Webform (7.x-3.19) - en to vi translation catalogue (334 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: select
vi: chọn

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Private
vi: Riêng tư

en: Type
vi: Kiểu

en: Closed
vi: Đóng

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Description
vi: Mô tả

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: On
vi: Bật

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Download
vi: Tải về

en: view
vi: xem

en: File
vi: Tập tin

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: None
vi: Không có

en: Number
vi: Số

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Types
vi: Các kiểu

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Parent
vi: Cấp trên

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Label
vi: Nhãn

en: Save
vi: Lưu

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Open
vi: Mở

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Time
vi: Thời gian

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: key
vi: khóa

en: Display
vi: Hiển thị

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: results
vi: kết quả

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Component
vi: Thành phần

en: User
vi: Người dùng

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Optional. In the menu, the heavier items will sink and the lighter items will be positioned nearer the top.
vi: Tùy chọn. Trong menu, những phần tử có độ nặng nhỏ hơn sẽ được định vị ở vị trí cao hơn.

en: All
vi: Tất cả

en: Submitted
vi: Đã đệ trình

en: Year
vi: Năm

en: Off
vi: Tắt

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: From
vi: Từ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Count
vi: Số lượng

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Textfield
vi: Trường văn bản

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Month
vi: Tháng

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Day
vi: Ngày

en: Table
vi: Bảng

en: am
vi: sa

en: pm
vi: ch

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Operator
vi: Toán tử

en: Position
vi: Vị trí

en: Integer
vi: Số nguyên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Root
vi: Gốc

en: minute
vi: phút

en: Time format
vi: Định dạng thời gian

en: Countries
vi: Quốc gia

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: hour
vi: giờ

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: E-mail subject
vi: Chủ đề thư điện tử

en: Empty
vi: Trống

en: Default template
vi: Mẫu mặc định

en: Maxlength
vi: Độ dài tối đa

en: Results
vi: Kết quả

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Thousands separator
vi: Dấu cách hàng ngàn

en: completed
vi: đã hoàn thành

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Allowed file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: !name field is required.
vi: Thông tin !name cần được nhập.

en: Automatic
vi: Tự động

en: Submissions
vi: Các đệ trình

en: Analysis
vi: Phân tích

en: Submitted values are
vi: Các giá trị đã gửi lên:

en: Webforms
vi: Biểu mẫu web

en: View and edit all the available webforms on your site.
vi: Xem và sửa tất cả các biểu mẫu web có trên website.

en: Global configuration of webform functionality.
vi: Cấu hình toàn cục cho chức năng biểu mẫu trên web.

en: Create a new form or questionnaire accessible to users. Submission results and statistics are recorded and accessible to privileged users.
vi: Tạo form câu hỏi hoặc liên hệ. Kết quả gửi lên từ form này cùng các thông tin thống kê sẽ được báo cáo cho người quản lý form.

en: Go to form
vi: Đi đến biểu mẫu

en: View this form.
vi: Xem biểu mẫu này

en: Mandatory
vi: Bắt buộc

en: E-mail to address
vi: Địa chỉ người nhận thư

en: E-mail from name
vi: Tên người gửi

en: E-mail from address
vi: Địa chỉ gửi

en: every hour
vi: hằng giờ

en: every day
vi: hằng ngày

en: every week
vi: hằng tuần

en: No Components, add a component below.
vi: Chưa có thành phần nào, thêm một thành phần ở phía dưới.

en: Field Key
vi: Khóa trường

en: This is used as a descriptive label when displaying this form element.
vi: Nhãn của thành phần này.

en: A short description of the field used as help for the user when he/she uses the form.
vi: Văn bản mô tả đi kèm với trường này, hướng dẫn người dùng thao tác với form.

en: Check this option if the user must enter a value.
vi: Nhấp chọn vào tùy chọn này nếu muốn người dùng phải nhập vào một giá trị.

en: Submitted by !name
vi: Đệ trình bởi !name

en: Next Page >
vi: Trang sau >

en: < Previous Page
vi: < Trang trước

en: The webform component @type is not able to be displayed
vi: Thành phần webform @type không thể được hiển thị

en: Illegal information. Data not submitted.
vi: Thông tin không hợp lệ. Dữ liệu không được đệ trình.

en: Go back to the form
vi: Quay trở về biểu mẫu

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Presents month, day, and year fields.
vi: Biểu diễn trường chọn ngày tháng năm.

