Views (7.x-3.24-rc1) - en to vi translation catalogue (708 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: enabled
vi: bật

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Last Post
vi: Bài gửi cuối

en: Closed
vi: Đóng

en: List
vi: Danh sách

en: disabled
vi: tắt

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Last comment
vi: Bình luận cuối cùng

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: more
vi: thêm

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: Tags
vi: Thẻ

en: Block title
vi: Tiêu đề khối

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Version
vi: Phiên bản

en: view
vi: xem

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: Edit
vi: Sửa

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Block settings
vi: Các thiết lập khối

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Link
vi: Liên kết

en: Center
vi: Giữa

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Depth
vi: Độ sâu

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Description field
vi: Trường ghi chú

en: settings
vi: các thiết lập

en: Node ID
vi: ID node

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Save
vi: Lưu

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Default
vi: Mặc định

en: Open
vi: Mở

en: Core
vi: Nhân

en: Add new
vi: Thêm mới

en: Access
vi: Truy cập

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Display
vi: Hiển thị

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: ID
vi: Mã

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Before
vi: Trước

en: After
vi: Sau

en: User
vi: Người dùng

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Files
vi: Các tập tin

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Override title
vi: Ghi đè phần tiêu đề

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Pager ID
vi: ID Trang

en: Taxonomy terms
vi: Các phân loại

en: Off
vi: Tắt

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Selected
vi: Được chọn

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Score
vi: Điểm

en: Published
vi: Đã công bố

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Log message
vi: Thông điệp bản ghi

en: File ID
vi: ID tập tin

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Term ID
vi: ID từ liệu

en: Term name
vi: Tên từ liệu

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Last login
vi: Đăng nhập cuối

en: Field name
vi: Tên trường

en: Fields
vi: Các trường

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Does not contain
vi: Không chứa

en: Is less than
vi: Nhỏ hơn

en: Is less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Is equal to
vi: Bằng

en: Is greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Is greater than
vi: Lớn hơn

en: Is not equal to
vi: Khác

en: Average
vi: Trung bình

en: Count
vi: Số lượng

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Normal
vi: Bình thường

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: Month
vi: Tháng

en: System
vi: Hệ thống

en: Current
vi: Hiện thời

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Recent posts
vi: Các bài gửi gần đây

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: Other
vi: Khác

en: Basic
vi: Cơ bản

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Users
vi: Người dùng

en: Referrer
vi: Nơi dẫn đến

en: Both
vi: Cả hai

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Administer views
vi: Quản lý các view

en: Existing Views
vi: Views hiện có

en: Default Views
vi: Views mặc định

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Exposed Filters
vi: Các bộ lọc tự chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: View name must be alphanumeric or underscores only.
vi: Tên view chỉ có thể là ký tự chữ-số hoặc dấu gạch dưới.

en: Views UI
vi: Giao diện quản lý View

en: Recent comments
vi: Bài bình luận gần đây

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Position
vi: Vị trí

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Term description
vi: Mô tả từ liệu

en: fields
vi: các trường

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: with comments
vi: có phần bình luận

en: without comments
vi: không có phần bình luận

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Created date
vi: Ngày tạo ra

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Approved
vi: Đã chấp thuận

en: Show
vi: Hiện

en: Other queries
vi: Các truy vấn khác

en: Messages
vi: Thông báo

en: Full text
vi: Bản văn đầy đủ

en: Source
vi: Nguồn

en: Replacement patterns
vi: Các mẫu thay thế

en: Query
vi: Truy vấn

en: Block name
vi: Tên khối

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: author
vi: tác giả

en: AND
vi: VÀ

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Seconds
vi: Giây

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Parent term
vi: Từ liệu cấp trên

en: revert
vi: trở lại

en: Last modified
vi: Lần sửa cuối

en: Reverse
vi: Ngược

en: Not published
vi: Chưa công bố

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: RSS Feed
vi: Nguồn tin RSS

en: New comments
vi: Các bình luận mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: relationships
vi: các quan hệ

en: Oldest first
vi: Từ cũ đến mới

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Sticky
vi: Dính

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Select
vi: Chọn

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Information
vi: Thông tin

en: PHP Code
vi: Mã PHP

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translation status
vi: Tình trạng dịch thuật

