WYSIWYG Filter (7.x-1.6-rc9) - en to vi translation catalogue (49 entries)

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Input filters
vi: Các bộ lọc nhập liệu

en: Font properties
vi: Thuộc tính phông

en: HTML comments
vi: Chú thích HTML

en: Style properties
vi: Thuộc tính kiểu dáng

en: Allowed HTML tags: @tags
vi: Các thẻ HTML được chấp nhận: @tags

en: WYSIWYG Filter
vi: Bộ lọc WYSIWYG

en: HTML elements and attributes
vi: Đối tượng và thuộc tính HTML

en: <p>
    This option allows you to specify which HTML elements and attributes are allowed in <a href="@valid-elements">TinyMCE valid_elements format</a>.
    </p>
    <strong>Syntax tips:</strong><ul>
      <li>Use a comma separated list to allow several HTML elements. Example: &quot;em,strong,br,p,ul,ol,li&quot;. Note that you can split your definitions using any number of lines.</li>
      <li>Use square brackets &quot;[]&quot; to specify the attributes that are allowed for each HTML element. Attributes should be whitelisted explicitly, otherwise element attributes will be ignored. Example: &quot;a&quot; will NOT allow users to post links, you should use &quot;a[href]&quot; instead!</li>
      <li>Use the vertical bar character &quot;|&quot; to separate several attribute definitions for a single HTML element. Example: &quot;a[href|target]&quot; means users may optionally specify the &quot;href&quot; and &quot;target&quot; attributes for &quot;a&quot; elements, any other attribute will be ignored.</li>
      <li>Use the exclamation mark &quot;!&quot; to set one attribute as being required for a particular HTML element. Example: &quot;a[!href|target]&quot; means users must specify the &quot;href&quot; attribute, otherwise the whole &quot;a&quot; element will be ignored. Users may optionally specify the &quot;target&quot; attribute as well. However, any other attribute will be ignored.</li>
      <li>Use the asterisk symbol &quot;*&quot; to whitelist all possible attributes for a particular HTML element. Example: &quot;a[*]&quot; means users will be allowed to use any attribute for the &quot;a&quot; element.</li>
      <li>Use the at sign character &quot;@&quot; to whitelist a common set of attributes for all allowed HTML elements. Example: &quot;@[class|style]&quot; means users will be allowed to use the &quot;class&quot; and &quot;style&quot; attributes for any whitelisted HTML element.</li>
      <li>For further information and examples, please consult documentation of the <a href="@valid-elements">valid_elements</a> option in the TinyMCE Wiki site.</li>
    </ul>
    <strong>Additional notes:</strong><ul>
      <li>The following elements cannot be whitelisted due to security reasons, to prevent users from breaking site layout and/or to avoid posting invalid HTML. Forbidden elements: %elements-blacklist.</li>
      <li>JavaScript event attributes such as onclick, onmouseover, etc. are always ignored. Should you need them, please consider using the &quot;Full HTML&quot; input format instead.</li>
      <li>If you allow usage of the attributes &quot;id&quot;, &quot;class&quot; and/or &quot;style&quot;, then you should also select which style properties are allowed and/or specify explicit matching rules for them using the &quot;Advanced rules&quot; section below.</li>
    </ul>
vi: <p>Tùy chọn này cho phép chỉ định các thành phần và thuộc tính HTML được phép sử dụng thông qua <a href="@valid-elements">định dạng đối tượng hợp lệ của TinyMCE</a>.</p>
    <strong>Lời khuyên:</strong>
    <ul>
    <li>Nhập danh sách các thẻ HTML được dùng, ngăn cách chúng bằng dấu phẩy. Ví dụ: &quot;em,strong,br,p,ul,ol,li&quot;. Có thể viết trên bao nhiêu dòng cũng được.</li>
    <li>Dùng dấu ngoặc vuông &quot;[]&quot; để khai báo các thuộc tính được phép cho từng thẻ HTML. Các thuộc tính nên được chọn lựa riêng biệt, nếu không nó sẽ không xuất hiện trong thẻ HTML. Ví dụ: Nếu chỉ nhập &quot;a&quot; thì KHÔNG ĐỦ để người dùng đăng các liên kết, mà phải dùng &quot;a[href]&quot;.</li>
    <li>Dùng dấu gạch đứng &quot;|&quot; để ngăn cách các thuộc tính áp dụng cho cùng 1 thẻ HTML. Ví dụ: &quot;a[href|target]&quot; sẽ cho phép người dùng nhập các thuộc tính &quot;href&quot; và &quot;target&quot; cho thẻ &quot;a&quot; nếu muốn, nhưng các thuộc tính khác sẽ bị lọc bỏ.</li>
    <li>Dùng dấu chấm than &quot;!&quot; để khai báo thuộc tính phải có đối với một thẻ HTML. Ví dụ: &quot;a[!href|target]&quot; sẽ lọc bỏ tất cả các thẻ  &quot;a&quot; không có thuộc tính &quot;href&quot;. Còn thuộc tính &quot;target&quot; thì có thể có hoặc không. Các thuộc tính khác sẽ bị xóa.</li> 
    <li>Dùng dấu sao &quot;*&quot; để cho phép tất cả các thuộc tính có thể có của một thẻ HTML. Ví dụ: &quot;a[*]&quot; sẽ cho phép người dùng nhập bất kỳ thuộc tính nào cho thẻ &quot;a&quot;.</li> 
    <li>Dùng dấu a còng &quot;@&quot; để cho phép khai báo các thuộc tính này với tất cả các thẻ HTML được phép. Ví dụ: &quot;@[class|style]&quot; sẽ cho phép người dùng khai báo thuộc tính &quot;class&quot; và &quot;style&quot; cho tất cả các thẻ HTML được dùng.</li> 
    <li>Để có thêm thông tin và xem các ví dụ khác, xin tham khảo tài liệu <a href="@valid-elements">các thẻ được phép</a> trên trang wiki của TinyMCE.</li> 
    </ul> 
    <strong>Lưu ý khác:</strong>
    <ul> 
    <li>Các thẻ sau đây sẽ không được phép sử dụng để đảm bảo tính bảo mật của hệ thống, tránh việc người dùng làm hỏng bố cục của site hoặc nhập các mã HTML không hợp lệ. Các thẻ bị chặn: %elements-blacklist.</li>
    <li>Các thuộc tính liên quan tới JavaScript như onclick, onmouseover.. luôn luôn bị lọc bỏ. Nếu muốn khai báo các thuộc tính này, hãy dùng định dạng &quot;HTML đầy đủ&quot;.</li> 
    <li>Nếu cho phép dùng thuộc tính &quot;id&quot;, &quot;class&quot; hoặc &quot;style&quot;, thì ta phải khai báo các kiểu dáng được phép, hoặc khai báo luật so khớp để cho phép trình bày chúng trong phần &quot;Thiết lập nâng cao&quot; bên dưới đây.</li> 
    </ul>

