TWBS (7.x-3.0-unstable2) - en to vi translation catalogue (277 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Next
vi: Tiếp

en: Pages
vi: Trang

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Operations
vi: Thao tác

en: Type
vi: Kiểu

en: Description
vi: Mô tả

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: not verified
vi: chưa được kiểm chứng

en: new
vi: mới

en: error
vi: lỗi

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: view
vi: xem

en: File information
vi: Thông tin tập tin

en: Release notes
vi: Ghi chú phát hành

en: Edit
vi: Sửa

en: Size
vi: Dung lượng

en: Test
vi: Thử nghiệm

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Go to previous page
vi: Đến trang kế trước

en: up
vi: lên

en: Go to parent page
vi: Đến trang cha

en: Go to next page
vi: Đến trang sau

en: Preview
vi: Xem trước

en: Default
vi: Mặc định

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Format
vi: Định dạng

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Region
vi: Vùng

en: Display
vi: Hiển thị

en: never
vi: chưa bao giờ

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: read more
vi: xem thêm

en: no screenshot
vi: không có ảnh chụp

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: n/a
vi: không có

en: Error
vi: Lỗi

en: Done
vi: Xong

en: Last post
vi: Bài gửi cuối

en: Block
vi: Khối

en: Check manually
vi: Kiểm tra thủ công

en: Up to date
vi: Phiên bản mới nhất

en: Update available
vi: Bản cập nhật hiện có

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Vocabulary name
vi: Tên kho từ

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: active
vi: hoạt động

en: Categorize
vi: Phân loại

en: Updated:
vi: Đã cập nhật:

en: %ago ago
vi: cách đây %ago

en: This field is required.
vi: Trường dữ liệu này là bắt buộc.

en: Prev
vi: Trước

en: Code
vi: Mã

en: Mon
vi: T2

en: Tue
vi: T3

en: Wed
vi: T4

en: Thu
vi: T5

en: Fri
vi: T6

en: Sat
vi: T7

en: Sun
vi: CN

en: January
vi: Tháng 1

en: February
vi: Tháng 2

en: March
vi: Tháng 3

en: April
vi: Tháng 4

en: May
vi: Tháng 5

en: June
vi: Tháng 6

en: July
vi: Tháng 7

en: August
vi: Tháng 8

en: September
vi: Tháng 9

en: October
vi: Tháng 10

en: November
vi: Tháng 11

en: December
vi: Tháng 12

en: Forum
vi: Diễn đàn

en: Add new comment
vi: Viết bình luận

en: 1 vote | @count votes
vi[0]: 1 phiếu
vi[1]: @count phiếu

en: Uninstall
vi: Gỡ bỏ

en: Order
vi: Thứ tự

en: Operation
vi: Thao tác

en: 1 new | @count new
vi[0]: @count mới

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: View user profile.
vi: Xem hồ sơ người dùng.

en: @time ago
vi: cách đây @time

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Your search yielded no results
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: Topics
vi: Chủ đề

en: Today
vi: Hôm nay

en: Jan
vi: Th1

en: Feb
vi: Th2

en: Mar
vi: Th3

en: Apr
vi: Th4

en: Jun
vi: Th6

en: Jul
vi: Th7

en: Aug
vi: Th8

en: Sep
vi: Th9

en: Oct
vi: Th10

en: Nov
vi: Th11

en: Dec
vi: Th12

en: Posts
vi: Số bài gửi

en: Empty
vi: Trống

en: Choice
vi: Lựa chọn

en: Su
vi: CN

en: Mo
vi: T2

en: Tu
vi: T3

en: We
vi: T4

en: Th
vi: T5

en: Fr
vi: T6

en: Sa
vi: T7

en: Info
vi: Thông tin

en: warning
vi: cảnh báo

en: revert
vi: trở lại

en: No forums defined
vi: Không có diễn đàn nào được định nghĩa.

en: This topic has been moved
vi: Chủ đề này đã được chuyển đi

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: New
vi: Mới

en: Themes
vi: Sắc thái

en: You are here
vi: Bạn đang ở đây

en: Please wait...
vi: Vui lòng đợi...

en: Go to first page
vi: Đến trang đầu tiên

en: Go to last page
vi: Đến trang cuối cùng

en: Go to page @number
vi: Đến trang @number

en: English name
vi: Tên tiếng Anh

en: Native name
vi: Tên bản địa

en: Permalink
vi: Liên kết cố định

en: Permission
vi: Quyền

en: Show descriptions
vi: Trình bày các phần mô tả

en: @user's picture
vi: Ảnh của @user

en: More help
vi: Trợ giúp thêm

en: Preview trimmed version
vi: Xem trước phiên bản rút gọn

en: Preview full version
vi: Xem trước phiên bản đầy đủ

en: Expand
vi: Mở rộng

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Loading
vi: Đang nạp

en: No comments available.
vi: Không có bài bình luận nào.

