Variable (7.x-2.3) - en to vi translation catalogue (192 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: Reset to defaults
vi: Trả về mặc định

en: Value
vi: Giá trị

en: Groups
vi: Nhóm

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Enable
vi: Bật

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Overview
vi: Tổng quan

en: all
vi: tất cả

en: File path
vi: Đường dẫn tập tin

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: None
vi: Không có

en: Number
vi: Số

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: The configuration options have been saved.
vi: Các tùy chọn cấu hình đã được lưu lại.

en: Variable
vi: Biến

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Required
vi: Bắt buộc

en: none
vi: không có

en: Name
vi: Tên

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Default
vi: Mặc định

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Node type
vi: Kiểu node

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Site name
vi: Tên website

en: Site slogan
vi: Khẩu hiệu của hệ thống

en: User settings
vi: Cài đặt người dùng

en: Public registrations
vi: Đăng ký công cộng

en: Only site administrators can create new user accounts.
vi: Chỉ có quản trị hệ thống mới có thể tạo tài khoản người dùng mới.

en: Feed description
vi: Mô tả feed

en: Published
vi: Đã công bố

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: E-mail address
vi: Địa chỉ e-mail

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Example
vi: Ví dụ

en: Other
vi: Khác

en: String
vi: Chuỗi

en: Minimum cache lifetime
vi: Thời gian đệm tối thiểu

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Default front page
vi: Trang trước mặc định

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Undefined
vi: Không đặt

en: Titles only
vi: Chỉ có tiêu đề

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Visitors can create accounts and no administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản và không cần phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: Empty
vi: Trống

en: The settings have not been saved because of the errors.
vi: Các thiết lập không lưu được vì lỗi.

en: First day of week
vi: Ngày đầu tiên của tuần

en: Site information
vi: Thông tin website

en: Length of trimmed posts
vi: Độ dài của bài viết rút gọn

en: The maximum number of characters used in the trimmed version of a post. Drupal will use this setting to determine at which offset long posts should be trimmed. The trimmed version of a post is typically used as a teaser when displaying the post on the main page, in XML feeds, etc. To disable teasers, set to 'Unlimited'. Note that this setting will only affect new or updated content and will not affect existing teasers.
vi: Số lượng ký tự tối đa được sử dụng trong phiên bản rút gọn của bài viết. Hệ thống sẽ sử dụng thiết lập này để quyết định vị trí mà bài viết sẽ bị ngắt. Phiên bản rút gọn của của bài viết thường được dùng như là câu dẫn khi hiển thị bài viết ở trang chính, ở nguồn XML, v.v... Để vô hiệu hóa câu dẫn này, hãy đặt giá trị là 'Không giới hạn'. Chú ý rắng thiết lập này chỉ có tác dụng đối với nội dung mới được đưa lên hoặc mới được cập nhật.

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: Default options
vi: Tùy chọn mặc định

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: The name used to indicate anonymous users.
vi: Tên được sử dụng để chỉ người dùng nặc danh.

en: The home page displays content from this relative URL. If unsure, specify "node".
vi: Trang chủ sẽ hiển thị nội dung từ đường dẫn tương đối này. Nếu không biết chắc, hãy nhập "node".

en: Select
vi: Chọn

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Variables
vi: Các biến

en: Default time zone
vi: Múi giờ mặc định

en: Debug
vi: Tìm lỗi

en: Date - newest first
vi: Ngày - mới trước

en: Date - oldest first
vi: Ngày - cũ trước

en: Global
vi: Chung

en: Hot topic threshold
vi: Giới hạn chủ đề được nhiều người quan tâm

en: Topics per page
vi: Chủ đề trên mỗi trang

en: Posts - most active first
vi: Bài viết - hoạt động nhiều nhất

en: Posts - least active first
vi: Bài viết - ít hoạt động nhất

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: Default picture
vi: Ảnh đại diện mặc định

en: URL of picture to display for users with no custom picture selected. Leave blank for none.
vi: Địa chỉ URL của ảnh đại diện mặc định, sẽ hiển thị nếu người dùng không tải ảnh của họ lên. Để trống nếu không có ảnh đại diện mặc định.

en: Text length
vi: Độ dài văn bản

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: Multilingual support
vi: Hỗ trợ đa ngôn ngữ

en: Enabled, with translation
vi: Kích hoạt đối với bản dịch

en: Must users preview posts before submitting?
vi: Người dung có bị buộc phải xem trước các bài viết trước khi đệ trình?

