Terminology (one-word long strings) (8.x-0.1-alpha11) - en to vi translation catalogue (584 entries)

en: photos
vi: hình ảnh

en: sets
vi: tập hợp

en: list
vi: danh sách

en: tags
vi: thẻ

en: cloud
vi: mây

en: Forms
vi: Các biểu mẫu

en: Home
vi: Nhà

en: Slideshow
vi: Trình chiếu ảnh

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: user
vi: người dùng

en: toolbar
vi: thanh công cụ

en: select
vi: chọn

en: Pages
vi: Trang

en: function
vi: hàm

en: enabled
vi: bật

en: weight
vi: chiều rộng

en: enable
vi: bật

en: context
vi: ngữ cảnh

en: delete
vi: xoá

en: title
vi: tiêu đề

en: size
vi: kích cỡ

en: value
vi: giá trị

en: Status
vi: Trạng thái

en: Administer
vi: Quản lý

en: Register
vi: Đăng ký

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Suffix
vi: Hậu tố

en: approve
vi: chấp thuận

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Approve
vi: Chấp thuận

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: approval
vi: chấp nhận

en: denial
vi: từ chối

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Gross
vi: Lãi gộp

en: Item
vi: Mục

en: Transactions
vi: Giao dịch

en: Private
vi: Riêng tư

en: content
vi: nội dung

en: Development
vi: Phát triển

en: Groups
vi: Nhóm

en: Is
vi: Là

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Replies
vi: Phản hồi

en: Closed
vi: Đóng

en: subscribe
vi: đăng ký

en: yes
vi: có

en: Subscribers
vi: Người đăng ký

en: List
vi: Danh sách

en: Faces
vi: Khuôn mặt

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: closed
vi: đã kết thúc

en: Actions
vi: Thao tác

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Subscribe
vi: Đăng ký

en: Unsubscribe
vi: Hủy đăng ký

en: manager
vi: người quản lý

en: administrator
vi: người quản lý

en: unsubscribe
vi: hủy đăng ký

en: deny
vi: từ chối

en: admin
vi: quản trị

en: Manager
vi: Điều hành viên

en: Age
vi: Tuổi

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Public
vi: Công cộng

en: Audience
vi: Đối tượng

en: Log
vi: Bản ghi

en: page
vi: trang

en: more
vi: thêm

en: Manager:
vi: Quản lý:

