Views (7.x-3.0-rc1) - en to th translation catalogue (479 entries)

en: Home
th: หน้าแรก

en: Title
th: หัวข้อ

en: delete
th: ลบ

en: Status
th: สถานะ

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: E-mail
th: อีเมล

en: Delete
th: ลบ

en: Value
th: ค่า

en: Type
th: ประเภท

en: Replies
th: ตอบ

en: Closed
th: ปิด

en: List
th: ดูลิสต์

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Remove
th: เอาออก

en: Description
th: คำอธิบาย

en: footer
th: แสดงบล็อกของเมนูดา้นล่างของเวบ็ไซต์

en: On
th: เปิด

en: For
th: สำหรับ

en: Block title
th: ชื่อบล็อค

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Content types
th: ชนิดเนื้อหา

en: Version
th: รุ่น

en: File
th: ไฟล์

en: Edit
th: แก้ไข

en: Search
th: ค้นหา

en: None
th: ไม่มี

en: Block settings
th: การตั้งค่าบล็อก

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: Link
th: ลิงค์

en: Required
th: จำเป็น

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: edit
th: แก้ไข

en: Import
th: นำเข้า

en: Book
th: หนังสือ

en: Field
th: ช่องรับข้อมูล

en: header
th: ส่วนหัวด้านบนของเว็บไซต์

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Save
th: บันทึก

en: False
th: เท็จ

en: Open
th: เปิด

en: Add new
th: เพิ่มใหม่

en: Views
th: ดู

en: Access
th: การเข้าถึง

en: Add
th: เพิ่ม

en: View
th: ดู

en: Format
th: รูปแบบ

en: Path
th: ตำแหน่งพาธ

en: Display
th: แสดงผล

en: Menu
th: เมนู

en: Text
th: ข้อความ

en: Theme
th: แบบเว็บไซต์

en: Timestamp
th: ระบุเวลา

en: ID
th: ไอดี

en: Unknown
th: ไม่รู้

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Before
th: ก่อน

en: After
th: หลัง

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Separator
th: คั่น,แยก

en: Exclude
th: ไม่รวม

en: term
th: ข้อมูล

en: All
th: ทั้งหมด

en: Year
th: ปี

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Override title
th: ชื่อแทนที่

en: CSS class
th: คลาส CSS

en: Taxonomy terms
th: แง่อนุกรมวิธาน

en: Off
th: ปิด

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Selected
th: ถูกเลือก

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Score
th: คะแนน

en: Signature
th: ข้อความลงท้าย

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Log message
th: บันทึกข้อความ

en: File ID
th: รหัสไฟล์

en: Vocabulary
th: คำศัพท์

en: Last login
th: เข้าสู่ระบบล่าสุด

en: Contains
th: ประกอบด้วย

en: Does not contain
th: ไม่ประกอบด้วย

en: Is less than
th: น้อยกว่า

en: Is less than or equal to
th: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Is equal to
th: เท่ากับ

en: Is greater than or equal to
th: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: Is greater than
th: มากกว่า

en: Is not equal to
th: ไม่เท่ากับ

en: Average
th: เฉลี่ย

en: Count
th: จำนวน

en: %time ago
th: %time ก่อนหน้า

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Sort order
th: ลำดับการเรียง

en: Maximum
th: อย่างสูง

en: Caching
th: ตั้งค่าแคช

en: Month
th: เดือน

en: System
th: ระบบ

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: OR
th: หรือ

en: node
th: โหนด

en: Recent posts
th: เนื้อหาล่าสุด

en: Day
th: วัน

en: Table
th: ตาราง

en: Other
th: อื่นๆ

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: Link text
th: ลิงค์ข้อความ

en: Case
th: ตัวพิมพ์

en: Referrer
th: อ้างอิง

en: Maximum length
th: ความยาวสูงสุด

en: Edit view
th: แก้ไขมุมมอง

en: Administer views
th: จัดการมุมมอง

en: Ascending
th: เรียงน้อยไปมาก

en: Descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Arguments
th: ข้อโต้แย้ง

en: Operator
th: ผู้ประกอบการ

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Order
th: เรียงตาม

en: Random
th: สุ่ม

en: Uncategorized
th: ไร้หมวดหมู่

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Profile
th: ประวัติผู้ใช้

en: Operation
th: การปฏิบัติการ

en: reply
th: ตอบ

en: Created date
th: วันที่สร้าง

en: Updated date
th: วันที่ปรับปรุง

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Show
th: แสดง

en: in
th: ใน

en: Full text
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: Source
th: แหล่งที่มา

