Totem (7.x-1.0-beta3) - en to cy translation catalogue (551 entries)

en: Home
cy: Hafan

en: User interface
cy: Rhyngwyneb defnyddwyr

en: Title
cy: Pennawd

en: Body
cy: Corff

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: delete
cy: dileu

en: Status
cy: Statws

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Suffix
cy: Ôl-ddoddiadau

en: E-mail
cy: E-bost

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Value
cy: Gwerth

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Type
cy: Math

en: Author
cy: Awdur

en: Closed
cy: Ar gau

en: List
cy: Rhestr

en: Subject
cy: Testun

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Confirm
cy: Cadarnhau

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Remove
cy: Symud

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: Read more
cy: Darllen mwy

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disable
cy: Analluogi

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: Administration
cy: Gweinyddiaeth

en: Comments
cy: Sylwadau

en: More
cy: Mwy

en: new
cy: newydd

en: Tags
cy: Tagiau

en: Taxonomy
cy: Tacsonomi

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Content types
cy: Mathau cynnwys

en: Home page
cy: Hafan

en: Download
cy: Lawrlwytho

en: Version
cy: Fersiwn

en: view
cy: gweld

en: File
cy: Ffeil

en: File path
cy: Llwybr ffeil

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: Advanced options
cy: Dewisiadau uwch

en: Edit
cy: Golygu

en: Date
cy: Dyddiad

en: Size
cy: Maint

en: Links
cy: Dolenni

en: Search
cy: Chwilio

en: Reset
cy: Ailosod

en: None
cy: Dim

en: Display settings
cy: Dangos gosodiadau

en: default
cy: rhagosod

en: This action cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Number
cy: Rhif

en: Message
cy: Neges

en: Password
cy: Cyfrinair

en: - None -
cy: - Dim -

en: Country
cy: Gwlad

en: Weight
cy: Pwysau

en: The configuration options have been saved.
cy: Mae dewisadau ffurfweddu wedi ei gadw.

en: Link
cy: Dolen

en: Image
cy: Delwedd

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: Parent
cy: Rhiant

en: Parents
cy: Rhieni

en: Depth
cy: Dyfnder

en: none
cy: dim

en: Category
cy: Categori

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Name
cy: Enw

en: edit
cy: golygu

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Book
cy: Llyfr

en: Export
cy: Allfudo

en: Taxonomy term
cy: Term tacsonomi

en: General settings
cy: Gosodiadau cyffredinol

en: Node ID
cy: ID Nod

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Save
cy: Cadw

en: Help
cy: Cymorth

en: username
cy: enw defnyddiwr

en: Default
cy: Diofyn

en: Update
cy: Diweddaru

en: Open
cy: Ar agor

en: Link Target
cy: Targed Dolen

en: Small
cy: Bach

en: Large
cy: Mawr

en: Views
cy: Gwelediadau

en: Access
cy: Mynediad

en: Add
cy: Ychwanegu

en: View
cy: Gweld

en: Path
cy: Llwybr

en: Vocabularies
cy: Geirfaoedd

en: Modules
cy: Modiwlau

en: Placeholder tokens
cy: Symbolau daliwr lle

en: Display
cy: Dangos

en: Node type
cy: Math o nod

en: Menu
cy: Dewislen

en: Advanced settings
cy: Gosodiadau uwch

en: results
cy: canlyniadau

en: search
cy: chwilio

en: Updated
cy: Newidwyd

en: Text
cy: Testun

en: Timestamp
cy: Amsernod

en: Keywords
cy: Geiriau allweddol

en: Preview comment
cy: Rhagolwg o'r sylw

en: Advanced search
cy: Chwiliad uwch

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Upload
cy: Llwytho i fyny

en: Picture
cy: Darlun

en: Paths
cy: Llwybrau

en: The following placeholder tokens can be used in both paths and titles. When used in a path or title, they will be replaced with the appropriate values.
cy: Gall y symbolau daliwr lle canlynol eu defnyddio mewn llwybrau ac penawdau. Pan yn cael eu defnyddio mewn llwybt neu pennawd, byddent yn cael ei ail-osod gyda gwerthoedd addas.

en: User
cy: Defnyddiwr

en: Continue
cy: Parhau

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Files
cy: Ffeiliau

en: file
cy: ffeil

en: status
cy: statws

en: Error
cy: Gwall

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Contact
cy: Cyswllt

en: Created
cy: Wedi ei greu

en: Node
cy: Nod

en: The subject of the message.
cy: Pwnc y neges.

