHP trong trường văn bản

en: The PHP filter module allows users with the proper permissions to include custom PHP code that will get executed when pages of your site are processed. While this is a powerful and flexible feature if used by a trusted user with PHP experience, it is a significant and dangerous security risk in the hands of a malicious or inexperienced user. Even a trusted user may accidentally compromise the site by entering malformed or incorrect PHP code. Only the most trusted users should be granted permission to use the PHP filter, and all PHP code added through the PHP filter should be carefully examined before use. <a href="@php-snippets">Example PHP snippets</a> can be found on Drupal.org.
vi: Mô-đun lọc PHP cho phép người dùng với quyền thích hợp để bao gồm PHP tùy chỉnh mà sẽ thực thi khi trang của site bạnđược chạy. Trong khi đây là tính năng mạnh mẽ và linh hoạt nếu được dùng bởi một người dùng tin cậy và có kinh nghiệm với PHP, thật là ý nghĩ và có nguy cở nguy hiểm bảo mật trong tay của người dùng hiểm độc hay không có kinh nghiệm. Ngay cả khi một người dùng tin cậy có thể gặp tai nạn site bởi việc nhập mã PHP sai. Chỉ hầu hết các người dùng tin cậy được cấp quyền để dùng bộ lọc PHP, và tất cả mã PHP thêm vào thông qua bộ lọc PHP nên cẩn thận kiểm tra trước khi dùng. <a href="@php-snippets">Example PHP snippets</a> có thể tìm thấy tại Drupal.org.

en: Use PHP for settings
vi: Sử dụng PHP cho các thiết đặt

en: <p>Add a custom block to your site, named "Welcome" . With its text format set to "PHP code" (or another format supporting PHP input), add the following in the Block body:</p>
    <pre>
    print t('Welcome visitor! Thank you for visiting.');
    </pre>
vi: <p>Thêm một khối tùy chỉnh vào trang web của bạn, với tên "Chào mừng". Và đặt định dạng nhập liệu cho nó là "mã PHP" (hoặc mọi định dạng khác có hỗ trợ PHP), thêm vào nội dung cho khối như dạng dưới đây:</p>
    
    <pre>
    print t('Chào mừng khách! Cảm ơn bạn đã ghé thăm.');
    </pre>

en: <p>To display the name of a registered user, use this instead:</p>
    <pre>
    global $user;
    if ($user->uid) {
      print t('Welcome @name! Thank you for visiting.', array('@name' => format_username($user)));
    }
    else {
      print t('Welcome visitor! Thank you for visiting.');
    }
    </pre>
vi: <p>Để hiển thị tên của một người dùng đã đăng ký, sử dụng điều này thay vì :</p>
    <pre> global $user;
    if ($user->uid) {
      print t('Chào mừng @name! Cảm ơn bạn đã ghé thăm.', array('@name' => $user->name));
    }
    else {
      print t('Chào mừng! Cảm ơn bạn đã ghé thăm.');
    }
    </pre>

en: The PHP module has been disabled. Any existing content that was using the PHP filter will now be visible in plain text. This might pose a security risk by exposing sensitive information, if any, used in the PHP code.
vi: Mô-đun PHP đã bị vô hiệu hóa. Bất kì nội dung hiện có nào sử dụng bộ lọc PHP bây giờ sẽ hiển thị bằng văn bản thuần. Điều này có thể là  một nguy cơ xấu về bảo mật bởi vì nó phơi bày thông tin nhạy cảm-nếu có, được sử dụng trong mã PHP.

en: The Poll module can be used to create simple surveys or questionnaires that display cumulative results. A poll is a good way to receive feedback from site users and community members. For more information, see the online handbook entry for the <a href="@poll">Poll module</a>.
vi: Mô-đun Poll có thể được dùng để tạo bản tham khảo ý kiến đơn giản hay bảng câu hỏi hiển thị kết quả tích lũy. Một cuộc bầu cử là cách tốt để nhận phản hồi từ người dùng và thành viên cộng đồng. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến tại <a href="@poll">Poll module</a>.

en: Creating a poll
vi: Tạo một cuộc bình chọn

en: Users can create a poll by clicking on Poll on the <a href="@add-content">Add new content</a> page, and entering the question being posed, the answer choices, and beginning vote counts for each choice. The status (closed or active) and duration (length of time the poll remains active for new votes) can also be specified.
vi: Người dùng có thể tạo một cuộc bầu cử bằng cacsg click vào Poll tại trang <a href="@add-content">Thêm nội dung mới</a>, và nhập vào câu hỏi đặt ra, các lựa chọn trả lời, và bắt đầu đếm phiếu cho mỗi lần chọn. Trạng thái (đóng hay kích hoạt) và thời gian (chiều dài của thời gian bỏ phiếu còn kích hoạt cho các bầu cử mới) cũng có thể được ghi ra.

en: Viewing polls
vi: Xem bỏ phiếu

en: You can visit the <a href="@poll">Polls</a> page to view all current polls, or alternately enable the <em>Most recent poll</em> block on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. To vote in or view the results of a specific poll, you can click on the poll itself.
vi: Bạn có thể thêm trang <a href="@poll">Polls</a> để xem tất cả phiếu bầu hiện tại, hay kích hoạt lần lượt khối <em>Các bầu cử gần đây nhất</em> tại <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. Để bầu chọn hay xem kết quả của một bầu cử, ban có thể click vào chính nó.

en: Vote on polls
vi: Bình chọn cho các cuộc thăm dò

en: Cancel and change own votes
vi: Hủy và đổi bình chọn của bạn

en: Your vote was cancelled.
vi: Bình chọn của bạn đã được hủy

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. The word <code>%value</code> will be substituted with the corresponding value. An example page title is "People whose favorite color is %value" . This is only applicable for a public field.
vi: Để kích hoạt duyệt trường này bằng giá trị, nhập một tiêu đề cho trang kết quả. Từ <code>%value</code> sẽ được thay thế bởi giá trị phù hợp. Một ví dụ "People mà màu ưa thích của họ là %value" . Việc này chỉ có thể áp dụng cho trường dùng chung.

en: To enable browsing this field by value, enter a title for the resulting page. An example page title is "People who are employed" . This is only applicable for a public field.
vi: Để kích hoạt tính năng truy cập trường dữ liệu này bằng giá trị, hãy nhập một tiêu đề cho trang kết quả. Một ví dụ cho tiêu đề của trang là "Những người được tuyển dụng". Điều này chỉ áp dụng cho một trường dữ liệu công khai.

en: The Profile module allows site administrators to define custom fields (such as country, full name, or age) for user profiles, which are then displayed in the <a href="@user">My Account</a> section. This permits users of a site to share more information about themselves, and can help community-based sites organize users around specific information. For more information, see the online handbook entry for <a href="@profile">Profile module</a>.
vi: Mô-đun Profile cho phép quản trị trang web xác định các trường dữ liệu tùy chỉnh (như là công việc, tên đầy đủ, hoặc tuổi...) cho hồ sơ người dùng. Và sẽ được hiển thị tại mục <a href="@user">Tài khoản của tôi</a>. Điều này cho phép người dùng có thể chia sẻ những thông tin về bản thân. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay hướng dẫn trực tuyến cho mục <a href="@profile">Mô-đun Profile</a>.

en: Adding fields to the default profile
vi: Thêm trường vào hồ sơ mặc định

en: To provide the ability for users to enter more information about themselves, the Profile module allows additional fields to be added to the default user profile. Examples of common additions would be <em>Location</em>, <em>Company</em>, <em>Age</em>, or <em>About me</em>.
vi: Để cung cấp tính năng cho phép người dùng nhập thêm vào thông tin về bản thân họ, mô-đun Profile cho phép bổ sung các trường dữ liệu vào hồ sơ mặc định của người dùng. Một vài ví dụ bổ sung phổ biến như: <em>Địa phương/Tỉnh thành</em>, <em>Công việc</em>, <em>Tuổi</em>...

en: User information pages
vi: Trang thông tin người dùng

en: The Profile module enables links to see further information about site users. You can view both a main <a href="@profile">User list page</a>, and more specified pages by clicking on linked fields in any profile. For example, the <a href="@profile-country">People who live in Canada</a> listing on Drupal.org displays all users who have entered <em>Canada</em> in the <em>Country</em> field on their user profile.
vi: Mô-đun Profile kích hoạt các liên kết để xem nhiều hơn thông tin về người sử dụng trang web. Bạn có thể xem trang <a href="@profile">Danh sách người dùng</a> và và chỉ định nhiều hơn nữa các trang bằng cách bấm vào các trường dữ liệu liên quan trong hồ sơ bất kỳ. Ví dụ: Danh sách <a href="@profile-country">Ai ở Canada</a> trên trang Drupal.Org hiện thị mọi người dùng đã nhập vào từ <em>Canada</em> trong trường dữ liệu <em>Quốc gia/Địa phương</em> trong hồ của họ.

en: Author information block
vi: Khối thông tin tác giả

en: The <em>Author information block</em> is a default block created by the Profile module that can be enabled on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. It shows visitors of your website information about the author of the page they are reading.
vi: <em>Khối thông tin tác giả</em> là một khối mặc định tạo bởi mô-đun Profile mà có thể kích hoạt <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. Nó cho khách viếng thăm thấy thông tin site của bạn về tác giả của trang họ đang đọc.

en: This page displays a list of the existing custom profile fields to be displayed on a user's <em>My account</em> page. To provide structure, similar or related fields may be placed inside a category. To add a new category (or edit an existing one), edit a profile field and provide a new category name.
vi: Trang này hiển thị một danh sách của các trường dữ liệu hồ sơ hiện có hiển thị tại trang <em>Tài khản của tôi</em> của mỗi người dùng. Để cung cấp cấu trúc, các trường dữ liệu tương tự hoặc có liên quan có thể được đặt bên trong một danh mục cụ thể. Để thêm một danh mục mới (hoặc chỉnh sửa một danh mục hiện có), chỉnh sửa một trường dữ liệu hồ sơ và cung cấp một tên cho danh mục mới.

en: Enriches your content with metadata to let other applications (e.g. search engines, aggregators) better understand its relationships and attributes.
vi: Thông tin bổ sung cho nội dung trên site, cho phép các ứng dụng khác (như các máy tìm kiếm, trình nhận tin) hiểu được cấu trúc thông tin, nhờ đó tăng hiệu quả tìm kiếm và phân tách dữ liệu.

en: The active search modules have been changed.
vi: Danh sách các module tìm kiếm đang hoạt động đã được thay đổi.

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Searched %type for %keys.
vi: Đã tìm kiếm trong %type các thông tin có chứa %keys

en: The Search module provides the ability to index and search for content by exact keywords, and for users by username or e-mail. For more information, see the online handbook entry for <a href="@search-module">Search module</a>.
vi: Module Tìm kiếm giúp đánh chỉ mục các nội dung có trên website và cung cấp tính năng tìm kiếm nội dung theo từ khóa, hoặc tìm kiếm thông tin về người dùng theo tên đăng nhập hoặc địa chỉ e-mail. Để biết thêm thông tin, xin tham khảo <a href="@search-module">hướng dẫn dành cho module này</a>.

en: Searching content and users
vi: Tìm kiếm nội dung và người dùng

en: Users with <em>Use search</em> permission can use the search block and <a href="@search">Search page</a>. Users with the <em>View published content</em> permission can search for content containing exact keywords. Users with the <em>View user profiles</em> permission can search for users containing the keyword anywhere in the user name, and users with the <em>Administer users</em> permission can search for users by email address. Additionally, users with <em>Use advanced search</em> permission can find content using more complex search methods and filtering by choosing the <em>Advanced search</em> option on the <a href="@search">Search page</a>.
vi: Những người dùng được cấp quyền <em>Tìm kiếm</em> có thể sử dụng biểu mẫu tìm kiếm và <a href="@search">trang tìm kiếm</a>.  Những người dùng có quyền <em>Xem các nội dung đã xuất bản</em> có thể nhập các từ khóa để tìm nội dung chứa từ khóa ấy. Người dùng có quyền <em>Xem hồ sơ người dùng</em> có thể tìm thông tin người dùng dựa trên tên người dùng. Còn những người có quyền <em>Quản lý người dùng</em> có thể tìm thông tin người dùng theo địa chỉ e-mail đăng ký trên hệ thống. Ngoài ra, nếu người dùng có quyền <em>Tìm kiếm nâng cao</em>, thì trên trang <a href="@search">Tìm kiếm</a>, họ sẽ có thêm các lựa chọn để thiết lập chế độ và phương thức tìm kiếm.

en: Indexing content with cron
vi: Đánh chỉ mục nội dung khi cron chạy

en: Configuring search settings
vi: Cấu hình các thiết lập tìm kiếm

en: Indexing behavior can be adjusted using the <a href="@searchsettings">Search settings page</a>. Users with <em>Administer search</em> permission can control settings such as the <em>Number of items to index per cron run</em>, <em>Indexing settings</em> (word length), <em>Active search modules</em>, and <em>Content ranking</em>, which lets you adjust the priority in which indexed content is returned in results.
vi: Việc tạo chỉ mục có thể được điều chỉnh thông qua trang <a href="@searchsettings">Thiết lập tìm kiếm</a>. Những người dùng với quyền <em>Quản trị tìm kiếm</em> có thể điều khiển các thiết lập như <em>Số mục cần tạo chỉ mục trong một lần chạy cron</em>, <em>Thiết lập tạo chỉ mục</em> (độ dài từ khóa), <em>Các module tìm kiếm đang dùng</em> và <em>Xếp hạng nội dung</em>, để điều chỉnh thứ tự hiển thị kết quả tìm kiếm.

en: The Search module includes a default <em>Search form</em> block, which can be enabled and configured on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. The block is available to users with the <em>Search content</em> permission.
vi: Module Tìm kiếm cũng cung cấp một <em>Biểu mẫu tìm kiếm</em>, cho phép kích hoạt và cấu hình thông qua trang <a href="@blocks">Quản lý khối</a>. Khối này sẽ được hiển thị cho người dùng có quyền <em>Tìm kiếm</em>.

en: Extending Search module
vi: Mở rộng chức năng tìm kiếm

en: By default, the Search module only supports exact keyword matching in content searches. You can modify this behavior by installing a language-specific stemming module for your language (such as <a href="http://drupal.org/project/porterstemmer">Porter Stemmer</a> for American English), which allows words such as walk, walking, and walked to be matched in the Search module. Another approach is to use a third-party search technology with stemming or partial word matching features built in, such as <a href="http://drupal.org/project/apachesolr">Apache Solr</a> or <a href="http://drupal.org/project/sphinx">Sphinx</a>. These and other <a href="@contrib-search">search-related contributed modules</a> can be downloaded by visiting Drupal.org.
vi: Theo mặc định, module Tìm kiếm chỉ tìm chính xác theo từ khóa. Để có thêm các lựa chọn tìm kiếm mở rộng, ta có thể cài đặt thêm các module tìm kiếm theo ngôn ngữ (như <a href="http://drupal.org/project/porterstemmer">Porter Stemmer</a> để tìm kiếm nội dung tiếng Anh-Mỹ), hoặc sử dụng các công cụ tìm kiếm của bên thứ ba, như <a href="http://drupal.org/project/apachesolr">Apache Solr</a> hay <a href="http://drupal.org/project/sphinx">Sphinx</a>. Những <a href="@contrib-search">module hỗ trợ tìm kiếm</a> này đều có trên Drupal.org.

en: <ul>
    <li>Check if your spelling is correct.</li>
    <li>Remove quotes around phrases to search for each word individually. <em>bike shed</em> will often show more results than <em>&quot;bike shed&quot;</em>.</li>
    <li>Consider loosening your query with <em>OR</em>. <em>bike OR shed</em> will often show more results than <em>bike shed</em>.</li>
    </ul>
vi: <ul>
    <li>Kiểm tra xem bạn đã nhập đúng chính tả hay chưa.</li>
    <li>Xóa bỏ các dấu trích dẫn để tìm kiếm từng từ, thay vì toàn bộ chuỗi. Ví dụ, chuỗi <em>bike shed</em> sẽ cho nhiều kết quả hơn là <em>&quot;bike shed&quot;</em>.</li>
    <li>Thử thêm chỉ dẫn tìm kiếm <em>OR</em>. Ví dụ, chuỗi <em>bike OR shed</em> sẽ trả về nhiều kết quả hơn là <em>bike shed</em>.</li>
    </ul>

en: Administer search
vi: Quản lý chức năng tìm kiếm

en: Use search
vi: Sử dụng tìm kiếm

en: Use advanced search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: Configure relevance settings for search and other indexing options.
vi: Cấu hình các thiết lập dành cho việc tìm kiếm và đánh chỉ mục nội dung.

en: Choose a set of shortcuts to use
vi: Chọn một thanh liên kết nhanh muốn dùng

en: Choose a set of shortcuts for this user
vi: Chọn một thanh liên kết nhanh cho người dùng này

en: You are now using the new %set_name shortcut set. You can edit it from this page or <a href="@switch-url">switch back to a different one.</a>
vi: Bạn đang sử dụng thanh liên kết nhanh %set_name. Bạn có thể thay đổi nó từ trang này, hoặc <a href="@switch-url">chuyển sang dùng một thanh khác.</a>

en: %user is now using a new shortcut set called %set_name. You can edit it from this page.
vi: %user đang dùng 1 thanh liên kết nhanh mới tên là %set_name. Bạn có thể thay đổi nó trên trang này.

en: You are now using the %set_name shortcut set.
vi: Bạn đang dùng thanh liên kết nhanh %set_name.

en: %user is now using the %set_name shortcut set.
vi: %user đang dùng thanh liên kết nhanh %set_name.

en: Change set
vi: Thay đổi thanh liên kết nhanh

en: The shortcut set has been updated.
vi: Thanh liên kết nhanh đã được cập nhật.

en: Add new shortcut
vi: Thêm liên kết mới

en: Editing @shortcut
vi: Sửa @shortcut

en: The name of the shortcut.
vi: Tên của liên kết nhanh

en: The path to the shortcut.
vi: Đường dẫn của liên kết nhanh

en: The link must correspond to a valid path on the site.
vi: Đường dẫn phải là một đường dẫn hợp lệ trên hệ thống.

en: The shortcut %link has been updated.
vi: Liên kết nhanh %link đã được cập nhật.

en: Added a shortcut for %title.
vi: Đã thêm liên kết nhanh vào thanh %title.

en: Are you sure you want to delete the shortcut %title?
vi: Bạn có chắc chắn là sẽ xóa bỏ liên kết nhanh %title chứ?

en: The shortcut %title has been deleted.
vi: Liên kết nhanh %title đã bị xóa.

en: Unable to add a shortcut for %title.
vi: Không thêm được liên kết nhanh vào thanh %title.

en: Adding and removing shortcuts
vi: Thêm và xóa các liên kết nhanh

en: Displaying shortcuts
vi: Trình bày các liên kết nhanh

en: You can display your shortcuts by enabling the Shortcuts block on the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. Certain administrative modules also display your shortcuts; for example, the core <a href="@toolbar-help">Toolbar module</a> displays them near the top of the page, along with an <em>Edit shortcuts</em> link.
vi: Để hiển thị các liên kết nhanh của mình, ta có thể bật khối Liên kết nhanh từ trang <a href="@blocks">Quản lý khối</a>. Một số module quản trị cũng trình bày các liên kết nhanh của bạn; ví dụ, module <a href="@toolbar-help">Thanh công cụ</a> hiển thị chúng ở phần đầu trang, cùng với liên kết <em>Sửa liên kết nhanh</em>.

en: Administer shortcuts
vi: Quản lý các liên kết nhanh

en: @shortcut_set shortcuts
vi: Thanh liên kết nhanh @shortcut_set

en: Add to %shortcut_set shortcuts
vi: Thêm vào liên kết nhanh %shortcut_set

en: Add to shortcuts
vi: Thêm vào thanh liên kết nhanh

en: Remove from %shortcut_set shortcuts
vi: Xóa khỏi thanh liên kết nhanh %shortcut_set

en: Remove from shortcuts
vi: Xóa khỏi thanh liên kết nhanh

en: Edit shortcuts
vi: Sửa liên kết nhanh

en: Add shortcut
vi: Thêm liên kết nhanh

en: Edit shortcut
vi: Sửa liên kết nhanh

en: Delete shortcut
vi: Xóa liên kết nhanh

en: Allows users to manage customizable lists of shortcut links.
vi: Cho phép người sử dụng quản lý danh sách tùy biến các liên kết nhanh.

en: Value @value is TRUE.
vi: Giá trị @value là TRUE.

en: Value @value is FALSE.
vi: Giá trị @value là FALSE.

en: Value @value is NULL.
vi: Giá trị @value là NULL.

en: Value @value is not NULL.
vi: Giá trị @value không phải NULL.

en: Value @first is equal to value @second.
vi: Giá trị @first bằng với giá trị @second.

en: Value @first is not equal to value @second.
vi: Giá trị @first không bằng với giá trị @second.

en: Value @first is identical to value @second.
vi: Giá trị @first giống với giá trị @second.

en: Value @first is not identical to value @second.
vi: Giá trị @first không giống với giá trị @second.

en: The test did not complete due to a fatal error.
vi: Thử nghiệm đã không hoàn thành do một lỗi nghiêm trọng.

en: Link with label %label found.
vi: Liên kết với nhãn %label được tìm thấy.

en: Link with label %label not found.
vi: Liên kết với nhãn %label không được tìm thấy.

en: Link containing href %href found.
vi: Liên kết chứa href %href được tìm thấy.

en: No link containing href %href found.
vi: Không có liên kết chứa href %href được tìm thấy.

en: Clicked link %label (@url_target) from @url_before
vi: Bấm vào liên kết %label (@url_target) từ @url_before

en: Option @option for field @id is selected.
vi: Lựa chọn @option cho trường @id được chọn.

en: Option @option for field @id is not selected.
vi: Lựa chọn @option cho trường @id không được chọn.

en: By default SimpleTest will clear the results after they have been viewed on the results page, but in some cases it may be useful to leave the results in the database. The results can then be viewed at <em>admin/config/development/testing/[test_id]</em>. The test ID can be found in the database, simpletest table, or kept track of when viewing the results the first time. Additionally, some modules may provide more analysis or features that require this setting to be disabled.
vi: Mặc định SimpleTest sẽ làm sạch các kết quả sau khi chúng đã được xem trên trang kết quả, nhưng trong một vài trường hợp, nó có thể hữu ích để giữ lại các kết quả trong cơ sở dữ liệu. Các kết quả sau đó có thể xem tại <em>admin/config/development/testing/[test_id]</em>. ID thử ngiệm có thể được tìm thấy trong cơ sở dữ liệu, bảng simpletest, hoặc tiếp tục theo dõi khi xem kết quả lần đầu tiên. Ngoài ra, một số mô-đun có thể cung cấp phân tích thêm chi tiết hoặc các tính năng yêu cầu thiết lập này bị vô hiệu hóa.

en: GSS negotiate
vi: Thương lượng GSS

en: Any safe
vi: An toàn bất kì

en: The Testing module provides a framework for running automated unit tests. It can be used to verify a working state of Drupal before and after any code changes, or as a means for developers to write and execute tests for their modules. For more information, see the online handbook entry for <a href="@simpletest">Testing module</a>.
vi: Mô-đun Testing cung cấp một nền tảng để chạy tự động các thử nghiệm. Nó có thể được sử dụng để so sánh tình trạng làm việc của Drupal trước và sau khi thay đổi các mã có gì khác nhau. Hoặc như là một phương tiện cho các nhà phát triển viết và thực hiện các thử nghiệm cho các mô-đun. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay hướng dẫn trực tuyến cho mục <a href="@simpletest">Mô-đun Testing</a>.

en: Running tests
vi: Đang chạy bài kiểm thử

en: Visit the <a href="@admin-simpletest">Testing page</a> to display a list of available tests. For comprehensive testing, select <em>all</em> tests, or individually select tests for more targeted testing. Note that it might take several minutes for all tests to complete. For more information on creating and modifying your own tests, see the <a href="@simpletest-api">Testing API Documentation</a> in the Drupal handbook.
vi: Thăm <a href="@admin-simpletest">Testing page</a> để hiển thị một danh sách các kiểm thử có sẵn. để kiểm thử toàn diện, chọn kiểm thử <em>tất cả</em> , hay lần lượt chọn kiểm thử cho nhiều mục tiêu kiểm thử hơn. Ghi chú rằng nó có thể tốn vài phút cho tất cả kiểm thử  hoàn tất. Để biết thêm thông tin cho vieenjc tạo và sửa kiểm thử cho chính bạn , xem <a href="@simpletest-api">Testing API Documentation</a> trong sổ tay Drupal.

en: After the tests run, a message will be displayed next to each test group indicating whether tests within it passed, failed, or had exceptions. A pass means that the test returned the expected results, while fail means that it did not. An exception normally indicates an error outside of the test, such as a PHP warning or notice. If there were failures or exceptions, the results will be expanded to show details, and the tests that had failures or exceptions will be indicated in red or pink rows. You can then use these results to refine your code and tests, until all tests pass.
vi: Sau khi chạy thử nghiệm, một thông báo chuyển qua bước kế tiếp sẽ hiển thị cho mỗi nhóm thử nghiệm để bạn biết nó đã vượt qua, đã thất bại hoặc là có trường hợp ngoại lệ. Một thông báo vượt qua có nghĩa là đã trả về kết quả thử nghiệm như mong đợi, trong khi thất bại có nghĩa ngược lại. Một thông báo có trường hợp ngoại lệ thường chỉ ra một lỗi bên ngoài của thử nghiệm, chẳng hạn như một cảnh báo về  PHP hoặc thông báo. Nếu có thất bại hoặc trường hợp ngoại lệ, kết quả sẽ được mở rộng để hiển thị chi tiết, và chúng sẽ được trình bày bằng dòng thông báo màu đỏ hoặc màu hồng. Sau đó, bạn có thể sử dụng những kết quả này để tinh chỉnh mã và thử nghiệm của bạn, cho đến khi tất cả đều được thông qua (pass).

en: Administer tests
vi: Quản trị kiểm thử

en: The test run finished in @elapsed.
vi: Chạy thử nghiệm đã hoàn thành trong @elapsed.

en: Use the <em>Clean environment</em> button to clean-up temporary files and tables.
vi: Sử dụng nút <em>Làm sạch hệ thống</em> để làm sạch các tập tin tạm và các bảng.

en: The testing framework requires the PHP <a href="@open_basedir-url">open_basedir</a> restriction to be disabled. Check your webserver configuration or contact your web host.
vi: Nền tảng kiểm thử yêu cầu tắt hạn chế PHP <a href="@open_basedir-url">open_basedir</a>. Kiểm tra cấu hình máy chủ hay liên hệ host web của bạn.

en: The testing framework could not be installed because the PHP <a href="@curl_url">cURL</a> library is not available.
vi: Nền tảng kiểm thử không thể được cài đặt bởi vì thư viện PHP <a href="@curl_url">cURL</a> không có.

en: The testing framework could not be installed because the PHP <a href="@hash_url">hash</a> extension is disabled.
vi: Nền tảng kiểm thử không thể được cài đặt bởi vì phần mở rộng PHP <a href="@hash_url">hash</a> bị vô hiệu.

en: PHP open_basedir restriction
vi: Hạn chế PHP open_basedir

en: unblock IP address
vi: bỏ chặn địa chỉ IP

en: block IP address
vi: chặn địa chỉ IP

en: The Statistics module shows you how often a given page is viewed, who viewed it, the previous page the user visited (referrer URL), and when it was viewed. These statistics are useful in determining how users are visiting and navigating your site. For more information, see the online handbook entry for the <a href="@statistics">Statistics module</a>.
vi: Mô-đun thống kê cho bạn biết bao lâu 1 lần trang được xem, ai đã xem nó, trang trước mà người dùng ghé thăm (người giới thiêu URL), và khi nào nó được xem. Những thống kê này quyết định cách mà người dùng thăm và chuyển hướng site của bạn. Để biết thêm chi tiết, xem sổ tay trực tuyến cho <a href="@statistics">Statistics module</a>.

en: Managing logs
vi: Quản lí log

en: Viewing site usage
vi: Xem độ sử dụng của site

en: The Statistics module can help you break down details about your users and how they are using the site. The module offers four reports:
vi: Mô-đun Thống kê có thể giúp bạn có các thông tin chi tiết về người dùng của bạn và cách họ sử dụng trang. Mô-đun này cung cấp 4 báo cáo:

en: <a href="@recent-hits">Recent hits</a> displays information about the latest activity on your site, including the URL and title of the page that was accessed, the user name (if available) and the IP address of the viewer.
vi: <a href="@recent-hits">Lượt truy cập gần đây</a> hiển thị thông tin về hoạt động mới nhất trên trang web, bao gồm các URL và tiêu đề của các trang được truy cập, tên người dùng (nếu có) và địa chỉ IP của người xem.

en: <a href="@top-referrers">Top referrers</a> displays where visitors came from (referrer URL).
vi: <a href="@top-referrers">Top referrers</a> hiển thị nơi mà khách đến từ (referrer URL).

en: <a href="@top-pages">Top pages</a> displays a list of pages ordered by how often they were viewed.
vi: <a href="@top-pages">Top pages</a> hiển thị một danh sách trang xếp theo bao lâu họ xem một lần.

en: <a href="@top-visitors">Top visitors</a> shows you the most active visitors for your site and allows you to ban abusive visitors.
vi: <a href="@top-visitors">Top visitors</a> cho bạn xem khách nào vào site nhieuf và cho phép bạn cấm khách cố chấp.

en: Displaying popular content
vi: Hiển thị nội dung ưa chuộng

en: The module includes a <em>Popular content</em> block that displays the most viewed pages today and for all time, and the last content viewed. To use the block, enable <em>Count content views</em> on the <a href="@statistics-settings">statistics settings page</a>, and then you can enable and configure the block on the <a href="@blocks">blocks administration page</a>.
vi: Mô-đun bao gồm một khối <em>Nội dung phổ biến</em> mà hiển thị hầu hết lượt xem trang hôm nay và tất cả thời gian, và nội dung cuối được xem. Để dùng khối, kích hoạt <em>Count content views</em> trong <a href="@statistics-settings">statistics settings page</a>, rồi bạn có thể kích hoạt và cấu hình khối tại <a href="@blocks">blocks administration page</a>.

en: Page view counter
vi: Bộ đếm số lượt xem trang

en: The Statistics module includes a counter for each page that increases whenever the page is viewed. To use the counter, enable <em>Count content views</em> on the <a href="@statistics-settings">statistics settings page</a>, and set the necessary <a href="@permissions">permissions</a> (<em>View content hits</em>) so that the counter is visible to the users.
vi: Mô-đun Statistics bao gồm bộ đếm cho mỗi trang mà tăng bất cứ khi nào trang được xem. Để dùng bộ đếm, kích hoạt <em>Count content views</em> trong trang <a href="@statistics-settings">statistics settings page</a>, và thiết lập yêu cầu <a href="@permissions">permissions</a> (<em>View content hits</em>) vì vậy bộ đếm hiển thị đối với người dùng.

en: Administer statistics
vi: Quản lí thống kê

en: View content access statistics
vi: Xem các thống kê truy cập

en: View content hits
vi: Xem lượt xem nội dung

en: Control details about what and how your site logs access statistics.
vi: Kiểm soát chi tiết và cấu hình cách trang web ghi lại các thống kê.

en: The Syslog module logs events by sending messages to the logging facility of your web server's operating system. Syslog is an operating system administrative logging tool that provides valuable information for use in system management and security auditing. Most suited to medium and large sites, Syslog provides filtering tools that allow messages to be routed by type and severity. For more information, see the online handbook entry for <a href='@syslog'>Syslog module</a> and PHP's <a href='@php_openlog'>openlog</a> and <a href='@php_syslog'>syslog</a> functions.
vi: Mô-đun Syslog theo dõi sự kiện bằng cách gửi thông điệp đến tiện ích theo dõi của hệ điều hành máy chủ của web của bạn. Syslog là một công cụ logging quản lí hệ thống mà cung cấp thông tin có giá trị cho việc dùng trong quản lí hệ thống và kiểm toán bảo mật. Hầu hết thích nghi cho site vừa và lớn, Syslog cung cấp công cụ lọc mà cho phép thông điệp được định tuyến bởi loại và độ nghiêm trọng. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay online cho <a href='@syslog'>Syslog module</a> and PHP's <a href='@php_openlog'>openlog</a> và chức năng <a href='@php_syslog'>syslog</a>.

en: Logging for UNIX, Linux, and Mac OS X
vi: Ghi log trên UNIX, Linux và Mac OS X

en: On UNIX, Linux, and Mac OS X, the file <em>/etc/syslog.conf</em> defines the routing configuration. Messages can be flagged with the codes <code>LOG_LOCAL0</code> through <code>LOG_LOCAL7</code>. For information on Syslog facilities, severity levels, and how to set up <em>syslog.conf</em>, see the <em>syslog.conf</em> manual page on your command line.
vi: Trên UNIX, Linux và Mac OS X, tệp <em>/etc/syslog.conf</em> quy định các cấu hình cho việc ghi log. Các thông báo sẽ được đánh dấu với các mã từ <code>LOG_LOCAL0</code> tới <code>LOG_LOCAL7</code>. Để biết thêm thông tin về tiện ích Syslog, các cấp an ninh, và cách cấu hình tệp <em>syslog.conf</em>, xin xem trang hướng dẫn bằng lệnh <em>man syslog.conf</em>.

en: Logging for Microsoft Windows
vi: Ghi log trên Microsoft Windows.

en: On Microsoft Windows, messages are always sent to the Event Log using the code <code>LOG_USER</code>.
vi: Trên Microsoft Windows, các thông báo luôn được gửi tới tiến trình Event Log thông qua mã <code>LOG_USER</code>.

en: Syslog facility
vi: Tiện ích syslog

en: Depending on the system configuration, Syslog and other logging tools use this code to identify or filter messages from within the entire system log.
vi: Tùy vào cấu hình hệ thống, Syslog hay các công cụ ghi log khác sẽ sử dụng mã này để định danh hoặc lọc các thông báo của mình ra khỏi các thông báo khác trên hệ thống.

en: The image %file could not be rotated because the imagerotate() function is not available in this PHP installation.
vi: Không thể xoay ảnh %file vì bộ cài PHP của bạn không có hàm imagerotate().

en: The image %file could not be desaturated because the imagefilter() function is not available in this PHP installation.
vi: Không thể xóa màu cho ảnh %file vì bộ cài PHP của bạn không có hàm imagefilter().

en: Screenshot for !theme theme
vi: Ảnh chụp giao diện !theme

en: Settings for !theme theme
vi: Thiết đặt cho giao diện !theme

en: Disable !theme theme
vi: Tắt giao diện !theme

en: Set !theme as default theme
vi: Đặt làm giao diện mặc định

en: Enable !theme theme
vi: Bật giao diện !theme

en: Enable and set default
vi: Bật và đặt làm mặc định

en: Enable !theme as default theme
vi: Bật !theme như là giao diện mặc định

en: default theme
vi: giao diện mặc định

en: Choose "Default theme" to always use the same theme as the rest of the site.
vi: Chọn "Giao diện mặc định" để luôn luôn sử dụng cùng một giao diện như với các trang nội dung thông thường trên website.

en: Use the administration theme when editing or creating content
vi: Sử dụng giao diện quản trị khi chỉnh sửa hoặc tạo mới nội dung

en: The %theme theme has been enabled.
vi: Giao diện %theme đã được bật.

en: The %theme theme was not found.
vi: Không tìm thấy giao diện %theme.

en: %theme is the default theme and cannot be disabled.
vi: Giao diện %theme hiện đang được dùng làm mặc định, nên không thể tắt được.

en: The %theme theme has been disabled.
vi: Giao diện %theme đã bị tắt.

en: Please note that the administration theme is still set to the %admin_theme theme; consequently, the theme on this page remains unchanged. All non-administrative sections of the site, however, will show the selected %selected_theme theme by default.
vi: Xin lưu ý rằng giao diện quản lý vẫn đang là %admin_theme, do đó, giao diện trên trang này vẫn không thay đổi. Tuy nhiên, các phần không phải quản trị của trang web sẽ được trình bày trên giao diện %selected_theme đã chọn làm mặc định.

en: %theme is now the default theme.
vi: %theme là giao diện mặc định

en: User verification status in comments
vi: Xác minh tình trạng người sử dụng trong lời bình

en: These settings only exist for the themes based on the %engine theme engine.
vi: Các thiết lập này chỉ dành cho các giao diện được xây dựng trên nền %engine.

en: The logo could not be uploaded.
vi: Không thể tải Logo lên.

en: The favicon could not be uploaded.
vi: Không thể tải biểu tượng lên.

en: The custom logo path is invalid.
vi: Đường dẫn tới ảnh logo không hợp lệ.

en: The custom favicon path is invalid.
vi: Đường dẫn tới ảnh biểu tượng không hợp lệ.

en: @module (<span class="admin-missing">incompatible with</span> version @version)
vi: @module (<span class="admin-missing">không tương thích</span> với phiên bản @version)

en: This version is not compatible with Drupal !core_version and should be replaced.
vi: Phiên bản này không tương thích với Drupal !core_version và nên được thay thế.

en: Would you like to continue with the above?
vi: Bạn có muốn tiếp tục với các lựa chọn ở trên?

en: Enter a valid IP address.
vi: Nhập địa chỉ IP hợp lệ.

en: This IP address is already blocked.
vi: Địa chỉ IP đã bị chặn rồi.

en: You may not block your own IP address.
vi: Bạn không thể chặn địa chỉ IP của bạn.

en: The IP address %ip has been blocked.
vi: Địa chỉ IP %ip đã bị chặn.

en: Are you sure you want to delete %ip?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa %ip?

en: The IP address %ip was deleted.
vi: Địa chỉ IP %ip đã được xóa.

en: How this is used depends on your site's theme.
vi: Cách dùng phần này sẽ phụ thuộc vào giao diện trang web bạn đang dùng.

en: Number of posts on front page
vi: Số bài viết trên trang chủ

en: The maximum number of posts displayed on overview pages such as the front page.
vi: Số lượng bài viết tối đa được hiển thị trên các trang tổng quan, ví dụ như trang chủ.

