Custom Field (3.1.15) - en to vi translation catalogue (199 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: title
vi: tiêu đề

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Type
vi: Kiểu

en: Remove
vi: Xoá

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: On
vi: Bật

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: File
vi: Tập tin

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: None
vi: Không có

en: Number
vi: Số

en: - None -
vi: - Không -

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Help text
vi: Văn bản trợ giúp

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Name
vi: Tên

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: True
vi: Đúng

en: False
vi: Sai

en: Default
vi: Mặc định

en: Open
vi: Mở

en: Small
vi: Nhỏ

en: Time
vi: Thời gian

en: View
vi: Xem

en: Length
vi: Chiều dài

en: Display
vi: Hiển thị

en: Add item
vi: Thêm mục

en: Text
vi: Văn bản

en: Rename
vi: Đổi tên

en: ID
vi: Mã

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: View arguments
vi: Tham số View

en: Off
vi: Tắt

en: Inline
vi: Trên cùng dòng

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Filter
vi: Lọc

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Widget settings
vi: Các thiết lập widget

en: Contains
vi: Chứa

en: Normal
vi: Bình thường

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Scale
vi: Co dãn

en: Medium
vi: Vừa

en: Media
vi: Phương tiện

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Details
vi: Chi tiết

en: General
vi: Tổng quát

en: Table
vi: Bảng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Color
vi: Màu sắc

en: List type
vi: Kiểu danh sách

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Link text
vi: Văn bản dùng làm liên kết

en: Class
vi: Lớp

en: String
vi: Chuỗi

en: Rows
vi: Số dòng

en: Empty text
vi: Văn bản trắng

en: Handler
vi: Bộ quản lý

en: Arguments
vi: Tham số

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Integer
vi: Số nguyên

en: Template
vi: Mẫu

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Key
vi: Khóa

en: Time format
vi: Định dạng thời gian

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: Replace
vi: Thay thế

en: Allowed values list
vi: Danh sách các giá trị được phép

en: Minimum height
vi: Chiều cao tối thiểu

en: Minimum width
vi: Độ rộng tối thiểu

en: Site default
vi: Mặc định của website

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: characters
vi: kí tự

en: Unformatted
vi: Chưa định dạng

en: Allowed file extensions
vi: Phần mở rộng tập tin được chấp nhận

en: Output format
vi: Định dạng xuất

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Select
vi: Chọn

en: 5 minutes
vi: 5 phút

en: 10 minutes
vi: 10 phút

en: 15 minutes
vi: 15 phút

en: 30 minutes
vi: 30 phút

en: Above
vi: Bên trên

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Float
vi: Số thực

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Precision
vi: Độ chính xác

en: The total number of digits to store in the database, including those to the right of the decimal.
vi: Tổng số chữ số được lưu trong CSDL, bao gồm cả phần thập phân.

en: The number of digits to the right of the decimal.
vi: Số chữ số sẽ hiển thị phần thập phân.

en: Decimal marker
vi: Dấu ngăn cách hàng đơn vị

en: Text area (multiple rows)
vi: Hộp văn bản (nhiều dòng)

en: 1 minute
vi: 1 phút

en: Maximum upload size
vi: Dung lượng tải lên tối đa

en: Space
vi: Khoảng trống

en: Auto
vi: Tự động

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: Columns
vi: Các cột

en: Items to display
vi: Số mục trình bày

en: Offset
vi: Độ dịch

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: About
vi: Giới thiệu

en: File directory
vi: Thư mục lưu trữ tệp tin

en: Column
vi: Cột

en: - Select -
vi: - Chọn -

en: Web services
vi: Dịch vụ web

en: starting from @count
vi: bắt đầu từ @count

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: Custom template
vi: Mẫu tự chọn

en: Format settings
vi: Các thiết lập định dạng

en: Maximum height
vi: Chiều cao tối đa

en: Maximum width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Starts with
vi: Bắt đầu với

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: Maximum image resolution
vi: Độ phân giải ảnh tối đa

en: Decimal point
vi: Dấu chấm thập phân

en: Comma
vi: Dấu phẩy

en: Numbered list
vi: Danh sách đánh số

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: - Any -
vi: - Tất cả -

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: The maximum length of the field in characters.
vi: Số ký tự tối đa của trường.