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: optional
vi: tùy chọn

en: required
vi: bắt buộc

en: Article
vi: Bài viết

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Articles
vi: Bài viết

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: Currency
vi: Tiền tệ

en: More
vi: Thêm

en: Action
vi: Thao tác

en: Cost
vi: Trị giá

en: Quantity
vi: Số lượng

en: On
vi: Bật

en: For
vi: Đối với

en: unknown
vi: không rõ

en: Purchased
vi: Đã mua

en: new
vi: mới

en: See
vi: Xem

en: error
vi: lỗi

en: Tags
vi: Thẻ

en: random
vi: ngẫu nhiên

en: Taxonomy
vi: Luật phân loại

en: Logging
vi: Ghi chép

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: ERROR
vi: LỖI

en: Servers
vi: Máy chủ

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: License
vi: Giấy phép

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Project
vi: Công trình

en: Categories
vi: Mục phân loại

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: Go
vi: Đi

en: view
vi: xem

en: updated
vi: đã cập nhật

en: created
vi: đã tạo

en: Overview
vi: Tổng quan

en: all
vi: tất cả

en: File
vi: Tập tin

en: Tag
vi: Thẻ

en: register
vi: đăng ký

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Daily
vi: Hàng ngày

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: Monthly
vi: Hàng tháng

en: None
vi: Không có

en: Scheme
vi: CSDL

en: default
vi: mặc định

en: Test
vi: Thử nghiệm

en: Logs
vi: Bản ghi

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: Password
vi: Mật khẩu

en: - None -
vi: - Không -

en: Weather
vi: Thời tiết

en: Country
vi: Quốc gia

en: Place
vi: Địa điểm

en: metric
vi: hệ mét

en: imperial
vi: hệ đơn vị theo Anh

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Overcast
vi: U ám

en: rain
vi: mưa

en: Calm
vi: Ôn hòa

en: North
vi: Bắc

en: Northeast
vi: Đông Bắc

en: East
vi: Đông

en: Southeast
vi: Đông Nam

en: South
vi: Nam

en: Southwest
vi: Tây Nam

en: West
vi: Tây

en: Northwest
vi: Tây Bắc

en: Variable
vi: Biến

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Center
vi: Giữa

en: Container
vi: Đồ chứa

en: Types
vi: Các kiểu

en: Hierarchy
vi: Phân cấp

en: Single
vi: Đơn lẻ

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Synonyms
vi: Từ đồng nghĩa

en: Required
vi: Bắt buộc

en: none
vi: không có

en: Category
vi: Mục phân loại

en: Containers
vi: Đồ chứa

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: categories
vi: thể loại

en: category
vi: phân loại

en: Label
vi: Nhãn

en: Save
vi: Lưu

en: username
vi: tên đăng nhập

en: password
vi: mật khẩu

en: Default
vi: Mặc định

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Core
vi: Nhân

en: Time
vi: Thời gian

en: week
vi: tuần

en: remove
vi: xóa

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: History
vi: Lịch sử

en: autocomplete
vi: tự động hoàn tất

en: Dimensions
vi: Kích thước

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Section
vi: Phần

en: forum
vi: diễn đàn

en: forums
vi: Diễn đàn

en: key
vi: khóa

en: link
vi: liên kết

en: Display
vi: Hiển thị

en: search
vi: tìm kiếm

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: never
vi: chưa bao giờ

en: mail
vi: thư

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: actions
vi: thao tác

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: Layout
vi: Bố cục

en: name
vi: tên

en: aggregator
vi: bộ lấy tin

en: articles
vi: bài viết

en: theme
vi: Giao diện

en: Component
vi: Thành phần

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Unknown
vi: Không rõ

en: type
vi: loại

en: Mail
vi: Thư

en: User
vi: Người dùng

en: action
vi: hành động

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Files
vi: Các tập tin

en: file
vi: tập tin

en: status
vi: trạng thái

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: no
vi: không

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Expanded
vi: Mở rộng

en: administer
vi: quản lý

en: All
vi: Tất cả

en: hours
vi: giờ

en: Post
vi: Bài gửi

en: Year
vi: Năm

en: Block
vi: Khối

en: Page
vi: Trang

en: Logo
vi: Biểu huy

en: Mission
vi: Nhiệm vụ

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Extensions
vi: Phần mở rộng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Footer
vi: Phần chân