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: Are you sure you want to delete %title?
cy: A ydych yn sicr eich bod eisiau dileu %title?

en: Optional Title
cy: Pennawd dewisol

en: Required Title
cy: Pennawd sy'n ofynnol

en: No Title
cy: Dim pennawd

en: Link Title
cy: Pennawd Dolen

en: URL Display Cutoff
cy: Toriad Arddangosiad URL

en: If the user does not include a title for this link, the URL will be used as the title. When should the link title be trimmed and finished with an elipsis (&hellip;)? Leave blank for no limit.
cy: Os nad yw'r defnyddiwr yn cynnwys pennawd i'r ddolen yma, bydd URL yn cael ei ddefnyddio fel pennawd. Pryd ddylai pennawd dolen gael ei dacluso a'i orffen gydag elipsis (&hellip;)?. Gadewch yn wag i ddim cyfyngiad.

en: Default (no target attribute)
cy: Rhagosod (dim priodoledd darged)

en: Open link in window root
cy: Agor dolen mewn gwraidd ffenestr

en: Open link in new window
cy: Agor dolen mewn ffenestr newydd

en: Allow the user to choose
cy: Caniatau'r defnyddiwr i ddewis

en: Additional CSS Class
cy: Dosbarth CSS ychwanegol

en: Titles are required for all links.
cy: Penawdau yn ofynnol i holl ddoleni.

en: Open URL in a New Window
cy: Agor URL mewn Ffenestr Newydd

en: Defines simple link field types.
cy: Diffinio mathau o faes dolen syml.

en: Menu item
cy: Eitem dewislen

en: All
cy: I gyd

en: Active
cy: Gweithredol

en: Date format
cy: Fformat dyddiad

en: Page title
cy: Pennawd y dudalen

en: Block
cy: Bloc

en: Display links
cy: Dangos dolenni

en: Site name
cy: Enw'r safle

en: Site slogan
cy: Arwyddair safle

en: rate content
cy: gwerth cynnwys

en: Voting
cy: Pleidleisio

en: Never
cy: Byth

en: Header
cy: Pennawd

en: Footer
cy: Troedyn

en: Your name
cy: Eich enw

en: To
cy: I

en: Custom
cy: Addasu

en: Roles
cy: Swyddogaethau

en: Comment
cy: Sylw

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Signature
cy: Llofnod

en: Filter
cy: Hidlydd

en: Location
cy: Lleoliad

en: Locale
cy: Lleoliad

en: Promoted to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Sticky at top of lists
cy: Yn ludiog ar frig y rhestr

