eXtensible Catalog (XC) Installation Profile (7.x-1.0-alpha6) - en to cy translation catalogue (423 entries)

en: list
cy: rhestr

en: Home
cy: Hafan

en: User interface
cy: Rhyngwyneb defnyddwyr

en: Slideshow
cy: Sioe Sleidiau

en: Title
cy: Pennawd

en: Previous
cy: Cynt

en: Image !current of !total
cy: Delwedd !current o !total

en: Next
cy: Nesaf

en: Show on every page except the listed pages.
cy: Dangos ar bob tudalen heblaw am y tudalennau rhestredig.

en: Show on only the listed pages.
cy: Dangos ar y tudalennau rhestredig yn unig.

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Save configuration
cy: Cadw ffurfweddiad

en: Reset to defaults
cy: Ailosod i rhagosodiadau

en: delete
cy: dileu

en: Status
cy: Statws

en: Administer
cy: Gweinyddwr

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Suffix
cy: Ôl-ddoddiadau

en: Delete
cy: Dileu

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Operations
cy: Gweithrediad

en: Content
cy: Cynnwys

en: Value
cy: Gwerth

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Item
cy: Eitem

en: Type
cy: Math

en: Author
cy: Awdur

en: yes
cy: ie

en: List
cy: Rhestr

en: Subject
cy: Testun

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: disabled
cy: analluog

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Remove
cy: Symud

en: Description
cy: Disgrifiadau

en: Language
cy: Iaith

en: Read more
cy: Darllen mwy

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disable
cy: Analluogi

en: Disabled
cy: Wedi ei analluogi

en: Enabled
cy: Wedi ei alluogi

en: Administration
cy: Gweinyddiaeth

en: Comments
cy: Sylwadau

en: not verified
cy: heb ei wirio

en: On
cy: Ymlaen

en: error
cy: gwall

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Na

en: Home page
cy: Hafan

en: Version
cy: Fersiwn

en: view
cy: gweld

en: Overview
cy: Arolwg

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: Advanced options
cy: Dewisiadau uwch

en: Edit
cy: Golygu

en: Date
cy: Dyddiad

en: Links
cy: Dolenni

en: Search
cy: Chwilio

en: Daily
cy: Dyddiol

en: Weekly
cy: Wythnosol

en: None
cy: Dim

en: This action cannot be undone.
cy: Ni ellir dad-wneud y weithred yma.

en: Message
cy: Neges

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Country
cy: Gwlad

en: Weight
cy: Pwysau

en: Link
cy: Dolen

en: Image
cy: Delwedd

en: Help text
cy: Testun cymorth

en: Types
cy: Mathau

en: Multiple
cy: Lluosog

en: none
cy: dim

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Name
cy: Enw

en: edit
cy: golygu

en: Import
cy: Mewnfudo

en: Export
cy: Allfudo

en: General settings
cy: Gosodiadau cyffredinol

en: Node ID
cy: ID Nod

en: Field
cy: Maes

en: Save
cy: Cadw

en: Help
cy: Cymorth

en: True
cy: Gwir

en: False
cy: Anwir

en: Default
cy: Diofyn

en: Display a PDF version of this page.
cy: Dangos fersiwn PDF o'r dudalen yma.

en: Small
cy: Bach

en: Sunday
cy: dydd Sul

en: Monday
cy: dydd Llun

en: Tuesday
cy: dydd Mawrth

en: Wednesday
cy: dydd Mercher

en: Thursday
cy: dydd Iau

en: Friday
cy: dydd Gwener

en: Saturday
cy: dydd Sadwrn

en: Add
cy: Ychwanegu

en: View
cy: Gweld

en: Format
cy: Fformat

en: Path
cy: Llwybr

en: Modules
cy: Modiwlau

en: Region
cy: Rhanbarth

en: Display
cy: Dangos

en: Menu
cy: Dewislen

en: Advanced settings
cy: Gosodiadau uwch

en: results
cy: canlyniadau

en: never
cy: byth

en: Updated
cy: Newidwyd

en: Text
cy: Testun

en: path
cy: llwybr

en: theme
cy: thema

en: Keywords
cy: Geiriau allweddol

en: Total
cy: Cyfanswm

en: Advanced search
cy: Chwiliad uwch

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: type
cy: math

en: Continue
cy: Parhau

en: status
cy: statws

en: Error
cy: Gwall

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Contact
cy: Cyswllt

en: no
cy: na

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Expanded
cy: Wedi ehangu

en: Printer-friendly version
cy: Fersiwn sy'n gyfeillgar wrth argraffu

en: All
cy: I gyd

en: Active
cy: Gweithredol

en: Block
cy: Bloc

en: Off
cy: I ffwrdd

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: Header
cy: Pennawd

en: Footer
cy: Troedyn

en: Recipients
cy: Derbynwyr

en: Selected
cy: Wedi ei ddewis

en: Hourly threshold
cy: Trothwy bob awr

en: Your name
cy: Eich enw

en: To
cy: I

en: From
cy: Gan

en: Source URL
cy: Ffynhonnell yr URL

en: Published
cy: Wedi ei gyhoeddi

en: Location
cy: Lleoliad

en: Fields
cy: Meysydd

en: active
cy: weithredol

en: configure
cy: ffurfweddu

en: Allows the user to configure the lightbox2 settings
cy: Caniatau y defnyddiwr i ffurfweddu gosodiadau'r lightbox2