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. Leave blank to display a generic "access denied" page.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi tài liệu được yêu cầu bị từ chối cho người sử dụng hiện tại xem. Để trống để hiển thị trang "truy cập bị từ chối" mặc định.

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. Leave blank to display a generic "page not found" page.
vi: Trang này được hiển thị khi không có nội dung phù hợp với yêu cầu của người dùng. Để trống để hiển thị trang "không tìm thấy" mặc định.

en: Errors and warnings
vi: Lỗi và cảnh báo

en: Clear all caches
vi: Xóa tất cả bộ đệm

en: <strong class="error">Set up the <a href="!file-system">public files directory</a> to make these optimizations available.</strong>
vi: <strong class="error">Vui lòng thiết lập <a href="!file-system">Thư mục tập tin công cộng</a> để sử dụng các tối ưu hóa này.</strong>

en: Bandwidth optimization
vi: Tối ưu hóa băng thông

en: Compress cached pages.
vi: Nén các trang lưu trữ.

en: Public file system path
vi: Đường dẫn Hệ thống đường dẫn tập tin Công Cộng

en: A local file system path where public files will be stored. This directory must exist and be writable by Drupal. This directory must be relative to the Drupal installation directory and be accessible over the web.
vi: Một đường dẫn tương đối để lưu trữ các tập tin công cộng. Thư mục này phải tồn tại và Drupal được phép ghi d. Vị trí của thư mục được xác định tương đối so với thư mục cài đặt Drupal và có thể truy cập qua web.

en: Private file system path
vi: Đường dẫn của thư mục tập tin riêng

en: A local file system path where temporary files will be stored. This directory should not be accessible over the web.
vi: Đường dẫn tương đối của thư mục nơi các tập tin tạm thời sẽ được lưu trữ. Thư mục này không nên có thể truy cập qua web.

en: Default download method
vi: Phương pháp tải về mặc định

en: This setting is used as the preferred download method. The use of public files is more efficient, but does not provide any access control.
vi: Thiết lập này được sử dụng như là phương pháp tải về mặc định. Việc sử dụng các tập tin công cộng hiệu quả hơn, nhưng không cung cấp bất kỳ phương thức kiểm soát truy cập nào.

en: No image toolkits were detected. Drupal includes support for <a href='!gd-link'>PHP's built-in image processing functions</a> but they were not detected on this system. You should consult your system administrator to have them enabled, or try using a third party toolkit.
vi: Không có bộ thư viện xử lý ảnh nào được phát hiện. Drupal hỗ trợ <a href='!gd-link'>các hàm xử lý ảnh tích hợp sẵn trong PHP</a> nhưng chúng lại không được cài đặt trên hệ thống này. Bạn nên thông báo với ​​quản trị viên hệ thống để kích hoạt chúng, hoặc cố gắng sử dụng một bộ công cụ của bên thứ ba.

en: Description of your site, included in each feed.
vi: Mô tả của trang, được bao gồm trong mỗi nguồn tin.

en: Time zones
vi: Múi giờ

en: Users may set their own time zone.
vi: Người dùng có thể thiết lập múi giờ phù hợp với mình.

en: Remind users at login if their time zone is not set.
vi: Nhắc nhở người dùng về việc thiết lập múi giờ của họ khi họ đăng nhập vào hệ thống.

en: Only applied if users may set their own time zone.
vi: Chỉ áp dụng nếu người dùng có thể thiết lập múi giờ của riêng mình.

en: Time zone for new users
vi: Múi giờ cho người dùng mới

en: Default time zone.
vi: Múi giờ mặc định

en: Empty time zone.
vi: Múi giờ trống.

en: Users may set their own time zone at registration.
vi: Người dùng có thể chọn múi giờ của mình khi đăng ký tài khoản.

en: No date types available. <a href="@link">Add date type</a>.
vi: Không có kiểu ngày nào. <a href="@link">Thêm kiểu ngày</a>.

en: Add date type
vi: Thêm kiểu ngày

en: The date type must contain only alphanumeric characters and underscores.
vi: Các kiểu ngày phải chứa các ký tự chữ cái, số và dấu gạch dưới.

en: This date type already exists. Enter a unique type.
vi: Kiểu ngày này đã tồn tại. Xin nhập kiểu ngày khác.

en: New date type added successfully.
vi: Đã tạo thành công kiểu ngày mới.

en: Put site into maintenance mode
vi: Đưa trang web vào chế độ bảo trì

en: Maintenance mode message
vi: Thông báo khi ở chế độ Bảo trì

en: Message to show visitors when the site is in maintenance mode.
vi: Thông báo hiển thị cho khách đến thăm khi trang web đang trong chế độ bảo trì.

en: Use URLs like <code>example.com/user</code> instead of <code>example.com/?q=user</code>.
vi: Sử dụng các URL như <code>example.com/user</code> thay vì <code>example.com/?q=user</code>.

en: Requires: !module-list
vi: Yêu cầu: !module-list

en: Required by: !module-list
vi: Cần thiết bởi: !module-list

en: Are you sure you want to remove the date type %type?
vi: Bạn có chắc chắn rằng bạn muốn loại bỏ các kiểu ngày %type?

en: Removed date type %type.
vi: Xóa kiểu ngày %type

en: No custom date formats available. <a href="@link">Add date format</a>.
vi: Không có định dạng ngày giờ tự chọn nào. <a href="@link">Thêm định dạng ngày giờ</a>.

en: Displayed as
vi: Trình bày dưới dạng

en: Displayed as %date
vi: Trình bày ngày giờ dưới dạng %date

en: A user-defined date format. See the <a href="@url">PHP manual</a> for available options.
vi: Định dạng ngày giờ do người dùng đặt. Xem <a href="@url">hướng dẫn của PHP</a> về các lựa chọn có thể dùng.

en: Save format
vi: Lưu định dạng

en: This format already exists. Enter a unique format string.
vi: Định dạng này đã được khai báo. Xin hãy nhập chuỗi định dạng khác, không bị trùng.

en: Custom date format updated.
vi: Đã cập nhật định dạng ngày giờ tự chọn

en: Custom date format added.
vi: Đã tạo định dạng ngày giờ tự chọn

en: Available actions:
vi: Các thao tác hiện có:

en: Create an advanced action
vi: Tạo một thao tác phức tạp

en: A unique label for this advanced action. This label will be displayed in the interface of modules that integrate with actions, such as Trigger module.
vi: Nhãn dành riêng cho hành động nâng cao này. Nhãn này sẽ được hiển thị trên giao diện của các module tích hợp với hành động, như Trigger.

en: Deleted %ip
vi: Xóa IP %ip

en: Enabled theme | Enabled themes
vi[0]: Kích hoạt chủ đề
vi[1]: Kích hoạt các chủ đề

en: Disabled theme | Disabled themes
vi[0]: Vô hiệu chủ đề
vi[1]: Vô hiệu các chủ đề

en: You must enable the @required module to install @module. | You must enable the @required modules to install @module.
vi[0]: Bạn phải kích hoạt mô đun @required để cài đặt @module.
vi[1]: Bạn phải kích hoạt các mô đun @required để cài đặt @module.

en: Tokens for site-wide settings and other global information.
vi: Các từ đại diện liên quan đến thiết lập chung của website và các thông tin toàn cục khác.

en: Tokens related to times and dates.
vi: Các từ đại diện liên quan tới ngày và giờ.

en: Tokens related to uploaded files.
vi: Các từ đại diện liên quan đến tệp tải lên.

en: URL (brief)
vi: URL (ngắn gọn)

en: The URL of the site's front page without the protocol.
vi: Địa chỉ URL của trang chủ, không có phần giao thức.

en: Short format
vi: Định dạng ngắn gọn

en: A date in 'short' format. (%date)
vi: Ngày tháng ở dạng 'ngắn gọn'. (%date)

en: Medium format
vi: Định dạng trung bình

en: A date in 'medium' format. (%date)
vi: Ngày tháng ở dạng 'bình thường'. (%date)

en: Long format
vi: Định dạng đầy đủ

en: A date in 'long' format. (%date)
vi: Ngày tháng ở dạng 'đầy đủ'. (%date)

en: A date in a custom format. See !php-date for details.
vi: Ngày tháng ở dạng tùy chọn. Tham khảo !php-date để biết thêm.

en: the PHP documentation
vi: tài liệu PHP

en: Time-since
vi: Thời gian từ

en: Raw timestamp
vi: Nhãn thời gian thô

en: A date in UNIX timestamp format (%date)
vi: Ngày tháng ở dạng tem thời gian UNIX. (%date)

en: The System module is integral to the site, and provides basic but extensible functionality for use by other modules and themes. Some integral elements of Drupal are contained in and managed by the System module, including caching, enabling and disabling modules and themes, preparing and displaying the administrative page, and configuring fundamental site settings. A number of key system maintenance operations are also part of the System module. For more information, see the online handbook entry for <a href="@system">System module</a>.
vi: Module Hệ thống được tích hợp vào site, cung cấp các chức năng cơ bản có thể mở rộng để các module và giao diện khác sử dụng. Một số thành phần của Drupal được đặt trong module Hệ thống, bao gồm cơ cấu bộ nhớ đệm, quản lý module và giao diện, và một số trang quản lý cơ bản nhất. Ngoài ra còn có một số tác vụ để bảo trì hệ thống cũng được đưa vào đây. Xem <a href="@system">Trợ giúp trực tuyến</a> để có thêm thông tin.

en: Managing modules
vi: Quản lý các module

en: The System module allows users with the appropriate permissions to enable and disable modules on the <a href="@modules">Modules administration page</a>. Drupal comes with a number of core modules, and each module provides a discrete set of features and may be enabled or disabled depending on the needs of the site. Many additional modules contributed by members of the Drupal community are available for download at the <a href="@drupal-modules">Drupal.org module page</a>.
vi: Module Hệ thống cho phép bật hoặc tắt các module khác từ trang <a href="@modules">Quản lý module</a>. Một số module Lõi được tích hợp sẵn trong bản phát hành Drupal, và mỗi module lại cung cấp một bộ các tính năng, cho phép bật hoặc tắt tùy theo yêu cầu. Cộng đồng Drupal cũng cung cấp nhiều module khác, cho tải về từ <a href="@drupal-modules">Drupal.org</a>.

en: Managing themes
vi: Quản lý các giao diện

en: The System module allows users with the appropriate permissions to enable and disable themes on the <a href="@themes">Appearance administration page</a>. Themes determine the design and presentation of your site. Drupal comes packaged with several core themes, and additional contributed themes are available at the <a href="@drupal-themes">Drupal.org theme page</a>.
vi: Module Hệ thống cho phép bật hoặc tắt các giao diện từ trang <a href="@themes">Quản lý giao diện</a>. Các giao diện quy định cách thức hiển thị và trình bày dữ liệu trên site. Ngoài các giao diện được phát hành cùng Drupal, cộng đồng Drupal cũng đóng góp các giao diện khác, cho phép tải về từ <a href="@drupal-themes">Drupal.org</a>.

en: Managing caching
vi: Quản lý bộ nhớ đệm

en: The System module allows users with the appropriate permissions to manage caching on the <a href='@cache-settings'>Performance settings page</a>. Drupal has a robust caching system that allows the efficient re-use of previously-constructed web pages and web page components. Pages requested by anonymous users are stored in a compressed format; depending on your site configuration and the amount of your web traffic tied to anonymous visitors, the caching system may significantly increase the speed of your site.
vi: Module Hệ thống cho phép quản lý cách thức ghi bộ nhớ đệm từ trang <a href='@cache-settings'>Hiệu năng</a>. Drupal sử dụng bộ nhớ đệm rất hiệu quả để tăng hiệu suất và tốc độ xử lý cho website. Các trang được công khai, cho phép người dùng ẩn danh truy cập, sẽ được nén và ghi vào bộ đệm, nhờ đó tốc độ truy cập sẽ được tăng lên đáng kể.

en: Performing system maintenance
vi: Đang chạy các tác vụ bảo dưỡng hệ thống

en: Configuring basic site settings
vi: Cấu hình các thiết lập cơ bản cho website

en: The System module also handles basic configuration options for your site, including <a href="@date-time-settings">Date and time settings</a>, <a href="@file-system">File system settings</a>, <a href="@clean-url">Clean URL support</a>, <a href="@site-info">Site name and other information</a>, and a <a href="@maintenance-mode">Maintenance mode</a> for taking your site temporarily offline.
vi: Module Hệ thống cũng xử lý các tùy chọn cấu hình cơ bản cho site, bao gồm <a href="@date-time-settings">Thiết lập thời gian</a>, <a href="@file-system">Thiết lập hệ tập tin</a>, <a href="@clean-url">Hỗ trợ URL gọn</a>, <a href="@site-info">Tên trang và các thông tin khác</a>, và <a href="@maintenance-mode">Chế độ bảo trì</a> để đưa site về trạng thái bảo trì.

en: Configuring actions
vi: Cấu hình các thao tác

en: Actions are individual tasks that the system can do, such as unpublishing a piece of content or banning a user. Modules, such as the <a href="@trigger-help">Trigger module</a>, can fire these actions when certain system events happen; for example, when a new post is added or when a user logs in. Modules may also provide additional actions. Visit the <a href="@actions">Actions page</a> to configure actions.
vi: Hành động là các tác vụ riêng rẽ mà hệ thống có thể thực hiện, như Không xuất bản một nội dung, hoặc Chặn người dùng. Các module, như <a href="@trigger-help">Trigger</a> có thể chạy các tác vụ này mỗi khi 1 sự kiện hệ thống diễn ra; ví dụ, như khi tạo một bài viết mới hoặc khi người dùng đăng nhập. Các module cũng cung cấp các hành động mở rộng. Tới trang <a href="@actions">Hành động</a> để cấu hình các hành động trên hệ thống.

en: Set and configure the default theme for your website.  Alternative <a href="@themes">themes</a> are available.
vi: Chọn và cấu hình giao diện mặc định cho trang. <a href="@themes">Các giao diện</a> đang có sẵn.

en: Download additional <a href="@modules">contributed modules</a> to extend Drupal's functionality.
vi: Tải thêm các <a href="@modules">module được đóng góp bởi cộng đồng</a> để mở rộng chức năng cho Drupal.

en: Regularly review and install <a href="@updates">available updates</a> to maintain a secure and current site. Always run the <a href="@update-php">update script</a> each time a module is updated.
vi: Thường xuyên xem lại và cài đặt <a href="@updates">các bản cập nhật</a> để đảm bảo tính bảo mật và tính năng mới cho hệ thống. Lưu ý là sau khi cập nhật một module, bạn phải chạy <a href="@update-php">trang cập nhật</a> cho CSDL.

en: Regularly review <a href="@updates">available updates</a> to maintain a secure and current site. Always run the <a href="@update-php">update script</a> each time a module is updated.
vi: Thường xuyên kiểm tra <a href="@updates">các cập nhật mới</a> để đảm bảo tính bảo mật của site. Lưu ý chạy <a href="@update-php">trang cập nhật</a> mỗi khi nâng cấp một module trên hệ thống.

en: Regularly review available updates to maintain a secure and current site. Always run the <a href="@update-php">update script</a> each time a module is updated. Enable the Update manager module to update and install modules and themes.
vi: Thường xuyên xem các bản cập nhật để duy trì sự an toàn cho trang hiện tại.

en: If you are upgrading to a newer version of Drupal or upgrading contributed modules or themes, you may need to run the <a href="@update-php">update script</a>.
vi: Đôi khi, để hoàn thành việc nâng cấp lên một bản Drupal mới, hoặc cập nhật các module hay giao diện, quản trị viên phải chạy <a href="@update-php">trang cập nhật</a>.

en: There are two types of actions: simple and advanced. Simple actions do not require any additional configuration, and are listed here automatically. Advanced actions need to be created and configured before they can be used, because they have options that need to be specified; for example, sending an e-mail to a specified address, or unpublishing content containing certain words. To create an advanced action, select the action from the drop-down list in the advanced action section below and click the <em>Create</em> button.
vi: Có 2 kiểu hành động: đơn giản và nâng cao. Các hành động đơn giản không yêu cầu cấu hình, và được liệt kê hết ở đây. Các hành động phức tạp phải được tạo và cấu hình trước khi dùng được, vì chúng có các lựa chọn riêng; ví dụ, gửi email tới một địa chỉ nào đó, hoặc không xuất bản nội dung chứa một từ nhất định. Để tạo một hành động nâng cao, chọn hành động từ danh sách hành động nâng cao bên dưới và nhấn nút <em>Tạo</em>.

en: An advanced action offers additional configuration options which may be filled out below. Changing the <em>Description</em> field is recommended, in order to better identify the precise action taking place. This description will be displayed in modules such as the Trigger module when assigning actions to system events, so it is best if it is as descriptive as possible (for example, "Send e-mail to Moderation Team" rather than simply "Send e-mail").
vi: Một hành động nâng cao thường cung cấp một số lựa chọn cấu hình được, như trình bày dưới đây. Nhập trường <em>Mô tả</em> để ghi chú cụ thể về tác dụng của hành động. Thông tin này được hiển thị trong các module như Trigger để gán hành động vào cho sự kiện trên hệ thống. Nên ghi mô tả càng cụ thể càng tốt. Ví dụ, nhập "Gửi e-mail cho nhóm quản trị" thay vì "Gửi e-mail".

en: Administer modules
vi: Quản lý các module

en: Administer site configuration
vi: Quản lý cấu hình site

en: Administer themes
vi: Quản trị giao diện

en: Administer actions
vi: Quản lý các thao tác

en: Use the administration pages and help
vi: Dùng các trang trợ giúp và trang quản trị

en: Use the site in maintenance mode
vi: Sử dụng hệ thống ở chế độ bảo trì

en: View site reports
vi: Xem các báo cáo hệ thống

en: Block IP addresses
vi: Chặn các địa chỉ IP

en: Public files
vi: Các tệp công cộng

en: Public local files served by the webserver.
vi: Các tệp cục bộ công cộng được xử lý bởi máy chủ web.

en: Private local files served by Drupal.
vi: Các tệp cục bộ được bảo mật, được xử lý bởi Drupal.

en: Temporary files
vi: Các tệp tạm thời

en: Temporary local files for upload and previews.
vi: Các tệp cục bộ tạm thời để tải lên và xem thử.

en: Update modules
vi: Cập nhật mô-đun

en: Update themes
vi: Cập nhật các giao diện

en: Your password is not saved in the database and is only used to establish a connection.
vi: Mật khẩu của bạn không được lưu lại trong cơ sở dữ liệu và chỉ được sử dụng để thiết lập kết nối.

en: The connection will be created between your web server and the machine hosting the web server files. In the vast majority of cases, this will be the same machine, and "localhost" is correct.
vi: Kết nối sẽ được tạo ra giữa các máy chủ web của bạn và máy chủ lưu trữ các tập tin máy chủ web. Trong hầu hết trường hợp, điều này sẽ được cùng một máy, và "localhost" là chính xác.

en: Configure your <a href="@user-edit">account time zone setting</a>.
vi: Cấu hình <a href="@user-edit">thiết lập múi giờ của tài khoản</a>.

en: Select the desired local time and time zone. Dates and times throughout this site will be displayed using this time zone.
vi: Chọn múi giờ và giờ địa phương mong muốn. Các giá trị ngày và giờ trên website sẽ được trình bày lại dựa trên múi giờ được chọn.

en: Your time zone setting will be automatically detected if possible. Confirm the selection and click save.
vi: Hệ thống sẽ thử tự động nhận dạng múi giờ của bạn. Hãy xác nhận sau đó nhấn Lưu.

en: System help
vi: Trợ giúp hệ thống

en: The directory %directory does not exist and could not be created.
vi: Thư mục %directory không tồn tại và hệ thống cũng không thể tạo được thư mục này.

en: The directory %directory exists but is not writable and could not be made writable.
vi: Thư mục %directory tồn tại nhưng hệ thống không thể ghi dữ liệu vào đó.

en: The email address to which the message should be sent OR enter [node:author:mail], [comment:author:mail], etc. if you would like to send an e-mail to the author of the original post.
vi: Địa chỉ email để gửi các thông báo, hoặc nhập [node:author:mail], [comment:author:mail]... để gửi thư về cho tác giả của bài viết.

en: The message that should be sent. You may include placeholders like [node:title], [user:name], and [comment:body] to represent data that will be different each time message is sent. Not all placeholders will be available in all contexts.
vi: Thông báo sẽ gửi. Có thể sử dụng các chuỗi thay thế như [node:title], [user:name] và [comment:body] để trình bày các nội dung liên quan tới dữ liệu. Tùy vào hoàn cảnh mà các chuỗi thay thế này sẽ có hoặc không có tác dụng.

en: The message to be displayed to the current user. You may include placeholders like [node:title], [user:name], and [comment:body] to represent data that will be different each time message is sent. Not all placeholders will be available in all contexts.
vi: Thông báo sẽ trình bày cho người dùng hiện thời. Bạn có thể dùng các chuỗi thay thế như [node:title], [user:name] hay [comment:body] để trình bày các nội dung liên quan tới dữ liệu. Tùy vào hoàn cảnh mà chuỗi thay thế sẽ có hoặc không có tác dụng.

en: Powered by <a href="@poweredby">Drupal</a>
vi: Sử dụng <a href="@poweredby">Drupal</a>

en: AHAH callback
vi: Hàm gọi lại AHAH

en: Administer blocks, content types, menus, etc.
vi: Quản lý các khối, kiểu nội dung, trình đơn...

en: Select and configure your theme
vi: Chọn và cấu hình sắc thái

en: Enable theme
vi: Bật giao diện

en: Disable theme
vi: Tắt giao diện

en: Set default theme
vi: Thiết lập sắc thái mặc định

en: Configure default and theme specific settings.
vi: Cấu hình các thiết lập giao diện mặc định hoặc dành riêng cho từng giao diện.

en: IP address blocking
vi: Chặn theo địa chỉ IP

en: Manage blocked IP addresses.
vi: Quản lý các địa chỉ IP bị chặn.

en: Delete IP address
vi: Xóa địa chỉ IP

en: Media tools.
vi: Các công cụ cho phương tiện.

en: Tools related to web services.
vi: Các công cụ liên quan tới các dịch vụ web.

en: Configure the site description, the number of items per feed and whether feeds should be titles/teasers/full-text.
vi: Cấu hình thông tin mô tả, số mục có trong mỗi nguồn cấp tin, và cách trình bày mỗi mục trong nguồn cấp tin của hệ thống.

en: Development tools.
vi: Công cụ phát triển.

en: Maintenance mode
vi: Chế độ bảo trì

en: Take the site offline for maintenance or bring it back online.
vi: Đưa hệ thống vào chế độ bảo trì, hoặc đưa trở về hoạt động bình thường.

en: Logging and errors
vi: Ghi log và báo lỗi

en: Settings for logging and alerts modules. Various modules can route Drupal's system events to different destinations, such as syslog, database, email, etc.
vi: Các thiết lập dành cho việc ghi thông tin và cảnh báo về các module. Có rất nhiều module gửi các sự kiện của mình về các nguồn khác nhau, như syslog, lưu trong CSDL hay qua email...

en: Regional and language
vi: Ngôn ngữ và Vùng địa phương

en: Regional settings, localization and translation.
vi: Thiết lập vùng miền địa phương, bản địa hóa và dịch.

en: Settings for the site's default time zone and country.
vi: Thiết lập múi giờ và quốc gia mặc định cho website.

en: Configure display formats for date and time.
vi: Cấu hình định dạng hiển thị ngày và giờ.

en: Add new date type.
vi: Thêm kiểu ngày.

en: Delete date type
vi: Xóa kiểu ngày

en: Allow users to delete a configured date type.
vi: Cho phép người dùng xóa một kiểu ngày giờ đã cấu hình.

en: Configure display format strings for date and time.
vi: Cấu hình các chuỗi định dạng cho ngày và giờ.

en: Edit date format
vi: Sửa định dạng ngày giờ

en: Allow users to edit a configured date format.
vi: Cho phép người dùng sửa lại một định dạng ngày giờ đã thiết lập.

en: Search and metadata
vi: Tìm kiếm và siêu dữ liệu

en: Local site search, metadata and SEO.
vi: Tìm kiếm nội bộ website, siêu dữ liệu và SEO.

en: General system related configuration.
vi: Các cấu hình chung liên quan đến hệ thống.

en: Tools that enhance the user interface.
vi: Các công cụ cải thiện giao diện người dùng.

en: Content workflow, editorial workflow tools.
vi: Quy trình làm việc và các công cụ soạn thảo nội dung.

en: Content authoring
vi: Biên soạn nội dung

en: Settings related to formatting and authoring content.
vi: Các thiết lập liên quan đến định dạng và soạn thảo nội dung.

en: The host !host is no longer blocked because it is not a valid IP address.
vi: Tên máy !host không còn bị chặn nữa vì nó không phải là một đại chỉ IP hợp lệ.

en: Inserted into {role_permission} the permissions for role ID !id
vi: Đã thêm vào bảng {role_permission} các quyền cho vai trò có mã ID !id

en: Aggressive caching was disabled and replaced with normal caching. Read the page caching section in default.settings.php for more information on how to enable similar functionality.
vi: Bộ đệm đang hoạt động ở chế độ thường thay vì chế độ tích cực. Xem phần bộ nhớ đệm trên default.settings.php để biết thêm thông tin về cách bật tính năng tương tự.

en: more information
vi: thông tin thêm

en: The phpinfo() function has been disabled for security reasons. To see your server's phpinfo() information, change your PHP settings or contact your server administrator. For more information, <a href="@phpinfo">Enabling and disabling phpinfo()</a> handbook page.
vi: Hàm phpinfo() đã bị tắt vì lí do bảo mật. Để xem thông tin mà phpinfo() cung cấp, xin thay đổi thiết lập PHP trên máy chủ, hoặc liên hệ quản trị viên hệ thống để được trợ giúp. Xin tham khảo <a href="@phpinfo">hướng dẫn Bật và tắt phpinfo()</a> để biết thêm thông tin.

en: To run cron from outside the site, go to <a href="!cron">!cron</a>
vi: Để chạy cron từ bên ngoài hệ thống, hãy dùng liên kết <a href="!cron">!cron</a>

en: An automated attempt to create this directory failed, possibly due to a permissions problem. To proceed with the installation, either create the directory and modify its permissions manually or ensure that the installer has the permissions to create it automatically. For more information, see INSTALL.txt or the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
vi: Không thể tự động tạo thư mục này được, có thể do lỗi phân quyền hệ tệp tin. Để tiếp tục cài đặt, hãy tạo thư mục và sửa lại quyền để đảm bảo là bộ cài đặt có thể ghi và sửa dữ liệu nếu cần. Tham khảo <a href="@hanbook_url">Trợ giúp trực tuyến</a> hoặc tệp INSTALL.txt để có thêm thông tin.

en: Your configuration has been saved.
vi: Cấu hình của bạn đã được lưu lại.

en: No vocabularies available. <a href="@link">Add vocabulary</a>.
vi: Chưa có phân nhóm nào. <a href="@link">Tạo phân nhóm mới</a>.

en: No terms available. <a href="@link">Add term</a>.
vi: Chưa có phân loại nào. <a href="@link">Tạo phân loại</a>.

en: There is currently no content classified with this term.
vi: Không có nội dung nào được liệt vào phân loại này.

en: Tokens related to taxonomy terms.
vi: Chuỗi thay thế liên quan tới phân loại.

en: Tokens related to taxonomy vocabularies.
vi: Chuỗi thay thế liên quan tới phân nhóm.

en: The Taxonomy module allows you to classify the content of your website. To classify content, you define <em>vocabularies</em> that contain related <em>terms</em>, and then assign the vocabularies to content types. For more information, see the online handbook entry for the <a href="@taxonomy">Taxonomy module</a>.
vi: Module Luật phân loại cho phép chia nội dung thành các phân loại trên website. Để phân loại nội dung, ta khai báo các <em>phân nhóm</em> chứa các <em>phân loại</em> liên quan, sau đó gán phân nhóm này cho 1 kiểu nội dung. Xem <a href="@taxonomy">hướng dẫn trực tuyến</a> để biết thêm thông tin.

en: Creating vocabularies
vi: Tạo các phân nhóm

en: Users with sufficient <a href="@perm">permissions</a> can create <em>vocabularies</em> and <em>terms</em> through the <a href="@taxo">Taxonomy page</a>. The page listing the terms provides a drag-and-drop interface for controlling the order of the terms and sub-terms within a vocabulary, in a hierarchical fashion. A <em>controlled vocabulary</em> classifying music by genre with terms and sub-terms could look as follows:
vi: Người dùng có đủ <a href="@perm">quyền truy cập</a> có thể tạo <em>các từ vựng</em> và <em>term</em> thông qua các <a href="@taxo">trang phân loại</a>. Các trang liệt kê các term cung cấp một giao diện kéo-và-thả để kiểm soát thứ tự của các term và term con trong vốn từ vựng. Một <em>từ vựng được kiểm soát</em> phân loại theo thể loại với term và term con có thể trông như sau:

en: <em>vocabulary</em>: Music
vi: <em>phân nhóm</em>: Âm nhạc

en: <em>term</em>: Jazz
vi: <em>phân loại</em>: Jazz

en: <em>sub-term</em>: Swing
vi: <em>phân loại cấp dưới</em>: Swing

en: <em>sub-term</em>: Fusion
vi: <em>phân loại cấp dưới</em>: Fusion

en: <em>term</em>: Rock
vi: <em>phân loại</em>: Rock

en: <em>sub-term</em>: Country rock
vi: <em>phân loại cấp dưới</em>: Country rock

en: <em>sub-term</em>: Hard rock
vi: <em>phân loại cấp dưới</em>: Hard rock

en: You can assign a sub-term to multiple parent terms. For example, <em>fusion</em> can be assigned to both <em>rock</em> and <em>jazz</em>.
vi: Bạn có thể chỉ định một từ liệu con tới nhiều từ liệu cha. Ví dụ, <em>fusion</em> có thể thuộc cả <em>rock</em> và <em>jazz.</em>

en: Terms in a <em>free-tagging vocabulary</em> can be built gradually as you create or edit content. This is often done used for blogs or photo management applications.
vi: Từ liệu ở <em>từ vựng gắn thẻ tự do</em> có thể được xây dựng dần dần khi bạn tạo hoặc chỉnh sửa nội dung. Điều này thường được thực hiện sử dụng cho các blog hoặc các ứng dụng quản lí ảnh.

