Schema.org Blueprints (1.0.0-alpha20) - en to vi translation catalogue (241 entries)

en: photos
vi: hình ảnh

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Images
vi: Hình ảnh

en: weight
vi: chiều rộng

en: title
vi: tiêu đề

en: size
vi: kích cỡ

en: value
vi: giá trị

en: Status
vi: Trạng thái

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: Operations
vi: Thao tác

en: Type
vi: Kiểu

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Audience
vi: Đối tượng

en: required
vi: bắt buộc

en: Article
vi: Bài viết

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: Action
vi: Thao tác

en: Quantity
vi: Số lượng

en: error
vi: lỗi

en: Tags
vi: Thẻ

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Project
vi: Công trình

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: updated
vi: đã cập nhật

en: Overview
vi: Tổng quan

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: This action cannot be undone.
vi: Thao tác này không thể hoàn hồi.

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: Country
vi: Quốc gia

en: Place
vi: Địa điểm

en: Link
vi: Liên kết

en: Types
vi: Các kiểu

en: Single
vi: Đơn lẻ

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Name
vi: Tên

en: Field
vi: Trường

en: category
vi: phân loại

en: Label
vi: Nhãn

en: Help
vi: Trợ giúp

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Time
vi: Thời gian

en: Setup
vi: Cài đặt

en: View
vi: Xem

en: Length
vi: Chiều dài

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Manage
vi: Quản lý

en: Event
vi: Sự Kiện

en: Text
vi: Văn bản

en: name
vi: tên

en: articles
vi: bài viết

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: <none>
vi: <không>

en: ID
vi: Mã

en: type
vi: loại

en: Configure
vi: Cấu hình

en: status
vi: trạng thái

en: Error
vi: Lỗi

en: Data type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Answer
vi: Trả lời

en: All
vi: Tất cả

en: Page
vi: Trang

en: Node links
vi: Liên kết node

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Filter
vi: Lọc

en: Vocabulary ID
vi: ID từ vựng

en: Vocabulary name
vi: Tên kho từ

en: Role name
vi: Tên vai trò

en: Field name
vi: Tên trường

en: Field type
vi: Kiểu trường

en: Fields
vi: Các trường

en: Photos
vi: Ảnh

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Game
vi: Trò chơi

en: Media
vi: Phương tiện

en: Details
vi: Chi tiết

en: Price
vi: Giá

en: System
vi: Hệ thống

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Invoice
vi: Hóa đơn

en: Code
vi: Mã

en: Store
vi: Gian hàng

en: Members
vi: Các thành viên

en: Group name
vi: Tên nhóm

en: General
vi: Tổng quát

en: Example
vi: Ví dụ

en: Table
vi: Bảng

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Other
vi: Khác

en: Appearance
vi: Hình thức

en: Role
vi: Vai trò

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Class
vi: Lớp

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Exists
vi: Tồn tại

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Maximum length
vi: Độ dài tối đa

en: description
vi: mô tả

en: Uninstall
vi: Gỡ bỏ

en: Install
vi: Cài đặt

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Order
vi: Thứ tự

en: Integer
vi: Số nguyên

en: text
vi: văn bản

en: expires
vi: hết hạn

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Property
vi: Thuộc tính

en: City
vi: Thành phố

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Condition
vi: Điều kiện

en: Male
vi: Nam

en: Female
vi: Nữ

en: install
vi: cài đặt

en: update
vi: cập nhật

en: unlimited
vi: không giới hạn

en: Find
vi: Tìm

en: author
vi: tác giả

en: price
vi: giá

en: warning
vi: cảnh báo

en: Missing
vi: Bị mất

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: address
vi: địa chỉ

en: Product
vi: Sản phẩm

en: Balance
vi: Số dư

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Menu settings
vi: Thiết lập trình đơn

en: width
vi: độ rộng

en: height
vi: độ cao

en: New
vi: Mới

en: Relationships
vi: Các quan hệ

en: image
vi: hình ảnh

en: comment
vi: bài bình luận

en: Review
vi: Duyệt lại

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Information
vi: Thông tin

en: Double
vi: Đôi

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Created new vocabulary %name.
vi: Đã tạo kho từ mới %name.