en: The value of the variable.
vi: Giá trị của biến.

en: Array
vi: Mảng

en: The <em>From</em> address in automated e-mails sent during registration and new password requests, and other notifications. (Use an address ending in your site's domain to help prevent this e-mail being flagged as spam.)
vi: Địa chỉ <em>Gửi từ</em> trong thư điện tử tự động được gửi đi trong quá trình đăng ký, yêu cầu mật khẩu mới, thông báo và nhắc nhở. (Sử dụng một địa chỉ kết thúc với tên miền website của bạn để ngăn ngừa thư điện tử gửi đi bị cho là thư rác.)

en: Default number of forum topics displayed per page.
vi: Số lượng chủ đề thảo luận mặc định được trình bày trên mỗi trang.

en: Default display order for topics.
vi: Thứ tự hiển thị mặc định cho các chủ đề.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu bật, trên form sửa nội dung sẽ có thêm trường chọn ngôn ngữ, liệt kê <a href="!languages">các ngôn ngữ có thể sử dụng</a>. Nếu tắt, ngôn ngữ mặc định sẽ được chọn. Các nội dung hiện có sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi lựa chọn này.

en: Users with the <em>administer nodes</em> permission will be able to override these options.
vi: Những người dùng với quyền <em>quản lý các node</em> sẽ có thể thay đổi những tuỳ chọn này.

en: Number of posts on main page
vi: Số lượng bài viết ở trang chính

en: The name of this website.
vi: Tên của website này.

en: Default 403 (access denied) page
vi: Trang 403 (truy cập bị từ chối) mặc định

en: Default 404 (not found) page
vi: Trang 404 (không tìm thấy trang) mặc định

en: Number of items in each feed
vi: Số tin trong mỗi nguồn

en: Default number of items to include in each feed.
vi: Số lượng mặc định cho số tin trong mỗi nguồn

en: Feed content
vi: Nguồn nội dung

en: Titles plus teaser
vi: Tiêu đề và bản cắt

en: Global setting for the default display of content items in each feed.
vi: Thiết lập chung cho hiển thị mặc định của nội dung trong mỗi nguồn tin.

en: Enable multilingual support for this content type. If enabled, a language selection field will be added to the editing form, allowing you to select from one of the <a href="!languages">enabled languages</a>. You can also turn on translation for this content type, which lets you have content translated to any of the enabled languages. If disabled, new posts are saved with the default language. Existing content will not be affected by changing this option.
vi: Bật hỗ trợ đa ngôn ngữ cho kiểu nội dung này. Nếu được bật, một trường dữ liệu cho phép chọn ngôn ngữ sẽ được thêm vào biểu mẫu biên tập cho phép bạn chọn một trong <a href="!languages">những ngôn ngữ được bật</a>. Bạn cũng có thể bật bản dịch cho kiểu nội dung này cho phép nội dụng được dịch sang bất kỳ ngôn ngữ nào được bật. Nếu bị vô hiệu hóa, những bài gửi mới được lưu với ngôn ngữ mặc định. Nội dung đã có trước đó sẽ không bị ảnh hưởng khi thay đổi tùy chọn này.

en: Visitors can create accounts but administrator approval is required.
vi: Khách truy cập có thể tạo tài khoản nhưng phải được sự chấp thuận của quản trị hệ thống.

en: Require e-mail verification when a visitor creates an account
vi: Yêu cầu kiểm tra xác thực địa chỉ thư điện tử khi một người tạo tài khoản

en: If this box is checked, new users will be required to validate their e-mail address prior to logging into the site, and will be assigned a system-generated password. With it unchecked, users will be logged in immediately upon registering, and may select their own passwords during registration.
vi: Nếu hộp này được đánh dấu, người dùng mới sẽ được yêu cầu xác nhận hợp lệ địa chỉ thư điện tử của họ trước khi đăng nhập vào trang, và sẽ được ấn định một mật khẩu tạo bởi hệ thống. Nếu nó không được đánh dấu, người dùng sẽ có thể đăng nhập ngay lập tức khi đăng ký, và có thể chọn mật khẩu trong khi đăng ký.

en: User registration guidelines
vi: Hướng dẫn đăng ký

en: This text is displayed at the top of the user registration form and is useful for helping or instructing your users.
vi: Bản văn này được trình bày ở đầu biểu mẫu đăng ký người dùng, có ích cho việc giúp đỡ hoặc hướng dẫn người dùng của bạn.