en: @min and @max
vi: @min và @max

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Text area
vi: Vùng văn bản

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: Exceptions
vi: Ngoại lệ

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Global
vi: Chung

en: Image gallery
vi: Bộ sưu tập ảnh

en: Thread
vi: Luồng

en: @user's picture
vi: Ảnh của @user

en: Distinct
vi: Khác biệt

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Language neutral
vi: Ngôn ngữ trung lập

en: <Any>
vi: <Bất kì>

en: Rearrange
vi: Sắp xếp lại

en: empty
vi: trống

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Pager
vi: Phân trang

en: Identifier
vi: Định danh

en: Taxonomy vocabulary
vi: Phân nhóm

en: Remove this item
vi: Xóa mục này

en: Page settings
vi: Các thiết lập trang

en: Use pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: More link
vi: Liên kết thêm

en: contains
vi: chứa

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Data
vi: Dữ liệu

en: No name
vi: Không tên

en: Default order
vi: Thứ tự mặc định

en: Or
vi: Hoặc

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: About
vi: Giới thiệu

en: Link class
vi: Class liên kết

en: Column
vi: Cột

en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

en: sort by @s
vi: sắp xếp theo @s

en: and
vi: và

en: Add @type
vi: Thêm @type

en: Author's website
vi: Website của tác giả

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: field
vi: trường

en: Week @week
vi: Tuần @week

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: Embed
vi: Nhúng

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: Error: handler for @table > @field doesn't exist!
vi: Lỗi: không có bộ xử lý cho trường @table > @field!

en: Do not use a relationship
vi: Không dùng quan hệ

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: The cache has been cleared.
vi: Bộ đệm đã được dọn dẹp.

en: of
vi: trên

en: No link
vi: Không liên kết

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Expression
vi: Biểu thức

en: Access will be granted to users with the specified permission string.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có quyền được chọn.

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Uses
vi: Sử dụng

en: Users who have created accounts on your site.
vi: Các người dùng đã tạo tài khoản trên site của bạn.

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: Ends with
vi: Kết thúc với

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Link this field to its user
vi: Liên kết trường này tới người dùng của nó

en: Front page feed
vi: Nguồn tin trang nhất

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: Link this field
vi: Liên kết trường này

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: Capitalize first letter
vi: Đổi kí tự đầu tiên thành chữ hoa

en: sorted by
vi: sắp xếp theo

en: Remove group
vi: Xóa nhóm

en: No fields available.
vi: Không có sẵn trường nào.

en: Numeric
vi: Kiểu số

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Broken handler @table.@field
vi: Bộ xử lý cho @table.@field bị hỏng

en: Skipping broken view @view
vi: Đang bỏ qua view bị hỏng @view

en: Ajax callback for view loading.
vi: Hàm gọi lại Ajax để nạp dữ liệu cho view.

en: Changes cannot be made to a locked view.
vi: Không thể thay đổi một view đã khóa.

en: Create customized lists and queries from your database.
vi: Tạo các danh sách và các câu truy vấn tùy biến được.

en: Administrative interface to views. Without this module, you cannot create or edit your views.
vi: Giao diện quản lý các view. Không có module này, ta không thể tạo hay sửa các view trên site.

en: Broken/missing handler
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý

en: The handler for this item is broken or missing and cannot be used. If a module provided the handler and was disabled, re-enabling the module may restore it. Otherwise, you should probably delete this item.
vi: Bộ xử lý cho mục này đã bị lỗi hoặc đang bị thiếu, nên nó không hoạt động được. Có thể do module cung cấp bộ xử lý này đang bị tắt, hãy thử kiểm tra và bật module cần thiết lên. Nếu không được, hãy xóa bỏ mục này đi.

