Variable (7.x-2.0) - en to cy translation catalogue (154 entries)

en: Title
cy: Pennawd

en: Body
cy: Corff

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: Reset to defaults
cy: Ailosod i rhagosodiadau

en: Value
cy: Gwerth

en: Groups
cy: Grwpiau

en: Subject
cy: Testun

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: Overview
cy: Arolwg

en: File path
cy: Llwybr ffeil

en: Advanced options
cy: Dewisiadau uwch

en: Edit
cy: Golygu

en: None
cy: Dim

en: Number
cy: Rhif

en: Country
cy: Gwlad

en: Weight
cy: Pwysau

en: The configuration options have been saved.
cy: Mae dewisadau ffurfweddu wedi ei gadw.

en: Variable
cy: Newidiol

en: Multiple
cy: Lluosog

en: Required
cy: Yn ofynnol

en: Name
cy: Enw

en: True
cy: Gwir

en: False
cy: Anwir

en: Default
cy: Diofyn

en: Sunday
cy: dydd Sul

en: Monday
cy: dydd Llun

en: Tuesday
cy: dydd Mawrth

en: Wednesday
cy: dydd Mercher

en: Thursday
cy: dydd Iau

en: Friday
cy: dydd Gwener

en: Saturday
cy: dydd Sadwrn

en: Modules
cy: Modiwlau

en: Node type
cy: Math o nod

en: Menu
cy: Dewislen

en: Text
cy: Testun

en: Theme
cy: Thema

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Date format
cy: Fformat dyddiad

en: Site name
cy: Enw'r safle

en: Site slogan
cy: Arwyddair safle

en: User settings
cy: Gosodiadau defnyddiwr

en: Public registrations
cy: Cofrestriadau cyhoeddus

en: Only site administrators can create new user accounts.
cy: Dim ond gweinyddwyr safle a all greu gyfrifon defnyddiwr newydd.

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Promoted to front page
cy: Hyrwyddo i dudalen blaen

en: Sticky at top of lists
cy: Yn ludiog ar frig y rhestr

en: Vocabulary
cy: Geirfa

en: E-mail address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Time zone
cy: Cylchfa amser

en: Unlimited
cy: Diderfyn

en: Other
cy: Arall

en: String
cy: Llinyn

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
cy: Mae @site ar hyn o bryd yn cael ei gynnal a chadw. Dylem fod yn ôl yn fuan. Diolch am eich amynedd.

en: Default front page
cy: Rhagosod tudalen flaen

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: Optional
cy: Dewisol

en: Titles only
cy: Pennawdau'n unig

en: Full text
cy: Testun llawn

en: Feed settings
cy: Gosodiadau porth

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
cy: Gall ymwelwyr greu cyfrifon a nid yw cymeradwyaeth gweinydd yn ofynnol.

en: Create new revision
cy: Creu adolygiad newydd

en: Empty
cy: Gwag

en: The settings have not been saved because of the errors.
cy: Nid yw'r gosodiadau wedi eu cadw oherwydd y gwallau.

en: First day of week
cy: Diwrnod cyntaf yr wythnos

en: Site information
cy: Gwybodaeth am y safle

en: Length of trimmed posts
cy: Hyd cofnodion wedi eu twtio

en: 200 characters
cy: 200 o gymeriadau

en: 400 characters
cy: 400 o gymeriadau

en: 600 characters
cy: 600 o gymeriadau

en: 800 characters
cy: 800 o gymeriadau

en: 1000 characters
cy: 1000 o gymeriadau

en: 1200 characters
cy: 1200 o gymeriadau

en: 1400 characters
cy: 1400 o gymeriadau

en: 1600 characters
cy: 1600 o gymeriadau

en: 1800 characters
cy: 1800 o gymeriadau

en: 2000 characters
cy: 2000 o gymeriadau

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
cy: Yr uchafswm o gymeriadau a ddefnyddir yn y fersiwn lle mae'r cofnod wedi ei dwtio. Bydd Drupal yn defnyddio'r gosodiad yma i benderfynu pryd y dylid twtio cofnodion hir. Yn arferol defnyddir fersiwn o gofnod wedi ei dwtio fel blas wrth arddangos y cofnod ar y prif dudalen, mewn bwydwr XML ayb. I analluogi blasau, gosodwch i 'Diderfyn. Noder fod y gosodiad yma yn effeithio ar gynnwys newydd neu gynnwys wedi ei ddiweddaru yn unig ac ni fydd yn effeithio blasau sy'n bodoli'n barod.

en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislen

en: Default options
cy: Dewisiadau rhagosod

en: Anonymous user
cy: Defnyddiwr anhysbys

en: The name used to indicate anonymous users.
cy: Yr enw a ddefnyddir i ddynodi defnyddwyr anhysbys.