en: Assigning vocabularies to content types
vi: Gán phân nhóm cho kiểu nội dung.

en: Before you can use a new vocabulary to classify your content, a new Taxonomy term field must be added to a <a href="@ctedit">content type</a> on its <em>manage fields</em> page. When adding a taxonomy field, you choose a <em>widget</em> to use to enter the taxonomy information on the content editing page: a select list, checkboxes, radio buttons, or an auto-complete field (to build a free-tagging vocabulary). After choosing the field type and widget, on the subsequent <em>field settings</em> page you can choose the desired vocabulary, whether one or multiple terms can be chosen from the vocabulary, and other settings. The same vocabulary can be added to multiple content types, by using the "Add existing field" section on the manage fields page.
vi: Trước khi có thể dùng một từ vựng để phân loại các nội dung của mình, ta phải thêm một trường Phân loại vào cho <a href="@ctedit">kiểu nội dung</a> mong muốn, thông qua trang <em>quản lí trường</em> của nó. Khi sửa một trường phân loại, ta có thể chọn một <em>widget</em> để người dùng nhập dữ liệu vào trang soạn thảo nội dung: danh sách chọn, hộp kiểm, hộp chọn, hay một trường văn bản tự động điền (để xây dựng phân loại thẻ). Sau khi chọn kiểu trường và widget, ta chọn phân nhóm cần gán, số phân loại tối đa được phép.. trong phần <em>thiết lập trường</em>. Nếu cần gán cùng phân nhóm cho kiểu nội dung khác, ta chỉ việc dùng lại "Trường đã khai báo" vừa rồi trên giao diện quản lí trường của nó.

en: Classifying content
vi: Phân loại nội dung

en: After the vocabulary is assigned to the content type, you can start classifying content. The field with terms will appear on the content editing screen when you edit or <a href="@addnode">add new content</a>.
vi: Sau khi từ vựng được chỉ định cho kiểu nội dung, bạn có thể bắt đầu phân loại nội dung. Các lĩnh vực với các điều khoản sẽ xuất hiện trên màn hình chỉnh sửa nội dung khi bạn chỉnh sửa hoặc <a href="@addnode">thêm nội dung mới</a> .

en: Viewing listings and RSS feeds by term
vi: Xem danh sách và các nguồn tin RSS theo từ liệu

en: Each taxonomy term automatically provides a page listing content that has its classification, and a corresponding RSS feed. For example, if the taxonomy term <em>country rock</em> has the ID 123 (you can see this by looking at the URL when hovering on the linked term, which you can click to navigate to the listing page), then you will find this list at the path <em>taxonomy/term/123</em>. The RSS feed will use the path <em>taxonomy/term/123/feed</em> (the RSS icon for this term's listing will automatically display in your browser's address bar when viewing the listing page).
vi: Mỗi từ liệu có một trang liệt kê danh sách các nội dung được liệt vào đó, kèm theo nguồn cấp tin RSS tương ứng. Ví dụ, phân loại <em>country rock</em> với mã ID là 123 (xem ID bằng cách di chuột vào URL của phân loại trên trang quản lí Luật phân loại) sẽ có các trang <em>taxonomy/term/123</em> liệt kê các nội dung thuộc phân loại này. Trang nguồn cấp tin tương ứng có đường dẫn <em>taxonomy/term/123/feed</em> (biểu tượng RSS trong trang liệt kê sẽ tự động hiển thị trên thanh địa chỉ của trình duyệt khi xem trang liệt kê nội dung).

en: Extending Taxonomy module
vi: Mở rộng module Luật phân loại

en: There are <a href="@taxcontrib">many contributed modules</a> that extend the behavior of the Taxonomy module for both display and organization of terms.
vi: Có rất nhiều <a href="@taxcontrib">module cộng đồng đóng góp</a> để mở rộng tính năng của module Luật phân loại, cả về hình thức lẫn cách tổ chức các phân loại bên trong.

en: Taxonomy is for categorizing content. Terms are grouped into vocabularies. For example, a vocabulary called "Fruit" would contain the terms "Apple" and "Banana".
vi: Luật phân loại dùng để phân loại các nội dung trên hệ thống. Các từ vựng được nhóm thành các từ loại. Ví dụ, từ loại "Hoa quả" sẽ chứa các từ vựng là "Táo" và "Chuối".

en: You can reorganize the terms in %capital_name using their drag-and-drop handles, and group terms under a parent term by sliding them under and to the right of the parent.
vi: Ta có thể tổ chức lại các từ liệu trong %capital_name bằng cách kéo-thả, và nhóm các từ liệu về cùng 1 cấp cha bằng cách trượt chúng về phía dưới và sang bên phải từ liệu cha.

en: %capital_name contains terms grouped under parent terms. You can reorganize the terms in %capital_name using their drag-and-drop handles.
vi: %capital_name chứa các phân loại có nhiều cấp. Bạn có thể tái tổ chức các phân loại trong %capital_name bằng thao tác kéo-thả.

en: %capital_name contains terms with multiple parents. Drag and drop of terms with multiple parents is not supported, but you can re-enable drag-and-drop support by editing each term to include only a single parent.
vi: %capital_name chứa các từ liệu có nhiều cấp cha, nhưng không hỗ trợ giao diện kéo-thả. Bạn chỉ có thể tái tổ chức các từ liệu có duy nhất 1 cấp cha bằng thao tác kéo-thả, còn với những từ liệu có nhiều cấp cha thì bạn phải sửa lại từng mục một.

en: Administer vocabularies and terms
vi: Quản lý phân nhóm và phân loại

en: Edit terms in %vocabulary
vi: Sửa từ liệu của %vocabulary

en: Delete terms from %vocabulary
vi: Xóa từ liệu trong %vocabulary

en: Taxonomy term page
vi: Trang từ liệu

en: Term reference
vi: Tham chiếu từ liệu

en: This field stores a reference to a taxonomy term.
vi: Trường này lưu một tham chiếu tới một phân loại.

en: Autocomplete term widget (tagging)
vi: Tự động điền phân loại (đánh thẻ)

en: The vocabulary which supplies the options for this field.
vi: Phân nhóm cung cấp các lựa chọn cho trường này.

en: The Toolbar module displays links to top-level administration menu items and links from other modules at the top of the screen. For more information, see the online handbook entry for <a href="@toolbar">Toolbar module</a>.
vi: Module Thanh công cụ hiển thị các liên kết ở lớp trên cùng của các mục trong trình đơn quản trị, và liên kết tới các module khác ở trên đầu màn hình. Để biết thêm thông tin, xin xem trang hướng dẫn dành cho <a href="@toolbar">module này</a>.

en: Displaying administrative links
vi: Hiện các liên kết quản trị

en: Use the administration toolbar
vi: Sử dụng thanh công cụ quản trị

en: Toggle drawer visibility
vi: Ẩn/hiện thanh công cụ

en: Provides a toolbar that shows the top-level administration menu items and links from other modules.
vi: Cung cấp một thanh công cụ, gồm các liên kết tới các mục quản trị và các chức năng do các module khác cung cấp.

en: The Tracker module displays the most recently added and updated content on your site, and allows you to follow new content created by each user. This module has no configuration options. For more information, see the online handbook entry for <a href="@tracker">Tracker module</a>.
vi: Module theo dõi hiển thị phần lớn các nội dung thêm vào và sửa đổi gần đây trên trang web của bạn, và cho phép bạn theo dõi các nội dung mới được tạo bởi mỗi người dùng. Module này không có các lựa chọn cấu hình. Để biết thêm chi tiết, xem trong sách hướng dẫn phần <a href="@tracker">Tracker module</a>.

en: Tracking new and updated site content
vi: Theo dõi các nội dung mới hoặc vừa cập nhật.

en: The <a href='@recent'>Recent content</a> page shows new and updated content in reverse chronological order, listing the content type, title, author's name, number of comments, and time of last update. Content is considered updated when changes occur in the text, or when new comments are added. The <em>My recent content</em> tab limits the list to the currently logged-in user.
vi: Trang <a href='@recent'>Nội dung gần đây</a> hiển thị các nội dung mới hoặc vừa cập nhật theo thứ tự thời gian, sắp theo kiểu nội dung, tiêu đề, tên tác giả, lượng bình luận, và thời gian của lần cập nhật cuối. Nội dung được cập nhật khi có các thay đổi trong văn bản, hoặc khi các bình luận mới được thêm vào. Thẻ <em>Các nội dung gần đây của tôi</em> giới hạn danh sách theo người dùng hiện tại.

en: Tracking user-specific content
vi: Theo dõi nội dung của người dùng

en: To follow a specific user's new and updated content, select the <em>Track</em> tab from the user's profile page.
vi: Để theo dõi một nội dung mới hoặc vừa cập nhật của một người dùng, chọn Thẻ <em>Theo dõi</em> từ trang cá nhân của người dùng.

en: All recent content
vi: Tất cả các nội dung gần đây

en: My recent content
vi: Nội dung gần đây của tôi

en: Track content
vi: Theo dõi nội dung

en: Enables tracking of recent content for users.
vi: Cho phép theo dõi các nội dung mới cho người dùng.

en: The Content translation module allows content to be translated into different languages. Working with the <a href="@locale">Locale module</a> (which manages enabled languages and provides translation for the site interface), the Content translation module is key to creating and maintaining translated site content. For more information, see the online handbook entry for <a href="@translation">Content translation module</a>.
vi: Module phiên dịch nội dung cho phép nội dung được phiên dịch sang các ngôn ngữ khác. Làm việc với <a href="@locale">Module Locale </a> (cái nào sẽ quản lý kích hoạt các ngôn ngữ vào cung cấp trình phiên dịch cho giao diện trang web), Module Phiên dịch nội dung là chìa khóa cho việc tạo và giữ các nội dung đã được phiên dịch. Để biết thêm thông tin, xem sách hướng dẫn phần <a href="@translation">Module phiên dịch nội dung</a>.

en: Configuring content types for translation
vi: Cấu hình kiểu phiên dịch nội dung

en: To configure a particular content type for translation, visit the <a href="@content-types">Content types</a> page, and click the <em>edit</em> link for the content type. In the <em>Publishing options</em> section, select <em>Enabled, with translation</em> under <em>Multilingual support</em>.
vi: Để cấu hình một kiểu cụ thể cho module phiên dịch nội dung, vào trang<a href="@content-types">Các kiểu nội dung</a>, và nhấn đường dẫn<em>sửa</em> cho kiểu nội dung. Trong phần <em>Các lựa chọn phát hành </em>, chọn <em>Kích hoạt, với phiên dịch</em> bên dưới <em>Hỗ trợ đa ngôn ngữ</em>.

en: Assigning a language to content
vi: Gán ngôn ngữ cho nội dung

en: Use the <em>Language</em> drop down to select the appropriate language when creating or editing content.
vi: Sử dụng danh sách <em>Ngôn ngữ</em> để chọn ngôn ngữ thích hợp khi tạo hoặc sửa đổi nội dung.

en: Translating content
vi: Dịch nội dung

en: Users with the <em>translate content</em> permission can translate content, if the content type has been configured to allow translations. To translate content, select the <em>Translation</em> tab when viewing the content, select the language for which you wish to provide content, and then enter the content.
vi: Các người dùng có quyền trong <em>phiên dịch nội dung</em> có thể dịch nội dung, nếu kiểu nội dung đã được thiết lập thành cho phép phiên dịch. Để phiên dịch nội dung, chọn thẻ <em>Phiên dịch</em> khi xem nội dung, chọn ngôn ngữ bạn muốn cho nội dung, và sau đó nhập nội dung.

en: Maintaining translations
vi: Bảo trì trình phiên dịch

en: If editing content in one language requires that translated versions also be updated to reflect the change, use the <em>Flag translations as outdated</em> check box to mark the translations as outdated and in need of revision. Individual translations may also be marked for revision by selecting the <em>This translation needs to be updated</em> check box on the translation editing form.
vi: Nếu sửa đổi nội dung trong một ngôn ngữ yêu cầu các phiên bản phiên dịch trước cũng phải được cập nhật, sử dụng ô chọn <em>Đánh dấu phiên dịch có thể bị hết hạn </em> để đánh dấu sự phiên dịch hết hạn và trong các các phiên bản cần thiết. Các phiên dịch riêng lẻ có thể được đánh dấu cho các phiên bản bằng cách chọn ô <em>Phiên dịch này cần được cập nhật</em> trong giao diện sửa đổi bài dịch.

en: Translate content
vi: Dịch nội dung

en: There is already a translation in this language.
vi: Đã có một bản dịch bằng ngôn ngữ này.

en: No actions available for this trigger. <a href="@link">Add action</a>.
vi: Không có hành động sẵn sàng cho trigger này. <a href="@link">Thêm hành động</a>.

en: Missing/undefined save action (%save_aid) for %aid action.
vi: Bị thiếu/chưa xác định hành động (%save_aid) cho hành động %aid.

en: The %label action has been appended, which is required to save the property change.
vi: %label đã được nối thêm vào, đó là điều cần thiết để lưu các thay đổi thuộc tính.

en: The %label action was moved to save the property change.
vi: Hành động %label đã được di chuyển để lưu thay đổi thuộc tính.

en: Triggers are events on your site, such as new content being added or a user logging in. The Trigger module associates these triggers with actions (functional tasks), such as unpublishing content containing certain keywords or e-mailing an administrator. The <a href="@url">Actions settings page</a> contains a list of existing actions and provides the ability to create and configure advanced actions (actions requiring configuration, such as an e-mail address or a list of banned words).
vi: Triggers là các sự kiện trên trang web của bạn, chẳng hạn như nội dung mới đã được thêm vào hoặc một người dùng đăng nhập. Mô-đun Trigger liên kết những trigger với các hành động (chức năng tác vụ), chẳng bạn như bỏ công bố nội dung có chứa các từ khóa nào đó không hay ,hoặc là gửi một tin nhắn đến quản trị viên. <a href="@url">Trang thiết lập các hành động</a> có chứa một danh sách các hành động hiện có và cung cấp khả năng tạo cũng như cấu hình các hình động nâng cao hơn (hành động yêu cầu cần phải cấu hình, chẳng hạn như một địa chỉ email hoặc danh sách các từ bị cấm).

en: Configuring triggers and actions
vi: Cấu hình trigger và hành động

en: The combination of actions and triggers can perform many useful tasks, such as e-mailing an administrator if a user account is deleted, or automatically unpublishing comments that contain certain words. To set up a trigger/action combination, first visit the <a href="@actions-page">Actions configuration page</a>, where you can either verify that the action you want is already listed, or create a new <em>advanced</em> action. You will need to set up an advanced action if there are configuration options in your trigger/action combination, such as specifying an e-mail address or a list of banned words. After configuring or verifying your action, visit the <a href="@triggers-page">Triggers configuration page</a> and choose the appropriate tab (Comment, Taxonomy, etc.), where you can assign the action to run when the trigger event occurs.
vi: Sự kết hợp giữa hành động và trigger có thể thực rất nhiều tác vụ hữu ích, như gửi e-mail cho nhà quản trị nếu một tài khoản người dùng bị xóa, hay tự động ngưng phát hành bình luận chứa các từ xác định. Để thiết lập một kết hợp trigger/hành động, đầu tiên vào <a href="@actions-page">Trang cấu hình các hành động</a>, nơi bạn có thể xác thực các hành động bạn đã liệt kê, hoặc tạo một hành động <em>nâng cao</em>. Bạn sẽ cần phải thiết lập mọt hành động nâng cao nếu có bất kỳ lựa chọn cấu hình nào trong sự kết hợp trigger/hành động , như xác định địa chỉ e-mail hoặc liệt kê các từ bị cấm . Sau khi cấu hình hoặc xác thực hành động của bạn,vào <a href="@triggers-page">Trang cấu hình Trigger</a> and và chọn thẻ thích hợp (Bình luận, Phân loại, etc.), nơi bạn có thể gán hành động để chạy khi các sự kiện trigger xảy ra.

en: When either saving new content or updating existing content
vi: Khi lưu nội dung mới và cập nhật nội dung đã có

en: After saving updated content
vi: Sau khi lưu nội dung đã cập nhật

en: When either saving a new comment or updating an existing comment
vi: Khi lưu bình luận mới hoặc cập nhật bình luận có sẵn

en: After creating a new user account
vi: Sau khi tạo một tài khoản người dùng

en: After updating a user account
vi: Sau khi cập nhật một tài khoản người dùng

en: Configure when to execute actions.
vi: Cấu hình khi thực hiện hành động.

en: Installing updates
vi: Đang cài các bản cập nhật

en: Preparing to update your site
vi: Chuẩn bị cập nhật hệ thống

en: Installing %project
vi: Đang cài đặt %project

en: Preparing to install
vi: Đang chuẩn bị cài đặt

en: Error installing / updating
vi: Lỗi cài đặt / cập nhật

en: Installed %project_name successfully
vi: Đã cài đặt thành công %project_name

en: Update was completed successfully. Your site has been taken out of maintenance mode.
vi: Đã cập nhật thành công và đưa site về chế độ hoạt động bình thường.

en: Update was completed successfully.
vi: Đã cập nhật thành công.

en: Update failed! See the log below for more information.
vi: Lỗi cập nhật! Xin xem bản ghi lỗi bên dưới để biết thêm thông tin.

en: Update failed! See the log below for more information. Your site is still in maintenance mode.
vi: Lỗi cập nhật! Xin xem bản ghi lỗi bên dưới để biết thêm thông tin. Trang vẫn được đặt trong chế độ bảo trì.

en: Installation was completed successfully. Your site has been taken out of maintenance mode.
vi: Việc cài đặt đã xong. Hệ thống đã được đưa về chế độ bình thường.

en: Installation was completed successfully.
vi: Việc cài đặt đã hoàn thành.

en: Installation failed! See the log below for more information.
vi: Lỗi cài đặt! Xin xem bản ghi lỗi bên dưới để biết thêm thông tin.

en: Installation failed! See the log below for more information. Your site is still in maintenance mode.
vi: Lỗi cài đặt! Xin xem bản ghi lỗi bên dưới để biết thêm thông tin. Hệ thống vẫn được giữ trong chế độ bảo trì.

en: Failed to get available update data.
vi: Không lấy được thông tin về các bản cập nhật.

en: No available update data
vi: Không có dữ liệu cập nhật

en: Checking available update data
vi: Đang kiểm tra thông tin cập nhật

en: Trying to check available update data ...
vi: Đang thử kiểm tra thông tin cập nhật...

en: Error checking available update data.
vi: Lỗi kiểm tra thông tin cập nhật.

en: Checking available update data ...
vi: Đang kiểm tra thông tin cập nhật...

en: Checked available update data for %title.
vi: Đã kiểm tra thông tin cập nhật cho %title.

en: Failed to check available update data for %title.
vi: Không thể kiểm tra thông tin cập nhật cho %title.

en: An error occurred trying to get available update data.
vi: Gặp lỗi lấy thông tin cập nhật.

en: Checked available update data for one project. | Checked available update data for @count projects.
vi[0]: Đã kiểm tra các dữ liệu cập nhật cho một dự án.
vi[1]: Đã kiểm tra dữ liệu cập nhật cho @count dự án.

en: Failed to get available update data for one project. | Failed to get available update data for @count projects.
vi[0]: Thất bại khi lấy dữ liệu cập nhập cho một dự án.
vi[1]: Thất bại khi lấy dữ liệu cập nhập cho @count dự án.

en: There was a problem getting update information. Try again later.
vi: Có lỗi lấy thông tin cập nhật. Xin hãy thử lại sau.

en: (Theme)
vi: (Chủ đề)

en: (Release notes)
vi: (Ghi chú về bản phát hành)

en: This update is a major version update which means that it may not be backwards compatible with your currently running version.  It is recommended that you read the release notes and proceed at your own risk.
vi: Đây là một cập nhật phiên bản lớn, và có thể sẽ không tương thích ngược với phiên bản bạn đang sử dụng. Chúng tôi đề nghị bạn đọc kỹ ghi chú phát hành, làm theo và tự xử lý nếu có sự cố xảy ra.

en: (Security update)
vi: (Bản cập nhật bảo mật)

en: (Unsupported)
vi: (không được hỗ trợ)

en: All of your projects are up to date.
vi: Tất cả các dự án đều là phiên bản mới nhất.

en: Download these updates
vi: Tải các cập nhật về

en: Manual updates required
vi: Yêu cầu quản trị viên tự cập nhật

en: Updates of Drupal core are not supported at this time.
vi: Các cập nhật cho phần lõi Drupal chưa được hỗ trợ.

en: You must select at least one project to update.
vi: Bạn phải chọn ít nhất 1 dự án để tiến hành cập nhật.

en: Downloading updates
vi: Đang tải các bản cập nhật

en: Preparing to download selected updates
vi: Chuẩn bị tải các bản cập nhật đã chọn về.

en: Downloading updates failed:
vi: Lỗi khi tải cập nhật về:

en: Updates downloaded successfully.
vi: Các cập nhật đã được tải về hết.

en: Fatal error trying to download.
vi: Lỗi nghiêm trọng khi thử tải cập nhật về.

en: Back up your database and site before you continue. <a href="@backup_url">Learn how</a>.
vi: Sao chép dữ liệu của bạn trước khi bạn tiếp tục. <a href="@backup_url">Tìm hiểu cách làm như thê nào</a>.

en: Perform updates with site in maintenance mode (strongly recommended)
vi: Đưa trang web về chế độ bảo trì trước khi Thực hiện cập nhật (nên dùng)

en: Install from a URL
vi: Cài đặt từ địa chỉ URL

en: For example: %url
vi: Ví dụ: %url

en: Upload a module or theme archive to install
vi: Tải một tệp nén chứa mô-đun hay giao diện lên

en: For example: %filename from your local computer
vi: Thí dụ: %filename từ máy bạn

en: You must either provide a URL or upload an archive file to install.
vi: Bạn phải nhập một địa chỉ URL hoặc tải một tệp nén để tiến hành cài đặt.

en: The provided URL is invalid.
vi: Địa chỉ URL được khai báo là không hợp lệ.

en: Unable to retrieve Drupal project from %url.
vi: Không lấy được dự án Drupal từ %url.

en: Provided archive contains no files.
vi: Kho nén nhận được không chứa tệp nào.

en: Unable to determine %project name.
vi: Không xác định được %project_name.

en: %project is already installed.
vi: %project đã được cài đặt rồi.

en: Cannot extract %file, not a valid archive.
vi: Không thể giải nén tệp %file, vì đây không phải là file nén hợp lệ.

en: Downloading %project
vi: Đang tải %project

en: Failed to download %project from %url
vi: Không lấy được %project từ %url.

en: Includes:
vi: Bao gồm:

en: Enabled: %includes
vi: Đã bật: %includes

en: Disabled: %disabled
vi: Đã tắt: %disabled

en: Depends on: !basethemes
vi: Phụ thuộc vào: !basethemes

en: Required by: %subthemes
vi: Cần thiết cho: %subthemes

en: The Update manager module periodically checks for new versions of your site's software (including contributed modules and themes), and alerts administrators to available updates. In order to provide update information, anonymous usage statistics are sent to Drupal.org. If desired, you may disable the Update manager module from the <a href='@modules'>Module administration page</a>. For more information, see the online handbook entry for <a href='@update'>Update manager module</a>.
vi: Module quản lý Cập nhật định kỳ kiểm tra phiên bản mới cho các module và giao diện trên trang web của bạn, và cảnh báo cho quản trị viên để cập nhật chúng. Để cung cấp thông tin cập nhật, thống kê thông tin nặc danh sẽ được gửi đến Drupal.org. Nếu muốn, bạn có thể vô hiệu hóa các module quản lý cập nhật từ trang <a href='@modules'>Quản lý Module</a>. Để biết thêm thông tin, hãy xem mục Cẩm nang trực tuyến cho <a href='@update'>module Quản lý Cập nhật</a>.

en: The Update manager also allows administrators to update and install modules and themes through the administration interface.
vi: Trình quản lý cập nhật cũng cho phép các quản trị viên tiến hành cập nhật và cài đặt các module và giao diện thông qua trang quản trị.

en: Checking for available updates
vi: Kiểm tra các bản cập nhật hiện có

en: A report of <a href="@update-report">available updates</a> will alert you when new releases are available for download. You may configure options for the frequency for checking updates (which are performed during <a href="@cron">cron</a> runs) and e-mail notifications at the <a href="@update-settings">Update manager settings</a>  page.
vi: Báo cáo của các <a href="@update-report">bản cập nhật</a> sẽ cảnh báo bạn khi phiên bản mới là có sẵn để tải về. Bạn có thể cấu hình tùy chọn cho các tần số để kiểm tra bản cập nhật (được thực hiện trong <a href="@cron">cron</a> chạy) và e-mail thông báo tại trang <a href="@update-settings">Quản lý các thiết lập</a>.

en: Performing updates through the user interface
vi: Thực hiện các cập nhật thông qua giao diện người dùng

en: The Update manager module allows administrators to perform updates directly through the administration interface. At the top of the <a href="@modules_page">modules</a> and <a href="@themes_page">themes</a> pages you will see a link to update to new releases. This will direct you to the <a href="@update-page">update page</a> where you see a listing of all the missing updates and confirm which ones you want to upgrade. From there, you are prompted for your FTP/SSH password, which then transfers the files into your Drupal installation, overwriting your old files. More detailed instructions can be found in the <a href="@update">online handbook</a>.
vi: Module Update manager cho phép nhà quản trị trang web có thể cập nhật những bản vá trực tiếp thông qua giao diện trang quản trị. Bạn sẽ thấy một liên kết nằm ở phía trên <a href="@modules_page">danh sách các modules</a> và <a href="@themes_page">danh sách các giao diện</a>. Bạn sẽ được dẫn đến <a href="@update-page">trang cập nhật</a>, tại đây sẽ liệt kê tất cả những bản cập nhật mà bạn còn thiếu. Bạn sẽ được yêu cầu nhập mã FTP/SSH để tải bản cập nhật về thư mục cài đặt Drupal. Thông tin hướng dẫn thêm có thể tham khảo thêm tại <a href="@update">online handbook</a>

en: Installing new modules and themes through the user interface
vi: Cài đặt module và giao diện mới thông qua giao diện người dùng

en: You can also install new modules and themes in the same fashion, through the <a href="@install">install page</a>, or by clicking the <em>Install new module/theme</em> link at the top of the <a href="@modules_page">modules</a> and <a href="@themes_page">themes</a> pages. In this case, you are prompted to provide either the URL to the download, or to upload a packaged release file from your local computer.
vi: Bạn cũng có thể cài đặt các module và giao diện mới trong cùng một thời trang, thông qua <a href="@install">trang cài đặt</a>, hoặc bằng cách nhấn vào mục <em>Cài đặt module/giao diện mới</em> ở trên cùng của trang <a href="@modules_page">Module</a> và <a href="@themes_page">Giao diện</a>. Trong trường hợp này, bạn phải nhập một địa chỉ URL của tệp cần tải về, hoặc tải một tập tin nén từ máy tính của bạn.

en: No update information available. <a href="@run_cron">Run cron</a> or <a href="@check_manually">check manually</a>.
vi: Không có thông tin về tình trạng cập nhật. Vui lòng <a href="@run_cron">Chạy cron</a> hay <a href="@check_manually">kiểm tra thủ công</a>.

en: You can automatically install your missing updates using the Update manager:
vi: Bạn có thể tự động cài đặt các bản cập nhật còn thiếu thông qua Trang quản lý cập nhật.

en: Your site is currently configured to send these emails when any updates are available. To get notified only for security updates, !url.
vi: Hệ thống đang được thiết lập để gửi các email khi có cập nhật mới. Nếu chỉ muốn nhận thông báo khi có cập nhật bảo mật, !url.

en: Your site is currently configured to send these emails only when security updates are available. To get notified for any available updates, !url.
vi: Hệ thống đang được thiết lập để gửi các email khi có cập nhật mới. Nếu muốn nhận thông báo cho tất cả các loại cập nhật, !url.

en: The installed version of at least one of your modules or themes is no longer supported. Upgrading or disabling is strongly recommended. See the project homepage for more details.
vi: Một hoặc nhiều module hay giao diện đang sử dụng đã không còn được hỗ trợ nữa. Xin vui lòng nâng cấp hoặc tắt chúng đi. Tham khảo trang chủ của dự án để biết thêm thông tin.

en: There was a problem checking <a href="@update-report">available updates</a> for Drupal.
vi: Việc kiểm tra <a href="@update-report">các bản cập nhật cho Drupal</a> không thành công.

en: There was a problem checking <a href="@update-report">available updates</a> for your modules or themes.
vi: Gặp lỗi khi kiểm tra <a href="@update-report">các cập nhật</a> cho các module và giao diện của bạn.

en: See the <a href="@available_updates">available updates</a> page for more information and to install your missing updates.
vi: Xem trang <a href="@available_updates">bản cập nhật hiện có</a> để biết thêm thông tin và cài đặt các bản cập nhật đang thiếu.

en: Ready to update
vi: Sẵn sàng cập nhật

en: Update manager
vi: Trình quản lý cập nhật

en: Checks for available updates, and can securely install or update modules and themes via a web interface.
vi: Kiểm tra các bản cập nhật hiện có, để cài đặt hoặc cập nhật các module và giao diện thông qua giao diện web.

en: No people available.
vi: Không có người dùng nào.

en: This role will be automatically assigned new permissions whenever a module is enabled. Changing this setting will not affect existing permissions.
vi: Vai trò này sẽ được cấp các quyền ngay khi một module được bật. Thay đổi thiết lập này sẽ không ảnh hưởng tới các thiết lập về quyền hiện có.

en: Registration and cancellation
vi: Đăng ký và huỷ tài khoản

en: Who can register accounts?
vi: Những ai được phép đăng ký tài khoản?

en: Administrators only
vi: Chỉ dành cho quản trị viên

en: Visitors, but administrator approval is required
vi: Khách tham quan, nhưng phải được quản trị viên kiểm duyệt

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account.
vi: Yêu cầu xác nhận qua e-mail khi khách tạo tài khoản mới.

en: New users will be required to validate their e-mail address prior to logging into the site, and will be assigned a system-generated password. With this setting disabled, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
vi: Những người dùng mới sẽ phải kiểm tra thư điện tử của mình để xác nhận trước khi đăng nhập vào hệ thống, và sẽ nhận mật khẩu ngẫu nhiên do hệ thống tạo ra. Nếu thiết lập này bị tắt, người dùng sẽ được đăng nhập ngay sau khi đăng ký, và có thể chọn mật khẩu cho mình ở trang đăng ký tài khoản.

en: When cancelling a user account
vi: Khi hủy một tài khoản người dùng

en: Users with the %select-cancel-method or %administer-users <a href="@permissions-url">permissions</a> can override this default method.
vi: Những người dùng với <a href="@permissions-url">quyền</a> %select-cancel-method hoặc %administer-users có thể sử dụng các phương thức khác mặc định.

en: Select method for cancelling account
vi: Chọn phương pháp để hủy tài khoản

en: Administer users
vi: Quản lý Người dùng

en: Personalization
vi: Cá nhân hóa

en: Enable signatures.
vi: Bật chức năng Chữ ký cho tài khoản người dùng.

en: The directory %directory does not exist or is not writable.
vi: Thư mục %directory không tồn tại hoặc không cho phép ghi.

en: Enable user pictures.
vi: Bật chức năng ảnh đại diện cho tài khoản người dùng.

en: Picture directory
vi: Thư mục chứa ảnh đại diện

en: Picture display style
vi: Kiểu dáng ảnh đại diện

en: The style selected will be used on display, while the original image is retained. Styles may be configured in the <a href="!url">Image styles</a> administration area.
vi: Kiểu dáng ảnh sẽ dùng để trình bày ảnh đại diện. Ảnh gốc vẫn được giữ nguyên. Quản lý các kiểu dáng ảnh có trên hệ thống ở trang <a href="!url">Kiểu dáng ảnh</a> trong phần quản trị.

en: Picture upload dimensions
vi: Kích thước ảnh tải lên

en: Picture upload file size
vi: Kích thước tập tin ảnh được tải lên

en: E-mails
vi: Thư điện tử

en: Welcome (new user created by administrator)
vi: Chào mừng (người dùng mới được quản trị viên cấp)

en: Edit the welcome e-mail messages sent to new member accounts created by an administrator.
vi: Biên soạn lại thông báo chào mừng gửi qua e-mail tới người dùng mới do quản trị viên cấp.

en: Welcome (awaiting approval)
vi: Xin chào (đang chờ xét duyệt)

en: Edit the welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when administrative approval is required.
vi: Biên soạn lại thông báo chào mừng gửi qua e-mail tới người dùng mới đăng ký vào hệ thống, khi tài khoản này đang chờ được quản trị viên xét duyệt.

en: Welcome (no approval required)
vi: Xin chào (không cần xét duyệt)

en: Edit the welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when no administrator approval is required.
vi: Biên soạn lại thông báo chào mừng gửi qua e-mail tới người dùng mới đăng ký vào hệ thống, khi tài khoản này không cần quản trị viên xét duyệt.

en: Password recovery
vi: Khôi phục mật khẩu

en: Edit the e-mail messages sent to users who request a new password.
vi: Chỉnh sửa tin nhắn email gửi tới người dùng khi ai đó yêu cầu một mật khẩu mới.

en: Account activation
vi: Kích hoạt tài khoản

en: Enable and edit e-mail messages sent to users upon account activation (when an administrator activates an account of a user who has already registered, on a site where administrative approval is required).
vi: Bật chức năng và soạn thảo nội dung thông báo qua e-mail gửi tới người dùng về việc kích hoạt tài khoản (khi quản trị viên kích hoạt tài khoản cho người dùng đã đăng ký trên hệ thống, hoặc nếu site sử dụng chế độ đăng ký tài khoản cần được quản trị viên xét duyệt).

en: Enable and edit e-mail messages sent to users when their accounts are blocked.
vi: Bật chức năng và soạn thảo nội dung thông báo qua e-mail gửi tới người dùng khi tài khoản của họ bị khóa.

