Open Social (8.x-1.0-alpha6) - en to vi translation catalogue (564 entries)

en: Forms
vi: Các biểu mẫu

en: Home
vi: Nhà

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Body
vi: Nội dung

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

en: Save configuration
vi: Lưu cấu hình

en: enabled
vi: bật

en: delete
vi: xoá

en: title
vi: tiêu đề

en: value
vi: giá trị

en: Status
vi: Trạng thái

en: Register
vi: Đăng ký

en: Create a new user account.
vi: Tạo tài khoản người dùng mới.

en: Forgot password?
vi: Quên mật khẩu?

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Delete
vi: Xóa

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Operations
vi: Thao tác

en: Content
vi: Nội dung

en: Value
vi: Giá trị

en: Username
vi: Tên người dùng

en: content
vi: nội dung

en: Development
vi: Phát triển

en: Groups
vi: Nhóm

en: Is
vi: Là

en: Group
vi: Nhóm

en: Type
vi: Kiểu

en: Author
vi: Tác giả

en: Closed
vi: Đóng

en: List
vi: Danh sách

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: disabled
vi: tắt

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Remove
vi: Xoá

en: Description
vi: Mô tả

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Delete group
vi: Xoá nhóm

en: Read more
vi: Xem thêm

en: more
vi: thêm

en: Disable
vi: Tắt

en: optional
vi: tùy chọn

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Administration
vi: Quản lý

en: Comments
vi: Bình luận

en: Action
vi: Thao tác

en: On
vi: Bật

en: Tags
vi: Thẻ

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: ERROR
vi: LỖI

en: Content types
vi: Kiểu nội dung

en: Download
vi: Tải về

en: Version
vi: Phiên bản

en: view
vi: xem

en: all
vi: tất cả

en: Edit
vi: Sửa

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: None
vi: Không có

en: Display settings
vi: Các thiết lập trình bày

en: default
vi: mặc định

en: Number
vi: Số

en: Message
vi: Thông điệp

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Country
vi: Quốc gia

en: Weight
vi: Độ nặng

en: Variable
vi: Biến

en: Image
vi: Ảnh

en: Container
vi: Đồ chứa

en: Types
vi: Các kiểu

en: Parent
vi: Cấp trên

en: Parents
vi: Cấp trên

en: none
vi: không có

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Name
vi: Tên

en: Go to previous page
vi: Đến trang kế trước

en: Go to next page
vi: Đến trang sau

en: Import
vi: Nhập vào

en: Export
vi: Xuất

en: Back
vi: Trở lại

en: Field
vi: Trường

en: Label
vi: Nhãn

en: Preview
vi: Xem trước

en: Save
vi: Lưu

en: Help
vi: Trợ giúp

en: username
vi: tên đăng nhập

en: Default
vi: Mặc định

en: Update
vi: Cập nhật

en: Open
vi: Mở

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Rộng

en: Core
vi: Nhân

en: Time
vi: Thời gian

en: Add
vi: Thêm

en: View
vi: Xem

en: Format
vi: Định dạng

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Vocabularies
vi: Các kho từ

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Manage
vi: Quản lý

en: Region
vi: Vùng

en: Visible
vi: Hiện

en: Teaser
vi: Bản tóm lược

en: Event
vi: Sự Kiện

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Text
vi: Văn bản

en: Theme
vi: Sắc thái

en: name
vi: tên

en: path
vi: đường dẫn

en: Total
vi: Tổng

en: ID
vi: Mã

en: Upload
vi: Tải lên

en: type
vi: loại

en: Mail
vi: Thư

en: User
vi: Người dùng

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Configure
vi: Cấu hình

en: file
vi: tập tin

en: status
vi: trạng thái

en: Error
vi: Lỗi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Create
vi: Tạo

en: Separator
vi: Kí tự ngăn cách

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Menu item
vi: Mục liên kết

en: The name of the menu.
vi: Tên của menu.