en: Display name
th: ชื่อที่แสดง

en: Query
th: สอบถาม

en: Block name
th: ชื่อที่ถูกบล็อก

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Granularity
th: ความละเอียด

en: author
th: ผู้เขียน

en: or
th: หรือ

en: Parent term
th: ลำดับชั้นของ Term

en: revert
th: แก้ไขรุ่นกลับคืน

en: Not published
th: ไม่ได้ตีพิมพ์

en: New comments
th: ความคิดเห็นใหม่

en: Relationships
th: ความสัมพันธ์

en: Relationship
th: ความสัมพันธ์

en: relationships
th: ความสัมพันธ์

en: Oldest first
th: ที่เก่าแก่ที่สุดก่อน

en: Sort criteria
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: cancel
th: ยกเลิก

en: Enter the terms you wish to search for.
th: ใส่คำที่คุณต้องการค้นหา

en: Text area
th: พื้นที่ข้อความ

en: Decimal
th: ตัวเลข

en: Minimum
th: อย่างต่ำ

en: Precision
th: ความละเอียด

en: Exceptions
th: ข้อยกเว้น

en: Grid
th: ตะแกรง

en: Global
th: ส่วนกลาง

en: Thread
th: หัวข้อ

en: Space
th: ช่องว่าง

en: Language neutral
th: ไม่ขึ้นกับภาษา

en: empty
th: ว่างเปล่า

en: Aggregator
th: ข่าวที่ดึงมา

en: Pager
th: ตัวเปลี่ยนหน้า

en: Taxonomy vocabulary
th: คำศัพท์จำแนกประเภท

en: Remove this item
th: ลบรายการนี้

en: Page settings
th: การตั้งค่าหน้า

en: Use pager
th: ใช้ pager

en: Items to display
th: รายการที่จะแสดง

en: More link
th: เชื่อมโยงเพิ่มเติม

en: contains
th: ประกอบด้วย

en: Machine name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Data
th: ข้อมูล

en: Default order
th: การจัดลำดับเริ่มต้น

en: sort by @s
th: เรียงตาม @s

en: and
th: และ

en: Add @type
th: เพิ่ม @type

en: Parent comment
th: ลำดับชั้นของความคิดเห็น

en: Author's website
th: เว็บไซต์ของผู้เขียน

en: Display the depth of the comment if it is threaded.
th: แสดงความคิดเห็นในเชิงลึก ถ้าเป็นเธรด

en: Sort by the threaded order. This will keep child comments together with their parents.
th: เรียงตามลำดับแบบเธรด จะช่วยให้การแสดงความคิดเห็นร่วมกับหัวข้อหลัก

en: Provide a simple link to reply to the comment.
th: มีการลิงค์ในการตอบกลับความคิดเห็น

en: Newest first
th: ใหม่ล่าสุดก่อน

en: Target
th: Target of the link, such as _blank, _parent or an iframe's name. This field is rarely used.

en: Time ago
th: เวลาก่อนหน้า

en: Display format
th: รูปแบบการแสดง

en: Category ID
th: รหัสหมวดหมู่

en: of
th: ของ

en: Is not one of
th: ไม่ได้เป็นหนึ่ง

en: Starts with
th: เริ่มต้นด้วย

en: Decimal point
th: จุดทศนิยม

en: Permanent
th: ถาวร

en: Temporary
th: ชั่วคราว

en: Is one of
th: เป็นหนึ่งใน

en: Comma
th: จุลภาค

en: Users who have created accounts on your site.
th: ผู้ใช้ที่ได้สร้างบัญชีในเว็บไซต์ของคุณได้

en: Is empty (NULL)
th: ว่างเปล่า ( null )

en: not empty
th: ไม่ว่างเปล่า

en: Ends with
th: ลงท้ายด้วย

en: The size of the file.
th: ขนาดของไฟล์

en: Delete link
th: ลบลิงก์

en: Filter the view to the currently logged in user.
th: กรองมุมมองในการเข้าสู่ระบบของผู้ใช้ในปัจจุบัน

en: Custom text
th: กำหนดรูปแบบข้อความเอง

en: Sum
th: ผลรวม

en: sorted by
th: เรียงตาม

en: Remove group
th: เอากลุ่มออก

en: No fields available.
th: ยังไม่มีช่องรับข้อมูลที่ใช้งานได้

en: Edit link
th: แก้ไขลิงก์

en: Add comment link
th: เพิ่มความคิดเห็น

en: Create customized lists and queries from your database.
th: สร้างรายการที่กำหนดเองและการสืบค้นจากฐานข้อมูลของคุณ

