OpenCulturas (2.1.0-beta3) - en to vi translation catalogue (268 entries)

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: edit user
vi: chỉnh sửa người dùng

en: Pages
vi: Trang

en: Status
vi: Trạng thái

en: Register
vi: Đăng ký

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Username
vi: Tên người dùng

en: content
vi: nội dung

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: List
vi: Danh sách

en: Actions
vi: Thao tác

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: more
vi: thêm

en: Article
vi: Bài viết

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Articles
vi: Bài viết

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: More
vi: Thêm

en: Action
vi: Thao tác

en: On
vi: Bật

en: Tags
vi: Thẻ

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: License
vi: Giấy phép

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: view
vi: xem

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: default
vi: mặc định

en: Message
vi: Thông điệp

en: No log messages available.
vi: Không có thông điệp bản ghi nào.

en: Image
vi: Ảnh

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: Export
vi: Xuất

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Legal
vi: Điều khoản

en: Terms & Conditions
vi: Điều khoản sử dụng

en: Additional Checkboxes
vi: Các hộp chọn bổ sung

en: Label
vi: Nhãn

en: Changes
vi: Thay đổi

en: Preview
vi: Xem trước

en: Help
vi: Trợ giúp

en: True
vi: Đúng

en: Default
vi: Mặc định

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: View
vi: Xem

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Event
vi: Sự Kiện

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Text
vi: Văn bản

en: User Name
vi: Tên người dùng

en: ID
vi: Mã

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Upload
vi: Tải lên

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Files
vi: Các tập tin

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Question
vi: Câu hỏi

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Page
vi: Trang

en: Logo
vi: Biểu huy

en: Off
vi: Tắt

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Welcome
vi: Chào mừng

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Filter
vi: Lọc

en: Location
vi: Vị trí

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Sticky at top of lists
vi: Đưa lên đầu danh sách

en: URL alias
vi: URL ảo

en: Vocabulary
vi: Từ vựng

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Severity
vi: Mức độ

en: Fields
vi: Các trường

en: Gallery
vi: Thư viện ảnh

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Media
vi: Phương tiện

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Details
vi: Chi tiết

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Members
vi: Các thành viên

en: Table
vi: Bảng

en: Events
vi: Sự kiện

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Users
vi: Người dùng

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Last
vi: Cuối

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: Sort Criteria
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: Latest
vi: Mới nhất

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Close
vi: Đóng

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Function
vi: Chức năng

en: Notifications
vi: Thông báo

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Authored on
vi: Viết lúc

en: Show
vi: Hiện

en: Date Added
vi: Ngày thêm

en: Add to calendar
vi: Thêm vào lịch

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: Front page
vi: Trang nhất

en: Accepted
vi: Đã chấp nhận

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Find
vi: Tìm

en: First
vi: Đầu tiên

en: author
vi: tác giả

en: Caption
vi: Đầu đề

en: Bookmark
vi: Liên kết lưu

en: Your message has been sent.
vi: Thông điệp của bạn đã được gửi đi.

en: Contact information
vi: Thông tin liên lạc

en: People
vi: Mọi người

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Glossary
vi: Bảng thuật ngữ

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: Diff
vi: Khác biệt

en: on
vi: vào

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: My bookmarks
vi: Dấu trang của tôi

en: Document
vi: Tài liệu

en: Slider
vi: Thanh trượt

en: comment
vi: bài bình luận

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: by
vi: bởi

en: Locality
vi: Vùng

en: Sticky
vi: Dính

en: Review
vi: Duyệt lại

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Go to page @number
vi: Đến trang @number

en: Information
vi: Thông tin

en: Language switcher
vi: Chuyển đổi ngôn ngữ

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: Remove field
vi: Gỡ bỏ trường

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Global
vi: Chung

en: Subtitle
vi: Phụ đề

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Server
vi: Máy chủ

en: Administrator
vi: Người quản lý

en: Edit content
vi: Sửa nội dung

en: Addresses
vi: Địa chỉ

en: Cancelled
vi: Bị thôi

en: Account settings
vi: Thiết lập tài khoản

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
vi: Một người dùng được coi là trực tuyến trong thời lượng này, tính từ lần cuối cùng họ xem một nội dung trên website.

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Columns
vi: Các cột

en: Offset
vi: Độ dịch

en: Edit comment
vi: Chỉnh sửa bài bình luận

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Accessibility
vi: Khả năng truy cập

en: Column
vi: Cột

en: Publish content
vi: Đăng nội dung

en: Additional information
vi: Thông điệp gửi kèm

en: Member
vi: Thành viên

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: Translate
vi: Dịch

en: Not enabled
vi: Không bật

en: Block type
vi: Kiểu khối

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Dates
vi: Ngày

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Flags
vi: Cờ

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: No files available.
vi: Không có tệp nào.

en: Locations
vi: Địa điểm

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: Draft
vi: Nháp

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Organizer
vi: Bộ tổ chức:

en: All terms
vi: Tất cả các từ liệu

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Who's new
vi: Thành viên mới

en: Language name
vi: Tên ngôn ngữ

en: Select language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: Personal contact form
vi: Trang liên hệ cá nhân

en: Edit field
vi: Chỉnh sửa trường dữ liệu

en: Who's online
vi: Thành viên trực tuyến

en: Add event
vi: Thêm sự kiện

en: Synopsis
vi: Bảng tóm tắt

en: Artists
vi: Nghệ sĩ

en: Main page content
vi: Nội dung chính của trang

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Recent content
vi: Nội dung mới

en: Unpublish content
vi: Không xuất bản nội dung

en: Make content sticky
vi: Stick nội dung lên

en: Make content unsticky
vi: Unstick nội dung

en: Promote content to front page
vi: Đưa nội dung ra trang chủ

en: Remove content from front page
vi: Gỡ bỏ nội dung khỏi trang chính

en: Save content
vi: Lưu nội dung

en: Find and manage content.
vi: Tìm và quản lí nội dung.

en: The name of the shortcut.
vi: Tên của liên kết nhanh

en: Taxonomy term page
vi: Trang từ liệu

en: No people available.
vi: Không có người dùng nào.

en: An administrator created an account for you at [site:name]
vi: Quản trị viên đã cấp tài khoản cho bạn trên website [site:name]

en: Find and manage people interacting with your site.
vi: Tìm kiếm và quản lý tương tác giữa người dùng với trang web.

en: Basic page
vi: Trang cơ bản

en: Use tags to group articles on similar topics into categories.
vi: Sử dụng thẻ để nhóm các bài viết về các chủ đề tương tự thành các thể loại.

en: No media available.
vi: Không có phương tiện nào.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: Recent log messages
vi: Các thông báo gần đây

en: Manage user accounts, roles, and permissions.
vi: Quản lý tài khoản người dùng, vai trò và quyền

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Remove bookmark
vi: Gỡ bỏ đánh dấu

en: Master
vi: Chính

en: Time Accepted
vi: Thời gian chấp thuận

en: Select media
vi: Chọn phương tiện