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Date and time
vi: Ngày và giờ

en: The title is used as a tool tip when the user hovers the mouse over the image.
vi: Tiêu đề này sẽ được dùng làm chú thích nổi khi người dùng di chuột lên trên ảnh.

en: Progress indicator
vi: Báo cáo tiến độ

en: Bar with progress meter
vi: Thanh tiến độ

en: Throbber
vi: Con chạy

en: URL to file
vi: URL tới tập tin

en: Unsigned
vi: Chưa ký

en: This field stores a number in the database as an integer.
vi: Trường này lưu 1 giá trị số nguyên trong CSDL.

en: This field stores a number in the database in a floating point format.
vi: Trường này lưu 1 giá trị số nguyên trong CSDL ở dạng số dấu phẩy động.

en: The minimum value that should be allowed in this field. Leave blank for no minimum.
vi: Giá trị nhỏ nhất cho phép nhập vào trường này. Để trống nếu không có giá trị nhỏ nhất.

en: The maximum value that should be allowed in this field. Leave blank for no maximum.
vi: Giá trị lớn nhất cho phép nhập vào trường này. Để trống nếu không có giá trị lớn nhất.

en: Define a string that should be prefixed to the value, like '$ ' or '&euro; '. Leave blank for none. Separate singular and plural values with a pipe ('pound|pounds').
vi: Nhập 1 chuỗi để đưa lên trước phần giá trị của trường, ví dụ như '$' hay '&euro;'. Để trống nếu không muốn có văn bản phía trước. Ngăn cách giữa bản số ít và bản số nhiều bằng dấu xuộc đứng (vd: 'pound|pounds').

en: Upload destination
vi: Đích tải lên

en: Select where the final files should be stored. Private file storage has significantly more overhead than public files, but allows restricted access to files within this field.
vi: Chọn đích lưu trữ tệp tin. Đích lưu trữ bảo mật không cho phép truy cập trực tiếp vào tệp tin, nhưng lại làm tiêu hao nhiều tài nguyên hệ thống hơn.

en: Optional subdirectory within the upload destination where files will be stored. Do not include preceding or trailing slashes.
vi: Thư mục con bên trong đích lưu trữ dành cho các tệp tải lên. Xin đừng nhập dấu xuộc ở đầu hoặc cuối đường dẫn này.

en: Generic file
vi: Tệp tin thông thường

en: Minimum image resolution
vi: Độ phân giải ảnh tối thiểu

en: Enable <em>Alt</em> field
vi: Thêm trường <em>Alt</em>

en: Enable <em>Title</em> field
vi: Thêm trường <em>Title</em>

en: Preview image style
vi: Xem thử kiểu dáng ảnh

en: no preview
vi: không có hình xem thử

en: The preview image will be shown while editing the content.
vi: Hình ảnh xem trước sẽ được hiển thị trong khi chỉnh sửa nội dung.

en: Date type
vi: Kiểu ngày tháng

en: Image style
vi: Kiểu dáng ảnh

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: %name: the value may be no less than %min.
vi: %name: giá trị không được nhỏ hơn %min.

en: %name: the value may be no greater than %max.
vi: %name: giá trị không được lớn hơn %max.

en: None (original image)
vi: Không (ảnh gốc)

en: Define a string that should be suffixed to the value, like ' m', ' kb/s'. Leave blank for none. Separate singular and plural values with a pipe ('pound|pounds').
vi: Nhập 1 chuỗi để đưa vào sau phần giá trị của trường, ví dụ như 'm' hay 'kbps'. Để trống nếu không muốn có văn bản phía sau. Ngăn cách giữa bản số ít và bản số nhiều bằng dấu xuộc đứng (vd: 'pound|pounds').

en: Thousand marker
vi: Dấu ngăn cách hàng nghìn

en: Link image to
vi: Liên kết ảnh tới

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Weight for @title
vi: Độ nặng cho @title

en: Display ID
vi: Mã số bộ trình bày

en: HTML list
vi: Danh sách HTML

en: Label display
vi: Hiện nhãn

en: @type field.
vi: trường @type.

en: The title of the link.
vi: Thuộc tính title, xuất hiện khi người dùng di chuột lên trên liên kết.

en: The URL of the link.
vi: Địa chỉ URL mà liên kết trỏ tới.

en: The throbber display does not show the status of uploads but takes up less space. The progress bar is helpful for monitoring progress on large uploads.
vi: Con chạy không hiển thị trạng thái tải lên, nhưng nhỏ gọn hơn. Thanh tiến độ cho phép theo dõi tiến độ tải lên, và trực quan hơn nếu tệp tải lên có dung lượng lớn.

en: Remove media
vi: Xóa phương tiện