en: All
vi: Tất cả

en: Active
vi: Hoạt động

en: Done
vi: Xong

en: Post
vi: Bài gửi

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Block
vi: Khối

en: Page
vi: Trang

en: Added
vi: Đã thêm

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Loaded
vi: Đã nạp

en: Off
vi: Tắt

en: Extensions
vi: Phần mở rộng

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Footer
vi: Phần chân

en: Menu link
vi: Liên kết trên trình đơn

en: To
vi: Đến

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Visibility
vi: Hiển thị nội dung

en: Roles
vi: Vai trò

en: Comment
vi: Bài bình luận

en: Published
vi: Đã công bố

en: Filter
vi: Lọc

en: Promoted to front page
vi: Đưa lên trang chủ

en: URL alias
vi: URL ảo

en: Last access
vi: Lần truy cập cuối

en: Field name
vi: Tên trường

en: Fields
vi: Các trường

en: Count
vi: Số lượng

en: Normal
vi: Bình thường

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: active
vi: hoạt động

en: %time ago
vi: cách đây %time

en: Nodes
vi: Các node

en: Authored by
vi: Tạo bởi

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ

en: Data Type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Details
vi: Chi tiết

en: Load
vi: Nạp

en: Processors
vi: Bộ xử lí

en: Debug Mode
vi: Chế độ gỡ lỗi

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Address
vi: Địa chỉ

en: State
vi: Bang

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Recipient
vi: Người nhận

en: Members
vi: Các thành viên

en: Transliteration
vi: Chuyển chữ

en: General
vi: Tổng quát

en: Method
vi: Phương thức

en: Table
vi: Bảng

en: Events
vi: Sự kiện

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: access content
vi: truy cập nội dung

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Role
vi: Vai trò

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: First name
vi: Tên

en: Last name
vi: Họ

en: User login
vi: Đăng nhập

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Class
vi: Lớp

en: String
vi: Chuỗi

en: External
vi: Bên ngoài

en: Users
vi: Người dùng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Last
vi: Cuối

en: Save changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Anonymous
vi: Ẩn danh

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Uninstall
vi: Gỡ bỏ

en: Install
vi: Cài đặt

en: Save and edit
vi: Lưu và sửa

en: Tools
vi: Các công cụ

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Arguments
vi: Tham số

en: Operator
vi: Toán tử

en: Filters
vi: Các bộ lọc

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Plain
vi: Đơn giản

en: class
vi: lớp

en: Integer
vi: Số nguyên

en: Default state
vi: Trạng thái mặc định

en: Profile name
vi: Tên hồ sơ

en: bottom
vi: đáy

en: top
vi: đỉnh

en: left
vi: trái

en: right
vi: phải

en: Profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Clear cache
vi: Xóa bộ đệm

en: Static
vi: Tĩnh

en: Close
vi: Đóng

en: Edit group
vi: Sửa nhóm

en: Add group
vi: Thêm nhóm

en: Save settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Original
vi: Gốc

en: Function
vi: Chức năng

en: Notifications
vi: Thông báo

en: Postal code
vi: Mã bưu điện

en: Collapsible
vi: Có thể thu gọn

en: Phone number
vi: Số điện thoại

en: Logout
vi: Thoát

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: show
vi: hiện

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Size of textfield
vi: Kích thước của trường dữ liệu bản văn

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Root
vi: Gốc

en: Show
vi: Hiện

en: Messages
vi: Thông báo

en: Switch
vi: Chuyển

en: ago
vi: trước

en: Add menu
vi: Thêm trình đơn

en: Clear
vi: Dọn dẹp

en: ‹ previous
vi: ‹ trước

en: next ›
vi: sau ›

en: Node title
vi: Tiêu đề node

en: update
vi: cập nhật

en: The changes have been saved.
vi: Thay đổi đã được lưu lại.

en: Member for
vi: Đã tham gia được

en: @time ago
vi: cách đây @time

en: Front page
vi: Trang nhất

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Features
vi: Tính năng

en: Feature
vi: Tính năng

en: Topics
vi: Chủ đề

en: Topic
vi: Chủ đề

en: Allowed values list
vi: Danh sách các giá trị được phép

en: Create new revision
vi: Tạo bản hiệu đính mới

en: First
vi: Đầu tiên

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Site default
vi: Mặc định của website