en: This section allows you to select which style properties can be used for HTML elements where the &quot;style&quot; attribute has been allowed. The <em>WYSIWYG Filter</em> will strip out style properties (and their values) not explicitly enabled here. On the other hand, for allowed style properties the <em>WYSIWYG Filter</em> will check their values for strict CSS syntax and strip out those that do not match.
vi: Phần này cho phép chọn những khai báo được phép dùng trong các thẻ HTML trong thuộc tính &quot;style&quot;. <em>Bộ lọc WYSIWYG</em> sẽ xóa thuộc tính style và giá trị của nó nếu không dùng chức năng này. Ngược lại, nếu cho phép dùng thuộc tính style, <em>Bộ lọc WYSIWYG</em> sẽ kiểm tra giá trị của thuộc tính này xem các mã CSS bên trong có hợp lệ không, và xóa bỏ các mã không được phép dùng.

en: Additional matching rules should be specified from the &quot;Advanced rules&quot; section below for a few of these properties that may contain URLs in their values (&quot;background&quot;, &quot;background-image&quot;, &quot;list-style&quot; and &quot;list-style-image&quot;). Otherwise, these style properties will be ignored from user input.
vi: Quy định bổ sung phù hợp nên được quy định từ phần "Nâng cao quy tắc" dưới đây cho một vài trong số những tài sản này có thể chứa các URL trong các giá trị của họ ("nền", "background-image", "danh sách theo phong cách" và " list-style-image "). Nếu không, các tính chất phong cách này sẽ bị bỏ qua từ đầu vào của người sử dụng.

en: Advanced rules
vi: Cấu hình mở rộng

en: Use the following options to configure additional rules for certain HTML element attributes. As a safety measure, these rules should be defined explicitly. Otherwise, the corresponding HTML element attributes will be ignored from user input.
vi: Sử dụng các tùy chọn sau đây để cấu hình các quy tắc bổ sung cho các thuộc tính phần tử HTML nào đó. Như một biện pháp an toàn, các quy tắc này cần được xác định một cách rõ ràng. Nếu không, các yếu tố thuộc tính HTML tương ứng sẽ được bỏ qua từ đầu vào của người sử dụng.