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: No transform
vi: Không biến đổi

en: Upper case
vi: Chữ hoa

en: Lower case
vi: Chữ thường

en: If checked, true will be displayed as false.
vi: Nếu đánh dấu, đúng sẽ được trình bày như sai.

en: Round
vi: Ngẫu

en: If checked, the number will be rounded.
vi: Nếu đánh dấu, số sẽ được làm tròn

en: Specify how many digits to print after the decimal point.
vi: Xác định bao nhiêu chữ số phía sau dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as a decimal point.
vi: Ký tự dùng làm dấu chấm thập phân.

en: What single character to use as the thousands separator.
vi: Ký tự dùng làm dấu ngăn cách phần nghìn.

en: Text to put before the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt trước số

en: Text to put after the number, such as currency symbol.
vi: Ký hiệu tiền tệ đặt sau số

en: Display as link
vi: Trình bày như liên kết

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: Remember the last setting the user gave this filter.
vi: Ghi nhớ thiết lập gần nhất của người dùng cho bộ lọc này.

en: This identifier is not allowed.
vi: Định danh này không được phép

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: exposed
vi: đã trình bày

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Limit list to selected items
vi: Giới hạn danh sách trong các mục đã chọn

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Is between
vi: Nằm trong

en: between
vi: nằm ngoài

en: Is not between
vi: nằm ngoài

en: not between
vi: nằm ngoài

en: Min
vi: Tối thiểu

en: And max
vi: Và tối đa

en: And
vi: Và

en: Contains any word
vi: Chứa bất kỳ từ nào

en: has word
vi: có từ

en: Contains all words
vi: Chứa tất cả các từ

en: has all
vi: có tất cả

en: begins
vi: bắt đầu

en: ends
vi: kết thúc

en: asc
vi: tăng

en: desc
vi: giảm

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: Query build time
vi: Thời gian xây dựng truy vấn

en: Query execute time
vi: Thời gian thực thi truy vấn

en: No query was run
vi: Không có truy vấn nào được chạy

en: View name
vi: Tên View

en: View description
vi: Mô tả View

en: This description will appear on the Views administrative UI to tell you what the view is about.
vi: Mô tả này sẽ hiện lên trên giao diện quản lý View, thường để giải thích xem view này hiển thị dữ liệu gì.

en: View tag
vi: Thẻ View

en: The view has been deleted.
vi: View đã được xóa.

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Paste view code here
vi: Dán mã view ở đây

en: Unable to interpret view code.
vi: Không thể dịch được mã nguồn của view.

en: A view by that name already exists; please choose a different name
vi: Đã có một view với tên bạn nhập; xin chọn một tên khác

en: Display plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho cách trình bày.

en: Style plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho kiểu trình bày.

en: Row plugin @plugin is not available.
vi: Thiếu phần bổ sung @plugin cho trình bày dòng.

en: @type handler @table.@field is not available.
vi: Không có bộ xử lý @type để xử lý @table.@field.

en: Unable to import view.
vi: Không nhập được view.

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: View analysis
vi: Phân tích view

en: Configure @type
vi: Cấu hình @type

en: Rearrange @type
vi: Sắp xếp lại @type

en: Broken field @id
vi: Trường bị hỏng @id

en: There are no @types available to add.
vi: Không có sẵn @types nào để thêm.

en: Configure extra settings for @type %item
vi: Cấu hình các thiết lập mở rộng cho kiểu @type %item

en: Configure summary style for @type %item
vi: Cấu hình kiểu trình bày tổng hợp cho kiểu @type %item

en: Clear Views' cache
vi: Xóa bộ đệm cho View

en: Add Views signature to all SQL queries
vi: Đánh dấu các truy vấn SQL của View

en: Disable views data caching
vi: Tắt bộ đệm dữ liệu cho view

en: Views caches data about tables, modules and views available, to increase performance. By checking this box, Views will skip this cache and always rebuild this data when needed. This can have a serious performance impact on your site.
vi: View ghi dữ liệu về các bảng, module và cách trình bày vào bộ đệm để tăng hiệu năng. Đánh dấu ô này sẽ bỏ qua việc ghi dữ liệu đệm, nên có thể ảnh hưởng rất lớn tới hiệu năng của hệ thống.

en: Show other queries run during render during live preview
vi: Hiện các truy vấn để trình bày dữ liệu khi xem thử

en: Drupal has the potential to run many queries while a view is being rendered. Checking this box will display every query run during view render as part of the live preview.
vi: Khi trình bày dữ liệu, Drupal có thể chạy rất nhiều truy vấn để lấy thông tin về cách trình bày. Đánh dấu ô này nếu muốn bao gồm tất cả các truy vấn này khi xem thử view.