en: Select list
vi: Danh sách chọn

en: Posts
vi: Số bài gửi

en: author
vi: tác giả

en: Revert
vi: Trở lại

en: profile
vi: hồ sơ

en: Post comment
vi: Gửi bài bình luận

en: Create new account
vi: Tạo tài khoản mới

en: Info
vi: Thông tin

en: Slow
vi: Chậm

en: Fast
vi: Nhanh

en: Contact information
vi: Thông tin liên lạc

en: People
vi: Mọi người

en: Generic
vi: Chung

en: Blocked
vi: Đã khóa

en: public
vi: công cộng

en: Revision
vi: Bản duyệt

en: Access Denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Missing
vi: Bị mất

en: Permissions
vi: Quyền

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Plugin
vi: Trình cắm

en: Changed
vi: Đã thay đổi

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Failed
vi: Thất bại

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Assets
vi: Các asset

en: @type: deleted %title.
vi: @type: đã xóa %title.

en: Enter username
vi: Nhập tên người dùng

en: Username not found
vi: Không tìm thấy tên người dùng

en: The username %name has not been activated or is blocked.
vi: Tên đăng nhập %name chưa được kích hoạt hoặc đang bị phong tỏa.

en: Login attempt failed for %user.
vi: Các lần đăng nhập bị thất bại của %user.

en: image
vi: hình ảnh

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Join
vi: Tham gia

en: Unpublished
vi: Đã bỏ công bố

en: Locality
vi: Vùng

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Read only
vi: Chỉ được đọc

en: users
vi: người dùng

en: Default value
vi: Giá trị mặc định

en: Anonymous user
vi: Người dùng nặc danh

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Join group
vi: Tham gia nhóm

en: Leave group
vi: Rời nhóm

en: Group roles
vi: Vai trò nhóm

en: 1 member | @count members
vi[0]: 1 thành viên
vi[1]: @count thành viên

en: Group Members
vi: Các thành viên của nhóm

en: Enter the terms you wish to search for.
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm.

en: Information
vi: Thông tin

en: Plugins
vi: Trình cắm

en: Translated
vi: Đã dịch

en: Blocks
vi: Khối

en: Menus
vi: Trình đơn

en: Add vocabulary
vi: Thêm kho từ

en: Add another item
vi: Thêm mục

en: Search Index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: Manage fields
vi: Quản lý trường

en: Remove field
vi: Gỡ bỏ trường

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Check boxes/radio buttons
vi: Các hộp kiểm/hộp chọn

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Permission
vi: Quyền

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Hide
vi: Ẩn

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Add new profile
vi: Thêm hồ sơ mới

en: Reply
vi: Phản hồi

en: You must include at least one positive keyword with @count characters or more.
vi: Bạn phải kèm ít nhất một từ khóa có @count ký tự hoặc nhiều hơn.

en: Are you sure you want to revert to the revision from %revision-date?
vi: Bạn có chắc muốn trở lại về bản duyệt từ %revision-date?

en: Search users
vi: Tìm kiếm người dùng

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: Server
vi: Máy chủ

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: Administrator
vi: Người quản lý

en: Group node
vi: Node nhóm

en: Available
vi: Có sẵn

en: « first
vi: « đầu

en: last »
vi: cuối »

en: 1 user | @count users
vi[0]: @count thành viên

en: Reinstall modules
vi: Cài lại mô-đun

en: Switch user
vi: Chuyển người dùng

en: Execute PHP
vi: Thực hiện PHP

en: Number of users to display in the list
vi: Số lượng người dùng hiển thị trên danh sách

en: This user can switch back.
vi: Người dùng này có thể chuyển đổi ngược.

en: Caution: this user will be unable to switch back.
vi: Cẩn thận: Người dùng này sẽ không thể chuyển đổi ngược lại.

en: Sort query log
vi: Sắp xếp nhật ký truy vấn

en: PHP code to execute
vi: Mã PHP để thực hiện

en: Enter some code. Do not use <code>&lt;?php ?&gt;</code> tags.
vi: Nhập mã. Không dùng các thẻ <code>&lt;?php ?&gt;</code>.

en: Execute
vi: Thực hiện

en: New value
vi: Giá trị mới

en: How many users would you like to generate?
vi: Bạn muốn tạo ra bao nhiêu người dùng?

en: How many nodes would you like to generate?
vi: Bạn muốn tạo bao nhiêu node?