en: Poll duration
cy: Hyd pleidlais

en: Session ID
cy: Sesiwn ID

en: File ID
cy: ID ffeil

en: File name
cy: Enw ffeil

en: Vocabulary
cy: Geirfa

en: Vocabulary ID
cy: ID geirfa

en: Term ID
cy: ID Term

en: Term name
cy: Enw term

en: Last access
cy: Mynediad diwethaf

en: Last login
cy: Mewngofnod diwethaf

en: Fields
cy: Meysydd

en: Contains
cy: Yn cynnwys

en: Is less than
cy: Mae'n llai na

en: Is less than or equal to
cy: Yn llai nag neu yn hafal i

en: Is equal to
cy: Yn gyfartal i

en: Is greater than or equal to
cy: Mae'n fwy nag neu'n hafal i

en: Is greater than
cy: Mae'n fwy nag

en: Is not equal to
cy: Nid yw'n hafal i

en: Average
cy: Cyfartaledd

en: Count
cy: Cyfrifiad

en: Overridden
cy: Wedi ei wrthwneud

en: Mode
cy: Modd

en: Normal
cy: Cyffredin

en: %time ago
cy: %time yn ôl

en: Advanced
cy: Uwch

en: Up
cy: I fyny

en: Performance
cy: Perfformiad

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: Medium
cy: Canolig

en: Media
cy: Cyfryngau

en: Plain text
cy: Testun plaen

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Current
cy: Cyfredol

en: Phone
cy: ffôn

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Send
cy: Anfon

en: Recipient
cy: Derbynnydd

en: OR
cy: NEU

en: security
cy: gwarchodaeth

en: node
cy: nod

en: General
cy: Cyffredinol

en: Method
cy: Dull

en: Events
cy: Digwyddiadau

en: Now
cy: Nawr

en: Configuration
cy: Ffurfweddiad

en: !time ago
cy: !time yn ôl

en: Other
cy: Arall

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Repeat
cy: Ail adrodd

en: Link URL
cy: Cysylltu URL

en: access content
cy: mynediad at gynnwys

en: List type
cy: Rhestru y math

en: Role
cy: Swyddogaeth

en: Allow
cy: Caniatau

en: Last name
cy: Cyfenw

en: User login
cy: Mewngofnod defnyddiwr

en: String
cy: Llinyn

en: Case
cy: Achos

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Not installed
cy: Heb ei osod

en: Exists
cy: Yn bodoli

en: Both
cy: Y ddau

en: Last
cy: Olaf

en: Argument
cy: Arg

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: <All>
cy: <I gyd>

en: Clone
cy: Clôn

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Normal menu item
cy: Eitem dewislen cyffredin

en: Down
cy: I lawr

en: Wildcard
cy: Nod-chwiliwr

en: Arguments
cy: Argiau

en: Operator
cy: Gweithredydd

en: Optional
cy: Dewisol

en: Order
cy: Trefn

en: Random
cy: Ar hap

en: Plain
cy: Plaen

en: Position
cy: Lleoliad

en: IP Address
cy: Cyfeiriad IP

en: Basic settings
cy: Gosodiadau sylfaenol

en: Votes
cy: Pleidleisiau

en: Term description
cy: Disgrifiad term

en: Save settings
cy: Cadw gosodiadau

en: Operation
cy: Gweithrediad

en: Original
cy: Gwreiddiol

en: Location name
cy: Enw lleoliad

en: e.g. a place of business, venue, meeting point
cy: e.e. safle busnes, cyfeiriad, man cyfarfod

en: Street
cy: Stryd

en: Additional
cy: Ychwanegol

en: City
cy: Tref

en: Postal code
cy: Cod Post

en: State/Province
cy: Sir

en: Collapsible
cy: Plygadwy

en: Collapsed
cy: Wedi cwympo

en: Location #%number
cy: Lleoliad Rhif %number

en: Phone number
cy: Rhif ffôn

en: Germany
cy: yr Almaen

en: Sort by
cy: Dosbarthu drwy

en: Created date
cy: Dyddiad y crewyd

en: China
cy: Tseina

en: Full name
cy: Enw llawn

en: Your e-mail
cy: Eich e-bost

en: Authoring information
cy: Awduro gwybodaeth

en: Hidden
cy: Wedi cuddio

en: Attachments
cy: Atodiadau

en: Root
cy: Gwreiddyn

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
cy: Rhowch un dudalen i bob llinell ar lwybrau Drupal. Mae'r cymeriad '*' yn nod-chwiliwr. Mae enghreifftiau llwybrau yn %blog ar gyfer tudalen blog ac %blog-wildcard ar gyfer pob blog personol. %front yw'r dudalen blaen.

en: Key
cy: Allwedd

en: English
cy: Saesneg

en: Edit term
cy: Golygu term

en: Week of @date
cy: Wythnos @date

en: Clear
cy: Clir

en: ‹ previous
cy: < blaenorol

en: next ›
cy: nesaf >

en: No items selected.
cy: Dim eitemau wedi eu dewis.

en: The update has been performed.
cy: Mae'r diweddaraid yma wedi ei wneud.

en: update
cy: diweddaru

en: Titles only
cy: Pennawdau'n unig

en: Full text
cy: Testun llawn

en: Date/Time
cy: Dyddiad/ Amser

en: Display all menu items
cy: Dangos holl eitemau dewislen

en: Search results
cy: Canlyniadau chwilio

en: Your search yielded no results
cy: Ni gynhyrchodd eich gwelediad unrhyw ganlyniadau.