en: Error: missing @component
vi: Lỗi: thiếu @component

en: Reduce duplicates
vi: Giảm các bản sao

en: Default settings for this view.
vi: Các thiết lập mặc định cho view này

en: Display the view as a block.
vi: Trình bày view như một block

en: Display the view as a feed, such as an RSS feed.
vi: Trình bày view như một nguồn tin, chẳng hạn một nguồn tin RSS.

en: Displays rows as an HTML list.
vi: Trình bày các dòng dưới dạng danh sách HTML.

en: Displays rows in a grid.
vi: Trình bày các dòng trong một lưới.

en: Displays rows in a table.
vi: Trình bày các dòng trong một bảng.

en: Generates an RSS feed from a view.
vi: Tạo một nguồn tin RSS từ một view.

en: Will be available to all users.
vi: Sẽ có sẵn cho tất cả người dùng.

en: Access will be granted to users with any of the specified roles.
vi: Cấp quyền truy cập cho người dùng có một trong các vai trò được chọn.

en: Time-based
vi: Theo thời gian

en: sort criteria
vi: các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort criterion
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: sort criterion
vi: tiêu chuẩn sắp xếp

en: The title of the comment.
vi: Tiêu đề của bình luận

en: Post date
vi: Ngày gửi bài

en: Comment count
vi: Số bình luận

en: Comment status
vi: Trạng thái bình luận

en: Display the comment with standard comment view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn.

en: Display the comment as RSS.
vi: Trình bày bình luận dạng RSS.

en: A description of the location or context of the string.
vi: Mô tả về vị trí hoặc ngữ cảnh của chuỗi.

en: Created year
vi: Năm tạo ra

en: Created month
vi: Tháng tạo ra

en: Created day
vi: Ngày tạo

en: Created week
vi: Tuần tạo ra

en: Has new content
vi: Có nội dung mới

en: Poll
vi: Bảng thăm dò

en: Links from
vi: Các liên kết từ

en: Links to
vi: Các liên kết đến

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: Most recent view
vi: Lần xem gần nhất

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Browser session ID of user that visited page.
vi: ID của phiên truy cập của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: Title of page visited.
vi: Tiêu đề của trang được xem.

en: Internal path to page visited (relative to Drupal root.)
vi: Đường dẫn bên trong của trang được xem (đường dẫn tương đối với gốc của Drupal)

en: Referrer URI.
vi: URL dẫn đến.

en: Hostname of user that visited the page.
vi: Hostname của người dùng đã truy cập trang nội dung.

en: The user who visited the site.
vi: Người dùng đã thăm site

en: Time in milliseconds that the page took to load.
vi: Thời gian tải trang nộ dung (tính bằng mili giây).

en: Timestamp of when the page was visited.
vi: Thời gian khi trang nội dung được truy cập.

en: The ID of the file.
vi: ID của tập tin

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: The path of the file.
vi: Đường dẫn của tập tin

en: The mime type of the file.
vi: Phân loại MIME của tập tin.

en: The status of the file.
vi: Tình trạng của tập tin

en: The date the file was uploaded.
vi: Ngày tập tin được tải lên.

en: The user ID
vi: ID người dùng

en: The user or author name.
vi: Tên người dùng hoặc tác giả.

en: The user's picture, if allowed.
vi: Ảnh người dùng, nếu được phép.

en: The date the user was created.
vi: Ngày người dùng được tạo ra.

en: The user's last access date.
vi: Ngày truy cập cuối của người dùng

en: The user's last login date.
vi: Ngày đăng nhập cuối của người dùng

en: Whether a user is active or blocked.
vi: Người dùng đang được kích hoạt hay bị chặn.

en: The user's signature.
vi: Chữ ký người dùng

en: User ID from URL
vi: Mã người dùng từ URL

en: User ID from logged in user
vi: Mã người dùng từ phiên đăng nhập

en: Randomize the display order.
vi: Làm ngẫu nhiên thứ tự trình bày.

en: contact
vi: liên hệ

en: Unknown group
vi: Nhóm lạ

en: Unknown language
vi: Ngôn ngữ chưa biết

en: No language
vi: Không có ngôn ngữ

en: Node IDs separated by , or +
vi: Các ID của node phân cách bởi dấu , hoặc +

en: Show None
vi: Không hiện

en: Link this field to download the file
vi: Liên kết trường này để tải về tập tin.