en: realm
vi: địa hạt

en: public nodes
vi: các node công cộng

en: Public Nodes
vi: Các node công cộng

en: private nodes
vi: các node riêng tư

en: Protected Nodes
vi: Các node được bảo vệ

en: empty
vi: trống

en: Packages
vi: Gói

en: Package
vi: Kiện hàng

en: All types
vi: Toàn bộ

en: Restore
vi: Phục hồi

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Offset
vi: Độ dịch

en: Edit comment
vi: Chỉnh sửa bài bình luận

en: contains
vi: chứa

en: Machine name
vi: Tên nội bộ

en: Password reset instructions mailed to %name at %email.
vi: Hướng dẫn thiết lập lại mật khẩu đã được gửi đến %name tại địa chỉ %email.

en: Account
vi: Tài khoản

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Node count
vi: Số bài viết

en: Intro
vi: Giới thiệu

en: Field settings
vi: Cài đặt trường dữ liệu

en: Skip to main content
vi: Nhảy đến nội dung

en: Search content
vi: Tìm kiếm nội dung

en: Number of comments
vi: Số phản hồi

en: Content ID
vi: ID nội dung

en: Ordered list
vi: Danh sách có thứ tự

en: Unordered list
vi: Danh sách không thứ tự

en: Sign up
vi: Đăng kí

en: About
vi: Giới thiệu

en: and
vi: và

en: Unpublish comment
vi: Bỏ công bố bài bình luận

en: Zone
vi: Vùng

en: Member
vi: Thành viên

en: Menu Item
vi: Mục trình đơn

en: Untranslated
vi: Chưa dịch

en: field
vi: trường

en: Namespace
vi: Miền tên

en: Regions
vi: Các vùng

en: Create @name
vi: Tạo @name

en: Element
vi: Phần tử

en: Save permissions
vi: Lưu các quyền

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Authenticated
vi: Xác thực

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Direction
vi: Hướng

en: Registration
vi: Đăng ký

en: Display type
vi: Kiểu trình bày

en: Address format
vi: Định dạng địa chỉ

en: No content available.
vi: Không có nội dung nào.

en: Run cron
vi: Chạy cron

en: Run updates
vi: Chạy các cập nhật

en: count
vi: đếm

en: Is not one of
vi: Không là một trong

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Control
vi: Điều khiển

en: Primary tabs
vi: Tab chính

en: Secondary tabs
vi: Thẻ phụ

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Boolean
vi: Kiểu Bool

en: Revision information
vi: Thông tin bản duyệt

en: Is one of
vi: Là một trong

en: Uses
vi: Sử dụng

en: Is empty (NULL)
vi: Là rỗng (NULL)

en: not empty
vi: không rỗng

en: exclude
vi: loại trừ

en: Search index
vi: Chỉ mục tìm kiếm

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin

en: Group types
vi: Kiểu nhóm

en: Menu links
vi: Các liên kết trên trình đơn

en: Generating Content
vi: Đang tạo nội dung

en: Rebuild menus
vi: Tạo lại menu

en: Rebuild menu based on hook_menu() and revert any custom changes. All menu items return to their default settings.
vi: Tạo lại menu dựa trên hook_menu() và khôi phục lại mọi thay đổi. Mọi mục trên menu sẽ trở lại cài đặt mặc định.

en: PHPinfo()
vi: PHPInfo()

en: Devel settings
vi: Cài đặt phát triển

en: Delete all users (except user id 1) before generating new users.
vi: Xóa tất cả người dùng (trừ người dùng id 1) trước khi tạo người dùng mới.

en: Backend
vi: Hậu phương

en: Publish comment
vi: Xuất bản bình luận

en: Legend
vi: Chú giải

en: Add link
vi: Thêm liên kết

en: click
vi: nhấn

en: form
vi: biểu mẫu

en: Accordion
vi: Đàn xếp

en: Current date
vi: Ngày hiện thời

en: Invalid input
vi: Nhập vào không hợp lệ

en: Is all of
vi: Là tất cả của

en: Break lock
vi: Bỏ khóa

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Circle
vi: Vòng tròn

en: Fieldset
vi: Nhóm trường

en: Machine-readable name
vi: Tên có thể được máy nhận diện

en: Download feature
vi: Tải về tính năng

en: Dependency
vi: Phụ thuộc

en: Array
vi: Mảng

en: Drag to re-order
vi: Kéo để sắp xếp lại

en: The installation has encountered an error.
vi: Quá trình cài đặt gặp lỗi.

