Wysiwyg (7.x-2.7) - en to vi translation catalogue (188 entries)

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: List
vi: Danh sách

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Disabled
vi: Tắt

en: Edit
vi: Sửa

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: None
vi: Không có

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Font
vi: Phông chữ

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Top
vi: Đầu

en: Anchor
vi: Điểm neo

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Unknown
vi: Không rõ

en: table
vi: bảng

en: Vertical
vi: Dọc

en: All
vi: Tất cả

en: Bottom
vi: Cuối

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Mode
vi: Chế độ

en: Media
vi: Phương tiện

en: Table
vi: Bảng

en: Other
vi: Khác

en: Background color
vi: Màu nền

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Smiley
vi: Hình cười

en: Basic setup
vi: Thiết lập cơ bản

en: Allow users to choose default
vi: Cho phép người dùng chọn bộ soạn thảo mặc định

en: Buttons and plugins
vi: Nút và trình bổ sung

en: Editor appearance
vi: Trình bày bộ soạn thảo

en: Toolbar location
vi: Vị trí thanh công cụ

en: Enable resizing button
vi: Bật các nút định lại kích cỡ

en: Block formats
vi: Định dạng khối

en: Cleanup and output
vi: Xóa định dạng đầu ra

en: Verify HTML
vi: Chuẩn hóa HTML

en: Preformatted
vi: Định dạng sẵn

en: Convert &lt;font&gt; tags to styles
vi: Chuyển các thẻ &lt;font&gt; thành các thuộc tính style

en: Remove linebreaks
vi: Gỡ Bỏ Chỗ Ngắt Dòng

en: Apply source formatting
vi: Định dạng mã nguồn

en: Editor CSS
vi: CSS gốc của trình soạn thảo

en: CSS path
vi: Đường dẫn CSS

en: CSS classes
vi: Lớp CSS

en: Word count
vi: Đếm từ

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Replace
vi: Thay thế

en: Font size
vi: Cỡ chữ

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Superscript
vi: Chỉ số trên

en: Formats
vi: Định dạng

en: Automatic
vi: Tự động

en: Show blocks
vi: Hiện các khối

en: Bold
vi: In Đậm

en: Copy
vi: Sao chép

en: Redo
vi: Làm lại

en: Italic
vi: In Nghiêng

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Hide
vi: Ẩn

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

en: Indent
vi: Thụt lề phải

en: Outdent
vi: Thụt lề trái

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

en: Bullet list
vi: Danh sách chấm điểm

en: Blockquote
vi: Khối trích dẫn

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ cho giao diện

en: Print
vi: In

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Cut
vi: Cắt

en: Paste
vi: Dán

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: About
vi: Giới thiệu

en: Default theme
vi: Giao diện mặc định

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: Button alignment
vi: Sắp xếp nút

en: Example:
vi: Ví dụ:

en: Citation
vi: Trích dẫn

en: Numbered list
vi: Danh sách đánh số

en: Not installed.
vi: Chưa cài đặt.

en: Teaser break
vi: Ngắt tóm lược

en: %editor profile for %format
vi: Hồ sơ %editor cho định dạng %format

en: Enabled by default
vi: Bật theo mặc định

en: The default editor state for users having access to this profile. Users are able to override this state if the next option is enabled.
vi: Trình soạn thảo mặc định cho người dùng được phép sử dụng hồ sơ này. Người dùng cũng có thể chọn trạng thái khác nếu mục kế tiếp được chọn.

en: If allowed, users will be able to choose their own editor default state in their user account settings.
vi: Nếu được phép, người dùng có thể tự chọn bộ soạn thảo mặc định của mình từ trang thiết lập tài khoản.

en: Show <em>enable/disable rich text</em> toggle link
vi: Hiện liên kết để <em>bật/tắt văn bản giàu</em>

en: Whether or not to show the <em>enable/disable rich text</em> toggle link below a textarea. If disabled, the user setting or global default is used (see above).
vi: Hiện hoặc ẩn liên kết <em>bật/tắt văn bản giàu</em>. Nếu tắt, thiết lập toàn cục hoặc của người dùng sẽ được dùng (xem phần trên).