en: To the user
vi: Tới người dùng:

en: Is the logged in user
vi: Là người dùng đã đăng nhập

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Unable to find user: @users | Unable to find users: @users
vi[0]: Không thể tìm người dùng: @users

en: Unrestricted
vi: Không khác biệt

en: PHP validate code
vi: Mã xác nhận hợp lệ PHP

en: Broken field
vi: Trường bị hỏng

en: Use AJAX
vi: Dùng AJAX

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: Change settings for this access type.
vi: Thay đổi các thiết lập cho kiểu truy cập này.

en: Exposed form in block
vi: Trình bày form trên một khối

en: The title of this view
vi: Tiêu đề của view này

en: Use AJAX when available to load this view
vi: Dùng AJAX khi sẵn có để nạp view này

en: Create more link
vi: Tạo thêm liên kết

en: Access restrictions
vi: Các hạn chế truy cập

en: Access options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Display even if view has no result
vi: Trình bày cả khi view không có kết quả

en: Style options
vi: Các tùy chọn kiểu

en: Field @field (ID: @id)
vi: Trường @field (ID: @id)

en: Back to !info.
vi: Quay về !info.

en: File found in folder @template-path
vi: Tập tin được tìm thấy trong thư mục @template-path

en: (File not found, in folder @template-path)
vi: (Tập tin không được tìm thấy, trong thư mục @template-path)

en: Using the site name
vi: Dùng tên site

en: Use the site name for the title
vi: Dùng tên site làm tiêu đề

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: "%" may not be used for the first segment of a path.
vi: "%" không thể dùng cho phần đầu tiên của đường dẫn

en: Horizontal alignment will place items starting in the upper left and moving right. Vertical alignment will place items starting in the upper left and moving down.
vi: Gióng ngang, sẽ đặt các mục bắt đầu từ trái, bên trên qua phải. Gióng dọc, sẽ đặt các mục từ trái bên trên xuống dưới.

en: This will appear in the RSS feed itself.
vi: Cái này sẽ xuất hiện trong bản thân nguồn tin RSS.

en: Display items inline
vi: Hiển thị trên một dòng

en: @current of @max
vi: @current trên @max

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: Content translation
vi: Biên dịch nội dung

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: %name must be a positive integer.
vi: %name phải là số nguyên dương.

en: <No value>
vi: <Không có giá trị>

en: Number of pages
vi: Số trang

en: @argument title
vi: Tiêu đề tham số @argument

en: @argument input
vi: Nhập vào tham số @argument

en: Hide if empty
vi: Ẩn nếu rỗng

en: The view %name has been saved.
vi: View %name đã được lưu.

en: Jump menu
vi: Trình đơn nhảy

en: SQL Query
vi: Truy vấn SQL

en: Query will be generated and run using the Drupal database API.
vi: Tạo và chạy các truy vấn dùng các hàm API cho CSDL của Drupal.

en: Exposed form
vi: Form trình bày bộ lọc

en: Cancel account
vi: Xóa tài khoản

en: Render
vi: Trình bày

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: You must include at least one positive keyword with 1 character or more. | You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi[0]: Bạn phải bao gồm ít nhất một từ khóa rõ ràng với 1 kí tự hay nhiều hơn.

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: The label for this area that will be displayed only administratively.
vi: Nhãn cho vùng này, chỉ được hiển thị trên các trang quản trị.

en: Displays Reorder
vi: Sắp xếp lại các cách trình bày

en: Remove this display
vi: Xóa cách trình bày này

en: Operator to use on all groups
vi: Phép toán dùng cho tất cả các nhóm

en: Either "group 0 AND group 1 AND group 2" or "group 0 OR group 1 OR group 2", etc
vi: Có thể là "group 0 VÀ group 1 VÀ group 2", hoặc "group 0 HOẶC group 1 HOẶC group2",...