en: Lightbox filter
cy: Ffilter blwch golau

en: Performance
cy: Perfformiad

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: Details
cy: Manylion

en: Current
cy: Cyfredol

en: Send
cy: Anfon

en: node
cy: nod

en: General
cy: Cyffredinol

en: Method
cy: Dull

en: Start
cy: Dechrau

en: End
cy: Diwedd

en: Other
cy: Arall

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: User login
cy: Mewngofnod defnyddiwr

en: Online
cy: Ar-lein

en: Robots META tags
cy: Robotio tagiau META

en: Add noindex
cy: Ychwanegu dim-mynegai

en: Add nofollow
cy: Ychwanegwch dim-dilyniant

en: Add noarchive
cy: Ychwanegwch dim-archif

en: Printer-friendly pages
cy: Tudalennau yn gyfeillgar i'r argraffydd

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Position
cy: Lleoliad

en: Send to
cy: Gyrru at

en: Basic settings
cy: Gosodiadau sylfaenol

en: Do not display
cy: Peidiwch ag arddangos

en: Show if the following PHP code returns <code>TRUE</code> (PHP-mode, experts only).
cy: Dangos os yw'r côd PHP canlynol yn dychwelyd yn WIR (dull-PHP, arbenigwyr yn unig).

en: Profile
cy: Proffil

en: Close
cy: Yn agos

en: fields
cy: meysydd

en: Location name
cy: Enw lleoliad

en: Street
cy: Stryd

en: Collapsed
cy: Wedi cwympo

en: Sort by
cy: Dosbarthu drwy

en: Created date
cy: Dyddiad y crewyd

en: Full name
cy: Enw llawn

en: Enter one page per line as Drupal paths. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
cy: Rhowch un dudalen i bob llinell ar lwybrau Drupal. Mae'r cymeriad '*' yn nod-chwiliwr. Mae enghreifftiau llwybrau yn %blog ar gyfer tudalen blog ac %blog-wildcard ar gyfer pob blog personol. %front yw'r dudalen blaen.

en: Printer-friendly
cy: Yn gyfeillgar i'r argraffydd

en: Display a printer-friendly version of this page.
cy: Arddangos fersiwn o'r dudalen yma sy'n gyfeillgar i'r argraffydd.

en: Printer-friendly page link
cy: Linc tudalen sy'n gyfeillgar i argraffydd

en: Printer-friendly URLs list
cy: Rhestr URLs sy'n gyfeillgar i argraffydd

en: Open the printer-friendly version in a new window
cy: Agor y fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd drwy agor ffenest newydd.

en: Setting this option will make the printer-friendly version open in a new window/tab.
cy: Bydd gosod y dewis yma yn gwneud y fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd agor mewn ffenest/tab

en: Send to printer
cy: Gyrru at yr argraffydd

en: Automatically calls the browser's print function when the printer-friendly version is displayed.
cy: Galw swyddogaeth argraffu'r porwr yn awtomatig pan gaiff y fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd ei arddangos.

en: Display source URL
cy: Dangos ffynhonnell URL

en: When this option is selected, the URL for the original page will be displayed at the bottom of the printer-friendly version.
cy: Pan gaiff y dewis yma ei ddethol, caiff yr URL ar y dudalen wreiddiol ei arddangos ar waelod y fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd.

en: Add current time/date to the source URL
cy: Ychwanegu amer/dyddiad cyfredol i'r ffynhonnell URL

en: Display the current date and time in the Source URL line.
cy: Dangos yr amser a dyddiad cyfredol yn llinell Ffynhonnell URL.

en: Force use of node ID in source URL
cy: Gorfodi defnydd o ID nod yn ffynhonnell URL

en: Drupal will attempt to use the page's defined alias in case there is one. To force the use of the fixed URL, activate this option.
cy: Bydd Drupal yn ceisio defnyddio arallenw diffiniedig y dudalen rhag ofn fod 'na un. I orfodi defnydd o'r URL penodedig, ysgogwch y dewis yma.

en: Instruct robots to not index printer-friendly pages. Recommended for good search engine karma.
cy: Cyfarwyddo robotiaid i beidio a mynegeio tudalennau sy'n gyfeillgar i argraffydd. Wedi ei gymeradwyo ar gyfer carma peiriant chwilio da.

en: Instruct robots to not follow outgoing links on printer-friendly pages.
cy: Cyfarwyddo robotiaid i beidio â dilyn linciau allanol ar dudalenau sy'n gyfeillgar i argraffydd.

en: Non-standard tag to instruct search engines to not show a "Cached" link for your printer-friendly pages. Recognized by Googlebot.
cy: Tag di-safon i gyfarwyddo maes chwilio i beidio a dangos dolen 'Storfa' ar gyfer eich tudalennau cyfellgar i argraffu. Wedi ei adnabod fel Googlebot.

en: Allowed HTML tags
cy: Tagiau HTML a ganiateir

en: View user profile.
cy: Gweld proffil defnyddiwr

en: Display all menu items
cy: Dangos holl eitemau dewislen

en: Please enter some keywords.
cy: Rhowch eiriau allweddol i mewn.

en: Request new password
cy: Gofyn am gyfrinair newydd

en: Deleted
cy: Wedi ei ddileu

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Topic
cy: Testun

en: Limit
cy: Terfyn

en: Query
cy: Ymholiad

en: Hour
cy: Awr

en: Minute
cy: Munud

en: Text field
cy: Maes testun

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Create new account
cy: Creu cyfrif newydd

en: warning
cy: rhybudd

en: Site information
cy: Gwybodaeth am y safle

en: Results
cy: Canlyniadau

en: Style
cy: Arddull

en: Link style
cy: Steil dolen

en: Permissions
cy: Hawliau

en: Date created
cy: Dyddiad crëwyd

en: Documents
cy: Dogfennau

en: details
cy: manylion

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: If the PHP-mode is chosen, enter PHP code between %php. Note that executing incorrect PHP-code can break your Drupal site.
cy: Os yw'r dull-PHP wedi ei ddewis, rhowch gôd PHP sydd rhwng %php. Rhowch sylw bod cyflawni côd-PHP anghywir yn gallu torri eich safle Drupal.

