Visitors (8.x-2.19) - en to vi translation catalogue (159 entries)

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Pages
vi: Trang

en: Operations
vi: Thao tác

en: Type
vi: Kiểu

en: Disabled
vi: Tắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Comments
vi: Bình luận

en: Version
vi: Phiên bản

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Monthly
vi: Hàng tháng

en: Country
vi: Quốc gia

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Label
vi: Nhãn

en: Save
vi: Lưu

en: Default
vi: Mặc định

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Region
vi: Vùng

en: Display
vi: Hiển thị

en: Advanced settings
vi: Các thiết lập nâng cao

en: never
vi: chưa bao giờ

en: 1 hour
vi: 1 giờ

en: ID
vi: Mã

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: User
vi: Người dùng

en: All
vi: Tất cả

en: Year
vi: Năm

en: Never
vi: Không bao giờ

en: To
vi: Đến

en: From
vi: Từ

en: Visibility
vi: Hiển thị nội dung

en: Roles
vi: Vai trò

en: Location
vi: Vị trí

en: Count
vi: Số lượng

en: Nodes
vi: Các node

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: 1 year
vi: 1 năm

en: Month
vi: Tháng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Model
vi: Mô hình

en: Software
vi: Phần mềm

en: Desc
vi: Giảm dần

en: Day
vi: Ngày

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Role
vi: Vai trò

en: Users
vi: Người dùng

en: Top pages
vi: Trang được xem nhiều nhất

en: Recent hits
vi: Các lượt truy cập gần đây

en: City
vi: Thành phố

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Messages
vi: Thông báo

en: Countries
vi: Quốc gia

en: Browser
vi: Trình duyệt

en: How many content items to display in "day" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "trong ngày".

en: Hour
vi: Giờ

en: Number of day's top views to display
vi: Số lượng lượt được xem trong ngày cần hiển thị

en: Number of all time views to display
vi: Số lượng lượt được xem tại mọi thời điểm cần hiển thị

en: Number of most recent views to display
vi: Số lượng lượt được xem gần đây cần hiển thị

en: Hours
vi: Giờ

en: Track
vi: Theo dõi

en: All pages
vi: Tất cả các trang

en: details
vi: chi tiết

en: Sort criteria
vi: Các tiêu chuẩn sắp xếp

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: Hits
vi: Lượt truy cập

en: The specified date is invalid.
vi: Ngày nhập không hợp lệ.

en: User Agent
vi: Trình dùng

en: Apply
vi: Áp dụng

en: 6 hours
vi: 6 giờ

en: Day of Month
vi: Ngày trong tháng

en: Day of Week
vi: Ngày trong tuần

en: 1 week
vi: 1 tuần

en: Postal Code
vi: Mã bưu điện

en: Minified
vi: Đã thu gọn

en: User activity
vi: Hoạt động của người dùng

en: Pager
vi: Phân trang

en: Offset
vi: Độ dịch

en: Whois lookup
vi: Xem Whois

en: Number of views
vi: Số lần xem

en: Show Unique Visitors
vi: Xem khách thăm không trùng lắp

en: Show Published Nodes
vi: Hiển thị nút đã ấn hành

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: Warning message
vi: Cảnh báo

en: 2 weeks
vi: 2 tuần

en: Value type
vi: Kiểu giá trị

en: A date in any machine readable format. CCYY-MM-DD HH:MM:SS is preferred.
vi: Ngày ở bất kỳ định dạng máy có thể đọc nào. Thường dùng CCYY-MM-DD HH:MM:SS.

en: Invalid date format.
vi: Định dạng ngày không hợp lệ

en: Total views
vi: Tổng số lần xem

en: The total number of times the node has been viewed.
vi: Tổng số lần node này đã được xem.

en: Views today
vi: Số lần xem hôm nay

en: The total number of times the node has been viewed today.
vi: Tổng số lần node này đã được xem hôm nay.

en: The most recent time the node has been viewed.
vi: Thời gian gần nhất node này được xem.

en: Items per page
vi: Số mục trên một trang

en: - All -
vi: - Tất cả -

en: Visitors
vi: Khách tham quan

en: Filter criteria
vi: Tiêu chuẩn lọc

en: Popular content
vi: Nội dung được ưa chuộng

en: How many content items to display in "all time" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "mọi thời điểm".