en: Front page
cy: Tudalen flaen

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Publishing options
cy: Dewisiadau cyhoeddi

en: Create new revision
cy: Creu adolygiad newydd

en: First
cy: Cyntaf

en: Configure block
cy: Ffurfweddu'r bloc

en: Site's time zone
cy: Cylchfa amser safle

en: Date's time zone
cy: Dyddiad Cylchfa amser

en: No time zone conversion
cy: Dim trawsnewidiad cylchfa amser

en: Second
cy: Eiliad

en: Select list
cy: Dewis rhestr

en: Text field
cy: Maes testun

en: Dates without hours granularity must not use any timezone handling.
cy: Ni ddylai dyddiad heb oriau gronynnedd ddefnyddio yr un trinydd cylchfa amser.

en: Granularity
cy: Gronynnedd

en: Time zone handling
cy: Triniaeth Cylchfa amser

en: Target type
cy: Math o darged

en: Date field
cy: Maes dyddiad

en: Date API
cy: Dyddiad API

en: Posts
cy: Cofnodion

en: AND
cy: AC

en: None.
cy: Dim

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Empty
cy: Gwag

en: Greater than
cy: Yn fwy na

en: Less than
cy: Yn llai na

en: Your rating
cy: Eich amcangyfrif

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Blocked
cy: Wedi blocio

en: open
cy: ar agor

en: Parent term
cy: Term rhiant

en: Parent terms
cy: Termau rhiant

en: Style
cy: Arddull

en: Forums
cy: Fforymau

en: revert
cy: dychwelyd

en: Permissions
cy: Hawliau

en: Date created
cy: Dyddiad crëwyd

en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislen

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Attach
cy: Atodi

en: Relationships
cy: Cysylltiadau

en: The username %name has not been activated or is blocked.
cy: Nid yw'r enw defnyddiwr %name wedi ei awdurdodi neu wedi ei flocio.

en: image
cy: delwedd

en: Parent menu item
cy: Eitem dewislen rhiant

en: Delete action
cy: Dileu gweithred

en: Themes
cy: Themâu

en: !name field is required.
cy: Mae maes !name yn ofynnol.

en: TRUE
cy: GWIR

en: FALSE
cy: ANWIR

en: Storage
cy: Storfa

en: File upload error. Could not move uploaded file.
cy: Gwall llwytho'r ffeil i fyny. Methu symud y ffeil sydd wedi ei lwytho.

en: Webforms
cy: Ffurfiau Gwe

en: Timezone
cy: Cylchfa Amser

en: Slogan
cy: Arwyddair

en: Apply
cy: Ceisio

en: Select
cy: Dewis

en: PHP Code
cy: Côd PHP

en: Menus
cy: Dewislenni

en: A valid date is required for %title.
cy: Mae dyddiad dilys yn ofynnol i %title.

en: A Date API that can be used by other modules.
cy: Dyddiad API a ellir ei ddefnyddio gan fodiwlau eraill.

en: The Strtotime default value is invalid.
cy: Mae'r gwerth rhagosod Strtotime yn anilys.

en: Relative
cy: Cymharol

en: Above
cy: Uwchben

en: Within
cy: O fewn

en: Position of date part labels
cy: Lleoliad labeli rhan dyddiad

en: User's time zone
cy: Cylchfa amser y defnyddiwr

en: @min and @max
cy: @min a @max

en: Store a date in the database as an ISO date, recommended for historical or partial dates.
cy: Yn storio dyddiad yn y gronfa ddada fel dyddiad ISO, wedi ei argymell i ddyddiadau hanesyddol neu rhannol.

en: Store a date in the database as a datetime field, recommended for complete dates and times that may need timezone conversion.
cy: Storio dyddiad yn y gronfa ddata fel maes amser dyddiad, wedi ei argymell i ddyddiadau ac amseroedd cwblhau sydd angen trawsnewidiad cylchfa amser hwyrach.

en: Date Popup
cy: Dyddiad Neidio'i Fyny

en: Enables jquery popup calendars and time entry widgets for selecting dates and times.
cy: Galluogi calendrau neidio i fyny jquery ac dyfeisiau cofnod amser i ddewis dyddiadau ac amseroedd.

