Panels (8.x-3.0-beta4) - en to vi translation catalogue (166 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Next
vi: Tiếp

en: Status
vi: Trạng thái

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Type
vi: Kiểu

en: List
vi: Danh sách

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Edit
vi: Sửa

en: None
vi: Không có

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Center
vi: Giữa

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Name
vi: Tên

en: Back
vi: Trở lại

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Font
vi: Phông chữ

en: Default
vi: Mặc định

en: Background
vi: Nền

en: Update
vi: Cập nhật

en: Top
vi: Đầu

en: Add
vi: Thêm

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Region
vi: Vùng

en: Text
vi: Văn bản

en: Layout
vi: Bố cục

en: Error
vi: Lỗi

en: Add content
vi: Thêm nội dung

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: CSS ID
vi: ID CSS

en: The CSS ID to apply to this page
vi: ID CSS dùng cho trang này

en: CSS class
vi: Lớp CSS

en: Three column 25/50/25
vi: Ba cột 25/50/25

en: Left side
vi: Bên trái

en: Middle column
vi: Cột giữa

en: Right side
vi: Bên phải

en: Three column 25/50/25 stacked
vi: Ba cột 25/50/25 chồng lên nhau

en: Bottom
vi: Cuối

en: Three column 33/34/33
vi: Ba cột 33/34/33

en: Two column
vi: Hai cột

en: 1 hour | @count hours
vi[0]: 1 giờ
vi[1]: @count giờ

en: 1 day | @count days
vi[0]: 1 ngày
vi[1]: @count ngày

en: Your changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được cập nhật.

en: Left sidebar
vi: Dải bên trái

en: Right sidebar
vi: Dải bên phải

en: Contains
vi: Chứa

en: Overridden
vi: Đã ghi đè

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Caching
vi: Bộ nhớ đệm

en: General
vi: Tổng quát

en: Border
vi: Biên

en: Method
vi: Phương thức

en: Other
vi: Khác

en: Text color
vi: Màu chữ

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Arguments
vi: Tham số

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Plain
vi: Đơn giản

en: Basic settings
vi: Các thiết lập cơ bản

en: Change
vi: Thay đổi

en: Middle
vi: Giữa

en: Fixed
vi: Cố định

en: Empty
vi: Trống

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Flexible
vi: Linh hoạt

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Storage
vi: Bộ lưu trữ

en: No caching
vi: Không tạo bộ đệm

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Layouts
vi: Các bố cục

en: Edit content
vi: Sửa nội dung

en: Available
vi: Có sẵn

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Panel pages
vi: Các trang panel

en: Mini panels
vi: Các mini panel

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Unordered
vi: Không thứ tự

en: Ordered
vi: Có thứ tự

en: New @s
vi: @s mới

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: 1 year | @count years
vi[0]: 1 năm
vi[1]: @count năm

en: 1 week | @count weeks
vi[0]: 1 tuần
vi[1]: @count tuần

en: 1 min | @count min
vi[0]: 1 phút
vi[1]: @count phút

en: 1 sec | @count sec
vi[0]: 1 giây
vi[1]: @count giây

en: Choose layout
vi: Chọn cách bố trí

en: Missing content type
vi: Kiểu nội dung bị thiếu

en: Add content to !s
vi: Thêm nội dung vào !s

en: No title
vi: Không tiêu đề

en: Columns
vi: Các cột

en: Row @row, Column @col
vi: Dòng @row, Cột @col

en: Single column
vi: Cột đơn

en: Two column bricks
vi: Hai cột xếp gạch

en: Left above
vi: Trái trên

en: Right above
vi: Phải trên

en: Left below
vi: Trái dưới

en: Right below
vi: Phải dưới

en: Layout settings
vi: Cấu hình bố cục

en: The title for this mini panel. It can be overridden in the block configuration.
vi: Tiêu đề cho mini panel này, thay đổi được từ trang cấu hình khối.

en: The category that this mini-panel will be grouped into on the Add Content form. Only upper and lower-case alphanumeric characters are allowed. If left blank, defaults to 'Mini panels'.
vi: Phân loại chứa mini-panel này trong form Thêm nội dung. Chỉ dùng các ký tự thường và các chữ số. Nếu để trống, hệ thống sẽ tự động đưa mini-panel vào phân loại 'Các Mini panel'

en: CSS code
vi: Mã CSS

en: The default panel rendering style; displays each pane with a separator.
vi: Phương thức mặc định để trình bày các panel; mỗi panel có một đoạn phân cách.