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
cy: Mae'r dudalen gartref yn dangos cynnwys o'r URL perthynol. Os yn ansicr, enwch "nod".

en: Select
cy: Dewis

en: Default time zone
cy: Rhagosod cylchfa amser

en: Date - newest first
cy: Dyddiad - mwyaf diweddar yn gyntaf

en: Date - oldest first
cy: Dyddiad - hynaf yn gyntaf

en: Global
cy: Eang

en: Hot topic threshold
cy: Trothwy testun chwilboeth

en: Topics per page
cy: Testunau pob tudalen

en: Posts - most active first
cy: Cofnodion - mwyaf gweithredol yn gyntaf

en: Posts - least active first
cy: Cofnodion - lleiaf gweithredol yn gyntaf

en: Default order
cy: Trefn rhagosod

en: Default picture
cy: Rhagosod darlun

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
cy: URL o ddarlun i ddangos i ddefnyddwyr heb ddarlun cwstwm wedi ei ddewis. Cadw yn wag i ddim.

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Multilingual support
cy: Cefnogaeth Amlieithog

en: Enabled, with translation
cy: Wedi ei alluogi, gyda cyfieithiad

en: Must users preview posts before submitting?
cy: Oes raid i ddefnyddwyr ragweld cofnodion cyn cyflwyno?

en: The value of the variable.
cy: Gwerth y newidyn.

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
cy: Mae cyfeiriad mewn e-bost awtomataidd sy'n cael eu gyrru yn ystod cofrestriad a cais cyfrinair newydd, ac hysbysiadau eraill. (Defnyddiwch gyfeiriad sy'n gorffen gyda parth eich safle i helpu atal yr ebost yma gael ei farcio fel spam.)

en: Default number of forum topics displayed per page.
cy: Rhagosod nifer o destunau fforwm a ddangosir ar bob tudalen.

en: Default display order for topics.
cy: Rhagosod arddangosiad i destunau.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
cy: Galluogi cefnogaeth aml-ieitheg ar gyfer y math o gynnwys yma. Os galluogir, bydd maes dewis iaith yn cael ei ychwanegu i'r ffurf golygu, gan eich caniatáu i ddewis o un o'r <a href="!languages"> ieithoedd galluogol</a>. Os anablir, mae cofnodion newydd yn cael eu cadw gyda'r iaith rhagosod. Ni fydd cynnwys presennol yn cael ei effeithio drwy newid y dewis yma.

en: Users with the <em>administer nodes</em> permission will be able to override these options.
cy: Bydd defnyddwyr gyda hawliau nodau gweinyddol yn gallu gwrthwneud y dewisadau.

en: Number of posts on main page
cy: Nifer o gofnodion ar y brif dudalen

en: The name of this website.
cy: Enw'r wefan yma.

en: Your site's motto, tag line, or catchphrase (often displayed alongside the title of the site).
cy: Arwyddair, llinell dag, neu hoff ymadrodd eich safle (yn aml wedi ei ddangos wrth ochr pennawd y safle).

en: Default 403 (access denied) page
cy: Tudalen rhagosod 403 (mynediad wedi ei wrthod)

en: Default 404 (not found) page
cy: Tudalen rhagosod 404 (heb ddarganfod)

en: Number of items in each feed
cy: Nifer o eitemau ym mhob porthwr

en: Default number of items to include in each feed.
cy: Rhagosod nifer o eitemau i'w cynnwys ym mhob porthwr.

en: Feed content
cy: Cynnwys porthwr

en: Titles plus teaser
cy: Pennawdau gan gynnwys rhagflas

en: Global setting for the default display of content items in each feed.
cy: Gosodiadau eang ar gyfer dangosiad rhagosod o eitemau cynnwys ym mhob porthwr.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. You can also turn on translation for this content type, which lets you have content translated to any of the enabled languages. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
cy: Galluogi cefnogaeth aml-iaith ar gyfer y math cynnwys yma. Os yn cael ei alluogi, bydd maes dewis iaith yn cael ei ychwanegu i'r ffurf golygu, gan eich caniatau i ddewis o un o'r <a href="!languages">ieithoedd galluogol</a>. Gallwch droi cyfieithiad ymlaen ar gyfer y math cynnwys yma, sydd yn eich gadael gael cynnwys wedi ei gyfieithu i unrhyw ieithoedd a alluogwyd. Ni fydd cynnwys presennol yn cael ei effeithio wrth newid y dewis yma.