en: Account cancellation confirmation
vi: Yêu cầu xác nhận thao tác Xóa Tài khoản

en: Edit the e-mail messages sent to users when they attempt to cancel their accounts.
vi: Soạn thảo thông báo gửi qua e-mail tới người dùng khi họ xóa tài khoản của mình.

en: Account canceled
vi: Xóa tài khoản

en: Enable and edit e-mail messages sent to users when their accounts are canceled.
vi: Bật chức năng và soạn thảo nội dung thông báo qua e-mail gửi tới người dùng khi tài khoản của họ bị xóa.

en: Notify user when account is canceled.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ bị xóa bỏ.

en: The role name %name already exists. Choose another role name.
vi: Tên vai trò %name đã có. Xin hãy chọn một tên khác.

en: You are logged in as %user. <a href="!user_edit">Change your password.</a>
vi: Bạn đã đăng nhập với tên %user. <a href="!user_edit">Hãy đổi mật khẩu mới.</a>

en: Another user (%other_user) is already logged into the site on this computer, but you tried to use a one-time link for user %resetting_user. Please <a href="!logout">logout</a> and try using the link again.
vi: Một người dùng khác (%other_user) đã đăng nhập vào website từ máy này, nhưng bạn lại đang yêu cầu thiết lập lại mật khẩu cho người dùng %resetting_user. Xin vui lòng <a href="!logout">đăng xuất</a> rồi thử lại.

en: The one-time login link you clicked is invalid.
vi: Liên kết cho phép đăng nhập một lần mà bạn vừa bấm vào không tồn tại.

en: You have just used your one-time login link. It is no longer necessary to use this link to log in. Please change your password.
vi: Bạn vừa mới sử dụng trang đăng nhập 1 lần của mình rồi. Không cần mở nó thêm lần nữa. Xin hãy tiến hành tiếp việc đổi mật khẩu.

en: <p>This is a one-time login for %user_name and will expire on %expiration_date.</p><p>Click on this button to log in to the site and change your password.</p>
vi: <p>Đây là trang đăng nhập 1 lần cho người dùng %user_name, trang này sẽ hết hạn trong %expiration_date.</p><p>Nhấn vào nút này để tiếp tục đăng nhập vào site và đặt mật khẩu của mình.</p>

en: You have tried to use a one-time login link that has either been used or is no longer valid. Please request a new one using the form below.
vi: Liên kết đăng nhập 1 lần bạn vừa mở đã được sử dụng và không còn hợp lệ. Vui lòng yêu cầu gửi lại liên kết, bằng cách nhập form bên dưới.

en: When cancelling your account
vi: Khi xóa tài khoản của bạn

en: When cancelling the account
vi: Khi xóa tài khoản

en: Require e-mail confirmation to cancel account.
vi: Bắt buộc bước xác nhận qua e-mail để tiến hành xóa tài khoản.

en: When enabled, the user must confirm the account cancellation via e-mail.
vi: Khi được bật, người dùng sẽ phải xác nhận thao tác xóa tài khoản thông qua e-mail.

en: When enabled, the user will receive an e-mail notification after the account has been cancelled.
vi: Khi được bật, người dùng sẽ nhận được e-mail thông báo sau khi tài khoản của mình được xóa.

en: Are you sure you want to cancel your account?
vi: Bạn có chắc là sẽ xóa bỏ tài khoản của mình chứ?

en: Are you sure you want to cancel the account %name?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa tài khoản %name chứ?

en: Select the method to cancel the account above.
vi: Chọn phương thức mặc định để xóa tài khoản trên.

en: A confirmation request to cancel your account has been sent to your e-mail address.
vi: Một yêu cầu xác nhận để hủy bỏ tài khoản của bạn đã được gửi tới địa chỉ e-mail của bạn.

en: Your account will be blocked and you will no longer be able to log in. All of your content will remain attributed to your user name.
vi: Tài khoản của bạn sẽ bị chặn và bạn sẽ không còn có thể đăng nhập. Tất cả các nội dung của bạn sẽ vẫn giữ cho tên người dùng của bạn.

en: Your account will be blocked and you will no longer be able to log in. All of your content will be hidden from everyone but administrators.
vi: Tài khoản của bạn sẽ bị chặn và bạn sẽ không còn có thể đăng nhập. Tất cả các nội dung của bạn sẽ được ẩn từ tất cả mọi người, trừ các quản trị viên.

en: Your account will be removed and all account information deleted. All of your content will be assigned to the %anonymous-name user.
vi: Tài khoản của bạn sẽ được loại bỏ và tất cả các thông tin tài khoản đã bị xóa. Tất cảnội dung của bạn sẽ được chỉ định cho người dùng %anonymous-name.

en: Your account will be removed and all account information deleted. All of your content will also be deleted.
vi: Tài khoản của bạn sẽ được loại bỏ và tất cả các thông tin tài khoản đã bị xóa. Tất cảnội dung của bạn cũng sẽ bị xóa.

en: You have tried to use an account cancellation link that has expired. Please request a new one using the form below.
vi: Bạn đã cố gắng sử dụng một liên kết hủy bỏ tài khoản đã hết hạn. Hãy yêu cầu một cái mới bằng cách sử dụng mẫu dưới đây.

en: Sent account cancellation request to %name %email.
vi: Gửi yêu cầu hủy bỏ tài khoản tới %name %email.

en: Tokens related to individual user accounts.
vi: Token liên quan đến tài khoản người dùng cá nhân

en: Tokens related to the currently logged in user.
vi: Token liên quan đến người sử dụng hiện đang đăng nhập

en: The User module allows users to register, log in, and log out. It also allows users with proper permissions to manage user roles (used to classify users) and permissions associated with those roles. For more information, see the online handbook entry for <a href="@user">User module</a>.
vi: Các mô-đun sử dụng cho phép người dùng đăng ký, đăng nhập và đăng xuất. Nó cũng cho phép người sử dụng với điều khoản thích hợp để quản lý các vai trò người dùng (được sử dụng để phân loại người sử dụng) và quyền liên quan với những vai trò. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyến cho các <a href="@user">mô-đun sử dụng</a> .

en: Creating and managing users
vi: Tạo và quản lý người dùng

en: The User module allows users with the appropriate <a href="@permissions">permissions</a> to create user accounts through the <a href="@people">People administration page</a>, where they can also assign users to one or more roles, and block or delete user accounts. If allowed, users without accounts (anonymous users) can create their own accounts on the <a href="@register">Create new account</a> page.
vi: Mô-đun người dùng cho phép người sử dụng có <a href="@permissions">quyền hạn</a> tạo tài khoản người dùng thông qua <a href="@people">trang quản trị người dùng</a>, ở đó họ cũng có thể chỉ định người sử dụng một hoặc nhiều vai trò, và ngăn chặn hoặc xóa tài khoản người dùng. Nếu được cho phép, người sử dụng mà không cần tài khoản (vô danh người dùng) có thể tạo các tài khoản của mình trên các trang <a href="@register">tài khoản mới tạo</a>.

en: User roles and permissions
vi: Vai trò người sử dụng và quyền hạn

en: <em>Roles</em> are used to group and classify users; each user can be assigned one or more roles. By default there are two roles: <em>anonymous user</em> (users that are not logged in) and <em>authenticated user</em> (users that are registered and logged in). Depending on choices you made when you installed Drupal, the installation process may have defined more roles, and you can create additional custom roles on the <a href="@roles">Roles page</a>. After creating roles, you can set permissions for each role on the <a href="@permissions_user">Permissions page</a>. Granting a permission allows users who have been assigned a particular role to perform an action on the site, such as viewing a particular type of content, editing or creating content, administering settings for a particular module, or using a particular function of the site (such as search).
vi: <em>Vai trò</em> được sử dụng để nhóm và phân loại người dùng, mỗi người dùng có thể được gán một hoặc nhiều vai trò. Theo mặc định, có hai vai trò: <em>Khách</em> (người sử dụng mà không phải đăng nhập) và <em>người sử dụng chứng thực</em> (người sử dụng đã được đăng ký và đăng nhập). Tùy thuộc vào sự lựa chọn bạn đã thực hiện khi bạn cài đặt, quá trình cài đặt có thể đã xác định vai trò nhiều hơn, và bạn có thể tạo ra các vai trò bổ sung trên <a href="@roles">trang Vai trò</a> . Sau khi tạo ra vai trò, bạn có thể thiết lập quyền cho mỗi vai trò trên các <a href="@permissions_user">trang Permissions</a> . Cấp giấy phép cho phép người dùng đã được giao một vai trò cụ thể để thực hiện một hành động trên trang web, chẳng hạn như xem một loại nội dung, chỉnh sửa hay nội dung tạo, quản lý cài đặt cho một module cụ thể, hoặc sử dụng một chức năng cụ thể của trang web ( chẳng hạn như tìm kiếm).

en: The <a href="@accounts">Account settings page</a> allows you to manage settings for the displayed name of the anonymous user role, personal contact forms, user registration, and account cancellation. On this page you can also manage settings for account personalization (including signatures and user pictures), and adapt the text for the e-mail messages that are sent automatically during the user registration process.
vi: Các <a href="@accounts">tài khoản trang cài đặt</a> cho phép bạn quản lý cài đặt cho tên hiển thị của các vai trò khách, các hình thức liên hệ với cá nhân, đăng ký người sử dụng, và hủy bỏ tài khoản. Trên trang này bạn cũng có thể quản lý cài đặt cho tài khoản cá nhân (bao gồm cả chữ ký và hình ảnh người dùng), và thích ứng với văn bản cho các tin nhắn e-mail được gửi tự động trong quá trình đăng ký người dùng.

en: By default, Drupal comes with two user roles:
vi: Mặc định, Drupal có 2 vai trò người dùng sau:

en: Anonymous user: this role is used for users that don't have a user account or that are not authenticated.
vi: Người dùng ẩn danh: vai trò này được gán cho những người dùng không có tài khoản, hoặc chưa xác thực với hệ thống.

en: Authenticated user: this role is automatically granted to all logged in users.
vi: Người dùng xác thực: vai trò này được tự động cấp cho tất cả các người dùngđăng nhập vào hệ thống.

en: This form lets administrators add, edit, and arrange fields for storing user data.
vi: Hình thức này cho phép các quản trị viên bổ sung, chỉnh sửa và sắp xếp các trường để lưu trữ dữ liệu người dùng.

en: This form lets administrators configure how fields should be displayed when rendering a user profile page.
vi: Hình thức này cho phép các quản trị viên cấu hình các trường sẽ được hiển thị như thế nàokhi hiển thị một trang profile của người dùng.

en: User module timezone form element.
vi: Thành phần múi giờ của module người dùng

en: User module history view element.
vi: Thành phần hiển thị lịch sử của module người dùng

en: Administer permissions
vi: Quản lý quyền

en: View user profiles
vi: Xem hồ sơ người dùng

en: Change own username
vi: Đổi tên đăng nhập của mình

en: Cancel own user account
vi: Hủy bỏ tài khoản cá nhân

en: Note: content may be kept, unpublished, deleted or transferred to the %anonymous-name user depending on the configured <a href="@user-settings-url">user settings</a>.
vi: Lưu ý: nội dung có thể được giữ lại, ẩn đi, xóa đi hoặc chuyển tên tác giả thành %anonymous-name tùy thuộc vào thiết lập trong phần <a href="@user-settings-url">Thiết lập người dùng</a>.

en: Select method for cancelling own account
vi: Chọn phương thức xóa tài khoản của bạn

en: Spaces are allowed; punctuation is not allowed except for periods, hyphens, apostrophes, and underscores.
vi: Cho phép nhập khoảng trắng; không chấp nhập các dấu câu, ngoại trừ dấu phẩy, dấu gạch ngang, dấu gạch dưới và dấu nháy.

en: The signature is too long: it must be %max characters or less.
vi: Chữ ký quá dài. Chiều dài tối đa cho phần chữ ký là %max ký tự.

en: Sorry, too many failed login attempts from your IP address. This IP address is temporarily blocked. Try again later or <a href="@url">request a new password</a>.
vi: Xin lỗi, quá nhiều thất bại trong nỗ lực đăng nhập từ địa chỉ IP của bạn. Địa chỉ IP này tạm ​​thời bị khóa. Hãy thử lại sau hoặc <a href="@url">yêu cầu mật khẩu mới</a>.

en: Cancelling account
vi: Xóa tài khoản

en: Cancelling user account
vi: Xóa tài khoản người dùng

en: %name has been disabled.
vi: %name đã bị vô hiệu.

en: Account details for [user:name] at [site:name]
vi: Thông tin chi tiết cho tài khoản [user:name] trên website [site:name]

en: An administrator created an account for you at [site:name]
vi: Quản trị viên đã cấp tài khoản cho bạn trên website [site:name]

en: Account details for [user:name] at [site:name] (pending admin approval)
vi: Thông tin chi tiết cho tài khoản [user:name] trên website [site:name] (đang chờ xét duyệt)

en: [user:name],
    
    Thank you for registering at [site:name]. Your application for an account is currently pending approval. Once it has been approved, you will receive another e-mail containing information about how to log in, set your password, and other details.
    
    
    --  [site:name] team
vi: Xin chào [user:name],
    
    Cám ơn bạn đã đăng ký tài khoản trên website [site:name]. Tài khoản của bạn đang chờ được quản trị viên xét duyệt. Sau khi đã được xét duyệt, bạn sẽ nhận được thông báo qua e-mail chứa thông tin hướng dẫn đăng nhập, đặt lại mật khẩu mới và các thông tin khác.
    
    
    --  Ban quản trị website [site:name]

en: [user:name] has applied for an account.
    
    [user:edit-url]
vi: [user:name] đã đăng ký một tài khoản.
    
    [user:edit-url]

en: Replacement login information for [user:name] at [site:name]
vi: Thay thế thông tin đăng nhập cho tài khoản [user:name] trên website [site:name]

en: Account details for [user:name] at [site:name] (approved)
vi: Thông tin chi tiết cho tài khoản [user:name] trên website [site:name] (đã được xét duyệt)

en: Account details for [user:name] at [site:name] (blocked)
vi: Thông tin chi tiết cho tài khoản [user:name] trên website [site:name] (đã bị chặn)

en: Account cancellation request for [user:name] at [site:name]
vi: Yêu cầu xóa tài khoản người dùng [user:name] trên website [site:name]

en: Account details for [user:name] at [site:name] (canceled)
vi: Thông tin chi tiết cho tài khoản [user:name] trên website [site:name] (đã bị xóa)

en: Cancel the selected user accounts
vi: Hủy bỏ tài khoản người dùng được chọn

en: The user account %name cannot be cancelled.
vi: Không thể xóa tài khoản người dùng %name.

en: When cancelling these accounts
vi: Khi xóa các tài khoản này

en: Are you sure you want to cancel these user accounts?
vi: Bạn có chắc chắn là muốn xóa các tài khoản người dùng này không?

en: Cancel accounts
vi: Xóa tài khoản

en: To make your password stronger:
vi: Để tăng độ đảm bảo của mật khẩu:

en: Make it at least 6 characters
vi: Mật khẩu nên dài ít nhất 6 ký tự

en: Add lowercase letters
vi: Thêm các chữ cái viết thường

en: Add uppercase letters
vi: Thêm ký tự viết hoa

en: Add numbers
vi: Thêm các chữ số

en: Add punctuation
vi: Thêm ký tự dấu

en: Make it different from your username
vi: Mật khẩu nên khác tên đăng nhập

en: Weak
vi: Yếu

en: Fair
vi: Bình thường

en: Blocked user: %name %email.
vi: Đã chặn người dùng: %name %email.

en: There is currently 1 user online. | There are currently @count users online.
vi[0]: Hiện đang có 1 người trực tuyến.
vi[1]: Hiện đang có @count người trực tuyến.

en: Sorry, there has been more than one failed login attempt for this account. It is temporarily blocked. Try again later or <a href="@url">request a new password</a>. | Sorry, there have been more than @count failed login attempts for this account. It is temporarily blocked. Try again later or <a href="@url">request a new password</a>.
vi[0]: Xin lỗi, đã có nhiều hơn một lần thất bại cố gắng đăng nhập tài khoản này tạm thời bị khóa. Hãy thử lại sau hoặc <a href="@url">yêu cầu mật khẩu mới</a>.
vi[1]: Xin lỗi, đã có nhiều hơn @count lần thất bại cố gắng đăng nhập tài khoản này tạm thời bị khóa. Hãy thử lại sau hoặc <a href="@url">yêu cầu mật khẩu mới</a>.

en: Find and manage people interacting with your site.
vi: Tìm kiếm và quản lý tương tác giữa người dùng với trang web.

en: Confirm account cancellation
vi: Xác nhận việc huỷ tài khoản

en: User passwords rehashed to improve security
vi: Mật khẩu của người dùng đã được mã hóa lại để tăng tính bảo mật

en: Migrated user time zones
vi: Đã chuyển đổi múi giờ cho người dùng

en: Minimal
vi: Tối thiểu

en: Start with only a few modules enabled.
vi: Bắt đầu chỉ với một vài mô-đun được kích hoạt.

en: Basic page
vi: Trang cơ bản

en: Use <em>basic pages</em> for your static content, such as an 'About us' page.
vi: Kiểu nội dung <em>Trang</em> bao gồm các nội dung tương đối ít thay đổi, ví dụ như một trang 'Giới thiệu'.

en: Use tags to group articles on similar topics into categories.
vi: Sử dụng thẻ để nhóm các bài viết về các chủ đề tương tự thành các thể loại.

en: Enter a comma-separated list of words to describe your content.
vi: Nhập một danh sách các từ được ngăn cách bằng dấu phẩy (,) để mô tả  nội dung của bạn.

en: Install with commonly used features pre-configured.
vi: Cài đặt với các chức năng thường dùng được cấu hình sẵn.

en: Content width
vi: Chiều rộng nội dung

en: Fluid width
vi: Độ rộng uyển chuyển

en: Fixed width
vi: Độ rộng cố định

en: Specify whether the content will wrap to a fixed width or will fluidly expand to the width of the browser window.
vi: Xác định xem các nội dung sẽ sử dụng chiều rộng cố định hoặc sẽ mở rộng với chiều rộng của cửa sổ trình duyệt.

en: A multi-column theme which can be configured to modify colors and switch between fixed and fluid width layouts.
vi: Một chủ đề đa cột có thể được cấu hình để thay đổi màu sắc và chuyển đổi giữa bố trí cố định chiều rộng và độ uyển chuyển.

en: A simple one-column, tableless, fluid width administration theme.
vi: Chủ đề quản trị một cột đơn giản, không bảng, chiều rộng uyển chuyển.

en: This theme demonstrates Drupal's default HTML markup and CSS styles. To learn how to build your own theme and override Drupal's default code, see the <a href="http://drupal.org/theme-guide">Theming Guide</a>.
vi: Giao diện này chứa các mã HTML và kiểu dáng CSS mặc định mà Drupal cung cấp. Để biết cách tạo giao diện và ghi đè lên mã mặc định của Drupal, xin tham khảo <a href="http://drupal.org/theme-guide">Hướng dẫn tạo giao diện</a>.

en: Validate URL
vi: Kiểm tra URL

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: - Choose -
vi: - Chọn -

en: bypass node access
vi: Vượt qua quyền truy cập node

en: view own unpublished content
vi: xem bản tin chưa xuất bản của mình

en: A module by the name @name already exists on your site. Please choose a different name.
vi: Hiện đang có Module với tên @name trên hệ thống. Xin vui lòng chọn một tên khác.

en: Date filter
vi: Lọc theo ngày tháng

en: Deauthorize
vi: Hủy ủy quyền

en: 1 pending update (@number_applied to be applied, @number_incompatible skipped) | @count pending updates (@number_applied to be applied, @number_incompatible skipped)
vi[0]: 1 gói cập nhật đang chờ (@number_applied sẽ áp dụng, @number_incompatible được bỏ qua)
    @count gói cập nhật đang chờ (@number_applied sẽ áp dụng, @number_incompatible được bỏ qua)

en: The Blog module allows registered users to maintain an online journal, or <em>blog</em>. Blogs are made up of individual <em>blog entries</em>. By default, the blog entries are displayed by creation time in descending order, with comments enabled, and are promoted to the site's front page. For more information, see the online handbook entry for <a href='@blog'>Blog module</a>.
vi: Các module Blog cho phép người dùng đăng ký để duy trì một tạp chí trực tuyếnhoặc <em>blog</em>. Blogs được tạo thành từ các <em>blog entries</em> riêng lẻ. Theo mặc định, các mục blog được hiển thị theo thứ tự giảm dần thời gian tạo, với ý kiến được kích hoạt, và được hiển thịlên đầu của trang web. Để biết thêm thông tin, xem sổ tay trực tuyếnphần <a href='@blog'>Module Blog</a>.

en: Author textfield
vi: Trường Tác giả

en: Subject textfield
vi: Trường chủ đề

en: A contact form with category %category already exists.
vi: Đã có loại form liên hệ tên là %category rồi.

en: Hello !recipient-name,
vi: Chào !recipient-name,

en: Attempt to create an instance of a field @field_name that doesn't exist or is currently inactive.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 bản thể của trường @field_name mà chưa khai báo hoặc đang bị tắt.

en: Attempt to create an instance of field @field_name on bundle @bundle that already has an instance of that field.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 bản thể của trường @field_name đi với nhóm @bundle nhưng nhóm này đã có 1 bản thể của trường này rồi.

en: Field API to add fields to entities like nodes and users.
vi: Field API để thêm trường vào các đối tượng như nút hay người dùng.

en: Overview of fields on all entity types.
vi: Tổng hợp danh sách các trường có trong tất cả các kiểu nội dung và đối tượng có trên hệ thống.

en: Configuring text formats
vi: Cấu hình các định dạng văn bản

en: Configure text formats on the <a href="@formats">Text formats page</a>. <strong>Improper text format configuration is a security risk</strong>. To ensure security, untrusted users should only have access to text formats that restrict them to either plain text or a safe set of HTML tags, since certain HTML tags can allow embedding malicious links or scripts in text. More trusted registered users may be granted permission to use less restrictive text formats in order to create rich content.
vi: Quản trị viên thực hiện việc cấu hình định dạng văn bản trên trang <a href="@formats">Định dạng văn bản</a>. <strong>Việc cấu hình định dạng văn bản không đúng cách có thể tạo ra lỗi bảo mật cho hệ thống</strong>. Để đảm bảo an ninh, chỉ nên cho phép những người dùng thông thường sử dụng một số các định dạng văn bản nhất định, như văn bản thuần hoặc văn bản được lọc bỏ các thẻ HTML phức tạp, hoặc các thẻ HTML nhúng. Có thể cấp các định dạng văn bản ít hạn chế hơn cho những người dùng đáng tin cậy để tạo ra nội dung phong phú hơn cho website.

en: Users with access to more than one text format can use the <em>Text format</em> fieldset to choose between available text formats when creating or editing multi-line content. Administrators can define the text formats available to each user role, and control the order of formats listed in the <em>Text format</em> fieldset on the <a href="@text-formats">Text formats page</a>.
vi: Người dùng có quyền sử dụng nhiều định dạng văn bản có thể sử dụng fieldset <em>định dạng văn bản</em> để lựa chọn giữa các định dạng văn bản có sẵn khi tạo hay chỉnh sửa nội dung. Quản trị viên có thể định nghĩa các định dạng văn bản có sẵn cho mỗi vai trò người sử dụng, và kiểm soát thứ tự của các định dạng được liệt kê trong các fieldset <em>định dạng văn bản</em> trên <a href="@text-formats">trang định dạng văn bản</a> .

en: Text formats define the HTML tags, code, and other formatting that can be used when entering text. <strong>Improper text format configuration is a security risk</strong>. Learn more on the <a href="@filterhelp">Filter module help page</a>.
vi: Các định dạng văn bản định nghĩa các thẻ HTML, các mã và các định dạng khác người dùng có thể nhập vào khi soạn thảo văn bản. <strong>Định dạng văn bản bị cấu hình sai có thể tạo ra lỗi bảo mật trên hệ thống</strong>. Xin tham khảo trang <a href="@filterhelp">hướng dẫn về module này</a>.

en: Show more content
vi: Xem thêm các nội dung khác

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: The testing framework requires the DOMDocument class to be available. Check the configure command at the <a href="@link-phpinfo">PHP info page</a>.
vi: Nền tảng kiểm thử yêu cầu các lớp DOMDocument. Kiểm tra lệnh cấu hình tại <a href="@link-phpinfo">PHP info page</a>.

en: Error messages to display
vi: Thông báo lỗi sẽ hiển thị

en: It is recommended that sites running on production environments do not display any errors.
vi: Khuyến cáo rằng các trang web đã chạy thật không nên hiển thị bất kỳ lỗi nào.

en: Cannot open %file_path
vi: Không thể mở %file_path

en: Term name textfield
vi: Tên từ liệu

en: Term description textarea
vi: Văn bản mô tả cho từ liệu

en: Password reset instructions will be mailed to %email. You must log out to use the password reset link in the e-mail.
vi: Hướng dẫn khôi phục lại mật khẩu sẽ được gửi tới địa chỉ thư %email. Bạn phải đăng xuất và nhấn vào liên kết khôi phục mật khẩu trong thư.

en: Enter your current password to change the %mail or %pass. !request_new.
vi: Nhập mật khẩu hiện thời để thay đổi %mail hoặc %pass. !request_new.

en: Current password
vi: Mật khẩu hiện tại

en: Your current password is missing or incorrect; it's required to change the %name.
vi: Mật khẩu hiện thời bị mất hoặc không đúng; cần đổi lại %name.

en: A welcome message with further instructions has been e-mailed to the new user <a href="@url">%name</a>.
vi: Một thư thông báo với các hướng dẫn chi tiết đã được gửi tới cho người dùng <a href="@url">%name</a>.

en: A welcome message with further instructions has been sent to your e-mail address.
vi: Một thư thông báo với các hướng dẫn chi tiết đã được gửi tới hòm thư của bạn.

en: Configure user accounts.
vi: Cấu hình tài khoản người dùng.

en: Configure default behavior of users, including registration requirements, e-mails, fields, and user pictures.
vi: Cấu hình các thao tác liên quan tới người dùng, bao gồm các yêu cầu khi đăng ký tài khoản, địa chỉ email, các trường và ảnh minh họa cho người dùng.

en: The subject of the comment.
vi: Chủ đề bài bình luận.

en: Maximum length of aliases to generate. 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa các đường dẫn ảo được tạo ra. 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">Trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: What should Pathauto do when updating an existing content item which already has an alias?
vi: Pathauto nên làm gì khi cập nhật một mục nội dung đã có đường dẫn ảo?

en: When a pattern includes certain characters (such as those with accents) should Pathauto attempt to transliterate them into the ASCII-96 alphabet? Transliteration is handled by the Transliteration module.
vi: Khi một mẫu bao gồm các ký tự nhất định (chẳng hạn như có dấu trọng âm) Pathauto sẽ thực hiện chuyển chữ về bảng chữ cái ASCII-96 hay không? Việc chuyển chữ được xử lý bởi module Transliteration.

en: Reduce strings to letters and numbers
vi: Chỉ giữ lại các chữ cái và chữ số

en: Words to strip out of the URL alias, separated by commas. Do not use this to remove punctuation.
vi: Các từ cần loại bỏ khỏi đường dẫn URL ảo, ngăn cách bằng dấu phẩy. Không sử dụng phần này để loại bỏ các dấu chấm câu.

en: Choose aliases to delete
vi: Chọn các đường dẫn ảo cần xóa

en: All aliases
vi: Tất cả các đường dẫn ảo

en: <strong>Note:</strong> there is no confirmation. Be sure of your action before clicking the "Delete aliases now!" button.<br />You may want to make a backup of the database and/or the url_alias table prior to using this feature.
vi: <strong>Lưu ý:</strong> Không có phần xác nhận khi thực hiện thao tác này. Hãy kiểm tra kỹ trước khi nhấp vào nút "Xóa đường dẫn ảo". <br />Nếu cẩn thận, hãy sao lưu cơ sở dữ liệu và/hoặc bảng url_alias trước khi chạy tính năng này.

en: Ignoring alias %alias due to existing path conflict.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias do lỗi xung đột với một đường dẫn ảo hiện có.

en: Ignoring alias %alias because it is the same as the internal path.
vi: Bỏ qua đường dẫn ảo %alias vì nó giống với đường dẫn nội bộ.

en: Created new alias %alias for %source, replacing %old_alias.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias mới cho %source, thay cho %old_alias.

en: Created new alias %alias for %source.
vi: Đã tạo đường dẫn ảo %alias cho %source.

en: Maximum alias and component length
vi: Chiều dài tối đa cho đường dẫn ảo và các thành phần

en: Administer pathauto
vi: Quản lý đường dẫn ảo tự động tạo

en: Allows a user to configure patterns for automated aliases and bulk delete URL-aliases.
vi: Cho phép người dùng cấu hình các mẫu đường dẫn ảo tự động tạo và xóa nhiều đường dẫn ảo đồng thời.

en: Notify of Path Changes
vi: Thông báo các thay đổi về đường dẫn ảo

en: Determines whether or not users are notified.
vi: Có thông báo cho người dùng hay không.

en: User blogs
vi: Trang blog của người dùng

en: The file does not exist.
vi: Tập tin này không tồn tại.

en: No file selected
vi: Chưa chọn tập tin

en: Stream open: %url
vi: Mở luồng: %url

en: Stream opened: %parameters
vi: Đã mở luồng: %parameters

en: No media available.
vi: Không có phương tiện nào.

en: The file @title is in use and cannot be deleted.
vi: Tệp @title đang được dùng nên không xóa được.

en: The file @title was not deleted due to an error.
vi: Gặp lỗi không xóa được tệp @title.

en: File @title was deleted
vi: Đã xóa tệp @title

en: Other match type value
vi: Các kiểu khác khớp

en: Allowed streams
vi: Các luồng được phép

en: Allowed mimetypes
vi: Các kiểu tệp được phép

en: You may optionally enter one or more allowed file mimetypes for this Media type, if appropriate, separating each with a space. You may use a regular expression for matching, such as %image_match (which would match any mimetype beginning with %image) or %any_match, which would match any file mimetype.
vi: Bạn có thể nhập một hoặc nhiều kiểu tệp cho kiểu phương tiện này, ngăn cách nhau bằng dấu cách. Hoặc dùng biểu thức chính quy để so sánh, ví dụ như %image_match (khớp với các kiểu tệp mime bắt đầu bằng %image) hoặc %any_match, khớp với bất kỳ kiểu mime nào.

en: You may optionally enter one or more allowed file extensions for this Media type, if appropriate, separating each with a space (and no dots).
vi: Nhập một hoặc nhiều phần mở rộng được phép dành cho kiểu phương tiện này, ngăn cách bằng dấu phẩy (và bỏ dấu chấm ở đầu đi).

en: The @label media type has been saved.
vi: Đã lưu Kiểu phương tiện @label.

en: media
vi: phương tiện

en: Manage files used on your site.
vi: Quản lý các file được sử dụng trên trang web của bạn.

en: %module module installed.
vi: Đã cài đặt %module.

en: Table %name already exists.
vi: Bảng %name đã tồn tại.

en: Cannot rename %table to %table_new: table %table doesn't exist.
vi: Không thể đổi tên %table thành %table_new: bảng %table không tồn tại.

en: Cannot rename %table to %table_new: table %table_new already exists.
vi: Không thể đổi tên %table thành %table_new: bảng %table_new đã tồn tại.

en: Cannot add field %table.%field: table doesn't exist.
vi: Không thể thêm trường %table.%field: bảng không tồn tại.

en: Cannot add field %table.%field: field already exists.
vi: Không thể thêm trường %table.%field: trường đã tồn tại.

en: Cannot set default value of field %table.%field: field doesn't exist.
vi: Không thể thiết lập giá trị mặc ​​định của trường %table.%field: trường không tồn tại

en: Cannot remove default value of field %table.%field: field doesn't exist.
vi: Không thể bỏ giá trị mặc ​​định của trường %table.%field: trường không tồn tại

en: Cannot add primary key to table %table: table doesn't exist.
vi: Không thể thêm khóa chính cho bảng %table: bảng không tồn tại.

en: Cannot add primary key to table %table: primary key already exists.
vi: Không thể thêm khóa chính cho bảng %table: khóa chính đã tồn tại.

en: Cannot add unique key %name to table %table: table doesn't exist.
vi: Không thể thêm khóa duy nhất %name cho bảng %table: bảng  %table không tồn tại.

en: Cannot add unique key %name to table %table: unique key already exists.
vi: Không thể thêm khóa duy nhất %name cho bảng %table: khóa này đã tồn tại.

en: Cannot add index %name to table %table: table doesn't exist.
vi: Không thể thêm chỉ mục %name vào bảng %table: bảng không tồn tại.

en: Cannot add index %name to table %table: index already exists.
vi: Không thể thêm chỉ mục %name vào bảng %table: chỉ mục đã tồn tại.

en: Cannot change the definition of field %table.%name: field doesn't exist.
vi: Không thể thay đổi định nghĩa của trường %table.%name: trường khôngtồn tại.

en: Cannot rename field %table.%name to %name_new: target field already exists.
vi: Không thể đổi tên trường %table.%name thành %name_new: trường này đã tồn tại

en: Use this page to create a new custom block.
vi: Trang này giúp tạo một khối tự chọn mới.

en: Number of recent blog posts to display
vi: Số bài viết blog gần đây để hiển thị

en: @node_type comment
vi: Bình luận cho @node_type

en: Edit comment %comment
vi: Sửa bình luận %comment

en: The Field UI module provides an administrative user interface (UI) for attaching and managing fields. Fields can be defined at the content-type level for content items and comments, at the vocabulary level for taxonomy terms, and at the site level for user accounts. Other modules may also enable fields to be defined for their data. Field types (text, image, number, etc.) are defined by modules, and collected and managed by the <a href="@field">Field module</a>. For more information, see the online handbook entry for <a href="@field_ui" target="_blank">Field UI module</a>.
vi: Module Giao diện quản lý trường cung cấp một giao diện người dùng (UI) để gắn và quản lý các trường. Các trường có thể được quy định tại cấp nội dung cho các nội dung và bình luận, hoặc ở cấp từ loại với các từ vựng, và ở cấp độ trang web cho các tài khoản người dùng. Các module khác cũng có thể cho phép các trường được định nghĩa cho dữ liệu của chúng. Các loại trường (văn bản, hình ảnh, số lượng, vv) được định nghĩa bởi module, và thu thập và quản lý bởi <a href="@field">module trường</a>. Để biết thêm thông tin, hãy xem<a href="@field_ui" target="_blank">hướng dẫn về module này</a>.