en: Width of the textfield.
vi: Độ dài của trường văn bản.

en: User email as default
vi: Mặc định là email của người dùng

en: Set the default value of this field to the user email, if he/she is logged in.
vi: Đặt giá trị mặc định của trường này là email của người truy cập, nếu họ đã đăng nhập vào hệ thống.

en: Make this field non-editable. Useful for setting an unchangeable default value.
vi: Không cho phép sửa trường này. Cho phép tạo các giá trị mặc định không thay đổi được.

en: If this fieldset is collapsible, the user may open or close the fieldset.
vi: Người dùng nhấn chuột vào nhãn của nhóm trường để thu gọn hoặc mở nó ra.

en: Collapsed by Default
vi: Thu gọn theo mặc định

en: Collapsible fieldsets are "open" by default. Select this option to default the fieldset to "closed."
vi: Chọn mục này để khi mở form, nhóm trường này được thu gọn lại. Người dùng phải bấm chuột vào nhãn để mở nó ra.

en: Allows creation of grid questions, denoted by radio buttons.
vi: Cho phép tạo bảng câu hỏi, có các hộp chọn ở từng mục.

en: Allows creation of checkboxes, radio buttons, or select menus.
vi: Cho phép tạo các hộp kiểm, hộp chọn hoặc danh sách chọn.

en: A large text area that allows for multiple lines of input.
vi: Hộp văn bản để nhập nhiều dòng.

en: Basic textfield type.
vi: Kiểu trường văn bản cơ bản.

en: Presents the user with hour and minute fields. Optional am/pm fields.
vi: Trình bày trường chọn giờ và phút, sáng/chiều.

en: Alaska
vi: A-la-x-ca

en: Above
vi: Bên trên

en: Full node
vi: Node đầy đủ

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: Grid
vi: Lưới

en: Submission settings
vi: Thiết lập khi gửi

en: From name
vi: Tên người gửi

en: From address
vi: Địa chỉ gửi đi

en: E-mail template
vi: Mẫu email

en: Export format
vi: Định dạng xuất ra

en: empty
vi: trống

en: Values
vi: Giá trị

en: Print
vi: In

en: Validation
vi: Kiểm tra

en: The new webform %title has been created. Add new fields to your webform with the form below.
vi: Webform mới %title đã được tạo. Thêm các trường mới vào webform của bạn bằng biểu mẫu bên dưới.

en: Step
vi: Bước

en: Node tokens
vi: Từ thay thế từ node

en: Resizable
vi: Có thể đổi cỡ

en: Custom template
vi: Mẫu tự chọn

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: An illegal choice has been detected. Please contact the site administrator.
vi: Lựa chọn không hợp lệ. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Illegal choice %choice in !name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở mục !name.

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Delimited text
vi: Văn bản được ngăn cách

en: A file readable by Microsoft Excel.
vi: Tập tin có thể đọc bởi Microsoft Excel.

en: Comma (,)
vi: Dấu phẩy (,)

en: Tab (\t)
vi: Dấu tab (\t)

en: Semicolon (;)
vi: Dấu chấm phẩy (;)

en: Colon (:)
vi: Dấu hai chấm (:)

en: Pipe (|)
vi: Dấu gạch đứng (|)

en: Period (.)
vi: Dấu chấm (.)

en: Space ( )
vi: Khoảng trắng ( )

en: Is one of
vi: Là một trong

en: View link
vi: Xem liên kết

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Draft
vi: Nháp

en: Save Draft
vi: Lưu bản nháp

en: Custom URL
vi: URL tự chọn:

en: form
vi: biểu mẫu

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: The results of this submission may be viewed at:
vi: Thông tin gửi lên được hiển thị tại:

en: New component name
vi: Tên thành phần mới

en: The component positions and mandatory values have been updated.
vi: Vị trí và giá trị ủy nhiệm của thành phần đã được cập nhật

en: Component %name cloned.
vi: Thành phần %name đã được nhân bản.

en: Component %name updated.
vi: Thành phần %name đã được cập nhật

en: New component %name added.
vi: Thành phần %name mới đã được thêm vào

en: Delete the %name component?
vi: Có muốn xóa thành phần %name?

en: This will immediately delete the %name component from the %webform webform. This cannot be undone.
vi: Việc này sẽ xóa thành phần %name khỏi webform %webform. Việc này không thể hủy.

en: Component %name deleted.
vi: Đã xóa thành phần %name.