en: Read
vi: Đọc

en: @site_name - aggregated feeds in category @title
vi: @site_name - các nguồn lấy tin thuộc thể loại @title

en: @site_name - aggregated feeds
vi: @site_name - các nguồn lấy tin

en: @site_name aggregator
vi: bộ lấy tin trang @site_name

en: !title feed
vi: Nguồn tin !title

en: Revoked!
vi: Đã bị hủy bỏ!

en: Security update required!
vi: Cập nhật bảo mật cần thiết!

en: Not supported!
vi: Không được hỗ trợ!

en: Recommended version:
vi: Phiên bản nên dùng:

en: Security update:
vi: Cập nhật bảo mật:

en: Latest version:
vi: Phiên bản mới nhất:

en: Development version:
vi: Phiên bản đang phát triển:

en: Also available:
vi: Cũng có trong:

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Factor
vi: Hệ số

en: Expand layout to include descriptions.
vi: Mở rộng bố cục để thêm phần mô tả.

en: Hide descriptions
vi: Ẩn các phần mô tả

en: Compress layout by hiding descriptions.
vi: Nén giao diện bằng cách giấu nội dung mô tả.

en: New posts
vi: Bài mới

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: edit permissions
vi: sửa quyền

en: original
vi: gốc

en: done
vi: hoàn tất

en: edit role
vi: sửa vai trò

en: Direction
vi: Hướng

en: Drupal core
vi: Nhân Drupal

en: Warning message
vi: Cảnh báo

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: No tests to display.
vi: Không có phép thử nào để hiển thị.

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: Not in menu
vi: Không có trong trình đơn

en: No blocks in this region
vi: Không có khối nội dung nào trong vùng miền này.

en: The trimmed version of your post shows what your post looks like when promoted to the main page or when exported for syndication.<span class="no-js"> You can insert the delimiter "&lt;!--break--&gt;" (without the quotes) to fine-tune where your post gets split.</span>
vi: Phiên bản thu gọn của bài viết là những gì sẽ hiển thị khi xuất hiện trên trang chủ hay khi xuất thành các mẩu tin.<span class="no-js"> Bạn có thể thêm các ký tự ngăn cách "&lt;!--break--&gt;" (không có dấu ngoặc kép) để quyết định vị trí sẽ cắt bài viết.</span>

en: Total votes: @votes
vi: Tổng số phiếu: @votes

en: Vote count
vi: Số phiếu

en: No fields in this category. If this category remains empty when saved, it will be removed.
vi: Không có trường dữ liệu nào trong mục này. Nếu mục này vẫn trống khi thực hiện lưu, nó sẽ bị xóa.

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: No modules are available to uninstall.
vi: Không có module nào hợp lệ để gỡ bỏ.

en: This theme requires PHP version @php_required and is incompatible with PHP version !php_version.
vi: Giao diện này đòi hỏi PHP phiên bản @php_required và không tương thích với PHP phiên bản !php_version.

en: Last checked: @time ago
vi: Lần kiểm tra gần nhất: @time trước

en: Last checked: never
vi: Lần kiểm gần nhất: chưa bao giờ

en: Includes: %includes
vi: Bao gồm: %includes

en: Disabled modules
vi: Các module đã tắt

en: Disabled themes
vi: Các giao diện bị tắt

en: No new posts
vi: Không có bài mới

en: Sticky topic
vi: Chủ đề chú ý

en: Show shortcuts
vi: Hiện liên kết nhanh

en: width @width
vi: chiều rộng @width

en: height @height
vi: chiều cao @height

en: upscaling allowed
vi: Cho phép phóng to

en: random between -@degrees&deg and @degrees&deg
vi: ngẫu nhiên giữa -@degrees độ và @degrees độ

en: This permission is inherited from the authenticated user role.
vi: Quyền này được kế thừa từ vai trò người dùng đã xác thực.

en: Submitted by !username on !datetime
vi: !username gửi vào !datetime

en: Other blocks
vi: Các khối khác

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Status message
vi: Thông báo tình trạng

en: An AJAX HTTP error occurred.
vi: Có lỗi AJAX HTTP.

en: HTTP Result Code: !status
vi: Kết quả mã HTTP: !status

en: An AJAX HTTP request terminated abnormally.
vi: Yêu cầu AJAX HTTP kết thúc bất thường.

en: Debugging information follows.
vi: Rà lỗi theo thông tin sau.

en: Path: !uri
vi: Đường dẫn: !uri

en: ResponseText: !responseText
vi: ResponseTextt: !responseText

en: <a href="@login">Log in</a> or <a href="@register">register</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> hoặc <a href="@register">Đăng kí</a> để bình luận

en: <a href="@login">Log in</a> to post comments
vi: <a href="@login">Đăng nhập</a> để bình luận

en: Customize dashboard
vi: Sửa cấu hình khối

en: Hide summary
vi: Ẩn tóm tắt

en: Edit summary
vi: Sửa tóm tắt

en: Files must be less than !size.
vi: Kích thước của file phải nhỏ hơn !size.