en: Planning fields
vi: Lên danh sách các trường

en: What the field will be called
vi: Xác định xem nên gọi trường là gì

en: A field has a <em>label</em> (the name displayed in the user interface) and a <em>machine name</em> (the name used internally). The label can be changed after you create the field, if needed, but the machine name cannot be changed after you have created the field.
vi: Một trường dữ liệu với một <em>nhãn</em> (tên hiển thị cho người dùng) và một <em>tên nội bộ</em> (tên sử dụng trong nội bộ). Nếu cần, nhãn sẽ có thể thay đổi sau khi bạn đã tạo trường dữ liệu, nhưng tên nội bộ không thể thay đổi được sau khi bạn đã tạo trường dữ liệu.

en: What type of data the field will store
vi: Loại dữ liệu mà trường này sẽ lưu trữ

en: Each field can store one type of data (text, number, file, etc.). When you define a field, you choose a particular <em>field type</em>, which corresponds to the type of data you want to store. The field type cannot be changed after you have created the field.
vi: Mỗi trường dữ liệu có thể lưu trữ một loại dữ liệu (văn bản, số, tập tin, v.v..). Khi bạn xác định một trường dữ liệu, bạn chọn một <em>loại trường dữ liệu</em> cụ thể, tương ứng với loại dữ liệu mà bạn muốn lưu . Các loại trường dữ liệu không thể thay đổi sau bạn đã tạo ra.

en: How the data will be input and displayed
vi: Dữ liệu được nhập và trình bày như thế nào

en: How many values the field will store
vi: Có bao nhiêu giá trị sẽ được lưu trữ

en: You can store one value, a specific maximum number of values, or an unlimited number of values in each field. For example, an employee identification number field might store a single number, whereas a phone number field might store multiple phone numbers. This setting can be changed after you have created the field, but if you reduce the maximum number of values, you may lose information.
vi: Đối với mỗi trường, ta có thể thiết lập số giá trị được lưu trữ là chỉ một, hoặc không vượt quá một số tối đa nào đó, hoặc không giới hạn. Ví dụ, trường mã nhân viên sẽ chỉ thể lưu trữ một giá trị số duy nhất, trong khi trường số điện thoại có thể lưu trữ nhiều số điện thoại. Thiết lập này có thể được thay đổi sau khi bạn đã tạo ra các trường, nhưng nếu bạn giảm số lượng tối đa các giá trị, bạn có thể bị mất thông tin.

en: Reusing fields
vi: Sử dụng lại các trường

en: Once you have defined a field, you can reuse it. For example, if you define a custom image field for one content type, and you need to have an image field with the same parameters on another content type, you can add the same field to the second content type, in the <em>Add existing field</em> area of the user interface. You could also add this field to a taxonomy vocabulary, comments, user accounts, etc.
vi: Sau khi đã khai báo trường, ta có thể tái sử dụng nó. Ví dụ, nếu đã định nghĩa một trường hình ảnh tùy chỉnh cho một loại nội dung, và muốn thêm một trường hình ảnh với các thông số tương tự trên một loại nội dung khác, ta có thể thêm trường này vào cho loại nội dung thứ hai, thông qua phần <em>Thêm trường đã khai báo</em> trên giao diện quản lý trường. Trường này cũng có thể được gắn cho một từ loại, bình luận, hay tài khoản người dùng, vv

en: Some settings of a reused field are unique to each use of the field; others are shared across all places you use the field. For example, the label of a text field is unique to each use, while the setting for the number of values is shared.
vi: Trong các thiết lập về trường, có một số thiết lập là toàn cục và được áp dụng cho tất cả các bản thể của trường này, còn một số khác là thiết lập cục bộ và chỉ áp dụng cho bản thể hiện tại. Ví dụ, nhãn của một trường văn bản là thiết lập cục bộ, trong khi các thiết lập cho số các giá trị là toàn cục.

en: There are two main reasons for reusing fields. First, reusing fields can save you time over defining new fields. Second, reusing fields also allows you to display, filter, group, and sort content together by field across content types. For example, the contributed Views module allows you to create lists and tables of content. So if you use the same field on multiple content types, you can create a View containing all of those content types together displaying that field, sorted by that field, and/or filtered by that field.
vi: Có hai lý do chính cho việc tái sử dụng các trường. Đầu tiên, tái sử dụng các trường có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian qua việc xác định các trường mới. Thứ hai, trường tái sử dụng cũng cho phép bạn thiết lập cách thức hiển thị, các bộ lọc văn bản, nhóm và sắp xếp các nội dung không cùng kiểu lại. Ví dụ,module Views cho phép ta tạo danh sách và bảng mục lục. Nếu ta dùng lại trường này để cho các kiểu nội dung khác, ta có thể tạo danh sách chứa tất cả các nội dung thuộc nhiều kiểu khác nhau, chứa cùng trường này, sắp xếp theo trường này, hoặc lọc theo trường này.

en: Fields on content items
vi: Các trường dành cho nội dung

en: Fields on content items are defined at the content-type level, on the <em>Manage fields</em> tab of the content type edit page (which you can reach from the <a href="@types">Content types page</a>). When you define a field for a content type, each content item of that type will have that field added to it. Some fields, such as the Title and Body, are provided for you when you create a content type, or are provided on content types created by your installation profile.
vi: Các trường liên kết với các nội dung được khai báo cho từng kiểu nội dung một, trên thẻ <em>Quản lý trường</em> của từng kiểu (khi chọn 1 kiểu nội dung từ trang <a href="@types">Kiểu nội dung</a>). Khi khai báo một trường cho một kiểu nội dung, mỗi mục nội dung thuộc kiểu đó sẽ có trường này. Một số trường như Tiêu đề và Nội dung, được cung cấp ngay khi bạn tạo kiểu nội dung, hoặc khi cài đặt.

en: Fields on taxonomy terms
vi: Các trường dành cho luật phân loại

en: Fields on taxonomy terms are defined at the taxonomy vocabulary level, on the <em>Manage fields</em> tab of the vocabulary edit page (which you can reach from the <a href="@taxonomy">Taxonomy page</a>). When you define a field for a vocabulary, each term in that vocabulary will have that field added to it. For example, you could define an image field for a vocabulary to store an icon with each term.
vi: Đối với các luật phân loại, mỗi phân nhóm lại có thẻ <em>Quản lý trường</em> riêng (mà ta có thể truy cập từ trang <a href="@taxonomy">Luật phân loại</a>). Sau khi tạo trường cho phân nhóm, mỗi phân loại thuộc nhóm này sẽ có trường này. Ví dụ, ta có thể khai báo 1 trường ảnh cho 1 phân nhóm, để mỗi phân loại bên trong lại có ảnh minh họa.

en: Fields on user accounts
vi: Các trường dành cho người dùng

en: Fields on user accounts are defined on a site-wide basis on the <a href="@fields">Manage fields tab</a> of the <a href="@accounts">Account settings</a> page. When you define a field for user accounts, each user account will have that field added to it. For example, you could add a long text field to allow users to include a biography.
vi: Các trường gắn với tài khoản người dùng được áp dụng cho toàn bộ site, và có thể thiết lập lại từ thẻ <a href="@fields">Quản lý trường</a> của trang <a href="@accounts">Thiết lập tài khoản</a>. Sau khi khai báo 1 trường mới cho tài khoản, tất cả các tài khoản người dùng sẽ đều có thêm trường này. Ví dụ, ta có thể thêm 1 trường "Tự giới thiệu" vào cho tài khoản người dùng.

en: Fields on comments
vi: Các trường dành cho bình luận

en: Fields on comments are defined at the content-type level, on the <em>Comment fields</em> tab of the content type edit page (which you can reach from the <a href="@types">Content types page</a>). When you add a field for comments, each comment on a content item of that type will have that field added to it. For example, you could add a website field to the comments on forum posts, to allow forum commenters to add a link to their website.
vi: Các trường gắn với bình luận cũng được áp dụng cho từng Kiểu Nội dung, và có thể tùy chỉnh được qua thẻ <em>Trường bình luận</em> của kiểu nội dung đang sửa (thông qua trang <a href="@types">Kiểu nội dung</a>). Khi tạo một trường và gắn vào kiểu nội dung, tất cả các bình luận thuộc kiểu này cũng sẽ có trường mới. Ví dụ, ta có thể thêm trường "website" vào cho các bình luận cho nội dung thuộc kiểu "diễn đàn" nếu cần.

en: Administer text formats and filters
vi: Quản lý các định dạng văn bản và bộ lọc

en: @type language detection
vi: phát hiện ngôn ngữ kiểu @type

en: Strings in the uploaded file replace existing ones, new ones are added. The plural format is updated.
vi: Các chuỗi có trong tập tin được tải lên sẽ thay thế các chuỗi hiện có, và các chuỗi chưa có sẽ được thêm vào. Định dạng số nhiều cũng sẽ được cập nhật.

en: Existing strings and the plural format are kept, only new strings are added.
vi: Các chuỗi đã có và các dạng số nhiều sẽ được giữ nguyên, chỉ các chuỗi mới mới được thêm vào.

en: Define how to decide which language is used to display page elements (primarily text provided by Drupal and modules, such as field labels and help text). This decision is made by evaluating a series of detection methods for languages; the first detection method that gets a result will determine which language is used for that type of text. Define the order of evaluation of language detection methods on this page.
vi: Quy định cách chọn ngôn ngữ sẽ trình bày trang (bao gồm văn bản của module, cũng như các nhãn trường và văn bản trợ giúp). Việc phát hiện ngôn ngữ được thực hiện qua một hoặc nhiều phương thức khác nhau; ngay khi 1 phương thức trả về 1 kết quả, hệ thống sẽ sử dụng kết quả đó làm ngôn ngữ. Trang này cho phép chọn và sắp xếp các bước phát hiện ngôn ngữ.

en: User interface text
vi: Văn bản trên giao diện người dùng

en: Use the detected interface language.
vi: Dùng ngôn ngữ giao diện đã phát hiện được.

en: Add new %type
vi: Thêm %type mới

en: The new set is created by copying items from your default shortcut set.
vi: Thanh liên kết nhanh mới đã được tạo ra bằng cách sao chép các liên kết nhanh từ thanh mặc định.

en: The new set is created by copying items from the %default set.
vi: Thanh liên kết nhanh mới đã được tạo ra bằng cách sao chép các liên kết nhanh từ thanh %default.

en: You are currently using the %set-name shortcut set.
vi: Bạn đang dùng thanh liên kết nhanh %set-name.

en: edit set name
vi: sửa thanh liên kết nhanh

en: delete set
vi: xóa thanh liên kết nhanh

en: Create new set
vi: Tạo thanh liên kết nhanh mới

en: The %set_name shortcut set has been created. You can edit it from this page.
vi: Đã tạo thanh liên kết nhanh %set_name. Bạn có thể thay đổi nó từ trang này.

en: Updated set name to %set-name.
vi: Đã cập nhật tên thanh liên kết nhanh thành %set-name.

en: If you have chosen this shortcut set as the default for some or all users, they may also be affected by deleting it.
vi: Việc xóa bỏ thanh liên kết nhanh này đi sẽ gây ảnh hưởng tới những người dùng khác đang sử dụng nó.

en: Are you sure you want to delete the shortcut set %title?
vi: Bạn có chắc chắn là sẽ xóa thanh liên kết nhanh %title chứ?

en: The shortcut set %title has been deleted.
vi: Thanh liên kết nhanh %title đã bị xóa.

en: 1 user has chosen or been assigned to this shortcut set. | @count users have chosen or been assigned to this shortcut set.
vi[0]: Một người sử dụng đã chọn hoặc được chỉ định vào tập phím tắt này.
vi[1]: @count người sử dụng đã chọn hoặc được chỉ định vào tập phím tắt này.

en: The Shortcut module allows users to create sets of <em>shortcut</em> links to commonly-visited pages of the site. Shortcuts are contained within <em>sets</em>. Each user with <em>Select any shortcut set</em> permission can select a shortcut set created by anyone at the site. For more information, see the online handbook entry for <a href="@shortcut">Shortcut module</a>.
vi: Module Liên kết nhanh cho phép người sử dụng để tạo ra các <em>thanh liên kết nhanh</em> chứa các liên kết đến các trang thường dùng. Các liên kết nhanh được chứa trong <em>thanh liên kết nhanh</em>. Mỗi người sử dụng với quyền <em>Chọn thanh liên kết nhanh của mình</em> có thể lựa chọn một thanh liên kết hiện có trên website. Để biết thêm thông tin, hãy xem <a href="@shortcut">hướng dẫn cho module này</a>.

en: Administering shortcuts
vi: Quản lý các liên kết nhanh

en: Users with the <em>Administer shortcuts</em> permission can manage shortcut sets and edit the shortcuts within sets from the <a href="@shortcuts">Shortcuts administration page</a>.
vi: Người sử dụng với quyền <em>Quản lý liên kết nhanh</em> có thể quản lý các thanh liên kết nhanh cũng như các liên kết bất kỳ trên đó, thông qua trang <a href="@shortcuts">Quản lý các liên kết nhanh</a>.

en: Choosing shortcut sets
vi: Chọn thanh liên kết nhanh

en: Users with permission to switch shortcut sets can choose a shortcut set to use from the Shortcuts tab of their user account page.
vi: Người sử dụng với quyền chuyển đổi các thanh liên kết nhanh có thể chọn một thanh liên kết nhanh để sử dụng từ thẻ Thanh liên kết nhanh có trên trang tài khoản người dùng của họ.

en: The Shortcut module creates an add/remove link for each page on your site; the link lets you add or remove the current page from the currently-enabled set of shortcuts (if your theme displays it and you have permission to edit your shortcut set). The core Seven administration theme displays this link next to the page title, as a small + or - sign. If you click on the + sign, you will add that page to your preferred set of shortcuts. If the page is already part of your shortcut set, the link will be a - sign, and will allow you to remove the current page from your shortcut set.
vi: Module Liên kết nhanh cung cấp một liên kết để thêm hoặc xóa liên kết nhanh tới trang hiện thời vào trong thanh liên kết nhanh hiện tại (chỉ khi giao diện đang dùng hiển thị nó và người dùng có quyền để thay đổi thanh liên kết nhanh) . Giao diện Seven được cung cấp mặc định sẽ hiển thị liên kết này bên cạnh phần tiêu đề trang, dưới dạng một dấu + hoặc - nhỏ. Nếu người dùng bấm vào dấu +, liên kết nhanh tới trang hiện thời sẽ được đưa vào thanh liên kết nhanh. Nếu trang đang xem đã có liên kết nhanh được trình bày, giao diện sẽ hiển thị dấu - để loại bỏ nó.

en: Define which shortcut set you are using on the <a href="@shortcut-link">Shortcuts tab</a> of your account page.
vi: Chọn thanh liên kết nhanh muốn dùng trên <a href="@shortcut-link">Thẻ Liên kết nhanh</a> trên trang hồ sơ người dùng của bạn.

en: Edit current shortcut set
vi: Thay đổi thanh liên kết nhanh hiện thời

en: Editing the current shortcut set will affect other users if that set has been assigned to or selected by other users. Granting "Select any shortcut set" permission along with this permission will grant permission to edit any shortcut set.
vi: Thay đổi thanh liên kết nhanh hiện tại sẽ ảnh hưởng đến người dùng khác cũng sử dụng thanh đó. Cấp quyền "Chọn thanh liên kết nhanh cho mình" cùng với quyền này sẽ cho phép sửa đổi bất kỳ thanh liên kết nhanh nào đang có trên hệ thống.

en: Select any shortcut set
vi: Chọn thanh liên kết nhanh cho mình

en: From all shortcut sets, select one to be own active set. Without this permission, an administrator selects shortcut sets for users.
vi: Cho phép người dùng chọn một thanh liên kết nhanh của riêng mình từ tất cả các thanh liên kết nhanh được thiết lập. Nếu không có quyền này, một quản trị viên sẽ lựa chọn các bộ phím tắt cho người sử dụng.

en: Add and modify shortcut sets.
vi: Thêm và sửa thanh liên kết nhanh

en: Add shortcut set
vi: Thêm thanh liên kết nhanh

en: Edit set name
vi: Chỉnh sửa thiết lập tên

en: Delete shortcut set
vi: Xóa thanh liên kết nhanh

en: @remote could not be saved to @path.
vi: Không thể lưu @remote dưới dạng @path.

en: Drupal requires you to enable the PHP extensions in the following list (see the <a href="@system_requirements">system requirements page</a> for more information):
vi: Một số phần mở rộng PHP sau đây cần phải được cài đặt để Drupal có thể hoạt động (xem <a href="@system_requirements">Yêu cầu hệ thống</a> để có thêm thông tin):

en: Database support
vi: Hỗ trợ CSDL

en: Your web server does not appear to support any common PDO database extensions. Check with your hosting provider to see if they support PDO (PHP Data Objects) and offer any databases that <a href="@drupal-databases">Drupal supports</a>.
vi: Máy chủ web của bạn không hỗ trợ các phần mở rộng CSDL với PDO. Liên hệ với nhà cung cấp dịch vụ máy chủ để đảm bảo là họ hỗ trợ PDO (PHP Data Objects) trên dịch vụ của mình, và cung cấp các CSDL phù hợp với <a href="@drupal-databases">Drupal</a>.

en: Footer first column
vi: Cột đầu tiên ở phần chân trang web

en: Footer second column
vi: Cột thứ 2 ở phần chân

en: Footer third column
vi: Cột thứ 3 ở phần chân

en: Footer fourth column
vi: Cột thứ 4 ở phần chân

en: theme() may not be called until all modules are loaded.
vi: Không thể gọi hàm theme() trước khi nạp tất cả các module.

en: GD library PNG support
vi: Thư viện GD hỗ trợ PNG

en: The date the comment was most recently updated.
vi: Ngày lời bình được cập nhật gần nhất.

en: Comment posted: %subject.
vi: Đã đăng bình luận: %subject.

en: On value
vi: Giá trị bật

en: If left empty, "1" will be used.
vi: Nếu để trống, "1" sẽ được sử dụng.

en: Off value
vi: Giá trị tắt

en: If left empty, "0" will be used.
vi: Nếu để trống, "0" sẽ được sử dụng.

en: This field has been disabled because you do not have sufficient permissions to edit it.
vi: Trường này đã bị tắt vì bạn không có đủ quyền để sửa đổi nó.

en: Select a forum.
vi: Chọn một diễn đàn.

en: The GD Library for PHP is enabled, but was compiled without support for functions used by the rotate and desaturate effects. It was probably compiled using the official GD libraries from http://www.libgd.org instead of the GD library bundled with PHP. You should recompile PHP --with-gd using the bundled GD library. See <a href="http://www.php.net/manual/book.image.php">the PHP manual</a>.
vi: Thư viện GD cho PHP đã được bật, nhưng lại thiếu các chức năng để xoay và xóa màu cho ảnh. Đây có thể là do sử dụng bản GD chính thức từ http://www.libgd.org thay vì dùng bản GD đi kèm PHP. Hãy biên dịch lại PHP --with-gd để sửa lỗi này. Xem <a href="http://www.php.net/manual/book.image.php">tài liệu PHP</a> để có thêm thông tin.

en: GD library rotate and desaturate effects
vi: Các hiệu ứng xoay và xóa màu của thư viện GD

en: View, edit and delete all content regardless of permission restrictions.
vi: Xem, sửa và xóa tất cả các nội dung mà không cần được cấp quyền tương ứng.

en: You must validate your email address for this account before logging in via OpenID.
vi: Bạn phải xác nhận địa chỉ email của bạn cho tài khoản này trước khi đăng nhậptrong OpenID.

en: The HTML ID %id is unique.
vi: HTML ID %id là duy nhất.

en: Syslog format
vi: Định dạng syslog

en: Specify the format of the syslog entry. Available variables are: <dl><dt><code>!base_url</code></dt><dd>Base URL of the site.</dd><dt><code>!timestamp</code></dt><dd>Unix timestamp of the log entry.</dd><dt><code>!type</code></dt><dd>The category to which this message belongs.</dd><dt><code>!ip</code></dt><dd>IP address of the user triggering the message.</dd><dt><code>!request_uri</code></dt><dd>The requested URI.</dd><dt><code>!referer</code></dt><dd>HTTP Referer if available.</dd><dt><code>!uid</code></dt><dd>User ID.</dd><dt><code>!link</code></dt><dd>A link to associate with the message.</dd><dt><code>!message</code></dt><dd>The message to store in the log.</dd></dl>
vi: Cài đặt định dạng cho một thông báo được ghi trên syslog. Các biến cho phép sử dụng: <dl><dt><code>!base_url</code></dt><dd>Địa chỉ URL gốc của website.</dd><dt><code>!timestamp</code></dt><dd>Giá trị Unix timestamp của thông báo được gửi tới.</dd><dt><code>!type</code></dt><dd>Phân loại của thông báo này.</dd><dt><code>!ip</code></dt><dd>Địa chỉ IP của người dùng tạo ra thông báo.</dd><dt><code>!request_uri</code></dt><dd>Địa chỉ URI được người dùng yêu cầu.</dd><dt><code>!referer</code></dt><dd>Mã tham chiếu HTTP nếu có.</dd><dt><code>!uid</code></dt><dd>ID của người dùng.</dd><dt><code>!link</code></dt><dd>Liên kết đi kèm với thông báo.</dd><dt><code>!message</code></dt><dd>Nội dung thông báo.</dd></dl>

en: External resources can be optimized automatically, which can reduce both the size and number of requests made to your website.
vi: Các tài ngu bên ngoài có thể được tối ưu hóa tự động, có thể làm giảm kích thước và số lượng yêu cầu được thực hiện cho trang web của bạn.

en: A date in 'time-since' format. (%date)
vi: Ngày tháng ở dạng 'kể từ lúc'. (%date)

en: The location of the file relative to Drupal root.
vi: Vị trí tương đối của tệp tin so với thư mục gốc của Drupal.

en: HTTP error @errorcode occurred when trying to fetch @remote.
vi: Xảy ra lỗi HTTP @errorcode khi cố thử lấy thông tin từ @remote.

en: Your system or network configuration does not allow Drupal to access web pages, resulting in reduced functionality. This could be due to your webserver configuration or PHP settings, and should be resolved in order to download information about available updates, fetch aggregator feeds, sign in via OpenID, or use other network-dependent services. If you are certain that Drupal can access web pages but you are still seeing this message, you may add <code>$conf['drupal_http_request_fails'] = FALSE;</code> to the bottom of your settings.php file.
vi: Hệ thống hoặc cấu hình mạng của bạn không cho phép Drupal truy cập các trang web khác, do đó một số chức năng sẽ không chạy. Kiểm tra lại cấu hình máy chủ web hoặc PHP để tải thông tin về các bản cập nhật, đọc các nguồn tin, đăng nhập qua OpenID hoặc thực hiện các dịch vụ liên quan tới mạng. Nếu bạn chắc chắn là Drupal có thể truy cập mạng, nhưng vẫn gặp phải lỗi này, hãy thêm dòng <code>$conf['drupal_http_request_fails'] = FALSE;</code> vào cuối tệp settings.php của trang.

en: A translation of %title in %language already exists, a new %type will be created instead of a translation.
vi: Một bản dịch của %title trong %language đã tồn tại, một %type sẽ được tạo thay vì một bản dịch.

en: Your modules have been downloaded and updated.
vi: Các module đã được tải về và cập nhật.

en: <a href="@update">Run database updates</a>
vi: <a href="@update">Cập nhật Cơ sở dữ liệu</a>

en: @name <em>(locked)</em>
vi: @name <em>(đã khóa)</em>

en: Are you sure you want to delete the role %name ?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa vai trò %name?

en: Permissions let you control what users can do and see on your site. You can define a specific set of permissions for each role. (See the <a href="@role">Roles</a> page to create a role). Two important roles to consider are Authenticated Users and Administrators. Any permissions granted to the Authenticated Users role will be given to any user who can log into your site. You can make any role the Administrator role for the site, meaning this will be granted all new permissions automatically. You can do this on the <a href="@settings">User Settings</a> page. You should be careful to ensure that only trusted users are given this access and level of control of your site.
vi: Các quyền truy cập cho phép kiểm soát những gì người dùng có thể làm và xem trên trang web của bạn. Với mỗi vai trò, ta có thể cấp các quyền truy cập cụ thể. (Xem trang <a href="@role">Vai trò</a> để tạo thêm một vai trò mới). Có hai vai trò quan trọng cần lưu ý là Người dùng đã xác thực và Quản trị viên. Các quyền cấp cho vai trò Người dùng xác thực sẽ áp dụng cho những ai đã đăng nhập vào website. Vai trò Quản trị viên có tất cả các quyền truy cập, và có thể được gán cho vai trò khác trên trang <a href="@settings">Thiết lập người sử dụng</a>. Việc cấp quyền truy cập phải được lưu ý để đảm bảo rằng chỉ những người đáng tin cậy được truy cập vào với vai trò Quản trị viên, hay cấp quyền cho những người dùng khác.

en: Roles allow you to fine tune the security and administration of Drupal. A role defines a group of users that have certain privileges as defined on the <a href="@permissions">permissions page</a>. Examples of roles include: anonymous user, authenticated user, moderator, administrator and so on. In this area you will define the names and order of the roles on your site. It is recommended to order your roles from least permissive (anonymous user) to most permissive (administrator). To delete a role choose "edit role".
vi: Vai trò cho phép bạn tinh chỉnh bảo mật và điều hành củaDrupal. Một vai trò định nghĩa một nhóm người dùng có đặc quyền nhất địnhnhư được định nghĩa trên <a href="@permissions">trang Quyền</a>.Ví dụ về vai trò bao gồm: thành viên vô danh, người sử dụng chứng thực,điều phối viên, quản trị và vv. Trong lĩnh vực này, bạn sẽ xác định tên và thứ tự của các vai trò trên trang web của bạn. Bạn nên đặt vai trò của bạn từ ít quyền nhất (người dùng nặc danh) sang nhiều quyền nhất(quản trị). Để xóa một vai trò chọn "sửa vai trò ".

en: Use <em>articles</em> for time-sensitive content like news, press releases or blog posts.
vi: Kiểu nội dung <em>bài viết</em> bao gồm các nội dung tin tức, bài blog hay thông tin thường xuyên được cập nhật.

en: Filipino
vi: Philippin

en: Swiss German
vi: Đức Thụy Sĩ

en: The selected file %filename cannot be uploaded. Only files with the following extensions are allowed: %extensions.
vi: Tên tệp %filename không được phép tải lên. Chỉ có các tệp với phần mở rộng sau là được phép: %extensions.

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Cache pages for anonymous users
vi: Lưu các trang cho khách ghé thăm vào Bộ nhớ đệm

en: A flexible, recolorable theme with many regions.
vi: Một chủ đề linh hoạt, có thể thay đổi màu sắc với nhiều khu vực.

en: Highlighted
vi: Nổi bật

en: Sidebar second
vi: Sidebar thứ hai

en: Triptych first
vi: Triptych đầu tiên

en: Triptych middle
vi: Triptych giữa

en: Triptych last
vi: Triptych cuối

en: Main background
vi: Màu nền phần nội dung chính

en: Sidebar background
vi: Màu nền thanh bên

en: Sidebar borders
vi: Đường viền thanh bên

en: Footer background
vi: Màu nền phần chân

en: Oblique
vi: Xiên

en: Node terms
vi: Thuật ngữ node

en: Feed icons
vi: Biểu tượng lấy tin

en: Add the site feed_icons statement as content.
vi: Thêm mô tả của biểu tượng RSS (feed_icons) vào nội dung.

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Add the logo trail as content.
vi: Thêm dải logo vào nội dung.

en: Add the primary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết chính (primary_links) vào nội dung.

en: Add the secondary_links (local tasks) as content.
vi: Thêm liên kết phụ (secondary_links) vào nội dung.

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: A space-separated list of HTML tags allowed in the content of feed items. Disallowed tags are stripped from the content.
vi: Danh sách thẻ HTML được sử dụng trong feed, phân cách bởi khoảng trắng. Các thẻ không được phép sử dụng sẽ bị xóa khỏi nội dung.

en: %field may only contain characters a-z, underscores, or hyphens.
vi: %field chỉ được phép chứa các chữ cái a-z, dấu gạch dưới hoặc gạch ngang.

en: %field cannot contain any markup.
vi: %field không được chứa mã HTML.

en: No URL aliases available. <a href="@link">Add URL alias</a>.
vi: Không có bí danh URL nào sẵn có. <a href="@link">Thêm bí danh cho URL</a>.

en: To provide keyword searching, the search engine maintains an index of words found in the content and its fields, along with text added to your content by other modules (such as comments from the core Comment module, and taxonomy terms from the core Taxonomy module). To build and maintain this index, a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a> is required. Users with <em>Administer search</em> permission can further configure the cron settings on the <a href="@searchsettings">Search settings page</a>.
vi: Để cung cấp tính năng tìm kiếm theo từ khóa, hệ thống sẽ duy trì một chỉ mục các từ khóa có trong các nội dung trên site, cùng với các văn bản thêm vào nội dung bởi các module khác (như module Bình luận và module Phân loại nội dung). Để tạo và duy trì chỉ mục này, quản trị viên phải <a href="@cron">cấu hình các tác vụ bảo trì thông qua cron</a>. Những người dùng với quyền <em>Quản lý tìm kiếm</em> có thể cấu hình các thiết lập cron trên <a href="@searchsettings">trang thiết lập tìm kiếm</a>.

en: Content reindexing
vi: Đánh chỉ mục lại cho nội dung

en: Content-related actions on your site (creating, editing, or deleting content and comments) automatically cause affected content items to be marked for indexing or reindexing at the next cron run. When content is marked for reindexing, the previous content remains in the index until cron runs, at which time it is replaced by the new content. Unlike content-related actions, actions related to the structure of your site do not cause affected content to be marked for reindexing. Examples of structure-related actions that affect content include deleting or editing taxonomy terms, enabling or disabling modules that add text to content (such as Taxonomy, Comment, and field-providing modules), and modifying the fields or display parameters of your content types. If you take one of these actions and you want to ensure that the search index is updated to reflect your changed site structure, you can mark all content for reindexing by clicking the "Re-index site" button on the <a href="@searchsettings">Search settings page</a>. If you have a lot of content on your site, it may take several cron runs for the content to be reindexed.
vi: Nội dung liên quan đến các hành động trên trang web (chỉnh sửa tạo,, hoặc xóa các nội dung và ý kiến) của bạn tự động làm ảnh hưởng đến các nội dung được đánh dấu để lập chỉ mục hoặc reindexing tại chạy cron tiếp theo. Khi nội dung được đánh dấu cho reindexing, nội dung trước đó vẫn còn trong chỉ mục cho đến khi cron chạy, vào thời điểm đó nó được thay thế bằng các nội dung mới. Không giống như các nội dung liên quan đến hành động, hành động liên quan đến cấu trúc của trang web của bạn không gây ảnh hưởng đến nội dung được đánh dấu để reindexing. Ví dụ về các hành động liên quan đến cấu trúc ảnh hưởng đến nội dung bao gồm việc xóa hoặc chỉnh sửa các điều khoản phân loại, cho phép hoặc vô hiệu hóa các module thêm văn bản vào nội dung (như phân loại tư duy, nhận xét, và lĩnh vực cung cấp các mô-đun), và sửa đổi các lĩnh vực hoặc các thông số hiển thị của các loại nội dung của bạn . Nếu bạn có một trong những hành động này, và bạn muốn đảm bảo rằng các chỉ mục tìm kiếm được cập nhật để phản ánh cấu trúc trang web thay đổi của bạn, bạn có thể đánh dấu tất cả các nội dung cho reindexing bằng cách nhấn vào &quot;Re-chỉ số trang web&quot; trên <a href="@searchsettings">trang cài đặt tìm kiếm</a> . Nếu bạn có nhiều nội dung trên trang web của bạn, có thể mất một số định kỳ sẽ chạy về nội dung được reindexed.

en: Cached pages will not be re-created until at least this much time has elapsed.
vi: Các trang được ghi vào bộ nhớ đệm sẽ không được tạo lại cho tới khi khoảng thời gian này trôi qua hết.

en: Expiration of cached pages
vi: Thời gian lưu trữ trang tới hạn

en: The maximum time an external cache can use an old version of a page.
vi: Thời gian tối đa để lưu nội dung của trang vào bộ nhớ đệm.

en: These options control the display settings for the %name theme. When your site is displayed using this theme, these settings will be used.
vi: Các lựa chọn này điều khiển thiết lập hiển thị cho giao diện %name. Khi trình bày website trên giao diện này, các thiết lập này sẽ được sử dụng.

en: Administer software updates
vi: Quản lý cập nhật phần mềm

en: Enter a valid email address or use a token e-mail address such as %author.
vi: Nhập một địa chỉ email hoặc một chuỗi thay thế tương ứng, ví dụ như %author.

en: @required_name (Missing)
vi: @required_name (Thiếu)

en: @required_name (Version @compatibility required)
vi: @required_name (Cần phiên bản @compatibility)

en: @name requires at least PHP @version.
vi: @name yêu cầu PHP với phiên bản lớn hơn hoặc bằng @version

en: Unresolved dependency
vi: Không giải quyết được quan hệ phụ thuộc

en: @name requires this module.
vi: @name cần tới module này.

en: @name requires this module and version. Currently using @required_name version @version
vi: @name yêu cầu module này. Đang dùng @required_name phiên bản @version

en: Site details
vi: Thông tin chi tiết về trang web

en: If checked, the URL field will be verified as a valid URL during validation.
vi: Nếu được chọn, hệ thống sẽ kiểm tra trường URL xem có hợp lệ không.

en: If checked, the URL field is optional and submitting a title alone will be acceptable. If the URL is omitted, the title will be displayed as plain text.
vi: Nếu được chọn, khi khai báo các liên kết, người dùng có thể chỉ nhập phần tiêu đề, và bỏ không nhập trường URL. Khi ấy, phần tiêu đề sẽ được trình bày dưới dạng văn bản thuần.