en: This option controls whether the editor toolbar is displayed above or below the editing area.
vi: Chọn vị trí sẽ trình bày thanh công cụ so với phần soạn thảo văn bản.

en: This option controls the alignment of icons in the editor toolbar.
vi: Chọn cách canh lề cho các biểu tượng trên thanh công cụ soạn thảo.

en: If enabled, potentially malicious code like <code>&lt;HEAD&gt;</code> tags will be removed from HTML contents.
vi: Nếu được bật, các đoạn mã độc tiềm năng như thẻ <code>&lt;HEAD&gt;</code> sẽ bị xóa khỏi nội dung HTML.

en: If enabled, the editor will insert TAB characters on tab and preserve other whitespace characters just like a PRE element in HTML does.
vi: Nếu chọn, trình soạn thảo sẽ chèn kí tự TAB cho các phím tab và giữ nguyên các ký tự khoảng trắng, như khi đặt trong thẻ PRE.

en: If enabled, HTML tags declaring the font size, font family, font color and font background color will be replaced by inline CSS styles.
vi: Nếu bật, các thẻ HTML cũ như font size, font family hay font color sẽ bị thay bằng thẻ style.

en: If enabled, the editor will remove most linebreaks from contents. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ xóa các chỗ ngắt dòng khỏi nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: If enabled, the editor will re-format the HTML source code. Disabling this option could avoid conflicts with other input filters.
vi: Nếu chọn, bộ soạn thảo sẽ định dạng lại mã nguồn HTML cho nội dung. Tắt lựa chọn này nếu có xung đột với các bộ lọc đầu vào khác.

en: Comma separated list of HTML block formats. Possible values: <code>@format-list</code>.
vi: Danh sách các định dạng khối HTML được dùng, ngăn cách nhau bằng dấu phẩy. Các giá trị có thể dùng: <code>@format-list</code>.

en: Use theme CSS
vi: CSS của giao diện cung cấp

en: Define CSS
vi: CSS tự khai báo

en: Editor default CSS
vi: CSS mặc định cho bộ soạn thảo

en: Defines the CSS to be used in the editor area.<br />Use theme CSS - loads stylesheets from current site theme.<br/>Define CSS - enter path for stylesheet files below.<br />Editor default CSS - uses default stylesheets from editor.
vi: Đặt kiểu dáng CSS áp dụng cho vùng soạn thảo. <br />CSS của giao diện - nạp các mã từ giao diện hiện thời.<br />CSS tự khai báo - nhập đường dẫn cho tệp CSS vào ô bên dưới.<br />CSS gốc của bộ soạn thảo - dùng kiểu dáng mặc định đi kèm theo bộ soạn thảo.

en: If "Define CSS" was selected above, enter path to a CSS file or a list of CSS files separated by a comma.
vi: Nếu chọn "CSS tự khai báo", nhập đường dẫn vào tệp CSS hoặc một danh sách các tệp CSS ngăn cách bằng dấu phẩy.

en: Optionally define CSS classes for the "Font style" dropdown list.<br />Enter one class on each line in the format: !format. Example: !example<br />If left blank, CSS classes are automatically imported from all loaded stylesheet(s).
vi: Khai báo các lớp CSS cho hộp chọn "Kiểu phông".<br /> Nhập một lớp trên một dòng, theo định dạng: !format. Ví dụ: !example<br />Nếu để trống, các lớp CSS sẽ được tự động nhập vào từ tất cả các kiểu dáng đã nạp.

en: Wysiwyg profile for %format has been saved.
vi: Đã lưu Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %format.

en: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Download</a>)
vi: <a href="!vendor-url">@editor</a> (<a href="!download-url">Tải về</a>)

en: Extract the archive and copy its contents into a new folder in the following location:<br /><code>@editor-path</code>
vi: Giải nén và chép nội dung vào một thư mục mới trong:<br /><code>@editor-path</code>

en: So the actual library can be found at:<br /><code>@library-filepath</code>
vi: Sao cho thư viện nằm tại:<br /><code>@library-filepath</code>

en: Installation instructions
vi: Hướng dẫn cài đặt

en: There are no editor libraries installed currently. The following list contains a list of currently supported editors:
vi: Chưa có bộ soạn thảo nào được cài đặt. Các bộ soạn thảo hiện được hỗ trợ:

en: Are you sure you want to remove the profile for %name?
vi: Bạn có muốn xóa hồ sơ %name không?