en: Allowed file types: !extensions.
vi: Các định dạng cho phép: !extensions.

en: Images must be exactly !size pixels.
vi: Ảnh phải có kích thước !size điểm ảnh.

en: Images must be between !min and !max pixels.
vi: Ảnh phải có kích thước nằm trong khoảng !min đến !max điểm ảnh.

en: Images must be larger than !min pixels.
vi: Ảnh phải có kích thước lớn hơn !min điểm ảnh.

en: Images must be smaller than !max pixels.
vi: Ảnh phải có kích thước nhỏ hơn !max điểm ảnh.

en: More information about text formats
vi: Thông tin thêm về định dạng văn bản

en: By !author @time ago
vi: !author gửi cách đây @time

en: Style name
vi: Tên kiểu

en: There are currently no styles. <a href="!url">Add a new one</a>.
vi: Hiện chưa có kiểu dáng ảnh nào. <a href="!url">Thêm kiểu dáng ảnh mới</a>.

en: There are currently no effects in this style. Add one by selecting an option below.
vi: Kiểu dáng ảnh này hiện chưa có hiệu ứng nào. Thêm hiệu ứng bằng cách chọn một tùy chọn bên dưới.

en: view actual size
vi: xem kích thước thật

en: Sample original image
vi: Ảnh mẫu gốc

en: Sample modified image
vi: Ảnh mẫu đã qua xử lý

en: Detection method
vi: Phương thức phát hiện

en: Date type
vi: Kiểu ngày tháng

en: You have not created any content types yet. Go to the <a href="@create-content">content type creation page</a> to add a new content type.
vi: Bạn chưa tạo ra bất kỳ một kiểu nội dung nào. Đến trang <a href="@create-content">tạo một kiểu nội dung mới</a> để thêm vào một kiểu nội dung.

en: @title dialog
vi: Hộp thoại @title

en: This version is not compatible with Drupal !core_version and should be replaced.
vi: Phiên bản này không tương thích với Drupal !core_version và nên được thay thế.

en: Requires: !module-list
vi: Yêu cầu: !module-list

en: Required by: !module-list
vi: Cần thiết bởi: !module-list

en: Powered by <a href="@poweredby">Drupal</a>
vi: Sử dụng <a href="@poweredby">Drupal</a>

en: No vocabularies available. <a href="@link">Add vocabulary</a>.
vi: Chưa có phân nhóm nào. <a href="@link">Tạo phân nhóm mới</a>.

en: Includes:
vi: Bao gồm:

en: Enabled: %includes
vi: Đã bật: %includes

en: Disabled: %disabled
vi: Đã tắt: %disabled

en: Depends on: !basethemes
vi: Phụ thuộc vào: !basethemes

en: Required by: %subthemes
vi: Cần thiết cho: %subthemes

en: Show more content
vi: Xem thêm các nội dung khác

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: @name <em>(locked)</em>
vi: @name <em>(đã khóa)</em>

en: The selected file %filename cannot be uploaded. Only files with the following extensions are allowed: %extensions.
vi: Tên tệp %filename không được phép tải lên. Chỉ có các tệp với phần mở rộng sau là được phép: %extensions.

en: Close overlay
vi: Đóng lớp phủ

en: Drag and drop these blocks to the columns below. Changes are automatically saved. More options are available on the <a href="@dashboard-url">configuration page</a>.
vi: Kéo và thả các khối để các cột dưới đây . Thay đổi sẽ được tự động lưu. Các tuỳ chọn khác có sẵn trên trang <a href="@dashboard-url">cấu hình</a>.

en: - Select a value -
vi: - Chọn một giá trị -

en: Text Formats
vi: Các định dạng văn bản

en: Hot topic, new comments
vi: Chủ đề nóng, bình luận mới

en: Hot topic
vi: Chủ đề nóng

en: Normal topic
vi: Chủ đề ở trạng thái bình thường

en: Closed topic
vi: Chủ đề đã bị khóa

en: Add other blocks
vi: Thêm các khối khác

en: Options for the administrative overlay
vi: Tùy chọn cho lớp giao diện quản trị

en: Autocomplete popup
vi: Bật lên tự hoàn tất

en: Searching for matches...
vi: Tìm khớp...

en: To uninstall @module, the following module must be uninstalled first: @required_modules | To uninstall @module, the following modules must be uninstalled first: @required_modules
vi[0]: Để gỡ bỏ module @module, ta phải gỡ bỏ các module này trước đã: @required_modules

en: Hide shortcuts
vi: Ẩn liên kết nhanh

en: (Machine name: @type)
vi: (Tên máy: @type)

en: Enable !title
vi: Bật !title

en: Set !title as default
vi: Đặt !title làm mặc định

en: No shortcuts available. <a href="@link">Add a shortcut</a>.
vi: Không có liên kết nhanh nào. <a href="@link">Thêm liên kết nhanh</a>.

en: Subscribe to !feed-title
vi: Đăng kí nhận !feed-title

en: No book content available.
vi: Không có nội dung sách
