Data field (2.0.6) - en to vi translation catalogue (175 entries)

en: list
vi: danh sách

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: weight
vi: chiều rộng

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: Delete
vi: Xóa

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Type
vi: Kiểu

en: yes
vi: có

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: On
vi: Bật

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: File
vi: Tập tin

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: None
vi: Không có

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: Password
vi: Mật khẩu

en: - None -
vi: - Không -

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Name
vi: Tên

en: Label
vi: Nhãn

en: Save
vi: Lưu

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Default
vi: Mặc định

en: Open
vi: Mở

en: Small
vi: Nhỏ

en: Time
vi: Thời gian

en: Add
vi: Thêm

en: Refresh
vi: Làm tươi

en: never
vi: chưa bao giờ

en: Text
vi: Văn bản

en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

en: Total
vi: Tổng

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Email
vi: Thư điện tử

en: no
vi: không

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Year
vi: Năm

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Area
vi: Diện tích

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Off
vi: Tắt

en: Footer
vi: Phần chân

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: URL alias
vi: URL ảo

en: Widget type
vi: Loại widget

en: Widget settings
vi: Các thiết lập widget

en: Original image
vi: Hình ảnh gốc

en: Mode
vi: Chế độ

en: Normal
vi: Bình thường

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Textfield
vi: Trường văn bản

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Bar
vi: Thanh

en: Line
vi: Dòng

en: Scale
vi: Co dãn

en: Medium
vi: Vừa

en: Sortable
vi: Có thể sắp xếp

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Month
vi: Tháng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Week
vi: Tuần

en: Table
vi: Bảng

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: String
vi: Chuỗi

en: Last
vi: Cuối

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: Rows
vi: Số dòng

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Template
vi: Mẫu

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Show
vi: Hiện

en: Key
vi: Khóa

en: Allowed values list
vi: Danh sách các giá trị được phép

en: First
vi: Đầu tiên

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Target type
vi: Kiểu đích

en: Caption
vi: Đầu đề

en: characters
vi: kí tự

en: Reverse
vi: Ngược

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Allowed file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Select
vi: Chọn

en: Toggle
vi: Bật/tắt

en: Above
vi: Bên trên

en: Trimmed
vi: Đã thu gọn

en: Provide a comma separated list of arguments to pass to the view.
vi: Cung cấp danh sách, phân cách với dấu phẩy, các tham số truyền vào view.

en: Float
vi: Số thực

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: The total number of digits to store in the database, including those to the right of the decimal.
vi: Tổng số chữ số được lưu trong CSDL, bao gồm cả phần thập phân.

en: The number of digits to the right of the decimal.
vi: Số chữ số sẽ hiển thị phần thập phân.

en: Decimal marker
vi: Dấu ngăn cách hàng đơn vị

en: Allowed values
vi: Các giá trị cho phép

en: Check boxes/radio buttons
vi: Các hộp kiểm/hộp chọn

en: Single on/off checkbox
vi: Hộp kiểm

en: Text area (multiple rows)
vi: Hộp văn bản (nhiều dòng)

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Columns
vi: Các cột

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Search content
vi: Tìm kiếm nội dung

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: File directory
vi: Thư mục lưu trữ tệp tin

en: Column
vi: Cột

en: - Select -
vi: - Chọn -

en: Step
vi: Bước

en: Direction
vi: Hướng

en: of
vi: trên

en: No link
vi: Không liên kết

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày tùy chỉnh

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Wrap
vi: Cuộn

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: URL to file
vi: URL tới tập tin

en: Text format
vi: Định dạng văn bản

en: - Select a field type -
vi: - Chọn một kiểu trường -

en: Unsigned
vi: Chưa ký

en: columns
vi: cột

en: This field stores a number in the database in a fixed decimal format.
vi: Trường này lưu 1 giá trị số nguyên trong CSDL ở dạng số dấu phẩy tĩnh.

en: This field stores a number in the database in a floating point format.
vi: Trường này lưu 1 giá trị số nguyên trong CSDL ở dạng số dấu phẩy động.

en: The minimum value that should be allowed in this field. Leave blank for no minimum.
vi: Giá trị nhỏ nhất cho phép nhập vào trường này. Để trống nếu không có giá trị nhỏ nhất.

en: The maximum value that should be allowed in this field. Leave blank for no maximum.
vi: Giá trị lớn nhất cho phép nhập vào trường này. Để trống nếu không có giá trị lớn nhất.

en: Define a string that should be prefixed to the value, like '$ ' or '&euro; '. Leave blank for none. Separate singular and plural values with a pipe ('pound|pounds').
vi: Nhập 1 chuỗi để đưa lên trước phần giá trị của trường, ví dụ như '$' hay '&euro;'. Để trống nếu không muốn có văn bản phía trước. Ngăn cách giữa bản số ít và bản số nhiều bằng dấu xuộc đứng (vd: 'pound|pounds').

en: Upload destination
vi: Đích tải lên

en: Optional subdirectory within the upload destination where files will be stored. Do not include preceding or trailing slashes.
vi: Thư mục con bên trong đích lưu trữ dành cho các tệp tải lên. Xin đừng nhập dấu xuộc ở đầu hoặc cuối đường dẫn này.

en: Generic file
vi: Tệp tin thông thường

en: Table of files
vi: Bảng tệp tin

en: Preview image style
vi: Xem thử kiểu dáng ảnh

en: no preview
vi: không có hình xem thử

en: The preview image will be shown while editing the content.
vi: Hình ảnh xem trước sẽ được hiển thị trong khi chỉnh sửa nội dung.

en: Date type
vi: Kiểu ngày tháng

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Invisible
vi: Vô hình

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Define a string that should be suffixed to the value, like ' m', ' kb/s'. Leave blank for none. Separate singular and plural values with a pipe ('pound|pounds').
vi: Nhập 1 chuỗi để đưa vào sau phần giá trị của trường, ví dụ như 'm' hay 'kbps'. Để trống nếu không muốn có văn bản phía sau. Ngăn cách giữa bản số ít và bản số nhiều bằng dấu xuộc đứng (vd: 'pound|pounds').

en: Thousand marker
vi: Dấu ngăn cách hàng nghìn

en: - Select a value -
vi: - Chọn một giá trị -

en: Trim length
vi: Chiều dài thu gọn

en: Link image to
vi: Liên kết ảnh tới

en: Image style: @style
vi: Kiểu dáng ảnh: @style

en: Linked to content
vi: Liên kết tới nội dung

en: Linked to file
vi: Liên kết tới tệp tin

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Nothing
vi: Không có gì

en: The possible values this field can contain. Enter one value per line, in the format key|label.
vi: Các giá trị có thể lĩnh vực này có thể chứa. Nhập một giá trị trên mỗi dòng, trong định dạng khóa | nhãn.

en: Unformatted list
vi: Danh sách chưa định dạng

en: Label display
vi: Hiện nhãn