en: Spam link deterrent settings
vi: Thiết lập ngăn chặn thư rác liên kết

en: As a measure to reduce the effectiveness of spam links, it is often recommended to add rel=&quot;nofollow&quot; to posted links leading to external sites. The WYSIWYG Filter can easily do this for you while HTML is being processed with almost no additional performance impact.
vi: Như một biện pháp để giảm hiệu quả của các liên kết thư rác, nó thường được khuyến khích để thêm rel = "nofollow cho các liên kết dẫn đến các trang web bên ngoài. Lọc WYSIWYG dễ dàng có thể làm điều này cho bạn trong khi HTML được xử lý với hầu như không có ảnh hưởng đến hiệu suất bổ sung.

en: Policy
vi: CHÍNH SÁCH

en: Disabled - Do not add rel=&quot;nofollow&quot; to any link.
vi: Tắt - Không thêm rel=&quot;nofollow&quot; cho bất kỳ liên kết nào.

en: Whitelist - Add rel=&quot;nofollow&quot; to all links except those leading to domain names specified in the list below.
vi: Danh sách trắng - Thêm rel=&quot;nofollow&quot; cho mọi liên kết trừ những liên kết trỏ tới tên miền được quy định trong danh sách dưới đây.

en: Blacklist - Add rel=&quot;nofollow&quot; to all links leading to domain names specified in the list below.
vi: Danh sách đen - Thêm rel=&quot;nofollow&quot; cho tất cả các liên kết trỏ tới tên miền quy định trong danh sách dưới đây.

en: If you choose the whitelist option, be sure to add your own domain names to the list!
vi: Nếu chọn Danh sách trắng, hãy đảm bảo là đã thêm tên miền của hệ thống vào danh sách này!

en: Domains list
vi: Danh sách Tên miền

en: Enter a comma separated list of top level domain names. Note that all subdomains will also be included. Example: example.com will match example.com, www.example.com, etc.
vi: Nhập danh sách các tên miền cấp trên cùng, ngăn cách nhau bằng dấu phẩy. Các tên miền con của chúng sẽ được coi là cũng nằm trong danh sách này. Ví dụ: example.com sẽ khớp với example.com, www.example.com, vv

en: The following elements cannot be allowed: %elements.
vi: Các yếu tố sau đây không được phép yếu tố%.

en: Invalid expression %expression. Please, do not use more than one consecutive asterisk (**) or one that is next to a question mark wildcard (?* or *?).
vi: Biểu hiện biểu hiện không hợp lệ%. Xin vui lòng không sử dụng nhiều hơn một dấu hoa thị liên tiếp (**) hoặc một trong đó là một ký tự đại diện dấu hỏi (?).

en: Invalid expression %expression. Please, check the syntax of the %field field.
vi: Biểu hiện biểu hiện không hợp lệ%. Xin vui lòng kiểm tra cú pháp của các trường% field.

en: Invalid domain %domain. Please, enter a comma separated list of valid domain names.
vi: Miền không hợp lệ% miền. Xin vui lòng nhập vào một danh sách cách nhau bằng dấu phẩy của các tên miền hợp lệ.

en: Allows you to restrict whether users can post HTML and which tags and attributes per HTML tag to filter out.
vi: Cho phép giới hạn các thẻ và thuộc tính HTML được phép sử dụng.

