Paragon (8.x-1.0-alpha15) - en to vi translation catalogue (149 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Status
vi: Trạng thái

en: Register
vi: Đăng ký

en: Delete
vi: Xóa

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: List
vi: Danh sách

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: more
vi: thêm

en: Article
vi: Bài viết

en: Administration
vi: Quản lý

en: More
vi: Thêm

en: Action
vi: Thao tác

en: On
vi: Bật

en: Tags
vi: Thẻ

en: File
vi: Tập tin

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Size
vi: Dung lượng

en: Links
vi: Các liên kết

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Use count
vi: Số lần dùng

en: Message
vi: Thông điệp

en: No log messages available.
vi: Không có thông điệp bản ghi nào.

en: Link
vi: Liên kết

en: Image
vi: Ảnh

en: Feed
vi: Nguồn tin

en: Name
vi: Tên

en: edit
vi: sửa

en: Taxonomy term
vi: Từ liệu phân loại

en: Preview
vi: Xem trước

en: True
vi: Đúng

en: Default
vi: Mặc định

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Path
vi: Đường dẫn

en: File Size
vi: Dung lượng tập tin

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Files
vi: Các tập tin

en: Created
vi: Tạo bởi

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Block
vi: Khối

en: Page
vi: Trang

en: Off
vi: Tắt

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Roles
vi: Vai trò

en: Published
vi: Đã công bố

en: Filter
vi: Lọc

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Severity
vi: Mức độ

en: Count
vi: Số lượng

en: Heading
vi: Tiêu đề

en: Last update
vi: Lập cập nhật cuối

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Media
vi: Phương tiện

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Table
vi: Bảng

en: Role
vi: Vai trò

en: @site is currently under maintenance. We should be back shortly. Thank you for your patience.
vi: @site đang được bảo trì. Chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất. Xin vui lòng chờ đợi.

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Phone Number
vi: Số điện thoại

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Full
vi: Đầy đủ

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: Front page
vi: Trang nhất

en: First
vi: Đầu tiên

en: Second
vi: Giây

en: author
vi: tác giả

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: People
vi: Mọi người

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: Glossary
vi: Bảng thuật ngữ

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Upload File
vi: Tải tập tin lên

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Block description
vi: Mô tả khối

en: Used in
vi: Được dùng trong

en: Permission
vi: Quyền

en: Grid
vi: Lưới

en: Global
vi: Chung

en: Administrator
vi: Người quản lý

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: A user is considered online for this long after they have last viewed a page.
vi: Một người dùng được coi là trực tuyến trong thời lượng này, tính từ lần cuối cùng họ xem một nội dung trên website.

en: Offset
vi: Độ dịch

en: Publish content
vi: Đăng nội dung

en: Newest first
vi: Từ mới đến cũ

en: Block type
vi: Kiểu khối

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Permanent
vi: Lâu dài

en: Temporary
vi: Tạm thời

en: Select file
vi: Chọn tập tin

en: No files available.
vi: Không có tệp nào.

en: MIME type
vi: Loại MIME

en: Upload date
vi: Ngày tải lên

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: File Type
vi: Kiểu tập tin

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Who's new
vi: Thành viên mới

en: Who's online
vi: Thành viên trực tuyến

en: Resolved
vi: Đã tính xong

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Recent content
vi: Nội dung mới

en: No front page content has been created yet.
vi: Không có nội dung nào được đưa lên trang chủ.

en: Unpublish content
vi: Không xuất bản nội dung

en: Make content sticky
vi: Stick nội dung lên

en: Make content unsticky
vi: Unstick nội dung

en: Promote content to front page
vi: Đưa nội dung ra trang chủ

en: Remove content from front page
vi: Gỡ bỏ nội dung khỏi trang chính

en: Save content
vi: Lưu nội dung

en: Find and manage content.
vi: Tìm và quản lí nội dung.

en: Taxonomy term page
vi: Trang từ liệu

en: No people available.
vi: Không có người dùng nào.

en: An administrator created an account for you at [site:name]
vi: Quản trị viên đã cấp tài khoản cho bạn trên website [site:name]

en: Find and manage people interacting with your site.
vi: Tìm kiếm và quản lý tương tác giữa người dùng với trang web.

en: Basic page
vi: Trang cơ bản

en: Use <em>basic pages</em> for your static content, such as an 'About us' page.
vi: Kiểu nội dung <em>Trang</em> bao gồm các nội dung tương đối ít thay đổi, ví dụ như một trang 'Giới thiệu'.

en: No media available.
vi: Không có phương tiện nào.

en: Use <em>articles</em> for time-sensitive content like news, press releases or blog posts.
vi: Kiểu nội dung <em>bài viết</em> bao gồm các nội dung tin tức, bài blog hay thông tin thường xuyên được cập nhật.

en: Update URL alias
vi: Cập nhật đường dẫn URL ảo

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: Recent log messages
vi: Các thông báo gần đây

en: Manage user accounts, roles, and permissions.
vi: Quản lý tài khoản người dùng, vai trò và quyền

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Master
vi: Chính