en: Welcome, new user created by administrator
vi: Xin chào mừng, người dùng mới đã được tạo bởi người quản trị

en: Customize welcome e-mail messages sent to new member accounts created by an administrator.
vi: Tùy chỉnh các thộng điệp trong thư điện tử chào mừng gửi đến các tài khoản thành viên mới tạo bởi một người quản lý.

en: Welcome, no approval required
vi: Xin chào mừng, không cần chờ sự chấp thuận

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when no administrator approval is required.
vi: Thông điệp thư điện tử chào mừng tùy chỉnh gửi đến thành viên mới khi đang kí, nếu không yêu cầu chờ người quản lí chấp thuận.

en: Welcome, awaiting administrator approval
vi: Xin chào mừng, đang chờ sự chấp thuận của người quản trị

en: Customize welcome e-mail messages sent to new members upon registering, when administrative approval is required.
vi: Tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến thành viên mới trong khi đăng kí, nếu bắt buộc phải có chấp thuận của người quản lí.

en: Password recovery email
vi: Thư điện tử phục hồi mật khẩu

en: Customize e-mail messages sent to users who request a new password.
vi: Tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng yêu cầu mật khẩu mới.

en: Account activation email
vi: Thư điện tử báo kích hoạt tài khoản

en: Notify user when account is activated.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ được kích hoạt.

en: Account blocked email
vi: Thư điện tử báo đã chặn tài khoản

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are blocked.
vi: Bật và tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng khi tài khoản của họ bị chặn.

en: Notify user when account is blocked.
vi: Thông báo lại cho người dùng khi tài khoản của họ bị khóa.

en: Account deleted email
vi: Thư điện tử báo đã xóa tài khoản

en: Enable and customize e-mail messages sent to users when their accounts are deleted.
vi: Bật và tùy chỉnh thông điệp thư điện tử gửi đến người dùng khi tài khoản của họ bị xóa.

en: Notify user when account is deleted.
vi: Thông báo cho người dùng khi tài khoản bị xóa

en: Signature support
vi: Hỗ trợ chữ ký

en: Picture support
vi: Hỗ trợ hình ảnh

en: Picture maximum dimensions
vi: Kích thước hình ảnh tối đa

en: Maximum dimensions for pictures, in pixels.
vi: Kích thước tối đa của hình ảnh, tính bằng px.

en: Picture maximum file size
vi: Dung lượng hình ảnh tối đa

en: Maximum file size for pictures, in kB.
vi: Dung lượng tối đa của hình ảnh, tính bằng kB.

en: Picture guidelines
vi: Hướng dẫn tải ảnh đại diện

en: This text is displayed at the picture upload form in addition to the default guidelines. It's useful for helping or instructing your users.
vi: Văn bản này sẽ được hiển thị ở form tải ảnh, bên cạnh các hướng dẫn mặc định, để cung cấp thêm thông tin hướng dẫn và trợ giúp cho người dùng.

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: Regional settings
vi: Các thiết lập vùng miền địa phương

en: Default country
vi: Quốc gia mặc định

en: Cache blocks
vi: Lưu thông tin khối vào bộ nhớ đệm

en: The number of replies a topic must have to be considered "hot".
vi: Số lượng các bài trả lời của một chủ đề được coi là "nóng".

en: Forum navigation vocabulary
vi: Từ loại cho diễn đàn

en: Date type
vi: Kiểu ngày tháng

en: No Main links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn chính

en: Source for the Main links
vi: Nguồn cho trình đơn chính

en: Select what should be displayed as the Main links (typically at the top of the page).
vi: Chọn các liên kết cần hiển thị trên Trình đơn chính (thường nằm ở phần đầu trang).

en: No Secondary links
vi: Không có liên kết nào trên Trình đơn phụ

en: Source for the Secondary links
vi: Nguồn cho trình đơn phụ

en: Preview before submitting
vi: Xem lại trước khi đăng

en: Display author and date information.
vi: Hiển thị thông tin tác giả và thời gian.

en: Author username and publish date will be displayed.
vi: Tên tác giả và ngày phát hành sẽ được hiển thị.

en: The maximum number of posts displayed on overview pages such as the front page.
vi: Số lượng bài viết tối đa được hiển thị trên các trang tổng quan, ví dụ như trang chủ.