en: Until
cy: Tan

en: Every
cy: Bob

en: Third
cy: Trydydd

en: Fourth
cy: Pedwerydd

en: Fifth
cy: Pumed

en: Date Repeat API
cy: Ailadordd Dyddiad API

en: A Date Repeat API to calculate repeating dates and times from iCal rules.
cy: Ailadrodd Dyddiad API i gyfrifo dyddiadau ac amseroedd sy'n ailadrodd o reolau iCal.

en: Permission
cy: Caniatâd

en: Reply
cy: Ateb

en: URL path settings
cy: Gosodiadau llwybr URL

en: Rate
cy: Graddfa

en: Language neutral
cy: Iaith niwtral

en: « first
cy: Cyntaf

en: last »
cy: olaf >>

en: The directory %directory is not writable, because it does not have the correct permissions set.
cy: Nid yw cyfeiriadur %directory yn ysgrifenadwy, oherwydd does ganddo ddim y gosodiad hawliau cywir.

en: 1 user | @count users
cy[0]: 1 defnyddiwr. @count o ddefnyddwyr.

en: Empty cache
cy: Storfa wag

en: ok
cy: iawn

en: empty
cy: gwag

en: Package
cy: Pecyn

en: The URL %url is invalid. Please enter a fully-qualified URL, such as http://www.example.com/feed.xml.
cy: Mae URL %url yn annilys. Rhowch URL sy'n hollol gymwys megis http://www.example.com/feed.xml.

en: Argument type
cy: Math o arg

en: Context
cy: Cyd-destun

en: Attached files
cy: Ffeiliau sydd ynghlwm

en: Book navigation
cy: Mordwyaeth llyfr

en: !a comments per page
cy: !a o sylwadau ym mhob tudalen

en: Module name
cy: Enw modiwl

en: Enter the module name to export code to.
cy: Rhoi enw'r modiwl i allfudo'r côd ato.

en: Use pager
cy: Defnyddio galwr

en: Offset
cy: Ongli

en: More link
cy: Dolen mwy

en: Book parent
cy: Llyfr rhiant

en: Top level book
cy: Llyfr lefel uchaf

en: Number of views
cy: Nifer sydd wedi cael golwg

en: Unordered list
cy: Rhestr ddim mewn trefn

en: Case sensitive
cy: Achos sensitif

en: If the amount of boxes above isn't enough, click here to add more choices.
cy: Os yw'r nifer o focsys uchod ddim yn ddigon, cliciwch yma i ychwanegu mwy o ddewisadau.

en: Links area
cy: Man dolenni

en: and
cy: ac

en: Optional URL
cy: URL dewisol

en: Allow user-entered tokens
cy: Caniatau symbolau wedi ei roi gan ddefnyddiwr

en: Rel Attribute
cy: Priodoledd Rel

en: When output, this link will have this rel attribute. The most common usage is <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> which prevents some search engines from spidering entered links.
cy: Pan yn allbynnu, bydd y ddolen yma gyda'r priodeoledd rel. Y defnydd mwyaf cyffredin yw  <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Nofollow">rel=&quot;nofollow&quot;</a> sydd yn atal rhai injan chwilio rhag trybeddu doleni sydd wedi ei roi.

en: At least one title or URL must be entered.
cy: Mae'n rhaid o leiaf un pennawd neu URL gael ei roi mewn.

en: You cannot enter a title without a link url.
cy: Ni allwch roi pennawd heb ddolen url.

en: Title, as link (default)
cy: pennawd, fel dolen (rhagosod)

en: URL, as link
cy: URL, fel dolen

en: Short, as link with title "Link"
cy: Byr, fel dolen gyda pennawd "Dolen"

en: Label, as link with label as title
cy: Label, fel dolen gyda label fel pennawd.

en: Separate title and URL
cy: Gwahanu pennawd ac URL

en: Text to display
cy: Testun i ddangos

en: Time ago
cy: Amser yn ôl

en: Create @name
cy: Creu @name

en: Number of stars
cy: Nifer o sêr

en: For security reasons, your upload has been renamed to %filename.
cy: Am resymau diogelwch, mae eich llwythiad i fyny wedi ei ailenwi i %filename.