en: Show !count results per page.
vi: Hiện !count kết quả một trang.

en: @total results total.
vi: Tổng cộng @total kết quả.

en: This is the delimiter used in the CSV/TSV file when downloading Webform results. Using tabs in the export is the most reliable method for preserving non-latin characters. You may want to change this to another character depending on the program with which you anticipate importing results.
vi: Đây là kí tự ngăn cách dùng trong tệp CSV/TSV khi trình bày kết quả form nhúng. Dùng dấu tab là cách hay nhất để giữ nguyên các ký tự không phải chữ latin. Thay đổi lại tùy chọn này cho phù hợp với chương trình dùng để xem tệp kết quả.

en: Submissions for this form are closed.
vi: Đệ trình cho biểu mẫu này đã bị khóa lại.

en: You have already submitted this form.
vi: Bạn đã đệ trình mẫu biểu này rồi.

en: You may not submit another entry at this time.
vi: Hiện tại bạn không thể đệ trình thêm nữa.

en: <a href="!url">View your previous submissions</a>.
vi: <a href="!url">Xem lại các lần gửi trước đây</a>.

en: Available components
vi: Các thành phần có sẵn

en: Default e-mail values
vi: Các giá trị thư điện tử mặc định.

en: The default sender address for emailed webform results; often the e-mail address of the maintainer of your forms.
vi: Địa chỉ gửi thư mặc định khi gửi kết quả lấy từ form nhúng; thường là địa chỉ thư của người quản lý form này.

en: The default sender name which is used along with the default from address.
vi: Tên người gửi thư mặc định, đi kèm theo địa chỉ gửi thư ở trên.

en: Default subject
vi: Chủ đề mặc định

en: Form submission from: %title
vi: Đệ trình biểu mẫu từ: %title

en: The default subject line of any e-mailed results.
vi: Tiêu đề thư mặc định, dùng khi gửi kết quả lấy từ form nhúng.

en: Allow cookies for tracking submissions
vi: Dùng cookie để theo dõi việc gửi kết quả

en: <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookies</a> can be used to help prevent the same user from repeatedly submitting a webform. This feature is not needed for limiting submissions per user, though it can increase accuracy in some situations. Besides cookies, Webform also uses IP addresses and site usernames to prevent repeated submissions.
vi: Sử dụng <a href="http://www.wikipedia.org/wiki/HTTP_cookie">Cookie</a> sẽ giúp ngăn chặn việc người dùng gửi đi gửi lại cùng một form lên máy chủ, thông thường do mạng bị chậm.  Tính năng này không cần thiết cho việc giới hạn số lần gửi của mỗi người dùng, mà chỉ để tăng độ chính xác của kết quả gửi lên. Bên cạnh cookie, các form nhúng còn dựa vào địa chỉ IP và trạng thái đăng nhập của người dùng để chống spam kết quả.

en: Default export format
vi: Định dạng xuất ra mặc định

en: Default export delimiter
vi: Dấu phân cách xuất ra mặc định

en: Submission access control
vi: Quản lý truy cập kết quả

en: Select the user roles that may submit each individual webform
vi: Chọn các vai trò có thể truy cập cho từng form nhúng

en: Disable Webform submission access control
vi: Tắt chức năng kiểm tra truy cập với các form nhúng

en: By default, the configuration form for each webform allows the administrator to choose which roles may submit the form. You may want to allow users to always submit the form if you are using a separate node access module to control access to webform nodes themselves.
vi: Theo mặc định, cấu hình mỗi form nhúng cho phép quản trị viên chọn ra những vai trò nào có thể gửi form. Một cách khác để giới hạn những ai được quyền gửi form là dùng một module quản lý truy cập nội dung để quản lý quyền truy cập nội dung chứa form.

en: Form: !form
vi: Biểu mẫu: !form

en: You may use special tokens in this field that will be replaced with dynamic values.
vi: Có thể dùng các từ thay thế đặc biệt trong trường này, để truy cập vào các biến có trên trang.

en: Token values
vi: Các từ thay thế

en: Form components
vi: Thành phần trên form

en: Website timezone
vi: Múi giờ website

en: User timezone
vi: Múi giờ người dùng

en: Use a textfield for year
vi: Cho phép nhập năm thông qua trường văn bản

en: If checked, the generated date field will use a textfield for the year. Otherwise it will use a select list.
vi: Nếu chọn, người dùng sẽ phải gõ năm cần nhập vào, thay vì chọn từ danh sách như mặc định.