en: Current date
th: วันปัจจุบัน

en: Character limit
th: จำกัดอักขระ

en: No transform
th: ไม่แปลง

en: Upper case
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Lower case
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Link path
th: พาธลิงก์

en: Time ago (with "ago" appended)
th: เวลาก่อนหน้า (พร้อมคำว่า "ก่อนหน้า" ต่อท้าย)

en: - Any -
th: - อื่น ๆ -

en: not in
th: ไม่ได้อยู่ใน

en: Is all of
th: เป็นทั้งหมดของ

en: Is none of
th: ไม่เป็นของ

en: not
th: ไม่

en: Is between
th: อยู่ระหว่าง

en: between
th: ระหว่าง

en: Is not between
th: ไม่ได้อยู่ระหว่าง

en: not between
th: ไม่ได้อยู่ระหว่าง

en: Contains any word
th: ประกอบด้วยคำใด ๆ

en: has word
th: มีคำ

en: Contains all words
th: ประกอบด้วยคำทั้งหมด

en: has all
th: มีทั้งหมด

en: begins
th: เริ่มต้น

en: ends
th: ปลาย,สิ้นสุดลง

en: desc
th: จากมากไปหาน้อย

en: Displays
th: แสดง

en: This display has no path.
th: การแสดงผลนี้มี ไม่มี path

en: Unable to preview due to validation errors.
th: ไม่สามารถแสดงตัวอย่างจากการตรวจสอบข้อผิดพลาด

en: View name
th: ดูชื่อ

en: Click on an item to edit that item's details.
th: คลิกที่รายการเพื่อแก้ไขรายละเอียดของรายการนั้น

en: Change settings for this style
th: เปลี่ยนการตั้งค่า สำหรับรูปแบบนี้

en: Reduce duplicates
th: ลดการทำที่ซ้ำกัน

en: sort criteria
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: Sort criterion
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: sort criterion
th: กำหนดรูปแบบการเรียงลำดับเนื้อหา

en: The title of the comment.
th: ชื่อเรื่องของความคิดเห็น

en: The name of the comment's author. Can be rendered as a link to the author's homepage.
th: ชื่อของความคิดเห็น สามารถแสดงเป็นลิงค์ไปยังหน้าแรกของผู้เขียน

en: The website address of the comment's author. Can be rendered as a link. Will be empty if the author is a registered user.
th: ที่อยู่เว็บไซต์ของผู้เขียนความคิดเห็น สามารถแสดงผลเป็นลิงค์  จะเป็นค่าว่างถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้ที่ลงทะเบียน

en: Post date
th: วันที่โพสต์

en: Provide a simple link to view the comment.
th: มีการลิงค์เพื่อดูความคิดเห็น

en: Provide a simple link to edit the comment.
th: มีการลิงค์ในการแก้ไขความคิดเห็น

en: Provide a simple link to delete the comment.
th: มีการลิงค์ในการลบความคิดเห็น

en: The User ID of the comment's author.
th: รหัสผู้ใช้งานของผู้เขียนความคิดเห็น

en: Parent CID
th: ลำดับชั้นของ CID

en: Last comment time
th: เวลาที่แสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Date and time of when the last comment was posted.
th: วันที่และเวลาเมื่อมีการแสดงความคิดเห็นล่าสุด

en: Last comment author
th: เขียนความคิดเห็นล่าสุด

en: The name of the author of the last posted comment.
th: ชื่อผู้เขียนแสดงความคิดเห็น ส่าสุด

en: Comment count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Updated/commented date
th: วันปรับปรุง/ความคิดเห็น

en: The number of new comments on the node.
th: จำนวนของความคิดเห็นใหม่บนโหนด

en: Comment status
th: สถานะการแสดงความคิดเห็น

en: User posted or commented
th: ผู้ใช้โพสต์หรือแสดงความคิดเห็น

en: Provide a simple link to the user contact page.
th: มีการเชื่อมโยงอย่างง่ายไปยังหน้าติดต่อผู้ใช้

en: Created year + month
th: สร้างขึ้น ปี + เดือน

en: Created year
th: ปีที่สร้าง

en: Created month
th: เดือนที่สร้าง

en: Created day
th: วันที่สร้าง

en: Created week
th: สัปดาห์ที่สร้าง

en: Updated year + month
th: ปรับปรุงปี + เดือน

en: Updated year
th: ปรับปรุงปี

en: Updated month
th: ปรับปรุงเดือน

en: Updated day
th: ปรับปรุงวัน

en: Updated week
th: ปรับปรุงสัปดาห์

en: Provide a simple link to revert to the revision.
th: มีการลิงค์กลับไปยังการแก้ไข

