GeSHi Filter for syntax highlighting (8.x-1.0-beta1) - en to vi translation catalogue (43 entries)

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Settings
vi: Thiết lập

en: All
vi: Tất cả

en: Code
vi: Mã

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Do nothing
vi: Không làm gì

en: GeSHi filter
vi: Bộ lọc GeSHi

en: GeSHi library
vi: Thư viện GeSHi

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: GeSHi Filter
vi: Bộ lọc GeSHi

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: GeSHi library version @version detected
vi: Đã tìm thấy thư viện GeSHi phiên bản @version

en: Syntax highlighting options
vi: Tùy chọn tô màu cú pháp

en: Default highlighting mode
vi: Chế độ tô màu mặc định

en: No highlighting
vi: Không tô màu

en: Default line numbering
vi: Đánh số dòng mặc định

en: no line numbers
vi: không đánh số dòng

en: normal line numbers
vi: đánh số dòng thông thường

en: Use built-in PHP function <code>highlight_string()</code> for PHP source code.
vi: Sử dụng hàm PHP dựng sẵn <code>highlight_string()</code> cho mã nguồn PHP.

en: GeSHi language code
vi: Mã ngôn ngữ GeSHi

en: Syntax highlighting of source code can be enabled with the following tags:
vi: Việc tô màu mã nguồn có thể được kích hoạt với các thẻ sau:

en: Language specific syntax highlighting tags: !tags.
vi: Các thẻ xác định việc tô màu cú pháp ngôn ngữ: !tags.

en: PHP source code can also be enclosed in &lt;?php ... ?&gt; or &lt;% ... %&gt;, but additional options like line numbering are not possible here.
vi: Mã nguồn PHP có thể giới hạn trong &lt;?php ... ?&gt; hoặc &lt;% ... %&gt;, nhưng những tùy chọn thêm, như đánh số dòng, không thể được sử dụng ở đây.

en: Options and tips:
vi: Tùy chọn và thủ thuật:

en: "<code>@langcode</code>" (for @fullname)
vi: "<code>@langcode</code>" (cho @fullname)

en: Defaults:
vi: Mặc định:

en: Default line numbering: !description.
vi: Đánh số dòng mặc định: !description.

en: Examples:
vi: Thí dụ:

en: You type
vi: Bạn nhập

en: You get
vi: Bạn được

en: Code block with the default syntax highlighting mode.
vi: Khối mã với chế độ tô màu cú pháp mặc định.

en: Code block with syntax highlighting for @lang source code<br /> and normal line numbers.
vi: Khối mã với việc tô màu cú pháp cho mã nguồn @lang<br /> và đánh số dòng bình thường.

en: Code block with syntax highlighting for @lang source code.
vi: Khối mã với cú pháp được tô màu cho mã nguồn @lang.

en: You can enable syntax highlighting of source code with the following tags: !tags.
vi: Bạn có thể kích hoạt việc tô màu mã nguồn với những thẻ sau: !tags.

en: PHP source code can also be enclosed in &lt;?php ... ?&gt; or &lt;% ... %&gt;.
vi: Mã nguồn PHP có cũng có thể giới hạn trong &lt;?php ... ?&gt; hoặc &lt;% ... %&gt;.

en: GeSHi library not found.
vi: Không tìm thấy thư viện GeSHi

en: Found GeSHi library version %version
vi: Tìm thấy thư viện GeSHi phiên bản %version

en: Some filter conflicts were detected.
vi: Vài xung đột bộ lọc được tìm thấy

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: Syntax highlighting mode
vi: Chế độ tô màu cú pháp

en: All Languages
vi: Tất cả ngôn ngữ
