Architecture Corporate Profile (8.x-1.0-beta1) - en to vi translation catalogue (304 entries)

en: Slideshow
vi: Trình chiếu ảnh

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: delete
vi: xoá

en: Status
vi: Trạng thái

en: Register
vi: Đăng ký

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: yes
vi: có

en: List
vi: Danh sách

en: Email notification
vi: Email cảnh báo

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: more
vi: thêm

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Article
vi: Bài viết

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Articles
vi: Bài viết

en: Administration
vi: Quản lý

en: More
vi: Thêm

en: Action
vi: Thao tác

en: On
vi: Bật

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Download
vi: Tải về

en: view
vi: xem

en: File
vi: Tập tin

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Message
vi: Thông điệp

en: No log messages available.
vi: Không có thông điệp bản ghi nào.

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Container
vi: Đồ chứa

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: True
vi: Đúng

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Update
vi: Cập nhật

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Audio
vi: Âm thanh

en: File Size
vi: Dung lượng tập tin

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Text
vi: Văn bản

en: ID
vi: Mã

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Upload
vi: Tải lên

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: Upload image
vi: Tải ảnh lên

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: Contact
vi: Liên hệ

en: no
vi: không

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Display links
vi: Liên kết hiển thị

en: Page
vi: Trang

en: Two column
vi: Hai cột

en: Off
vi: Tắt

en: Footer
vi: Phần chân

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Revision ID
vi: ID bản hiệu đính

en: Published
vi: Đã công bố

en: Filter
vi: Lọc

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: URL alias
vi: URL ảo

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Severity
vi: Mức độ

en: Fields
vi: Các trường

en: Normal
vi: Bình thường

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Scale
vi: Co dãn

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Media
vi: Phương tiện

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Details
vi: Chi tiết

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Filter by
vi: Lọc theo

en: Job
vi: Công việc

en: Group name
vi: Tên nhóm

en: General
vi: Tổng quát

en: Start
vi: Khởi động

en: Loop
vi: Lặp

en: Background color
vi: Màu nền

en: Color
vi: Màu sắc

en: File type
vi: Kiểu tập tin

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Role
vi: Vai trò

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Destination
vi: Nơi đến

en: Users
vi: Người dùng

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Sort Criteria
vi: Tiêu chuẩn sắp xếp

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Default state
vi: Trạng thái mặc định

en: Add group
vi: Thêm nhóm

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Gender
vi: Giới tính

en: Undefined
vi: Không đặt

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Add file
vi: Thêm tập tin

en: author
vi: tác giả

en: Days
vi: Ngày

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Your message has been sent.
vi: Thông điệp của bạn đã được gửi đi.

en: Slide
vi: Trượt

en: Slow
vi: Chậm

en: Fast
vi: Nhanh

en: People
vi: Mọi người

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Glossary
vi: Bảng thuật ngữ

en: Image Settings
vi: Thiết lập ảnh

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: File settings
vi: Thiết lập tập tin

en: Document
vi: Tài liệu

en: Alt Text
vi: Chuỗi thay thế

en: Percentage
vi: Tỷ lệ

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: News
vi: Tin tức

en: Sticky
vi: Dính

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: File types
vi: Kiểu tệp tin

en: Complete
vi: Hoàn thành

en: Next Page >
vi: Trang sau >

en: < Previous Page
vi: < Trang trước

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Select
vi: Chọn

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Node reference
vi: Tham chiếu node

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Permission
vi: Quyền

en: < Previous
vi: < Trước

en: Autoplay
vi: Tự động phát

en: Maximum upload size
vi: Dung lượng tải lên tối đa

en: Used
vi: Dùng

en: Administrator
vi: Người quản lý

en: Usage
vi: Sử dụng

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: Values
vi: Giá trị

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
vi: Một người dùng được coi là trực tuyến trong thời lượng này, tính từ lần cuối cùng họ xem một nội dung trên website.

en: Identifier
vi: Định danh

en: Offset
vi: Độ dịch

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Paragraph
vi: Đoạn

en: About
vi: Giới thiệu

en: Publish content
vi: Đăng nội dung

en: Element
vi: Phần tử

en: Block type
vi: Kiểu khối

en: Web services
vi: Dịch vụ web

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Speed
vi: Tốc độ

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Title only
vi: Chỉ tiêu đề

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Direction
vi: Hướng

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Save and continue
vi: Lưu và tiếp tục

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: No files available.
vi: Không có tệp nào.

en: Uses
vi: Sử dụng

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: The post could not be saved.
vi: Không thể lưu bài viết.

en: Filter settings
vi: Thiết lập lọc

en: Delete link
vi: Xóa liên kết

en: Draft
vi: Nháp

en: Save Draft
vi: Lưu bản nháp

en: Yes/No
vi: Có/Không

en: Edit link
vi: Sửa liên kết

en: Education
vi: Giáo dục

en: Accordion
vi: Đàn xếp

en: The name of the file.
vi: Tên của tập tin

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Who's new
vi: Thành viên mới

en: Contact form
vi: Mẫu liên hệ

en: Search form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: Who's online
vi: Thành viên trực tuyến

en: Work
vi: Việc làm

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: Main page content
vi: Nội dung chính của trang

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Invalid machine-readable name. Enter a name other than %invalid.
vi: Tên máy không hợp lệ. Xin nhập một tên khác %invalid.