en: HTML filter
vi: Bộ lọc HTML

en: Copy of the revision from %date.
vi: Bản sao của bản duyệt từ %date.

en: @type: reverted %title revision %revision.
vi: @type: đã đưa %title trở lại bản duyệt %revision.

en: Post settings
vi: Cài đặt bài viết

en: Add content type
vi: Thêm kiểu nội dung

en: Minimum word length to index
vi: Độ dài từ tối thiểu để lập chỉ mục

en: The number of characters a word has to be to be indexed. A lower setting means better search result ranking, but also a larger database. Each search query must contain at least one keyword that is this size (or longer).
vi: Số lượng ký tự mà một từ phải có để được lập chỉ mục. Thiết lập thấp hơn có nghĩa là phân loại kết quả tìm kiếm tốt hơn nhưng cơ sở dữ liệu cũng nhiều hơn. Mỗi yêu cầu tìm kiếm phải có chứa ít nhất một từ khóa có số lượng ký tự này (hoặc nhiều hơn).

en: Simple CJK handling
vi: Điều khiển CJK đơn giản

en: No modules selected.
vi: Không có module nào được chọn.

en: Cron ran successfully.
vi: Chạy cron thành công.

en: No modules are available to uninstall.
vi: Không có module nào hợp lệ để gỡ bỏ.

en: Powered by Drupal
vi: Sử dụng Drupal

en: access
vi: truy cập

en: Indexed
vi: Đánh chỉ mục

en: Author name
vi: Tên tác giả

en: Group name (a-z, 0-9, _)
vi: Tên nhóm (a-z, 0-9, _)

en: Add new group: you need to provide a group name.
vi: Thêm nhóm mới: bạn cần cung cấp một tên cho nhóm.

en: New field
vi: Trường dữ liệu mới

en: Highlight
vi: Tô sáng

en: Example: Image gallery
vi: Ví dụ: bộ sưu tập ảnh

en: Example: image_gallery
vi: Ví dụ: image_gallery

en: Libraries
vi: Thư viện

en: Cancel account
vi: Xóa tài khoản

en: Dependencies
vi: Phụ thuộc

en: Render
vi: Trình bày

en: Destinations
vi: Đích

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: Edit URL
vi: Chỉnh sửa URL

en: Date changed
vi: Ngày đã được thay đổi.

en: Main page content
vi: Nội dung chính của trang

en: Default country
vi: Quốc gia mặc định

en: (active tab)
vi: (tab hoạt động)

en: Only the listed pages
vi: Chỉ các trang dưới đây

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn của các trang cần kiểm tra. Mỗi đường dẫn nằm trên một dòng. Kí tự '*' cho phép so khớp với nhiều ký tự bất kỳ. Ví dụ, như %blog tương ứng với trang blog, và %blog-wildcard sẽ tương ứng với tất cả các trang blog của người dùng trên hệ thống. Chuỗi %front tương ứng với trang chủ.

en: Full comment
vi: Bình luận đầy đủ

en: Save comment
vi: Lưu bình luận

en: Hide summary
vi: Ẩn tóm tắt

en: Edit summary
vi: Sửa tóm tắt

en: Manage display
vi: Quản lý hiển thị

en: Update style
vi: Cập nhật kiểu

en: Add effect
vi: Thêm hiệu ứng

en: Invalid machine-readable name. Enter a name other than %invalid.
vi: Tên máy không hợp lệ. Xin nhập một tên khác %invalid.

en: Delete selected content
vi: Xóa nội dung được chọn

en: Deleted @count posts.
vi: Đã xóa @coun bài viết.

en: Are you sure you want to delete this item? | Are you sure you want to delete these items?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xoá mục này không?

en: Revision log message
vi: Nhật ký tin nhắn phiên bản

en: Full content
vi: Nội dung đầy đủ

en: Find and manage content.
vi: Tìm và quản lí nội dung.

en: Tools that enhance the user interface.
vi: Các công cụ cải thiện giao diện người dùng.