en: Leaving blank will use the default size.
vi: Để trống nếu muốn dùng kích thước mặc định.

en: Fieldsets allow you to organize multiple fields into groups.
vi: Nhóm gồm một hoặc nhiều trường, dùng thẻ fieldset

en: %field field is required.
vi: Trường %field là bắt buộc.

en: Filesize (KB)
vi: Kích cỡ tập tin (KB)

en: A field which is not visible to the user, but is recorded with the submission.
vi: Trường ẩn, không hiển thị cho người dùng xem, nhưng giá trị của nó vẫn xuất hiện trong phần kết quả lấy từ form.

en: Displays text as HTML in the form; does not render a field.
vi: Trình bày văn bản HTML trong form; không tạo trường nhập liệu.

en: Examples: $, #, -.
vi: Ví dụ: $, #, -.

en: Examples: lb, kg, %.
vi: Ví dụ: lb, kg, %.

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Textarea
vi: Hộp văn bản

en: !name cannot be longer than %max characters but is currently %length characters long.
vi: Trường dữ liệu !name không thể dài hơn %max ký tự nhưng độ dài hiện tại là %length ký tự.

en: Illegal choice %choice in %name element.
vi: Lựa chọn %choice không hợp lệ ở thành phần %name

en: Progress indicator
vi: Báo cáo tiến độ

en: Bar with progress meter
vi: Thanh tiến độ

en: Throbber
vi: Con chạy

en: Form settings
vi: Các thiết lập mẫu biểu

en: Unique
vi: Không trùng lặp

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>. Strings such as today, +2 months, and Dec 9 2004 are all valid.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>. Các chuỗi như today, +2 months, và Dec 9 2004 đều hợp lệ.

en: Upload destination
vi: Đích tải lên

en: E-mails
vi: Thư điện tử

en: Webform enables nodes to have attached forms and questionnaires.
vi: Webform cho phép đính kèm biểu mẫu và câu hỏi vào site.

en: To add one, create a !types piece of content.
vi: Để thêm một form, hãy tạo một nội dung thuộc kiểu !type.

en: This page lists all of the content on the site that may have a webform attached to it.
vi: Trang này liệt kê tất cả các nội dung có đính kèm biểu mẫu web trên hệ thống.

en: A special textfield that accepts e-mail addresses.
vi: Trường văn bản đặc biệt, chỉ cho phép người dùng gõ các địa chỉ e-mail vào.

en: Allow users to upload files of configurable types.
vi: Cho phép người dùng tải các loại tập tin được quy định lên.

en: Page break
vi: Tách trang

en: Organize forms into multiple pages.
vi: Tách form thành nhiều trang.

en: Select options
vi: Danh sách chọn

en: Webform settings
vi: Thiết lập webform

en: Edit e-mail settings
vi: Sửa thiết lập e-mail

en: Check that all entered values for this field are unique. The same value is not allowed to be used twice.
vi: Đảm bảo tất cả các giá trị nhập vào trường này phải là duy nhất. Nếu người dùng nhập vào một giá trị đã có, thì kết quả gửi đi sẽ bị hủy.

en: Other...
vi: Khác...

en: Maximum length of the textfield value.
vi: Chiều dài tối đa của giá trị có thể nhập vào trong trường này

en: Webform-enabled content types
vi: Các kiểu nội dung có thể nhúng form

en: Webform allows you to enable the webform components for any content type.  Choose the types on which you would like to associate webform components.
vi: Form nhúng cho phép ta nhúng các thành phần của form vào bất kỳ kiểu nội dung nào trên site. Chọn những kiểu nội dung muốn nhúng form đi kèm.

en: E-mail address format
vi: Định dạng địa chỉ e-mail

en: Long format: "Example Name" &lt;name@example.com&gt;
vi: Dạng dài: "Tên ví dụ" &lt;diachi@example.com&gt;

en: Short format: name@example.com
vi: Dạng ngắn: diachi@example.com

en: Most servers support the "long" format which will allow for more friendly From addresses in e-mails sent. However many Windows-based servers are unable to send in the long format. Change this option if experiencing problems sending e-mails with Webform.
vi: Hầu như máy chủ nào cũng hỗ trợ "dạng đầy đủ", để địa chỉ gửi thư thân thiện hơn. Tuy nhiên, các máy chủ nền Windows lại không hỗ trợ định dạng này. Đổi lại thiết lập này nếu gặp lỗi gửi kết quả của form nhúng qua e-mail.