en: Every
cy: Bob

en: View Image Details
cy: Gweld Manylion Delwedd

en: press !x to close
cy: pwyswch !x i gau

en: Hide
cy: Cuddio

en: From name
cy: Gan enw

en: <None>
cy: <Dim>

en: Width then height
cy: Lled wedyn uchder

en: Height then width
cy: Uchder wedyn lled

en: ok
cy: iawn

en: Offset
cy: Ongli

en: Your message
cy: Eich neges

en: Text only
cy: Testun yn unig

en: Containing any of the words
cy: Yn cynnwys unrhyw un o'r geiriau

en: Containing the phrase
cy: Yn cynnwys y brawddeg

en: Containing none of the words
cy: Ddim yn cynnwys un o'r geiriau

en: Factor
cy: Ffactor

en: If set, a list of the destination URLs for the page links will be displayed at the bottom of the page.
cy: Os yn cael ei osod, bydd rhestr o leoliad URLau ar gyfer dolenni tudalen yn cael ei ddangos ar waelod y dudalen.

en: Include comments in printer-friendly version
cy: Yn cynnwys sylwadau mewn fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd

en: When this option is active, user comments are also included in the printer-friendly version. Requires the comment module.
cy: Pan mae'r dewis yma yn weithredol, mae sylwadau defnyddwyr wedi eu cynnwys yn y fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd hefyd. Angen y modiwl sylwadau.

en: New window method
cy: Dull ffenestr newydd

en: Use HTML target (does not validate as XHTML Strict)
cy: Defnyddio targed HTML (ddim yn dilysu XHTML Manwl)

en: Use Javascript (requires browser support)
cy: Defnyddio Javascript (cefnogaeth porwr yn ofynnol)

en: Choose the method used to open pages in a new window/tab.
cy: Dewis dull i'w ddefnyddio i agor tudalenau mewn ffenestr/tab newydd.

en: Logo options
cy: Dewisadau logo

en: Logo type
cy: Math o logo

en: None (Disabled)
cy: Dim (Anablu)

en: Current theme's logo
cy: Logo'r thema cyfredol

en: User-specified
cy: Defnyddiwr penodol

en: Select the type of logo to display on the printer-friendly version. In case of a user-specified location, insert the path or URL below.
cy: Dewisiwch y math o logo i'w arddangos ar y fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd. Mewn achos o leoliad defnyddiwr penodedig,mewnosodwch y llwybr neu'r URL isod.

en: Upload logo
cy: Llwytho'r logo i fyny

en: If you don't have direct file access to the server, use this field to upload your logo.
cy: Os nad oes gennych ffeil uniongyrchol i fynediad ar y gweinyddwr, defnyddiwch y maes yma i lwytho eich logo.

en: Footer options
cy: Dewisadau troedyn

en: Footer type
cy: Math o droedyn

en: Site's footer
cy: Troedyn y safle

en: Select the type of footer to display on the printer-friendly version. In case of a user-specified footer, insert it below.
cy: Dewiswch y math o droedyn i'w arddangos ar fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd. Rhag ofn mai troedyn defnyddiwr penodol ydyw, cofnodwch isod.

en: Web page options
cy: Dewisiadau tudalen gwe

en: Links area
cy: Man dolenni

en: Content corner
cy: Cornel cynnwys

en: Choose the location of the link(s) to the printer-friendly page. The Links area is usually below the node content, whereas the Content corner is placed in the upper-right corner of the node content. Unselect all options to disable the link. Even if the link is disabled, you can still view the print version of a node by going to !path/nid where nid is the numeric id of the node.
cy: Dewiswch leoliad y linc(iau) i'r dudalen sy'n gyfeillgar i argraffydd. Rhan amlaf mae'r ardal Linciau o dan gynnwys y nod, lle mae'r gornel Gynnwys i'w cael yng nghornel dde uchaf i gynnwys y nod. Dad-ddewiswch yr holl ddewisiadau i analluogi'r linc. Hyd yn oed os yw'r linc wedi ei analluogi, gallwch weld  fersiwn brint y nod drwy fynd at !path/nid lle nid yw id rhifol y nod.

en: Advanced link options
cy: Dewisadau dolen uwch

en: Icon only
cy: Eicon yn unig

en: Icon and Text
cy: Eicon a Testun

en: Select the visual style of the link.
cy: Dewis steil gweladwy o'r ddolen.

en: Link visibility
cy: Gwelededd dolen

en: Link class
cy: Dosbarth Linc

en: This can be used by themers to change the link style or by jQuery modules to open in a new window (e.g. greybox or thickbox). Multiple classes can be specified, separated by spaces.
cy: Gall hyn ei ddefnyddio gan themawyr i newid y steil dolen neu modiwlau jQuery i agor mewn ffenestr newydd (e.e. bocs llwyd neu bocs trwchus). Gall dosbarthiadau lluosog eu enwi, wedi eu gwahanu gan wagleoedd.

en: Show link in system (non-content) pages
cy: Dangos y ddolen yn nhudalennau system (di-gynnwys)

en: Setting this option will add a printer-friendly version page link on pages created by Drupal or the enabled modules.
cy: Mae gosod y dewis yma yn ychwanegu fersiwn o linc tudalen sy'n gyfeillgar i argraffydd wedi eu creu gan Drupal neu'r modiwlau a alluogwyd.