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Filter
vi: Lọc

en: Locale
vi: Bản địa

en: Contains
vi: Chứa

en: Photos
vi: Ảnh

en: configure
vi: cấu hình

en: Items
vi: Hàng hóa

en: Nodes
vi: Các node

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: Maximum
vi: Tối đa

en: download
vi: tải xuống

en: dimensions
vi: kích thước

en: Month
vi: Tháng

en: Domain
vi: Miền

en: cart
vi: giỏ hàng

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Code
vi: Mã

en: operations
vi: thao tác

en: quote
vi: dấu trích dẫn

en: next
vi: sau

en: Members
vi: Các thành viên

en: directory
vi: thư mục

en: Directory
vi: Thư mục

en: group
vi: nhóm

en: Week
vi: Tuần

en: Day
vi: Ngày

en: Start
vi: Khởi động

en: Verbose
vi: Hiện thông báo chi tiết

en: Downloads
vi: Tải về

en: Forum
vi: Diễn đàn

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Role
vi: Vai trò

en: Deny
vi: Từ chối

en: months
vi: tháng

en: reset
vi: thiết lập lại

en: Class
vi: Lớp

en: String
vi: Chuỗi

en: Users
vi: Người dùng

en: Clicks
vi: Nhấn

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Checkout
vi: Thanh toán

en: description
vi: mô tả

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Install
vi: Cài đặt

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Option
vi: Tùy chọn

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: class
vi: lớp

en: Template
vi: Mẫu

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: module
vi: môđun

en: text
vi: văn bản

en: Static
vi: Tĩnh

en: Process
vi: Tiến trình

en: Expires
vi: Hết hạn

en: expired
vi: đã hết hạn

en: expires
vi: hết hạn

en: filters
vi: bộ lọc

en: Operation
vi: Thao tác

en: reply
vi: phản hồi

en: Function
vi: Chức năng

en: Weeks
vi: Tuần

en: Defaults
vi: Các mặc định

en: Collapsed
vi: Đã thu hẹp

en: Labels
vi: Nhãn

en: Folders
vi: Thư mục

en: Folder
vi: Thư mục

en: Confirmation
vi: Xác nhận

en: duplicate
vi: tạo bản sao

en: Dimension
vi: Chiều

en: second
vi: giây

en: seconds
vi: giây

en: minute
vi: phút

en: minutes
vi: phút

en: Key
vi: Khóa

en: install
vi: cài đặt

en: Messages
vi: Thông báo

en: Countries
vi: Quốc gia

en: Sources
vi: Nguồn

en: 1 item | @count items
vi[0]: 1 mục

en: next ›
vi: sau ›

en: Source
vi: Nguồn

en: published
vi: đã xuất bản

en: Undo
vi: Khôi phục

en: Expired
vi: Hết hạn

en: checkout
vi: thanh toán

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Query
vi: Truy vấn

en: times
vi: lần

en: day
vi: ngày

en: month
vi: tháng

en: year
vi: năm

en: hour
vi: giờ

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: body
vi: phần thân

en: Posts
vi: Số bài gửi

en: author
vi: tác giả

en: Empty
vi: Trống

en: any
vi: bất kì

en: Days
vi: Ngày

en: Expire
vi: Hết hạn

en: Chessboard
vi: Bàn cờ

en: profile
vi: hồ sơ

en: Hours
vi: Giờ

en: Seconds
vi: Giây

en: role
vi: vai trò

en: unavailable
vi: không có mặt

en: private
vi: riêng tư

en: Blogs
vi: Blog

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Forums
vi: Diễn đàn

en: public
vi: công cộng

en: Session
vi: Phiên làm việc

en: Permissions
vi: Quyền

en: e-mail
vi: thư điện tử

en: permission
vi: quyền

en: on
vi: vào

en: Plugin
vi: Trình cắm

en: address
vi: địa chỉ

en: options
vi: tuỳ chọn

en: Cart
vi: Giỏ hàng

en: Transaction
vi: Giao dịch

en: Subtotal
vi: Tổng phụ

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: names
vi: các tên

en: Testing
vi: Kiểm tra

en: shipped
vi: đã chuyển hàng

en: canceled
vi: đã hủy

en: completed
vi: đã hoàn thành

en: Authentication
vi: Xác thực

en: Gray
vi: Xám

en: width
vi: độ rộng

en: height
vi: độ cao

en: Formats
vi: Định dạng

en: previous
vi: trước

en: New
vi: Mới

en: flag
vi: đánh dấu

en: image
vi: hình ảnh

en: images
vi: các ảnh

en: Quota
vi: Hạn ngạch

en: Environment
vi: Môi trường

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Story
vi: Truyện

en: Minutes
vi: Phút

en: comment
vi: bài bình luận

en: Join
vi: Tham gia

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: by
vi: bởi

en: News
vi: Tin tức

en: hits
vi: truy cập

en: Hits
vi: Lượt truy cập

en: sticky
vi: cố định vị trí

en: Sticky
vi: Dính

en: users
vi: người dùng

en: disable
vi: tắt

en: date
vi: ngày tháng

en: Limits
vi: Giới hạn

en: Photo
vi: Ảnh

en: Select
vi: Chọn

en: is
vi: là

en: Administrators
vi: Quản trị nhóm

en: Information
vi: Thông tin

en: Variables
vi: Các biến

en: Plugins
vi: Trình cắm

en: Authors
vi: Tác giả

en: Input
vi: Đầu vào

en: Strings
vi: Các chuỗi

en: Synchronization
vi: Đồng bộ

en: translation
vi: dịch

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Blocks
vi: Khối

en: Menus
vi: Trình đơn

en: collapsed
vi: co

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Canceled
vi: Đã hủy

en: years
vi: năm

en: weeks
vi: tuần

en: Permission
vi: Quyền

en: Next >
vi: Sau >

en: Green
vi: Xanh lá

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Reply
vi: Phản hồi

en: Licenses
vi: Giấy phép

en: Mapping
vi: Ánh xạ

en: Orange
vi: Da cam

en: Directories
vi: Các thư mục

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Server
vi: Máy chủ

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: Screenshot
vi: Ảnh chụp

en: Databases
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Administrator
vi: Người quản lý