en: User roles
cy: Swyddogaethau defnyddiwr

en: User account
cy: Cyfrif defnyddiwr

en: Validator
cy: Dilysydd

en: Custom format
cy: Addasu fformat

en: Please select
cy: Dewiswch

en: Run cron
cy: Gadael i cron redeg

en: Disable developer modules
cy: Dangos modiwlau datblygwr

en: Current anonymous / authenticated users
cy: Defnyddwyr anhysbys / dilys cyfredol

en: Disabled these modules: !module-list.
cy: Wedi anablu'r modiwlau hyn: !module-list

en: No developer modules are enabled.
cy: Dim modiwlau datblygwr wedi ei alluogi.

en: The file %file could not be saved. An unknown error has occurred.
cy: Ni ellir arbed ffeil %file. Mae gwall anhysbys wedi digwydd.

en: Only files with the following extensions are allowed: %files-allowed.
cy: Dim ond ffeiliau sydd gyda'r estyniadau canlynol a ganiateir: %files-allowed.

en: Upload error. Could not move uploaded file %file to destination %destination.
cy: Gwall llwytho i fyny. Nid oedd modd symud ffeil %file oedd wedi ei lawrlwytho i leoliad %destination.

en: No link
cy: Dim dolen

en: Is not one of
cy: Ddim yn un o

en: Starts with
cy: Dechrau gyda

en: Enable or disable the display of certain page elements.
cy: Galluogi neu analluogi arddangosiad o rai elfennau tudalen.

en: Autocomplete
cy: Hunan-gwblhau

en: Book outline
cy: Amlinelliad o'r llyfr

en: Revision information
cy: Gwybodaeth diwygiad

en: Is one of
cy: Yn un o

en: Nodes are a Drupal site's primary content.
cy: Mae nodau yn gynnwys cynradd safle Drupal.

en: Comments are responses to node content.
cy: Mae sylwadau yn atebion i gynnwys nod.

en: Users who have created accounts on your site.
cy: Defnyddwyr sydd wedi creu cyfrifon ar eich safle.

en: !group: !title
cy: !group; !title

en: The comment you are replying to does not exist.
cy: Mae'r sylw rydych yn ei ateb ddim yn bodoli.

en: Thank you for your vote.
cy: Diolch am eich pleidlais

en: Undated
cy: Heb ei ddyddio

en: The title to use when this argument is present; it will override the title of the view and titles from previous arguments. You can use percent substitution here to replace with argument titles. Use "%1" for the first argument, "%2" for the second, etc.
cy: Pennawd i'w ddefnyddio pan mae'r arg yma'n bresennol; bydd yn gwrthwneud y pennawd o'r gwelediad a penawdau o argau blaenorol. Gallwch ddefnyddio amnewid canran i ailosod gyda penawdau arg. Defnyddio "%1" i'r arg gyntaf, "%2" i'r ail, ayyb.

en: Action to take if argument is not present
cy: Gweithred i'w wneud os nad yw'r arg yn bresennol.

en: If this value is received as an argument, the argument will be ignored; i.e, "all values"
cy: Os yw'r gwerth yma yn cael ei ddwerbyn fel arg, bydd yr arg yn cael ei anwybyddu; e.e., "holl werthoedd"

en: Wildcard title
cy: Pennawd nod-chwiliwr

en: The title to use for the wildcard in substitutions elsewhere.
cy: Pennwad i'w ddefnyddio i'r nod-chwiliwr mewn amnewidiadau yn rhywle arall.

en: Action to take if argument does not validate
cy: Gweithred i'w gyflawni os nad yw'r arg yn dilysu.

en: The protocols displayed here are those globally available. You may add more protocols by modifying the <em>filter_allowed_protocols</em> variable in your installation.
cy: Y brasluniau a ddangosir yma yw rhai sydd ar gael yn eang. Gallwch ychwanegu brasluniau drwy addasu newidiolyn <em>brasluniau_hidlo_a ganiateri</em> yn eich mewnosodiad.

en: Tab weight
cy: Pwysau'r tab

en: The size of the file.
cy: Maint y ffeil.

en: Link title
cy: Pennwad dolen

en: The file could not be uploaded.
cy: Ni ellir llwytho'r ffeil i fyny.