en: When output, this link will have this class attribute. Multiple classes should be separated by spaces.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ có lớp CSS này. Ngăn cách các lớp CSS bằng dấu phẩy.

en: Title, as plain text
vi: Tiêu đề, dưới dạng văn bản thuần

en: Autocomplete reference options
vi: Tuỳ chọn tự động hoàn chỉnh tài liệu tham khảo

en: Contains string
vi: Có chứa chuỗi

en: Title and slogan
vi: Tiêu đề và khẩu hiệu

en: Distance unit
vi: Đơn vị khoảng cách

en: Can't handle more than one field storage engine
vi: Không thể xử lý nhiều hơn một công cụ lưu trữ trường

en: Field storage engine not found.
vi: Công cụ lưu trường không tìm thấy.

en: For this query an entity type must be specified.
vi: Đối với truy vấn này, một loại thực thể phải được quy định.

en: Entity %entity has no base table.
vi: Thực thể %entity không có bảng cơ sở.

en: Do not know how to order on @key for @entity_type
vi: Chưa biết cách để sắp xếp trên @key cho @entity_type

en: The database table prefix you have entered, %prefix, is invalid. The table prefix can only contain alphanumeric characters, periods, or underscores.
vi: Bảng tiền tố cơ sở dữ liệu mà bạn đã nhập, %prefix, không hợp lệ. Bảng tiền tố chỉ có thể dùng sô, kí tự, dấu chấm hoặc dấu ghạch dưới.

en: Default settings file
vi: Tập tin thiết lập mặc định

en: The default settings file does not exist.
vi: Tập tin thiết lập mặc định không tồn tại.

en: The @drupal installer requires that the %default-file file not be modified in any way from the original download.
vi: Trình cài đặt @drupal đòi hỏi tập tin %default-file không được chỉnh sửa so với bản gốc.

en: Re-order rows by numerical weight instead of dragging.
vi: Sắp xếp lại danh mục theo độ nặng thay vì kéo chúng.

en: Show row weights
vi: Hiện trọng số hàng

en: Hide row weights
vi: Ẩn trọng số hàng

en: Attempt to create an instance of field @field_name without an entity type.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 bản thể của trường @field_name mà không có kiểu đối tượng sử dụng.

en: Attempt to create an instance of field @field_name on forbidden entity type @entity_type.
vi: Gặp lỗi khi tạo 1 bản thể của trường @field_name gán cho kiểu đối tượng bị cấm @entity_type.

en: Attempt to update an instance of a nonexistent field @field.
vi: Gặp lỗi khi cập nhật 1 bản thể của trường @field chưa được khai báo.

en: Attempt to update an instance of field @field on bundle @bundle that doesn't exist.
vi: Gặp lỗi khi cập nhật 1 bản thể của trường @field cho nhóm @bundle nhưng nhóm này chưa được khai báo.

en: Attempt to purge a field @field_name that still has instances.
vi: Gặp lỗi khi xóa toàn bộ dữ liệu cho trường @field_name nhưng trường này vẫn còn các thực thể.

en: %name: the value may be no less than %min.
vi: %name: giá trị không được nhỏ hơn %min.

en: %name: the value may be no greater than %max.
vi: %name: giá trị không được lớn hơn %max.

en: No fields have been defined yet.
vi: Chưa khai báo trường nào.

en: Weight for new field
vi: Thứ tự của trường mới

en: Weight for added field
vi: Thứ tự cho trường đã khai báo

en: Custom display settings
vi: Các thiết lập trình bày tự chọn

en: Use custom display settings for the following view modes
vi: Dùng các thiết lập trình bày tự chọn cho các chế độ hiển thị sau

en: The %view_mode mode now uses custom display settings. You might want to <a href="@url">configure them</a>.
vi: Chế độ hiển thị %view_mode đã sử dụng các thiết lập trình bày tự chọn. <a href="@url">Cấu hình các thiết lập này</a>.

en: User interface for the Field API.
vi: Giao diện quản lí dành cho API Field.

en: Separate extensions with a space or comma and do not include the leading dot.
vi: Ngăn cách các phần mở rộng bằng dấu cách hoặc dấu phẩy, và không thêm dấu chấm ở đầu mỗi phần mở rộng.

en: Edit an existing effect within a style.
vi: Sửa 1 hiệu ứng trong kiểu dáng ảnh.

en: Delete an existing effect from a style.
vi: Xóa 1 hiệu ứng khỏi kiểu dáng ảnh.

en: Node module element
vi: Các thành phần của mô-đun Nội dung

en: Close overlay
vi: Đóng lớp phủ

en: Poll module settings
vi: Các thiết lập module Poll

en: Poll vote
vi: Chọn Poll

en: Poll results
vi: Kết quả Poll

en: The new set name is required.
vi: Bắt buộc phải nhập tên tập mới.

en: The shortcut set %name already exists. Choose another name.
vi: Thanh liên kết nhanh %name đã được khai báo rồi. Xin chọn tên khác.

en: 1 e-mail was sent during this test. | @count e-mails were sent during this test.
vi[0]: Một e-mail đã được gửi trong quá trình kiểm tra.
vi[1]: @count e-mail đã được gửi trong quá trình kiểm tra.

en: Blocked IP addresses
vi: Địa chỉ IP bị chặn

en: IP addresses listed here are blocked from your site. Blocked addresses are completely forbidden from accessing the site and instead see a brief message explaining the situation.
vi: Các địa chỉ IP trong danh sách dưới đây sẽ bị chặn. Người dùng từ IP này sẽ không thể truy cập vào site, và sẽ chỉ thấy thông báo ngắn gọn để giải thích là họ bị chặn.

en: The content type %rowtype had uploads disabled but contained uploaded file data. Uploads have been re-enabled to migrate the existing data. You may delete the "File attachments" field in the %rowtype type if this data is not necessary.
vi: Kiểu nội dung %rowtype có tệp tin tải lên đi kèm, nhưng chức năng tải tệp tin lên đã bị tắt. Chức năng tải tệp tin sẽ được bật lại, để di chuyển dữ liệu hiện có. Bạn có thể xóa trường "Tệp đính kèm" trong %rowtype nếu dữ liệu này không cần thiết nữa.

en: Upload module has been migrated to File module.
vi: Module Upload đã được đổi tên thành File.

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: not yet assigned
vi: chưa được phân công

en: not yet created
vi: chưa được tạo ra

en: [user:name],
    
    Thank you for registering at [site:name]. You may now log in by clicking this link or copying and pasting it to your browser:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    This link can only be used once to log in and will lead you to a page where you can set your password.
    
    After setting your password, you will be able to log in at [site:login-url] in the future using:
    
    username: [user:name]
    password: Your password
    
    --  [site:name] team
vi: [user:name],
    
    Cám ơn bạn đã đăng ký tài khoản trên website [site:name]. Bạn có thể đăng nhập vào website bằng cách nhấn vào liên kết dưới đây, hoặc sao chép và dán lại địa chỉ vào trình duyệt của mình:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    Liên kết này chỉ có hiệu lực 1 lần duy nhất, và sẽ đưa bạn tới trang thiết lập lại mật khẩu của mình.
    
    Sau khi đặt mật khẩu mới, bạn có thể đăng nhập lại vào website thông qua địa chỉ [site:login-url] với các thông tin:
    
    username: [user:name]
    password: Mật khẩu do bạn chọn
    
    --  Ban quản trị website [site:name]

en: [user:name],
    
    A site administrator at [site:name] has created an account for you. You may now log in by clicking this link or copying and pasting it to your browser:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    This link can only be used once to log in and will lead you to a page where you can set your password.
    
    After setting your password, you will be able to log in at [site:login-url] in the future using:
    
    username: [user:name]
    password: Your password
    
    --  [site:name] team
vi: Xin chào [user:name],
    
    Quản trị viên website [site:name] đã tạo một tài khoản cho bạn. Bạn có thể đăng nhập vào website bằng cách chọn liên kết dưới đây, hoặc sao chép địa chỉ và dán vào trình duyệt của mình:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    Liên kết này chỉ có hiệu lực 1 lần duy nhất, và sẽ đưa bạn tới trang thiết lập lại mật khẩu của mình.
    .
    
    After setting your password, you will be able to log in at [site:login-url] in the future using:
    
    username: [user:name]
    password: Your password
    
    --  [site:name] team

en: [user:name],
    
    A request to reset the password for your account has been made at [site:name].
    
    You may now log in by clicking this link or copying and pasting it to your browser:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    This link can only be used once to log in and will lead you to a page where you can set your password. It expires after one day and nothing will happen if it's not used.
    
    --  [site:name] team
vi: Xin chào [user:name],
    
    Chúng tôi đã nhận được yêu cầu khôi phục lại mật khẩu cho tài khoản của bạn trên website [site:name].
    
    Bạn có thể đăng nhập vào website bằng cách nhấn vào liên kết dưới đây, hoặc sao chép và dán lại địa chỉ vào trình duyệt của mình:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    Liên kết này chỉ có hiệu lực 1 lần duy nhất, và sẽ đưa bạn tới trang thiết lập lại mật khẩu của mình. Trong vòng 1 ngày nếu liên kết này không được sử dụng, nó sẽ hết hạn và không có thay đổi nào trong thông tin tài khoản của bạn cả.
    
    --  Ban quản trị website [site:name]

en: [user:name],
    
    Your account on [site:name] has been blocked.
    
    --  [site:name] team
vi: [user:name],
    
    Tài khoản người dùng của bạn trên website [site:name] đã bị chặn.
    
    --  Ban quản trị website [site:name]

en: [user:name],
    
    A request to cancel your account has been made at [site:name].
    
    You may now cancel your account on [site:url-brief] by clicking this link or copying and pasting it into your browser:
    
    [user:cancel-url]
    
    NOTE: The cancellation of your account is not reversible.
    
    This link expires in one day and nothing will happen if it is not used.
    
    --  [site:name] team
vi: Chào [user:name],
    
    Chúng tôi nhận được yêu cầu xóa tài khoản của bạn trên website [site:name].
    
    Để hoàn tất việc xóa tài khoản trên [site:url-brief], xin bạn vui lòng bấm vào liên kết dưới đây, hoặc sao chép lại và cóp vào thanh địa chỉ trên trình duyệt của bạn:
    
    
    [user:cancel-url]
    
    CHÚ Ý: Thao tác này không thể phục hồi lại được.
    
    Liên kết này sẽ hết hiệu lực trong vòng 1 ngày, và nếu bạn không sử dụng nó thì tài khoản của bạn trên hệ thống sẽ được giữ lại như bình thường.
    
    --  Ban quản trị website [site:name]

en: [user:name],
    
    Your account on [site:name] has been canceled.
    
    --  [site:name] team
vi: Xin chào [user:name],
    
    Tài khoản của bạn trên website [site:name] đã bị xóa.
    
    --  Ban quản trị website [site:name]

en: The ability to send users their passwords in plain text has been removed in Drupal 7. Your existing email templates have been modified to remove it. You should <a href="@template-url">review these templates</a> to make sure they read properly.
vi: Trong Drupal 7, tính năng gửi mật khẩu ở dạng văn bản thuần đã bị xóa bỏ. Các mẫu e-mail gửi cho người dùng cũng đã được sửa lại để xóa bỏ nội dung liên quan đến mật khẩu. Bạn nên <a href="@template-url">kiểm tra lại nội dung của những mẫu này</a> cho hợp lý.

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Edit components
vi: Chỉnh sửa các thành phần

en: All components of this type are exported by other features or modules.
vi: Tất cả các thành phần của loại này được xuất bởi các gói tính năng hoặc các mô-đun khác.

en: Required by: !dependents
vi: Cần thiết bởi: !dependents

en: Conflicts with: !conflicts
vi: Xung đột với: xung đột

en: The feature !module cannot be enabled because it has unmet requirements.
vi: Không thể kích hoạt Tính năng !module vì chưa thỏa mãn các điều kiện cần.

en: @module does not appear to include the @include file.
vi: Module @module không chứa tệp cần thiết @include.

en: The file @filename has been deprecated and can be removed.
vi: Tệp @filename đã không còn cần thiết, hãy xóa nó đi.

en: Conflicts with another feature
vi: Xung đột với một tính năng khác

en: Custom content
vi: Nội dung tự chọn

en: Custom content panes are basic HTML you enter that can be reused in all of your panels.
vi: Các khung nội dung tự soạn là các mã HTML mà bạn nhập vào để sử dụng nhiều lần trong các panel của mình.

en: There are no custom content panes.
vi: Không có nội dung tự soạn nào.

en: Manage custom content
vi: Quản lý nội dung tự soạn

en: Custom content panes
vi: Các khung nội dung tự chọn

en: Add a new @plugin
vi: Thêm @plugin mới

en: Edit @plugin %title
vi: Sửa @plugin %title

en: Clone @plugin %title
vi: Sao chép @plugin %title

en: Import @plugin
vi: Nhập @plugin

en: Export @plugin %title
vi: Xuất @plugin %title

en: Are you sure you want to revert %title?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục %title không?

en: This action will permanently remove any customizations made to this item.
vi: Hành động này sẽ xóa bỏ tất cả các tùy biến áp dụng cho mục này.

en: The item has been reverted.
vi: Đã khôi phục mục.

en: This action will permanently remove this item from your database..
vi: Hành động này sẽ xóa mục này khỏi CSDL hệ thống..

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title could not be created.
vi: Không tạo được %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: %title could not be updated.
vi: Không sửa được %title.

en: You can import an exported definition by pasting the exported object code into the field below.
vi: Chép mã mô tả đối tượng vào trường dưới đây để nhập đối tượng vào trong hệ thống.

en: @plugin %title was enabled.
vi: Đã bật @plugin %title.

en: @plugin %title was disabled.
vi: Đã tắt @plugin %title.

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: You have unsaved changes. These changes will not be made permanent until you click <em>Save</em>.
vi: Các thay đổi đang có hiện chỉ là tạm thời, và sẽ chỉ được lưu sau khi bạn nhấn vào nút <em>Lưu</em>.

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: The unique ID for this @export.
vi: Mã ID duy nhất cho @export này.

en: @plugin code
vi: Mã cho @plugin

en: Allow import to overwrite an existing record.
vi: Cho phép ghi đè lên một ngữ cảnh đã có.

en: Select context
vi: Chọn ngữ cảnh

en: Configure rows
vi: Cấu hình hàng

en: Contains rows in contexts.
vi: Chứa các hàng trong ngữ cảnh.

en: Context settings
vi: Các thiết lập ngữ cảnh

en: The URL of the account edit page.
vi: Địa chỉ tài nguyên của trang chỉnh sửa tài khoản.

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Absolute server path
vi: Đường dẫn tuyệt đối của máy chủ

en: Maximum text length of any component in the alias (e.g., [title]). 100 is the recommended length. @max is the maximum possible length. See <a href="@pathauto-help">Pathauto help</a> for details.
vi: Chiều dài tối đa của các thành phần trong đường dẫn ảo (vd [title]). 100 là chiều dài được đề nghị. @max là chiều dài tối đa có thể. Xem <a href="@pathauto-help">trợ giúp cho module</a> để biết thêm chi tiết.

en: The field %name is not a valid number.
vi: Trường %name không phải là một số hợp lệ.

en: The field %name cannot be greater than @max.
vi: Trường %name không được lớn hơn @max.

en: The field %name cannot be less than @min.
vi: Trường %name không được nhỏ hơn @min.

en: The <em>Strings to remove</em> field must not contain HTML. Make sure to disable any WYSIWYG editors for this field.
vi: Phần <em>Các chuỗi cần xóa</em> không được chứa mã HTML. Không sử dụng bất kỳ trình soạn thảo HTML nào trong trường này.

en: Select the types of un-aliased paths for which to generate URL aliases
vi: Chọn các loại đường dẫn gốc cần tạo URL ảo.

en: Bulk updating URL aliases
vi: Cập nhật hàng loạt các đường dẫn URL ảo

en: An error occurred while processing @operation with arguments : @args
vi: Gặp lỗi khi xử lý @operation với tham số: @args

en: Generated 1 URL alias. | Generated @count URL aliases.
vi[0]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.
vi[1]: Tạo ra 1 đường dẫn ảo URL.

en: language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: Pattern for all @language @node_type paths
vi: Mẫu đường dẫn ảo cho tất cả các nội dung kiểu @node_type và ngôn ngữ @language

en: Updated alias for node @nid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho nội dung @nid.

en: Taxonomy term paths
vi: Đường dẫn ảo cho các phân loại

en: Updated alias for term @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho phân loại @tid.

en: Forum paths
vi: Đường dẫn ảo cho Diễn đàn

en: Updated alias for forum @tid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho diễn đàn @tid.

en: User paths
vi: Đường dẫn ảo cho người dùng

en: Updated alias for user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho người dùng @uid.

en: Blog paths
vi: Đường dẫn ảo cho Blog

en: Updated alias for blog user @uid.
vi: Đã sửa đường dẫn ảo cho trang blog của người dùng @uid.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Updated URL alias for 1 node. | Updated URL aliases for @count nodes.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 nội dung

en: Updated URL alias for 1 term. | Updated URL aliases for @count terms.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 phân loại.

en: Updated URL alias for 1 user account. | Updated URL aliases for @count user accounts.
vi[0]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.
vi[1]: Cập nhật đường dẫn URL ảo cho 1 người dùng.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: You have configured the @name to be the separator and to be removed when encountered in strings. This can cause problems with your patterns and especially with the term:path token. You should probably set the action for @name to be "replace by separator".
vi: Bạn đã cấu hình @name làm ký tự phân tách, nhưng lại xóa bỏ những ký tự này khi gặp trong các chuỗi. Việc này sẽ khiến các mẫu và các từ thay thế trong term:path gặp vấn đề khi xử lý. Hãy đặt hành động cho @name thành "thay thế bằng kí tự phân tách".

en: IMPORTANT! If checked, First day of week MUST be set to Monday
vi: CHÚ Ý! Nếu chọn, ngày đầu tiên trong tuần PHẢI là Thứ 2

en: Branding
vi: Thương hiệu

en: Comment display
vi: Hiển thị bình luận

en: Administer features
vi: Quản trị các tính năng

en: Perform administration tasks on features.
vi: Thực hiện các tác vụ quản trị tính năng.

en: View, enable and disable features.
vi: Xem, bật và tắt các tính năng.

en: New field name
vi: Tên của trường mới

en: Error opening socket @socket
vi: Lỗi khi đang mở socket @socket

en: delivery callback not found
vi: không tìm thấy callback của bộ phân phối

en: callback %callback not found: %q.
vi: không có callback %callback cho trang: %q.

en: The specified file %file could not be copied, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
vi: Tập tin được chỉ định %file không thể được sao chép, bởi vì vị trí đích bị sai. Thông tin chi tiết trong nhật kí hệ thống.

en: The specified file %file could not be copied, because the destination directory is not properly configured. This may be caused by a problem with file or directory permissions. More information is available in the system log.
vi: Tập tin %file không thể sao chép được vì thư mục đến không được đặt cấu hình đúng. Điều này có thể bị gây ra bởi chế độ cấp phép của thư  mục. Có thông tin thêm trong tập tin log hệ thống.

en: The file %file could not be copied because a file by that name already exists in the destination directory.
vi: Tập tin %file không thể sao chép vì một tập tin cùng tên đã tồn tại ở thư mục đến.

en: The specified file %file could not be moved, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
vi: Tập tin %file không thể di chuyển được vì nơi đến không đúng. Thông tin thêm có trong file log hệ thống.

en: The specified file %file could not be deleted, because it is not a valid URI. More information is available in the system log.
vi: Tập tin được chỉ định %file không thể xóa, bởi vì nó không phải là một URI hợp lệ. Thông tin thêm có tại bản ghi hệ thống.

en: The data could not be saved, because the destination is invalid. More information is available in the system log.
vi: Dữ liệu không thể lưu lại, bởi vì đường dẫn đến thư mục lưu trữ không hợp lệ. Thông tin thêm có tại bản ghi hệ thống.

en: File %file (%realpath) could not be copied, because the destination %destination is invalid. This is often caused by improper use of file_copy() or a missing stream wrapper.
vi: Tập tin %file (%realpath) không thể sao chép, bởi vì đường dẫn đến mục lưu trữ %destination không hợp lệ. Điều này thường do sử dụng không đúng <code>file_copy()</code> hoặc thiếu một dòng wrapper.

en: File %file (%realpath) could not be copied because it does not exist.
vi: Tập tin %file (%realpath) không thể sao chép bởi vì nó không tồn tại.

en: File %file could not be copied because a file by that name already exists in the destination directory (%directory)
vi: Tập tin %file không thể sao chép bởi vì một tập tin với tên này tồn tại trên cùng một thư mục lưu trữ (%directory)

en: File %file could not be copied because it would overwrite itself.
vi: Tập tin %file đã không thể sao chép bới vì nó sẽ ghi đè nên chính nó.

en: The specified file %file could not be copied to %destination.
vi: Tập tin được chỉ định %file đã không thể sao chép tới %destination.

en: File %file (%realpath) could not be moved, because the destination %destination is invalid. This may be caused by improper use of file_move() or a missing stream wrapper.
vi: Tập tin %file (%realpath) không thể di chuyển, bởi vì đường dẫn đến thư mục lưu trữ %destination không hợp lệ. Điều này thường do sử dụng không đúng cách <code>file_move()</code> hoặc bị thiếu một dòng wrapper.

en: File %file (%realpath) could not be deleted because it is not a valid URI. This may be caused by improper use of file_delete() or a missing stream wrapper.
vi: Tập tin %file (%realpath) không thể xóa bởi vì nó không phải là một URI hợp lệ. Điều này thường do sử dụng không đúng cách file_delete() hoặc bị thiếu một stream wrapper.

en: The data could not be saved because the destination %destination is invalid. This may be caused by improper use of file_save_data() or a missing stream wrapper.
vi: Dữ liệu không thể lưu lại bởi vì đường dẫn %destination không hợp lệ. Điều này thường do sử dụng không đúng file_save_data() hoặc bị thiếu một dòng wrapper.

en: Your PHP configuration only supports a single database type, so it has been automatically selected.
vi: Cấu hình PHP của bạn chỉ hỗ trợ một loại cơ sở dữ liệu duy nhất, vì vậy nó sẽ được lựa chọn tự động.

en: Failed to connect to your database server. The server reports the following message: %error.<ul><li>Is the database server running?</li><li>Does the database exist, and have you entered the correct database name?</li><li>Have you entered the correct username and password?</li><li>Have you entered the correct database hostname?</li></ul>
vi: Kết nối thất bại đến máy chủ của bạn. Máy chủ phản hồi lại tin nhắn: %error.<ul><li>Máy chủ cơ sở dữ liệu đang hoạt động?</li><li>Cơ sở dữ liệu tồn tại và bạn đã nhập đúng tên?</li><li>Bạn đã nhập chính xác tên sử dụng và mật khẩu?</li><li>Bạn đã nhập chính xác tên máy chủ lưu trữ cơ sở dữ liệu?</li></ul>

en: The version of PHP you are using has known issues with PostgreSQL. You need to upgrade PHP to 5.2.11, 5.3.1 or greater.
vi: Phiên bản PHP bạn đang sử dụng có vấn đề với PostgreSQL. Bạn cần nâng cấp lên 5.2.11, 5.3.1 hoặc cao hơn.

en: Exit block region demonstration
vi: Thoát khỏi chế độ xem thử các vùng trên giao diện

en: Customizing the dashboard requires the !permission-name permission.
vi: Để tùy chỉnh lại trang tổng hợp của mình, người dùng phải có quyền !permission-name.

en: To customize the dashboard page, move blocks to the dashboard regions on the <a href="@dashboard">Dashboard administration page</a>, or enable JavaScript on this page to use the drag-and-drop interface.
vi: Để tùy chỉnh lại trang tổng hợp, hãy mở trang <a href="@dashboard">Quản trị trang tổng hợp</a> rồi di chuyển các khối vào các vùng trên trang tổng hợp, hoặc bật JavaScript trên trang này để dùng giao diện kéo-thả.

en: Configure available dashboard blocks
vi: Cấu hình các khối có trong trang tổng hợp

en: Drag and drop these blocks to the columns below. Changes are automatically saved. More options are available on the <a href="@dashboard-url">configuration page</a>.
vi: Kéo và thả các khối để các cột dưới đây . Thay đổi sẽ được tự động lưu. Các tuỳ chọn khác có sẵn trên trang <a href="@dashboard-url">cấu hình</a>.

en: Configure which blocks can be shown on the dashboard.
vi: Cấu hình những khối nào sẽ được hiển thị trên trang tổng hợp.

en: The Database logging module allows you to view an event log on the <a href="@dblog">Recent log messages</a> page. The log is a chronological list of recorded events containing usage data, performance data, errors, warnings and operational information. Administrators should check the log on a regular basis to ensure their site is working properly.
vi: Module Ghi thông báo vào CSDL cho phép ta xem các thông điệp về các sự kiện diễn ra trên hệ thống, trong trang <a href="@dblog">Thông báo gần đây</a>. Các sự kiện này thường bao gồm thông tin về dữ liệu được sử dụng, hiệu suất hoạt động, các lỗi và cảnh báo, và các thao tác trên hệ thống. Các quản trị hệ thống nên kiểm tra thông tin trên trang này một cách đều đặn để đảm bảo phát hiện và xử lý sự cố kịp thời.

en: In case of errors or problems with the site, the <a href="@dblog">Recent log messages</a> page can be useful for debugging, since it shows the sequence of events. The log messages include usage information, warnings, and errors.
vi: Trong trường hợp site gặp trục trặc, trang <a href="@dblog">Thông báo gần đây</a> sẽ giúp quản trị viên bắt lỗi, dựa trên các sự kiện đã xảy ra. Các thông báo bao gồm thông tin sử dụng, các cảnh báo và lỗi đã xảy ra.

en: The Database logging module monitors your website, capturing system events in a log (shown here) to be reviewed by an authorized individual at a later time. This log is a list of recorded events containing usage data, performance data, errors, warnings and operational information. It is vital to check the Recent log messages report on a regular basis, as it is often the only way to tell what is going on.
vi: Module Ghi thông báo vào CSDL cho phép giám sát hoạt động của hệ thống bằng cách bắt các sự kiện diễn ra trên hệ thống và ghi lại các thông điệp vào trong CSDL, để quản trị viên xem lại khi cần. Các sự kiện được ghi lại thường bao gồm dữ liệu được dùng, thông tin về hiệu suất, các lỗi đã xảy ra và các cảnh báo cùng thông tin hoạt động. Việc kiểm tra các thông điệp này gần đây báo cáo một cách thường xuyên là rất quan trọng, và là cách duy nhất để biết những gì đang xảy ra.

en: Database log messages to keep
vi: Các thông báo cần ghi lại vào CSDL

en: The maximum number of messages to keep in the database log. Requires a <a href="@cron">cron maintenance task</a>.
vi: Số lượng tối đa các thông báo sẽ ghi lại trong cơ sở dữ liệu. Chức năng này chỉ hoạt động khi <a href="@cron">tác vụ bảo trì định kỳ</a> được chạy.

en: Recent log messages
vi: Các thông báo gần đây

en: Define a string that should be suffixed to the value, like ' m', ' kb/s'. Leave blank for none. Separate singular and plural values with a pipe ('pound|pounds').
vi: Nhập 1 chuỗi để đưa vào sau phần giá trị của trường, ví dụ như 'm' hay 'kbps'. Để trống nếu không muốn có văn bản phía sau. Ngăn cách giữa bản số ít và bản số nhiều bằng dấu xuộc đứng (vd: 'pound|pounds').

en: Thousand marker
vi: Dấu ngăn cách hàng nghìn

en: Display prefix and suffix.
vi: Hiện văn bản trước và sau giá trị của trường.

en: Display with prefix and suffix.
vi: Trình bày thêm các văn bản ở trước và sau phần giá trị.

en: - Select a value -
vi: - Chọn một giá trị -

en: Trim length
vi: Chiều dài thu gọn

en: No field is displayed.
vi: Không có trường nào được hiển thị.

en: No field is hidden.
vi: Không có trường nào bị ẩn.

en: Format settings:
vi: Thiết lập định dạng:

en: The file used in the !name field may not be referenced.
vi: Tệp tin được tham chiếu bởi trường !name không tồn tại.

en: Text formats are presented on content editing pages in the order defined on this page. The first format available to a user will be selected by default.
vi: Các định dạng văn bản sẽ được hiển thị trên trang soạn thảo nội dung theo thứ tự được sắp xếp trên trang này. Định dạng đầu tiên người dùng được phép dùng sẽ được chọn theo mặc định.

en: Missing text format: %format.
vi: Thiếu định dạng văn bản: %format.

en: Link image to
vi: Liên kết ảnh tới

en: Image style: @style
vi: Kiểu dáng ảnh: @style

en: Linked to content
vi: Liên kết tới nội dung

en: Linked to file
vi: Liên kết tới tệp tin

en: Shown when hovering over the menu link.
vi: Được hiển thị khi di chuột lên trên liên kết.

en: Undefined language (@langcode)
vi: Không xác định ngôn ngữ (@langcode)

en: Format: %time. The date format is YYYY-MM-DD and %timezone is the time zone offset from UTC. Leave blank to use the time of form submission.
vi: Định dạng: %time. Định dạng ngày YYYY-MM-DD và %timezone là múi giờ lệch với giờ UTC.

en: Administrative overlay
vi: Quản trị lớp phủ

en: Use the overlay for administrative pages.
vi: Sử dụng lớp phủ cho trang quản trị.

en: Show administrative pages on top of the page you started from.
vi: Hiển thị trang quản trị trên đầu của trang bạn bắt đầu.

en: A <a href="@php-code">PHP code</a> text format has been created.
vi: 1 <a href="@php-code">định dạng văn bản sử dụng mã PHP</a> đã được tạo ra.

en: Choose which search modules are active from the available modules.
vi: Chọn các module tìm kiếm được phép sử dụng trong số các module hiện có.

en: Default search module
vi: Module tìm kiếm mặc định

en: Choose which search module is the default.
vi: Chọn module tìm kiếm mặc định.

en: Your default search module is not selected as an active module.
vi: Module tìm kiếm mặc định chưa được chọn để hoạt động.

en: Search is currently disabled.
vi: Chức năng tìm kiếm đang bị khóa.

en: Syslog identity
vi: Định danh cho Syslog

en: A string that will be prepended to every message logged to Syslog. If you have multiple sites logging to the same Syslog log file, a unique identity per site makes it easy to tell the log entries apart.
vi: Chuỗi văn bản sẽ được thêm vào trước thông điệp ghi lại trên Syslog. Nếu bạn có nhiều hệ thống dùng chung 1 tệp do Syslog quản lý, hãy nhập các chuỗi đặc trưng cho từng hệ thống để phân biệt khi xem lại.

en: Optionally, specify a relative URL to display as the front page.  Leave blank to display the default content feed.
vi: Tùy chọn, chỉ định một URL tương đối để dùng làm trang chủ. Để trống để hiển thị trang nội dung mặc định.

en: Error pages
vi: Các trang lỗi

en: The path '%path' is either invalid or you do not have access to it.
vi: Đường dẫn '%path' không hợp lệ, hoặc bạn không có quyền truy cập vào trang này.

en: Last run: %cron-last ago.
vi: Lần chạy gần nhất: %cron-last trước.

en: Run cron every
vi: Chạy cron mỗi

en: When enabled, only users with the "Use the site in maintenance mode" <a href="@permissions-url">permission</a> are able to access your site to perform maintenance; all other visitors see the maintenance mode message configured below. Authorized users can log in directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
vi: Khi được kích hoạt, chỉ những người dùng với <a href="@permissions-url">quyền</a> "Sử dụng các trang web trong chế độ bảo trì" là có thể truy cập vào trang web và thực hiện các tác vụ bảo trì, còn những người khác sẽ chỉ nhìn thấy thông báo cho chế độ bảo trì được cấu hình dưới đây. Người dùng có thể đăng nhập trực tiếp thông qua trang <a href="@user-login">đăng nhập</a>.

en: In order for the site and its modules to continue to operate well, a set of routine administrative operations must run on a regular basis. The System module manages this task by making use of a system cron job. You can verify the status of cron tasks by visiting the <a href="@status">Status report page</a>. For more information, see the online handbook entry for <a href="@handbook">configuring cron jobs</a>. You can set up cron job by visiting <a href="@cron">Cron configuration</a> page
vi: Để đảm bảo hoạt động của hệ thống và các module bổ sung, các thao tác quản trị phải thường xuyên được thực hiện. Module Hệ thống quản lý tác vụ này thông qua cron. Bạn có thể kiểm tra trạng thái chạy cron thông qua <a href="@status">Báo cáo trạng thái</a>. Để biết cách cấu hình cron , tham khảo <a href="@handbook">Hướng dẫn trực tuyến</a>. Để cấu hình cron, tới trang <a href="@cron">Cấu hình cron</a>.

en: Change site name, e-mail address, slogan, default front page, and number of posts per page, error pages.
vi: Thay đổi tên website, địa chỉ email, khẩu hiệu, trang chủ mặc định, số bài viết hiển thị trên mỗi trang và các trang thông báo lỗi.

en: Manage automatic site maintenance tasks.
vi: Quản lý các tác vụ bảo trì tự động cho website.

en: Did not delete temporary file "%path" during garbage collection, because it is in use by the following modules: %modules.
vi: Tiến trình dọn rác không thể xóa tệp tin tạm thời "%path", vì nó đang được các module sau sử dụng: %modules.

en: Weight for added term
vi: Độ nặng của từ liệu được thêm

en: Subdirectory in the file upload directory where pictures will be stored.
vi: Thư mục con của thư mục chứa file dùng để lưu ảnh đại diện.

en: Pictures larger than this will be scaled down to this size.
vi: Các ảnh quá lớn sẽ bị thu nhỏ lại về kích thước này.

en: Maximum allowed file size for uploaded pictures. Upload size is normally limited only by the PHP maximum post and file upload settings, and images are automatically scaled down to the dimensions specified above.
vi: Kích thước tệp tin tối đa được phép tải lên. Thông thường, kích thước này được cấu hình bởi tham số PHP trên hệ thống, và các ảnh sẽ được tự động co nhỏ lại về kích thước được chỉ định ở trên.

en: Your virtual face or picture. Pictures larger than @dimensions pixels will be scaled down.
vi: Ảnh của bạn, nếu lớn hơn @dimensions sẽ bị co nhỏ lại.

en: [user:name],
    
    Your account at [site:name] has been activated.
    