en: Filter by access.
th: การเข้าถึงโดยการกรอง

en: Has new content
th: มีเนื้อหาใหม่

en: Poll
th: แบบสำรวจ

en: The score of the search item. This will not be used if the search filter is not also present.
th: คะแนนของการค้นหารายการไม่นำมาใช้ ถ้าตัวกรองการค้นหาไม่มีอยู่ในปัจจุบัน

en: Files maintained by Drupal and various modules.
th: ไฟล์ที่เก็บรักษา Drupal และโมดูลต่างๆ

en: Taxonomy terms are attached to nodes.
th: การจัดหมวดหมู่ของข้อมูลที่แนบมากับโหนด

en: Display all taxonomy terms associated with a node from specified vocabularies.
th: แสดงการจัดระเบียบข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับโหนด จากคำศัพท์ที่ระบุไว้

en: The parent term of the term. This can produce duplicate entries if you are using a vocabulary that allows multiple parents.
th: ลำดับชั้นของธีมนี้สามารถสร้างรายการที่ซ้ำกันได้ ถ้าคุณใช้ที่เก็บข้อมูลช่วยให้ลำดับชั้นข้อมูล

en: The parent term of the term.
th: ข้อมูลในลำดับชั้นของข้อมูล

en: The user ID
th: รหัสผู้ใช้

en: The user or author name.
th: ชื่อผู้ใช้หรือผู้เขียน

en: Email address for a given user. This field is normally not shown to users, so be cautious when using it.
th: ที่อยู่อีเมลสำหรับผู้ใช้ที่กำหนด ช่องรับข้อมูลนี้จะไม่แสดงให้ผู้ใช้ ดังนั้นระมัดระวังเมื่อใช้มัน

en: Provide a simple link to edit the user.
th: มีการแก้ไขที่ง่ายลิงค์ไปยังผู้ใช้

en: Roles that a user belongs to.
th: บทบาทที่ผู้ใช้เป็นสมาชิก

en: Randomize the display order.
th: ลำดับการแสดงผล

en: Null
th: null

en: Provide custom text or link.
th: มีข้อความแบบกำหนดเองหรือลิงค์

en: View result counter
th: ตัวนับผลลัพท์วิว

en: Displays the actual position of the view result
th: แสดงค่าที่แท้จริงของมุมมอง

en: contact
th: ติดต่อ

en: Broken field
th: Field ที่เสียหาย

en: Change the title that this display will use.
th: เปลี่ยนชื่อที่แสดงผลนี้จะใช้

en: Use AJAX
th: ใช้ AJAX

en: Change whether or not this display will use AJAX.
th: เปลี่ยนหรือไม่ว่าการแสดงผลนี้จะใช้ AJAX

en: Change this display's pager setting.
th: เปลี่ยนการตั้งค่าการแสดงผลของpagerนี้

en: Specify whether this display will provide a "more" link.
th: ระบุว่า การแสดงนี้จะมีการเชื่อมโยง "เพิ่มเติม"

en: Specify access control type for this display.
th: ระบุประเภทของการควบคุมการเข้าถึงสำหรับการแสดงนี้