en: Date year range
cy: Graddfa dyddiad blwyddyn

en: Format: @date
cy: fformat: @date

en: date ical
cy: dyddiad ical

en: Repeats
cy: Ailadroddiad

en: every week | every @count weeks
cy[0]: bob wythnos.   bob @count wythnos

en: every month | every @count months
cy[0]: bob mis. bob @count mis.

en: every year | every @count years
cy[0]: bob blwyddyn.   bob @count blynedd

en: every day | every @count days
cy[0]: bob dydd. bob @count dydd.

en: Numeric
cy: Rhifol

en: Date field(s)
cy: Maes (meysydd) dyddiad

en: Method of handling multiple date fields in the same query. Return items that have any matching date field (date = field_1 OR field_2), or only those with matches in all selected date fields (date = field_1 AND field_2).
cy: Dull o drin meysydd dyddiad lluosod yn yr un ymholiad. Dychwleyd eitemau sydd gyda maes dyddiad sy'n cyd-fynd (dyddiad = maes_1 NEU maes_2), neu dim ond y rhai hynny sydd gyda cyseffeilliau yn holl feysydd dyddiad wedi eu dewis (dyddiad = maes_1 AC maes_2).

en: You must select at least one date field for this filter.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un maes dyddiad i'r hidlydd yma.

en: Missing date fields!
cy: Meysydd dyddiad ar goll!

en: (@field) <strong>Exposed</strong> @widget @format
cy: (@field) @widget @format yn agored

en: The entered date needs to be between the years @start and @end.
cy: Mae'n rhaid i'r dyddiad a roddir fod rhwng y blynyddoedd @start a @end.

en: Current date
cy: Dyddiad presennol

en: Allow multiple terms per argument.
cy: Caniatau termau lluosog i bob arg.

en: The label for this field that will be displayed to end users if the style requires it.
cy: Bydd label y maes yma'n cael ei arddangos i gwblhau defnyddwyr os yw'r steil yn gofyn amdano.

en: Value type
cy: Math o werth

en: Break lock
cy: Torri clo

en: Displays the fields with an optional template.
cy: Yn dangos y meysydd gyda phatrymlun dewisol.

en: Comment count
cy: Cyfrifiad sylw

en: The title of the node.
cy: Pennawd y nod.

en: The date the node was posted.
cy: Dyddiad y cafodd y nod ei gofnodi.

en: Views today
cy: Gwelediadau heddiw

en: Current user's language
cy: Iaith y defnyddiwr ar hyn o bryd

en: Default site language
cy: Rhagosod iaith y safle

en: No language
cy: Dim iaith

en: Items per page
cy: Eitemau pob tudalen

en: No menu entry
cy: Dim cofnod dewislen

en: Normal menu entry
cy: Cofnod dewislen safonol

en: Menu tab
cy: Tab dewislen

en: Default menu tab
cy: Rhagosod tab dewislen

en: If set to normal or tab, enter the text to use for the menu item.
cy: Os wedi ei osod i safonol neu tab, rhowch destun i ddefnyddio ar gyfer eitem dewislen.

en: Insert item into an available menu.
cy: Rhoi eitem i mewn i ddewislen sydd ar gael.

en: The lower the weight the higher/further left it will appear.
cy: Y lleiaf bydd y pwysau yr uchaf/ pellach i'r chwith y bydd yn ymddangos.

en: If creating a parent menu item, enter the title of the item.
cy: Os yn creu eitem dewislen rhiant, rhowch pennawd yr eitem i mewn.

en: If the parent menu item is a tab, enter the weight of the tab. The lower the number, the more to the left it will be.
cy: Os yw eitem dewislen rhiant yn tab, rhowch bwysau'r tab i mewn. Y lleiaf fydd y rhif, y mwyaf i'r chwith y bydd.

en: Inline fields
cy: Meysydd mewn llinell

en: ‹‹
cy: <<

en: ››
cy: >>

en: @current of @max
cy: @current o @max

en: Formatted html link
cy: Dolen html wedi ei fformatio

en: Contact form
cy: Ffurflen gyswllt

en: Fivestar
cy: Pumseren

en: Node reference: @field
cy: Nod cyfeirnod: @field

en: Voting target
cy: Targed pleidleisio

en: As Stars
cy: Fel Sêr

en: Rating (i.e. 4.2/5)
cy: Amcangyfrif (e.e. 4.2/5)

en: Percentage (i.e. 92)
cy: Canran (e.e. 92)

en: Configure site-wide widgets used for Fivestar rating.
cy: Ffurfweddu dyfeisiadau'r holl safle a ddefnyddir ar gyfer graddio Pumseren.