en: There are currently no webforms on your site. Create a !types piece of content.
vi: Bạn chưa tạo biểu mẫu web nào cả. Xin hãy tạo !types.

en: Include all components
vi: Bao gồm tất cả các thành phần

en: Component value
vi: Giá trị của thành phần

en: Currently not sending e-mails, add an e-mail recipient below.
vi: Form này hiện không gửi email thông báo nào hết, hãy khai báo địa chỉ email nhận thông báo vào bên dưới.

en: Form submissions will be e-mailed to this address. Any email, select, or hidden form element may be selected as the recipient address. Multiple e-mail addresses may be separated by commas.
vi: Thông tin do người dùng gửi lên từ form nhúng sẽ được gửi e-mail tới cho địa chỉ này. Các thành phần có thể chọn để dùng làm địa chỉ người nhận bao gồm trường email, danh sách chọn hoặc trường ẩn. Ngăn cách các địa chỉ thư người nhận bằng dấu phẩy.

en: Any textfield, select, or hidden form element may be selected as the subject for e-mails.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm chủ đề của e-mail bao gồm các trường văn bản, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: Any email, select, or hidden form element may be selected as the sender's e-mail address.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm địa chỉ e-mail của người gửi bao gồm các trường email, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: Any textfield, select, or hidden form element may be selected as the sender's name for e-mails.
vi: Các thành phần có thể chọn để dùng làm tên người gửi e-mail bao gồm các trường văn bản, danh sách chọn hoặc trường ẩn.

en: An e-mail template can customize the display of e-mails.
vi: Mẫu email cho phép tùy biến nội dung của email gửi đi.

en: Included e-mail values
vi: Các giá trị gửi kèm e-mail

en: The selected components will be included in the %email_values token. Individual values may still be printed if explicitly specified as a %email[key] in the template.
vi: Lấy giá trị của các phần đã chọn thông qua %email_values. Lấy các giá trị độc lập bằng cách nhập %email[key] trong phần mẫu e-mail.

en: Save e-mail settings
vi: Lưu thiết lập e-mail

en: E-mail header details
vi: Chi tiết phần đầu email

en: Confirmation message
vi: Thông báo xác nhận

en: Submitted on %date
vi: Gửi vào %date

en: Submitted by user: %username
vi: Gửi bởi: %username

en: Default: %value
vi: Mặc định: %value

en: Default value timezone
vi: Múi giờ mặc định

en: Edit component: @name
vi: Sửa thành phần: @name

en: Enable popup calendar
vi: Dùng lịch để chọn ngày

en: Enable a JavaScript date picker next to the date field.
vi: Cho phép người dùng bấm vào biểu tượng bên cạnh trường để dùng lịch chọn ra giá trị ngày mong muốn.

en: Are you sure you want to revert any changes to your template back to the default?
vi: Bạn có thực sự muốn hủy tất cả các thay đổi lên mẫu e-mail để sử dụng lại mẫu mặc định không?

en: Include files as attachments
vi: Bao gồm các tệp dưới dạng đính kèm

en: Message to be shown upon successful submission. If the redirection location is set to <em>Confirmation page</em> it will be shown on its own page, otherwise this displays as a message.
vi: Nội dung sẽ hiển thị cho người dùng vừa gửi form. Nếu phần Chuyển hướng ở dưới chọn <em>Trang xác nhận</em>, thì nội dung này sẽ được trình bày trên một trang riêng. Nếu không, nó sẽ được trình bày dưới dạng thông báo.

en: Redirection location
vi: Chuyển người dùng tới

en: Choose where to redirect the user upon successful submission.
vi: Chuyển người dùng tới một trang tùy ý sau khi họ gửi form.

en: Confirmation page
vi: Trang xác nhận

en: No redirect (reload current page)
vi: Không (tải lại trang hiện tại)

en: Enter a machine readable key for this form element. May contain only alphanumeric characters and underscores. This key will be used as the name attribute of the form element. This value has no effect on the way data is saved, but may be helpful if doing custom form processing.
vi: Tên nội bộ của thành phần này. Có thể nhập các chữ cái, chữ số hoặc dấu gạch dưới. Tên này sẽ dùng làm thuộc tính name của thành phần. Nó không ảnh hưởng tới cách thức lưu trữ dữ liệu, nhưng cho phép thực hiện các thao tác xử lý dữ liệu được người dùng gửi lên từ form.