en: Change settings for this access type.
th: เปลี่ยนการตั้งค่านี้ชนิดการเข้าถึง

en: Specify caching type for this display.
th: ระบุประเภทแคชสำหรับการแสดงผลนี้

en: Link display
th: แสดงการเชื่อมโยง

en: Filter criteria
th: คัดกรองตามเงื่อนไข

en: Content translation
th: แปลเนื้อหา

en: Sort descending
th: เรียงลำดับจากมากไปน้อย

en: Sort ascending
th: เรียงลำดับจากน้อยไปมาก

en: Administrative title
th: หัวข้อด้านการบริหาร

en: Taxonomy Term
th: การจัดหมวดหมู่เนื้อหาด้วยเทอม

en: %name must be a positive integer.
th: %name ต้องเป็นจำนวนเต็มบวก

en: Hide if empty
th: ซ่อนถ้าว่างเปล่า

en: Does not start with
th: ไม่ได้เริ่มต้นด้วย

en: not_begins
th: ไม่_เริ่มต้น

en: Does not end with
th: ไม่ได้ลงท้ายด้วย

en: not_ends
th: ไม่_สิ้นสุด

en: The view %name has been saved.
th: มุมมอง %name  ได้รับการบันทึก

en: This filter can cause items that have more than one of the selected options to appear as duplicate results. If this filter causes duplicate results to occur, this checkbox can reduce those duplicates; however, the more terms it has to search for, the less performant the query will be, so use this with caution. Shouldn't be set on single-value fields, as it may cause values to disappear from display, if used on an incompatible field.
th: ตัวกรองนี้จะสามารถก่อให้เกิดรายการที่มีมากกว่าหนึ่งในตัวเลือกที่เลือกให้ปรากฏเป็นผลที่ซ้ำกัน ถ้าตัวกรองนี้ทำให้เกิดผลที่ซ้ำกันเกิดขึ้นช่องนี้สามารถลดซ้ำกันเหล่านั้น แต่เงื่อนไขมันมีการค้นหามากขึ้นสำหรับน้อย performant แบบสอบถามจะเป็นเพื่อใช้นี้ด้วยความระมัดระวัง ไม่ควรที่จะตั้งอยู่บนฟิลด์ค่าเดียวเพราะอาจทำให้ค่าที่จะหายไปจากจอแสดงผลถ้าใช้ในสนามเข้ากันไม่ได้

en: Email of user that posted the comment. Will be empty if the author is a registered user.
th: อีเมลของผู้ที่เขียนแสดงความคิดเห็น จะว่างเปล่าถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้ที่ลงทะเบียน

en: Length is shorter than
th: ความยาวจะสั้นกว่า

en: shorter than
th: สั้นกว่า

en: Length is longer than
th: ความยาวไม่เกิน

en: longer than
th: ยาวกว่า

en: revision user
th: การแก้ไขผู้ใช้

en: Exposed form
th: แบบฟอร์มการสัมผัส

en: Entity ID
th: รหัสเอนทิตี

en: Display a specified number of items
th: แสดงจำนวนรายการที่ระบุ

en: Paged output, mini pager
th: Paged output, full pager

en: Name (raw)
th: ชื่อ (raw)

en: Provide markup text for the area.
th: แสดงข้อความบนพื้นที่

en: Machine Name
th: ชื่อของเครื่อง

en: Change the machine name of this display.
th: เปลี่ยนชื่อเครื่องของจอแสดงผลนี้

en: Change settings for this pager type.
th: ปลี่ยนการตั้งค่านี้ชนิดเพจเจอร์

en: Allow grouping and aggregation (calculation) of fields.
th: อนุญาตให้รวมกลุ่มและการรวมกัน ( คำนวณ ) ของเขตข้อมูล

en: Exposed form style
th: ลักษณะแบบฟอร์มExposed

en: Select the kind of exposed filter to use.
th: เลือกชนิดของตัวกรองนำออกที่ถูกใช้

en: Exposed form settings for this exposed form style.
th: แสดงแบบฟอร์มการตั้งค่าสำหรับลักษณะแบบฟอร์มที่นำออกนี้

en: Group results together
th: กลุ่มผลลัพธ์เดียวกัน

en: Update preview
th: ปรับปรุงตัวอย่าง

en: Is not empty (NOT NULL)
th: ไม่ว่างเปล่า (ไม่ NULL)

en: Change the CSS class name(s) that will be added to this display.
th: เปลี่ยนชื่อคลาส CSS ที่จะเพิ่มการแสดงผลนี้

en: Term edit link
th: ลิงค์การแก้ไขข้อมูล

en: Provide a simple link to edit the term.
th: จัดให้มีลิงค์ที่ง่ายต่อการแก้ไขข้อมูล

en: - Use default -
th: - ใช้ค่าปริยาย -

en: View mode
th: โหมดของวิว

en: Access the views administration pages.
th: เข้าถึงหน้าจัดการมุมมอง

en: Add new view
th: เพิ่มมุมมองใหม่

en: - Basic validation -
th: - การตรวจสอบพื้นฐาน -

en: HTML element
th: อิลิเมนต์ HTML

en: Use default Views classes to identify the field, field label and field content.
th: ใช้ค่าเริ่มต้นมุมมองคลาเพื่อระบุช่องรับข้อมูล ป้ายชื่อฟิลด์ และเนื้อหาของช่องรับข้อมูล

en: Rel Text
th: ข้อความ Rel

en: Include Rel attribute for use in lightbox2 or other javascript utility.
th: nclude Rel attribute for use in lightbox2 or other javascript utility.