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: About
vi: Giới thiệu

en: Column
vi: Cột

en: Add new rule
vi: Thêm luật mới

en: Regions
vi: Các vùng

en: Landing page
vi: Trang đích

en: 1 month | @count months
vi[0]: 1 tháng
    @count tháng

en: Add region
vi: Thêm vùng

en: Row
vi: Hàng

en: Dashboard
vi: Trang tổng hợp

en: Create new
vi: Tạo mới

en: Canvas
vi: Vùng vẽ

en: layout
vi: bố cục

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: Live preview
vi: Xem thử trực tiếp

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: In code
vi: Trong mã nguồn

en: Enabled, title
vi: Được bật và theo tiêu đề

en: Administrative title
vi: Tiêu đề dành cho quản trị

en: Administrative description
vi: Mô tả dành cho quản trị

en: Panel page
vi: Trang panel

en: Panel node
vi: Panel nút

en: Mini panels are small content areas exposed as blocks, for when you need to have complex block layouts or layouts within layouts.
vi: Các mini-panel là các mẩu nội dung nhỏ, cho phép tạo các khối có bố cục và hỗ trợ việc lồng ghép các bố cục với nhau.

en: Go to list
vi: Xem danh sách

en: CSS properties
vi: Các thuộc tính CSS

en: Region settings
vi: Thiếp lập vùng

en: Selection rules
vi: Các luật lựa chọn

en: Add content items and change their location with a drag and drop interface.
vi: Thêm các mẩu nội dung và thay đổi vị trí trên giao diện kéo thả bên dưới.

en: Manage mini panels
vi: Quản lý các mini-panel

en: Storage type
vi: Loại lưu trữ

en: Title type
vi: Kiểu tiêu đề

en: Manually set
vi: Người dùng đặt

en: From pane
vi: Lấy từ pane

en: Fixed width
vi: Độ rộng cố định

en: A plain box with an optional border. You may set the color of the text and the border.
vi: Một hộp trơn với viền tùy chọn. Bạn có thể cài đặt màu cho chữ và viền.

en: Allows choice of a stylizer style
vi: Lựa chọn được phép của các kiểu "stylizer"

en: Custom style
vi: Kiểu tùy biến

en: This will appear in the administrative interface to easily identify it.
vi: Tiêu đề này sẽ xuất hiện trên giao diện quản trị để hỗ trợ người quản lý website.

en: Panels is enabled but CTools is out of date. All Panels modules are disabled until CTools is updated. See the status page for more information.
vi: Panels đã được bật tuy nhiên CTools đã quá hạn. Tất cả các modules Panels sẽ bị bất hoạt cho đến khi nào CTools được cập nhật. Xem trang trạng thái để biết thêm chi tiết.

en: Panel region
vi: Panel - vùng

en: Panel pane
vi: Panel - bảng

en: Get a bird's eye view of items related to Panels.
vi: Thông tin tổng hợp về các Panel.

en: Custom layout
vi: Bố cục tự xây dựng

en: Custom layouts can add more, site-specific layouts that you can use in your panels.
vi: Các bố cục tự xây dựng được tạo bởi người dùng, và được gán cho các panel trên hệ thống.

en: Manage custom layouts
vi: Quản lý bố cục tự xây dựng

en: layouts
vi: các bố cục

en: Columns: 1
vi: Có 1 cột

en: Columns: 3
vi: Có 3 cột

en: Columns: 2
vi: Có 2 cột

en: Use Panels Dashboard
vi: Sử dụng bảng điều khiển Panels

en: View administrative links on Panel panes
vi: Hiển thị các liên kết quản lý ở các khung Panel

en: Configure access settings on Panel panes
vi: Cấu hình các cài đặt truy cập ở các khung Panel

en: Use the Panels In-Place Editor
vi: Sử dụng Panels ở vùng soạn thảo

en: Panel fields
vi: Panel - các trường