en: This page is displayed when the requested document is denied to the current user. Leave blank to display a generic "access denied" page.
vi: Trang này sẽ được hiển thị khi tài liệu được yêu cầu bị từ chối cho người sử dụng hiện tại xem. Để trống để hiển thị trang "truy cập bị từ chối" mặc định.

en: This page is displayed when no other content matches the requested document. Leave blank to display a generic "page not found" page.
vi: Trang này được hiển thị khi không có nội dung phù hợp với yêu cầu của người dùng. Để trống để hiển thị trang "không tìm thấy" mặc định.

en: Compress cached pages.
vi: Nén các trang lưu trữ.

en: Description of your site, included in each feed.
vi: Mô tả của trang, được bao gồm trong mỗi nguồn tin.

en: Users may set their own time zone.
vi: Người dùng có thể thiết lập múi giờ phù hợp với mình.

en: Remind users at login if their time zone is not set.
vi: Nhắc nhở người dùng về việc thiết lập múi giờ của họ khi họ đăng nhập vào hệ thống.

en: Only applied if users may set their own time zone.
vi: Chỉ áp dụng nếu người dùng có thể thiết lập múi giờ của riêng mình.

en: Time zone for new users
vi: Múi giờ cho người dùng mới

en: Default time zone.
vi: Múi giờ mặc định

en: Empty time zone.
vi: Múi giờ trống.

en: Users may set their own time zone at registration.
vi: Người dùng có thể chọn múi giờ của mình khi đăng ký tài khoản.

en: Put site into maintenance mode
vi: Đưa trang web vào chế độ bảo trì

en: Maintenance mode message
vi: Thông báo khi ở chế độ Bảo trì

en: Message to show visitors when the site is in maintenance mode.
vi: Thông báo hiển thị cho khách đến thăm khi trang web đang trong chế độ bảo trì.

en: Picture directory
vi: Thư mục chứa ảnh đại diện

en: Account cancellation confirmation
vi: Yêu cầu xác nhận thao tác Xóa Tài khoản

en: Edit the e-mail messages sent to users when they attempt to cancel their accounts.
vi: Soạn thảo thông báo gửi qua e-mail tới người dùng khi họ xóa tài khoản của mình.

en: External resources can be optimized automatically, which can reduce both the size and number of requests made to your website.
vi: Các tài ngu bên ngoài có thể được tối ưu hóa tự động, có thể làm giảm kích thước và số lượng yêu cầu được thực hiện cho trang web của bạn.

en: Cache pages for anonymous users
vi: Lưu các trang cho khách ghé thăm vào Bộ nhớ đệm

en: Cached pages will not be re-created until at least this much time has elapsed.
vi: Các trang được ghi vào bộ nhớ đệm sẽ không được tạo lại cho tới khi khoảng thời gian này trôi qua hết.

en: Expiration of cached pages
vi: Thời gian lưu trữ trang tới hạn

en: The maximum time an external cache can use an old version of a page.
vi: Thời gian tối đa để lưu nội dung của trang vào bộ nhớ đệm.

en: Available variables are: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].
vi: Các biến có thể sử dụng: [site:name], [site:url], [user:name], [user:mail], [site:login-url], [site:url-brief], [user:edit-url], [user:one-time-login-url], [user:cancel-url].

en: When enabled, only users with the "Use the site in maintenance mode" <a href="@permissions-url">permission</a> are able to access your site to perform maintenance; all other visitors see the maintenance mode message configured below. Authorized users can log in directly via the <a href="@user-login">user login</a> page.
vi: Khi được kích hoạt, chỉ những người dùng với <a href="@permissions-url">quyền</a> "Sử dụng các trang web trong chế độ bảo trì" là có thể truy cập vào trang web và thực hiện các tác vụ bảo trì, còn những người khác sẽ chỉ nhìn thấy thông báo cho chế độ bảo trì được cấu hình dưới đây. Người dùng có thể đăng nhập trực tiếp thông qua trang <a href="@user-login">đăng nhập</a>.

en: Subdirectory in the file upload directory where pictures will be stored.
vi: Thư mục con của thư mục chứa file dùng để lưu ảnh đại diện.

en: Aggregate and compress CSS files.
vi: Tổng hợp và nén các tập tin CSS.

en: Aggregate JavaScript files.
vi: Tổng hợp và nén các tập tin JavaScript.