en: Wysiwyg profile for %name has been deleted.
vi: Đã xóa Hồ sơ WYSIWYG cho định dạng %name.

en: Configure client-side editors.
vi: Cấu hình trình soạn thảo.

en: Disable rich-text
vi: Không dùng bộ soạn thảo

en: Enable rich-text
vi: Dùng bộ soạn thảo

en: The version of %editor could not be detected.
vi: Không nhận dạng được phiên bản của bộ soạn thảo %editor.

en: The installed version %version of %editor is not supported.
vi: Phiên bản %version của bộ soạn thảo %editor không được hỗ trợ.

en: Strike-through
vi: Gạch ngang

en: Align left
vi: Canh trái

en: Align center
vi: Canh giữa

en: Align right
vi: Canh phải

en: Justify
vi: Canh đều

en: Forecolor
vi: Màu chữ

en: Backcolor
vi: Màu nền

en: Horizontal rule
vi: Đường ngang

en: Paste Text
vi: Dán chữ

en: Paste from Word
vi: Dán từ Word

en: Remove format
vi: Xóa định dạng

en: Character map
vi: Bảng chữ cái

en: HTML block format
vi: Định dạng khối HTML

en: Font style
vi: Kiểu phông

en: Create DIV container
vi: Tạo khối DIV

en: FitWindow
vi: Vừa với cửa sổ

en: Check spelling
vi: Kiểm tra chính tả

en: Autogrow
vi: Tự thu phóng

en: Table drag/resize
vi: Kéo thả và đổi cỡ bảng

en: Table: Cell properties
vi: Bảng: Thuộc tính của ô

en: Table: Insert row after
vi: Bảng: Thêm một dòng phía sau

en: Table: Insert column after
vi: Bảng: Thêm một cột phía sau

en: Table: Insert cell after
vi: Bảng: thêm một ô phía sau

en: Table: Delete rows
vi: Bảng: xóa dòng

en: Table: Delete columns
vi: Bảng: xóa cột

en: Table: Delete cells
vi: Bảng: xóa ô

en: Table: Merge cells
vi: Bảng: gộp ô

en: Table: Horizontal split cell
vi: Bảng: Tách ô theo chiều ngang

en: Sup
vi: Chỉ số trên

en: Sub
vi: Chỉ số dưới

en: Clean-up
vi: Xóa

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Advanced horizontal rule
vi: Thanh ngang cao cấp

en: Advanced image
vi: Ảnh cao cấp

en: Advanced link
vi: Liên kết cao cấp

en: Auto save
vi: Tự động lưu

en: Context menu
vi: Menu ngữ cảnh

en: Left-to-right
vi: Trái sang phải

en: Right-to-left
vi: Phải sang trái

en: Emotions
vi: Hình cười

en: Inline popups
vi: Hộp thoại trên cùng dòng

en: Insert date
vi: Chèn ngày tháng

en: Insert time
vi: Chèn thời gian

en: Paste text
vi: Dán chữ

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Inserted
vi: Đã chèn

en: Safari compatibility
vi: Tương thích với Safari

en: Spell check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Font Color
vi: Màu chữ

en: Show/hide hidden elements
vi: Ẩn hiện các đối tượng

en: Separate the teaser and body of this content
vi: Phân tách phần tóm lược và phần thân của nội dung này

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: HTML attributes
vi: Thuộc tính HTML

en: Wysiwyg profiles
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: Div container
vi: Khối Div

en: Maximize
vi: Tối đa

en: Advanced list
vi: Danh sách cao cấp

en: To assign a different editor to a text format, click "delete" to remove the existing first.
vi: Để gán một bộ soạn thảo khác cho một định dạng văn bản, trước hết ta phải "xóa" thiết lập hiện thời trước đã.

en: Auto resize
vi: Tự động đổi cỡ

en: Text formats enabled for rich-text editing
vi: Các định dạng văn bản sử dụng bộ soạn thảo

en: Wysiwyg profile
vi: Hồ sơ WYSIWYG

en: Allows to edit content with client-side editors.
vi: Cho phép soạn thảo nội dung với các trình soạn thảo.