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
cy: Gall ymwelwyr greu cyfrfion ond mae cymeradwyaeth gweinyddwr yn ofynnol.

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
cy: Angen gwirio e-bost pan mae ymwelydd yn creu cyfrif

en: If this box is checked, new users will be required to validate their e-mail address prior to logging into the site, and will be assigned a system-generated password. With it unchecked, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
cy: Os caiff y bocs yma ei wirio, bydd defnyddwyr newydd yn gorfod dilysu eu cyfeiriad e-bost cyn mewngofnodi i'r safle, a bydd yn cael cyfrinair generadu system. Os ni chaiff ei wirio, bydd defnyddwyr yn mewngofnodi yn syth wedi cofrestru, a galle nhw ddewis eu cyfrineiriau eu hunain yn ystod cofrestriad.

en: User registration guidelines
cy: Canllawiau cofrestru defnyddiwr

en: This text is displayed at the top of the user registration form and is useful for helping or instructing your users.
cy: Caiff y testun yma ei arddangos ar dop ffurflen gofrestru defnyddiwr ac mae'n ddefnyddiol i helpu neu gyfarwyddo defnyddwyr eraill.

en: Welcome, new user created by administrator
cy: Croeso, defnyddiwr newydd wedi ei greu gan weinyddwr

en: Customize welcome e-mail messages sent to new member accounts created by an administrator.
cy: Addasu negeseuon e-bost croeso a yrrir i cyfrifon aelod newydd pan yn cael ei greu gan weinyddwr.

en: Welcome, no approval required
cy: Croeso, dim cymeradwyaeth yn ofynnol

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when no administrator approval is required.
cy: Addasu negeseuon e-bost croeso a yrrir i aelodau newydd pan yn cofrestru, pan nid oes angen cymeradwyaeth gweinydd.

en: Welcome, awaiting administrator approval
cy: Croeso, yn aros am gymeradwyaeth gweinyddwr

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when administrative approval is required.
cy: Addasu negeseuon e-bost croeso a yrrir i aelodau newydd pan yn cofrestru, pan maee cymeradwyaeth gweinydd yn ofynnol.

en: Password recovery email
cy: E-bost adferiad cyfrinair

en: Customize e-mail messages sent to users who request a new password.
cy: Addasu negeseuon e-bost a yrrir i ddefnyddwyr sydd yn gofyn am gyfrinair newydd.

en: Account activation email
cy: E-bost actifadu cyfrif

en: Enable and customize e-mail messages sent to users upon account activation (when an administrator activates an account of a user who has already registered, on a site where administrative approval is required).
cy: Galluogi ac addasu negeseuon e-bost a yrrir i ddefnyddwyr pan yn actifadu cyfrif (pan mae gweinyddwr yn actifadu cyfrif defnyddiwr sydd wedi cofrestru yn barod, ar safle ble mae cymeradwyaeth gweinyddol yn ofynnol).

en: Notify user when account is activated.
cy: Hysbysu defnyddiwr pan fydd y cyfrif wedi ei actifadu.

en: Account blocked email
cy: E-bost blocio cyfrif

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are blocked.
cy: Galluogi ac addasu negeseuon e-bost a yrrir i ddefnyddwyr pan mae eu cyfrifon yn cael eu blocio.

en: Notify user when account is blocked.
cy: Hysbysu defnyddiwr pan mae cyfrif wedi blocio.

en: Account deleted email
cy: E-bost dileu cyfrif

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are deleted.
cy: Galluogi ac addasu negeseuon e-bost a yrrir i ddefnyddwyr pan mae eu cyfrifon yn cael eu dileu.

en: Notify user when account is deleted.
cy: Hysbysu defnyddiwr pan mae'r cyfrif wedi ei ddileu.

en: Signature support
cy: Cefnogaeth llofnod

en: Picture support
cy: Cefnogaeth darluniau

en: Picture maximum dimensions
cy: Dimensiynau mwyaf darlun

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
cy: Dimensiynau mwyaf i ddarluniau, mewn picseli.

en: Picture maximum file size
cy: Maint mwyaf ffeil darlun

en: Maximum file size for pictures, in kB.
cy: Maint ffeil mwyaf i ddarluniau, mewn kB.

en: Picture guidelines
cy: Canllawiau darlun

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
cy: Mae'r testun yma'n cael ei ddangos ar y ffurf darlun wedi ei lwytho yn ychwanegol i ganllawiau rhagosod. Mae'n ddefnyddiol i gynorthwyo neu i gyfarwyddo defnyddwyr.

en: Text format
cy: Fformat testun

en: Regional settings
cy: Gosodiadau rhanbarthol

en: Default country
cy: Gwlad diofyn