    You may now log in by clicking this link or copying and pasting it into your browser:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    This link can only be used once to log in and will lead you to a page where you can set your password.
    
    After setting your password, you will be able to log in at [site:login-url] in the future using:
    
    username: [user:name]
    password: Your password
    
    --  [site:name] team
vi: Xin chào [user:name],
    
    Tài khoản của bạn trên website [site:name] đã được kích hoạt.
    
    Bạn có thể đăng nhập vào website bằng cách nhấn vào liên kết dưới đây, hoặc sao chép và dán lại đường dẫn vào cửa sổ trình duyệt của mình:
    
    [user:one-time-login-url]
    
    Liên kết này chỉ có hiệu lực 1 lần duy nhất, và sẽ đưa bạn tới trang thiết lập lại mật khẩu của mình.
    
    Sau khi đặt mật khẩu mới, bạn có thể đăng nhập lại vào website thông qua địa chỉ [site:login-url] với các thông tin:
    
    username: [user:name]
    password: Mật khẩu do bạn chọn
    
    --  Ban quản trị website [site:name]

en: Upload an image to go with this article.
vi: Đính kèm một hình ảnh.

en: Minimal profile for running tests. Includes absolutely required modules only.
vi: Hồ sơ cá nhân tối thiểu để chạy thử nghiệm. Chỉ bao gồm các yêu cầu mô-đun cần thiết.

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Examples: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1
vi: Ví dụ: 7.x-1.0, 7.x-1.0-beta1

en: The settings file is writable.
vi: Có thể ghi vào tập tin cấu hình.

en: The settings file is owned by the web server.
vi: Tập tin cấu hình được sở hữu bởi máy chủ web.

en: The @drupal installer failed to create a settings file with proper file ownership. Log on to your web server, remove the existing %file file, and create a new one by copying the %default_file file to %file. More details about installing Drupal are available in <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>. If you have problems with the file permissions on your server, consult the <a href="@handbook_url">online handbook</a>.
vi: Trình cài đặt @drupal đã không thể tạo ra tệp cấu hình với các quyền cần thiết. Vui lòng đăng nhập vào máy chủ, xóa tệp %file đi, rồi tạo một tệp mới bằng cách sao chép tệp %default_file thành %file. Thông tin chi tiết về cách cài đặt, vui lòng xem <a href="@install_txt">INSTALL.txt</a>. Nếu bạn vẫn gặp vấn đề về phân quyền tệp tin trên máy chủ, hãy tham khảo <a href="@handbook_url">hướng dẫn trực tuyến</a>.

en: Invalid merge query: no conditions
vi: Truy vấn không hợp lệ: không có các điều kiện

en: Weight for @block block
vi: Thứ tự của khối @block

en: Region for @block block
vi: Vùng chứa khối @block

en: Comment approval
vi: Phê duyệt bình luận

en: Comments from users who have the <em>Skip comment approval</em> permission are published immediately. All other comments are placed in the <a href='@comment-approval'>Unapproved comments</a> queue, until a user who has permission to <em>Administer comments</em> publishes or deletes them. Published comments can be bulk managed on the <a href='@admin-comment'>Published comments</a> administration page.
vi: Những bình luận của người dùng được cấp quyền <em>Đăng bình luận mà không cần xét duyệt</em> sẽ được công bố ngay lập tức. Tất cả các bình luận khác sẽ được hiển thị trên trang <a href='@comment-approval'>Bình luận​​ chưa được xét duyệt</a> để người có quyền <em>Quản lý bình luận​​</em> chọn xuất bản hoặc xóa chúng. Để quản lý các bình luận đã xuất bản, người kiểm duyệt chuyển tới trang <a href='@admin-comment'>Bình luận đã xuất bản​​</a>.

en: Post comments
vi: Gửi bình luận

en: Skip comment approval
vi: Xuất bản bình luận mà không cần chờ xét duyệt

en: View and customize your dashboard.
vi: Xem và tùy biến trang tổng hợp của bạn.

en: Customize your dashboard.
vi: Tùy chỉnh trang tổng hợp của bạn.

en: This function can only be used to delete fields without data
vi: Hàm này chỉ được dùng để xóa các trường chưa có dữ liệu

en: Are you sure you want to disable the text format %format?
vi: Bạn có chắc là muốn tắt định dạng văn bản %format chứ?

en: Disabled text formats are completely removed from the administrative interface, and any content stored with that format will not be displayed. This action cannot be undone.
vi: Các định dạng văn bản bị tắt sẽ bị xóa bỏ khỏi giao diện quản trị, và các nội dung sử dụng chúng sẽ không được hiển thị lên. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Disabled text format %format.
vi: Đã tắt định dạng văn bản %format.

en: Text Formats
vi: Các định dạng văn bản

en: Disable text format
vi: Không dùng định dạng văn bản

en: Hot topic, new comments
vi: Chủ đề nóng, bình luận mới

en: Hot topic
vi: Chủ đề nóng

en: Normal topic
vi: Chủ đề ở trạng thái bình thường

en: Closed topic
vi: Chủ đề đã bị khóa

en: Reference for usage, configuration, and modules.
vi: Tìm hiểu cách dùng, các cấu hình và các module.

en: and where %property is %value
vi: và thuộc tính %property bằng %value

en: where %property is %value
vi: thuộc tính %property bằng %value

en: and where
vi: và

en: The RDF module enriches your content with metadata to let other applications (e.g., search engines, aggregators, and so on) better understand its relationships and attributes. This semantically enriched, machine-readable output for Drupal sites uses the <a href="@rdfa">RDFa specification</a> which allows RDF data to be embedded in HTML markup. Other modules can define mappings of their data to RDF terms, and the RDF module makes this RDF data available to the theme. The core Drupal modules define RDF mappings for their data model, and the core Drupal themes output this RDF metadata information along with the human-readable visual information. For more information, see the online handbook entry for <a href="@rdf">RDF module</a>.
vi: Module RDF bổ sung các thông tin mô tả quan hệ giữa các thành phần trong cấu trúc nội dung trên site của bạn, giúp cho các ứng dụng khác (như các máy tìm kiếm, các trình đọc tin...) có thể xử lý. Thông tin bổ sung được thêm vào theo chuẩn <a href="@rdfa">RDFa</a>, cho phép chúng được nhúng vào bên trong mã HTML của site. Các module khác có thể khai báo các ánh xạ giữa thông tin bổ sung này với các trường RDF tương ứng. Lưu ý rằng giao diện đang sử dụng cũng cần phải hỗ trợ việc bổ sung thông tin theo chuẩn RDF. Xin tham khảo <a href="@rdf">hướng dẫn cho module RDF</a>.

en: Current URL is @url.
vi: URL hiện tại là @url.

en: Page title @actual is equal to @expected.
vi: Tiêu đề trang @actual không giống như @expected.

en: Page title @actual is not equal to @unexpected.
vi: Tiêu đề trang @actual không giống như @unexpected.

en: HTTP response not expected !code, actual !curl_code
vi: Phản hồi HTTP không như dự kiến !code, thực tế !curl_code

en: Configure @module permissions
vi: Cấu hình quyền cho @module

en: Select and configure your themes.
vi: Chọn và cấu hình giao diện.

en: Administer settings.
vi: Quản lý các thiết lập.

en: View reports, updates, and errors.
vi: Xem các báo cáo, bản cập nhật và lỗi hệ thống.

en: Stores temporary data for system_update_7061.
vi: Lưu trữ dữ liệu tạm thời cho system_update_7061.

en: Administrative toolbar
vi: Thanh công cụ quản trị

en: Install new module or theme
vi: Cài đặt module hoặc giao diện mới

en: Install new module
vi: Cài đặt module mới

en: Install new theme
vi: Cài giao diện mới

en: %property is %value
vi: Thuộc tính %property bằng %value

en: Manage user accounts, roles, and permissions.
vi: Quản lý tài khoản người dùng, vai trò và quyền

en: Renamed the 'post comments without approval' permission to 'skip comment approval'.
vi: Đổi tên quyền 'đăng bình luận mà không cần chờ xét duyệt' thành 'bỏ qua xét duyệt bình luận'.

en: After saving a new @entity
vi: Sau khi tạo @entity

en: After updating an existing @entity
vi: Sau khi sửa @entity

en: Before saving a @entity
vi: Trước khi lưu @entity

en: After deleting a @entity
vi: Sau khi xóa @entity

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: Add, edit and delete CTools custom stored custom content
vi: Thêm, sửa và xóa các nội dung tự soạn lưu trữ bởi CTools

en: Download Link
vi: Liên kết tải xuống

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Lolspeak
vi: Ngôn ngữ lol

en: %type: !message in %function (line %line of %file).
vi: %type: !message trong %function (dòng %line của %file).

en: Update @title
vi: Cập nhật @title

en: A unique machine-readable name. Can only contain lowercase letters, numbers, and underscores.
vi: Tên máy là một chuỗi duy nhất bao gồm các ký tự thường, số và dấu gạch dưới.

en: The machine-readable name must contain unique characters.
vi: Tên nội bộ phải là các từ chưa được sử dụng.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and hyphens.
vi: Tên nội bộ chỉ có thể chứa chữ thường, số và dấu gạch ngang.

en: The machine-readable name is already in use. It must be unique.
vi: Tên nội bộ này đã được sử dụng. Nó không được phép trùng lặp.

en: English, British
vi: Anh, Anh

en: Portuguese, International
vi: Tiếng Bồ Đào Nha, Quốc tế

en: Weight for @title
vi: Độ nặng cho @title

en: Weight for row @number
vi: Thứ tự cho dòng @number

en: Parent for @title
vi: Cấp cha của @title

en: New field label
vi: Nhãn của trường mới

en: Parent for new field
vi: Cấp cha của trường mới

en: Type of new field
vi: Kiểu của trường mới

en: Widget for new field
vi: Widget cho trường mới

en: Existing field label
vi: Nhãn của trường đã khai báo

en: Parent for existing field
vi: Cấp cha cho trường đã khai báo

en: Existing field to share
vi: Các trường đã khai báo muốn chia sẻ

en: Widget for existing field
vi: Widget cho trường đang có

en: Label display for @title
vi: Nhãn hiển thị cho @title

en: Formatter for @title
vi: Bộ định dạng cho @title

en: Parents for @title
vi: Cấp cha của @title

en: Visibility for @title
vi: Hiển thị @title

en: There is data for this field in the database. The field settings can no longer be changed.
vi: Đang có dữ liệu của trường này trong CSDL. Các thiết lập cho trường này không thể thay đổi được nữa.

en: Weight for new file
vi: Thứ tự của tệp tin mới

en: Choose a file
vi: Chọn một tệp tin

en: Weight for new effect
vi: Thứ tự của hiệu ứng mới thêm

en: @title language provider
vi: bộ cung cấp ngôn ngữ @title

en: Enable @title menu link
vi: Sửa liên kết @title

en: A unique name to construct the URL for the menu. It must only contain lowercase letters, numbers and hyphens.
vi: Tên duy nhất, dùng để tạo địa chỉ URL cho trình đơn này. Nó chỉ được phép bao gồm các chữ cái, số và dấu gạch ngang.

en: A unique machine-readable name for this content type. It must only contain lowercase letters, numbers, and underscores. This name will be used for constructing the URL of the %node-add page, in which underscores will be converted into hyphens.
vi: Tên duy nhất dành để lưu trữ thông tin trên hệ thống. Chỉ gồm chữ thường, số, và dấu gạch dưới. Hệ thống sẽ thay dấu gạch dưới bằng dấu gạch ngang có trong Tên này để tạo địa chỉ URL cho trang %node-add.

en: Choice label
vi: Lựa chọn nhãn

en: New choice label
vi: Nhãn bầu chọn mới

en: Vote count for choice @label
vi: Số bầu chọn cho @label

en: Vote count for new choice
vi: Số bầu chọn cho lựa chọn mới

en: Weight for choice @label
vi: Độ nặng của lựa chọn @label

en: Weight for new choice
vi: Độ nặng cho lựa chọn mới

en: Category for @title
vi: Thể loại cho @title

en: Active modules
vi: Các module đang bật

en: Your PHP installation is too old. Drupal requires at least PHP 5.2.5, or PHP @version with the htmlspecialchars security patch backported.
vi: Bản cài đặt PHP của bạn đã quá cũ. Drupal yêu cầu PHP 5.2.5 trở lên, hoặc PHP @version được vá lỗi htmlspecialchars.

en: Your web server does not appear to support PDO (PHP Data Objects). Ask your hosting provider if they support the native PDO extension. See the <a href="@link">system requirements</a> page for more information.
vi: Máy chủ web của bạn không hỗ trợ PDO (PHP Data Objects). Hãy liên hệ với nhà cung cấp dịch vụ máy chủ để yêu cầu họ hỗ trợ. Tham khảo <a href="@system_requirements">Yêu cầu hệ thống</a> để có thêm thông tin

en: Your web server seems to have the wrong version of PDO installed. Drupal 7 requires the PDO extension from PHP core. This system has the older PECL version. See the <a href="@link">system requirements</a> page for more information.
vi: Máy chủ web của bạn có phiên bản PDO sai. Drupal 7 cần có PDO từ lõi PHP. Hệ thống này lại dùng bản PECL. xem <a href="@system_requirements">Yêu cầu hệ thống</a> để có thêm thông tin.

en: List of trigger actions when !description
vi: Danh sách các hành động kích hoạt khi !description

en: Allowed files
vi: Các tệp được phép

en: Enable private messages
vi: Bật gửi/nhận tin nhắn

en: Disabling private messages prevents you from sending or receiving messages from other users.
vi: Bỏ chọn nếu bạn không muốn gửi và nhận tin nhắn tới/từ các thành viên khác

en: Sidebar Second
vi: Lề thứ hai

en: Header First
vi: Phần đầu thứ nhất

en: Header Second
vi: Phần đầu thứ hai

en: Preface Second
vi: Mở đầu thứ hai

en: Preface Third
vi: Mở đầu thứ ba

en: Postscript Second
vi: Phần kết thứ hai

en: Postscript Third
vi: Phần kết thứ ba

en: Postscript Fourth
vi: Phần kết thứ tư

en: Footer First
vi: Phần chân thứ nhất

en: Footer Second
vi: Phần chân thứ hai

en: Enabling this feature will give a &lt;div&gt; wrapper around the zone itself, allowing you to theme in elements that appear outside the 960 pixel container zone.
vi: Bật tính năng này sẽ thêm một vùng bao bằng thẻ &lt;div&gt; xung quanh khu vực, cho phép chỉnh sửa giao diện của các thành phần nằm bên ngoài phần nội dung chính 960 pixel.

en: Primary Region
vi: Vùng chính

en: User Bar First
vi: Thanh người dùng thứ nhất

en: User Bar Second
vi: Thanh người dùng thứ hai

en: The database version %version is less than the minimum required version %minimum_version.
vi: Phiên bản cơ sở dữ liệu %version thấp hơn phiên bản yêu cầu tối thiểu %minimum_version.

en: !theme (default theme)
vi: !theme (sắc thái mặc định)

en: !theme (administration theme)
vi: !theme (sắc thái quản trị)

en: The Dashboard module provides a <a href="@dashboard">Dashboard page</a> in the administrative interface for organizing administrative tasks and navigation, and tracking information within your site. The Dashboard page contains blocks, which you can add to and arrange using the drag-and-drop interface that appears when you click on the <em>Customize dashboard</em> link. Within this interface, blocks that are not primarily used for site administration do not appear by default, but can be added via the <em>Add other blocks</em> link. For more information, see the online handbook entry for <a href="@handbook">Dashboard module</a>.
vi: Module Trang tổng hợp cung cấp một <a href="@dashboard">Trang tổng hợp</a> trong phần giao diện quản trị để tổ chức các thao tác quản trị và các trình đơn, hay theo dõi các thông tin có trong site. Trang tổng hợp bao gồm các khối, để cho phép ta thêm vào hoặc sắp xếp chúng với thao tác kéo-thả khi chọn <em>Tùy chỉnh trang tổng hợp của bạn</em>. Trong giao diện này, các khối không liên quan tới các thao tác quản trị sẽ không xuất hiện. Tuy nhiên, ta có thể thêm chúng vào bằng cách chọn <em>Thêm các khối khác</em>. Xin tham khảo <a href="@handbook">hướng dẫn này</a> để biết thêm thông tin.

en: Rearrange blocks for display on the <a href="@dashboard-url">Dashboard page</a>. Blocks placed in the <em>Dashboard (inactive)</em> region are not displayed when viewing the Dashboard page, but are available within its <em>Customize dashboard</em> interface. Removing a block from active dashboard display makes it available on the main <a href="@blocks-url">blocks administration page</a>.
vi: Sắp xếp lại các khối sẽ hiển thị trên <a href="@dashboard-url">Trang tổng hợp</a>. Các khối được đặt trong <em>Trang tổng hợp (không hoạt động)</em> sẽ không được hiển thị khi xem trang Tổng hợp, nhưng sẽ xuất hiện và cho phép sử dụng trên giao diện <em>Tùy chỉnh trang tổng hợp</em>. Xóa một khối từ trang tổng hợp đang chạy sẽ đưa nó vào trong trang <a href="@blocks-url">Quản lý khối</a>.

en: Add other blocks
vi: Thêm các khối khác

en: URL fallback
vi: URL dự phòng

en: Use an already detected language for URLs if none is found.
vi: Dùng ngôn ngữ đã phát hiện cho URL nếu không tìm thấy.

en: %type_name: Create new content
vi: %type_name: Tạo nội dung mới

en: %type_name: Edit own content
vi: %type_name: sửa nội dung của mình

en: %type_name: Edit any content
vi: %type_name: sửa nội dung bất kì

en: %type_name: Delete own content
vi: %type_name: xóa nội dung của mình

en: %type_name: Delete any content
vi: %type_name: xóa nội dung bất kì

en: The message has been dismissed. You can change your overlay settings at any time by visiting your profile page.
vi: Các thông báo đã bị xóa. Bạn có thể thay đổi thiết lập cho lớp phủ bất kỳ lúc nào trên trang Hồ sơ của mình.

en: If you have problems accessing administrative pages on this site, disable the overlay on your profile page.
vi: Nếu bạn có vấn đề truy cập vào các trang quản trị trên trang web này, vô hiệu hóa lớp phủ tại trang cá nhân của bạn.

en: Dismiss this message.
vi: Xóa thông báo này.

en: Options for the administrative overlay
vi: Tùy chọn cho lớp giao diện quản trị

en: Next steps
vi: Bước tiếp theo

en: File %file could not be copied, because the destination directory %destination is not configured correctly.
vi: Tập tin %file không thể sao chép, bởi đích đến thư mục chứa %destination đã không được cấu hình chính xác.

en: @driver_name settings
vi: Thiết lập @driver_name

en: MySQL, MariaDB, or equivalent
vi: MySQL, MariaDB hoặc tương đương

en: Database file
vi: Tập tin cơ sở dữ liệu

en: The absolute path to the file where @drupal data will be stored. This must be writable by the web server and should exist outside of the web root.
vi: Đường dẫn tuyệt đối tới tệp tin chứa dữ liệu @drupal. Máy chủ phải được phép sửa tệp này, và nó phải nằm ngoài thư mục web của máy chủ.

en: The directory you specified is not writable by the web server.
vi: Thư mục bạn đã chỉ định không thể ghi bởi máy chủ web.

en: Autocomplete popup
vi: Bật lên tự hoàn tất

en: Searching for matches...
vi: Tìm khớp...

en: The Field module allows custom data fields to be defined for <em>entity</em> types (entities include content items, comments, user accounts, and taxonomy terms). The Field module takes care of storing, loading, editing, and rendering field data. Most users will not interact with the Field module directly, but will instead use the <a href="@field-ui-help">Field UI module</a> user interface. Module developers can use the Field API to make new entity types "fieldable" and thus allow fields to be attached to them. For more information, see the online handbook entry for <a href="@field">Field module</a>.
vi: Mô-đun Field cho phép tùy chỉnh dữ liệu lĩnh vực để xác định cho các loại <em>chủ thể</em> (chủ thể bao gồm các mục nội dung, bình luận, tài khoản người dùng, và thuật ngữ phân loại). Mô-đun Field bao gồm lưu trữ, đang tải, chỉnh sửa, và dựng hình dữ liệu lĩnh vực. Hầu hết người dùng sẽ không tương tác với mô-đun Field trực tiếp, nhưng thay vào đó sẽ sử dụng <a href="@field-ui-help">Mô-đun Field UI</a>. Mô-đun phát triển có thể sử dụng Field UI để tạo các loại mục mới "fieldable" và do đó cho phép các lĩnh vực gắn liền với chúng. Để có thêm thông tin, xem sổ tay hướng dẫn trực tuyến cho <a href="@field">Mô-đun Field</a>.

en: No fields are present yet.
vi: Không có trường nào được trình bày.

[ctx: Font weight]
en: Strong
vi: Đậm

en: After you create an image style, you can add effects: crop, scale, resize, rotate, and desaturate (other contributed modules provide additional effects). For example, by combining effects as crop, scale, and desaturate, you can create square, grayscale thumbnails.
vi: Sau khi tạo kiểu dáng ảnh, ta có thể thêm các hiệu ứng: cắt gọn, co giãn, đổi cỡ, xoay và xóa màu (các module cũng cung cấp các hiệu ứng khác nữa). Ví dụ, bằng cách kết hợp thu gọn, co giãn và xóa màu, ta có thể tạo ảnh vuông đen trắng để làm ảnh minh họa.

en: Read more<span class="element-invisible"> about @title</span>
vi: Xem thêm<span class="element-invisible"> về @title</span>

en: Optionally specify an alternative URL by which this content can be accessed. For example, type "about" when writing an about page. Use a relative path and don't add a trailing slash or the URL alias won't work.
vi: Tùy chọn chỉ định một URL thay thế nội dung có thể được truy cập. Ví dụ, gõ "about" khi mô tả tên một trang. Sử dụng một đường dẫn tương đối và không thêm dấu gạch chéo vào cuối đường dẫn này.

en: The number of votes that have been cast on a poll.
vi: Lượng phiếu đã bỏ vào bình chọn này.

en: The length of time the poll is set to run.
vi: Thời gian hoạt động cho việc thăm dò ý kiến.

en: Uninstall @module module
vi: Gỡ bỏ cài đặt module @module

en: Aggregate and compress CSS files.
vi: Tổng hợp và nén các tập tin CSS.

en: Aggregate JavaScript files.
vi: Tổng hợp và nén các tập tin JavaScript.

en: To uninstall @module, the following module must be uninstalled first: @required_modules | To uninstall @module, the following modules must be uninstalled first: @required_modules
vi[0]: Để gỡ bỏ module @module, ta phải gỡ bỏ các module này trước đã: @required_modules

en: Enable newly added modules
vi: Bật module mới thêm vào

en: Enable newly added themes
vi: Bật giao diện mới thêm vào

en: The uninstall process removes all data related to a module. To uninstall a module, you must first disable it on the main <a href="@modules">Modules page</a>.
vi: Quá trình gỡ cài đặt sẽ xóa tất cả các dữ liệu liên quan tới một module. Để gỡ cài đặt cho một module, trước hết hãy tắt nó trong trang <a href="@modules">Quản lý module</a>.

en: View the administration theme
vi: Dùng giao diện quản trị

en: This is only used when the site is configured to use a separate administration theme on the <a href="@appearance-url">Appearance</a> page.
vi: Thiết lập này chỉ có tác dụng nếu site dùng một giao diện quản trị riêng biệt, theo cấu hình trên <a href="@appearance-url">Trang quản lý giao diện</a>.

en: Database system
vi: Hệ cơ sở dữ liệu

en: Database system version
vi: Phiên bản của hệ CSDL

en: The Toolbar module displays a bar containing top-level administrative links across the top of the screen. Below that, the Toolbar module has a <em>drawer</em> section where it displays links provided by other modules, such as the core <a href="@shortcuts-help">Shortcut module</a>. The drawer can be hidden/shown by using the show/hide shortcuts link at the end of the toolbar.
vi: Module Thanh công cụ hiển thị một thanh chứa các liên kết tới các tác vụ quản trị mức cao nhất ở phần trên cùng màn hình. Bên dưới nó là một <em>thanh phụ</em> chứa các liên kết được cung cấp bởi các module khác, như là <a href="@shortcuts-help">module Liên kết nhanh</a>. Thanh phụ có một nút nằm trên Thanh quản trị để ẩn và hiện các liên kết nhanh.

en: Hide shortcuts
vi: Ẩn liên kết nhanh

en: Indexed %count content items for tracking.
vi: Lập chỉ mục %count số nội dung mục để theo dõi

en: There is a tab on this page for each module that defines triggers. On this tab you can assign actions to run when triggers from the <a href="@module-help">@module-name module</a> happen.
vi: Có một tab trên trang này cho các mô-đun xác định kích hoạt. Tại tab này bạn có thể chỉ định hành động chạy khi kích hoặt từ <a href="@module-help">@module-name mô-đun</a>.

en: Release notes for @project_title
vi: Các ghi chú phát hành kèm theo @project_title

en: The role settings have been updated.
vi: Đã cập nhật các thiết lập vai trò.

en: Disable the account and keep its content.
vi: Hủy tài khoản và giữ lại nội dung.

en: Disable the account and unpublish its content.
vi: Hủy tài khoản và bỏ công bố nội dung.

en: Delete the account and make its content belong to the %anonymous-name user.
vi: Xóa tài khoản và để nội dung của tài khoản là của tài khoản %anonymous-name

en: Delete the account and its content.
vi: Xóa tài khoản và cả nội dung.

en: Display on user registration form.
vi: Hiển thị trên form đăng kí người dùng

en: This is compulsory for 'required' fields.
vi: Điều này là bắt buộc đối với các trường 'phải có'.

en: Drupal system listing compatible test
vi: Hệ thống kiểm tra sự tương thích của Drupal

en: Support module for testing the drupal_system_listing function.
vi: Mô-đun hỗ trợ cho việc kiểm tra chức năng drupal_system_listing.

en: Drupal system listing incompatible test
vi: Hệ thống của Drupal đang kiểm tra danh sách không tương thích

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Static Title
vi: Tiêu đề cố định

en: Static title
vi: Tiêu đề cố định

en: This title will always be used if &ldquo;Static Title&rdquo; is selected above.
vi: Tiêu đề này sẽ luôn được sử dụng nếu chọn &ldquo;Tiêu đề cố định&rdquo; ở trên.

en: A default title must be provided if the title is a static value.
vi: Phải nhập tiêu đề mặc định nếu dùng tiêu đề cố định.

en: @count orphaned actions (%orphans) exist in the actions table. !link
vi: @count hành động mồ côi (%orphans) tồn tại trong bảng hành động. !link

en: Deleted 1 comment. | Deleted @count comments.
vi[0]: Đã xóa 1 bình luận.

en: Use field label instead of the "On value" as label
vi: Dùng nhãn trường thay cho nhãn "Giá trị bật".

en: Deleted 1 post. | Deleted @count posts.
vi[0]: Xóa một bài viết
vi[1]: Xóa @count bài viết.

en: tracker
vi: theo vết

en: Automatic updating of Drupal core is not supported. See the <a href="@upgrade-guide">upgrade guide</a> for information on how to update Drupal core manually.
vi: Các module lõi của Drupal không thể cập nhật tự động được. Xin tham khảo trang <a href="@upgrade-guide">hướng dẫn cập nhật</a> để biết cách cập nhật thủ công cho phần lõi.

en: %archive_file contains a version of %names that is not compatible with Drupal !version. | %archive_file contains versions of modules or themes that are not compatible with Drupal !version: %names
vi[0]: %archive_file chứa một phiên bản của %name mà không tương thích vớiDrupal !version
vi[1]: %archive_file chứa các phiên bản của module và chủ đề không tương thích với Drupal !version: %names

en: (modify tags)
vi: (sửa thẻ)

en: The %setting setting is currently set to '%current_value', but needs to be '%needed_value'. Change this by running the following query: !query
vi: Thiết lập %setting hiện đang là '%current_value', nhưng thiết lập cần có phải là '%needed_value'. Thay đổi nó bằng cách chạy lệnh sau: !query

en: List (integer)
vi: Danh sách (số nguyên)

en: This field stores integer values from a list of allowed 'value => label' pairs, i.e. 'Lifetime in days': 1 => 1 day, 7 => 1 week, 31 => 1 month.
vi: Trường này lưu trữ các giá trị số nguyên từ danh sách các giá trị được phép dưới dạng 'giá trị => nhãn', ví dụ như 'Thời gian' sẽ có giá trị cho phép là 1 => 1 ngày, 7 => 1 tuần, 31 => 1 tháng.

en: List (float)
vi: Danh sách (số thực)

en: This field stores float values from a list of allowed 'value => label' pairs, i.e. 'Fraction': 0 => 0, .25 => 1/4, .75 => 3/4, 1 => 1.
vi: Trường này lưu trữ các giá trị số thực từ 1 danh sách các giá trị cho phép dưới dạng 'giá trị => nhãn', ví dụ như 'Phân số': 0 => 0, 0.25 => 1/4, 0.75 => 3/4, 1 => 1.

en: This field stores text values from a list of allowed 'value => label' pairs, i.e. 'US States': IL => Illinois, IA => Iowa, IN => Indiana.
vi: Trường này lưu trữ các giá trị văn bản từ 1 danh sách các giá trị cho phép dưới dạng 'giá trị => nhãn', ví dụ như 'Các bang trên nước Mỹ': IL => Illinois, IA => Iowa, IN => Indiana.

en: The possible values this field can contain. Enter one value per line, in the format key|label.
vi: Các giá trị có thể lĩnh vực này có thể chứa. Nhập một giá trị trên mỗi dòng, trong định dạng khóa | nhãn.

en: The key is the stored value, and must be numeric. The label will be used in displayed values and edit forms.
vi: Giá trị sẽ được lưu lại, và phải là số nguyên. Phần nhãn sẽ được trình bày lên cho người dùng.

en: The label is optional: if a line contains a single number, it will be used as key and label.
vi: Có thể có hoặc không có phần nhãn: nếu 1 dòng chỉ chứa giá trị số thì giá trị này cũng sẽ được sử dụng làm phần nhãn.

en: Lists of labels are also accepted (one label per line), only if the field does not hold any values yet. Numeric keys will be automatically generated from the positions in the list.
vi: Danh sách các nhãn được dùng (mỗi nhãn trên 1 dòng), chỉ khi trường chưa lưu trữ giá trị nào hết. Các giá trị sẽ được tự động tạo ra từ vị trí của nhãn trong danh sách.

en: The key is the stored value. The label will be used in displayed values and edit forms.
vi: Giá trị được lưu lại. Nhãn được dùng để hiển thị giá trị.

en: The label is optional: if a line contains a single string, it will be used as key and label.
vi: Nhãn là tùy chọn: nếu 1 dòng chỉ chứa 1 chuỗi, nó sẽ được sử dụng làm giá trị và nhãn.

en: Allowed values list: invalid input.
vi: Giá trị được phép: không hợp lệ.

en: Allowed values list: some values are being removed while currently in use.
vi: Giá trị được phép: một số giá trị đã bị xóa khi đang dùng.

en: Failed to connect to the server. The server reports the following message: !message For more help installing or updating code on your server, see the <a href="@handbook_url">handbook</a>.
vi: Không thể kết nối đến máy chủ. Máy chủ báo cáo tin nhắn sau: !message. Giúp đỡ cài đặt hoặc cập nhật mã trên máy chủcủa bạn, xem <a href="@handbook_url">handbook</a>.

en: Unable to parse info file: %info_file.
vi: Không thể phân tích tập tin thông tin: %info_file.

en: The info file (%info_file) does not define a 'name' attribute.
vi: Các tập tin thông tin (%info_file) không định nghĩa thuộc tính 'name'.

en: The testing framework requires the PHP memory limit to be at least %memory_minimum_limit. The current value is %memory_limit. <a href="@url">Follow these steps to continue</a>.
vi: Nền tảng kiểm thử yêu cầu các giới hạn bộ nhớ PHP ít nhất là%memory_minimum_limit. Giá trị hiện tại là %memory_limit. <a href="@url">Thực hiện theo các bước sau để tiếp tục </a>.

en: You can find <a href="@module_url">modules</a> and <a href="@theme_url">themes</a> on <a href="@drupal_org_url">drupal.org</a>. The following file extensions are supported: %extensions.
vi: Để lấy thêm <a href="@module_url">mô-đun</a> và <a href="@theme_url">sắc thái<a>, xin ghé thăm <a href="@drupal_org_url">drupal.org</a>. Hệ thống hỗ trợ các tập tin có phần đuôi sau đây: %extensions.

en: Your server does not support updating modules and themes from this interface. Instead, update modules and themes by uploading the new versions directly to the server, as described in the <a href="@handbook_url">handbook</a>.
vi: Máy chủ của bạn không hỗ trợ thao tác cập nhật giao diện hay module mới qua trang này. Bạn phải tải chúng trực tiếp lên máy chủ, như trong hướng dẫn  <a href="@handbook_url">này</a>.

en: Your server does not support installing modules and themes from this interface. Instead, install modules and themes by uploading them directly to the server, as described in the <a href="@handbook_url">handbook</a>.
vi: Máy chủ của bạn không hỗ trợ thao tác cài đặt giao diện hay module mới qua trang này. Bạn phải tải chúng trực tiếp lên máy chủ, như trong hướng dẫn  <a href="@handbook_url">này</a>.

en: %archive_file does not contain any .info files.
vi: %archive_file không chứa tệp .info nào cả.

en: Custom blocks
vi: Các khối tự tạo

en: Access administration menu
vi: Quyền truy cập menu quản trị

en: Display Drupal links
vi: Hiển thị các liên kết Drupal

en: Administration tools.
vi: Các công cụ quản lý.