en: Remove group @group
vi: Xóa nhóm @group

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: Group @group
vi: Nhóm @group

en: Ungroupable filters
vi: Những bộ lọc không nhóm được

en: Configure group settings for @type %item
vi: Cấu hình thiết lập nhóm cho kiểu @type %item

en: Display all items
vi: Hiển thị tất cả các mục

en: Display all items that this view might find
vi: Hiển thị tất cả các mục mà view này tìm được

en: Display a specified number of items
vi: Hiển thị một số cố định các mục

en: Display a limited number items that this view might find.
vi: Hiển thị một số cố định các mục mà view này tìm được.

en: Paged output, full pager
vi: Phân trang đầu ra, đầy đủ

en: Paged output, full Drupal style
vi: Phân trang đầu ra, kiểu Drupal

en: Paged output, mini pager
vi: Phân trang đầu ra, nhỏ gọn

en: Machine Name
vi: Tên nội bộ

en: Exposed form style
vi: Kiểu dáng của form trình bày bộ lọc

en: Group results together
vi: Nhóm kết quả lại với nhau

en: Update preview
vi: Cập nhật xem thử

en: That view is created for the version @import_version of views, but you only have @api_version
vi: View này được tạo cho phiên bản @import_version, nhưng bạn lại chỉ có phiên bản @api_version

en: Broken/missing handler: @table > @field
vi: Thiếu hoặc lỗi bộ xử lý: @table > @field

en: Output machine name
vi: Tên máy đầu ra

en: Attachment before
vi: Đính kèm phía trước

en: Attachment after
vi: Đính kèm phía sau

en: Enabled, name
vi: Đã bật, tên

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Human-readable name
vi: Tên thân thiện

en: Fixed value
vi: Giá trị cố định

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Access the views administration pages.
vi: Truy cập trang quản trị view.

en: Bypass access control when accessing views.
vi: Bỏ qua kiểm tra truy cập khi xem các view.

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: Weight for @display
vi: Thứ tự của cách trình bày @display

en: Translation method
vi: Phương thức dịch

en: Select a translation method to use for Views data like header, footer, and empty text.
vi: Chọn phương thức dịch dùng cho dữ liệu của View như phần đầu, phần chân và chuỗi trống.

en: A comment that is associated with this file, usually because this file is in a field on the comment.
vi: Một lời bình được gắn cho tệp tin này, thường do tệp này nằm trong một trường của lời bình.

en: Query settings
vi: Thiết lập truy vấn

en: Field Language
vi: Ngôn ngữ của trường

en: Content revisions
vi: Phiên bản của nội dung

en: Machine name:
vi: Tên dùng trong hệ thống:

en: Bypass views access control
vi: Bỏ qua việc kiểm tra truy cập cho view

en: No results behavior
vi: Hành xử khi không có dữ liệu

en: Edit @section
vi: Sửa @section

en: Edit this view to add a display.
vi: Sửa view này để thêm một cách trình bày mới.

en: Add view from template
vi: Tạo view từ mẫu

en: View to insert
vi: View cần chèn vào

en: The view to insert into this area.
vi: View cần chèn vào vùng này.

en: Inherit contextual filters
vi: Thừa kế các bộ lọc theo ngữ cảnh

en: If checked, this view will receive the same contextual filters as its parent.
vi: Nếu được chọn, view này sẽ nhận các tham số lọc ngữ cảnh giống như cấp cha của nó.

en: Recursion detected in view @view display @display.
vi: Lỗi đệ quy được phát hiện trong view @view, cách trình bày @display.

en: Exception value
vi: Giá trị ngoại lệ

en: If this value is received, the filter will be ignored; i.e, "all values"
vi: Nếu nhận được giá trị này, bộ lọc sẽ bị bỏ qua; vd, "tất cả các giá trị"

en: Number of records
vi: Số bản ghi

[ctx: Sort order]
en: Default sort
vi: Thứ tự mặc định

[ctx: Sort order]
en: Date
vi: Ngày tháng

en: * All changes are stored temporarily. Click Save to make your changes permanent. Click Cancel to discard your changes.
vi: * Các thay đổi mới chỉ được lưu nháp. Xin nhấn Lưu để ghi lại chúng. Nhấn Hủy để bỏ các thay đổi.