en: This title will be displayed on the views edit page instead of the default one. This might be useful if you have the same item twice.
th: ชื่อนี้จะถูกแสดงในมุมมองที่แก้ไขหน้าแทนที่จะเริ่มต้นอย่างใดอย่างหนึ่ง นี้อาจจะมีประโยชน์ถ้าคุณมีรายการเดียวกันสองครั้ง

en: Date and time of when the comment was created.
th: วันที่และเวลาเมื่อมีการแสดงความคิดเห็น

en: Date and time of when the comment was last updated.
th: วันที่และเวลาในการแสดงความคิดเห็นที่ปรับปรุงล่าสุด

en: Whether the comment is approved (or still in the moderation queue).
th: ไม่ว่าจะเป็นความคิดเห็นที่ได้รับการอนุมัติ (หรือยังคงอยู่ในการรอคิว)

en: Last comment CID
th: ความคิดเห็นล่าสุด CID

en: Last Comment
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: The extension of the file.
th: นามสกุลของไฟล์

en: File Usage
th: การใช้งานไฟล์

en: A file that is associated with this node, usually because it is in a field on the node.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับโหนดนี้มักจะเป็นเพราะมันอยู่ในช่องรับข้อมูลใของหนด

en: A user that is associated with this file, usually because this file is in a field on the user.
th: ผู้ใช้ที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้ มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของผู้ใช้

en: A file that is associated with this user, usually because it is in a field on the user.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้นี้  มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของผู้ใช้

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
th: ความคิดเห็นที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของการแสดงความคิดเห็น

en: A file that is associated with this comment, usually because it is in a field on the comment.
th: ไฟล์ที่มีความเกี่ยวข้องกับความคิดเห็นนี้มักจะเพราะมันอยู่ในช่องรับข้อมูลของการแสดงความคิดเห็น

en: A taxonomy term that is associated with this file, usually because this file is in a field on the taxonomy term.
th: การจัดหมวดหมู่ที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของหมวดหมู่

en: A file that is associated with this taxonomy term, usually because it is in a field on the taxonomy term.
th: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับการจัดการหมวดหมู่นี้มักจะเป็นเพราะไฟล์นี้อยู่ในช่องรับข้อมูลของหมวดหมู่

en: The module managing this file relationship.
th: โมดูลของการจัดการความสัมพันธ์ของไฟล์นี้

en: The type of entity that is related to the file.
th: ชนิดของเอนทิตีที่เกี่ยวข้องกับไฟล์

en: The number of times the file is used by this entity.
th: จำนวนครั้งที่ไฟล์จะถูกนำมาใช้โดยเอนทิตี

en: Comment or document this display.
th: ความคิดเห็น หรือเอกสารที่แสดงนี้

en: Query settings
th: การตั้งค่าแบบสอบถาม

en: Allow to set some advanced settings for the query plugin
th: อนุญาตให้มีการตั้งค่าขั้นสูงบางอย่างสำหรับปลั๊กอินแบบสอบถาม

en: Content access
th: การเข้าถึงเนื้อหา

en: Content revisions
th: รุ่นปรับปรุงเนื้อหา

en: No results behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด

en: Edit @section
th: แก้ไข @section

en: Number of records
th: จำนวนระเบียน

[ctx: Sort order]
en: Default sort
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: Sort order]
en: Date
th: วันที่

[ctx: Sort order]
en: Numerical
th: ตามลำดับเลข

[ctx: Sort order]
en: Alphabetical
th: ตามลำดับตัวอักษร

en: Create a label
th: สร้างป้ายชื่อ

en: Choose the HTML element to wrap around this label, e.g. H1, H2, etc.
th: Choose the HTML element to wrap around this label, e.g. H1, H2, etc

en: Rewrite results
th: ผลลัพธ์การตรวจแก้

en: This filter is not exposed. Expose it to allow the users to change it.
th: ไม่มีสัมผัสตัวกรองนี้ เปิดเผยเพื่อให้ผู้ใช้สามารถเปลี่ยน

en: Expose filter
th: ตัวกรองแบบเปิดเผย

en: Provide description
th: ให้รายละเอียด

en: Update "@title" choice
th: ปรับปรุง " @ ชื่อเรื่อง " ทางเลือก

en: Update "@title" choice (@number)
th: ปรับปรุง "@title" choice (@number)

en: Add !display
th: เพิ่ม !display

en: Auto preview
th: ตัวอย่างอัตโนมัติ

en: Preview with contextual filters:
th: ตัวอย่างที่มีตัวกรองตามบริบท :

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
th: แยกค่าตัวกรองกับบริบท "/". For example, %example.