en: Published on %site_name
cy: Wedi ei gyhoeddi ar %site_name

en: retrieved on %date
cy: wedi dychwelyd ar %date

en: Adds a printer-friendly version link to content and administrative pages.
cy: Ychwanegu linc o fersiwn sy'n gyfeillgar i argraffydd i dudalennau cynnwys a gweinyddu.

en: Web page
cy: Tudalen gwe

en: Printer-friendly Page settings are available under !link
cy: Mae gosodiadau Tudalen sy'n gyfeillgar i argraffydd ar gael o dan !link

en: field
cy: maes

en: Landscape
cy: Tirwedd

en: Portrait
cy: Darlun

en: Page !current of !total
cy: Tudalen !current o !total

en: Checking this box will enable Lightbox2 Lite and will disable all of the automatic image URL re-formatting features.  It also disables all grouping features.
cy: Bydd gwirio y bocs yma yn galluogi Lightbox2 Litw ac bydd yn anablu yr holl nodweddion ail-fformatio delwedd URL awtomatig. Mae hefyd yn anablu nodweddion grwpio.

en: Enabling this option alters the layout of the lightbox elements. In the alternative layout the navigational links appear under the image with the caption text, instead of being overlayed on the image itself.  This doesn't apply when using Lightbox Lite.
cy: Bydd galluogi'r dewis yma yn newid gosodiad elfennau lightbox. Yn y gosodiad arall mae doleni mordrwyol yn ymddangos o dan delwedd gyda testun pennawd, yn lle cael ei troshaenu gan y ddelwedd ei hun. Nid yw hyn yn berthnasol pan yn defnyddio Lightbox Lite.

en: Force visibility of navigation links
cy: Gorfodi gweladwyedd o ddoleni mordrwyo

en: When viewing grouped images, the navigational links to the next and previous images are only displayed when you hover over the image.  Checking this box forces these links to be displayed all the time.
cy: Pan yn edrych ar delweddau wedi ei grwpio, mae'r doleni mordrwyo i'r delweddau nesaf a blaenorol ond yn cael eu dangos pan rydych yn hofran ar ben y ddelwedd. Mae gwirio'r bocs yn gorfodi y doleni hyn gael eu dangos bob amser.

en: When viewing grouped images, the Next button on the last image will display the first image, while the Previous button on the first image will display the last image.
cy: Pan yn gweld delweddau mewn grŵp, bydd y botwm Nesaf ar y ddelwedd olaf yn dangos y ddelwedd gyntaf, tra fydd y botwm Blaenorol ar y ddelwedd gyntaf yn dangos y ddelwedd olaf.

en: This controls whether the link to the image page underneath the image is opened in a new window or the current window.
cy: Mae hyn yn rheoli os yw'r ddolen ar dudalen delwedd o dan y ddelwedd yn agor mewn ffenestr newydd neu y ffenestr cyfredol.

en: By default, when the image being displayed in the lightbox is larger than the browser window, it is resized to fit within the window and a zoom button is provided for users who wish to view the image in its original size.  Checking this box will disable this feature and all images will be displayed without any resizing.
cy: Drwy ragosod, pan mae'r ddelwedd yn cael ei ddangos yn y lightbox yn fwy nag ffenestr pori, mae'n cael ei newid maint i ffitio o fewn y ffenestr a darperir botwm chwyddo i ddefnyddwyr sydd yn dymuno gweld y ddelwedd yn ei faint gwreiddiol. Bydd gwirio'r bocs yma yn anablu y nodwedd yma a bydd yr holl ddelweddau yn cael eu dangos heb newid eu maint.

en: When the image being displayed in the lightbox is resized to fit in the browser window, a "zoom in" button is shown.  This allows the user to zoom in to see the original full size image.  They will then see a "zoom out" button which will allow them to see the smaller resized version.  Checking this box will prevent these buttons from appearing.
cy: Pan mae'r ddelwedd yn cael ei arddangos yn y lightbox yn newid maint i ffitio yn ffenestr pori, mae botwm "chwyddo i mewn! yn cael ei ddangos. Mae hyn yn caniatau y defnyddiwr i chwyddo i mewn i weld maint gwreiddiol llawn y ddelwedd. Byddent yn gweld botwm "chwyddo allan" a fydd yn caniatau nhw weld fersiwn newid maint llai. Mae gwirio'r bocs yma yn atal y botymau hyn rhag ymddangos.

en: Enabling this option will modify all login links so that the login form appears in a lightbox.
cy: Bydd galluogi'r dewis yma yn aadasu holl ddoleni mewngofnodi fel bod ffurf mewngofnodi yn ymddangos yn y lightbox.

en: By default, video support is disabled in order to reduce the amount of javascript needed.  Checking this box will enable it.
cy: Drwy ragosod, mae cefnogaeth fideo yn cael ei anablu er mwyn lleihau y javascript sydd ei angen. Bydd gwirio'r bocs yma yn ei alluogi.

en: Load only on the listed pages.
cy: Llwytho ar dudalenau rhestredig yn unig.

en: Load on every page except the listed pages.
cy: Llwytho ar bob tudalen heblaw y tudalenau rhestredig.

en: By default, imagefields in views are grouped by the field name they appear in the view in.  You can override that grouping here.
cy: Drwy ragosod, mae meysydd delwedd mewn gwelediadau yn cael eu grwpio gan enw maes y maent yn ymddangos y gwelediad. Gallwch wrthwneud y grwpio yna yma.