en: Allowed Style properties: @properties
vi: (US) cho phép tài sản: @ tài sản

en: Rules for Class Names
vi: Các lớp CSS được giữ lại

en: Rules for Element IDs
vi: Thuộc tính ID được giữ lại

en: Rules for URLs used within inline styles
vi: Các URL được giữ lại

en: Enter a comma separated list of rules for <em>URLs used within inline styles</em>. Whitespaces and line-breaks are ignored. These rules affect the following style properties: &quot;background&quot;, &quot;background-image&quot;, &quot;list-style&quot; and &quot;list-style-image&quot;. Each rule represents a single path or URL. The asterisk character &quot;*&quot; can be used to represent any number of characters. Examples: use &quot;/*&quot; for local URLs only, use &quot;/images/*&quot; for one particular directory, use &quot;http://www.example.com/*&quot; for URLs of an external site, use &quot;@base-path*, @base-url*&quot; for URLs of your own site.
vi: Nhập danh sách các <em>URL có trong thuộc tính style</em> được giữ lại khi lọc, ngăn cách nhau bằng dấu phẩy. Các URL thường được sử dụng bên trong các thẻ: &quot;background&quot;, &quot;background-image&quot;, &quot;list-style&quot; và &quot;list-style-image&quot;. Mỗi dòng sẽ tương ứng với một đường dẫn URL. Dấu sao &quot;*&quot; tương ứng với một chuỗi bất kỳ, có thể xuất hiện tại vị trí đánh dấu, nhưng không được đặt ở đầu. Ví dụ: &quot;/*&quot; tương ứng với các URL trên site, còn &quot;/images/*&quot; sẽ giữ lại các địa chỉ trỏ tới thư mục images, hoặc &quot;http://www.example.com/*&quot; để giữ lại cả những URL trỏ tới trang example.com, có thể dùng &quot;@base-path*, @base-url*&quot; để trỏ các URL tuyệt đối.

en: Color and background properties
vi: Thuộc tính màu và nền

en: Text properties
vi: Thuộc tính văn bản

en: Box properties
vi: Thuộc tính hộp

en: Border properties (1)
vi: Thuộc tính về đường viền (1)

en: Border properties (2)
vi: Thuộc tính về đường viền (2)

en: Dimension properties
vi: Thuộc tính về kích thước

en: Positioning properties
vi: Thuộc tính về vị trí

en: Layout properties
vi: Thuộc tính về bố cục

en: List properties
vi: Thuộc tính cho Danh sách

en: Table properties
vi: Thuộc tính cho Bảng

en: User interface properties
vi: Thuộc tính trên giao diện

en: Provides an input filter that allows site administrators configure which HTML elements, attributes and style properties are allowed.
vi: Cung cấp một bộ lọc đầu vào cho phép các quản trị viên trang web cấu hình các phần tử HTML, thuộc tính và tính chất phong cách được cho phép.

en: The <strong>class</strong> attribute is used in your <em>HTML elements and attributes</em> rules. You should specify the <em>Rules for Class Names</em> field in the &quot;Advanced rules&quot; section below. Leaving it unspecified will result in all class attributes filtered out.
vi: Hiện đang cho phép người dùng sử dụng thuộc tính <strong>class</strong> trong phần <em>Khai báo Thẻ và Thuộc tính HTML</em> ở trên. Vui lòng cấu hình các <em>Các lớp CSS được giữ lại</em> trong phần &quot;Cấu hình mở rộng&quot; ở dưới. Nếu không khai báo các tên lớp hợp lệ, thì  class sẽ bị xóa bỏ như khi không đư

en: The <strong>id</strong> attribute is used in your <em>HTML elements and attributes</em> rules. You should specify the <em>Rules for Element IDs</em> field in the &quot;Advanced rules&quot; section below. Leaving it unspecified will result in all id attributes filtered out.
vi: Hiện đang cho phép người dùng sử dụng thuộc tính <strong>id</strong> trong phần <em>Khai báo Thẻ và Thuộc tính HTML</em>. Vui lòng cấu hình các <em>Các ID được giữ lại</em> trong phần &quot;Cấu hình mở rộng&quot; ở dưới. Nếu không khai báo các ID hợp lệ, thì tất cả các ID của thẻ sẽ bị xóa bỏ như khi không được phép dùng.

en: The <strong>style</strong> attribute is used in your <em>HTML elements and attributes</em> rules, and you have enabled one of the following style properties: &quot;background&quot;, &quot;background-image&quot;, &quot;list-style&quot; or &quot;list-style-image&quot;. You should specify the <em>Rules for URLs used within inline styles</em> field in the &quot;Advanced rules&quot; section below. Leaving it unspecified will result in all URLs used within inline styles filtered out.
vi: Hiện đang cho phép người dùng sử dụng thuộc tính <strong>style</strong> trong phần <em>Khai báo Thẻ và Thuộc tính HTML</em> ở trên, và cũng cho phép dùng các thuộc tính: &quot;background&quot;, &quot;background-image&quot;, &quot;list-style&quot; hoặc &quot;list-style-image&quot;. Vui lòng cấu hình các <em>Các URL được giữ lại</em> trong phần &quot;Cấu hình mở rộng&quot; ở dưới. Nếu không khai báo các URL hợp lệ, thì tất cả các URL bên trong các thuộc tính này sẽ bị xóa bỏ, khiến chúng không hoạt động.

en: Use this option to allow HTML comments.
vi: Bật hoặc tắt tính năng chú thích HTML.