en: The node ID.
vi: Định danh node

en: Basic tokens
vi: Từ thay thế cơ bản

en: The node title.
vi: Tiêu đề nội dung

en: Special tokens
vi: Từ thay thế đặc biệt

en: Any user profile field or value, such as %profile[name] or %profile[profile_first_name]
vi: Trường thông tin tài khoản người dùng, như %profile[name] hoặc %profile[profile_first_name]

en: Tokens may be populated from the URL by creating URLs of the form http://example.com/my-form?foo=bar. Using the token %get[foo] would print "bar".
vi: Giá trị dùng trong các từ thay thế còn được cung cấp từ URL của form. Ví dụ: form có http://example.com/my-form?foo=bar, nếu dùng %get[foo] ta sẽ lấy được giá trị "bar".

en: E-mail tokens
vi: Từ thay thế email

en: All included components in a hierarchical structure.
vi: Tất cả các thành phần ở dạng phân cấp.

en: The URL for viewing the completed submission.
vi: Địa chỉ URL để xem giá trị gửi lên.

en: Submission tokens
vi: Từ thay thế cho giá trị gửi lên

en: The unique submission ID.
vi: Mã số duy nhất cho lần gửi.

en: A value without additional formatting. Elements may be accessed such as <em>%value[fieldset_a][key_b]</em>. Do not include quotes.
vi: Giá trị thô, không kèm định dạng. Dùng các chuỗi có dạng <em>%value[fieldset_a][key_b]</em> để truy cập vào các thành phần. Không dùng các dấu trích dẫn.

en: If using relative dates for a default value (e.g. "today") base the current day on this timezone.
vi: Nếu dùng các ngày tương đối (vd "today" - hôm nay), thì giá trị của ngày hôm nay sẽ được tính dựa trên múi giờ được chọn.

en: Label display
vi: Hiện nhãn

en: Determines the placement of the component's label.
vi: Cấu hình vị trí hiển thị nhãn cho thành phần này.

en: Hide label
vi: Ẩn nhãn

en: Do not display the label of this component.
vi: Đừng hiển thị nhãn của thành phần này.

en: Save component
vi: Lưu thành phần

en: Tokens may also be populated from POST values that are submitted by forms.
vi: Dùng các từ thay thế, ta có thể lấy các giá trị POST, lấy từ dữ liệu gửi lên form.

en: In addition to %get and %post, the following super tokens may be used, though only with logged-in users: %server, %cookie, and %request. For example %server[HTTP_USER_AGENT] or %session[id].
vi: Ngoài %get và %post, ta còn có thể dùng các các từ thay thế khác sau đây, nhưng chúng chỉ có hiệu lực khi người xem đã đăng nhập: %server, %cookie, và %request. Ví dụ: %server[HTTP_USER_AGENT], %session[id].

en: The earliest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày nhỏ nhất được phép.

en: Accepts any date in any <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">GNU Date Input Format</a>.
vi: Chấp nhận các giá trị ngày tháng theo <a href="http://www.gnu.org/software/tar/manual/html_chapter/Date-input-formats.html">Định dạng ngày tháng  GNU</a>.

en: The latest date that may be entered into the field.
vi: Giá trị ngày lớn nhất được phép.

en: Include webform forms in search index
vi: Cho phép tìm kiếm cả các thành phần trong form nhúng

en: When selected, all Webform nodes will have their form components indexed by the search engine.
vi: Khi được chọn, tất cả các nội dung có nhúng form sẽ được máy tìm kiếm đánh chỉ mục.

en: Private fields are shown only to users with results access.
vi: Đánh dấu ô này nếu chỉ có những người dùng có quyền xem kết quả nhìn thấy nó.

en: The throbber display does not show the status of uploads but takes up less space. The progress bar is helpful for monitoring progress on large uploads.
vi: Con chạy không hiển thị trạng thái tải lên, nhưng nhỏ gọn hơn. Thanh tiến độ cho phép theo dõi tiến độ tải lên, và trực quan hơn nếu tệp tải lên có dung lượng lớn.

en: A numeric input field (either as textfield or select list).
vi: Trường số (dưới dạng trường văn bản hoặc danh sách chọn).

en: Prefix text placed to the left of the textfield
vi: Văn bản đặt phía trước của trường

en: Postfix text placed to the right of the textfield
vi: Văn bản đặt phía sau của trường