en: By default, the lightbox javascript files are loaded in the HTML header.  However, for sites using SWFObject to load their Flash content, the footer setting is recommended to prevent "Operation Aborted" errors in IE.  If using the footer setting, please note that not all themes correctly implement the footer region and may require a small change.
cy: Drwy ragosod, mae ffeiliau javascript lightbox yn cael eu llwytho yn y pennawd HTML. Er hynny, i safloedd sydd yn defnyddio Gwrthrych SWF i lwytho eu cynnwys Fflash, argymhellir gosodiad troedyn i atal gwallau "Gweithred wedi i erthylu" yn IE. Os yn defnyddio gosodiad troedyn, nodwch nad yw holl themau yn gweithredu yn gywir yr ardal troedyn ac bydd yn gofyn am newid bychan.

en: Skin settings
cy: Gosodiadau croen

en: Enter the size of the border in pixels to display around the image.
cy: Rhowch faint y border mewn picsel i'w ddangos o gwmpas y ddelwedd.

en: Enter a hexadecimal color value for the border.  For example <code>fff</code> or <code>ffffff</code> for white).
cy: Rhowch werth lliw hecsadegol i'r border. Er enghraifft <code>fff</code> neu <code>ffffff</code> i wyn).

en: Enter a hexadecimal color value for the font.  For example <code>000</code> or <code>000000</code> for black).
cy: Rhowch werth lliw hecsadegol i'r ffont. Er enghraifft <code>000</code> neu <code>000000</code> i ddu).

en: Distance from top
cy: Pellter o'r brig

en: Enter the position of the top of the lightbox in pixels.  Leave blank for automatic calculation.
cy: Cofnodwch safle top y lightbox mewn picsels. Gadewch le gwag ar gyfer cyfrifiad awtomatig.

en: Overlay settings
cy: Gosodiadau troshaen

en: The overlay opacity setting determines how visible the background page is behind the lightbox.  The opacity value can range from 0.0 to 1.0 where 0.0 is 100% transparent and 1.0 is 100% opaque.
cy: Mae gosodiad didreiddedd troshaen yn penderfynu pa mor weladwy yw'r dudalen cefndirol tu ôl i'r lightbox. Gall y gwerth didreiddedd amrywio o 0.0 i 1.0 pan mae 0.0 yn 100% tryloyw ac 1.0 yn 100% didraidd.

en: Enter a hexadecimal color value for the overlay.  For example <code>000</code> or <code>000000</code> for black).
cy: Rhowch werth lliw hecsadegol i'r troshaen. Er enghraifft <code>000</code>neu <code>000000</code> i ddu).

en: Animation settings
cy: Gosodiadau animeiddiad

en: These options aren't available when using Lightbox2 Lite.
cy: Tydi'r dewisiadau yma ddim ar gael pan yn defnyddio Lightbox2 Lite.

en: Simultaneous
cy: Cydamserol

en: The sequence to use for the resizing animation.
cy: Y dilyniant i'w ddefnyddio i'r animeiddiad newid maint.

en: The duration (in seconds) of the resizing animation.  Enter a value between 0 and 10.
cy: Amser (mewn eiliadau) o'r animeiddiad ailfesur. Rhowch amser rhwng 0 a 10 eiliad.

en: The duration (in seconds) of the caption sliding-down animation.  Enter a value between 0 and 10.
cy: Hyd (mewn eiliadau) o animeiddiad capsiwn sleidio i alwr. Rhowch werth rhwng 0 a 10.

en: You must enter a properly formed hex value.
cy: Mae'n rhaid i chi roi gwerth hecs wedi ei ffurfio'n iawn i mewn.

en: You must enter a size greater than 0 pixels.
cy: Mae'n rhaid i chi roi maint sy'n fwy nag 0 picsel i mewn.

en: You must enter a size greater than 0 pixels.  Leave blank for default positioning.
cy: Mae'n rhaid i chi roi maint sy'n fwy na 0 o bicseli. Gadewch yn wag i leoli rhagosod.

en: You must enter a duration between 0 and 10 seconds.
cy: Mae'n rhaid i chi roi hyd amser rhwng 0 a 10 eiliad i fewn.

en: The slideshow interval is the length of time in seconds an image is visible before the slideshow shows the next image.
cy: Hyd egwyl y sioe sleidiau yw'r amser mewn eiliadau lle mae delwedd yn weledol cyn i'r sioe sleidiau ddangos delwedd arall.

en: When enabled the lightbox will automatically close after displaying the last image.
cy: Pan gaiff y lightbox ei alluogi bydd yn cau yn awtomatig ar ôl dangos y ddelwedd olaf.

en: When enabled, a play / pause button will be shown in the slideshow allowing the user more control over their viewing experience.
cy: Pan yn cael ei alluogi, bydd botwm chwarae / stopio yn cael ei ddangos yn y sioe sleidiau gan ganiatau y defnyddiwr i reol dros eu profiad gweld.

en: When enabled the slideshow is automatically paused, and the following image shown, when the "Next" button is clicked.
cy: Pan yn cael ei allugoi bydd y sioe sleidiau yn cael saib yn awtomatig, ac bydd y delwedd canlynol yn cael ei ddangos, pan fydd y botwm "Nesaf" yn cael ei glicio.

en: When enabled the slideshow is automatically paused, and the previous image shown, when the "Previous" button is clicked.
cy: Pan yn cael ei alluogi mae'r sioe sleid yn cael ei stopio yn awtomatig, ac y ddelwedd blaenorol yn cael ei ddangos, pan mae'r botwm "Blaneorol" yn cael ei glicio.