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: Content paths
vi: Đường dẫn cho Nội dung

en: Default path pattern (applies to all content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn mặc định (áp dụng cho tất cả các loại nội dung với mẫu trống dưới đây)

en: Default path pattern for @node_type (applies to all @node_type content types with blank patterns below)
vi: Mẫu đường dẫn ảo mặc định cho @node_type (áp dụng cho tất cả các nội dung kiểu @node_type với mẫu trống dưới đây)

[ctx: datetime]
en: Month
vi: Tháng

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Add exception
vi: Thêm ngoại lệ

en: Administer content and comments.
vi: Quản trị nội dung và bình luận.

en: Comment fields
vi: Các trường dành cho lời bình

en: Allows version dependent and shared usage of external libraries.
vi: Cho phép dùng chung các thư viện ngoài và phụ thuộc vào phiên bản.

en: RSS category
vi: Chuyên mục RSS

en: Create Feature
vi: Tạo tính năng

en: Underscore
vi: Dấu gạch dưới

en: All Day
vi: Trọn ngày

en: Site Information
vi: Thông tin website

en: Master
vi: Chính

en: Action links
vi: Liên kết hành động

en: <h3>Layout configuration</h3>
vi: <h3>Cấu hình bố cục</h3>

en: Select the grid system that you want to use for this layout.
vi: Chọn hệ lưới muốn dùng trên bố cục này.

en: Grid system
vi: Hệ lưới

en: Initial scale
vi: Tỉ lệ ban đầu

en: The initial scaling of the page. This should almost always be set to 1.0.
vi: Tỉ lệ ban đầu của trang. Thường thường được đặt là 1.0.

en: The minimum scaling of the site. This should usually be the same as your <em>Initial scale</em> setting.
vi: Tỉ lệ nhỏ nhất mà trang có thể hiển thị tốt. Thường thì nó chính là <em>tỉ lệ ban đầu</em> thiết lập ở trên.

en: The maximum scaling of the site. This can be any value between 1 and 10, but should not be too big if you want to preserve your mobile look and feel.
vi: Tỉ lệ to nhất được hỗ trợ. Giá trị thường nằm trong khoảng 1 đến 10, nhưng không nên to quá nếu không sẽ không giữ được bố cục trình bày trên các thiết bị di động.

en: Scalable by user
vi: Cho phép người dùng thay đổi tỉ lệ

en: <p>Determine if a user can resize the screen. This is usually accomplished via multi-touch gestures on iOS and Android devices. If your mobile theme is very customized and presented with good typography and graphics for a reduced mobile size, it is recommended to leave this setting unchecked. If it is left unchecked, the min-scale and max-scale properties will be ignored.</p><p class="marker">HTC Android devices do NOT (currently) respect the viewport meta tag for <em>user-scalable</em>. It will render at the appropriate <em>initial-scale</em> set above, but a user can still zoom in/out.</p>
vi: <p>Cho phép hoặc không cho phép người dùng co giãn tỉ lệ của trang. Thông thường việc này được thực hiện bằng cách sử dụng các thao tác chạm đa điểm trên các thiết bị iOS và Android. Nếu giao diện hỗ trợ di động của bạn đã tốt rồi thì nên để trống thiết lập này. Lúc đó, tỉ lệ nhỏ nhất và lớn nhất sẽ bị bỏ qua.</p><p class="marker">Các thiết bị Android của HTC hiện KHÔNG xử lý được các thẻ dữ liệu cho viewport để <em>cho phép người dùng co giãn website</em>. Nó sẽ sử dụng <em>tỉ lệ ban đầu</em> đặt ở trên, nhưng người dùng vẫn có thể thu nhỏ hoặc phóng to trang.</p>

en: Toggle styles
vi: Kiểu dáng được sử dụng

en: Enable optional stylesheets
vi: Bật hoặc tắt các kiểu dáng tùy chọn.

en: You can choose from this list to enable optional stylesheets.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các kiểu dáng muốn thêm vào.

en: Disable module and theme stylesheets
vi: Tắt các kiểu dáng do module và giao diện cung cấp

en: Alpha will remove the selected stylesheets from your pages.
vi: Giao diện Alpha sẽ xóa các kiểu dáng này khỏi trang.

en: Enable the debugging (placeholder) blocks for the selected roles.
vi: Bật các khối gỡ lỗi (giữ chỗ) cho các vai trò dưới đây.

en: Roles that may use the grid overlay and debugging blocks.
vi: Các vai trò có thể sử dụng lưới phủ và các khối gỡ lỗi.

en: Choose from the elements below to hide them via CSS
vi: Chọn các thành phần muốn ẩn đi thông qua CSS

en: This will make the element invisible to normal users while not removing it from the HTML (e.g. for screenreaders).
vi: Ẩn các thành phần đi thông qua CSS sẽ giúp cho các thiết bị (như trình đọc màn hình) vẫn hiểu chính xác cấu trúc HTML của site, nhưng người dùng thì không nhìn thấy chúng.

en: Unassigned zones
vi: Khu vực chưa được sử dụng

en: There are no unassigned zones.
vi: Không có khu vực nào chưa sử dụng.

en: Unassigned regions
vi: Vùng chưa được sử dụng

en: There are no unassigned regions.
vi: Không có vùng nào chưa sử dụng.

en: This section is empty.
vi: Phần này đang trống.

en: This zone is empty.
vi: Khu vực này đang trống.

en: Force this region to be rendered
vi: Buộc trình bày vùng này

en: Enabling this will always render this region, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị vùng này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Additional region classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho vùng này

en: Force this zone to be rendered
vi: Buộc trình bày khu vực này

en: Enabling this will always render this zone, even if it is empty.
vi: Chọn để luôn hiển thị khu vực này, ngay cả khi nó không có gì bên trong.

en: Column count
vi: Số cột

en: Additional zone classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho khu vực này

en: Additional wrapper classes
vi: Các lớp CSS bổ sung cho phần bao của khu vực này

en: File extensions which are accepted in the media browser.  Use spaces to separate (e.g. "jpg gif pdf doc"). <br/><em>Note that this can be overriden on a per-field basis when creating multimedia asset fields and files of certain extensions cannot be embedded at this time.</em>
vi: Phần mở rộng được phép dùng trong trình duyệt media. Dùng dấu cách để ngăn cách giữa chúng (vd như "jpg gif pdf doc"). <br /><em>Lưu ý là thiết lập này còn liên quan tới các kiểu media mà hệ thống xử lý được: những kiểu media không nhúng được sẽ không sử dụng được.</em>

en: Defined by
vi: Khai báo bởi

en: Belongs to
vi: Thuộc về

en: Toggle libraries
vi: Bật tắt các thư viện

en: Enable optional libraries
vi: Bật các thư viện tùy ý

en: You can choose from this list to enable optional libraries.
vi: Bạn có thể chọn từ danh sách này các thư viện muốn sử dụng.

en: View mode: %mode
vi: Chế độ xem: %mode

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: %name must be a valid hexadecimal CSS color value.
vi: %name phải là một mã màu CSS hợp lệ ở dạng thập lục phân.

en: Each field type has one or more available <em>widgets</em> associated with it; each widget provides a mechanism for data input when you are editing (text box, select list, file upload, etc.). Each field type also has one or more display options, which determine how the field is displayed to site visitors. The widget and display options can be changed after you have created the field.
vi: Mỗi loại trường có một hoặc nhiều các <em>widget</em> đi kèm theo, mỗi widget cung cấp một cơ chế để người dùng nhập dữ liệu đầu vào khi chỉnh sửa hoặc tạo nội dung hay bình luận (hộp văn bản, danh sách chọn, tập tin tải lên, vv). Mỗi loại trường cũng có một hoặc nhiều lựa chọn hiển thị, quy định cách thức trình bày nội dung của trường cho khách truy cập trang web. Các widget và các tùy chọn hiển thị có thể được thay đổi sau khi khai báo trường.

en: Changes to the style have been saved.
vi: Đã lưu các thay đổi cho kiểu dáng ảnh.

en: This block is only shown if <a href="@languages">at least two languages are enabled</a> and <a href="@configuration">language negotiation</a> is set to <em>URL</em> or <em>Session</em>.
vi: Khối này chỉ được hiển thị khi <a href="@languages">có ít nhất 2 ngôn ngữ đang được sử dụng</a> và <a href="@configuration">phát hiện ngôn ngữ</a> bao gồm <em>URL</em> hoặc <em>Phiên làm việc</em>.

en: The Menu module provides an interface for managing menus. A menu is a hierarchical collection of links, which can be within or external to the site, generally used for navigation. Each menu is rendered in a block that can be enabled and positioned through the <a href="@blocks">Blocks administration page</a>. You can view and manage menus on the <a href="@menus">Menus administration page</a>. For more information, see the online handbook entry for the <a href="@menu">Menu module</a>.
vi: Module Trình đơn cung cấp một giao diện để quản lý các trình đơn trên hệ thống. Mỗi một trình đơn là một tập hợp các liên kết, giúp người dùng di chuyển tới một trang nội bộ hoặc bên ngoài site. Mỗi một trình đơn đều được trình bày dưới dạng một khối, cho phép quản trị viên gán và sắp xếp vào trên giao diện của site thông qua trang <a href="@blocks">Quản trị khối</a>. Bạn có thể xem và quản trị các trình đơn từ trang <a href="@menus">Quản trị trình đơn</a>. Xin tham khảo <a href="@menu">Trang hướng dẫn cho module này</a> để biết thêm thông tin.

en: (Machine name: @type)
vi: (Tên máy: @type)

en: Not optimized
vi: Chưa tối ưu

en: OpenID Math library
vi: Thư viện Toán OpenID

en: The @module module is missing, so the following module will be disabled: @depends. | The @module module is missing, so the following modules will be disabled: @depends.
vi[0]: Đang thiếu module @module, nên các module sau sẽ bị tắt: @depends.

en: The machine-readable name cannot be "add" or "list".
vi: Tên máy phải khác "add" hoặc "list".

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. You can also turn on translation for this content type, which lets you have content translated to any of the installed languages. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Kích hoạt hỗ trợ đa ngôn ngữ cho loại nội dung này. Nếu nó được kích hoạt, một trường chọn ngôn ngữ sẽ được thêm vào biểu mẫu chỉnh sửa, cho phép bạn chọn từ một trong <a href="!languages">các ngôn ngữ đã được kích hoạt</a>. Bạn cũng có thể bật lên chức năng dịch thuật cho loại nội dung này, mà nó sẽ cho phép bạn dịch nội dung đến tất cả ngôn ngữ đã được cài đặt. Nếu không được kích hoạt, các bài viết mới được lưu với ngôn ngữ mặc định. Nội dung đã tồn tại sẽ không bị ảnh hưởng bới việc thay đổi tùy chọn này.

en: There are no @titles to display.
vi: Không có @titles cần trình bày.

en: Display the entire view.
vi: Hiển thị toàn bộ view.

en: The <a href="!url">Redirect module settings</a> affect whether a redirect is created when an alias is deleted.
vi: Các <a href="!url">Cài đặt của module Chuyển hướng</a> ảnh hưởng đến chức năng chuyển hướng người dùng xóa một đường dẫn ảo.

en: Considering installing the <a href="!url">Redirect module</a> to get redirects when your aliases change.
vi: Hãy cài đặt <a href="!url">module Chuyển hướng</a> để chuyển hướng người dùng tới đường dẫn ảo mới mỗi khi thay đổi.

en: No new URL aliases to generate.
vi: Không có đường dẫn URL ảo mới cần tạo.

en: The <strong>maximum alias length</strong> and <strong>maximum component length</strong> values default to 100 and have a limit of @max from Pathauto. This length is limited by the length of the "alias" column of the url_alias database table. The default database schema for this column is @max. If you set a length that is equal to that of the one set in the "alias" column it will cause problems in situations where the system needs to append additional words to the aliased URL. You should enter a value that is the length of the "alias" column minus the length of any strings that might get added to the end of the URL. The length of strings that might get added to the end of your URLs depends on which modules you have enabled and on your Pathauto settings. The recommended and default value is 100.
vi: Giá trị trong phần <strong>chiều dài tối đa của đường dẫn ảo</strong> và <strong>chiều dài tối đa của thành phần</strong> mặc định là 100 và tối đa là @max trong Đường dẫn ảo tự động. Đây chính là giới hạn chiều dài của cột "alias" trong bảng url_alias. Cột này có chiều dài mặc định là @max. Nếu bạn đặt giá trị bằng giá trị đặt trong cột "alias" thì sẽ gặp lỗi trong trường hợp hệ thống cần thêm các từ ở phía sau URL ảo. Vì vậy, hãy nhập giá trị nhỏ hơn nhiều so với chiều dài cột  "alias". Chiều dài của chuỗi có thể thêm vào cuối URL tùy thuộc vào module đã kích hoạt và thiết lập Đường dẫn ảo tự động. Giá trị mặc định khuyên dùng là 100.

en: Double quotation marks
vi: Dấu ngoặc kép

en: Single quotation marks (apostrophe)
vi: Dấu ngoặc đơn (dấu nháy đơn)

en: Back tick
vi: Dấu xuộc ngược

en: Hyphen
vi: Dấu gạch ngang

en: Vertical bar (pipe)
vi: Dấu gạch đứng

en: Left curly bracket
vi: Dấu mở ngoặc nhọn

en: Left square bracket
vi: Dấu mở ngoặc vuông

en: Right curly bracket
vi: Dấu đóng ngoặc nhọn

en: Right square bracket
vi: Dấu đóng ngoặc vuông

en: Plus sign
vi: Dấu cộng

en: Equal sign
vi: Dấu bằng

en: Percent sign
vi: Dấu phần trăm

en: Caret
vi: Dấu viết in

en: Dollar sign
vi: Ký hiệu đô la

en: Number sign (pound sign, hash)
vi: Dấu thăng (ký hiệu số)

en: At sign
vi: Dấu a còng

en: Exclamation mark
vi: Dấu chấm than

en: Tilde
vi: Dấu ngã

en: Left parenthesis
vi: Mở ngoặc

en: Right parenthesis
vi: Đóng ngoặc

en: Question mark
vi: Dấu chấm hỏi

en: Less-than sign
vi: Dấu nhỏ hơn

en: Greater-than sign
vi: Dấu lớn hơn

en: Backslash
vi: Dấu xuộc ngược

en: Query tagged for node access but there is no nid. Add foreign keys to node.nid in schema to fix.
vi: Truy vấn để truy cập nội dung nhưng không có mã ID. Xin hãy thêm khóa ngoại lai cho node.nid để sửa lỗi này.

en: Your node listing query is using @fallback as a base table in a query tagged for node access. This might not be secure and might not even work. Specify foreign keys in your schema to node.nid
vi: Truy vấn danh sách nút đang dùng @fallback làm bảng gốc trong một truy vấn truy cập nút. Việc này là không an toàn, thậm chí không chạy được. Xin hãy đặt khóa ngoại lai vào cơ sở dữ liệu cho node.nid

en: Unknown field: @field_name
vi: Trường không rõ: @field_name

en: %field: There should only be one decimal separator (@separator).
vi: %field: Chỉ được phép có 1 dấu ngăn cách phần thập phân (@separator).

en: Enable !title
vi: Bật !title

en: Set !title as default
vi: Đặt !title làm mặc định

en: Enabled modules: %modules
vi: Đã kích hoạt mô-đun: %modules

en: manage file display
vi: quản lý hiển thị tệp

en: No file types available.
vi: Không có kiểu tệp nào.

en: Enabled displays
vi: Chế độ hiển thị được bật

en: Display precedence order
vi: Thứ tự hiển thị

en: When a file is uploaded to this website, it is assigned one of the following types, based on what kind of file it is.
vi: Khi tải một tệp lên website, nó sẽ được gắn cho một trong các kiểu sau, tùy theo tính chất.

en: Manage file types
vi: Quản lý kiểu tệp

en: Manage file display
vi: Quản lý hiển thị tệp

en: Extends Drupal file entities to be fieldable and viewable.
vi: Cho phép xem và đính kèm các trường vào các tệp trên site.

en: @count Columns
vi: @count cột

en: @width Columns
vi: @width cột

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: File %file could not be copied, because the destination %destination is invalid. This is often caused by improper use of file_copy() or a missing stream wrapper.
vi: Tập tin %file đã không thể sao chép bởi vì đích đến %destination không hợp lệ. Điều này thường do sử dụng không đúng cách file_copy() hoặc bị thiếu một dòng lệnh.

en: File %file could not be copied because it does not exist.
vi: Tập tin %file đã không thể sao chép bởi vì nó không tồn tại.

en: File %file could not be moved, because the destination %destination is invalid. This may be caused by improper use of file_move() or a missing stream wrapper.
vi: Tập tin đã không thể di chuyển, bởi vì đích đến %destination không hợp lệ. Điều này có thể là do sử dụng không đúng cách file_move() hoặc bị thiếu một dòng lệnh.

en: File %file could not be deleted because it is not a valid URI. This may be caused by improper use of file_delete() or a missing stream wrapper.
vi: Tập tin %file đã không thể xóa bởi vì nó không có một URL hợp lệ. Điều này có thể là do cách sử dụng không đúng file_delete() hoặc bị thiếu một dòng lệnh.

en: An existing local file system path for storing private files. It should be writable by Drupal and not accessible over the web. See the online handbook for <a href="@handbook">more information about securing private files</a>.
vi: Đường dẫn tương đối của thư mục dùng để lưu trữ các tập tin riêng. Drupal có thể ghi dữ liệu lên thư mục này, nhưng người dùng không thể truy cập nội dung thư mục qua web. Xem sổ tay trực tuyến để biết thêm <a href="@handbook">thông tin về bảo vệ các tập tin</a>.

en: Single column 12
vi: Một cột 12

en: Omega: 12 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 12 cột

en: Three column 4-4-4
vi: Ba cột 4-4-4

en: Three column 4-4-4 stacked
vi: Ba cột 4-4-4 chồng lên nhau

en: Two Column 3-9
vi: Hai cột 3-9

en: Two Column 6-6
vi: Hai cột 6-6

en: Two Column 6-6 bricks
vi: Hai cột 6-6 so le

en: Two Column 6-6 stacked
vi: Hai cột 6-6 xếp chồng

en: Two Column 9-3
vi: Hai cột 9-3

en: Single column 16
vi: Một cột 16

en: Omega: 16 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 16 cột

en: Three column 5-6-5
vi: Ba cột 5-6-5

en: Three column 5-6-5 stacked
vi: Ba cột 5-6-5 chồng lên nhau

en: Two Column 12-4
vi: Hai cột 12-4

en: Two Column 4-12
vi: Hai cột 4-12

en: Two Column 8-8
vi: Hai cột 8-8

en: Two Column 8-8 bricks
vi: Hai cột 8-8 so le

en: Two Column 8-8 stacked
vi: Hai cột 8-8 xếp chồng

en: Single column 24
vi: Một cột 24

en: Omega: 24 Column Grid
vi: Omega: Hệ lưới 24 cột

en: Three column 8-8-8
vi: Ba cột 8-8-8

en: Three column 8-8-8 stacked
vi: Ba cột 8-8-8 chồng lên nhau

en: Two Column 12-12
vi: Hai cột 12-12

en: Two Column 12-12 bricks
vi: Hai cột 12-12 so le

en: Two Column 12-12 stacked
vi: Hai cột 12-12 xếp chồng

en: Two Column 18-6
vi: Hai cột 18-6

en: Two Column 6-18
vi: Hai cột 6-18

en: @type field.
vi: trường @type.

en: Also known as %labels.
vi: Cũng như %labels.

en: Missing system date settings
vi: Thiếu các thiết lập ngày

en: Missing bundle property on entity of type @entity_type.
vi: Không tìm thấy thuộc tính bó của kiểu thực thể @entity_type.

en: Fields type(s) in use
vi: Các kiểu trường đang dùng

en: Fields pending deletion
vi: Đang chờ xóa các trường

en: (module: !module)
vi: (mô-đun: !module)

en: Extend site functionality.
vi: Mở rộng chức năng của hệ thống.

en: Allow the user to enter a link 'title' attribute
vi: Cho phép người dùng nhập vào thuộc tính 'title' của liên kết

en: Default link 'title' Attribute
vi: Thuộc tính 'title' mặc định của liên kết

en: When output, links will use this "title" attribute if the user does not provide one and when different from the link text. Read <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">WCAG 1.0 Guidelines</a> for links comformances. Tokens values will be evaluated.
vi: Khi trình bày, liên kết sẽ dùng thuộc tính "title" này nếu người dùng để trống trường này, hoặc phần văn bản của liên kết khác so với thuộc tính chỉ định. Xem <a href="http://www.w3.org/TR/WCAG10-HTML-TECHS/#links">Hướng dẫn WCAG 1.0</a> để biết thêm thông tin. Có thể sử dụng các từ thay thế.

en: Link "title" attribute
vi: Thuộc tính "title" của liên kết

en: Instance settings have been set with the data from the field settings.
vi: Đã dùng các thiết lập của trường để cấu hình cho phần tử này.

en: The %dependency library, which the %library library depends on, is not installed.
vi: Thư viện %library phụ thuộc vào %dependency nhưng thư viện này không được cài đặt.

en: The version %dependency_version of the %dependency library is not compatible with the %library library.
vi: Thư viện phụ thuộc %dependency phiên bản %dependency_version không tương thích với thư viện %library.

en: The %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy thư viện %library.

en: The version of the %library library could not be detected.
vi: Không nhận diện được phiên bản của thư viện %library.

en: The installed version %version of the %library library is not supported.
vi: Không hỗ trợ thư viện %library phiên bản %version.

en: The %variant variant of the %library library could not be found.
vi: Không tìm thấy biến thể %variant của thư viện %library.

en: Your account is connected with Facebook. (<a href="!url">More info</a>)
vi: Tài khoản của bạn đang kết nối với Facebook. (<a href="!url">Xem chi tiết</a>)

en: Connect with Facebook to login with your Facebook account instead of a password.
vi: Kết nối với Facebook để đăng nhập bằng tài khoản Facebook thay vì phải gõ mật khẩu.

en: You've connected your account with Facebook.
vi: Kết nối thành công tài khoản của bạn với Facebook.

en: Welcome to @sitename. Basic information has been imported from Facebook into your account. You may want to <a href="!edit">edit your account</a> to confirm the details and set a password.
vi: Chào bạn đến với @sitename. Một số thông tin cơ bản đã được cập nhật vào tài khoản của bạn. Bạn có thể <a href="!edit">sửa tài khoản</a> để kiểm tra lại, đồng thời đặt mật khẩu.

en: About yourself description
vi: Mô tả về bản thân bạn

en: Your account is current connected with Facebook. Currently this site has access to the following information from Facebook.
vi: Tài khoản của bạn đang được kết nối với Facebook. Hiện tại website truy cập được các thông tin sau từ Facebook:

en: Your basic information (Name, Gender, Picture, etc.)
vi: Thông tin cơ bản (tên, giới tính, ảnh, v.v.)

en: You may disconnect your account from Facebook at any time by using the Deauthorize option below. If deauthorized, you will no longer be able to use Facebook to log into this account and must use a normal password. <strong>If you have not yet set a password, you will not be able to log onto this site</strong>.
vi: Bạn có thể ngắt kết nối tài khoản với Facebook bất cứ lúc nào bằng tùy chọn Hủy ủy quyền dưới đây. Sau khi hủy ủy quyền, bạn không thể đăng nhập thông qua Facebook, mà phải nhập mật khẩu như bình thường. <strong>Nếu bạn chưa thiết lập mật khẩu cho tài khoản của bạn, bạn sẽ không thể đăng nhập được</strong>.

en: Rendered file
vi: Trình bày tệp

en: Display the file in a specific view mode
vi: Trình bày tệp tùy theo chế độ hiển thị

en: File entity
vi: Đối tượng tệp tin

en: Max length of title field
vi: Chiều dài tối đa của trường Tiêu đề

en: Set a maximum length on the title field (applies only if Link Title is optional or required).  The maximum limit is 255 characters.
vi: Thiết lập chiều dài tối đa trên các trường Tiêu đề (chỉ áp dụng nếu Liên kết Tiêu đề là tùy chọn hoặc yêu cầu). Giới hạn tối đa là 255 ký tự.

en: URL Display Cutoff value must be numeric.
vi: Tham số Hiển thị URL rút gọn phải là giá trị số.

en: The max length of the link title must be numeric.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề liên kết phải là giá trị số.

en: The max length of the link title cannot be greater than 255 characters.
vi: Chiều dài tối đa của phần tiêu đề trong liên kết không được quá 255 ký tự.

en: The title of the link.
vi: Thuộc tính title, xuất hiện khi người dùng di chuột lên trên liên kết.

en: The URL of the link.
vi: Địa chỉ URL mà liên kết trỏ tới.

en: @entity is viewed
vi: Xem @entity

en: The requested page "@path" could not be found.
vi: Không tìm thấy trang "@path".

en: The form has become outdated. Copy any unsaved work in the form below and then <a href="@link">reload this page</a>.
vi: Form đã hết hạn. Vui lòng sao chép các dữ liệu hiện có, sau đó <a href="@link">tải lại trang này</a>.

en: There are several decisions you will need to make before defining a field for content, comments, etc.:
vi: Bạn sẽ cần phải xác định rõ một số điều sau trước khi khai báo một trường cho nội dung hay bình luận trên site:

en: The throbber display does not show the status of uploads but takes up less space. The progress bar is helpful for monitoring progress on large uploads.
vi: Con chạy không hiển thị trạng thái tải lên, nhưng nhỏ gọn hơn. Thanh tiến độ cho phép theo dõi tiến độ tải lên, và trực quan hơn nếu tệp tải lên có dung lượng lớn.

en: The domain name to use for this language if URL domains are used for <em>Detection and selection</em>. Leave blank for the default language. <strong>Changing this value may break existing URLs.</strong> Example: Specifying "de.example.com" as language domain for German will result in an URL like "http://de.example.com/contact".
vi: Tên miền dành riêng cho ngôn ngữ này nếu sử dụng tính năng phát hiện ngôn ngữ theo tên miền URL trong phần <em>Phát hiện và chọn</em>. Ngôn ngữ mặc định có giá trị này là rỗng. <strong>Thay đổi giá trị này có thể khiến các URL hiện có bị lỗi</em>. Ví dụ: Chọn "de.example.com" làm tên miền cho tiếng Đức thì trang "http://de.example.com/contact" sẽ được hiển thị ở tiếng Đức.

en: The search index is not cleared but systematically updated to reflect the new settings. Searching will continue to work but new content won't be indexed until all existing content has been re-indexed. This action cannot be undone.
vi: Dữ liệu chỉ mục tìm kiếm chưa được xóa, nhưng đã được cập nhật lại để phù hợp với các thiết lập mới. Hoạt động tìm kiếm vẫn diễn ra bình thường, nhưng các nội dung mới sẽ chưa được đánh chỉ mục cho tới khi tất cả các nội dung hiện có đều được đánh chỉ mục lại. Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Active search modules
vi: Các module tìm kiếm đang bật

en: No shortcuts available. <a href="@link">Add a shortcut</a>.
vi: Không có liên kết nhanh nào. <a href="@link">Thêm liên kết nhanh</a>.

en: Leave this blank to delete both the existing username and password.
vi: Để trống nếu muốn xóa tên đăng nhập và mật khẩu hiện tại

en: To change the password, enter the new password here.
vi: Để thay đổi mật khẩu, vui lòng nhập mật khẩu mới vào đây

en: Incompatible with this version of Drupal core.
vi: Không tương thích với phiên bản này của lõi Drupal.

en: Cron takes care of running periodic tasks like checking for updates and indexing content for search.
vi: Cron sẽ chạy các tác vụ định kỳ, như kiểm tra các cập nhật và lập chỉ mục tìm kiếm cho các nội dung trên site.

en: The clean URL test passed.
vi: Hệ thống hỗ trợ URL gọn.

en: Clean URLs are enabled, but the clean URL test failed. Uncheck the box below to disable clean URLs.
vi: URL gọn đã được kích hoạt, nhưng các kiểm tra URL gọn lại không thành công. Bỏ chọn hộp dưới đây để vô hiệu hóa tính năng URL gọn.

en: The clean URL test failed.
vi: Hệ thống không hỗ trợ URL gọn.

en: Clean URLs cannot be enabled. If you are directed to this page or to a <em>Page not found (404)</em> error after testing for clean URLs, see the <a href="@handbook">online handbook</a>.
vi: Không thể kích hoạt chức năng URL gọn. Nếu bạn bị chuyển hướng sang trang này, hoặc sang một trang <em>không tìm thấy (404)</em> sau khi thử chức năng URL gọn, xin vui lòng xem <a href="@handbook">hướng dẫn trực tuyến</a>.

en: User name and password
vi: Tên người dùng và mật khẩu

en: User module account form elements.
vi: Các thành phần trong biểu mẫu khai báo tài khoản người dùng.

en: Generate automatic URL alias
vi: Tạo đường dẫn ảo URL tự động

en: Uncheck this to create a custom alias below.
vi: Bỏ chọn phần này để tạo ra một đường dẫn ảo tùy ý dưới đây.

en: Configure URL alias patterns.
vi: Cấu hình mẫu đường dẫn URL ảo.

en: There was a problem creating field %label: !message
vi: Gặp lỗi khi tạo trường %label: !message

en: @module (<span class="admin-missing">incompatible with</span> this version of Drupal core)
vi: @module (<span class="admin-missing">không tương thích</span> với phiên bản lõi Drupal đang dùng)

en: Update notifications are not enabled. It is <strong>highly recommended</strong> that you enable the update manager module from the <a href="@module">module administration page</a> in order to stay up-to-date on new releases. For more information, <a href="@update">Update status handbook page</a>.
vi: Chưa bật các thông báo cập nhật. Bạn nên <strong>bật tính năng này</strong> để cài đặt các bản mới nhất cho các module của mình từ trang <a href="@module">Quản lý module</a>.  Xem <a href="@update">Hướng dẫn trực tuyến</a> để biết thêm thông tin.

en: A "Feature" is a certain type of Drupal module which contains a package of configuration that, when enabled, provides a new set of functionality for your Drupal site. Enable features by selecting the checkboxes below and clicking the Save configuration button. If the configuration of the feature has been changed its "State" will be either "overridden" or "needs review", otherwise it will be "default", indicating that the configuration has not been changed. Click on the state to see more details about the feature and its components.
vi: Một "Gói tính năng" là một module cho Drupal, chứa các thiết lập và cấu hình, mà khi được bật, chúng sẽ cung cấp một loạt các tính năng cho site của bạn. Bật các tính năng bằng cách chọn hộp kiểm bên cạnh nó rồi nhấn nút Lưu cấu hình. "Trạng thái" của một gói tính năng sẽ là "đã ghi đè" hoặc "cần xem lại" nếu các cấu hình mà gói này cung cấp đã bị thay đổi, và "mặc định" nếu vẫn nguyên như khi mới được bật. Bấm vào trạng thái của một gói để xem thông tin chi tiết về các thành phần mà nó cung cấp.

en: The test cannot be executed because it has not been set up properly.
vi: Việc chạy thử không thể thực hiện vì chưa được thiết lập đúng.

en: Found field with name @name
vi: Thấy trường có tên @name

en: Found field with name @name and value @value
vi: Tìm thấy trường tên @name có giá trị @value

en: Select media
vi: Chọn phương tiện

en: Remove media
vi: Xóa phương tiện

en: Cannot update field %id (%field_name) because it does not use the field_sql_storage storage type.
vi: Không cập nhật được trường %id (%field_name) vì nó không dùng kiểu lưu trữ field_sql_storage.

en: Convert Media tags to markup
vi: Chuyển các thẻ Media thành mã

en: This must be enabled for the Media WYSIWYG integration to work with this input format.
vi: Phần này phải được bật nếu dùng trình soạn thảo WYSIWYG với định dạng nhập liệu này.

en: The <em>Convert Media tags to markup</em> filter must be enabled for the <a href="@format-link">@format format</a> in order to use the Media browser WYSIWYG button.
vi: Bộ lọc <em>Chuyển các thẻ Media thành mã</em> phải được bật để định dạng văn bản <a href="@format-link">@format</a> dùng bộ duyệt phương tiện đi kèm trình soạn thảo.

en: %name: Only remote files with the following types are allowed: %types-allowed.
vi: %name: chỉ các tệp ở ngoài với các kiểu sau là được phép: %types-allowed.

en: no file types selected
vi: không có kiểu tệp nào được chọn

en: Supported providers
vi: Nhà cung cấp được hỗ trợ

en: A list field (@field_name) with existing data cannot have its keys changed.
vi: Trường danh sách (@field_name) đang có dữ liệu thì không thể thay đổi khoá.

en: A unique machine-readable name containing letters, numbers, and underscores.
vi: Tên đặc trưng dành cho máy chỉ chứa các chữ, số và dấu _

en: The %style style has been reverted to its defaults.
vi: Kiểu %style được hoàn lại giá trị mặc định.

en: View details for all votes
vi: Xem thông tin mọi phiếu bầu

en: No blocked IP addresses available.
vi: Không có địa chỉ IP nào bị chặn cả.

en: Taxonomy field @field_name not found.
vi: Không tìm thấy trường phân loại @field_name.

en: document
vi: tài liệu

en: Facebook deauthorize
vi: Hủy ủy quyền Facebook

en: Joined path
vi: Đường dẫn tổng hợp

en: The array values each cleaned by Pathauto and then joined with the slash into a string that resembles an URL.
vi: Mảng giá trị được module này xóa sau đó tổng hợp lại với dấu xuộc ngược để tạo thành một chuỗi mô phỏng một URL.

en: Update node alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho nội dung

en: Update taxonomy term alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho phân loại

en: Update user alias
vi: Cập nhật đường dẫn ảo cho người dùng

en: Subscribe to !feed-title
vi: Đăng kí nhận !feed-title

en: No book content available.
vi: Không có nội dung sách

en: Field type(s) in use - see <a href="@fields-page">Field list</a>
vi: Kiểu trường đang sử dụng - xem <a href="@fields-page">danh sách trường</a>

en: logged in users only
vi: chỉ người dùng đăng nhập

en: No OpenID identities available for this account.
vi: Tài khoản này không có định danh OpenID.

en: Uyghur
vi: Duy Ngô Nhĩ