en: Add !display
vi: Thêm !display

en: @display_title details
vi: Chi tiết cho @display_title

en: Auto preview
vi: Tự động xem thử

en: Preview with contextual filters:
vi: Xem thử với các bộ lọc theo ngữ cảnh:

en: Separate contextual filter values with a "/". For example, %example.
vi: Ngăn cách các giá trị của bộ lọc ngữ cảnh bằng dấu "/". Ví dụ, %example.

en: Apply and continue
vi: Áp dụng và tiếp tục

en: @current of @total
vi: @current trên @total

en: All displays (except overridden)
vi: Tất cả các cách trình bày (trừ những cái bị ghi đè)

en: All displays
vi: Tất cả các cách trình bày

en: This @display_type (override)
vi: Chỉ cách trình bày @display_type (ghi đè)

en: View name and description
vi: Tên và mô tả cho view

en: A descriptive human-readable name for this view. Spaces are allowed
vi: Tên thân thiện cho view này. Có thể dùng dấu cách

en: Create new filter group
vi: Tạo nhóm lọc mới

en: No filters have been added.
vi: Chưa có bộ lọc nào.

en: Drag to add filters.
vi: Kéo để thêm bộ lọc.

en: Add and configure @types
vi: Thêm và cấu hình kiểu @types

en: Configure @type: @item
vi: Cấu hình @type: @item

en: Show filters on the list of views
vi: Hiện các bộ lọc trên danh sách view

en: Show advanced help warning
vi: Hiện cảnh báo của trợ giúp nâng cao

en: Always show the master display
vi: Luôn hiển thị cách trình bày chủ

en: Advanced users of views may choose to see the master (i.e. default) display.
vi: Cho phép người dùng xem cách trình bày chủ (hay mặc định).

en: Always show advanced display settings
vi: Luôn hiện các thiết lập nâng cao cho cách trình bày

en: Default to showing advanced display settings, such as relationships and contextual filters.
vi: Hiển thị các thiết lập nâng cao cho cách trình bày, như các quan hệ và bộ lọc ngữ cảnh.

en: Label for "Any" value on non-required single-select exposed filters
vi: Nhãn cho giá trị "Bất kỳ" trong các bộ lọc tự chọn kiểu danh sách chọn đơn không bắt buộc

en: Live preview settings
vi: Thiết lập xem thử trực tiếp

en: Automatically update preview on changes
vi: Tự động cập nhật phần xem thử khi có thay đổi

en: Show information and statistics about the view during live preview
vi: Hiện thông tin và thống kê về view trong quá trình xem thử

en: Above the preview
vi: Bên trên phần xem thử

en: Below the preview
vi: Bên dưới phần xem thử

en: Show the SQL query
vi: Hiện câu truy vấn SQL

en: Show performance statistics
vi: Hiện thống kê về hiệu năng

en: Disable JavaScript with Views
vi: Không dùng JavaScript trong View

en: Master
vi: Chính

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Contextual filter
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: filter criteria
vi: tiêu chí lọc

en: Filter criterion
vi: Tiêu chí lọc

en: filter criterion
vi: tiêu chuẩn lọc

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Display the content with standard node view.
vi: Trình bày bình luận dạng chuẩn theo nội dung.

en: Content ID from URL
vi: Mã nội dung từ URL

en: Hide attachments in summary
vi: Ẩn phần đính kèm khi hiện phần tổng hợp

en: No views match the search criteria.
vi: Không có view phù hợp với tiêu chí tìm.

en: Create view from template @template
vi: Tạo view từ mẫu @template

en: This action will permanently remove any customizations made to this view.
vi: Hành động này sẽ xóa vĩnh viễn các tùy chỉnh tạo ra cho view này.

en: The view has been reverted.
vi: View đã được hoàn nguyên

en: This action will permanently remove the view from your database.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ vĩnh viễn view khỏi cơ sở dữ liệu.

en: Create a page
vi: Tạo trang

en: Create a menu link
vi: Tạo liên kết trên trình đơn

en: Include an RSS feed
vi: Bao gồm nguồn cấp tin RSS

en: Feed path
vi: Đường dẫn của nguồn cấp tin

en: Feed row style
vi: Kiểu trình bày dòng dữ liệu cho nguồn cấp tin

en: Create a block
vi: Tạo một khối

en: of fields
vi: thuộc các trường

en: of type
vi: thuộc kiểu

en: tagged with
vi: được gắn thẻ

en: Attempted to create_view with values that have not been validated
vi: Thử create_view với các giá trị chưa được kiểm tra

en: Should links be displayed below each comment
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi lời bình hay không

en: with links (allow users to reply to the comment, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: without links
vi: không có các liên kết