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Recent content
vi: Nội dung mới

en: Unpublish content
vi: Không xuất bản nội dung

en: Make content sticky
vi: Stick nội dung lên

en: Make content unsticky
vi: Unstick nội dung

en: Promote content to front page
vi: Đưa nội dung ra trang chủ

en: Remove content from front page
vi: Gỡ bỏ nội dung khỏi trang chính

en: Save content
vi: Lưu nội dung

en: Find and manage content.
vi: Tìm và quản lí nội dung.

en: Time zones
vi: Múi giờ

en: Term reference
vi: Tham chiếu từ liệu

en: Cannot extract %file, not a valid archive.
vi: Không thể giải nén tệp %file, vì đây không phải là file nén hợp lệ.

en: No people available.
vi: Không có người dùng nào.

en: An administrator created an account for you at [site:name]
vi: Quản trị viên đã cấp tài khoản cho bạn trên website [site:name]

en: Find and manage people interacting with your site.
vi: Tìm kiếm và quản lý tương tác giữa người dùng với trang web.

en: No media available.
vi: Không có phương tiện nào.

en: Separate extensions with a space or comma and do not include the leading dot.
vi: Ngăn cách các phần mở rộng bằng dấu cách hoặc dấu phẩy, và không thêm dấu chấm ở đầu mỗi phần mở rộng.

en: %title has been created.
vi: Đã tạo %title.

en: %title has been updated.
vi: Đã sửa %title.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: Recent log messages
vi: Các thông báo gần đây

en: Linked to file
vi: Liên kết tới tệp tin

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Manage user accounts, roles, and permissions.
vi: Quản lý tài khoản người dùng, vai trò và quyền

en: Asc
vi: Tăng dần

en: File count
vi: Số tập tin

en: desktop
vi: màn hình nền

en: <p class="fieldgroup-help">Fields can be dragged into groups with unlimited nesting. Each fieldgroup format comes with a configuration form, specific for that format type.<br />Note that some formats come in pair. These types have a html wrapper to nest its fieldgroup children. E.g. Place accordion items into the accordion, vertical tabs in vertical tab group and horizontal tabs in the horizontal tab group. There is one exception to this rule, you can use a vertical tab without a wrapper when the additional settings tabs are available. E.g. node forms.</p>
vi: <p class="fieldgroup-help">Kéo và thả các trường trong danh sách dưới đây thành các nhóm. Có thể tạo một hoặc nhiều cấp lồng nhau, không giới hạn. Mỗi nhóm trường đều có một cấu hình riêng cho kiểu nhóm đó.<br />Lưu ý rằng một số kiểu nhóm đi theo cặp. Các kiểu nhóm này cần có mã HTML bao bọc các thành phần bên trong. Ví dụ, đặt các mục accordion bên trong nhóm accordion, các thẻ tab dọc bên trong nhóm tab dọc và các thẻ tab ngang trên nhóm tab ngang. Có một ngoại lệ là bạn có thể dùng thẻ tab dọc mà không cần nhóm tab dọc tương ứng khi có các thiết lập đi kèm với form.</p>

en: Master
vi: Chính

en: When a file is uploaded to this website, it is assigned one of the following types, based on what kind of file it is.
vi: Khi tải một tệp lên website, nó sẽ được gắn cho một trong các kiểu sau, tùy theo tính chất.

en: Manage file types
vi: Quản lý kiểu tệp

en: Extends Drupal file entities to be fieldable and viewable.
vi: Cho phép xem và đính kèm các trường vào các tệp trên site.

en: Are you sure you want to delete this file? | Are you sure you want to delete these files?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xoá tệp này không?

en: Tokens associated with file types.
vi: Các từ thay thế dành cho kiểu tệp tin.

en: The name of the file type.
vi: Tên kiểu tập tin

en: The unique machine-readable name of the file type.
vi: Tên nội bộ cho người dùng của kiểu tệp tin.

en: The number of files belonging to the file type.
vi: Số tệp nằm trong kiểu tệp này.

en: The URL of the file type's edit page.
vi: Địa chỉ URL để sửa kiểu tệp.

en: The file type of the file.
vi: Kiểu tệp của tệp này.

en: The type of the file (for example, "audio", "image", "video", etc).
vi: Kiểu tệp của tệp (ví dụ, "âm thanh", "ảnh", "video"..)

en: Administer files
vi: Quản lý tệp

en: Manage settings for the type of files used on your site.
vi: Quản lý thiết lập cho kiểu tệp dùng trên site.

en: File entity
vi: Đối tượng tệp tin

en: The type of the file.
vi: Loại tập tin.

en: A unique machine-readable name containing letters, numbers, and underscores.
vi: Tên đặc trưng dành cho máy chỉ chứa các chữ, số và dấu _