en: When enabled the slideshow will automatically start over after displaying the last slide.  This prevents the slideshow from automatically exiting when enabled.
cy: Pan yn cael ei alluogi bydd y sioe sleidiau yn dechrau yn awtomatig ar ôl dangos y sleid olaf. Mae hwn yn atal y sioe sleid rhag allanu yn awtomatig pan yn cael ei alluogi.

en: The "interval seconds" value must be numeric.
cy: Mae'n rhaid i werth "eiliadau cyfnod" fod yn rifol.

en: The default width of the iframe in pixels.
cy: Lled rhagosod o'r iffram mewn picseli.

en: The default height of the iframe in pixels.
cy: Uchder rhagosod o'r iffram mewn picseli,

en: Enable iframe border.  You can modify the border style in your theme's css file using the iframe's id "lightboxFrame".
cy: Galluogi border iframe. Gallwch addasu arddull y border yn y ffeil thema css drwy ddefnyddio'r id iframe "lightboxFrame".

en: The "default width" value must be numeric.
cy: Mae'n rhaid i werth "lled rhagosod" fod yn rifol.

en: The "default height" value must be numeric.
cy: Mae'n rhaid i werth "uchder rhagosod" fod yn rifol.

en: Lightbox grouped
cy: Lightbox wedi ei grwpio

en: These options allow automatic URL re-formatting of images.  This removes the need for you to add 'rel="lightbox"' to each image link throughout your site.  You can select which image sizes will trigger the lightbox and configure a list of image CSS classes which should also have their URLs automatically re-formatted.  This feature is not available when using Lightbox2 Lite.
cy: mae'r dewisadau hyn yn caniatau ail-fformatio URL awtomatig delweddau. Mae hynyn symud yr angen i chi i ychwanegu 'rel="lightbox"' i bob dolen delwedd trwy eich safle. Gallwch ddewis ma faint delwedd a fydd yn sbarduno'r lightbox ac yn ffurfweddu rhestr o ddosbarthiadau delwedd CSS a ddylai hefyd gael eu URLau wedi eu ail-fformatio'n awtomatig.

en: Image node settings
cy: Gosodiadau nod delwedd

en: Choose how URLs for image nodes will be automatically handled.
cy: Dewis sut fydd URLau ar gyfer nodau delwedd yn cael eu trin yn awtomatig.

en: Checking this box will disable the lightbox for images in gallery lists.  This means it is possible to open a gallery by clicking on the teaser image, but the lightbox will still appear when viewing images within the gallery.  This only applies to image galleries created with the "image gallery" module.
cy: Bydd gwirio'r blwch yma yn analluogi'r lightbox ar gyfer delweddau yn rhestrau'r galeri. Mae hynny'n golygu ei bod yn bosib agor galeri drwy glicio ar  ddelwedd y rhagflas, ond bydd y lightbox yn parhau i ymddangos wrth edrych ar y delweddau o fewn y galeri. Mae hyn yn berthnasol ar gyfer galeriau delwedd wedi ei greu gan y modiwl "galeri delwedd" yn unig.

en: Automatic handler for Flickr images
cy: Ymdriniaeth awtomatig o ddelweddau Flickr

en: Choose how URLs for Flickr images will be automatically handled.
cy: Dewis sut fydd URLs yn ymdrin â delweddau Flickr yn awtomatig.

en: Automatic handler for Gallery2 block images
cy: trinydd awtomatig i ddelweddau bloc Galeri2

en: Choose how URLs for images, contained within Gallery2 image blocks, will be automatically handled.
cy: Dewis sut bydd URlau i ddelweddau, wedi cymhwyso o dewm blociau delwedd Galeri2 yn cael eu trin yn awtomatig.

en: Automatic handler for Image Assist custom size images
cy: Trinydd awtomatig i delweddau maint cwstwm Cymorth Delwedd.

en: Choose how URLs for custom size images, displayed by the Image Assist module, will be automatically handled.
cy: Dewis sut fydd URLau i ddelweddau maint cwstwm, a ddangosir gan y modiwl Cymorth Delwedd, yn cael ei drin yn awtomatig.

en: Automatic handler for custom class images
cy: Triniaeth awtomatig i ddelweddau dosbarth addasedig

en: Choose how URLs for custom class images will be automatically handled.
cy: Dewis sut bydd URLau i ddekweddau dosbarth cwstwm yn cael eu trin yn awtomatig,

en: Custom image trigger classes
cy: Addasu dosbarthiadau sbardun delwedd

en: List the image classes which should trigger the lightbox when clicked on.  Put each class on a separate line.
cy: Rhestrwch dosbarthiadau delwedd a ddylai eu sbarduno y lightbox pan yn cael ei glicio. Rhowch pob dosbarth ar linell ar wahan.

en: Acidfree settings
cy: Gosodiadau di-asid

en: Checking this box will disable the lightbox for images in gallery lists.  This means it is possible to open a gallery by clicking on the teaser image, but the lightbox will still appear when viewing images within the gallery.  This only applies to image galleries created with the "acidfree" module.
cy: Bydd gwirio'r blwch yma yn analluogi'r lightbox ar gyfer delweddau mewn rhestrau galeri. Mae hyn yn golygu ei bod yn bosib agor galeri drwy glicio ar ddelwedd y rhagflas, ond bydd y lightbox yn parhau i ymddangos wrth edrych ar ddelweddau o fewn y galeri. Hyn yn cyfeirio at galeriau delwedd wedi eu creu gyda'r modiwl "acidfree" yn unig.