en: Apply and continue
th: สมัคร และดำเนินการต่อ

en: All displays
th: แสดงให้เห็นทั้งหมด

en: This @display_type (override)
th: นี่คือ @display_type (override)

en: Add and configure @types
th: เพิ่มและกำหนดค่า @types

en: Configure @type: @item
th: การกำหนดค่า @type: @item

en: Unformatted list
th: รายการไม่ได้จัดรูปแบบ

en: filter criteria
th: คัดกรองเนื้อหาที่ต้องการแสดงผล

en: Filter criterion
th: การคัดกรองตามเงื่อนไข

en: filter criterion
th: คัดกรองเนื้อหาที่ต้องการแสดงผล

en: no results behavior
th: ลักษณะการทำงานของโหนด

en: The node ID.
th: node ID

en: Filters out unpublished content if the current user cannot view it.
th: กรองเนื้อหาที่ไม่ได้เผยแพร่หากผู้ใช้ในปัจจุบันไม่สามารถดูได้

en: Whether or not the content is sticky. To list sticky content first, set this to descending.
th: เนื้อหานี้ทำการยกเลิกปักหมุดเพื่อแสดงรายการเนื้อหาที่ปักหมุดต้องตั้งค่าจากมากไปน้อย

en: Provide a simple link to the content.
th: มีการทำเครื่องหมายเพื่อไปที่เนื้อหา

en: Provide a simple link to edit the content.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อแก้ไข

en: Provide a simple link to delete the content.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อลบ

en: The aliased path to this content.
th: การกำหนดเส้นทางให้กันเนื้อหา

en: Relate content to the user who created it.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้

en: User has a revision
th: ผู้ใช้มีการแก้ไข

en: All nodes where a certain user has a revision
th: โหนดทั้งหมดที่ผู้ใช้มีการแก้ไข

en: Content revision is a history of changes to content.
th: การแก้ไขประวัติของการเปลี่ยนแปลงเนื้อหา

en: Relate a content revision to the user who created the revision.
th: การแก้ไขเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้ใช้

en: Get the actual content from a content revision.
th: เนื้อหาที่เกิดขึ้นจริงจากเนื้อหาที่แก้ไข

en: Provide a simple link to delete the content revision.
th: มีการทำเครื่องหมายไปที่เนื้อหาเพื่อลบ

en: Filter for content by view access. <strong>Not necessary if you are using node as your base table.</strong>
th: เข้าถึงเนื้อหาโดยการกรองผ่านมุมมมอง<strong>Not necessary if you are using node as your base table.</strong>

en: Show a marker if the content is new or updated.
th: แสดงเครื่องหมายถ้ามีเนื้อหาใหม่หรือปรับปรุง

en: Show only content that is new or updated.
th: แสดงเนื้อหาเฉพาะที่มาใหม่ หรือปรับปรุง

en: Content that is associated with this file, usually because this file is in a field on the content.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับไฟล์นี้มักจะเป็นเพราะในช่องรับข้อมูลนี้มีเนื้อหาของไฟล์นี้อยู่

en: Allows the "depth" for Taxonomy: Term ID (with depth) to be modified via an additional contextual filter value.
th: อนุญาตให้ "depth" สำหรับการจัดระเบียบข้อมูลของ ID (with depth)จะได้รับการแก้ไขผ่านทางค่าตัวกรอง

en: Content authored
th: เนื้อหาที่เขียน

en: Relate content to the user who created it. This relationship will create one record for each content item created by the user.
th: เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับผู้สร้าง ความสัมพันธ์นี้จะสร้างสำหรับแต่ละรายการและเนื้อหาที่สร้างโดยผู้ใช้

en: Provide a simple link to cancel the user.
th: มีการยกเลิกที่ง่ายลิงค์ไปยังผู้ใช้

en: Allow a contextual filter value to be ignored. The query will not be altered by this contextual filter value. Can be used when contextual filter values come from the URL, and a part of the URL needs to be ignored.
th: แบบสอบถามจะไม่มีการเปลี่ยนแปลง โดยค่าฟิลเตอร์ สามารถใช้ค่าฟิลเตอร์มาจาก URL และเป็นส่วนหนึ่งของ URL ที่ต้องการ

en: View area
th: ดูพื้นที่ข้อความ

en: Insert a view inside an area.
th: แทรกมุมมองภายในพื้นที่

en: Change the way content is formatted.
th: เปลี่ยนเนื้อหาวิธีการจัดรูปแบบ

en: Change settings for this format
th: เปลี่ยนการตั้งค่าสำหรับรูปแบบนี้

en: Change the way each row in the view is styled.
th: เปลี่ยนวิธีการแต่ละแถวในมุมมองที่มีรูปแบบ