en: How many content items to display in "recently viewed" list.
vi: Số lượng mục hiển thị trong danh sách "được xem gần đây".

en: Today's:
vi: Hôm nay:

en: All time:
vi: Mọi thời điểm:

en: Last viewed:
vi: Lần xem cuối:

en: View pages that have recently been visited.
vi: Xem danh sách các trang được truy cập gần đây.

en: View pages that have been hit frequently.
vi: Xem trang thường xem.

en: Hosts
vi: Máy khách

en: Show Total Visitors
vi: Hiển thị tổng khách thăm

en: Show Total Visitors.
vi: Hiển thị tổng khách thăm.

en: Show Unique Visitors based on their IP.
vi: Hiển thị khách thăm duy nhất dựa vào IP.

en: Show Registered Users.
vi: Hiển thị người dùng đăng ký.

en: Show Last Registered User
vi: Hiển thị người dùng đăng ký mới nhất

en: Show Last Registered User.
vi: Hiển thị người dùng đăng ký mới nhất.

en: Show Published Nodes.
vi: Hiển thị nút đã ấn hành.

en: Show User IP
vi: Hiển thi số IP người dùng

en: Show User IP.
vi: Hiển thị IP người dùng.

en: Show Since Date
vi: Hiển thị kể từ ngày

en: Show Since Date.
vi: Hiện kể từ ngày

en: Discard visitors logs older than
vi: Loại bỏ tập tin lưu ký cũ hơn

en: Older visitors log entries (including referrer statistics) will be automatically discarded. (Requires a correctly configured <a href="@cron">cron maintenance task</a>.)
vi: Các mục ký lục khách thăm cũ  hơn (gồm các thống kê tham chiếu) sẽ tự động bị loại bỏ (Cần phải cấu hình đùng <a href="@cron"tác vụ bảo trì cron </a>.)

en: Visitors settings
vi: Thiết đặt khách thăm

en: Configure visitors settings.
vi: Cấu hình các thiêt đặt khách thăm

en: View pages count per host.
vi: Xem trang đếm theo máy khách.

en: View user activity report (hits, nodes, comments).
vi: Xem báo cáo hoạt động người dùng (truy cập, nút, góp ý).

en: This module used for displaying a visitors info.
vi: Mô đun này dùng để hiện thị thông tin khách thăm.

en: Referer
vi: Tham chiếu

en: Not restricted
vi: Không hạn chế

en: The number of visitors who have read the node.
vi: Lượng khách đã đọc node.

en: The number of visitors who have read the node today.
vi: Lượng khách đọc node trong ngày hôm nay.

en: Last view
vi: Lần xem cuối

en: The date on which a visitor last read the node.
vi: Ngày node được đọc gần nhất.

en: Status message
vi: Thông báo tình trạng

en: All pages except those listed
vi: Tất cả các trang, trừ các trang dưới đây

en: Only the listed pages
vi: Chỉ các trang dưới đây

en: Specify pages by using their paths. Enter one path per line. The '*' character is a wildcard. Example paths are %blog for the blog page and %blog-wildcard for every personal blog. %front is the front page.
vi: Nhập đường dẫn của các trang cần kiểm tra. Mỗi đường dẫn nằm trên một dòng. Kí tự '*' cho phép so khớp với nhiều ký tự bất kỳ. Ví dụ, như %blog tương ứng với trang blog, và %blog-wildcard sẽ tương ứng với tất cả các trang blog của người dùng trên hệ thống. Chuỗi %front tương ứng với trang chủ.

en: Not customizable
vi: Người dùng không được phép tùy chỉnh

en: Restricted to certain pages
vi: Hạn chế đối với một số trang

en: View content hits
vi: Xem lượt xem nội dung

en: Date filter
vi: Lọc theo ngày tháng

en: Choose date range
vi: Chọn dãy ngày tháng

en: View referer list.
vi: Xem danh sách tham chiếu.

en: Internal pages
vi: Trang trong

en: External pages
vi: Trang ngoài

en: Asc
vi: Tăng dần

en: Contextual filters
vi: Bộ lọc ngữ cảnh

en: Visitors chart settings
vi: Thiết đặt biểu đồ khách thăm

en: Chart width.
vi: Chiều rộng biểu đồ.

en: Chart height.
vi: Chiều cao biểu đồ.

en: Device
vi: Thiết bị

en: Devices
vi: Thiết bị