en: Checking this box will enable the display of acidfree videos in a lightbox.  This only applies to videos created by the "video" module and which appear in an acidfree gallery.
cy: Bydd ticio'r blwch hwn yn caniatáu dangos fideos di-asid mewn blwch golau. Mae hyn ond yn berthnasol i fideos a gawsant eu cynhyrchu yn y modiwl "fideo" a sy'n ymddangos mewn oriel ddi-asid.

en: Enables Lightbox2 for Drupal
cy: Galluogi Lightbox2 ar gyfer Drupal

en: Image links with 'rel="lightbox"' in the &lt;a&gt; tag will appear in a Lightbox when clicked on.
cy: Delwedd yn cysylltu gyda '"lightbox= rel' yn y tag &lt;a&gt; a fydd ynymddangos mewn Lightbox pan yn cael ei glicio.

en: Image links with 'rel="lightshow"' in the &lt;a&gt; tag will appear in a Lightbox slideshow when clicked on.
cy: Linciau delwedd gyda 'rel="lightshow"' yn y &lt;a&gt; bydd tag yn ymddangos yn sioe sleidiau Lightbox pan fydd rhywun yn clicio arno.

en: Links to HTML content with 'rel="lightframe"' in the &lt;a&gt; tag will appear in a Lightbox when clicked on.
cy: Linciau i gynnwys HTML gyda 'rel="lightframe"' yn y &lt;a&gt; bydd tag yn ymddangos mewn Lightbox pan fydd rhywun yn clicio arno.

en: Basic example:
cy: Enghraifft sylfaenol:

en: Grouped example:
cy: Enghraifft wedi ei grwpio:

en: Controlling iframe property example:
cy: Esiampl o reoli nodwedd iframe:

en: Controlling iframe property when grouped example:
cy: Esiampl o reoli nodwedd iframe wedi ei grwpio:

en: Links to video content with 'rel="lightvideo"' in the &lt;a&gt; tag will appear in a Lightbox when clicked on.
cy: Linciau i gynnwys  fideo'rel="lightvideo"' yn y &lt;a&gt; bydd tag yn ymddangos mewn Lightbox pan fydd rhywun yn clicio arno.

en: Controlling lightbox size example:
cy: Esiampl o reoli maint blwch golau:

en: Links to inline or modal content with 'rel="lightmodal"' in the &lt;a&gt; tag will appear in a Lightbox when clicked on.
cy: Linciau i gynnwys modal mewnol gyda   'rel="lightmodal"' yn y&lt;a&gt; bydd tag yn ymddangos mewn Lightbox pan fydd rhywun yn clicio arno.

en: Controlling modal property example:
cy: Rheoli enghraifft eiddo moddol:

en: Controlling modal property when grouped example:
cy: Rheoli eiddo moddol pan yn grwpio engrhaifft:

en: Lightbox slideshow filter
cy: Ffilter sioe sleidiau blwch golau

en: Lightbox iframe filter
cy: Ffilter iframe blwch golau

en: Lightbox video filter
cy: Ffilter fideo blwch golau

en: Lightbox modal filter
cy: Ffilter blwch golau moddol

en: Disable Lightbox iframe filter
cy: Analluogi Ffilter iframe Blwch Golau

en: Turns g2_filter links into Lightbox2 appropriate links
cy: Newid linciau ffilter_g2_filter  i linciau priodol Lightbox2

en: It's possible to show webpage content in the lightbox, using iframes.  In this case the "rel" attribute should be set to "lightframe".  However, users can do this without any filters to be enabled.  To prevent users from adding iframes to the site in this manner, then please enable this option.
cy: Mae'n bosib dangos cynnwys y dudalen we yn y blwch golau gan ddefnyddio i-fframau. Yn y sefyllfa hon dylid gosod y briodwedd "rel" i "lightframe". Fodd bynnag, gall defnyddwyr wneud hyn heb roi unrhyw hidlwyr arnodd. I rwystro defnyddwyr rhag ychwanegu i-fframau at y wefan yn y modd hwn, rhowch yr hidlwyr arnodd.

en: Allows the user to configure the lightbox2 slideshow functionality
cy: Canaiatau y defnyddiwr i ffurfweddu ymarferoldeb sioe sleidiau lightbox2

en: HTML Content
cy: Cynnwys HTML

en: Allows the user to configure the lightbox2 HTML content functionality.
cy: Canaiatau y defnyddiwr i ffurfweddu ymarferoldeb cynnwys HTML lightbox2

en: Automatic image handling
cy: Triniaeth delwedd awtomatig

en: Allows the user to configure the lightbox2 automatic image handling settings
cy: Caniatau'r defnyddiwr i ffurfweddu gosodiadau trin delwedd awtomatig lightbox2

en: Display type
cy: Dangos math

en: Run cron
cy: Gadael i cron redeg

en: Disable developer modules
cy: Dangos modiwlau datblygwr

en: Current anonymous / authenticated users
cy: Defnyddwyr anhysbys / dilys cyfredol

en: Disabled these modules: !module-list.
cy: Wedi anablu'r modiwlau hyn: !module-list

en: No developer modules are enabled.
cy: Dim modiwlau datblygwr wedi ei alluogi.

en: No link
cy: Dim dolen

en: Properties
cy: Priodweddau

en: host
cy: gwesteiwr

en: Google Analytics
cy: Dadansoddiad Gwgl

en: Send only the teaser
cy: Gyrrwch y rhagflas yn unig

en: If selected, the default choice will be to send only the node's teaser instead of the full content.
cy: Os dewisir hwn, y dewis rhagosod fydd gyrru  rhagflas o'r nod yn hytrach na'r cynnwys i gyd.

