Schema.org Blueprints (1.0.0-alpha22) - en to th translation catalogue (144 entries)

en: photos
th: ภาพถ่าย

en: Home
th: หน้าแรก

en: Title
th: หัวข้อ

en: Images
th: รูปภาพ

en: weight
th: น้ำหนัก

en: title
th: ชื่อ

en: size
th: ขนาด

en: value
th: ค่า

en: Status
th: สถานะ

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: Type
th: ประเภท

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Action
th: แอคชั่น

en: Quantity
th: จำนวน

en: error
th: ผิดพลาด

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: updated
th: ถูกปรับปรุง

en: Overview
th: ภาพรวม

en: Edit
th: แก้ไข

en: Date
th: วันที่

en: This action cannot be undone.
th: คำสั่งนี้เมื่อทำแล้วไม่สามารถย้อนได้

en: Message
th: ข้อความ

en: Country
th: ประเทศ

en: Link
th: ลิงค์

en: Required
th: จำเป็น

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Book
th: หนังสือ

en: Field
th: ช่องรับข้อมูล

en: category
th: หมวดหมู่

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: False
th: เท็จ

en: Sunday
th: อาทิตย์

en: Monday
th: จันทร์

en: Tuesday
th: อังคาร

en: Wednesday
th: พุธ

en: Thursday
th: พฤหัสบดี

en: Friday
th: ศุกร์

en: Saturday
th: เสาร์

en: Time
th: เวลา

en: View
th: ดู

en: Modules
th: โมดูล

en: Manage
th: จัดการ

en: Menu
th: เมนู

en: Text
th: ข้อความ

en: Keywords
th: คำค้นหา

en: ID
th: ไอดี

en: type
th: ชนิด

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: status
th: สถานะ

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Question
th: คำถาม

en: Answer
th: คำตอบ

en: All
th: ทั้งหมด

en: Role name
th: ชื่อของระดับผู้ใช้

en: Field name
th: ชื่อช่องรับข้อมูล

en: Field type
th: ประเภทช่องรับข้อมูล

en: Warning
th: การเตือน

en: Items
th: จำนวน

en: Media
th: สื่อ

en: Details
th: รายละเอียด

en: Price
th: ราคา

en: System
th: ระบบ

en: Address
th: ที่อยู่

en: State
th: รัฐ

en: Invoice
th: ใบส่งของ

en: Code
th: รหัส

en: Store
th: ร้านค้า

en: General
th: ทั่วไป

en: Table
th: ตาราง

en: Configuration
th: กำหนดค่า

en: Other
th: อื่นๆ

en: Appearance
th: การแสดงผล

en: First name
th: ชื่อ

en: Last name
th: นามสกุล

en: Blog
th: บล็อก

en: Link text
th: ลิงค์ข้อความ

en: Not installed
th: ไม่ได้ติดตั้งไว้

en: Online
th: ออนไลน์

en: Maximum length
th: ความยาวสูงสุด

en: Uninstall
th: ลบโมดูล

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Tools
th: เครื่องมือ

en: Order
th: เรียงตาม

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: Duration
th: เวลาสอบ

en: City
th: จังหวัด

en: Condition
th: เงื่อนไข

en: menu
th: เมนู

en: update
th: อัปเดต

en: Map
th: แผนที่

en: author
th: ผู้เขียน

en: warning
th: คำเตือน

en: or
th: หรือ

en: Installed
th: ติดตั้ง

en: address
th: ที่อยู่

en: Completed
th: เรียบร้อยแล้ว

en: Menu settings
th: ตั้งค่าเมนู

en: width
th: ความกว้าง

en: height
th: ความสูง

en: Relationships
th: ความสัมพันธ์

en: image
th: รูปภาพ

en: comment
th: ความคิดเห็น

en: Questions
th: คำถาม

en: Menus
th: เมนู

en: Add field
th: เพิ่มช่องรับข้อมูล

en: Float
th: เลขทศนิยม

en: parent
th: ลำดับชั้น

en: Barcode
th: บาร์โค้ด

en: Service
th: บริการ

en: Brand
th: ตราสินค้า

en: info
th: เพื่อทราบ

en: Telephone
th: โทรศัพท์

en: Machine name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: Person
th: บุคคล

en: Paste
th: วาง

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Reports
th: รายงานสถานะ

en: Error message
th: ข้อความผิดพลาด

en: Rating
th: การจัดอันดับ

en: Boolean
th: บูลีน

en: Bundle
th: กลุ่ม

en: color
th: สี

en: Abbreviation
th: อักษรย่อ

en: Machine-readable name
th: ชื่อสำหรับอ้างอิง

en: language
th: ภาษา

en: Emergency
th: กรณีฉุกเฉิน

en: Restaurant
th: ร้านอาหาร

en: Field types
th: ประเภทช่องรับข้อมูล

en: List (text)
th: รายการ (ข้อความ)

en: distance
th: ระยะทาง

en: HTML element
th: อิลิเมนต์ HTML

en: Custom block
th: บล็อกที่กำหนดเอง

en: Quotation
th: ใบเสนอราคา

en: Entity label
th: ข้อความเอนทิตี

en: Provides a simple link field type.
th: มีการเชื่อมโยงชนิดของช่องรับข้อมูลที่เรียบง่าย

en: @entity_type selection
th: เลือก @entity_type

en: Hospital
th: โรงพยาบาล

en: Defines a field type for telephone numbers.
th: กำหนดชนิดของช่องรับข้อมูลสำหรับหมายเลขโทรศัพท์

en: Defines datetime form elements and a datetime field type.
th: กำหนดองค์ประกอบของฟอร์มวันที่และเวลาและชนิดของเขตข้อมูลวันที่และเวลา