en: Available
vi: Có sẵn

en: Contexts
vi: Ngữ cảnh

en: Addresses
vi: Địa chỉ

en: empty
vi: trống

en: Encoding
vi: Bảng mã

en: taxonomy
vi: luật phân loại

en: Values
vi: Giá trị

en: Build
vi: Xây dựng

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Pager
vi: Phân trang

en: argument
vi: tham số

en: Featured
vi: Tính năng

en: contains
vi: chứa

en: Screen
vi: Màn hình

en: import
vi: nhập vào

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Accessibility
vi: Khả năng truy cập

en: daily
vi: hằng ngày

en: weekly
vi: hằng tuần

en: Patches
vi: Đắp vá

en: Popup
vi: Tự mở

en: Suggestions
vi: Các đề nghị

en: custom
vi: tự chọn

en: Member
vi: Thành viên

en: Untranslated
vi: Chưa dịch

en: Zoom
vi: Thu/Phóng

en: Release
vi: Phát hành

en: Suggestion
vi: Đề nghị

en: Decline
vi: Từ chối

en: database
vi: cơ sở dữ liệu

en: Element
vi: Phần tử

en: Activities
vi: Hoạt động

en: Importing
vi: Nhập

en: Dates
vi: Ngày

en: Validator
vi: Bộ kiểm tra

en: Subtotal:
vi: Tổng phụ:

en: gross
vi: tổng

en: addresses
vi: địa chỉ

en: quantity
vi: số lượng

en: number
vi: số

en: monthly
vi: hằng tháng

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: expanded
vi: đã giãn ra

en: export
vi: xuất ra

en: Flags
vi: Cờ

en: permissions
vi: phân quyền

en: Control
vi: Điều khiển

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: Click
vi: Nhấn

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Alerts
vi: Báo động

en: Localization
vi: Bản địa hoá

en: locale
vi: bản địa

en: Draft
vi: Nháp

en: Tests
vi: Các phép thử

en: Downloading
vi: Tải về

en: label
vi: nhãn

en: click
vi: nhấn

en: Patch
vi: Đắp vá

en: Initializing.
vi: Đang khởi tạo.

en: form
vi: biểu mẫu

en: alert
vi: báo động

en: green
vi: lục

en: layout
vi: bố cục

en: Callback
vi: Gọi lui

en: Education
vi: Giáo dục

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Displays
vi: Thiết bị hiển thị

en: filter
vi: Lọc

en: Usernames
vi: Các tên người dùng

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: language
vi: ngôn ngữ

en: Locales
vi: Bản địa

en: Transliterate
vi: Chuyển chữ

en: Interface
vi: Giao diện

en: Alert
vi: Báo động

en: Hosts
vi: Máy khách

en: Contents
vi: Nội dung

en: currency
vi: tiền tệ

en: Searches
vi: Việc tìm kiếm

en: Library
vi: Thư viện

en: Progress
vi: Tiến hành

en: set
vi: đặt

en: features
vi: tính năng

en: dependencies
vi: phụ thuộc

en: Unique
vi: Không trùng lặp

en: token
vi: thẻ xác thực

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Dependencies
vi: Phụ thuộc

en: profiles
vi: hồ sơ

en: join
vi: gia nhập

en: E-mails
vi: Thư điện tử

en: Energy
vi: Năng lượng

en: Cookies
vi: Cookie

en: statistics
vi: thống kê

en: layouts
vi: các bố cục

en: progress
vi: tiến độ

en: Checklist
vi: Danh sách kiểm

en: orange
vi: cam

en: gray
vi: xám

en: purple
vi: tím

en: Places
vi: Nơi

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: files
vi: tập tin

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: multiple
vi: nhiều

en: teasers
vi: bản tóm lược

en: titles
vi: tiêu đề

en: Gateway
vi: Máy cổng

en: entity
vi: thực thể

en: Keyboard
vi: Bàn phím

en: Viewport
vi: Cổng xem

en: Processes
vi: Tiến trình

en: section
vi: phần

en: viewport
vi: cổng xem

en: Breakpoints
vi: Điểm ngắt