en: Enable teaser/full mode choice
cy: Galluogi rhagflas/dewis llawn

en: If checked, the user will be able to choose between sending the full content or only the teaser at send time.
cy: Os caiff ei wirio, bydd modd i'r defnyddiwr ddewis rhwng gyrru'r cynnwys yn llawn neu yrru'r rhagflas yn unig ar yr amser gyrru.

en: !user has sent you a message from !site
cy: Mae !user wedi gyrru neges i chi o !site

en: Thank you for spreading the word about !site.
cy: Diolch am ledaenu gwybodaeth am !site.

en: Enter multiple addresses separated by commas and/or different lines.
cy: Rhowch gyfeiriadau lluosog wedi eu gwahanu gan atalnodau ac/neu llinellau gwahanol.

en: Clear form
cy: Clirio'r ffurf

en: Someone
cy: Rhywun

en: an interesting site
cy: safle diddorol

en: %name [%from] sent %page to [%to]
cy: %name [%form] wedi gyrru %page at [%to]

en: us
cy: ni

en: print_mail
cy: argraffu_post

en: PDF options
cy: Dewisiadau PDF

en: PDF generation tool
cy: Arf generadiad PDF

en: This option selects the PDF generation tool being used by this module to create the PDF version.
cy: Mae'r modiwl yma'n dewis arf generaiad PDF sy'n cael ei ddefnyddio gan y modiwl yma i greu'r fersiwn PDF.

en: PDF version link
cy: dolen fersiwn PDF

en: Choose the location of the link(s) to the PDF version. The Links area is usually below the node content, whereas the Content corner is placed in the upper-right corner of the node content. Unselect all options to disable the link. Even if the link is disabled, you can still view the PDF version of a node by going to !path/nid where nid is the numeric id of the node.
cy: Dewis lleoliad y ddolen(i) yn y fersiwn PDF. Mae'r man Doleni fel arfer o dan gynnwys nod, gan fod cornel Cynnwys yn cael ei roi yng nghornel uwch ochr dde o'r cynnwys nod. Dad-ddewisiwch holl ddewisadau i anablu'r ddolen. Hyd yn oed os yw'r ddolen wedi ei anablu, gallwch dal weld y fersiwn PDF o nod drwy fynd i !path/nid ble y nid yw'r id rhifol y nod.

en: Setting this option will add a PDF version page link on pages created by Drupal or the enabled modules.
cy: Bydd gosod y dewis yma'n ychwangeu dolen tudalen fersiwn PDF ar dudalennau sydd wedi eu creu gan Drupal neu'r modiwlau sydd wedi eu galluogi.

en: Open PDF in
cy: Agor PDF yn

en: Same browser window
cy: Yr un ffenestr porwr

en: New browser window
cy: Ffenestr porwr newydd

en: Save dialog
cy: Cadw deialog

en: Select the desired method for opening the PDF in the user's browser.
cy: Dewis y dull a ddymunir i agor PDF yn porwr y defnyddiwr.

en: Paper size
cy: Maint papur

en: Choose the paper size of the generated PDF.
cy: Dewisiwch faint papur o'r PDF wedi ei gynhyrchu.

en: Page orientation
cy: Cyfeiriadedd tudalen

en: Choose the page orientation of the generated PDF.
cy: Dewis cyfeiriadaeth tudalen o'r PDF sydd wedi ei generadu.

en: (TCPDF only) Set the font family to be used. Examples: %examples.
cy: (TCPDF yn unig) Gosod teulu ffont i'w gael ei ddefnyddio. Enghreifftiau: %examples.

en: CAUTION: TCPDF embeds the complete font in the generated PDF. If you're not using Unicode, then helvetica or times are safe choices that will keep the PDF small. Unicode fonts can increase the size of the PDF to the 1MB region.
cy: RHYBUDD: Mae TCPDF yn mewngofnodi'r ffont cyfan yn y PDF wedi ei greu. Os nad ydych yn defnyddio Unicode, yna mae helvetica neu times yn ddewisiadau diogel a fydd yn cadw'r PDF yn fychan. Gall ffontiau Unicode gynyddu maint y PDF i oddeutu 1MB.

en: (TCPDF only) Set the font size to be used for normal text. This is the base value for the scaling applied to other text styles.
cy: (TCPDF yn unig) Gosod maint y ffont i gael ei ddefnyddio ar gyfer testun cyffredin. Hwn yw'r gwerth isaf ar gyfer y graddio sy'n cael ei roi i steiliau testunau eraill.

en: No PDF generation tool found! Please dowload a supported PHP PDF generation tool. Check this module's INSTALL.txt for more details.
cy: Dim arf generadidad PDF wedi ei ddarganfod! Llwythwch arf generadiad PHP PDF wedi ei gefnogi. Gwiriwch fodiwl INSTALL.txt am ragor o wybodaeth.

en: Font size must be at least 1.
cy: Mae'n rhaid i maint ffont fod o leiaf 1.

en: PDF version
cy: Fersiwn PDF

en: Page !n of !total
cy: Tudalen !n o !total

en: Printer-friendly PDF
cy: PDF sy'n gyfeillgar i'r argraffydd

en: Adds the capability to export pages as PDF.
cy: Ychwanegu'r gallu i allfudo tudalennau fel PDF.

en: Abbreviation
cy: Talfyriad

en: between
cy: rhwng

en: Page top
cy: Brig y dudalen

en: Page bottom
cy: Gwaelod y dudalen

en: Hello <strong>@username</strong>
cy: Helo @username