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: full posts
vi: bản đầy đủ

en: titles
vi: tiêu đề

en: titles (linked)
vi: tiêu đề (dạng liên kết)

en: Should links be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần liên kết bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: with links (allow users to add comments, etc.)
vi: với các liên kết (cho phép người dùng viết lời bình...)

en: Should comments be displayed below each node
vi: Có hiển thị phần bình luận bên dưới mỗi mục nội dung hay không

en: Number of hits
vi: Số lần truy cập

en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

en: Use replacement tokens from the first row
vi: Dùng dữ liệu từ dòng đầu tiên để thay thế vào các chuỗi đại diện

en: view @display
vi: xem cách trình bày @display

en: clone @display_title
vi: sao chép @display_title

en: delete @display_title
vi: xóa @display_title

en: disable @display_title
vi: tắt @display_title

en: That view is not compatible with this version of Views.
          If you have a view from views1 you have to go to a drupal6 installation and import it there.
vi: View này không tương thích với phiên bản module đang chạy.
    Nếu bạn có một view từ phiên bản 1, bạn sẽ phải quay về drupal 6 để sử dụng nó.

en: The selected style or row format does not utilize fields.
vi: Kiểu trình bày hoặc Định dạng dòng đã chọn không sử dụng các trường.

en: Aggregation settings
vi: Thiết lập tập hợp dữ liệu

en: @entity using @field
vi: @entity dùng @field

en: Taxonomy term ID from URL
vi: Mã phân loại từ URL

en: Use aggregation
vi: Tổng hợp và Nhóm

en: Hide the "Go" button
vi: Ẩn nút "Go"

en: View: @view - Display: @display
vi: View: @view - Cách trình bày: @display

en: Overview of fields used in all views.
vi: Tổng quan về các trường được dùng trong tất cả các view.

en: And/Or, Rearrange
vi: Và/Hoặc, Sắp xếp lại

en: Revert to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Optionally, enter a comma delimited list of tags for this view to use in filtering and sorting views on the administrative page.
vi: Nhập một danh sách các thẻ, ngăn cách bằng dấu phẩy, để giúp phân loại hay sắp xếp thứ tự của view này trên trang quản trị.

en: Custom admin theme for the Views UI
vi: Tùy biến giao diện quản lý cho View

en: In some cases you might want to select a different admin theme for the Views UI.
vi: Trong một số trường hợp, ta có thể chọn một giao diện quản lý khác cho View.

en: Use a pager
vi: Dùng bộ phân trang

en: Tokens related to views.
vi: Các chuỗi đại diện liên quan tới views.

en: The human-readable name of the view.
vi: Tên thân thiện cho view này.

en: The description of the view.
vi: Mô tả cho view này.

en: The machine-readable name of the view.
vi: Tên máy cho view này.

en: The title of current display of the view.
vi: Phần tiêu đề của cách trình bày hiện tại cho view này.

en: The URL of the view.
vi: Địa chỉ URL của view.

en: -Select-
vi: -Chọn-

en: Enable views performance statistics/debug messages via the Devel module
vi: Bật thống kê hiệu năng và thông báo gỡ lỗi cho View thông qua module Devel

en: Check this to enable some Views query and performance statistics/debug messages <em>if Devel is installed</em>.
vi: Đánh dấu ô này để bật một số câu truy vấn thống kê và thông báo gỡ lỗi cho View <em>thông qua module Devel</em>.

en: Devel message(dpm)
vi: Thông báo gỡ lỗi (dpm)

en: Devel logging (tmp://drupal_debug.txt)
vi: Tệp ghi log gỡ lỗi (tmp://drupal_debug.txt)

en: You may use HTML code in this field. The following tokens are supported:
vi: Bạn có thể sử dụng mã HTML trong trường này. Các chuỗi đại diện có thể dùng:

en: Display the user with standard user view.
vi: Trình bày người dùng dạng chuẩn.