en: Add field
vi: Thêm trường

en: Instructions to present to the user below this field on the editing form.
vi: Lời hướng dẫn cho người dùng sẽ được hiển thị ở phía dưới trường trong trang biên soạn.

en: Float
vi: Số thực

en: Allowed values
vi: Các giá trị cho phép

en: parent
vi: cấp trên

en: Subscription
vi: Đăng ký

en: audio
vi: âm thanh

en: Used
vi: Dùng

en: info
vi: thông tin

en: Skin
vi: Giao diện cho trình soạn thảo

en: Generate content
vi: Tạo nội dung

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Data settings
vi: Các thiết lập dữ liệu

en: Paste
vi: Dán

en: About
vi: Giới thiệu

en: Extract
vi: Giải nén

en: Reports
vi: Báo cáo

en: Menu items
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: event
vi: sự kiện

en: Rating
vi: Xếp hạng

en: Acronym
vi: Tên gọn

en: Attendees
vi: Người dự

en: Show details
vi: Hiện chi tiết

en: Wholesale
vi: Bán sỉ

en: Retail
vi: Bán lẻ

en: permissions
vi: phân quyền

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: color
vi: màu

en: caption
vi: tiêu đề

en: Videos
vi: Phim

en: Play
vi: Phát

en: Patch
vi: Đắp vá

en: Miss
vi: Cô

en: question
vi: dấu hỏi

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: View details
vi: Chi tiết view

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Conversation
vi: Cuộc nói chuyện

en: language
vi: ngôn ngữ

en: Translation settings
vi: Thiết lập bản dịch

en: Work
vi: Việc làm

en: Maps
vi: Bố trí

en: locations
vi: vị trí

en: - Select a field type -
vi: - Chọn một kiểu trường -

en: Existing field
vi: Trường dữ liệu sẵn có

en: currency
vi: tiền tệ

en: Library
vi: Thư viện

en: Artists
vi: Nghệ sĩ

en: dependencies
vi: phụ thuộc

en: free
vi: trống

en: Movie
vi: Phim

en: Dependencies
vi: Phụ thuộc

en: profiles
vi: hồ sơ

en: List (text)
vi: Danh sách (văn bản)

en: Allowed HTML tags in labels: @tags
vi: Các thẻ HTML được phép dùng trong các nhãn: @tags

en: Required field
vi: Trường bắt buộc

en: Available menus
vi: Trình đơn hiện có

en: Use tags to group articles on similar topics into categories.
vi: Sử dụng thẻ để nhóm các bài viết về các chủ đề tương tự thành các thể loại.

en: Default group
vi: Nhóm mặc định

en: application
vi: ứng dụng

en: Energy
vi: Năng lượng

en: media
vi: phương tiện

en: Room
vi: Phòng

en: TODO.
vi: TODO

en: The possible values this field can contain. Enter one value per line, in the format key|label.
vi: Các giá trị có thể lĩnh vực này có thể chứa. Nhập một giá trị trên mỗi dòng, trong định dạng khóa | nhãn.

en: The key is the stored value. The label will be used in displayed values and edit forms.
vi: Giá trị được lưu lại. Nhãn được dùng để hiển thị giá trị.

en: The label is optional: if a line contains a single string, it will be used as key and label.
vi: Nhãn là tùy chọn: nếu 1 dòng chỉ chứa 1 chuỗi, nó sẽ được sử dụng làm giá trị và nhãn.

en: @count items
vi: @count mục

en: Disc
vi: Đĩa

en: Tablet
vi: Bảng tính

en: A unique machine-readable name containing letters, numbers, and underscores.
vi: Tên đặc trưng dành cho máy chỉ chứa các chữ, số và dấu _
