Multipurpose Corporate Profile (8.x-1.0-beta4) - en to vi translation catalogue (148 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Status
vi: Trạng thái

en: Register
vi: Đăng ký

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Author
vi: Tác giả

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: more
vi: thêm

en: Article
vi: Bài viết

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: On
vi: Bật

en: Tags
vi: Thẻ

en: view
vi: xem

en: File
vi: Tập tin

en: Edit
vi: Sửa

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Message
vi: Thông điệp

en: Image
vi: Ảnh

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Preview
vi: Xem trước

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Default
vi: Mặc định

en: View
vi: Xem

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: <none>
vi: <không>

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Files
vi: Các tập tin

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Submitted
vi: Đã đệ trình

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Page
vi: Trang

en: Off
vi: Tắt

en: Footer
vi: Phần chân

en: Your name
vi: Tên của bạn

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Filter
vi: Lọc

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Fields
vi: Các trường

en: Photos
vi: Ảnh

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Desc
vi: Giảm dần

en: next
vi: sau

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Role
vi: Vai trò

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Users
vi: Người dùng

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Sort Criteria
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Full
vi: Đầy đủ

en: prev
vi: trước

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: author
vi: tác giả

en: Fade
vi: Mờ

en: People
vi: Mọi người

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Glossary
vi: Bảng thuật ngữ

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: News
vi: Tin tức

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Photo
vi: Ảnh

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Permission
vi: Quyền

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Offset
vi: Độ dịch

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: About
vi: Giới thiệu

en: Publish content
vi: Đăng nội dung

en: Unpublish comment
vi: Bỏ công bố bài bình luận

en: Block type
vi: Kiểu khối

en: Web services
vi: Dịch vụ web

en: Embed
vi: Nhúng

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: No files available.
vi: Không có tệp nào.

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: Publish comment
vi: Xuất bản bình luận

en: Main menu
vi: Trình đơn chính

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Blog entry
vi: Mục blog

en: Personal contact form
vi: Trang liên hệ cá nhân

en: User menu
vi: Trình đơn của Người dùng

en: Save comment
vi: Lưu bình luận

en: The <em>Navigation</em> menu contains links intended for site visitors. Links are added to the <em>Navigation</em> menu automatically by some modules.
vi: <em>Menu điều hướng</em> có chứa các liên kết dành cho khách truy cập trang web. Các liên kết được thêm vào <em>Menu điều hướng</em> tự động bởi một số mô-đun.

en: Recent content
vi: Nội dung mới

en: Unpublish content
vi: Không xuất bản nội dung

en: Make content sticky
vi: Stick nội dung lên

en: Make content unsticky
vi: Unstick nội dung

en: Promote content to front page
vi: Đưa nội dung ra trang chủ

en: Remove content from front page
vi: Gỡ bỏ nội dung khỏi trang chính

en: Save content
vi: Lưu nội dung

en: Find and manage content.
vi: Tìm và quản lí nội dung.

en: Taxonomy term page
vi: Trang từ liệu

en: No people available.
vi: Không có người dùng nào.

en: Find and manage people interacting with your site.
vi: Tìm kiếm và quản lý tương tác giữa người dùng với trang web.

en: Basic page
vi: Trang cơ bản

en: Use <em>basic pages</em> for your static content, such as an 'About us' page.
vi: Kiểu nội dung <em>Trang</em> bao gồm các nội dung tương đối ít thay đổi, ví dụ như một trang 'Giới thiệu'.

en: Use tags to group articles on similar topics into categories.
vi: Sử dụng thẻ để nhóm các bài viết về các chủ đề tương tự thành các thể loại.

en: Enter a comma-separated list of words to describe your content.
vi: Nhập một danh sách các từ được ngăn cách bằng dấu phẩy (,) để mô tả  nội dung của bạn.

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Use <em>articles</em> for time-sensitive content like news, press releases or blog posts.
vi: Kiểu nội dung <em>bài viết</em> bao gồm các nội dung tin tức, bài blog hay thông tin thường xuyên được cập nhật.

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: Link image to
vi: Liên kết ảnh tới

en: Upload an image to go with this article.
vi: Đính kèm một hình ảnh.

en: Manage user accounts, roles, and permissions.
vi: Quản lý tài khoản người dùng, vai trò và quyền

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Master
vi: Chính

en: Management
vi: Quản lý