en: No people available.
vi: Không có người dùng nào.

en: An administrator created an account for you at [site:name]
vi: Quản trị viên đã cấp tài khoản cho bạn trên website [site:name]

en: Find and manage people interacting with your site.
vi: Tìm kiếm và quản lý tương tác giữa người dùng với trang web.

en: bypass node access
vi: Vượt qua quyền truy cập node

en: view own unpublished content
vi: xem bản tin chưa xuất bản của mình

en: Read-only
vi: Chỉ đọc

en: auto
vi: tđộng

en: Current page
vi: Trang hiện thời

en: Cookies
vi: Cookie

en: Previous page
vi: Trang trước

en: Re-order rows by numerical weight instead of dragging.
vi: Sắp xếp lại danh mục theo độ nặng thay vì kéo chúng.

en: Account cancellation URL
vi: Địa chỉ URL để hủy tài khoản

en: One-time login URL
vi: Đường dẫn URL đăng nhập một lần

en: Page number
vi: Số trang

en: The book page associated with the node.
vi: Trang sách liên kết với nút.

en: Bulk update
vi: Cập nhật hàng loạt

en: Profile types
vi: Loại hồ sơ

en: New field name
vi: Tên của trường mới

en: View mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Post comments
vi: Gửi bình luận

en: Text Formats
vi: Các định dạng văn bản

en: Install new module
vi: Cài đặt module mới

en: Install new theme
vi: Cài giao diện mới

en: Manage user accounts, roles, and permissions.
vi: Quản lý tài khoản người dùng, vai trò và quyền

en: Available countries
vi: Các quốc gia được phép chọn

en: If no countries are selected, all countries will be available.
vi: Nếu không chọn quốc gia nào, tất cả các quốc gia sẽ được chọn.

en: Weight for @title
vi: Độ nặng cho @title

en: Weight for row @number
vi: Thứ tự cho dòng @number

en: Hash
vi: Mã hóa băm

en: Allowed values list: invalid input.
vi: Giá trị được phép: không hợp lệ.

en: Allowed values list: some values are being removed while currently in use.
vi: Giá trị được phép: một số giá trị đã bị xóa khi đang dùng.

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Add new view
vi: Tạo view mới

en: The content type of the node.
vi: Kiểu nội dung của nút.

en: Relative URL
vi: Địa chỉ URL tương đối

en: Absolute URL
vi: Địa chỉ URL tuyệt đối

en: The absolute URL.
vi: Đường dẫn URL tuyệt đối.

en: <p class="fieldgroup-help">Fields can be dragged into groups with unlimited nesting. Each fieldgroup format comes with a configuration form, specific for that format type.<br />Note that some formats come in pair. These types have a html wrapper to nest its fieldgroup children. E.g. Place accordion items into the accordion, vertical tabs in vertical tab group and horizontal tabs in the horizontal tab group. There is one exception to this rule, you can use a vertical tab without a wrapper when the additional settings tabs are available. E.g. node forms.</p>
vi: <p class="fieldgroup-help">Kéo và thả các trường trong danh sách dưới đây thành các nhóm. Có thể tạo một hoặc nhiều cấp lồng nhau, không giới hạn. Mỗi nhóm trường đều có một cấu hình riêng cho kiểu nhóm đó.<br />Lưu ý rằng một số kiểu nhóm đi theo cặp. Các kiểu nhóm này cần có mã HTML bao bọc các thành phần bên trong. Ví dụ, đặt các mục accordion bên trong nhóm accordion, các thẻ tab dọc bên trong nhóm tab dọc và các thẻ tab ngang trên nhóm tab ngang. Có một ngoại lệ là bạn có thể dùng thẻ tab dọc mà không cần nhóm tab dọc tương ứng khi có các thiết lập đi kèm với form.</p>

en: Master
vi: Chính

en: Brief URL
vi: URL gọn

en: A random number from 0 to @max.
vi: Một số ngẫu nhiên từ 0 đến @max.

en: A random hash. The possible hashing algorithms are: @hash-algos.
vi: Mã hóa ngẫu nhiên. Các thuật toán mã hóa bao gồm: @hash-algos.

en: @type field.
vi: trường @type.

en: document
vi: tài liệu