en: Cancel rating
cy: Canslo amcangyfrif

en: Give it @star/@count
cy: Rhoi @star| @count iddo

en: Your vote has been cleared.
cy: Mae eich pleidlais wedi ei glirio.

en: Your rating: <span>!stars</span>
cy: Eich amcangyfrif: !stars

en: No votes yet
cy: Dim pleidlais eto

en: Saving your vote...
cy: Cadw eich pleidlais...

en: Your vote has been saved.
cy: Mae eich pleidlais wedi ei gadw.

en: Deleting your vote...
cy: Dileu eich pleidlais...

en: Your vote has been deleted.
cy: Mae eich pleidlais wedi ei ddileu.

en: Select rating
cy: Dewis amcangyfrif

en: This account's default language for e-mails, and preferred language for site presentation.
cy: Iaith rhagosod y cyfrif yma i e-byst, a iaith ffafrio i gyflwyniad y safle.

en: The machine-readable name must contain only lowercase letters, numbers, and underscores.
cy: Mae'n rhaid i'r enw peirianr ddarllenadwy ddim ond cynnwys llythrennau bach, rhifau, ac thanlinellu.

en: The value provided for %field is not a valid URL.
cy: Mae'r gwerth a ddarparwyd i %field ddim yn URL dilys.

en: Search form
cy: Ffurf chwiliad

en: Titles plus teaser
cy: Pennawdau gan gynnwys rhagflas

en: Date and time
cy: Dyddiad ac amser

en: Store a title, href, and attributes in the database to assemble a link.
cy: Storio pennawdm ac priodolwyr yn y gronfa ddata i gydosod dolen.

en: URL, as plain text
cy: URL, fel testun plaen

en: Fivestar Rating
cy: Graddio Pumseren

en: Store a rating for this piece of content.
cy: Storio graddfa ar gyfer rhan yma o gynnwys.

en: Text format
cy: Fformat testun

en: A special cache used to store objects that are being edited; it serves to save state in an ordinarily stateless environment.
cy: Stôr arbennig a ddefnyddir i storio gwrthrychau sy'n cael eu golygu; mae'n werth cadw ffurf mewn amgylchedd heb stad cyffredin.

en: Date browser
cy: Porwr dyddiad

en: Date back/next navigation to attach to other displays. Requires the Date argument.
cy: Mordwyaeth dyddiad yn ôl/ymlaen i ymosod ag arddangosiadau eraill. Yn gofyn am arg Dyddiad.

en: Date browser style
cy: Steil pori dyddiad

en: Creates back/next navigation.
cy: Creu mordwyaeth yn ôl/nesaf

en: Select the type of date value to be used in defaults, summaries, and navigation. For example, a granularity of 'month' will set the default date to the current month, summarize by month in summary views, and link to the next and previous month when using date navigation.
cy: Dewis y math o werth dyddiad i'w ddefnyddio mewn rhagosodiadau, crynodebau, a mordwyaeth. Er engrhaifft, bydd gronynnedd o 'fis' yn cael ei osod i ddyddiad rhagosod yn y mis cyfredol, crynhoi drwy fis mewn gwelediadau crynodeb, ac yn ddolen i'r mis nesaf a blaenorol pan yn defnyddio mordwyaeth dyddiad.

en: You must select at least one date field for this argument.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un maes dyddiad i'r arg yma.

en: Hello <strong>@username</strong>
cy: Helo @username

en: The URL of the comment.
cy: URL y sylw.

en: The date the comment was posted.
cy: Dyddiad postwyd y sylw.

en: Date changed
cy: Dyddiad newidwyd

en: Status message
cy: Neges statws

en: Long text
cy: Testun hir

en: Text formats
cy: Fformatiau testun

en: Validate URL
cy: Dilysu URL

en: Image style
cy: Arddull delwedd