en: Hide attachments in summary
th: ซ่อนสิ่งที่แนบมาในการสรุป

en: Change whether or not to display attachments when displaying a contextual filter summary.
th: เปลี่ยนหรือไม่ที่จะแสดงสิ่งที่แนบมาด้วย เมื่อมีการแสดงสรุปกรองตามบริบท

en: Create a page
th: สร้างหน้า

en: Create a menu link
th: สร้างเมนูลิงค์

en: Include an RSS feed
th: รวมถึง RSS ฟีด

en: Feed path
th: เส้นทางฟีด

en: Feed row style
th: ฟีดสไตล์แถว

en: Create a block
th: สร้างบล็อก

en: of type
th: ของชนิด

en: teasers
th: ทีเซอร์

en: full posts
th: โพสต์เต็มรูปแบบ

en: titles
th: ชื่อเรื่อง

en: titles (linked)
th: ชื่อเรื่อง (เชื่อมโยง)

en: @group (historical data)
th: @group(ข้อมูลย้อนหลัง)

en: Unsorted
th: ไม่มีการเรียงลำดับ

en: You may use token substitutions from the rewriting section in this class.
th: คุณอาจจะใช้แทนโทเค็นจากส่วนการเขียนใหม่ในชั้นนี้

en: Remove whitespace
th: ลบช่องว่าง

en: Hide rewriting if empty
th: ซ่อนเขียนใหม่ถ้าว่าง

en: Do not display rewritten content if this field is empty.
th: ไม่แสดงเนื้อหาที่เขียนใหม่ถ้าช่องรับข้อมูลนี้ว่าง

en: Expose this filter to visitors, to allow them to change it
th: เปิดเผยตัวกรองนี้กับผู้เข้าชมเพื่ออนุญาติให้เปลี่ยนได้

en: Apply (all displays)
th: ใช้ (แสดงทั้งหมด)

en: Apply (this display)
th: ใช้ (แสดงผลนี้)

en: Appears in: @bundles.
th: ปรากฏใน @bundles.

en: This is an alias of @group: @field.
th: นี้เป็นนามแฝงของ @group: @field.

en: Also known as: !also.
th: ยังเป็นที่รู้จัก: !also.

en: User who uploaded
th: ผู้ใช้ที่อัปโหลด

en: Taxonomy term chosen from autocomplete or select widget.
th: การจัดหมวดหมู่ของข้อมูลเลือกจากการเติมข้อความอัตโนมัติหรือเลือกเครื่องมือ

en: Obtains a single representative node for each term, according to a chosen sort criterion.
th: รับโหนดตัวแทนเพียงครั้งเดียวสำหรับแต่ละธีมมาเกณฑ์การเรียงลำดับ

en: Content with term
th: เนื้อหากับข้อมูล

en: Relate all content tagged with a term.
th: เนื้อหาทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกันข้อมูล

en: Has taxonomy term ID
th: ข้อมูลมีการจัดการหมวดหมู่โดยID

en: Display content if it has the selected taxonomy terms.
th: แสดงเนื้อหาถ้ามีการจัดหมวดหมู่เพื่อเลือกข้อมูล

en: Has taxonomy term
th: มีการจัดหมวดหมู่ข้อมูล

en: Taxonomy terms on node
th: การจัดระเบียบข้อมูลบนโหนด

en: All taxonomy terms
th: การจัดระเบียนข้อมูลทั้งหมด

en: Display content if it has the selected taxonomy terms, or children of the selected terms. Due to additional complexity, this has fewer options than the versions without depth.
th: แสดงเนื้อหาเมื่อมีการเลือกหมวดหมู่ของข้อมูลหรือเงื่อนไขที่เลือก เนื่องจากความซับซ้อนเพิ่มเติม นี้มีตัวเลือกน้อยลง

en: Has taxonomy term ID (with depth)
th: การจัดระเบียบข้อมูลของ ID(with depth)

en: Has taxonomy terms (with depth)
th: การจัดระเบียบข้อมูล(with depth)

en: Has taxonomy term ID depth modifier
th: มีการปรับปรุ่งการจัดระเบียบข้อมูลของID

en: @entity using @field
th: @entity โดยใช้ @field

en: Relate each @entity with a @field set to the term.
th: @entity ด้วย  @field การตั้งค่าข้อมูล

en: Obtains a single representative node for each user, according to a chosen sort criterion.
th: ได้รับโหนดตัวแทนเดียวสำหรับแต่ละผู้ใช้ ตามเงื่อนไขการเรียงลำดับ

en: Use aggregation
th: ใช้การรวม

en: Count DISTINCT
th: ใช้นับจำนวนค่าที่แตกต่างกัน
